Amua leo kwa ajili ya Yesu. Bwana, mpatie mukono wako sasa. Acha shetani, zambi na ulimwengu. Vunja makamba za kutokuamini. Amua kwa ajili ya Yesu leo. Amua. Kwa ajili ya Yesu leo. Ukovu wako usiweke kwa kesho. Ambua kwa ajili ya Yesu leo. Roho Mtakatifu anakuita tena leo. Usigeuke toka kwa sauti yake. Shika mkono wa mkombozi wako, kwa maana yeye ni msaada wako na fimbo yako. Amua kwa ajili ya Yesu leo. Amua kwa ajili ya Yesu leo. Amua kwa ajili ya Yesu leo. Okovu wako usiweke kwa kesho. Amua kwa ajili ya Yesu leo. Mto wa neema unabubujika kwa uhuru. Kuja basi na unywe kwa maji yake. Usibaki nje. Hata kuwa mtawa na wa dini bila Mwokozi utapotea. Amua kwa ajili ya Yesu leo. Amua kwa ajili ya Yesu leo. Okovu wako usiweke kwa kesho. Amua Jina la Yesu halitikisike hata kamwe, linabaki imara na hakuna mutu anaweza kuliharibisha. Linapashwa kusambazwa mahali pote, likiwa na ukovu na ushindi ndani ya uzuni yote. Yeye peke yake ndiye anaweza kutongoza kwa uhakika, akirudisha nafsi zote kwa Mungu. Oh, ninapenda jina la Yesu. Aliyeshinda shinda moyo wangu wote. Ndani ya jina hilo nilipata haki, uhuru, kutoka mamlaka ya zambi. Jina la utukufu la Yesu linasikilikana mahali pote, katika bahari na pahali pa pembeni la mbali, maeneo za mbali. Katika jina hilo mna faraja na pumuziko hapa, mioyo ilipata makao yake. Ndani ya jina hilo uovu unapotea, chuki na wivu inaenda, na mfungwa anapata uhuru, akisifu mwana ukondoo wa Mungu wa damani na wa bei kubwa. Oh, ninapenda jina la Yesu, aliyeshinda moyo wangu wote. Ndani ya jina hilo nilipata uponyaji, uhuru kutoka mamlaka ya Zambi. Kama vile nuru ya taa kubwa angaa, hilo jina la Yesu nilangaa kuwa wazi, likionyesha njia kwa yule maskini mpaka aweze kufika hapa karibu kwenye bandari. Wakati jua itakapopotea, jina hilo litabaki likiangaa siku zote, na washindi wote watashangilia, watasimama mbele ya kiti cha Mungu. O oh, ninapenda jina la Yesu ambaye aliyeshinda moyo wangu wote. Ndani ya jina hilo nilipata uponyaji, uhuru kutoka mamlaka ya dhambi. Wakati wimbo wa mbingu inaposikilikana kujaa moyo pamoja na sifa na upendo, hapo huzuni inapotea na maumivu pia. Na hiyo inasikilikana kutoka mbinguni kama vile wimbo wa furaha, sifa ya ajabu inasikilikana toka juu mbinguni, kwenye kiti Mbingu na dunia inasifu mwana. Hapa karibu maji yatatoka na kwenda. Wimbo wa upendo unasikilikana kwa nguvu. Watakatifu waliokamilika wanasifu mwana kondoo aliyechinjwa. O, wimbo wa utukufu ya kiti uko mbinguni inasikilikana. Mbingu na dunia, mbingu na dunia inasifu mwana. ila yule anayeweza kuimba wimbo huu wa mbingu, aliyepata neema mbele ya Mungu, ambaye kupitia imani ndani ya Yesu kama vile mkombozi wake aliyeishi ufungulivu wake kutoka zambi na ambaye aliyekombolewa kutoka kifo o oh, wimbo wa utukufu wimbo wa utukufu huko juu mbinguni katika kiti, huko mbinguni kwenye kiti, wakati mbingu na dunia wakati mbingu na dunia inapoimba mwana na kumsifu. O oh, wimbo wa utukufu ya kiti. O oh, wimbo wa utukufu wa kiti wakati mbingu na dunia wakati mbingu na dunia inaposifu mwana. Jambo ndugu na dada, tunawakaribisha nyote katika jina la damani la Bwana wetu Yesu Kristo katika saa hii ya asubuhi. Wale wote waliokusanyika hapa tunawakaribisha na pia wale ambao wanaojiunga tuna uh, wakaribisha pia katika jina la Bwana wetu Yesu Kristo, wawe karibu katika makusanyiko haya, na Bwana mahali pote ambapo neno lake linapofika liweze kuzaa yale ambayo inalotumwa katika maeneo yote mahali pote katika dunia, na kila mtu anayekubali neno lake, ili naye aweze kufika katika ukubalishwa ya kwamba naye atakuwa tayari wakati Bwana atakaporudi Wakati Bwana atakaporudi tuwe tayari ili tuweze kuchukuliwa na tunyakule pamoja naye karibu naye ndani ya utukufu wake. Salamu zina nyingi za kuletwa tunazipokea, tunapokea hizi habari kutoka ulimwengu mzima wa ndugu na wadada ambao wanaofungwa pamoja nasi wanaoambatanishwa pamoja nasi wanatutumia salamu kwa kanisa lote nzima na sisi sote ambao tulio hapa. Nasi tunahitaji kwa moyo wote kuweza kuleta hizi salamu kwa wale wote ambao nayozituma. Sana sana ndugu Erich, Elena Schlack walio hapa. Ndugu ni mlema, lakini anaamini neno la Bwana, na hiyo ndio kitu cha lazima sana. Ni kwamba tuweze tusiweze jiacha kuzuizwa na kitu chochote iwe namna gani, lakini tuweze kujua uhakika na tuweze kuisikia neno la Mungu na tuweze kupokea. Kwanza nilitaka niweze kurudi kwa nyimbo hii ambayo tumeimba kama vile kwaya. Nyimbo ya mwisho inasema hapa katika kipande cha tatu inasema kwamba ile tu, yule anayeweza kuimba wimbo huu wa mbingu, yule aliyepata neema mbele ya Mungu, ambaye kupitia imani ndani ya Yesu Kristo yeye kama vile mwokozi wake na mkombozi wake yule ambaye aliyeishi ufungulivu wake kutoka zambi na kifo na kisha inasema o oh: wimbo wa utukufu wa sifa kwenye kiti wakati mbingu na dunia wakati mbingu na dunia inaposifu Mwana. Hiyo ndiyo inayostahili kwa ajili yetu, wale wote ambao waliokubali Bwana, ambao waliojiweka na kumfuata ndiyo pia u, kama vile tulivyoweza na vile tunavyoisikia katika hii nuru na katika kweli, yule ndiye anaweza kuikubali na kuweza kuikubali hiyo, kama vile Bwana alivyosema. Moja ya nyimbo jina la Yesu inasikilikana, katika jina hilo kubwa la Yesu muna faraja na pumuziku tunahitaji hayo mawili. Katika ulimwengu huu kuna mashaka mengi, na sio kwamba kutuweza kuizungumzia, lakini kupitia jina hiyo ni lazima sana kuweza kujidia tena kwangu. Kupitia jina uovu unapotea, chuki na wivu unaenda. Hiyo haipashi kuwa kama tumezaliwa upya, chuki na wivu na uovu inapaswa kupotea, inapaswa kupotea na kwenda mbali, na yule mfungwa anapata uhuru. Sifa kwa mwanakondoo wa Mungu wa Dabani. Na hiyo ndiyo tunaweza kusema, tunaweza kusema sisi sote ndiyo, niliishi nami ufungulivu wangu, nina neema ya kuweza kuwa mwana wa Mungu. Basi Bwana aweze kutubariki asubuhi hii katika wingi wa neema yake na pia yale ambayo tutaweza kusikia tena, hiyo iweze kutujenga tena, itufariji iweze kutuweka nguvu, iweke nguvu imani yetu. Tunataka ijapokuwa hayo yote tuweze kuimba nyimbo sisi zote pamoja, namba ishirini, katika kitabu cha nyimbo namba ishirini. Usiogope niko pamoja na, nawe. Katika Kifaransa us usiogope ninakupenda. Usiogope ninakupenda. Mimi ni pamoja nawe. Ahadi ya juu inayoweka nguvu imani yangu. Namba 20. Nafsi iliyofarijiwa, ninatembea ninatembeya pamoja na mwokozi wangu. Hapana, mimi si peke yangu tena. Hapana, mimi si peke yangu tena. Yesu, mwokozi wangu, ananilinda yeye, hata niacha peke yangu. Hapana, mimi si peke yangu peke yangu, mimi si peke yangu. Yesu mokozi wangu ananichunga, mimi si peke yangu tena. Asubuhi njema, inaonekana siku nzuri. Yesu ndiye mwanga wangu ananiangazia siku zote. Wakati napopoteza kuona, taa ya kung'aa sana Yesu ananionyesha uso wake. Hapana, mimi si peke yangu tena. Mimi si peke yangu tena. Yesu, mokozi wangu, ananilinda. Yeye hata niacha peke yangu. Mimi si peke yangu tena. Yesu, mokozi wangu, ananichunga. Mimi si peke yangu tena karibu ananilinda ananizunguka, na kwa karibu ninaweza kumwona yeye. Ndani ya safari ananiambia, usiogope, kuwa na bidii, mimi ni pamoja nawe siku zote. Mimi si peke yangu tena. Hapana, mimi si peke yangu tena. Na hivyo ndivyo Bwana alivyoniahidi ya kwamba hata niacha peke yangu. Mimi si peke yangu tena. Hapana, mimi si peke yangu tena. Hapana, mimi si peke yangu tena, kwa maana alitoa ahadi ya kwamba nitakuwa pamoja nanyi mpaka kwenye mwisho wa dunia. Na kama tunamtumainia, ndipo sasa tutafika pia kwenye lengo ambayo iliyo mbele yetu. Hatujui hata ifikia kukupitia nguvu zetu, na sio yule anayetaka au yule anayekimbia, ambayo kupitia nguvu zake, lakini kupitia nguvu za Bwana na uwezo wake, wakati wote tunapodumu ndani ya neno wakati wote neno hili la damani na takatifu, kama inavyokuwa kama vile kipimo cha kufata na ndani ya mioyo yetu, na hapo Bwana atakuwa pamoja nasi na atachukua pamoja naye. Nami nakubalishwa na hiyo, nanyi mnakubalishwa na hiyo, kwa maana hiyo mpasha kuwa ya haki ndani mwetu. Mpasha kuwa hai ndani mwetu mwetu, ya kwamba kama tunadumu ndani ya neno lake na kama tunaweza kufunguliwa na kuwekwa huru kufungulia kutoka zambi, zambi ya kutokuamini, zambi ya kutokuamini ingile yote, ni makosa ambayo tunayofanya hapa na huko, na Bwana wetu anazisamee tena na hazihesabi, hazihesabie. Na haya si maneno ya bure ao iliyo wazi, au maneno tu ya faraja tu, lakini ya kutazama tu mambo hapana lakini tunajaa uaminifu na ujasiri ya kwamba Bwana anarudi hapa karibu tunataka tuweze kuimba nyimbo ingine namba 27 kweli ni kweli Yesu alitoa makosa yangu ndugu na dada wa, wapendwa mfungue mioyo yenu na muimbe hiyo kwa moyo wenu wote namba 27 hapo msalabani mwokozi wangu alikufa msalabani Mukozi wangu alikufa msalabani kwa sababu ya zambi zangu. Damu yake takatifu ilimwangika kwa ajili yangu nami nimetakaswa msalabani. Msalabani ndipo nipata nuru na mzigo wa zambi zangu ukaanguka. Nilikuwa pale kupitia imani ndipo nilipokea uzima. Na sasa ninafurahi siku zote. Nikiwa nimefunguliwa kutoka dhambi ninaishi kwa ajili ya haki. Kwa maana Mwokozi wangu alinikomboa kupitia dhabihu yake. Msalabani, msalabani, ndipo nipata nuru, na mzigo wa moyo wangu ukaanguka. Ilikuwa ni hapo kupitia imani, ndipo nipokea uzima, na sasa ninafurahi siku zote. Ninajiachia mokozi wangu, natembea katika upendo wake, ndani mwake mimi ni mshindi, kwa maana yeye ni msaada wangu. Msalabani, msalabani ndipo nilipata nuru na mzigo wa moyo wangu ukaanguka ni hapo msalabani, kupitia imani ndipo nilipata uzima, na sasa ninafurahi siku zote. Msalabani, msalabani, ndipo nilipata nuru na mzigo wa moyo wangu ukaanguka. Ilikuwa hapo kupitia imani ndipo nilipokea uzima, na sasa ninafurahi siku zote. Amina, iwe hivyo na sio kwamba tuweze kuimba tu, lakini kweli hiyo iweze kuwa kweli ndani mwetu ya kwamba yale yaliyotimilika hapo msalabani Golgotha kwa ajili ya kila mtu binafsi iweze kukubaliwa, na naamini ya kwamba kwangu na si, susiwe mutu akusema kwangu akosi haija kuwa hivyo lakini hapana, iweze kuwa hivyo kwa maana tunasimama chini ya ulizi wa damu yake, kama vile Israeli asante walipotoka na walipokuwa wameweka damu kwenye vizingiti vya milango, na hapo malaika wakuwa angepasha kupita nasi, na tunasimama chini ya ulinzi wa damu yake ya damani adaman hapo Golgota. Na hapo adui malaika wa kuua hataweza kuwa na mamlaka juu yetu, na wewe atakulinda hiyo hiyo. Inapaswa kuwa ndani mwetu, basha kuingizwa ndani yetu kwa kilindi, ili adui adui, hata kama anatushtaki ndio hiyo, ndio kazi yake, lakini tuna ujasiri, tunaweza kumwambia "Wewe sema", lakini najua mahali gani na pumziko yangu, najua mahali nipo kibilia, na hapo ni chini ya ulinzi wa damu yake. Yeye anatuongoza kupitia neno lake, kupitia Roho Mtakatifu wake. Ningetaka niweze kusoma Zaburi 27, Zaburi 27, Zaburi 27. Hapa inasema kama vile kichwa maneno Ujasiri wa furaha ndani ya Bwana, ombi la ulinzi wake. Hapa tunahitaji tuna, tuna, tuna, tuna ulinzi wake, na kama tunaweza kuwa na ujasiri huo uhakika huo ndani ya Bwana, kama vile andikwa hapa: Bwana ni nuru yangu na wokovu wangu, nitaogopa nani? Bwana ni nguvu yangu ya uzima wangu, Bwana ni nguvu ya uzima wangu nitakuwa na woga kwa sababu ya nani? Wakati watenda mabaya walipofika karibu nami kwa kula nyama yangu, hata watesi wangu na adui zangu walikwaa na walianguka. Kama jeshi likipiga likipanga juu yangu, moyo wangu hautaogopa. Kama vita itatokea juu yangu, hata hivi ditakaa na imani kitu moja niliyoomba na Bwana ndicho nitakacho tafuta, nikae nyumbani mwa Bwana mwa Bwana siku zote za maisha yangu, nitazame uzuri wa Bwana nikauliza kwa hekalu lake. Mstari tano. Kwani kwa siku ya tabu atanificha kwa kibanda chake atanificha kwa maficho ya hema yake, atanipandisha juu mwambani. Mstari wa sita. Na leo kichwa changu kitapandishwa juu kuliko adui zangu ambao wananizunguka, nitatoa nita zabihu na furaha, imani mwake nitaimba, ndiyo nitaimba zaburi kwa Bwana. Mstari wa saba. Ndiyo Nasi, anaomba tuweze kumletea sifa, tuweze kumutafuta, ili tuweze kweli, hatutaki kuweza kushoweka juu lakini wadui, wadui pia waweze kuelewa kwamba kuna ukovu, ndio lakini hapa ninataka, nitatoa ndani ya hema yake zabihu yangu na zabihu yangu ni sifa ya midomo yangu kwa jina lake. Msora wa saba, Usikie Bwana, usikie sauti ninalia, unirehemu ukanijibu. Msora wa nane, wakati uliposema tafuteni uso wangu, moyo wangu ukakukimbilia, e uso wako, e Bwana nitautafuta. Msora wa tisa, ndiyo hiyo, ndiyo ombi letu pia nasi munapashwa kutafuta uso wangu Bwana, nasema nasi noa kusema ya kwamba ninatafuta Bwana uso wako. Mstari wa tisa usinifichie uso wako, usiondowe mtumwa wako na kasirani. Umekuwa msaidia wangu, usinitupe wala kuniacha, ee Mungu wa wokovu wangu maana baba yangu na mama yangu waliniacha, lakini Bwana ananikaribisha. Unifundishe njia yako Bwana, uniongoze katika mapito sawa, kwa sababu ya adui zangu. Usinitowe kwa mapenzi ya adui zangu, kwa sababu washuhuda wa uwongo wamesimama juu yangu na wenye kutowa ukali Musaro wa kumi na tatu, tatu. Getrost, kama singe amini ya kuwa wema wa Bwana katika inchi ya wa hai, ujiongo uji... ungojee Bwana, uwe hodari moyo wako upate nguvu, ndiyo ungojee Bwana ndiyo hiyo, ndio, ndio itaji yetu nasi tuweza kumtumainia Bwana. Daudi alisema pia, adui wa, adui anazunguka, lakini imani yetu inaangalia Bwana nina, ninajua ninaamini ya kwamba ninapashwa kutazama uso wa Bwana, uwema wa Bwana katika nchi ya walio hai. Tumainia Bwana, moyo wako uwe upate nguvu, ndio Ungojee Bwana, umtumainie, tusimame na tuombe. Baba, uliye mbinguni, tunakushukuru kwa neema yako na uaminifu wako, pia kwa ajili ya yale ambayo tumekwisha kuimba katika nyimbo, basi hiyo imekuwa imefariji mioyo yetu iweze kuwa imetujenga na yale tuliyosoma pia ndani ya Zaburi hii ambayo za, za Daudi aliweka uaminifu wake ndani yako. Na tunataka tuweze kuweka uaminifu wetu ndani yako, uwe ulinzi wetu, uwe ulinzi wetu. Fariji kila mmoja wetu alio hapa leo na mahali pote. Ambapo taifa lako linafungwa, linapojiunga, mahali pote taifa lako linahitaji kufarijiwa. Kupitia neno lako na mahali kunapohitajika uponyaji, uweze kuponya. Mahali kunapokuwa hitaji ya ufungulivu, uweze kuweka huru. Kwa ajili ya utukufu wa jina lako, tunakushukuru kwa moyo wangu wote, kwa maana tunaweza kuja pamoja na yote kwako, na katika uaminifu ya kwamba unatujibu. Jina lako takatifu lisifiwe ndani ya umilele wote, amina. Okay. Mara ngapi tunashukuru Mungu kila wakati tunapokuja kwa ajili ya kusikia neno na kwamba tunaweza kusikia yale ambayo anayotaka kutuambia na tunajiata tena tuweze kubarikiwa kwa namna mpya. Ndugu Rusi aliniomba niseme yale yaliyo katika moyo wangu, hiyo ni kitu ngumu sana. Ndani ya moyo wangu munakilio ni kwamba tuweze kusikia kutoka mbinguni. Munakilio ni kwamba Mungu aweze kupokea inayompendeza munakilio ni kwamba aweze kuanza kutenda, na ili sasa nasi weze kushoweka kwa upande wake. Wakati neno liliposomewa, si sote tulielewa kwa kiwango gani. Maneno ambayo yaliyotamkwa hapa ilikuwa ngumu sana na sana sana Wayahudi ambao waliokuwa na mashaka mengi. Pamoja na hayo yote, wakasikia wakiambiwa, Yohana sita musala kumi tano na tatu, yule na anayekula mwili wangu na anayekuja damu yangu ana uzima wa milele. Na kama vile walivyokuwa na roho iliyokuwa chini, chini chini sana wakaweza kuleta mambo hayo mbele ya macho yao wakasema, oh, kose mwili wake utagawanyika na kisha mtu atakamata kanusu na kose damu yake nayo itaweza kugawanyika na, na kukunya kidogo kidogo. Lakini tazama yale iliyokuwa ya lazima sana sana hapa kwenye musari wa makumi sita na tatu, Yohana sita musari wa makumi sita na tatu: ni roho ndiye anayepatiza uzima, mwili haufai kitu Maneno ambayo niliyasema kwenu ni roho nayo ni uzima. Ilikuwa naomba waweze kuelewa lengo ya kiungu ya maneno haya, mawazo ya kidunia hii ilikuwa hata haina faida. Ilikuwa naomba kuweza kufuata wazo la kiungu ili waweze kuelewa lengo ya maneno ya Bwana. Alitoa mwili wake na kumwanga damu yake ili aweze kukomboa kanisa ambalo lilipata sehemu kwake. Na hivyo hivyo kama vile alivyokuja ndani ya mwili wa mtu, na hivyo sasa akatupatia uwezo wa kugeuka kuwa na kuingizwa katika msimamo wa kiungu kama vile tulivyoyaona alisema ndani ya Yohana 6 mstari wa 15 na moja, Mimi ni mkate wa uzima ulioshuka toka mbinguni. Kama mtu akikula mkate huu atakaa milele, au ataishi milele. Sehemu pamoja naye na sio kwa namna ya kiakili au kimafundisho, lakini kupitia mazoezi, kupitia mazoezi pamoja na Mungu. Na tushaka kuisema mara nyingi, Mungu unaweza kumuishi Mungu. Unaweza kumuishi pia hata katika siku zetu. Tuliweza kupokea njia ya kuingia katika neno la Mungu, ambalo ndani yake Roho alitufungulia neno na akalifanya kuwa hai. Ni kweli, kama tuliweza kuwa wasioamini kwa wakati ule, tungeliweza kutenda kama vile Wayahudi walivyofanya kwa wakati ule. Kwao ilikuwa ni ya kukwaza, ilikuwa ni kikwazo, lakini kwa waamini haikukuwa kikwazo. Walibaki pamoja na Bwana, na sana sana wale kumi na wawili, kwa maana waliulizwa kwenye mstari wa makumi sita na saba mnataka nanyi kwenda nao? Wakatoa wajibu hii nzuri kwenye mstari wa makumi sita na nane Bwana tutakwenda kwa nani? Wewe una maneno ya uzima wa milele. Mstari wa makumi sita na tisa na tumeamini na tunajua wewe ndiwe Kristo mwana wa Mungu wa uzima. Hilo ndilo lilikuwa jibu la wale ambao hawakuweza kukwazwa. Hatujue kama waliweza kuelewa au kufahamu, lakini walibaki pamoja na Bwana wa, wawe waliweza kuelewa au hapana, lakini waliubaki pamoja na Bwana. Nasi tunaweza kushuhudia hivyo hivyo pia katika miaka. Tuliweza kusoma na kusikia mambo mengi ambayo hatukuweza kufahamu. Lakini tulibaki pamoja na Bwana. Hatukurudi nyuma lakini tulibaki pamoja na Bwana. Na tukamufuata hatua kwa hatua. Nuru kwa nuru, kweli kwa kweli na ujuzi kwa ujuzi. Na hiyo itaendelea hivyo mpaka tuweze kutoka katika imani tukiona tulioamini ndani ya maneno haya, kwa maana inahusu pia ya kwamba aliweza kutoa uzima wake. Ninakumbuka yale ambayo inayoandikwa ndani ya barua kwa Wahebrania. Naamini ya kwamba iko katika sura 13. Mngoje muda kidogo. Wahebrania 12 kwanza. Hapana, hapana, hapana, mstari wa kumi na tatu. Waibrania, Waibrania kumi na tatu, Waibrania kumi na tatu. Kwanza kwa mstari wa saba, tuanze na mstari wa saba. Waibrania kumi na tatu, mstari wa saba: Kumbukeni waongozi wenu, ambao waliwambia ninyi neno la Mungu. Betrachtet immer wieder kwa kuangalia mwisho wa mienendo yao, fuateni imani yao, au mkambate imani yao. Kama vile mfano, imani ya watu wa Mungu ilikuwa ni ufunuo ulio hai, walisikia neno, wakalipokea kupitia uvuvio na hivyo hivyo kwetu imani inakuja kupitia mahubiri. Na hivyo hivyo imani iliwajia wakati walipopokea neno, na wakati inapoandikwa katika barua ya Yuda ya kwamba tunapashwa kupigania imani ambayo iliyopewa kwa watakatifu mara moja tu, ni hivyo ndivyo unapashwa kuelewa. Yuda musari watatu, musari watatu Yuda: wapenzi, wakati nilipokuwa nikifanya bidii sana kuandikia ninyi habari za wokovu wetu sisi sote, niliona imenipasa kuandikia ninyi ili niwaonye ninyi kwamba mushindane kwa imani waliopewa watakatifu mara moja tu. Imani ilipewa kwa wale ambao wasioweza kushakia yale ambayo Mungu aliyosema. Muntu anayeshakia haamini, na yule anayeamini hashaki yake. Hata kama, kama vile tumekwisha kusema, hata kama hatuja elewa yote au hapo hapo, lakini tunaamini ya kwamba ni kweli, tunaamini ya kwamba ni kweli ya kwamba ni haki ni kwa sababu Mungu aliyesema, na kwa sababu inaandikwa ndani ya neno. Ni kusema sasa, tunapashwa kukamata, mfano imani ya wale ambao waliovumilia na ambao baadaye walioweza kupokea zawabu yao, ni kweli. Na kisha kwenye mstari wa nane inasemeka ndani ya andiko ambayo inayojulikana sana, Waebrania sura 13 mstari wa nane, Yesu Kristo ni yule yule jana, leo na hata milele na milele. Musura wa tisa. Musichukuliwe na mafundisho mageni, ya... Musichukuliwe na mafundisho mengi ya namna, namna na ya kigeni maana ni vizuri moyo ufanywe imara kwa, im, kwa neema wala si kwa vyakula ndivyo wao walivyo, waliyo kwenda navyo hawakupata faida. Musura wa kumi. Tuna mazabau nao wanaotumikia katika hema, ni kusema hema ya nje sehemu ya nje, hawana ruhusa ya kula vitu vyake. Musaa kumi na moja. Maana mili ya nyama wale ndiyo damu yao ililetwa ndani ya pahali patakatifu na kohani mkubwa kwa ajili ya zambi inateketezwa inje ya kambi. Mwanzo 12 kwa sababu hii Yesu vile vile aliteswa inje ya lango, kusudi atakase watu wake kwa damu yake mwenyewe. Mwanzo 13 basi twende kwake inje ya kambi, tukichukua laumu yake. Musa 14 maana hapa hatuna mji unaodumu, lakini tunatafuta ule unaokuja. 15 Basi kwa njia yake tumpe Mungu zabihu ya sifa siku zote, ndiyo tunda la midomo inayokiri jina lake. Wakati tunapokuwa tumebarikiwa na tunapookolewa na kupata neema ya Mungu pale, sasa shukurani inajaa mioyo yetu, na tunampatia Mungu zabihu ya sifa, zabihu ya shukurani, na ya shukurani ya vinywa vyetu, ya midomo yetu, na inasemeka, nitaonyesha njia ya uokovu kwa yule ambaye anayejisifu. Zaburi makumi tano mstari ishirini na tatu. Kuna miongozo katika neno la Mungu au vipimo, na hiyo ni sehemu yake. Mushukuru Mungu kwa ajili ya yale aliyofanya kwa ajili yetu, kwa ajili ya yale aliyofanya kwa ajili yetu na ndani yetu. Yesu Bwana wetu alitoka inje ya muji akateswa akachukua msalaba akamwanga damu yake ili aweze kushitakasia na kuchisafia taifa ambalo linapaswa kuwa tayari kuweza kutimiza makazi njema, na sio kwa ajili yetu sisi wenyewe, lakini kwa neema yake ndiyo tuligeuka hivyo na tukakuwa hivyo, na kwa ajili ya hiyo pia tunataka tuweze kushukuru Mungu kwa moyo wote. Nina neno lingine ambalo linalolingana na hilo lilo katika barua kwa Waebrania kwenye sura kumi na moja, mstari wa ishirini na nne. Na kisha ningetaka niweze kujua kama muna maswali ambazo tunaweza kujibu hapa sasa hivi. Leo ni funzo ya Biblia jioni hii. Waebrania 11 Mustari wa ishirini na ine. Kwa imani Musa, wakati alipokuwa mtu mzima, alikataa kuwa ukuitwa, alikataa kuitwa mwana wa binti ya Farao, mstari wa 25. Akiona ni afadhali kupata mateso pamoja na watu wa Mungu kuliko kujifurahisha kwa zambi wakati kidogo sita akihesabu ya kuwa kulaumiwa kwa Kristo ni utajiri mwengi kuliko hazina ya Misri, kwa maana alikuwa akitazama yale ambayo iliyokuwa kama vile ni zaba, zabihu au zawadi, zawadi ya mbinguni, malipo ya mbinguni, yote inalingana na yale ambayo tunayotazama, yale tunayoona kama vile ni ya yetu kama tuna lengo yetu mbele ya macho yetu na kama tunaweza kujua ni malipo gani nayo tungoja ndani ya utukufu na yale ambayo inayoambatanishwa na hiyo milele na milele, na hapo sasa tunaweza kuacha mambo upande na upande na kuweza kukataa hata iliyo hata mazawadi zilizo nzuri sana na zilizo za lazima kama zawadi hizo wanaweza kuzitupatia kama ni zawadi za kuweza kututenga na kututosha katika njia na kutuzuiza kufika kwenye lengo. Musa alikuwa mepo, alimepokea zawadi nzuri sana inasemeka hapa kwenye sura ishirini na nne kwa imani Musa, wakati alipokuwa mtu mzima alikataa kuitwa mwana wa binti ya Farao angeliweza kukamata hata msimamo ulio wa juu sana. Mtu mkubwa angepashwa kuwa na heshima kubwa, akose pia, angekamata hata kiti cha ufalme baadaye. Lakini hayo yote ilikuwa haina maana kwake, lakini akaizarau akaizarau, na sababu iko kwamba inaipewa hapa pia mstari 25 wa Ibrania 11, akaona ni afadhali kupata mateso pamoja na watu wa Mungu. Dada mpendwa na ndugu mpendwa, kama na wewe uliamua kufuata Bwana, inawezekana ya kwamba vipaji kubwa vinaweza kupewa kwako hapa na huko, lakini kama zinakuwa za, za kututenganisha kwenye lengo na kututoa kwenye lengo, uiache kwa kushoto na kwa kume, na ubaki kwenye njia ambayo inayoongoza katika uzima wa milele. Musa 25, Waebrania 11, akaona ni afadhali kupata mateso pamoja na watu wa Mungu, kupata mateso pamoja na watu wa Mungu. Hiyo ndiyo hali yako na hiyo ndiyo hali yangu, ndiyo, hiyo ndiyo hali yetu. Tunataka tuweze kuchukua juu yetu haya yote ambayo taifa la Mungu linapashwa kuvumilia kwa sababu ya neno na kwa sababu ya jina la Yesu. Na kwa sababu gani? Kwa sababu tuna lengo mbele ya macho yetu, na iwe yoyote inaweza kufika, tunajua ni nani ambaye tunaye mwamini, tunajua yale ambayo nayo tungoja kwa mwisho wa njia. Tumekwisha kusoma sasa hivi kuhusu imani na tuliweza kuizungumzia kidogo ndani ya sura ni kusema, Waibrania kumi na moja inasemeka kuhusu imani akose mara ishirini na yale ambayo imani iliweza kuleta. Na watu hao walikuwa wanani? Waliokuwa wakiamini ilikuwa ni watu ambao Mungu alikuwa ameonya, wale ambao alikuwa ameita na ambao alikuwa na mipango pamoja nao, waliamini ndani ya wakati wao, na wakaweza kushuhudia kwamba walikuwa kwa upande wa Mungu na walikuwa tayari ili waweze kuvumilia hata haya, haya. Lakini msikie, Kristo alikuwa bado kuzaliwa kwa wakati ule, ni ndani ya Luka sura mbili mstari wa kumi na moja ndiyo naandiko ya kwamba leo Kristo amezaliwa kwa ajili yenu aliye aliye Bwana ndani ya muji wa Daudi. Wakati ule Musa, Kristo alikuwa bado. Wakati wa Musa, Kristo alikuwa bado kuzaliwa. Musa wa 26 nasema ndani ya Waibrania kumi na moja, akihesabu ya kuwa kulaumiwa kwa Kristo ni utajiri mwingi kuliko hazina ya Misri. Oh, manabii walikuwa waonaji, walikuwa wakiona ndani ya Roho yale ambayo pasha kufiga, na walikuwa wakijua kwamba Masia alipasha kuja, aliye Kristo Bwana. Na katika wakati ule walikuwa sehemu ya neno, walikuwa sehemu ya neno ambalo liliweza kuingia ndani na kisha likafunuliwa hapa duniani. Watu wote wa Mungu manabii wote ndani ya wakati wao walikuwa wakifunua sehemu ya mpango wa kiungu wa ukovu, na ikawa ikafunuliwa kwao ya kwamba walikuwa washitumikia wao wenyewe lakini walikuwa wakitutumikia sisi ambao tungepasha kupata sehemu katika ukovu au kuliti ukovu kama hivyo ndivyo andikwa ndani ya petro wa kwanza sura moja mstari wa 12 hakuna nabii aliyekuwa akishitumikia yeye mwenyewe alikuwa akitumikia kwanza mungu na kisha taifa la mungu ili aweze kuonyesha na kutangaza mpango wa ukovu wote waebrania kumi na moja mstari wa 26 akihesabu ya kuwa kulaumiwa kwa Kristo ni utajiri mwingi kuliko hazina ya Misri, kwa sababu alikuwa akitazama zawabu ya mbinguni. Naweza kukumbuka au kuazia yale yanayosemeka ndani ya Mathayo sura 17. Bwana anapanda pamoja na wanafunzi wake juu ya mlima wa kugeuzwa wa kubadilishwa, na hapo hapo Musa na Eliya wanaonekana. Musa na Eliya wanaonekana, wanazungumuziana, wanazungumuza yale ambayo inapaswa kufikia kwa mwisho katika mambo itakayofanyika huko Yerusalemu, Mathayo 17:3. Musa aliwaza nini kwa wakati ule? Akose il, alisema kwamba ilikuwa ni vema sana aweze kukataa hiyo vipaji vya dunia hii, na aweze kushikamana na kipaji au zawadi ya uh, kiungu, kwa maana alikuwa akitazama zawadi au zawabu ya mbinguni, kama vile pia Elia na manabii wengine wote na manabii wengine wote waligeuzia mgongo kwa dunia hii na kama vile nilisema kwa andiko hii ndani ya Waebrania kumi na moja mstari wa makumi tatu na nane watu ndio dunia hakustahili kuwa nao waliteswa wakaumizwa waka wakasulubishwa na kadhalika na bwana wetu anasema ndani ya matendo ya mitume sura saba mstari wa makumi tano na mbili ndani ya Mathayo Mathayo saba makumi tano na mbili ya kwamba nabii gani ambaye hamkutesa? Au mtume aliyetumwa na Mungu gani ambaye hamkupiga mawe? Wote walienda, lakini walikuwa pale kwa sababu gani? Walienda kwa sababu sababu gani gani walienda? Waliweza kuingia katika mapango kwa sababu gani? Waliweza kuvaa mangozi ya wanyama kwa sababu gani? Waliweza kuwa na mateso ma, mengi. Tunasoma hapa pia wengi waliweza kupata ma, ma kuziakiwa na kuteswa na minyururu ku, na na vifungo Waibrania kumi na moja makumi tatu na sita. Pia hapa makumi tatu na saba walipigwa kwa mawe, walikatwa kwa misumenu, walijaribiwa, waliuawa kwa upanga, walizungukazunguka wakivaa ngozi ya kondoo na ngombe. makumi tatu na nane watu ndio dunia haikustahili kuwa nao walikuwa wakizungazunguka katika jangwa na katika milima na katika mapangu na katika mashimo ya nchi. makumi tatu na tisa, na, na, na watu hawa wote wakikwisha kushuhudiwa kwa sababu ya imani yao, hawakupokea ahadi, kwa kuwa Mungu ametuwekea sisi kitu kilicho kizuri zaidi kusudi wasikamilishwe pasipo sisi. Mungu anafanyaka yote vizuri, lakini mnaona ilikuwa ni njia ngumu gani yale wale ambao Mungu alioita kuweza kumfuata na kumtumikia. Mwimba nyimbo moja aliweza kuyasema vizuri, akasema ninaweza kutembea kwenye maua ijapokuwa ngine iweza kutembea juu ya miba. Maana nyini kwa namna ya kimwili hiu, tunapendaka njia ya hapo hapo na njia nzuri, lakini hiyo njia ikwake, njia ya Mungu ni njia ngumu na yenye miba, inanyooka lakini inaongoza mpaka mbinguni. Na pia hawa wote wa Mungu waliochukua ndani mwao mbegu ya kiungu ya neno waliweza kuvumilia kukataliwa, kuzihakiwa na ingine yote. Sasa tunapashwa kungoja ili tuweze kukubaliwa na kuheshimiwa. Tunaweza kungoja tuweze kukubaliwa. Tunaweza kuwaza ya kwamba ulimwengu huu utasema o oh, asante, mlifanya vizuri. Haitawezekana. Muko ndani ya dunia, lakini niji si wa dunia. Kama walinikataa, watawakataa pia. Yohana. 15 mstari wa 18. Kwa maana mwanafunzi si juu kuliko mwalimu wake, Mathayo 10:24. Kama anaweza kupata mateso mmoja pamoja na bwana wake, kama vile bwana wake atatosheka. Musingoje kwamba mtaweza kukubaliwa katika ulimwengu huu. Na ndugu Branamu, yeye kama vile nabii aliyepakaliwa wa Mungu, aliweza kuelewa vizuri kwa kilindi na kwa namna njema aliweza kutofautisha. Anaisema mara nyingi, kila wakati uamsho wa kiroho unapomalizika malizika, unapokuwa baridi, hapo hapo inaanza tena zehebu mpya, na kisha inahusu kuweza kutambua hali ya kuweza kutambua hasa hali ya nje ya sasa, na hapo kunafanyika nini? Na hapo tunapoteza kuona, tunapoteza kuona iliyo ya lazima kwa ajili ya kitu cha lazima, na hapo tunahusika na hiyo kitu moja kama vile wengine, na tunatoka katika lengo, tunatoka lakini Mungu atakuwa macho. Ndugu Branham aliweza kusema pia ya kwamba hii wamsho wa mwisho hautageuka zehebu hata, hata siku moja haitazaa zehebu mpya, lakini kanisa, bibi harusi, atachukuliwa katika ukamilifu wake, na hivyo hivyo kama vile bwana harusi hakuweza kukubaliwa, na hivyo hivyo nasi pia, kama sisi tuko sehemu ya bibi harusi, nasi hatakubaliwa, lakini kama vile andikwa ndani ya Matendo ya Mitume sura 13 mstari 14 na 8 Soko, na wale wote walio geuka wale walio tarishiwa kwa ajili ya uzima wa milele wakaamini. Na wale wote walio tarishiwa uzima wa milele watageuka kuwa waamini, lakini hatu tunahitaji ya kuweza kujilinganisha nao, wanapashwa kuonekana mbele ya Mungu na neno lake, na tunafikia sasa lengo ya lazima. Mungu hawezi kuingia katika miongozo yote na kama tunafika sasa kwenye lengo ya lazima, Mungu anataka si sote tuweze kufuata mwongozo wake, anataka tuweze kuheshimu neno lake katika mambo yote, na tuweze kulikubali na tuweze kumpatia haki bila hata kulipinga au kuweza kulitafsiri neno lake nikusema, tukisema Bwana ulisema na ni hivyo ndivyo pia. Turudi tena kwenye sura 11 ya barua kwa Waebrania mstari wa 26 shairi moja iliyo nzuri sana, Waebrania 11 mstari wa 26, Akihesabu ya kuwa kulaumiwa kwa Kristo ni utajiri mwingi kuliko hazina za Misri, kwa sababu alikuwa akitazama zawabu au malipo ya mbinguni. Mungu aliambia nini Abrahamu? Ya kwamba zawabu yako itakuwa kubwa. Kwa sababu gani? Kwa sababu aliamini Mungu. Mwanzo kumi na tano msura wa kwanza. Aliamini Mungu, aliamini Mungu na ikafika, ika ikafika kwa ikafikia Abrahamu kwa moyo wote. Abrahamu alicheka kwa moyo wake, alicheka kwa moyo wake akosi inaweza kuipata hapa sasa hivi, lakini Sara naye aliweza kucheka. Wakati mmoja alicheka ndani yake, ilikuwa kwenye sura kumi na nane lakini kwenye sura kumi na saba kwenye mstari Mwanzo Mwanzo kumi na saba mstari wa kumi na saba inaandikwa, halafu Abrahamu akaanguka kwa uso wake akacheka akacheka kwa moyo wake wote. Naisoma ndani ya Biblia, naisoma naisoma ndani ya Biblia na, na siyo gazeti. Mwanzo kumi na saba mstari wa kumi na saba Alafu Abrahamu akaanguka kwa uso wake akacheka akasema moyoni mwake, mtoto akazaliwa kwake aliye na miaka mia moja na Sara aliye na miaka makumi tisa atazaa. kumi na nane Abrahamu akamwambia Mungu, Laiti Ismaeli aishi mbele yako. Na mnajua yale ambayo Mungu aliyojibu hapa kwenye sura kumi na nane ni Sara aliyecheka na ambaye baadaye aliyedanganya baadaye, na ikukuwa nzuri. Bwana angeliweza kutoa hukumu yake hapo hapo kama hakukukuwa ahadi ambayo aliyokuwa amepatia Abrahamu, hapa ndani ya Mwanzo sura kumi na nane kwenye mstari wa kumi na tatu, Bwana akamwambia Abrahamu, kwa nini Sara alicheka akisema hakika mimi nitazaa mwana nikiwa mzee? Mstari kumi na nne kuna kitu kisichowezekana, ki, kinachoweza kushinda Bwana? Kwa wakati uliowekwa mbele nitarudi kwako kwa kadiri ya wakati wake, na Sara atazaa. Bwana kumi na tano. Alafu Sara akaka, akakana akasema, sikucheka kwa sababu aliogopa. Wamoja we, wengi, wengi wengi wanadanganyaka kwa sababu wanaogopa wengi hawadanganyaki kwa sababu inawafurahisha tu, lakini wengi wanadanganyaka kwa sababu wanaogopa. Nawaambia kwamba ilikuwa ni hivyo sk kumi na tano ya kwamba sikucheka, sikucheka kwa sababu aliogopa, lakini aka naye alisema hapana, lakini ulicheka. Lakini Bwana Bwana hakumwacha hakumwacha katika hali hiyo, lakini pale pale akamwambia akamkosoa hapo, hapo, hapo. Akamwambia, ndio ulicheka. Ona jinsi Mungu wetu ni wa rehema. Imeandikwa ni mahali gani? Ndani ya Waroma sura ine msura wa tatu, au sio? Kama Waroma sura tatu msura wa ine. Lakini Mungu ni wa haki, iwe mtu yoyote anapasha kuwa mwongo. Na mnajua vizuri ya kwamba nilisema kwa wandugu fulani na wadada fulani wa huko gute kunt na tuna dada mmoja aliyeweza kubatizwa hapa leo, karibu karibu pamoja nasi. Mungu awabariki, Mungu awabariki nyote. Na hapo hapo wakati ulipokuwa kwenye mazungumzo kwenye meza, nikasema kwamba Maria alisema uongo ambao ulikuwa bado kuonekana hapa duniani, na mnaweza kuwazia ni kitu gani inamaanisha. Ni kuweza kutoa matamshi kama hayo, lakini kweli mnaweza kusoma wakati Bwana Yesu alipokuwa na umri wa miaka 12 alipobaki ndani ya hekalu huko Yerusalemu, akarudi na kusema akiguswa sana, ndani ya Luka sura mbili mstari wa makumi ine na nane akasema, baba yako na mimi tulikutafuta na hamu kubwa, tulikutafuta sana na kuchoka. Maria alikuwa ametamka uongo ambayo ilikuwa bado kuwa na akasema Yosefu kama vile ndiye baba wa Yesu hasa. Mnaweza kusema unaweza kuniambia kwa sababu gani? Bwana alisema na kumwambia kwamba haujui ya kwamba napashwa kuhusika na mambo inayohusu ya baba yangu, Luka 2 makumi ine na tisa. Hapo hapo akakosoa, akamkosoa kama naweza kuandika kose hiyo kama kuandika hiyo na kusema kose papa nza kuaniangukia na kunikabatilia, lakini wote wako na sehemu yao. No, no, wote watakuwa na sehemu yao. Na akose kutakuwa tena chumvi na pavre. Lakini kuna mambo mengi ambayo sio julikana au sio ya kweli. Mambo yote sio ya kweli yanapaswa kukosolewa, yanapaswa kukosolewa na kutebeoka katika ndamu ya njema. Lakini sio kama weza kuiambia kwa mtu fulani katika magazini ya STEM katika ukarasa wa mia mbili na kumi na sita waliweza kutangaza mchezo wa wiki wa juma, na nawambia kwamba iliweza kunigusa sana ikanihuzunisha sana, kwa sana. Mnajua kwamba ilikuwa ni mchezo au ni mzaha. Mzaha waliweza kuiweka wakaichanganyikisha pamoja na bwana wetu, na hapo hapo sikuweza kujiuliza kuweza kuandika sikufanya tofauti hiyo. Mzaha ikasema kwamba Myahudi anageuka kuwa Mkatolika, mukatolika na na ananungunika kwa Mungu, ni nikusema huyo bab, baba Myahudi ya kwamba aligeuka kuwa mm, aligeuka kuwa Mkatolika na akakataa imani ya Wayahudi. Katika mzaha hiyo niweza kunitaka kuleta niweza kusirikishwa sana kwa ajili ya hiyo na nikanigusa sana na huyo ya, si, ya akasema katika mchezo, wakasema kwamba Mungu anasema kwamba mwana wangu ndiye ni Katolika, kwamba ni Mungu. Lakini sijui namna gani uweze kushikamata katika hali kama hiyo, lakini sijui kama hiyo gazeti itatangazwa. Lakini watu walipoteza yote, walipoteza oga wote wa Mungu na wanatangaza mambo yote wanayotaka. Nawambia kitu moja, iwe Maria, iwe mtu yote, hakuna mtu aliyekuwa Katolika. Katika karni tatu za kwanza hakukukua hiyo dhehebu ya Kikatolika, kulikuwa kanisa moja ya kikristo ya huko Roma. Hakuna kitu kingine, ilikuwa kanisa moja la kikristo huko Roma, huko Korento, huko Efeso na mahali pengine. Na siku moja tulisema tutapanda juu ya paa ya nyumba na wengine watapanda juu ya zingine. Lakini Mungu ataweza kututarisha tuweze kushambulia hiyo lengo kama vile, na tuweza kushambulia hizo manguzo zao kama vile Samson alivyofanya, na tuweza kuziangusha, na watu wataweza kose kunungunika wote, kama hawataweza kusonga mbele, na mwiki imusijisumbue ndani mwetu. Siku kwa siku kilio kinalia, sauti inatoka ndani tena nyingine mara moja, tena nyingine mara moja, hizo kuonekana ndani Mungu wa kweli, ya kwamba wewe ni Mungu wa kweli na kwamba sisi ni taifa lako na kuna mjumbe wa ajabu ambao uliweza kutangaza tena. Na mara ngapi ndugu Branham alisema ya kwamba katika uamsho na katika vizazi vingine vya kanisa maswali nyingi zilibaki pasipo jibu. Hauungeliweza kuona na kuweza kuelewa mambo kama vile ilivyo leo. Na pia nabii Danieli alisema kwenye sura kumi na mbili mstari wa nne, au Mungu alimwambia ya kwamba weka muhuri katika kitabu mpaka wakati wa mwisho na hapo sasa wengi wataichunguza, wataichunguza na hapo ujuzi utaongezeka. Tunashukuru, kwa maana tunaweza kuwa tunaishi katika wakati ambamo mihuri imefunguliwa, imefunuliwa, katika wakati ambamo siri za neno na za ufalme wa Mungu na siri ya Kristo, siri ya Kristo zimefunuliwa mahali ambapo ujuzi na utajiri wote wa u, ufahamu wa Mungu zinafichwa ndani ndani ya Kristo, Wakolosai 2:3. Kwa upande mmoja inafichwa na kwa upande mwingine inafunuliwa. Hiyo ndiyo uzuri wote, na ilikuwa hivyo siku zote na itakuwa hivyo siku zote. Wamoja wanaona na wengine hawaoni, wamoja wanaelewa wengine hawaelewi au kufahamu, wamoja wanakubali na wengine wanakataa pite mara mmoja katika mwendeleo na akose hatutaweza kuwa, maswa, hatuta kuwa na maswali akose, tumekwisha kujibu maswali mengi kuliko gisi zilivyokuwa. Na inasema tena kwenye musara wa kumi na moja musara wa ishirini na saba wa Ibrania kumi na moja kwa imani alitoka Misri, asi- asi- asiogope asiogope ghadhabu ya mfalme, maana alivumilia kama amemona yeye asiyeonekana. Kumi na moja, mstari wa 27. Ilikuwa ni neno la ajabu hili. Pia ni kwa imani alitoka Misri, asiogope ghadhabu ya mfalme, maana aliwekwa nguvu kama anamona yeye asiyeonekana. Acha imani iweze kutupatia macho iliyopakaliwa ili tuweze kufahamu na kuelewa pia, ijapokuwa Bwana aonekane mbele ya macho yetu, lakini tunajua ya kwamba alisema ya kwamba niko pamoja nanyi siku zote mpaka mwisho wa dunia. Matayo ishirini na nane mstari wa ishirini, sitawaacha na sitawatupilia sita wa yote ingali ni imani, ni imani na ni imani ndiyo, ndio ufunuo. Ndugu Branham alisema mara nyingi, u imani, imani ufunuo, ufunuo wa yale ambayo Mungu alio tangaza na kuahidi waamini, ufunuo ulio hai, uhusiano, uhusiano pamoja na Mungu kupitia neno lake na Roho na ufunuo wa yale ambayo Mungu alioahidi na imani inaikubali kama vile imekwisha kufika. Mwazie Musa alikuwa akihesabu haya ya Kristo kama vile utajiri mwingi kuliko hazina za Misri, na ni Musa ndiye aliyesema ndani ya Kumbukumbu la Torati sura 18 mstari 15, Bwana Mungu ataamsha katikati ya wandugu zenu nabii kama mimi, nanyi mtamsikiliza katika yote atakayowambia mtu yoyote ambaye hata sikia nabii yule atakatiliwa mbali na taifa hilo. Na sijue ni nabii Haiku ni nabii Isaya au Yeremia, lakini ilikuwa ni Bwana Mungu. Bwana Mungu aliye neno liofanyika kuwa mwili, kama ilivyoandikwa: kwa wakati ule Mungu alizungumza na mababa zetu kwa namna nyingi kupitia manabii, lakini kwa wakati wetu alituzungumzia kupitia mwana wake. Waibrania moja, msura pili tunaona waziwazi ya kwamba ni Mungu leto wajibu, ndiye aliyetoa wajibu. Msura ishirini na saba nasoma tena, Waibrania kumi na moja kwa imani alitoka Misri asiogope gazabu ya mfalme, maana alikuwa na nguvu, kwa tafsiri ingine, alikuwa na nguvu akivumilia kama anamona yeye asionekana. Msura ishirini na nane kwa imani alifanya Pasaka na, kunyunyizia, na kunyunyiza damu kusudi mwenye kuharibisha wazaliwa wa kwanza asiwaguse. Hapo tuna, tunaanza kuelewa imani nini? Imani inambatanishwa na yale ambayo Mungu anayosema, na yule anayeamini anaweka katika matendo. Mungu alisema kila jamaa itachinja mwana kondoo na ataweka damu kwenye vizingiti vya mulango, na walifanya yale ambayo Mungu aliyokuwa amesema kupitia imani. Kutoka 12 mstari wa tatu Mungu alizungumuza. Mungu anashika neno lake, malaika wakuu alipita katika nchi yote, na kama inaandikwa ndani ya miji, ndani ya nyumba zote, mnao pasha kubakia pale kandi ya nyumba, na kulikuwa salama na utulivu ndani ya nyumba ya wa Waisraeli, damu ilikuwa kwenye vizingiti vya milango. Na Bwana alisema, wakati nikapoona damu nitapita juu ya nyumba hiyo, kwa maana nikiwalida kwa maana, kuna mzaliwa wa kwanza naye atakuwa chini ya damu. Nasi tuko wazaliwa wa kwanza walio chini ya damu ya mwana kondoo, chini ya damu ya mwana kondoo. Malaika wa kuua anaweza kukasirika, anataka kutumeza, ananguruma kama vile simba anayenguruma, na sijue kama atashiba wakati gani, lakini mumwache afanye hivyo. Lakini siku moja naye hatakuwa tena hapo, nami nitaweza kufurahi pia wakati atakapofungwa na kutupwa mahali kulipo nafasi yake, lakini ana kazi kwanza ya kutimiza inasopendaka kusoma hii pia hii shairi Waibrania ya kumi na moja mstari ishirini na nane kwa imani alifanya Pasaka na kunyunyiza damu kusudi mwenye kuharibisha wazaliwa wa kwanza asiwaguse. Na hivyo ndivyo Mungu alisema na Musa, akatoa hii agizo na yeye na wote wakafanya hivyo, na tazama, hakuna kitu kilichowafikia wazaliwa wa kwanza. Walibaki kuwa kimya pasipo, pasipo kuguswa. Wakati nitakapoona damu, nitapita juu nikiwaacha, nikiwalinda. Kutoka kumi na mbili mstari wa kumi na tatu. Ni kwa imani walivuka bahari nyekundu. Kwa imani walipita kati ya bahari nyekundu kama katika nchi kavu. Ndio wakati Mungu aliposema kwamba jawatosha katika nchi hii, na kuwaingia na kuwaingiza katika nchi nyingine, na hata bahari inaweza kuwa mbele yao, lakini Mungu anapashwa kufanya njia mahali ambapo hakuna njia. Tunaweza kusema hiyo mmoja, Mungu wetu hajawahi kuwa katika ku- kubabaika au kukosa kufanya. Yeye anafanyaka njia mahali ambapo hakuna njia, na anafungua njia hiyo kwa taifa lake. Lakini andikwa inasemeka ya kwamba kwa imani, mstari ishirini na tisa, mstari ishirini na tisa, kwa imani walipita kati ya bahari nyekundu, wa Ibrania 11 mstari ishirini na tisa, kama katika nchi kavu. Wakati pofika kat, nilipofika karibu ya bahari nyekundu, ni wa kuhusu andiko hii, nikajiuliza ni mahali gani walipopita hapa Ona gisi ni nzuri kuweza kujua kwamba ni kweli hii ya kwamba ni haki. Mnakumbuka ya kwamba mtu wa akili alikuja kuona ndugu Branham na kumwambia, unajua ya kwamba hawakuvuka bahari nyekundu, ya kwamba hapana, lakini walivuka bahari ya, ya matete ambayo maji ilikuwa ikifika kwenye magoti tu. Nini, Musa, wakasema, kutoka, kutoka ini, na nini akasema iniakasema Kutoka kumi na nne 27 ishirini na saba. Ndugu Branham akasema hapa sioni ajabu moja lakini naona ajabu mbili, kwa sababu Mungu alimeza, alizamisha hiyo majeshi zote za farao na maji hiyo. Hasa imani ya wasioamini iko wapi? Sisi tuko kwa upande wa Mungu, amina. Hatuwezi kufanya tofauti, nawaambia sisi tunaambatanishwa pamoja na Musa na watu wote wa Mungu na watakatifu wote waliotangulia, na kama tuliishi katika wakati wetu, kama tungeliweza kuishi katika wakati wao, tungeliweza kutembea nyuma yao ndani ya imani, na hapo tungeliweza kushuhudia ya kwamba tuko kwa upande wa Mungu. Waebrania 11:29, kwa imani walipita kati ya bahari nyekundu kama kati inchi, katika inchi kavu katika nchi kavu lakini wakati walipo jaribu wa Misri kuingia kuifanya wakakufa, kati ya maji na hapo sasa wadui nao waliweza kuingia katika njia hiyo, na wakati wa adui, na wakati wa adui walipo jaribu kuingia katika njia hiyo wakaangamia. Tunaweza kuendelea kusoma hapa mstari wa makumi tatu. Kwa imani kuta za Yeriko zilianguka walipokuwa wameambiwa kwamba wazunguke mara saba na siku ya saba kuzunguka mara saba, na hapo sasa baragumu ikapigwa, na hapo makuu kuta zikabomoka zikaanguka. Wasioamini wa wanakuwa na mashaka ya kuamini, hapo ndiyo shida. Lakini sisi tunaweza kuamini. Nani aliyekuwa pamoja nasi huko wakati tulipokuwa huko katika Yeriko, wakati tulipoona hiyo mabaki ya Yeriko, ya ukuta ya Yeriko ilianguka na hiyo ukuta ya Yeriko ndio inaweza kuanguka wakati zipozungukwa mara saba katika siku saba. Ndugu na dada, tunapashwa kufikia kwenye lengo ya juu sana. Jioni hii ndugu, ilikuwa nini? Ni kitu gani kifanyika? Mapenzi ya kiungu ilitimilika, iliwekwa katika matendo, yale ambayo Bwana aliyosema ikafanyika, ikatendeka, ndio siku moja, mara moja, siku ya saba, mara saba na wakohani na wayahu na, na, wakohani na walawi wote walikuwa wakifanya, na kila mtu alikuwa akifanya yale alikuwa ameagizwa na yale ambayo Mungu alikuwa amemwambia Yoshua 6:3. Naweza kukuambia nini? Mungu aliye hai hakutazama juu kwa, kwa sababu alikuwa ameyafanya. Neno la Mungu haliwezi kuvunjwa na haliwezi kutorushwa. Mungu alisema, na imani ilikuwa juu ya hiyo, na imani Ikakokota kitendo na kitendo kikakokota kitendo kikakokota cha Mungu na hivyo sasa wana wa Mungu watu wa Mungu taifa la Mungu wakaona mkono wa Bwana tukubali hayo sasa kwa imani ya kwamba mahali tunapotenda sawa sawasawa na neno na agizo ya Bwana Mungu anaweza tu kushuhudia kwa maana alishaka kuisema, anaweza tu kushuhudia kwa sababu alishaka isema na neno lake ambalo tunaloweka katika matendo, naye anatimiza neno lake. Kabla mbingu haijaanguka neno lake, aliwezi kuanguka mbingu na dunia vitapita, lakini neno lake linadumu milele na milele, yeye Bwana aliyetuma watumishi wake manabii asubuhi na jioni, nasi, kama vile inaandikwa vizuri vizuri kwenye sura kumi na mbili tunaona sisi wenyewe tukizungukwa na wingu nyingi ya washuhuda wa Ibrania kumi na mbili na tunakamata bidii ya kusonga mbele, na tunaweza kumtubaidia Bwana, tunamwomba ili aweze kutupatia bidii na nguvu ya kuweza kuweka imani yetu katika matendo ili aweze kutimiza na kushuhudia yale ambayo aliyoahidi. Jina lake takatifu lisifiwe na litukuzwe, amina. Tusimame. Moyo wangu unaguswa pia kwa ajili ya kushukuru na kuabudu. O Mungu wa Abrahamu, wa Isaka na Yakobo, wewe ni mungu uliye hai na si mungu waliokufa nasi hatutafutie waliokufa katikati ya walio hatutafutie walio hai katikati ya waliokufa ulifufuka unazungumza unatenda unaokoa unabariki unaponya bwana tufanye kuwa kanisa la waamini wa kibiblia watu ambao wanao elewa ya kwamba wanalindwa chini ya damu utupatie muhuri wa roho mutakatifu bwana tunaamini wewe na tunakutumainia asante kwa ajili ya maandiko matakatifu kwa ajili ya ushuhuda za ajabu zilizo ndani asante pia kwa ajili ya jioni hii katika jina la Yesu amina