Mtu ambaye ameoshwa katika maji hiyo hana tena uchafu, hana tena uchafu. Mtu ambaye ameoshwa katika mto huo hana tena uchafu. Yule muwaji hapo msalabani aliyemtambua Bwana aliokolewa na akaoshwa kutoka zambi zake, akaoshwa kutoka zambi zake, na akawa pasipo uchafu. Na mimi mwenye zambi nina neema ya kuishi mambo hayo moja, tangu nipoona mto huo kwa imani nyekundu kama vile damu kwenye msalaba wa Golgota. Nina sifu kifo cha Yesu, nina sifu Kifo cha Yesu ninasifu kifo cha Yesu, ndani ya roho ninachukuliwa mpaka Golgotha, na nasifu kifo cha Yesu, damu hiyo ya damani Haikosaki nguvu zake leo tena, inasafisha na kuokoa na kutakasa. Inasafisha, inaokoa, inaponya na inaweka huru. Leo tena, inasafisha, inaponya na kufungua. Tazama katika roho mpaka Golgota, mwana kondoo wa Mungu ambaye aliyeteseka huko ndani ya kifo na aliye acha damu yake juu ya msalaba. Tazama msalabani, ni hapo ndipo alitoa uzima wake, na hapo ndipo alipoteseka kwa ajili yako kifo cha uchungu tazama. Ni kwa upendo ndiyo aliweza kushitoa kwa ajili yako, ili akuokoe kutoka zambi na kutoka shimo. Ni upendo wake inao waka sana kwa ajili ya wote, ndiyo iliyomsukuma ili aweze kutimiza hiyo kwa ajili yako, kwa ajili yetu wewe uliyekuwa umeanguka mpaka mbali sana, ili akuokoe kutoka nguvu za zambi. Oh, tazama hapo msalabani, ni hapo ndipo alitoa uzima wake kwa ajili yako, alikamata u... kifo cha uchungu. Tazama katika upendo, ona upendo aliyoshitoa kwa ajili yako ili akuokoe kutoka shimo na zambi. Tazama Mwokozi hapo katika rehema zake, akikufa, akiteseka, akichukua maumivu yako, yeye yule mmoja aliyekufa kwa ajili yako, mwana wa Mungu, ili akuletee urithi kwa moyo wake wa uaminifu, angalia msalabani, ni hapo ndipo alikufa kwa ajili yako, ili akutoe kutoka zambi. Kuja mwenye zambi, wewe ambaye unayolemelewa na zambi, amini upendo wa mwana, mwana kondo wa Mungu anataka akuponye, anataka akuletee salama yake ambayo aliyotayarisha kwa ajili yako hapo Golgota. Tazama msalabani, ni hapo ndipo alitoa uzima wake kwa ajili yako. Hapo ndipo alipoteseka kifo cha uchungu, na ni kwa upendo kwa ajili yako ndiyo aliweza kujitoa kwa ajili yako ili akuokoe Basi usikose kuanguka kwa miguu yake ili utambue makosa yako, naye atakukubali na utafurahi, na utafurahi kwa furaha ambayo itakayojaa ndani ya moyo wako na rehema ya Mungu. Tazama Yesu, ni kwa ajili yako ndio alichukua zambi zako. Ni kwa upendo alifanya hayo kwa ajili yako, alijitoa ili akuokoe toka zambi na kifo. Mbingu ni takatifu, hakuna kichafu kitakachoingia huko, huku zambi haitaingia mahali wa malaika wanakaa. Kama wewe si mukristo wa kweli, hutaingia. Zambi haitaingia, zambi haitaingia. Kama haukufe kutoka dhambi na kupokea yale aliyofanya kwa ajili yako, hutaingia huko. Unatumainia kwamba baada ya wakati na mwisho utakapofika utaenda mbinguni. Unapasha kuwa umefunguliwa kutoka zambi na kuwa mwana wa Mungu wa kweli, kwa maana huko zambi haitaingia, zambi haitaweza kuriti mambo hayo kama ukufe kutoka zambi na kama hauwekwe huru na kama haupokee yale aliyofanya kwa ajili yako ingi, utaingia mbinguni. Unaishi kama mchafu, unakataa neema ya Mungu, lakini huko hautaingia. Mulango utabaki ukifungwa kwa ajili yako, kwa maana inaandikwa hivyo katika neno la Mungu ya kwamba huko hakuna kichafu kitakachoingia. Zambi haitaingia, zambi haitaingia. kama haukufe kutoka dhambi hautaingia mbinguni. Ona ngisi takuwa ni hatari kama uza kukowa umekamata mamuzi hiyo, kwa maana kama hukamate mamuzi hiyo utakuwa umepotea huko katika kuzimu. Itakuwa ni mateso na maumivu, lakini itakuwa ni ile, ndiyo lichagua, lakini hutaingia mbinguni, kwa maana dhambi haitaingia mbinguni. Kama haukufe kutoka dhambi hizo na kuwekwa huru kwa ujao, hutaingia mbinguni Liebe Wapendwa ndugu na dada, kwa furaha kubwa nawasalimu nyote katika jina la dambani la Bwana wetu Yesu Kristo katika makusanyiko haya ya kiungu ya siku ya kwanza ya juma asubuhi. Na nyii nyote ambayo munaojiunga, tuna tunawasalimu pia kwa furaha kubwa. Nina salamu za kuleta hapo hapo mbele ya makusanyiko, kwa upande mmoja salamu za Grotno ndugu yetu Valta ambaye aliye pia diakoni hapa katika kusanyiko hapa, iko huko na kusanyiko lote linawasalimu pia, na wewe pia ndugu anatusalimia pia, na tunafurahi sana kwa sababu tunaweza kuwa pamoja nasi hapa natuna, na pia tunasalimu za ndugu Paulo Nyagi na wandugu na wadada kutoka Kenya na pia ndugu Frenstin na pia wandugu na wadada wa Cuba ambao wanatuomba tu, wana pia ili tuweze kuwakumbuka katika maombi. Ndio, okay, huko pia kuna janga kubwa inayofanyika huku na si vyepesi sana na ifanyike vizuri kwa namna ya kipesa au kibiashara huko, lakini tunashukuru kwa ajili ya neno la Bwana na tunashukuru kwa sababu wanaweza kujiunga na wanasikia neno hilo moja tunalosikia nao, wanafurahi pia kwa ajili ya hiyo, nasi tunafurahi pia kwa sababu ninyi nyote mmekuja kutoka mbali na karibu ili mututembeleye ndiyo, ili muweze kusikia neno la Mungu na ili pamoja tuweze kuwa na ushirika pamoja na Bwana na sisi kwa sisi, na pia ili tuweze kushuhudia ya kwamba sisi tuko pamoja ndiyo. Tunafurahi pia, kuna wandugu waliotoka mbali pia, wandugu wa Afrika tuna hapa ndugu yetu MPL hapa kutoka Ghana. Uhusiano yake pamoja na ndugu Frank ilikuwa ya miaka mingi, aliweza kutupatia ushuhuda hiyo, tuliweza kuisikia sana, na waliweza kujuana, na tangu wakati huo waliweza kuungana pamoja. Na bwana aliweza kumtumikisha, aliweza kutembea kai zaidi ya nchi mia kumi sita naye anatumikia katika kusajiko la pahali huko Ghana na pia ndugu Emmanuel aliye hapa Mungu pia ambaye Mungu aliweza kutumikisha katika nchi nyingi, aliweza kukabata pia safari huko Makedonia. Tuna ndugu pia, tuna ndugu pia Gilbert wa Paris, kuna pia ndugu Manase na Gilbert wa Lyon huko. Acha Bwana aweze kuwabariki nyote kwa wingi sana, na pia wandugu walio hapa ambao wanaofanya ili tuweze kuwa na retransmission na iko hapa, wako hapa watafsiri wengi pia wako hapa, na tunafurahi kwa sababu wanafanya yote ili retransmission aikana, nasi pia tunataka tuweze kuwakumbuka katika maombi. Ndio kama vile kwaya imekwisha kuimba, tunatazama msalabani. Hapo ndipo Bwana wetu alimwanga damu kwa ajili yetu. Hapo ndipo aliacha uzima wake kwa ajili yetu, lakini pia mahali pia dhambi zetu zilisulubiwa. Dhambi zetu haziko pamoja nasi tena, lakini ziko huko, zilibaki msalabani. Na katika uhakika huo tunaweza kuishi kila siku na kuweza kushukuru Bwana, kwa maana aliweza kutupatia uzima na kwamba tunaweza kumtumainia Tunashukuru sana kwa ajili ya jana jioni, kwa ajili ya neno la Mungu tuliosikia na ningelihitaji ili tu niweze kujibu. Kwa hiyo na andiko moja ya kwamba wale wote kila andiko yote kila andiko yote kila andiko yote lilivyo na roho wa Mungu ni lazima sana kwa ajili ya mafunzo yetu, kwa ajili ya kwa ajili ajili ya ya kutukosoa, kwa ajili ya kutengeneza, kwa ajili ya kutujenga, ili mtu wa Mungu ili aweze kuwa tayari awe tayari kwa ajili ya kazi njema. Na basi acha Bwana tupatie neema yake ili tuweze kuweka neno hili lilo vyo na roho kwa matendo ili neno lake liweze ku kuwa hai ndani yetu. Ninaomba ndugu Rusi aweze kuja ili aweze kuimba pamoja nasi na tuna tunasemamba kwa ajili ya kuomba, na kisha ndugu Rusi ataweza kuja kuimba nyimbo pamoja na sisi nyimbo pamoja na sisi, na kisha ataweza kusoma neno la kuanzisha Bwana mpendwa, wewe Mungu mwaminifu wa milele, pamoja sisi sote tunakuja mkiwa na shukurani mbele ya uso wako. Tunakushukuru kwa ajili ya neno lako, tunakushukuru kwa ajili ya neno la msalaba, oh ni nguvu za Mungu. Tunabaki tukifungamana kwa uhakika katika neno la uzima. Tunakushukuru kwa maana tuna neema ya kuweza kusikia neno hili na kwamba katika wakati huu ulitutembelea katika neema kwa namna inayojaa neema, na, na kwamba hii ndio lifanya hiyo ndiyo siku iliyofanya kwa ajili yetu. Wakati unaposikia neno lako, tunaweza kuwa ndani katika uwepo wako A mahali ambapo wewe mwenyewe unataka utende pamoja na sisi. Unataka uweze kushuhudia neno lako. <tiple> Ndio Bwana, tunakuwekea makusanyiko haya katika mikono yako, utubariki katika wingi wa neema yako. Ubariki wale wote ambao unaochunga katika ulimwengu mzima, ututayarishe kwa ajili ya neno lako, ili tusiweze kurudi kama vile tulivyokuja, lakini liweze kutimiza yale inayokupendeza. Mapenzi yako yafanyike ya asubuhi hii. Tunaweka makusanyiko haya katika mikono yako na tunakuomba baraka yako ndani ya jina takatifu la Yesu amina. Tunataka tuimbe nyimbo hii ya msalaba, Yesu ananikukuta msalabani, namba 17 ndani ya kitabu cha nyimbo namba 17 Yesu ananikukuta msalabani Katika Kifaransa kwenye m... kwenye m... karibu na msalaba, karibu na msalaba, karibu na msalaba, karibu na msalaba. Chini ya msalaba kuna bubujika mto chemchemu. Namba 17. Na hapo ninapata neema ya ujao. Msalaba takatifu, msalaba mtakatifu, ndani yako nina uzima. Ni katika damu ya msalabani ndipo nami ninajiweka, Bwana. Damu ya msalaba wako zambi zangu zimefutwa, uliyasema nami naamini Msalaba mtakatifu, msalaba mtakatifu, hapo ndipo ninajiweka. Ni katika damu ya msalaba wako, hapo ndipo ninajiweka. Nina sujudu mbele ya msalaba wako mtakatifu na Yesu ndiye nimefanya uchaguzi wangu, na katika yeye nitabaki. Msalaba mtakatifu, msalaba mtakatifu, katika wewe nina uzima, ni katika damu ya msalaba, hapo ndipo ninajiweka mpaka mwisho. Msalaba mtakatifu utakuwa ni tumaini langu. Msalaba mtakatifu, msalaba mtakatifu, ni kwa wewe nina uzima na ni katika damu ya msalaba ndimo ninajiweka. Msalaba mtakatifu, msalaba mtakatifu, ni katika wewe nina uzima, ni katika damu ya msalaba ndimo ninajiweka. Amina, ndiyo. <tinko> Nilijiuliza wakati poimba hiyo, hapo msalabani, hapo msalabani. <tinko> mahitaji zangu zote zinageuka msalabani, na hapo sasa nashukuru na nahitaji ya kuweza kubaki msalabani. Naamini ya kwamba tuliweza kupata msamaha, tungali tu wanadamu. Nyimbo nasema hapa ya kwamba nilikuja nikitetemeka hapo msalabani, nikibeba nikikuwa na mzigo wa dhambi na makosa, bila hata msaada. Hakukuja na ujuzi nyingi, lakini alikuja bila hata msaada. Mahitaji zangu ziko wapi? Yote ilienda mpaka kwenye msalaba, tulienda msalabani, chini ya msalaba na, na jana gesagt hat als die schrift vorgelesen wurde, wakati andiko liposomewa jana, alisema nini ajana? Ali hapo hapo alisema ya kwamba nijiwazia kuhusu mimi, nikajiuliza mimi mwenyewe, nikawaza kuhusu mimi, ninasimama wapi, niko wapi, na si kama, si kama vile mtu mwingine kuna namna gani, na si kutazama mwingine, lakini muona gisi mtu wa Mungu wa kweli anasoma yeye mwenyewe neno na yeye mwenyewe anajikutana anajiuliza iko neno namna gani kuhusu yeye na hiyo niligusa kwenye moyo nikaiwaza ndani yangu mwenyewe nikasema, kwamba nina mapungufu sana, na mimi sina hata haki ya kuweza kusimama hapa mbele. Mimi niko tu kiumbe kinyonge sana, lakini wakati poitwa ku kuimba nyimbo niweza kuja tu, lakini iweza kunigusa sana, kwa sababu ndugu Franke na pia ndugu Brandamu, hao watu wa Mungu wote walikuwa kishuhudia wako namna gani, nasimama namna gani. Hiyo ni neema. Sasa itaji yangu iko hivyo. Tunaweza kupokea msamaha, tunaweza kuuita Bwana, sisi tu kungali wanadamu. Tunataka kama vile nyimbo ya pili tuweze kuiba, ninakuhitaji katika wakati wote, ninakuhitaji kila saha na kila wakati, namba 18 Ninakuhitaji wewe mkubwa wa imani yangu. Katika uzaifi wangu kubwa, nitafanya nini pasipo wewe? Kila siku na kila saha ninakuhitaji wewe, kuja Yesu na ukae pamoja nami Wakati wa siku ya upepo kubwa na uoga unaponishika na inaregeza bidii yangu, nitafanya nini pasipo wewe? Kila siku na kila saa ninakuhitaji wewe, kuja Yesu na ukae pamoja nami, O Yesu, uwepo wako ni uzima na salama, salama katika mateso na uzima wa milele Kila siku na kila saa ninakuhitaji wewe, kuja Yesu na ukae karibu nami. Kila siku na kila saa ninakuhitaji wewe, kuja Yesu na ukae hiyo ni ombi letu ni hitaji yetu tunahitaji bwana na iliyo njema ni kwa sababu alisema niko pamoja nanyi siku zote mpaka mwisho wa dunia Tunamhitaji kila saa lakini yeye haiko mbali iko pamoja nasi kila wakati kila siku siku zote ni uhusiano ya, ya, ya hapo hapo. Na hiyo akilindi sana, na tuweza kuingiza katika hiyo naye, iko pahali kwa ajili yetu, jina lake liweze kusifiwa na kuleta kushukurani. Ningetaka kama vile na kuanzisha, niweze kusoma neno moja la esabu 25 tangu mwanzo esabu no, sura 25 tangu mwanzo. Als aber die Israeliten sich in Sittim niedergelassen hatten, fing das Volk an mit den Moabern. Israeli wakakaa kwa sitimu kisha, watu wakaanza kuzini pamoja na binti za Moabu Moab. Musura pili. pili. Kwa na... sababu waliita watu mbe waende kwa sadaka walio walizotolea miungu yao, wakakula, wakakula watu wakakula wakainama mbele ya miungu yao. Mstari wa tatu, Israeli wakaungana na Baal Peori, hasira ya Bwana ikakuwa ikawaka juu ya Israeli. Mstari wa nne, Bwana akamwambia Musa, toa wakubwa wote wa wana wa Israeli na kutundika kwa Bwana mbele ya jua, ili hasira ya Bwana iondokee Israeli. Musa akawambia waamuzi wa Israeli, muuwe kila mtu watu wake walioungana na Bali Peori. Musa sita, na tazama mmoja wa wana wa Israeli akakuja akaleta kwa ndugu zake mwanamke Mmidiani mbele ya macho ya Musa na mbele ya macho ya kutano yote ya wana wa Israeli wakati walipokuwa waki Toa machozi kwa mlango wa hema ya kusanyiko, mstari saba. Na wakati Feneasi mwana wa Eleazari mwana wa Haruni mkuhani alipoona, akaondoka katika makutano, akatoa mkuki mkono mwake, akafuata Muisraeli huyu hata ndani ya hema, akamchoma, akawachoma wote wawili Muisraeli na huyo mwanamke kati ya tumbo lake. Hivyo pigo likazuizwa kwa wana wa Israeli. Mstari wa 9, nao waliokuwa kwa, walio kwa pigo waliokufa kwa pigo hilile walikuwa watu elfu makumi mbili na ine. Mstari wa 4, Bwana akamwambia Musa akisema, Fineasi mwana wa Eliazari mwana wa Haruni mkohani Amegeuza hasira yangu isiwe juu ya wana wa Israeli kwa kuwa alikuwa na wivu kati yao kama wivu wangu, hata sikuangamiza wana wa Israeli katika wivu wangu. Basi kwa hivi si sema, tazama, ninampa agano langu la milele, na litakuwa kwake na kwa kizazi chake nyum, nyuma yake agano la ukuhani wa milele kwa sababu alikuwa na wivu kwa ajili ya Mungu wake na kufanyia wana wa Israeli utapata mwisho utapata upatanisho. Na ilikuwa ni nini? Bwana kuwa amekwisha kusema kwa taifa lake ya kwamba kama mnafanya hivyo hukumu itakuwa juu yenu. Na hiyo pia ilifanyika lakini Israeli walikuwa akijua yale ambayo wangepasha kufanya ni kusema kuweza kutoa kibaya katikati yao, kama vile Bwana kwa amewaambia kila siku na, na Musa aliweza kuisema hapa ya kwamba kila mtu aweze kuwa kila mtu wa, wa, wa, wa watu wake walioungana na bali Peori, na tunaona ya kwamba ilifanyika mbele ya macho yao, kama vile Mwisraeli alikuja akiwa na, na mwanamke wa wa Mediani na wale wote walio jiungana na wale, lakini kwa kuwa mmoja peke yao, mmoja ndiye ya aliweza kuweka katika matendo. Mmoja peke yake ndiye ya aliweza kushikwa na wivu wa Bwana na akaweka neno katika matendo. Wote walikuwa wamekisha kusikia, lakini mmoja kaigoka katika matendo, akakuwa mtiifu kwa neno la Mungu na kupitia hiyo kuweka katika matendo kwa neno lake ndio hiyo hiyo kasirani ya Mungu akatoshwa katikati ya taifa la Israeli na Mungu akabariki watu hao. Oh, mtu huyo, acha Bwana atupatie nasi pia neema yake, ili tusiweze kusikia tu neno lake, lakini kuweza kuliweka katika matendo, ili sisi sote tuweze kupokea kutoka kwake yale yanayompendeza. Na tunaona namna gani alivyotembea, alitakasa hekalu. Na wakati wanafunzi walipoona, inaandikwa katika Yohana sura 2 kwenye mstari 17 walisema waliwaza kuwazia kuhusu Zaburi makumi sita na nane ya kwamba wivu wa nyumba yako unanikula. Hapa haikuwa akifundishwa kuhusu hiyo utaratibu katika ikalu, lakini aliweka neno katika utaratibu au katika kitendo. Nasiweza kusikia jana katika neno la maubiri watiiwa mitume sura kumi na moja ya kwamba nina wivu, nina wivu kwa ajili yenu, na ili niweze kuwaleta kwa kwa bwana harusi kama vile bibi harusi aliye safi. Na tunaona ndugu Paulo alikuwa na wivu kwa ajili ya taifa la Mungu, na tunaona katika wakati wetu ndugu Branham alikuwa na wivu kwa ajili ya kanisa la Mungu aliye hai, na hao waliweza kushikwa na wivu wa Mungu ili kanisa hilo lisibaki libaki pasipo mchanganyiko wala tafsiri. Na sisi pia tuliweza kuitwa katika Waroma sura 12 mstari wa 11 ya kwamba nasi tuweze kuwa na wivu na tuweze kuwaka moto katika roho na tuweze kuingia katika kazi ya Bwana, Waroma 12 mstari wa 11. Na hapo sasa, pia katika Petro, namna gani anavyosema ndani ya Petro pili sura moja, ya kwamba wale wote ambao walioweza kupokea hiyo hiyo mazoezi ya kimajabu kuweza kupata sehemu katika hii tabia ya kiungu. Na asa inaambiwa kwa wao kwamba waweze kuweka bidii yao yote, waweke bidii yao yote waweze kuongeza juu ya imani yao tabia njema, ujuzi, ujuzi, uvumilivu na kujilinda, utawa, upendo wa ndugu na ndugu na upendo wa wote. Na tunaambiwa kwamba tunapasha kuweka hiyo bidii zetu zote, kwa maana hiyo makazi mahali zinapopatikana na zinapoongezeka tena zaidi sana, hatutabaki pasipo matunda na hatutabaki pasipo kuweka neno la Mungu katika matendo na, kat, na kuingia katika ufalme wa Mungu, itakuwa ni kubwa sana kwa ajili yetu. Na hiyo sasa tunaambiwa katika wakati wetu ili tuweze kuweka neno la Mungu katika matendo ili tusiweze tu kulisikiliza, lakini iweze kutuweka ndani uzima ili ndani mwetu kusiwe tena matafsiri na mchanganyiko, kama vile ndugu, tuweza kusikia pia jana katika neno la kuanzisha na katika retransmission ya kwamba ni yeye ndiye Bwana ndiye anaweka ndani mwetu kutaka na kutenda ili tuweze kumpendeza, aweze kutupatia neema yake katikati yetu, atupatie hiyo uzima. Hiyo uzima ndani yetu, hiyo mekaniki ndani ya dinamiki. Tusimame, tuweze kuweka makusanyiko haya kwa Bwana. Bwana Mungu mweza yote, tunakuja kwako Bwana. Uliweza kuwa na wivu kwa ajili ya taifa lako hapa msalabani wa Golgota ulikamata na ukapata ushindi kwa ajili yetu, na kupitia ushindi huo ndio tunaweza kuishi. Tunakushukuru kwa sababu pamoja na wewe ulifanya kuwa hai, na kupitia hizo ahadi zilizo hai nasi tuna sehemu katika tabia ya kiungu. Utupatie mafundisho, uliweka neno lako katika mioyo yetu. Bwana, tunakuomba ili sasa uweze kuweka uzima katika kazi yako, uweze kutuweka ndani uzima, utupatie hiyo bidii inayokupendeza ili tuweze kufanya ili mkono wako uweze kunyoshwa na baraka yako iweze kuwa juu yetu. Hatushiangalie sisi, tunakuangalia wewe, wewe Mungu mweza yote, wewe Mungu uliye hai, wewe ambaye ambaye katika wakati huu ulipatia neno lilo hai, maana ya damani ambayo tunakuomba. Basi tunakuomba uendelee sasa kutimiza ndani mwetu yale yanayokupendeza, utuweze kutuzungumzia kupitia neno lako, uweze kutupatia uzima tunakushukuru kwa ajili ya hiyo na tunakupatia wewe pekee peke yako heshima, na tunakuomba sasa baraka yako kwa ajili ya retransmissio. Amina. Bwana asifiwe na shukrani kwa ajili ya neema yake na uaminifu wake. Tunafurahi sana kwa sababu tunaweza kuwa tushaka mjua atoko hapa duniani na kwamba sisi ni wake, na tunajua ya kwamba alishakalipa deni kwa ajili yetu na pia hatutakuwaka wageni huko juu hapa akose, tumegeuka kuwa wageni tulipokuwa tumekwisha kutenganishwa na dunia, na tulipokuwa tumekwisha kumkubali, na hiyo inaumizaka watu, na tunageuka kuwa wageni mbele yao, na akose, mara nyingi tunaweza kukataliwa na watu, na akose, kushindwa kueleweka mbele yao na hata kuweza kuonekana vibaya mbele yao lakini tunajua kitu moja ya kwamba hakuna kitu ambacho kinaweza tena kutushika, kwa maana tunajua nani aliyetukomboa, tunajua nani aliyetuweka huru, tunajua nani aliyetuita, nani aliyetukokota kwake. Na ndiyo maana tunaweza kujilinganisha na nyimbo hii inayosema ya kwamba kuna muji katika nuru ya mbingu iliyotayarishwa na Mwokozi wangu, na muji huo ulishaka tayarishwa vizuri vizuri huko na bwana wetu alisema ndani ya yohana kumi na nne mstari wa pili ninakwenda kuwatarishia mahali na nitarudi ili niwachukue pamoja nami nasi hatutakuwa kama wageni huko ni neema gani ya kuweza kuwa huko nasi tunatarajia ili tuweze kuwa huko na tuliweza kusoma siku ya tatu iliyopita au siku ya sita ndani ya mahubiri ya ndugu Branham namna gani alivyochukuliwa huko juu, na namna alivyoweza kuona wale wote ambao waliokuwa wameweka matumaini yao ndani ya Mungu aliye hai, na namna gani alivyoweza kuwaona wote, na anasema ya kwamba walikuwa mamilioni na furaha ilikuwa ni kubwa sana. Ndugu na dada, furaha itakuwa ni kubwa sana wakati waliokombolewa watakapokuwa pamoja na waliokombolewa. Hatuwezi hata kuwazia au kushika itakuwa namna gani, lakini itakuwa ni kitu fulani cha ajabu. Maziki zote ambazo tunavuka ndani hazilinganishwe na yale ambayo inayotongoja huko ndani ya utukufu huo. Kuna kitu kilichotayarishwa kwa ajili yetu huko. Ningetaka niweze kusoma andiko moja la Zaburi makumi kenda na tano mbele ya maombi mbele ya maombi ya sisi sote pamoja, na kisha ndugu Frank ataweza kukamata neno akose. Tutaweza kusoma zaburi hii, Zaburi makumi kenda na tano ambayo iliyo zaburi ya damani sana na ambayo tunajua sisi sote vizuri, lakini hii mwito inatuita sisi sote na akose kwa wamini wote katika vizazi vyote. Musara wa kwanza, kujeni tuimbie Bwana tufanye shangwe kwa mwamba wa wokovu wetu. Naamini ya kwamba sio tu wakati tukapokuwa huko juu, lakini pia hapa tunataka tuweze kushangilia Mungu wetu, tunataka tuweze kufurahi mbele ya mwamba wa wokovu wetu, kwa maana tunajua ya kwamba alifanya mambo mengi kwa ajili yetu, na sasa kama waliokombolewa waweze kufanya hivyo. Nani anaweza kufanya hivyo? Lakini tunaweza kufanya hivyo, na ndio maana tunakusanyika bila kuchoka. Tusikuje mbele yake na manung'uniko na kuugua au na kubem, na kulialia, lakini yasemeka hapa mbele, mstari wa pili, tuje mbele yake kwa asante. Na hiyo ndiyo tunataka tuweze kufanya wapendwa, tuingie mbele ya uso wake kwa shukurani tu. Tumfanyie shangwe kwa zaburi. Mstari wa tatu, kwa kuwa Bwana ni Mungu mkubwa na mfalme mkubwa juu ya miungu yote. Mstari wa nne, mabonde yote ya nchi ni mkononi mwake na pahali pajuu pamilima ni pake vile vile. Musora tano bahari ni yake naye aliifanya na, na mkono, na mikono yake ilifanya nchi kavu, nasi tunaiona kwa macho yetu, ninaandikwa hivyo, na hiyo ni ukweli, na hiyo ni uhakika, yale ambayo neno lasema ni siku zote ni ya kweli. Musora sita kujeni tuabudu na kuinama, tupige magoti mbele ya Bwana mwenye kutuumba. Musoro saba, kwa maana yeye ndiye Mungu wetu, nasi ni watu wa malisho yake na kondoo za mkono wake. leo leo, e, kama mungesikia sauti yake. Musoro nane, musifanye moyo wenu migumu kama kwa mari, mari, Meriba, kama kwa siku ya masa jangwani. Musoro tisa, wakati baba zenu walipo ni jaribu wakanipima na kuona kazi yangu. Musoro kumi, kwa miaka makumi nne nilihuzunika na kizazi kile nikasema ni watu waliopotea moyoni mwao, wala hawakujua njia zangu. Mstari wa 11 kwa hivi nikaapa katika hasira yangu ya kuwa hawataingia katika raha yangu. Ningetaka kose kusoma tena Waibrania sura tatu. Kwa hivi, kwa mstari wa saba, Ibrania tatu, mstari wa saba hivi kama Roho Mtakatifu anavyosema Leo kama mutasikia sauti yake. Mstari wa nane, musifanye migumu mioyo yenu, kama wakati wa kukasirika wa kukasirisha, kama siku ya kujaribu, ya kujaribu katika jangwa. Mstari wa tisa, wakati baba zenu walipo nijaribu na kunipima, wakaona matendo yangu miaka makumi ine. Mstari wa kumi, kwa sababu ile nilikasirika na kizazi hiki, nikasema wanapotea siku zote katika mioyo yao, na hawakujua hawakujua njia zangu. Mstari wa kumi na moja kama nilivyo hapa katika hasira yangu, hawataingia katika raha yangu. Mstari wa kumi na mbili angalieni ndugu zangu, asiwe katikati yenu mmoja mwenye moyo mbaya wa kutokuamini kwa kujitenga na Mungu aliye hai. Mstari wa kumi na tatu lakini monyane, kila siku ingali inapoitwa leo, ili hata mmoja wenu asifanyike mgumu kwa udanganyifu wa zambi. Kwa sababu tumekuwa washiriki wa Kristo kama tukishika tuki na nguvu mwanzo wa kukiri kwetu mpaka mwisho. Mstari 15 hata i, ha, hata hapa anaposema, leo, kama mukisikia sauti yake, msifanye migumu yenu kama wakati wa kukasirikisha. 16 maana ni nani waliokasirisha wakati waliposikia? si wale wote waliosikia waliotoka Misri, wakiongozwa na Musa. 17 na ni nani, nani aliyochukizwa nao miaka makumi ine si wale waliokosa na maiti zao zikaanguka katika jangwa, mstari wa kumi na nane, na ni nani ambao alioapia ya kuwa hawataingia katika raha yake ila wale wenye kuasi, mstari wa kumi na tisa. Basi tunaona ya kama hawakuweza kuingia kwa sababu ya kutokuamini kwao mpaka hapa hili neno takatifu na la dhamani la Mungu. Tusimame kwa ajili ya kuomba pamoja. Mungu mwaminifu, tunakushukuru kutoka kina cha moyo kwa ajili ya siku hii ya neema na kwa ajili ya saa hii ya neema ambayo tena tunaweza kusanyika hapa ili tuweze kusikia sote pamoja neno lako, tunakuomba utupatie neema ili tusiweze kufanya mioyo yetu kuwa migumu wakati unapotuzungumzia kupitia neno lako takatifu na la damani, kama vile katika siku ile ulivyoahidi ya kwamba wataona nchi ya ahadi, lakini walikuwa wamekataa ahadi yako, wakafanya mioyo yao kuwa migumu na hawakuweza kuamini upana. Mungu mwaminifu, tunakuomba tena utupatie neema yako katika siku hizi ili nasi tusiweze kufanya mioyo yetu kuwa migumu, ili tuweze kusikia neno lako, ili tuweze kushika ahadi zako, tuweze kujua kwamba kuzungumzwa kwa, kwa bure na kwamba kuweza kutamka maneno ya bure lakini Bwana, tunajua ya kwamba maneno yako ni ya, ya kweli na ya haki. Mungu mwaminifu, ni wale ndio ulioweza kutoa katika nchi ya Misri kwa mkono wako wa uwezo. Mungu mwaminifu, katika siku zetu pia uliweza kutoa katika Misri kwa mkono wa nguvu, unaweza kuita pia kwa sauti ya nguvu. Lakini Mungu wangu, utupatie neema ili tusiweze kufanya mioyo yetu kwa migumu, tusiweze kukataa sauti yako, tusiweze kufuata njia zetu wenyewe, tusiweze kufuata njia zetu, lakini tusiweze kukufa katika mawazo yetu pia. O Bwana, tupatie neema yako, o Mungu tunaona ya kwamba hiyo iliweza kufanyika katika siku hizo. Tupatie neema yako, ili iweze kuwa tofauti na hiyo kama ilivyokuwa mbele, ili tunaposikia neno lako na sauti yako, mioyo yetu iweze kufungulikana na iweze kupokea neno lako. Mungu mwaminifu, nipatie neema yako, tupatie rema yako, patia rema yako kwa wale wote waliosikia neno lako leo. Bwana, tunajua ya kwamba adui alikuwa na uwezo wa kufanya katika siku hizo kuweza kuwageuza katika mambo yote na pia katika siku hizi adui anajaribu ili aweze kuharibisha neno lako Bwana, mingine yote lakini Bwana unataka ili uweze kusaidia na kutoa neema yako pia choni hii Bwana, wakati unapokuwa hapa tukikusanyika katika jina lako la hajabu na la utukufu la Yesu, tupatie neema ya kusikiliza na utupatie pia neema ya kuzungumza na utupatie pia mioyo iliyo wazi ili tuweze kusifu jina lako na tuweze kushangilia na tuweze kusifu Bwana, tuweze kutoa sauti ya shukurani na tuweze kupatia shukurani na sifa kwa ajili ya yote katika jina la Yesu. Haleluya, amina. Amina. Tunaka ndugu Frank leo sitaji kuweza kubaki hapa mbele akose, kama tunaweza kuwa na maswali mazuri lakini leo tutaweza kuwa na funzo ya kibiblia ndiyo, okay. Sifa na utukufu huko kwa Bwana wetu. Tunashukuru sana kuweza kuwa hapa na kuweza kuwa tumekwisha kupokea wandugu yetu kutoka Pologne katika muda mrefu. Akose wako na swali na swali, na ingekuwa lazima sana kuweza kujua kama kuna maswali, na nawaza ya kwamba kutakuwa maswali mazuri juu ya nchi yao mji, na sio mambo isiyokuwa mambo isiyokuwa na mji. Lakini kwetu tuweze kuwa na maswali za kibiblia ili tusiweze kujifurahisha kuweza kuhubiri tu, lakini tuweze kujifunza pia, tuweze kujua ni mahali gani kunaumiza. Tuko kuna na maswali, ndio nakusii swali inalinganishwa na mahubiri ya siku ya kwanza asubuhi, inayosema inamaanisha nini, mabikira waliweza kuchukua pamoja nao wakiwa na machupa za mafuta, na hiyo machupa za mafuta ambayo wabikira waliweza kwenda pamoja nao. Swali sasa ni hii swali ni hii sasa, inamaanisha nini hiyo machupa ambayo inayosemeka ndani ya Mathayo ishirini na tano ambayo inayofanya tofauti katikati ya wabikira wenye busara na wabikira wapumbavu. Hiyo ndiyo swali, hiyo ni swali ambayo iliyo ngumu sana, ambayo inaweza kuulizwa na ndugu Helmut. Nataka ili niweze kuambia kwa sababu gani, kulingana na Biblia tunajua vizuri na mia kwa mia ya kwamba mafuta siku zote inalinganishwaka na Roho Mtakatifu. Hatuko sisi wenyewe kuweza kuelewa hiyo, hatuko peke yetu kuweza kujua hiyo ni kweli. Wale wote ambao walioweza kuangaziwa na Roho Mtakatifu waliweza kuelewa, na hiyo inaweza kuwa vigumu kama tunaweza kusoma ya kwamba mataa zilikuwa zikiwaka ya kwamba zilikuwa ndani mafuta na kama sivyo, hazingeweza kuwaka. Na kisha tena kulikuwa machupa zilizokuwa tena na ma, ma, mafuta ya pembeni, na kisha ungepasha kujaza tena, ingelipashwa kuwa ni hiyo ujao moja ya roho ambayo ulikuwa nayo ya kuweka pembeni, ili tena baadaye uweze kuongezea juu yake. Sasa tuwazie sasa kama moja ilikuwa ni mazoezi ya, inayojulikana ya ubatizo wa Roho Mtakatifu, ni kweli. Na hapo sasa, wale wa kumi wote walikuwa nayo, kwa maana wote walikuwa wasafi, wote walikuwa wabikira, wote walikuwa wakwenda kumlaki bwana harusi, walikuwa wakingoja kuruja kwa bwana, kulikuwa hakuna hata tofauti moja kwa wakati ule. Mara nyingi hiyo ilikuwa ya kuonekana wakati wakati wa kurudi kwa Bwana, iliweza kuwa wazi wakati wa kurudi kwa Bwana. Na ni hapo ndipo wale watano wapumbavu waliweza kutambua ya kwamba walikuwa wakikosa kitu fulani. swali ingine, endelea ndugu. Leo ndio ndio, leo mnaweza nyote, ndugu na dada, mnaweza kuuliza maswali ndugu. si Franki katika mahubiri mahali kwa lipo chaguliwa kwa kuabudiwa kwa kuabudia ya kwamba hiyo neno mtume anasema, na kwamba hiyo mafuta inasema kwamba inasema kuhusu pia Roho Mtakatifu. Ndio kweli, nani hiyo? Ndio tunakuisha kuzungumzia hapo. Bwana nasema katika Yohana 6 mstari wa sitini na tatu ya kwamba maneno yangu ni roho na uzima. Haiko tu mazoezi au kitendo au kuishi tu, lakini ni uzima. Uzima unapaswa kulishwa na kupatia chakula, na hiyo uzima ndani ya roho hai inaweza tu kulishwa tu kupitia roho, na ni kwa sababu inahusu neno ambalo lililoweza kufunuliwa na roho, nasi ni kweli tunakubalishwa, ndio, ndio tunakubalishwa wakati tunasiposema ya kwamba sio tu mazoezi ya ubatizo wa Roho Mtakatifu kuwa na mazoezi ya ubatizo wa mtakatifu kweli kweli, lakini pia tuweze kushota tena kwa upya tena katika neno ili tuweze kuwa nalo kwa upande wetu kupitia Roho, na mambo yote haitaweza kukauka, ndiyo. Na wasihi ndugu anasema pia katika mahubiri yake ya kwamba kila neno mpya ambayo ninayo kuja kupitia Roho ni uwezo mpya kwa ajili ya bibi harusi kuweza kuvaa kwa ajili ya vazi mpya kuweza kuvaa upya, na hiyo ndio inatamka inaosema kwamba ni, kwa ni kuvikwa kwa bibi harusi. Hiyo ni kweli, ndio ni kweli, kitu moja na, na cha kweli ambacho kinaweza kuwa na ma, mambo tofauti katika hali ya kiroho. Bwana yeye mwenyewe ndiye ni uzima na kweli, yeye ni njia na lengo. Yeye ni mwana wa mtu, yeye ni mwana wa Mungu. Mwana wa Mungu, mfalme, kuhani na nabii. Na neno ni nuru, neno lako ni nuru kwa miguu yangu, tukioshwa katika maji ya neno. Na tazama sasa, tazama hiyo kuoshwa, mtu haishi tu kwa mkate tu lakini kwa kila neno leo litoka katika kinywa cha Mungu. Na hapo sasa, hapo ni hiyo, ni chakula hiyo ni chakula, ni ujao ni wingi. Hapo hakukose kitu katika neno, kwa maana Mungu alipatia yote ambayo tuliyoweza kuhitaji na alitupatia kupitia neno lake. Lakini neno linapashwa kufunua kwetu kupitia roho, na ni hapo ndipo, ni hapo ndio robine inafunguliwa na kama sivyo inafungwa. Mnajua nina inamaanisha nini hapo. Kwa namna moja hiyo, umeme inapasha kupita ndani inapasha kuingia na kupita, na hapo sasa, inaweza kuwa kama hiyo wazo moja ambayo ndugu aliweza kutamka hapo. Mimi akose sijuake mambo hayo yote, lakini hiyo ni mamia mahubiri ambayo shaka sikia katika wakati huo tuliweza sisi wote kuweza kuishi wakati hiyo neno liweza kufunua kwetu kwa namna ya hapo hapo kupitia Roho Mtakatifu, ndiyo hiyo na hapo, hiyo inabubujika na inamwangika, na hapo kunakuwa uvuvio, na hapo upa, upa, upako, na hapo furaha na kuwekwa ndani uzima, na kisha kunakuwa kujazwa, na kisha taa zikuwa kiwaka tena na ulikuwa na nuru na ulikuwa na kuangaziwa, na hapo kadhalika na kadhalika. Ni kusema kama vile niliyosema, ni vigumu sana kwa upande mmoja, wengi wanaweza kusababia juu ya hao, wakosema ya kwamba hiyo inamaanisha ubatizo, ubatiza na Roho Mtakatifu, nasi tunakubalishwa na hiyo, lakini sio tu hiyo. Mamilioni ya watu walibatizwa na Roho Mtakatifu katika siku hizi, ndiyo wengi katikati yao waliweza hata kubusu hiyo pete ya papa, ya papa, na hiyo haina maana, haina maana ya kitu fulani. Kwa mwisho, roho ni neno. Roho na neno vinapaswa kuungana pamoja siku zote, na tena na tena, neno na roho vinatembea pamoja. Roho bila ya neno alikuwa akizunguka juu ya kilinja cha maji, na hakuna kitu kinachofanyika. Ndani ya Mwanzo sura moja. Na neno bila roho ni inakufa, na kose mtu anaweza kufa na bila kitu kingine na hakuna zaidi ya hiyo. Lakini wakati roho na neno vinapokutanana, na hapo kunaweza kufanyika kitu fulani na kunafanyika kitu fulani kweli kweli, na niamini ya kwamba hiyo ndio siri yote kubwa, kuona watu wanaweza kuangaziwa na roho na wanafanywa upya kupitia Roho, wanazaliwa upya, wanazaliwa upya na Roho, wanajazwa na Roho kupitia Roho. Na sio tu hiyo, na sio mwisho. Na hiyo natukumbusha huyo mwanamke wa Injili ya ujao aliyekuwa ameona mama ya ndugu Branhamu katika ndoto, alikuwa akivaa matalo ndefu na alitaka ili aweze kuingia katika njia hii nyembamba, na kusema na alisema kwa sauti kubwa, dada, haupashi kuingia katika njia hii kwa namna hii. Mnajua mahubiri hiyo. Akasema ya kwamba nitakuonyesha kwamba mpasha kufanya hivyo, na ndio, na aliweza kuleta hiyo michezo yake hapo, akakwa na kaanguka katika shimo, na hiyo sasa haina faida. Sasa hiyo inaonekana, inaonekana kama ni lazima sana, kama vile ndugu wanasema sana sana juu ya upande wa wa magharibi wa Marekani, na yote inafanyika huko, yote ni ya kisehebu sana, yote naweza kuwa hapa duniani iko huko katika upande wa magharibi wa Marekani. Na nilikuwa kisema kila mara kila wakati naporudi mahubiri yangu kubwa inakuwaka, ina hali yangu inakuwaka, nakutanaka, iko hali iko mbaya kuliko mbele tena, na ijapokuwa pale kulikuwa mamilioni ya watu ambao walikuwa wamekwisha kubatizwa na mtakatifu lakini hawakuweza kuingizwa na kuweza kushikwa kwa yale ambayo Roho alikuwa ametaka kuambia kupitia neno. Walikuwa kishambia kwamba mtu huyo anaweza kuwa vema aweze kuwa katika jangwa katika pori. Lakini hawakuweza kuelewa ya kwamba Mungu alikuwa amekwisha kuwazungumzia katika unyenyekevu wote kupitia kinywa cha watu. Namna gani Mungu alizungumza katika wakati wa Noa? Alizungumza kutoka mbinguni kupitia malaika? Hapana, alikuwa ni mtu mpole, na hapo hapo huyo mtu akikuwa kwa nabii, kwa sababu neno la Bwana limemjia kwake. Wale waliomsikiliza walikuwa wa Mungu, wale waliokuwa muamini walikuwa wakiamini Mungu, wale ambao walikuwa wakimutii walikuwa wakitii Mungu. Musa alikuwa nani? Kama unaweza kuiangalia karibu sana, alikuwa ni mtu, alikuwa ameua mtu, aliua Mmisri, aliangalia kwa kushoto na kwa kume, na kisha akamuzika katika mchanga, na kisha akaenda katika njia yake, na kisha baadaye baadaye, akageuka kuwa nabii mkubwa, na wale ambao waliomsikiliza walikuwa wakisikia Mungu, wale walikuwa wakimwamini, waliamini Mungu. Na hapo sasa, kama tunakubadilishwa kwamba watu ambao waliopokea neema ya Mungu ambao walioweza kumkubali na kumpokea kweli kweli, hawajifurahishe tu kuzungumuza tu au kuimba tu neema, lakini kuonekana uzima wao, na hapo wanaonyesha na kufuata njia za Mungu na kuzifuata kwa maana. Ndugu ndugu Rusa alisoma nini katika Zaburi makumi kenda na tano hawakuweza kujua njia zangu. Ndani ya Wakorinti wa kwanza sura kumi inasema kwamba wote walikunywa katika maji ya kiroho walikula, maana ya roho walibatizwa na Musa katika bahari na katika wingu, walionyesha kwamba walibatizwa na maji na roho. Na ni wazi kwa maana, ni hivyo ndivyo andikwa katika Nehemia sura 9 mstari 20, na aliwapatia roho wake mwema ili aweze kuwaongoza. Na kisha kutokuamini kutoti ikaingia, na mtu moja alikuja na alikuwa ni Balamu, na alisema na sisi ni wa, wa Moabu, na ninyi mko na Mungu. Tunatafsiri mahubiri leo. Na kisha alisema tutaweza kufanya karamu ya sisi wote pamoja na hapo. Sasa karamu ikakuwa pale na ndugu, namna sema ya kwamba hakuna hata siku moja, hakuna siku moja Mungu aliweza kuwasamehe dhambi. Hiyo ni kitu kizuri kuweza kuwa umeitwa na Mungu, kuweza kuwa umeitwa kutoka na Mungu, na ni kitu fulani cha ajabu, lakini hiyo nayo kuna kuwa usimamizi kubwa wakati tunapokuwa tumekwisha kuangaziwa ndani ya kizazi cha unabii. Si waze ya kwamba Mungu anaweza kuwa akiwa makali katika wakati wa ujinga. Inasemeka katika Matendo ya Mitume ya kwamba Mungu alipita pembeni katika wakati wa ujinga, lakini wakati Mungu anapojifunua, wakati Mungu anapoonyesha na kujulisha mapenzi yake hapo sasa inakuwa kitu fulani cha ajabu cha hatari na hapo sasa tunapaswa kuamini na kutii ndio tumekwisha kuelewa hiyo na kusii nina swali tena ingine inahusu andiko ya Wafilipi sura moja na pili Wafilipi moja na mbili inayosema kuhusu namna gani kanisa inapashwa kuongozwa inasemeka ya kwamba tunapashwa kuwa katika roho moja bila mabishano ili tuweze kujua nani aliye na haki au hapana. Sasa inamaanisha nini hiyo kwa ajili ya hali yetu ya sasa ikilinganishwa na Wafilipi sura moja mstari wa ishirini na saba. Wafilipi moja mstari wa ishirini na saba. <coughs> Ndiyo, Wafilipi moja, mstari wa ishirini na saba. 27 lakini mwenendo wenu uwe kama inavyopasa habari njema ya Kristo, ili nikikuja na kuwaona ninyi au nisipokuwa nisikie habari zenu ya kuwa ya kama mnasimama imara ka, katika roho moja kwa moyo mmoja. Hapa hii hali inatuonyesha hali ya kwanza ya kanisa la kwanza. Hii kanisa hapa na sisi leo kwa mwanzo ilikuwa tu ni watu waliokuwa wamewekwa na Mungu tu ambao waliokuwa waliokuwa tayari waliokuwa na ruhusa ya kiungu mbele ya neno. Petro aliweza kusema ndani ya Matendo ya Mitume sura 15 ya kwamba Mungu alitarisha katikati yenu kwa ajili yenu kwa kwa ajili yenu. Kwa ajili yenu yenu, na hapo hapo katika sura ya kwanza yaatena ya Mitume kwenye musara wa kumi na tano na hapo hapo ukuakose muda kidogo wa moja anaweza kuhubiri Kristo na, ma, na udanganyifu au kwa kwania mbaya kwa babishano na mabishano mafundisho Wafilipi sura moja mstari wa 17, kwa sababu inaandikwa hivyo ni sijui hivyo mbele, lakini kwa najua kwamba inaandikwa hivyo lakini inaandikwa hapo kwenye mstari wa 15 wa Wafilipi moja mstari wa 15, ndio wengine wanahubiri Kristo kwa sababu ya hasidi na fitina na wengine kwa nia njema. Mstari wa 16 wa Wafilipi moja mstari wa 16, hawa wanahubiri kwa mapendo wakijua ya kuwa nimewekwa ili nisimamie habari njema. Kumi na saba, kumi na saba sasa wa Filipi moja. Lakini wale wanaohubiri Kristo kwa fitina wala si kwa moyo safi wakizania kuniongezea mateso katika vifungo vyangu. Hakuna kitu kibaya kwa mtu wa Mungu kama vile kuona kitu fulani kinafanyika kwa namna ya kutaka tu katika ufalme wa Mungu, na hiyo inabomoa na inazuiza umoja na yote ambayo Mungu anayotaka kujenga na kuweza kuitimiza, wanaibomoa. Swali, kuna kupoteza uhakika, kuna kosa kuhakika ndani ya watu hao, kuna kosa, kuna kosa uhakika, sijui au haki sijui kama inakosa wa, inatoka wapi, lakini ina, kuna kosa uoga wa Mungu, kuna kosa uoga wa Mungu. Hapo naweza kusema kwamba kuna kosa uoga wa Mungu ndani ya watu hao, lakini Mungu anajua mioyo. Wakati tunapokuja mbele, anajua ya kwamba ningeweza kutaka niweza kubaki nikaa hapa, ijapokuwa kuja hapa, na sio mara moja tu, lakini kila mahubiri, kila mahubiri, kila wakati, yale ambayo nayo kosa ni uoga wa Mungu. Mbele ya yote wanazungumuzaka siku zote kuhusu upendo iwe pale au hapana, lakini tunakosa, si sote. Hiyo hatuwezi kuhukumu wengine, lakini sisi sote tuweze kunyenyekeza mbele ya neno la Mungu, lakini ndani ya ufalme wa Mungu, Mungu kuweza kutumikia Mungu bila kuweza kuwa ulitayarishwa kwa ajili ya kufanya hivyo na yeye, hiyo ni uwaji, hiyo inaleta mvurugo na inaleta laana na hiyo inaweza kuonekana kama vile ni ngumu, lakini nani anayeweza kushiruhusu kuweza kufanya yale yani anataka katika ufalme wa Mungu, na kuweza kusema oh, hiyo itaweza kutubeba wapi? Kweli haiwezekani, kama Biblia inasema ya kwamba Mungu aliweka katika kanisa. Ni hapo sasa aliweka inahusu yeye, ni yeye na yeye na yeye, wale alioweka inapaswa kuonekana sasa, kwa namna moja au nyingine, sivyo? Na sasa hiyo inapaswa kuonekana na sio kwamba ninataka kuweza kujilinganisha na hali iliyo katika hali ya mazungumzo inayotuzunguka katika wakati huu, lakini hii maumivu ambayo haiwezi kuvumiliwa. Kuna ndugu anasema kitu fulani ambacho ningeweza, sikuweza kutafsiri maneno ya mtafsiri. Ningehitaji, ningehitaji ili iweze kuwa kweli, ningehitaji ili iweze kuwa kweli yale, yale uliyosema. Kuna neno ambalo tuliweza kusoma mara nyingi hapa na na ninawaza kwa moyo wote ya kwamba hailingane na eh, hayo lakini naandikwa ndani ya Isaya makumi sita na sita mstari wa tano Isaya makumi sita na sita mstari wa tano Msikie neno la Bwana, ninyi mnaotetemeka kwa sababu ya neno langu ninyi mnaotetemeka kwa sababu ya neno langu, ndugu zenu wanaowachukia ninyi, ambao waliowatupa ninyi kwa ajili ya jina langu, walisema, Bwana atukuze atukuzwe, na tuone furaha yenu, lakini watapata haya. Kuna utaratibu katika ufalme wa Mungu ndani ya kanisa na kila mtu anapaswa kujiweka katika hiyo kipimo kwake mwenyewe, na kisha sisi wote tuweze kujiweka. Kwa hiyo sisi kujie, wote tuweze kukamata shurti au amri ya upendo, na na hiyo inapaswa kuheshimika katika hali yote, na waza ya kwamba tulishaka ipima vizuri, lakini upendo haiko upendo unayoweza kutimilika tu au unaweza kutengeneza au kufanyika katika hali yote kama vile mavazi tu au koti lakini upendo ni upendo wa Mungu, upendo wa kweli, upendo wa Mungu, upendo kwa ajili ya Mungu, na yote inapaswa kunyenyekea mbele ya Mungu katika upendo huu wa Mungu na kuweza kutambua utaratibu wake wa kiungu katika mambo yote. Nakumbuka ya kwamba ilikuwa katika mwaka elfu moja mia kenda makumi tano na nane wakati pokuwa huko Jeffersonville nilikuwa nimekwisha kualikwa katika kusanyiko mahali kulipokuwa mwanamke aliyekuwa mhubiri alikuwa amekwisha kuandika kitabu cha hatari inayohusu kuhusu matun makarama za roho. Alikuwa amekwisha kuambia kuhusu mambo haya. Alikuwa ameandika kuhusu mambo mengi kuhusu ndugu Branamu katika maneno yake ya kuanzisha na kisha aliweza kuandika tena baadaye. Oh, nikasema namna gani inawezekana ya kwamba watu ambao walioweza kuwa chini ya huduma kama hii, walioweza kukaa na kusikiliza na kisha tena wakaweza kuanza huduma yao wenyewe na kisha wanamu wake kama hao, na kisha mwanamke huyo akaandika kitabu kubwa iliyo ya kipekee inayohusu uponyaji na uongozi na uongozi wa Roho Mtakatifu, na bila wao wenyewe kuweza kujiweka chini ya uongozi wa Roho Mtakatifu na usema neno lake. Na hapo sasa, tazama sasa, swali ya kwanza, nani anayeweza kuwaza kwamba anaongozwa na Roho wa Mungu kama hawezi kujinyenyekeza chini ya neno lililotoka katika Roho? Ni uongozi gani? Ni mwongozo gani ambayo unapaswa kufuata? Hiyo uongozi ni ya namna gani? Uongozi gani unapasha kuingia ndani? Mwongozo gani unapasha kushika? Hiyo muongozo unapasha kuenda mpaka wapi? Kuna pasha kuwa mahali fulani. Na waza kwamba si sote tunapasha kujua hiyo. Mahali fulani ambapo uongozi unapasha kuwa nzuri. Ninitaka kuweza kubaki nikikaa leo jioni hii. Lakini niweze kuwa wazi leo jioni hii. Watu ambao hawawezi hawa, hawa jiingiza katika kusanyiko la kibiblia hawako sehemu ya hiyo. Kuna utaratibu ya kanisa na auwezi kusema ndiyo. E, kama hailingani na hii na, na shendea kwangu na mwingine anasema e, kama sipendezi na hii nakwenda na, na mwingine anasema oh, nataka kufanya kitu fulani. Lakini kama unafanya hivyo, mwache hiyo, msahau hiyo, kila mtu aweze kutoka katika kusanyiko aweze kwenda huko kufanya kitu kingine, lakini hiyo haina faida. Kanisa la kibiblia lina mkubwa mmoja na huyo mkubwa ni Kristo, na yeye ni kichwa, na hiyo viungo vinaungana pamoja na kwa vingine, na kama vile neno la Mungu nasema, na wote wanaungana pamoja na huyo mkubwa, ili waweze kutimiza kazi katika upendo nani hiyo. Na hiyo ndiyo kanisa la kibiblia na nyingine yote, ingine yote hawezi kusimama mbele. Na hiyo hatuwezi kusema kama sivyo, hatuwezi kusonga mbele katika neno la Mungu. Kuna swali. Kuna swali ingine inaulizwa waziwazi wazi katika kusanyiko la Biblia. Na kuna pasha kuose kuwa e, kazi ya makarama na hiyo ni kweli. Tuliweza kuelewa vizuri, niweza kusoma pia leo ndani ya utaratibu wa kanisa. Makarama haziwezi kutumikishwa hapa na huko, lakini mbele ya Mungu ndani ya maombi, mbele ya makusanyiko ya kiungu ili kuweza kulinda na kuzuiza mambo yote ya kuharibisha, ya kuharibisha utaratibu. Nasi tuko hapa tuweze kuonyesha hiyo, ili wandugu, ili wandugu na wadada ambao waliojisikia wakisukumwa kwa ndani na ambao walio tayari ili waweze kuwa na makarama za roho, waweze kushika hiyo heri iliyo ya kipekee. Na waza ya kwamba tunasonga mbele katika hali yote inayowezekana hapa, kama wale wote ambao walio na karama ya roho wanaweza kukamata hiyo kwa makini sana, kama vile wakwa, kama vile mzee anapashwa kuishika kama vile mhubiri au kama vile mtu yoyote wa Mungu anaweza kuishika wakati anapokuwa na huduma hapa. Sasa nazungumza na wale wote ambao walio walio na karama moja au karama nyingi za roho, kama tunaweza kukamata sote pamoja kazi ya Mungu kwa makini sana na kama inaweza kutushika sana kwenye moyo, ndugu. Na anasema nini? Anasema ya kwamba kuna wavijana ambao hawajaweza kutambua, kuna mambo ambayo inayofichwa katika maisha yao, na kisha anasema, lakini hawasongi mbele. Anasema pia, lakini mtumikishe makarama zenu na kitu fulani kitaweza kufunuliwa ili mweze kwenda kwa watu hao wanaohusika, na kuweza kuambia sikia, ni hapa ndipo shetani alinaye, anaweka mamlaka yake ndani ya maisha ya mtu. Na hapo sasa mtu atawekwa, atawekwa katika utaratibu na kusaidiwa, na sio katika maneno yao semeka, katika ujumla wa mahubiri au katika kusanyiko chaka. Sikia hiyo katika miaka makumi tatu, lakini kitu fulani kinapasha kuja kikionesha wasiwasi. Na sasa swali ni hii, ndugu anauliza, sasa swali, sasa namna gani tunaweza kufika kwa hiyo na hiyo ndio itaji sisi sote hiyo ndio itaji sisi sote, tutakuwa katika hali hiyo kwa muda mfupi, tutafikia hayo, hiyo haina mashaka. Tuli tuliweza kuanguka kwenye kibambazi, tuweza kuangukia pua, hata pia tuweza kufika katika mafunzo ya nguvu, tuliweza kunywa hata kikombe cha uchungu, ili tuweze kugeuka kuwa wa wenye akili wa busara ili tuweze kujifunza kutoka mashida ziweze kutokea, tuweze kupata mafunzo ndio sio toka katika akili ya vitabu, lakini tuweze kupata funzo kutoka hii matokeo na yanayoonekana katika matendo, lakini tuweze kushuhudia kwamba katika uhakika ya kwamba Mungu pamoja na kanisa lake atakuwa kwa mwisho kama vile alivyo kwa, kwa mwanzo hapa. Na kama mnaweza kukumbuka, nishaka kuisema wazi wazi hapa kwa mwanzo, kwa mwanzo nishaka kuisema kwa mwanzo, hakuna mtu aliyeweza kujaribu kuweza kufanya kitu chochote, hakuna kitu kuweza kuleta kitu chochote au kuhubiri au kuponya kitu kingine chochote, hakuna mtu. Kulikuwa uoga kubwa katikati ya watu, na wakati wote mambo likwenda kuibadika kidogo kidogo, lakini nasi tumpasha kuchiongoza katika mwongozo huo. Tuko katika muongozo wa kuendelea mpaka ili tuweze kufika katika kipa, kipimo ambayo kanisa lote zima katika oga wa Mungu na chini ya uongozi wa hapo hapo Roho Mtakatifu, wote waweze kuvikwa na nguvu za juu, ili tuweze kutimiza huduma ya Yesu Kristo hapa kwa mwisho sasa. Hiyo ni lazima sana ya kiungu. Jiwe la pembeni tushaka isikia tena pia. Mbele niweze kuja mbele kanisa lilikuwa limekwisha kutarishwa liweza kuingizwa na ili tuweze kurudi, na sasa na sasa tuko kwenye njia tuko kwenye njia tukienda. Kwa hiyo ya lazima ambayo tuko nayo, heli tuko nayo ni kwa sababu hatujiongozi sisi wenyewe au kuweza kujilinganisha na wengine, na hatujitengeneze yake anga, lakini tunaongoja Mungu aweze kutengeneza yeye mwenyewe anga, na tunahitaji hiyo mambo na seeds sio kitu kingine ninaweza kupenda kuweza kurudi nyumbani mikono wazi kuliko kuweza kukaribia hapa nikileta mambo yangu mwenyewe. Ninaweza kushirinda kuweza kudanganywa au kudanganya mimi mwenyewe, niko namna gani? Inalinganishwa ina na maoni yangu mwenyewe, kulingana hali hii ambayo tunaweza kuwa na woga ya kuweza kujifungua kwa Bwana, ndio, na sio woga wa Mungu, lakini woga. Najua najua ndio itakuwa hivyo kwa moja akose, pia kwa weza kuwa hivi, itakuwa ni woga ambayo utakuweza kuongezewa juu yake kutokuamini na kisha kutotii na kisha mambo mengine zaidi ya hiyo uoga. Hapa inalinganishwa hapa na uoga wamoja kosa, utakuwa na uoga ndio, uoga wa kuweza kufanya kosa. Lakini ndani ndani ya ujumla, nawaza ya kwamba kwa saa inayokuja bila sisi kuweza kuwa na hitaji ya kuweza kujipatia maoni au mawazo, lakini Mungu ata timiza na kutenda kwa wakati wake ule upangwa. Tuwe wazi namna gani Mungu aliweza kutuongoza katika miaka hii yote, atuongoza kwa nuru kwa nuru kwa kiwango, tuweza kuonyesha waziwazi wa -wazi kibiblia, Biblia mambo hayo yote, naweza kusema kama vile ndugu Bwana anasema, na tuweza kuionyesha kuliko gisi ndugu Branham, ndugu Branham aliweza kuifanya. Mnajua kitu gani? naweza kusema ndugu Branham na nabii hawezi kusema na kuweza kuonyesha waziwazi -wazi kwa namna moja au nyingine. Lakini Bwana wetu aliweza kusema na kuweza kuonyesha wazi wazi huduma na, ya ndugu na huduma ya Yohana Mbatizaji. Alisema Mathayo 11:7, Mli kwenda kuona nani? Nabii? Mtu aliyevaa mavazi mazuri? Hapana, nabii. Lakini yeye ndiye na Isaya alikuwa amesema Isaya 40 mstari wa 3. Na katika miaka hii yote tutaweza kujua vizuri miaka hii yote. Hii miaka ya ukiwa lakini sasa katika wakati hii kizazi cha kiungu tutaweza kuona mambo imoja, ikifika tutaweza kuwambia hii wazi, hakutakuwa tena mapatano, hakutakuwa tena mapatano. Ndio, na hivyo ndivyo tunaona mambo. Mungu atashughulikia, atakata mstari lio wazi, na mazungumzo yake itakuwa wazi, na kila mtu ataweza kuielewa na wale ambao walio tayari kuweza kunyenyekea ya Mungu atawafanzia neema. Ndio, kuna mwingine anaye na swali. Ndio, swali, unaweza kutueleza au kututafsiria namna gani mutu ana-, au kwa sababu gani mtu anapasha kuzaliwa upya na kwa sababu gani anahitaji Roho Mtakatifu? Kwa sababu gani mtu anapashwa kuzaliwa upya na kwa sababu gani ni lazima aweze kupokea Roho Mtakatifu. Kwa sababu gani anapaswa kuzaliwa upya na kisha aweze kupokea Roho Mtakatifu? Na kisha kwa kusema kwa machache, na kama vile mwanadamu wote alipozaliwa hapa duniani, naye anapaswa kuzaliwa upya ili aweze kuishi na kuweza kuwa huko kama vile hapa duniani. Umoja kupitia mbegu ni ya lazima sana na hapo uzima unapaswa kuzaliwa na kuzaliwa iweze kuwa ya lazima sana na hapo sasa, kila mwanadamu wote alishurutishwa ili aweze kupokea mbegu ya neno katika moyo wake na aweze kuifanya kwa imani, moyo wake unaweza kushikwa. Na hapo sasa, kitu fulani kinashikwa na kuingia katika kitendo kupitia Roho wa Mungu na kisha baadaye Roho wa Mungu anafanya neno hai kuwa hai ndani ya mtu huo. Roho wa Mungu anafanya neno lake ndani ya mtu huo kuwa hai, na hapo mazoezi hii ya Mungu anaongoza mtu huyo kupitia uzaliwa upya. Na sijue kama shaka sema mambo haya wazi, lakini katika siku hizi tushaka kose kufunza watu katika ufalme wa Mungu, tushaka wafunza katika ufalme wa Mungu na wazi ya kwamba tunahubiri watu waweze kuingia katika ufalme wa Mungu kwa namu na moja wamoja kwa Wapentekoste sisi wengine kwa namna yao, na sisi kwa namna yetu, na wengine kwa namna yao, na watu wanaoleta watu kwa ufalme wa Mungu kwa namna yao. Lakini ndugu na mama anasema kwamba hao sio wana wa Mungu, lakini hao ni wana wa babaptisti, hao ni wana wa makusanyiko yao, au wa hiyo maimani zao wenyewe. Lakini natarajia siku nishaka isema siku moja, wakati tupoweza kuishi mazoezi hiyo, hapa siku ya kwanza ya Juma iliyopita huku Uswisi katika nyumba karibu watu makumi mbili walipokuwa hapo hapo, wakati Roho wa Mungu aliposhuka katika chumba hicho, na kila mtu alikuwa hajue ni kitu gani kufanyika katika hiyo saha, lakini hakuna mtu aliyekuwa akijua kwamba kunaweza kuwa watu 20 au makumi mbili. Lakini hapo hapo Roho wa Mungu akaanza kutenda, wamoja wakaanza kuomba, dada moja akapiga magoti, wengine pia. Kuna kitu fulani kilifanyika katika chumba hicho na ilikuwa ni kazi, cha hap, kazi ya hapo hapo ya Roho Mtakatifu, na ni hiyo ndio tunahitaji, na sio kuingizwa ya kiakili, na sio kuingizwa ya kiakili katika ufalme wa Mungu, lakini mazoezi pamoja na Mungu ambayo inaruhusu kuweza kusema ya kwamba najua ya kwamba dhambi zangu zimesamehewa, najua kwamba mwokozi wangu iko hai, na hivyo hivyo kama vile jua na waka mbinguni na mimi mwenye zambi nilipata msamaha, na hiyo inageuka kuwa uhakika kwa imani kupitia mazoezi pamoja na Mungu. Na kisha kweli ni Roho ndiye anayeweza kusafisha hiyo chombo, na ni hiyo Roho moja ndiyo naijaa na kuijaza na inijaza tena baadaye. Lakini pia tushaka kujibu kwa hiyo kwa swali hiyo pia, na kisha sasa tunafika kwa mwisho pamoja na Wafilipi sura moja na mbili tunahitaji ili uweze kufanya neno hili kuwa kweli. Acha basi katika kanisa la Bwana kusiwe kitu kinachoweza kufanyika kwa maneno ya kimafundisho au ya maoni, kama vile yanavyoandikwa hapa kusifanyike kitu wakati unaposikia kwamba unaweza kukifanya, lakini wewe tu kifanyika na Mungu, uweze kungoja na uweze kuona namna gani inapaswa kufanyika baadaye. Naamini ya kwamba tunaweza kusema katika dhamiri njema, katika hii miaka ishirini iliyopita tuliweza kuongozwa na Roho Mtakatifu kwa namna iliyo tofauti. Kuna tofauti katikati ya kuweza ku amini ya kwamba unaongozwa na roho wa Mungu na kisha kuweza kutazama nyuma ukiona ya kwamba ni kweli ilikuwa ni uongozi wa Roho Mtakatifu, na kisha kuna pia alama zinazoweza kupewa kwetu mara nyingi. Na kwa hiyo sasa tunashukuru Mungu kuweza kuwa tuliweza kuwa kose, tunaweza kusema tulikuwa katika hali mbaya lakini tu hatukate tumaini, lakini tunajisikia vizuri, lakini kati, lakini ma, mipango ya mtu yote hata iliyo ku, mpango kubwa iliyo hatari sana, maweza kuonyesha mimi mwenyewe hapa kwa ajili ya nchi yetu ya Ulaya Mashariki, hata kwa ulimwengu mzima, hiyo haiwezi kuwa hata jibu. Jibu inapashwa kutoka kwa Mungu, na jibu nilitoka kwa Mungu, naweza kuisema kwa uhakika katika mwa, mwezi wa 4 mwaka elfu moja mia kenda makumi sita na sita hakuna mtu alikuwa akijua namna gani mambo yatafanyika, na ni hapo ndipo ndugu Branham alisema huko Jeffersonville yale ambayo imepasha kufanyika na sio tofauti na hiyo. Na hapo sasa, kama mambo yanaweza kufanyika, sijue kama niweza kuibadilisha hiyo. Inahuzunisha sana, hiyo inahuzunisha, lakini tunaishi katika demokrasia na hiyo kila mtu anafanya yeye anataka, lakini katika ufalme wa Mungu sio hivyo, na hiyo ndio tunataka tuweze kuonyesha katika ufalme wa Mungu, kama tunaweza kushika kwenye moyo, sura mbili wa Filipi, sura mbili mstari wa pili, mstari wa kwanza: basi faraja yote katika Kristo matulizo yote ya mapendo, ukiwa ushirika wote wa roho, ikiwa uruma yote na rehema, jalizeni furaha yangu ili muwe nia moja, wenye mapendo mamoja, wenye roho mmoja, moyo mmoja. Hakuna mtu anaweza kuwazia hiyo, mwazia hayo mawili, kama tunaweza kuwazia sisi zote mzuri. Na hiyo inaweza kutuongoza mpaka wapi? Tutakuwa na msimamo mmoja na tutakuwa na roho moja hapa na tutaweza kushika mtu huyo kama vile mpa mkipimo. Hapana, lakini tusiweze tusiweze kushinganisha watu, tusiweze kushinganisha na watu, lakini tuweze kuwa na nia moja, tuweze kuwa na mawazo mamoja, tuweze kuwa na mpango mmoja na hakuna nyingine. Na hiyo msimamo hiyo ya kiungu hiyo nia hiyo mawazo, sio akili, inapewa kwetu kwa namna iliyo ya kweli, na inafanyika na Roho Mtakatifu, na sio tu kupitia Roho Mtakatifu kama vile maneno tu lakini kama, vi, kama vile nguvu zinazotugeuza zinazojaa ndani mwetu zinazoleta uzima wa Yesu Kristo ndani yetu, na hiyo hiyo kazi inaonekana ndani yetu na kupitia sisi. Sisi hatuhukumiwi kwa maneno yetu, maisha yetu ndiyo inapasha kuonyesha kwa namna moja au nyingine, na hiyo ndiyo alama kwa hiyo. na hiyo ndiyo alama. na ndugu anasema kwa wakati moja kuhusu akili au sayansa ya Kikristo. Na hiyo watu wengi wako na hiyo na hiyo ambayo nao wazia hayi, hawayamini pia lakini, wanasaidiana wanalipa hata ma, malipo ya hospitali wanasaidiana, wanapendana na wanasaidia pia hata wengine. Lakini kama unaweza kutoa hata mwili wangu kwa moto na kupatia mali yangu kwa maskini, lakini kama sina upendo wa kiungu, hiyo inahusu yote ambayo nayo kuwa ya kiungu. Upendo unapashwa kuwa wa kiungu na, na sio tu mambo ya kushisikia ya kimtu na ya kwamba kwamba niza kuwa na mafeeling nzuri kumbele yako au mambo ya kushisikia vizuri mbele yako, lakini kama hina nipendeza na kama si hina nipendeza na kama hina nipendeza hapana, lakini tu mukubali mukubaliane. Nini kwa nini? Kama vile Mungu aliwakubali katika Kristo kwa ajili ya utukufu wa Mungu. Hiyo ndiyo njia ya Mungu, Waroma kumi na tano mwasara wa saba. Na hiyo ndiyo ufunzo wa mbani pasha kufuata na Mungu atulinde katika neno lake mpaka kwenye mwisho na kama hiyo inaweza kusimama vizuri, na hiyo sasa atatulinda katika neema yake, katika salama yake, na katika upendo wake. Yule anayedumu katika neno, na nasema ya kwamba yule anaye dumu ndani mwangu, maneno yangu yanadumu ndani yake. Hiyo ndio siri, nawaambia tena leo ya kwamba tulibaki katika neno, na kama sasa tulibaki katika neno, na hapo sasa tulibaki katika roho akose hiyo haijaweza kutafsiriwa kwa maalama na mambo ya kukamatika, lakini itafanyika wakati Mungu atakapofanya mambo ambayo tunaweza kufurahishwa nayo, wakati unapoimba nyimbo nzuri, nyimbo na mtu ambaye aliye mgonjwa anatikisa kichwa na akose hata weza kuelewa inamaanisha nini, lakini Biblia inasema kama mtu anaumia aombe, kama mtu iko katika furaha aimbe zaburi na kila mtu anapashwa kuonekana mbele ya Mungu katika hali ambayo iko ndani, lakini kama vile ndugu Rusi alivyotusomea sisi sote ndani ya Zaburi makumi kenda na tano wakati tunapokuja mbele ya Bwana tunapashwa kuja na vitendo vya shukurani, iwe yoyote ambayo inayofanyika. Lakini ni hivyo naosema, kujeni mbele ya uso wake kwa vitendo vya shukurani na asante, na shukurani aliweza kuisema vizuri na si kwa manunguniko, sio kwa kubishana na sio kwa kuzi, kwa kushakia. Lakuna mtu ambaye kufika mbele yake na mambo hayo yote lakini kuleta shukurani, na ni hivyo ndivyo tupatia Mungu imani, na mambo ambayo inayo tunanungunika nayo na ambayo tunayoteseka nayo tunamtumainia ya kwamba anaweza kuigeuza kuwa mema, na ndio maana tunaonekana mbele yake tukiwa na shukurani. Na hiyo iliweza kuniona sana, na shukuru Mungu kwa ajili ya maneno hayo. Tunabakilia nini kufanya tena ingine, ila kuweza kushukuru Bwana kwa moyo wote kwa ajili ya neema yake na uaminifu wake. Amina, tusimame ndugu rus. Baba ya mbinguni, tunakushukuru tena ingine mara moja kwa ajili ya neno lako lenye uwezo. Kupitia neno lako la dhamani na takatifu, tumeguswa na tunakupatia utukufu, sifa na mabudu, Bwana Haubadilishaki neno lako wala mawazo yako. Iwe tuwe tayari Bwana, kama vile ninavyosema katika neno lako, tuweze kuwa na mawazo yako, au kama vile ninasema katika neno lako, tuweze kuwa na roho moja, tuweze kuungana na wewe, ili tuweze kutoka katika imani, tukiona tuliamini. Oh, ndio Bwana, na tuweze kuungana sisi kwa sisi Bwana. Unajua mioyo yetu, unajua mahitaji yetu, na wewe unapasha kutimiza yote Bwana. Jina lako liweze kutif... kutukuzwa Usifiwe na, utu, si, na utukuzwe katika jina la Yesu. Amina. Ndugu Frank. Baba mbinguni, nakushukuru kwa moyo wote kwa ajili ya neno lako la damani na takatifu kwa ajili ya Roho Mtakatifu ambaye anayetenda ndani yetu na kufanya neno kuwa hai ndani yetu anayeligeuza kuwa uhakika wa kiungu Bwana. Tunakushukuru u kwa maana uliweza kutusaidia katika hata saa hii na utaendelea kufanya hivyo. Ninakushukuru kwa ajili ya damu yako iliyomwangika kwa ajili ya neno lako na kwa ajili ya Roho mtakatifu wako, utulinde katika neema yako na uwe pamoja nasi na pamoja na taifa lako lote duniani nzima, Bwana. Sikilizisha basi mwito wako uweze kuacha taifa langu waende, waweze kunitumikia Bwana. Kwa mwisho utafanya hivyo, na hiyo itaonekana, jina lako takatifu liweze kusifiwa. Amina.