Muni ruhusu ni some andiko flanza ya Biblia. Ya kwanza iko ndani ya Wakorinto wa pili sura 13 akose mustari wa 5 tu, Wakorinto wa pili sura 13 mustari wa 5: mujitafute wenyewe kama ninyi ni katika imani Mujijaribu wenyewe, ninyi wenyewe hamjui ya kwamba Yesu Kristo ni Christ ndani yenu? Niliposoma andiko hii, huzuni ya kilindi iliweza kunishika. Mujitafute ninyi wenyewe, mujijaribu, mujipime kwa nuru ya neno kama muko ndani ya imani, mujipime kama Yesu Kristo iko ndani yenu kweli kweli, mufanye kipimo. Ndiyo namna na gani tunaweza kufanya kipimo hiyo? Kipimo iko wapi inayoweza kuturuhusu kuweza kujipima? Mawazo mengine yanayoweza kuingia ndani ya roho mujipime ninyi wenyewe ili muone kama muliweza kuishi kugeukia ya kweli, kama muliweza kuishi kuzaliwa upya ya kweli kwa maji na kwa roho. Mujipime ninyi wenyewe ili muweze kuona kama mulipokea ubatizo wa roho kama vile Biblia inavyo yasema. Tunaweza kuendelea kwa namna hii, mfanye kipimo juu yenu ninyi wenyewe ili muweze kuona kama muko ndani ya imani kwa namna ya kibiblia, kama ushuhuda unalingana na uhakika. Kama sisi waamini tunaweza kuonyesha, kama tunaweza kuonyesha uhakika huo na huo ule ushuhuda wa kiungu kama vile wa ndugu yetu na wadada yetu walivyokuwa nayo kwa mwanzo. Mufanye kipimo kwenu nyinyi wenyewe au mujipime nyinyi wenyewe, ili muweze kuona kama Kristo yeye mwenyewe anakaa ndani yenu, kama anakaa ndani yetu. Ninakumbuka hapa neno la ndugu Branamu, alikuwa akifanya kulinganisha. Alikuwa ni mtu wa kawaida na alikuwa ni mtu aliyekuwa akipenda kutumikisha mifano inayotokea katika maisha ya kawaida lakini hiyo ndio ilikuwa ikimustahili vizuri. Lakini kitu mmoja kiliweza kunigusa sana. Alisema kama roho ya Beethoven inaweza kuwa ndani yenu, mutafanya yale ambayo Beethoven aliyofanya. Akasema kama roho ya Shakespeare inaweza kuwa ndani yenu, mutafanya yale ambayo Shakespeare aliyofanya. Aliweza kusema mifano mingi na kisha akasema kama roho ya Kristo iko ndani yenu, mutafanya yale ambayo Kristo aliyofanya, kwa maana ni hapo ndipo Kristo anaishi ndani yenu. Na Paulo aliyasema, Kristo ndani yetu, tumaini la utukufu wa Kolosai 2:27 na kisha akasema "Sio mimi naye ishi, lakini Kristu ndiye anaeishi ndani yangu," Wagalatia mbili msara ishirini. Tunaweza kusema hiyo kwa ajili ya utukufu wa Mungu. Dubranamu alikuwa akishikamata kama vile mutu mwengine yoyote hapa duniani, na sijawahi kutana na mutu mwengine hapa duniani mpaka katika siku hizi ambaye aliyeweza kushilinganisha na neno la injili ya Yohana na kutegemea neno hilo na kuweza kuliishi waziwazi, ya kwamba matendo nazozifanya nanyi mtazifanya pia, na mtafanya kuliko zile ambazo zinazozifanya. Yohana 14 mstari wa 12. Sitawahi kukutanana na mwinjilisi hata mmoja ambaye aliweza kukamata andiko hii ya Biblia na kuweza kuiona akiishi na kuweza kuitimiza katika huduma yake ila tu ndani ya huduma ya ndugu Branhamu. Lakini sasa hiyo sasa iko nyuma yetu, nasi hatuwezi kutazama siku zote kwa yale yaliyopita na kuweza kushukuria Mungu hiyo. Lakini tunashukuru Mungu kwa ajili ya hiyo ni kweli, lakini sasa ni kwetu sasa kutenda. Na kuna mahali fulani neno nzuri nayosema kwamba mambo ambayo Mungu aliyotimiza kupitia mjumbe yanapashwa na yatatimilika kupitia kanisa ambalo lilo tayari kuweza kupokea ujumbe wa kiungu hiyo. Kitu moja, Mungu anatoa mfano, anatoa kipimo na siyo ili tuweze kuyafurahia tu, na hiyo nayo inawezekana, lakini tuili tuweze kuwa na kipimo ili tuweze kujua yale ambayo Mungu anayotaka kutimiza kupitia viungo vingi vya mwili, tuwe wazi kama tunaweza kufurahia tu kuhusu yale ambayo Mungu aliyotimiza kupitia chombo fulani, tutaweza kupita pembeni ya kitu fulani. Tunapashwa kufanya mazoezi, ambayo nayo tunaweza kuona kwamba Mungu anaweza kutubariki kwa ujao, na Mungu ndio anataka atubariki. Mungu anataka kutubariki na neno hili tulilosoma hapa linakuwa kipimo kwa ajili yetu sisi sote, mujipime, mujijaribu uweze kuona kama muko katika imani, muweze kujipima ninyi wenyewe na muweze kujua kwamba Yesu Kristo ni ndani yenu, na sio mafundisho na sio ujuzi, lakini Yesu Kristo yeye aliyefufuka, ambaye aliyesema uwezo wote nimeupewa ndani ya mbingu na juu ya dunia, Mathayo 28:18 ili yule Bwana aliyefufuka aweze kukaa ndani yetu, kuakiwa na nguvu zake zote na uwezo wake wote, ili mamlaka hiyo ya kiungu yaweze kuonekana kupitia huduma yetu, ili tusiweze kuwa na ujumbe wa kiungu tu, lakini pia tuweze kuwa na mamlaka ya kiungu na sio kuweza kujua wakati ambao tunaoishi tu ndani yake lakini pia tuweze kutumainia kwamba Bwana ye mwenyewe anashuhudia neno lake kwa wale na ndani ya wale ambao wanaliamini. Mujipime nyinyi wenyewe, ninaweza kujaribu na kujipima mimi mwenyewe. Tunapashwa kujipima sisi sote na kujijaribu. Mujipime nyinyi wenyewe kama muko katika imani. Tunaweza kuyafanya namna gani? kuna kutuma nzuri ya kimishonari na inasema inajulikana na watu wote. Tazama, tazama alama zitakazosindikiza wale ambao wanaoamini. Hatukimbie nyuma ya mambo Mungu aliyoahidi, ambayo Mungu aliyoahidi ni mambo ambayo Mungu aliyoahidi ndiyo inayotufuata kwa maana Mungu anakuwa pamoja nasi ili aweze kushuhudia neno lake. Alama hizi zitasindikiza wale wanaoamini, Marko 16:17, wale wanaoamini mushipime ninyi wenyewe ili muweze kuona kama muko katika imani hiyo. Imani hiyo iliyopewa kwa watakatifu mara moja tu, imani iliyo hai, imani iliyo na uwezo, neno iliyo hai, neno lilio na uwezo. Na nawaambia kama vile livyo, hatutosheki na makusanyiko yetu ya kiungu. Mungu alitufunulia neno lake Alijifunua kwetu sisi wenyewe, na sasa anataka aweze kujionyesha kupitia nguvu zake katikati ya wale ambao wanaomwamini. Kama mtu fulani anakuja na kuuliza unaamini kwamba nishaka ukolewa au mtu mwingine anauliza unakumbanishwa kwamba nishaka kupokea ubatizo wa roho Mtakatifu? Sasa nani mwingine anaweza kuijua mtu mwingine au wewe mwenyewe? Kama tunaendelea kujiuliza maswali, ni kusema hatujaweza kuwa na uhakika sisi wenyewe. Lakini sisi wenyewe tunaweza kuwa na uhakika kwa, kwa kipimo ambayo tunaweza kuwa tumefanya sisi wenyewe mazoezi pamoja na Mungu. Mtu mwengine hawezi kuwa nayo. Ndio maana neno hili la hatari lilo wazi: mjipime ninyi wenyewe, mjijaribu mweze kuona kama mko katika imani, mjipime. Tulisikia katika neno la kuanzisha lilo katika neno la kuanzisha la Yohana wa kwanza sura tatu. Mtu yote aliyezaliwa na Mungu, Yohana wa kwanza sura tatu. Yote imekuwa mpya, yote imekuwa mpya. Mambo ya zamani yamepita, mambo ya zamani yamepita, yamepotea. Uzima mpya, namna mpya ya kuwaza, njia mpya, njia pamoja na Mungu. Wakorinto wa pili sura 5:17. Yote imekuwa mpya. Ni hiyo yote ni kazi ya Mungu na sio mchanganyiko, lakini yote inakuwa mpya. Mnajua, tuliweza kutuma maandishi yetu ya kitabu inayoitwa kwamba Ukristo wa kwanza kamba, nakumbuka nituma kwa manyumba zinavyoandika vitabu kumi na moja, hiyo hiyo manyumba kumi na moja zilikataa kuandika hiyo kitabu, lakini moja inayoitwa kwamba Brockhouse inayojulikana sana na madiksioneri yetu yote inatokea huko Brockhouse, na kisha walituambia kwa heshima kwamba maandiko yenu inajengwa juu ya Biblia, iko ya kukubalishwa sana kwa kiwango, hatuwezi kupinga kitu fulani juu yake, lakini kwamba tuna nini, munakosa tu upatanisho na umoja na hizi mashirika zingine zote za dini zinazokuwa ndani ya imani ya Kikristo. Sasa u, u, upatanisho wapi? Nuru na giza inaweza kuungana kweli? Na uongo inaweza kuwampatanishwa na kuwa pamoja? Mujiache mupatanishwe pamoja na Mungu. Hakuna namna ingine. Mungu alitupatia nuru, lakini pia aliweza kutenganisha nuru na giza. Sio maamuzi yetu, lakini ni maamuzi ya Mungu. Leo watu hawa ambao walio na mamulaka juu ya mambo haya wanashuhudia kwamba yote ambayo tuliyoandika yote ni ya kibiblia kwa namna njema, lakini kwamba tunakosa roho ya kiumoja wa madini tunakosa roho ya hii hii shirika na hii kusanyiko la Vatikani ya pili. Hasa hizi maroho ziko wapi zote? Na maana hapo roho wa Mungu haiko roho, roho zingine ziko pale na Mungu ashakatenganisha nuru na giza, kama vile wandugu fulani wanasema neno la na nabii Zekaria kwamba kutakuwa nuru wakati wa jioni, Zekaria 14 mstari wa saba Kama Mungu atupatia nuru, kama vile nimekwisha kusema, kama Mungu atupatia nuru, na sio kwamba nuru hiyo inaweza kuwekwa chini ya kitunga lakini atipatia nuru tuweze kuiweka juu ya kinara cha taa ili wote wanaweza kuingia waweze kuangaziwa na nuru ya kiungu. Ndugu yetu alisoma ndani ya Isaya makumi sita kwamba simama na uangaziwe kwa maana nuru yako imekuja, Isaya makumi sita mstari wa kwanza. Mungu alisahau wakati wa ujinga, lakini sasa anagiza wote mahali pote waweze kutubu waweze kujejekeza chini ya neno la Mungu na waweze kukubali ukosoaji, sio maamuzi yetu Hatuishi ndani ya wakati wa modi, ndani ya wakati wa senki, ndani ya wakati wa fine, au wakati mwingine mpaka wakati wa wigelo, na pia wakati mwingine wote tunaishi katika wakati wa mwisho. Na Mungu alipanga, alitarisha mambo kwa kiwango, kwa kiwango nuru, kama vile inavyoandikwa ndani ya Mezali sura nne nuru iweze kufika katika ujao wake katika siku ya mchana, Mezali sura 4 mstari 18. Na kama tunaweza kuona na kuweza kuishi nuru hiyo ya ujao kwa mwisho, sasa tuweze kutembea katika nuru hiyo, na hapo pia tunaweza kujiweka kwa kipimo, ili tuweze kujua kama tunajulishwa siku zote katika ufalme wa Mungu au kama tunaweza kubaki tukifungwa mahali fulani, kujua mambo fulani bila kuweza kusonga mbele pamoja na Bwana na bila kuweza kushika wakati na saa ambayo tunaishi ndani bila kuweza kujipanga kwa upande wa Mungu na kuweza kubali yote ambayo aliyotayarisha. Nilisoma leo kwa mafupi masitaka ya ndugu yetu samahani, ya Bwana wetu, ya Bwana wetu ndani ya Luka sura 19 mstari wa kumi na moja. Ndani ya wakati ule aliweza kuonya wote ambao hawakuweza kuamini na akawaambia kwamba hawakutambua kutembelewa ambayo walikuwa wamepewa ambayo ilikuwa imewajia kwa neema. Luka kumi na tisa musari wa makumi ine na moja. Luka kumi na tisa makumi ine na moja. Naye alipokaribia akaona muji akalia juu yake. Alikuja kwa walio wake na walio wake hawakumpokea. Alitenda kazi alihubiri, na aliweza kuhuzunishwa sana kuweza kuona ijapokuwa hiyo kazi yote aliyofanya, macho yao hayakuona na mioyo yao haikuweza kupokea, kama vile Nabii Isaya alivyokuwa amesema, kwa macho ya kuona lakini hawa hawaoni na masikio ya kusikia lakini hawasikii. Isaya sita mstari wa tisa. Kwa maana Mungu aliwapatia moyo mgumu. Bwana alikuwa akiona watu wale ambao wangeliweza kutambua neno la Zaburi makumi kenda na tano, mstara wa nane musifanye mioyo yenu kuwa mgumu. Leo kama mnasikia sauti yake, musifanye mioyo yenu kuwa migumu. Zaburi makumi kenda na tano, mstara wa nane Lakini walifanya mioyo yao migumu wakati waliposikia sauti yake. Ni lazima sana ili tuweze kushikwa, tuweze kushikwa kwenye shingo kuhusu uhatari wa wakati mpaka wakati wa mwisho, mpaka mashida zote na ubishi wote uweze kumalizika na mashaka yote yaweze kumalizika. Tuweze kujua kwamba wakati umekuwa hatari kuliko gisi ilivyokuwa mbele, na tuweze kusonga mbele kwa kiwango, tuweze kungoja pia matokeo ya mwisho ndani ya wakati unayokaribia hapa. Wakati alipolilia mji, Bwana anasema kwenye mstari wa makumi nne na mbili Luka kumi na tisa. Akisema kama wewe ungejua siku hii maneno yanayofaa salama yako, lakini sasa yamefichwa mbele ya macho yako. Ni hatari gani bwana katikati ya taifa lake, lakini sasa ilikuwa ikifichwa kwa macho yake au kwa macho yako lakini kama ungeliweza kujua kwamba hiyo ndiyo siku yetu. Sasa na sisi tunaimbaka mara nyingi katika nyimbo kwamba hii ndiyo siku, hii ndiyo siku ya kipekee, siku zote, siku ya neema, siku ya wokovu, lakini wakati wa kipekee katikati ya siku hiyo ya neema, katikati ya siku hiyo ya wokovu, ambayo sasa tuna heri ya kuweza kuishi na mahali ambapo Mungu anatimiza mambo ya kimaajabu, na kisha akatangaza hukumu msara 14 na 3. Kisha akaendelea 13. Kwa kuwa siku zitakuja juu, zitakuja kwako, zitakuja kwako, na adui zako watajenga boma, watakuzunguka, watakufunga pande zote, makumi ine, watakuangusha chini na watoto wako ndani yako, hawataacha ndani yako hata jiwe juu ya jiwe, kwa sababu hukujua wakati Mungu alipokuja kwako. Warafiki yangu wapendwa, kama vile ndugu yetu anavyosema, kuna tofauti kubwa katikati ya mwinjilisi. Anaweza kuja si kwa ajili ya kuhubiri habari njema, lakini kwa ajili ya, ku, ya kupata kitu fulani, akifanya michezo ya mania zake au akicheza juu ya nia za watu. Kuna wagonjwa mahali pote, nani ambaye ambaye hangeweza kuhitaji kupona au kuponyesha? Tunakutana na watu wengi kama hao, lakini wakati wahubiri wanapofikia watu kama wale walio wagonjwa, ya kwamba Mungu anakupenda na ndio maana alikupatia ugonjwa huu kwa sababu anakupenda, kama watu wanaamini hiyo, inaweza kufika kwamba wananyenyekea juu ya mambo hayo, akose wanapingana nayo pasipo kuwa na nia njema M, lakini wanakuwa na imani japokuwa siyo imani hiyo ndani ya kutokuamini kwamba ni Mungu ndiye alifanya hivyo. Mungu haazibu mtu kwa zambi. Mungu hazibu mtu kupitia ugonjwa. Hiyo yote ni matokeo ya laana akungi liweza kuwa zambi, ugonjwa au kifo. Bwana alichukua juu yake yote. Nani ambaye hangeliweza kupenda kupona? Muulize kipofu ki, ki nao mtu fulani aliye na kansa au kitu chochote. Kila mtu anahitaji aweze kuwa katika afya njema, sivyo? Kila mtu anahitaji aweze kuwa katika hali njema. Hapa aliambia watu au aliambia, kwa, aliambia watu kama vile hukumu kwamba kwa sababu amekupokea wakati wa rehema, wakati wakati rehema ilipokutembelea. Wakati Mungu anapozungumza na kutenda, tunapaswa kuwa makini juu yake, tunapaswa kumsikiliza. Kama tufanye hivyo, naacha usemeke hii waziwazi ndipo wazi. Bwana ataweza kutuacha twende mshia zetu, atatuacha tuweze kufuata njia zetu wenyewe, lakini ni wakati tunaweza kukubaliana pamoja naye, ndipo tunaweza kufika kwenye lengo na tunaweza kubaliana na yeye tu kama tunaweza kuamini neno lake lote, mpaka kwenye ahadi ndani ya siku zetu, ahadi zinazohusu siku zetu, na kama tunaweza kungoja zikitimilika. Alitumwa kwa kondoo zilizokuwa zimepotea za nyumba ya Israeli. Alikuja kwa walio wake, lakini walio wake hawakumpokea na alisema hukutambua, hukujua inayoweza kuletea salama, na haukuweza kushika na kujua siku zako au wakati wako. Na ndiyo maana alisema kwamba siku zitakuja juu yako ambayo wadui yako watafanya yale ambayo wanapasha kufanya. Wapendwa wangu, hata pia nyuma unyakuu itatimilika neno la unabii ya wakati wa hatari ziki wakati ambayo mapigo ya vikombe vya kasirani ya mvu itamwangika, wakati ambayo watu watalia, milima anguka juu yetu na utufunike kwa kasirani ya yule anayekaa kwenye kiti cha kasirani ya mwanakondoo. Wakati waziki utaanguka juu ya wale wote ambao wakaza kukubali siku ya rehema ya kutembelewa kwa Mungu. Tunaweza kuamini, tunaweza kuwa sehemu ya Bwana, na ijapokuwa kama Mungu haweze kutupatia neema yake, hatutaweza kuelewa yale ambayo inayohusika sisi kama vile wana wa Mungu, kama sisi ambayo tulio na heri ya kuweza kushiriki katika wakati huu. Mliruhusu pia niweze kuzungumzia maneno haya, mujipime ninyi wenyewe, mujijaribu muweze kujua kama muko katika imani Mushitafute mweze kuona kama muliweza kupokea alama za wakati na kuzitambua. Mujipime ninyi wenyewe, ili mweze kujua kama munaona na munatambua na munaamini na kama munaishi ahadi zinazohusu wakati huu. Mujipime, mweze kujua kama muliweza kupokea na kutambua wakati wa unabii ya habari ya ukovu inayofanyika sasa. Mujipime ninyi wenyewe, ili mweze kujua kama muliweza kuelewa kwamba huu ndio wakati, wakati wa kurudishiwa kwa mambo yote sawasawa na neno ambalo tunalojua sisi sote lilo katika Matendo ya Mitume sura 3 kwenye mstari wa 19 mpaka 21. Ni hapo ndipo tulipoambiwa tubuni, tubuni basi mugeuke, ili zambi zenu ziondoshwe zipate kuja nyakati za ufufuko toka uso wa Bwana, apate kutuma Yesu Kristo aliyehubiriwa kwenu tangu zamani. Kwanza kwanza wakati wa kuburudishwa, na kisha kurudi kwa Yesu Kristo. Kwanza mwito wa kuita kutoka na kutayarishwa kwa bibi harusi, na kisha kuja kwa bwana harusi yeye mwenyewe. Kwanza kujazwa na kuwekwa muhuri kwa Roho Mtakatifu kwa ajili ya siku ya ukombozi wa mili yetu na kisha ku ukombozi wa mili yetu. Sasa tunapaswa kuangalia hii utaratibu wa kiungu na tushoweke chini yake na tuweze kuomba Bwana ili mambo yote yaweze kufuata njia yake kulingana na utaratibu uliopangwa kwa namna ya kiungu. Munahitaji yote hiyo tunahitaji ili Mungu aweze kutenda kulingana na utaratibu ambao yeye mwenyewe uyo aliyotoa katika neno lake kwamba yote yampasha kutimilika. Tazama, inaandikwa kwenye moja ndiye ni kusema Yesu ndiye ilimpasa kupokewa mbinguni hata wakati wa kutengenezwa kwa maneno yote ambayo aliyasema Mungu kwa vinywa vya manabii yake watakatifu tangu mwanzo wa ulimwengu. Andiko hili natuambia nini? Yesu anangoja mbinguni mpaka wakati wa kuburudishwa, mpaka wakati mpaka wakati uweze kuja, wakati wa kutengenezwa kwa mambo yote ambayo Mungu aliyokuwa ametangaza na kusema kupitia vinywa vya manabii yake wa watakatifu tangu nyakati za zamani. Yote yanapaswa kupangwa kulingana na mapenzi ya Kiungu, na kama vile tumekwisha kuyasema mara nyingi, Elia aliweza kutengeneza mazabau ya Bwana katika wakati ule mazabahu ambayo ilikuwa imekwisha kubomolewa. Wafalme wa Kwanza sura 18 musari wa makumi tatu. Kwa upande mmoja manabii wa Bali na upande mwengine manabii wa Sera, na pale upande mwengine kulikuwa mtu wa Mungu na Mungu akamjulisha kwamba nina watu wengine elfu saba ambao hawakupiga magoti mbele ya Bali. Sina hitaji ya kuwa nabii, sikutayarishwa kuwa nabii, lakini nina hitaji moja. Ninahitaji ya kuweza kuona ikitimilika mbele ya macho yangu neno la wamitume na neno la manabii. Ninahitaji kwamba Mungu aweze kutimiza neno lake, ahadi zake. Ninahitaji pia kuweza kuishi mazoezi ya Karmeli, wakati ambapo Mungu anaweza kukabata maamuzi, wakati Mungu anaweza ku jibu na wakati Mungu na wakati watu hawawezi tena kuuliza kama Mungu ni wa kweli au hapana, kama hii ni ya kweli au hapana, wakati Mungu anaweza kuonyesha yeye mwenyewe, kushuhudia. Kila wakati ninapoenda Israeli juu ya mlima Karumeli na ninapoweza kuona na ninapoona hiyo sanamu kubwa ya nabii Eliya akiwa na upanga kwenye mkono wake, hiyo linanigusaka sana na niweza kujiuliza Bwana, unaweza kufanya tena yale uliyofanya wakati ule. Na hatutaki hata katika hali moja kuweza kusema kitu chochote, pia hata neno moja juu ya dini fulani. Yote ina haki ya kuweza kuwa na kama hivi, kama sivyo haingeweza kuwa hatuna hitaji kuweza ku, kufuru hata shetani. Mweza kusoma hiyo juu ya nabii Zekaria pale mtu wa Mungu alisema kwamba Bwana akuhabakie. Zekaria tatu mstari wa pili hatuna hitaji ya kuweza kunungunika juu ya kitu fulani hapana ndugu yetu alisema kwamba kila Nikola mtakatifu anakuwaka na kitu kama hiyo kwenye kichwa chake na papa naye anakuwaka na kitu fulani kama hicho kwenye kichwa chake hatuwezi kusema kitu fulani juu ya hayo yeye mwenyewe anaweza kutenda kutimiza kazi hiyo, naye mwenyewe hawezi kuibadilisha. Aliwekwa katika kazi hiyo, naye anapashwa kuitimiza, kama vile pia tunaweza kuwekwa na Mungu ndani ya msimamo wetu, na hivyo hivyo mambo mengine yote, wafalme wote, yote ambayo iliyo sehemu ya hii mwendeleo ya wakati wa mwisho, yote yanapashwa kupata nafasi yake na kama tunataka, tunaweza kusema bila uga, tunahuzunishwa sana kuona makazi kama hizi pia zinaweza kutimizwa nao na wenyewe wanaweza, na makazi hizi ziko sehemu se ya wakati wa mwisho, kama inaandikwa katika Ufunuo sura 13 sura nane kwamba atadanganya mataifa yote na watu wote wenye dunia, wale wote ambao majina zao hazikuandikwa katika kitabu cha uzima cha mwana kondoo aliyechinjwa. Ni kusema anaposha kufanya hivyo, hasa naweza kufanya nini mimi? Hiyo kitu moja ni cha kweli, wachaguliwa Hawawezi kudanganywa na kuingizwa katika makosa, kwa maana wachaguliwa walitayarishwa na Mungu na hiyo mbele ya kuwekwa kwa misingi ya dunia, ili waweze kugeuzwa na kufananishwa kwa sura ya Yesu Kristo, mwana wa Mungu. Walikombolewa na damu ya mwana kondoo, walizaliwa upya kwa ajili ya tumaini iliyo hai, na wanachukua ndani mwao uzima na tabia ya Yesu Kristo. Na kama vile tulivyosikia tuko wana wa Mungu na yaletokaao kuwa siku moja haijaonekana. Sijui kama mliweza kuwa makini juu ya andiko hii ya Yohana wa kwanza sura tatu na kwenye mstari wa kumi inaandikwa, Yohana wa kwanza sura tatu mstari wa kumi hivi watoto wa Mungu wanaonekana wazi na watoto wa shetani munaweza kusoma inayotangulia juu ya maneno haya inayofuata. Wanatuzungumuzia hapa kuhusu watoto wawili, watoto wa Mungu na watoto wa shetani. Ndiyo, shetani anakuwaka na watoto, shetani ana watoto au? Wa wanatuzungumuzia hapa, wanatuzungumuzia watoto wawili hapa. Nasoma tena hiyo mstari wa kumi Hivi watoto wa Mungu wanaonekana wazi na watoto wa shetani. Munaweza kusoma tena hiyo ndani ya Matayo sura kumi na tatu mezali au mfano wa Bwana wetu inayosema kuhusu aina mbili ya mbegu, na tunajua kwamba kuna aina mbili ya mbegu, lakini mbegu ya kiungu inadumu katika wana wa Mungu. Tulisoma hiyo pia ndani ya Matayo sura kumi na tatu. Kwenye makumi tatu na tisa nawaza kwamba niweza kuweza kupata shairi hiyo njema, makumi tatu vers... na nane vers... na, na, na, na shamba ni dunia, mbegu njema ni hawa wana wa ufalme na magugu ni hawa wana wa yule mwovu mbegu mbili iliyo tofauti na hao wawili, tangu wakati wa anguko, kwa maana pale kulikuja mbegu ya shetani iliyokuja kupitia Kaini. Mwanzo tatu mstari wa kumi na tano nitaweka wadui katikati ya uzao wako na uzao wa mwanamke, atakuuma kisingino, lakini wewe utamvunja kichwa. Mbegu mbili tofauti na kama mnaweza kugeuza hiyo katika gano jipya, na kuichukua katika gano jipya, inasemeka kuhusu sasa Yuda ambaye aliyekuwa mtoto wa yule mbovu, kulingana na, na tafsiri kwamba mtoto wa shetani, shetani aliingia ndani ya Yuda ambaye sasa kusaliti na mambo mengine yalionekana. Watoto wa Mungu hawana uhusiano pamoja na wana wa dunia hii, hiyo kama vile giza na nuru wakitenganishwa na Mungu. Nataka kusema wali ni Mungu ndiye aliyeweza kufanya matengano hiyo, na sio sisi. Tunasoma tena hapa ndani ya Yohana wa kwanza sura 3:11 akose pia mwisho wa mstari wa kumi, nayo ni lazima pia na pia akose mwisho wa mstari wa tisa, kwa maana kuna semeka pale kuhusu mbegu. Yohana wa kwanza Yohana wa kwanza sura tatu mstari wa tisa. sura tatu mstari wa tisa, kila mtu aliyezaliwa na Mungu hatendi zambi kwa sababu uzao wake unakaa ndani yake wala hawezi kutenda zambi. Hasa ni uzao gani? Ni mbegu gani nayo ikaa ndani yake? Mbegu ni neno la Mungu, na mtu aliyezaliwa upya ndani ya mutu aliyezaliwa upya munakuwa mbegu ya kiungu ya neno la Mungu, na kama neno limepandwa ndani yetu, ndipo sasa tunafanya kama vile Maria, tutawazia tutawazia maneno hayo yote ndani ya mioyo yetu, na kama vile alivyosema Daudi, ninalinda neno lako ndani ya moyo wangu ili nisitende zambi juu yako. Zaburi mia moja na kumi na tisa, mstari kumi na moja. Ndani ya yuli aliyezaliwa na Mungu munakuwa uzao wa Mungu au mbegu ya Mungu, na uzao wa Mungu ni neno la Mungu, na kama vile sisi kama vile wana wa Mungu tuko mbegu ya Mungu, na hivyo hivyo pia neno la Mungu ni mbegu ya Mungu au mbegu ya kiungu ambayo tunayopokea ndani yetu, na kila mbegu inazaaka kulingana na aina yake. Jina la Bwana lisifiwe. Na inasemeka kuhusu Kristo kwamba akitoa uzima wake kwa dhabihu, ataona uzao na atazidisha siku zake, na mapenzi ya Bwana yatatemilika kwa mkono wake. Mnaweza kuisoma ndani ya shairi za mwisho za za Isaya, Isaya hamsini na tatu, tatu. Alikuwa ni uzao uliokuja kupitia mwanamke, sivyo? tuliweza kuzungumuza vizuri kuhusu uzao hapa sasa hivi, kwa namna ya dunia hii, munisamehe onyo hii, mjue kwamba mbegu haitoka kwa mwanamke, mbegu siku zote inatoka kwa mwanaume. Maria hakukuwa na kitu mbegu, Mungu ndiye aliyeweka ndani yake yeye. Yeye alikuwa ni Mungu aliyefanyika kuwa mwili, mbegu ilifanyika kuwa mwili. Ali, Maria alikuwa ni chombo tu hakutoa kitu fulani, hakuongeza kitu fulani. Ndio maana ilisemeka kwamba yule atakayezaliwa ndani yako ataitwa mwana wa Mungu aliye hai, itatoka kwa Roho Mtakatifu. Ndio yeye, mbegu ya kiungu, uzao wa kiungu, yeye msali wa kwanza, sisi uzao wa kiungu, sisi kama vile wazao wa, wa kwanza. Endelea na kusoma kwangu tena, ngi mara moja, mstari wa kumi. Hivi watoto wa Mungu wanaonekana wazi na watoto wa shetani. Yohana kwanza sura tatu. Mstari wa kumi. Mutu yeyote asiyetenda haki hatoki kwa Mungu wala yeye asiyependa ndugu yake. Tujipime sisi zote, tujipime kwa nuru ya neno hili pia, ili tuweze kujua kama tunaweza kusimama mbele ya Mungu, wakati tunaposemeka hapa kwamba mutu yeyote asiyependa ndugu yake, naye pia sijawahi kutambua mara nyingi kwamba watu wanakuwaka na neno upendo kwenye vinywa vyao, so, lakini hawachukue upendo huo ndani ya mioyo yao. Ili nifikia wakati moja, nilipozungumza na ndugu mmoja ambaye nilikuwa kijua, nilikuwa nikimjua kwamba hakukuwa na hitaji aweze kuniona. Nikamwambia, ndugu, umekwisha kunikumbatia sasa, acha niweze kuona mkono wako wa kume ili niweze kuona kama ninaweza kuona kisu ambayo unaweza kuniingiza ndani ya mgongo. Kuna upendo wa kudanganya, "ninakupenda", na kisha mkono unazunguka tena karibu yako, na kisha unasikia kama vile kuna kisu inapiga ndani ya mgongo wako kwa nguvu. Na kisha tunaambiwa hapa kwamba mtu yeyote asiyependa ndugu yake si wa Mungu, hatoki kwa Mungu. Tujipime sisi wenyewe ili tuweze kujua tumefikia wapi au tuko namna gani. Tujue tulishindwa wapi au ni mahali gani ambapo Mungu anaweza kutusaidia tena, mahali ambapo Mungu anapata kutusaidia, mahali ambapo anapata patia nguvu zake, ili hali ambayo liyo ndani ya kanisa iweze kuwa kama vile tulivyo tulivyoweza kujua kama tusiweze kujua mutu kama kulingana na mwili, lakini tuweze kujua kila mtu kulingana na roho, na roho, na Roho wa Mungu aweze kutenda na kutawala katikati yetu, tena ndani ya maisha yetu, ndani ya kanisa, ili tusiweze kunungunikiana sisi kwa sisi, na tusiweze kunungunikiana, na tusiweze kusakana kama vile Bwana na, kama vile inavyosemeka katika barua ya Yakobo, kama vile Bwana anasema kwamba siweze kutenda upendo kupitia upendo wa Mungu, na sio kwa kushurutishwa, na sio kuweza kuambia watu waweze kupendana na kisha kuweza kuonyesha tena baadaye. Hapana wandugu, wanaopendana hauna hitaji ya kuambia kwa kwamba ungepasha kupenda ndugu yako upendo uko pale upa, upendo unakuwa pale hapo hapo, kwa maana upendo huo ulimiminwa, ulimiminwa kupitia Roho Mtakatifu ndani ya mioyo yetu. Na kama upendo huo hauko, ni kusema hauja miminwa ndani ya roho yetu kupitia Roho Mtakatifu, na hiyo nayo ni ya lazima sana. Hauwezi kuwa na upendo hapo hapo, lakini acha kumiminwa ndani ya mioyo yetu kupitia Roho Mtakatifu, na wakati hiyo kumiminwa kwa Roho Mtakatifu lifanyika, ndipo sasa tunakuwa nayo na tunaichukua ndani ya mioyo yetu, kwa maana tunaingia sasa katika sura wa kumi na moja na kumi na mbili ya Yohana wa kwanza sura tatu: na hizi ndizo habari mlizosikia tangu mwanzo ya kwamba tupendane sisi kwa sisi. Sura kumi na mbili tusiwe kama Kaini. Sasa Kaini alipenda namna gani? Sura kumi na mbili tusiwe kama Kaini aliyekuwa wa yule mwovu ni shida sana, kwa sababu hayandikwe kwamba alikuwa ni mwana wa Adamu, lakini tunaacha neno la Mungu kama vile lilivyo mwanzo. Kumi na mbili, tusiwe kama Kaini, aliyekuwa yule aliyekuwa wa yule movu, akauwa ndugu yake. Naye alimua kwa sababu gani? Kwa sababu matendo yake yalikuwa mabaya na ya ndugu yake yalikuwa ya haki. Ilikuwa hivyo tangu mwanzo wale waliozaliwa na roho awajachukia wale awajawahi kuchukia wale walio wa mwili, lakini ni tofauti na wasomea hiyo ndani ya Wagalatia sura ine, hiyo inaweza kuwa pia huku. Ndani ya Wagalatia sura ine inatuambia hapa waziwazi sana sana kwenye mstari wa ishirini na nane mpaka Wagalatia 4, makumi tatu. Ine, makumi mbili na nane, makumi tatu. Sisi ndugu Isaac, sisi ndugu zangu kama Isaka watoto wa ahadi. ishirini na tisa: lakini kama wakati ule aliyezaliwa kwa mwili alitesa yule aliyezaliwa kwa roho vivyo na sasa tunaweza kusema nini juu ya maneno haya leo tena zaidi ya miaka elfu mbili iliyopita iyopita tangu paulo alipoandika andiko hii hiyo hali ngali hiyo hiyo kama vile wakati ule nasoma tena andiko hii musari wa ishirini na tisa lakini kama wakati ule aliyezaliwa kwa mwili alitesa yule aliyezaliwa kwa roho vivyo na sasa au ingali hivyo hivyo mpaka sasa. Neno la Mungu linaenda nyuma ya vizazi. Hauwezi kusema kwamba hii ilikuwa ikitimilika katika wakati ule, lakini leo sio. Hapana, wakati huu ya kwa kwamba ni hiyo wakati ule, lakini hapana, sasa lakini inatimika pia tena leo, yale ambayo Mungu aliyosema inatimilika pia leo. Sasa kulikuwa tofauti gani katikati ya Isaka na, na Ismaeli? Ilikuwa ni nyepesi sana. Ismaeli alikuwa ni mtu aliyezaliwa kwa namna ya mwili bila hadi au yote ambayo inayolingana na hayo, lakini Isaka alikuwa ni mtoto aliyeahidiwa. Mungu alipatia Abrahamu ahadi wakati alipokuwa na miaka makumi saba na tano akampatia ahadi ya kumpatia mtoto, na Abrahamu akaamini Mungu akaamini Mungu akangoja miaka ishirini na tano na hakujiacha kupotea kwa kutokuamini, lakini akategemea ahadi ya Mungu na Isaka mtoto aliyeahidiwa ambaye ilitimilika ahadi iliyopewa kwa Abrahamu. Paulo anayeandika hapa ishirini na nane mstari wa ishirini na nane wa Galatia 4, sisi ndugu zangu, kama Isaka watoto wa ahadi, tuliamini ahadi za Mungu katika wakati huu na tutaziona zikitimilika hatukuzaliwa kulingana na mwili. Hiyo nayo iko katika inha, Injili ya Yohana sura moja, lakini iliweza kushangaza watu fulani. Lakini andiko hapa, Injili ya Yohana sura moja mustari wa kumi na mbili na kumi na tatu, lakini wote ambao walimpokea aliwapa uwezo wa kuwa wana wa Mungu, ndiyo wale wanaoamini jina lake. Mstari wa 13, waliozaliwa si kwa damu wala si kwa mapenzi ya mwili, lakini wa, wala kwa mapenzi ya mtu, lakini kwa Mungu, waliozaliwa na Mungu, waliozaliwa na Roho Mtakatifu, uzao wa kiungu, watu walio na sehemu kwa tabia ya kiungu. Na ninyi wapendwa wangu Tunaamini kwa moyo wote kwamba ni lazima sana ili mtu azaliwe upya kwa ajili ya tumaini lio hai. Na kama mtu fulani anawaza kwamba inaomba tu kuweza kuamini amba. yale ambayo Mungu alioahidi tu, hiyo haitoshi. Hiyo inatosha tu kama tunaweza kuamini kama vile andiko lote linasema. Tunapaswa kuamini amba. yale ambayo Biblia inasema kuhusu kuzaliwa upya. Tunapaswa kuamini na kuweza kuishi na kuweza kuishi yote ambayo Biblia inasema kuhusu ubatizo na no mtakatifu na hiyo yote katika wakati wa mwisho. Pasha kuamini katika ujumla wote na sio kuamini kwa sehemu. Sakupashe kukosekana kiungo kimoja katika munyororo, na yote apasha kuwekwa pale na hakuna kitu cha kuwekwa pembeni. Tunapaswa kuamini na kuweza kupata neema ya Mungu, tuweza kupata neema ya Mungu, tuweze kupokea yote na kukubali yote ndani yetu, ili sasa tuweze kujiweka sisi wenyewe na Mungu katika kipimo ambayo tuweze kumtumikia, tuweze kubarikiwa na yeye na kuweza kutumikishwa tena pamoja naye, kuweza kutumikishwa naye tena. Tuseme kwa kumalizia, mujipime ninyi wenyewe, mujijaribu ninyi wenyewe, mweze kujua kama muko katika imani Iko namna gani kuhusu imani yetu ndugu yangu? Ya, wa dada na wapendwa wa ndugu wapendwa na dada wapendwa, imani yetu inasema nini? Imani inasema nini? Imani yetu inasema nini? Kulingana ma maandiko, mito ya maji ya uzima mtako a ndani yetu, tunapasha kujua kama hii matendo ambayo mungu anayotimiza inawasha kujua kama inatimika ndani mwetu. Yohana kumi na ine mstari wa kumi na mbili kuna ahadi pia zitakazotimpata utimilifu wake, yanaweza kusema kwa imani kwamba kwa, kwa sababu Mungu aliahidi hiyo, yatafika pia na kanisa litaletwa na kuchukuliwa katika msimamo huo, na kama inaomba kwa ajili ya hiyo kuweza kupita katika jaribu kidogo na shida fulani, hiyo haina lazima. Mungu atajua namna gani ya kuweza kuchukua kanisa kadisa amba, mahali ambapo linapasha kuwa, mahali ambapo utaweza kuwa tena mash, mashtaka au kitu kingine, lakini litakuwa moyo moja na nafsi moja, wote watakuwa wamebarikiwa na Mungu, wakitumikishwa na Mungu na kuwekwa katika kazi kwa ajili ya wengine ili waweze kuwa baraka. Tujipime sisi wenyewe katika uhakika wote na tuweze kuomba Mungu aweze kutusaidia tulijengwa juu ya msingi wa imani ya kibiblia tuna yote ambayo Mungu aliyoahidi kwa waamini yale aliyoweka kwa namna iliyo wazi kwa wale ambao waliogekwa kuwa waamini tushaka kuyaishi tuliweza kuyapokea iliweza kuonekana kupitia sisi Tujipime tujipime leo mbele ya uso wa Mungu tuweze kuona kwa kipimo gani tunafanana, tunafanana namna gani mbele yake, ndani ya kioo cha neno, na tuweze kumwomba ili aweze kutusaidia tuweze kusonga mbele ndani ya imani, ili tusiweze kuregea na tusiweze kusema Bwana ndiyo ni ngani nakosa mambo mengi hatujawahi kumfanyia kazi sisi wenyewe au kujifanyia kazi sisi wenyewe. Turudi tena kuhusu neno ya jana jioni, niweze kurudi tena kwa andiko ya Wafilipi sura mbili. Jana tulisoma ndani ya Wafilipi sura moja, ndani ya Wafilipi sura mbili. Sasa kwenye mstari wa kumi na mbili mukikwisha Samahani, Wafilipi mbili, mstari wa kumi na mbili basi wapendwa wangu, kama vile mlivyokuwa siku zote mulivyotii siku zote, si wakati nipokuwa pamoja nanyi tu, lakini sasa zaidi sana wakati nisipokuwa, timizeni wokovu wenu wenyewe kwa kuogopa na kutetemeka. Mstari wa kumi na tatu: Maana ni Mungu anayetenda kazi ndani yenu kutaka na kutenda kwa kutimiza kusudi lake jema. Jina la Bwana lisifiwe. Jana tulisoma lisi ndani ya Wafilipi sura 1 mstari wa sita kwamba yeye alianza kazi ndani yenu ataifikisha na kuimaliza mpaka siku ya Yesu Kristo. Mstari wa 13, Wafilipi sura 2, maana ni Mungu anayetenda kazi yenu Ka, katika, anayetenda kazi ndani yenu zamani, anayetenda kazi ndani yenu kutaka na kutenda kwa kutimiza kusudi lake njema. Bila yeye hatuwezi kitu fulani, tunaweza kutaka, kwa sababu yeye ndiye anataka. Hakuna mtu anayekuja kwa baba kama Mungu hamuvute kwanza, kama baba hamuvute kwanza, na mtu yote anayekuja kwangu hakuna siku naweza kumkataa na kumfukuza. Yohana 6:44 hapa, wale wanaokuja kwake anawapokea. Ana hapa kwa maana mstari wa 13 nasema kwamba kwa, kwa maana ni Mungu ni Mungu wewe hawezi kitu fulani, kama umeitwa na wewe mwenyewe hawezi kitu fulani, lakini neema ya Mungu na rehema za Mungu, ni uchaguzi, ni neema, ni upendo, kuona jina la Bwana liweze kusifiwa tena na kutukuzwa kwa ajili ya upendo ambao aliotonyesha. Mstari wa tatu, maana ni Mungu anayetenda, sio wewe na mimi, kwa maana ni Mungu. Mstari wa tatu, wa Filipi sura mbili, maana ni Mungu anayetenda kazi ndani yenu, kutaka na kutenda mumwacha aweze kutenda tena, na leo kama wamoja aweze kupokea hiyo kutaka, acha aweze kufika leo, ili mapenzi ya kiungu yaweze kuzaliwa ndani yetu, ili muweze kujiacha kwa Bwana, muweze kusikia upendo wake, na muweze kusikia kwamba anakuita na sasa ananiita, na sasa ananizungumzia, na sasa ndi wewe ndiye anayezungumzia na kisha wale wote ambao shaka kufanya mazoezi ya kuweza kuwa walipokea kutaka ya kiungu na sasa, tunaweza kusema kwa sauti kubwa kulingana na msingi wa neno la Mungu kwamba atatimiza pia kutaka, atatimiza pia kutaka na kufanya, atajifanya ataifanya pia. Wakati gani? Leo ndiyo, tuone yale inayoandikiwa tena hapa. Nasoma tena mstari wa kumi na tatu ya Wafilipi sura mbili mstari wa kumi na tatu, maana ni Mungu anayetenda kazi ndani yenu kutaka na kutenda. Muniambie sasa, ni wangapi ndani yao ambao Mungu ashakatimiza ndani yao kutaka yana au kutenda? Muniambie amina, munyesha mkono, museme ni wangapi. Amina, haleluya, ni wangapi katikati yenu kwamba ataweza kuwapatia tena kutenda ndani ya wote? Ni kweli, hawezi kuwa tofauti. Anatimiza, anaweza kufanya, anaweza kutaka, anaweza kufanya kutaka, anaweza kufanya pia kutenda. Ni Mungu ndiye anayetimiza yote aliyeanza. Watu wanaweza kutoshwa katika kazi yao kupitia kifo, haijalishi Mungu yeye anamaliza kazi yake aliyeanza. ya tunaendelea tena kwa kumi na nne mahali au kwa sehemu ya mwisho ya msaa kumi na tatu kutimiza kusudi lake njema ila Mungu peke yake yale, yale ambayo Mungu anayotimiza ndani yetu ndio inaweza kumpendeza yale, anayotimiza, anayofanya kutenda, na hakuna kingine na hivyo ndivyo inaweza kumpendeza. Kazi yetu sisi wenyewe inafanana na yale ambayo Kaini aliyoleta kwenye mazabau ya ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya dhabihu yake. Wa Filipi sura mbili mstari wa kumi na nne, fanyeni maneno yote pasipo manunguniko wala mashindano mupate kuwa wana wa Mungu wasio na laumu wala udanganyifu pasipo kipako katika kizazi cha jeuri na ubishi, katikati yao ninyi mnaonekana kama taa katika ulimwengu. Ulimwengu wote umekwisha kuharibika, lakini hatuwezi kufanya kitu fulani juu yake. Lakini watoto wa Mungu hawezi kujata kudanganywa, hawezi kufata mafundisho ya uongo, lakini waweza kuingizwa na kujengwa kwenye msingi wa neno na kujengwa kwenye ikweli na wakati wote hii matokeo mawili yanaonekana tena, udanganyifu kwa upande mwingine na kuweza kugeukia na mutu kwa mwingine, na hiyo kutengana haitaweza kuacha kuwa tofauti kubwa sana mpaka siku ya Yesu Kristo. Na sasa sikie yale ambayo Paulo anasema kwenye mstari wa kumi na sita katika maneno haya, mstari wa kumi na sita wa Filipi sura 3, mukishika neno la uzima nipate sababu ya kujisifu katika siku ya Kristo ya kuwa sikukimbia bure wala sikushitaabisha bure. Hata hiyo pia iweze kutimilika, hata iweze kufanyika pia hapa kwa ajili yetu sisi sote, ili tuweze kushika neno la uzima. Mutambue kwamba hapa si neno la kifo, sio neno la kifo, lakini neno la uzima kwa ajili ya uzima. Na Paulo aliandika tuko harufu ya uzima kwa ajili ya uzima wakundi wa pili sura mbili mstari wa kumi na sita haleluya jina la bwana sifiwe wote wale wote walio tarishwa na mungu kwa ajili ya uzima wa milele waligekakuwa wamini ona kisa kama vile zilieza kuisoma ndani ya matendo ya mitume sura 13 na ilikuwa hivyo katika wakati ule na iko hivyo hivyo pia tena leo wale wote ambao walio tarishwa kwa ajili ya uzima wa milele wakaamini wakati waliposikia neno la bwana hata iweze kuwa hivyo pia leo katikati yetu, kwa utukufu kwa ajili ya utukufu wa, wa siku wa siku ya Yesu Kristo. Siku ya Yesu Kristo iko tofauti na siku ya Bwana. Kwa sababu siku ya Yesu Kristo ni siku ya kurudi kwake. Ili aweze kuja kutafuta bibi harusi yeye kama vile Bwana harusi, na siku ya Bwana itawaka kama vile tanuru Siku ya Bwana ni siku ya hatari, siku ya hukumu. Tunangoja siku kubwa na ya utukufu ya Yesu Kristo. Na wamoja watashangaa kwa kose, waweza kupata katika mahubiri ya kwanza ya Petro kuwa kutofauti, kutofauti katikati ya gano la kale na gano jipya, lakini Roho wa Mungu ndiye aliyefanya hivyo. Aliyafanya hivyo kwa kutaka, mnaweza kuipata nyinyi wote katika agano la kale, mnataka kuwasomea hiyo, kama Mungu akitaka, kama vile andiko ya mwisho ya agano jipya, sana sana, ndani ya matendo ya mitume sura mbili mstari wa 20. Jua litageuka kuwa giza na mwezi kuwa damu, mbele ya kutimbia kwake siku ya Bwana iliyo kubwa yenye ajabu ishirini. Matendo ya Mitume sura 2, mnaweza kusoma andiko zingine zote za Biblia. Tunapataka siku zote hiyo, siku ya kuogopesha, siku hiyo ya kuogopesha ya Bwana siku zote inasemeka ndani. Nataka kuwasomea shahidi za andiko, shahidi za mwisho mbili, za mwisho, za Malaki. Tunapata hiyo kitu moja katikati ya agano la kale lote, Malaki sura nne mstari wa tano na... mstari wa tano tazameni, ndio natumia ninyi Eliya nabii mbele ya kuja kwa siku kubwa na ya kuogopesha Bwana. Andiko ingine nasema kwamba siku ya kuogopesha Bwana, lakini, pe, lakini Petro alisema kwamba siku ya utukufu. Kwa sababu gani? Inaweza kuwa kama vile nikutenganisha, kama vile nabii Isaya alikuwa ameshisha kusema hiyo mbili, nakuja asubuhi na usiku pia. Isaya ishirini na moja mstari wa kumi na mbili siku hiyo, wakati mbili nakuja, siku ya utukufu wetu, siku ya kutukuzwa kwetu, siku ya Bwana na siku yutakapoona Bwana warusi wa nafsi zetu, siku ya utukufu, siku ya Bwana sasa itakuja na siku hiyo itaangukia wenyeji wote wa dunia, kuona gisi ni vema kuona gisi Roho wa Mungu alikuwa amekusha kufunua mambo haya yote kwa namna ya utukufu sana, kwa mwanzo wa Agano Jipya ili tuweze sasa kwa wakati wa mwisho tuweze kuyaona na tuweze kuyatambua kwa namna iliyo wazi katika neno la Mungu wetu. Bwana ashukuriwe kwa ajili ya neno lake la utukufu na la milele. Mbingu na dunia vitapita, lakini neno la Mungu litadumu milele na milele na milele. Kama neno hili la Mungu linadumu ndani yako, kama vile mbegu ya kiungu ndipo sasa naota, na wewe utadumu pamoja na neno la Mungu ambalo lilo la milele kwa ajili ya umilele. Kwa maana tumegeuka kuwa wavulana wasichana wa Mungu kulingana na ukombozi uliotimilika kupitia damu ya mwana kondoo, kupitia nguvu za ukombozi uliotimilika kupitia damu ya mwana kondoo wa Mungu hapo Golgotha, tulipokea upatanisho na msamaha tulipokea ndani mwetu uzima mpya na wa milele wa kiungu kupitia imani ndani ya Yesu Kristo kwa maana tulipokea naye ndiye mungu wa kweli na uzima wa milele kama unaye likusema una yule mungu wa kweli ha, na kuna mungu mmoja tu mungu wa mmoja wa kweli na hapo sasa una uzima wa milele kuna uzima mmoja wa milele ndani mwake mulikuwa uzima na uzima ulikuwa ni nuru ya watu. Mutu aliye na mwana ana uzima wa milele haleluya! Jina la Bwana lisifiwe na litukuzwe. Wana wa Mungu, ndugu na dada, tufurahi kwa sababu yeye aliyeanza kazi ataifikisha mpaka mwisho. Yule aliyetoa hitaji ya kutaka na kutenda Anatupatia pia uwezo ya kuweza kutimiza. Yule aliyeanza kazi ataifisha mpaka mwisho, akazi na na kazi na mwisho na mwisho utakuwa ya utukufu. Jina la Bwana liweze kusifiwa, Bwana Mungu wetu na sasa, na hata milele na milele. Amina. Tusimame na tusifu Bwana pamoja. Tunakuja vichwa vyetu kwa ajili ya kuomba. Baba ni mbinguni. Mungu wa neema yote na wa rehema yote, Mungu wa upendo, ulijifunua kwetu ndani ya Yesu Kristo, ulitupatanisha pamoja na wewe mwenyewe, ulitupatia ujumbe wa upatanisho, habari njema ya Yesu Kristo aliyesulubishwa na tunaweza kuitangaza na kutambua kwamba ingali wakati wanema na watu wangali wanaitwa. Bwana, ninakushukuru kwa moyo wote kuona sasa uliweza kutimiza kutaka ya kiungu. Unafanya kutaka ya kiungu ndani ya mioyo mingi, Bwana o Mungu. Na hivyo, hivyo kama vile ulivyoweka kutaka hiyo ndani mwetu na hivyo hivyo pia utaweza kuongoza mambo na utatupatia utimilifu kupitia neema yako, kwa maana hakuna mtu anaweza kuja kwako kama haumufute haumuvute, kama hawezi kuwa amevutwa na wewe. Na sasa tunakuja kwako tukiwa pamoja pamoja na wale wote walionyosha mikono, na tunakupatia utukufu kutoka kilindi cha moyo. Unaokoa tena, unajifunua tena unavuta tena watu kwako. Ushukuriwe, ushukuriwe Bwana mpendwa, kwa ajili ya kazi na kitendo cha Roho Mtakatifu wako. Neno lako alirudi bure linatimiza yale ambayo ulilolituma. Utukuzwe na usifiwe. Ninakushukuru kwa ajili ya ndugu zangu na wadada zangu ambao waliokamata maamzi ya kukufuata, ambao waliosikia kwamba uliweka ndani mwao ukutaka, na ulikuwa umeifanya kupitia Roho Mtakatifu wako. Watambue na tujue si sote kwamba ni kwa neema ndiyo. Utaweza kuwapatia pia kutaka na kutenda, utawapatia pia kutimiza, ndio utamaliza kazi yako na ndani ya wana wako mpaka kwanya siku ya kurudi kwako, mpaka siku hiyo ya utukufu ya Yesu Kristo bwana wetu. Oh, Bwana arusi wa nafsi zetu, Bwana arusi wa nafsi zetu, mfalme wa falme, bwana wa mabwana, tunakusifu na tunakutukuza kwa ajili ya wepo wako wa ajabu na ya utukufu. Tunakusifu Bwana Mungu mwesa yote ambaye uliyekuwa na uliye sasa, nayo ikuja, usifiwe na utukuzwe milele na milele. Hata jina lako jina la Yesu ni usifiwe na litukuzwe. Bwana, funua nguvu za jina la Yesu, nguvu za neno, nguvu za damu na nguvu za Roho wa Mungu, katikati ya kanisa lako. Tunakusi, na tunakushukuru kwa sababu unayafanya ulishaka anza, usifiwe na utukuzwe milele na milele. Haleluya, na taifa lote liseme haleluya, wote waseme utukufu kwa Mungu, utukufu kwa Bwana, haleluya Haleluya, haleluya, utukufu kwa Mungu Bwana. Tunasikia uwepo wa Mungu mweza yote katikati yetu. Bwana yuko karibu ya wale wote ambao waliojinyenyekeza mbele ya uso wake, ambao walio na moyo ya kuvunjika na roho nyenyekevu, yeye ni karibu yao ili aweze kujifunua, ili aukue, ili aponye, ili afungue, ili aweze kuleta salama na furaha ndani ya Roho Mtakatifu. Haleluya! Bwana wetu asifiwe na tukuzwe, Mungu wetu sasa na hata milele na milele. Amina.