Jina la Bwana lisifiwe. Na acha basi uweze kuwa hivyo, ya kwamba upendo ambao tulio nao kwa ajili yake uweze kuwa ni ule upendo mmoja ambao aliyo nao kwa ajili yetu. Upendo, upendo wa kweli wa kiungu usio na shurti. Na Mungu alitupenda wakati tulipokuwa tungali wenye zambi, tulipokuwa tungali mbali na yeye, naye hakuhesabia kitu juu yetu, akasamehe makosa yote na kufuta zambi zote, akaonyesha rehema juu ya hukumu, na akatukomboa na kutupatanisha pamoja naye mwenyewe juu ya msalaba wa Golgota. Tutatangaza mpaka mwisho ukombozi kama vile ulivyotimilika. Nikusema juu ya msalaba wa Golgotha, wakati damu ya mwanakondoo wa Mungu ilipomwagika. Kuna upatanisho mmoja tu, na upatanisho huo ulifanyika hapo Golgotha. Mutu anayetafuta njia ingine anapotea. Mutu anayewaza kwamba anaweza kupita pembeni ya Golgotha hatafika kwenye lengo. Wakati tunapoimba mara nyingi pambio ya nyimbo ya kwamba Golgota ya utukufu, hatuimbake mahali au eneo hiyo, lakini tunaimba yale yaliyofanyika huko kwa ajili yetu. Ndipo mioyo yetu inapiga kwa ajili ya yule ambaye moyo wake ulipiga kwa ajili yetu, ni kusema Bwana wetu na mukombozi wetu. Tuliweza kuyasikia kwa namna ya kimajabu ndani ya Isaya makumi ine na tano Sikuambia wazao wa Yakobo munitafute bure, mimi Bwana ninasema haki. Ninasema maneno yaliyo sawa. Isaya 45 mstari wa 19, sehemu ya pili mstari wa 20. Mushikusanye na muje na mukaribie pamoja ninyi muliopona toka mataifa ni onyo gani? Ni aliko gani tunayopewa hapa? Kujeni kwangu ni nyote, Bwana wetu alisema hivyo. Ni nyote mliochoka choka na kulemelewa, nitawapatia pumziko kwa ajili ya nafsi zenu. Mathayo 11 mstari 28. Marafiki yangu wapendwa, tukusanyike leo mbele ya uso wa Mungu, iwe kama vile tuko hapa mbele ya uso wa Bwana ambaye aliyetualika kwa ajili ya kusikia neno lake. Na mahali pote alipokuwa akihubiri neno na mahali watu walikuwa wakimwamini, watu walikuwa wakimutambua kama vile alivyo kweli kweli, walikuwa wakimuishi kama vile alivyo kweli kweli, ni kusema Mokozi, mponyaji, mfunguaji, na kama vile tulishaka sema mara nyingi, hakuna mtu ambaye aliyekuja kwa Bwana aliyerudi kama vile alivyokuwa amekuja. Mtu aliyekuja akiwa kipofu alirudi akiona. Mutu aliyekuja akiwa mkoma alirudi akiwa safi. Mutu aliyekuja akilemelewa na dhambi alikuwa akirudi akiwa amefunguliwa kupitia msamaha. Haijalishi kwa namna gani au katika hali gani, watu walikuwa wakikuja kwa Bwana. Pia wale waliokuwa wamefungwa walikuwa wakifunguliwa, walikuwa wakirudi wakisifu na kutukuza Bwana. Basi tukusanyike hivyo mbele ya uso wa Mungu tukiwa na uhakika kwa ujao ya kwamba yeye yuko kwa hapa na kwamba isiweze kuwa tu neno lake linalotangazwa hapa tu, lakini aweze kuwa hapa yeye kama anayezungumuza, yeye kama vile Mokozi, yeye kama vile mponyaji, yeye kama yule ambaye tunaweza kuja kwake na tutaweza kuja tena. Tumealikwa ndani ya Isaya 45 kwenye mstari wa ishirini na moja Tangazeni na kujongea karibu. auch das wollen wir tun. Na hiyo ndiyo tunataka tuweze kufanya nasi pia. Sisi sote tuna mahitaji za maombi, tuna mahitaji ambazo tunahitaji kuweza kuonyesha kwa Bwana zinazotuhusu sisi wenyewe, zinazohusu jamaa yetu au watu ambao walio karibu yetu. Haijalishi namna gani tunakuja kwa Bwana kama vile tulivyo, um, na tunamuonyesha um, mahitaji zetu um, na hapo sasa anatujulisha na hm Isaya makumi na tano, si mimi Bwana uh, na hapana mwingine ila mimi uh, Mungu wa haki na muokozi hapana mwingine ila mimi sehemu ya pili ya ishirini na moja, mustari wa ishirini na moja yeye ni Mungu wa haki ambaye aliyeleta ukovu. Yeye ametoka kuwa mukozi wetu, kama vile navyoandika hapa, kutoka ndani ya kinywa chake mulitoka kweli neno ambalo lisiloweza kutikisika Isaya makumi na tano, mustari wa ishirini na tatu. Na hiyo inatupenya mara moja mpaka ndani ya kili chetu sisi wenyewe, wakati tunaposoma andiko kama hizi watu wanakusaka mbele ya neno lao. Wanaweza kuwa na nia njema, lakini hawezi kuzitimiza. Lakini Mungu yeye mwenyewe anatimiza yale anayoahidi mbingu itaanguka kuliko neno lake linaweza kunidanganya. Mbingu na dunia viungue, milima na vilima vidogo viweze kupotea, lakini yeye anatafuta ataona ya kwamba neno la Mungu linabaki kuwa la kweli siku zote. Kwenye mstari wa 18 nayo imekwisha kuwa ya lazima, na pia kwenye mstari wa 19 tunaweza kusoma hayo yote. Isaya makumi ine na tano mstari wa 19, sikusema kwa siri katika pahali pagiza pa dunia hapana Mungu siku zote alikuwa akijifunua aliruhusu watu ambao walioweza kumuona na kumusikia na kumwishi waweze kuwa washuhuda wake na kisha Bwana anasema akiambia taifa la Israeli lote ninyi ni washuhuda wangu Isaya makumi ine na tatu mstari wa kumi nini ni, ni, ni washuhuda wangu. And Bwana anasema was na mutumishi was wangu, washuda wangu washuda. ambaye nilimuchagua, ambaye ni, ambaye ni muchagua hayo wawili In washuhuda na watumishi kumtumikia kwa upande moja wangu, na kushuhudia kwamba alijifunua kwa upande mwengine, na Bwana wetu aliweza kusema kwa namna njema ndani ya Matendo ya Mitume ninyi ni washuhuda wangu, mubaki Yerusalema mpaka mutakapo vikwa kwa nguvu za kutoka juu. Petro aliandika tulikuwa washuhuda wa kuona, wa kuona wa utukufu wake wa ajabu. Petro wa pili sura moja mstari wa kumi na sita washuhuda wa kuona. Yohana aliandika yale iliyokuwa tangu mwanzo, yale tuliyoona kwa macho yetu, yale tuliyosikia, yale mikono yetu iliyogusa neno la uzima tunaliwatangazia. Tunaweza kujipanga na kupangwa na Mungu katika hii wingu kubwa la washuhuda wamoja, wamekwisha kwenda, wengine wangali hapa, nasi pia tunaweza kuwa washuhuda wa yale yani ambayo Mungu aliyotimiza ndani ya kizazi chetu. Wapendwa ndugu na dada hatushuhudie mambo haya yote ili tuweze kuweka mutu kwa nafasi ya kwanza, hata kamwe siku tutaweza kuanza kutukuza mutu tutakuwa tumeacha kutukuza Mungu. Tunajua hiyo kwa namna njema, na tunajua maandiko matakatifu, ili tuweze kujua kwamba Mungu aliweza kusema kupitia nabii Isaya kwamba utukufu wangu usiupatie mtu wala sifa yangu kwa sanamu Isaya makumi ine na mbili mustari wa nane. Tunajua maandiko matakatifu sana, ili tuweze kuonywa na tuweze kujua ni kitu gani tunapasha kuwa makini juu yake, lakini kama ni Mungu ambaye aliyejionyesha ambaye aliyejishuhudia ye mwenyewe, na kama tunaweza kuyajua, ndipo sasa tutakuwa tumefanya kitu moja, hatukupita pembeni tukinyamaza kuona jinsi Mungu aliweza kujifunua kwa namna ya kimaajabu. Na kama mtu fulani anaweza kuonekana mahali fulani akiwa katika kazi, wakati Mungu anapotenda, inakuwa ni lazima sana ili tuweze kumusema kila wakati, lakini ya lazima inakwaka ni ya kuonyesha tu Bwana wetu na Mungu wetu. Wakati tunaposoma habari ya kugeukia kwa Saulo, hatuwezi kufanya kitu kingine ila kupatia utukufu kwa kweli na kushuhudia yale ambayo yaliyofanyika. Haikukua mtu yule, ilikuwa ikihusu kazi ya Mungu. Mungu ambaye alitaka atumikishe mtu fulani na ambaye aliyeona mutu yule aliyekuwa na bidii, mutu ambaye angepashwa kutumikisha. Nuru ya mbingu ikamuonekana na yakaanguka duu kwenye udongo, akalia: wewe ni Bwana, wewe ni nani Bwana? Najibu kakuwa ni mimi Yesu naye mtesa. Na kisha kukakuja hii mwito mkubwa: utakuwa kwa ajili yangu chombo cha uchaguzi, chombo ambayo niliyochagua, nitakutuma mbali mpaka kwa mataifa, kwa maana utachukua jina langu mbele ya wafalme na mengineyo. Ilikuwa na husu mtu wa Tarso. Iliyokuwa lazima kwa Mungu ni kwamba ujumbe uweze kuchukuliwa na kutangaziwa ukiwa na kushuhudiwa na alama ya Roho na nguvu za Mungu. Chombo hapa hakina hata umuhimu moja. Mungu anakamataka vyombo, anakamataka yule anayetaka, anabariki na anamutumikisha. Nilisema mara nyingi, kama kuna wandugu ambao hawawezi kufurahi wakati Mungu anapobariki na kutumikisha mutu fulani, ni kusema wakati haujafika ili waweze kutumikishwa na Mungu nao, na ni wakati tunapoweza kusikia furaha ya kweli, wakati Mungu anapojifunua, wakati Mungu anapobariki mtu fulani, na hapo anaweza kuwa chemuchemu chemu ya baraka, wakati tunapoweza kufurahia hiyo. Sawa sawa na neno laandiko, kama chombo kinaheshimiwa, mwili wote unafurahi pamoja naye, na hiyo ndio inaandikwa ndani ya Wakundo wa kwanza sura 12. Na hiyo furaha inapashwa kutujaa, haijalishi ni nani ambaye Mungu anaita au nani anayetumikisha. Anakwaka na hitaji ya watu na wanawake ambao anaweza kuzungumzia na kutenda kupitia wao. Ningetaka ili tuweze kuwazia kwa mafupi kuhusu Wafilipi sura moja na kisha tutaweza kuomba pamoja kwa namna ili Mungu aweze kutujibu kweli kweli, na ili mahali ambapo tunakusanyika iweze kutetemeka, na itatetemeka pia. Naamini ya kwamba tunachukua ndani mwetu uhitaji kama hiyo, na kwamba tunaweza kuisema hiyo kwa namna, na hiyo kwa Bwana tuweze kumwonyesha na tumwombe, ili ajionyeshe, ajifunue kama vile mwanzo tunahitaji tunahitaji hiyo kweli kweli. Wafilipi sura moja kuanza kwa musari wa tatu: ninashukuru kwa Mungu wangu kila mara ninapo wakumbuka ninyi. Musari wa ine: siku zote katika maombi yangu yote kwa ajili yenu nikiomba kwa furaha. Musara wa tano, kwa sababu ya ushirika wenu katika kuendesha habari njema toka siku ya kwanza hata sasa. Musara wa sita, na ninajua neno hili kabisa, ya kwamba yeye aliyeanza kazi njema ndani yenu ataimaliza hata siku ya Yesu Kristo akose mpaka hapa, na tutaweza kuendelea baadaye. Paulo alikuwa akiambia watu, alikuwa akiandikia watu ambao tangu siku ya kwanza hawakuwazia, lakini wakashikwa na Mungu na kisha wakajiingiza kwa ujao ndani ya kazi, ndani ya kazi ya Mungu na wakapata sehemu kwa yale ambayo ya iliyokuwa ikifanyika kupitia hiyo utangazaji wa habari njema, na anasema kwamba mlishuhudia tangu siku ya kwanza mpaka sasa, mkaonyesha kuweka nguvu zenu. Wapendwa wangu, Mungu anataka tufanye watu ambao tangu siku ya kwanza mpaka siku ya mwisho waweze kushikwa kwa ndani na waweze kupata sehemu kwa yale yani, ambayo Mungu anayofanya na anayotimiza, wasiweze kuwa vuguvugu na wadhaifu, na kisha waweze kufikia karibu kutapikwa lakini walio tayari kuweza kushikwa na kuwashwa kwa moto wa upendo na wa roho na ambao wasiotimiza kazi ya Mungu wakiwa na mambo sio kwa ya lazima lazim na uzaifu, lakini wanaotenda kupitia Roho Mtakatifu wakishikwa na upendo wa Mungu ili moto uweze kuwaka ndani ya mioyo yetu na ili Mungu aweze kujifunua kweli kweli. Ni, ni watu kama hao ndiyo Paulo alipasha kuandikia, akiwa na furaha. Haikukuwa kwa huzuni, ilikuwa ni furaha. Hakukukuwa hitaji ya kuonya na kukosoa nao mafundisho, lakini anasema kwamba ninaifanya kwa furaha na ninawaombea kwa sababu ya, ku, ya nguvu mnazoweka kwa habari njema ya ukovu tangu siku ya kwanza mpaka sasa. Kwa Filipi sura moja mstari wa tano. Niliwazia hayo wakati niliposikia kwamba wandugu na wadada watakuja kutoka Chekoslovakia kuna siku kumi na nne iliyopita, na wakati tulipokuwa tukivuka Slovakii ili tuweze kwenda huko Polonye, tuliweza kukumbuka siku ambazo zinazo pita tangu miaka ishirini na mbili wakati po hubiri huko kwa mara ya kwanza kweli za Biblia ndani ya mwaka elfu moja mia kenda na makumi sita na nane 8 ndugu, ndugu unakumbuka hiyo sauti iliyosema kitu fulani? Unakumbuka ubatizo tulioweza kuwa nayo katika wakati ule? Hapa ilikuwa ni wakati wa baridi, kulikuwa baridi, ilikuwa theluji na nini, mambo mengi na tunaona kwamba huo moto moja hiyo bidii moja inabaki mpaka leo, na naamini kwamba tunaweza kusema kwamba hiyo iliweza kuongezeka. Iliongezeka, tunaona leo kwa namna njema iliyo wazi kuliko jinsi tulivyokuwa tukiona mbele, na tunaelewa kwa namna njema kuliko jinsi tulivyokuwa tukielewa wakati ule. Rafiki yangu wapendwa, Mungu anatafuta watu ambao wasiokuwa na hitaji ya kutafuta na kuweza kuwa na wakati wa kuazia, lakini wanaweza kumwamini na kumfuata, lakini wale ambao tangu siku ya kwanza wakati wakati neno linapokuwa limetangaziwa kwao na kweli za Biblia zinapokuwa zimetangaziwa kwao, hawana hitaji ya kuweza kuwa na wakati wa kuanzia, kwa maana maamuzi inakuwa imekwisha kukamatiwa. Na heri mtu ambaye anayeweza kukamata maamuzi ya Mungu wakati neno la Mungu linapokuwa limetangaziwa kwetu. Paulo anaandika hapa ninajua neno hili kabisa, ya kwamba yeye aliyeanza kazi njema ndani yenu ataitimiza hata, hata siku ya Yesu Kristo. Tunajua ni nani aliyeanza, ni kusema tunajua namna gani mambo yalianza, namna gani mwanzo ulivyokuwa. Kama mwanzo ulikuwa ni mwanzo wa kiungu, ni kusema mwisho nao utakuwa ni mwisho wa kiungu. Kama Mungu alianza pamoja nasi, Mungu atamaliza pamoja nasi. Ndipo sasa hatuna hitaji ya kuweza kushikazililia, si hatuna hitaji ya wakati wa kuwazia. Ndipo tunasema tukiambia Mungu ndio, na kwa neno la Mungu tunaingia kwa ujao, na tunapokea pia baraka ya ujao ya Mungu wetu ndiyo maana Paulo anaandika kwamba ninajua kweli au nina uaminifu ya ujao. Namna gani ingeliweza kuwa tofauti na hiyo? N nafasi, hakuna nafasi tena kwa mashaka, hakuna nafasi kwa mashaka mahali ambapo Mungu anajifunua kwa mtu, mahali ambapo yote inapokuwa imefunuliwa kwake, ujuzi wa kweli, kujua zambi zake kupitia kazi ya Roho Mtakatifu, ni kusema mahali ambapo mwanzo wa kiungu unapokuwa umewekwa, na hapo ndipo Roho Mtakatifu anapoanzisha mambo hayo. Hapo kuna ujasiri, hapo kuna uaminifu, haijalishi kitu kinachofika, ndipo tunajua kwamba yule aliyeanza kazi njema ndani mwetu ataifikisha mpaka mwisho. Hii ni kweli, ni kazi yake, ndiyo aliyeanza ndani yetu, siyo wewe uliyeanza kazi yako mwenyewe, sio mimi niliyeanza kazi yangu, lakini ni yeye ndiye aliyeanza kazi yake ndani yetu, na yule aliyeanza kazi hiyo atamaliza kazi hiyo mpaka siku ya Yesu Kristo, na hiyo ndiyo inaandikwa hapa. Kama ni wewe ndiye uliyejaribu hasa, endelea endelea kujaribu, lakini hapana, acha Bwana aweze kutenda, ndipo sasa bidii zote zitakuwa na mwisho, na hapo mwanzo wa kiungu utakuwa umeanza. Na mahali ambapo mwanzo wa kiungu unakuwa umeanza, hapo kutakuwa pia mwisho wa kiungu tumeelewa. Hii zote si bidii zetu, lakini rehema za Mungu na ni kupitia ufunuo wa Yesu Kristo ndipo tuliipewa. Tunaendelea na kusoma kwanza kwa mstari wa saba wa Filipi sura moja mstari wa saba, kama vile vile ni haki nifikiri maneno haya juu yenu, kwa sababu ninyi ni moyoni mwangu kwa kuwa katika viungo viung, viungo, viungo, vifungo vyangu katika vifungo vyangu, na katika kazi ya kulinda na kusimamia habari njema, ninyi ni washiriki pamoja nami katika neema hii, huduma ya kiungu ya ushirika wa kweli pamoja na Mungu na pamoja na nasi hapa, iliweza kusemeka kwa namna iliyo wazi, nikusema Sio kanisa ambayo iliyoanzisha tu au iliyoweza kujitengeneza watu wakiwekwa kuwa tu waamini. Hapana, lakini kuwa tu ni zaidi ya hayo, ili wote wote wote walikuwa ni kazi hiyo moja, wote walikuwa katika hiyo sehemu ya mambo moja. Wote hawakuwa wa mitume, wote hawakuwa wachungaji au wa, wa, wa manabii, lakini wote waliwekwa kuwa, kuwa wana wa Mungu kupitia kuzaliwa upya na wote walikuwa wamepokea ubatizo Roho Mtakatifu, na wote walikuwa na sehemu kwa yale ambayo iliyokuwa ikifanyika ndani ya siku zao, na hivyo ndivyo Paulo aliweza kuyasema kwa namna hiyo. Hapa alikuwa akitazama hiyo, alikuwa akisimama imara hata pia katika majaribu, hata katika vifungo, katika mateso. Walikuwa akiungana majaribu na mateso, alikuwa akiwaunganisha tena tena pamoja na Mungu, na ikawa wote pamoja na itakuwa hivyo hivyo kwa ajili yetu, kama tunachukua ndani mwetu nia ambazo Yesu Kristo alizokuwa nazo, kama vile tulikwisha kuyasema. Ndipo sasa, sio yale ndayo inayosabilika, sio yale ambayo kwamba nani ni ambaye aliyeitwa na na kutumwa na Mungu, lakini kuweza kutambua ni mwili wa Bwana, kutambua mwili wa Bwana ulio ndani viungo vingi. Na Paulo mwenyewe anauliza wote ni wa mitume? wote ni walimu na mengineyo, lakini wote ni, ni viungo. Wote wako viungo vya mwili wa Kristo na wote wako na kazi ya kutimiza katika mwili wa Bwana. Wote wana sehemu kwa kazi moja, kwa kazi moja. Paulo alikuwa ametayarishwa ili aweze kutetea ujumbe wa kiungu na kuweza kuishuhudia, na wote hawangeliweza kuonekana mbele ya wafalme na wakubwa na ni wale ambao Mungu aliyokuwa wameita ndio wamepashwa kupita katika majaribu kupita ndani ya vifungo na kupita ndani ya mambo mengi, lakini hiyo ndio ilikuwa njia ya Mungu, na ndiyo maana tunapaswa kufuata njia kama hiyo. Lakini anasema hapa kwamba walimsaidia, walimuunga mkono na wao ni wenyeji wan, wanaopata sehemu katika huduma ya neema ambayo niliyopewa, wa Filipi 1:7. Hapa anazungumza kuhusu huduma anazungumza kuhusu kazi Mungu aliweka makazi. Mungu aliweka mahuduma ndani ya kanisa, na tunaamini kwamba huduma hizo kama vile zilivyokuwa zimewekwa kwa mwanzo zitasimama mpaka mwisho na kudumu mpaka mwisho, haiwezi kuwa tofauti. Na kama katika wakati huu hazijaweza kuonekana lakini tunaamini kwamba kwa mwisho zitaonekana na zitasemeka kwamba hapa pia alama za mtume zilionekana, na hapa pia Mungu alishuhudia neno lake, na sio mtu, lakini neno lake la damani na takatifu. Tunayamini vile gisi lilivyo, haiwezi kuwa tofauti, kwa maana mpango wa Mungu mpango wa Mungu unabaki yu ule ule na kama yule aliyeanza anapaswa kumaliza, naye atamaliza. Ni kusema ni hiyo kanisa moja na hiyo yote iliyokuwa kwa mwanzo ndiyo itakayokuwa imerudishwa tena ndani ya hali yake kwa kumalizia, na kama vile kwa mwanzo tuweze kuwa tumepewa kupata sehemu kwa mambo hayo yote. Amina. Na kama vile nimesha kusema, wote wangeweza kuwa Paulo, mimi siwezi kuwa pia Paulo, na hakuna mtu anaweza kuambia Bwana Bwana, nifanye hiki wala kile. Yeye ni mfinyanzi, sisi ni udongo. Yeye anajua ni kitu gani anaweza kututumikisha, anaweza kutufanyisha wewe na mimi, anajua ni kitu gani tutengenezwa nacho. Nani hapo, ndipo atakututumikisha atakutumikisha na wewe lakini. Paulo alikuwa akihesabia waamini wote kama vile watu ambao waliokuwa wakipata sehemu kwenye huduma ambayo Mungu alikuwa amemupatia. Walikuwa wakiungana mkono, walikuwa wakisimama nyuma ya huduma hiyo Nao walikuwa akimwombea naye alikuwa akiwaombea. Ndani ya barua alisema pia kwamba alikuwa akiwakumbuka akiwasema pia majina zao akiwasema majina zao, alikuwa akiwakumbuka akiwasema, akiwasema majina zao. Ni ushirika gani wa ndani katikati ya waamini wa kweli? Rafiki yangu wa mpendwa, ushakaombea ndugu yako kwa nia njema kwa ajili ya dada, ya... kwa ajili ya dada yako ukimsema pia jina lake kazi mahitaji ya wandugu wengine yaliweza kuwa hitaji yako mwenyewe, na kwa kiwango eza kusema majina za wengine wakiwa katika mazungumuzo, na sio kwa kuwasema kwa kuwapinga na kwa kuwapigana nao. Lakini nakumbuka kwamba niweza kujua kwamba munaniombea, na najua kwamba pia hamuuzungumuze kwa ajili yangu pia. Ndiyo tunaweza kukamata hiyo kama vile kipimo mtu anayezungumuza haombe na yule anayeomba hazungumuze. Lakini ni kitu gani kilicho njema katikati ya hayo yote? Ni kuomba, ni ombi. Mpaka leo yote iliendelea kuharibika kwa sababu ya kusemana vibaya, lakini kwa sababu ya maombi, mambo mengi shaka kubadilika na aliweza kutengemana hapa, na kama tunaweza kukamata nguvu kujua nguvu za maombi kama tunaweza kuomba kwa imani, na sio ndani ya kasirani au ndani ya mashaka, lakini ndani ya imani, ndipo tutaweza kuishi maajabu. Na Paulo anaendelea hivi, Wafilipi sura 1 mstari wa 9: na hii ndiyo ninayoomba hata mapendo yenu yazidi kuongezeka mengi sana katika hekima na ufahamu wote. Mstari wa 10 ili mupate kukubali maneno yaliyo mema, ili muwe na moyo safi pasipo kosa mpaka siku ya Kristo. Tulishaka kuyasema mara nyingi hapa pia. Mutu wa kweli wa Mungu hahitaji tu kuweza kuwa ameongoza watu mpaka kwenye kugeukia, lakini anahitaji aweze kuwaona mbinguni. Anahitaji aweze kuwa amehubiri neno kwa kiwango ambayo watu ambao waliogeuka kuwa waamini waweze kufika pia kwenye lengo. Naamini kwamba sisi ambao tunaoweza kutangaza neno, ninayasema kwa namna hii nikiwa na nia njema kwamba tunapashwa tunapashwa kutangaza neno, kwa maana haiko kutaka au kuhitaji, lakini tunapashwa tunapashwa kutangaza neno. Hiyo ni agizo ya kiungu au kutuma kwa kiungu ambayo hatuwezi kujinyanganya wakati wote tunapojua kwamba tuliweza kuipokea. Paulo alitaka aweze kuwa ametumika kwa kiwango ambayo watu waweze kuonekana pasipo kuwa na laumu kwa siku ya Yesu Kristo, na sio tu yeye lakini pia wale wote ambao waliogeuka kuwa waamini. Nasi tunaweza kusema nini leo, sisi ambao tunaojua kwamba siku ya Kristo ambayo aliyokuwa akizungumzia katika wakati ule ilikuwa mbali, karibu kwa miaka elfu mbili. Leo siku hii ya kurudi kwa Yesu Kristo iko karibu sana kwenye mkono wetu. Tunaweza kusema nini leo na kwaoga gani mbele ya Mungu na kwa kushitolea gani na kwa kushitakasa tena gani ya ndani na kwa kukubalishwa gani ambayo tunapasha kutangaza nayo neno ikiwa iwe kama vile ndio ma, iko bahati yetu ya mwisho ya kuweza kufanya mazozi ya kweli pamoja na Mungu, kwa maana atujue kama Bwana awezi kuja kwa ajili yako au kwa ajili yangu mbele hata ya kurudi kwake. Unaelewa hii? Na anaweza kushuhudia na kuhakikisha kwamba sisi wote ambayo tulio hapa leo Tutaweza kuwa huko wakati wa siku ya kurudi kwa Yesu Kristo, mpaka atakaporudi ili aweze kurudisha walio wake nyumbani. Katika wakati ule wa ndugu yetu na wadada yetu walikwisha kulala ndani ya Bwana, hawakufa, hawakufa, walilala ndani ya Bwana na wataonekana wakati wa ufuko wa kwanza. Waliweka matumaini yao ndani ya Bwana na tumaini ambayo nayo upata msingi wake ndani ya neno, hailetake hai kupata haya lakini inaletaka utimilifu. Jina la Bwana lisifiwe. Tumaini ambayo tulio nayo kwa sababu ya ahadi ya kiungu ya neno hailetake kupata haya au kuhayarika, lakini inaletaka utimilifu wa ahadi ya Mungu kwa namna yote, na ndio maana imani yetu ni imani iliyo hai, kwa maana neno ni hai na Bwana iko hai, na tumaini ambayo tulio nayo ndani mwetu ni tumaini iliyo hai. Jina la Bwana lisikiwe. Mm, unaichukua ndani mwako? Na kama ni ndio, basi hii tumaini iweze kuwa ndani mwako pia. Mutu aliye na tumaini hii ndani mwake, niona anasema nini? Mutu aliye na tumaini hii ndani mwake ajitakase kama vile yeye mwenyewe naye ni mtakatifu. Yohana wa kwanza sura tatu mstari wa tatu. Acha pia hali hii inayo yu, iweze kuwa tumeifikia, tuweze kuifikia kupitia Mungu, ni kwamba tuweze kugeuzwa tena zaidi na zaidi kwa sura ya Yesu Kristo, tuweze kuchikwa na kweli yake, tujazwe na roho wake na tuweze kuchukua ndani mwetu tabia yake, uzima wake, tabia yake ya kiungu, ambayo tuliweza kupata sehemu ndani, kama vile Petro anavyoandika. Muliweza kuisoma nyote, sivyo? au ninaweza kuisoma kwamba tulipokea sehemu kwa tabia ya kiungu. Petro aliandika, Petro andika ndani ya barua yake ya pili Petro wa pili sura moja msari wa ine. Petro wa pili sura moja msari wa ine. Petro wa pili sura moja msari wa ine. Tena, kwa maneno haya, tumepata sisi ahadi zake kubwa sana na za damani. Ili kwa ahadi hizi, mupate kuwa washiriki wa tabia ya Mungu mkiwa mumeokolewa toka uharibifu ulio duniani kwa sababu ya tamaa. Kuwa na sehemu katika tabia au hali ya kiungu. Hapa Paulo aliendelesha na barua yake kwa Wafilipi, ili muweze kujua, muweze kutambua iliyo njema. Wafilipi sura moja msura kumi. Muweze kutambua, muweze kutambua iliyo ya haki, iliyo ya kweli katika hali yote, ili muweze kuonekana mkiwa safi, ili muwe na moyo safi pasipo kosa mpaka siku ya Yesu Kristo. mstari wa 11, mukijazwa na matunda ya haki yaliyo kwa njia ya Yesu Kristo kwa utukufu na sifa ya Mungu. Sijue namna gani hii inafanyika kwa ajili yenu, lakini wakati unapokutanana na maamuzi, na hapo ndipo hali inakuwa hatari sana, na mimi mwenyewe naweza kuishi hiyo hiyo kupigana ya ndani ambayo tunaweza kusema Bwana ni ruhusu, naweza kukamata maamuzi kwa kiwango, naweza kuishi na kukufa pia, kuweza kuishi maamuzi ambayo naweza kuunga mkono, ambayo naweza kusimama mbele yako, ambayo utakayosimama mbele yako. Naamini kwamba kila mwana wa Mungu ataweza kuchunguza yeye mwenyewe, atajipibia yeye mwenyewe kwa namna hii, na hata uweza kujifurahisha kuweza kukamata maamuzi tu, lakini ataweza kusimama mbele ya Bwana na kusema, Bwana nisaidie ili niweze kukamata maamuzi ambayo ulioweza kukamata kwa ajili yangu. Mtu hawezi kufanya kitu chochote yeye mwenyewe, ila kuweza kunyenyekea na kusujudu kwa namna hiyo mbele ya Mungu na kuweza kushiacha kwake na kushoweka kwa upande wake na kuweza kumwambia Bwana, kwa ajili yangu mimi, maamuzi ni magumu sana, siwezi kuikamata. Ikamate kwa ajili yangu tuliweza kusema kwa namna iliyo wazi hapa namna gani gisi sisi kama vile wamini tunaweza kuishi na kutembea pamoja na kujitolea yetu yote na kushitakasa sisi wenyewe tukipata sehemu kwa yale yani ambayo inayofanyika ninasoma mstari wa tisa mpaka kumi wa ya wafilipi sura moja wafilipi moja mstari wa tisa na hii ndiyo ninayoomba hata mapendo yenu yazidi kuongezeka mengi sana katika hekima na ufahamu wote. Tunashukuru pia kwa ajili ya hiyo, ni kwamba ujuzi au fahamu usiweze kusindikizwa na mambo ya kujisikia. Unaweza kuisikia, unaweza, unaweza kujua kama ujuzi natoka kwa Mungu au ni kusema kama mtu aliye na ujuzi uh, huo kama eza kuwa na maoni yake mwenyewe kama anajikamata kama vile shoka ndani ya pori. Unaweza kusema mtu huyu iko na ujuzi huu ndani ya kichwa na sio ndani ya moyo. Ujuzi wa kweli unaotoka kwa Mungu hau, na unaofanyika na Roho Mtakatifu inachukuliwa ndani ya upendo na inaletwa katika upendo huo mmoja, bila mambo ya kijiwazia na, na bila kuua na sababu ya kujipatia haki na sio kuanzia kwamba unaweza kuwa na haki au yote, naweza kukutana na yote mahali pote. Na hapa tunaambiwa wazi wazi kwamba akili, ufahamu wote na, na, na, na, na hekima yote. Tunataka hayo mawili, hekima na ufahamu, tuweze kuwa tumepewa na Bwana ili tuweze kuhuzunishwa na kuwa na huzuni kwa ajili ya wale wote, na tuweze kujiweka kwa nafasi ya wote. na tuweze kujiweka kwa nafasi ya kila mtu na hivyo sasa tuweze kutumikishwa na kubarikiwa na Bwana na kisha kuendelea we, kwenye mstari wa kumi Tuweze kufahamu iliyo ya haki katika hali yote. Hacha Mungu atupatie hiyo, Mungu akupatie hayo, atupatie hiyo, hiyo sisi sote, ili tuweze kujua, tuweza kujua iliyo ya haki katika hali yote, na sio tu hiyo, lakini tuweza kujua iliyo ya haki katika hali yote katika majira yote iwe namna gani, ili Mungu aweze kutuongoza kwenye njia njema tukiwa na maamuzi mema katika maisha yetu yote, na tuweze kupata salama, kama vile alivyoandiko hapa, ili mupate kukubali maneno yaliyo mema, ili muwe na moyo safi pasipo kosa, mpaka siku ya Kristo mukijazwa matunda ya haki yaliyo kwa njia ya Yesu Kristu kwa utukufu na sifa ya Mungu. Mstari wa kumi na kumi na moja ya Wafilipi sura moja. Tunaishi ndani ya wakati ambayo kanisa la Bwana bibi arusi ya Mwanakondoo iko nafikia kumalizika kwake. Tunaishi katika wakati ambayo yanapashwa tena kuvikwa eh, kuvikwa tena na kuwekwa tena kwenye kazi ili wa mwisho waweze kuitwa kutoka na uweze kuongezewa pia, ili hesabu iweze kujaa na ili Bwana aweze kurudi. Kwa sababu tunataka tuweze kuomba tena leo, tuweze kuomba pamoja na kuweza kusimama pia hata mbele ni uniache niweze kusoma kwa maneno haya wa Efeso sura sita kwanza kwa, kwa mstari wa kumi bila kuchelewa juu ya maneno fulani tusome hiyo sote pamoja polepole pole, tukiomba tukiwa na hitaji ya kilindi ya kuweza kupokea yale ambayo tuliyoahidiwa hapa Waefeso sura sita kwanza kwa, kwa mstari wa kumi, basi kwa kumaliza, muzidi kuwa hodari katika Bwana na katika uwezo wake. Kumi na moja. Vaeni silaha zote za Mungu mupate kuweza kusimama juu ya nguvu za nguvu ya za hila za shetani nguvu ya hila za shetani. Ms kumi na mbili, kwa maana kushindana kwetu si juu ya damu na nyama, lakini juu ya falme na mamlaka, na juu ya watawala wa ulimwengu wa giza hili, juu ya majeshi ya pepo wabaya katika pahali pa mbingu. Tushaka kutambua hii, tushaka kutambua kwa namna hii, mara nyingi tunashukutaka katikati ya vita ya kiroho na tunawaza kwamba ni watu ndio ambao wanaopingana nao. Tunawaza kwamba mtu ndio anafanya hiki nao ndiko anafanya hivi, lakini hizi ni mamlaka na falme zinazotawala ndani ya anga, lakini haiko, haiko katika hali ya ulimwengu ya chini. Lakini shetani siku zote anakwaka na njia, anaweza kustaki na na nguvu za, za giza ambazo shaka shindwa zingali tena kutenda mpaka leo mahali ambapo Ufunuo ishirini itakapotimilika mpaka shetani atakapofungwa na kuweza kushushwa katika shimo isiyo na mwisho na yale yote iliyo yake nayo pia itafungwa. Kwanza, Ufunuo sura kumi na mbili, mahali shetani anashushwa pamoja na wale wote wanaomfuata, na kisha atashushwa ndani ya shimo hapa katika wakati utungani napigana na maroho za giza na sio kupigana na mwili na damu, na tunaweza kuvaa silaha za, za roho ili tuweze kupigana hii vita ya kiroho. Ujuzi ndiyo mafundi, mafundisho na ujuzi haitoshi tunahitaji zaidi kutoka kwa Mungu. Tunahitaji kuvikwa kwa nguvu za kutoka juu. Tunahitaji mamlaka ya kiungu ambayo shetani anaweza kutetemeka na kunyenyekea mbele yetu. Na sio hata shetani hataweza kunyenyekea mbele yangu na mbele yako, lakini atanyenyekea mbele ya Bwana Mungu na mbele ya nguvu za Mungu. Bwana alisema nini na nikamba, kwa, kwa kidole cha Mungu, nasema nini sasa? wana wa Mungu wanafukuza pepo. Kwa nini? Ilikuwa ni nini? Yesu alikuwa amevikwa kwa nguvu za Roho. Alizaliwa kama vile mwana wa Mungu, na kisha akavaa hizo nguvu na kupitia nguvu hizo akaingizwa ndani ya huduma. Nasi tumezaliwa kama vile wana wa Mungu na wasichana wa Mungu kupitia kuzaliwa upya, lakini tumesha kuvikwa hiyo huduma moja ambayo Mungu aliyopatia kanisa na kama nguvu zinazopingana na sisi zinakuwa ni nguvu za Roho, ndipo sasa kuvikwa kwetu nayo inapaswa kuwa ni kuvikwa kwa Roho, kuvikwa kwa namna ya kiungu, ili tuweze kupingana na hiyo upande mwingine. Na hivyo sasa neno hilo liweze kutupenya ndani yetu mpaka ki ndani ya mafuta ya mifupa iweze kuingia ndani mwetu mpaka kutenganisha roho na nafsi kama vile inaandikwa ndani ya Waebrania sura 4 mstari wa kumi na mbili. Na ili tuweze kukambata na tuweze kujua kwa ujao kwamba tuliweza kuwekwa kwenye katikati ya vita, katikati ya vita kubwa ambayo haijawahi kuonekana hapa duniani. Mngoje tena kidogo na hapa karibu vita itakuwa ni kali sana. Tunahitaji sasa kuvikwa kwa kipekee sana, tuvikwe nguvu za kutoka juu. Pia wale wote ambao washaka kupokea ubatizo wa Roho Mtakatifu waweze kujisikia kwamba hiyo haijatosha, tuweze kuwa na mamlaka ya kiungu katika Jesu Kristo, mamlaka ya neno, mamlaka ya Roho, mamlaka ya jina la Yesu Kristo wa Nazareti, ili mapepo yaweze kunyenyekea na yaweze kukimbia, yaweze kutoka katika jina la Bwana, na ziweze kuheshimu mamlaka ya kiungu ambayo Bwana aliyotupatia. Mungu anataka kufanya hivyo, Mungu atayafanya. Inasemeka mbali kidogo hapa, lakini msishakie kuweza kusoma andiko shahidi hii kwa makini sana kuna kwa upole da, nyuma ya maombi, katika kusikiliza ndani ya musala wa kumi na tatu wa Efeso sura sita. kwa hivi twaeni silaha zote za Mungu mupate kuweza kushindana katika siku ya uovu au siku mbaya, na mukikwisha kutimiza yote na kusimama. Mungu atupatie neema kwa ajili ya hiyo tunahitaji hiyo silaha zote za ujao za Mungu na sio kuvikwa za Mungu kama vile mtu kama vile tunavyosoma, lakini kuvikwa silaha zote za Mungu inasemeka hapa mbali kidogo, inasema mbali kidogo kwenye mstari wa 14 ya Efeso sura 6 mstari wa 14. Simameni basi mumejifungia kweli viunoni. Mungu atusaidie, Mungu atusaidie, ili tuweze kuwa tumevika viuno vyetu kwa kweli ya kiungu ya neno, tuweze kuwa tumekuwa nayo kweli kweli, ili kusiwe kitu kinachoweza kutikisika nyuma, lakini tuweze kuwa tumefungwa vizuri kwa kweli. Sijui mara na sijui kwa sababu gani, lakini kwa tabia yote, wakati ninapoona mtu ambaye havae mkaba ndani ya maisha yake, si, si yake simpendake na sijui kwa sababu gani anafanyaka hivyo. Hiyo yote ni sehemu ya maisha yetu ya mwedewe, na Bwana wetu yeye mwenyewe ni mtakatifu na yeye mwenyewe alisema kwamba alivaa mshipi, na tumesha kuvaa tumesha kuvaa mshipi na mkaba au mkaba tumesha kuvaa, na Bwana wetu mtakatifu. Mwangalie watu walioenda katika vita wa kweli walikuwa na mkaba, walikuwa na kitu fulani, walikuwa mkivaa vizuri, kwa kifunga vizuri. Na hiyo ndio tunahitaji, si zote yale yani ambayo tunahitaji kama vile tunishaka kusema, tuliwekwa katikati ya vita kubwa, vita ya wakati wote. Siamini, sijui, naamini hiyo, naamini ndiyo, nami naamini Bwana But... shetani ataweza kuleta bidii yake yote ataweza kuleta bidii yake yote iliweza kushindisha kazi ya Mungu, ataweka yote katika matendo, lakini hataweza, kwa maana Yesu Kristo ndiye mshindi moja, mshindi wa Golgota, na ushindi wake ni ushindi wetu, na imani yetu inayoundwa ndani mwetu kupitia Roho wa Mungu na iliwekwa ndani ya kazi iliyotimilika ya ukombozi. Na hiyo ndio ushindi iliyoshinda ulimwengu, na yule aliye ndani mwetu ni mkubwa kuliko yule aliye ndani ya ulimwengu. Hatuna hitaji kuogopa, hatuna hitaji ya kuogopa. Inatuomba tuweze kuvikwa na silaha za Mungu, na hapo sasa ningetaka niweze kujua nani ambaye anaweza kusimama mbele ya silaha za Mungu. Munakumbuka wakati Daudi alipokabata silaha za Sauli, hiyo haikutembea aliweza kuviacha, kwa sababu angeweza kupoteza vita lakini baadaye akaonekana kwa jina la Bwana. Nasi pia hatutaweza kuvaa silaha zingine, tunapashwa kuwa na kuvikwa kwa kiungu ambayo inayotustahidi inayolingana na neno na ya wakati wetu na siku zetu, ili tuweze kupingana so na kushindana ndani ya wakati wetu, na neno la Mungu And ndiyo upanga wa Roho nayo nipewa kwetu, ili tuweze kushika na kusimama katika uwanja ndani ya imani, na shetani adui aweze kukimbia na sio sisi ndio ambao kukimbia. Kwenye mstari wa 15 inasemeka na mumefunga miguu yenu utayari wa habari njema ya salama ya ukovu, na zaidi ya yote mukitwaa ngao ya imani. Mara nyingi wanasemeka kuhusu ngao ngao, lakini hapa inasemeka kuhusu ngao ya imani ili tuweze kuvaa hizo silaha za kiungu baso Mungu alioahidi tuweze kuzipokea. Hakuzitoa, hakuziahidi tu, lakini aliweza kuzitoa pia, akazitupatia. Kwenye mstari wa kumi na sita, nayo mutaweza kuzima mishale yote ya moto ya yule mwovu. Mstari wa kumi na saba, na mpokeeni kofia ya wokovu na upanga wa Roho, ndiyo neno la Mungu. saa so kumi na nane, kwa maombi yote na kusihi mukiomba kwa kila wakati katika roho na ku, na mukiangaliana kwa neno hili na kudumu katika kuomba kwa ajili ya watakatifu wote, ndani ya Waroma nane. Muntu anayeomba aombee watakatifu wote hapa tumeambiwa kwamba tumepaswa kuombea watakatifu wote. Paulo aliombea waamini wote na akashombea pia, nasi pia tuweze kufanya hiyo kitu moja, ili tuweze kufanya yote pamoja, tuweze kuimba, tuweze kuomba, tuweze kuamini na kuweza kuweka adui akimbie, ili tuweze kuamua na kujua kazi ambayo tuliopewa na Mungu. Na hiyo inaendelea pia kwenye mstari wa kumi na kwa ajili yangu nipewe usemi kwa kufungua kinywa changu ni ili nihubiri kwa uhodari siri ya habari njema mstari ishirini kwa sababu yake mimi ni mjumbe katika minyororo ili niseme kwa uhodari kwa kwa uhodari kama inavyofaa mimi kusema, kama inavyofaa mimi kusema. Acha Mungu anipatie yale yote niliyopewa kwa mhubiri. Mungu aipatie kwa ndugu Rus, kwa ndugu Schmidt, kwa wandugu yangu wote wanaotumika katika neno, na acha Mungu aweze kutenda kwa neema yake ili si sote, ili mwili wote wa Bwana uweze kuwekwa katika kitendo, kama vile nabii Ezekiel alivyoona viungo vikiungana, roho wa Bwana akakuja juu ya kila kiungo, na wote wakasimama imara. Mweza kusoma hiyo ndani ya nabii Ezekiel. Mbele yote ilikuwa ikisambazwa mahali pote, lakini wakati neno lilipotamkwa na roho wa Mungu alipokuja juu ya hiyo mifupa ya wale waliokuwa wamekufa wote wakamata nafasi yao iliyokuwa yao, na haikuwa ikilala mahali pamoja pale. Yote ikasimama imara, yote ikasimama vizuri vizuri, kiunganishwa pamoja, kiunganishwa pamoja. Mungu atafanya hiyo kitu moja leo kwa upanga wake na kwa roho wake, ataweza kujaza kwa viungo vya mwili wa Yesu Kristo, ataviweka vikisimama imara, atavisimamisha na atavivika kwa nguvu za kutoka juu kwa ajili ya huduma ambayo tuliyoweza kupewa. Haihusu kuweza kutangaza tu ujumbe wa kiungu au kuweza kuhubiri habari njema tu, wamoja wanaweza kufanya hivyo, lakini pia kuna kitu moja ambayo waamini wote wanapashwa kupata sehemu ndani, na ni kazi ya Mungu kazi ambayo iliyopewa kwa mwili wa Kristo sawa sawa na Wakorinto wa kwanza sura kumi na mbili na sura kumi na nne mwili moja viungo vingi kichwa kimoja na viungo vyote vinawekwa chini ya hiyo kichwa, kichwa moja naamini kama vile nishaka kusema mara nyingi kwamba Bwana anafanya kwa mwisho yale ambayo aliyofanya kwa mwanzo yale aliyofanya kwa mwanzo na hiyo nayo munakuwa kujengwa kwa mwili wa Yesu Kristo. Naweza kuwauliza hayo inafanyika namna gani? Hiyo inafanyika namna gani? naweza kuwasomea hiyo. naweza kuwasomea, kuwasomea hiyo ndani ya maandiko matakatifu, ili mweze kujua kwamba tunapaswa sisi sote kuweka pembeni mawazo yetu sisi wenyewe. Tuweze kuweka pembeni mawazo yetu si wenyewe tuweze kuamini tu kama vile andiko linavyosema. Wakorintho wa, wa kwanza sura 12 akosa anza kusoma mstari wa 12 na mstari wa 13. Wakorintho wa kwanza sura 12 mstari wa 12. Kwa sababu kama mwili ni moja na una viungo vingi na viungo vyote vya mwili ule mmoja vilivyo vingi ni mwili mmoja. Vivyo hivyo na Kristo. Kuna tatu. Kwa sababu katika roho mmoja sisi sote tulibatizwa katika mwili mmoja kama Wayuda au Wayunani, kama tukiwa watumwa au wenye huru, nasi sote tumekunyweshwa katika roho moja. Kuna ubatizo mmoja tu wa maji ya kibiblia, na hiyo ubatizo inatimilika katika jina la Bwana wetu Yesu Kristo. Na kuna ubatizo moja tu wa Roho Mtakatifu wa kibibilia na, na kupitia hiyo ubatizo wa roho na ni kupitia roho hiyo ndiyo mwili, vina, mwili huo hiyo viungo vinaingizwa katika mwili wa Yesu Kristo. Vinaweza kuwa mahali huko mbele, lakini kupitia roho ndiyo inayoshika yote inayoonyesha yote inaonyesha inayopatia maji wote, inayoshika wote, inayoingia ndani ya wote, inayobubujika ndani ya wote. nani kupitia roho moja t tuibatiza katika mwili moja, na kisha tukaweza kuingizwa na tukanyweshwa katika roho moja. Na hiyo kuishikwa, na hiyo hiyo kukamatwa, nikusema hiyo kunyweshwa, hiyo kunyweshwa kwa maji, iwe ubatizo wa maji au ubatizo wa roho, tunahitaji hayo mawili: ubatizo wa roho na ubatizo wa maji. Tunahitaji hiyo yote kwa namna ya Biblia. Na acha Mungu aweze kutubariki na awe pamoja na sisi sote, kama vile ivyosema kwamba aweze kuweka ndani ya kila mwezi mmoja wetu hitaji ya kweli, tuweze kuja kwake ndani ya maombi na imani katika uhakika ya kwamba tutaweza kupokea kutoka kwake yale ambayo aliyoahidi. Anajenga kanisa lake, anajenga kanisa lake, anamaliza kazi yake mpaka siku ya kurudi kwake. Nasi Tunataka tuweze kuwa na uhakika kwamba sisi ni sehemu ya kanisa lake na kwamba tuliweza kubatizwa ndani ya kanisa lake kupitia Roho Mtakatifu. Ndiyo, tuliweza kunyweshwa kwa Roho Mtakatifu. Naye eh, anataka aweze kuingia ndani ya kila moja anataka aweze kuingia ndani ya kila kiungu, aweze kujaza kila kiungo cha uzima wake. Mungu wetu alisema yeye mwenyewe kupitia kija cha Paulo kwamba atamaliza kazi yake aliyoanza paka siku ya kurudi kwake. Tunaamini hiyo na tunaamini kwamba tunasehemu kwa hiyo utimilifu wa kiungu hiyo kumalizika kwa kiungu, kwa maana tulipokea ndani mwetu kupitia imani neno la ahadi ya kiungu na imani ndani ya imani ndani ya Mungu inakokota kitendo cha Mungu. Imani ndani yake inakukota kitendo chake. Tunaweza kuamini kwamba tutaweza kuishi tena kwa namna ya kimaajabu, kutembelewa kwa kimaajabu ya Mungu kwake yeye, Bwana wetu na Mungu wetu apewe utukufu wote, sifa yote na maabudu yote katika jina la Yesu Kristo amina. Tusimame na tuweze kusifu Bwana pamoja. Sijui yale ya munayosikia ni kwenu nyinyi kuyajua, lakini ingekuwa vema kama si sote tunaweza kumaliza muda mfupi tena ya maombi hapa mbele ya uso wa Bwana. Hii ndiyo siku aliyofanya Watu waakili wataweza kutafuta mafuta karibu ya Bwana. Wapumbavu wataweza kwenda wakitafuta kununua, lakini wenye akili wanakuta sasa, wanajaza mataa zao, wanajaza machupa zao, wanajaza na roho roho mtakatifu, roho mtakatifu. Yesu yuko hapa, yeye anabatiza kwa roho na kwa moto. Leo tena anabatiza tena katika mahali hapa kwa roho na kwa moto na sisi sote tunahitaji hiyo. Tumusifu kwa imani ya ujao, kwa sauti moja na kwa moyo wetu wote, tuweze kumusifu. Haleluya, haleluya! Mush, mush, mushukuru, muombe, musifu, musifu Bwana! Haleluya, haleluya!