Tunashukuru sana kwa ajili ya kila wimbo tunaoweza kuimba kwa, kwa ajili ya utukufu wa Mungu. Tunashukuru kwa ajili ya wale wanaoimba, tunashukuru pia kwa ajili ya wale wote wanaopata sehemu kwa yale inayofanyika kwa, kwa, no ya kwa ajili ya kutumikia Bwana. Tulishaka kuyasema mara nyingi, tuna uzima moja tu, na uzima huo ni wa Bwana aliukomboa akalipa deni kwa ajili yake. Hatuko wetu sisi wenyewe tena, lakini tuko wa yule ambaye aliyetoa uzima wake kwa ajili yetu. Paulo anasema yale ninayoishi sasa ninayaishi katika imani ya mwana wa Mungu, Wagalatia sura 2 mstari wa ishirini, na anasema Waroma 14 mstari mustari wa nane: kama tunaishi tunaishi kwa ajili ya Bwana, kama tunakufa tunakufa kwa ajili ya Bwana. Tuishi au tunakufa, tuko wa Bwana. Haiwezi kuwa tofauti na hiyo, kama vile tumekwisha kusikia katika neno la kuanzisha. Hakupashi kuwa hata kusimama moja, lakini kuweza kusonga mbele pamoja na Bwana, kupata kupenya kwa kilindi katika ushirika pamoja na mungu kutafuta na kupata uhusiano wa kilindi pamoja naye, ili neema ya Mungu iweze kutenda tena zaidi na zaidi, kwa namna ya nguvu ndani mwetu, kupitia neno na kupitia Roho na mengineyo. Ninawakaribisha nyote na ninawaomba tu muweze kukamata makusanyiko ya kiungu kama vile makusanyiko ya kiungu na kuweza kubaki kimya katika muda wa makusanyiko ya kiungu. Katika mahali hapa tuna heshima na oga mbele ya Bwana na mbele ya neno lake na ni vizuri sana ili kimya iweze kulindwa katika nyumba ya Mungu, na isikuwe watu wanaozungumza, lakini iweze kuwa ni Mungu ndiye anayeweza kutuzungumzia kupitia neno lake. Tunawakaribisha nyote kwa furaha kubwa na kwa moyo mwe mwema, lakini tunawaomba mukamate na muweze kuishi makusanyiko ya kiungu kama vile yalivyo, inahusu kwamba si sote tuweze kubarikiwa na mtu mmoja asiweze kusumbua hata wengine. Makusanyiko ya kiungu yanaanza na inamalizika na hivyo hivyo. Hakuna mtu anapaswa kuingia na kutoka kisha apige mulango ili alete kelele na kusumbua wengine. Lakini kama vile mshakusema, makusanyiko ya kiungu yanafanyika mbele ya uso wa Mungu. So na nyumba ya Bwana itaitwa nyumba ya maombi kwa ajili ya mataifa yote. Isaya makumi itano na sita, mstari wa saba. Lakini makabila zote ambazo zinazokusanyika katika nyumba ya maombi mataifa yote, malugha zote, hao ndiyo taifa la Mungu. Tangu wakati tunapogeuka kuwa wana wa Mungu, tunakuwa sehemu ya jamaa kubwa ya Mungu na sisi Paulo, kama vile wana wa Mungu, kama vile Antimodius Paulo anavyoandika akiandikia Timoteo, tunapashwa kujua namna gani tunapashwa kushikamata katika nyumba ya Mungu ambayo iliyo msingi na nguzo ya kweli. Timoteo wa kwanza sura tatu mstari kumi na tano nguzo ich, nani hiyo ndiyo aliyeandikia Timoteo. Wakati waimbaji walipoimba wimbo wa walipo pili, nilikumbuka Timoteo sura nne wa pili sura nne mstari wa saba, Paulo anasema hapa ndani ya Timoteo wa pili sura nne mstari wa saba: nimepiga vita vizuri, nimemaliza mwendo wangu, nimelinda imani. Für mich der Siegeskranz der mstari wa nane. Nyuma ya haya nimewekewa taji ya haki ambayo Bwana mhukumu wa haki atanipa siku ile nicht wala, si mimi tu lakini ane. watu wote pia wanaopenda kuonekana kwake. Mahali pengine Paulo aliandikia Timoteo ndani ya Timoteo wa pili sura 2 mstari wa tano ya kwamba mtu anayetaka kupigana apigane kama vile inavyofaa, kama sivyo hatavikwa taji. kupigana katika utaratibu anayaeleza hapa ya kwamba yule anayetaka kupigana na kuingia katika mashindano aweze kuacha yote, hapashi kubebeshwa mizigo au kusumbuliwa, anajiweka huru ili aweze kupata sehemu katika mashindano. Na iko hivyo hivyo kwa ajili yetu, tunapasha kutengana na yote ambayo inayotuzuiza kusonga mbele kweli kweli ndani ya imani ili tuweze kufika sote pamoja kwenye lengo. Kwa nema, nataka kusoma andiko fulani za Biblia niliweza kuyazungumzia jana jioni. Ningetaka niweze kusoma sura tano Marcus, ya injili Kapilusum, ya Marko. Marko sura tano. Musara wa makumi tatu. Marko sura tano, musara wa makumi tatu. Hape naandikwa: Dan nun auch Jesus, sogleich die Empfindung in sich hatte. Mara moja Yesu Akafahamu so katika roho yake ya kuwa nguvu zimetoka kwake akageuka katika makutano, akasema, nani aliyegusa mavazi yangu? Makumi tatu na moja. Wanafunzi wake wakamwambia, unaona makutano wanakusongasonga nawe, unasema nani aliyenigusa? Er, makumi tatu na um mbili, akatazama pande zote amone yule aliyefanya neno hili. Tumesikia vizuri zote, a makumi tatu na mbili, akatazama pande zote amone yule aliyefanya neno hili. Ma makumi tatu na tatu, mwanamke akijua neno ambalo lilimpata aliogopa akatetemeka akakuja akaanguka mbele yake akamwelezea kweli yote. Makumi matatu na nne akamwambia, binti, imani yako imekuponyesha, kwenda zako na salama, uwe mzima usiwe na mateso yako tena. Makutano yote ilikuwa kimuzunguka, likuwa kimuzunguka so, songa songa na kumugusa, lakini pale kulikuwa mwanamke mmoja moja aliyekuwa na hitaji ambaye hakuwa na kusukuma, sukuma kama vile wengine walikuwa kisukuma tu, lakini aliyemugusa kwa imani akiwa na kukubalishwa kwamba kama anaweza kumugusa atapona. Hiyo ndiyo ilikuwa imani ambayo aliyokuwa nayo katika moyo wake, na imani hiyo ikafanya maajabu ya uponyaji. Wanafunzi walisema Bwana au mwalimu, mbona makutano yote na kusonga songa au watu wote wanakugusa? Lakini hakutosheka na hiyo akatazama ndani ya makutano finden, ili aone glaufe, yule ambaye aliyekuwa amemgusa kwa imani akiwa anahitaji katika moyo wake er si sah, na wakati alipomona akamzungumzia na tumekwisha kuyasoma Marko sura tano, mstari makumi tatu na nne binti yangu, imani yako imekuokoa au imekuponya. Katika maneno ya kwanza halisi, neno alitumikishwa kwa ajili ya uokovu na uponyaji inakuwa ni neno moja sawa sawa na yey inayofanyika iwe kwa ajili ya nafsi na kwa ajili ya mwili, ni neno moja linalotumikishwa katika matamshi halisi. Bwana ni ile mbili, yeye ni mwokozi na ni mponyaji. Aliumizwa kwa sababu ya dhambi zetu, alipigwa na kuumizwa Of mapigo iliwekwa juu yake <muchos> ili nasi tuweze kuwa na salama <muchos> na kwa kuumizwa kwake nasi <muchos> tumepona. <muchos> Vile vile kama damu yake <muchos> ilivyomwangika kwa ajili ya msamaha wa zambi zetu <muchos> alipigwa pia <muchos> vile vile pia alipigwa na kuumizwa <muchos> ili nasi tuweze <oso> kupona <muchos> na ugonjwa wetu. <muchos> Na kwa kuumizwa kwake, kwa sababu ya kuumizwa kwake, nasi tumepona. Kuumizwa kwake, hiyo ndio ilikuwa alama iliyoonekana, kwa sababu ya kupigwa kwake, aliyasikia katika mwili wake yote yale yote ambayo iliyokuwa ndani, laana yote, na akawa laana kwa ajili yetu, ili nasi tuweze kuwa walio barikiwa wa Mungu. Wakati niliposoma kwamba ilikuwa haihusu watu waliokuwa katika makutano, lakini mtu aliyekuwa pale akiwa na hitaji na ombi ya kipekee, nikajiuliza, sasa tuko wapi? Tuliweza kuja tu kwa ajili ya kuweza kusikia neno hapa tu kwa ujumla, au tulikuja ili tuweze kugusa Bwana na kuweza kuguswa na yeye. Tulikuja tukiwa na hitaji inayokuwa ya kweli, hitaji kwa ajili ya kuweza kuishi Mungu. Mtu anayekuja kwake anapashwa kujua ni kitu gani anangoja kwake. Bwana alikuwa akiuliza kila wakati unataka nikufanyizie nini? Matayo sura ishirini msaa a kumi tatu na mbili vipofu alikuwa akisema, nataka nione. Wale- wavi wakoma alikuwa kisema, tunataka tusafishwe. Vyowote ilikuwa akisema, tunataka tutembeye naye. Alikuwa akisema neno moja naye ilikua ikifanyika na, na wasii, tusijifurahishe tu, si tu kuweza kukusanyika karibu yake kama vile kundi tu, lakini tuweze kumgusa kila mtu kwa upande wake kwa imani na nguvu zitatoka ndani mwake. Andiko ya Agano Jipya inayohusu mwendeleo wa yote ya wakati wote wa kanisa iko katika sura ine ya barua 10 kwa Hebrania mstari 15 na 16. Waibrania sura ine musa kumi na tano. Maana hatuna kuhani mkubwa asiyeweza kuchukua maneno yetu ya uzaifu. Lakini yeye alijaribiwa sawasawa na sisi katika mambo yote, lakini pasipo kufanya zambi. Musa kumi na sita. Basi tukaribie kiti cha neema pasipo woga, ili tupewe rehema na kupata neema ya kutusaidia wakati wa mahitaji. Ona ni neno gani la hajabu! Nasi pia tunaweza kugusa Bwana, tunaweza kunyanyua macho yetu kwake kwa imani, na tuweze kupata neema na kupata msaada unaostahili au kwa wakati unaofaa, kama vile tumekusha kusikia Tulimekusha kusikia neno la ajabu sana katika neno la kuanzisha, tumenipokea katika moyo. Ningetaka niweze kusoma andiko fulani za Agano la Kale na kisha niweze kufanya uhusiano pamoja na Agano Jipya. Unajua ndani ya Agano la Kale ni Israeli ndiyo Bwana alichagua katikati ya mataifa yote, malugha zote na mataifa yote, ili waweze kuwa taifa lake akafanya agano pamoja nao akawabariki wakati wote walipokuwa wakitembea katika njia zake, na alikuwa akiwaacha wakati walipokuwa wasiotii. Mungu ni Mungu mtakatifu, Mungu wa haki, hawezi kuacha kila mtu afanye yale anayotaka, kama vile pia baba wa dunia hii anavyofundisha watoto wake. Mungu naye anataka tuweze kufunzwa ili tuweze kutembea katika njia zake, tuweze kuwa watiifu ili naye aweze kutufurahia. Ndani ya Kumbukumbu la Torati kwenye sura moja musari wa makumi tatu na mbili inaandikwa Kumbukumbu la Torati sura moja makumi tatu na mbili, lakini hamukuamini Bwana wenu kwa neno hili. Yale ambayo Mungu anatuwagiza ni imani na uaminifu ndani yake ndani ya neno lake oft haben, na kama vile tulishaka sema mara nyingi, Mungu anastahili kuaminiwa, neno lake linastahili kutumainiwa er, yale aliyoahidi yeye anaitimiza kweli kweli. God Mungu anataka ili tuweze kumtumainia Mungu anataka tuweze kumwamini, tuweze kumkamata Tumukamatia kwenye neno, tumukamatia kwa neno lake, hata kama tuone kitu kama vile Abrahamu alikuwa akiamini, ijapokuwa kulikuwa hakuna hata tumaini kwamba Mungu angeliweza kutimiza yale ambayo aliyokuwa ameahidi. Neno lililo katika Kumbukumbu kumbu la Torati sura 4 Kumbukumbu la Torati sura 4 mstari wa 10 Kumbukumbu la Torati sura 4 mstari wa kumi. Kumbu kumbu Siku uliposimama mbele ya Bwana Mungu wako katika Horebu, wakati Bwana aliponiambia, unikusanyie watu, nitawafanya kusikia maneno yangu, ili wajifundishe kuniogopa siku zote wanazoziishi duniani, na wafundishe wana wao. Ninashukuru sana kuona jinsi Mungu Mungu anaweza kuwa ni Mungu wa mtu binafsi, aihusu mawazo fulani iliyo bure ambayo inaweza kuwa mahali fulani katika anga tu, lakini ni Mungu wa mtu binafsi naye anayetawala na kukaa kwenye kiti chake cha enzi na aliyejifunua kwa taifa lake la Israeli na kwa watu walio tofauti kwa namna iliyo ya kipekee sana. Na ninatumaini kwamba pia alijifunua kwako wewe mwenyewe pia. Inahusu kwamba Mungu aliweka uhusiano wake mwenyewe pamoja na wanadamu ndani ya Kristo na kwamba sisi kama vile watu tuweze kupata nasi huo uhusiano wake mwenyewe pamoja na Mungu kupitia Yesu Kristo Bwana wetu. Ndani ya Kumbukumbu la Torati sura nne, mstari makumi matatu na tano na makumi matatu na sita, inaandikwa hapa Kumbukumbu la Torati nne, makumi matatu na tano, makumi matatu na sita, wewe umeonyeshwa maneno haya ili ujue ya kwamba Bwana yeye ni Mungu wala hapana mwingine ila yeye. Toka mbinguni amekufanya kusikia sauti yake ili akufundishe, na juu ya nchi alikuonyesha moto wake mkubwa, na ulisikia maneno yake kutoka kati ya moto. Mungu alijifunua si Mungu anayekuwa kimya na aliyejificha, lakini ni Mungu anayezungumuza na anayejifunua kwa ajili ya wale wote ambao walioweza kuishi. Mungu yeye ni ndiye uhakika ulio mkubwa ambao unaoweza kuwa hapa duniani. Mungu anayekuwa hapa mbinguni, Mungu iko mbinguni, hapa duniani na katika anga yote nzima. Ndani ya Kumbukumbu la Torati sura 5, 5, 5, 5, 5, 6, nane musari wa so tano na wasita. Kumbukumbu la Tuati nane musari wa tano na wasita, na utafikiri moyoni mwako ya kuwa kama so mtu anavyo mwana wake, vivyo hivyo Bwana Mungu wako anakuwazibu wewe, musari wa na utashika amri za Bwana Mungu wako upate kwenda katika njia zake na kumwogopa Mungu. Hakuzungumuza tu, anataka ili yale aliyosema yaweze ku, ku, waweze kuitii ndani ya kumbukumbu la Torati sura 27. Tuna hapa horoza ya mambo tofauti ambayo Mungu aliyosema na pia ndani ya sura 28 ya kumbukumbu la Torati tuweze kuyachunguza kidogo. Ninataka niweze kusoma moja yake, nataka nisome moja yake tu, tunaweza kuyasoma yote kwa ujumla ya sura yote nzima, lakini akose baadaye. Kumbukumbu la Torati sura 27 mstari wa 9. Musa na makohani Walawi wakawaambia Israeli wote, Schweigen wakisema, Nyamazeni na kusikiliza. Mumesikia hapa, hii matamshi inasemeka, Nyamazeni na kusikiliza, ja hii, na zeni, Israel, na kusikiliza e Israeli, uwe kimya Israeli, Uwe, kimya, Israeli, na usikilize. Mni ruhusu niweze kufanya hii onyo, lakini ni, wa, ni watu wengi wanaonyamazisha Mungu, wasio tayari kuweza kunyamaza sawasawa, na neno la andiko Isaya makumi tatu mstari kumi na tano ni ukwati unapobaki kimya na unapongoja ndipo mtaweza kusaidiwa. Ndugu rusi ataweza kujua ni kitu gani nachozungumzia. Sasa kama ninaweza kumuya kuyamkumbusha, kuna ndugu yetu mpendwa au kuna mtu mpendwa anayetuzungumzia, tunapomwita sana kila wakati kwenye simu, na wakati tunapozungumza naye kwenye simu tunasikia mtu mwingine akizungumza nyuma yake, na sio mtu anayezungumza kwenye simu ambaye au, au yule ambaye tunayezungumuza naye tunasikia mwanamke akizungumuza kwa sauti kubwa huko nyuma, wakati wa mazungumuzo yote tunayofanya pamoja na mume wake. Kuna watu ambao wasioweza kujifunza kunyamaza, pia hata mbele ya Mungu kila wakati wanakuja, wanakuwa na maoni yao hawako tayari kuweza kunyamaza mbele ya Mungu ili waweze kusikia yale ambayo Mungu anayotaka kusema. Wanaanza kutengeneza majibu yao na hawasikie. Hapa wanatuambia, nyamazeni na kusikiliza. Mstari wa tisa, Kumbukumbu la Torati ishirini na saba: nyamazeni na kusikiliza, e Israeli. Ni lazima sana kwetu tuweze kunyamaza mbele ya uso wa Mungu. Tuweze kuwa kimya ndani mwetu ili tuweze kuacha Mungu atuzumbize kupitia neno lake, ili neno lake liweze kupenya ndani mwetu mpaka liweze kutenganisha roho na nafsi, mifupa na mafuta ya mifupa iweze kutenganishwa. Kama vile Waebrania tuambia mstari wa 4 mstari wa 12. Sura 4 mstari wa 12. Waebrania. Kumbukumbu la Torati 27 mstari wa "Nyamazeni na kusikiliza Israeli." Wakati tunapokuwa mbele ya uso wa Mungu tunapasha el, kunyamaza. Tunapashwa kusikiliza el, na kunyamaza, kusikiliza katika ukimya. Tuweze kumeza ndani mwetu yale ambayo Mungu anayosema, ili neno liweze kutenda ndani ya mioyo yetu na katika maisha yetu. Aliweza kusema pia Kumbukumbu la Torati 27:9. Leo umekuwa watu wangu, umekuwa watu wa Bwana Mungu wako. Sehemu ya pili: kupitia Abrahamu, Isaka na Yakobo, Mungu alikuja kuta, akachagua Israeli na kisha kwa kuja hii kipimo akaweka agano, akaweka mapatano pamoja na Mungu na taifa lake na hapo ndiyo maana hii maonyo yote inawekwa hapa na umuhimu inawekwa kwamba leo, leo umekuwa watu wa Bwana Mungu wako, tangu wakati tangu siku unapokuwa mwana wa Mungu na unapokuwa umefungwa kwa taifa la Mungu tangu wakati ule unapaswa kunyenyekea, unapaswa kunye kunyenyekea, kunyenyekea chini ya neno la Bwana na kuweza kusikiliza katika kimya, kusikiliza katika ukimya, ili baadaye uweze kuweka katika matendo yale ambayo tunayosikia kupitia neno la Mungu kisha kuna kuja haya matamshi kumi na mbili inayofuatana ambayo inayopashwa kuheshimiwa kama tunataka, ili baraka ya Mungu iweze kudumu juu yetu. Ya kwanza inahusu sehemu ya pili ya amri ya kwanza, Kumbukumbu la Torati 27 mstari wa 15: Alainiwe mtu anayefanya sanamu ya kuchonga au sanamu ya kuyeyusha, machukizo kwa Bwana, kazi ya mikono ya fundi, na anaisimamisha kwa siri na watu wote watajibu so na kusema amina am, au iwe hivyo amina. Na kisha endelea mstari wa 16, alainiwe yeye anayezarau baba yake au mama yake, na watu wote watasema amina, iwe hivyo. Mstari wa 17, alainiwe yeye anayeondoa alama ya mpaka wa jirani yake. Anayehamisha mpaka wa shamba ya jirani yake, na watu wote watasema amina. Na hiyo inaendelea na mengine na mengineyo, lakini hatutakuwa hapa leo ili uweze kusoma mambo ambayo yanayotimilika juu ya watu ambao wasiofuata Mungu, wasioamini Mungu na wasioweza kumtumainia ambao wasiokumutumikia Lakini kwetu sisi inataka tuonyeshe namna in na gani waliobarikiwa wa Mungu wanakwaka. Tunakumbuka na tunaamini yale ambayo Paulo aliandika surumi kwa mwisho wa barua yake kwa kanisa la Roma anasema hapa ndani ya Waroma sura kumi na sita kwenye mstari wa kumi, wa ishirini na tano Waroma kumi na sita, ishirini na tano kwa yeye anayeweza kuwasimamisha ninyi sawa sawa na habari njema yangu na mahubiri ya Yesu Kristo, kama ufunuo wa siri iliyowekwa tangu nyakati za milele, lakini sasa ime-inaonyeshwa kwa maandiko ya manabii kama amri ya Mungu wa milele iliyojulikana na mataifa yote kwa kutii kwa imani. Kwa sababu ya lengo gani? Mstari wa 26 anasema kwamba kwa sababu ya kutii kwa imani, ili iweze kuleta kutii kwa imani, maufunuo zote ambazo Mungu alishaka kutupatia na ambazo atakazotupatia tena yale ambayo hatujaweza kuyaona koa kuyaona kosi siku moja haiwezi kuwa pale kwa ajili ya kutu juli kutujaza ujuzi wetu, lakini kuweza kuamsha ndani mwetu utiifu wa imani, na hiyo katikati ya wale wote ambao wanaoingia katika uhusiano pamoja na mahubiri ya Injili. Tunaishi katika wakati ambamo watu wengi wanataka kuweza kujua yote na wanawaza kwamba wakati wanapojua mengi na kwamba wanajua vizuri tena, ujuzi unaleta kiburi, lakini upendo unajenga. Wakoto wa kwanza sura nane mstari wa kwanza heri ya ujuzi kujua, kwa heri Yesu ni wangu, heri ya ujuzi kutembea katika njia zake kutembea na kuamini kama exactly vile andiko linavyosema, muniruhusu ni uweze kusoma sasa police, hii horoza ya baraka ndani ya tumaini na ndani ya imani na ndani ya kuamini kwamba inatimilika juu yetu na kwamba tunaweza kuwekwa na kuhesabiwa na Mungu kama vile inavyoandikwa hapa ndani ya kumbukumbu la Torati sura 28 kwanza kwa mstari wa kwanza mpaka mstari wa 14 tukamate hii kwenye moyo na tuweze kuua sehemu ya wale ambao wasioweza tu kuwa wanakaa katikati ya watu wengi wengi lakini wale wanaoweza kutanana na Bwana wao wenyewe wanaoweza kumgusa, wanaweza kuonywa na yeye na kubarikiwa na, naye kama yeye anayeweza kuwaita kutoka katikati ya makutano na ambao anaweza kuzungumzia kama vile wale anayeweza kushifunua kwao. Tena nasoma ndani ya Kumbukumbu la Torati sura 28. Kwanza kwa mstari wa kwanza, Kumbukumbu la Torati 28 mstari wa kwanza. Na itakuwa kama utasikiliza kwa bidii sauti ya Bwana Mungu wako, kuangalia kufanya maagizo yake yote ambayo ninakuagiza leo, Bwana Mungu wako atakuweka juu kuliko mataifa yote ya dunia. Ni hivyo ndivyo inaanza, kama unatenda kama unatii na kuheshimu maamri yote ambayo Bwana aliyotoa. Sasa mstari wa kwanza nasema Bwana Mungu wako atakuweka juu kuliko mataifa yote ya dunia. Mstari wa pili, na baraka hizi zote zitakufikia na kukupata tutazipewa, zitatimilika na zitafanyika, zitaonekana, zikionyesha kwamba Mungu iko pamoja nasi na kwamba ametubariki. Neno baraka si matamshi tu iliyo bure, iliyo uwazi, inayo kuwa iko tu katika anga kama vile katika mahabari tu, lakini baraka inaonekana kwa sababu Mungu anaweza kufanya kwa ajili yetu yale aliyosema kulingana neno lake, na aliambia Abrahamu, Mwanzo 12 mstari wa 2, nitakubariki na utakuwa baraka. Mstari wa pili ya Kumbukumbu la Torati, na baraka hizi zote zitakufikia na kukupata sisi kama vile wana wa Mungu tuweze kutubaini kwamba tulishaka barikiwa na Bwana naye atatimiza ahadi zake. Mstari wa pili, kama unatii amri za Bwana. Tazama sasa orodha za hizo baraka zote, mstari wa tatu: utabarikiwa mjini na utabarikiwa Shambani. Das Volk ist taifa la Mungu linabarikiwa mahali pote iwe katika mji au katika kijiji, kijiji, kijiji. Mahali pote tunapoweza kuwa wale ambao Bwana anabariki wanabarikiwa. Mkumbuke wakati das Volk Balaka alipo utaka kuweza kulaani taifa la Israeli alileta Balamu, Hesabu ishirini na mbili msura sita. Na Balamu akajitayarisha ili aweze kulaani, lakini sasa akakubali kwamba hangeliweza kulaani wale ambao Mungu alikuwa amebariki na akayakubali kwamba hakuna laana juu ya Israeli kwa sababu gani? Kwa sababu walikuwa wamebarikiwa na Mungu. Watu wanaweza kusema yale wanayotaka na kutamka yale wanayotaka, lakini walio wale waliokombolewa na Bwana, wale waliobarikiwa na Bwana wanabaki waliobarikiwa na wanabaki waliokombolewa na Bwana. Utabarikiwa mjini na utabarikiwa shambani uzao wa tumbo lako utabarikiwa, na uzao wa nchi yako, na uzao wa nyama yako, mazitio ya ngombe zako na wadogo wa kondoo zako watabarikiwa pia. Yote itabarikiwa, yote itabarikiwa katika uwanja wote, katika hori, katika gala, katika shamba utabarikiwa wewe wewe, kama vile taifa liobarikiwa na Bwana. Na hiyo inaendelea kwenye mstari wa tano: kitunga chako kitabarikiwa na chombo chako cha kukanda unga. Unaona, Mungu aliwazia yote, aliweza kuwazia pia hata mema ya dunia hii au hali ya dunia hii. mstari wa tano kitunga chako cha kitabarikiwa na chombo chako cha kukanda unga kitabarikiwa. Nakumbuka huyo mjane katika gano kale, wakati nabii alipokuja kwake na akamwambia, Wafalme wa Kwanza sura 17 mstari wa 11 kwamba nitarishe chakula, na kajibu mstari wa 12, nina ni chakula moja tu kwa ajili yangu na kwa ajili ya mtoto wangu, na kisha tutakufa, na kisha tutakufa. Na nabii akasema kwenye kwene tatu nipatie kwanza mimi kitu fulani, na hiyo ilikuwa ni vigumu sana, lakini kulifanyika nini? Ma, unga, unga katika hiyo kitunga haikukauka, hata mafuta katika hiyo chupa haikuisha kum n ya wafalme wa kwatu sura 17. Mungu anabariki pia mambo anaba, anabariki pia walio wae wali katika mambo ya dunia, hawana hitaji ya kuombaomba, lakini wanaweza kufanya cha kutoa na kuchakupana kwa sababu kitunga chako kitabarikiwa na chombo chako cha kukanda unga kitabarikiwa, sura tano ya Kumbukumbu la Torati 28. Wapendwa ndugu na dada, mnaweza kubarikiwa pia wakati mnapofanya mkate au mnapotengeneza gato unapaswa kubarikiwa, unapaswa kujua, unapaswa kuwa wewe na uhakika kwamba unabarikiwa. Unabarikiwa mahali pote, katika shamba, katika mahali pote unapaswa kubarikiwa, katika muji unapaswa kujua kwamba Mungu anabariki, iwe katika kijiji au katika muji. Mtara tano, kitunga chako cha kitunga chako kitabarikiwa na chombo chako cha kukanda kitabarikiwa, mtara tano, mtara sita sata, utabarikiwa wakati unapoingia na wakati unapotoka utabarikiwa pia. Sema, twende au tubaki, tunaenda tukibariki, tukiwa tuliobarikiwa na Bwana, na tunarudi kama vile wale waliobarikiwa wa Mungu. Haiwezi kuwa tofauti na hiyo. Mungu ana taifa hapa duniani, na tuweze kuelewa hii vizuri. Laana tuliinyang'anywa Yetu, kwenye msalaba wa Golgotha, ili baraka ya Mungu iweze kuja juu yetu katika ujao wake wote, na ninawahidi kwamba kama Mungu alishaka kutubariki katika Kristo, ni kusema sasa tulishaka barikiwa milele na milele, haiwezi kuwa tofauti God. Sasa namna gani Mungu hawezi kutupatia yote pamoja naye wa Roma nane makumi tatu na mbili tunaweza kukiri katika imani kwamba waliokombolewa wao kama vile taifa la Mungu wale ndio waliobarikiwa wa Bwana mahali pote walipo, mahali pote walipo, siku zote. Sura saba inatuambia yale ambayo itakayofika tena, Kumbukumbu la Torati 28 sura saba Bwana atafanya adui zako wanaosimama juu yako kupigwa mbele yako. Nimesoma vizuri mstari wa saba, Bwana atafanya adui zako wanaosimama juu yako kupigwa mbele yako. Sio wewe au mimi kuyafanya, lakini Bwana hergehen, yeye ndiye atakayetembea mbele yetu atapigana kwa ajili yetu. Sawa sana. Neno la andiko kutoka 14 mstari 14, msiogope muwe kimya, nitapigana kwa ajili yenu. Kama vile kma kusoma wakati taifa la Israeli, taifa la Mungu lipokuwa likitumainia Bwana, nao walikuwa kamate mambo katika mikono yao, lakini walikuwa akiaacha kwa Mungu. Tunakumbuka pia Daudi wakati taifa la Mungu lipokuwa limetukanwa na kudharauliwa na Goliati, alionekana mbele yao, yeye kijana aliyetaka ili aweze kuleta chakula kwa ajili ya ndugu zake waliokuwa katika jeshi, na wote walikuwa wakitetemeka. Mchungaji mmoja akakuja, lakini alikuja na Bwana, na Bwana pamoja na Bwana na Bwana alikuwa pamoja naye. Hangeliweza kuvumilia kwamba huyo Mfilistini asiyetahiliwa angeliweza kutukana taifa la Mungu. Samweli wa kwanza sura 17 mstari wa ishirini na sita. Na wakati alipoona hiyo akatazama akajiuliza: sasa huyu Mfilistini asiye tahiriwa kwa nini anaweza kutukana jeshi kubwa la Mungu mweza yote? Na alikuwa akijua kwamba ilipasha kuwa ku, kupasha kuwa kitu fulani kinafanyika hapa. Haikipasha kuendelea hivyo. Alikuwa ameshikwa kwa dani. Kwa sababu gani? Kwa sababu ya lengo gani? Alikuwa kwa upande wa Mungu. Na kisha akasema, ninataka niweze kufanya hivi kwa msaada wa Mungu. Alikuja kwa jina la Bwana. Nishaka kuyasema hapa, wale ambao walishaka tumikisha gomeo, niliweza kuitumikisha katika ujana wangu. Nilikuwa nikiishi katika kijiji, sijui mara ngapi ni kwa nikipiga kwenye mapoto, ni kwa nikiangusha pose pia makengele, nisikuwa nisi kijana mzuri, ni kwa nikifanya michezo mingi mbaya, lakini kwa hivyo. Lakini wale washaka kutumikisha gomeo wanajua namna gani ya kwaka vigumu kuweza kupiga kwenye lengo. Hiyo inaombaka mafunzo mengi, inaomba kujua namna gani ya kukamata hiyo mshereti na kuweza kuacha hiyo ngozi na Daudi hakujisumbua, alikamata mawe tano na gomeo yake, lakini jiwe la kwanza ilikuwa ni jiwe inayostahili hapo hapo. Nashukuru Mungu sana kwa sababu hakuweza kupiga mawe ine ili aweze kupiga kwenye lengo yake, lakini jiwe la kwanza ilikuwa ilikuwa, ilikuwa ndio jiwe njema, na mtu yule akaanguka na ushindi ukaonekana, ushindi wa Mungu ukaonekana hata kama angeweza kuipiga katika lengo gani jiwe hiyo, Mungu angeliweza kuiongoza na kuiongoza mpaka kwenye impasha kwenda. Mtu yule alikuwa na uaminifu kama huo kwa Mungu, siwaze kama angeliweza kuwa na hali mbaya kwamba, au kiwaza kwamba akose kwamba wende sasa kupiga lengo yako hivi. Hapana, ya alikuwa akijua kitu moja kwamba katika jina la Bwana hakuna kitu kinaweza kupita pembeni, hakuna kitu kinaweza kupita pembeni kwa jina la Bwana kama tuko kwa upande wa Mungu, kama tunatumainia Bwana na Bwana. Bwana. Kama tunajua kwamba hapa ndipo Mungu aliponiweka, hii ndiyo nafasi ambayo Mungu um, alionipatia hapa ndio kazi yangu that's sasa. Katika hali, hali hii sasa niko hapa ili niweze kufanya katika jina la Bwana yale ambayo nilipaswa kufanyika sasa. Alikuwa akijua kwamba Mungu alikuwa amemshamtayarisha kwa ajili ya hiyo na hiyo ikafanyika. Mniruhusu niweze kuendelea. Na kusoma kwangu nasoma er tena kwanza kwa mstari wa saba ms. Kumbukumbu la Torati ishirini na nane mstari wa saba Bwana atafanya adui zako wanaosimama juu yako kupigwa mbele yako, watatoka juu yako kwa njia moja na watakimbia mbele yako kwa njia saba, kwa njia saba. Unajua, wakati jeshi linaposhambulia inakujaka likiwa na nguvu nyingi, na wakati linaposhindwa, wakati jeshi linaposhindwa, linakuwa limeshindwa katika hali yote, na sio tu kushindwa tu, lakini pia kupigwa, na kila mtu anajaribu kuweza kukimbia kwa namna njema au mbaya. Watakuja kwa njia moja, lakini watasambazwa wakishindwa na wakitarudi kwa njia saba, wale ambao watakaopona kwa vita watakimbia, na hiyo inaendelea kwenye mstari wa nane: Bwana ataamuru baraka juu yako. Baraka umesoma, Bwana ataamuru baraka juu yako katika gala zako. O, oh, Mungu, weka baraka yako juu yetu Stadt, katika muji ndani ia... ya kijiji ndani ya kitunga ndani ya chupa, mahali popote Bwana amuru so baraka yako juu yetu hapa. Na ndiko hapa msala nani? nane Bwana atamuru baraka juu yako in deinen speichern katika gala zako na mambo yote utakayotia mkono wako na atakubariki nchini ambayo Bwana Mungu wako anakupa. Ni ajabu sana tu kona gisi Bwana aliweza kushughulikia yote na kwamba tunaweza tu kuweza kumutumainia na kuweza kumufuata kwa utiifu ili baraka yake iweze kuonekana. Pia baraka inambatanishwa na imani, ndio inambatanishwa na utiifu ndani ya imani, utiifu wa imani, kufanya yale ambayo Mungu aliyoagiza nane. Bwana, ata ataamuru baraka juu yako katika gala zako Ninaitaka kwangu ninawatakia, naitakia kwangu nawatakia hayo ili Bwana Mungu mweza yote aweze kuweka baraka yake juu yetu. Kuna andiko ndani ya kitabu cha Hesabu kwenye sura nne mahali ambapo Bwana aliagiza watumishi wa Mungu namna gani wangelipashwa Kuweka baraka juu ya taifa la Israeli au kubariki taifa la Israeli sita Hesabu sura sita kwa mstari wa ishirini na mbili Bwana akamwambia Musa und akisema sura ishirini na tatu. umwambie Haruna umwambie Haruni 10 na wana wake, ukisema hivi ndivyo mutakavyobariki wana wa Israeli, mutawaambia. Mstari ishirini na ine, Bwana akubariki na kukulinda. Mstari ishirini na tano, Bwana akuangazie nuru ya uso wake na kukuonyesha neema. Mstari ishirini na sita, Bwana anyanyue uso wake juu yako na kukupa salama. Ishirini na saba ndiyo watakavyoweka jina langu juu ya wana wa Israeli, nami nitawabariki. Hii si neno la ajabu. Tunabariki katika jina la Bwana, tunabariki kwa sababu Mungu alibariki. Hiyo inamaanisha kwamba hatuwezi kubariki sisi, tunaweza tu kuweza kuitaka kutama ku, kutamka hitaji ya baraka lakini mungu ndiye anabariki na hiyo kwa ajili ya umilele wote na wale aliobariki wanabaki waliobarikiwa lakini kama vile naandikwa hapa ishirini na tatu hivi ndivyo mtakavyobariki wana wa israeli mtawaambia na hiyo inapaswa siku zote kufanyika katika jina la bwana Mungu hajifiche nyuma ya matamshi mengi, lakini Mungu anajifunua katika jina lake, katika gano la kale, ndani ya gano ndani ya jina la gano yawe. ye kama vile Bwana ndani ya gano jipya ndani ya jina la Yesu yawe mwokozi. Ana jina utampatia jina la Yesu, kwa maana ataokoa taifa lake toka zambi zao. Matayo sura moja mstari ishirini na moja. Yale yote tunayofanya katika maneno au katika matendo tunayafanya katika jina la Bwana Yesu Kristo, Wakolosai sura tatu mstari kumi na saba. Tunasoma tena kwenye mstari wa tisa Kumbukumbu la Torati sura ishirini na nane, sasa mstari wa tisa, Bwana atakuweka uwe taifa takatifu kwake na sio tu kukombolewa lakini taifa lo utakatifu kama vile alivyo hapa, kama utashika maagizo ya Bwana Mungu wako na kutembea katika njia zake. Mstari kumi: na mataifa yote ya dunia wataona ya kuwa umeitwa kwa jina la Bwana nao watakuogopa. Wort geht mir zu Herzen, neno hili naligusa sana kwenye moyo. So taifa la Israeli lingepasha kubarikiwa kwa kiwango ulimwengu mzima, mataifa yote wangepasha kutambua kwamba watu hawa walibarikiwa na Mungu. Nasoma tena hiyo Atakuweka uwe taifa takatifu kwake kama alivyokuapia, kama utashika amri magizo magizo ya Bwana Mungu wako na kutembea katika njia zake, na mataifa yote ya dunia wataona ya kuwa umeitwa kwa jina la Bwana nao watakuogopa. Wapendwa wangu inapaswa kuwa hivyo pia, wird, kwa ajili ya kanisa la agano jipya kwamba liweze kuwa imebarikiwa kama vile kwa mwisho libarikiwa kwa mwisho, kama vile ilikuwa imebarikiwa kwa mwanzo, ili baraka ya Mungu iweze kuonekana kwa namna ya nguvu kupitia kitendo cha kimajabu cha Roho Mtakatifu ndani ya wale ambao wanaokuja kwa ajili ya kusikia neno la Mungu kwamba mambo haya yaweze kuonekana ndani mwao ili taifa la Mungu liweze kubarikiwa na lisiweze kujifurahisha kuweza kuzungumza tu kuhusu baraka. Sura kumi. Kumbukumbu la Torati sura ishiri na nane: na mataifa yote ya dunia wataona ya kuwa umeitwa kwa jina la Bwana nao watakuogopa. Acha iweze kuwa hivyo kwa ajili yetu, kwa ajili ya taifa lote la Bwana, kwa ajili ya kanisa la Mungu aliye hai ili tuweze kuitwa kwamba tunaitwa kanisa la Bwana kwa sababu baraka ya Bwana inaweza kuonekana ndani yetu na kupitia sisi. Nani anahitaji ili aweze kubarikiwa na Mungu sawasawa na maandiko matakatifu? Nani anahitaji ili aweze kuwa sehemu ya taifa la Mungu linalobarikiwa? Ninaamini ya kwamba hiyo ndiyo hitaji ya sisi sote, na sio tu kuwa tuliokolewa tu, lakini kuweza kuwa tulitakasiwa kwa Bwana, kuweza kuona baraka zake za kweli zikionekana ndani ya hali yake tofauti, katikati yetu, ndani ya maisha yetu boja. Inasema tena na Bwana atakufanya uwe na wingi wa wema katika uzao wa mwili wako katika uzao wa ngombe zako na katika uzao wa nchi yako, na kadhalika na kadhalika, na kisha kwamba Bwana ataikupatia kama vile alivyo apia baba zako, ataikupa Bwana ata kufungulia hazina yake ya nzuri mbingu kwa kutoa mvua ya inchi yake kwa wakati wake, na kubariki kazi yote ya mikono ya mkono wako, na utakopesha mataifa mengi, wala hutakopa au hautashikopesha. Basi Mungu alitaka bariki hivyo, naye alibariki hivyo pia wote walikuwa wakiweza, wale wote walikuwa wakitumainia Bwana. Leo wanasema pia kwamba taifa la Israeli ndiyo taifa lilo nzuri sana katika mambo ya biashara yote yote wanaweza wanaweza yote katika mambo yote. Mpaka siku ya leo taifa hili Mungu alibariki, na wale ambao wanaojua hiyo vizuri, waliosoma vitabu fulani, wanajua nani anayesimamia mali ya dunia yote nzima. Mungu alibariki, na hiyo itabaki hivyo mpaka bilele. Kwa hiyo mstari wa 13 inaandikwa und nicht zum schwanz machen und es wird na Bwana atakufanya kuwa kichwa wala si mkia, na utakuwa juu tu wala hautakuwa chini, kama utasikiliza maagizo ya Bwana Mungu wako, ambayo ninakuagiza leo kuyaangalia na kuyafanya. Hakuna maneno ya kuweza kueleza hizi ahadi zote za baraka. Kama vile yote inavyoandikwa hapa, yote inapashwa kutimilika ndani mwetu na kupitia sisi, inapashwa kuonekana kwamba Mungu ana taifa hapa duniani, kanisa, kundi la waliokombolewa na Bwana kwa damu yake kundi leo ubarikiwa kwa baraka zote za kiroho za mungu ambazo zinazokuwa katika anga ya, ya mbingu kwa maana ndivyo inavyoandikwa efeso sura moja mstari tatu yale yote ambayo bwana anahitaji ni kwamba tuweze kuamini kwa, kwa utifu tuweze kumfuata na tuweze kumtumikia na anasema hapa mstari kumi na tatu na utakuwa juu tu wala hautakuwa chini, utakuwa kichwa wala hautakuwa mkia. Hautakuwa mtu anayekuja wa mwisho, lakini utakuwa wa kuja wa kwanza, kwa sababu Bwana atakuwa amekubariki wapendwa. Mungu the ana taifa hapa duniani, ambao the laana ilitoshwa juu yao, taifa ni ambalo alilobariki mwenyewe hat, na wakati anapokuwa amefanya hivyo, hakuna mtu anayeweza kuibadilisha tunapashwa kuweka uaminifu wetu wote ndani yake, uaminifu wetu ndani yake, na tukijua kwamba atafanya yote kwa ajili ya utukufu na sifa ya jina lake takatifu. Kisha kumeandikwa kwenye mstari 14 kwa kumalizia, Kumbukumbu la Torati sura 28 wala wala kugeuka kando katika maneno yoyote ambayo ninakuagiza ninyi leo, kwa mkono wa kuume wala kwa mkono wa kushoto, kwa kufuata miungu mingine na kuitumikia. Mungu ana taifa lisilotumikia miungu mingine, taifa ambalo sioweza kufanya Mungu mmoja kuwa miungu mingi, lakini wanaoamini Persönlich Mungu mmoja wa kweli, ambaye aliyejifunua kwetu yeye mwenyewe ndani ya Yesu Kristo, kama vile tumekwisha kusema mara nyingi in kuna ufunuo mmoja tu wa Mungu, ufunuo wa Mungu yeye mwenyewe, na hiyo ilifanyika ndani ya Kristo Bwana wetu, na mutu yeyote anayeweza kuishi kama vile yeye aliyefufuka ataweza kusema man, kwa sauti kwa kama vile Toma ndani ya Yona sura ishirini mstari wa nane Bwana wangu na Mungu wangu. Petro aliweza kusema tena, wewe ni Kristo mwana wa Mungu aliye hai. Jibu ikakuwa siyo mwili na damu iliyokupatia mambo hayo, lakini ni Baba yangu aliye juu mbinguni. Lakini baada ya ufufuko Bwana wetu alisema uwezo wote ni meupewa ndani ya mbingu na juu ya dunia, kama vile mekwisha kuyasoma na kuyasema. Toma alisema kwa sauti kubwa, wakati aliposema, alipoona yule aliyefufuka, akasema: Bwana wangu na Mungu wangu. Bwana wangu ni Mwana wa Mungu. Bwana wetu ni mwana wa Mungu, yeye ni mwana wa mtu, mwana wa Daudi, mpatanishi, mtetezi, Kobi. Mfalme, kohani na nabii. Yeye ni mambo mengi, anapasha kuwa mambo mengi lakini, kama tunaweza kwenda mpaka mwisho wa njia, tutaweza kumwona kama vile Bwana kama Mungu de kama de vile yeye aliyejifunua kwetu, hatuna hitaji ya kuweza kusema mambo mengi tena zaidi juu ya mambo haya. Ni ufunuo tu, ila tu wale ambao wanaokuja kweli kweli, kweli kwa Bwana na ambao anayeweza kujifunua kwao ndio wanaweza kuipokea. Kuna pia maneno mengi ya andiko ambayo ingeweza kusomewa. Ningetaka kumalizia kose, ndugu rusi ana kitu fulani au ana mawazo fulani ya kuweza kuleta, lakini tu, tuelewe katika imani leo kwamba Mungu ana kanisa lililobarikiwa hapa duniani, kanisa lililokombolewa, lililookolewa lilo takasiwa kwake lilo takaswa na yeye. Kanisa lilo barikiwa ambalo analotaka aweza kutumikisha ambalo anataka atumikishe, kama vile kwachukua neno, kama vile mahali pa kweli pa ufunuo ya baraka yake hapa duniani sio mataifa mengine, lakini taifa la Mungu, taifa la Mungu lililo limepaswa kubarikiwa na Mungu kwa namna ya kuonekana na namna ya kukamatika, ndani ya shamba, nyumbani, ndani ya mambo ya dunia, ndani ya mambo ya kiroho. Mungu ni Mungu ambaye anayebariki. Ninaamini kwamba alimshaka kutubariki pia, alitengeneza njia zetu, alifungua mioyo yetu ili tuweze kupokea yale ambayo anayokuwa nayo ya kutupatia leo. Tena tunaweza kukaribia bwana wetu, mtetezi wetu, tunaweza kukaribia kiti cha neema ili sasa tena tuweze kubarikiwa na yeye. Nehmt es bitte an und auf. Mukubali na muipokee. Mukubali na muipokee. Kwa kwa neema tu tunaweza kuwa sehemu ya kanisa la Mungu aliye hai. Kama vile tumekwisha kuona Mungu aliambia Israeli gedinge wa nyamaze wiki mbili. Na ku, na kuwa kimya. Mambo, maneno mawili sio kunya, ku, sio kuzungumza, lakini kunyamaza. Wakati Mungu anapozungumza, hatuna hitaji ya kuweza kusema kitu, tuweze kumwacha azungumuze na tuweze kufungua mioyo yetu, ili maneno yake yaweze kupenya ndani mwetu na yageuke kuwa ufunuo wa kweli ndani ya mioyo yetu. Acha utiifu wa imani uweze kutengenezwa kupitia mahubiri ya neno, kupitia utangazaji wa Injili ya ujao ya, bwan, ya mokozi wetu na bwana wetu mpendwa Bwana wetu na Mwokozi wetu mpendwa Yesu Kristo, mushike hiyo kwa moyo. Laana tulishaka inyanganywa, itosha juu yetu. Baraka ya Mungu ilikuja juu yetu si sote kupitia Kristo akose tena. Neno hili la barua kwa Wagalatia kama vile mmesha kukumbuka, kwa maana nasema waziwazi, inazungumuza waziwazi kuhusu baraka ambayo tunapasha kupokea kupitia Kristo. Wagalatia sura tatu, Galatia 3, wa Galatia sura 3, 8. kwa mstari wa nane. Na maandiko likiona tangu zamani kwamba Mungu atahesabia haki mataifa kwa imani ilihubiri Abrahamu habari njema mbele, likisema kwa wewe mataifa yote watabarikiwa. Mstari wa tisa: basi walio wa imani watabarikiwa pamoja na Abrahamu mwenye imani. Munaweza kuendelea kusoma. Nilisema kwamba nitaka niweze kumalizia. Kuna tena andiko ingine ndani ya hiyo sura moja wa Galatia sura tatu, ndiyo unaweza kusoma yote. Inahusu hapa baraka ya Mungu ndani ya Kristo na sana sana mstari wa ishirini na mbili wa Galatia sura tatu mstari wa ishirini na mbili lakini maandiko yalifunga wote chini ya dhambi kusudi wenye kuamini wapewe ahadi kwa imani Haidim. ya Yesu Kristo kwa imani Haidim. ya Yesu Kristo. Na kisha kuna tena i, andiko ingine mahali kunaposemeka kuhusu baraka akose pia, msura 15, msura 16, mnaweza kuyasoma nyote ndani ya Kristo Mungu alitubariki Muyakubali, muyaamini, na tutaweza kuyafanya mazoezi na tutaweza kuyashuhudia na wengine nao wataweza kuyafanya, kwa maana wataweza kuona kwamba Mungu alitubariki kwa baraka zote ambazo zinazokuwa hapa duniani ndani ya ulimwengu wa mbingu katika Yesu Kristo Bwana wetu, hata jina lake la ajabu na takatifu liwezo kusifiwa na litukuzwe. Amina.