lakini tuweze kujua kwamba ni kweli. Bwana alisema, ninaenda kuwatarisha mahali na nitarudi niwachukue pamoja nami, ili mahali ndipo mimi nanyi mweze kuwa pale pia. Na tunayamini tunaamini kwamba wakati muda utakapotimilika na siku ya wokovu itakapofika kwenye mwisho wake, Bwana atarudi ili achukue karibu yake wale wote ambao waliopenda kuonekana kwake, waliotumainia kurudi kwake na waliochukua ndani mwao tumaini hilo lililo hai. Tumengoja muda mrefu sana, tuna tumainia sasa kurudi kwa Bwana ndani ya kizazi chetu. Alama za wakati zinayaonyesha waziwazi na tunapasha kusikiliza sana, tuweze kuwa na macho yaliyo wazi na kuweza kuona namna gani neno la Mungu liko linatimilika mbele ya macho yetu. Tunawakaribisha nyote kwa furaha kubwa na kwa moyo mwema katika jina la Bwana, mujisikie katika utulivu pamoja nasi na acha Mungu aweze kutubariki sisi sote pamoja Hatupatie baraka inayoonekana ili tusiweze kujifurahisha tu tukuweza kuyasema, lakini waweze kuona kweli kweli kwamba tumefanya mazoezi ya Mungu. Niishaka kuisema hapa wakati uliopita, kila wakati Bwana alipokuwa akifanya kitu fulani, watu walikuwa wakimusifu kwa ajili ya hiyo walikuwa wakiyafanya mazoezi yao wenyewe ndani ya mili yao ndani ya nafsi yao na ndani ya roho yao. Tunapashwa kufanya mazoezi na Mungu, hakuna namna ingine. Tunapashwa kufanya mazoezi ya Mungu na unaweza kupishi kweli kweli, wakati unaotubakilia sisi sote si muda mrefu tena sana. Naamini kweli kweli kwamba kuja kwa Bwana iko karibu sana. Ni kweli <tutu> katika nchi hii tuko na uwezo nzuri kuliko katika nchi za mashariki inayohusu utangazaji na usambazaji wa neno katika nchi zingine, lakini unaweza kutumikia Bwana mahali pote na wakati wote, kusumuliwa kwa nje inapokuwa ngumu sana, na hapo tena uhusiano pamoja na Mungu izakuwa ya ndani kusumbuliwa kwa nje haiwezi kuwa ndiyo kikwazo, lakini inaweza kuwa ya kutusaidia. Lakini tunashukuru sana Bwana kwa sababu tungali katika uhuru na kuweza kutangaza neno kama vile linavyoandikwa, lakini wakati hii pia inaweza kubadilika, inaweza kubadilika haraka haraka. Wakati wa safari yangu ya mwisho huko Filipine, ilisikia na waliniambia namna gani huyo askofu Katolika wa Roma alikuwa ki akionya kila siku ya kwanza ya juma asubuhi katika kusanyiko lake akionya madini in zingine zote ili watu wa waseze huko Minden. Na nchi za Afrika unaisikia mara nyingi ikisemeka kuhusu kusumbuliwa, kusumbuliwa katika uhuru wa makusanyiko, wanakataza kukusanyika. Niweza kupokea katazi kutoka Ghana. Masheria zinakabatiwa ili mashirika zote za kidini zilizo tangu zamani na ambazo zizo tangu miaka mia moja zinapaswa kutenda kuandikwa tena upya na kuandikwa katika utawala. Uhuru haitadumu muda mrefu, na ndio maana tunataka tuweze kutumikisha hii muda ambao Mungu aliyotupatia ili tuweze kutangaza kweli safi na kuweza kuisambaza katika ulimwengu mzima bila mchanganyiko. Das wakati waimbaji walipo imba wimbo wa pili kuhusu utukufu na huko, na yale inayotungoja huko, niliwaza kwamba kuna watu ambao wasioweza kuamini na wanaojiuliza, au washaka niuliza, washaka niuliza kwamba kuna mtu alishaka kuwa huko na aliyeweza kurudi ili aweze kutuambia huko kunafanana namna gani, huko ndani ya utukufu? Hatuna hitaji ya kuweza kwenda huko ili tuweze kuyajua. Mungu alishaka kutuambia hiyo, alituambia na aliruhusu watu waweze kutazama utukufu, na inaandikwa kuhusu Bwana wetu kwamba yeye ndiye mshuhuda wa kweli na wa haki, mzaliwa wa kwanza katikati ya waliokufa na kisha kuna hii barua kwa Waebrania kwa sababu tuna wingu kubwa la washuda. Waebrania kumi na mbili mstari wa wa kwanza. Mungu alikuwa na watu hapa duniani ambao waliokuwa wakiambatanishwa na yeye, waliokuwa wamekwisha kuona mambo ambayo ilikuwa kwa wakati utakao kuja. Nakumbuka Paulo, nakumbuka Yohana kwenye kisanga cha Batimu, kwa namna ya kimaajabu ambayo watu hao ijapokuwa hapa duniani walikuwa hapa duniani, waliweza kuona utukufu ndani ya Wakorinto wa Pili sura 12. Hapa Paulo anatoa ushuhuda wake katika maneno haya, Wakorinto wa Pili sura kumi na mbili kwenye musara wa pili Ninajua er mutu katika Kristo tangu miaka kumi na mine, kama katika mwili sijui, kama nje ya mwili sijui, Mungu anajua. Mutu huyu alichukuliwa juu hata mbingu ya tatu. Mstari wa tatu. Pili sura ya kumi na mbili sura tatu. Sasa nami ninajua mutu huyu kama katika mwili wake, kama inji ya mwili wake, sijui Mungu anajua. Mstari ine. ya kama alichukuliwa juu hata paradiso akasikia maneno yasiyoweza kusemwa ya na yasiyofaa mutu uyasema. Msoa watano, bezug auf kwa maneno ya mutu huyu nita jisifu, lakini kwa ajili yangu mimi sijisifu ila katika uzaifu wangu. Tazama mpaka hapa hili neno takatifu Paulus na ladamani la Mungu. Paulo alikuwa akizungumuza kuhusu mazoezi yake mwenyewe. Watu wa Mungu mara nyingi walikuwa wakiifanya mazoezi ya kimaajabu ili waweze kuishi na kuweza kuwekwa nguvu ndani ya imani yao, imani yao, yao weza kuwekwa nguvu na waweze kusonga mbele katika uhakika kwamba Bwana Mungu yuko pamoja nao. Yohana aliona mambo mengi kwenye kisanga cha Patimo. Kwenye sura ishirini na moja ya ufunuo anaeleza mimi Yohana nikaona mji ule mtakatifu Yerusalemu mupya ukishuka toka mbinguni kwa Mungu, umewekwa tayari kama bibi harusi aliye kuisha kupambwa kwa mume wake. Msura wa tatu, nikasikia sauti kubwa toka mbinguni ikisema, tazama hekalu ya Mungu ni pamoja na watu, naye atakaa pamoja nao, nao watakuwa watu wake na Mungu mwenyewe atakuwa pamoja nao. Msura wa nne, atakuwa Mungu wao naye atapangusa kila chozi katika macho yao, wala mauti haitakuwa tena, wala maombolezo wala kilio wala, ma, ma, wala uchungu hautakuwa tena, kwa maana maneno ya kwanza yamekwisha kupita. Ninafurahi sana kila wakati ninaposoma hapa, wakati ninaposoma kwa mfano, nikaona nikaona hapa katika maelezo yake, akaona aliishi alikuwa pale, sio mawazo lakini mazoezi ya kweli pamoja na Mungu. Tunayamini, tunaamini kwamba watu hapa duniani wanaweza kuona mazoezi pamoja na Mungu ambayo inaweza kuwa pia ya kweli, kama vile mambo ya hapa duniani iliyo ya haki. Pia Mungu ni uhakika, Mungu anaweza, unaweza kumwishi hata pia jioni hii katikati yetu hapa. Ninapowazia na kukumbuka kwamba ndugu yetu mpendwa alikuja kwetu akiwa na jamaa yake yote nzima an nilikumbuka andiko ya Timoteo wa kwanza sura tano mstari wa kumi na saba inayozungumza kuhusu wazee kwa maana Mungu aliweka wazee ndani ya makusanyiko yote, walinzi juu ya kuta za Sayuni, walinzi katika die kusanyiko ambao wanapashwa kutumikia taifa la Mungu. Ndani ya Timoteo wa kwanza sura tano mstari kumi na saba inaandikwa wazee wanaotawala vema wahesabiwe kustahili heshima mara mbili zaidi, wale wenye kujitabisha sana kwa neno na kwa mafundisho tunatambua katika andiko hii kwamba wazee hawaitwe tu etu kuomba wakati wa gonjwa, wanapokuwa wagonjwa au wamine wanapokuwa wagonjwa au viungo vya kusanyiko vinavyokuwa wagonjwa, kama vile Yakobo anavyosema ndani ya Yakobo sura tano lakini On hapa inasemeka kwamba wanapaswa kustahili, wanapashwa kupimwa katika huduma yao na kwamba wanastahili kuweza kupewa heshima mara mbili, sana sana wanaojitaabisha kwa neno na kwa mafundisho. Wazee wanaweza kuwa wahubiri, wanaweza kuwa walimu, wanaweza kuwa na kazi ambazo Mungu alinazo wapatia, na hiyo kwa ajili ya ujenzi wa kusanyiko. Nimesema sasa, haipaswi kuwafunga kinywa kama vile ndiko kwenye mstari wa 18. Kwa maana andiko linasema mstari wa 18, kwa sababu maandiko yanasema usifunge kinywa cha ng'ombe wakati kinapofanya kinapokanyaga ngano, na tena mtendakazi anastahili mshahara wake. Timotheo wa kwanza sura ya 5 mstari wa 18 kama mshahara itokee hapa duniani, itatokea huko ndani ya utukufu. Mungu atapatia malipo kwa wale wote waliotangaza neno kwa bidii na kwa kujitolea, na ambao walioweza kupatia right nafasi right ya kwanza right. kwa kazi ya Mungu kwa ufalme wa Mungu right. ili waweze kutumikia Bwana na taifa lake. Kwenye mstari wa 19 inasema right. right. usikubali Ausa, mashitaki juu ya mzee ila kwa vinywa vya washuhuda wawili au watatu. so weiter, we kinina, so, tisa, kuanza sura tano, tunajua vizuri zote maandiko matakatifu na hiyo inapashwa kubaki hivyo, in tunapashwa kufurahia na kuheshimia wale ambao Mungu anayotumikisha na tuweze kushukuru Bwana kwa ajili ya hiyo na kama vile, vile ndugu Rusia nilivyosema wakati uliopita sema kuweza kupatia maua ane kidogo ane hapa ane na kuweza kuheshimiana na kupendana sisi kwa sisi kuliko kuweza kuleta taji kubwa ya maua kwenye kaburi ya mtu wa Mungu wakati anapokuwa amekwisha kwenda na kisha uweze kuja na kuweza kulilia hapo. Hapana, tunapaswa kufurahia hapa pamoja na wale ambao Mungu alioweka ili kundi la Kristo liweze kulishwa kwa neno la Bwana. Tunashukuru sana, kutunga, sana kwa ajili ya wandugu wote wanaokuja kushuka pamoja nasi. Tunafurahi sana kwa ajili ya wandugu wetu wapendwa hapa. Sote pamoja tunataka tuweze kutumikia taifa la Mungu na Bwana na pamoja na karama na kazi ambayo Mungu alitupatia Timoteo wa pili sura mbili. Ninataka kuweza kusoma andiko hii kwa maana inazungumuza kuhusu mafundisho ya kibiblia Timoteo wa pili sura mbili mstari wa kwanza. Basi wewe mwana wangu uwe hodari katika neema iliyo kwa Kristo Yesu. Mstari wa pili. Na maneno yale ambayo uliyasikia kwangu kwa washuhuda wengi. Maneno haya uwekee uwe, watu waaminifu watakaofaa kufundisha wengine vile. Ni hivyo sasa ili kila mafundisho iweze kutangazwa na wale wote wanaosikia wana kuwa tayari ili sana sana tayari ili sana sana, sana, kama waliweza kuitwa kwa kazi waweze kutangaza hiyo mafundisho moja. Wakati uliyopita ndugu moja alisema kuhusu mwingine alikuwa hiyo ndani ya kichwa chake, lakini siyo ndani ya moyo. Lakini wapendwa wangu, tuwe macho ili tusiweze kujifurahisha kuweza kuleta, kuleta mafundisho juu ya Mungu juu ya ubatizo, juu ya mambo tofauti, lakini tushikaze ili tuweze kufanya iweze kufanyika, ikiwa ni ufunuo wa kiungu ambao inaweza kuwa ya dhamani kwetu, na siyo ma, maneno maneno ya kimafundisho, na siyo maneno fulani ya kupingana, lakini kweli ya kiungu ambazo inaweza kuwa, kuwa za dhamani kwetu, ambazo tunaweza kutangazia wengine katika roho moja na na hiyo ufuno mmoja kwa kiwango kwa yale ambayo iliweza kupewa kwa watu wa Mungu wa mwanzo. Paulo aliipatia wale ambao wangepashwa kufundisha wengine. Na hivyo basi Mungu atupatie sisi ambao tulio wandugu ndani ya kazi atupatie kuelewa hekima na nema na ufunuo ili tuweze kupokea mambo kama vile yalivyokuwa yamepewa na Mungu kwa mtume Paulo na kwa wengine, ili tuweze kufundisha yale waliofundisha, tuweze kuhubiri yale waliohubiri, tuweze kubatiza kama vile walivyobatiza, ili tuweze kuwa katika uhusiano kamilifu pamoja na Mungu na pamoja na neno la Mungu na kuweza kuletea taifa la Mungu yale ambayo iliyo ya haki. Paulo aliandika mahali fulani, sijui ni mahali gani, lakini naandika kwamba ulikamata mafundisho yangu kama vile mustari wa kufuata, kama vile mwongozo ya mwongozo kamilifu, kama mustari wa uongozi, na kisha nakamata hii neno moja wakasema kwamba that kama vile chakula chako, kwa sababu nitaka kuipata ndani na isoma niweza kuisoma leo pia ndio Timotheo wa kwanza sura 4, Timotheo wa kwanza sura 4, na hiyo niweza kunigusa sana. Timotheo wa kwanza sura 4 mstari wa 6, kama ukifundisha, kama ukikumbusha ndugu mambo haya, utakuwa mtumishi mzuri wa Yesu Kristo mwenye kulishwa kwa maneno ya imani na ya mafundisho mazuri ambayo uliyafuata. Hapa neno chakula neno chakula, nitafuta yale ambayo Bwana wetu aliyosema ndani ya Injili ya Yohana kwenye sura ine, Injili ya Yohana kwenye sura ine kwenye mustari wa makumi tatu na ine Die, Yesu akawambia chakula changu ni kufanya mapenzi yake yeye ambaye alinituma na kutimiza Werk kazi, kazi yake Amen. Amen. Amina na siyo tu chakula da, cha mwili huu. Yesu alisema hivyo akilingana na neno la la kale Mose, ndani ya Kumbukumbu la Torati, hapa ndani ya Matayo sura ine, muntu haishi kwa mkate tu, lakini kwa kila neno lote nalotoka katika kinywa cha Mungu. Na Yesu anasema hapa ndani ya Yohana sura ine makumi tatu na ine, chakula changu ni kufanya mapenzi yake yeye aliye nituma na kutimiza kazi yake. Paulo aliandikia Timoteo kama vile yes, tumekisha kusoma ndani ya Timotheo wa kwanza sura 4 sura 6, kama ukikumbusha ndugu, maneno haya utakuwa mtumishi mzuri du, shpeize, shpeize, wa Yesu Kristo, mwenye kulishwa kwa sababu unalishwa, unalishwa kwa maneno dese, ya imani na ya mafundisho mazuri mafundisho mazuri, maneno ya imani ni maneno ya Mungu, na maneno ya Mungu ni mafundisho ka, takatifu. Na kisha kuna kuja hii umuhimu unawekuwa hapa juu ya mafundisho mazuri ambayo uliyafuata hapa, hapa. Kuna neno kuna neno ndani ya barua kwa Korinto ambayo Paulo aliyoandika. Nataka nione kama inaweza kupata hiyo, pia inaweza kuwa maneno hayo eza kuwa ndani ya barua kwa Wakorinto mahali anapo onya pia watu, ili mutu asiweze kwenda mbali nayale ya inayoandikwa. Nani anajua, nani anajua inaandikwa wapi? Katika hali hiyo ingekuwa vema tuweze kusoma tena. Hiyo pia inaweza kuwa ndani ya Wakorinto wa kwanza. Tusome, sikumbuke tena vizuri, tusome katika Wakorinto wa kwanza sura ine tunaweza kuipata mahali fulani, tunasoma. Wakorinto wa Kwanza sura ine mstari wa kwanza Mtu atuhesabu sisi hivi kama watumishi wa Kristo na mawakili ya siri za Mungu. Ona ni neno gani la nguvu hapa, na sio tu wasimamizi wa kusanyiko wa na sio wazee na sio tu walio katika kazi ya kusajiko, lakini mawakili wanaosimamia wa siri za Mungu, watumishi wa Kristo. Kwa hiyo Paulo aliandika kwamba kila mtu atuhesabu hivi. Nasoma tena mstari wa kwanza mtu atuhesabu sisi hivi kama watumishi wa Kristo, lisa na lisa mawakili lisa ya siri za Mungu. Unaweza kuhesabia mtu kwa, kwa yale ambayo aliyo kweli kweli. Paulo alikuwa mtu ambaye angeliweza kusema tena na tena, wa Efeso sura ya 3 mstari wa 5, siri ikuwa amefichwa kwa watu tangu nyakati za zamani imefunuliwa kwangu sasa. Iliifunuliwa mara ngapi? Paulo aliweza kuandika, nina wambia siri liyi, aliandika kuhusu siri ya Mungu ndani ya Kristo akaandika mara nyingi ikihusu siri, siri ambazo zilikuwa mbele zikifichwa na tazama sasa ilikuwa amefunuliwa. Mtu atuhesabu hivi sisi kama watumishi wa Kristo na mawakili ya siri za Mungu. Acha sisi hapa kama vile wandugu ndani ya kazi tunayotumika, ndani ya kazi tuweze kuwekwa hapa kama vile watu wa Mungu, hata kama tunaweza kuwa ndio wadogo sana, lakini tuna sehemu kwa huo utangazaji mmoja na kwa ufunuo mmoja. Hakuna kitu kilichobadilika kwa Mungu, hilo neno moja, hiyo injili moja hayo mafundisho mamoja, hiyo ilibaki hivyo na itabaki hivyo mpaka kurudi kwa Bwana. Kama tunatembea kwenye nyayo za wamitume, na hapo sasa tuna mafundisho na matendo ya wamitume, tunafanya yale waliofanya na tunahubiri yale waliohubiri. Kwenye mstari wa pili Wakonto wa kwanza sura Paulo anaandika tena, inahitajiwa katika mawakili ya kwamba waonekane waaminifu. Basi acha Mungu atupatie pia neema ili tusiweze kusahau kitu moja kuhusu yale ambayo aliyofunua. Tusiweke kitu fulani chini ya meza, lakini tuweze kuweka juu ya kinara cha taa ili wote waweze kuangaziwa na waweze kuingizwa katika siri ya Mungu. Ni kusema haitoshi kuweza kuwa tu msimamizi au mwakili wa siri za Mungu, lakini inaomba tena kuonekana kuwa mwaminifu kwa yale ambayo unayoongoza na kutawala. Basi acha Bwana Mungu aweze kutupatia kuwa mwaminifu katika kazi ambayo tunayotimiza, kwa maana kazi iliyo kubwa sana inayokuwa hapa duniani ni kazi ambayo iliyo ya kanisa la Mungu aliye hai, kwa maana hii ni kazi ambayo inayoungana na umilele wote. Watu wa siasa wa heshima kubwa wana kazi za muda mfupi, wanakuja na wanakwenda, lakini Mungu yeye ana mpango wa milele kwa ajili ya wanadamu. Amina wa na anatimiza kazi hiyo na mpango huo wa milele, na alizungumza kupitia manabii na kisha akaitimiza kupitia Yesu Kristo bwana wetu na kupitia wa mitume alitangaza mpango huo wa ukombozi wa Mungu, akionyesha wasiwasi kwa kiwango. Paulo aliweza kusema akiwa na uhakika ya kwamba niliwatangazia shauri yote ya Mungu. Alikuwa ni mtu mwaminifu, Bwana alikuwa amemufunza, alikuwa amemtengeneza kwa namna hiyo, kwa kiwango Unbuske. alikuwa akihesabia yale yote, alikuwa akijua mbele, akihesabia kama vile uchafu, na wale wote alikuwa akijua zamani, alikuwa sabia kama vile uchafu, akahesabia ya damani and yale yale ambayo Mungu aliyokuwa naye mwenyewe akageuka kuwa sehemu ya hiyo na akaweza kuisimamia kwa uaminifu. Na tunashukuru sana kwa ajili ya barua zote ambazo alizoandika, ili nasi sasa tuweze kuwa na sehemu kwa yale ambayo aliyokuwa amepewa ndani ya Wakorinto wa kwanza sura tatu kwenye mstari wa tisa mtume Paulo anaandika, Wakorinto wa kwanza sura tatu, mstari wa tisa. Maana sisi ni wafanyakazi pamoja na Mungu. Ninyi ni shamba la Mungu, ninyi ni jengo la Mungu. Mwazie, kama unaweza kusema hapa kwamba wandugu wamtumike pamoja wandugu wanaotumika pamoja kwamba wao wenyewe wako katika watumishi katika kazi moja, kwa maana hapa Paulo anaandika, maana sisi ni wafanyakazi pamoja na Mungu, na sio wafanyakazi wa kusanyiko fulani. Lakini mifra, sisi ni wafanyakazi pamoja, mifra pamoja na Mungu, tuweze kutumika pamoja katika kazi ya Mungu. Amina, tuweze kutumika katika kazi ya Mungu, tuweze kuwa na sehemu kwa yale ambayo Mungu anayofanya, kutumika pamoja naye ndani ya kazi yake. Hiyo ndio inahusika sasa, hiyo ndio kitu cha lazima, kwa maana sisi ni wafanyakazi pamoja na Mungu. ni maelez Uwezo gani hapa aliyeweza kuona kuwa ya kubwa hapana. Mungu aliweza kuwa anahitaji hitaji ya kuweza kutumikisha watu ambao wanaweza kutimiza kutimiza kazi yake. Kazi ni kazi ya Mungu, kazi ni kazi ya Mungu, lakini yeye anachagua wale anayotaka ili aweze kutumika ndani pamoja nao, na tunafurahi sana tunakuwa kwa upande wake. Mstari wa kumi na sita, Wakorintho wa kwanza sura tatu mstari wa kumi na sita sasa na 17. Hamjui ya kwamba ninyi ni hekalu la Mungu na Roho ya Mungu anakaa ndani yenu? Kama mutu akiharibu hekalu la Mungu, Mungu hatamharibu yeye, kwa sababu hekalu la Mungu ni takatifu. Ninyi ni hekalu ile. Mungu ana jengo, ana majengo hapa duniani nyumba iliyo hai, majengo iliyo hai, inayoongezwa ambayo inaunganishwa naye yeye, Bwana jiwe iliyo hai, jiwe la pembeni yeye. Kama vile nasi, kama vile mawe yaliyo hai, tunaingizwa katika majengo hayo, katika jengo hilo ilio takatifu, tunaofanywa hai kupitia kuzaliwa upya na kupitia maji na Roho, ili tuweze kupata sehemu katika tabia ya kiungu na ukiuka kuwa sehemu ya kazi ya Mungu yeye mwenyewe. Kwenye mstari wa sita ndani ya Wakorinto wa kwanza sura ine, Paulo anaandika. Wakorinto wa kwanza sura ine mstari wa sita na maneno haya: ndugu, nimefanya kuwa mfano wa mimi na Paulo, mfano wa mimi na wa, na wa Apolo, samani wa Apolo kwa ajili yenu, hata kwa mifano kwa mfano wetu mupate kujifundisha, musifikiri kuliko maneno yaliyoandikwa, ili mmoja wenu asijivune kwa ajili ya mmoja juu ya mwingine. Sana sana wazo hili, musiende mbali na yale inayoandikwa, au musifikiri zaidi ya yale inayoandikwa. Naamini kwamba tunaweza kusema hiyo hapa, tukiwa na moyo wa kushukuru kwamba Bwana aliweza kutupatia neema ya kudumu, um, katika, katika mipaka ya neno es la Mungu, katika hali yote kwa msaada wa Mungu. Hatujawahi kuwa na masikio inayouwasha na hatujawahi kuweza kuhitaji mafundisho ambayo inayotutangazia mambo ambayo siyolingana maandiko. Hapa siyo mahadisi uokuwa zikitangazwa, lakini neno lilo wazi na la kweli la Mungu, mafundisho matakatifu ambayo yaliyotufanya kuwa takatifu sana, neno la andiko iliyotupatia afya sawasawa na neno la andiko, Zaburi 107 mstari wa 20, aliwatumia neno lake na akawaponesha. Mafundisho mabaya yanafanya ukuwa mgonjwa, mafundisho machafu yanafanya mtu mchafu akisema kama mtu mwingine, lakini alikuwa akishingiza yeye mwenyewe ndani, na hiyo ndiyo hali njema ya mtu wa kweli wa Mungu. Mwache niweze kusoma hapa ndani ya Wagalatia sura moja sura nane. Lakini, um lakini, lakini sisi nicht hapa sisi andere hapa na sio na sio, wandugu walikuwa wakimzunguka na sio wale, lakini naye mwenyewe akasema, lakini sisi ama malaika ya mbinguni tukiwahubiri ninyi habari njema ya mbalimbali na ile ambayo tuliwahubiri er, er, ninyi, unaona alainiwe. Unaona, akaweka musali yo wazi, alitaka kusema kama kama sisi siku moja tunaweza kusema kitu kingine kuliko yale ambayo tuliyosema kupitia ufunuo hapo sasa laana itatuangukia. So, er, naye alikuwa na uhakika kuhusu ufunuo ufunuo wa Yesu Kristo ambayo aliyokuwa amepewa il kama vile anavyosema waziwazi wazi, hapa ndani ya Wagalatia sura moja mstari kumi na mbili inayohusu Injili, Wagalatia sura moja mstari kumi na mbili. Maana sikuipokea kwa mtu wala sikufundishwa na mtu, lakini kwa ufunuo wa Yesu Kristo. Nani hivyo, mpaka siku hii tunaweza kufundisha, lakini ufunuo unaweza kuletwa ku toka kwa Mungu. Ufunuo wa kupitia Roho ni uhusiano wako wa wewe mwenyewe pamoja na Bwana. Tunaweza kutangaza neno na kuhubiri neno la Mungu, lakini Mungu yeye mwenyewe naweza kuweka sasa uhusiano pamoja na mutu na hapo sasa wakati unapokuja husiano, na hapo sasa watu wanatafuta husiano pamoja na Mungu, na ndivyo sasa wanaweza kuishi mazoezi yao wenyewe pamoja na Mungu, na, na, Mungu. Na hapo sasa hakuna mtu anaweza kuwatosha hiyo, kwa maana inakuwa ni ufunuo wa kiungu ambao anaweza kupokea. Nasoma tena mstari wa sita: na maneno haya ndugu, nimefanya kuwa mfano kuhato wa mimi na wa Apolo kwa ajili yenu hata kwa mfano wetu mupate kujifundisha, musifikiri kuliko maneno yaliyoandikwa. Hiyo ni Wakorintho wa kwanza sura ine mstari wa sita. Ninashukuru Mungu kwa sababu niweza kuingiza neno hili katika moyo wangu, nisiweze kwenda mbali na yale inayoandikwa Noch nani ambaye anaweza kujua kama kamba ndio kuwa ni kweli au hapana, lakini kama si tunabaki si katika si mipaka ya yale yanayoandikwa in hapo, sasa tunajua kwamba ni kweli kwa maana hiyo ndiyo neno la Mungu. Dunia na itapita, neno la Mungu mbingu na dunia itapita, lakini neno la Mungu litadumu milele na milele. Wakorintho wa kwanza sura ine, ili mmoja wenu asijivune kwa ajili ya moja juu ya mwengine Wakati watu wanapoenda mbali na maandiko, hapo magawanyiko yanaonekana. Mambo mengi ambayo isiyoweza kuwa ya kweli mbele ya Mungu inaonekana, hata inaone kama mambo kama hiyo, so kuonyeshwa kama vile niifunuo. Inaomba tu kusema kwamba Mungu hakusahau kitu fulani. Yale aliyotaka kusema aliyasema, yale aliyotaka kufunua aliyafunua, yale aliyotaka kufundisha aliyafundisha kwa maana yote gehört, ambayo aliyotaka kuyafundisha aliyaacha ifundishwe. Kwa maana yale ambayo iliyokuwa katika sehemu ya mpango wa shauri ya ukombozi wa Mungu iko katika hili neno la Mungu, na hakuna mtu anaweza kuongeza kitu ambayo ambayo fulani juu yake, na hakuna mtu ambaye anapasha kupunguza kitu fulani juu yake. Tunapashwa pia kujifunza na kuweza kushika kwa moyo uonyo, uonyo hili kwa maana hayo mawili yanaandikwa hapa ya kwamba ole kwa yale anayoongeza na ole kwa yale anayopunguza, ole kwa yule anayepunguza. Bwana, acha tupatie neema ili tuweze kushikamana siku zote kwa, si kwa neno lake na kuweza kupokea kwa moyo wote kama vile neno la Mungu, yale aliyosema, yale aliyofundisha, yale aliyofundisha na yale ambayo aliyofunua As na yale aliyoandika ili Roho wa Mungu aweze aweze kutenda kupitia neno. Tunaamini kwamba tulikombolewa kwa damu ya mwanakondoo. Tunaamini kwamba Mungu alitupatia neno lake na Roho wake ili neno lake na Roho wake viweze kutenda ndani ya kundi lililokombolewa kwa damu kupitia wana wa, ndani ya wana wa Mungu wa kweli. Mahali ambapo neno haiko hapo, roho nayeweza kufanya kitu fulani. Roho anaweza tu kutenda sawasawa tu na neno la Mungu, sawasawa na ahadi ambazo Mungu alizotoa. Mungu anasema na, na hiyo ikafanyika wakati God Mungu aseme kitu fulani, hakuna God kitu kinachofanyika. Mungu anazungumza kupitia neno lake na neno lake, lake ni roho na uzima. hacha <mörken> tuweze kuingiza tuweze kuingiza tuweze kuingiza ndani ya mioyo yetu yale ambayo tumesha kuchunguza leo hapa, tuweze kushukuru Bwana leo na kuweza kuwa na heri ya kuweza kuwa tunasikia na kuweza kutangaza neno safi la Mungu bila muchanganyiko na kuweza kuwa wa wawakili kuwa wawakili wa siri za mingi za Mungu. Kama vile tunataka tuweze kuwa waaminifu tuonekane kuwa waaminifu. Mungu ni mwaminifu, naye anaweza kutufanya kuwa watumishi waaminifu wa neno, watu ambao wasioweza kufanya kitu kingine, lakini wanaoweza kuwa watumishi au watumishi wanaotumika pamoja na Mungu, kama vile Paulo alivyoandika hapa, kwa maana sisi ni wafanya kazi pamoja na Mungu. Tunatenda kazi pamoja na Mungu, Mungu anafanya yote, anafanya yote lakini alituweka tu katika kazi hii, aalituweka katika kazi hii, ili pia kwa mkono kwa mkono tuweze kuwa katika kazi kwa yale anayofanya yeye mwenyewe, kwa maana hiyo ndiyo Bwana wetu aliyosema ndani ya Mathayo kumi na sita, nitajenga kanisa langu. Yeye anajenga kanisa, lakini anakamata wafanyakazi pamoja naye, wamitume manabii, wachungaji, walimu na wainjilisti. Anakamata wazee, anakamata watu waongozi wale anaotaka kwa ajili ya yeye mwenyewe ya kutumika kakazi, katika kazi ambayo yeye mwenyewe aliyotimiza aliyojenga. Unajua, yeye mwenyewe ndiye aliyejenga kabisa, na yeye mwenyewe ndiye aliiyeikomboa na ye mwenyewe ataichukua karibu yake nyumbani. Lakini aliita watumishi mchana na jioni, na aliweza kuwaita ili weza kutumika pamoja naye na pia wale wa saa tano, Bwana alisema katika mezale, wakati alipokuja nalipokuwa akitembea akakutana watu wasio na kazi, akauliza Matao sura 20 mstari 6, hasa mutabaki pasipo kazi kwenye barabara, na wamoja wakasema hakuna mutu adie weza kutupatia kazi. Na kisha kwa saa tano za mchana, bwana akasema kuja mutumike, na wakafanya yale ambayo bwana alikuwa ameagiza kufanya, lakini sasa wakati ilipofika wakati kulipa, kulipa, mshahara, wa kuweza kulipa mshahara, wengine wakahuzunishwa kwa sababu walikuwa ametumika mchana wote mzima, na akasema sasa nam, wakasema, wakasema. wakasema. wakasema. namna gani wale wanapokea sawasawa na pesa kama vile zetu. Bwana akawauliza sikuweza kuelewana na ninyi yale ambayo naweza kuwalipa sasa, nimewalipa tofauti. Ndiyo Bwana aliweza kutumikisha wengine ya lazima na lazima ni kwamba uweze kujia katika kazi yake, uweze kusikia -kum -kum mwito wake kujia katika kazi, na kisha uweze kuonekana kuwa mwaminifu kwa yale yalepasha kufanya. Mungu haulizake zaidi, moja aweze kuwa na mia moja, mwengine elfu moja, au wengine maelfu na elfu kumi, na kwamba wengi kunyesha kose wengine njia kwa Bwana, hiyo yote inatoka kwa Mungu Yeye yeye anayeamua kwa mambo yote kwa ajili yetu, lakini ya lazima ni kwamba kila mtu aonekane mwaminifu kwa yale kwa kazi ambayo Mungu alimpatia. Mwandishi mmoja wa nyimbo anaimba, Unilinde kuwa mwaminifu, mwaminifu mwokozi, unilinde kuwa mwaminifu. Nina njia ambayo napasha kutembea ndani, nina vita ya kupigana. Unapatia mtu nguvu ambayo naweza kuruhusu kuweza kufikia hiyo. Unilinde mazi kuwa mwaminifu, amina. Tuimbe hiyo pambio, Tusimame na tisha itaweza kuomba. <truye>, unilinde mwaminifu, unilinde mwaminifu, mwaminifu Mwokozi. Unilinde mwaminifu, mwaminifu. Mwaminifu Mwokozi, unilinde kwa mwaminifu. Nina safari ya kufanya. Vita nyingi ziza zi kupigana. Zi zi Unanipatia nguvu ya kuyafikia. Unilinde kwa mwaminifu. Unilinde mwaminifu, mwaminifu Bwana. Unilinde mwaminifu, mwaminifu Mwokozi. Unilinde kwa mwaminifu, mwaminifu Mwokozi. Unilinde kwa mwaminifu. Uni Uni Nina safari ya kufanya. Vita nyingi za kupigana. Unanipatia nguvu ya kuyafikia. Unilinde kwa mwaminifu. Hey. Lasst uns gemeinsam beten. Tuombe sote pamoja. Wir dir Mungu mwamilifu tunakushukuru tena pamoja kwa ajili ya neno lako takatifu na ladamani ambalo umetuambia joni hii Bwana, tunakuomba uwe wa rehema kwa ajili yetu, si sote Bwana, kwa ajili yetu tunaotumika kwa neno lako Shem, na pia kwa wale wanaosikiliza O Bwana, tupatie neema yako. O Mungu, tupatie sisi sote furaha ya kutumikia. O Bwana, wakati wote tungali na hii pumzi ya uzima. Bwana, tunajua kwamba usiku na kuja ambamo hakuna mutu anaweza kutenda Bwana. Uh, wakati ungali mchana tunataka Bwana oh, tuweze kusimama kwa ajili ya kazi yako na kuitetea Bwana, na kuweza kusifu na kutukuza jina lako Bwana. Tunajua kwamba utashughulikia yote, taifa de lako Bwana, utashughulikia kanisa lako ambalo lilo mali yako Bwana, acha mabudu heshima na shukurani wewe yako Bwana tunaweka macho yetu kwako, hatu siacha kusumbuliwa Bwana na kitu chochote ambayo nao weza kufika, lakini tunajua kitu moja kwamba utafanya yote vizuri Bwana. Kwa ajili ya hiyo, tunasifu na tunatukuza jina lako la utukufu. Tunakushukuru kwa ajili ya yote, ya yote kutoka kile cha moyo wetu, kwa sababu unaweza kutusaidia mpaka katika wakati huu. Sifa, heshima, utukufu na, e, na shukurani iwe kwako kwa jina la Yesu Kristo, amina.