So, hatuyamini tu trof, ni hivyo na ni kweli. Angali kwenye kiti alitamka neno la kwanza er, na atatamka neno la mwisho na atamaliza kazi yake kwa namna ya utukufu, ndani ya hiyo barua moja ya Yohana aliyosomewa ningetaka niweze kusoma tu musari wa kumi na nane kwa sababu tumekwisha kuimba ya kwamba uoga tumeunyanganywa. Yohana wa kwanza sura ine musari wa kumi na nane, Yohana wa kwanza sura ine musari wa kumi na nane. Hakuna uoga katika mapendo, lakini mapendo makamilifu yanatupa nje uoga. Naamini ya kwamba wakati umekuja ya kuweza kuwa na uaminifu wa ujao ndani ya Mungu. Uoga hauko katika upendo, uoga hauko katika upendo, lakini Mungu atupenda na alionyesha upendo wake, na sio kwa maneno, lakini kwa matendo, na akatupatia upatanisho hapo Golgotha kama vile alama ya upendo wake wa kiungu, kwa sababu hakupenda atuache katika maangamizi, lakini atuongoze kwake sisi kama vile waliookolewa, na tuweze tena kuunganishwa pamoja naye, tuungane pamoja naye. Tunaweza kuamini kwa moyo wetu wote ya kwamba hayo yalitimilika, ya kwamba hayo yalitimilika, hayo yalifanyika. Tunaweza kuamini ya kwamba Mungu alituweka katika u, ufalme wa upendo wake kama vile inavyoandikwa, na kwamba hakuna kitu kinachoweza kuongezewa juu ya kazi ya ukombozi iliyotimilika. Ni kazi ya Mungu iliyofanyika hapo Golgota. Inawezekana kwamba inakubaliwa au inakataliwa, unaweza kuishi au hapana. Na basi Mungu atufanzie neema ya kuweza kuyaishi na kuweza kuwa ndani ya imani wakati tunaposikia neno. Mnajua ya kwamba mahubiri inapashwa kupokelewa ndani ya imani, kama inataka iweze kuwa na matokeo ya kiungu. kama inapashwa kuwa na matokeo ya kiungu, haitoshi kusikia neno, inaomba kuweza kuliamini wakati unapolisikia na unapoliamini inaomba kungoja ili Mungu aweze kulifanya, aifanye ndani ya maisha yetu, atimize, afanye, aamshe na kutenda yale aliyosema pia ndani ya neno lake ndani ya maisha yetu. Ni lazima sana, kama tunaweza kuangalia maandiko ni wale waliotenda sawasawa na neno la Mungu ndiyo walioweza kuona majabu ya Mungu. Ni nataka niweze kuwapatia mfano mbele, tuweze kuingia katika uchunguzi wa neno. Mfano tunaipewa hapa kwa mfano ndani ya sura tano ya Luka, Luka sura tano inayohusu utiifu na kuweza kutenda kwa imani sawasawa na neno la Bwana. Luka sura tano kwanza kwa mstari wa kwanza kwa inatuzunguzia kuhusu Petro na wale wamoja wa rafiki zake waliokuwa wavuvi, lakini inasema, inasema hapa kwenye mstari wa tatu, akaingia chombo kimoja kilichokuwa cha Simoni, akaomba kwake akisukume kidogo kutoka pwani. Er, akakaa katika chombo akafundisha makutano. Tukambatie kwanza hii shairi moja. Bwana er, alikuwa na roho ya kuweka katika matendo Aliona ya kwamba makutano ilikuwa imemkusanyika karibu yake na kumsukuma. Alitaka aweze kuwa na mita fulani za kwenda mbali nao ili aweze kuwazungumzia bila kusumbuliwa. Alipanda ndani ya chombo, lakini chombo hiyo ilikuwa itumikishwa kwa ajili ya kuwa madhabahu kwa ajili ya kuendelea kuzungumzia pale, ilikuwa imetayarishwa kwa ajili ya kuvua samaki. Na tunaona hapa mwendeleo msara wa nne toka kwenye msara wa tatu mpaka msara wa nne sasa Alipo kwisha kusema er, Simon, akamwambia Simoni, mwende sasa kilindini mukashushe nyavu zenu kwa uvuvi. Musala tano, Simoni akajibu akamwambia Bwana, tumefanya kazi kwa nguvu usiku kucha wala hatukupata kitu lakini kwa neno lako nitashusha nyavu. Wale ambao washakaona hiyo shaka kuiona huko kwenye kisanga cha Patimo, wakati alipomaliza juma moja huku, wakati wavuvi walipokuwa wakivua samaki, wakati wavuvi niliweza kuyaona, niliona wakati gani na muda gani. Wavuvi wanavuaka wakati hawezi hata kulala, mchana au usiku, unaweza kuyaona mambo fulani. Wanavua, hawavuake mchana wakati jua linapowaka sana. Wanajua ni wakati gani wanapasha kuvua samaki. Natazama sasa jibu ya Petro, tulivua usiku yote nzima na hatukupata kitu, lakini sasa pale Bwana alikuwa akizungumza. na Petro alikuwa akijua ya kwamba wakati anapozungumza inaomba kutii. Wakati alipokuwa akizungumza, ilikuwa naomba ati, na akafanya yale iliyokuwa imesemeka. Tusome tena yote kwa ujumla, mstari wa tano. Simoni akajibu akamwambia, Bwana, tumefanya kazi kwa nguvu usiku kucha, wala hatukupata kitu, lakini kwa neno lako nitashusha nyavu. Nimekwisha kuisema Montel, au kuweza kuisikilizisha mara ngapi? Niliweza kuona asubuhi wakati wavuvi walipokuwa wakirudi na yote waliokuwa nayo ndani ya nyavu zao, ilikuwa ito, ni furaha ya kuweza kuyaona bon Petro, bon na wale wenzake wavuvi walikuwa wakivua usiku yote nzima, na nyavu zilikuwa wazi lakini sasa anasema, lakini kwa sababu ya neno lako nitatupa nyavu kwa neno lako. Na wakati walipofanya hivi, walipata samaki wengi sana, hata nyavu yao ikaanza kukatika mara saba. Wakashiria wakashiri, wakashiria wenzi wao waliokuwa wali katika chombo cha pili waje wakawasaidia, wakajaza wakakuja, wakajaza vyombo viwili, hata vikaanza kuzama. Haikukuwa inatosha tu kwa ajili ya chombo kimoja, lakini ilikuwa imejaa kwa ajili ya vyombo viwili. Naposoma hii, niweza kuwaza kwamba wakati Bwana anapoweza kupatia agizo au kazi kwa mtu mmoja inaweza kufika ya kwamba baraka inaweza kuwa kubwa na kwa kiwango inaweza kuwa nyingi tena, kwa wajili ya wale wote wanaoweza kuwa pale kwa ajili ya kuvua pamoja na yule aliyepewa kazi. Na sio kwamba chombo kimoja, lakini vyombo vingi vinaweza kuwa vimejaa, na sio na moja. Anaweza kuwa amebarikiwa, lakini wale wote waliokuwa wametaarishwa kuweza kuvua waweza kubarikiwa. Bwana alikuwa amekusha kusema ya kwamba nitakufanya kuwa mvuvi wa watu, na kama Mungu anaweza kubariki moja, anaweza kubariki wote. Kwa hiyo sasa, ni hivyo wakati Mungu anapobariki mtu mmoja, anabariki pia wale wote ambao wanaopata sehemu pamoja naye, wanaopata sehemu pamoja na yule ambaye Mungu aliyebariki. Hiyo ni agizo ya kiungu, na hapa tunaona ya kwamba Petro alibarikiwa, yeye aliyetenda sawa sawa na neno la Bwana na sio tu chombo chake tu lakini pia vyo, chombo chombo cha wale wenzi yake vyote vikajaa kwa kiwango. Vyombo viwili vyote vilikuwa vinataka ku, ku, ku, kuzama, kwa sababu ya kubeba mambo mengi. Na hapa inasema kwa mstari wa nane, Simoni Petro alipoona maneno haya kwa sababu alikuwa na imani na kutenda sawa sana neno la Bwana wakati alipoona hiyo maajabu, na sio kwa kusema tu, lakini kwa kuelewa, kwa kusikia. Na ni hapa ndipo Bwana alipomwagiza na ni hapa ndipo pasha kutenda. Na hapa nasema Simoni Petro alipoona maneno haya, akaanguka kwa magoti ya Yesu akasema, uondoke, uondokee Uniondokee, uniondekee Bwana, kwa sababu mimi ni mtu mwenye zambi, mtu mwenye zambi. Kila mtu atasema hivyo mbele ya Bwana, na sana sana wakati tunapoweza kutambua ya kwamba bila yeye hatuwezi kufanya kitu fulani. Hiyo ni mfano mzuri sana, tulitumika usiku kucha na hatukuweza kupata kitu fulani, hatukukamata kitu fulani lakini bot, kwa neno lako, kwa neno lako, juu ya neno lako. Wapendwa, tushaka sema hiyo mara nyingi. When katika mahali hapa um wakati um napo husu mambo inayoambatanishwa na we we habari ya wokovu kwa baadhi ya mambo tunapasha kungoja ili saa ya Mungu weze kungoja weze kugonga weza kugonga, kwa ajili ya mambo fulani iweze kufanyika nayo itafanyika hapa duniani, sawa sawa na shauri kubwa ya wokovu wa Mungu. Tunangoja pia ndani ya wakati huu agizo ya Bwana na sasa ninawaahidi ya kwamba nyavu zitajaa na vyombo vitajaa sawasawa na neno la Bwana na, na, na tutafanya kwa msaada wa Mungu tutafanya usambazaji iliyo au ya kufanya ya uvuvi iliyo kubwa ya wakati wote na sawasawa na neno la Mungu na hiyo itakuwa wakati wa, wa wakati wa mavuno. Na Bwana anasema ndani ya Matayo sura 13 ya kwamba mavuno ni mwisho wa dunia na sio mbele lakini mwisho wa dunia na juu yetu, mwisho wa wakati umefika, na ndiyo maana mavuno makubwa itavunwa pia kwa mwisho. Mimi si sehemu ya wale ambao walio na kufikia mafunuo mingi. Mungu hakunipatia hiyo zawadi. Wakati moja moja niliweza kuishi mambo fulani na nashukuru kwa ajili ya hiyo, lakini kama vile nilivyosema, mimi si sehemu ya wale ambao wanaoishi kitu fulani cha kimahajabu kila juma, kila mwezi, au kila mwaka. Ningependa mimi mwenyewe iweze kuwa kila wakati, lakini Mungu ni Mungu, naye anajua yale anayofanya. Lakini sitasahau hiyo ndoto pamoja na hiyo shamba yangano, na ya ngano na hiyo mashini ya kuvuna na namna gani kunguku ilikuwa ikionekana. Na nilitazama katika anga nikaona hiyo kama vile vida ilikuwa katika anga na ilikuwa anaanza naza giza, na nikasema Bwana, mbona imechelewa? Hukumu inataka kufika, mavuno haiwezi tena kuvunwa, na hapo hapo kukafunguliwa tena ndani ya hiyo kifuniko cha kunguku, na mwanga wa jua ukawaka kutoka ndani ya hiyo kunguku. Lakini msiniulize ilikuwa kwa uwezo gani na kwa namna gani. Ilikuwa nzuri sana, na ngano mm, ilikuwa ndefu na ya kunyooka kama vile hujawahi kuiona na hiyo ngano zote ilikuwa na rangi ya njano, na hakuna moja yayo ilikuwa ikisimama, zote zilikuwa zimegunja mpaka chini, zilikuwa zikiwa ndani kilo. Na wakati hiyo mwanga ilipofunguliwa juu yangu, mbele yangu, ikangaa juu ya shamba hiyo ya ngano, ilikuwa ni kitendo cha ajabu sana, na hapo sauti ya Bwana ikakuja ikasema, panda juu ya mashine ya kuvuna ambayo hakuna mtu alishaka panda juu yake, na ufanye kuvuna au uvune, kwa maana ulitayarishwa kwa ajili ya hiyo. Na nikajiona ndani ya maono hiyo ya ndoto ndani ya hiyo maono ya ndoto Nikashiona kama vile kijana nisiyekuwa na huzuni, nikapata kwenye hiyo mashine ya kuvuna, na hapa kulikuwa kama vile chombo cha kukamata hapa, kama vile gia, na hapo hapo nikaanza kutumikisha, nikaanza kuvuna. Mavuno yote likuwa ikakatiwa kwa mara moja, ikavunwa kwa mara moja. Nikatazama tena juu, ninakumbuka tena hiyo sehemu ya mwisho Mnajua, wakati wa mavuno unakataka mpaka sehemu ya kwanza iweze kuwa imemalizika. Nilikuwa nimerudi kwa kuanzia tena na hiyo upande wa pili wa gume, na nikaona sasa hiyo kifuniko tena kikafungwa ndani ya anga, na hapo tena giza ikakuwa kubwa, gurumo zikaanza kunguruma na ikaanza kelele, na nikaamini ya kwamba ulimwengu unataka kugomboka, lakini kitu moja kikuwa wazi kwa ajili yangu mbele siku ya Bwana na hukumu zake ziweze kufika, mavuno itakuwa imefanyika kwa neema ya Mungu, kwa msaada wa Mungu. Amina ma kwa maana imeandikwa, atakusanya ngano ndani ya gala lake naye ataunguza magugu. Ngano ataipokea na hiyo itavunwa sawasawa na neno lake sawa sawa na neno lake, na sio wakati tunapotaka au namna tunavyotaka, lakini sawa sawa wakati, na na neno lake na kwa neno lake, kama vile anavyotaka, na ni hivyo ndivyo si itafanyika. Ona gisi tunapaswa kushukuru, ona gisi Mungu hakutuacha tuweze kufuata njia zetu na mipango yetu, lakini aliweza kutufanya kwa neema yake kuwa sehemu ya mpango wake wa wokovu, na mnaweza nyote kuyashuhudia hatuja wai kuwa na maoni yetu ya kipekee kuweza kuwa kitu fulani cha ki, ajabu hajabu. Lakini wakati Mungu anapotoa huduma, wakati anapotoa kukazi, hiyo inapasha kutimilika, na tena zaidi tutafanya hivyo, na hivyo tena itaweza kupendeza, na yote inaweza kufika. Yote inafanyika kwa ajili ya ujenzi wa kanisa na baraka ya, muu, ya taifa la Mungu na sio kwa ajili ya kujiweka kwa nafasi au kujiweka kwa nafasi mtu mmoja kujiweka kwa nafasi au kujionyesha kwa, kwa maana inalikwa hivyo, wakati mtakapofanya yote niliyoagiza, museme ya kwamba sisi ni watumishi wasio na maana. Katika neno hili Petro alisema yale ambayo Bwana aliyomwagiza, na sasa matendo yake yalikuwa ni nini? Kwa hiyo alifanya nini baada ya hiyo? Akaanguka kwa magoti na akasema Bwana wende mbali nami uniondokee, kwa sababu mimi ni mtu mwenye zambi. Mwenye zambi hiyo haikumpanda kwenye kichwa, kama vile leo inapandaka kwa vichwa vya watu fulani ambao hawajaitwa na Bwana. Kwa yule aliyetumwa na Mungu, hiyo haimupandake ndani ya kichwa, inamwingiaka mara moja kwenye moyo, na anajionyesha na anaitwa na Mungu kwa kazi hiyo akijua ya kwamba yeye si kitu fulani kuliko wengine ambao wanaosikia neno. Hakuna tofauti, tofauti ni kwamba tu usimamizi inakuaka, inakuwa kubwa kuliko yale ambayo wengine wote wanaweza kuushika ndani ya ujao wake. Tunaingia kwa yale ambayo tunayoona ya kwamba tumefika kweli kweli kwa mwisho wa wakati kuwa na heri ya kuweza kuwa tulisikia ujumbe wa kinabii ndani ya kizazi hiki, tuliposikia ujumbe wa jana niliweza kujionyesha mbele ya macho yangu ya kwamba tuna heri gani, kweli tuna wamoja. Waweza kujiuliza kweli, kama ni ya lazima ya kwamba kama kitu fulani kinalingana na hayo na kadhalika, lakini yote, ndugu Rusi anasema, yote yote, na ni kweli, na nawaambia pia. Kwa sababu gani? Kwa sababu gani? Bila hata kuleta hukumu, lakini mtazame hizi mazehebu zote zote, ziko, narudia katika ndani ya hii shirika Sona la madhehebu za ulimwengu moja wa madini na hakuna mmoja anayeitwa kutoka kama vile vilivyokuwa mbele, lakini mahali walipokuwa wameitwa wanarudia tena huko kupitia waongozi wao vipofu. Hawakufuata hiyo njia nasi hatungeliweza kufuata hiyo njia moja. Kama Mungu angeliweza kuturumia nani katikati yetu, angeliweza kuona yote kwa ujumla yale yanayohusika hapa. Kama Mungu angeliweza kuwa alituma nabii ili atufunulia hii ufunuo na kutufunulia hizi siri zilizofichwa nani sasa? He, ambaye angeliweza kujua oh, kitu fulani na kitu fulani na maanisha nini, ambayo iliyoalazima sana ndani ya wakati wetu. Na mnajua adui mara nyingi in ashakaingia katika kazi ili aweze kushikeuza kwa sura ya malaika wa nuru, na kama antikristo anafanya hivyo pia, kwa namna hiyo ulimwengu mzima itavutwa it na kukokotwa nyuma yake, lakini kuna kundi, kundi hapa duniani ambayo iliyotayarishwa kwa ajili ya Kristo, kundi la malimbuko ambayo inayochukua muhuri wa Mungu na ambayo, ambayo, ambayo iliyoweza kutambua antikristo ni nani na hizo madanganyifu Christi yake, kwa sababu tuko na ufunuo wa Yesu Kristo na hivyo hivyo tunakuwa na kujua antikristo ni nani nawaambia pia waziwazi, wazi na kwa namna iliyo huru, mutu ambaye hana ufunuo wa Yesu Kristu hataweza kutambua antikriso ni nani, na nataka niweze kuwaonyesha kutoka maandiko matakatifu ya kwamba haitoshi kuweza kuwa na mafundisho ya kweli, tunapaswa kuwa ndani ya yule aliye wa kweli ambaye aliye ni Mungu na uzima wa milele. Mnajua ya kwamba kuna hii ya miongozo iliyo hapa na huko, kwanza miongozo juu ya mafundisho na yote ambayo inayo ingeunga kuwa madhehebu na wanaacha sehemu wana ya neno la kiunabii, na ndio niweze kusoma andiko fulani ya hayo leo katika saa hii ya asubuhi nikianza na barua kwa waroma kwenye sura tatu. Waroma sura tatu, mstari wa nne. Neno ambalo tunalojua si sote vizuri. Waroma sura tatu, mstari wa nne. Waroma sura tatu, mstari wa nne. Ndiyo nisema ndiyo Hapana, hata kidogo. Och lakini Mungu akaye kweli na kila mtu mwongo, kama ilivyoandikwa, na kadhalika. Sana sana, na sana hii maneno God is ya kwamba Mungu ni haki ever. Mungu ni wa kweli, tunajua hiyo kwa moyo wetu wetu, wetu moyo wetu wote, ya kwamba Mungu ni wa kweli na ndani mwake mnaweza kuwa tu ukweli na haki. Lakini hiyo uhakika au ukweli wa kiungu inapashwa pia kuonekana ndani yetu, nasi pia tunapashwa kuwa ndani ya yule aliye wa kweli kushikwa na kuingizwa ndani ya kweli ya kiungu kutoka kwenye miguu mpaka kwenye kichwa na kujoka kuwa sehemu ya neno ili kila uongo wote na yote ambayo inaweza kuwa hiyo iweze kufika juu yetu. Nasoma kwa maneno hayo ndani ya Yohana wa kwanza, Yohana wa kwanza sura tano, Yohana wa kwanza sura tano mstari wa ishirini. Shahiri hii pia nayo inajulikana na sisi sote, und uns hat, nasi tunajua kwamba mwana wa Mungu amekwisha kuja naye ametupa sisi akili si, ili tumjue yeye aliye wa kweli. Hiyo ndiyo hatua ya kwanza, hiyo ni si kitu cha kwanza, hiyo ni kitu cha kwanza, lakini siyo mwisho, ili tuweze kumjua yeye aliye wa kweli, si kupitia si ufunuo, kupitia ufunuo lakini pia kuna sehemu ya pili, hatua ya pili. Nasi tuko ndani yake, yeye aliye wa kweli, ndani ya mwana wake Yesu Kristo. Huyu ndiye Mungu wa kweli na uzima wa milele Mungu wa kweli na uzima wa milele. Na sio kujua, lakini kuwa tena ndani yake, kugeuka kuwa sehemu ya Mungu yeye mwenyewe, kuwa sehemu ya neno alo lenyewe, kuwa moja pamoja na Mungu, kuwa moja pamoja na neno. Mungu ni kweli, naye alijifunua kwetu ndani ya Yesu Kristo mwana wake, na sasa tuko ndani yake, yeye aliye wa kweli. Hiyo ndio ya lazima, na sio kuweza kuamini yule wa kweli au kuweza kumzungumzia kwa namna ya kimafundisho au ndani ya mafundisho, lakini kuweza kuchukuliwa kupitia roho ndani ya kiungu na kuweza kuwa sehemu ya Mungu yeye mwenyewe ndani ya kipimo ambayo tunaweza kugeuka kuwa uzao wa kiungu kupitia kuzaliwa upya, kwa kuzaliwa na Roho so, kutoka ndani ya neno na kutoka ndani ya Roho wa Mungu pia, na hivyo hivyo, kama vile tulivyo wana wa watu hapa duniani kupitia kuzaliwa kwa mtu na dunia hii, na hivyo hivyo tumegeuka kuwa wana wa Mungu sawasawa sawa na kuzaliwa kwa kiroho kupitia Roho, kuzaliwa kuzaliwa kwa roho kuzaliwa unaotendeka kupitia roho na kupitia neno sawasawa sawa na ushuhuda wa neno au wa Maandiko. Sisi tuko uzao wa kiungu, ukohani takatifu, tunapashwa kutangaza uwezo ya yule aliyetuita kutoka ndani ya giza tuingie katika nuru yake ajabu. Tunajua kwamba mwana wa Mungu alikuja naye atupatie akili. Mnajua ya kwamba hakuna mtu angeliweza kujua Mungu ni nini ni ndani ya Mungu ndimo Baba alijifunua, na Mwana alisema yule anayeniona ameona Baba, yule anayenisikia anasikia Baba, na anasema siyo mimi ninayefanya mambo haya, lakini Baba ambaye aliye ndani yangu ndiye anayefanya kazi hizi. Hakuna mtu ambaye angeliweza kujua Mungu alikuwa ni nani kama hangeliweza kujifunua ndani ya Yesu Kristo. Amina na hapa tuna hii ufunuo wa ujao, na ndiyo maana imeandikwa ya kwamba tunajua ya kwamba mwana wa Mungu alikuja na alitupatia akili ili tumjue yeye aliye wa kweli, haleluya. Utukufu kwa Mungu. <coughs> ndani ya ufunuo wa Yesu Kristo <coughs> munakuwa ufunuo wa Mungu, ni ndani yake ndimo munakuwa ufunuo wa Mungu ndio lionekana. <coughs> ndani yake mkaonekana ufunuo wa Mungu ndani, hivyo ndivyo alivyoonyesha kwa namna ya kuonekana ni mwanzo mwanzo, hiyo ndio mwanzo. Mtu ambaye hana ufunuo huu wa Mungu ndani ya Kristo hataweza kuingia ndani ya yule aliye wa kweli, hata kuwa ndani ya yule wa kweli, kwa maana moja ni kokota mwingine ndani. Wapendwa, haihusu mafundisho, lakini hapa inahusu ufunuo. Haihusu mafundisho ya ya Mungu, lakini hapa inahusu ufunuo. Nashaka kukutana na watu wanaofundisha mafundisho kuhusu Yesu peke yake kama vile pia wengine wanavyofundisha mafundisho ya utatu, ni kusema kuna kwamba bishano baada ya ingine, mafundisho baada ya mengine au madogo, na hiyo sio ya kweli pia. Ya kweli ni wakati mtu anapokuwa na ukutanana yake binafsi pamoja na Yesu Kristo, wakati Mungu anapojifunua ndani yake ndani ya Kristo na kwamba sio mafundisho lakini mazoezi ambayo mtu anayofanya mazoezi ambayo mtu anafanya pamoja na yeye na Mungu aliye hai, na ndio maana hapa, na kwamba alikuja akatupatia kwa akili ili tuweze kumjua yeye aliye wa kweli. Kama tunaingia katika neno hili la andiko hili, tukiingia katika Yohana sura 17, inaandikwa: Yohana sura 17 mstari wa 3 na huu ni uzima wa milele wa kujua wewe Mungu pekee wa kweli huu ni, huu ni uzima wa milele kujua wewe Mungu wa kweli, na Yesu Kristo, ambayo mtuma. Namna gani unachoka hiyo, na nasoma, wale walio na uzima milele ni wale wanaoweza kumjua Mungu mmoja wa kweli, kwa maana yeye peke yake ndiye mmoja wa kweli na ni uzima wa milele tunaona na sio mafundisho ambayo ndani yake unaweza kupita juu ya mambo fulani kwa urahisi tu, lakini kuonekana kwa kiungu kupitia ufunuo, ili tuweze kufanya sisi wenyewe mazoezi hayo. Anasoma tena Yohana 17 mstari wa tatu, na huu ni uzima milele wa kujua wewe Mungu pekee wa kweli na Yesu Kristo ambaye ulituma kusoma hapa ya kwamba alikuja ili atupatie, atupatie akili, atupatie akili juu ya yule wa kweli, juu ya yule wa kweli. Nasi tuko ndani yake yeye aliye wa kweli, ndani ya mwana wake Yesu Kristo, naye yeye, yeye ndiye aliye Mungu wa kweli na uzima wa milele. Hatushidanganye kwamba aliweza kujifunua yeye kama vile Baba ndani ya Mwana, lakini tunafurahi kwa sababu ilikuwa lazima sana Mungu ajifanye kuwa mtu ili baadaye aweze kurudisha wanadamu katika hali yao ya kiungu. Hiyo ndiyo ilikuwa mpango wa wokovu wa Mungu wetu ambao alioweza kuweka katika matendo. Tuendelee na ukweli na kusoma katika mambo ya kweli. Ukweli wa Mungu. Yohana wa 3, mstari wa 3. Maana nilifurahi sana wakati ndugu walipokuja na kushuhudia ya kweli ya yako. Kama unavyoshika njia ya kweli na sio kuweza kujua yule wa kweli, lakini pia kuwa ndani yake aliye wa kweli, na kisha kuweza kutembea ndani ya ukweli sawasawa na kweli za neno, kama vile alama ya kwamba sio tu maneno tunayofanya au kunayosema lakini pia uzima wetu unaweza kuwa juu nyuma ya maneno hayo, hiyo ndio inayosabilika, na kama maisha yetu inakuwa ndio ushuhuda wa hiyo, hapo sasa Mungu atatupatia baraka yake kwa neema yake. Mtazame, hiyo ndiyo alama ya kwamba waamini wa kweli hawawezi kushichanga na matafsiri, kujichanga na matafsiri na na maelezo ambayo inayoletwa hapa katika soko ya kizehebu ya kiroho leo. Mara ngapi shaka isema Yesu Kristo Bwana wetu na mwokozi wetu alikuwa neno safi la Mungu lililogeuka kuwa mwili. Kwa mwanzo ilikuwa neno, na neno lilikuwa pamoja na Mungu na Mungu alikuwa, alikuwa neno na neno lilikuwa Mungu. Neno lilikuwa Mungu ndani ya hali yote, na sio mchanganyiko, lakini ilionekana kwa namna safi hapa chini. Bibi arusi yeye, kama vile sehemu ya bwana arusi, hawezi kuwa mchanganyiko. Anapashwa kutoka ndani ya neno halisi na kuweza kushikwa na hiyo kweli moja ya kimungu au ya Mungu. I, anapasha kuwa sehemu ya Mungu ye mwenyewe. Hiyo ndiyo namna moja ya kuweza kujijua au kuweza kujifahamu na wengine. Hatupashe kufanya mapatano, hakuna namna yote. Ni kwa neema ya Mungu ndiyo tuweza kutoshwa ndani ya mchanganyiko wote, mchanganyiko wote na kisha tukaitwa kutoka Hane, na sio kuweza kufanya tena ingine mchanganyiko ambayo ndio ya udanganyifu, ili tuweze kukufia ndani, na nawaambia pia udanganyifu so au upotevu uh, hauko re haiko ndani ya makanisa au ndani ya makanisa za kimazehebu au ndani ya mpango hili wa kimazehebu, na sikuwa tu sasa, tunayojua ujumbe wakati wa mwisho tunapaswa kujua kwamba upotevu nayo iko karibu sana city. Ya kicha kweli kwa kiwango pia, kama ingewezekana waliochaguliwa wangeliweza kuingizwa katika makosa. Hakuna mtu ataweza kuingizwa. Hakuna mtu ataweza kuambia na kukuja wewe muweze kuabudu Maria. Hakuna mtu anaweza kuoguja na kuweza kuambia mkamate safari ya kwenda Fatima. Hakuna mtu anaweza kuja kuambia na kumuunda kuwadanganya. Sasa namna gani hiyo itafanyika? Itafanyika katika hii matamshi moja ambayo tunao tumeita kwamba ujumbe wakati wa mwisho, ufunuo huduma au huduma ya mtu fulani na fulani. Hii maneno yote yanaweza kutengenezwa huko na huko, itaweza kutengenezwa ili iweze kufanya udanganyifu ya kuamiliwa. Lakini ambapo kuweza kuwa umeingizwa katika neno la Mungu na kuweza kushikwa na kweli ya Mungu na ili tusiweze kuwa tuliweza kujua yule wa kweli, lakini kuweza kuwa tumeingizwa ndani yake yeye aliye wa kweli. Ninataka ili niweze kuwa ndani yake, ndani ya yule wa kweli, ili niweze kushikwa na kweli yake. Na sasa ingine yote inayobaki inapasha kwenda na itaweza kuwa na, kuanguka, na kutufikia hakutaweza kupati ku kuona mambo ya kuingilia ndani au kutufikia. Kuna neno moja la ilo katika injili ya Luka ambalo Bwana wetu aliweza kusema kwa ajili yake mwenyewe, mbalo ndani yake mwenyewe anasema kwamba ni bwana harusi. Kuna akose neno hilo moja Lilo katika maijili kutoka kuacha neno ile ambayo Yohana mbatizaji aliyosema hapa ndani ya luka sura tano nimbo namba makumi matatu na tatu Yohana sura tano namba makumi matatu na tatu nao wakamwambia kwa nini wanafunzi wa Yohana wanafunga mara nyingi na kuomba na vivyo wanafunzi wa wa farisayo lakini wako wanakula na wanakunywa Yesu akawambia munaweza kufu, kufung, kufungisha wana wa harusi kama bwana harusi yuko pamoja nao? makumi tatu na tano. Lakini siku zitakuja na bwana harusi ataondolewa kwao, na katika siku zile watafunga chakula. Hapa bwana anazunguza kuhusu yeye mwenyewe kama vile bwana harusi, kama vile nimekwisha kusema, Yohana alikwambia kuisha kusema kwamba kwa yeye ni bwana harusi alimsema kama vile yeye ambaye aliyekuwa pamoja na bwana harusi. Na sauti ya bibi Aru, na sauti ya bwana harusi kwa ikisilikana. Natazama sasa bwana hapa anazunguza kuhusu yeye mwenyewe kama vile bwana harusi, na anasema ya kwamba waalikwa kwa harusi wanaweza kufunga chakula kama bwana harusi kwa pamoja nao. Na hapo sasa tunakumbuka neno la neno ambalo ndugu Harusi alisoma hapa jana jioni ndani ya Ufunuo sura 19. Na ndio maana narudia kwa neno hili la Luka ndani ya Ufunuo sura 19 kwanza, kwa mstari wa sita, tuna tuliweza kusoma sisi sote. Ufunuo sura 19 mstari wa sita: nikasikia sauti kama sauti ya makutano makubwa, na kama sauti ya maji mengi, na kama sauti ya ngurumo yenye nguvu, ikisema Haleluya, kwa sababu Bwana Mungu wetu Mwenyezi ametawala. Msala wa saba tuwe na furaha nakufurahi tu, na tukampe utukufu wake, kwa maana arusi ya mwana kondoo imekuja na mke wake ameishiweka ame tayari. Bwana arusi alikuwa hapa duniani In Lucas 5, katika wakati ule, wakati aliposema maneno hayo ya Luka, sasa anangoja ili bibi harusi wake wote aweze kuwa amejaa na hapo sasa, naye atarudi sawasawa na Mathayo sura ishirini na tano ili aweze kuchukua walio wake pamoja naye ili baadaye waweze kusherehekea pamoja naye karamu ya harusi tazama kuna watu wanaohubiri kwa nguvu ya kwamba ashaka kucha na kwamba iko hapa duniani wapendwa kwa, kwa maneno haya pia hatuna hitaji ya kuweza kufanya bidii au kuweza kujiweka kwa majivuno juu ya wengine tunahitaji mungu ili aweze kupatia haki neno lake na mambo yote hapo itaweza kuwa wazi. Sasa hakuna ahadi inayoweza kutuambia y kwamba Bwana atarudi hapa duniani, haiko ndani ya Biblia yote nzima. Mtu anayepata hiyo anaweza ku kuwa na marke elfu moja au pesa ya Ujerumani elfu moja, ana ahadi ya kwamba anaenda kutayarishia mahali anatutayarisha mahali, na sio kwamba ataweza kurudia tena kwenye dunia hii na kuweza kuweka miguu yake hapa chini, lakini tutaweza kupanda ndani ya mawingu kukutana naye ndani ya mawingu ili tuweze kuwa pamoja naye na Bwana, na sio kwamba aweze kuwa pamoja naye hapa, lakini tuweze kuwa pamoja naye huko. Na hiyo ndiyo maandiko matakatifu yanatufundisha. Kuna wandugu ambao wan, kuna wandugu ambao hawezi hata kuzungumzia wale wa eklesiastiki sivyo, wako wa kiroho sana kwa kiwango, wanajifanya wa kiroho na pia katika mambo ya kimwili. Wanaingia mpaka katika ufunuo wa wafu, wananiambia kwamba pia wafu walishakafufuka ya kwamba makaburi zilikuwa ni madhehebu na sasa waamini wametoka ndani, toka ndani ya hizo makaburi za madhehebu, ni kusema sasa ufufuko ulishakafanyika na sio pamoja nami, na sio hawezi kufanya hivyo pamoja na wale walio wa kweli na wale walioweza kushikwa na kweli ya Mungu wakati Yesu atakaporudi. Ilikuwa ni moja ya maswali yangu kwa wandugu ambao walioweza kushuhudia hiyo. Nakoneza kusoma ndani ya Wathesalonika wa kwanza sura nne, sana sana mstari wa kumi na tatu na kumi na nne ya kwamba wakati Kristo atakaporudi Mungu atarudisha pamoja naye wale wote waliotutangulia pamoja na wale waliolala ndani ya Kristo wanapashwa kufuka kwanza, na sisi sasa tunaokuwa hai tuliobaki tutabadilishwa. Hiyo ndilo agizo au hiyo ndio utaratibu wa neno lake takatifu. Hakuna mtu ambaye aliye na haki ya kuweza kugeuza matamshi iliyo wazi ya neno na kuweza kuyafanya kuwa mafundisho yake ambayo sio kuwa ya Biblia, yote ambayo Mungu aliyosema inalingana, inakuwa nyepesi na kuwa ya kueleweka vizuri kwa kiwango. Hatuna hitaji ya kuweza kuwa na Danieli anayeweza kuwa anajaa hekima ya kipekee ili aweze kutuelewesha. Hayo iko wazi kama vile maji ya mwamba, na ni wakati watu wanapotafsiri kwa namna tofauti iliyo wazi, na hapo sasa ndipo inageuka kuwa giza, na wale wanaosikia hapo sasa wanaingizwa katika mvurugo wa kiroho. Kuna andiko nyingi za Biblia ambazo zinazozungumzia sana sana kuhusu kurudi kwa Yesu Kristo kwa kiwango, hatuwezi kuachwa katika giza au katika ujinga kwa mambo hayo. Neno la Mungu litatushuhudia pia kuhusu mwendeleo huo kwa namna iliyo wazi na namna ya kamatika. Mnajua vizuri ya kwamba katika wakati ule tutakuwa tumetoshwa ndani ya hii kifuniko chetu cha kufa, na tutaweza kuingia katika mwili wa ufufuko. So darf ich doch sicherlich fragen und das Nani, leo, naweza kuuliza. Nasio kwa kush, kwa kujidanganya lakini kwa uhakika, kwa uhakika. Ni mahali gani kulipo hapa duniani mtu aliye na mwili wa ufuko? Nani aliye na mwili ule? Nasha kawaona. Wote wanatembea kama, kama vile walikuwa um, wakitembea mbele. Wote wanaishi kama vile walikuwa kuwa wakiishi zamani. Na ijapokuwa anasema kwamba ufuko ushakafanyika, lakini hawezi kuniambia mie hiyo na sio pamoja na sisi, wakati Bwana atakaporudi, yale inayokuwa ya kuharibika itavaa itageuzwa na kubadilishwa na yale isiyoweza kuharibika na ile inayokufa itahadmishwa na kubadilishwa na, na yale inayokufa na hiyo ndio neno ya Mungu linasema na itakuwa hivyo. Bwana sana kuweza ku ni uzuri sana kuweza kuwa tunazungumzia tena haya. Na mnajua ni maumivu gani nayoweza kujishika wakati napokumbuka hii miongozo Michto yote ambayo iliweza kukamatiwa. Lakini pia hapo ninashukuru na najaa ndani ya waminifu wangu. Najaa waminifu ndani ya moyo wangu ya kwamba nakubadilishwa ya kwamba Ezekieli makumi tatu na ine na andiko zingine bia za Biblia zitapata utimilifu wake, na kwamba Bwana yeye, kama vile mchungaji wa kweli, atatoa kondoo zake katika vinywa vya wale wote waweza kuwakamata ku, na yeye mwenyewe atakuwa mchungaji wa kundi lake kama vile alivyokuwa, na tangu leo angali mkombozi yeye kondoo za zizi lake ni kundi la mkono wake, na mpaka mwisho Bwana atapigania walio wake, kwa maana yeye mwenyewe aliwaweka ndani ya paja la mkono wake. Alitoa uzima wake kwa, kwa sababu ya kondoo zake. Kwa sababu gani? Ili kondoo zake ziishi na ziweze kuwa na uzima kwa wingi, na sio kwamba Wir zu dem hier. Na, na sio kwamba ziweze, ziweze kukoto ku, na kuchukuliwa huko na huko, lakini ziweze kupumzika ndani ya Mungu, iweze kupumzika ndani yake. Kurudie tena Ufunuo sura kumi na tisa bibi harusi ni bwana harusi arusi ya mwana kondoo. bwa Yesu alisema sitakunywa tena kwa mvinyo huu nakula mkate pamoja nanyi mpaka nitakapokunywa pa pamoja nanyi ndani ya ufalme wa baba wangu, na hivyo hivyo ndivyofanyika wakati wa karamu ya mwana kondoo. Mtu anataka kusoma Matao sura ishirini na mbili ataona ya kwamba atajifunika jif, ata au atajifunga atajifunga mshipi na atatugaulia katika karamu ya harusi wapendwa, tuwe macho, ili tusiweze kuwa na kuelewa inayoweza kuwa ya uongo, lakini tuweze kuwa na kuelewa iliyo ya kweli, na tuweze kushikaza, tuweze kuwa na ufunuo wa Mungu ndani ya Yesu Kristo, kukutanana yetu binafsi pamoja naye, mazowezi ya hapo hapo pamoja na Bwana wetu. Ili tuweze kujua Zatayetik ni kitu gani kinachohusika, na sio tu na sio kwa sababu wengine waweza kutuambia au kutushuhudia, lakini kwa sababu tunaweza kuyashuhudia kutoka mazoezi yetu wenyewe. Hiyo akosa ina nafasi yake hapa, na ijapokuwa nataka kusema kwa sababu ninazungumzia mazoezi ya mtu binafsi lakini ilikuwa ni kitu mbaya ambayo niliyoishi wakati wa safari kwa upande wa mashariki wa Australia, kutoka Adelaide mpaka Sydney, wakati mwanamke aliyekuwa akikaa karibu yangu alipotambua ya kwamba Undan niweza kushukuru kwa sababu ya chakula si na kisha mazungumzo ikaanza na akaonekana kama vile momone na hapo hapo ukakuwa mazungumzo hap mengine, lakini ikamwambia uliweza kuwa na mazoezi yako pamoja na bwana. Akaniambia ya kwamba sijui kitu fulani kuhusu haya, akasema hiyo ni nini? Nikaanza kuzungumza kuhusu namna gisi roho wa Mungu anakuja juu ya mtu na namna gani toba na kugeuka na kujua dhambi inapewa kwa mutu na mengineyo na namna gani salama na heri ya Mungu inaingia ndani ya mioyo yetu na kadhalika. Na mengineyo na hapo sasa, nikamwambia hayo yote katika maneno fulani, kama vile unaweza kuiambia katika hali kama hiyo, sivyo? Na wakati posema mambo hayo yote, na pia mazoezi ya salama ya mbinguni ya uhakika na ya imani na ya furaha ambayo nayojaa ndani ya moyo huyo mama akasema, ndiyo, akose ni mimi ndiye nilifanya mazoezi hayo wakati nilipokuwa nimezaa mtoto wangu wa kwanza, na hapo. Nyuma ya hapo nikakuwa na anga mbaya sana, nikakuwa akose na hali ya kuweza kukubali. Akaniuliza kama ilikuwa ni mazoezi pamoja na Mungu hamuwezi wa kuwazia ni kitu gani chofanyika ndani ya. Niliweza kusema mama, bazowezi ambayo ulioweza kuwa nayo kuweza kuwa ulizaa mtoto hapa duniani, mimi sizungumze hiyo. Nazungumzia kuzaliwa upya kupitia roho wa Mungu na neno la Mungu ninazungumzia kitu kingine hawelewi yale inayozungumzia hapo. Sasa inaomba kuwa kose kuwa na nguvu sana, akasema, mimi sielewi hayo, hakuna mtu ashaka niambia hayo mpaka sasa. Nikamuuliza sasa kama anaamini kurudi inayokuwa hapa karibu ya Kristo, akajibu Akasema ndio, akasema ndio ya nguvu sana, ndio, ndio, naamini kwamba kurudi kwa Yesu Kristo iko karibu sana, lakini ya kushangaza sana, hana mazoezi pamoja na Mungu, na kisha anajua kwamba iko wakati wa, wa mwisho na anajua kwamba kurudi kwa Kristo iko karibu, hasikufanya kitu kingine. Nikageukia nikamwambia, mama, nitaka sasa uweze kuniambia yale unayowaza ni kitu gani kitaweza kufikia wakati wa, wa kurudi wa kwa Yesu Kristo, kwa maana hiyo ndio nitaka kujua sasa, un unajua hapo sasa akose ulimwengu unaweza kuanguka na ku, na kuwaka. Nikajibu, mimi si kuuliza hiyo, nilikuuliza ni kitu gani kitakacho kufikia wakati wa kulipa Yesu. Akasema ndio, sijui sijui sijui, ninajua tu ya kwamba ninajua kwamba ninalipa tu moja yangu ya kumi Najua kwamba niweza kufundishwa nifundishwa tu. Oh, ni maumivu gani za kunishika na hapo tena ikaanguka juu yangu. Nikawaza ona, watu wanaongozwa katika udanganyifu hii ndani ya maisha yao yote na wanashikwa ndani ya udanganyifu huo. Ona, itakuwa wakati gani, wakati wa mwisho utakapo ufanyika, ili watu waweze kupata hata waweze kujua kweli na wakati hiyo roho kubwa itakapokuwa imeonekana kila sehemu yote iliyo ndayotenganishwa na Kristo na neno la Mungu inafunga watu, na naweza kuambia naweza kuambia pia ndani ya Ufunuo inasemeka ya kwamba watu na watu. Pia ndani ya nabii Yeremia inasemeka kuna mahali mbili inayofanana ya kwamba watu walikunywa ndani ya kikombe cha Babiloni na ndiyo maana walipoteza akili. Si inaandikwa hivyo in ndani ya andiko takatifu, mwaamini au hapana? Lakini hivyo wa ndani ya nabii Yeremia kwenye sura makumi tano na moja mahali fulani, na nina barua, nina kitabu cha mpya kwa wakati huu sitaweza kuonyesha hapa, lakini mnaweza kusoma mahali fulani hapa, kama mnasoma hapa ndani <totik> Natürlich yes, ist Yeremia 51. Kwanza kwa mstari wa saba. 7. Ndio. Yeremia 51:7. Babiloni imekuwa kikombe cha dhahabu katika mkono wa Bwana kilichofanyiza dunia yote walevi mataifa wamekunywa mvinyo yake kwa sababu hii mataifa wamekua wazimu. Wamekuwa wazimu wamepoteza akili. Ilikuwa ni nini Babiloni? Ilikuwa kama vile ni kikombe kwa ajili ya watu wote, na wale waliweza kutoka ndani ya Babiloni wakarudia tena pamoja na mafundisho yao yake na mafundisho yao ya ukiu, ya uungu, ya ubatizo na mambo yote, na yote hiyo wakarudia huko wakiwa na hiyo mavazi la Babiloni. Na inaomba sasa kuweza kupasua hiyo vazi la Babiloni ili kuonyesha taifa la dunia yote nzima iweze kujua ni kitu gani cha husika, lakini mnaiona hapa maandiko matakatifu iliweza kutabiri vizuri vizuri yale ipasha kufanyika. Mnaona watu wako katika hali ya ulevi ya kiroho, wanayumbayumba yumba, kama vile mtu aliyeelewa paka. Uweza kufika kwa kiwango, hana tena kiu, anaweza kuambia mbele ya macho yako waziwazi kwamba naweza kutembea vizuri japokuwa nimekunywa. Wakati mtu anapokuwa amekunywa na wakati polisi anapopima gari yake, anamtosha kwenye gari, anamwambia tembea vizuri, tusimama imara, wakati unapopita pembeni hapo, sasa unajua kwamba huyu mwanaume ah ha, hauko vizuri, hauko vizuri, umekunywa, ulikunywa kitu kingine, hiyo tofauti na maji. Leo tuko na kipimo kingine. Nawambia mtu ambaye hawezi kufuata njia ya kweli, njia iliyo ya juu, iliyokombolewa njia ya waliokombolewa, bila kupita huku na huko, bila kubabaika au kuyumbayumba. Mtu yule alishaka kunywa kikombe cha Babiloni. Mtu aliyekunywa kikombe cha okovu kilicho usafi ataingizwa katika msimamo vizuri, isimamo vizuri kwa miguu yake, ataingia katika kujua yule ya kweli na atajua kweli na ataishikwa na kweli ya Mungu mwenyewe embeca, kwa ajili ya utukufu wa Mungu, hatuna hitaji ya kikombe Vizni, cha Babiloni, lakini tuna hitaji kikombe Vizni, cha ukovu ambayo iliweza kuwa tulichoweza kupewa kwa wingi tuliyopewa kwa wingi isemeka hapa kwamba ilipewa kwa bibi harusi kuweza kuvaa vazi nyeupe au kitani cheupe. Hiyo kitani cheupe inamaanisha kwamba ni matendo ya haki ya watakatifu vorricht, ni heri God gani kwa ajili yetu, au kwa ajili ya Mungu samani, kwa ajili ya Mungu die weza kuwa na watu ambao waweza kumutumikia, wanaweza kumfuata, watu ambao waliweza kujifunua kwao kwa yeye mwenyewe. Wapendwa, alitoa ahadi hii mbele ya kutoka katika dunia hii ya kwamba tangu sasa ulimwengu hautaniona tena, lakini ninyi mutaniona. Inawezekana kuweza kuwa na mazoezi ya mtu binafsi pamoja na Bwana kupitia ufunuo wa Roho n na, na waomba hiyo kweli kweli, musitosheke kuweza kupokea mahubiri ya neno ndani yenu na kuweza kuikubali tu oh! Because... mupokee ni... neno la Mungu ndani yenu, lakini lakini pia neno hilo liweze kusindikizwa kwa imani na maombi na kungoja kungoja, ili Bwana aweze kujifunua ye mwenyewe kwa kila mtu na isiweze kuwa tu neno linalosikiliwa au kweli linalosikiliwa, au mafundisho au ujuzi inayohubiriwa, lakini yale ambayo iliyotangazwa na kuhubiriwa kama vile mafundisho, kama vile ujuzi, kama vile kweli, ikiweke kuwa ndani yetu, kuwa kweli ambayo tunaweza kuishi sisi wenyewe, ambayo tunaweza kuishi kwa neema. Neno ninapasha kuingia ndani yetu inageuka kuwa mwili ndani yetu, tunapasha kugeuka kuwa Nara, sehemu na kupenywa na neno hilo. Hiyo ndiyo inasabilika. Hiyo haina maana kama tunaweza kuwa tulisikia tu kama vile tumekwisha kusoma ha, ya kwamba tunajua yule yule wa kweli, lakini naomba sasa hiyo sehemu ya pili iweze kufuatwa iweze kufuata kwa maana tuko ndani ya yule aliye kweli, kwa maana naandika kwamba tumesha kuwa ndani ya yule wa kweli, na tusiwe kwamba tumeujua kwa kwa tu, tu, lakini tuweze kuwa ndani ya yule wa kweli, tuweze kusoma ndani Ndugu Rusi alisoma ndani ya sehemu ya kwanza, kwa sababu tunapaswa kujua Mungu. Mungu tunapaswa kujua Mungu, tunapaswa kujuliwa <tut> tu, <pascha> ku <tut> na Mungu. Pojo inapaswa kutembea pamoja. Mtu aliyejuliwa na Mungu ndiye anapaswa kujua Mungu, Di, ku jua, Mungu. <tut> na ni yule ambaye anayeweza kujua Mungu ndiye ku Mungu, Mungu anajifunua kwake na naamini ya kwamba tumekwisha kuzungumuzia kwa mafupi ufunuo wa Yesu Kristo. Na naamini pia ya kwamba haihusu kwetu kuwa mafundisho au ujuzi, lakini kweli kuwa ufunuo ulio hai wa Mungu aliye hai, ambayo tuliweza kufanya na kuishi pamoja na Mungu sawasawa na neno la kweli linalosikiliwa na hivyo hivyo, kama vile manabii wote hawakuweza kupokea neno, lakini waliweza kufanya mazoezi pamoja na Mungu. Na hivyo hivyo, wale wote wanaopokea neno hawapashi kulisikia tu kulisikia, lakini kuweza kufanya mazoezi pamoja na Mungu ya yale ambayo waliosikia na kama tunasikia mara nyingi nyimbo inayosema kwamba tunapaswa kuishi mazoezi hiyo, njo kuhesabiliwa haki, mazoezi kama hiyo pamoja na Mungu kwa kiwango tunaweza kuishi kuishi, kuweza kuwa tulipenywa na kweli ya Mungu na kuweza kuwa tuliwekwa ndani ya yule aliye wa kweli. Na wasi, musijitazame, muangalie Bwana. Itafikia kila moja wetu yale iliyofikia Petro wakati alipoona majabu ambayo bwana aliyotimiza, alipokuwa na bidii ya kuweza kutenda sawasawa na neno ambalo alilopewa. Nasi pia tutaanguka kwenye uso wetu au kifudifudi, na tutaweza kusema kwa sauti kubwa, Bwana, wende mbali nami kwa sababu mimi ni mtu mwenye dhambi na tutamusikia akisema mwana wa mtu alikuja Sondan si kuweza kuita wenye haki lakini kuita wenye zambi waweze kuingia kwenye toba. Na nasema wale walio vizuri hawana itaji ya muganga. Kuna juma moja iliyopita niliweza kuwa, niliweza kuwa na mwanamke aliyekomaa sana aliko hapa sijue alikuwa katika hali ya kufa, nilipasha nimwambia ni, ni kwamba angepashwa kujua kwamba shaka kuangamia wangamia mbele aweze kujua kwamba anapaswa kuokolewa, hiyo inaweza kumletea shida. Hakutaka aangamie, hakutaka atengane na Mungu, msiweze kufanya kitu chochote, sivyo? Na hapo sasa ni huzuni, nikasema sasa, hiyo sasa, pamoja na upendo, mtu anapaswa kujua, mtu anahitaji kuweza kuambatanishwa na Mungu, anapashwa kujua kwamba upatanisho ni lazima sana, na hivyo sasa tukua ametengeshwa na Mungu na mtu anayetaka kuweza kusamehewa anahitaji kwanza msamaha. Hakuna mtu anajikuja kwa Bwana oh, na, na, oh, na kusema oh, Bwana nakushukuru kwa sababu siko kama vile mtu fulani na mtu fulani, na kisha toke katika chumba akiwa na kishingo nayo simama vizuri na kupiga kwenye kifua akisema, oh mi Bwana, niko hapa, niko hapa. Lakini tuweze kuja hapa, tuweze kupiga kwenye kifua na kusema, Bwana si stahili, si stahili. Mungu anapasha kutupiga sana ili, ili aweze kutuonyesha ni kitu gani kinachohusika. Kila mtu alizaliwa ndani ya dhambi. Na yule mama kaniambia akoso ya iko hapa leo. Lakini ya koso si hiyo hivyo kwa ajili yangu. Ya kwamba mimi ni mtoto ambaye anahitaji. Mimi ni mtu anahitaji. Na mniambie, wapendwa, nasema hii nikiwa na hitaji kubwa. Nasema hii kwa sababu ya kusaidia, kwa sababu ya kusaidia. Kila mtu anapaswa kufanya mazoezi yake pamoja na Mungu. Kila mwanadamu anapaswa kujua na kusikia maangamizi mpaka afike kukata tumaini kwa kiwango, anapaswa kujua umetengana na Mungu Tunamuita, rikenda, mukosi, nani, wadania, ntetum, mia mo, mia na hapo na sasa tunamwita kama vile yeye Mwokozi, na hapo sasa itatimilika ndani ya yale yaliandikwa ndani ya Zaburi ya mia moja na tatu, yeye anayesamehe dhambi zako zote na anayeponya udhaifu wako wote. Na hapo sasa andiko nyingi za Biblia zinatimilika ndani ya maisha yetu, na siwezi kujiruhusu kuweza kuficha kweli, lakini rafiki zangu wapendwa napasha kusema kweli katika wakati wote na katika hali yote, ipendeze watu au wa hapana, kwa maana kweli peke yake ndiyo inapaswa kutufanya kuwa huru, na hivyo ndivyo inapaswa kusaidiwa. Kama watu wanahitaji, ili waweze kuzungumziwa sawa sawasawa na yale ya wanayohitaji kusikia, hawataweza kushika hayo kwa moyo wao wote. Lakini tuweze kuelewa kwamba Mungu asunguzia kwa mioyo yetu, ndipo sasa kweli napasha kupenya ndani na hapo watajua ya kwamba Mungu ni upendo, naye alitumwa mwana wake aliyezaliwa na yeye mwana wake aliyezaliwa naye, ili atukomboe, kama tunahitaji ya kukombolewa. Sasa namna gani tunahitaji kuweza ku. Kama tunahitaji kuweza kukombolewa na yeye, kwa sababu gani alilipa hii bei kubwa iliyomchukua uzima wake, damu? Kwa sababu gani damu yake iliweza kumwangika na uzima mwana kondoo? Lakini hatukombolewa kwa dhahabu na fedha, lakini kwa damu ya damani. Sasa kama hiyo ingekuwa lazima, Mungu hangekuwa anahitaji kufanya hivyo. Tazama mwanakondoo wa Mungu, ambaye anayetoa dhambi za ulimwengu. Mungu ashukuriwe, alitoa dhambi zangu. Nasi si sote tuko wana wa mahitaji, sivyo? Lakini tulizaliwa katika dhambi, tuliingizwa katika dunia hii tukitengana na Mungu. Hiyo ni kweli ya neno la Mungu. Bustani ya Edeni ilifungwa na upanga ukasimama karibu na mlango. Na hakuna mtu alikuwa tayari kuweza kukaribia mti wa uzima, lakini wakati Kristo alipokufa kwenye msalaba wa Kalvari hapo Golgotha, alisema kwa wakati wa mwisho, akiambia yule muuaji, huyo mwizi, kwa maneno ya mwisho haya ya kwamba kweli kwenda kwambia leo utakuwa pamoja nami na ndani ya paradiso. Ni hapo Golgota ndipo wanadamu walipatanishwa pamoja na Mungu. Ni hapo Golgota ndipo laana iliweza kunyanganywa juu yetu. Ni hapo Golgota ndipo Mungu atufanyia neema, akatusamehe na akatupatanisha pamoja na yeye mwenyewe. Golgota ya utukufu. Haleluya. utukufu na heshima iwe kwa Mungu wetu. Leo tunaweza kufanya mazoezi ya hayo tunapokuja kwake kama vile tulivyo lakini tusirudi kama vile tulivyokuja na tusiweze kurudi kama vile tulivyokuja. Petro alirudi tofauti jinsi alivyokuwa amekuja, al alifanya ali sawasawa sa <truhila> na neno la Bwana. Nasi pia leo tunataka tuweze kujiweka kwenye neno la Bwana na tuweze kuomba aweze kuongeza nguvu imani yetu tuweze kumuishi tena na tuweze kuwa na ujasiri mpya, tuweze kuwekwa nguvu tena. Sonen nafsi yetu isiweze kuwa imepata tu uzima wake, lakini iweze kupumua, iweze kupumua na hiyo salama ya Mungu inayojungua juu ya haki yote ya wanadamu iweze kutawala mioyo yetu, yetu, na nia zetu na aweze hapa karibu iweze kufunua, aweze kutufunua ya, ya kwamba sisi mtuko so wana wa Mungu, na iko hivyo hivyo kwa ajili ya viumbe vyote, nasi tuna tunaongoja ufunuo ya uhuru, uhuru, uhuru ya ufunuo wa wana wa Mungu wakati mutakapoonekana katika msimamo wa ujao wakati mutakapoonekana katika msimamo wa ujao wa wana wa Mungu katika ukomaa ukoma ya ujao katika kimo kamilifu ya Kristo, na makazi kama vile, vile, zilivyotimilika pamoja naye na kutendeka pamoja naye, iweze kufanyika pia ndani ya kanisa, na hivyo hivyo kama vile alisema katika neno lake, na hivyo hivyo kanisa nalo litatamka neno na Simlitz. Wakati na saha ya utukufu wa mwana wa Mungu inakaribia tena, naye anakuwa macho ili aweze kutimiza mpaka mwisho. Mungu ataifanya kwa neema, tunaweza kumjua yeye wa kweli. Tunataka tuweze kuipenya ndani ya hiyo kweli yake na tuweze kuonekana ndani yake yeye aliye wa kweli. Yeye ndiye tunapatia utukufu sasa na hata milele na milele, amina. Tusimame na tuweze kushukuru sote pamoja, Bwana Bwana Mungu wetu. Sote pamoja tunakushukuru kwa sababu umeturuhusu kuweza kusikia katika mahali hapa neno lako safi na takatifu. Neno lako lako limetujulisha lime yule aliye wa kweli Oh. Neno lako limetujulisha wewe ni nani wewe uliye wa kweli, kupitia roho wako tulikujua, kupitia ufunuo tumekuishi. Bwana mpendwa, tuko hapa mbele ya uso wako takatifu, tukishikwa na kupenywa na wewe, wewe wa kweli tukipenywa na neno lako kweli, ambayo tunayopenda na ambayo tuliyopokea sote pamoja. Tunakushukuru so kwa ajili ya damu ya mwana kondoo iliyomwangika hapo Golgota, kwa ko ajili ya upatanisho, kwa ajili ya ukombozi wetu tu na msamaha wetu. Bwana mpendwa, ulitusamehe, ulitupatanisha, uli tu tumegeuka tu kuwa mali yako kwa neema yako. Um, sisi sote tulikuwa tukizerera tu kama vile so si kondozoyopotea sio, na mchungaji lakini, sasa tuko wako, na sio kwa shirika sh sh sh fulani, na sio kwa kwazehebu, lakini kwako, kwa kwa kwa wewe, mchungaji wa nafsi zetu, Mungu uliye hai. Haleluya. Bwana mpendwa, kamata kulizi wa kundi lako mwenyewe. Unajua kondoo za zizi lako kundi la mkono wako o faida tuweze kutoka katika hizi mazehebu zote na katika hizi maupango zote, tuweze kuingia katika uhuru wa utukufu wa wana wa Mungu, ili kusiweze kuwa mi vi maukuta nyingi zilizotengenezwa na madhehebu na kusiweze kuwa chakula kilichoharibika, lakini tuweze kuwa kundi moja na mchungaji mmoja. Bwana mpendwa, utafanya hivyo kwa neema. Tunakushukuru kwa moyo wote, kwa sababu ulituonyesha wakati ambao tunaoishi ndani, unapotufunulia neno lako Bwana. Tunakushukuru sana sana kwa ajili ya huduma ya ndugu Branamu. Bwana mpendwa, hatungiliweza kujua mambo mengi. Kitu moja kilikuwa kikokota ki kingine moja na kokota ingine ilikuwa ni kitendo cha fuatana cha mongozo na kufunzwa ya kiungu ya ufunuo ya mafundisho ujuzi na yote ambayo inayofuata. Bwana mpendwa, ulitongoza kutoka nuru mpaka nuru. Asante kwako we Mungu uli hai, kwa ajili ya ujumbe wa wakati wa mwisho, kwa ajili ya neno lofunuliwa. Ulijulisha uli, uli ulijulisha siri, ulituma na ulizungumuza kupitia mtu wa Mungu nasi tulimsikia, kwa maana hakuonyesha mafundisho yake au yeye mwenyewe au mafundisho yake mwenyewe, lakini aliweka mafundisho ya kiungu juu ya kinara cha taa. Alikutukuza na akaonyesha njia yako kwa taifa lako. Tunakushukuru kwa ajili ya watumishi kama hao na tunakuomba uweze kutuhurumia, kwa maana una ujumbe tena mbele ya kurudi au ya kuja kwa kwa pili, na kwa ajili ya hiyo ilikuwa naomba mtetezi au mpatanishi o Bwana mpendwa, tufuatie masikio kwa ajili ya kusikia yale ambayo Roho anaambia makanisa, mioyo mjumbe, mjumbe, tupatie ma... tupatie mioyo kwa ajili ya kupokea, macho iliyopakaliwa kwa ajili ya kuona, o Bwana tupatie mvua ya kwanza ya mwisho na ushtukuze, unaposhuhudia neno lako na unapobariki taifa lako. Kwako wewe, Mungu mweza yote, tunakupatia utukufu sasa tena, kwa ajili ya wepo wako, wewe uko hapa. Haleluya, haleluya! Sifa na heshima, utukufu na mabudu iwe yako. Haleluya. Bariki woti, okoa waliopotea, wa, wa ponya wagonjwa, patia wagonjwa afya, kutoka kwenye kichwa mpaka kwenye miguu, ya nafsi ya roho na pia mwili. Tunakushukuru tena ingine mara moja, kwa sababu umetusaidia kwa siku ya uokovu, umetupatia neema yako Bwana mpendwa, na umetujulisha njia zako ili tuweze kujua tena zaidi wewe wa kweli kupitia ufunuo, ili tuweze kupenya tena zaidi katika kilindi ndani yako na kuweza kujua ndani yako yule Mungu wa kweli na upendo wa milele In upendo wa milele uzima wa milele mafunjisho <tipen> hayo yote jeeka kuwa uhakika wa kiungu ndani ya taifa lako, kwa ajili ya utukufu na sifa ya jina lako. Neno lako kwa ajili ya wakati huu haitarudi bure bila matokeo, litaita bibi harusi na kumutayarisha nitamuvalisha kwa ajili ya siku ya kurudi kwa Bwana harusi kwapo. Bwana wetu na Bwana harusi mpendwa, tunakupatia sifa pia ndani ya makusanyiko haya ya kiungu, na tunakuomba uwe pamoja nasi si sote kwa nema, katika jina la Yesu amena.