Bald werden auch wir dort wohnen. Er ist hingegangen hapa karibu tutaishi huko nasi pia, alienda kututarishia er mahali na atarudi, atarudi ili nehmen, achukue walio wake karibu yake er ili tuweze kuwa mahali yeye alipo. Hiyo ni uhakika, atarudi er atarudi hapa karibu tunatumainia kurudi kwake katika kizazi hiki. Mimi natumainia hiyo, ninatumainia hiyo, ninatumaini mia kwa mia kurudi kwa Yesu Kristo ndani ya wakati inapokuwa nikiwa hai. Alama za wakati zinatuambia hiyo, na maandiko matakatifu haidanganyaki, neno haliwezi kuvunjwa yote inaonyesha hiyo, nasi tunafurahi. Na ndiyo maana ni lazima sana, ili tuweze kutoshwa katika dunia hii. Mbele ya kuendelea na makusanyiko haya ya kiungu, ningetaka niweze kuonyesha ya kwamba nilifurahi sana kuweza kusikia vyombo ningetaka niweze kuweka bidii, ningetaka niwaweka bidii ninyi wanaopiga vinanda na wale wote ambao hawajaweza kuanza kupiga lakini ambao walio na karama ya kuweza kufanya yote mnayoweza kufanya kwa ajili ya utukufu wa Bwana. Ningependa niweze kukaa na kisema mubaki mukipiga vyombo, na ningependa niweze kuambia ndugu Rusi kuja na uimbe na uwache waweze kupiga vinanda ili tuweze kubaki katika roho wa Mungu. Muziki ni kitu fulani cha ajabu wakati kinapokuwa inafanyika katika jina la Bwana na kwa ajili ya utukufu wa Bwana. Mnajua, katika wakati wa Saulo pia mapepo zilikuwa zikitoka wakati Daudi alipokuwa akipiga kinubi. Nilifurahi sana, nilifurahi, nilifurahi hiyo sana. Nilipenda, nilipenda vijana hao Noch einmal, wengi watasikia hiyo kitu moja sana sana, sana wale ambao hawajaweza kupiga muziki. Lakini asante tena wote waweze kupiga yote. Niweza kuishi huko Australia, munaweza kuya hukumu kwa ajili yenu nyinyi wenyewe, lakini muikamate vizuri ndani ya kusanyiko ya ndugu Frank Hus wale wote ambao waliokuwa wakipiga hiyo kordeo, ilikuwa ni mfano wa cordeo na vyombo vingine vingi vya kupiga muziki vilikuwa mbele, wazee na wa vijana wote walikuwa wakipiga na kuimba kwa ajili ya Bwana. Ilikuwa kama vile kwa wakati wa zamani, na hiyo hiyo inapaswa kugeuka tena hivyo. Ona jinsi ni vizuri hii, tusiweze kuwa na anga iliyokufa. Inaweza kuwa ni vibaya kama tunaweza kuwa hapa tukifanya kitu fulani kama vile lakini tuweze kufanya kama vile inavyostahili tuko hapa tukiwa huru kwa ajili ya kutumikia bwana hatukuja hapa ili tuweze kutengeneza mfano fulani ya ki makusanyiko ya kiungu, lakini tunakuja hapa ili tuweze kuabudu Mungu, ili tuweze kuomba kwa ajili yake, tuweze kucheza kwa ajili yake, tuweze kumshukuru na tuweze kuwa na ushirika pamoja naye, ili tuweze kusikia neno lake, ili tuweze kukutana naye, tuweze kumuishi. Tunakuja hapa tukiwa na hitaji moja, ni kwamba Mungu aweze kujifunua kwetu, na hiyo inaweza kuanza kama wale ambao wanaokaa kwenye viti wanaimba kweli pamoja nasi wakati nyimbo na wimbo zinapoimbwa na kupigwa. Na hapo mutaona ya kwamba Roho wa Mungu atajisikia vizuri na atashuka katikati yetu, mioyo itafungulikana na tutaweza kubarikiwa sote pamoja. Ilikuwa ni ushuhuda na mazoezi ya kugusa sana kuhusu yale ambayo Mungu aliyofanya. wa Wamoja watasema kose kusafiri sana inachokesha, na ni kweli lakini Paulo aliandikia Waroma ndani ya sura kumi, namna gani watasikia bila mhubiri? Na namna gani mtu anaweza kuhubiri kama hakutumwa? Na hivyo sasa tunashukuru Bwana, nanyi pia kwa ajili ya maombi yenu na kwa ajili ya munga mkono yenu ya uaminifu. Tunashukuru sana, kwa sababu tunaishi katika wakati ambamo safari ndefu haina tena maana. Kuna miaka mia moja, kama mtu angetaka kuweza kwenda Afrika kama vile Livingstone au huko Uchina wangepashwa kukamata juma sita au nane ya kufanya safari. Leo unaingia katika ndege nzuri kwa namna iliyo yote, katika saa kumi na moja na kumi na tano unafika mpaka Hong Kong, kwa saa saba unashuka tena Manila na kisha unakamata tena ndege na unashuka. Mungu aliweza kufanya mambo ifanyike kwa namna hiyo, ili kwa mwisho iweze kuwezekana kuweza kutangaza neno kwa lugha zote, makabila zote, na mataifa yote. Tunaipatia yote kwa neno hili, kama vile ndugu yetu Miskisi alivyosema, tunaipatia yote kwa neno hili neno inamaanisha yote kwa ajili yetu. Yesu ndiye neno, nasi tunaambatanishwa naye kwa ndani, tunafungwa kwake kupitia neno na damu na roho. Hiyo ndiyo ushuhuda wa kiungu: neno, damu na roho. Kusema au maji, roho na, na damu. Hiyo ndiyo ushuhuda wa Maandiko Matakatifu na kupitia ushuhuda wa kiungu tunaooshwa, tunasafishwa kupitia maji ya neno inayoongozwa na Roho na inaongozwa tena leo katika kweli yote. Kama vile mekisha kusema, niliweza kuleta salamu zangu hapa. Tuingie mara moja kwenye neno. Kila wakati tunaposoma Ufunuo nia ya ya shukurani na tugusa, sijui kama ninyi munasikia hiyo kitu moja kama vile mimi. Wakati tunaposoma ndani ya ufunuo unapata ndani shukurani tena na tena na tena. Na wakati tunapoanza kusoma moyo unawaka kwa maana Mungu alitupatia kwa neema kuingia kwenye ufunuo kupitia ufunuo tena. Hakuna mtu anayeweza kujipatia hayo mwenyewe, akose kama Mungu anaweza kuwa amempatia hayo. Lakini kama Mungu anaikupatia hakuna mtu anayeweza kunyang'anya hayo, na hiyo na yule ambaye Mungu anajifunua kwake anasimama imara katika zoruba zote, anasimama imara mpaka mwisho. Tuliweza kuzungumza mahali fulani kuhusu upendo wa Mungu na ndugu moja akaniuliza, sasa kwa sababu gani upendo wakati moja moja inadumu muda kidogo na kisha inapotea? Ndipo sasa niliweza kujibu sawasawa sawa na yale ambayo niliweza kusikia katika moyo wangu, na nikasema, ni kusema uo sio upendo wa Mungu. Kama kitu fulani kina koma mahali fulani, kitu fulani ambacho naweza kwa kilitoka kwa Mungu, ni kusema si cha kweli. Maandiko matakatifu inasema ndani ya Wakorintho wa kwanza sura ya kumi na tatu ya kwamba upendo haukomi, hauna mwisho, hauna mwisho. Hivyo hivyo kama vile Mungu hawezi kuwa na mwisho, naye alipenda walio wake mpaka mwisho Naye ni, ni upendo. Mungu ni upendo, Mungu ni upendo, na yule aliye katika Mungu anapenda katika hali yote, katika wakati wote, na sio wakati inapompendeza au wakati siompendeza, lakini anapenda milele na milele, kwa maana upendo hauna mwisho. Tushukuru Mungu kwa ajili ya hiyo. Hapa ndani ya Ufunuo sura 19 tuliweza kuwa nayo mbele yetu hii kitendo ya ajabu inayotamkwa hapa kwa namna marefu. Nasemeka hapa kuhusu yale atakayofanyika ndani ya sehemu ya mwisho, kubomolewa kwa Roma, pia muji wa milima saba ambayo kila mtu anajua, ambayo inayojiita yenyewe kwamba ni muji wa milele. Ndani ya Ufunuo sura kumi na nane nasemeka mara tatu ya kwamba itabomolewa kwa saha moja. Inasemeka hapa ndani ya Ufunuo sura kumi na nane mstari wa kumi. Ufunuo sura kumi na nane mstari wa kumi. Wakasimama mbali kwa woga wa mateso yake, wakisema, ole ole, mji ule ulio kubwa Babiloni, muji ulio na nguvu kwa sababu katika saa moja hukumu yako imekuja, katika saa moja. Kama mnahitaji maelezo ulio wazi sana muweze kujua ni muji gani huo, sika msome pamoja nami mstari wa kumi na sita, wakisema ole ole muji ule mkubwa uliovikwa kitani nzuri na nguo za rangi za zambarau na nguo nyekundu na kupambwa kwa dhahabu na mawe ya bei ya thamani na lulu. Saha moja ilitosha ili iweze kubomoa hiyo utajiri kubwa. Nilisoma kuna miaka iliyopita ndani ya magazini Spiegel ya kwamba hakuna hata mtu anayeweza kuwazia utajiri wa Vatikani. Hiyo haiwezi kuhata kuwazi, kuwaziwa niweza kutembea mara tatu utajiri wa baziliki ya Petro Mtakatifu ndani ya miaka makumi saba miaka makumi sita samani, ndani ya miaka makumi sita wakati ungepashwa kuingia huko bila kulipa pesa. Leo wageni hawawezi tena kuingia ndani. Sasa ina faida gani kuwa na hitaji ya hiyo mali kubwa ya dhahabu na hiyo utajiri kubwa, na mtu ambaye shakaona hiyo utajiri na kuweza kuona hiyo madirisha kwa barabara, mahali ambapo watajiri wakubwa wanafanyaka uchuruzi wao, wananunulia huko madirisha au mavio vya vya dhahabu iko pale na utajiri kubwa iko huko huko, ambayo haujaweza kuona hapa hapa duniani yote, iko huko. Na hapa Mungu anatupatia maelezo ndani ya neno lake. Tunashukuru sana kwa ajili hiyo, kwa maana hiyo inalingana na wakati wa mwisho sana sana, ndani ya wakati huu ambayo mambo yote iko narudia, ndani ya mama yao, ndani ya huyo, ndani ya tumbo hiyo ya hii, hebu kubwa Mungu anaita sasa taifa lake kwa sauti kubwa ili waweze kutoka na wasiweze kupata sehemu katika mapigo yake. Lakini nataka kuambia pia waziwazi hiyo kwa namna ya jina la Bwana, mtu yeyote anayepata sehemu katika mafundisho yao katika matendo yao atapata pia sehemu katika mapigo yao. Ila yule anayetengana, anayeonyesha mabaya kuwa mabaya, anayegeukia Mungu anayeacha kweli kuwa ya kweli na ambao walio tayari kuweza kutoa matokeo ya mwisho ili aweze kuonyesha kweli na kwa jina la kweli, huyo ndiye Mungu atajifunua kwake, nao watatoka na wataacha nyuma yao hiyo chachu ya zamani na mambo yote iliyo ndani na yote moja na yote hiyo. Naweza kumekusha kumaliza kuandika kitabu, na mara nyingi unakumbuka ukiwa na huzuni kubwa na maumivu mengi kuhusu hukumu na maangamizi ya watu hao wote, na niweze kuonyesha maonyesho gani? Hiyo Vicarius, hiyo Vicarius, Vicarius ilikuwa ikionyeshwa kwa nguvu kwenye kiti hiyo, na kwa kulinganishwa, nikasema, nikakumbuka Bwana wangu aliyeingia katika muji akipanda kwenye mgongo wa punda. Nataka kuwaonyesha tofauti hapa. Bwana yeye ni mwalimu akipanda kwenye mgongo wa punda na sio juu ya, ya farasi nzuri ya utajiri, lakini akiwa kwenye punda wa kuzeheka, ambaye alikuwa hata kumshinda, alikuwa ameshinda hata kumpeleka na kumbeba, mnyenyekevu na ni yeye huyo huyo vikari anashangiliwa mahali pote na ulimwengu mzima. Inanishangaza sana, wakati pokuwa huko New York, katika wakati ule nilikuwa na television ndani ya chumba ya hoteli, nilikuwa nayo ndani ya chumba, ndani ya chumba nisikuweza kuhakikisha hiyo television hata mara moja, kwa sababu siku yake na ushirika hata moja na hiyo na sipendake hiyo, lakini nilikuwa na kitabu changu pamoja nami. Lakini huko New York niweza kuwasha huko ili niweze kuona hiyo safari ya Gorbachev alipofika huko na Reagan, ili niweze kuona Reagan huko Londoni wakati wa safari yake huko, na naweza kuambia nini nyuma ya hiyo mazungumzo hiyo, ya lazima sana kwangu mimi, niliweza kuwaza kwamba kwamba Gorbachev alikuwa haki na alikuwa wakweli pamoja na yeye na maoni yake, na niweza kufurahi kwa sababu Rega anaweza kusema maneno hiyo katika wakati ule, na kisha kukakuwa hiyo mazungumzo uh, ya papa kwenye sinagogi ya kiyahudi huko Roma. Na hapo nikajisikia vibaya, nikakamata hiyo kamera yangu inaweza kukamata mapicha, na hapo sasa skrini ilikuwa nzuri uh, na hiyo mwangaza ya hiyo kamera ikutumika, lakini <coughs> ameweza kuniamini kama asingeweza kuyaona. Um, mimi mwenyewe hawezi kuyamini mtu yule aliyeonekana kama vile Pere Noel akivaa mavazi yote ya hatari, lakini Moyahudi naye alikuwa amevaa naye kwa namna hiyo moja, naye alikuwa amevaa mavazi au koti ya kimahajabu sana. Mnajua Wayahudi walikuwa kiimba nini? Waliimba Zaburi 115. Walimba Zaburi mia moja makumi tano wakati mtu yule alipoingia, walikuwa mejaa furaha na shangwe. Nikasema, Mungu wangu, kama tu ningeliweza kuenda huko na kuambia muli mulishidanganya, mkawaza muli muli huyu ndiye masia, mkawaza ndiye masia huyu mkawaza huyu mtu ndiyo masia. Lakini mambo hayo yanadanganya hasa, hiyo inaleta maumivu gani? Narudia tena, kama singeliweza kuyaona na kuisikia kwa ma, o, macho yangu na kuisikia kwa masikio yangu singeliweza kuyaamini, kuya furaha nyingi, kushangilia kwengi, watu ambao wanaocheza ngambo na ngambo, wakinyosha mikono juu, wakimba Zaburi 115. Na sasa ndugu Rusha anasema Hivyo kama vile Mungu alikuwa amefika pale. No. Lakini musi niache niweze kuingia katika mambo ya kisiasa au kuingia katika mambo ya kisiasa ya kizehebu. Lakini hayo ni mambo ambayo tunapaswa kushunga katika roho. Kama maneno fulani yanazungumziwa ndani ya Biblia, tunapashwa pia kuyazungumzia hayo. Haina maana na siasa, lakini ina maana na utimilifu wa unabii wa wakati wa mwisho. Na kama Ufunuo sura 13 mstari wa 8 nasema ya kwamba mwanaume yule atadanganya dunia yote nzima wale wote ambao jina zao hazikuandikwa katika kitabu cha uzima wa mwana kondoo aliyechinjwa mbele ya kuwekwa msingi ya dunia. Ni kusema hiyo ni kazi yake, hiyo ni kazi yake, naye anapasha kutimiza kazi yake, na sio juu ya taifa la Mungu na sio juu ya kanisa. Lakini mnajua neno nalo linapaswa kutimilika. Ni kusema agano itafanyika pamoja na Israeli kwa miaka saba. Wakati anapokumbuka hiyo, naguswa sana na huzuni na maumivu kwa maana hiyo yote itakuwa sehemu ya sehemu ya mwisho ya habari ya ukovu. Ni furaha gani ambayo tunaweza kupata ndani? Ni faraja gani mpasha kusikia ndani, wakati hii mambo yote takapokuwa na mwisho wake na tutakapokuwa tumekuwa karibu ya Bwana na kuimba wimbo wa mara kondoo pamoja na neno ya kwamba Majabu, matendo yako ni makubwa Bwana Mungu Mwenyezi. Naamini ya kwamba kutakuwa saha ya, ya ukombozi, yale ambayo tushakaa kuishi, ni ukombozi wa nafsi yetu ambayo tulioishi, na hiyo itakuwa ni ukombozi sasa, baadaye ya mwili yetu, ni kusema tutoshwe katika utumwa wa hadi hii ya utumwa ya muda mrefu, kama inalikuwa katika Waroma sura nane sisi ambayo tuliyo ndani arabuni au, a, sehemu sisi tuliyo na sehemu ya roho, msikia vizuri, sisi tuliyo na roho kama vile ara-arabuni, au arabuni, arabuni. Tunaugua sisi wenyewe, lakini hatuwezi sisi wenyewe hatuwezi kusaidia. Ni nikusema sasa, ndugu, ni lazima sana tuweze kupokea roho wa Mungu, tuweze kuvi tuweze kuwekwa muhuri na yeye, na hiyo ndiyo arabuni au malimbuko kwa ajili ya mganda wa kwanza, kundi la wazee wa kwanza. Kama mnarudi katika gao la kale za, sadaka ya, ma, ya malimbuko likwasha kuletwa kwa kuhani mkubwa na kuletwa kwa Bwana, na mganda wa kwanza ilipaswa kutokea katika Yerusalemu, Israeli, nasi tuko mganda wa kwanza wa mataifa ma, ma, ma, ma, ma, ma, na soma andiko hiyo ili uweze kujua kwamba inaandikwa hivyo na kisha tutarudi katika ufunuo. Tutarudi tena kwa ufunuo ni wa Roma sura nane. Nataka tu kuweza kupata shahidi inayohusika usika, ili in nisiweze kuwa na maana ya kusoma mambo mengi, nitaiweza kuipata kose kusoma kwanza kwa, kwa mstari wa 26. Wa Roma nane mstari wa 26. Hivi roho anasaidia udhaifu wetu, kwa maana hatujui kuomba kitu namna inavyopasa, lakini Roho mwenyewe anatuombea kwa kuugua kusioweza kusemwa, na yeye anayetafuta mioyo anajua nia ya, ya Roho, kwa sababu anaombea watakatifu kama Mungu anavyopenda Nakumbuka kumbuka nawaza kose shairi ingine ni kweli di ni hapa, ndiyo mstari ishirini, ishirini na tatu <inaudible> nilianzia chini sana, na hapa kwenye mstari ishirini na tatu Waroma sura nane: wala si hivyo tu, lakini sisi wenyewe tulio na malimbuko ya Roho, sisi tulio na malimbuko ya Roho. Mnaona hapa sisi tulio na malimbuko ya Roho sisi vile vile tunaugua ndani hii ya roho zetu, tukitazamia kuwekwa kama wana, ndiyo ukombozi wa mwili wetu. Tumekombolewa ndani ya tumaini, na nafsi yetu imegeuzwa kwa neema ya Mungu, mwili wetu kama vile hekalu ingali hapa na wakati Roho wa Mungu anapokuwa ndani yetu, kama vile malimbuku, ndipo sasa kuugua inaanza kungojelea, na tunasema Bwana, hii itakambata tena muda gani? Mungu atupatie neema yake ili ndani ya sehemu ya mwisho wa mwisho waweze kuwa wamewekwa muhuri na Roho Mtakatifu mpaka wakati wa ukombozi wa mwili wetu. Turudi kwa Ufunuo sura kumi na tisa kwenye mstari wa kwanza, nyuma ya maneno haya, nikasikia sauti kama sauti ya makutano makubwa, sauti kubwa mbinguni ikisema, Haleluya, wokovu na utukufu ni, na nguvu ni za Bwana Mungu wetu. Leo adui so so angani mambo mengi ya kutimiza, analeta shida u uadui no, na kadhalika, lakini siku moja mmoja atatawala. Yeye ndiye atakaye kuwa usema, na neno la kusema naye ni Bwana Mungu shar, singen, sisi kama vile kuni lokombolewa tutaimba, tutafurahi na tutaweza kusifu Bwana huko mbinguni ndani ya utukufu Hallelujah na tutaanza pamoja na hii haleluya kubwa kwa ajili ya utukufu wa Mungu wetu. Kwenye mstari wa pili Ufunuo wa sura kumi na tisa, kwa sababu hukumu zake ni za kweli na za haki, maana amehukumu yule kahaba mkubwa aliyeharibu dunia kwa uasherati wa wake, na kum kumlipiza kwa ajili ya damu ya watumwa wake mikononi mwake. Munayosoma, munayosoma hiyo, atasikia hapa kupitia, atasikia kwamba watu waliweza kulogwa walilogwa mataifa yote lilieza kulogwa, msara wa ishirini na nne na kulikuwa damu ya watakatifu na wanabii na wale wote walioweza kuchinjwa hapa duniani. Hautaweza kutambua kwa kiwango gani mambo yote ilikuwa ilikuwa na iko tena leo ikiingizwa na kuharibishwa, lakini tusifu Mungu aliye hai anayeongoza walio wake ana, waongoza ijapokuwa wanaweza kuingia katika kufa lakini alibaki kwa maminifu kwao, nao walibaki kwa maminifu kwake, naye aliwasindikiza mpaka waweze kutoka katika imani, wakiona walioamini wa na itakuwa hivyo hivyo kwa ajili yetu. Lakini asemeka hapa wale ambao walioharibisha dunia kwa sababu ya washerati wake, aliharibisha ulimwengu katika washerati wake. Uwa, uasherati ni nini? uasherati ni nini? kwa namna ya kiroho na kwa namna ya kimwili. Kila mtu anataka kuijua, kila mtu anataka kuijua na hapa, ina sebeka inasebeka kwenye mstari wa pili aliye haribu dunia kwa washirati na, ku, na, na kumwanga damu ya watumishi wake. Mstari wa tatu wakasema mara ya pili, haleluya na moshi wa, wa, na moshi wake ukapanda juu hata mbinguni hata milele. Hapa tunaona hapa nasemeka hapa, na, hapa tunaona kama mbingu mpya na dunia mpya, hapa hakuna moshi itakaoonekana kwa namna ya kuonekana hapa, lakini hapa mpaka mwisho hapa moshi mw utapanda, lakini kama vile ndugu Rusi amekusha kusema hapa ni hukumu. Mungu ataleta hukumu yake, na tunahitaji ili wale wote ambao walio weza kushangiliwa na kupendwa hapa kwa wakati huu wendelee tena kubatisha hiyo. Lakini wakati utakuja, utakuja ambayo hatutaweza kufurahi kwa sababu ya hukumu. Hapana, lakini kama tunafurahi kwa ajili ya kitu fulani ni kwa sababu watu waweze kutoka, watoke katika hii gereza ya kiroho, na ili Mungu aweze kufanya kitu fulani kinachoweza kuwa kama vile bomu, kuweze kuwa tena kelele kubwa ndani ya nyumba ya Mungu, ili milango ya gereza kufunguliwa, na wale walio wa Mungu waweze kutoka, iwaweze kufukuzwa kwa nguvu zao zote. Lakini hiyo hiyo itafika, hiyo itafika kwenye mstari wa ine, inaandikwa na wale wazee ishirini na wane na wale wenye uhai wane wakaanguka na kuabudu Mungu anayeketi katika kiti cha ufalme wakisema, amina, haleluya. Kwenye mstari wa tano, sauti ikatoka katika kiti cha katika kitabu cha ufalme ikisema, sifuni Mungu wetu, ninyi wakubwa, ninyi watumwa wake wote, ninyi wenye mm, kumwogopa wadogo na wakubwa. Mnaona ha, Mungu hawezi kufanya kitu fulani ni pamoja na mtu ambaye hamwogopi. Mwanzo ambao Mungu anayofanya pamoja nasi ni heshima, woga, woga mbele ya neno lake Oga wa kweli wake kumwogopa kweli kweli yeye Mungu aliye hai, hapa isemeke kuhusu watumishi tu, lakini wale wote ambao wanaomuogopa, wakubwa na wadogo. Na tunakumbuka neno hapa la nabii Malaki linalotangulia maneno haya inayohusu wale wanaoogopa wa Mungu, Malaki sura tatu. Mstari wa kumi na sita. Halafu wenye kuogopa Mungu wakasemezana. Bwana akasikiliza, akasikia. Kitabu cha ukumbusho kikaandikwa mbele yake kwa wenye kuogopa Bwana na kufikiri jina lake, au walio na uoga mbele ya jina lake, walio na uoga mbele ya jina lake. Haleluya, sifa na heshima hiyo kwa jina lake la utukufu. Wale wakati wanapokusanyika, wale wanaogopa Mungu wanapokusanyika, wanapozungumziana na wanapozungumzia Mungu, kitabu cha kumbukumbu kinaandikwa kwa ajili ya wale wanaoogopa Bwana. Tukutanane na mungu siku zote kwaoga na heshima, tunapomupatia heshima na mabudu na utakatifu inayo mstahili. Inasemeka hapa hapapomsara 16 kwa wale wanaoogopa Bwana na ambao wanaofikiri walio na heshima kwa ajili ya jina lake hapo pia tunaweza kushukuru kwa sababu Mungu atusaidia, hatutumikishe tu jina lake kwa ajili ya kufukuza tu mapepo na kuombea wagonjwa, lakini pia tunaoga ya kweli oga wa kweli kwa ajili ya jina lake. Tuliweza kukiri jina lake, tulibatizwa kwa jina lake ili tuweze kuwa moja pamoja naye, ili tuweze kuchukua kweli kweli jina lake, jina lilo juu ya jina zote. Haleluya, utukufu hiyo kwa Mungu wetu, na sio kwa nusu, lakini kwa moyo wetu wote na nafsi yetu yote, pamoja na yote ambayo tuliyo ndani na yote ambayo tuliyo nayo na yote ambayo tuliyo nayo, tuko nayo kwa Bwana, kwa maana alitukomboa sisi wote kwa uchumla. Nasemeka tena mbali Saba. Malaki sura ya tatu. So nao watakuwa wangu, Bwana wa majeshi anasema, katika siku ile nitakapofanya mali yangu, haleluya, watakuwa mali yangu, watakuwa mali yangu mwenyewe. Tunaona hapa mali ya Bwana hapa mbinguni, ndani ya utukufu, katika wakati ule, wale ambao walioogopa Mungu wadogo na wakubwa 17 Nao watakuwa wangu, Bwana wa majeshi anasema, katika siku ile nitakapofanya mali yangu mwenyewe, na nitawaachilia kama mutu anavyoachilia mwana wake, kama vile baba ana achiliaka mtoto wake ambaye anayemtumikia. Hii andiko nasha natukumbusha, natukumbusha nini? Natukumbusha nini? Wakorintho wa pili, nataka kuwasomea hiyo. Wakorintho wa pili sura sita mstari wa kumi na saba na kumi na nane. Mstari wa kumi na saba kwa sababu ya neno hili tokeni katikati yao, mukatengwa nao, Bwana anasema, wala musiguse kitu kisicho safi, nami nitawapokea ninyi. kumi na nane. Nitakuwa baba kwenu nanyi mutakuwa kwangu wana na binti, Bwana Mwenyezi anasema. Hapa ndani ya Nabii Malaki inaandikwa ya kwamba kama vile baba anapo anapovumilia mutoto wake anayemutumikia, Bwana Mungu ata- atamhurumia uh, ata atahurumia mtoto wake anayemtumikia. Katika siku ile, katika siku ile atatenda kwa, kwa, kwa, kwa ukarimu wale walio wake waliobaki waaminifu kwake, wasioweza kujifurahisha kusema tu bwana bwana, lakini wanaoweza kutamka kweli kweli, wanaoambatanishwa na Mungu, wanaotembea katika njia zake, wanaompenda kwa moyo wote, wanaopenda neno lake, wanaoamini neno lake, wanaotaka kuweza kubaki wakiambatanishwa naye, walio na uhusiano pamoja naye, wanaotarajia kuweza kubarikiwa kwa baraka zote za Mungu ndani ya Yesu Kristo bwana wetu. Tazama yale yanaandikwa hapa kwenye msala 17 Nao watakuwa wangu, Bwana wa majeshi anasema, katika siku ile nitakapofanya mali yangu mwenyewe, ndiyo wao ni wadamani, nao watakuwa mali yake ya vipekee. Nitawachilia kama mtu anavyoachilia mwana wake mwenye, ambaye anamtumikia kama vile baba anavyotumikia, anavyo, anavyo mtoto wake umsaidia kumtendea kwa ukarimu na sio hiyo. Watoto wanaokuwa wasiotii wa, wa watoto ambao wasiotii wanaleteaka mzazi huzuni sana, lakini watoto wanaotii wanaweza pia hata kuongeza maisha ya mzazi wao ya baba yao, wanaweza kuletea hata pia furaha. Mungu hajifurahishe na watoto wanaofuata njia zao wenyewe na ambao wasiomtumikia Mungu anataka awe na wana ambao wanaomtumikia, wana ambao wana wavulana wasichana, ambao wanao sema wana na, wa, wa, wa, wana na wasichana wake ambao wanaweza kusema, Mungu anasema kwamba mwana wangu nipatie moyo wako, wana ambao wanaweza kuweka katika kazi yake, na sio kwamba waweze waweze ku, kuhubiri na sio kwamba uweze kuhubiri lakini kuweza kutumikia Bwana, kutumikia Bwana mahali alipowaweka. Mnisamehe kama za kusema ushuhuda, hii inasemeka kuhusu barua moja. Anaweza kukutanana ku, ku, naye na kuweza kuambatanisha na vitabu na mtu huyo akujua ni kitu cha kufanyiza hiyo na tazama sasa, aliweza kutangaza na hapo akapokea kutembelewa na huyo mgeni, akasoma na akaambatanishwa na yale ambayo iliyokuwa imekwisha kufika, na yule mgeni akaita ndugu Kupfer akamwambia, sikia, hiyo ndiyo kitu nzuri cha kufanya, hii ndiyo kitu ambayo iliyo nzuri ya haki. Mungu mara nyingi anakuwa na namna na uwezo. Sisi hatujue ni wakati gani au namna gani, lakini sisi tuache tujiongozwe na Roho wa Mungu shaka kusema hapa yale yani, ambayo siokuwa na maana kwa moja, inaweza kuwa na maana mengi kwa mwingine. Ushuhuda wa Bahrein, huko ndani ya Gulf Persic, mtu mmoja aliweza kukutana kitabu mmoja yetu katika kialala akapata hiyo kitabu akisoma, akapata ndani njia ya ukovu. Huyo ndugu katika hoteli ya siri akaniambia namna gani hii kitabu ifika huko. Mungu anakuwaka na njia zake na uwezo wake. Kwa moja, waamini wengi hawana bidii ya kuweza kuacha kitabu hapa au kitu fulani hapa huko na huko, na kuipatia mtu mwingine. Wanayachaka tu mahali fulani, akose zamiri yenu inawasumbua na akose mnashiambia ya kwamba mlikuwa mhamustahili si mbaya. Mungu anaweza kutuma mtu mwingine kama vile mwenye oga na mahali ambapo muliweka hiyo kitabu anaichukua na kwenda pamoja naye, na hapo Mungu anafanya yote vizuri kwake. Mungu ana namna ya kuweza kuongoza walio wake mahali wanaweza kuwa tena, mstari kumi na nane, Malaki sura tatu. Pale pale mutarudi, mutatambua katikati ya wenye haki, ya mwenye haki na mwovu, katikati ya mwenye kutumikia Mungu na mtu ambaye hamutumikii. Unaona hapa uhusiano nyuma ya shahiri hiyo, inaandikwa kwenye mstari wa kumi na nane. Hmm, katika, katika tafsiri nyingine katika msara wa kwanza, kwa maana tazama siku ya Bwana itakuja kama vile nao waka, kama vile tanuru, na wenye kiburi wote wa, watakuwa kama vile majani watawaka. E, yote inasemeka hapa kwanza, hapa inasemeka kuhusu wale wanaoogopa Mungu ambao watakao kuwa karibu ya Bwana, na kisha sasa inasemeka kuhusu siku ya Bwana itakaokuja kama vile tanuru kwenye mstari wa kwanza ya Malaki sura ine wale wa kiburi na wale majivuno watakapopata mwisho wao. Basi Mungu atubariki awe pamoja nasi atusaidie, ili tugeuke kuwa waaminifu sana, tuweze kuwa tumeambatanishwa naye kweli kweli, ili uzima wetu uweze kuwa kuonekana kwa utukufu wake, na tuweze kuwa na mazoezi mupya pamoja na Mungu sisi sote. Haishangaze kwamba wale wazee shina wane na wale wenye uhai wane waliweza kuabudu wakasujudu ili waweze kuabudu Mungu na kuweza kumpatia heshima yeye ambaye anayekaa kwenye kiti cha ufalme wakisema Amina, Haleluya. Kwenye msara wa tano, sauti ikatoka katika kiti cha ufalme ikisema Sifuni Mungu wetu ninyi watumwa wake wote, ninyi wenye kumwogopa wadogo wa na wakubwa. Ufunuo kumi na tisa msara wa tano. Na ni hapo ndipo ngurumo zitasikilikana. Sasa inaomba kusoma shaidi inayofuata, na, na hiyo mwendeleo katika maandiko matakatifu, inakwaka nzuri sana ya ajabu sana yenye uwezo wakati unapoweza kuwa na macho iliyo wazi na wakati unapoweza kuona neno lilo takatifu kukiwa na upako takatifu, ndipo sasa mambo yote inatembea pamoja, inavalana bila kitu fulani kinachoweza kuwa kimehamishwa. Mungu wetu aliweza kushughulikia yote, pia kwamba neno lake takatifu na safi liweze kusambazwa na kutangazwa katika ulimwengu mzima. Nilifurahishwa sana kuweza kusikia ushuhuda wa ndugu yetu mpendwa Miskis. Hakuna kitu kinachoweza kuweka nguvu kuweza kujua kama vile hatutangaze wazo yedip yedip, au matafsiri, lakini neno halisi la Mungu na yote inayoweza kufika. Hiyo ni kweli halisi, kweli safi kweli safi. Tuliweza kupokea uhusiano kwa kweli na kupitia Roho wa kweli, kwa maana tulizaliwa na kufanywa u, u, na kupewa uzima kupitia Roho wa kweli, ni kupitia tumaini lo hai. Tuko na uzima huo moja, roho hiyo moja, na tabia hiyo moja. Ingine yote inapashwa kutufikia, inapashwa kupita mbali na sisi, inapashwa kuteleza juu yetu na kwenda mbali, inapashwa kutuacha. Basi hacha Bwana bwana harusi neno ataweza kuwa na bibi harusi neno, hata jina lake liweza so kutukuzwa kwa ajili ya umelele wote. Amina, tusimame na tuombe. Mwana kondoo wa Mungu mpendwa, tunakuja kwako, kwa maana ulichukua dhambi za ulimwengu, ulichukua juu yako makosa yangu na kosa zetu si sote ulichinjwa kwa ajili yetu, ulijacha ukachinjwa kwa ajili yetu. Mwana kondoo wa Mungu, mwana kondoo wa Mungu wa damani, sifa heshima na utukufu o kwako, kwa ajili ya ukombozi uliotimilika kwenye msalaba wa Golgota. Bwana mpendwa, kupitia damu yako takatifu uliingia katika mahali patakatifu pa mbingu ukiwa na damu yako takatifu, uliitoa kwenye kiti cha neema ili uweze kututetea sisi kama vile wanyonge, wewe kama vile kohani mkubwa. Bwana mwaminifu, tupatie neema ya kutumikia ya kuweza kuja mbele yako tukiwa na oga na oga na kuweza kuonekana mbele yako kwa oga wakati wa kila makusanyiko ya kiungu. Takasa mahali ambapo neno lako linatangazwa, mahali ambapo taifa lako linakusanyika, na mahali baraka yako inashuka. Bwana mwaminifu, kuja kwa juu ya taifa lako ya namna mpya kupitia kumiminwa kwa nguvu kwa Roho Mtakatifu wako Acha nguvu za neno za damu na za roho ziwe za kuonekana katikati na juu ya taifa lako na ndani ya taifa lako Bwana. Asante Bwana mpendwa, asante kwa sababu ulituita kutoka, ulitutosha, ulifungua macho yetu. Tunakushukuru kwa ajili ya hiyo kwa moyo wote, Bwana mpendwa, tukubali tu sisi sote na utubariki kwa wingi wa neema yako. Kwako wewe Mungu uliye hai upewe sifa na heshima, utukufu na maabudu kwa ajili ya umilele wote. Utaonyesha sawasawa na neno lililosomewa, utahukumu, uta utaleta malipo, malipizi pia utahukumu Bwana, utasamehe pia, nasi utuambia kwamba tusiweze kuhukumu, lakini wewe ni Mungu uliye hai, wewe ni muhukumu, na wewe ni mfalme na una mamlaka ya kuhukumu. O Mungu, sifa na heshima iwe yako, Bwana mpendwa. Basi uweze kututembelea, ututembelee kwa neema yako, utupatie kweli kweli kelele ya nguvu ya kutoka juu mbinguni kama vile upepo ukali unaovuma. Bariki miji hii, bariki wale wote wanaotangaza neno lako, wote waimbaji, wote wanaopiga vyombo vyote, vinanda vyote, wote wabariki. Mungu mwaminifu, acha nyumba yako iweze kuitwa nyumba ya maombi kwa ajili ya mataifa yote, iweze kuwa mahali unaweza kujibu maombi, mahali unapobariki, mahali unapookoa, mahali unapoponya, unapobatiza kwa Roho na kwa moto, mahali unapoweka muhuri wa Roho Mtakatifu wale wote ambao walio sehemu kwa kundi la malimbuku. Bwana mpendwa, tukubali sisi sote na uwe pamoja nasi sote kwa neema yako. Amina.