Tumekwisha kusikia nyimbo nzuri sana na neno la ajabu, na ningetaka niweze kushukuru sana wandugu yetu na wadada yetu wote wanaoimba. Na wakati wote wimbo inapokuwa wazi na inapokuwa nzuri inakuwa vyema sana, na tunafurahi kwa ajili ya hiyo, na tunatumaini ya kwamba yote itafanyika vizuri, na pia pamoja na wandugu yetu na wadada yetu wapya, na kwamba kila mtu atajisikia vizuri, na kwamba hapa ndani ya nyumba ya Mungu tutaimba, tutapiga vinanda na tutaweza kutangaza neno. Lakini juu ya hayo yote, tusisahau kitu moja: nyumba ya Mungu ni nyumba ya maombi. Yote tunayofanya tunayafanya ndani ya maombi, wale wanaoimba wale wanaopiga vinanda waweze kuweka yote kwa Bwana ndani ya maombi, na waweze kumwomba ili aweze kutupatia baraka yake, kusudi yote yaweze kufanyika vizuri kwa ajili ya utukufu wa jina lake. Pia kwa ajili ya kuimba, inaomba kuwa uhusiano mzuri wa kiungu ndani ya mioyo na sisi kwa sisi, na iko hivyo hivyo pia kwa ajili ya wale wanaopiga vinanda kama uhusiano huko katika mioyo ya wale ambao wanaopiga vinanda, itasikilikana pia katika yale inayopigwa. Tunashukuru sana Bwana na tunajua ya kwamba iko hai na alisema, wakati Roho Mtakatifu atakapomiminwa tutaona maono, tutakuwa na mandoto na kutakuwa maunabii yote iliyo ya lazima Kondi, kwa ajili ya kutuongoza na kutupatia maagizo yote takuwa pale, na Mungu hataweza kutuacha tuyakose. Anakamata yule anayetaka wakati anapotaka na mahali anapotaka kwa maana yeye ni Mungu, na hakuna mtu anayeweza kumwambia yale ambayo anapaswa kufanya. Kwangu mimi siku hii tarehe mbili mwezi wa ine, kama vile mnavyojua nyote ina maana iliyo ya kipekee sana, ni siku ambayo siwezi kusahau, siku ambayo sitasahawaka. Ninakumbuka siku hiyo tena na ikilingana na jana jioni, ninaweza kushuhudia kwa uhakika ya kwamba nilifanya yale ambayo Bwana aliyoniagiza. Sitasahau hata kamwe siku hiyo. Mtu ambaye hakuweza kuishi hawezi kuyahukumu kwa namna tofauti. Ndugu yetu alisema ya kwamba aliona maono ndani ya ndoto, lakini mazoezi yangu ile siku yaishi, katika ndoto niliishi wakati pokuwa nimeamka, wakati pokuwa nimekokota rideo kwa kume mpaka kwa kushoto. Nilipotazama nje hapa Grefeld Luisenstrasse mia moja makumi sita kwenye etaje ya pili kwenye barabara Louise. Na siku mpya ilikuwa karibu kuonekana, lakini jua ilikuwa bado kuchomoka. Usiku ulikuwa imemalizika, asubuhi asubuhi. Siwezi kuisahau. Nilikuwa nimerudia nyuma mbali kidogo toka kwenye dirisha, ndani ya chumba. Nilikuwa nimeweka mchana kwa Bwana katika ombi fupi, na wakati pomaliza kuomba sauti ya nguvu ya kusikilikana ya Bwana ikasikilikana juu toka kwa upande wa kuume, ikisema: mtumishi wangu, wakati wako wa mji huu unafika mwisho wake. Nitakutuma katika miji mingine ili uweze kutangaza neno langu. Baadaye nilishikutana niko chini, kwa maana sauti ya Bwana ilikuwa ya nguvu na ya kushitusha na wakati niposema, Bwana hawatanisikia wako na yote kwa wingi, akazungumuza kwa mara ya pili: mtumishi wangu, wakati utakuja ambamo watakusikia wewe, weka chakula ndani ya ghala, kwa maana njaa kubwa itakuja, na wewe utaweza kusimama katikati ya taifa na kugawa chakula maelezo nilizipewa niliweza pia kuziandika ndani ya ushuhuda fulani. Sitasahau siku ile, ilikuwa tarehe tatu ya mwaka ule moja, mwaka elfu moja mia tisa makumi sita na mbili. Wakati nipotaka kuweza kuuliza ndugu Branamu kuhusu maneno haya, aliweza kunyosha mkono wake wa kuume tu kidogo, akaniambia ndugu Frank, ninaweza kuambia yale ambayo Bwana aliyokuambia dans... sizo wake kushikutana katika hali inayokuwa ya kujisumbua katika maisha yangu, sijawahi kukosa maneno, sijawahi kukosa majibu, lakini wakati ule yote ilikuwa imefika mwisho wake. Singeliweza kusema kitu kingine au kuuliza kitu kingine. Nilikuwa nikijua ya kwamba nilikuwa nikisimama mbele ya wepo wa Mungu. Ningeliweza kuona jicho ya kume ya ndugu Branham ikigunjwa kidogo, na sio yote kwa ujumla. Ulikuwa ukiona kwa uso wake ya kwamba alikuwa ameingia katika kiwango kingine, na kama vile manabii wa Gala kale walikuwa hawafumbe macho wakati walipokuwa wakiona maono. Wakati wewe na mimi tunapoona maono tunakuwaka na tuko na macho na ufumbwa, hakuna namna ingine. Lakini nabii yeye ni tofauti. Nabii anakuwaka na macho iliyo wazi, naye anaona yote, anachukuliwa katika kiwango kingine na Roho wa Mungu. Wakati alipoweza kudililia andiko kwa au neno kwa neno ya yale ambayo Bwana aliyoniambia, nilikuwa nimeguswa sana, nilibaki tu nikikaa pale na niliacha yote ikiniingia ndani, na kisha akasema: ndugu Franki, haukuelewa vizuri yale ambayo Bwana alitaka kusema. Wewe uliwaza ya kwamba hiyo janga ya dunia itafanyika na kwamba njaa ya mwili itafika, na kisha mliweka ndani ya ghala chakula cha mwili. Na kisha akasema Mungu atatuma njaa ya neno lake na chakula ambayo inapaswa kuwekwa ndani ya gala ni neno lililofunuliwa kwa ajili ya wakati huo. Sitasahau mambo hayo, akasema ngoja mpaka, ngoja ngoja, kwa ajili ya kugawa, mpaka uweze kupokea sehemu ya chakula na ubaki pamoja na hiyo. Ndani ya mwaka ule, mwaka elfu moja mia kenda makumi sita na mbili, nilikuwa sijue kitu fulani kuhusu yale ambayo nabii ya Mose aliyosema Amosi sura nane, musa kumi na moja. Mungu atatuma njaa na sio njaa ya mkate na maji lakini njaa ya kusikia neno lake na watu wataenda pande moja mpaka pande ingine ili waweze kusikia neno la Bwana Na nina kumbuka ya kwamba ndugu rusi amekwisha kuzungumzia chanzo ya mambo hayo katika neno lake la kuanzisha Waandishi walikuwa na matafsiri yao juu ya neno, lakini neno katika hali yake halisi ilikuwa imepita mbali nao kwa sababu ya matafsiri yao wenyewe, na iko hivyo hivyo katika Ukristo wote. Watu walipoteza lengo halisi ya neno kwa sababu ya matafsiri yao lakini sasa kwa mwisho wa wakati wa neema, ili mpendeza Mungu ili aweze kufanya jina lake na neno lake kuwa kubwa na la utukufu, kama vile haikujulikana kwenye dunia hii tangu siku za wamitume hayo. Sasa imegeuka kuwa hivyo kwa mwisho kwa neema kwa maana na inaandikwa ndani ya Mathayo sura ishirini na nne mstari wa kumi na nne habari njema ya ufalme itahubiriwa kwa mataifa yote, ndipo sasa mwisho utakuja. Na Bwana Mungu alifanya ili hapa tuweze kutayarisha na kutangaza vipindi vyote ndani ya lugha za ki za Ulaya. Na huyu yule Mungu mmoja aliyekusanyisha watu hapa, watu wa makabila zote lugha zote na ma, na mataifa yote, anaweza kutusaidia, anaweza kutuvuvia, anaweza kutupatia neema yake, ili kitendo cha nguvu cha Mungu kiweze kuanza na kutenda na ili makabila za Ulaya wa mashariki na pia wa ulimwengu mzima wote waweze kufikiwa kwa huu ujumbe wa utukufu wa Yesu Kristo kupitia kweli ambayo Mungu yeye mwenyewe na sio kingine, waweze kuhubiriwa. Mungu na njili waweze kuhubiriwa kama vile mwanzo, na iweze kubatizwa na kuhubiriwa na kutenda kama vile mwanzo mwisho unapasha kufanana na mwanzo. Na hiyo ndiyo Mungu aliyoamua katika mpango wake, na itakuwa hivyo pia. Acha jina lake takatifu lizo kusifiwa na kutukuzwa. Niliahidi ya kwamba nitaweza kutangaza na kutafsiri leo kwa mafupi, sehemu ya mwisho mpaka kwenye mstari wa maombi, au kipindi cha maombi. Ninawaomba mweze kuikubali hivyo. Niliweza kusema jana jioni Imekuwa tangu muda mrefu tuli- tangu tusipoweza kutafsiri tena bandugu, mahubiri ya ndugu Branham katika mahali hapa. Nilisikia jana jioni ni baraka gani kubwa ambayo kutafsiri ilikuwa nayo kwa ajili yetu. Yale liyo ajabu ndani ya mambo hayo ni kwamba sisi sote nani najiingiza katika mambo hayo tuliweza kuishi Mungu tuliweza kupokea kushuhudiwa, tulipokea maagizo. Mungu alifanya mambo mengi ambayo tunamshukuru kwa ajili yake, lakini pia kushuhudiwa kwa hapo hapo kwamba vipofu waliozaliwa vipofu wanaona hapo hapo kuona, wafu walikuwa wakifufuka, na hiyo kitu moja kilifanyika kama ile iliyofanyika katika huduma ya Yesu Kristo sawasawa na neno la andiko ndani ya Yohana 14 mstari wa 12, makazi ninazozitimiza nazi mutazitimiza pia na mutatimiza pia zilizo kubwa kuliko hizi. Tunapashwa tu kuyasema hayo. Yalifanyika kweli kweli katika huduma ya ndugu Branham, nishaka kuambia hapa na mara nyingi. Pia maajabu ya uumbaji ilikuwa ikitendeka. Sitasahau ushuhuda ule Wakati mwanamke aliyekuwa na mushwari mbele ya uso wake alipokuja ndani ya musari wa maombi, na ndipo aliposema, dada usilie, wewe amini, kwa maana yote inawezekana kwa yeye anayeamini. Na wakati aliposema kwa mara ya pili, dada usilie, alikuwa ameweka mushwari yake pembeni, na kansa ilikuwa imekula pua yake. Alikuwa hana tena pua, alikuwa haliye tu, alikuwa akikamata mshwari ili aweze kufunika hiyo shida ambayo iliyokuwa imetendwa na hiyo kansa. Sijue kama ningeliweza kufanya nini au tungeliweza kufanya nini katika hali hiyo. Na wakati alipoona sasa hiyo shida, akasema, dada yangu, amini, kwa maana yote inawezekana kwa yeye anayeamini ilikuwa katika mwaka mmoja mia kenda makumi tano na nane. Na lisoma ushuda hule ndani ya Herald of Hope, juma tatu baadaye mwanamke mwanamuke yule alikuwa na puwa mpya. Haikukuwa tu ajabu ya uponyachi, lakini kwa ni majabu ya umbaji. Mungu alishuhudia neno lake na akafanya mambo makubwa kwa neema Yesu Kristo ni yule yule jana, leo na ni yule yule milele na milele. Tumutumainiye, tumwamini. Alifufuka toka wafu, anaishi na anasema, nilipewa uwezo wote mbinguni na duniani. Angali yule yule tena, angali na uwezo wote, angali yule yule tena leo. Waibrania kumi na tatu mosara wa nane. Yale nayo yaandikwa hapa juu, inapaswa kutimilika hapa katikati yetu. Yale yani yaandikwa hapa juu yetu, inapaswa kutimilika katikati yetu. Amina, na hiyo yatatimilika, mwisho utafanana na mwanzo. Tuimbe, amini tu, amini tu yote inawezekana, amini tu, amini tu, amini tu, yote inawezekana, o, amini tu. Kwa ajili ya kuonyesha kwamba ni kweli, Masia alitokea katikati ya kundi, mtu ambaye aliyekuwa akivaa kama vile wengine, lakini Yohana alisema, tazama mwana kondoo wa Mungu anayetoa dhambi za dunia. Namna gani alijua? Namna gani alimtambua? yule anayenduma ndani ya jangwa, yule ambaye utakayeona roho atashuka juu yake, yule ambaye utakayeona roho akishuka juu yake, yeye ndiye anayebatiza kwa Roho Mtakatifu na kwa moto. Mnaona, ilikuwa naomba kuweze kuwa na alama kwa wakati ule, mumeelewa hiyo? Yohana alikuwa akijua ya kwamba saha ilikuwa imekuja, kwa maana alikuwa nabii, hiyo alikuwa ameifunuliwa. Alikuwa akijua ya kwamba wakati ulikuwa umekuja na alama ingepashwa kuonekana, na wakati alipomwona akasema, iko katikati yetu, iko katikati yenu, alikuwa akimjua alikuwa akijua aliona pia alama, nasi tunaona pia kwamba alama ya wakati wa mwisho iko pale, na ninaona mambo iliyoahidiwa kwa wakati wa mwisho inafanyika kama vile maandiko matakatifu yanavyosema, na tunajua kwamba wakati ni karibu sana. Ninaisema bila kushizuiza, ninaamini ya kwamba iko karibu sana. Ninaona wakati alama ambazo zingepaswa kutimilika katika wakati ule yote iko tayari kuweza kutimilika. Yohana alitamka imani yake, Mungu alikuwa amefunulia ye mambo hayo. Matendo ndiyo alama ya kuonyesha ushuhuda. Kama munataka muweze kupona, mushuhudia kwamba mushaka pona. Munaona, munapashwa kusema niko nayo, niliipokea sasa, kwa maana nilikubali ahadi ya Mungu. Sasa hadi hiyo iko ikitenda ndani mwangu, iko katika kazi ndani yangu, ninatayarisha ndani ngoja ili iweze kufanyika. Unaona kisha makazi nafuata. Kuna wakati fulani nilipokuwa huku Afrika, na sio katika wakati wa jua iliyopita, lakini wakati wa safari iliyotangulia, mtoto mchanga alikuwa ameletwa kwa ajili ya maombi. Alikuwa na shida ya mguu tangu kuzaliwa kwake, alikuwa na hali mbaya ya mguu, alikuwa na mguu uliogeuka kwa nyuma. Nilimuona na niliamini, nili na nili nikaomba. Mnajua nini? Alipona hapo hapo. Asubuhi inayofuata niona mwanaume ule aliyekuwa ameleta mtoto akinunua viato kwa ajili ya mtoto yake. Alikuwa akiamini kwamba Mungu angepasha kutenda juu ya mtoto wake, nasi uliomba, na ayo ilifanyika. Mnaona, mnapashwa kuamini, kama vile Abrahamu alivyoamini naye alikuwa akitazama mambo ilikuwa kimuzunguka, lakini alikuwa akihesabia kama vile haiko. Akili tawambia ni kweli, na inawambia kwamba Mungu ndiye mponyaji wa ugonjwa wote. Mnaamini? Lakini kama msingi hauko pale ndani ya mioyo yenu ili imani iweze kuingia ndani na kuweza kutamu kwa ndani juu yake, hiyo iweze kufanyika. Hata kama mnaweza kuwa mnaikubali kwa nje, na kama unaweza kuwa mnaiamini hayo, haiwezi kufanyika wakati wote, hiyo haijaweza kutenda kwa ndani. Mshaka sikia mahubiri yangu inayoitwa wapakaliwa w wakati wa mwisho. Mnaamini hiyo ni kweli? hao ni wapinga Kristo, ni kweli Nao watadanganya wa wangedanganya waamini kama ingewezekana, lakini hawawezi kudanganywa kwa maana walichaguliwa. Lakini hapa inasemeka kuhusu wapakaliwa. Mpakaliwa inamaanisha Kristo, walikuwa wapakaliwa, lakini wapinzani kusema wakipingana na Kristo katika mafundisho yao. Mnaona, wangeweza kufanya yote ambayo wengine wote walikuwa wakifanya. Mnaona mko moja, lakini muko katika sehemu tatu kama vile Mungu alivyofunua, kama vile Baba, Mwana, Roho Mtakatifu, kuonekana tatu tofauti ya Mungu mmoja. Muko mwili, roho na nafsi, na kwa nje muko na hisi tano: kuon, kuona, kugusa, kunusa, na kuonja na kusikia, na nje lakini ndani. Sasa ndani ina mlango mmoja, hisi moja kupitia zamiri kupitia upendo ni kusema imani inayokuja ndani ya nafsi. Kwa nje mnaweza kupakaliwa ndani ya roho na kutimiza mambo makubwa, hiyo haimaanisha kwamba mshaka ukolewa muazie. Hayo Kayafa alitabiri, Yuda alifukuza mapepo. Mnaona roho ya watu wale ilikuwa imepakaliwa Mvua inanyeshea wazuri na wabaya na magugu inafurahi kama vile ngano, lakini kuna nini ndani? Kuna nini ndani? Msijifurahishe kuweza kuelewa na kufahamu kwa akili, hapana. Hata kama eza kuwa ni nzuri, hata kama inaonekana kwamba ni nzuri, lakini roho wa Mungu ndiye anapashwa kushuhudia. Kama nafsi haijachaguliwa na Mungu, itakuwa tu ni kuiga na haitakuwa ya kweli. Munaweza kuiga uponyaji, munaweza kuiga mambo yengine yote, munaweza kushikamata kama vile Wakristo wanavyoshikamata, lakini haimaanishi kwamba ninyi Wakristo au kama mshaka ukolewa. Hapana, na pia hata Roho wa kweli, Roho Mtakatifu anaweza kuwapaka, hiyo haimaanishi kwamba mshaka ukolewa. Inaomba ndani ndani ya nafsi ambamo ndani yake uzima wa milele unaingia, nimsema uzima unaotoka kwa Mungu ulio kuwa kutoka kwa Mungu nayo rudi kwa Mungu. Unaona, ni hapo sasa, mtambue, inapaswa kuwa hivyo. Na hiyo hai hiyo inafanyika kwa imani kupitia Yesu Kristo, kwa maana anatimiza ndani yetu kitu fulani Mnaona, si, na, nasimama hapa sijue mmoja katikati yenu, roho anawapa ananipaka, ananipaka, lakini wakati unapopenya ndani sasa, Mungu anaanza kutenda. Mnaona, kwa nje mnaweza kuleta mabishano na kuleta maneno mengi, lakini wakati ni hapa nje. Kwa mfano wakati mtu fulani anataka kufanya uzinifu au kufanya hiki na kile na kama mambo hayo ingali ndani yake kunafanyika nini sasa? Lakini wakati inapotokea ndani, na kama haiko tena ndani, na wakati sasa, mambo hayo yote haiko tena ndani, lakini yote iliyo ya kiungu inapokuwa imeonekana na ina iliyo ndani ya mtu inapoguswa na Mungu na mazoezi ya hapo sasa, inaonekana pale, inakuwa pale hapo, sasa inakuwa tofauti. Mnaona, kwa watu wa Kimazeebo, wakati ule wa Paulo aliwaambia ninyi ni ukuta inayopakaliwa choka. Matendo ya Mitume sura 23 mstari wa 3. Ni kweli walikuwa kitabiri, lakini ilikuwa kuhusu ndani, ndani ya nafsi ndio ilikuwa hayaamini. Mnaona, mnaweza kuruka na kucheza, mnaweza kufurahi, mnaweza kunyoshea wagonjwa mikono, mnaweza kufanya mambo makubwa kupitia Roho, na ijapokuwa mshaka angamia. Mnaona, Yesu alisema mwamini kwa maana yote yo inawezekana kwa yeye anayeamini. Imani na matendo yuko kama vile mwanaume na mwanamke, inatembea pamoja, inatenda pamoja. Mwanaume anahitaji mwanamke na mwanamke anahitaji mwanaume. Wakati mwanaume anaposema ninaoa, anapasha kushuhudia kwamba alishaka oa na iko na mwanamke. Kama sivyo, itakuwa tu ni maneno yake. Kama anasema nimeshaka oa, mwanza kuniuliza mke wake yuko wapi, au mke wako yuko wapi? Kama siwezi kumuonyesha, sasa kunafanyika nini? Sasa mke wako, mke wako yuko wapi? na kama najibu na sasa, sijui, siwezi kuamini hiyo, mnaona. Lakini kama muko na hiyo mnayosema kwamba muko nayo, kama muko na imani, sasa namna gani mtaweza kunionyesha kwamba muko na imani? Ni kupitia matendo yenu. Nimeoa. Namna gani naweza kujua kwamba ushakaoa? Tazama mke wangu, mnaona. Nimeoa au nimeolewa, tazama mume wangu. Nimepona. Sasa na sasa, namna gani tutaijua hapo? Sasa matendo yangu inaonyesha imani, inaonyesha imani yangu, mnaona, na sio yale mnaoshuhudia tu, lakini imani ambayo Mungu anayotenda ndani yenu, mnaona. Tunazungumza kuhusu Abrahamu na wengine kama vile Paulo na Yakobo walivyozungumza kuhusu yeye, kama imani haifanyi matendo. Hapo sasa tuna haki ya kushakia imani na kushakia pia ushuhuda ule, kama imani haizae matunda. Ninyi mnaokuja katika msara wa maombi na mnao sema akose akose akose, mnapo ufungua kinywa na kusema oh, sijui yale yatakayofanyika au oh, sijui kama hiki na kile kitafanyika. Kama unawaza hivyo, msikuje hapa, lakini kama mko na imani, imani sasa inambatanishwa na matendo, kama vile mwanaume na mwanamke ni umoja, na hiyo inapaswa kufanyika. Mnaona, Abrahamu aliona hiyo umoja takatifu, wote wawili walikuwa pamoja. Yote iliyokuwa ikipingana na imani yake alikuwa akihesabia kama vile haiko. Nawaza ya kwamba nyuma ya miaka ishirini akose mtu mmoja aliweza kuja na kumuliza, e, Abrahamu baba ya mataifa hasa, watoto wako wako wapi? Kwa maana Abrahamu inamaanisha kwamba ni baba wa mataifa. Jina lake ni inamaanisha hiyo baba wa mataifa. Ongeza kumuliza watoto wako wako wapi? Lakini hiyo akimkwaza, haikumzuiza. Biblia inasema kwamba hakukwaa kwa, haku kwa kutokuamini. Waroma Roma sura 4: mstari wa 20. Alikuwa alitarisha yote vitambaa vya mtoto ya kukabatia mtoto ndani. Alikosa vitarisha yote na kisha akaiweka pale. Sara akasema: Sikia, Tunangoja mtoto yule tangu muda mrefu. Tazama huyo mkija kazi na akoso tukosa na mtoto na mambo yote tafanyika vizuri. Se... Alikuwa kiamini, alikuwa hakuamini tena. Lakini Sara alikuwa amevuviwa vibaya na Mungu akamwambia Sara Abrahamu: sikuamini, sikuambia hiyo, sikuahidi ile. Kwa maana yote inayopingana yale ambayo Mungu, Mungu aliyosema haikuwa ya kweli. Mnaona? Namna gani mweza kuijua? Abrahamu alikuwa karibu na miaka mia moja na Sara alikuwa karibu na miaka makumi kenda. Makumi kenda. Mnaona? Kufa kwa mwili wa Sara na kufa kwa mwili wa Abrahamu hawakuweza kuitazama, kwa maana andiko hivyo ya kwamba ahadi iliyopewa kwa Abrahamu au kwa uzao wake ya kwamba angepashwa kuwa, wangepashwa kuwa wariti wa dunia haikupewa kwake kwa sheria, lakini kwa kuhesabiwa haki kwa imani. Waroma 4:13. Kwa maana kama wariti ni wale ambao walio chini ya sheria ya imani, hapo sasa hadi ni bure mnona? Hapo sasa, nasikia vizuri wakati anapozungumzia hayo, mnona. Nilikuweka kuwa baba ya mataifa mengi, mnona. Na alikuwa akiita mambo ambayo alikuwa mita, alikuwa na mambo kama vile mambo yaliyokuwa pale, kama vile haiko, aliamini zaidi ya taraja yote, ili aweze kukua baba ya mataifa mengi. Waroma 4:18. Mnaona msikie, hakuwa mzaifu katika imani, na hakuweza kutazama mwili wake unaokufa. Alikuwa amekufa na Sara alikuwa amekufa, lakini waligeuka kuwa tena nguvu zaidi na zaidi, na walikuwa wakitukuza Mungu kwa miaka 100. Mnaona U, wanaume wake na Sara na uke wake uliokuwa mekufa, lakini sasa walikuwa hawaiangalie hiyo, ilikuwa imefunuliwa kwake. Unaona hii kitanda hapa, hii ulemavu hapa, hii kiti cha kusukuma hapa, hiyo yote haisabidiwe kwenu, yale nayoweza kuonekana kwenu au yote mwanao uweza kushikuta ndani. Mganga ataweza kuambia kwamba hautapona, au mtu mwingine aza kuambia hiyo, au kitu sema kingine, lakini msiamini hiyo, msione hiyo. Hapana, sisi ni uzao wa Abrahamu. Haleluya! Unaona, na sio tu kama vile Isaka, lakini u, u, uzao wa kifalme wa Abrahamu. Unaona, Abrahamu aliamini na akaona mambo iliyokuwa pale kama vile ilikuwa haiko. Hakuweza kuyatazama na kuangalia mwili wake hakuangalia hali ya mwili wake. Hapana, hiyo iyo ndio ilikuwa kihusika. Mungu alikuwa amesema na ilikuwa imemalizika. Hiyo iliweza kufunuliwa kwake kama hiyo sasa imefunuliwa kwenu. Hamutaweza kuyafanya nini wenyewe na kuweza kuyaleta nini wenyewe, lakini kama imefunuliwa kwenu, hapo sasa mtayamini na yatafanyika. Mnaona, msiweze kuwaza kwamba haiwezekane au yale ambayo mhubiri alisema au yale mama na baba waliosema au yale yale ambayo wengine walisema. Hapana, mnayasema hiyo, hamtaweza kuona yale ambayo Mungu aliyosema. Lakini hakuangalia mwili wake, hakuweza kuangalia, hakuangalia mwili wake na mwili wa Sara. Mnaona ni ajabu sana. Mnaona mwili wake ukufa, Sara aliyokuwa amekufa. Mnaona hiyo, majira yote ilikuwa ikipingana nayo, lakini hakuweza kuyahesabia. Wakati imani sasa inapokuwa ingia ndani ya moyo, mnaona kama vile mwanaume na mwanamke wanavyoungana na kuzaa inaonekana hapo, inaonekana haleluya! Na iko hivyo hivyo pamoja na sisi. Mganga anaweza kuambia kwamba hutakuwa na mtoto, na mganga anakuambia kwamba ninaweza kuonyesha kwamba hauwezi tena kuzaa, lakini kile na kile na kwamba uzao wako ushakamalizika. Lakini kama Mungu ashaka isema itafanyika, japokuwa hayo yote, amina. Imani ndiweza kuonyesha msingi wake iliingia ndani na kisha kukakuja kujenga kujenga i, i, i, chembe baada ya chembe kingine, na hapo sasa kuzaa ikaonekana. Amina. oh, Mungu sisi Wakristo aweze kutuhurumia tuweze kumwamini na tuweze kumshika kwa neno lake, ndio hamweze kuifanya ninyi wenyewe. Wakati wote hiyo haijaweza kufunuliwa kwenu, naweza kufanya haraka. Imani takatifu ya Mungu yeye mwenyewe inaungana inajiunga na matendo matakatifu ya nabii wake. Mkumbuke imani takatifu ya Mungu ilikuwa imefunuliwa kwa Abrahamu. Alipokea, alipokea, alikubali neno la ahadi la wakati wake na kaiamini. Oh, ndiyo. Abrahamu, Sara ilikuwa ni ahadi ambayo Mungu alikuwa ametoa nayo yangepasha kutimilika na kama Maria angeweza kusema kama na shuhudia hii akose, naweza kufukuzwa toka ndani ya shirika langu, lakini kulikuwa sababu ambayo neno la ahadi lilipashwa kuingia ndani, na ndiyo maana hiyo ilifanyika. Alama hizi zitasindikiza wale watakaoamini. Oh, kama ugekuwatuwa hiyo sababu, huo msingi, samahani ambayo ndani yake hiyo ingepasha kuingia ndani. Mnaona, haraka haraka mbele tuweze kufika kwa mwisho. Ndio, mnaona uzao au mbegu ipasha kufichwa pale. Mnaona, msikia vizuri. Mungu alikuwa akijua naye angepasha kupatia ahadi. Mungu aliita Abrahamu kwa miaka makumi saba na tano. Alikuwa mtumishi aliyetayarishwa. Ndio, mnaona? Na Sara naye pia. Alikuwa ametayarishwa. Walikuwa hawana Biblia ya kusoma katika wakati ule, lakini leo tuko na Biblia. Mkumbuke walikuwa tu na neno kupitia ufunuo, na hiyo ndiyo kweli, hiyo ndiyo kitu cha kweli. Ilikuwa ni hali ya Yosefu ndani ya kitabu cha kwanza cha Musa. Mnaona, Musa aliandika vitabu tano. Ndiyo, mnaona? Walikuwa hawana Biblia ya kusoma katika wakati ule wa Musa. Mnaona, ndiyo ni kweli N leo tuko na Biblia sisi katika hali yetu iliyo ya ulemavu. Unaona, hiyo ilifunua kwao na Mungu, nao wakashikamana nayo. Lakini sasa, mnasema tunaweza kuwa na imani hiyo ya hapo hapo ambayo inaweza kuturuhusu kuweza kuvumilia mpaka hiyo iweze kufika. Ni kweli, Mungu anatuweka katika kipimo. Hiyo imefunua kwetu, unaona Ndiyo, nakumbuka wakati wa mwanzo, wakati ndugu Brown alikuwa pamoja nami na wengine, naisoma ndani ya Biblia yangu kuhusu Yosefu. Nilisoma kuhusu Abrahamu, Isaka na Yakobo, wote walikuwa na makosa yao, lakini Yosefu mtu kamilifu, alikuwa ni picha kamilifu ya Yesu Kristo. Wakati niliposoma hiyo, mnajua, ni yale niliyosema. Nilifanya nini? nilifanya nini? niingia katika chumba niokuwa ndani, mavazi yangu Yaani ya hiyo kabati ya mavazi yangu ya hoteli nikasema, Yosefu ma Mungu, Bwana Yosefu alikuwa kuamini aliyekuwa kutumainia mtu aliyekuwa wa kiroho, aliyekuwa na maono, aliyekuwa kitafsiri maono na mandoto. Kila mtu alikuwa kimchukia kwa sababu alikuwa wa kiroho, na yeye haliweza kufanya kitu kingine, japokuwa wangelipasha kumpenda, lakini wote walikuwa wakipingana na yeye, walikuwa kimchukia, walikuwa kimchukia pasipo sababu Nikashuhuliza sasa, kwa sababu gani walifanya hiki? Lakini alibaki akiwa imara, hakutikisika. Oh, nikasema, oh Bwana wangu na Mungu wangu, oh, na kushukuru sana kwa ajili ya Yosefu huyu. Na hapo hapo nikasikia Bwana akiniambia, utakuwa na mtoto na utamuita jina lake Yosefu. Nikatoka ndani ya hiyo chumba nikaanza kushukuru Bwana. Katika wakati ule Sara alikuwa mez, alikuwa amezaliwa, alikuwa karibu na mwaka mmoja na mnajua watoto wangu walizaliwa kwa ku, kwa upasuaji. Mke wangu alifanyika kwa namna hiyo, hangeliweza kuzaa mtoto pasipo kupasuliwa. Na nyuma ya kuzaliwa kwa Sara, mganga akasema, ndugu, bwanamu hampashwi tena kuwa na mtoto, na alitaka aweze kukamata mipango ili tusiweze kuzaa tena mtoto. Nikasema, haupashi kufanya hivyo, kwa maana nina ahadi nitakuwa ni tena na mtoto mfulana, na kisha Bwana aliniambia kwamba nitakuwa na mtoto mfulana na kwamba nitamwita jina lake Yosefu. Mlisikia nyote wakati nilipoisema katika wakati ule, na itakuwa ni Josefu? Wangapi waliosikia ni wakati niliposema? Niweza kusema mahali pote katika nchi yote, jina lake litakuwa Yosefu. Na mnajua vizuri pamoja na huyo kijana aliyefufuka huko Finland, nilikuwa nimeonyeshwa, nilimona nimona mahali alipokuwa kilala na namna gani alikuwa akivaa na alikuwa na umri gani wa miaka hiyo, majira yote ilikuwa nimeonyeshwa na nilikuwa nikijua kwamba, kwa maana hiyo ilikuwa imefunuliwa kwangu. Nikasema nikaambia ndugu yangu Jack na wengine wote wakati pokuwa huko Finland, nikasema ni hapa, ni hapa, hii ndio hali hiyo nionyeshwa na hapo hasa nilifika. Wangapi wanakumbuka hiyo? Nawaambia hapa ninataka kwenda Arizona na nitaweza kukutanana na malaika saba, nitaweza kuzungumza kuhusu mihuri saba na kuhubiri juu ya mihuri saba. Sijui nifanyika nini. Magazeti iliweza kuizungumzia, kulikuwa hiyo wingu malaika saba lilikuja, na nikauliza ndugu Jack, maana maana ya kuweza kufua mefunikwa katika kifuniko cheupe na maanisha nini? Akasema hiyo ni hiyo hali ya perike ya mweupe. Lakini hiyo inaweza kunikumbasha sana kuona uso wa Bwana ndani ya wingu. Mnaona, mnaweza kuiona wazi wazi kama vile vile uiona ikifunikwa katika hii wingu, kwa maana katika hiyo wingu ilikuwa huo malaika saba walikuwa wakizunguka, ilikuwa kama vile perike nao funikwa na wale waamuzi wa Uingereza wa waamuzi wa wa Yahudi wanafaaka perike wakati wanapotangaza hukumu zao. Ndio mnaona alikuwa akisimama pale akizungukwa na malaika. Yeye ni Alfa na Omega. Yeye ni mwamuzi wa mwisho na hakuna mwingine kuliko yeye. Yeye ni Alfa na Omega, wa kwanza na wa mwisho. Mnaona wangeweza kusema kwamba alikuwa amefunikwa kama vile kwa katika perike, a iko na mamlaka ya juu sana na ya mwisho. Haleluya, alikuwa akisimama pale ni ufunuo, alfa na omega wa kwanza na wa mwisho, inalingana na neno. Na kisha miaka fulani baadaye mke wangu akawa na mimba, na watu wakaanza kuuliza kuliza, hey, itakuwa sasa ni Yosefu? Nikasema sijui. Sasa muwazie wakati mtoto alipozaliwa, hakuwa Yosefu lakini akakuwa Rebeka na hapo sasa, watu wakanicheka wakasema, sikia, ulishidanganya, haukutaka kusema Yosefu, ulitaka Josephine. Hapana, no. Nikasema hapana, nilisema Josefu kwa maana ni hiyo ndiyo Mungu aliyoniambia. Mlisikia mahali pote, na wengi walisema oh, sikia, huyu ni nabii wa uongo. Nikasema msikie, kama vile Abrahamu walimwambia kwamba angepashwa kuwa na Isaka na kishapokuwa Ismaeli akazaliwa lakini hiyo haikubalisha kitu fulani juu ya ahadi. Nikasema nitakuwa na mfulana na nitamwita jina lake Yosefu. Na nyuma ya kuzaliwa hile, mganga alitaka aweze kukamata maamuzi ili tusiweze tena kuzaa watoto. Nikasema usifanye hivyo, kwa maana nitakuwa na mtoto mfulana. Mungu aliambia hivyo, sikukwaa Ha, kwa kutokuamini ligeka kuwa tena nguvu zaidi kwa sababu ni Mungu ndiye alikuwa akiniambia, alikuwa ameniambia hiyo. Amina. Na tena kimara moja walisema oh, ulitaka kusema Josephine na, na sio Yosefu. Na mganga akasema mke wako hawezi pasha kupata, kupata mtoto tena. Kwa kisha miaka fulani ilipita, na kisha tena akawa mama ya mtoto Al, alikuwa samahani, na mimba alikuwa tena na mimba. Na hapo sasa, watu wakasema, watu wa shirika lingine wakakuja wakatoa maunabii, na dada moja aliweza kutabiri pia, alitabiri akasema, sasa Bwana ataweza kumaliza hii mambo pamoja na bilii na ataweza kumnyang'anya mke wake. Na Mungu aliweza kunitarisha kwa ajili ya kumwongoza, nikamwambia hakuna Mungu, Mungu akutayarisha mtu mwingine mwengine kuniongoza lakini Yesu Kristo peke yake kupitia Roho Mtakatifu wake. Na huyo mama Morgan aliyekuwa amekuliwa na kansa angepasha kukufa tangu miaka ishirini lakini Mungu alimchunga akiwa hai mpaka leo na alimponya, na sasa iko natumika kwenye hospitali ya Jeffersonville ville. Nikaambia mke wangu Meda, sikia, sio Mungu wetu hii marishi hapa, lakini dada yetu, lakini tunampenda na lakini Bwana wetu ni Mungu wetu. Na waliuliza tena, wakauliza hasa itakuwa ni Yosefu, nikasema sijui. Sasa hiyo nikasema akose nitakuwa naye na muda fulani baadaye, iwe yoyote, kwa maana yule Mungu mmoja ambaye aliyenipatia hizo mafunuo zingine zote alinipatia pia ufunuo huu nayo haitakosa. Mnaona, na kisha nikaanza kuomba ndani ya mule ambayo nilikuwa nikienda kila wakati. Nilienda huko nikasoma andiko la Biblia, wakati Nathani alipoambia Daudi enda ambia mtumishi wangu afanye hiki na kile, Samueli wa pili sura saba sura wa tano. Kisha nikaendelea kusoma ya kwamba Mungu alipatia jina kubwa kwa Daudi na sio jina kubwa tu, lakini jini, jina moja iliyo kubwa, na sio Billy Graham lakini alimpatia jina. Na kisha nilikuwa nyumbani na nilikuwa nikijua ya kwamba wakati ulikuwa umekuja, nikaambia mke wangu Sheri, sikia, sasa Joseph anakuja na kin, tena ingia mara moja, ikakuwa tena ni upasuaji. Alipita kwa upasuaji na ke kesho asubuhi saa nne. Ni yote ilikuwa ni imemalizika. Nikasema, mpenzi, ninajua kwamba Yosefu angepashwa kuja. Na mganga wa kike akasema, ndugu Branamu, nikasema, ndiyo. Uko na kijana mzuri, iko karibu na kilo ki, kilo saba, iko karibu na kilo saba. Ilikuwa ni nini? Ilikuwa haiandikiwa ndani ya Biblia, lakini yule Mungu mmoja aliyeandika Biblia aliyezungumzia Abrahamu na manabii ni yule Mungu mmoja aliyenizungumzia na hayo yalifanyika nsikwae juu ya ahadi za Mungu kwa kutokuamini hapana? Ninaamini Mungu. Mnaona, ingine yote ambayo inayofanyika na hata kama shetani alitaka kuniletea shida, nilisahau ingine yote. Imani ilikuwa imeingizwa katika yale ambayo Mungu alikuwa amesema ndani ya ahadi. Unaona, iko kama vile Ahabu huyo malaya, kama vile Yakobo anavyoandika, alihesabiwa haki kupitia matendo yake kwa imani alitenda hivyo na alikuwa akijua ya kwamba Mungu alikuwa pamoja na taifa la Israeli na pamoja na Yosua katika wakati ule, na maono ya kweli ya Mungu ni ahadi ya neno kwa ajili ya siku hii. Mwanona watu wanakwaa juu yake na wanasema ndugu Branamu, sasa sikia, hayaandikwe ndani ya Matendo ya Mitume sura mbili mstari wa kumi na saba ya kwamba katika siku za mwisho kutakuwa maalama na maono na kadhalika, itakuwa imepewa na pia ndani ya Nabii Malaki Ine ni mstari wa tano ya kwamba itafika katika siku za mwisho kuwarudi katika imani ya wababa. Ndani ya Luka sura ya 17 mstari wa 13 ya kwamba mwana wa mtu atajifunua kama vile ilivyofanyika katika wakati wa Sodoma. Tazama Billy Graham Oral Robert, na hao wawili wanaenda ndani ya madhehebu, ndani ya mashirika za kidini za madhehebu, wa mamethodist wa baptist wa pre -pres-, presbyterian. Lakini mtamkumbuka ya kwamba Abrahamu hakuwa Sodoma, alikuwa pamoja na wale waliokuwa wameitwa kutoka waliowigiwa pembeni. Moja wao akamzungumzia, akageuzia hema mgongo, akasema Sara atakuwa na mtoto katika mwaka moja, katika wakati ule ilikuwa ni Elohim Mungu alikuwa akimzungumzia kama tuna imani hapo. Sasa andiko ilikuwa ikilingana na hiyo, Ufunuo sura kumi inasema kwa saa ya u, ya ujumbe wa malaika wa saba, wakati atakapopiga ya baragumu yake na anapoleta ujumbe, na sio wakati vipindi ya uponyaji napofanyika, lakini wakati ujumbe napotangazwa ndipo sasa itafanyika. Mnaona tuna tumekwisha kujifunza mengi. Mnajua, katika wakati Yesu aliposema mimi na Baba ni moja, hawakutaka kumusikia tena. Na wakati aliposema, kama msipokula mwili wa mwana wa mtu na msipokunywa damu yake hamuna uzima ndani yenu, mnawaza nini? Waganga waweza kusema nini kuhusu maneno haya? Mnaona, kwa ajili yao ilikuwa ni upumbavu. Wanafunzi walikubali, andiko lilikuwa limefunuliwa kwao mnaona kwa sababu gani una imani na una maono na mengineyo inayofanyika, lakini msikie kwa makini na wasihi, kuna kuiga nyingi katika wakati huu. Ukumbuke ndugu, yanapaswa kuwa pale, hiyo ubabu ya kuiga ni kweli, kama vile ilikuwa katika wakati wa Musa. Musa akaenda kutimiza makazi za Mungu mbele ya taifa na Yani na Yambure, wakakuja nao. Mnona, walikuwa wakuiga lakini wa kwanza alikuwa nani? Mnona kwanza ya kwanza halisi na kisha tena wale wa kuiga. Mnona, sisi hatukupotea hatukuangamia, tuko tunajua mahali tulipo, kwa maana andiko, kwa sababu ya neno la andiko na kwa sababu ya ufunuo wa neno la Mungu nasi tunabaki imara. Na wanasema kwamba kuna mtu anayeona maono, maono na anayefanya hiki kile na ile kamata mwanamke wa mwingine. Mnaona? Wewe unayeamini Mungu unayeona maono na kisha unakuwa juu yake. Mnaona? Hao ni watu wa kuiga. Na sio mambo ya kweli. Ya, ha, haijalishi yale wanaoonesha au yale wanaotoa kama vile sauti wanaocheza na kuruka. Mnaona? Hiyo kama vile Yane na Yambre. Inaandikwa kwamba Musa alipingana na watu wale. Na watu wale, wale watu, wale wa kuiga. watapingana na kweli katika siku za mwisho. Timotheo wa pili sura tatu mstari nane. Mnaona, Musa alifanya maajabu kwa jina la Bwana, na sasa wengine wakakuja, wakakuja wakafanya maajabu kama vile wa kuiga. Lakini Musa akusimamia pale? Hapana, alikuwa akijua nani alikuwa akimwamini. Haleluya! Alikuwa akijua kwamba watu wa kuiga wangepashwa kupata haya, na neno litaweza kufuata njia yake. Mnaona, niliweza kujua pia katika miaka hii yote, wakati utakuja, mnaona, ambamo maajabu yote ya Mungu yatafanyika. Mnuna, wakati Mungu anapotuma kitu fulani kanisa kaisa, hawezi kuituma ndani ya hii mitumikio ya zamani bila hata kuwa ni bure. Ujumbe unapaswa kufuata. Yesu alitimiza maajabu na kisha sasa baadaye ujumbe kakuja, mimi na baba ni moja mojam, alisema kama hamwezi kuniamini mwamini, kwa maana yananishuhudia mimi. Oh, oh, utukufu. Unaona? Musa na wengine waliweza kuigwa. Lakini kweli inadumu. Yeye anafanya yale aliyoahidi. Unaona? Hawezi kukubali ujumbe. Neno la Mungu lilikuwa safi bila mchanganyiko. Lalo toka kwa Mungu. Unaona? Yuda na wengine wote waliweza kupata sehemu pia wakati maajabu yalipofanyika na Roho Mtakatifu alianza kutenda tangu siku ya Pentekoste, lakini mnaona mara ngapi kuiga ambayo shetani aliyofanya katika hii wakati wote. Lakini sasa inahusu mwili wa Kristo, inahusu neno. Unaona? vile vile kama vile wa kuiga hawezi kubali ujumbe. Na hivyo hivyo, hivyo awangeli na hivyo hivyo, yaani na yamburi wea kukubali ujumbe wa Musa walikuwa wawigaji, lakini Musa yeye alikuwa ya kifuata neno la Mungu na taifa la Israeli likuwa likimfuata naye, alikuwa nabii aliyeshuhudiwa na aliyepakaliwa tangu. Leo tuna madhehebu ya wana wa Misri awange lifuata neno. Unaona, haijalishi ya yale yanayofika, wako tu na kuiga ya neno. Lakini upumbavu wao ulionekana, na sasa kasirani ya Mungu iliwaangukia, ili iliwafikia. Na ni hivyo hivyo leo. Sasa mambo ya uongo yanafanyika kuiga, lakini kitu cha kweli kinadumu. Msikie namwone, iko wazi upumbavu wao ulifunuliwa. Itakuwa hivyo hivyo tena tena, neno la kweli la Mungu litashuhudiwa na litahubiriwa na kuonyeshwa linalingana na ahadi ya Mungu ndani ya hali yake halisi, ndani ya neno halisi. Yesu alisema, kama sifanye makazi za Mungu msiniamini, musiniamini, Yohana 10:37. Kama sifanye makazi ambazo maandiko zilizotabiri na yale ambayo iepashwa kufika kuhusu wakati wangu na yale ambayo masiha anayopashwa kufanya wakati atakapokuja kama hiyo haifanyike tena hapa, mungeliweza kusema ya kwamba kama maisha yangu hayafunue hii na kama hii haifanyike sasa, msiamini. Yesu alisema, nina Masihi anapaswa kufanya nini? Masihi anapaswa kufanya nini, waka, wakati atakapokuja? Na kama neno lililoandikwa linatimilika kupitia mimi na kama sio mimi, sasa, sasa, ninawasii na, na sasa ilikuwa ni yeye lakini hawakuweza kumtambua mnaona, na alisema kama sio mimi, kama makazi hizi hazishuhudie, kwa maana andikwa Bwana Mungu wenu atawaamshia nabii kama wewe, Kumbukumbu la Torati sura 18 mstari wa 15 heyo paka kufanyika kama haifanyike kupitia mimi, kupitia mimi ni kusema sio mimi, kaki kama fanyika kupitia mimi ni kusema ni mimi. Ni neno lilo haijua kwa wakati ule, na ni neno nimesha kumtambua juu yake, na ni yeye ndiye anatenda kupitia si yeye, na ni kuzingana neno la ajabu. Ona kisi ni ajabu sana, na ni ahadi, na kama ahadi ya siku hiyo inatimilika ndani ya huduma iliyotimilika katika wakati ule, ni kusema ni mimi. Mnaona, kama hamuwezi kuamini ya kwamba ni mimi, na kama ahadi zatimilika sasa, sasa muamini afadhali ya matendo yanayofanyika sasa. Amina, kwa maana makazi zinayoonyesha. Unaona, kama hamuwezi kuamini, kama mwezi kuniamini, afadhali muamini matendo ninayofanya. Mwangalie yale ambayo Biblia inasema kuhusu yale yamepashwa kufika. Kama haifike, ni kusema si ya kweli, mnaona na mambo hayo yote Luka kumi na saba makumi tatu na yale yote yaliahidiwa, na kisha Yesu alisema ni mimi. Amina, ni mimi, ni mimi ndiye, mimi ndiye aliyekuwa ameahidiwa kuuja, na ni yule yule aliyeahidiwa kuja. Hayo makazi mamoja yaliahidiwa katika wakati wale, katika wakati wake, na aliyotimilika katika wakati ule, ili aweze kushuhudia kwamba yeye ni yeye, ni Masia. Munaamini hiyo? Ndiko hivyo hivyo leo tena leo. Sawa sawa na Luka sura ya 17:13. Yale ambayo Yesu aliyoahidi nayo sasa inaanza kutimilika. Yote iko natimilika mbele ya kucha kwake. Ulimwengu unafika katika hali ya Sodoma na kama vile vilikuwa katika wakati ule na itakuwa hivyo hivyo tena leo. Kama sasa haifiki sasa leo, sasa msiamini. Lakini kama inafika sasa nikusema, ni kweli. Na hapo sasa muamini ya kwamba ni yeye ndiye na ni yeye, wakati siku ambayo mwana wa mtu atajifunua. Amina. Mwana wa mtu atajionyesha ndani ya mwili, ndani ya kanisa, ndani yenu ninyi watu, ninyi kupitia ninyi hapa hapa, kama vile walivyoitwa kutoka Sodoma. Ni kusema katika wakati ule kundi lilikuwa kiamini ahadi pamoja na Abrahamu. Ninyi watu mnaoamini wa ninyi makazi zinazotendeka kupitia roho mahadi zisizoweza kukosa na malama na maajabu leo zinafanyika kama vile vile vilivyokuwa imeahidiwa katika Biblia, Malaki, Ufunuo na maandiko zingine zote za Biblia zinazotimilika sasa. Kama sikuweza kuambia kweli, mambo haya hayangeliweza kufanyika. Kama niwaambia kweli, ni kusema sasa yanapashwa kutimilika, kwa maana Mungu anashuhudia neno lake. Oh, bibi harusi, sikia, shika, ushike haya uipokee katika imani kupitia ufunuo ndani ya moyo wako, kwa maana ni saha wakati huu sasa. Hii ndiyo saha, hii ndiyo saha sasa. Tuombe. Mungu mwaminifu, wewe uliyejifunua katika mwili, katika sura ya Yesu Kristo aliyefufuka toka wafu siku ya tatu sawasawa na maandiko, aliyepanda mbinguni na aliyetuma wanafunzi wake katika ulimwengu akisema, alama hizi zitasindikiza wale watakaoamini. O Mungu, sasa makarama zimerudishwa ndani ya kanisa la Kipentekosti na wengi wanasikia mahubiri haya inayokamatwa katika ulimwengu sasa. Mnisikie niwambie, ni saha ya bibi harusi sasa, kwa ajili ya uamsho wa Pentekosti, kwa ajili ya kurudishwa makarama ndani ya kanisa. Sasa wakati unayoishi ndani ni mwito wa kutoka kwa bibi harusi, ujumbe wingine mpasha kukuja kama vile wakati mbele mbele Sodoma inaweza kuunguzwa na kubomolewa. Nilikubali katika imani, o Mungu mwaminifu, kupitia Roho wako iyo ilifunuliwa na kushuhudiwa ikatangazwa katika ulimwengu mzima. Ni kweli Bwana, taifa lako siku zote linakuwaka ni chache, lakini ulisema msiogope ninyi kundi ndogo, kwa maana Baba yenu alipendezwa kuwapatia ninyi ufalme. Luka 12:32. Ninaomba Baba, ili uweze kuitoa katika akili uweze kuingiza ndani mwao ili waweze kujua ya kwamba hiyo inalingana maandiko. Katika wakati wa Danieli walikuwa wakisema ya kwamba katika ufalme wako kuna mtu ambaye Mungu anafunulia masiri, na alikuwa anajua mandoto na mengineyo, Danieli 5:11. O Mungu, tenda tena kwa Roho yu, kwa ile Roho moja iliyokuwa katika kitendo tangu siku ya Pentecoste, iliyokuwa ikitenda katika vizazi vyote, katika wakati wote, katika wakati wa Wesley na nyuma ya hapo, anamaliza mashaka yote na yote iliyo katika mawazo. Yule wa haki Luther alikuwa akisema, wa haki anapaswa kuishi, mwenye haki anapaswa kuishi kwa imani, na kisha wa methodisti walitambua ya kwamba wangelipasha kutakaswa bila mashaka. Na kisha kukakuja shirika la Kipentekoste ya kwamba wangepasha kuzungumza kwa lugha, na kisha kukakuja sasa ufunuo, na sasa kunakuja uponyaji wa kiungu na mengineyo. Mashaka yalimalizika, ni sasa wakati wa bibi harusi. Bibi harusi sasa anaitwa kutoka, Bwana ulimwengu hawaitambue, lakini tunayatambua na acha basi mashaka yote ndani ya mioyo ya watu iweze kuwa umetoshwa, waweze kufungua, wajifungue o jua, wajifungue kwa ajili ya jua na kwa ajili ya upepo, waweze kukomaa, waweze kuingia katika kiwango cha mbingu kama vile ingano. Na hapo sasa majani taunguzwa. Uiwapatie katika jina la Yesu Kristo. Amina. Na washukuru kwa ajili ya nia yenu. Mungu awe pamoja nanyi na uweze kutenda ndani ya mioyo yenu. Ndugu Frank, neno la mtafsiri. Na wasa ya kwamba sisi sote tunakubaliana na hiyo, na natumaini kweli kweli ya kwamba sisi sote tumekwisha kusikia ya kwamba haikukuwa tu mahubiri ambayo mtu yoyote angeliweza kuleta wakati anapojifunza kuhusu Biblia au anapotafuta na anapopata andiko za Biblia sinazo kuhusu maneno haya Hapana, lakini hapa ilikuwa ni kitu fulani kilichokuwa tofauti. Ilikuwa ni ufunuo wa neno na wa mapenzi ya Mungu hapo hapo, ilikuwa ikihusu na inahusu leo kuweza kuweka kanisa kwa wakati huu, kulijulisha habari za mwisho inayohusu ufalme wa Mungu. Na kama vile tulivyoweza kusikia vizuri, Mungu alikuwa na wakati na muda ambayo mambo fulani ilikuwa ikifanyika. Ndani ya siku zetu, ndani ya siku zetu yale ambayo Mungu aliyoahidi katika wakati ule na wakati huu, yale ambayo Mungu aliyoahidi katika wakati huu yanapaswa kutimilika. Hatupashi kutazama nyuma. Na kama hilo inafikaka mara nyingi ya kwamba watu fulani wanatazama nyuma katika wakati wa Lutheri na wengine wanatazama wakati wa Wesley. Wengine wanatazama wakati wa John Smith mwanzilishi ya mwanzilishi wa shirika la Kibatisti, na wengine wanatazama William Bruce aliyeanzisha jeshi la wokovu. Hatupashi kutazama nyuma, tunapasha kunyanyua macho yetu mpaka kwa Yesu, yeye mwanzilishi, yeye anaye am, am, amusha imani na kuifanya kuwa kamilifu, mwanzilishi wa imani, Waebrania 12:2, mstari wa pili. Kwa maana neno lake katika wakati huu na neno la ahadi hii, tuweze kuingizwa katika imani ili tuweze kuushika ahadi hizo katika wakati huu, ili neno la Mungu liweze kugeuka kuwa ufunuo ulio hai na sio kwa ajili ya kutafsiri tena na sio kwa ajili ya kutafsiri tena, lakini ili mapenzi ya Mungu yaweze kufunuliwa kwetu kupitia Roho wa Mungu ikilingana na neno la Mungu na kupitia Roho wa Mungu na Roho Mtakatifu. O oh, unajisikia vizuri. Mahubiri haya ilikuwa ni ya lazima sana iweze kusikiliwa, ina mengi ya kutuambia sisi, wewe na mimi na si sote, na muyamini kama vile vilivyokuwa... kama vile vilivyokuwa tangu zamani na iko hivyo tena leo, na sio madhehebu na mashirika zinazowekwa zinazokubali kitendo cha kimajabu cha Mungu zile madhehebu ziko na mitindo yao, ziko na mitindo yao ya imani ya, ya ibada. Mnaweza kwamba tunaweza kuingia katika shirika fulani yoyote ya zehebu tukiwa na hii makanda za ndubra namu na kuweza kusikia na kusema oh. Sasa msikie, wapendwa, tuko na ujumbe ambao tunapaswa kusikia, na hapo hapo kama tunasema hivyo, tutafukuzwa haraka haraka nje. Leo hakuna nafasi kwa ajili ya Bwana, huko iko nje, na ijapokuwa ndani wanaimba wanaonyesha na wanafanya aina ya mambo yote, na ijapokuwa yeye mwenyewe iko nje na yeye iko na bisha kwenye mlango, na anasema sikia, ninasimama kwenye mlango na ninapiga hodi. kama mtu fulani akisikia sauti yangu, jana tuliweza kusikia pia na kusoma, sauti yake ni nini? Sauti yake ni neno lake, na mtu anayesikia sauti yake anasikia neno lake. Mungu alikuwa na mabaki siku zote na ingali tena hivyo leo. Hatungoje ili ulimwengu mzima uweze kuikubali, lakini naweza kuhakikisha kitu moja, nikiwakubalisha kukubalishwa kwa imani. Wale wote ambao waliotayarishwa kwa ajili ya uzima wa milele ndani ya kizazi ketu watasikia na watakubali sasa neno la Mungu. Wale wote ambao waliotayarishwa ili waweze kupata sehemu katika unyakuo, watakubali watasikia, wataamini ujumbe ili wa lazima, ili waweze kukosolewa, waweze kukosolewa na waweze kutosha makosa, ye, ma, ma, makosa yote inayotoka katika Babilani, Babiloni, tuweze kuingizwa kwa neno lililo safi la Mungu na mafundisho safi na kuweza kuwa tayari katika kin kwenye kinara cha taa ili kanisa la Mungu lizokuwa kweli kweli pasipo mkunjo wala kunyanzi. Na hivyo hivyo kama vile waandishi na wafarisayo walivyoingiza mafundisho yao wenyewe na maoni yao na wakavunja neno la Mungu, kazi yetu iko tofauti sasa, ni kusema kuweza kurudisha yote inayoweza ku kuweza kutosha yote inayoweza kuingizwa sio kwa ya kibiblia na yote ambayo sio kwa na maana au na uruhusa ya kiungu ili tuweze kurudisha neno la Mungu kwa namna mpya yenyewe na stahili, na inayoweza kubadilisha kwa ajili ya kanisa la Mungu aliye hai. Na kwa ajili ya hiyo Mungu atusaidie, na kwa ajili ya hiyo Mungu atusaidie ili tuweze kupingana na kuweza kubomoa hiyo manguzo za Babiloni, tuweze kutikisa hiyo majengo yote na kuweza kujenga tena nyumba ya Mungu iliyo katika mabomoko, ili tuweze kuifanya kuwa hekalu takatifu, ambayo Mungu yeye mwenyewe anaweza kujionyesha ndani, mahali anaweza kuwa yeye mwenyewe kuwa jiwe la pembeni na jiwe la kufunika, alfa na omega, na sisi kama vile jiwe zilizo hai au mawe iliyo hai tuweze kuingizwa katika hiyo majengo ya kiungu, kama vile ndugu yetu waliweza kusema vizuri katika hiyo piramidi. Yote ilianza kama vile piramidi ndefu na na kwa, na kwa chini ilikuwa kama vile kunyoroka sana mpaka ikaenda juu, na tunangoja ili mpaka mwisho tusiweze kuwa tena tu madogo, tusiweze kuwa wadogo, lakini Mungu atakuwa macho, ili mambo yote ifanyike kama vile anavyotaka kwa wakati unaofaa. Tuweze kushukuru sasa Mungu wetu kwa moyo wetu wote na kwa nafsi yetu yote na nafsi yetu yote, kuona jinsi aliweza kutujulisha, aliweza kutujulisha kupitia neno lake yale ambayo inayohusika sasa kwa wakati huu hatungeliweza kuijua. Na kwa ajili yetu sisi wenyewe, tusimame tuweze kushukuru Bwana pamoja, ndugu rusi, ataifanya pamoja na sisi sote pamoja. Mungu mwaminifu, tunakushukuru kwa moyo wote kwa ajili ya neno lako takatifu na la damani. Bwana mwaminifu, tunakushukuru kwa sababu hatukubaki tukisimama, lakini tunasonga mbele na wale wote ambao walio wako unawaongoza pamoja na wewe. O oh Bwana, na ulisema kondoo zangu za zinasikia sauti yangu. Bwana tunakushukuru kwa maana unaturuhusu kuweza kusikia sauti yako, na sauti yako imetuzungumzia tena asubuhi hii. Tunakuabudu na tunasifu jina lako la utukufu. Tunakushukuru Bwana, kwa maana uliweza kujionyesha kwa nguvu sana katika wakati wetu Bwana, katika wakati wote wa habari Bwana, yale yaliyofanyika katika wakati ulu, ule au yale yanayofanyika katika wakati huu, haijawahi kufanyika katika wakati wengine Bwana, tunakuomba basi, na tunafurahi tunagusii, uendelee kuendelea kutimiza tena, jina lako lisifiwe na utukuzwe. Tunakupatia wewe utukufu peke yako, na hakuna mtu mwanadamu mwingine, hatuwezi kutukuza mtu, lakini tunaamini Bwana ya kwamba kama vile ulivyokuwa na hitaji ya Abrahamu, ya Elia, ya Paulo Bwana na wengine wote uliweza kuwa na watu pia katika wakati huu wetu Bwana na tena uko nao Bwana. Sifa na shukurani ni utukufu na heshima iwe kwa jina lako la utukufu. Acha ujumbe wako uendelee kutangazwa Bwana, na ili wengi waweze kuisikia na uweze kuisikia pia, kama vile ushuhuda Bwana. Sifa, shukurani na heshima iwe kwa yako kwa saa hii asubuhi, tunakuabudu katika jina la Yesu, amina.