Sina salamu za kuwaletea leo. in und in tuliweza kuwa pamoja na ndugu Ostero huko Londani na huko Birmingham, mahali tuliweza kuwa na makusajiko fulani, lakini huko Birmingham ilikuwa ni si mahali pageni kwetu ndani ya shirika kubwa la kidhehebu la batisti. Um, acha tuone yale ambayo Mungu atakayofanya huku. Mhubiri aliweza kuguswa sana, akaomba makanda, alitaka ajue zaidi kuhusu yale ambayo Mungu aliyofanya. Sisi tunahubiri tu, ingine inayobaki in ni Mungu ndiye anayeifanya. Lakini kama vile ilivyo kwangu mimi, sitazamake majengo au kutazama watu wakati napo husu, kweli ninapasha kuyahubiri na kuweza kusema ya kwamba mazehebu zote ziko katika njia zikienda Roma, na mbele hata niweze kutambua, nikazungumza ndani ya shirika hilo la Batisti ya kwamba papa ndiye antikristo na hizi madhehebu um, zote zinarudia sasa Roma merkte, das, na nilitambua ya kwamba ilikuwa ni hatua ambayo ilikuwa imevuka kwa ajili yao un, un, na ilikuwa pia un, dawa un, so na so kadhalika, lakini sie haben waliweza kusherehekea meza ya Bwana baada ya mahubiri. Nikusema haingekuwa ni hatari sana, kama vile nilivyosema, sisi tunatangaza tu neno, na Mungu alinipatia neema ili nisiweze kuwa naoga in, kwa yale ambayo inayoweza kufika, lakini niweze kutangaza yale ambayo inayoweza kutangazwa in London, na huko Londoni Niliweza pia tena kuweka miti ndani ya magurudumu ya wandugu yetu, kama vile pre wasemaka katika matamshi ya watu wote wandugu, in sana sana katika makusanyiko la Marekani na za Uingereza. Waliweza kukamata mitindo fulani na madesturi fulani na za madhehebu fulani na huko Uingereza sana sana kwaya inakuwa na mavazi yake na mauniforme zao. Waliweza kuweka pia waaskofu na askofu, ndiye anakuwa mtu wa heshima. Ijapokuwa wanaamini Mungu mmoja, wanabatiza katika jina la Yesu Kristo, na wanapigania hiyo kwa nguvu zao zote na kwa upande mwingine waliweza kukamata na kuingiza mambo ambayo isiyokuwa ya kweli. Niliweza kuenda wakati uliopita katika eneo ya mwaskofu. Kama huyo hawezi kuyamini muntu ambaye anayehubiri Mungu mmoja, anayebatiza katika jina la Yesu Kristo na kisha anavaa kanzo akiwa na msalaba kubwa ambao ulio mbele yake, so na kadhalika na mambo kama hayo yananivuviaka kwa namna mbili. Um, na hapo sasa sina kitu cha kujisumbua nacho, na niliweza kusema nicht. ya kwamba haitoshi kuweza kuamini ya kwamba Mungu ni mmoja na haitoshi pia kuweza kubatizwa katika jina la Yesu Kristo. Tunapaswa kurudi kwenye mfano wa kibiblia ya wa mitume na niliongeza, munapaswa kusahau askofu wenu na mengine yote na muweze kushilinganisha na Biblia, na hapo hapo yote itakuwa kimya mbele ulikuwa ukisikia haleluya, Bwana sifiwe, na hapo hapo kimya kubwa ikaingia, lakini da, huko nako mus, mus mtu pangu, ambaye anayepashwa kubidi kweli anapashwa kufanya hivyo, sisi hatuwezi kujizuiza. Na wakati mtu huyo mheshimiwa alipouliza kwa mwisho kama angeniweza kunifanyizia kipaji cha au zawadi, wa, zawadi ya upendo nikusema anipatie sadaka fulani, nikamwambia hapana, sitaki hiyo, safari yangu imekwisha kulipiwa nikamwambia ingekuwa vema, ili niweze kuleta matunda hayo muweze kubali njoo neno la Mungu, na hayo yote ikairudia katika utaratibu. Hayo yote ni mazoezi ambayo unapataka sana sana. Wakati kama hiyo inapofanyika mara mbili, ninahubiri mimi mahali ambapo sijawahi kuhubiri, na hapo hapo mambo fulani yanapashwa kusemeka na hapa mambo yanafanyikaka kwa namna iliyo haraka. Leo niliweza kusikia ikisemeka kuhusu hali moja iliyo huko Düsseldorf, mchana wa miaka kumi na nane aliyekuwa tayari kuweza kufanya mashindano yake ya masomo. Alikuwa akivuka katika barabara na mtembeza gari hakuweza kuheshimu mitindo ya barabara. Hakuumizwa tu, lakini aliweza kuwa na shida kwa namna ya akili, na hapo anapashwa kuingizwa katika hospitali inayohusika na wagonjwa wa akili na huzuni kubwa. Naweza kumshika sana wakati unaposikia yote ambayo inayoweza kufika hapo hapo, na hii huzuni yote na tabu yote ambayo inayokuwa katikati ya taifa, sisi tunaweza kushukuru kwa sababu ya hali yetu, mara nyingi hiyo inatufanyizia. So vema kuweza kujua ya kwamba hatuko peke yetu ambao tunaoteseka, au sisi hatuko peke yetu ambao tunaoweza kuvumilia mambo fulani. So tunaweza kushukuru kuweza so kuona jisi tuko jisi tulivyo tuko na nyumba ya kulala ndani, tuko na chakula, tuko na mavazi. Na iliyo ya lazima sana, tuna chakula cha kiroho kwa wakati unaofaa, neno lililofunuliwa la Mungu. Waraf, warafiki zangu wapendwa, tunatambua zaidi na zaidi sana sana wakati unapoweza kuingia katika makusanyiko ambazo zisizojua hata kitu fulani kuhusu yale ambayo Mungu aliyoahidi kwa ajili ya wakati huu bila hata kuzungumuza kuhusu yale ambayo aliyofanya na kama vile tulivyosikia upinzani kuhusu Bwana wetu ndani ya nchi yetu inasema mengi sana, na bila mashaka, hiyo ndiyo kupinga kupinga iliyo mbaya ambayo mwanadamu hajawahi kutamka ikihusu Ukristo na Kristo na, na, na Injili na mabarua za wamitume ya kwamba mtu huyo anafikia kwa kiwango anashambulia mw, mwanafunzi wa shirika la kizebu la Kiroma mtu huko Monaster aliweza kuingia hapa katika makan, mambo fulani, na hayo yanavuka na kisha anatoka hiyo shirika la kizehebu na anatangaza kwamba yeye haamini Mungu, lakini katika maelezo yake anabomoa yote, ya kwamba Bwana wetu alishidanganya, ya kwamba wamitume walidanganya na wakashidanganya, waka na wakadanganya, ya kwamba mainjili yaliyoandikwa yaliandikwa tena baadaye. Iyo ni kitu cha kuhuzunisha sana ndani ya nchi yetu liest, na wakati tunaposoma hiyo nina hiyo maneno katika ofisi yangu, na hiyo inatupanda kwenye kichwa, tunasema o Bwana, hii utaweze kuitazama mpaka wakati gani mbele uweze kuleta hukumu yako au kuweza kujifunua. Tuliweza kuishi katika wakati ambamo waliweza kutangaza kwamba Mungu alikufa, na hiyo iliweza kutupanda sana ndani na ikaingia ndani mwetu yedithia, tukasema yedithia, o Mungu onyesha ya kwamba wewe uko yedithia hai yedithia. Mnajua namna gani tunajisikiaka katika hali kama hiyo. Mmoja ya watawala wa wa mashirika za kizehebu alisema siku moja ya kwamba makumi kenda yamayi. na kenda kumia moja ya maandiko ni ya kweli, na huyo mtu akageuza hapo hapo hali akasema ya kwamba tofauti ya kose ya hiyo inaweza kuwa ndiyo ya kweli, lakini inaomba mtu aweze kutambua mambo kama hiyo. Lakini Mungu ndiye atakayechukua pia ushindi hapo. Yeye atayafanya mtu huyo huko Uingereza ambaye aliyeshambulia huyo nabii Muhammad, akisema anu ya kwamba kuna maandiko za kishetani. Mtu huyo sasa iko na tafutiwa akitolewa Mili, dola milioni kumi. Mtu ambaye atakaye muua atapokea milioni milioni kumi ya dola, kwa sababu aliweza kusema yale ambayo ilikuwa imesahauliwa katika hiyo surati ya makumi tano na tatu ya Korohani. Nikusema Muhamadi alisema ya kwamba alikuwa ame zuizwa katika mazungumzo yake pamoja na Gabrieli. Unajua kwamba anawazia kwamba mbingu iliingaa na Gabrieli akaonekana kwake na akamwambia kuruhani, na yeye akaandika, na kwamba hapo hapo akasimamishwa na, na kwamba angepaswa kuokoa upagani na kuweza kuingiza ndani hiyo miungu ya kike tatu ndani ya mpango wake yeye ambaye angepashwa kuamini Mungu mmoja, na ni hiyo ndiyo aliyosema mbele ya kuweza kujikosoa baadaye. Lakini mtu yule akarudilia hiyo, akasema ya kwamba shetani ndiye alikuwa amejiingiza, na ni kweli alikuwa amebomoa yote. Mnaona, tunaona ya kwamba hakuna mtu anayezuiza iwe hapa iwe huko iwe mahali pengine, tunaishi katika wakati ambao siokuwa na uoga wa Mungu, na inaomba kujiuliza kama watu hawako napoteza hali yao ya iliyo wazi, hali ya, ya uhaki, hawajue yale ambayo wanaofanya hawajui yale wanayofanya, lakini Mungu asante, tunaweza kuwa watu walio na akili njema, na anaweza kuambia kwa namna iliyo ya haki, hata kama hiyo inaweza kuniumiza sisi sote, wakati unapoweza kudharaulisha na kuhayarisha Bwana wetu kwa namna hii na kumtukana, na pia wanafikia kwa kusema ya kwamba Yesu kuweza kuwa hapa duniani haikuwahi, haikuwa. Kuwa hawajui ya kwamba shaka kuwa hapa duniani inaomba kuwazia mambo kama hayo. Lakini so kwetu hii sisi ni kitu fulani cha damani, ni kwamba yeye anaishi ndani yetu, yeye alifufuka. Kuna watu tena hapa duniani ambao anajifunua so kwao ambao anazungumzia watu ambao wanaoweza tena leo kumuishi kama vile wandugu yetu na wadada yetu walivyofanya, walivyoishi kwa mwanzo na kisha hiyo kupinga hao wapinzani. Hao wapinzani watasikia ya kwamba ni hitaji hitaji ni kubwa ndani mwetu, ni kwamba Mungu aweze tena kujifunua tena. Tungeliweza kutoa sauti kubwa na kushangilia kama vile Samsoni katika wakati ule. Bwana, ingine mara moja, ingine mara moja, na tuna ahadi ndani ya barua kwa Waebrania ya kwamba Und erde atatikisa tena ingine mara moja mbingu na dunia na kann, yote ambayo inayoweza kutikiswa itatikiswa. Waibrania 12 mstari 26. Tunaamini, tunaamini sisi sote kwa moyo wetu wote ya kwamba Mungu atatupatia kutembelewa ya kirehema kutembelewa iliyo ndani rehema mbele ya kurudi kwa Yesu Kristo. Acha Mungu aweze kubariki pia hii funzo ya kibiblia na hii saha ya maombi mbele tuweze kukomboa wakati huu. Ni wakati mbaya sana zeit, wakati hatari zeit, mwisho wa wakati lakini kwa upande nyingine hii ni wakati ajabu kama vile haijawahi kuwa hapa hapa duniani. Wakati nilipoimba hii kanda ndani ya kipande yake ki ya tatu hapa kwenye namba nane nilikumbuka nukuu ya Rockefeller, bila mashaka mtu aliye aliyekuwa tajiri katika nchi ya Marekani katika wakati wake, akose pia ndani ya wakati huu, anasema kwamba unafanya watu matajiri, unafanya watu matajiri. Huyo Rockefeller alisema katika wakati ule ya kwamba mnataka niweze kuwaambia ni ku, nani mtu aliye masikini sana hapa duniani, na wote walishangaa ya kwamba yeye mtu aliyekuwa tajiri sana alitaka aseme ya kwamba yeye ndiye alikuwa mtu maskini sana. Na hapo sasa, akasema akiwa na hali yake iliyokuwa kama vile tofauti, ya kwamba mtu aliye masikini sana ni mtu ambaye asiyekuwa na kitu kingine ila pesa tu. Hiyo ni matamshi mazuri sana. Sasa pesa ina faida gani? Au utajiri una faida gani? Kama mtu anaweza kupata ulimwengu mzima, lakini kama anapoteza nafsi yake, hiyo itaweza kuwa na faida gani kwake? Marko sura nane, makumi tatu na sita. Hapo mutu tajiri alifungua macho baadaye, ingekuwa vema aweze kuifungua macho yake mbele alifungua macho yake wakati alipokuwa amechelewa. Mnajua, ninakamataka uhuru ya kuweza kubadilisha picha, mtu masikini alikuwa sasa tajiri na tajiri akakuwa masikini. Lazaro, Luka 16 23 Huku hapa chini, moja alikuwa ni tajiri, mwengine alikuwa masikini hapa moja, a, moja alikuwa maskini lakini huko juu akakuwa ndani ya kifua cha Abrahamu. Siyo yale ambayo iliyo hapa duniani ndiyo nahesabilika, lakini yale ambayo Mungu aliyoweka ndani yetu. Musitafute utajiri zilizo hapa duniani, lakini muta, mutafute yale ambayo iliyo huko juu kwa maana mahali ambapo utajiri wenu huko, ni hapo pia moyo wenu utakuwa. Mathayo sura sita, ishirini na moja. Matajiri wanakwaka na shida ya kuweza kuingia katika ufalme wa Mungu, na ndiyo maana tuliingia sana ndani ya ufalme wa Mungu kwa sababu sisi hatuna mizigo ya kulemelea ya kuleta Bwana wetu anasema ni vyepesi kuangamia kuingia katika tundu la shindano kuliko tajiri kuingia katika ufalme wa Mungu Marko 10:25. Munajua kwamba hiyo ni kweli, na hayo inajilinganisha na huo mlango wa Yerusalemu unaoitwa tundu la shindano na watu wote wangepashwa kunyenyekea washigunje sana ili waweze kuingia ndani. Hakuna mtu wangepashwa kuingia katika mlango huo akisimama, wa wote wangepashwa kushigunja sana sana ili waweze kuingia ndani. Iwe namna gani, Bwana wetu anasema hakuna kitu kinachoshindikana kwa Mungu saba yale isiyowezekana kwa watu inawezekana kwa mungu ndugu rusi alisema ya kwamba tutaweza kujibu tutajibu maswali kwa msaada wa mungu na nani aliye na swali iliyo ya lazima kwa ajili ya si sote iliyo ya lazima kwa ajili ya matamshi iliyo ya ujumla ya kanisa au iliyo ya lazima kwa ajili ya kuweza kupata jibu nani anahitaji kuuliza na wasii wa Korinto wa kwanza sura 12 kwanza kwa mstari ndio. Hiyo ni maneno Über das man sehr sehr lange ambayo tunaweza kuzungumuzia kwa muda mrefu. Sijui kama tunaweza kuyazungumuzia hapa katika jioni moja au katika jioni fulani. Ninaweza kujua ni maneno gani nayozungumuziwa katika sura hizi mbili. Ode ambayo inayoweza kuonyeshwa wazi na kuweza kutafsiriwa ni swali gani inayosemeka hapo hapo? Ndiyo. Ndiyo. Inawezekana ya kwamba kupitia ubatizo wa Roho Mtakatifu, karama za Roho zinawekwa katika moyo wa mtu. Hizo makarama tisa za roho ziko katika kumiminwa kwa roho mtakatifu, lakini kutenda kutenda hizo makarama inakwaka sasa tofauti. Kwa mfano, hatupate ya kwamba wanawake wanafukuza mapepo him, au wanawekea wagonjwa mikono au wanahubiri Injili na kadhalika, lakini tunatambua ya kwamba wanaweza kutabiri, wanaweza kuzungumuza kwa lugha na kutafsiri makarama zinakuwa za kipekee na kisha zinapangwa kwa namna njema. Inaomba kusoma maandiko matakatifu ndani ya Matendo ya Mitume ili muweze kuona hiyo matendo ya kuweka katika hiyo namna ya kutenda ya kutenda kwa maten. Kwa hiyo makarama na namna yalivyokuwa yakitumikishwa katika hali yote kupitia ujao wa Roho Mtakatifu au kupitia ubatizo wa Roho Mtakatifu una matamshi tofauti na hiyo, kama vile nilivyosema, like mtu anabatizwa ndani ya mwili wa Kristo, nikusema um, kupitia Roho na hiyo Roho moja inatenda yote ndani ya wote wo. Tunasoma hapa kwenye mstari wa sita au kwenye mstari wa tano pia ya sura hiyo moja. Wakundi, wakundi mili, wa kwanza sura 12 mstari wa 5. Na kuna utumishi mbalimbali mbali, mbali, lakini Bwana ni mmoja. Mstari wa 6. Na kuna kazi mbalimbali mbali, lakini Mungu ni mmoja anayetenda kazi zote katika wote. Sasa kunafika mstari huu. Mstari wa saba. Lakini kila mtu na sio moja au mbili lakini kila mtu anapewa ufunuo wa Roho ili wote wapate faida. Ni kusema kwa kujengwa kwa kanisa. Kwa mstari nane, kwa sababu mtu mmoja anapewa na Roho neno la akili na mwingine neno la kujua na roho yule yule yule, so, hier, ni hivyo na ninaamini ni, na mini, ni hizo karama mbili za roho ndizo tunazoweza kuishi meisten, kwa namna inayokuwa so ya kushangaza sana, ya kugusa sana katika hii miaka yote, ni kwamba kupitia ufunuo wa roho neno la akili ya kiungu inaweza kuwa ilipewa ndani ya ufunuo wa neno, ndani ya ujuzi pia. Mara ngapi, mara ngapi tuliweza kuyaishi, iwe kwako, kwangu, kwetu sisi ambayo tuliyotumika hapa, tulikuwa hatujui yale ambayo yangepashwa kufanyika lakini hayo yalifika, hayo yalikuja kupitia ufunuo. Hatukuileta sisi wenyewe, hayo tuliyapewa hapa na Mungu. Hatukukuja pamoja nayo, lakini tuliipewa hapa na Mungu kupitia uvuvio wa Roho Mtakatifu wakati wa makusanyiko. Nina hapa barua, ninataka niwasomeye maneno ya kwanza au mistari ya kwanza ninataka nijulishe, ich, ich watu hawa na hii inatoka un, katika nchi yetu jirani au watu wanazunguza Kijerimani na inasemeka, ndugu yetu mpendwa Betulis, Frank nina itaji ya haki scriben, ya kuweza kuandikia mistari fulani ninaisikia ndani ya moyo wangu, kwa mana kwenye simu siwezi kutamka kama vile ninavyoweza kuitaji. Ninapashwa kukwambia mw tena mw kwa kiwango gani ninashukuru Bwana mw wetu mpendwa das er uns geschenkt hat. Kwa sababu Mungu alikutupatia hatuwezi kushukuru sana kuweza kuwa tuliweza kujua mtu wa Mungu aliye na ujuzi na kuweza kuweza kuishi katika wakati moja kama vile yeye pamoja na yeye katika wakati mmoja pamoja na yeye, hiyo yote ni nzuri, lakini Bwana wetu alisema yeye mwenyewe katika mwili wake ya kwamba mimi sipokee utukufu ya watu, Yohana tano mstari wa makumi ine na moja. Inaomba kuwa macho sana na kufanya angalisho, lakini naendelea kusoma tena huko mbali inasemeka hapa ya kwamba ni ya kufurahisha sana na ya kushangaza kuweza kuona kwa kiwango gani Bwana anakubariki na anaweza kutumikisha, na hiyo baraka inabubujika mpaka kwenye taifa kwa namna nyingi. Inawezekana kweli ya kwamba tunaishi katika wakati ya wa mitume na kwamba tunaweza kuwa washuhuda wa makazi yao na kadhalika hiyo yote ni nzuri, watu wanabarikiwa, lakini si mutu ambaye tunapashwa kupatia sifa. Hatupashwi kushukuru mutu, lakini kuweza kupatia shukurani zetu kwa Mungu na Mungu peke yake. Kwa maana sisi tulina nini? Sisi tulipata kitu gani? Hatukupata kitu Stimit. na tungeliweza kuwa na nini leo kama Mungu hangeza kutupatia? Hakuna kitu, sivyo? Na ndiyo maana wakati anapoandikwa hapa ya kwamba kwa kila mtu alipewa ufunuo kuonekana kwa roho kwa ajili ya u, u, kusaidiwa kwa watu wote, Wakorintho wa kwanza sura ya 12 mstari wa saba. Wa saba, ni kusema hatupokee karama au huduma kwa ajili ya au ubatizo wa Roho Mtakatifu kwa ajili yetu sisi wenyewe, tunaipokea ili tuweze kutumikia mwili wa Yesu Kristo lakini kila mtu anapewa ufunuo wa Roho ili wote wapate faida, na sio yako kwa ajili yako, na sio yangu kwa ajili yangu. Lakini Mungu ananipatia, Mungu anakupatia kwa ajili ya yetu sisi sote, ili viungo vyote viweze kubarikiwa kwa yale ambayo wanayotoa hizo karama tisa za Roho zina hapa tunaamini ya Dupen kwamba Dupen neno la Mungu ni la kweli mwanzo mpaka mwisho, na tunasema pamoja na Paulo kama vile anavyosema hapa ndani ya Wakorinto wa kwanza sura kumi na nne muzara wa kwanza, fuateni upendo, muwe na hamu ha sana mupate zawadi za Roho lakini zaidi mupate kutabiri katika tafsiri also, ingine ya kwamba mutafute karama au zawadi the unabii, the ya ya utabiri. Na hapo tunafika Venice sasa kwa hatua ya muhimu sana, wakati napohusu na maswali and zinazohusu mafundisho, mafundisho tunapata hapa jibu hapa mahali fulani ndani ya maandiko matakatifu, lakini wakati napohusu maswali za mutu binafsi, ndugu branamu alisema waziwazi Das wakati alipokuwa akifundisha kuhusu maneno haya so ya kwamba kamiso, wale ambao walio na makarama za roho wanapaswa kusadika na kuonekana so mbele ya Bwana ili kupitia Roho Mtakatifu iwe kupitia dan, auslito, kuzungumza kwa lugha na kutafsiri dan, dan, au kupitia unabii mtu anayehusika ambaye anayekuwa katika hitaji ambaye aliye na hitaji ya jibu, lakini sio jibu kupitia mafundisho, lakini hiyo ni jibu kwa ajili ya maisha yake au kwa ajili ya kitu kingine, kitu ya mtu binafsi. Ni kwamba hiyo jibu iweze kuletwa na kupewa kupitia karama za Roho kupitia Roho Mtakatifu, na hivyo sasa, karama inaweza kuwa ya lazima tena kwa wale ambao walio katika hitaji, na nawaza ya kwamba sisi sote tuko katika hitaji. Nani katikati yetu ambaye hangeliweza penda ili aweze kupata jibu kwa swali fulani au swali lingine au kitu kingine? Na tunahitaji nini ni kwamba Mungu atusaidie. Namnona ndugu na dada wapendwa, tunaamini hiyo kwa mboyo wote. Hatuamini ya kwamba mtu fulani ambaye anayetabiri anapashwa kurudilia tena zaburi 23 ya kwamba mimi ni mchungaji mwema, ninawaongoza mpaka kwenye majani mabichi You hiyo sio unabii, unasikiaga ka hiyo katika hiyo makusanyiko za kipatikosi mara nyingi, au ya kwamba mimi ni Bwana, mimi nipamoja no. Nanyi nawabariki ashaka wahidi hiyo that's ashaka that's ahidi that's hiyo that's that's Matayo sura Matayo sura kumi na nane mwa ishirini, na pia mimi ni Bwana, niko pamoja nanyi, niko pamoja nanyi mpaka mwisho wa dunia. Inaandikwa hivyo, ishakaandikwa hiyo katika Matayo sura ishirini na nane mwa ishirini. Nimmt, ni unabii ni kwamba Agaba, kamata mshipi wa Paulo akajifunga hiyo mshipi, akafunga mshipi hiyo kwa Paulo Akasema kwamba utateseka huko, utafungwa na utateseka sana. Matendo ya Mitume sura ishirini na moja mstari wa kumi na moja Na ilikuwa hivyo hivyo, inaohusu pia ilikuwa hivyo hivyo kwa ajili ya wasichana wa Filipi wa, wa Filipo. Matendo ya Mitume sura ishirini na moja mstari wa tisa Na yote ya pasha kusemeka inapasha kusemeka yale ya pasha kufika. Unabii unafunua mapenzi ya Mungu mwenyewe kwa ajili ya mwanadamu au kwa ajili ya mutu Mbusema, kuna aina tofauti ya unabii. Kuna unabii ambao Das wakati wasioamini wanapokuja ndani ya kusanyiko, mawazo ya mioyo yao yanafunuliwa, nao wanaanguka kwenye uso wao kifudifudi, na wakisema ya kwamba Bwana Mungu iko pamoja nanyi Hasa muwazie iko namna gani, iko namna gani. Ilikuwa hivyo hivyo pia katika makusanyiko ya namo, wakati alipokuwa akiambia watu kupitia ufunuo, walikuwa akuja na mawazo gani au ndia yao ilikuwa ni nini nao, nao walikuwa hawana maamuzi mengine kuangu, ila kuanguka kwenye nyuso zao. Nakumbuka sana sana wa ndugu wawili, moja ni Leo Merce na moja ni Jingle. Walikuwa hao wa waasi wawili walikuwa wamevaa kwa namna ya kimaajabu katika makusanyiko, na kisha wakakuja kuona ndugu Branamu wakisema ya kwamba tunatoka katika polisi Una kwamba tume de tume de zungu hapa, na so kwamba tumetumwa hapa ili tuweze kuchunguzwa na tuweze kuona kama mambo yote yanafanyika vizuri hapa na mbele hata waweze kuendelea, ya ndugu Branamu wakasema, ninyi ni waongo wawili two na wadanganyifu wawili wewe two ni fulani na fulani, na kawambia majina zao na munatoka katika eneo fulani na walikuwa kama vile wanapigwa na radi, wakapiga magoti, wakatubu, wakivaa mavazi za gunia na majifu. Hiyo ndio likuwa roho wa Mungu niweza kutazama mtu huyo. Niweza kutanana na hao wandugu wawili katika mwaka elfu moja mia kenda makumi matano na nane niweza kuwajua niweza kuwatambua na kuwaona kuwa kuwa hiyo ndiyo ilikuwa ufunuo. Hiyo ni Bwana anasema na sio kurudilia maandiko za Biblia au kuweza kusema maneno fulani ambayo iliyo ya namna ya ujumla, lakini inayosemeka kwa namna ya hapo hapo ya kwamba Roho wa Mungu kupitia neno la Roho, neno la ujuzi inafunua iliyo wazi, inafunua maneno ya Mungu kupitia Biblia. Na ni hivyo ndivyo mapenzi ya Mungu inafunua kupitia karama za Roho na kupitia kusema kwa lugha na tafsiri ambayo inayokubaliana na inayotembea u... pamoja na karama ya unabii au kupitia karama ya unabii. Na hivyo ndivyo mapenzi ya Mungu inafunuliwa. Nani ambaye anayeweza kutoa mifano hapa? Katika miaka iliyo mbele tuliweza kuishi mambo mengi ambayo Mungu aliyofunua ambayo aliyosema na ambayo iliyotimilika mia kwa mia. Naamini ya kwamba ndugu yetu Yuri alisema musara wa kumi tatu. Ni kweli na niweza kusikia hapa hapa sasa hivi, na ni kweli ndani ya Wakorinto wa kwanza sura kumi na mbili kwenye musara wa kumi tatu imeandikwa, wote wana zawadi ya kuponyesha wagonjwa, wote wanasema kwa lugha, wote wana Zin eleza maana yote ilikuwa ni maswali ya kuuliza. Wote mbele ya hapo ilikuwa imeandikwa kwamba kwa. Wote ni mitume? Hapana, wote hawezi kuwa mitume. Ao wote ni nabii? Hapana, wote hawezi kuwa manabii. Wote ni walimu? Hapana, wote hawezi kuwa walimu Pisa, wote wanatenda matendo ya uwezo hapana, wote hawezi kutenda makarama au matendo ya uwezo, na kama ingekuwa hivyo ingekuwa mahali pote, hiyo makazi ya maajabu, ya maajabu na mahajabu ndipo inaendelea. Msomo 13 sasa, wote wana zawadi ya kuponyesha wagonjwa hapana, sio hivyo na kisha wote wanasema kwa lugha. Sasa wote wanaweza kueleza maana yake? Hapana. Ni hapo ndipo roho wa Mungu anagawa mmoja hiki na mwengine kile. Viungo vyote vinakuwa vya lazima kwa ajili ya kutimiza kazi na kazi iliyo tofauti ndani ya kusanyiko lakini karama zinapashwa kuwa pale, niwe nazo au uwe nazo, aida faida ya yule aliye nazo. Lakini zinapashwa kuwa pale. Kama mimi si nabi, unapasha kuwa na unapashwa kuwa yeye. Kama si mwalimu, unapasha kuwa yeye kama, kama mimi si nabi, unapashwa kuwa, kuwa, kuwa yeye. Unaelewa, yani nataka kuambia Huduma zinapaswa kuwa pale, makarama zinapaswa kuwa pia pale, na kama tunaamini ya kwamba mwisho utakuwa kama vile mwanzo. Sasa tushukuru Mungu kwa ajili ya wandugu yetu na wadada yetu wapendwa ambao waliokuja ili waweze kutukumbusha swali hizi na kisha tuweze kuomba mpaka Mungu yeye mwenyewe aweze kujifunua kwa kila mtu na wote waweze kuwa wamebatizwa na Roho Mtakatifu lakini pia waweze kunyenyekea chini ya Roho, wasiweze tu kupenda kuweza kuishi katika Roho tu, lakini waweze kutembea sawasawa sawa na Roho, wasiweze kujifurahisha tu, lakini waweze kutembea katika unyenyekevu pamoja na Mungu katika unyenyekevu. Lakini kama nilivyosema hapa, pia kose, kuna tofauti katikati ya manabii wa Agano la Kale na wale wa Agano Jipya na waza ya kwamba mnajua, hiyo manabii wa Agano la Kale walikuwa wametangaza ndani ya unabii zao mambo ambayo yangepasha kutimilika, na manabii wa Agano Jipya wanaonyesha shauri ya Mungu iliyofunuliwa kupitia Zwei, Wana, zing, wanaonyesha hizo shauri za Mungu nuk, au shauri ya Mungu iliyofunuliwa kupitia manabii. Watu wawili au watatu wanaweza kuzungumza wakati wakifuatana katika kusanyiko, kama mtu fulani anasema hapa, kama fulani anazungumza, lakini kama mtu anazungumza lakini haguse kwa chanzo ya maneno, lakini kama hayo yanaweza kuwa inaonyeshwa na kufundiwa kwa mtu fulani anayekaa na anayesikiliza na hapo sasa, mtu yule naye atasimama na atasema yale ambayo Mungu alimfunulia, na mtu anayezungumuza mbele anaweza kuzungumza. Mushaka, soma hiyo nyote. Ndio, ni kweli, inaandikwa hapa, Wakorintho wa kwanza sura 14 mstari wa 29, Wakorintho wa kwanza sura 14 mstari wa 29. Profiten sollen manabii wawili au watatu waseme, na wengine wapime maneno. Kumi tatu. Lakini kama mwingine anayeketi karibu akifunuliwa neno, so so mtu wa kwanza anyamaze, na moja, kwa sababu ninyi wote munaweza kutabiri moja moja, moja wote wapate kufundishwa na wote wapate kufun, kufarijiwa. Munatambua ni kitu gani kinachohusika hapa? Hapa inahusu ni kwamba huduma ya unabii katikati ya kanisa la Agano Jipya, na naamini ya kwamba tuliweza kuwa na huduma kama hiyo sasa katika wakati huu ndani ya hii kizazi cha unabii, na naweza kusema ya kwamba sasa tuna mwendeleo katika hiyo roho moja na kwamba tunaweza kufanya mazoezi ya hayo kwa neema ya Mungu. Hakukuwa mabadiliko, hatukuweza kuongeza kitu fulani juu ya neno la Mungu, lakini kwa neema ya Mungu mambo ambayo tuliyosikia yaligeuka kuwa kuwa wazi sana. Ilikuwa ya haki kwa ajili yetu sisi, ambayo tuliozielewa kwa namna ya kilindi na mbao tulioweza kupokea ya kuona kwa ujumla, lakini kwa ndani tuliweza na tunaishi sasa mwendeleo wa huduma ya unabii, mwendeleo ya huduma ya mafundisho ya kufundisha, mwendeleo ya hud, huduma ya kimitume. Na sasa mtu atasema ah, sasa kwa mwisho unaunganisha hayo yote kwa namna njema, pamoja na wewe mwenyewe. Nataka kuambia kitu moja: wakati Mungu anapokuwa katika hitaji, anaweza pia Sagt, kutumikisha mtu mmoja kwa ajili ya mambo mengi, kama vile Paulo anaandika na kusema, mimi ni mwalimu, mimi ni mtume, mimi ni mhubiri wa Injili. Wakati napoomba kuhubiri unakuwa mhubiri kwa ajili ya Mungu wakati unapohitaji kufundisha, inaomba kufundisha kama sehemu ya unabii. Uh, mpasha kuonyeshwa, ndiyo tazama, hiyo ndiyo Bwana useme, ndio Bwana, niko hapa, kama uko na mtu mwengine asante, na kama hauna mwingine nikamate do. mimi kwa ajili ya hiyo pia, kama vile uh, inavyostahili, na hiyo iweze kuwa hivyo, na tunaweza kusikia, tukasikia kwamba wakati mtu anapokuwa kweli kweli na mwito, wakati mtu anapokuwa na mwito wa kiungu, hakuna kiburi, hakuna mashifuno, hakuna kupita pembeni, hakuna kitu kingine ambacho kinaweza kutokea ndani yake, na Mungu anakuwa macho juu ya hayo. Nilisema mara nyingi na ninaiwaza kweli kweli, nitahubiri yale ambayo ninayohubiri hata kama manabii wote na wamitume wote wangeliweza kuwa wakikaa mbele yangu na wakinisikiliza, ninakubalishwa ya kwamba mimi sijihubiri sisi wenyewe au ujuzi wangu au elimu yangu, lakini ninahubiri Yesu Kristo kama vile Bwana, kama vile Bwana na neno lake kama vile tulivyoweza kulifunuliwa katika maandiko matakatifu. Erkennen, na kama watu wanaweza kuyatambua au kuweza kuyaandika, tuikamate kwa moyo na tuweze kuchunga kwenye roho yetu kwamba hapa si mtu fulani anayefanya kitu fulani kubwa. Paulo anasema nini moja? Anasema ya so kwamba mimi niko kwa upande And wa that's Paulo na no mwingine kwa upande wa Apolo na kwamba mimi niiko kwa upande wa Kefa na kadhalika na kadhalika, kwanza sura moja kwa sura 12. Na kisha akauliza nani aliyekufa kwa ajili yenu sura 13, ni Paulo au <tri> Petro? Si Kristo aliyekufa kwa ajili ya sisi sote sii sote na? Sasa kama tunaweza kujaribu kuweza kujihubiri sisi wenyewe na kuweza kujihubiri Paulo au Petro au Paulo au Branamo, lakini kama tunawasema, tunawasema kwa sababu Mungu aliwatumikisha, na ndani ya mahubiri yani neno ma, mbingu na dunia vitapita, lakini neno la Mungu nadumu milele na milele, nasi kama vile nilivyosema, tutaweza kutumikisha kazi za matendo na makarama za Roho. Mnajua yale ambayo ningeweza kupenda, ningelihitaji sana sana ni kwamba sisi sote tuweze kuwa tumebatizwa kwanza kweli kweli kwa namna ya nguvu na Roho Mtakatifu, na kisha baadaye mafundisho iweze kupewa ikiambatanishwa na kuwe na kazi za huduma kweli, na sio mbele. Ndugu na dada wapendwa, tuombe Mungu ili aweze kutuvumilia, tuweze kuvumilia pia nasi mpaka tuweze kubatizwa kwa Roho na kwa moto, na ninakubalishwa ya kwamba wale wote ambao walioweza kuishi mazoezi hayo ndani ya nafsi yao wanakuwa na hitaji iliyo kubwa tena ya kuweza kuishi, wanakuwa na kilio, kilio iliyo kubwa tena ya kuweza kuishi mazoezi tena, maepa pamoja na Mungu ya hapo hapo na iliyo hai ni kwamba tusiweze ku ona yale ambayo iliweza kusemeka mbele. Kuna mtu mmoja aliyoweza kuandika kitabu moja kitabu kubwa inayosema kuhusu matunda za Roho au makarama za Roho, na wakati alipoweza kuyaandika na kuyasema, akakuja kwa ndugu Branham ya kwamba unatumikishaka kwa namna ya kimaajabu kupitia makarama za Roho. Akamuuliza, sasa unaweza kuniangazia juu ya mambo haya? Lakini alikuwa amekwisha kuandika yote kuhusu maneno hayo, na akamuuliza, namna gani unaweza kuniambia ni haya yote natumikaka namna gani? Akasema, ni, niandika juu ya mambo haya, lakini sijue namna gani yanatumikaka. Ndugu Branamu akamuuliza sasa, sasa hauna hata karama moja? Uliweza kuandika juu ya makarama tu, na kisha akasema, ni hivyo kweli kweli, na hivyo ndio na hiyo haipaswi kufanyika hivyo. Hapa tunataka pia tuweze kuwa wazi mbele ya Bwana na mbele yetu sisi wenyewe juu ya maneno hayo, na tuweze kuomba Mungu aweze kututembelea kwa kumiminwa kwa Roho Mtakatifu ya namna ya kweli mahali pote na mahali ambapo roho yote inapaswa kwenda na ili roho Mtakatifu ndiye aweze kuja juu yetu na moto mtakatifu wa Mungu David, ili ndimi zetu ziweze kusafishwa ziweze kuunguzwa na kusafishwa ms2> ms2> ili tuweze kusema kwa lugha mpya. Mnajua waamini wengi wanazungumzaka kwa lugha mbili au kwa sura mbili, lakini taifa la Mungu inapashwa kusema kwa lugha moja, na kwa ajili ya hiyo ilikuwa naomba ndimi za moto zo zozokuja, na sio macho na sio masikio na sio mapua, lakini ndimi, ndimi, ndimi, ndimi, ndimi, ulimi, ulimi ndiyo kitu kibaya kilicho ndani ya mwili wetu. Ulimi ndiyo kitu kibaya au sehemu mbaya ya mwili wetu wakati wa Pentekoste watu wanaweza kupokea ubatizo wa roho na wakapokea um, Roho Mtakatifu na Mwabatabem, moto wa mbingu ikaunguza mioyo yao wakaweza ku, na ulimi zao wakaweza kutabiri. Nani alisikia ilisemeka, wakasema hatusikie hayo matendo makubwa ya Mungu yakisemeka ya, ya kutangazwa. Hiyo inaandikwa mahali fulani hapa ndani ya Matendo ya Mitume sura mbili. Nani anayeweza kuniambia shahiri hiyo? So ja. Sasa mungoje inaanza hapa kwenye mstari wa nane. Ndio, mstari wa nane. Inaanzia hapa. Mstari wa nane. Matendo ya Mitume sura mbili mstari wa nane: kwa namna gani basi sisi tunasikia kila mtu kwa lugha yetu tuliozaliwa nayo. Mwazie, na mnajua ya kwamba hapo maajabu mbili ilifanyika. Kwa upande moja, maajabu ilifanyika kwa, kwa wale waliobatizwa na Roho Mtakatifu na kwa moto wundere. Na kwa upande mwingine, ajabu ilifanyika kwa, kwa wale ambao roho wundere ambao pashwa kushukia nao, baadaye wale ambao wangepashwa kujiunga ku kwa kanisa, na kila mtu angeweza kusikia yale ambayo iliyokuwa ikisemeka katika lugha yake La, wa Merdi, wa Persi wa Elamu wa hiyo lugha 16 na tofauti wa wa 17 tofauti wa, wa, wa, wa Siria bateatue sura mbili msara wa tisa na hiyo naweza kusemeka mahali fulani hapa. Ndiyo inaandikwa hapa kwenye msara wa kumi na moja msara wa kumi Sasa msara wa kumi furugia, wayuda wa yuda wa Roma, wageni wayuda na wageuzi. Msara wa kumi na moja wakreti waarabu, tunawasikia hawa wakisema kwa lugha zetu matendo makubwa ya Mungu. Hiyo ndiyo ubatizo wa Roho, hiyo ndiyo ubatizo wa Roho. Ni kwamba Roho wa Mungu aweze kutangaza yeye mwenyewe yale ambayo Mungu anayotaka kufanya au yale ambayo mmekwisha kufanya maajabu ya Mungu ili watu waweze kushikwa kwa yale ambayo Mungu aliyofanya. Um, makarama za roho haziko pale ili ziweze kusikiliwa tu na kuweza kuonekana na watu, au kuweza kuishangiliwa na watu ili ziweze kuonekana, hapana. Lakini makarama za roho ziko pale ili Mungu kama anataka kutumikisha kinywa, aweze kuzungumuza ye mwenyewe. Ni kweli hapana? na ni nani ili roho wa Mungu yeye mwenyewe aweze kuzungumzia kupitia mtu? Ni kwamba roho wa Mungu anapewa kwa mtu. Hiyo ndiyo sababu kwenye mstari wa 11 tunawasikia wakisema katika lugha zetu matendo makubwa ya Mungu. Wakashangaa wote wakaangiwa mashaka, wakaambiana maana ya neno hili ni nini? Bewegen, ni kwa wale ambao roho wa Mungu alikuwa akizungumzia, wale ambao alikuwa wameguswa na ambao walikuwa wameshangazwa na hayo, na wengine waka Muza kumi na tatu, wengine walizi haki wakisema wamelewa na mvinyo mpya. Hiyo inakwaka hiyo mara nyingi wakati Mungu anapoonekana, hata aweze kujifunua na afanye hivyo, ajifunue kwetu na kupitia sisi, na aweze kutupatia hiyo kweli, atupatie kweli kweli, ubatizo wa Roho kama vile inavyoandikwa katika kitabu hiki, kama vile inavyoandikwa na kusemeka katika kitabu hii kama vile ilivyokuwa imeishi hapa ndani ya kitabu hiki, atupatie ubatizo kama hiyo wa Roho kwa neema. ninakuwa ni wazi sana sana, hiyo inakuwa vema sana kwangu, kama wandugu Rusi na wandugu wote wawako hapa waweza kukubaliana na hiyo, ni kwamba tuweze kuja siku ya tatu jioni, kila kila wakati tuanze kuanza kuimba nyimbo na kisha na mtu ambaye anayejisikia kwamba anasukuma aweze kusema kitu fulani, aweze kusema maneno fulani, na ili tuweze kujiunga sote pamoja, tukiomba pamoja siku ya tatu jioni, kama inawezekana tangu mwanzo, na na ili tuweze kuona namna gani hayo yatafanyika, kama roho wa Mungu ajionyeshe, na kama maombi haisongi haisambazwe na kadhalika, tunaweza siku zote kujibu maswali, lakini ingekuwa vema ili Mungu yeye mwenyewe yeye mwenyewe aweze kutupatia jibu. Yeye mwenyewe tujitayarishe kwa namna ya ndani na tuweze kuomba hiyo Mungu. Hatuna hitaji ya kungoja, wakati wa kungoja ulikuwa wa siku kumi, hatuna siku moja ya kungoja. Katika wakati ule wangepashwa kungoja kwa sababu roho alikuwa bado kushuka, alikuwa bado ku miminwa lakini tangu siku ya Pentekosti hakuna mtu anayehitaji kungoja. Katika nyumba ya Cornelio, wakati wa mahubiri ya kwanza, wakati alipokuwa ameanza, Roho Mtakatifu akashuka juu ya wale wote waliosikia neno, na hacha basi, hayo yaweza kufanyika tena kwa neema katikati yetu. Amina, tusimame. Nina kushukuru kwa moyo wote, kwa ajili ya uwepo wako, kwa ajili ya neno lako damani na takatifu, kwa ajili ya hitaji ambayo ulioweka ndani yetu hitaji ya kuweza kuishi ya kufanya mazoezi yako ku, sasa kama vile mwanzo, ili tuweze kuishi tena ingine mara moja, Matendo ya Mitume kama vile ambayo ilivyokuwa imeandikwa, ikianza na kumiminwa kwa Roho Mtakatifu wako, Bwana mpendwa. Tunaombi tena tu ni kwamba uweze kutumikisha wale ambao walio um hapa kwa, kwa ajili ya kutufunulia vikwazo ambavyo vinavyoweza kuwa ndani ya maisha yetu Highland. Bwana mpendwa tunakuomba kweli kweli na kwa moyo wote ni kwamba kwa roho wako azungumuze kwa namna ya haki na afunue so kweli er, na wakati naposemeka Bwana nasema so ni kwamba wewe uweze kuwa umezungumuza kwanza sisi, si mbele tuweze kutamka Bwana Bwana mpendwa tunatarajia tuweze kuingia mbele ya uso wako kweli kweli, tukiwa moyo moja na nafsi moja, bila kunungunikiana sisi kwa sisi, bila hata waspa, kupingana, bila hata kitu chochote, tukisafishwa kwa damu ya Mwanakondoo, tukiwa mbele ya uso wako tuingie mbele ya uso wako tukisafishwa na kutakaswa na neno la kweli, tukiungana mbele yako tuwe e moja, ili tuweze kukusanyika katika mwili mmoja. Tunakuomba utusaidie, ili tuweze kuvuka hizi kukata tumaini yote ambayo tuliweza kuishi mbele yetu sisi wenyewe na mbele ya wengine wote. Tunakuomba uweze kutusimamisha Utupatie bidii mpya, utupatie furaha mpya ya kukamata kwa neno, kwa maana wewe ni yule yule tena leo. Wewe ni ndiye na sio niliyekuwa, lakini niko niko. Tunakushukuru, uli-uliambia Musa Von ni jina, jina langu la vizazi hata vizazi. Bwana mpendwa, wewe ni Mungu wa ajabu. Tulibaki kuwa so kundi kidogo, na hiyo inatimilika ndani ya ulimwengu Munaoga lakini mjua ya kwamba nilishinda dunia. Bwana mpendwa, si wakati tunaposikia na tunapoona yale yote yanayofanyika hapa duniani, tunaomba kama vile mwanzo ya wakati wa mitume, nyoosha mkono wako na utimize film, mahajabu na maalama si tazama maogopesho ya, ya mataifa völker, na mawazo mabaya ya mataifa ihre, yote iko katika, God katika God hali mbaya. O Mungu einhalt, agiza ili taifa lako liweze kurudi katika hali njema bekeme, um na liweze kutoshwa katika moto wird, kama vile moto naowaka sana tupatie kama vile Samsoni neema ili tusiweze kusaga, lakini tuweze kushika nguzo na tuweze kubomoa ma majengo ya Babiloni. Tunaona Bwana mpendwa ya kwamba wewe ni yule yule tena leo, unaweza kutupatia nguvu mpya Wissen, ili tuweze kusimama. Tunajua ya kwamba wewe ni mshindi wa Golgota. Shetani ni mdanganyifu, mwongo, muuaji, er alishakashindwa, alinyanganywa mamlaka yake aka, akaonyeshwa waziwazi kwamba ameshindwa. Basi acha wewe kupitia imani utupatie imani ndani yako na mbele yako, imani inayoweza kutuonyesha kwamba wewe ni mshindi ambaye uliyoshinda dunia. Tubariki na ubariki taifa lako lote, dunia yote nzima, kuja ututafute Bwana Mungu mweza yote ulituzungumzia na hivyo sasa, uliamsha ndani mwetu tumaini ya haki ya kuweza kuona ahadi zikitimilika. Bwana mpendwa, fanya hivyo hapa karibu, kwa neema yako. Tunakushukuru kwa ajili ya Golgota. Tunakushukuru kwa ajili ya damu yako ya damani na takatifu, kwa ajili ya neno lako la damani na takatifu kwa ajili ya Roho wako Mtakatifu ambaye anayetenda kwa namna ya nguvu kwako, Bwana na mfalme, Bwana wa majeshi, kwako wewe Mungu moja, upewe sifa na heshima, utukufu na mabudu mbele yako. Hakukukua Mungu, Mungu mwengine na nyuma yako hakutakuwa mwingine. Wewe ni wa kwanza na ni wa mwisho, Mungu wa Israeli, Mungu wa Abrahamu, Isaka na Yakobo. Umegeuka kuwa Mungu wetu kupitia Yesu Kristu Bwana wetu. Tubariki um kwa wingi wa neema yako. Utupatie bidii mupya, nguvu mupya. Toa uoga wote ndani yetu, na tupatie ujasiri na uaminifu. Tukutumainie wewe Mungu mweza yote. Wewe Mungu mweza yote uliye hai, upewe sifa yet, utukufu na mabudu sasa na hata milele na milele. Katika jina la Yesu Kristo, amina.