Ningeitaji niweze kukaribisha wote kwa furaha kubwa asubuhi tena katika jina la damani la Bwana. Munatambua kwamba sauti yangu haiko katika hali njema. Na hayo yalifanyika jana juu ya nyumba, wakati hiyo upepo kubwa ulipokausha in jasho, ingawa jua ilikuwa ikiwaka na ijapokuwa katika hali yote ya maisha iwe yoyote inayoweza kufika, tunatumainia Bwana na tunajiweka kwa upande wake. Ona jinsi tunashukuru Mungu kwa ajili ya yote, kwa ajili ya wokovu, kwa ajili ya neema, kwa ajili ya heri ya kuweza kujua katika siku zetu yale ambayo anayofanya sawasawa na neno lake na sio yale ambayo watu wanayofanya, na sio yale ambayo wainjilisi wanayofanya, lakini yale ambayo Mungu yeye mwenyewe anayofanya. Sasa leo tuna siku ya kipekee sana, siku ya Pentekoste, ukumbusho wa yale ambayo yaliyofanyika huko. Haikufanyika mara moja tu, lakini siku zote na kila wakati watu walipokuwa wakiwa waamini, hayo yalikuwa yakifanyika, nao walikuwa wakifanya yale mazoezi mamoja kama vile mwanzo. Na ninawaza ya kwamba tutaweza kubahatisha kwa asubuhi hii, ili tuweze kusoma hesabu nyingi za andiko za kibiblia kusudi tuweze kumaliza mashaka ya mwisho, na tuweze kupokea nuru ya kuweza kujua ubatizo wa Roho ni nini, na tuweze kujua namna gani tunaweza kuyaishi, na tuweze kujua matokeo ya mazoezi hayo ni nini. Wale ambao walioamini tangu muda mrefu wanajua ni matafsiri ngapi na maoni ngapi inayokuwa tofauti inayofanyika kuhusu maneno haya lakini naamini ya kwamba naweza kusema katika mahali hapa, sisi hatutetei iwe maoni yetu au maoni ya wengine, lakini hapa sisi tunaachaka Mungu yeye mwenyewe aweze kutamka. Ila yale ambayo aliyosema ndani ya neno lake ndiyo ya kweli, na ingine yote inapita pembeni yake. Ila yale ambayo inayotoka kwake ndiyo ambayo inayoturudisha kwake na mazoezi ambayo yaliyofanyika kwa mwanzo nayo yanapashwa kuwa ni yale yale kwa mwisho na yanapashwa kufanyika kwa mwisho. Yesu Kristo ni yule yule jana leo na ni yule yule milele na milele, na hakuna kitu kinachoweza kubadilika katika yale ambayo Mungu aliyofanya na anayofanya. Ningetaka niweze kusimama muda mrefu juu ya zaburi ambayo tuliyosomewa. Haikusomewa mpaka mwisho, inasema kose, pia iliweza kusomewa mpaka mwisho. Lakini katika hali yote, musara wa tatu inasema Zaburi mia moja na ishirini na tatu utuhurumie e Bwana utuhurumie. Zaburi mia moja na ishirini na tatu musara wa tatu kwani tunajaa na kusarauliwa. Musara wa ine nafsi yetu inajaa na kudharauliwa kwa wenye kukaa na salama tena na kudharau kwa wenye kiburi. Tungelipenda tuweze kudharauliwa kwa ajili ya upendo wa Bwana, lakini pia tungelipenda tuweze kuishi baraka za Mungu ndani ya hiyo kudharauliwa. Tungelipenda tuweze kutembea kwenye njia ya kuchokesha na iliyo ndani miba, lakini pia tungelipenda ili Bwana atusindikize Kwenye njia hiyo tunataka tuweze kuwa na uhakika ya kwamba mwongozo huu ndio wa kweli, ya kwamba mafundisho haya ni ya kweli, na kama vile tulivyosikia waziwazi wazi jana jioni, ya kwamba pia maisha yetu nayo yawekwe katika uhusiano mmoja pamoja na Mungu. Ni kulinganisha gani nzuri kama naweza kuyarudilia tena kwa muda mfupi kuhusu jana jioni ndani ya mahubiri ya ndugu Branham. Kondoo ni kondoo, hawezi kitu chochote yeye mwenyewe. Natazama sasa siri siri, anasema na ni kweli, kondoo anashoshaka yeye mwenyewe. Mtu ambaye alishaka nyola kondoo ao yule ya alishaka yaona kama ishaka fanya mara nyingi, wakati wote unapoingia sana ndani ya manyoya yake mpaka kwenye ngozi yake, kondoo inagakwaka tena mweupe na safi. Ngozi yake inaomba kuweza kuweza kuona hiyo manyoya yake inakuwaka safi na nyeupe sana wakati unapokuwa iniingia ndani. Ishaka kuiona hapa kose, ninakuwaka furahi sana kuweza kuyatazama wakati unapoona ngozi yake inakuwa kama vile unaweza kuinawisha akose kwa nje kunaweza kuwa kungali uchafu uchafu wa wa, huu, wa hori yake uchafu wa wa mavumbi na kingine, lakini wakati unapofika kwenye ngozi yake inakuwa kama vile imekwisha kuzaliwa, inakuwa safi sana ya kupendeza. Kwangu mimi ilikuwa ni kitu fulani cha kupendeza, wakati posikia jana jioni kuhusu kulinganisha, tunaweza kutupa katika kibanda mahali fulani pa uchafu, tunaweza kuchafuliwa mahali fulani huko nje, lakini nawambia, kama mnaweza kwenda mbali, kama unaweza kuvumilia mpaka mwisho, mtatambua ya kwamba tulikuwa tumeoshwa tukakuwa safi kuliko theluji. Kunaweza kuwa mwikunjo na mikunyanzi mahali fulani huko nje, lakini kwa ndani kitu kinakuwa safi wakati wote. Dhambi zenu zinaweza kuwa nyekundu kama vile damu zitakuwa nyeupe kama vile theluji. Hata kama zitakuwa nyekundu sana, zitakuwa kama vile manyoya ya kondoo, inaandikwa hivyo katika maandiko matakatifu. Na hiyo kitu moja tulisikia kuhusu, huwa hakuna mtu anayehitaji kuweza kuosha, huwa hakuna mtu anayehitaji kuweza kushughulikia huwa na kuisafisha na kuiosha kuyo, hiyo inafanyika kaka, kutoka ndani mpaka nje. Mungu alikuwa macho juu ya hayo, basi acha nasi katika mahali hapa wakati wa utangazaji wa neno tuweze kufanya mazoezi kama hayo pamoja na Mungu ili tabia yetu nayo yaweze kulingana na tabia ya roho iweze kufanana na tabia ya roho ili tugeuke kuwa washirika wa tabia ya kiungu ili tabia yetu iweze kuwa ya Yesu Kristo mwenyewe. Tuliweza kuisikia waziwazi wazi, mutawatambua kwa matunda yao na ni kwa sababu ndani ya wakati wetu so kuna so geschyf, mambo ya ukarismatike mingi, mambo mengi inaitwa ya kwamba ni ya roho wa Mungu, ichapokuwa wangali wanaendea katika miongozo yao tofauti. Lakini waamini wa kweli pia kose waliweza kuwa na mashaka au uoga, na wanajiuliza kweli, hii ni kweli au hapana? Hii ni ya haki au hapana? Hii inatengenezwa na mwanadamu, hii anga inatengenezwa tu kwa ujanja, kwa ujanja au ni roho wa Mungu ndiye aliye katika kazi? Kuna maswali mengi. Ningetaka niweze kuharakisha haraka niweze kusoma barua kwa Wakorinto ili niweze kuwaonyesha ya kwamba mahali ambapo Injili nyingine inatangazwa, pale pia roho nyingine iko katika kazi. Lakini mahali ambapo Injili ya kweli na Injili ya kwanza inahubiriwa, ila roho wa kweli na roho hule wa kwanza wa Mungu ndiye anayekuwa katika kazi. Katika chemu chemu moja hakuwezi kutokea kwa mara moja maji matamu na maji machungu. Kila utangazaji wote wa uongo unatokea katika uvuvio mbaya, na hiyo uvuvio mbaya inatokea katika chemu chemu nyingine. Na hivyo sasa mahali ambapo, mahali ambapo injili ya kweli inahubiriwa kama vilivyo katika Ukristo wa kwanza pale Roho wa Mungu iko katika da kazi I, anatenda mahali ambapo kunatangazwa tena injili nyingine au Yesu mwingine anapotangazwa kuliko au kuliko ile injili ambayo Paulo aliyotangaza pale, ni roho zingine zikoko katika kazi. Tuelewe sasa hayo waziwazi -wazi, ili mashaka yote na kutokuamini kote na, ku, na, kutosha, na kushakia yote yote iweze kutoshwa na kubomolewa, na ili sasa tuweze kupata nuru ya ujao. Ninataka niweze kusoma, nataka kusoma kwa namna iliyo kwa ya ya-ya polepole kwa sababu ya watafsiri neno hilo niweze kuingia katika nafsi yenu, Wakorinto wa pili sura 11 mstari wa nne. Kapitel, Wa Korintho wa pili sura kumi na moja mstari wa ini, kwa sababu kama mtu anayekuja akihubiri Yesu mwingine ambaye hatuku hatumhubiri, nikusema Yesu mwingine ambaye hatumhubiri au kama mukipokea roho mwingine ambaye hamupo, hamukupokea, au habari njema nyingine ambayo hamuikubali, munafanya kumuvumilia au munakubaliana naye. Na kisha Paulo, analipa malipo yake pamoja na watumishi wa kwanza katika ufalme wa Mungu. Mnajua kwamba Bwana wetu alitoa onyo ya hapo hapo inayohusu siku za mwisho, ni kusema ya kwamba mambo hayo mawili yatakaribiana moja na nyingine, na kama ingewezekana pia. Lakini asante kwa Mungu, hayo haiwezekani, lakini kama ingewezekana, hata pia wachaguliwa wangeliweza kudanganywa. Mambo ya kuiga inapaswa kufanana haraka haraka, inakaribiana sana na mambo ya kweli au ya, ya kwanza ya halisi, na kama sivyo itatambulikana haraka haraka. Niliweza kupata sehemu katika makusanyiko moja ya kikarizmatike, na maneno liokuwa akizungumzia kwamba kuwa kusema kwamba Yesu ni Bwana, na inasikilikana vizuri maneno hayo, wakati napo yasoma inakuwaka na matokeo yake, lakini sio ndiyo ambayo Biblia inasema hivyo. Biblia inasema hivyo, ndani ya Biblia inaandikwa ya kwamba mtu yoyote ambaye anayekiri ya kwamba Yesu Kristo ndiye Bwana, na sio kusema tu Bwana, lakini yule anayesema kupitia Roho ya kwamba Yesu Kristo ndiye Bwana. Tukisema yeye ndiye Bwana, kama yeye ndiye Bwana nikusema sasa yeye ni Mungu, na kama yeye ni Mungu nikusema yeye ni Bwana tunajua ni kitu gani kinachohusika hapa leo. Nani asemaki ya kwamba Yesu ni Bwana? Yesu ni Bwana kwetu sisi, haiko tu Bwana, lakini yeye ndiye Bwana ambaye aliyeumba mbingu na dunia. Yeye ni Mungu ambaye aliyejifunua kwa sura ya mtu. Tunashukuru sana kwa sababu ya kweli hii. Nataka kuwasomea maneno juu ya maneno haya, neno lilo katika Waroma sura tisa, ili muweze kujua ni Yesu gani ambaye Paulo alikuwa akihubiri? Wa Roma sura tisa tunasoma hapa kwanza, kwa, kwa mstari wa nne: walio wa Israeli wenye kuwekwa kama wana, wenye utukufu na maagano, wenye kupokea sheria na utumishi kwa Mungu na ahadi Musora tano ndiyo, na baba ni wao, na katika hawa alitoka Kristo kwa namna ya mwili, aliye juu ya maneno yote, Mungu asifiwe kwa milele, amina. Huyo ndiye Yesu ambaye Biblia au Emanueli, Mungu pamoja nasi ndani mwake ndani mwake kwa namna ya mwili uungu wote ulikuwa kikaa ndani mwake. Nasoma juu ya maneno hayo ndani ya Yohana wa kwanza, Yohana wa kwanza sura tano mstari wa ishirini, nasi tunajua ya kama mwana wa Mungu amekwisha kuja naye ametupa sisi akili ili tumjue yeye aliye wa kweli nasi tuko ndani yake, yeye aliye wa kweli, ndani ya mwana wake Yesu Kristo. Huyu ndiye Mungu wa kweli na uzima wa milele. Mungu wa kweli na uzima wa milele. Unatambua sasa ni kitu gani kilichokuwa kikihusu Paulo wakati alipopashwa kuandikia sasa wa Korinto ambao walikuwa wamekwisha kubarikiwa na roho na ambao waliokuwa na makarama zote za roho kulikuwa hakuna kanisa lingine katika wakati ule ambalo Paulo, ambayo ambayo Paulo angeweza kuandikia juu ya makarama za kiroho kama vile alivyofanya kwa kanisa la Wakorinto sana sana kwenye sura kumi na mbili na sura kumi na nne. Na kisha baadaye akatambua ya kwamba kulikuwa kupita pembeni ikafanyika katika mwongozo mwingine, na kisha sasa anatoa hii onyo ya kwamba kama mtu mwingine anaonekana kweni anaonekana kwenu na kuwatangazia Yesu mwingine. Sasa namna gani wandugu yetu walikuwa wakitangaza Yesu kwa mwanzo? Walikuwa wakijua ya kwamba yeye alikuwa ni Mungu aliyejionyesha kwa namna ya mwili. Walimusikia akisema ya kwamba yule aliyeniona ameona Baba. Walikuwa wamemjua, walikuwa wakijua andiko hii ya Biblia nao walikuwa wakimjua sawa sawasawa na msingi wa ufunuo. Wakati Bwana wetu anaposema au wakati aliposema tena leo ya kwamba, Baba, ninakusifu ninakusifu kus, nina kwa sababu ulificha mambo haya kwa watu wa akili na wenye busara, lakini uliyafunua kwa watoto wachanga. Ili tuweze kuendelea haraka haraka mushike haya ndani ya akili yenu na ndani ya moyo wenu ya kwamba mahali ambapo Yesu mwingine anatangazwa kama mtu mwengine, kama asiye kuwa Mungu wa kweli Mungu wa haki, ni kusema pale ni mtu mwengine, pale kunakuwa tena injili ingine, na pale sasa kunakuwa roho ingine ambayo katika kazi. Lakini kama yule Yesu moja, ile injili moja kama mambo hayo mamoja yanahubiriwa waziwazi kama vile yalivyokuwa kwa mwanzo hapo, sasa hamuna hitaji ya kuogopa. Hamupashi kuogopa ya kwamba roho nyingine inaweza kuingia katika kazi. Mahali kulipo damu ya mwanakondoo, mahali kulipo Roho wa Mungu, na mahali kulipo neno la Mungu pale hakuna nafasi kwa ajili ya roho nyingine. Ni hapo ndipo roho wa Mungu anaanza kutenda, anatenda katikati ya wale ambao wanaomtumainia Bwana. Natumaini ya kwamba hayo yatatusaidia ili tuweze kuenda mbali na mashaka yetu na tuweze kujipatia Mungu, tuweze kujitakasia, tujiache huru, ili baadaye tuweze kubatizwa kwa roho na kwa moto. Tunasoma katika sura mbili ya Matendo ya Mitume, Matendo ya Mitume sura mbili Matendo ya Mitume sura mbili kwanza kwa mstari wa kwanza mpaka mstari wa nne neno linalojulikana vizuri. Hata ilipotimia siku ya Pentecosti, walikuwa wote na moyo mmoja pahali pamoja pahali pamoja. musaru wa pili. Ghafla uvumi ukatoka mbinguni kama upepo unaovuma na nguvu sana, ukajaza nyumba yote walipokuwa wameketi. musaru wa tatu. Watatu, na zilionekana kwao ndimi kama za moto zilizogawanyika zikawakalia kila mmoja wao. Msara waine wakajazwa wote Roho Mtakatifu, wakaanza kusema kwa lugha nyingine, kama Roho Mtakatifu alivyowapa kusema. Tunatambua ya kwamba Roho wa Mungu alikuwa hapa ndani ya kazi. Hakuna mtu aliyesaidia, hakuna mtu aliyetikisa kichwa cha mwingine a kusema, e sema, e sema, e sema. Hapana, hivi vyombo vilivyokuwa wazi, hawa waamini waliokuwa wakingoja walikuwa wazi mbele ya Mungu, wakiwa katika kungoja ili waweze kupokea yale ambayo Bwana alikuwa ameahidi nao. Waliweza kupokea kitu fulani. Ni kweli nikusema, Roho Mtakatifu. Roho Mtakatifu ni kiungo cha kiungu na si mawazo. Ni uzima wa kiungu. Huo uzima moja ambao uliokuwa ndani ya Kristo ulirudi juu ya kanisa siku ya Pentecost. Haikukuwa mawazo, ilikuwa ni kurudi kwa ile uzima wa kiungu ndani ya wale waliokuwa wamekombolewa na Mungu. Ndugu Shimiti ameniruhusu niweze kutoa koti yangu na waza ya kwamba nanyi pia mtafanya hivyo pia. Kama tunaweza kuingia katika neno hili na kama tunaweza kuwa na njaa ya kuweza kuishi na kufanya mazoezi ya Mungu kwa namna hiyo moja. Na sio kwa kuiga kitu fulani. Lakini kwa kupokea, tunapopokea toka kwa Mungu. Na ninawaomba kwa moyo mmoja, au kwa namna iliyo haki munakubalishwa, munakubalishwa kwa moyo wote ya kwamba Yesu Kristo anabatiza tena leo kwa Roho na kwa moto. Ingali kweli leo, inawezekana tena leo, angali tena yule yule leo anapaswa kuwa yule yule, hawezi kubadilika. Watu, majira, wakati inaweza kubadilika, lakini yeye anadumu na anabaki yule yule leo, na anabaki yule yule milele na milele. Kama tunaamini ya kwamba angali anabatiza leo kwa roho na kwa moto, tupige tena hatua mbele. Nani anayeamini ya kwamba anaweza kufanya tena hiyo leo leo leo hapa katika mahali hapa na kwamba tunaweza kuishi leo mazoezi, mazoezi ya kimahajabu bila hata bidii yetu, lakini tunapokuwa tukishtakasia na kujiacha, sisi sote tunapojiacha kwa Mungu tunapojiweka kwa upande wake ili aweze kufanya yale inayompendeza, kuna kitu moja ambacho tunapasha kujiambia sisi sote, na ambacho tunapasha kungoja mambo ambayo, pasha kungoja mambo ya kimaajabu, siku zote inambatanishwa na ubatizo wa roho wa, wa, wa kibiblia. Kunaweza kuwa maono, kunapasha kuwa umaunabii, kunapasha kuwa kuzungumza kwa lugha, kila ubatizo wa roho unakwaka ukiambatanishwa na kitendo cha roho mwendeleo ambao hauwezi kuanza wewe mwenyewe lakini unapata sehemu ndani kwa maana wakati unapojiweka kwa upande wa roho wa mungu naye anaingia ndani yako ili aweze sasa kujionyesha ndani mwako na kupitia wewe nani hiyo ndiyo tunayoambiwa na tunaoonyeshwa hapa inasemeka kwenye mstara wa tatu matendo ya mitume sura mbili Na zilionekana kwao ndimi kama za moto, ziligawanyika, zikawakalia kila mmoja wao, wakajazwa wote na roho mtakatifu, wakaanza kusema kwa lugha nyingine kama Roho Mtakatifu alivyowapa kusema. Yale yaliyosemeka yalikuwa fanyika kupitia vinywa vya waamini. Mungu alikuwa amegusa ulimi, ulimi wa waamini kwa moto wa Roho. Alikuwa amewatakasa na kisha akawapatia upako kwa ajili ya mambo hayo ili baadaye waweze kutangaza matendo makubwa ya Mungu. Tusome ndani ya hiyo sura moja kwenye mstari wa 12 akose shahada mbili Msara wa kumi na moja na kumi na mbili. Matendo ya Mitume sura mbili, msara wa kumi na moja na kumi na mbili: Wayuda na Wageuzi Wakreti na Warabu tunawasikia hawa wakisema kwa lugha zetu matendo makubwa ya Mungu. Msara wa kumi na mbili: wakashangaa wote wakaingiwa na mashaka wakaambiana, maana ya neno hili ni nini? Mpaka hapa, hii andiko ya Biblia mnaweza kusoma na kuhesabia, kulikuwa kose mataifa kumi na sita au kumi na saba Wamerdi, Wapersi, Waelamu na tunaweza kusoma kose hesabu nyingi hapa hapa. Nasemeka hapa ya kwamba tunawasikia wakisema katika lugha zetu matendo makubwa ya Mungu. Hapa ajabu mbili lifanyika, na sasa Mungu alivuvia kwa namna ya kimaajabu wale ambao waliokuwa wakizungumuza yale ambayo pashwa kusema, na katika lugha gani? Na yule Mungu moja alifanya ili wale waliokuwa wakisikia kila mtu asikie yale yaliyokuwa kisemeka katika lugha yake, yale yalikuwa kisemeka kupitia Roho kusema maajabu mawili. Moja katikati ya wale waliokuwa wakizungumuza, ya pili ilikuwa katika wale waliokuwa wakisikiliza. Wakati Roho wa Mungu anapoanza kutenda, maajabu yanafanyika pamoja na yule anayesema na yule anayosikiliza. Ni hapo sasa ndipo kunakuwa uhusiano unaofanyika katikati ya wale wanaozungumuza na wale wanaosikiliza. Na sasa sikia, kama leo mungali Mungu wa Mungu, mtasikia sauti ya Mungu, mtasikia neno la Mungu waziwazi wazi, na kwa namna kamatika, na hamutakuwa na hitaji ya kuweza kuwa na mtafsiri na mutakuwa mnafundishwa na Mungu. Mniruhusu niweze kusoma tena mbali kidogo hapa ndani ya hiyo sura moja kwenye mstari wa 14 mahali ambapo petro anatoa mwangaza na maelezo kupitia maneno haya Matendo ya Mitume sura mbili mstari wa 14. Lakini Petro akisimama, pamoja na wale kumi na moja, akapaza sauti yake, akawambia ninyi wanaume wa Yuda ninyi wanaume wa Yudea na nyinyi wote munao kaa katika Yerusalema, neno hili lijulikane kwenu, musikilize maneno yangu. Musara 15. Kwani watu hawa hawalewi kama mnavyozadia, kwa sababu ni saa tatu za mchana. Musara 16. Lakini neno li, lile ndilo lililosemwa na Nabii Wili, na itakuwa katika siku za mwisho, Mungu anasema nitamwanga Roho Mtakatifu yangu juu ya watu wote, na wana wenu na binti zenu watatabiri, na vijana vyenu wataona maono, na wazee wenu wataota ndoto. Mpaka hapa. Haya maneno matakatifu ya Mungu, tunatambua ya kwamba ndani ya Agano la Kale ilikuwa haisemeke tu kuhusu kumiminwa kwa roho, na sio kwamba ahadi ilikuwa imetolewa Lakini pia ilikuwa imeandikwa na kuelezwa yale ambayo ahadi, wakati itakapotimilika, itafanya nini yale ambayo iliyokuwa ndani na yale ambayo ingepashwa kuonekana: maono, maufunuo, maunabii. Kama vile tumesoma hapa, Mungu anafanyaka mambo ya kimahajabu wakati anapobatiza kwa roho na kwa moto, nasi tunangoja hayo, kwa maana Mungu ni Mungu wa kimahajabu naye anataka ajifunue kwetu kwa namna ya kimahajabu. Ni kweli tunapashwa kumtumainia. Kama ni kwa Mungu ni kusema sasa, oga hauna nafasi yake. Bwana wetu alisema kama ninyi mlio wabaya mnaweza kupatia mambo mazuri kwa watoto wenu kwa watoto wenu, mara ngapi baba yenu aliye mbinguni atapatia Roho Mtakatifu kwa wale ambao wanaomwomba? Na sasa kama sisi tulio wabaya, hatuwezi kupatia mawe nyoka au nge kwa watoto wetu wanaotuomba mkate. Tunajua hiyo sisi kama vile wazazi wa dunia hii. Sasa mara ngapi Mungu atatupatia nasi yale tunayomwomba kwa moyo mwema na, na hivyo hivyo tuko na ahadi ambazo tunazotegemea, ahadi tunazotegemea, na ninawaza kuhusu wazo au wazo ambayo ndugu Branham aliosema alisema ya kwamba tuwe wazi, tuwe huru, tuwe huru mbele ya uso wa Mungu, na sio kuonekana mbele ya Mungu katika msimamo fulani au katika hali, katika anga au katika msimamo wa kipekee ulio kama vile wa kuogopa, lakini tuuje mbele ya Mungu tukisifu na kushukuru waziwazi, wazi mbele ya Bwana. Na ubatizo nyingi za Biblia hii ambazo ziliweza ku, na ubatizo nyingi za kibiblia za ubatizo ambazo ziliweza kuishi, niweza kuona mimi mwenyewe watu walikuwa wakiwa katika uhakika wa imani, nao walikuwa wakisifu damu ya mwana kondoo na walikuwa wakishukuru kwa ajili ya wokovu, na walikuwa wakiendelea kushukuru mpaka roho wa Mungu, mpaka roho wa Mungu alipokuwa akiwajaa, na kisha walikuwa wakizungumza kwa lugha nyingine, au kitu kingine kingine. Pia haikukuwa mahali walipokuwa wakipiga mikono kwenye meza au kwenye viti, hapana pale ilikuwa tu ni cramp ilikuwa kia kusumbua tu, lakini sio ya kweli hiyo. Lakini mahali ambapo mtu anapokuwa huru, pale walikuwa kiishi ukombozi, pale walikuwa kipokea uhakika wa ukovu. Na sijui kama swali hiyo inaweza kulingana na sisi au nastahili hapa, lakini hiyo inaweza kunihusu, kama tunaweza kuwa tunajua sisi sote siku ndani ya maisha yetu mahali ambapo tuliweza kuomba mpaka tuliweza kupata uhakika wa wokovu. Na sio kwamba mtu fulani ndiye anayeweza kukuambia kitu fulani, lakini kwamba ni Roho wa Mungu anaweza kushuhudia roho wako ya kwamba na wewe umegeuka kuwa mwana wa Mungu. Nani aliyefanya mazoezi ya furaha? Nani aliyefanya mazoezi ya ukombozi? na kwamba unaweza kutoa sauti ya shukrani ya kwamba uliweza kushangilia na kwamba uliweza kuabudu kwa moyo wote pasipo hata mashaka, pasipo hata bidii ya mtu fulani. Wapendwa, mniamini, tunapaswa kuishi Mungu katika mambo yote, kumuishi sisi wenyewe, kama vile wandugu yetu na wadada yetu walivyomuishi kwa mwanzo. Nina barua hiyo pia ndani ya ofisi yangu, marahali ambapo dada moja aliye hapa leo aliweza kuniandikia akiwa na huzuni ndani ya moyo wake, akasema ndugu Frank, Hizi mahesabu nyingi za mahubiri tuliyosikia na tuliyosoma iliweza kufanya nini kweli kweli ndani yetu? Iliweza kutenda nini ndani yetu kweli kweli? Nami najiuliza swali hiyo, neno la Mungu liweza kufanya nini ndani yetu? Liliweza kutimiza nini ndani yetu, yale yote ambayo tunayosikia? Basi hata kuweze kuwa siku kama vile hiyo Petro aliyoishi katika nyumba ya Kornelio, watu, mahali ambapo watu wanaanza kugeuka kuwa waamini, watu wanaweza kuhesabiwa haki, wanaweza kupata msamaha mu, wanaweza kuwa na uhakika wa wokovu, na kwa kiwango wanaweza kupenywa, kwa kiwango ambayo Roho Mtakatifu anaweza hata kushuka na kutujaza sisi sote na nawasihi muweke pembeni kutokuamini kote, mashaka yote, mashaka yote musiangalie au musitazame mambo yaliyofanyika vibaya na yaliyotendeka vibaya, lakini tuamini kwa moyo wote ya kwamba Mungu ana uwezo ya kuweza kutengeneza hali yote na kuweza kupatia kutupatia yale ambayo tunahitaji leo. Bwana angali tena yule yule, anabatiza kwa roho na kwa moto, ndani ya roho na ndani ya moto, niliweza kuona mamia ya watu wakibatizwa kwa roho kuna miaka mingi iliyopita. Wakati muda ulipofika kwa ajili ya kutafsiri na kuchukua ujumbe, nikusema sasa umuhimu uliwekwa juu ya mahubiri. Lakini nataka sema ya kwamba tunaamini ya kwamba mahubiri yanapashwa kupangwa vizuri, huwa katika msimamo mzuri, na inapashwa kuwa ndani yote na hakuna kitu kinachopashwa kukosekana ndani ya mahubiri . Haipashwa kukosa kitu fulani, kwa maana wazi ya kwamba Bwana anaweza kuja na kama ninaweza kupokea na kama naweza kukubali kupokea kupata ku, kuonywa kutoka kwenu ya kwamba hatukutayarishwa na kwamba hatuko tayari na kwamba hatukupata sehemu katika kumalizia na kwamba hatukupata sehemu katika kumalizia. Na sasa sio na sio kwamba kushitolea yote inaweza kuwa ni kuwa bure, lakini tutakuwa tumepata kukata, kupata haya, tutakuwa tumepata haya iliyo kubwa ndani ya basha yetu. Mweza kuisikia mliweza kusikia neno katika usafi wake na katika mwanga wake, na sasa kwetu kuweza kujiweka hivyo sasa mbele ya uso wa Mungu bila hata mashaka moja, tukiacha kweli yote nyuma yetu, na tunapokuwa tukitazama tu msalaba na tutazame yule aliyesulubishwa, na kama vile nilivyosema sasa hivi, tutaweza kupata haraka haraka Uhusiano mahali ambapo Mungu alipoiweka ni kusema kupitia msalaba wa Golgotha, kupitia damu iliyomwangika ya, ya mwanakondoo. Wakati damu ilipomwangwa, Mungu alijipatanisha pamoja na wanadamu, na ni hapo ndipo Mungu alituletea salama kwa wale ambao waliokuwa karibu na wale ambao waliokuwa mbali, aliwapatia salama. Ni hapo ndipo alitoa uadui na akatupatia upatanisho. Paulo aliweza kuyasema hivyo: Mungu alikuwa ndani ya Kristo akaipatanisha ulimwengu pamoja na yeye mwenyewe. Ni hapo ndipo tunapata haraka haraka uhusiano pamoja na Mungu. Wakati tunapokuwa na, wakati tunapokuwa mbele ya macho yetu msalaba na damu ambayo iliyomwangika ya mwana kondoo na ambayo iliyoweza kutukomboa na nitaka kusema hiyo, hii ni wazia hiyo, wakati ndugu Branham alipofanya kulinganisha na alipoweza kuona na kuhukumu wale wengine wote waliokuwa katika hiyo restora, ndani ya restora hiyo, na kama vile inavyostahili, na hapo hapo akaona maono, hapo hapo akaona kitu fulani kiko kama vile kunguku na akashikutana katika maono hayo na akaona mambo mengi ambayo ilikuwa haiko nzuri aliyokuwa akifanya mbele ya Mungu, na hiyo kakuja ndani ya roho yake, akaambiwa, nilikusamehe mambo haya yote, na wewe sasa unataka kuyahesabia kwa wengine. Mnaona sasa ya kwamba Mungu ye mwenyewe alionyesha kwa nabii ya kwamba naye mwenyewe alikuwa ameshindwa, alikuwa amepita pembeni na kwamba naye alikuwa amefanya mambo ambayo ilikuwa haistahili kuwa Mungu, ambayo ilikuwa haipendezi Mungu, na yeye mwenyewe alikuwa ameshindwa kama vile watu wengine wote. Isaya alifanya nini wakati alipowekwa mbele ya uso wa Mungu? Alilia, alilia kwa nguvu zake zote, akasema: Bwana, mimi ni mtu niliye na midomo michafu, ninakaa katikati ya watu walio na midomo michafu. Nani hapo sasa? Ndipo moja wa makerubi alikamata kaa juu ya madhabahu akagusa kwenye midomo yake. Tukumbuke ya kwamba sisi sote tulikuwa tumeshindwa, sisi sote tumeshindwa. Lakini siyo hiyo tu, lakini sasa tukumbuke na tuamini kwa moyo wote ya kwamba barua ya kustaki ilikuwa imepasuliwa. Barua ya kutuhukumu ilifutwa na ikapasuliwa, na hapo sasa deni yetu sisi sote iliwekwa juu ya mwana kondoo wa Mungu. Tazama mwana kondoa Mungu anayetoa zambi za ulimwengu. Isaya makumi tano na tatu aliangusha juu yake kushindwa kwetu sisi sote, na malipo au malipizi yetu yote ilikuwa juu yetu, juu yake. Alichukua magonjwa yetu, alichukua maumivu yetu, alibeba zambi zetu na yote. Na ndiyo maana aliweza kuonekana kama vile hana urembo, hana sura. Mushaka ona wagonjwa wagonjwa mtu aliyegonjwa sana. Mnaona kaka gisi, sura yake inakuwa ana kwaka, hana tena sura, kwa sababu ya ugonjwa, kwa sababu ya ugonjwa. Wakati naposemeka kuhusu bwana wetu ndani ya Isaya makumi tano na tatu ya kwamba alikuwa hana sura, alikuwa hana urembo, ili tuweze kumtazama. Hapana, walijifunga nyuso zao mbele yao, mbele yake, walijifunga uso wao mbele yake. Alikuwa afanane na kitu fulani, alikuwa afanane na wanadamu imeandikwa nini ao inaandikwa wapi? Ndani ya Mezali au ndani ya Nyimbo za Solomonu, aliye mzuri katikati ya maelfu, hakuna mzuri kuliko wewe, wewe wa kupendeza. Lakini kwenye njia ya Golgota, juu ya njia hiyo angepashwa kufuata kusulubishwa, pashwa kuenda mpaka kusulubishwa, kushindwa au makosa yote ya ulimwengu mzima alikuwa juu yake, zambi ya wenye zambi wote Maza, magonjwa, magonjwa magonjwa, magonjwa wote iliwekwa juu yake. Nasi tunaweza kuwazia akose sura yake, asa alifana namna gani? Alichukua yote hiyo kwa sababu ya upendo wetu, kwa sababu ya upendo wetu, kwa sababu ya kutupenda wapendwa. Ukombozi ilimuhesabia ili, ili ilimuomba kitu fulani, kitu kubwa, nasi kwa dhahabu na fedha lakini kwa damu ya damani ya mwana kondoo ndio tulikombolewa. Na sasa kama tunaweza kujiweka katika hali ambayo tuliokuwa ndani mbele, pasipo Mungu, pasipo tumaini, tukiwa chini ya hukumu hapa duniani, na hapo sasa Mungu alituhurumia na akaleta neema yake ndani ya maisha yetu. Sasa kunafanyika nini ndani yetu sasa kunakuwa kuvunjika kwa ndani, kupasuka kwa ndani, huzuni, yale ambayo tunayoita kwamba ni toba, kugeukia. Lakini kuhuzunishwa inaanza kwanza mbele ya hiyo. Tunahuzunishwa sana kwa sababu tuliweza kuwa wasimamizi ya kuacha Bwana alikamata njia kama hiyo, na hapo sasa tunamshukuru kwa sababu alikamata njia hiyo, ili aweze kulipa deni, ili alipe hiyo malipo mara moja tu kwa ajili ya ukombozi wetu. Moyo mpendwa, usitumike kwa ajili ya kupata ukombozi, lakini wewe ingia katika pumuziko ya Mungu. Kuna pumuziko ya sasa kwa ajili ya taifa la Mungu. Bwana wetu anasema tena leo ya kwamba kucheni ni kwangu ni nyote ambao mliochoka na mnaolemelewa, nami nitawapatia pumziko, nitawapatia kuburudishwa, nitawapatia pumziko kwa ajili ya nafsi zenu. Leo tena tunaweza kufanya mazoezi mamoja pamoja na Mungu, turudi kwa maneno yetu juu ya ya mazoezi ya Pentecost, lakini hayo yote inatembea pamoja siku ya tano takatifu wanasiki yake kicebeka kuhusu kusulubishwa kuhusu kufufuka kuhusu kupanda kwa Bwana kumwanga kwa Roho Mtakatifu. Na hayo yote hiyo yote ni sehemu ya huo mpango mkubwa wa ukovu wa Mungu kwa ajili yetu nasi, na hatuwezi kusema ya kwamba nakubali moja na sasa nisitaki kingine yote, injili ya ujao, ukovu ya ujao wale waliokombolewa wana haki ya kuweza kuishi na kupokea yale yote ambayo mkombozi aliyotayarisha kwa ajili yetu, yale aliyotayarisha kwa ajili yetu na aliyoweka kwa upande wetu na kututayarishia. Tusome hapa ndani ya matendo ya mitume sura mbili kwenye mstari wa makumi tatu na mbili na makumi tatu na tatu. Matendo ya Mitume sura mbili mstari wa makumi tatu na mbili na huyu Yesu Mungu alimfufua nasi sote tuko washuda wake makumi tatu na tatu. Basi akikwisha kupandishwa hata mkono wa kume wa Mungu na kupokea kwa Baba ahadi ile ya Roho Mtakatifu amemwanga hili munalo ona sasa na kusikia. Mumesoma nyote? Tone kwanza kuonekana kwa Mungu ndani ya mwana ndani ya mwili akiwa katika sura ya mtu na kisha baadaye kuonekana kwa Mungu ndani ya Roho Mtakatifu, na Yesu ndiye ambaye aliyepokea Roho Mtakatifu hapa ndani ya mwili wake wa nyama ambaye alibaki juu yake. Nataka kuwasomea hiyo. Hayo ni mambo ambayo tunapaswa kujua, ili tuweze kujua tena namna gani ya kuweza kupanga andiko tofauti za Biblia. Ndani ya Matayo sura tatu Matayo sura tatu kwenye mustara wa kumi na moja imeandikwa Matayo sura tatu mustara wa kumi na moja: Kweli mimi nawabatiza ninyi kwa maji hata toba, lakini yeye anayekuja nyuma yangu ana nguvu kuliko mimi, hata sistahili na sistahili hata kuchukua viato vyake. Yeye atawabatiza ninyi kwa Roho Mtakatifu na kwa moto. Tumesikia hiyo, na hivyo hivyo, kama vile Yesu alivyotimiza ukombozi wa alivyotimiza kazi ya ukombozi na alivyofundisha wanafunzi wake kwa siku makumi nne na aliwabariki akinyosha mikono yake, na wakati alipokuwa akiwabariki alichukuliwa mbinguni. Na sasa asa, sasa alipokea nikusema, nikusema alipokea nikusema, nataka kuwasomea hii Nataka kuisoma ili yale yaweze kusindikana kama vile ndio andiko na sio kwa kusema kwangu. Matendo ya Mitume sura mbili mstari wa makumi tatu na mbili. Huyu Yesu Mungu alimfufua nasi sote tuko washuhuda. Basi akikwisha kupandishwa hata mkono wa kuume kwa Mungu na kupokea kwa Baba ahadi ile ya Roho Mtakatifu amemwanga ili mnaloona sasa na kusikia sasa. Kama tunataka tuweze kuingia katika maneno haya, tunaweza tena kuwa hapa mpaka kesho asubuhi. Akose andiko fulani za Biblia za kukumbuka. Aliweka roho ya mwana wake ndani yetu ili nasi tuweze kusema aba baba. Hapa inahusu msimamo ya wana usiano katikati ya baba na wana. Mungu alifanya ndani ya Kristo. Mwana alifanya mwanzo wa hiyo viumbe vipya, hiyo viumbe vipya vya kiungu. Yeye ni mzaliwa wa kwanza katikati ya wandugu wengi. Sasa kwa sababu gani naandikwa ya kwamba ni ahadi ya Baba? Kwa sababu gani hayandikwa kwamba ni ahadi ya Mungu hasa? Kwa sababu gani? Kwa sababu gani? Na nataka niwasomee hapa haraka ahadi ya Baba. Matendo ya Mitume Sura moja msara wa ine hata akikutana nao akawagiza wasiondoke Yerusalema, ila wangoje ahadi ya baba muliosikia kwangu. Sasa ungepasha kufanyika nini hapa? Na hivyo hivyo, kama vile Yesu ndani ya mwili, yeye kama vile mwana wa Mungu alipokea Roho wakati alipobatizwa na hapo, yeye kama vile mwana wa Mungu mzalo wa kwanza katikati ya wandugu wengi, naye al, alisema kwamba inatupaswa tutimize haki yote. Wakati Yohana alipomaliza kumbatiza, mbingu zikafunguka na Roho akashuka katika sura ya hua. Na sasa ilikuwa ikihusu nini? Huyu ndiye mwana wangu mpendwa ambaye ninapendezwa naye. Tazama, mbele ya macho ya Mungu, mbele ya kuwekwa kwa misingi ya ulimwengu, Mungu alikuwa amekwisha kututayarisha na kutuchagua ndani ya Kristo na akatuweka ili tuweze kuega kuwa wavulana na wasichana wa Mungu. Na sasa yeye kama vile mwana naye angepasha kupokea Roho ili baadaye aweze kuipatia wavulana wasichana wote wa Mungu. Nasi tumegeuka kuwa wavulana na wasichana wa Mungu kupitia imani ndani ya Yesu Kristo Bwana wetu. Wengi wanapokeaka upako, lakini hiyo Roho Mtakatifu ndiyo wana wa Mungu wanapokea, naye anaongozwa katika kweli yote, na sio upako tu lakini roho wa kweli ndiye anayeongoza katika kweli yote, anaongoza wale wote waliozaliwa naye. Tuendelee na kusoma Matayo sura tatu kwanza kwa mstari wa kumi na tatu. Matayo sura tatu mstari wa kumi na tatu ili mujue kwamba inaandikwa hivi na kwamba ilifanyika hivyo pia. Matayo sura tatu mstari wa kumi na tatu wakati ule Yesu alitoka Galilaya hata kufika Yordani kwa Yohana abatizwe naye. Lakini Yohana alitaka kumzuiza, akasema, mimi ninahitaji kubatizwa nawe, nawe unakuja kwangu. Yesu akajibu akamwambia, kubali hivi sasa, sababu hivi imetupa sababu hivi imetupasa kutimiza haki yote. Basi so akakubali aka. Wakati Yesu alipobatizwa, mara moja alitoka katika maji, na tazama, mbingu zikafunguliwa zikamfunguliwa, akaona roho wa Mungu akishuka kama huwa akakuja juu yake na natazama sauti kutoka mbinguni ikisema, huyu ni mwana wangu mpendwa wangu ninapendezwa naye. Tunaelewa ni kitu gani kinachohusika. tushakaonyesha na kuonyesha mara nyingi katika mahali hapa, ndani ya Yesu Kristo. Yesu alianza mwanzo, alianza viumbe vipya vya kiroho, yeye ni Adamu wa pili. Na hivyo hivyo, kama vile ndani ya Adamu wa kwanza wote wanakufa, nani? Katika Kristo, ndio wote wanaoamini, wanaomwamini wote kwa moyo wao, wote wanapata kuwa hai, nani? Kupitia kuzaliwa upya, ndio tunazaliwa ndani ya hiyo uzao wa kiungu adiko, nasema kwa sababu sasa sisi tuko wazao wa kiungu, hatuko tu uzao wa kimutu au wa mwanadamu. Na kama tumezaliwa upya, sisi sasa tuko sehemu ya tabia ya kiungu, ni kusema sasa tuko uzao wa kiungu, wafalme na wakuhani wa Mungu wetu na Baba, kwa maana ni kwa hiyo ndio tulitayarishwa. Na hivyo hivyo, kama vile Yesu alikamata njia ya utiifu, utiifu mpaka kifo juu ya msalaba, ili aweze kuvunja kutotii kwa kwanza kuliofanyika ndani ya bustani ya Edeni, naye alikuwa mtiifu, mtiifu mpaka kwenye kifo juu ya msalaba, njia ya utiifu na njia ya imani na njia yako na njia yangu pia. Hakuna njia ya imani pasipo utifu, na hakuna njia ya utifu pasipo imani. Naomba kufanya uhusiano katikati ya mambo hayo mawili. Abrahamu aliamini Mungu naye akati akati Mungu naye akafanya yote ambayo Mungu aliyomwambia: Kamata mwana wako mmoja ambayo naye mpenda, na umtoe kama vile zabihu katika mahali ambapo nitakapo kuonyesha. Yesu aliti na, wakati alipobatizwa mbingu zikafunguka, na tazama Roho akashuka juu yake kwa ajili ya kuweza kutetea mwili huo wa dunia wa udongo, kwa maana maandiko matakatifu yasema, naye alifanana nasi ni kusema kama vile sisi, alikuwa kula alikuwa kikunywa alikuwa kishoka alikuwa kiregea alikuwa kilala, alikuwa mwanadamu katikati ya wanadamu. Kwa nje alikuwa mwanadamu, lakini kwa ndani alikuwa Mungu. Alikuwa Mungu aliyeonekana kwa sura ya mtu, lakini tunapasha kuona hiyo waziwazi. kifuniko kia nje kilikuwa kia mtu lakini baadaye roho akakuja ili aweze kutetea mwili huo na kuupigania, na hivyo hivyo Roho wa Mungu anapashwa kuja juu yetu na kuingia ndani mwetu na kufanya makao yake ndani yetu, ili kupitia nguvu za roho mwili huu wa nyama au wa udongo uweze kupia kubadilishwa. Kwa maana hivyo ndivyo inavyoandikwa ya kwamba, kama nguvu za yule aliyefufuka Yesu toka wafu zinakaa ndani yenu za ndani ya mwili yenu ya kufa na mili yenu nayo mili yetu inayokufa pia itafanywa kuwa hai itabadilishwa. Ni lazima sana kwa ajili ya kupata sehemu kwa unyakuo, kwa ajili ya kupata sehemu wa kubadilika na kupata unyakuo. Inaomba kwanza tuweze kufanya mazoezi ya hiyo batizo roho kama vile walivyoishi kwa mwanzo wa amini wa kwanza. Na kama sio hivyo, na kama sio hivyo, tutabaki nyuma, hatutanyakuliwa. Akose neno hilo liko ngumu, na akose mtu anaweza kusema kweli, ingali tena. Habari njema hii, habari njema, ujumbe wa furaha, si nusu kweli, si si kweli nusu, si kweli nusu na sio kwamba tunaweza kuweka kitu moja huku pembeni, kwamba kwamba tunaweza kusaidia hii ni kweli, au kwa mmoja au kwa wengine. Hapana, injili ya ujao ni sehemu ya yote, ambayo ndiyo sehemu ya hayo, inakuwa ndani yote. Na kama sasa ina kweli, na kama ni kweli, zilizowekwa pembeni zinapaswa kuwekwa ndani, zinapaswa kuingizwa ndani na kuweza kuziishi na kuweka katika hali moja kwa ajili ya kanisa na kwa ajili ya Mungu. Yoza kusoma maneno fulani juu ya mchungaji mmoja wa injilisti wa, wa alisoma neno moja la Biblia nayosema kuhusu ubatizo wa, wa kibiblia, na mahali ambapo Paulo aliweza kusema kwamba ninafurahi kwa sababu sikuweza kubatiza katika wa Korinto, na kisha akasema watu watatu, wao wawili ambao waliobatiza, na kisha mtu huyo akakamata andiko hiyo ili aweze kuonyesha kwamba ubatizo ya maji haina maana. Pahali ya kuweza kukamata andiko zingine zote za Biblia juu ya mambo hayo, waliweza kuchagua moja na kose na pia walikamata huo mwizi juu ya msalaba ambaye hakuweza kubatizwa kwa sababu hakupata heyo heri heli ya kubatizwa. Na iko hivyo hivyo pia kuhusu maneno pia ubatizo ya Roho. Kuna watu ambao wanaotafuta maandiko na ambao wasio na mambo fulani juu ya kitu hacho na ambao ambao hawana kitu fulani, wasiojua mambo hayo wanaandika na wanazungumza wakiwa pembeni ya Mungu. Lakini hapana, sisi tunashukuru Bwana kwa sababu hatuna hitaji ya kuweza kupatia ma, ma, ma, ma ripoti kwa mtu fulani au kwa dhehebu fulani, lakini tuna heri ya kuweza kutangaza kwa uhuru na kwa uhakika ujumla wa ukovu wa mpango wa ukovu wa Mungu wetu kama vile ilivyotangazwa katika Ukristo wa kwanza na ubatizo wa Roho naye ni sehemu ya hiyo mniambini ao hapana? Kama roho hangeliweza kuja juu ya hiyo kifuniko ambayo tunayojua kama vile Yesu Kristo juu ya mwili huo wa nyama, huyo mwili wa mtu, hakuna ufufuko ambao ungepasha kufanyika. Kutetea kwa mwili yule ungepasha kufanyika ili uweze kuokoa nafsi na mwili damu ilikuwa imekwisha kufanya kazi yake. Mnaelewa hiyo? Kama inahusu msamaha, msamaha hauko katika ubatizo wa Roho Mtakatifu, na hauko pia katika ubatizo wa maji. Msamaha wa zambi uko katika damu ya mwana kondoo. Tumeelewa hiyo? Msamaha, ukombozi okovu, neema na hiyo yote tuliipewa kupitia damu ya mwana kondoo. Lakini pia inaomba kwenda mbali kwa maana, kwa wakati wa kwanza ya kwanza ishaka malizika, hiyo orodha ya zambi ishaka futwa, kujua zambi ishaka pasuliwa. Lakini sasa, roho wa Mungu anapaswa kuanza, anapaswa kutengeneza maisha yetu, ili aweze kufanya kuzaliwa upya na kufanya kuzaliwa upya ndani mwetu, na wakati hiyo inapofanyika hapo sasa njaa inapanda ndani ya nafsi yetu, so, ili sasa tuweze kujazwa kwa nguvu za juu, kujazwa kwa nguvu za juu na hizo nguvu za juu zina, este, mambo mengi. Kwanza inaanza na kazi ndani ya kanisa so, wandugu wa Ukristo wa kwanza waliweza kuvikwa kwa nguvu za kutoka juu, walivikwa nguvu za kutoka juu nguvu za Roho ili baadaye waweze kuendesha huduma ya Yesu mwenye kulingana na neno la andiko ya kwamba makazi ninazozifanya nanyi mtayafanya pia, na hiyo ndiyo Bwana aliyosema nani, hiyo ndio nimpasha kufanyika na kutendeka nani, hiyo ndiyo Yesu aliyoonyesha waziwazi wazi akisema mubake Yerusalema, ni kusema kwa maneno mengine msisafiri musiende mahali popote, lakini mungoje, mungoje hapa Yerusalemu mpaka muweze kupokea na kuvikwa nguvu za kutoka juu. Ndipo sasa mutakuwa washuhuda wangu Yerusalemu, huko Yudea, Samaria na mpaka mwisho wa dunia. Lakini kama inahusu itaji yetu kuyakweza kunyakuliwa hiyo sasa haihusu wandugu ambao wanaotumika ndani ya kanisa kupitia neno au pamoja na neno, lakini hiyo inahusu waamini wote. Kwa maana kama vile tumekwisha kusema ndani ya kumina kwa Roho Mtakatifu, kuna aina nyingi ya makarama na ya matunda na ya kazi na ya kazi ya mamlaka ya mafundisho na ya faraja. Kuna aina nyingi kuna mambo mengi iliyo tofauti katika yale ambayo Roho Mtakatifu anatimiza ndani ya waamini ambayo wanaojaza, lakini nayo uhusu sasa unyakuu sana sana. Kuna andiko ambazo zinazo wazi wazi, ambazo hakuna mtu anaweza kuzisahau au au kuweza kuzitafsiri kwa namna iliyo tofauti kwa namna tofauti. Waefeso, Waefeso sura moja, mstari wa kumi na tatu. Wa Efeso sura moja, Haya nahusu sasa waamini wote wa Efeso, sura moja, mstari wa tatu: ndani yake ninyi vile vile, wakati mliposikia neno la kweli, habari njema ya wokovu wenu, ndani yake mumekwisha kuamini, vile vile na kutiwa muhuri wa Roho Mtakatifu wa ahadi. Mstari wa kumi na nne: ndiye aliye arabuni ya urithi wetu ili kuleta ukombozi kwa mali yake mwenyewe kuwa safi ya utukufu wake. Tume kusha kuelewa hiyo, nyote tumeelewa, sote hapa. Nguvu za Mungu sio tu nguvu hapa, roho ya Mungu sio nguvu tu, lakini hapa inahusu muhuri, inahusu muhuri. Nao wanaowekwa muhuri ni wale ambao wanaoamini neno la kweli, ambao wanaolikubali na wanaolipokea, walio sehemu ya uzao wa kiungu ambao wasiopingana kweli na ambao wasiopingana naye, lakini wanaojiacha wakiongozwa na Roho katika kweli yote, sawasawa na neno la andiko ya kwamba watakase katika kweli yako, neno lako ndiyo kweli. Na kisha neno lingine, tafuteni salama na utakaso, pasipo huu hakuna mutu atakaye mwona Bwana. Wapendwa, wakati tunapo kumbuka tunapokumbuka kurudi kwa Yesu kulio karibu sana, tungepasha kutambua uhitaji wa wa wakati au hatari ya wakati na umuhimu wa kuharakisha ya kufanya mazoezi pamoja na Mungu, ni kusema mazoezi ya Roho Mtakatifu. Siwezi kuyaeleza kwa marefu hapa. Kwa ajili ya wale ambao wasioweza kuamini kwa ujao, neno kumiminwa kwa roho kunaweza kuwa upako, kupewa nguvu za kutoka juu, inakuwa kuvikwa kutoka nguvu za kutoka juu, lakini si kuwekwa muhuri. Lakini wale wanaowekwa muhuri ni wale ambao walioweza kuwa mali ya Bwana Mungu milele na milele watakaokuwa mali yake, kwa maana pia kuna wale ambao Bwana atakaowaambia, ya kwamba kuna wale ambao Bwana atakaowaambia, mwende mbali nami ninyi ambao mliotenda uzalimu. Lakini pia watasema, Bwana, hatukutabiri? Hatukufanya mambo makubwa kwa jina lako? Hatukufukuza mapepo? Hatukutabiri? hatukuponya wagonjwa? Lakini Bwana atasema ya kwamba mwende mbali nami nyinyi mnaotenda uzalimu ndani ya kanisa la Mungu aliye hai. Hapa inahusu ni kwamba kila utangazaji, kila neno lote, kila mahubiri, kila mafundisho yote yaweze kuwekwa na kuonyeshwa kwa namna njema, ili wote waweze kujipima kwake, waweze kujipima na kuchunguza, na kisha baadaye waweze kushukuru kama ndani mwao hamuna kupinga, ndani yetu, kama ndani mwetu hamuna kupinga wakati neno linapotangazwa. Kama uasi wa ndani unaweza kuonekana, Tuombe Mungu aweze aweze kuichukua mbali nasi, na uweze kujifungua kwa ujao, uweze kujiacha, neno liweze kuingia ndani yako, na roho aweze kuingia ndani yako. Tunaamini ya kwamba neno na roho vinatenda pamoja ndani ya kundi lililokombolewa kwa damu. Katika andiko ya Nabii Isaya imeandikwa, alinituma mimi na roho wake au alituma neno lake ili awaponye. Nikusema kuna matamshi tofauti ambayo yaliyo na lengo moja ni kusema kuleta waamini wa kweli ili waweze kutayarishwa kwa ajili ya siku ya utukufu ya kurudi kwa Yesu Kristo Bwana wetu. Alikuwa mfano wetu hapa duniani ndani ya mwili, alikuwa mtiifu, alijibatizwa na mbingu zikafungulikwa na Roho akashuka. Yeye mzaliwa wa kwanza alipokea Roho, na kisha baadaye akaimimina, naye angali anaimimina tena juu ya wavulana wasichana, wote wazaliwa wa kwanza wa Mungu. Na hapo sasa tuna alama na uhakika ya kuwa wana ha haki ya kufanya kuwa wana kama vile avyoandikwa kwa wale wote waliompokea, aliwapatia haki ya kuweza kuwa wana wa Mungu wale wote wanaoamini jina lake hapa ndani ya waefeso sura ine imeandikwa kwenye musara wa makumi tatu waefeso sura ine musara wa makumi tatu wala msihuzunishe roho mtakatifu wa mungu ndani yake mulitiwa muhuri hata siku ya ukombozi kwekwa muhuri mpaka siku ya ukombozi. Tunaweza kuingia katika sura nane ya Waroma mahali ambapo Paulo anaandika na kueleza ya kwamba viumbe vyote vinaugua ili viweze kufunguliwa watoke katika utumwa au uharibifu wa Roma, sura nane tunasoma kwanza shahiri ya kumi na moja. Waroma nane, musa kumi na moja. Lakini kama roho yake yeye aliyefufua Yesu katika wafu anakaa ndani yenu, yeye aliyefufua Kristo katika wafu atawapa uzima kwa miili yenu iliyo katika hali ya kufa kwa sababu ya roho yake anayekaa ndani yenu. Hilo neno la Mungu kweli, natambua ni ya lazima sana na kwamba hii ni lazima neno, narudia tena ingine mara moja, na sio kuweza kupokea tu uzima wa milele. Uzima wa milele ulipewa kwa watu wote ambao wanaogeuka kuwa waamini kwa moyo wote ndani ya Yesu Kristo, wanaoamini kwa moyo wao wote ndani ya Yesu Kristo, sawa sawa na neno la andiko Yohana sura 5: mstari 24, neno la andiko ambalo ndugu Branham alikuwa akipenda sana. Haihusu kuweza kupokea uzima wa milele tu. Na acha niweze kusoma Yohana sura tano mstari ishirini na nne. Kweli kweli nawambia ninyi yeye anayenisikia yeye anayesikia neno langu na kumwamini yeye ambaye aliyenituma ana uzima wa milele, hafiki kwa hukumu, lakini amepita kutoka mauti akiingia katika uzima. Tunapokea uzima wa milele kupitia imani ndani ya Yesu Kristo bwana wetu, lakini hapa inahusu zaidi ya hiyo. Hapa inayohusu sasa unyakuu haihusu kuweza kuwa na uzima milele tu, lakini kubadilishwa ndani ya miili yetu, nayo kufa na kisha baadaye tuweze kunyakuliwa. Hii hii ya kufa inapaswa kuvaa kutokufa, hii inayoharibika haribika inapaswa kuvaa kutokuharibika. Hatutaki kuwa tumeokolewa tu, tunataka tuweze kuwa sehemu ya bibi harusi, tunataka tuweze kuwa sehemu ya ufuko wa kwanza, tunataka tuweze kuwa pale wakati Bwana atakaporudi. natazama ona gisi ni wazi, inaandikwa hapa pia, ni kusema mstari 11 Waroma sura 8. Lakini kama roho yake yeye aliyefufua Yesu katika wafu, ndiyo anakaa ndani yenu, yeye anaye aliyefufua Kristo katika wafu, atawapa ninyi uzima kwa mili yenu iliyo katika hali ya kufa. Ni lazima sana tuweze kujua hii, Waroma sura 8. Sasa mstari 19 ni lazima sana ili makao iweze, roho aweze kufanya makao yake ndani mwetu. Mw, wa Roma sura 8 mstari 19, kwa maana vitu viumbe vyote vinangojea kwa hamu sana ufunuo wa wana wa Mungu. Na sasa nataka kuingia kwa mstari wa 23 wa Roma sura 8 23, wala si hivyo tu, lakini sisi wenye tulio na malimbuko ya roho. Mnaona ni kitu gani kinachohusika? Yeye, yeye mzaliwa wa kwanza na sisi wa malimbuko. Ma roho ndiye karama ya kwanza. Roho ndiye karama inayopewa kwa wa malimbuko. Ni kusema, hiyo roho moja hiyo roho moja iliyokuwa ndani ya Kristo na ni hiyo roho moja ndiyo wana wote wavulana wote wasichana wa Mungu wote wanakuwa nayo. Paulo alisema pia ndani ya Efeso sura tano ya kwamba hapa kuna siri kubwa, ninasema siri hii kwa Kristo na kanisa. Mwili mwili wa mwili wangu na mfupa wa mifupa yangu, sisi ni nani? Sisi tuko wa neno, tulitoka katika neno. Tulitoka roho tulitokea ndani ya roho. Na hapa tukaongea kuwa moja ndani ya Yesu Kristo Bwana wetu. Kitu moja. Kinaandikwa pia hapa katika sehemu ya pili ya mstari wa ishirini na tatu ya sura Waroma sura nane Waroma Roma sura nane mstari wa ishirini na tatu sehemu ya pili. Lakini sisi wenye tulio na malimbuko ya roho, sisi vile vile tunaugua ndani ya roho zetu tukitazamia kuwekwa kama wana ndio ukombozi wa mwili wetu. Nafsi yetu ilikombolewa, iliokolewa, haiwezi kuzeheka, haiwezi tena kufa. Tulishakapokea pokea uzima wa milele ndani ya nafsi yetu, lakini inayohusu sasa mwili, hakuna tofauti kwa yule anayamini na asiamini, wote wanazeheka, wote wanagunjama sura wote wanapokea nywele nyeupe, wote wanapoteza nywele kwenye vichwa vyao, wote wanagonjwa na kadhalika, wote wana kufa, mwamini au hapana. Mtu anayeamini au asiamini, wote wanakufa. Hiyo ndi maisha ya kawaida. Lakini wale waliotutangulia wote wanangoja siku ya utukufu, asubuhi hii ya utukufu, ambamo Yesu atakaporudi ili achukue walio wake karibu yake nyumbani. Na sisi ambao tunaoishi sasa kwa mwisho wa wakati, sisi ambao tunao tumainia unyakuo, na ningetaka sasa ili muweze kuyashuhudia. Nyote mnaamini, nyote mnaamini kweli ya kwamba Yesu Kristo atarudi katika kizazi hiki? Amina, naamini hiyo, naamini hiyo na nakubalishwa kwa maneno haya ninyi ambayo munayonijua kwa miaka mingi, mnajua ya kwamba niliweza kusema mara nyingi ya kwamba ilikuwa haijakuwa hivyo, kwa sababu ya unabii wa Kibiblia. Kama mnaweza kuniuliza leo, ningeliweza kusema ya kwamba sasa iko karibu, iko karibu sana, iko kwenye mlango, na kama mnaweza kuniuliza Nine, hey, sasa tunaweza kutamka kwa namna moja au kwa namna nyingi kwa namna ya wakati. Hapana, hakuna mtu anaweza kufanya kufanya hivyo hivyo, na Mungu hawezi kufanya hivyo. Lakini hayo ya, yatafanyika lakini kubalishwa ya kwamba tunaweza kutumainia au tunaweza, tunaweza kuhesabia hata kwa vidole vya mkono. Tuna uhakika, na kubalishwa ya kwamba tunafika kwa mwisho ndani ya kuharakisha, na kwamba mambo ambayo yanapaswa kufanyika yatafanyika moja baada ya nyingine haraka haraka Iwe katika hali ya kisiasa, iwe katika hali ya kibiashara, iwe ndani ya kanisa. Ndani ya kanisa mnajua namna gani yanafanyikaka. Kwa sababu nawazia hiyo, jana jioni mliweza kusikia ndugu Branamo akisema kuhusu gari ambayo aliyoona ndani ya maono, na kwamba hiyo gari haitakuwa na hitaji ya kuweza kutembezwa, na sasa iliweza kuonyeshwa kwenye fare ya huko Hanovre, ilionyeshwa hapa pamoja na yote iliyo ndani, wanasema kwamba hii gari ilikuwa ya kuona sana. Iliweza kupimwa na makumi kenda na kenda ya mabarabara makumi kenda na kenda kumi na moja ya mabarabara ya Ujerumani iliweza kukubaliwa kutembea kwa gari hiyo, na kwamba watu hawana hitaji ya kuweza kutembeza gari hiyo, na kwamba wanaweza kugunja mikono na kugunja miguu na kuzungumziana. Na kwangu mimi, wakati posikia kwenye redio hiyo, moyo wangu kapiga haraka haraka katika Mwaka elfu moja mia kenda makumi tatu na tatu Ndugu Branamu aliyaona, na sasa gari hiyo ilionyeshwa kwenye uwanja wa Hanovre kuna juma ine iliyopita. Sasa tumekaribia sana mwisho, nasema hiyo kwa uhakika. Nasema hii katika hii siku ya kwanza ya juma ya Pentekosti. Ndugu Branamu alisema katika wakati yule ya kwamba niliona huyu mwanamke wa mrembo akikaa kwenye kita kwenye kiti cha in, kwenye kiti cha ufalme alikuwa akitengenezwa vizuri, mrembo lakini alikuwa muuaji ndani ya moyo wake, na kisha baadaye bila kuwa na ufunuo kwa maneno haya, na kisha akaandika nyuma ya karatasi yake, akasema kwamba hii itakuwa ni kanisa la Kikatolika la Roma. Kama mnaweza kujua sasa inayofanyika katikati ya hii madhehebu, kama mlisoma hii maripoti iliyopita, ambayo mwaskofu wa Kiprotestanti ya nchi yetu anayosema ya kwamba sisi wa Protestanti tunahuzunika sana kwa sababu hatuna mashapele na kwamba tunahuzunishwa kwa sababu hatuna maviti mahali pa kutubia kama vilivyofanyika katika kanisa la Katolika la Roma. Lakini kama tunaweza kutambua kwamba mambo yote yuko katika, mambo yote yuko naingia katika Roma kupitia komunizmi na kwamba mambo yote inamezwa na kwamba katikati ya hiyo sasa kuna mwito wa kiungu ikisema ninyi taifa langu mtoke musiguse kitu kichafu mtengane makutano mengi ya watu inachukuliwa washaka pofushwa lakini ningependa ili huyo wainjilisi au wahubiri au wachungaji wa wainjilisi waweze kusoma hiyo makaratasi ya kwanza kwanza ya, injili, ya, ya, ya, ya, ya, ya luteri aliyosema kuhusu Nabii Danieli. Hiyo lazima sana muweze kusoma hiyo maneno ya kwanza ya kitabu cha Danieli aliyoandika maluteri uteri. Ningelipenda ili niweze kujua kama huko wapi mchungaji wa Kiprotansi ili aweze kuyiandika na kuweza kuituma kwa wanzake wafanyakazi wenzake wa pasteri ao wachungaji. Nasasa niweza kuuliza sasa leo waluteri wangali waluteri, unaelewa hiyo. Nataka kufanya kulinganisha na sio upendo wa kwanza uliweza kupotea lakini kuna siasa ya kisehebu ambayo imeingia katika hali yote, katika hali yote, na mliweza kuisikia ninyi wenyewe. Wanaita ya kwamba kuweze kuwa uchumi wa ulimwengu, ya kwamba kuwe mitumikio ya ulimwengu, ya kwamba mtu mwanaume mkubwa ambayo pasha kuingia katika hali ya ulimwengu. Hapa kunasema kwamba banka ya ulimu, ya, ya Ulaya ya kwamba kuna umoja wa Ulaya. Hiyo yote, hiyo yote inaenda wapi? Mungu aliweza kupatia macho ya kupakaliwa, tuliweza kuona, tuliweza kusikia au hatuweza kuyaona? Lakini kweli tuliweza kuyaona, tuliweza kuona pia unabii wa Biblia. Kama nilivyosema, hatuwezi kusema kwa maneno haya kwa katika siku hizi. Ninahuzunishwa kwa sababu sikuweza, sikuweza kusema maneno haya. Ninataka kusoma maneno fulani ya Matendo ya Mitume moja ambayo ndani yake Petro anatetea yale yaliyofanyika katika nyumba ya Cornelio, na kisha maelezo ambayo aliyofanya kwenye sura kumi na moja ya matendo ya mitume. Matendo ya mitume sura kumi na moja, kwanza, kwa sura ya kumi na tano na kumi na nane. Mara kunapoandikwa hivi, nami nilipoanza kusema Roho Mtakatifu akawashukia kama alivyotushukia sisi katika mwanzo. Mnatambua matamshi haya, mwelewe, mukamate matamshi haya ya kwamba Roho Mtakatifu akashuka juu yao kama vile alivyoshuka juu yetu kwa mwanzo. Nikisema mazoezi hayo mamoja, mstari kumi na sita. Matendo ya Mitume sura 11. Na nilikumbuka neno la Bwana namna alivyosema Yohana atawabatiza kwa maji, lakini ninyi mtabatizwa kwa Roho Mtakatifu. Roho akashuka juu ya waamini kama vile alivyoshuka kwa wale wa kwanza. Kwa namna hiyo moja, ndani ya Matendo ya Mitume sura kumi na tano kwanza kwa mstari wa sita, tunasoma Matendo ya Mitume sura kumi na tano mstari wa kumi na sita, mstari wa sita, samahani, mstari wa sita. Mitume na wazee walikusanyika wafikiri neno hili, na nyuma ya mashindano mengi, Petro alisimama akawambia, ndugu zangu, mnajua ya kama katika siku za kwanza Mungu alinichagua katikati yenu, katikati yetu ili mataifa wapate kusikia neno la habari njema kwa kinywa changu na kuliamini ndani, naye Mungu mwenye kujua mioyo yetu au mioyo ya watu aliwakubali, akiwapa Roho Mtakatifu vile vile kama alivyotupa sisi. Mmelewa hapa, pia kama vile alivyotupatia sisi, na kwa namna hiyo na kwa, si kwa namna nyingine, na hivyo hivyo, kwa namna hiyo moja, kama vile alivyotupatia sisi kwa mwanzo. Hakufanya tofauti, mstari wa tisa, pasipo upendeleo kati yetu sisi nao, akisafisha mioyo yao kwa imani. Kama Mungu angeliweza kufanya, kama Mungu hakufanya sasa tofauti au upendeleo katikati ya waamini wa, wa Yerusalema au nao ndani ya chumba cha juu na wale ambao waliokuja baadaye au wapya baadaye. Sasa leo anaweza kufanya tofauti leo? Lakini sikia tena yale ambayo inayoonyeshwa hapa, alisafisha mioyo yao kwa imani. Basi tukubali kwa imani ya kwamba nasi alitusafisha. Munaweza kuamini hiyo, na kisha munaweza kuamini kitu kingine Mnaweza pia kuamini kama vile tulivyosikia katika kulinganisha, kama sisi ni kondoo na kama sisi ni kundi au kondoo la zizi lake, na hata kama kuna kitu fulani kinaweza kuwa kichafu, kusafishwa inaendelea inafanyika sawa sawa na neno la andiko ya kwamba yule aliyemjua ajisafishe ye mwenyewe kama vile ye mwenyewe ni safi. Ni kusema kusafishwa ilifanyika mara moja tu, ukombozi, msamaha, wokovu, neema, lakini inaomba kuweza kuja naomba kujua na, kujua, na kusema na kujua kwamba yeye ni kwani mkubwa yeye anasafisha, yeye anatakasa mpaka tuweze kufika kuwa safi, tuweze kuwa takatifu kwa kiwango tunaweza kusimama mbele yake. Msijisumbue, lakini mwamini tu kama vile maandiko matakatifu yanavyosema. Mwamini kama vile maandiko matakatifu yanavyosema, na sana sana wale wanaoweza kubatizwa leo, mwamini ndani ya Yesu Kristo, mwamini yeye kama vile mwokozi wenu wenyewe, muamini yeye, mwamini ya kwamba aliurumia alisamehe, alisamehe, alisamehe, aliteseka na akakufa kwa ajili yenu hapo juu kwenye msalaba wa Golgotha. Mwamini ya kwamba aliwapenda pia, aliweza kuwafanyia neema na kuwasamehe. Mwamini hiyo, namwikubali katika imani ndani ya Yesu Kristo. Ni kwa imani hiyo ndiyo mnahesabiwa haki mbele ya Mungu, mbele ya macho ya Mungu. Msijaribu kuweza kujihesabia tusija, tusijaribu kuweza kujihesabia haki sisi wenyewe, lakini mkubali haki ya kiungu na mkubali kuhesabiwa haki wa kiungu na mweze kusema Bwana, ninashindwa ni, ni mimi ni mwenye zambi lakini wewe ni mtakatifu, na sina hitaji hata uweze kuja karibu yangu, na sina hata na sina hata hitaji ya kuweza kukaribia wewe. Lakini basi unikubali na mutambue na mkubali ya kwamba neno la Mungu lisema hivyo, na kwamba watu walikuwa wamekuu wamekuu wameshindwa, na watu walizaliwa katika ulimwengu huu wakiwa wamevunja sheria, wakiwa hawatenganishwa na Mungu lakini sasa Mungu atutenganisha pamoja naye ndani ya Kristo. Lazi mkubali hii kazi ya kupatanisho ile kutimilika kupitia imani. Na mkubali kazi hiyo ile kutimilika ya ukombozi kupitia msalaba wa Golgotha. Na mkubali hivyo, na mtu anayekubali Yesu Kristo kama vile mwokozi wake kwa moyo wake wote, ndani mwake mtatimilika neno hilo lililoandikwa katika mu, Ma m, Marko sura 16 mstari wa 16 na 17, mtu anayeamini na kubatizwa ataokolewa. Mnaamini? na kwa sababu naamini mutabatizwa, ya kwamba kupitia damu ya mwana kondoo kushindwa kwenu na makosa yenu ilifutwa na zambi zenu zilisamehewa. Ubatizo wa ubatizo maji ni uko kwa ajili ya ondoleo la zambi, na kwa sababu mmeamini mnasamehewa na sasa kwa sababu mmeamini mnabatizwa. Na hapo sasa, mlikuwa mmekufa pamoja na Kristo, na sasa mkazikwa pamoja naye, na sasa mlifufuka pamoja naye, ili mweze kutembea pamoja naye katika uzima mpya. Na hiyo ndio inamaanisha ubatizo, sawasawa na Waroma sura sita. Basi Mungu mweza yote aweze kutufanyia neema katika siku hizi na katika saa hii tena, ili tuweze kuwa na bidii mpya ili tuweze kuamini na kutumainia Bwana kwa maana waambia, imeandikwa hivyo ya kwamba mtu anayeweka matumaini yake ndani ya Bwana hata ata haya. Mtu anayeweka matumaini yake ndani ya, ya Bwana atahesabiwa haki, mtu anayemwamini ataokolewa. Leo tunataka tuweze kuamini na tuweze kumtumainia na kumtumainia kwa moyo wetu wote, naye atafanya mambo yote vizuri. Jina lake lisifiwe, amina. Tusimame na tuombe. Baba wa mbinguni, tunakushukuru mbinguni, tunakushukuru kwa moyo wote, kwa sababu ungali wakati wa neema, kwa sababu na uokoa, kwa sababu unasamehe samehe, kwa sababu unapatia neema, kwa sababu unatupatia tena wokovu. O usifiwe kushukuru kwa ajili ya damu na ya mwangika hapo, kushukuru kwa ajili ya ukombozi kupitia damu ya, ninakushukuru kwa ajili ya msamaha, kwa ajili ya salama pamoja na Mungu, kwa ajili ya uzima wa milele, kwa ajili ya pumuziko ambayo nafsi yetu napata ndani yako. O Mungu mwaminifu, bariki wale wote ambao waliyokamata mamudi yao lakini pia bariki wale wote ambao katikati yetu, ambao umekamata maamuzi ya kuweza kuwa hapa kwa ajili yako, ya kuweza kuacha uvuguvugu wote, ya kuacha nyuma yetu udhaifu wote, na kugeuka kuwa wa kuwaka katika roho, kuweza kuwa tayari kwa ajili ya Bwana na kutumikia Bwana. O Mungu mwaminifu, Acha usiache, siku hii kupita pasipo mbingu kufunguliwa na Roho Mtakatifu asipoweza kushuka siku hii sipite pasipo Roho Mtakatifu kuweza kushuka na kufanya juu na kutenda juu yetu kama vile kwa mwanzo, kwa maana wewe haufanyi upendeleo, pamoja na wewe hakuna upendeleo. Tunakushukuru tena kwa ajili ya neno lako, kwa ajili ya damu yako na kwa ajili ya Roho wako kwa maana hao watatu ndio wanashuhudia. Haleluya, haleluya. Bwana mwaminifu, wewe huko karibu nasi, unajaa upendo, huko ajabu. Basi salama yako ambayo iliyo juu ya haki yote ya wanadamu itawale na ilinde mioyo yetu na roho zetu katika jina la Yesu Kristu, Bwana wetu. Amen. Amina.