Deja Bwana asife na shukuriwe kwa ajili ya nyimbo nzuri ambazo tumekwisha kuimba kwa moyo wote. Dans tukiwa si na tumaini ya kwamba kama haijakuwa hivyo de hayo yangekuwa kuwa uhakika, kama vile andiko inavyosema inaomba kuwa mwenye haki siku zote, sana sana mbele ya Mungu ni kweli mara nyingi haijakuwa kama vile tunavyoona ndani ya neno au kama vile tunavyoimba ndani ya nyimbo, lakini ni kitu kizuri kama tunaweza kutambua, na kama tunaweza kuendelea kuchunga imani, na kama tunaweza kusema Bwana, uliahidi hivi na ni hivi ndivyo itakavyokuwa. Kama vile imekusha kusemeka, tunafurahi sana na tunashukuru kila wakati tunapoweza kuwa hapa kwa ajili ya kusikia neno la Mungu. Kwa ajili ya mwamini, hakuna kitu kizuri na kitu cha kupendeza kama vile kuwa ndani ya nyumba ya Mungu na kuweza kufanya mazoezi ya neema ya Bwana kusikia neno lake na kuweza kubarikiwa tena. Muwazie, mara ngapi mungu amekwisha kutubariki. Muyawazie, katika miaka hii yote, mara ngapi Mungu alishaka kutubariki. Mara ngapi alishaka kutubariki, mara ngapi alishaka kutuzungumzia, mara ngapi aliweza kufanya neno lake kuwa kubwa kwa ajili yetu na mara ngapi aliweza kutufunulia siri zake, na mioyo yetu ilikuwa ikiwaka wakati alipokuwa akitutungumuzia. Mwimba nyimbo anasema ya kwamba hesabia mema yote ambayo Mungu aliyokutendea, na kama vinavyoendelea ya kwamba yote ambayo unayokutanana nayo kwenye njia yako ni kusema hesabia mema yote ambayo unayokutana nayo kwenye njia yako. Na hapo kwa mwisho sasa, nasema kwamba utatambua kwamba wewe ni tajiri. Naamini ya kwamba dada dada yangu Erta ndiyo kunipatia maneno ya wimbo huu ambao tulioweza kutamka hapa siku ya tatu iliyopita jioni. Naamini ya kwamba wakati unapita na ni fupi. E, eh, mwanadamu, batisha kila heri. Tazama ya kwamba unafanya safari hii mara moja tu hata nyayo njema nyuma yako. Tazama gisi wakati unaharakisha, pamoja na mambo ya kujifurahisha, vicheko, michezo na pumziko. Mwenye akili anatenda, ni kusema anatumika, anamaliza wakati wake wote akitenda mema. Unaweza kukamata saha moja na mbele hata ya kuweza kutambua saa hiyo moja imekuwa imekwisha kupita, lakini hekima inafundisha kubaki kuwa mwaminifu. Zawadi inangoja waaminifu. O Mokozi, nifundishe kutakasia miaka yangu yote katika kazi yako, tangu leo mpaka kwenye kaburi, niweze kupanda mbegu za uzima huu. O Bwana la... utanipatia neema ya kuwa mwaminifu katika kazi yako, mpaka nafsi nyingi ziweze kuokolewa ndani ya la... nuru yako safi kan... ni vigumu kwa maana um kungali mistari katikati ya hiyo mistari mbili na hii mataratara mpya ambayo haijaweza kutumika vizuri lakini nani, hiyo ndio inayotufikia wakati unapozeheka. Lakini msijisumbue, mimi sipotezi kuona kwangu. Kwa mbali kama sijaweza kuona vizuri kwa karibu, lakini naona vizuri kwa mbali <laughs> wimbo ingine, wimbo ingine inaitwa au inasema hapa ya kwamba kwenye plaje nzuri iliyotengenezwa katika muji wa milele wa mbinguni utaniona karibu na mkono wa Yesu mahali ambapo usiku unakimbia milele na mahali kunaota matunda ya milele mahali wanaimba wimbo wa mwana kondoo. Ona gisi ni vizuri sana na kisha inasema kwamba kukutanana katika chumba cha mbingu. Ona gisi ni vizuri wakati wa kula chakula mahali kunapoota miti ya uzima, kukutanana. Oh, sauti ya baragumu ya wamalaika wimbo wa sifa ya waliokombolewa inasikilikana katika chumba cha mbingu. O rahisi ni vizuri sana. Na kisha anasema ulimwengu huu ni udanganyifu, yote inatikisika, yote inapita na inaanguka na wakati naposikilikana na toka ndani ya mawingu ikisema kwamba hukutanana na hapo, sasa mbali na sauti ya kilio mpaka kwenye moyo mpaka kwenye Mungu. Hako juu kunaimba kwaya iliyobarikiwa, oh, oh na gisi ni vizuri o, oh, na gisi ni vizuri mahali. Ambapo kamba ya kifo inayotengana, lakini inambatanishwa milele na milele, tukitakasiwa tena upya oh. Bai, mahali ambapo sauti ya baragumu ya malaika inasikirikana wimbo wa sifa ya waliokombolewa inasikilikana, inasikilikana katika chumba cha mbingu. Ona gisi ni vema, muwazie kwamba tutakuwa na neema ya kuweza kuwa huko. Wimbo wa tatu niliweza kuipewa na akose pia. Wimbo wa ine, wasafiri wanaenda, wasafiri wanaenda katika katika muji ya walio na heri, ningeipenda niweze kuimba o. Leo leo, ndugu yangu artiweza kuniambia kwamba unaimbaka vibaya na ndio maana sitaweza kuimba lakini ananitakia mema. Wasafiri wanaenda katika muji ya wenye heri, mahali ambapo hakuna machozi, mahali ambapo maua ya ya mbingu inaota, kwa maana huko Yesu anang'aa kama vile jua. Na kisha pambio nasema, hakuna usiku huko hauko, hakutakuwa usiku, kwa maana Yesu anang'aa huko kama vile jua. Kipande cha pili kinasema, huko hakuna maumivu, hakuna maombolezo, hakuna u maumivu, hakuna hata nyayo ya ma... ya, ya kifo, hakuna kushindwa huko, hakuna moyo uliovunjika, lakini furaha tu katika mashamba za mbingu. Kipande cha tatu kinasema, o, muji wa heri, hapa karibu utafikiwa, hapo alama inaweza kuonekana kutoka mbali, mahali ambapo wimbo wasifa mara kondoo hainyamazi mahali ambapo inasikilikana kwa namna ya kuvutia. Kipande cha ile kinasema, mahali ambapo kundi ya heri inasimama karibu na mto wa uzima, wakisafishwa kutoka dhambi zao kupitia damu ya Yesu, mahali ambapo unaweza kuona tu utukufu wa Mungu, mahali ambapo hakuna kif hakuna Usiku na kifo. Kipande cha tano kinasema, Mungu aliwaandika katika kitabu cha uzima kupitia damu ya Yesu, akawaweka juu katika kiwango cha kiungu. Anapangusa machozi yao kwa namna ya upole ya kupendeza katika mji wake na kwa mkono wake wa upendo. Itakuwa ni siku gani ya ajabu, ndugu a, mimi pia wimbo wake, na pia kwa pia kwa furaha kubwa, kama mimi pia ninafurahi sana kwa ajili ya kila wimbo ambayo kichwa chake inasema kwamba wimbo wimbo safi na hapo sasa ninaweza kuimba wimbo huo, na hapo yote inakuwa ya nzuri, inakuwa ya haki, na kisha inasemeka hapa katika wimbo huu sana sana, wimbo wa tano niliyopewa. Sasa kwa sababu gani unalia, e eh, mwana wa Mungu katika mashaka na maumivu? Baba anangoja iko tayari kukubariki, hata vunja agano la uaminifu wake. Wewe amini kila ahadi na umkamate kwa neno pambio anasema kwamba umkamate kwa neno, mkamate kwa neno, wewe amini kila ahadi na umkamate kwa neno. Kipande cha pili, njia yako inaweza kupita katika majaribu na giza, maji ya ziki inaweza kuonekana kama vile haina msingi, lakini yeye anayekushika hata kuacha hata kamwe kwenda. Wewe amini ahadi na amini ahadi na wamini neno lake na mkamate kwa neno. Kipande cha tatu, yeye aliamua kuweza kusindikiza kwa aminifu, naye atakuwa nawe pamoja nawe kautika usiku na nuru. Usimkatae, usimdharau. wakati unapokuwa katika bonde ya wu, kivuli usihuzunike. Kat, usi, usi, usi usiwe katika huzuni, lakini wewe mkamate kwa neno na muamini neno lake. Kipande cha nne, moyo wake moyo wake wewe, moyo wake nguvu zake wewe, wewe mwenyewe kwa ajili yake, wewe mrithi pamoja na Kristo. Wewe amini, unaogopa nini? Wewe yote unayoamini hapa utaiona huku. Wewe amini tu kwa ujao, na waamini neno lake na mushi kwa neno, basi hata tuweze kufanya hivyo. Mara nyingi hiyo inaweza kuwa kama vile ya kuhuzunisha, lakini ataweza kutusaidia kweli, kweli, kweli. Tumekusha kusikia neno mimi sikubali yake kwamba uweze kusoma sura yote nzima lakini leo ilikuwa naomba kufanya hivyo, ili tuweze kuelewa hali ya maneno jisi naosema, na tuweze kusikia tuweze kusikia kwamba namna gani watu wanabadilishana maoni hapo hapo. Kwanza kuna kushangiliwa na kukubali kwa yale ambayo Bwana anasema na baada ya maneno fulani alikuwa amekwisha kuanza kuzungumuza na hapo hapo watu walikuwa wamekuwa na maoni mengine, lakini mara nyingi tunashangazwaka kila wakati watu wanapoweza kubadilisha maoni yao, na pia ndani ya siku zetu wanabadilisha maoni yetu, kwa ajili yetu, kwa ajili yako, kwa ajili yangu, kwa ajili ya kazi ya Mungu au kitu kingine chochote. Lasi, sisi tunajichunguza bila kuchoka. sijui kama kuna mtu fulani, kama kuna mtu ambaye anayejihukumu kama vile mimi mara nyingi de detruir, ninakuwa na hali ya kuweza kujibiomoa mimi mwenyewe ninapoendelea kwa namna hii me, lakini no, hapa tunaona ya kwamba bwana Bwana we, we, wetu yeye mwenyewe naye aliweza kufanya mazoezi ya kwamba watu ambao waliokuwa wamekubaliana naye, na sio juma fulani baadaye au miezi fulani baadaye au miaka fulani baadaye, lakini katika makusanyiko moja ya kiungu katika sunagogi moja, wakati walipokuwa wakisikia hayo mahubiri mamoja hapo hapo wakabadilisha maoni. Kwenye musari wa kumi na tano tunasoma Luka sura ine musari wa kumi na tano Luka sura ine musari wa kumi na tano naye alifundisha katika masunagogi yao akitukuzwa na watu wote. Musari wa ishirini na mbili Wote wakamshuhudia wakashangaa juu ya maneno ya neema yaliyotoka kwa kinywa chake, wakisema huyu siye mwana wa Yosefu? Hiyo ndiyo ilikuwa shida yao. Kama hawangeweza kutamka matamshi haya ya kwamba mwana wa Yosefu, hayo ingekuwa akose vema, lakini yeye hakuwa mwana wa Yosefu, alikuwa mwana wa Mungu na hiyo inaomba kuijua, inaomba kuijua. Walikuwa wameshangazwa lakini wakamupanga sawasawa na mwili, sawasawa na maoni yao. Yosefu ye mwenyewe alitaka aweze kukimbia, alitaka aache Maria, amwache kwa siri, wakati ilipoonekana waziwazi ya kwamba alikuwa na mimba. Na kisha Yosefu aliweza kuwa na ndoto hii ndani yake aliambiwa ya kwamba usiogope kukamata Maria kuwa muke wako mpendwa wako, kwa maana mtoto ambaye aliye ndani ya tumbo yake anatoka kwa Roho Mtakatifu. Lakini hapa wakasema ya kwamba huyu si mwana wa Yosefu? Hapana, lakini yeye hakuwa mwana wa Yosefu, hakuwa yeye. Yeye ni mwana wa Mungu na alikuwa akitangaza neno la Mungu, lakini watu wakampanga sawasawa na mwili, na wangani wanafanya tena pia hivyo leo. Musoro 28 ndio tunasoma musoro 28. Na wale wote waliokuwa katika sinagogi walishangazwa, walijazwa kasirani Wakisikia maneno haya, mstari wa makumi mbili na tisa, wakaondoka, wakamtoa nje ya mji, wakampeleka. Na sio kutomtosha tu ndani ya sunagogi, lakini wakamfukuza ndani ya sunagogi, wakamfukuza pia ndani ya mji, wakampeleka hata ukingo wa kilima, pahali palipojengwa mji wao, wapate kumtupa chini. Mstari wa makumi tatu, lakini yeye akapita katika katikati yao alikwenda zake. Watu wako hivyo kweli. Siku moja wakasema hozana kwa yeye anayekuja kwa jina la Bwana, hozana kwa yeye aliye juu mbinguni. Matayo sura 21 mstari wa 9, na katika Luka sura 23 mstari wa 23 wakasema kwamba hatutaki huyu atutawale Asulubishwe, asulubishwe. Na hivyo ndivyo mwanadamu alivyo, anasumbuliwaka sana sana, majira akose, kama hawezi kuwa, anaweza kuwa aliweza kushikwa na Mungu, na kama anajua, anajua kwa kuwa imara katika imani ndani ya Yesu Kristo. Na hata kama maneno magumu aweza kutamkwa, tunabaki kuwa waminifu kwa Bwana. Unaona, kwa maana hapa Mokozi hakuweza kusema kitu kubwa cha kuhuzunisha au cha kuumiza, lakini alikuwa akiwaonya ya kwamba Alipasha kutimiza mezali ya Matayo sura saba makumi ina mbili, ya kwamba muganga jitunze u mwenyewe, au muganga shigangi u mwenyewe. Mambo makubwa ambayo tuweza kusikia ambayo weza kutimilika huko Kapernaumu ya alisema kwamba uyatimize pia hapa ndani ya mji wako wa kazalikio. Lakini aliweza kutoa mifano mbili hapo, moja iliyo katika ndani ya wakati wa nabii Elia na nyingine iliyo katika wakati wa Elisha. Na kisha akalitaka aweze kuonyesha kwamba alikuwa akihusika na wanadamu na sio kundi ambayo iliyokuwa pale ya kupingana nao au ya kubaliana naye, lakini alitaka aweze kusaidia watu na alionyesha kwamba kulikuwa mjane aliyekuwa huko Serafati na Bwana alikuwa amemsaidia kupitia nabii, na kisha msiria huyo Namani alikuwa mkoma, na kisha wengine wote, na mmoja aliweza kupata msaada na pia huyo mjane, lakini wote waliweza kukwaa na pale ya kuweza kujiwazia ao wenyewe na kusema Bwana kama hauwezi kusaidia moja kama uweze kusaidia leo mtu, kama uweze kusaidia mtu moja leo, ni mimi. Na hapo sasa nisaidie. Na hapo sasa, kama uweze kusaidia kusaidia watu wote, wote wote kusaidia kwa wakati huo, hiyo ndio siri. Kila mtu anaweza kusema Bwana, ni kweli kulikuwa wakoma wengi, lakini ulisaidia mmoja katikati yao. Na kama moja katikati yao angeliweza kusema Bwana, kama unataka kusaidia mtu moja basi ni mimi mimi nahitaji hitaji, mimi nisaidie. Na kama wote wangeweza kuwa na hali hiyo, kama ungekuwa na tabia hiyo hasa, wangapi ambao wangeweza kusaidiwa wote wote. Na iko hivyo hivyo kwa ajili ya huyo mjane. Kama mtu mmoja wangeweza kusema oh, sisi wote tuko katika hitaji kama vile huyo mwanamke aliyokuwa katika hitaji. Na sasa, Bwana, kama unaweza kusaidia mjane, hasa ni mimi huyo kama ntaka kuza kusaidia mkoma ni huyo mimi, ni mimi, mimi, ndiye mkoma huyo. Na hivyo hivyo wakati wa kusikia neno la Mungu, inaomba kuweza kusikia kwamba Bwana anatuzungumzia mimi, sisi wenyewe, sisi binafsi, na kwamba yale anayosema inatuhusu sisi wenyewe, na hapo hakutakuwa tena mambo ya kujisumbua, hakutakuwa mtu atakayekasirika, lakini wote watasaidiwa na ni hiyo ndiyo ndugu Branamu alikuwa akisema ya kwamba kama mmoja wa mkaaji wa Jeffersonville, kama mkaaji moja wa Jeffersonville, kama mkaaji moja wa Jeffersonville angeweza ku, ku, ku, kunyakuliwa unapaswa kuamini ya kwamba ni wewe yule mmoja, na kama haukubalishwi ya kwamba na kuamini ya kwamba ni wewe yule mmoja, ni kusema hautanyakuliwa, na ni hivyo inaomba kuwa na imani ya mtu binafsi ya kwamba Mungu aliweza kunisaidia, ya kwamba Mungu alikusaidia, na, na sio kutangaza tu kwa namna ya ujumla kubwa, lakini mazoezi ya mtu binafsi pamoja na Bwana. Mnajua wakati tunaposoma hiyo hapa kuhusu Bwana wetu, hiyo naumizaka sana lakini iko tofauti na wajumbe wake au wale waliotuma. Alisema ndani ya Yohana sura 15 mstari 20, kama walinitesa watawatesa ninyi, kama walinikubali neno langu watakubali neno lenu na watapokea neno lenu pia. Mwalimu mwanafunzi, mwanafunzi au mwanafunzi hawezi kupata matokeo tofauti na ya bwana wake. Hiyo ni Matayo sura 10 mstari 25. Nataka kusema kwamba nisoma leo andiko ya Yohana na hayo liweza kunihuzunisha kuona jinsi Yohana naye angeliweza kunungunika, aliweza kunungunika kuona jinsi hakuweza kukubaliwa au kuweza ku, ku, ku, kupokelewa kupokelewa. Niliweza kuwaza ya kwamba ilikuwa ni Paulo peke yake anaweza kuishi hiyo, lakini katika barua ya, ya tatu ya Yohana inaandikwa Yohana tatu, Yohana Yohana wa tatu sura moja mstari wa tatu. Mstari wa tatu, Yohana wa tatu: niliandikia kanisa neno, lakini Diotrefe, anayependa kuwa wa kwanza kati yao, hakutupokea hatupokee sisi. Mstari wa tisa wa kumi basi kama nikifika nikakumbuka nitakumbuka matendo yake anayotenda, akitoa maneno mabaya juu yetu kwa maneno maovu, wala hatu hatoshwi na maneno haya, ila yeye mwenye hakaribishi hawa, hawa ndugu, na wale wanaoondoka watakaribisha, anawazuiza hiyo ndiyo alikuwa, kama Petro angeweza kuwa mkali na pia Yohana, Yohana, Yohana ambaye aliweza kuweka umuhimu sana katika upendo katika mahubiri yake na katika barua zake kwa kiwango, hayo yaligeuka kuwa, iliweza kujulikana ya kwamba ndiye aliyekuwa mwanafunzi aliyekuwa akipendwa wa Yesu katika wakati ule na yeye pia aliweza kupita katika njia hiyo na kuandika na kusema kwenye mstari wa tisa ya kwamba niliandika, niliandikia kanisa neno, lakini Diotrefu anayependa kuwa wa kwanza kati yao, hatupokei sisi. Mwazie, hatukubali, hatukubali, hatukubali. Mwazie, hatu mutu wa Mungu, mwanafunzi wa Yesu, mtume mutu aliyekuwa ameshikwa na upendo wa Mungu, na pia mwazi. Katika wakati wa Ukristo wa kwanza kulikuwa pia makanisa ambayo au makusanyiko ambayo wa ndugu walikuwa wanakamata nafasi ambayo isiyotoka kwao, kwa Mungu, ambayo hawakuweza kuwekwa na Mungu. Unaona, hiyo ndiyo matunda. Hiyo ilianza hata asubuhi, asubuhi, asubuhi. Katika Matendo ya mitume sura ishirini mstari ishirini na sita Paulo aliandika ya kwamba baada ya kwenda kwangu. Mstari wa makumi tatu, ya kwamba wandugu watatokea wanaofundisha mafundisho ya uongo na kadhalika. Matendo ya mitume sura 20 mstari 29 na makumi tatu. Na hiyo ilianza asubuhi asubuhi, ilianza mbele sana. Hasa namna gani hayo yalianza, hayo yaliweza kuonekana namna gani? Lakini walitaka waweze kufanya kazi ya kwanza, walitaka waweze kuwa kitu fulani, walitaka waweze kuwa kitu fulani. Tunasemeka hapa yule anayetaka kuwa wa kwanza katikati yao, unaona. Ndiyo, alitaka aweze kupata heshima fulani, na hiyo ndiyo njia inayotenganisha mtu na Mungu, na sio njia inayoongoza kwa Mungu. Lakini mtu anayetaka kuwa mkubwa katikati yenu aweze kuwa mtumishi wa wote, awatumikie, aoshe miguu ya wengine na sio vichwa vyao. Na inasema hapo mbele kidogo la kwamba hatupokei, mstari wa 10. Basi kama nikifika mstari wa 10, sasa nasoma aya ya tatu basi kama nikifika nitakumbuka matendo yake. Unaona pia ya hata mtume anaweza kuvuta nia ya, ya watu kama hao, lakini hiyo haina faida. Lakini mtu mtu ambaye nayekuwa anapasha kujifunuliwa katika matendo, inajifunua katika matendo na inaonekana katika gani, inaonekana mtu yuko namna gani. Nasema hapa nitaonyesha mwenendo wake au wa, wa, wa, matendo yake, lakini fanya hivyo lakini haitabadilisha hata kitu fulani, hakuna kitu kitabadilika. Hata kama unaweza kumuonyesha hata tabia yake na mwenendo yake, haitabadilisha kitu fulani. Inasemeka mbali kidogo, kwenye mstari wa 10 jinsi anavyotuwazia na mawazo mabaya. Sasa ndio leo sasa, wanafanyaka nini kuhusu sisi? Nabii mwenyewe anashuhukumu mwenyewe, nasema Bwana akose mara nyingi niweza kuwa na maodi yangu kwa maneno hayo kwa Bwana, na yeye Bwana anaweza kuona manafasi, kwa hiyo Paula anaweza kufanya nafasi, kwa hiyo ili aweze kusema kitu fulani ili aweze kusema kitu fulani ndani ya Timotheo pili sura ine msura 16 ya kwamba wote waliniacha ila Timotheo peke yake ambaye aliye mtumishi mwaminifu ndani ya ufalme wa Mungu, ndiye ambaye hakuweza kuniacha. Ilikuwa ni nini? Kulikuwa watu ambao walikuwa hawana mema ya kanisa la pahali kwa moyo wao, lakini walikuwa na mema yao au oh, faida yao wenyewe. Msura 16 nasema hapa, basi kama anafi, anatuwazia mawazo mabaya na sio wala, wala hatu hatoshi na maneno haya, ila yeye mwenye kukaribisha hawa ndugu na wale wanaotoka kwa wanaotaka kukaribisha anawazuia pia kwa makusanyiko ya kusanyiko mengine. Unaona ilifanyika katika kanisa katika katika katika katika la kwanza na pia mwanafunzi wa Bwana wa Yesu na Yohana naye aliweza kuishi maneno hayo katika wakati ule. Hiyo liweza kuweza kuanzia katika wa, katika mwanzo. Hiyo uzao mbili ilikuwa haianzie tu katika Kaini na Abeli, na katika Yesu na Yuda, lakini hiyo iliendelea tena, iliendelea tena, roho ya Kristo na roho ya Antikristo. Mnaona kulikuwa mwanamke alikuwa akisema uko mbele ya kwamba katika katika Luka katika Luka ya kwamba heri mwanamke heri, heri mwanamke aliyekuzaa na matiti aliyokunyonyesha. Ilikuwa ni uvuvio mbaya. Sasa namna gani tunaweza kujichunguza na mambo hayo? Namna gani tunaweza kusimama kwa namna mbele ya Mungu? Namna gani tunaweza kusimama kulingana na neno la Mungu? Nafasi yetu au msimamo wetu uko namna gani kulingana na kusanyiko? Tunaweza kujichunguza kwa namna nyingi mbele ya kuweza kutambua sisi ni nini kweli, yale ambayo tulio katika tabia yetu katika salama ya kiungu, ya kilindi, na sio kwamba tunataka tuweze kuwa kitu fulani, lakini yale ambayo tulio takisha. Nasema kwenye mstari wa 11 Yohana wa tatu: wapenzi, usifuate ubaya, lakini wema. Yeye anayetenda mema ni wa Mungu, lakini yeye anayetenda mabaya hakuona Mungu. mtu anayefanya mabaya hakuona Mungu, hakujua Mungu na iko hivyo hivyo. Hiyo ni mstari wa kumi na moja, na iko hivyo hivyo ya, yale yote liyo njema makarama zote nzuri za mungu zinatoka kwa Mungu. Yona kwa Yakobo, Yakobo, Yakobo, Yakobo moja mstari wa kumi, yote natoka. Yote iliyo kibaya inatoka kwa mwovu, inatoka kwa Shetani. Yeye ndiye mwovu, yeye ndiye mudanganyifu, na yote aliye na ubaya huu katika moyo wake nanaye acha kuweza kutenda anapaswa kujua kwamba hatembei katika kweli. Nani nasoma katika maneno haya katika Yohana wa tatu mstari wa kwanza: mzee kwa Gayo mpenzi ambaye nampenda katika kweli. Mstari wa pili: mpenzi, ninaomba usawi katika mambo yote na kwa afya yako kama vile roho yako ilivyositawi. Mstari tatu, sasa maana nilifurahi sana wakati ndugu walipokuja na kushuhudia kweli ya kweli yako, kama ulivyoshika njia ya kweli, kama unavyoshika njia ya kweli, kama vile unavyotembea katika njia ya kweli. Na kisha kuna kuja sasa mstari unaokuwa nzuri, mstari wa nne, sina furaha iliyo kubwa kuliko hii kusikia ya kwamba watoto wangu wanashika njia ya kweli. Katika sura hiyo moja, watu wawili wanaonyeshwa waziwazi, wanatolewa kama vile mfano. Mmoja ni gayus, Gayo, Gayo, yeye kama vile mtu wa Mungu aliyekuwa akitembea katika kweli katika kweli akiwa na uhakika katika kweli, katika kweli, katika uhakika, katika moyo mzuri, ushuhuda kwa namna yote kuhusu hali yake. Na kisha Yohana anaandika ya kwamba hakuna furaha kubwa kwangu kama hii, sijui ameweza kuweza kuhesabia hata ukubwa wa mambo hayo, na mimi ndiyo vile inakubalishwa kwa ajili ya mtumishi ndani ya ufalme wa Mungu. Hakuna furaha kubwa kama vile kuweza kuona na kutambua ya kwamba watoto wa Mungu wanatembea ndani ya kweli, wanatembea wakikubaliana, wakilingana na mambo yote na neno la Mungu, wa kwamba wanajengwa kwa namna hiyo na wanabatanishwa, wanambatanishwa na Mungu kupitia Roho na wanatembea ndani ya neno, ndani ya kweli yote, na ndiyo maana wakati mambo haijakuwa kweli, ni kusema haitem, haikubaliane na neno na inakwaka wakati gani haiko haikubaliana na kweli au inakwaka wakati gani haiko ya kweli, ni wakati haipokuwa inakubaliana na neno haizo kwa tofauti. Nasi tunatoka katika kweli, nasi tunatokea katika kweli na kwa ajili ya kweli, na ndio maana isema kwa namna iliyo wazi ushuhuda wa Yohana ndiyo ushuda wangu ulio wangu binafsi. Hakuna furaha iliyokubwa kwa ajili yangu kama vile kujua ya kwamba wana wa Mungu sasa kwa wakati huu nao wanatembea wakikubaliana, wakifanana na neno na kweli, ni neno la Mungu. Mara nyingi wandugu waliweza kunisikia vibaya kwa namna ya ulimwengu mzima, wakati ma ukosoaji fulani ilipokuwa ikifanyika, ambayo ilikuwa hailingani na kweli, mambo ambayo ilikuwa hailingani na neno la kweli. Na hapo sasa, mambo ya kunitukana iliyofanyika juu yangu ilikuwa kubwa kuliko yale ambayo niliyoweza kuonyesha ndani ya vitabu vyangu. Lakini tutatambua tutatambua ya kwamba kweli inadumu mpaka mwisho, na wale wote wanaodumu katika kweli, nao wanadumu katika Mungu, nao watakuwa na hitaji ya uhusiano huo upatanisho pamoja na Mungu, watakuwa na hitaji ya upatanisho huo mpaka mwisho. Kama mtu fulani anaweza kupita pembeni, anapita pembeni, iko kama vile kwenye njia ya garimoshi. Ndugu yetu Reinhold. Donder iko hapa leo, yeye aliyemtembeza gari ya moshi ili ko hapa anayetembeza gari ya moshi, anayejua ujuzi hiyo sana, alio na ujuzi nyingi, anatembeza gari ya moshi. Sijui kama mnajua hiyo nyote lakini anatembeza magari za moshi katika nchi ya Ujerumani yote nzima na pia hata nchi ya mpaka. Na wakati unapoona hiyo mambo, sio naitengeneza zaka na kuipima vizuri, inaanzaka kwa namna kidogo kidogo kwa mahali fulani, na mahali ambapo mahali ambapo kunapokuwa mambo ya kugeuza, ya kupita, ya kukwepa au kwa mashariki, kaskazini na kusini na hapo kunakuwaka mambo ya kugunja kidogo tu, na hapo hapo unapogunja kidogo, na hapo gari ya moshi inageuka. Na hapo hapo kunakuwa mambo iliyo tofauti, na hapo hapo iko hivyo hivyo kwa namna yote ya wale ambao wanaopita pembeni, wanaopita pembeni, inakuwa kama vile inakuwa kidogo, inakuwa kama vile hata kidogo sana, inakuwa kama vile kidogo sana, inakuwa kidogo, kidogo. Na hiyo mambo ya kutengeneza vizuri ya kupima vizuri inaomba kugeuza tu kidogo, ili kutoka katika hiyo mpaka na katika njia hiyo na hiyo barabara ya gari ya moshi inakuwaka kama vile haitengenezwe vizuri, lakini watu waliweza kuweka hiyo mabarabara ma, ma, ya gari moshi na ikuwa kose katika usiku na katika usiku, wakati gari moshi napokuwa natoka katika njia yake. Kwa sababu gani, kwa sababu gani natoa hii mfano hii niku, nasema hivyo kwa sababu naandikwa kwa sababu hakuna uongo unaokuwa katika mwanzo wake katika kweli. Yona kwanza sura mbili msara wa 20 akose kuna mtu anaweza kusema oh kama tunataka kuendia katika bosari ya deni, na hiyo inaweza kuonyeshwa kwetu wasiwasi ya kwamba adui alikamata neno na kosa aliweza kuigeuza kwa kidogo tu, lakini hapo ndipo kunakuwa shida, hapo ndipo kunakuwa kosa na ni hapo, kwa maana neno la Mungu linapaswa kubaki kama vile alivyoandikwa. Kwa hiyo matafsiri ya neno hili inakuwa ni udanganyifu, inakuwa ni kosa, inakuwa ni uongo ndani, basi inakuwa kila utafsiri yote ni uongo, na ndio maana tunapaswa kusema na tunaweza kusema tu yale, yani, ambayo Mungu aliyosema kweli ndani ya neno lake. Kwa maana kama vile tumekusha kuonyesha, kugeuza, kugeuka inaanzaka tu kwa namna kidogo tu kwa mwanzo, inakuwa ni njia, na kisha tena, na kisha tena kwa kugeuza kidogo ku, na hapo hapo unajikuta katika mwongozo mwingine, inakuwa ni mwongozo mwingine. Tunaona hapa ya kwamba mtu huyu Diotref akukuwa ametambua hii kubadilishwa kwa mwongozo, alikuwa hatambua ya kwamba alikuwa amekwisha kutoka katika njia, aliingia katika mwongozo mbaya bila hata kutambua, bila hata kujua, na hiyo inamaanisha kwamba hapa ya kwamba yule yule anayetaka kuwa wa kwanza katikati kati yao atakuwa mkubwa. Hiyo haikuwa vizuri na haitapaswa kuwa vizuri, haiwezi kuwa vizuri kama vile nimekwisha kusema sasa hivi. Yohana alitaka aweze kumwonyesha na kumuonyesha tabia yake. Yohana mtume wa upendo aliweza kuamua kuweza kumwonyesha mishikamatio yake, hiyo maonyo mbaya na hiyo mawazo mabaya alitaka aweze kumzungumzia, lakini hiyo haina faida yale ambayo moyo ambayo nayo jaa, ndio kicho kinasema, hakuna mtu anayeweza kujidanganya yeye mwenyewe kuhusu maneno haya. Nataka kwa namna moja au namna nyingine, kwa namba kumi na saba ya nyumba, mahali kulipo miti ya matunda. Nataka na niweza kutazama namna gani majani yanaonekana, na kwaka ni vizuri sana na ya ajabu sana, wakati wakati wa baridi inapofika, au wakati wa jua nakumbukaka nakumbukaka muti na mwingine. Mimi si mlimaji mimi, si m... mimi ni mtoto tu ya mlimaji, na wakati unapojiuliza maswali kama hizo unatazama majani na unajiuliza. Hey, sasa hii ni nini hii? Kweli inaweza kuwa ni muti huu au inaweza kuwa ni muti ule. Unaweza kutofautisha miti fulani kwa majani yake, lakini ingine na si kwa haraka, na hapo hapo unaingia kwa muti mwingine mpaka muti mwingine, na, na sio kuweza kungoja na kuona tu matunda tu au majani, lakini pia matunda na majani yanaonekana. Na hapo sasa, matunda ndio majibu, matunda ndio jibu, na sina hitaji ya kuweza kujiuliza sasa hii ni hii au ni hile, au kama vile naitwa hii muti, hiyo muti wa California. Hiyo mti wa kutoka California, nasauliza kama ni hiyo mti au hapana, lakini nakuwa nimetambua kama ni hiyo mti. Wakati ni mti ndapofika, naweza kuwaletea matunda na tawaambia tazama, hii ndiyo tunda hii muti, na bana wote watasema. Ndani ya Matayo sura ya 7 16 kwa sababu mtawatambua kwa matunda yao, mtawatambua kwa matunda yao na sio kwa majani yao mengi na au kwa yale ambayo nao wazunguka, lakini katika matunda yao ndiyo mtaweza kuwatambua. Wakati ninapozungumza kuhusu matunda, iwe matunda ya roho, nikusema upendo, salama upole mweza mujua hiyo nyote au mnajua nyote namna gani inasemeka na, na kuandikwa katika Galatia sura tano Galatia sura tano kwanza kwa mstari wa ishirini na mbili lakini matunda ya Roho ni upendo, furaha, salama, uvumilivu la bonte, nema au wema, wema la fidelite, uwaminifu la tatu, upole, la upole Ujizuiza Hakuna sheria juu ya maneno ya namna hii. La loi ne peut rien n'accuser. Verset 24, Musa shina ine. Nao walio watu wa Kristo wamesulubisha mwili pamoja na mawazo, de mabaya, de na mawazo mabaya na tamaa mbaya. Musa shina tano Tukiishi kwa Roho, tukiishi kwa Roho, twende kwa Roho. Tusijisifu bure, tukichokozana, tuki tukitamanana au kutum, kutamaniana. Na tunaona kwa kiwango gani wa mitume walikuwa wakihusika, wakihusika sana hatua kwa hatua kwa makusanyiko yote, wakiwa na hitaji ili kukomaa kwa kiungu iweze kuonekana ndani ya makusanyiko kwa waamini, na ili matunda ya Roho yaweze kuonekana kweli kweli, kama vile tulivyosoma hapa, matunda yanaonekana, na unaona hapo hapo ni ni matunda ni, fru, ni ni mutu. matunda ya mutu ambaye ambayo matunda inayoonekana kwa mtu waziwazi tunaona y kwamba pia oroza kubwa inakuwa kama vile ndefu zee. kama vile weza kuihesabia wakati uliopita na sio leo hesabu eh hiyo ni, ya matunda ni tisa unaweza sasa kusoma na kuhesabu hiyo matunda mengine ambayo inayosemeka inasemeka kwenye mustari wa kumi na nane lakini mukiongozwa na Roho hamuko chini ya sheria. Mustari wa kumi na nane ile. Na sasa munaeza kuhesabia matunda yingine ambayo inayosemeka hapa, lakini kama muna ongozwa na Roho hamuta hamuko chini ya reho hamuko chini ya sheria, msala 19 na 20. Basi matunda ya mwili yanaonekana ndiyo uasherati, uchafu, uzini, kuabudu sanamu, ulozi, uadui, ugomvi, uivu, hasira, fitina, faraka, uzini, uzushi, ishirini na moja, usuda, uuaji wa mtu, ulevi, ulafi, yana yanafanana na maneno haya. Juu ya maneno haya ninawaambia ninyi mbele, kama nilivyowaambia ninyi zamani, watu wale wanaotenda maneno ya namna hii hawatariti ufalme wa Mungu. Hili ni neno la makini sana. Hapa kose u, kuna zambi kubwa na kidogo. Watu wanakuwaka na horosa yao kwa maneno hayo, kama vile wanasemaka. Watu wanapangaka hayo kwa namna iliyo tofauti, lakini hapa yote inawekwa kwenye ukarasa moja kwenye, kwenye, kwenye orodha moja, kwenye lise moja: uzinifu, kama vile wivu, kama vile chuki, uzinifu na hayo mambo mengine yote, musome nyinyi wenyewe. Hayo ndiyo mambo yote ambayo nayo huleta haya, lakini kweli, kwa maana kila neno la wote la Mungu lilotoka katika kinywa kimoja na huyo Mungu mmoja aliyetoa amri au sheria yote, yeye ndiye ataweza kuhukumu ulimwengu mzima, yote kwa sheria yake. Uabudu uabudu sanamu, ulozi, kama kutanana na mtu fulani leo ambayo unaweza kujua, ambaye anaweza kutenda ulozi au ufumu. Kila mtu anaweza kuogopa na mu, kila mtu hauwezi kujua namna gani atafanyika, lakini mlozi, mlozi analinganishwa na yule ambaye anayeleta wadui uadui mutu anayeleta magawanyiko uadui ma wivu na mafaraka -ma, ma, ma, ma hizo ni roho <coughs> mbaya zinazotenda ndani ya kazi ndani ya kitendo, kwa namna nguvu na tunapangaka mara nyingi hoyo. Hii ndio mwovu ya kwamba alifanya kile na hiki magawanyiko hujipenda Wadui na pia magawanyiko Oko, na wakati Paulo aliandikia wa Korinto ya kwamba nilijifu, nilisikia kwamba nilisikia kwamba kuna wagawanyiko katikati yenu, hamuna na kweli mawazo ya mwili, kama mtu mmoja anasema kwamba mimi ni wa Paulo, na mimi ni, mimi ni wa Paulo kwamba mimi ni wa Kefa na kadhalika na kadhalika, hamuna mawazo ya kimwili ya dunia na ya, kimu, ya, ki, ya kinyama. Wa Korinto wa kwanza sura hii ni mstari Wakoriwa kwanza sura moja. Na sio kwamba tuweze kuwa na masehemu ya kitu fulani, mmoja anasema hiki na mwingine anasema kile, na hapo sasa unaweza kuunda miongozo mbili au tatu iliyo tofauti katikati ya kusajiko la pahali, na hapo inaweza kuwa ni kibaya, kama vile pia ulozi inakuwa kama vile ni kuabudu sanamu, na itakuwa kama vile wadui wote, na yale yote inayopatana na hayo mabishano, na yale yote ambayo inayopingana na haya na inayosemeka hapa, lakini tunapashwa kuweka muso wetu kwenye kioo cha neno hili, na iko kama vile kioo cha moyo. Na wangapi weza kuisoma? Niweza kuisoma. Kuna miaka mingi iliyopita, inaandikwa ya kwamba moyo usioamini, moyo usiokuwa mpya, na mambo yale yote inayosemeka hapa, na kisha kuna kuja moyo mpya ambao auja kuweza kuwa kama vile ulio takatifu ambayo wecha kuwa na matunda ya Roho, lakini tunaona kwamba ni lazima sana ili Mungu aweze kutimiza ndani mwetu yale ambayo inaompendeza, kama tunaweza kufikia kwa kiwango ambayo yale yote ambayo sio kuwa nzuri mbele yake isiweze iweze kuwa kwamba iweze kuonekana kwamba si nzuri kwetu mpia mbele ya macho yetu. Naamini ya kwamba iko pia katika wazo iliweza kunigusa sana kabla za kufika katika hali hiyo iliyo katika Zaburi na katika barua kwa Ibrania. Hapa ndani ya Zaburi makumi nne Zaburi makumi nne mustari akosi siyo, zaburi hiyo ndio ndiyo, ni hiyo Zaburi makumi ine kwanza kwa, kwa mstari wa tano mstari wa ine Kiswahili, ki heri mtu anayefanya Bwana kuwa tumaini lake, wala haheshimu wenye kiburi, wala wao wanaogeuka kuwa uongo, wanaogeuka kwa uongo uongo. Mstari sita wa tano, Kiswahili, e Mungu wangu, kazi za mshangao ulizofanya ni nyingi sana, nafikiri yako na mafikiri yako ya kwetu hakuna anayeweza kufananishwa nawe. kama ningependa kuzitangaza na kuzihubiri, ni nyingi sana kupita zinazoweza kuhesabiwa. msaa sita sasa, zabihu na sadaka hukupenda, haukupendezwa nazo, umefungua masikio yangu, sadaka ya kuteketezwa na sadaka ya dhambi Hukuzitaka. mstari wa saba Kiswahili, halafu nilisema tazama nimekuja katika gombo la kitabu imeandikwa. mstari wa nane Kiswahili, nime- ninafurahi kufanya mapenzi yako, e Mungu wangu, ndiyo sheria yako ni moyoni mwangu. mstari wa kumi wa tisa Kiswahili, nimetangaza haki katika kusanyiko kubwa. Tazama sitazuiza midomo yangu e eh Bwana, unajua na sasa, tuingia katika barua kwa Hebrania mahali ambapo hilo neno pia linasemeka kwenye ingine mara moja, inasemeka hapa ndani ndani ya Hebrania kumi kwenye mstari wa tano kwa sababu wakati anapokuja katika dunia anasema zabihu na sadaka hukutaka, lakini mwili umeniwekea tayari. Mstari wa sita: sadaka, na... sadaka, na sadaka za kuteketezwa na zabihu na sadaka za zambi hukutaka. Halafu nilisema tazama nimekuja katika gombo la kitabu imeandikwa nifanye mapenzi yako, e Mungu. Akisema na juu, zabihu na sadaka na zabihu zenye kuteketea na sadaka za zambi hukutaka, wala hukupendezwa nazo, zilitolewa kwa torati, zilizotolewa kwa torati kisha ni, alisema, tazama, nimekuja nifanye mapenzi yako. Anaondoa la kwanza kusudi asimamishe la pili. Mstari kumi: katika mapenzi haya tumepata utakaso kwa kutolewa mwili wa Yesu Kristo mara moja tu. Oh, neno gani la ajabu! Kukutaka sadaka na zabihu ya kuteketeza zambi, au sadaka ya zambi, au zabihu ingine yoyote, au toleo lingine, ilikuwa ikitolewa kama vile kule au kulingana na sheria, lakini ilikuwa haileti hata jibu. Na kisha sasa, kukakuja yule ambaye inayeandikwa ya kwamba tazama, katika katika, katika katika gombo la kitabu imeandikwa Ninakuja, o oh, Mungu, nifanye mapenzi yako. Mapenzi yako ndiyo mapenzi yangu, ndio mahitaji yangu, na wewe umenitarishia mwili. Tunaamini ya kwamba Bwana aliweza kushitarishia pia mwili kama mwili. vile kanisa mwili kama vile kanisa Mniamini, kama vile Mungu alikuwa na hitaji ya mwili ili aweze kuleta mwanzo wa uumbaji huu wa kiungu na kuweza kuutimiza Bwana pia alina kanisa ambayo iliyo mwili wake alizarishia mwili mwili wa Kristo, na katika mwili huo Mungu anataka aweze kushitukuza ndani ya mwili huo. Kitu moja ndikyo kinapaswa kusemeka na kutendeka, ni kufanya mapenzi yako, ndiyo itaji yangu De dekri, kama vile vinavyoandikwa ndani ya gombo la kitabu kom il, kom il, kama vile ilivyokuwa pamoja na Bwana wetu, itakuwa hivyo hivyo pamoja na wale wote ambao wanaounda mwili wake. Mapenzi yako yafanyike, sio mapenzi yangu, na sawasawa na mapenzi yake. Natazama sasa na hatua ya lazima sana. Hakukuwa la la tu na mapenzi, lakini alikuwa alikuwa pia na, na uwezo ya kuweka hiyo kutaka hayo mapenzi hiyo katika matendo. Tunasema mara nyingi ya kwamba roho iko tayari, lakini mwili unadhaifuka. Lakini hapa kulikuwa moja ambaye aliyekuwa na uhakika katika aliyekuwa, aliyekuwa katika mwili kwa namna ya, ya udhaifu, lakini ndani ya, Mungu, mwili, ndani ya roho alikuwa Mungu ambaye aliyeweza kushinda mwili, na hapo sasa aliweza kufanya mapenzi ya Mungu hapa duniani ili sisi ambayo tungali katika mwili huu ili tuweze kuunda, sasa nasi tuweze kuunga mwili wa Yesu Kristo, na hapo sasa nasi tuweze kufanya mapenzi ya Mungu, na hivyo kwa ajili ya sifa na utukufu wa jina lake. Aweze kunipatia hiyo, atupatie hiyo sisi sote kwa neema yake, amina. Tusimame na tuweze kuabudu. Nina kushukuru kwa moyo wote kwa ajili ya neno lako yes, yes. La damani na takatifu, asante, kwa maana wakati wa neema ungali. Merci. Asante kwa sababu tunaweza kutazama katika kioo cha neno. Merci de, asante de, kwa sababu unatunza na kumaliza mapungufu yetu, kushindwa kwetu, udhaifu wetu Unatoosha kutoka makosa yetu na zambi zetu, ili tuweze kutembea mpaka ukamilifu, o Bwana. Lakini tunahitaji hii ndani yetu inayo waka ni ya kuweza kutembea katika kweli, kuweza kusimama mbele yako, kufuata njia zako, o Bwana, tubariki sisi zote katika jina la Yesu, amina.