In jedem Fall, sind wir dankbar, dass wir am Leben sind. Katika God hali yote tunashukuru kwa sababu tuko hai, kwa sababu tuliweza kuishi neema ya Mungu tukafanya mazoezi ya neema ya Mungu tukapokea nuru na tunajua inamaanisha nini. Ni watu wachache tu hapa duniani ndio wanaojua inamaanisha nini, tunaweza kushukuru Mungu sana kwa sababu aliweza kutupatia nuru katikati ya hii giza yote, kwa sababu alitupatia mwanga katikati ya hii mvurugu wote, na akaweza kuweka neno lake halisi juu ya kinara cha taa katikati ya hizi matafsiri zote. Kama tungeliweza kuhesabia mema yote ambayo Mungu aliyotufanyizia tungeliweza kufurahi kwenye njia ya uzima wetu. Ndiyo, Mungu alifanya mambo makubwa kwa ajili yetu, na hayo ndiyo nikwani kiwazia huko Israeli. Na sasa tangu niliporudi, niliweza kuwazia kwa kiwango gani watu wanaweza kuwa wako kwa nusu, wanajulishwa kwa nusu, wanatangaza kweli nusu na ijapokuwa Mungu yeye anajaa na anaingiza yote katika habari zake, naye hakosaki kitu. Mungu alisema yote ambayo tungepashwa kujua na akayasema kwa namna iliyo wazi. Nataka kuwapatia mfano. Wakati niliposikia mahabari kwenye televisheni huko Israeli, huko Marekani au ndani ya magazeti za Marekani, walituonyesha ya kwamba magari za vita zilikuwa zikikuja kwa ajili ya kupigana, na kwenye televishoni ya Israeli ulikuwa ukiona wa vijana, wa wa waharabu wakikamata mawe na kuyatupa juu ya majeshi ya Israeli kwa nguvu, na hapo wakianzisha shida kubwa, na nikajiuliza ni usimamizi gani watu hao wako na weka juu yao, wanatangaza kweli nusu au sehemu ya nusu ya habari, na hapo wanageuza uhakika, na hiyo picha yote inakuwa pale, inaamsha ulimwengu mzima ikishambulia Israeli, na hiyo inaumiza sana kuweza kuona jinsi watu watu wamegeuka kuwa waovu na wajanja na siasa siku zote, na kuwaka ni kitu mbaya. Inakuja nyuma ya dini, nyuma ya dini. Kwanza kuna wale wanaosimama kwenye madhabahu na kisha kunakuja watu wa siasa. Mnajua hiyo vizuri, lakini tunashukuru Mungu sana kwa sababu alitupatia macho iliyo wazi, na kama maandiko matakatifu yanasema ya kwamba mataifa yote yatageuka juu ya Israeli na Yerusalema. Ni kusema ni mataifa yote, haiwezi kuwa tofauti na hiyo. Zekaria kumi na mbili mstari wa tatu. Lakini Mungu iko pamoja na la taifa lake, na hiyo inatosha. Kama Mungu iko pamoja nasi, ni kusema tuko na nguvu. Ni kusema ndiyo, ni kweli, ni kusema tuko na nguvu zaidi, kwa maana Mungu ndiye mweza yote, na wale ambao walio pamoja na Mungu wanaweza kutumainia uwezo wa Mungu. Na hivyo kama vile imekwisha kusemeka, tunashukuru kwa sababu tuko hai, tuko katika afya njema, na kwa sababu aliweza kulinda hali yetu njema na aliweza kutulinda ndani ya neema, na hatukuweza kupita pembeni au kwa kushoto au kwa kume. Na basi Mungu atulinde hivyo mpaka mwisho. Wakati kwaya ilipoimba nyimbo ya kwanza, hayo iliweza kunigusa sana, nayosema hapo sasa, wale wanaomdharau sasa watamtafuta. Hapo ndipo watatafuta yule ambaye wanaye mdharau. Sasa tafuteni Bwana wakati anapoweza kupatikana, imwite wakati angali karibu nanyi. Isaya makumi tano na tano mstari wa sita na mstari wa saba nasema, movu aache njia zake na arudi kwa Bwana. Kuna siku na siku ile inakaribia, ambapo kiti cha neema kitageuka kuwa kiti cha hukumu. Ndipo sasa watu watalilia milima, mutuangukie, nanyi vilima vidogo mutufunike kwa kivuli cheni, mbele ya kasirani ya yule anayekaa kwenye kiti na mbele ya kasirani cha mwana kondoo, Ufunuo sita. Ingali wakati wa neema, nasi tunahitaji ili wale wote ambao wanaokuja kusikia neno wanaosikia neno waweze kuguswa pia kupitia neno na waweze kukamatwa na neno na roho, waweze kuguswa kwa ndani yao wenyewe, waweze kushikwa na waweze kutakasia maisha yao kwa Mungu kwa ujao na kwa dhamiri njema. Mmoja wa ndugu zangu walio vijana waweza kuniuliza swali hii kwamba namna gani tunaweza kutumikia wavijana wetu ili waweze kupata Bwana na kila mtu aweze kupata mazoezi yake pamoja na Bwana. Hiyo nayo ni hitaji yangu, hiyo ni hitaji ya sisi sote, na naamini ya kwamba inawezekana chini ya utangazaji wa neno la Mungu kila mwanadamu anaweza kufanya mazowezi ya Mungu. Ye mwenyewe anapashwa kuambatanisha mahubiri kwa imani, na wakati mmoja anapashwa kutamka na kusema kwa kinywa chake yale ambayo iliyo katika moyo wake na kuweza kuita jina la Bwana. Imeandikwa, yeyote atakayeita jina la Bwana utangazaji wa neno inatangulia kwanza hiyo, lakini baadaye kwa ajili ya kufanya mazowezi ya mutu binafsi, kufanya mazowezi ya mutu binafsi pamoja na Bwana, kila mutu anapashwa kulilia Bwana na kusema, Bwana Yesu nisamehe, ninakuita, unirehemu, nisamehe. Na umutaona, hayo yanaweza kufika tena leo, kuona jinsi watu wanaweza kufanya mazowezi yao pamoja na Mungu. Ni lazima sana kuweza kupata sehemu katika makusanyiko ya kiungu, lakini pia ni lazima ili mtu aweze kuonywa kwa ndani na kuguswa kwa ndani, aweze kutenda yeye mwenyewe mbele ya Mungu wakati anapokuwa ameonywa na neno hiyo, nayo ni lazima sana. Ndiyo maana kila mtu ambaye anayesikia neno anapashwa kuelewa ya kwamba anaonywa na kwamba Mungu anangoja jibu kutoka kwake, na jibu hiyo ni kwa kila mutu kuitoa. Hakuna njia nyingine. Tunataka tuweze kuamini kwa moyo wetu wote ya kwamba Mungu anaweza kutupatia mazoezi hayo kwa neema, si sote wa vijana na wazee, na kwamba tunaweza kuita jina la Bwana kwa furaha na ujasiri. Mukumbuke hayo nyote, narudia tena mara moja, inaandikwa ndani ya nabii Yoweli, kama vile unabii na Petro anayasema ndani ya mahubiri yake ya kwanza siku ya Pentecosti ingali tena ya kweli leo, na hiyo ingali natimilika tena leo, mtu yoyote anayeita jina la Bwana. Matendo ya Mitume sura mbili mstari wa ishirini na moja. Na hivyo sasa inaomba kufungua kinywa, na hapo sasa kilio cha nafsi inapashwa kutoka ndani ya vinywa vyetu. Hiyo nayo ni sehemu ya mwendeleo. Mtu asiyefungua kinywa chake na asiyeita jina la Bwana anaweza kuamini ndani ya moyo wake hata kwa miaka elfu moja bila kuweza kufanya mazoezi yake yeye mwenyewe pamoja na Mungu. Inaomba kuweza kutamka kwa kinywa yale ambayo Roho anaanzisha ndani ya moyo, anayeumba ndani ya moyo umbako, ikiri kama vile ushuda. Na hapo sasa yatafika, mwangalie wale wote ambao waliokuja kwa Bwana, waliokuja kwa Bwana aliwauliza unataka nikufanyizie nini? Matayo 20:32, au huyo kipofu mbele ya yori, ya Yeriko aliyekuwa akilia kwa sauti kubwa, Yesu, mwana wa Daudi, unirehemu. Marko 10:17, aliita Bwana, akamwita akamwita kwa jina lake, na Bwana akamusikia, akakuja kwake, na akamuuliza, ninataka basi pata kuona, naye akaona, lakini mwito ulikuwa pale mbele na hiyo mwito pia nayo iweza kutoka ndani ya mioyo yetu mpaka kwa Mungu. Hakuna kitu kizuri ndani ya utangazaji wa Injili kama vile kuweza kuona watu wakiishikwa na roho wa Mungu na kuongozwa kwa toba na kuita jina la Bwana na kuokolewa. Und diese Gewissheit noch nicht im Herzen. Basi Mungu atupatie neema hiyo kwa wale ambao hawajakuweza kufanya hiyo na ambao hawaja kuweza kuwa na huyo uhakika ndani ya mioyo yao. Nataka nisome na andiko fulani za Biblia na kisha utaweza ukambata neno. Ndugu Rusi, tumekwisha kusoma zaburi Mia moja na kumi na tano. Nicht uns, oh Herr, nicht uns. Kwenye msara wa kwanza imeandikwa si kwetu e eh, Bwana si kwetu, lakini nafile jina lako ulitukuze, kwa ajili ya rehema yako na kwa ajili ya kweli yako. Hiyo ndiyo zaburi ndiyo hiyo, ndiyo zaburi tusoma. Ni kweli hilo, ndilo ombi langu kutoka kilindi cha moyo wangu mwimba zaburi na roho wa Mungu aliyeomba ndani ya mwimba zaburi alitamka mapenzi ya Mungu, na hiyo Roho moja Mtakatifu ndiye anafanya ndani ya kanisa lake leo, ndani ya taifa la Mungu, ikiwa na hiyo hitaji moja ndani ya matarajio hayo mamoja, ni kwamba Mungu aweze kujifunua na jina lake liweze kutukuzwa. sanamu zao ni za fedha na dhahabu, na ole kwa fedha zao zinazotumikishwa kwa ajili ya hiyo, ole kwa dhahabu inayofanyizwa kwa ajili ya hiyo, inaweza kutumikishwa kwa ajili ya kutengeneza hizo masanamu. Zina vinywa lakini hazisemi, zina macho lakini hazioni, zina masikio lakini hazisikii, zina pua lakini hazinusi. Ndiyo hizo sanamu hazina maana kwetu, lakini Mungu wetu ni Mungu aliye hai. Yeye ni Mungu mwaminifu, anaweza kuzungumuza, anaweza kusikia, sivyo? Anaweza kuandika, sivyo? Aliandika wakati gani? Aliandika wakati gani? Ni kweli, ni kweli. Kwanza aliandika amri kumi aliandika wakati wa Danieli, andiko ikaonekana kwenye ukuta. Bwana wetu alijigunja, akaandika kwenye mchanga. Bwana wetu anaweza kuandika, anaweza kusoma, anaweza kuzungumuza, anasikia. Si mawazo si maoni, lakini yeye ni Mungu mweza yote ambaye tunangoja kuishi kwetu. Mara nyingi ninakasirikaka sana sana kwa sababu ya watu wa sayansa, wakati wanapo jaribu kuweza kukataa kuwa kwamba mungu yeye haiko, wanao kusema kwamba mungu haiku, wanasema kwamba mungu haiko, wanaotaka kuweza kueleza namna gani mambo yote weza kuonekana tu kuishi na, na kukua. Sielewi namna gani watu wanaweza kuwa wajinga kama hiyo. Siwezi kuweka hiyo katika kichwa changu kama maporomoko iweza kufanyika mahali hapa, nuru itazimika, lakini haitaweza kuwaka tena. Hayo yenyewe, hii dunia njema si kitu fulani cha kuweza kuporomoka tu au kuonekana hapa, lakini ni kitendo cha yule aliye wa juu, Muumbaji aliyeweza kuleta mambo yote kuweza kuonekana kupitia neno la kinywa chake na hao watu wote wa akili hawajaweza kuona hata mtu mmoja anayeweza kuwaeleza haya kwa kamatika, na wanawazia tu na waza ya kwamba nishaka kuwaelezea hiyo hiyo, inaweza kuwa kosi katika mwanzo wa miaka makumi sita. Hayo inanichekesha kisasa, kwa sababu hayo inaweza kunikumbusha hiyo nchi ya Gale, nchipe de Gale. Nataka kuambia kitu fulani, walikuwa wamepata mifupa ya mtu katika tingi tingi, na tangu mwanzo ilikuwa imeandikwa ndani ya magazini Bild. hiyo ni gazeti ya Ujerumani, inasema ku, inasema kwamba inazunguza na wafu, lakini kwa nasema kwamba hiyo hiyo mifupa ilikuwa imefanya miaka makumi ine elfu sio kama ilikamata muda gani, lakini hakuwa hata hakuna andiko ingine eza kusemeka sana kama vile ya kwanza, na hiyo mahabari ikamata kama vile kidogo. Na hiyo mifupa ikasema ili kwamba ilisemeka kwamba ilikuwa ni ya mutu ambaye alikuwa amepotea kuna miaka makumi iliyopita ndani ya hiyo eneo. Nikasema, nikasema nikajiambia kwangu, hiyo zero ina maana kubwa. Kwa mfano, kama ningekuwa nguwa na noti moja, na kama kuna moja kama inaweza kuwa mbaya, kama kuna zero moja nyuma, inakuwa vema. kama nina noti iliyo na zero mbili nyuma itakuwa tena vizuri zaidi kama uko na tano na kisha zero tatu nyuma ingekuwa tena vema zaidi. Nataka kusema nini hapa? Nataka kusema nini? Nataka kusema kwamba watu wa sayansi wanaharakisha waweze kuleta maoni yao, na kisha wanaingia ndani ya maelezo na kisha wanavowaza kwamba wako na akili, lakini kwetu si akili ya kimtu inayosabilika. Kwetu ni nguvu za Mungu inayosabilika, na sio mawazo au maneno ya watu inayosabilika hapa, lakini neno la Mungu. Na kama vile Mungu alivyosema, alifanya hivyo, na alifanya tena vile hivyo leo. Na kama vile navyowazia kuhusu nchi ya Gal, ndugu kusema ndani ya mahubiri ma, mawili au matatu, lakini na waza kuhusu huyo habari ya mchungaji moja alitoka huko Marekani, afika huko London, akauliza mupolisi mowa kwanza alipokutana na naye, akamuuliza akamuliza, hiyo amsho kubwa iko wapi? Nanana, huyo mutu alijibu, nananjua, alijibu nini? alijibu nini? Nana nakumbuka nini? Nana nakumbuka hiyo. Asante, kuna wasomaji wazuri hapa huyo mpolisi akasema nitazame mimi ndiye mimi ndiye uamsho wa nchi ya Pays de Gal nataka kusema nini kuhusu hayo na sio kitu fulani ambacho waza kuonekana tu kutazamiwa tu lakini kitu ambacho waza kuishi watu wakayaishi na wakaweza kuyashuhudia mnajua kwa wakati ule ni wakati ule ndipo mtu aliweza kuzungumuza na fugi ilikuwa ni wandugu wawili wandugu, um, yefre na waliweza kutengana baadaye kwa sababu ya maelezo fulani, na hapo wakabarikiwa. Mmoja alikuwa akiamini ufalme wa miaka elfu moja wapo hapo na mwingine akakataa kuiamini na hapo wakaunda miongozo mili tofauti, na hiyo shirika la elimu kusanyiko la Mungu na ingine kusanyiko la elimu. Mmoja wa hubiri akasimama kwenye akaamuka katika uamsho, wakasema kwenye mazabau akasema, nina andiko ambayo siwezi kujibu, na akasema kama ningeweza kuleta malaika toka mbinguni na kumuliza, naye pia hawezi kujibu. Kila mutu alikuwa akitazama, akafungua kitabu cha Waibrania sura mbili, naamini ya kwamba inaandikwa pale ya kwamba namna gani tunaweza kuepuka kama tunaweza kudharau okovu kubwa kama huu, wa Ibrania mbili msura tatu. Na kisha akasema mnajua jibu ya aswali hii namna muna gani mnaweza kuhepuka kama hamwezi kukubali okovu kubwa kama huu ambao Mungu aliyotayarisha? Nani anaweza kuepuka hiyo? Hakuna, hakuna hata kuepuka, hakuna kupona. Mnajua wakati wa waamsho wahubiri waliweza kuchamusha watu wakawachamusha kwa mahubiri yao, ilikuwa ni vigumu. Na kosa hiyo tarudia tena mahubiri hiyo ya jujuu ambayo ilikuwa ikisimamia tu mambo ya kutazama, haigusake mioyo yetu. Basi Mungu atupatie mahubiri iliyo ya kilindi ya ndani ambayo inayogusa utu wetu wote, na pamoja na mahubiri hayo mazoezi ambayo tunapaswa kufanya kwa neema kwa neema hapa, ambayo tunapaswa kufanya hapa ndani. Ya zaburi 115:12 inaandikwa, Bwana ametufikiri atatubariki. Zaburi 115:12. Amina. Mungu ana mawazo ya salama na ya na ya upendo kwa ajili ya taifa lake. Mara nyingi tunaweza kujiuliza kama anatuongoza mambo yote yatafanyika vizuri. Na pia kuna wainjilisi ambao wanaoahidi watu ya kwamba kama wanageuka kuwa waamini wataweza kuchukuliwa juu ya mambo yote ya kwamba watatembelea juu juu, watatembelea juu. Nataka kuweza kusomea kwa mwisho, kwa mwisho wa mwaka mambo ambayo Paulo alikuwa akitembea ndani yale ambayo iliyokuwa ikimruhusu kuweza kutembea kama vile yule aliyebarikiwa wa Bwana. Tazama yale ambayo andiko inasema hapa Zaburi 115: mubarikiwe nanyi na Bwana aliyefanya mbingu na dunia. Bwana ametufikiri naye atatubariki. Mimi naguzwa sana siku zote pia katika siku hizo pita, wakati napozungumza na watu ambao wasiojua yale ambayo Mungu aliyoahidi katika neno lake, sana sana Wayahudi. Niliweza kujua mwanaume mmoja wa kupendeza ambaye niliweza kupenda sana tuliweza kukaa kwenye meza moja, mwisraeli mmoja aliyezaliwa huko Marekani, ambaye wazazi wake walitoka katika huku Umoja wa Sovieti. Akaniambia mimi siamini. Akaniambia mimi ni Myahudi, lakini mimi siwezi kuamini. Akasema mimi mimi ni Myahudi, lakini siwezi kuamini. Na mimi nikamwambia mimi ni mtaifa, lakini niweza si kuamini. Wakati wakati tunaweza kuzungumza na hayo, ikafanyika wakati, ikafanyika vizuri. Wakati unaofuata akaniambia, sasa nataka kukala pamoja na we, nitaka kuzungumzia na hapo, ikaonekana ya kwamba angeliweza kuzungumza pamoja na watu. Ya kushangaza ni kwa sababu hakuna mtu aliyekuwa akijua, hata watu wa akili wale, Warabe na wale wote ambao walio lazima, hakuna mtu anayejua kitu fulani na hapo ndipo kunakuwa shida kubwa. Wanangoja saha yao ambayo itaweza kufika ndani ya sura moja ya wa barua kwa Waroma, kwa mwanzo ya barua ambazo zaandikwa kwa iliyoandikwa kwa na wamitume hayo iliweza kupewa kwangu. Ya, verse, ich röma... tangu shairi ya kwanza nasoma Waroma sura moja mstari wa kwanza Paulus: mimi Paulo mtumwa wa Bin Yesu Kristu niliitwa kuwa mtume ili nihubiri habari njema ya Mungu wa. M Mstari wa pili: Mungu aliahidi kwa vinywa vya manabii yake katika maandiko matakatifu Tusimamie kwanza hapa muda kidogo, ilikuwa imekwisha kuahidiwa ndani ya maandiko matakatifu tangu mbele was kommen würde und was gekommen ist. Al, alikuwa ametangaza ndani ya manabii yale ambayo ikipasha kufika nayo ikafika Tuli soma ndani ya ma, ndani ya mahubiri unaweza kuiandika pia, ndani ya mahubiri utaweza kuionyesha, na utaionyesha ndani ya mahubiri, ndani ya kitabu, tuweza kuuwaza ya kwamba Mungu aliweza kutupatia neema, atupatia neema, atupatia ufunguo ya kuweza kujua mambo inayohusu ufalme wa Mungu, na wakati watu wanapoonana na yule aliyefufuka anawazungumzia pia mambo ya ufalme wa Mungu kama vile alivyofanya katika siku makumi ile lizofata mfuko wake, wakati alipokuwa pamoja na wanafunzi wake na akiwazungumzia kuhusu mambo ya ufalme wa Mungu. Matendo ya Mitume sura moja msara wa tatu. Hakuwazungumzia mambo ya politiki, hakuwazungumzia mambo ya anga, hakuwazungumzia mambo ya mambo fulani, lakini mweza kusoma ndani ya Matendo ya Mitume sura moja, aliwazungumzia kuhusu mambo ya ufalme wa Mungu, na waza ya kwamba hiyo ni ya lazima sana. Imeandikwa wapi? Ndiyo, ndani ya Matendo ya Mitume sura moja msura wa tatu. Na nyuma ya kuteswa kwake aliwatokea, akaonyesha kwa alama nyingi ya kuwa yuko hai, akionekana nao kwa muda wa siku makumi ine na kusema nao maneno ya ufalme wa Mungu. Amina, aliwazungumuzia ufalme wa Mungu, wamitume walijulishwa, walikuwa wakijua, walijulishwa, walikaambiwa habari ya. Sasa bwana wetu anasema nini katika Mathayo sura kumi na wakati alipozungumzia makutano na kisha baadaye akamgeukia wanafunzi wake akamwambia, mlipewa ninyi kujua siri za ufalme wa Mungu. Mathayo 13 mstari wa moja. Bwana wetu alisema nini pamoja na wanafunzi wake wa huko Emausi? Alizungumza nao kuhusu utimilifu wa maandiko ndani ya wakati wao, akauliza, ninyi watu walio na mioyo migumu kwa kuamini, wakati gani mtakapoamini wa yale yote iliyosemeka na manabii na yale mpashwa kutimilika Luka 24:24, Luka 24:25. Na kisha akaanzia kwa Musa na manabii wote akiwashuhudia yote iliyo pashwa kutimilika Luka 24:27. Nasi tunaamini ya kwamba Yesu Kristo ni yule yule jana leo mile na hata milele na milele naye, natunaamini ya kwamba angaa na tembea pamoja na sisi leo, hata kama tuweze kuleta mambo ya michezo hapa mbele, lakini tunabaki kwa wanyenyekevu na tunaamini kwamba Mungu mkubwa yuko pamoja nasi, na yeye kuna uwezo wa kutimiza mambo makubwa pamoja nasi, na hakuna kitu, na hatunahitaji ya kuweza kufanya kitu fulani cha kuweza kutengeneza hapa kwenye mazabau, lakini mpaswa ngozi ya yote ikitoka juu mbinguni. Napenda kusoma hapa ndani ya barua kwa Ibrania ya kwamba wale ambao aliozungumzia hapa duniani hawakuweza kupona, hawakuweza kuepuka hukumu, namna gani namna gani tunaweza kupona sisi anayozungumzia hapa duniani? Wahibrania kumi na mbili mstari wa ishirini na tano, kumi na mbili mstari wa ishirini na tano. Angalieni musikataye yeye anayesema, maana kama ikiwa wale hawakuokolewa waliokataa yeye mwenye kuwaonya katika dunia, zaidi sana sisi hatutaokolewa kama tukigeuka mbali na yeye ambaye anatuonya kutoka mbinguni Waebrania kumi na mbili mstari wa ishirini na tano. Wakati wa zamani Bwana alikuja kwenye mlima wa Sinai akazungumuza na sasa iko nazungumuza toka mbinguni. Namna gani sasa, namna gani tunamusikiliza? Tunamusikiliza kutoka mbinguni ndiyo kupitia neno lake kupitia neno lake, mnajua andiko sivyo? akose kumbukumbu kumbu la Torati sura ishirini na tisa, mstari ishirini na tisa. Hakuna mtu anayehitaji kwenda mbinguni ili aweze kuleta neno, kwa maana neno liko pamoja nasi. Ni kumbukumbu kumbu la Torati makumi tatu mstari kumi na ine. Hiyo ndiyo andiko kama vile nilivyosema, si kuweza kujitayarisha kwa ajili ya maandiko hayo yote, lakini hayo yanatugusa kwa kirindi, kwa maana inaandikwa, na hivyo ndivyo tunaishi nasi tuna mtu na ndani yake imegeuka kuwa uzima wetu utu wetu kuishi kwetu. Kumbukumbu la Torati ishirini na tisa, mstari ishirini na tisa, no tisa. Ipanian, mambo ya siri ni ya Bwana Mungu wetu, lakini mambo yaliyofunuliwa ni yetu na ya wana wana we, we, wetu milele ili tufanye maneno yote ya sheria hii. Niliweza kuwazia kuhusu andiko ingine ye. Katika sura kumi ya, we, ya Waroma inayolinganishwa na Agano la Kale, nataka kuweze kuwasomea. Nimekwisha kutambua kwamba ni lazima sana, ili niweze kusoma siku zote kwa namna ya makini sana na kwa polepole namna gani inavyoandikwa, kwa maana kwa maraka unaweza kujidanganya. Naweza kuisoma nyinyi wenyewe ndani ya Waroma sura kumi. Nitaweza kurudi tena juu ya Waroma sura moja, na kwa msaada wa Mungu nitaweza kufanya uhusiano pamoja na nabii Isaya. Waroma sura moja mstari wa pili ikilinganishwa na Injili au kwa ujumbe wa ukovu kupitia manabii ndani ya maandiko matakatifu aliyoahidi mungu kwa vinywa vya ya manabii yake katika maandiko matakatifu ndani ya nabii isaya kwenye sura makumi ine na ine isaya makumi ine na ine mustari wa ishirini na sita niliyesimamisha neno la mtumishi wangu na kufanya mashauri ya wajumbe wangu God seine Mungu alituma watumishi wake asubuhi na jioni, akazungumza kupitia vinywa vyao, na akatangaza yale ambayo ilikuwa ameahidi, na kisha yale ambayo aliyokuwa ametamka ikatimilika. Isaya ma16 mstari wa kumi. Isaya ma16 mstari wa kumi, nikitangaza mwanzo toka nikitangaza mwisho toka mwanzo, nikitangaza mwisho toka mwanzo, na tangu wakati wa zamani wa kale, maneno yaliyofanywa bado yasiyofanywa bado, nikisema shauri langu litasimama, nitafanya yote ambayo nina yananipendeza namna gani tunajuaka yale ambayo Mungu anataka na yale Mungu anayotimiza? Tunaijua an tunapokuwa tumechunguza neno lake na tunapopata ahadi na utimilifu, na tunapokuwa tukizingiza ndani imani yetu, na tukijua kwamba aliahidi na kwamba yale aliyoahidi, naye anayafanya ndani ya Agano Jipya pia. Andiko nayosomewa sana sana matendo ya Mitume sura tatu mustari wa ishirini na moja ambaye imemupasa mbingu imushike mpaka atakapotengeneza mambo yote ambayo Mungu aliyosema kupitia vinywa vya manabii wake matakatifu tangu wakati wa zamani. Matendo ya Mitume sura tatu mstari wa ishirini na moja. Si kwa wakati fulani, lakini tangu mwanzo Bwana Mungu alizungumuza, alikuwa mtumishi wake manabii wake naye angeliweza kuzungumza kupitia wao mnajua yale linayoandikwa hapa ndani ya kitabu cha matendo ya mitume sura tatu mstari kumi na nane lakini mungu amekwisha kutimiza maneno yale yaliyohubiriwa tangu zamani kwa vinywa vya manabii yake yote tangu yake yote ya kama Kristo atateswa na waza ya kwamba si lazima kuweza kuita mtu fulani ilizo kushuhudia na kuweza kuonyesha ya kwamba hiyo ni kweli. Neno la Mungu tangu mwanzo lilikuwa likishuhudiwa kama vile la kweli na la haki kwa ajili ya wale wote wanaoamini Mungu. Yote iko wazi, sivyo? Yote iko wazi. Na neno la unabii ligeuka kuwa nuru ya kung'aa katika mahali pa giza, linalong'aa mpaka nyota ya asubuhi zikung'aa na tuweze kuchukuliwa karibu yake, lakini Mungu ndani ya agano la kale, na ni hapo ndipo nguvu yetu iko, na ni hapo ndipo nguvu yetu Mungu aliyotupatia ilikuwa imekwisha kutangazwa tangu mwanzo, mpango au mwendeleo ya habari yote ya ukovu. Lakini mtu asiyepata msingi huo, mtu asiyepata hiyo mbegu iliyowekwa kwa upande wake ili au ili iweze kupandwa, mtu ule hana mbegu, hana mbegu ya kupanda mwenyewe. Yeye mwenyewe atapanda mawazo yeye mwenyewe na si neno la Mungu. Neno la Mungu linabaki kuwa mbegu kwa ajili ya umilele yote, na neno la Mungu halianze na Mathayo sura moja. Neno la, la Mungu laanza na Mwanzo sura moja mstari wa kwanza. Ni hapo ndipo kunaanzia neno la Mungu kwa ajili ya milele yote, nasi tuna neno linalosimama imara ambalo tunapashwa kuwa makini juu yake. Inalongaa kama vile taa na, na, inaongaa mahali pa giza. Ni neema gani ya kuweza kutambua ujumbe wa unabii ndani ya kizazi cha unabii. Na ni hapo pia ndipo kunakuwa tofauti katikati ya kanisa la Mungu aliye hai na hizi makanisa zingine zote. Na Yohana 17 ndiyo kitu cha kulishinganisha ya hapo. Hapo tunaweza kuandika hiyo pia. Baba, niliwafunulia jina lako, ni kusema kwa wale ambao ulionipatia katikati ya ulimwengu, nao walikujua. Yohana 17:6. Munasoma ndani ya Yohana kumi na nne ya kwamba mwalimu mwa mmoja alimuuliza utonyeshe Baba, na Bwana akamwambia, mimi niko pamoja nanyi tangu zamani, haukuweza kunijua mpaka sasa, yule aliyeniona aliona Baba. Lakini hiyo haiwezekani au ya kukamatika kwa macho ya dunia hii, lakini ufunuo na ufunuo wa Yesu Kristo ni mwanzo ambayo mambo yote ya ufunuo yote inaingizwa ndani inafatana nayo. Hapa ndani ya waroma sura kumi na sita tunapata akose hayo maneno mamoja na hayo inatamkwa hapo waroma kumi na sita kwanza kwa mstari wa ishirini na tano Kwake yeye anayeweza kuwasimamisha ninyi sawasawa na habari njema yangu na kwa mahubiri ya Yesu Kristo, kama ufunuo wa siri iliyowekwa tangu nyakati za milele, lakini sasa inaonyeshwa kwa maandiko ya manabii kama amri ya Mungu wa milele ikajulikana na mataifa yote kwa kutii kwa imani. Mungu wa milele ana mpango wa milele, ana neno la milele, alituma neno hilo ili aweze kutayarisha katika maisha yetu ya dunia hii kwa ajili ya umilele na kutuonyesha lengo ambayo aliyo nayo kwa ajili yetu ndani ya umilele. Nasi tunamshukuru sana kwa ajili ya hii kutoka kilini cha mioyo yetu. Hapa tuna ndani ya barua kwa wae, Waefeso, neno nzuri sana, andiko hizi zote si geni kwetu, lakini zingepashwa kutufurahisha kila wakati. Waefeso sura tatu, Mstari wa pili, wa Efeso sura tatu mstari wa pili. Ikiwa mumesikia habari za uwakili wa neema iliyo ya Mungu niliyopewa kwa ajili yenu mstari wa tatu ya kwamba kwa ufunuo niliyojulishwa siri hii kama nilivyoandika mbele kwa maneno machache Ninafurahi sana kwa sababu ya maneno kama haya mara nyingi niweza kusema na pia katikati ya utangazaji wa neno, na hapa ningeweza kusema kwamba hapa ni Bwana anasema, kwa sababu nilikuwa nikitamka mawazo ya Mungu ambayo nilikuwa bado kujua au kuweza kusikia hata mbele, lakini Roho wa ufunuo, Roho wa Mungu iko hapa, iko hapa. Naamini ya kwamba ndugu Rusi na ndugu wengine ambao wanaotangaza neno wanajua mara ngapi roho wa Mungu anafunuaka kitu fulani katikati, kati ya mahubiri, inakuwa wazi, anaangaza mambo ambayo inayohusika, na kisha ndani ya sura hiyo moja, Waefeso sura tatu, Waefeso sura tatu, mstari wa nane na wa tisa. Imeandikwa, mimi niliye mdogo kuliko yeye aliye mdogo wa watakatifu wote, nilipewa neema ili hii ya kuhubiri mataifa utajiri wa Kristo usiotafutikana. Mstari wa tisa: na kutangazia watu wote wajue habari za madaraka ya siri iliyofichwa tangu zamani ndani ya Mungu aliyeumba vitu vyote, lakini haikubaki ikifichwa, haikufichwa hai, lakini ajifunua hai jif, nyewe katika Kristo. Haleluya, haleluya! Na ikafanyika utukufu wa Mungu, alijificha ilijificha ndani ya Mungu, ifichwa ndani ya Mungu, lakini ikafunuliwa ni kwa maana Mungu yeye mwenyewe anajifunua ndani ya Yesu Kristo bwana wetu. Na ndio maana utajiri wote wa hekima yote na madaraka ya ujuzi yote lifichwa ndani yake, Wakolosai 2:3. Na hiyo, na hiyo inaandikwa ndani ya Biblia, ndani yake utajiri wote na ujuzi na hekima na ujuzi wa Mungu yote lifichwa ndani. Nani nani anajua hiyo andiko? Akosa tunafika pale, msijisumbue lakini mnaweza kutafuta pia. Nataka kuweza kufungua mahali ambapo ndugu Branamu aliposoma akiwa na furaha nyingi au akiwa akiguswa na Roho wa Mungu, ndiyo, ndani ya kizazi cha saba kizazi cha mwisho wa kanisa, siri za Mungu zitafunuliwa kweli, zitatimilika kama vile lilifunuliwa kwa watumishi wake, ni kusema wa, wa, watumishi wake watumishi wa Mungu, Ufunuo sura kumi. Tunakamata uhuru wa kuweza kusoma hiyo pia mstari wa saba. Ufunuo sura kumi mstari wa saba: lakini katika siku za sauti ya malaika wa saba, wakati atakapokuwa tayari kupiga baragumu, alafu siri ya Mungu ita itatimizwa kama alivyohubiri kwa watumishi wake manabii. Nasi tunapasha kuvuka hiyo kilalo kiliyowekwa katikati ya gano no jipya na gano la kale, na hivyo hivyo kama vile wakati wa zamani walipokuwa ki vuka kutoka ngano la kale wakiingia katika ngano jipya, inaomba tena kuweza kutoka katika ngano jipya, ili uweze kuingia katika kilalo cha kuingia katika ngano la kale, ili uweze kuona ni kitu gani kinachowakamata kinachokamata hiyo kilalo, na hiyo kilalo kiweze kuvunjwa. Na tunashukuru Mungu kwa ajili ya hiyo, kwa sababu tuko naishi katika wakati wa mwisho na iko kama vile mabaki ambayo hawezi kuonekana hapa duniani, lakini tunaamini ya kwamba hatuko pekee yetu, lakini pia wengine wengi watakuja na wataweza kuitwa. Tunaamini hiyo mateso ya Bwana wetu ilikuwa ni ya lazima sana, siri ya Mungu, mpango ambao yeye mwenyewe alikuwa ametangaza kupitia vinywa vya manabii wake watumishi wake. Yote yatatimilika mbia ndani ya siku zetu, ndani ya siku zetu. Munajua, ya kwamba nasi pia tunangoja tangu miaka mingi kuja kwa Bwana. Tunangoja kuja kwa Bwana tangu miaka mingi na kuna mtu aseme ya kwamba tushaka shidanganya, lakini ninatumaini hata zaidi sana kuja kwa Bwana, na ninajua kwamba miaka mingi ikikuwa imekwisha kupita lakini sasa tunakaribia, sivyo? Tuko karibu sana kuja kwa Bwana kuliko miaka ishirini iliyopita. Tumekaribia sana kuna miaka ishirini iliyopita lakini msijisumbue kwa saa, kwa maneno hayo ya lazima tubaki kuwa wazi tuwe watu wa kawaida munajua wanafunzi nao waliweza kuuliza bwana ni wakati huu ndio unataka kuweza kurudisha ufalme wa israeli nao waliuliza swali hiyo matendo ya mitume sura moja mstari sita bwana akawajibu hamuna hitaji ya kuweza kujua wakati au usaha hiyo haiwatazame haiko yenu lakini nyinyi mubaki hapa mpaka muweze kuvikwa kwa nguvu za kutoka juu, na hapo sasa mutakuwa washuhuda wangu. Matendo ya Mitume sura moja, msura nane. Hakuna mtu anayehitaji kuweza kujua wakati au muda, lakini tunataka tuweze kuwa washuhuda wake, washuhuda ambao walioweza kusikia na kuona yale ambayo Mungu aliyofanya. Naamini ya kwamba kwa neema tunaweza kuwa sehemu ya watu kama hao, watu ambao walioweza kupata heri ya kuweza kuona na kusikia yale ambayo Mungu aliyofanya ndani ya kizazi hiki, na sisi sote tuliweza kuwa na heri ya kuyaona na kuyasikia. Wote hawakuona Bwana, wote hawakuona wa mitume, au hawakuwasikia katika mwili. Lakini waamini wote tangu uzamani katika wakati wote, wote waliweza kusikia neno liloweza kutangazwa kwao, iwe agano la kale au agano jipya wakati liyoandikwa. Nasi tunaisikia pia ndani ya wakati wetu, tunasikia, tunaliamini na tuweza kulipokea kwa moyo wetu wote na kwa nia yetu yote. Mniruhusu niweze kumalizia kwa kudilia yale ambayo niweza kusikia ikisemeka, yale ambayo imesha kusema kwa mwanzo. Kama katikati yetu muna watu am, walio wadamani, ambao hawaja kuwa na uhakika ya kwamba waweze kufanya mazoezi ya Bwana leo, acha waweze kuita pia jina la Bwana ili waweze kuokolewa. Mungu akutubariki sisi sote. Ombi la mwisho ndugurus, maneno ya mtafsiri. Tunakushukuru sote pamoja kwa ajili ya neno lako takatifu la dadamani, udipatia neno lako kwa namna ya utajiri tena jioni hii. Namna gani hatuwezi kusifu Bwana kama hatuyafanye Bwana nani atakayewafanya? Nani atakaye kusifu lakini tunasifu Bwana tangu sasa na hata milele na milele. Bwana, tunataka tuweze kufanya hivyo Bwana, pamoja na wale waliotangulia ambao walioweka jina lako juu na waliweza kukusifu na kutukuza Bwana. Ona jinsi ni hajabu, ulitukumbuka pia katika siku hizi, ulifungua kuelewa kwetu kwa neno lako na sasa Bwana umefunua yale yaliyofichwa Bwana, ni neema gani Bwana. Bwana, na sio kwamba utabariki, lakini ushakubariki. Haleluya! Pokea utukufu, pokea sifa na mabudu za mioyo yetu na za vinywa vyetu Bwana. Tunakushukuru kwa ajili ya jioni hii, tunakushukuru kwa ajili ya neno lako Bwana ilikuwa fupi Bwana, lakini ya kufurahisha Bwana. Neno lako ni la kweli Bwana, ilinadumu Bwana. Wakati mbingu na dunia itakapopita, neno lako linadumu Bwana. Tunaona Bwana lilenye nguvu, linapasha kutimiza yale pasha kutimika, ili neno lako lize kutimilika Bwana. Jina lako lizo kusifiwa Bwana. Bwana, tunaona kwamba yote itatimilika Bwana. Tunaona kwamba kuja kwako iko karibu na kunyakuliwa kwa bibi harusi yako iko na karibia. Bwana, haleluya. Heshima, heshima, heshima, sifa. Utukufu, maabudu kwa jina lako. Bariki pamoja na taifa lako lote nzima Bwana. Wandugu wote na wadada wote Bwana. Katika mataifa yote, malugha zote na ma kabila zote Bwana. Tunakuomba hayo yote katika jina la damani la Yesu Kristo. Amina. Amen.