Baba uliye mbinguni, wakati umekuwa hatari sana, lakini sisi tunakutumainia wewe, ili uweze kushuhudia neno la watumishi wako na manabii wako, kusudi wasiseme tena unabii zinachelewa, ya kwamba unabii zinachelewa lakini kama vile inavyoandikwa katika siku, sauti ya malaika wa saba itakaposikilikana wakati atakapopiga baragumu yake, ndipo hakutakuwa tena kuchelewa. Hapo wakati utakuwa umekaribia, naye atakuwa amekuja. Bwana, tunakushukuru kwa moyo wote, kwa sababu ulitutosha katika kundi ya mamilioni ya watu, kwa sababu ulitutosha kwa upendo, ndiyo ukatufunulia neno lako. Mkozi mpendwa, tenda leo kwa namna ya kipekee ndani ya mioyo yetu ili tusiweze kuwa tulisikia maneno ya Mungu tu na kuweza kujua mpango wake, lakini tuweze kupata sehemu kwa yale yote ambayo inayotoka kwa Mungu. Sasa Bwana, toa ndani yetu, ndani ya mioyo yetu, ndani ya mawazo yetu, ndani ya maisha yetu, na katikati yetu yote ambayo inayoweza kutusumbua, yale yote inayoweza kututesa, tutakase kupitia uwepo wako mtakatifu, tutakasa chumba hiki, bariki midomo yetu na mioyo yetu, ndiyo utubariki sisi sote kwa wingi wa neema yako, hacha makusanyiko haya yaweze kuchukua pia matunda kwa ajili ya umilele, utupatie neema ya kuzungumuza, neema ya kutafsiri, neema ya kusikiliza na neema ya kupokea kwako. Mungu mweza yote, tunakupatia sifa kwa ajili ya yote katika jina takatifu la Yesu amina. Because he first loved me and to him. Tuimbe tena pambio ya nyimbo ile kwa ikipendwa na Ndugu Branham. I love him, I love him because he first loved me. Tugunje sasa vichwa na tuombe. Tunaingia sasa mbele ya uso wa Mungu ale hai, tunakuja katika oga wa Mungu na kwa jina la Bwana Yesu. Hatuwezi kuja na kusema tazama William Branham, tazama Omar Neville, Neville, iwe mutu yote kwa maana tunaweza kukataliwa kama tunakuja katika jina la mtu mwingine, lakini sisi tuna uhakika ya kwamba yote ambayo mtakayoomba Baba kwa jina langu mtayapokea. Nawaza ya kwamba sina hitaji ya kuja katika jina langu, ninajua kama ninaweza kutumikisha jina la mwana wake nitaweza kupokea yale ambayo ninayoomba, kwa maana ni ndani yake ndiye ninaweka matumaini yangu na ni ndani yake tunaishi na tuko kwa ajili yake na tunashukuru asubuhi hii O Mungu, kwa Mungu, kwa ajili ya yale ambayo anayomaanisha kwa ajili yetu na kwa ajili ya yale ambayo anayomaanisha ndani ya maisha yetu yote na ndani ya utu wetu na ndani ya tabia yetu, ya tabia yetu. Ninakushukuru kwa ajili ya kusanyiko hili ndogo hapa, kwa ajili ya mchungaji, kwa ajili ya wazamini kwa ajili ya mashemasi Möke, na wanamemba wote ninashukuru sana kwa ajili ya Roho Mtakatifu anayekuwa macho juu yao. Acha Roho Mtakatifu mkubwa aendelee kuwaongoza kwenye njia ambayo wanapashwa kufuata. Tunasoma ndani ya Gano la Kale na ndani ya Gano Jipya na hayo yanaweza kusomewa pia ndani ya vizazi vya kanisa. Wakati ugonjwa ulipokuwa ukiwapiga, kusanyiko lote zima lilikuwa likusanyika na walikuwa wakiomba Mungu na maombi yao yalikuwa yakijibiwa. Kila moja katikati yetu yeye kama vile kiungu ya kanisa tunaomba na Mungu anatusikia na anatujibu. Baba, acha kusanyiko hili ndogo liweze kuungana katika kamba ya upendo na Roho Mtakatifu katikati yao ili waweze kuungana moja na wengine na kusiweze kuwa magawajiko katikati yetu katika mwaka huu unaokuja. In dem acha upendo huo wa kiungu uweze kuonekana na kila mtu aweze kutembea katika njia za Kristo, kusudi wale wengi ambao waliochoka kama vile wasafiri waweze kurudi, kurudi na waweze kuokolewa, hata yoweze kusemeka wakati tunapovuka mlango na kila mtu aweze kusikia hapa kupokelewa ya furaha. Chukua ugonjwa mbali nasi. Bwana, tunashukuru kwa sababu tuko na mioyo iliyo na njaa ya neno lako. Ya kusikia neno lako lako, endelea kuweka njaa hiyo ndani yetu Bwana, kama vile Daudi alivyosema katika wakati ule, kama vile Ayala anavyotamani maji, na hivyo nafsi yangu inakutamani kutamani, u Mungu kama vile Ayala, hata kama anaweza kuwa ameumizwa na umbwa mwitu, kama anavuja damu na anataka kupoteza uzima, anapaswa kuupata maji kama anahitaji kuendelea kuishi. Kama atapata maji, hapo sasa uzima unaonekana tena mpya mupya. Acha basi nasi weze kuwa na kiu Bwana, tuweze kuwa na hitaji ya Kristo kwa ajili ya kuishi tunahitaji Kristo ndani ya kusanyiko na tunataka tuweze kuishi maisha ambayo inayompendeza, kama sivyo tutakufa. Na sasa wakati tunapofunua neno lako asubuhi hii na tunapopata ndani faraja, tunakuomba uweze kutukaribisha karibu yako Baba, inakuomba Roho Mtakatifu aweze kutufunulia neno kusudi sisi watumishi wako tuweze kuvikwa vema kwa ajili ya kuingia katika mwaka huu mpya. Tunaya kuomba katika jina In la Yesu Kristo, amina. No, na kwa sababu ni mwaka mpya niliwaza ni ache andiko yangu ao ujumbe wangu wa mwaka mpya, na niweze kurudi niweze kufundisha maandiko kwa namna ya funzo ya siku ya kwanza ya juma. Nilichagua maneno ambayo kuzungumzia muda wa kidogo, andiko ao maneno iliyo ya lazima ambayo inayojua ndani ya Biblia, mafundisho ambayo Bwana wetu aliyohubiri kwa mara ya kwanza mahubiri ya kwanza ambayo alihubiri, na nina waza ya kwamba ingekuwa vema ili niweze kuileta kwa huu mwaka mpya. Kama muna baridi nyingi, mnyoshe mkono. Nami mwenyewe mekwisha kusikia baridi. Mahali pote ulipo, ndugu, ongeza joto kidogo, kwa maana ninasikia ya kwamba hapa kuna baridi nyingi hapa sana na ninyi sana sana, mlio na watoto. Na sasa tufungue Biblia zetu kwenye sura ine ya barua kwa Waefeso. Waefeso sura ine, na tuanze kusoma kwanza kwa mstari wa kumi na moja sura ine mstari wa kumi na moja ya Waefeso, na kisha tutasoma Lesen ndani ya Yohana sura tatu kwanza kwa mstari wa kwanza mpaka kumi na mbili tutaweza kusoma andiko hizo mbili. Und tunaanza na Waefeso sura ine kwanza kwa mstari wa kumi na moja naye alitoa wengine kuwa mitume na wengine kuwa manabii na wengine kuwa wahubiri habari njema na wengine kuwa wachungaji na walimu. Mstari wa kumi na moja, kwa kusudi la kukamilisha watakatifu kwa kazi, kwa kazi ya utumishi hata mwili wa Kristo ujengwe musara wa hata sisi sote tufikie umoja wa imani na kujua sana mwana wa Mungu hata kuwa mtu mzima hata kufikia kipimo cha urefu wa utimilifu wa Kristo hata tusiwe tena watoto tukitupwa huku na huku na kuchukuliwa kwa kila upepo wa elimu, kwa hila ya watu, kwa ujanja, kwa udanganyifu mbaya. Musa kumi na tano. Lakini tukisema kweli katika upendo tupate kukua katika maneno yote ndani yake aliye kichwa, kukua katika maneno yote ndani yake aliye kichwa, ndiye Kristo katika yeye mwili wote ukiunganishwa na kushikanishwa kwa kusaidia kwa kila kiungo, kwa kadiri ya utendaji wa kila sehemu moja moja, unaoongeza mwili upate kujijenga mwenyewe katika upendo. Inasoma hiyo, na nawaza kwamba mutaweza kuingia katika kilindi cha hayo nyumbani kwenu. Tusome sasa. Yohana sura tatu. Yohana sura tatu, kwanza walikuwa mtu mmoja wa wafarisayo wa jina lake Nikodemu, mkubwa mmoja wa Wayuda. Huyu alikuja kwa Yesu usiku akamwambia: Rabbi, tunajua wewe ni mwalimu umetoka kwa Mungu, kwa sababu hakuna mtu anayeweza kufanya alama hizi unazofanya ila Mungu awe pamoja naye. Msara wa tatu, Yesu akajibu akamwambia, kweli kweli ninakwambia, ila mtu azaliwe mara ya pili, hawezi kuona ufalme wa Mungu. Musara wa ine, Nikodemu akamwambia, namna gani mtu anaweza kuzaliwa akiwa mzee? Anaweza kuingia tumboni mwa mama yake mara ya pili na kuzaliwa? Msara wa tano, Yesu akajibu kweli kweli nakwambia mtu asipozaliwa kwa maji na kwa Roho hawezi kuingia ufalme wa Mungu. Mstari wa sita, kilichozaliwa kwa mwili ni mwili, na kilichozaliwa kwa roho ni roho. Mstari wa saba, ushangae kwa sababu nilikwambia sharti mzaliwe mara ya pili. Mstari wa nane, upepo unavuma pahali unapotaka, na sauti yake unalisikia La... Lakini haujue pahali unapotoka wala pahali unapokwenda. Ndivyo kila mtu aliyezaliwa kwa roho. mstari wa tisa. Nikodemu akajibu akamwambia maneno yale yanawezekana namna gani? Mstari wa kumi, Yesu akajibu akamwambia, wewe mwalimu katika Israeli na haufahamu maneno haya? Mtoka kumi na moja kweli kweli nakwambia, tunasema tunayojua, tunashuhudu tunayoona, na hamukupokea ushuda wetu. Mtoka kumi na mbili kama nimewambia ninyi maneno ya dunia na hamwamini, hamuyaamini mutaamini namna gani, kama ninawambia ninyi maneno ya mbinguni? Basi Mungu abariki neno lake. Ningetaka niweze kukamata kichwa maneno asubuhi hii, mafundisho ya kwanza ya Yesu. Mafundisho hayo ilikuwa sharti muzaliwe mara ya pili. Sasa ningetaka niweze kuwaonyesha hiyo katika mfano au katika sura ya fuzo la shule ya siku ya kwanza kuliko kama vile mahubiri na muweze kubaki na hiyo. Jioni hii nilisikia ndani ya moyo wangu ya kwamba ni kitu fulani ambacho kinachoonekana kama vile ni siri kwa watu. Tunasikiaka hiyo kisemeka mara nyingi, na niwaza kwamba ingekuwa vema tuweze kuzungumza maneno haya asubuhi hii ili tuweze kuona tena kwa namna iliyo wazi sana. Tazama mwanzo, ya kwamba sharti muzaliwe mara ya pili. Hiyo ndio mwanzo, hiyo ndiyo mwanzo, mwanzo. Na ni akili sana, tunatambua ya kwamba watu wako na maoni iliyo tofauti sana kwa maneno haya akose pia Makusanyiko yote yanasema mnapaswa kuzaliwa upya, mnapaswa kuzaliwa upya. Lakini kila mkusanyiko inakuwa na tafsiri yake inayo inayosema kuhusu kuzaliwa upya ina maana nini. Kama naweza kwenda kwa Wamethodisti na kama naweza kuwauliza ya kwamba mnapaswa kuzaliwa mara ya pili, mnaweza kuyatafsiria namna gani? Kama naweza kwenda kwa Wabatiste na kuwauliza swali, wataweza kujibu na kukubali, watasema ndiyo na naweza kuenda katika kusanyiko lolote na kuweza kuuliza swali. Na kama tunaweza kuenda katika hizi madhehebu mia tisa na makusanyiko tofauti, tutaweza kusikia matafsiri zao. Tunaona ya kwamba kuna matafsiri nyingi sana zilizo tofauti na ijapokuwa mafundisho moja ya kibiblia ndiyo inapaswa kuonyeshwa kwa namna tu ya kibiblia, kama vile ndiyo kweli. Na sasa, mkumbuke hiyo, haimaanishi ya kwamba mungeliweza kuzaliwa upya au mungeliweza kuzaliwa upya, lakini sharti, sharti muzaliwe mara ya pili. Nimsema kama vile sisi tunayojua Kiingereza tunaelewa hiyo neno mnapaswa au sharti inamaanisha nini. Nikusema ni, kusema, ni Kandem, shurti ni ya lazima sana, ni sharti mzaliwe mara ya pili, mnapashwa kufanya hivyo, hiyo ni shurti Ayo, indekuwe, lakini, is, hili, hili, bus, na sio kwamba akose mngeliweza au kama mngeingekuwa ingekuwa vema muweze kuzaliwa upya, lakini sharti mnapashwa kuzaliwa upya ho oh. Kama tunaweza kukamata neno hili asubuhi hii na kuweza kulieleza hayo, inaonekana kama vile hayo haiwezekani, na kama ni ya lazima sana, na kama ni kubwa sana, na ijapokuwa inaonekana kama vile haiwezekani, kwa kuona kwa kuingia katika ufalme wa Mungu, hawezi kuona ufalme wa Mungu kama hukuzaliwa upya. Na hapo kuna kuwaka matafsiri nyingi tofauti inayo husu hilo neno kuzaliwa upya kuzaliwa upya hapo sasa, tupasha kujifunza hiyo kwa moyo wetu wote na tuweze kujua inamaanisha nini. Hakuna mtu hapa anayehitaji ili aweze kuingia katika kuzimu, hakuna mmoja wetu. Nanyi hamukamatake hizi makilomita mamia na mamia kwenye barabara zilizo ndani baridi, hamupotezake hii pesa yenu, hamu mali zake mapesa zenu za uchumi zenu, ili muweze kuja tu hapa katika kusadiko na kunyoshana mkono dini kwa dini na kuweza kuwa pamoja na mchungaji. Tunapendaka hiyo, na mnasikia mchungaji, mnanisikia. Mnasikia pia wahubiri wengine wakitangaza neno, mnasikia hiyo mahali pote mlipo. Mahali pote kuko wahubiri, wachungaji na makusanyiko kama vile tulivyo navyo hapa, watumishi wa Bwana. Lakini kitu fulani kiliweza kuwakokota hapa ndani ya mahali hapa, ndio ya kipekee, na ndio maana ni shurti kwangu mimi kama vile mchungaji ili niweze kuwa macho ili kundi hili liweze kusaidiwa vizuri na liweze kulishwa. Mungu mweza yote ataweza kuni oh, kuniuliza ripoti juu ya damu yenu siku ya hukumu. Tunapaswa kujibu kwa ajili yenu au kutoa ripoti. Tunaona hii usimamizi kubwa iliyo ya kipekee ambayo tuliyopewa. Mungu alitupatia watu ambao wanaotupenda, ambao wanaokuja hapa, ambao wanayotusikia, na ndiyo maana tunapashwa kuchunga wakati wetu, ili tuweze kuwa macho juu ya nafsi zenu. Unaona, kama kuna kitu fulani kisicho vizuri ndani yenu, inaomba kwenda kwa mtu ule na kumwambia, kumzungumzia, kwa maana sisi ni wachungaji ambao wanaokuwa mbacho juu ya kondoo. Kama ninaona ya kwamba kuna kondoo inayokula kitu fulani ambacho kisichokuwa kizuri, majani mabaya, na kwamba inaweza kumua kondoo hiyo, ninapaswa kukimbia haraka na kutoa hiyo majani na kuinyanganya na kuifukuza, na kama sivyo kondoo itakufa na katika upande wa magharibi wa nchi kuna majani mabaya sana sana inayojulikana inayouwa wanyama inaitwa kwamba ni inaitwa kwamba ni ngano mbaya mnajua hiyo hiyo ni majani mabaya na hiyo kitu ambayo uwezi kula kisha ubaki kuwa mzima au wanyama Munapashwa kuchunga wanyama wenu mbali na majani kama hayo, na hata kama farasi anaweza kuteseka wakati napokula kitu fulani ambayo inaweza kuikia. Katika hali kama hiyo, unaweza kuwa cowboy mbaya kama munaweza kuacha farasi yenu kula majani kama hiyo. Ni kusema, inaonyesha kwamba hamuhusike, hamuhangaikie hiyo farasi yenu njema. Mchungaji wa kweli mtumishi wa kweli wa Kristo atakuwa mfano mzuri wa Kristo. Kama mnaweza kutazama kondoo zina kula kitu fulani ambayo inaweza kuwachukua mbali, na ambayo inaweza kuwafukuza mbali na Mungu, kwa maana hiyo haiwezi kuwa inalingana na neno lake, na itaweza kuwa itazuiza na kuvunja amri zake, mnapaswa kufanya angalisha kwa ajili ya hiyo. Hii mafundisho kubwa ya Yesu ambayo inayoandikwa mbele yetu ndani ya Biblia ya kwamba sharti muzaliwe upya. Kuna maoni nyingi iliyo tofauti kama vile nilivyosema asubuhi hii, kama vile wengi walivyoniuliza ya kwamba hiyo inamaanisha nini na namna gani wanaweza kugeuka kuwa Wakristo wa, wa kweli. Niliwaza ya kwamba tungeliweza kuzungumzia maneno haya na kuweza kuleta mafundisho yaliyo wazi kama vinavyowezekana, na siyo kwa namna ya mafundisho, lakini iwe kama vile, mafund, kama vile fundisho ya shule ya siku ya kwanza ya juma ili watu waweze kuelewa ujumbe huu. Naposema hiyo ninajua ya kwamba hii inakamatiwa kwenye makanda, na ninaisema nikiambia, wahubiri ambao watakaopokea kanda hii, ninajua kwamba inakamatika. Naamini na ninafundisha akose kwa namna iliyo tofauti na yale ambayo wengine wanafundishaka ndani ya makusanyiko mengine lakini naamini kwa ya kwamba naweza kuonyesha hiyo kwa wingi kupitia msaada wa maandiko, ya kwamba mlizaliwa kwa roho na kwamba sasa mlibatizwa na roho ndani ya mwili, ijapokuwa wengi wanafundisha ya kwamba kuzaliwa upya inafanyikaga wakati watu wanapokuja wanapoonekana kwenye kusanyiko, wanapoonekana mbele ya kusanyiko na wanapoambiwa ya kwamba mukuje, ninyi wenye zambi, mukubali Kristo kama vile mukozi wenu. Na hapo wanaamini ya kwamba hiyo ndio kuzaliwa upya. Na wengine wanaamini ya kwamba ubatizo wa maji ndio kuzaliwa upya. Wengine wanaamini ya kwamba mnazaliwa upya wakati mnapokuwa mmebatizwa kwa maji. Kusema kuna maoni iliyo tofauti sana na wengine wanawaza ya kwamba wakati wanapoweza kurudilia makukiri kwa imani fulani ya kisehebu au ya shirika fulani, kwa mfano ya kwamba ninaamini kanisa takatifu na kadhalika, ya kwamba naamini ya kwamba Yesu ya kwamba Mungu ndiye mwokozi wa watu ya kwamba tangu siku hii sasa nitakuwa mwanamemba wa kutaniko hili au wa shirika hili la kidhehebu, na kwamba nitakuwa pamoja na Wakristo hawa. Na wanawaza ya kwamba hiyo ndiyo kuzaliwa upya, na wanawaza ya kwamba kukiri imani ambayo wanayorudilia ya kwamba inakuwa imetosha, na wanawaza ya kwamba hatuwezi kupinga. Lakini kuna mambo fulani ambayo yanayosemeka mara nyingi inakwaka inakuwa kama vile takatifu na inakuwa kama vile inalingana na maandiko, lakini maandiko haikupangwa kwa namna iliyo njema, hata kama unaweza kutumikisha andiko. Naamini ya kwamba kuzaliwa upya iko kitu kilicho kubwa kuliko yale ambayo tumekusha kusema. iko z hata mnaweza kuwa na man mania nzuri au njema na mimi ya kwamba kuzaliwa upya inapishana na maoni yenu iliyo njema, au na mawazo yenu iliyo njema, au tabia yenu iliyo njema. Inaenda mbali na hiyo, inapingana na hiyo, iko tofauti. Sipendake kusema hiyo au kuweza kudharauliwa kwa namna ya kizehebu au ya kidini. Nami sipingani na hizi mashirika zote au madini zote. Kwa kuzionyesha kwamba zimeshindwa, inanikumbusha hapana, lakini inanikumbusha Myahudi mmoja, hiyo ni muzaha. Na siwazi ya kwamba tunaweza kusema mizaha hapa kwenye madhabahu hapa, si maha, mahali pa kuleta mizaha, na ndio maana siseme hii au ninasema hii ili niweze kuonyesha na sio kama vile muzaa lakini iweze kuonyesha yale ambayo unataka kutamka. Kulikuwa wakati moja padiri Mkatolika ambaye siku moja ya tano alienda kwa mtu ambaye alikuwa mwamini mupya ambaye alikuwa ameshunga katika hiyo shirika la kikatolika la Roma, na mtu huyo alikuwa amepiga mguu wa nyama nguruwe na akasema akasema, padiri, tazama, sasa ninahuzunishwa, nimetambua ya kwamba leo ndiyo siku ya tano na ninaamini mafundisho ya shirika la kizehebu, kwa maana wakati wa zamani nilikuwa Myahudi, na sasa muli ni mwangia maji ya baraka na mukanifanya mimi niliyekuwa Myahudi, mkanifanya kuwa mkatolika na sasa nataka niweze kabata hii maji hii moja ya baraka niweze kuimwangia kwenye mguu huu wa nguruwe, ili iweze kugeuka kuwa samaki. Na sasa wakati wanaposema hiyo, hiyo haimaanishi kitu, hayo haitageuka kuwa samaki, hiyo tabaki kuwa hiyo mguu wa nyama wa nguruwe itabaki hivyo, hata kama maji inaweza kuwa inabarikiwa hata kama munaweza kuwaza ya kwamba muko na haki wakati munaporudilia makredo fulani au mnapokuwa mnajiunga na zebu fulani, mutabaki gisi mulivyokuwa mbele. Akose kama munaweza kuwa mmezaliwa upya kupitia roho wa Mungu, hakuna kitu kingine ambacho kinachoweza kuwabadilisha, hakuna kitu kinachoweza kuwageuza iwe kukiri kwa imani, iwe mkuu wa mshirika wa shirika fulani, iwe mabadiliko ya mawazo yenu. Hata kama munaweza kuwa na mania njema, hata kama munaweza kuwa na mpango mzuri, hiyo haitoshi. Hakuna kitu kinachoweza kuwa ndani ya utaratibu pale. Inaomba kitu fulani kifanyike. Kuzaliwa upya ni mazoezi, kitu fulani ambacho kinachofanyika, na sio mambo mengine ambayo inayoanzisha kuzaliwa upya. Mashirika tofauti zinasemaka kubali hiki, amini hiki, na kwamba mambo yote yafanyika vizuri. Sasa hiyo ni nini? Sa sababu ambayo inayotuma tunapashwa kuzaliwa upya ni kwa sababu Biblia inafundisha hivyo. Kwa namna hiyo ni kusema sisi sote tulizaliwa ndani ya zambi au katika kushindwa, nasi tulizaliwa katika zambi na tulikuwa tumefika hapa kama vile wadanganyifu tangu kuzaliwa kwetu. Hiyo inaonyesha kwamba tabia yetu ni ya zambi tangu mwanzo, ya kwamba hakuna kitu kizuri ndani yetu tangu mwanzo. Hatuwezi kuanzia kitu fulani kwa sababu ya akili yetu au ujuzi wetu na eli, elimu yetu au ukweli wetu au ukubwa wetu au utoto wetu au udogo wetu, au kuweza kuamini kitu kingine chochote. Tuko wabaya na wauongo tangu mwanzo, nasi hatuwezi kufanya kitu chochote juu ya hayo. Hamwezi kufanya kitu chochote. Yesu alisema hakuna mtu anayeweza kujiongezea hata kitu kidogo juu ya urefu wake. Munaweza kuona mawazo hayo yote, munaweza kuyasoma na kujifunza na kuingia ndani kwa kilindi, na ijapokuwa hamuwezi kujisaidia nini wenyewe, hakuna hata kidogo, yote itaanguka. Ninafurahi sana kwa sababu iko namna hiyo, kwa maana kama yote ingeliweza kulingana na ujuzi na akili, sasa sisi tungeliweza kufanya nini? Sisi watu wanyonge tusio kuwa na elimu hatungeliweza kuwa hata na bahati. Tangu Mungu, tangu mwanzo, tangu mwanzo Mungu alikuwa amekwisha kuamua kwa, kwa namna hii. Unaona, ninyi mashirika mwishakafanya mambo kuwa magumu, lakini Mungu yeye aliyafanya kuwa mepesi. Yote ilionyeshwa kwa namna ambayo wote wanaweza kuyaona na kuyapokea. Ni kwa ajili ya wote, kwa ajili ya wale wote wanaohitaji. Na sasa mtu hawezi kuokoa mtu mwengine, hata kama anaweza kujaribu kusema kitu chochote, mtu hawezi kuokoa mtu mwengine, hata namna gani, akili ya mtu, hata kama kazi aliyo nayo mchungaji, P padiri Uh, shemasi, kardinali au papa hawezi kuongeza kitu fulani juu ya uokovu, kwa sababu yeye mwenyewe naye alizaliwa ndani ya dhambi. Naye alikuja ndani ya ulimwengu, alizaliwa ndani ya dhambi na akawa mongo, mkila mwanadamu wote ni mongo tangu mwanzo na mtu yoyote asiyesema yale yaliyo ndani ya neno la Mungu anakuwa kama mwongo siku zote. Mungu anaweka mpango ili watu waweze kuokolewa, lakini mtu hawezi kuongeza kitu fulani juu ya mpango huo. Huo ndiyo mpango wa Mungu. Tuliweza ku, tutaweza, tutaweza kuangalia hiyo mpango kwa mpango kwa asubuhi hii. mpango wa Mungu ni nini? alisema kila neno la mtu lote ni wongo, neno la Mungu peke yake kweli ndio kweli. Waroma sura tatu mstari wa nne. Unaona, na ndio maana hatujaribu kuweza kugeuza hata andiko moja au kuweza kufanya kwa namna nyingine, hata kama hata kama tuko na mitindo mizuri au yale tunayosoma. Msahau hiyo, neno la Mungu ndilo la lazima sana, na hivyo ndivyo mambo yanapaswa kufanyika. Mungu ana mpango naye alifanya hivyo. Mukumbuke, munapashwa kwanza kuzaliwa upya na kama sivyo hamutaweza kuelewa. Alisema mara mbili, kama mtu asipozaliwa mara ya pili hawezi, hawezi kuona ufalme wa Mungu, Yohana sura tatu, mstari wa tatu. Hiyo ilishaka onyeshwa wazi ilionyeshwa waziwazi kwa maneno fulani, mnaona neno hili Absolute, kweli kweli kweli. Kusema inamaanisha hiyo kweli kweli, ni imeandikwa hapa katika maneno ya herufi kubwa, kweli kweli ninakwambia. Sura ya tatu, yaona sura ya tatu. Na neno hilo inamaanisha kwamba hiyo hiyo ndio mwisho. Ni hivyo, ni hivyo hivyo hivyo, ninawaambia. Nani aliyesema hiyo? Ni kardinali ni padiri ni mchungaji ni mwinjilisti ni papa? Ni Mungu ye mwenyewe ndiye aliyesema hivyo. hapa hapo hakuna masababu, haiwezi kuwa tofauti na hiyo, hawawezi kuingia huko kwa namna ingine hata kama mtu anaweza kuwa mwenye akili mkubwa na walazima lazima, hawezi hata kuelewa ufalme wa Mungu wakati wote hajazaliwa upya. Hiyo ni maneno ya lazima sana. Kweli kweli ninawaambia ninyi, unaona kuona haimaanishi kuona kwa macho hapa, lakini kuona kwa moyo, kufahamu kufahamu. Hamuwezi kuona ufalme wa Mungu kwa macho yenu, lakini kwa namna ya kiroho ndani ya, kiroho ndani ya moyo wenu mnaweza kuiona. Sea mnaona, hamuwezi kuwa na uwezo wa kuweza kufahamu ufalme wa Mungu akose, kama mnakuwa mmezaliwa mara ya pili, na kama sivyo, hiyo itabaki kuwa siri kwenu na wakati mtakapokuwa kuwa mmezaliwa upya, mpango wa ufalme utageuka kuwa uhakika kwa ajili yenu, itageuka kuwa uhakika hiyo. Kama vile mjengaji anayetaka kujenga nyumba, kama haja kuwa na hiyo chapa, hawezi kujenga, hawezi kuwa na ya kujenga kama haelewi hiyo chapa. Hapo sasa, kama unaifahamu, utajua namna ya kujenga na ni hivyo ndivyo yanafanyikaka, na iko hivyo hivyo kwa ajili ya ujenzi wa ufalme wa Mungu. Mnapaswa kwanza kufahamu hiyo chapa, hiyo mpango, na hamutaweza kuifahamu kama hamujaliwa upya kama hamujazaliwa upya. Na wakati mnapozaliwa upya mtafahamu mpango huo na mtaelewa yale yanayofanyika. Kuna msichana mzuri mmoja ambaye ambaye nilikuwa nimetembea pamoja na mama yake kwa sababu tulikuwa sisi sote vijana, na alikuwa ni msichana mrembo sana. Na sasa jina lake ni Ruf, na alikuwa ameolewa kwa mume wake Lee, na nilikuwa mchungaji katika wakati ule katika shirika la Batiste la Milton Hill. Nao walikuwa washirika la wandugu, lakini tulikuwa tukipendana sana, tukatoka pamoja naye kwa muda mrefu. Ilikuwa karibu ya ndugu White, na nienda nyumbani kwao. Na huyo, huyo msichana alikuwa mpole sana, alikuwa rafiki mpendwa kwangu na ndugu Lee, mtu wa akili, mwanamemba wa kusanyiko la wandugu na siku moja jioni alinialika niweze kwenda kwao na niweze kulala huko, na ndugu Marion alisema ya kwamba itakuwa vema. Na kisha nikaenda huko, na tulifika katika nyumba hiyo ya zamani ya mbao, na tukasikia baba yake na mama yake wakafika, na pia wadada yake, na sisi sote tukaingia tukakaa na tulikuwa tumegawiwa chakula, na kisha baadaye wakati ukafika ambamo baba yake na mimi tukaingia katika chumba tukalala pamoja katika chumba tuli, tuk, tulikuwa tukilala kwenye mfuko wa majani lakini au wanyasi, lakini ilikuwa ni kitanda kizuri sana. Na huyo mama na wasichana wake wawili walikuwa wakilala huko chini, na wakati tulipokuwa tukilala hapo, ndugu li akaona ndoto na alikuwa akileta mabishano pamoja nami kuhusu ubatizo wa maji katika jina la Bwana Yesu Kristo. Yeye alikuwa hayaamini, alikuwa mjengaji. Akasema, ndugu Branau, nimeona ndoto. Ndani ya ndoto hiyo nililota nilikuwa huko New Albani na nilikuwa nikijenga nyumba ya mtu, na mtu huyo alinipatia chapa Nagisha, nika, ona, ma, na kisha nikaona gisia madirisha zilikuwa zimepangwa, na nikamwambia kwamba nikasema kwamba, nika, nika kwamba hii yalingane na hiyo chapa. Na wakati alipotoka Florida, mahali alipokuwa katika mapumziko, nilikuwa nimemaliza kujenga, akatazama nyumba ilikuwa ikifanana na namna gani Akakabaka chapa hadi akasema sikia, ulijenga nyumba yangu kwa namna tofauti. Nikajibu, hapana, mimi nilijenga kwa namna njema, na akauliza ndiyo, sasa iko namna gani kuhusu hiki? Iko namna gani kuhusu hiki? Iko namna gani kuhusu kile? ya kwamba hii haina nafasi yake hapa. Akasema, bomoa hii nyumba, kama unangoja nikulipe, ninangoja ili uweze kujenga sawasawa na chapa. Na hivyo ndivyo alilolota. Hivyo ndivyo alivyolota lota. Akaniambia, sasa unawaza nini kuhusu hii hii chapa? Nikasema huko ngambo kuna mto ambao nao tungoja sisi sote wawili. Akasema kwamba sitaki nyumba yangu ibomolewe siku ile, ninataka nijenge sawa sawa na hiyo chapa ya nyumba, unaona. Na kisha huyo msichana huyo ambaye nilikuwa nimetoka pamoja naye alikuwa ameolewa kwa mwanaume mwingine mzuri, na huyo kijana alikuwa amepata nafasi yake mahali fulani waliweza kuzaa watoto watatu wasichana wote wa Kristo, na wale watoto walikuwa wakiimba wakiwa watatu. Mmoja wa wale wasichana wake wadogo alikuwa na akili sana, akipiga piano, na alikuwa akifundisha hata mafunzo ya muziki. Alikuwa karibu na umri, umri wa miaka kumi na tano au kumi na sita. Lakini baadaye mama yule akagonjwa, akarukwa na wazimu, akaingia katika mahali pa kuweka wagonjwa wa kichwa, na waganga hawakutaka hawakutaka ni, hawakutaka niweze kuingia ndani, lakini kwa nimeenda huko pamoja na wakaribu yake, wajamaa yake, tukaingia huko pamoja na, wakati nilipoingia huko Roho Mtakatifu akaingia na ilikuwa huko ndani sanatorium ya Louisville mahali ao wagonjwa walio na ugonjwa wa kichwa walikuwa wakiwekwa. Mbele hayo alikuwa huko Madison ndani ya Indiana, kwa maana hawangeweza kumsaidia huko. Na wakati tulipokuwa tukikaa hapo, ono ikakuja na ikazungumzia msichana huyo kwa jina la Bwana Yesu, na mama akanishika kwenye goti akakamata mkono wa mume wake kwa upande mwingine akasema, hii haijawahi kuwa kosa. Nikasema, msijisumbue, yote itafanyika vizuri kwa ajili yake. Tulitoka, nilitoka haraka ndani ya nyumba. Jioni baadaye simu ikalia saa tatu za usiku, na baba aliyekuwa amesumbuliwa sana alikuwa ameguswa, akasema ya kwamba siwezi kurudi, siwezi kurudi nyumbani kwangu bila kutangazia habari hii njema, ndugu Branamu, ya kwamba mganga aliingia akapima msichana wetu, na akauliza ni kitu gani kilichomfikia pone. Sasa anaweza rudia nyumbani kwao kesho. Na wakati mama yangu alipofariki, kuna juma fulani iliyopita, huyo msichana alikuja, alikuwa mpole gisi anavyoweza Nona, ni Mungu ndiye anayeweza kueleza hiyo programu na kuweza kujulisha kuzaliwa upya inamaanisha nini. Kwanza, tunatambua ya kwamba sisi ni wenye zambi na kisha tunakubali na, ku, ku, na kutambua kuhukumiwa kwetu ku na kuweza kujua kwamba tulikuwa tumezaliwa sisi sote ndani ya zambi na kwamba hakuna kitu kizuri ndani yetu, misimamo yetu, nia zetu zote zilikuwa mbaya. Nafsi yetu ilikuwa imeharibika, mawazo yetu ya kila siku ilikuwa ni mbaya. Kila wazo ya maradamu inakwaka ni mbaya, ni zambi zaidi. Tena mwili wetu ni mdhaifu, roho yetu pia si nzuri. Tunajaa maharibifu ma ubaya. Sasa namna gani mtu aliyeharibika anaweza kuleta kitu fulani kilicho kizuri kwa mtu mwengine aliyeharibika? Muniruhusu niweze kusema yale yanayoandikwa ndani ya Ayubu sura kumi na nne mstari wa kwanza, mwanamume anayezaliwa kwa mwanamke ni mwenye siku chache zinazojaa taabu ali anatokea kama uwa na anakatwa, ana anakimbia vile vile kama kivuli, wala hakai kamwe au kudumu. Sasa namna gani kisafi kinaweza kutokea ndani ya kichafu? Haiwezekani, hakuna hata kiboca. Kama mnaweza kushota ndani ya mbegeti yenu maji machafu na inayonuka maji hiyo itakuwa hivyo hivyo kwa mara ya pili. Muna vidudu na mambo mengine S ndani ya maji hiyo, hamuwezi kutosha ndani maji masafi <tot> ulimwengu mzima uliharibika, nafsi, akili ya mwanadamu, mawazo, nia yote iliharibika. Iliharibika kwa zambi. Alizaliwa ndani ya zambi, alitengenezwa ndani ya uzalimu na akakuja ndani ya ulimwengu akiwa ndani ya uongo. Nafsi zishakaharibika, hakuna kizuri ndani yake. Hakuna mtu anayeweza kuokoa mwingine kwa maana wote ni wa uongo, wote ni wabaya. hamwezi kushota mbegeti ya maji ambayo haribika na kisha tena kushota mbegeti ingine ya kwamba Zundi. Hiyo ya pili haiko chafu, unaona. Na kama mnaweza kumwanga hiyo mbegeti mbili moja mndani ya ingine, mutapata hiyo kitu moja uharibifu kind of na hakutakuwa kitu kisafi ndani, unaona, hakuna usafi. Lakini Mungu yeye alikuwa amekwisha kuamua kuokoa wanadamu. Alichukua juu yake mabaya yetu si sote, makosa yetu si sote, hukumu hukumu kwa ajili ya zambi ambayo tulikuwa tumezaliwa ndani, na kifo. Zambi, hukumu hukumu na kifo iliweka juu yake, na hukumu ilikuwa ni kubwa sana kwa kiwango, hakuna mmoja wetu ambaye angeliweza kuilipa au kuweza kusaidia mwingine. Ilikuwa naomba mtu fulani aweze kuwa hapo ili aweze kuchukua hiyo hukumu. Hasa inaweza kufanyika namna gani? Kama hukumu, kama hukumu au malipizi ingeliweza kuwa kutoka katika chumba hiki leo kuhukumiwa kwa pesa ya miliari ya dola, kama, kama kitu kama hiyo ingeliweza kuagizwa na kuletwa, hakuna mtu katikati yetu anaweza kutoka hapa, kwa sababu hakuna mtu angeliweza kulipa hiyo mamiliari ya dola lakini sasa, kama ukikuwa mtu mmoja anaweza kuilipa kwa ajili ya sisi sote, hapo sasa tunahitaji mtu kama huyo. Hatuwezi kuyafanya, ilikuwa naomba mtu fulani ambaye anayekuwa anastahili. O oh, oh, ona jinsi nilipenda niweze kuingia katika kilili cha mambo haya na kuweza kuzungumza kuhusu Ruta na Naomi na kuonyesha namna gani angepasha kuwa baba yetu au mzazi wetu mbele aweze kutukomboa na kukomboa sehemu iliyokuwa imeharibika na kupotea kwa dunia hii Ilikuwa naomba afanana na sisi ndio maana Mungu roho yawe alijoka kuwa baba yetu au mzazi wetu akakamata usura ya mtu akashambatanisha pamoja nasi na akafanana pamoja nasi akawa mzazi wetu na alikuwa naomba aweze kuwa hivyo na yeye alikuwa anastahili na ni yeye ndiye aliweza kufungua Kondishai hiyo chemchemu iliyokuwa ikijaa damu iliyomwangika kutoka vidonda vya Emanueli. Aliumizwa kwa ajili ya makosa yetu, Isaya makumi tano na tatu mstari tano. Naweza kuonyesha naweza kuandika hii picha iliyo katika kitabu cha Hisabu. Hii ni picha nzuri sana na hizi mapicha zote zinaonyeshwa nzuri sana lakini pale nyoka ya shaba iliwekwa juu ndani ya jangwa kwa Jaisraeli ambao walikuwa wameumwa na nyoka, na ilikuwa ni kuumwa kwa kwa kufa, na kulikuwa hakuna hata ukovu. Hesabu ishirini na moja mstari wa nane. Kulikuwa hakuna dawa, kulikuwa hakuna mganga, kulikuwa hakuna ukovu, kulikuwa hakuna hata matunzo. Walikuwa na waganga lakini si kwa ajili ya kuumwa na nyoka kama hiyo. Kuumwa kwa nyoka kama vile nimesema, hakuna katikati yetu hata mganga mmoja ambaye angeweza kutuponyesha kwa sambi, ilikuwa ni kuumwa kwa kukufa na sisi sote tulikuwa tumeshindwa. Sisi sote tulikuwa katika makosa, tulikuwa katika kushindwa. Lakini Mungu alifanya nini? Walikuwa wameshindwa katika wakati ule na hukumu ya dhambi ingepashwa kulipwa kupitia kifo, Mungu alikuwa ameweka, alikuwa ametengenezesha nyoka ya shaba juu ya mti, na watu hawangeweza kufanya kitu fulani. Walikuwa hawana pesa ya kulipa, walikuwa hawana kitu, hakuna kitu, hata kuweza kukiri kwa imani fulani au kuweza kujiunga kwa shirika fulani za kizehebu lakini nipasha kusema, walisema kwamba munyanyuwe macho yenu na muishi mwamutazame. Hesabu ishirini na moja kwa tisa. Ona gisi ni vyepezi, munyanyuwe macho mutazame na muishi. Na si lazima kuweza kuua mwanamemba wa kizehebu, si lazima ya mambo ya kusikia Hamna hitaji ya kuweza kusikia nia fulani ya, ya kipekee lakini mwenyanywe macho mtazame na mwishi. Ilikuwa ni nyepesi sana kwa maana kama hivyo, na sio kwa kusema hizo amri kumi ndiyo mutaweza kuishi na sio kwa kujua mambo mengine yote ma hizo mafundisho na mengine ilikuwa inatosha mwezo kuishi, mtazame na mwishi. Wale wote waliotazama walioona wakaishi. Wakati Yesu alipokuwa alipo hapa duniani alisema, ninaamini pia kugeukia Nina kumu, ninajua, ninajua mazungumzo yake aliyofanya pamoja na Nikodemu ndani ya Yohana sura tatu kumi na nne kama vile Musa alivyonyanyua nyoka changwani Ilikuwa mwana wa Mungu naye aweze kupandishwa kwenye mti, ilikuwa naomba iweze kufanyika kwa namna hiyo, ili aweze kutimiza naye kazi ya kuokoa. Maana nyingi watu wanahuzunishwaka wakati wanapoona kwamba Yesu alilinganishwa na nyoka. Nyoka hailinganishi Yesu, lakini nyoka ilikuwa inalinganisha na Yesu wakati inapokuwa imekufa. Ndani ya hiyo nyoka mlikuwa hamuna uzima. Yesu alikufa Wakati Kaini alipouwa Abeli, Abeli alikufa juu ya mazabahu akiwa pamoja na zabihu yake. Wakati alipotoa zabihu kwa ajili ya zambi, Abeli akakufa juu ya hiyo mazabahu, mamoja pamoja na zabihu yake. Kwa ajili ya kuzaliwa upya, munapashwa kufa juu ya mazabahu mahali alipotolewa kuwa zabihu na kukufa kama vile naye alivyokufa, ili baadaye uweze kuzaliwa upya. Hiyo nyoka ilikuwa haina ndani uzima. Sasa mwezao kujuliza kwa sababu gani? Kwa sababu gani ilikuwa ya shaba? Shaba inamaanisha hukumu ya kiungu. Mnatambua ndani ya Biblia, ndani ya agano la kale kulikuwa mazabahu ya, ya shaba ili waweze kutoa zabihu hapo. Shaba inamaanisha hukumu. Kama vile katika wakati wa Elia alitazama mbinguni ili aweze kuona kama mvua ingepasa kuja, alikuwa katika maombi na akasema ya kwamba mbingu inafanana na shaba. Ilikuwa ni nini? Hukumu ya kiungu hapa kwa wasioamini wa hii taifa lisiloamini, walikuwa wameacha Mungu, ilikuwa ni hukumu ya kiungu chuma, shaba nyoka ndani mwake ilikuwa ikimaanisha zambi iliyohukumiwa, kwa maana nyoka ilikuwa imehukumiwa ikahukumiwa ili ndani ya bustani ya Edeni. Nuna, ilikuwa ni nyoka iliyohukumiwa kama tunaweza kunyanyua macho yetu mpaka kwa Kristo na hapo sasa tutaweza kuona ya kwamba hukumu iliweza kuwekwa juu yake yeye peke yake. Mungu yeye mwenyewe alijifanya kuwa mwili. Mungu alikuja hapa duniani na akachukua juu yake dhambi zetu zote, hukumu ya kiungu na kasirani ya Mungu mweza yote ilianguka juu ya mwili wake wa nyama wakati alipokuwa ameumizwa hapo msalabani. Hiyo ndiyo hukumu ya kweli, na yeye mwenyewe ndiye aliyechukua hiyo kasirani ya Mungu. Alitembea hiyo njia peke yake, alikufa bila hata msaada wa malaika moja, hakuna hata msaada wa mtu hakuna hata msaada wa kusanyiko lake, hakuna msaada wa ndugu zake, wa baba yake, eh, wa hata wa ashtabu. ndugu yake. Aliachwa na Mungu akiwa peke yake, alikufa peke yake, ili aweze kuonyesha kwamba pia hata tabia au anga hawezi kusaidia wakati wa kifo. Hakuna rafiki, hakuna ndugu, hakuna papa, hakuna hata mchungaji, alikufa lakini diyo kifo? Kifo kuna moja aliyechukua juu yake kwa ajili yetu, na hakuna uzima ndani ya nyoka. Yote ilikuwa imekwisha kuharibika, ilikuwa ni hukumu. Alikufa na dunia ikapata haya na nyota zikakuwa na haya. Alitezeka mpaka jua ikaacha kuwaka. Aliteseka mpaka mwezi ukapoteza mwanga wake. Aliteseka mpaka hata vi, mambo ya dunia yote ikageuka kuwa nyeusi, ikawa kama vile usiku wa manane, kulikuwa kubaki kitu fulani. Hakuna mtu aliyeweza kuteseka kwa namna hiyo, na hakuna mtu anayeweza kuteseka kwa namna hiyo na, au atakayeweza kuteseka kwa namna hiyo. Hakuna mwanadamu angeweza kufanya hiyo lakini Mungu aliweka juu yake makosa yetu yote na hukumu yetu, alichukua ye mwenyewe bila hata msaada, alichukua hiyo yote kasirani ya Mungu. Hakuna mtu aliyokuwa pale, Mungu aliweka juu yake hiyo hukumu na yale yote ambayo iliyokuwa ikihesabiwa kama vile hukumu au kama vile ya kuhukumiwa kwa maana si sote tulikuwa tumeshindwa. Hakuna hata kuhani mkubwa angeweza kuja kutusaidia, hakuna mtu angeweza kumsaidia, hata papa, hata malaika wote. Wote walibaki pale wakitazama. Ilikuwa ni wakati uliokuwa lazima sana wa habari ya ukovu wa dunia. Alikufa, hakukubaki hata chembe ya uzima ndani mwake. Alikufa kama vile nyoka ya shaba alikuwa amewekwa juu ya msalaba kama vile alama ya hukumu. Na sasa, namna gani tunaweza sasa kushikamata ili tuweze kupokea hiyo uzima hiyo, hiyo tuweze kupokea hiyo kuzaliwa? Namna gani, na gani tunaweza kuyafikia na namna gani tunaweza kugeukia kitu hicho? Munapashwa kupita katika mwendeleo kama vile yale yote iliyo hai inapashwa kwanza kufa mbele iweze kupata tena uzima mpya. Hamuwezi kuchunga roho yenu ya zamani na matabia zenu za zamani, hamuwezi kuua na hayo mawazo mamoja. Munapashwa kwanza kufa, munapashwa kufa kama vile yeye alivyokufa. Munapaswa kufa kwenye madhabahu yake kama vile Abeli alivyokufa, na kondoo mwana kondoo wake kwenye madhabahu yake. Yeye alikuwa mwana kondoo wenu, nanyi mnapashwa kufa naye. Alikufa, mnapaswa kufa, kufa ndani ya mawazo yenu na ndani ya namna yenu ya kuwaza, ili mzaliwe upya, ili nia, mawazo yaliyokuwa ndani ya Kristo yaweze kuwa ndani yetu. Mnapashwa kuwaza mawazo yake. Mawazo yake yanapaswa kuwa mawazo yenu. Oh, ndugu, ndio ndugu, mishaweza kwambia hii kwa namna yote inayoweza the... the... mawazo yenu. Namna As... gani mnaweza kuanza kwamba mawazo yake inaweza kukataa neno lake you you, na kisha mwaza kwamba mnaweza kuzaliwa upya, muwaze na kusita fali hiyo? Namna gani the... mnaweza kufanya hivyo? Haiwezekani. the... kama mumezaliwa upya, mnakuwa na mawazo yake the kama nia ya Kristo ziko ndani yenu, hapo sasa, so mnakuwa kiumbe kipya. Hiyo ndiyo Biblia inafundisha. Kama ndugu fulani anaweza kujua maneno haya, mtu anaweza kuitafuta, aitafute ndani ya maneno, ndani ya andiko, muitafute er, mtatambua ya so kwamba neno hilo litafsiriwa na kuzaliwa upya, kiumbe kipya si, mnakuwa kiumbe kipya so kilichozaliwa hapa duniani kupitia muko kiumbe kiliyozaliwa hapa kupitia tamaa ya ngono, lakini baadaye munazaliwa upya kupitia kuzaliwa upya na roho, mnakuwa kiumbe kipya na mawazo yenu nayo inakufa, nayo inakufa bila uzima, kama vile hiyo nyoka ya shaba ilivyou ilivyokufa ilivyokuwa ilivyo, ilivyo na hivyo hivyo, kama vile ilivyokufa. Na mbingu na dunia vikashuhudia kwamba alikuwa amekufa, alikuwa amekufa, na maji na damu ikakauka katika mwili wake. Kifo chake Ilikuwa ni hatari sana, kama vile nilivyosema, ya kwamba ulimwengu uliweza kuogopa, ulimwengu ukatetemeka, miamba ikapasuka na mawe yakaanguka, miamba ikavunjika. Kama papa anaweza kufa, kama papa anaweza kufa, hiyo haiwezi kufanyika, kama papa anaweza kufa. Kufa. Kufa kwa namna hiyo, hakuna kitu kufika au kufanyika, lakini Mungu yeye mwenyewe alikuja katika mwili wa nyama na akakufa msalabani na ulimwengu ukapata shida, ukatetemeka. Lakini kwani neno lilo neno la Mungu ambalo lilikuwa limewekwa katika kitendo liloweza kuita kuonekana, haikuwa sanamu, haikuwa masharti au mafumbo ma, ma, ma, credo, lakini kwa neno lilo kuwa limetamkwa na Mungu mumbaji mwenyewe akafanya kuwa mwili, na zambi kakoka juu yake, na akachukua kasirani ya Mungu, na mwezi kapoteza mwanga wake, jua na dunia ikatetemeka yote ilikuwa imeporomoka, kama hakungeliweza kuwa mazuri kwa ajili yetu. Na pia hata viumbe vya vi dunia vikatetemeka vilipoona yale ilikuwa ikifanyika huko na walipokuwa washuhuda wa hayo yote walipo yaona walipo mwona walipo mwona katika hali kama hiyo hasa, ingeweza kuwa na matokeo gani juu yako na juu yetu na juu yangu? Ni kitu gani kinaweza kufanyika ndani ya nafsi yetu wakati tunapoona na tunapotazama yale ambayo Mungu aliyofanya kwa ajili yetu? Na hayo yote alifanyika kwa ajili yako na kwa ajili yangu, ni kitu gani kingepasha kufikia? Sasa mnapasha kuendelea kuishi katika zambi? Basi Mungu atulinde na hiyo. Muliacha zambi na munaishi kwa ajili ya Mungu. Hamkuona yale ambayo zambi aliyomfanyizia? Alichukua zambi juu yake na akakufa. Alichukua hukumu kwa ajili ya mwenye zambi, ili aweze kuwaletea ninyi na mimi haki ya Mungu. Na wakati haki ya Mungu inaporudi juu yetu, hapo tunakufa katika zambi, na wazi ya kwamba mnayaona, ndiyo kwa ajili ya kuzaliwa upya Munapashwa kupita katika hiyo mwendeleo wa wao, njia ya kufa ya kifo, yote yanapasha kupita hapo. Mkamate mbegu, ili mbegu hiyo iweze kuzaliwa na kupata uzima, inapasha kwanza kufa. Ili mbegu ya ngano iweze kuzaliwa na kuwa hai, inapasha kwanza kufa. Haiwezekani kuzaliwa una uzima mbele uweze kufa mbegu majani maua muti ngano majani non, mit euch, die in mitte yale yote ambayo inayozaliwa ikiwa ndani uzima inapashwa kwanza kufa. Sasa namna gani munaweza kupita pembeni ya hiyo? Munapashwa kwanza kufa, munapashwa kufa. Namna gani ya kufa? Kufa. Ninyi wenyewe. Ninyi wenyewe. Mkufe kwa yote ili muweze kuzaliwa upya. Hayo yanapashwa kuwafikia hayo yanapashwa kufanyika pamoja nanyi. Kama msipokufa hamuwezi kuishi. Mnajua ya kwamba kila siku kuna kitu fulani kinapashwa kufa ili nanyi mweze kuwa hai. Na sasa iko namna gani? sasa nyinyi a wa, wa, wa div, wa Adventist kwa siku ya saba mlio katikati yetu, wamoja wanasema ya kwamba sitaweza kuua ekireye ndugu Branamu ya kwamba siwezi kuua ayala au mbuzi ya pori au samaki, kwa sababu siamini ya kwamba tunapata kuua. Ndugu yangu, mnajua ya kwamba pia hata majani ambayo mnayokula nayo iko ndani uzima, ndio munaziua na namna moja ya kuweza kuishi katika uzima huu ni kwamba kitu fulani kianze kuwa kimekufa ili muweze kuishi, ni kusema kupitia hiyo uzima iliyokufa. Na sasa kama mtu fulani kama sasa kitu fulani kinapaswa kufa ili muweze kupata uzima wa kufa hapa duniani. Sasa kitu fulani hakinapaswa kufa ili muweze kuishi, muishi milele kupitia uzima wake. Mjiulize swali hiyo na ilikuwa ni Kristo, kwa maana hakuna mtu mwingine ambaye aliyekuwa ndani mwake kutokufa ila Mwana ndiye aliyekuwa hana kutokufa ndani yake, na yeye mwenyewe akashitoa kwa ajili yenu ninyi, lakini nanyi mwapaka kumkubali mnapashwa kufa. Na hiyo haimaanishi ya kwamba kugeuza ukarasa mpya au kuja katika mwaka mpya, na mnasema kwamba yakamba, niko hapa tangu muda mrefu, mimi ni mwanamemba wa kusanyiko hili, na sasa nataka niweze kugeuza ukarasa mpya wa mwaka mpya na kwanza upya. Musigeuza ukarasa, lakini mukufe namuzaliwa upya mnapashwa kujisikia ya kwamba mmeshaka shindwa wakati mnapokuwa munasimama mbele ya uso wake. Mwende kwa Wamethodiste au Wabatiste ama hali pengine, mnapashwa kwanza kujisikia kwamba mmeshindwa na kwamba hiyo inawaua ni kweli, hiyo itawaua. Maisha yenu ya dunia hii itakufa. Sasa mnapashwa ku, jitambua kwamba mlishindwa mbele ya Mungu. Hiyo ndiyo namna moja ili mumbaisha yenu ya dunia hii iweze kufa na ili uzima mpya uweze kuonekana. Kama mnajiona kwa namna hiyo sasa, sasa mtaishi, kwa maana mtakufa, na namna moja ambayo munaweza kuwa hai ni kukufa ili muweze kuwa hai. Sasa baadaye sasa mnaona mahali nataka kwenda na kufikia na kuweza kujua kuzaliwa upya ni nini. Kwanza kukufa ili uweze kuwazaliwa upya na sasa, kama muundani mwenu mungali mambo ya dunia, hamujazaliwa upya na kama mnasema ya kwamba muzaliwa upya na kama mungali mnapenda mambo ya dunia, namna gani hayo yanawezekana? Kuna Mkristo mmoja aliweza kuniambia kuna siku fulani zilizopita. Sisemi ya kwamba si, si wa Kristo wali au sisemi kwamba hawako wa Kristo lakini niliweza kuona makanda fulani, mafilamu fulani ya wanawake na wanaume, au makanda makanda fulani za wanaume na wanawake, walikuwa mahali fulani ndani ya pisine wakivaa mamayo za kunawa ndani, na wakasema kwamba hii ndio upendo wa kweli. Lakini hiyo ndio uchafu wa, hiyo ndio uchafu kweli, hiyo si upendo wa kweli. Upendo unaonekana kwa namna tofauti ndani ya imani. Nafsi zetu zinawekwa juu ya madhabahu yake ya shaba, hukumu ya Mungu ilionekana na zabihu yetu inachomwa na kuunguzwa. Sasa mkumbuke ya kwamba wakati Elia alipoweka zabihu yake au zabihu ya Mungu juu ya mazabahu, ikiwa chini ya jua au chini ya mbingu ya shaba, zabihu ikaunguzwa, bali hakuweza kuunguza zabihu ya watumishi wake. Sitaki kusema hiyo lakini napasha kuisema, kama munaingia katika kusajiko fulani na kukubali makredo zao na mafundisho yao na namna wanavyobatiza na zabihu ambayo mnayoleta ni kusema ingepasha kuwa zabihu yenu nyinyi wenyewe mshilete nyinyi wenyewe kama vile zabiu lakini ambayo mnayo musiyofanya. Lakini, lakini, lakini mnasema kwamba wakati anaposema kwa lugha, wakati anapofanya hiki na kile, lakini wakati zabiu inapokuwa imekubaliwa mekab... na Mungu, hapo sasa inalunguzwa, na hapo sasa ulimwengu unakufa ndani mwenu, na hapo inakuwa imemalizika, kwa sababu utakuwa umehesabiwa kama vile waliokufa na kuzikwa pamoja naye. Na sasa tulizikwa ndani ya Kristo tukakufa pamoja naye, tukazikwa ndani yake, tukafichwa ndani ya Kristo. Na sasa kama tumekufa na kama tulizikwa pamoja na Kristo na kama tulifichwa tuli... ndani yake na kuzikwa, na sasa <tutu> na hapo sasa ndipo utaweza kuwekwa muhuri kupitia Roho Mtakatifu, mnaona. Kulikuwa hukumu ya kiungu, alikufa. Na wakati nafsi zetu zinapowekwa juu ya madhabahu ya hukumu ya kiungu, hukumu ilikuwa ni nini? Ilikuwa ni kifo. Na wakati munaposhiweka ni wenyewe kwenye madhabahu ya Mungu ambaye aliyetangaza kifo kwa wenye zambi, kunafanyika nini sasa hapo? Sasa atakubali, atakubali zabiu yenu, atakubali zabiu yenu. Mnaona, mtakufa hapo, mutaunguzwa, mutachomwa, mutalunguzwa, hakuta baki kitu fulani ndani yenu kama vile ilivyokuwa kwa namna hiyo ya nyoka ya shaba, mtazame. Mnaona alikuwa amewekwa msalabani, alikufa nani? Mulikufa kwa sababu gani? Kwa sababu muko kwenye mazabau ya hukumu ya Mungu. Na wakati hukumu ya zambi ilipoweza kuletwa, hukumu ilikuwa ni nini? Ilikuwa ni kufa. Na wakati mnapoweka nafsi yenu kwenye mazabau ya Mungu, Kifo inatimilika, kifo ndani yenu inafanyika. Oh, mnaweza kuja na kose kucheza katika roho, mnaweza kufurahi kutoa sauti ya furaha au kulia, kukimbia huku na huko, kushunga na kusajiko au mtu yoyote na kufanya yale munayotaka. Ninashinganisha sana na Wapentekosti, na munatoka na munaenda kuchafua wanawake wa wengine na mnabomoa nyuma ya mwingine, mnaenda huko, mnarudi nyuma. Hata kama neno la Mungu lishaka watangaziwa, hamutaweza kulitambua, hamujalitambua. Ninyi wanawake, amwache nywele zenu zikomae, hamuvae kwa namna njema, mnatenda kama vile ulimwengu. Hamujakufa kufa kwa ulimwengu, mngali munaishi ndani ya ulimwengu, mngali ndani ya dunia. Wengi katikati yenu, wanaume hawaachi kunywa na kuvuta, hamwache kutamani wanawake wanaoshikamata kwa namna mbaya, wanaovaa kwa namna hiyo, wakati wanaotembea kwenye barabara, bali ya kugeuza mgongo kwao na kwenda mbali nao, mnawatamani mnaona, mnataka muishi, mnaishi ndani ya ulimwengu, mnapenda dunia. Mnaona, mnataka mjue yale nitasema, uli Mungu alikubali zabihu mulikufa zabihu yenu liweka kwenye mazabahu kwenye mazabahu ya ya shaba ya hukumu ya Mungu. Na kama unaweka hapo sasa, Mungu ataikubali waka. Lakini wakati mnapoishi ndani naja ya ulimwengu, nikusema haijafanyika nii mnayosema ya kwamba mlipokea roho mtakatifu, akose kama Mungu anaweza kuwa amekubali zabihu akose, kama inaweza kuwa kwenye mazabahu yake ya hukumu, na kama mnakuwa mmekufa kwenye dhambi, kufa kwa dhambi, ndio mnasema oh, ninageuza ukarasa, lakini sio hiyo cha kwamba naacha kuvuta na kunywa. Hapana, sio hii, sio kuacha kunywa na kuvuta, hapana. Akose kama Mungu anaweza kuwa amekubali dhabihu yako juu ya mazabahu ya ya, ya shaba juu ya ya mazabahu ya hukumu hukumu kwa za, za, hukumu kwa dhambi dhambi Nafsi nayo tena zami ndio nitakao kufa. Ezekiel 18 mstari wa 4. Hiyo yote mnayofanya wengi watasema Yesu alisema kwamba we, wengi watakuja tufanye hiki na hiki. Mathayo 7:22. Kwamba tulifukuza mapepo in pepo, in na kufanya hiki na hiki na majambo makubwa na kufukuza mapepo. Unaona? Wakati mzabiu yako inapounguzwa moshi inapanda inapanda mpaka juu mpaka mahali pa mbinguni. Mnakuwa mmetoshwa katika mambo ya kukufa, na mnaweka muhuri na nafsi yenu nawekwa kwenye masabao, na hapo sasa mnakufa ndani yenu, na hapo sasa kuku, kukubali u, u, u, uchukuliwa kwa namna mpya, munachukuliwa munazaliwa upya. Neno lio hai ni nini? Oh, mnaona, tungali tunapigana tukiona yale ambayo Mungu atakayofanya, mnaona munakuwa mmechukuliwa kwa namna mpya, kama vile neno lio hai, neno linakamata uzima ndani yenu, munaanza kuona mambo kwa namna tofauti. Mbele mulikuwa hamuyaone, sasa sasa munaanza kuyaona, ni tofauti sasa. Maandiko yote yanakubaliana, yote yanakubaliana tena kwa namna mpya, na kwa namna na na njema. Kitu fulani kinaanza fanyika sasa, mutakufa ndani ya mawazi yenu lakini sasa tumezaliwa upya, tuzaliwa na kwa namna mpya, tulioshwa katika maji ya neno. Yaneno ni kweli. Munafanya nini wakati mtoto anapozaliwa? Munamuosha. Na wakati mwanadamu anapokufa ndani yake na anapozaliwa na Mungu anaoshwa katika maji ya neno. Amina. Wakati wanaposema mubatize katika jina la Yesu, mubatize katika jina la Yesu Kristo munasema hey, hiki ni jina hili na jina, jina, jina hili hasa hamtakubali lakini wakati mnapokuwa mmekubali mnapaswa kuwa tayari kwa ajili ya kufa na kuishi upya iwe yoyote ambayo mungu anayosema munakuwa mmezaliwa ndani ya jamaa ya mungu munakuwa tayari kwa ajili ya uzima uzima ambao uliotayarisha kwa ajili yenu tangu mwanzo na hamwezi kuuzaliwa bila kuwa na baba. Na sasa ni ndugu Frank, neno la mtafsiri. Tumefika katikati ya mahubiri, si waza ya kwamba inaweza kuwa lazima kuweza kuongeza kitu chochote kwa yale ambayo tumekwisha kusikia. Kitu moja, kitu moja ambayo tunayo hitaji sisi sote Mit ruf, und ni kuweza kukaribia kiti cha neema kwa imani, imani ya haki Ode ya kweli, kusisahau ya kwamba mahubiri ambayo iliyo kali na mahubiri iliyo ya makini sana na, ma... na, na liyo kali haina lengo ya kutukata tumaini, lakini mahubiri hayo inakuwaka tayari ili uweze kuja kama vile dawa ya kiungu na ya kutusaidia ambayo tunayo kamata na ambayo itakayofanya sasa matokeo yake ndani yetu. Tumeyasikia wasiwasi, hata mtu gani wa heshima aliye na jina kubwa au mwanadamu yoyote hawezi kusaidia <coughs> au ye mwenyewe aweze kuanzisha kuzaliwa upya yake, lakini Mungu peke yake anaweza kufanya hivyo. Lakini sasa tulisikia ya kwamba alishaka yatayarisha aliweka kwa upande wetu, na yote, kama vile mbegu inakuwa kwa lazima kwa ajili ya kuzaliwa, mbegu nayo iko hivyo hivyo kwa ajili ya kuzaliwa upya. Nasi na tulipokea ndani mwetu mbegu ya kiungu isiyo haribika ya neno la Mungu. Tunapaswa sasa kuweka mapenzi yetu ndani ya mapenzi ya Mungu. Mungu hatafanya kitu chochote akipingana na mapenzi yetu au kutaka kwetu. Lakini kama tunaweza kuweka mapenzi yetu katika mapenzi yake au katika kutaka kwake na kama vile tumesikia na kama tunaweza kufa pamoja na zabihu, nataka kusema hiyo ina maanisha nini? Kwa ajili ya sisi sote tofauti na wale ambao wanaoona Kristo kama vile mtoto mdogo ndani ya mikono ya mama yake, au so wale ambao hawajaweza kufahamu Golgotha ni nini, sisi nayesema na nayaamini, sisi ambao tulioelewa Golgotha ndani ya ya maana yake ya kiungu kwa ajili yetu, hatukubaki Betlehemu. Tuliingia katika njia yote, tukatembea njia yote pamoja na Bwana. Na kama tunaweza kuelewa maandiko matakatifu vizuri, tulikuwa sisi kama vile bibi harusi ndani ya bwana harusi kama vile Hawa alivyokuwa ndani ya Adamu na akatoshwa katika ubavu wake, nasi pia kwa namna hiyo sisi kama vile bibia harusi mbele ya macho ya Mungu tulikuwa ndani ya bwana harusi. Na ndiyo maana Paulo alisema wa Galatia 2 mstari 19, nilizulubishwa pamoja na Kristo. Alikuwa ndani ya Kristo na kisha Kristo akakuwa ndani yake tulikuwa ndani ya Kristo na sasa Kristo anataka aingie ndani yetu. Warafiki zangu wapendwa, ndiko wazi sana, lakini tunataka tuweze kuyaishi tena kwa namna iliyo wazi, kwa namna iliyo wazi, kwa kiwango inaweza kuwa imeonyeshwa mbele yetu Aber na kutufunuliwa kupitia Roho Mtakatifu ndani ya Maandiko, tunataka tuweze kuyaishi kwa namna iliyo wazi, sawa sawa na Maandiko kama vile tulivyosikia nani anayehitaji kwa moyo wake wote ya kwamba tuweze kufa ndani yetu Ons ni kusema tuweze kuwa tumekufa tukufe ili tuweze kuishi kwa ajili ya bwana ona ni mahubiri gani ya ajabu au ya makini na ni wakati tunapokuwa tumekufa ndani yetu ndipo tunaweza kufa tunaweza kuishi kwa ajili yetu Wak, wakati wote tunapokuwa tumekufa ndani yetu ndipo tunaweza kufa tunaweza kuishi ndani yake ndipo tunaweza kuishi ndani yake. Si, kama sivyo, tutaweza kupata malipo ya zambi, na ni hukumu ambayo zambi ambayo iliweza kuleta kifo ndiyo hukumu ambayo zambi ilileta. Nasi tunapasha kushilinganisha na zabi hiyo, kama vile mekusha kusema, hatupashi kuona Bwana kama vile mtoto mchanga ndani ya hori la ng'ombe, kama vile mutoto muchanga ndani ya hori la ngombe, lakini tupasha kushilinganisha naye hapo kwenye mlima wa Golgota, mahali alipo kufa kwa ajili yetu, na kuweza kufahamu ya kwamba hayo ndiyo ingeliweza kutufikia kama hayo haingeliweza kumufikia. Alikamata nafasi yetu, alikufa kwa nafasi yetu, ili nasi tuweze kuishi kwa neema yake. Hiyo ndiyo Injili. Huo ndio utumwa samani, hiyo hi, ndio ujumbe. Hiyo ndio ujumbe inayoleta furaha, hiyo ndio ukokovu ya ujao ambayo Biblia inafundisha, kusiyo mutu anayeweza kushiamuria kitu fulani na sio kuwa na maoni mazuri au mawazo mazuri, sio kugeuza ukarasi ya mwaka mpya na kusema oh, Bwana. Hapana, lakini sio hiyo, lakini kuweza kusema Bwana, tuko hapa tukiwa tumekusanyika mbele ya uso wako, basi wacha tuweze kuishi leo yale ambayo iliyotaasha kwa ajili yetu hapo Golgotha, leo sasa hapa, na tuweze kusema tazama, hii ni mapenzi yetu au kutaka kwetu, nayo sasa ni yako, kama vile tulivyosema na kuimba mapenzi yangu au kutaka kwangu ni kutaka kwa Mungu wangu, sasa na sasa ninaishi kwa ajili ya Yesu na Yesu peke yake. Msihuzunishwe, musiumizwe, kifo sio mwisho, kifo sio mwisho. Kifo ni mwisho? Mwisho? Mwisho? mwisho wa sehemu moja, na hapo sasa uzima mpya inakuja ulio njema na wa haki au nzuri za kuliko leo. Ninajitakia hiyo leo, leo. Mnajua moja so wa, wa watu wa Mungu yes, naisema sasa kwa sababu ninaona kwamba neno limekusha kutungusa sana, lakini ni Augustine ndiye aliyesema ya, ya kwamba Bwana, unipatie ubikira unipatie usafi unipatie utakatifu kama vile haijauweza kuwa tangu zamani alikuwa bado kufa, lakini sasa alitaka uweze kukamata muda mrefu, lakini sasa akasema sasa, mbona hii haijakuwa, sasa hii haijakuwa, lakini haijakuwa. Sasa lakini rafiki zangu wapendwa, tusijifurahishe Tusi. Tusi. Tusi. Tusi. Tusi kuweza kusoma maha, vitabu vya mahabari za mashirika za Zebu, lakini tuweze mm -hmm. kusema Bwana, niko hapa, ninakubadilishwa leo katika saa hii, na ni wakati ninapokufa pamoja na wewe, ndipo ninaweza kuishi kupitia wewe kupitia wewe. nani hivyo, nani hiyo, ndiyo tunapaswa kujinda kwenye roho. nani hiyo, ndiyo tunataka tuweze kuishi pamoja na Mungu. nani hiyo, ndio tukaoishi. Jina lake lisifiwe, alitayarisha yote, basi neno lake litimilike, atendee sawa sawa neno lake. Amina, atufanyizie sawa sawa nalivyo, alivyo sema, na alivyosema, kwa maana tunaamini yale aliyosema na tunaamini yale aliyofanya. Utukufu huko kwa jina lake, amina. Tunasimama kwa ajili ya kushukuru sote pamoja. Bwana tuimbe tena pambio. Kama vile nilivyo, na hivyo ndivyo inakushakua. Kama vile nilivyo, na hivyo inapasha kuwa, na sio nguvu zangu, lakini wewe peke yako damu yako inaniosha toka zambi zangu, o, Mwana kondoo wa Mungu, ninakuja, ninakuja, ninakuja. Baba uliye mbinguni, tunakushukuru kwa moyo wote kwa ajili ya mahubiri. Tunakushukuru kwa sababu ulituruhusu kuweza kufahamu na kuweza kujirudilia na kujiuliza na kuweza kuchunguza kama tumekwisha kutosha katika dunia kweli kweli, au kama dunia imekwisha kutosha ndani yetu kwa maana unasema muko katika dunia, lakini ninyi si wa dunia. Bwana mpendwa, ulifanya wana wa Mungu ukiwatosha ndani ya wana wa watu. Mwokozi, tunataka leo tuweze kujilinganisha na wewe komen, katika kusulubishwa kwako kila so mtu anataka ajione akiwa amesulubishwa huko pamoja na wewe, mwisho wa mapenzi yetu, mwisho mwisho wa utu wetu, mwisho wa njia zetu na mawazo yetu, tuweze kuziona ikiufa pamoja, wewe, pamoja wewe, na nawe, ili tuweze kuzikwa pamoja nawe na tuweze kufufuka kwa ajili ya uzima mpya, Bwana ya her, tupatie uzima mpya ndiyo, tupatie huo uzima mpya wa kiungu ili uweze kumiminika o Bwana, kwa maana ndipo matendo uliyofanya nayo yatatimilika, hapo it utapokea yanayokupendeza. Bwana mpendwa, tuguze sisi sote, ili tuweze kuomba pamoja, na tuweze kuamini pamoja, tuweze kuishi pamoja na tuweze kuishi pamoja yale uliyoahidi Bwana. Tuko hapa, tumesikia na tunajua ya kwamba hakuna mutu anayeweza kusajia mwengine au kujisajia ye mwenyewe, lakini wewe uko hapa. Wewe ni msaada wetu, wewe ni mkombozi wetu, wewe ni mwokozi wetu, wetu, wetu na ni Bwana wetu. Tunakutumainia, ndiyo Bwana tunayatangaza kwa imani, tunayasema kwa imani. Tulisulubishwa pamoja na wewe, tumekufa pamoja na wewe, tulizikwa pamoja na wewe na tukafufuka pamoja na wewe. Fanya ili hayo yaweze kuonekana, ili ushuda wetu uweze kuwa unalingana na maisha yetu, Mungu wangu da i been sili uzima uweze kufanywa kuwa mwili ndani yetu. Bwana hatutaki kuweza kukata tumaini au kuchoka Bwana. Tunakuja tukiwa watu waliochoka na kuregea, lakini tunarudi kwa namna na iliyo tofauti. Mtu anayekuja kwangu akichoka na kulemelewa atarudi aki farijiwa akiokoa akiokolewa akibarikiwa, na kisha anafuata njia yake. Kwa maana yeye anayekuja kwako, unamsaidia unamusaidia unamwokoa unamufungua. Leo tunakuita sote pamoja, Bwana, tupatie upatie okovu ufungulivu na kuzaliwa upya kama vile inavyoandikwa ndani ya kitabu cha Mungu, kama vile mazoezi ambayo tunaweza kushuhudia, mambo ya zamani yamepita, na tazama mambo yote yamekuwa mapya. Bwana, acha furaha ya mbinguni iweze kutawala watu wote ili mwokozi aweze kuzaliwa kwa ajili yetu, na ni kwa wakati anapokuwa amezaliwa ndani mwetu, ndipo hiyo furaha ya kiungu inaweza kuonekana. Bwana, asante kwa ajili ya mtumishi wako na nabii wako ndugu Branham, asante kwa sababu ulimtumikisha kwa ajili ya kufunua siri na pia kwa ajili ya kutuonyesha njia sisi taifa lako basi sisi ambao tuliokeuka kuwa waamini tukuwe tumetahiriwa katika mioyo yetu na katika tabia yetu, ili yote ambayo isiyoweza kusimama mbele yako iweze kutoshwa. Sasa unaweza kupatia wote imani, uwapatie bidii ya kuweza kushukuru kwa maana ushaka fanya hivyo, maabudu na heshima iwe kwa jina lako la hajabu na takatifu. Tunakwambia asante, ilitimilika, ilishakatendeka, ilifika ndani yako na ndani yangu kwa ajili ya utukufu wa Mungu kupitia damu ya mwana kondoo, kupitia Roho Mtakatifu, kupitia neno la Mungu. Ushuhuda tatu ya Mungu mweza yote hapa duniani. Bwana, tunakubali yale ambayo yaliyotimilika kupitia damu, yale yaliyotimilika kupitia Roho, yale inayotimilika kupitia, kupitia neno, nasi tunanyenyekea chini ya mkono wako wa uwezo Bwana. Tufanye wakufurahi ndani yako leo. Haleluya. Haleluya, kwa jina lako la utukufu ulifanya hiyo, uliyatimiza. Na mahali ambapo kungali mashaka, mahali ambapo mambo yangali yanaendelea, Bwana acha uweze kuagiza leo, kuharakisha na uweze kuambia kila mtu leo, kama mnasikia sauti yangu, msifanye mioyo yenu kuwa migumu. Bwana, timiza yote ndani ya wote kwa ajili ya utukufu wa jina lako takatifu. Amina.