Mungu aliwabariki pia. Leo tulizungumza pamoja na ndugu Rusi kuhusu ndugu mpendwa ambaye tulimjua zamani, ndugu Gerhard Krieger aliyefariki. Watu fulani waliokomaa kwa umri wa miaka wanamjua vizuri, kwa maana aliishi nyuma ya siku za vita na Mungu alimtumikisha sana, ili aweze kukusanyisha wale waliosambazwa, na ili aweze kuwatembeza katika nuru ambayo alikuwa amepewa. Nasi tulikumbuka masaha na muda tuliyomaliza pamoja na, ni yeye ndiye aliyeweza kunipatia heri ya kwanza ya kuweza kuzungumuza katika mwaka elfu moja mia tisa na makumi tano na tatu wakati wa mazungumuzo makubwa ya huko Kassel, nilipokuwa na, na umri wa miaka ishirini mbele ya kusanyiko kubwa. Ni yeye ndiye aliyeweza kunipatia msaada wa kwanza wa kiroho, nami nakumbuka hiyo kwa furaha kubwa. Na wakati muda ulipofika na Mungu alipo tupatia sasa nuru kubwa, ndipo sasa niliweza kuendelea, nikasonga mbele. Hakukukuwa namna nyingine. Mutembee wakati munapokuwa na nuru inaomba, na iyo ndiyo njia ya Mungu siku zote njia ya Mungu pamoja na taifa lake kusonga mbele pamoja na nuru ambayo anayofunua kupitia neno lake. Hiyo ndiyo njia ya Mungu pamoja na taifa lake. Hakupashwa kuwa kusimama, hakupashwa kuwa kusimama. Mutu anayesimama anakuwa amerudi nyuma, aikubali au hapana? Sisi hatuko wahukumu tunaachiaka yote kwa Mungu na Bwana ndiye atakaye hukumu sawasawa na nuru, sawasawa na neno ambalo lilopewa kwa watu katika wakati wao. Ninakumbuka wale wawili walioana huko Marekani ilikuwa ni baba mukwe, ndio, was, ni baba mkwe ya mu, muke ule. Lakini wao yote mtu aliyekuwa amejua ujumbe wakati wa mwisho, na watu walikuja wakaona ndugu Bradamu na kumwambia, tulifanya yote ambayo tunayoweza, lakini mzee ule hataki. Na hapo sasa, ndugu Bradamu akasema anataka lakini hawezi. Yeye si wa wakati huu, lakini iko wa wakati uliopita, wa kizazi kilichopita. Anataka lakini hawezi. Na hivyo basi, Mungu atupatie neema, ili tusiharakishe katika hukumu yetu. Wengi wanataka lakini hawawezi iwe sababu ya namna gani. Najua wakati niliposikia kutoka kinywa cha ndugu huyo mpendwa, wakati aliposema ya kwamba Eliya hakukufa ndani ya ajali ya gari, ya kwamba alipanda mbinguni katika magari za moto ya kwamba alikuwa akilinganisha ndugu Branamu aliyekuwa amerudi nyumbani baada ya ajali yake ya gari au nyuma ya juma moja baadaye. Na nikasema siyo mwisho wa dunia, sisi hatujue, si wewe na mimi, namna gani tutakaporudia siku moja nyumbani. Na ni yeye Nasiseme hii kwa ajili ya kumuhukumu, ninasema hii nikiwa na moyo wa haki na moyo ulio wazi, lakini ni yeye ndiye aliyesafiri katika polonye na kisha kuweza kutembeza gari yake vizuri, na mwisho gari yake ikagonga muti naye akakufia pale. Hatupashi hukumu, ni Mungu peke yake ndiye anapashwa kuhukumu na sio kuhukumu kwa siku ya mwisho au siku ya hukumu ya mwisho. Na hiyo ndio watu wengi wanataka, wengi wanataka waweze kuachia Mungu siku ya kuweza kuhukumu kwa siku ya mwisho, lakini wao wanafanya nini? Wao wanaanza kuhukumu, wanahukumu yote na wanahukumu ulimwengu yote nzima, na hiyo haipaswi kuwa hivyo. Neno la Mungu linasema ndani ya barua ya Yakobo kuna mwamzi mmoja muhukumu mmoja, Yakobo sura ine mustari wa kumi na mbili. Na ni yeye ndiye aliye mwamuzi na muhukumu kama kuna kitu fulani cha kuhukumu. Imeandikwa sasa ndani ya wakorinto wa kwanza sura kumi na moja ya kwamba kila mutu anapashwa kujihukumu na kujipima yeye mwenyewe mbele ya Mungu. Wakunduwa kwanza sura 11 mstari wa 28, na hiyo inatosha. Na kama kila mtu anafanya hivyo, yote itafanyika vizuri, na hapo sasa kila mtu atakuwa amehukumiwa, na hakuna mtu atakaye kuwa amesahaulikana, na hakuna mtu anayehitaji kuweza kuhukumu wengine. Lakini kama nina kama nitasikia wakati gani mazishi itafanyika, nitaenda huku nitakuwa huku niweza kusikia hiyo pia kutoka kinywa cha ndugu Branamu wakati alipokuwa akizungumza kuhusu Waroma sura ine na aliweza kusema alitumikisha neno komanteri akasema, wakati Mungu alipoandika hiyo maneno inayohusu maisha ya Abrahamu ndani ya Agano Jipya ndani ya Waroma sura ine hakuweza kusema hata kitu fulani kinachohusu maneno ya mwili, lakini alisema tu yale ambayo Mungu aliyofanya ndani ya maisha yake. Nasi tunataka tufanye hivyo, tunataka tuweze kuacha nyuma yetu na tuweze kusahau yote iliyo ya kimwili, na tunataka tuweze kuweka kwa nafasi ya mbele, na tuweze kuchunga yale ambayo Mungu aliyofanya kwa, kwa maana kwa mwisho, ila tu yale ambayo Mungu aliyofanya ndani ya maisha yetu ndiyo itakayohesabilikana. Kazi zetu wenyewe iwe mazuri au mabaya inaweza kuhesabilika, lakini kitu moja, kazi moja ndayo itakayohesabilika na itakayokuwa sima, itakayosimama milele na milele, na ni kazi ya ukombozi, kazi ya ukombozi iliyotimilika Golgota, na ingine yote kama vile nimekusha kusema Mungu ataihukumu siku, na pia yale pia iliyo fichwa itafunuliwa. Leo tunahukumu wote sawasawa na gisi tunavyoona au tunayosikia. Musome Isaya sura kumi na moja, mahali inaposemeka kuhusu bwana wetu ambaye roho alikuwa juu yake, Isaya kumi na moja mstari wa 2 ya kwamba hata hukumu sawa sawa na yale ambayo macho yake yatakayoona au yale ambayo masikio yake yatakayosikia. Mnaweza kuyasikia, mnaweza kuyasoma, samani mtaweza kuyasoma, lakini yeye atahukumu kwa, kwa haki kwa haki na wazi ya kwamba hiyo ni haki yake, na kama vile nimekwisha kusema, kama tunataka tuweze kuhukumu kitu fulani tuweze kuhukumu wakati ambayo tunayoishi ndani na tuweze kupanga majira kwa nafasi yake nzuri. Neno hukumu ndani ya Biblia yetu haipashwi kutumikishwa ndani ya hali ya kuweza kuhukumu au kuweza kupima wengine, na hivyo sasa tunataka tuweze kujaribu katika hali yote ili tuweze kuwa watu wa kupendeza Mungu, kuweza kuishi karibu naye kama vinavyowezekana kwenye dunia hii na kuweza kutembea pamoja naye na tunaweza kufanya hivyo kama vile inavyoandikwa ndani ya Nabii Amosi sura tatu. We, namna gani watu wawili wanaweza kutembea pamoja kama hawezi kuwa wameelewana? Amosi sura tatu, mstari wa tatu. Wanapaswa kukubaliana, wanapaswa kukubaliana, na kama siyo hivyo haitakuwa na maana, hawezi kutembea pamoja. Ndugu Rusa alisema kwamba tuna wageni, tuna wakaribisha, kuna wageni wengine Mungu awabariki pamoja nasi here, na naona hapa pembeni ya ndugu yangu mpendwa Paul Schmidt. Naona wandugu wawili hawa wandugu ni wanani like lakini, karibu sana in in pamoja nasi Mungu awabariki hata kama hatujuani ndani ya roho wa ndugu wote na wadada wote, wote ni wajamaa moja ya Mungu ambayo iliyoungana tangu milele ndani ya upendo wa milele wa Mungu. Ilikuwa ni mahali fulani tulikuwa tukila chakula cha mchana, na tulikuwa tumekwisha kutayarisha chakula ya kipekee sana ya ajabu. Ilikuwa huko Karashi naamini, na tuliweza kuzungumuza sisi kwa sisi, na kisha maneno haya yakatoka katika kinywa changu, nikasema iko kama vile hapa niko hapa, iko kama vile tuishaka juana tangu zamani, na iko kama vile tuko wa jamaa kubwa ya Mungu na hiyo inapashwa kugeuka kuwa tena kubwa na iliyo tena ya dhamani kwa ajili yetu, ni kwamba Mungu aweze kuwa na taifa hapa duniani linalotoka katika malugha zote na mataifa yote, sana sana kwa sababu wandugu yetu wanatoka katika umoja wa Sovieti. Ninasema hii hapa na niweza kuitambua wakati wa safari yangu ya mwisho wakati ulipoona mandege zinazojaa zikishuka hapo Helsinki, na zilikuwa zikijaa watu wa kutoka Leningradi na mahali pengine. Na ni hivyo sasa huko Uhindi, Asia, na huko Marekani. Uwezo ya kusafiri sasa imefika nasi tunaamini katika mahali hapa ya kwamba Mungu anatoa wafalme na anaweka wengine. Yeye ndiye anayeamua uongozi au utawala, na yale mpasha kufanyika na wakati gani. Nasi tunaamini ya kwamba injili ya ufalme wa Mungu itahubiriwa kwa mataifa yote kwa kurudi kwa kurudi yule muhukumu wa muislamu alitaka kunizungumzia na tuliweza kukamata muda mrefu ya kuweza kuzungumuza tukiitumia chai, nikakunywa kopo tano za chai. Tuliweza kuwa na muda mrefu tuliomaliza pamoja naye. Kweli Mungu alitupatia neema ya kuweza kutambua ya kwamba kuna Mungu mmoja wa kweli lakini aliyejifunua. Na sasa, wakati tulipomuuliza swali, akajibu ndiyo, naamini ya kwamba pia kuna Mungu mmoja, naamini Mungu mmoja, Mungu mmoja. Nilikuwa nimeleta magazini kubwa um, au gazeti kubwa iliyokuwa ikizungumza kuhusu maneno ayosema kwamba wanadamu wanahitaji nabii wa ulimwengu mzima na nyuma ya hiyo gazeti kuandikwa kwamba huyo nabii ni nabii Muhammad, na kisha nikaleta hiyo gazeti katika makusanyiko nikasema, hata kama ulimwengu inaweza kuwa na manabii elfu moja wa ulimwengu mzima ulimwengu haiwezi kupata hata ukovu, haiwezi kupata ukombozi, haiwezi kupata uzima wa milele na kisha tukaingia katika chanzo ya maneno nikasema yale ambayo ulimwengu inahitaji ni mwokozi wa ulimwengu mzima, na nikasema alishaka kuja. Ndio mungu atusaidie hapo, sasa ninaangukaka mara nyingi katika magazeti mazuri kwa wakati nzuri, ili niwambie yale ambayo ninapashwa kuambia na hapo sasa mtu huyo anaye anayesoma korohani na kama vile nami nisoma korohani, na nilikuwa nikijua vizuri mahali gani pasha kuanzia. Na huyo mutu akaona kwamba alikuwa ni kitu cha kupendeza. Nilikuwa ni mutu wa kwanza ambaye aliyekutanana naye aliyekuwa akijua korohani vizuri, na ambaye angeliweza kumuuliza maswali ambazo hangepata jibu yake na haye akanitazama, akaniambia ni kwa sitarishie mambo haya, ni kwa siwazie haya. Nikamwambia pamoja nami, naomba kushitarisha kwa mambo yote, na ni hivyo, ni hivyo umuhimu ya mambo ni kwamba uweze kuwa kwanza umetumwa na Mungu kwa ajili ya kuleta neno kwa watu na siyo mambo ya ufana au nabii. Sisi hatuhubiri Musa au Eliya wao au Paulo au Branham, sisi tunahubiri Yesu Kristo aliyesulubishwa, na tunatangazia ulimwengu wokovu ambao Mungu aliyotuletea. Lakini sasa wakati mpouliza, Mungu alijifunua ndani ya nani? Yeye mwenyewe Aus. Basi ilikuwa imemalizika. Wengine wako na manabii, wamboja wako na Buda, wengine wako Confucius. Na nikasema ni kweli wote wako na Confucius, inayomaanisha katika tafsiri ya lugha yao mvurugo, inayomaanisha confusio mvurugo, confusius mvurugo nikasema madhehebu zote wako na hayo, lakini sisi tuko na Bwana ambaye aliyetutoa katika mvurugo wote, ambaye aliyetufanzia neema, aliyetufunulia neno lake, yale aliyotupatia haiwezi kuelezeka kwa maneno. Natumaini na naamini ya kwamba Bwana Mungu mweza yote atapatia tena neema yake kwa hii kwa hawa wanadamu au ulimwengu huu, katika hali yote atawapatia neema yake pia. Wahindu, wahindu ambao walio na miungu mingi kuliko wakaaji wao, wako karibu milioni mia saba makumi sita na inasemeka kwamba kila wakaaji wawili wako na miungu na, na kimungu kimoja na kose iko kama vile haieleweki. Na hiyo miungu yao pia inafungwa mahali mahali pamoja kama vile kwenye vibambazi. Na hapo pia niweza kuwa na mtu mmoja alikuwa ni muganga, nikamuuliza swali: katikati ya hii miungu yote mko nayo In nani aliyeumba mm, dunia ambayo tunaishi ndani Is na hii ulimwengu ambayo tunaishi ndani na yote iliyo ndani. Nikamuuliza, katikati ya hii miungu yote nani aliyeumba hii yote? Unaweza kuniambia huyo mungu wenu ni nani, aliyeumba hui hii dunia na mambo yote inaomba vema kuweza kuwa wazi katika siku hiyo, na hapo hapo akanitazama akaniambia, sijui. Nikamwambia tena swali ingine, sasa, walikuwa wengi aliu, au alikuwa mmoja Ndiyo, akasema ndio, akasema alikuwa ni Mungu mmoja, alikuwa itosha. Ndio oh, ndio kwangu mimi pia. Na huyo mutu aliyekuwa na miungu mmoja aliyekuwa na miungu mingi akafika kwa mwisho akasema kwamba wakati napohusu umbaji inapaswa kuwa ni Mungu mmoja aliyeumba uzima wote, nikasema ndio, hatuna hitaji ya miungu mingi. Tunahitaji ya mmoja anayetosha. Na hivyo ndivyo natambua ya kwamba kwa msaada wa Mungu unaweza kuweka watu katika kona, na si kwa kuwadharau. Na hiyo ni kitu ambacho Mungu alichonipatia, alininyenyekeza sana kwa, kwa kiwango ninaweza kujiweka chini ya kila mtu yote, na sijawahi kuweza kutazama mtu kutoka juu na hiyo unaweza kufika. Ndio, hapa kama unaweza kuona mtu fulani kwenye tapii iko unapiga magoti na kufanya kisujudu, na kosa unaweza kutikisa kichwa unapoona hayo, lakini hiyo haitasaidia mtu huyo, inaomba kujiweka kwa nafasi ya mtu ambaye anayetafuta Mungu, na tuweze kufanya yale ambayo Paulo aliyofanya juu ya mulima wa Areopago huko Atenai alisema geseen... ndani ya matendo ya Mitume, sura 17 msura 22 ya kwamba nilitembea hapa nikaona mambo mengi sana sana, maandisho au maandiko maandiko inayoandikwa ya kwamba Mungu asiyejulikana. Yote inakuwa inakuwa ya ki, ya kuabudu yote inakuwa ya kusifu ku..., lakini hamjue yale yani ambayo mnayoabudu, na huyo mnaye abudu ndiye mnawatangazia mimi yule ambaye msiyemjua, na hipo, hapo hapo akaingia katika kitendo na hawepo okay. angeliweza kuwapatia hakose ha makubwa na kuwabomoa, na hapo sasa tutaweza kuleta shida, lakini siyo hivyo. Alisema yule ambaye mnayemwabudu mwambudu, na ambaye msiemjua, ambaye musiye mujuwa, au yeye ni nani, au iko nani, ni yeye ndiye inawatangazia. Na hiyo ndio neema, unaweza kuambia muhindu na hiki na kile, naye atawajibu ninyi au mimi, kwa namna hiyo moja au pia kwa wengine. Na kama hiyo ita inafanyika hivyo, haitasaidia hata mtu mmoja. Ninawashukuru kwa ajili ya maombi yenu, na ningetaka siku ambayo Bwana atakaporudi niweze kuona hizi nyuso zilizoshangazwa mbele ya matunda ambayo itakayokuwa imevunwa, katika shamba ya utajiri katika ulimwengu mzima. Leo niweza kupokea mwito mbili, kutoka moja kutoka Afrika Kusini, ingine toka Nigeria, na hitaji yao ni moja: kuja kuja, na sio kama vile mbele ya kwamba kuja utusaidie, lakini wanasema sasa, kuja kuja, kuja utubiri neno tunaamini ya kwamba hii ndiyo wakati iliyo ya utukufu sana kuliko wakati wote. Ni shaka isema mara nyingi hapa hakuja wahi kuwa wakati hapa duniani ambamo ndani ya ndani yake neno la Mungu wetu liliweza kufunuliwa kwa namna iliyo wazi, kwa namna iliyo hai, katika hali yake yote kama vile leo na ijapokuwa leo hiyo kitu moja kinafanyika kama vile wakati wa Yesu, wakati Bwana wetu alipotimiza mambo makubwa huko Galilaya, waandishi wakasema, wakasemezana, nabii anatoka Galilaya? Hayaandikwa ya kwamba anapashwa kutokea Betlehemu? walikuwa wakijua andiko la Biblia Mika sura tano. Sasa kwa sababu gani hawakuweza kusoma Isaya sura tisa mstari wa kwanza, ya kwamba nchi ya Zabuloni na ya Neftali, Galilaya ya mataifa, iliyokuwa katika giza iliona nuru kubwa. Isaya sura tisa mstari wa pili ilikuwa na tosha, ili waweze kusoma ya kwamba Bwana angepasha kutangaza Injili katika upande wa pili wa Yordani, na hiyo ndiyo nabii alikuwa amekwisha kutangaza mbele. Lakini walikuwa wakijifunza maandiko kwa maoni yao walikuwa na mawazo yao wenyewe na njia zao wenyewe, na nabii Isaya alikuwa amekwisha kuyasema waziwazi kwenye sura makumi tano na tano ya kwamba njia zangu za ziko juu kama vile mbingu ziko juu kuliko dunia na mawazo yangu pia iko juu kuliko mawazo yenu, Isaya makumi tano na tano mstari wa tisa. Siri ya siku zile na ya siku hizi ni kwamba tuweze kuelewa vizuri, tuelewe vizuri mpango wa Mungu, kazi ya Mungu katika utimilifu wa maandiko au katika unabii wa kibiblia, na ni basi, na siyo hesabu nyingi ya ujuzi ambayo tunaweza kuleta juu ya maneno ya Biblia. Sasa hata kama ujuzi nyingi ya, ki, ma, ya kiungu inaweza kuletwa juu ya andiko tuweze kufanya kama vile Paulo alivyofanya katika siku zile, kama vile Petro alivyofanya na kama vile Yakobo alivyofanya katika siku zile, hata tuwite tuweze kusema hao watatu tu. Katika siku ya Pentekoste Paulo, Petro alivyosema, Petro alisema alivyo alivyo katika siku ya Pentekoste ya kwamba leo neno la nabii Yoeli linatimilika, Matendo ya Mitume sura mbili mstari kumi na sita na kisha akaleta msingi wa Biblia kwa swali hiyo, Matendo ya Mitume sura kumi na tano mabishano tohara na mazungumuzo. Petro na Yohana walikuwa wamezungumza, na kisha Yakobo akakamata neno na kusema, manabii wote wanakubaliana juu ya maneno haya, kwa maana Bwana alisema pia, baada ya maneno hayo nitajenga jenga tena hema hema ya Daudi. Akayapanga kwa namna ya Biblia. Matendo ya Mitume sura kumi na tatu aka, Paulo akageukia Wayahudi akaingia kwa mataifa na akasema: imeandikwa nilikuweka ili uweze kuwa nuru ya mataifa na ili uweze kuita watu wa makabila mingi. Yote siku moja yote siku zote inapaswa kuwekwa juu ya msingi ya Biblia. Sitaki kitu kingine, ninataka tu msingi ya Biblia juu ya mambo yote, na yale yote yanayofanyika katika nyumba na katika ufalme wa Mungu. Hatunahitaji ya kitu kingine na hatutaki kitu kingine. Mnajua vizuri ilikuwa huku Afrika Kusini, Afrika Kusini, wakati watu hao wote walipokuwa hapo wakiwa na makolo zao zigeuzwa kwa nyuma na nigetaka niweze kuwambia munaweza kuendelea kama vile munavyoendelea katika katika saa hizi ndani ya njia zenu na mipango zenu. Lakini sasa, mnapewa heri ya kuweza kukamata maamzi, ni kwamba muweze kujiingiza katika mpango wa Mungu. Nikawambia ni kwenu sasa kukamata maamuzi, na iko hivyo. Hii siyo mipango ya kimutu lakini ni mpango wa kiungu wa wokovu. Ndugu Kier, Kier alitusomea nini ndani ya Petro sura 5 wa kwanza? Ndugu Kier 5, lakini pia the ilikuwa the ni the andiko the ya pili. Andiko ya Petrus pili pia inasema mengi ndani ya Petro wa pili sura tatu inayohusu maneno ina ambayo tunayozungumzia sasa. Petro wa pili sura tatu mstari wa pili. Petro wa pili sura tatu mstari wa pili. Mupate kukumbuka maneno yaliyosemwa zamani na manabii watakatifu na amri ya Bwana na mokozi iliyoletwa na mitume yenu. Petro aliandika, wana watu watakatifu walisema kutoka kwa Mungu, wakisukuma na Roho Mtakatifu walizungumuza kutoka kwa Mungu. Petro wa Pili sura moja mstari ishirini na moja. Na wakati muda ulipotimilika na ulipo fika na kutimilika kukakuwa tena watu watakatifu waliosukumwa na Roho Mtakatifu na kisha wakaweza kuwekwa kwa namna ya kibiblia, yale ambayo Mungu alikuwa amesema kupitia vinywa vya manabii. Nami nafurahi kwa ajili ya hiyo, na najua kwamba Bwana ni yule yule jana, leo na hata milele na milele, na kwa kwamba yeye habadilishake njia zake. Shahidi tatu za kwanza. Za kwanza za Marko sura moja zinakubalisha sana shairi tatu za kwanza Marko sura moja, hii ni mwanzo ya injili ya Yesu Kristo mwana wa Mungu. Na hapo hapo baada ya maneno hayo kuna kuutana andiko mbili za gano la kale, Isaya sura makumi ine mstari wa tatu, Malaki sura tatu mstari wa kwanza. Tangu mwanzo wa andiko wa barua andiko yake iliwekwa juu ya Biblia ili watu wasiweze kujifurahisha kuweza kuwazia ya kwamba ilikuwa imeandikwa hapa. Hapana, lakini ilikuwa imeandikwa, ilikuwa imeandikwa chini ya uvuvio wa Roho Mtakatifu, iwe manabii au wamitume. Agano la Kale na Agano Jipya ni kitabu Biblia, neno la Mungu, andiko takatifu na yote inakubaliana vizuri vizuri. Watusomea mbali kidogo, ya kwamba mambo yalikuwa ameitwa kuonekana kupitia neno na kupitia hilo neno moja, yote inalindwa kwa ajili ya kunguzwa kwa moto. Huyo Mungu moja ambaye aliyeita ulimwengu kuweza kuonekana aliye umba mbingu na dunia na huyo Mungu mmoja alisema ya kwamba dunia hii na makazi zote za watu zilizo ndani zitaunguzwa kwa moto Mweza kuyasoma Petro wa pili sura tatu mstari wa kumi. Mweza kuisoma Petro wa pili sura tatu mstari wa kumi, inasema lakini siku ya Bwana itakuja kama mwizi. Katika siku hii mbingu zitatoweka na sauti kubwa na viumbe vya asili vitayeyushwa kwa moto mkali, na nchi na kazi zilizo ndani yake zitateketezwa. Hilo ni neno la Bwana, na hivyo hivyo, kama vile kinywa cha Bwana Mungu kilivyosema, na hivyo hivyo pia nayo yatafika. Lakini pia tunasoma kwenye mstari wa 13, Petro wa pili sura 3 mstari wa 13 lakini kama ilivyo hadi yake, tunatazamia mbingu mpya na dunia mpya, pahali haki inakaa. Na hiyo nayo itatimilika ndani ya Ufunuo sura 21, imeandikwa inasema, nikaona mbingu mpya na dunia mpya. Yote ilishakaandikwa katika neno la Mungu watu wa Mungu waliweza kuona ulimwengu ukiwaka kwa moto, wakaona mbingu mpya na dunia mpya. Watu wa Mungu waliona mbingu ikigunjwa kama vile mkeka, kama vile unaweza kuisoma ndani ya shairi za mwisho za Zaburi 62 mstari wa ishirini na saba ndani ya gano la kale na gano chipya. Tunataka tuseme nini kuhusu maneno ni haya? Mungu alizungumza na kama vile alivyosema, na ni hivyo hivyo ndivyo ilivyo, na ni hivyo ndivyo ilikuwa, na ni hivyo ndivyo itakavyokuwa. Nasi hatuwezi kubadilisha kitu chochote. Yale ambayo tunaweza kufanya, tunaiagizwa hapa na tunaipewa hapa ndani ya shahiri ya 11. Petro wa pili sura 3, mstari wa 11. Mstari wa 11. Petro wa pili sura 3, basi kwa kuwa vitu hivi vyote vitayoyushwa hivi ime inge ingewapasa ninyi kuwa watu wa tabia gani katika mwenendo mtakatifu na utawa, mukitazamia na kutaka sana kuja kwa siku ya Mungu kwa sababu yake? Mbingu zita zikiu zikiungua zitayeyushwa na viumbe vya asili vitayeyuka kwa moto mkali. Kungoja kungoja moto uweze kushuka, hiyo haitasaidia hata mtu anayeamini, na hiyo haitasaidia hata mtu asiamini, kwa maana pale takuwa mambo, itakuwa moto sana, itakuwa makali. Ni kitu gani kilichopewa kwa waamini? Ni kitu gani tulichopewa? Kama munajua kwa ya kwamba hayo yote yatafika muvikwe ili muweze kunja kuliwa mbele ya mambo hayo yote. Wasomea hayo ndani ya Luka sura 21 kwa maana nandika hapa Luka 21 Luka 21 na makumi tatu na ine, ine: mujiangaliye mioyo yenu isipate kulemelewa na ulafi na ulevi na masumbuko ya maisha haya, siku ile isije kwenu gafla kama mtego. Kwa sababu kama vile itakuja juu ya uso, juu yao wote wanaokaa juu ya uso wa dunia. Pia tunapashwa kuwa macho kwa ajili ya hiyo. Mambo mengi yanasemeka hapa. Unaweza kujiacha kwenda ndani ya mambo ya ulafi na ulevi, na pia masumbuko ya dunia, nayo naweza kufunika na kuzuia hii mbegu ya kiungu ndani mwetu, na hiyo haipashwa kuwa hivyo. Mungu anataka atupatie neema yake ili tuweze kumpatia masumbuko yetu yote. Kulikuwa pia neno lingine ambalo ndugu yetu alilosoma hiyo, <coughs> inapashwa kuwa ndani ya Petro wa kwanza sura tano inayohusu unyenyekevu chini ya mkono wa uwezo uwezo wa wa wa Mungu, Mungu kunyenyekea chini ya mkono wa uwezo wa Mungu. Petro wa kwanza sura tano wezo sita, kuna neno yaandikwa na Petro, mushinyekeze basi chini ya mkono wa uwezo wa <coughs> wa <coughs> <na Petru. tose> wa Mungu ili awatukuze ninyi kwa wakati wake. Mupingana na shetani naye ataenda mbali nanyi, yote natembea pamoja. Nitaka niweze kusoma sura mustano makumi tatu na sita ya Luka sura 21, Luka 21 na moja, msan makumi tatu na sita. Lakini tazameni, kila wakati kila wakati mkiomba, mupate nguvu ya kukimbia maneno yote haya yatakayokuwa juu yatakayokuwa na kusimama mbele ya mwana wa mtu. Kuna watu hapa duniani watakaoweza kutandana na mambo haya, mbele shida iweze kuanguka juu ya dunia hii, watakuwa wamechukuliwa, watakuwa wamenyakuliwa ndani ya utukufu, ili waweze kufanya karamu ya harusi ya mwana kondoo. Heri na watakatifu wale wanaopata sehemu katika ufufuko wa kwanza. Heri wale na ni watakatifu wale watakaopata na kupata bahara, bahati ya kuweza kuepuka kwa yale mpasho kuifika kwenye dunia hii. Tuna ahadi ndani ya maandiko kwa ajili ya mambo yote, kwa ajili ya yote, kwa ajili ya mmoja au kwa mwingine Iwe mabomoko ma, ma, au mangamizi ma, ya ulimwengu inayokuwa mbaya. Malaki sura 3, mstari 19 unasema nini? Biblia zingine ziko na sura, sura ine, lakini hapa kwenye mstari wa kwanza. Sasa sura ine, siku itakuja itakayowaka kama vile tanuru, na waovu watakuwa kama vile majani na manyasi. Natulisikia mwito ya kuweza kuvaa. Ninasoma tena ndani ya Petro wa pili sura tatu kwanza kwa mstari kumi na moja Petro wa pili sura tatu mstari wa kumi na moja basi kwa kuwa vitu hivi vyote vitayeyushwa hivi, ingewapasa ninyi kuwa watu wa tabia gani katika mwenendo mtakatifu na wa utawa? tushaka kuchukuza hayo na pia hapa ndani ya Walawi sura 23 mahali kutakasiwa ilifanyika juu ya vyombo vya hekalu, namna gani walikuwa wakipaka ili waweze kutakasia mambo kwa Mungu, na namna neno mtakatifu inakuwaka na maana yake mbili ni kusema kutenganishwa na kutakaswa Kut kutenganishwa kwa ajili ya Mungu na kutakasiwa kwa kwa ajili ajili ya ya kazi kuwa tayari kwa ajili ya kumtumikia Bwana. anasema nini? Mtakuwa kwa ajili yangu ya taifa takatifu, kwa maana niliwatenganisha kutoka makabila zote. Kumbukumbu la Torati sura saba mstari sita na ilikuwa ni taifa lilowekwa pembeni, taifa liloitwa, kutoka taifa lilokombolewa linalo kuwa pale kwa ajili ya kushoka kwa upande wa Mungu kwa upande wa Mungu, Mungu waliotayarishwa ili waweze kutimiza mpango wa wokovu hapa duniani. Na iko hivyo hivyo kwa ajili yetu, watu ambao walioitoka kutoka, waliowekwa pembeni, waliotakasiwa Mungu, waliowekwa chini ya Mungu walio acha uwasi wote wa ndani mawasi yote kupingana kwa ndani na ambao wanaoweza kubaliana na kila neno lote la Mungu. Mara nyingi nafanyaka hivi wakati napohubiri katika nchi tofauti, ninaulizaka watu kama wanaamini hayo pia, na kama ni ndiyo, na hapo nawaambia sasa waseme amina, na hapo sasa amina inasikilikana ndani ya kusanyiko na inasikilikana. Na sasa ni lazima sana, ili nasi tuweze kuwa tumeguzwa tena kwa ndani kupitia kupitia neno la Mungu, kupitia neema ya Mungu, na tuweze kufuata kwa ndani, ni kusema waliochaguliwa na Mungu, waliosamehewa walioitwa kutoka, waliowekwa pembeni Inaandikwa nini? Mutakuwa kwangu taifa la makuhani na wafalme, taifa takatifu, taifa chaguliwa kwa ajili yake, kwa ajili ya kuwa wake. Petro wa pili sura, Petro wa kwanza sura mbili mstari wa tisa nasi wapasha kuhesabia katika mambo hayo, njo maana hii onyo na kumi na moja. Petro wa pili sura tatu, basi kwa kuwa vitu hivi imapashwa kuwa hivi, ingewapasa ninyi kuwa watu wa tabia gani katika mwenendo mtakatifu na utawa. Mwenendo takatifu inahusu kwamba kuweza kutembea katika mipaka takatifu la Mungu, katika mipaka ya neno la Mungu. Takatifu ni kusema hasiyo maisha ya ujanja na sio maisha ya, u, ya uovu. Lakini neno katika, katika neno la utakatifu kusema ni kusema kwamba mnapaswa kuwa watakatifu, muwe watakatifu kwa sababu nami ni mtakatifu. Walawi sura kumi na moja mwa kumi na nne. Naye asema wa, watakase kwa kweli na neno lako ni kweli. Yohana kumi na saba msaa kumi na saba ni kusema mtu aliyetakasiwa na Mungu, mtu aliyeshikwa na roho wa Mungu katika mambo yote na hapo anapatembea katika roho wake. Na kama vile tumekwisha kusema kuweza kutembea kweli kweli kwa namna njema tukikubaliana na Mungu katika mambo yote. Inayohusu Enoka tunasoma ya kwamba alitembea pamoja na Mungu. Mwanzo 5:22. Ni vyepesi. Alikuwa akikubaliana na Mungu, akikubaliana na Mungu. Inasemeka pia kwenye mstari wa 12 ya Petro ya pili, pili, pili sura ya 3 mstari wa 10 na 2, mkitazamia nakupata na kutaka sana kuja kwa siku ya Mungu na kuwa tayari kusema kusema tumepasha kusema soma andiko nyingi za Biblia kusema kuweza kukutarisha kwa ajili ya siku hiyo, kuwa tumevikwa kwa ajili ya hiyo kuvikwa, tunaweza kuchunguza pia kulinganisha imbili hapa Mathayo sura ishirini na nne mstari wa sita mpaka mstari wa nane sana sana mstari wa nane mahali pale Bwana anasema ya kwamba yote ilikuwa ni mwanzo wa maumivu. Maumivu, vita, matetezi ya vita, tetemeko ya dunia, inchi, njaa na mambo yote, ilishaka isikia pia katika inchi ya Yugoslavia yote nasikilikana mahali pote, watu hawajui wa ni kya kufanya iko namna gani. Wakati Luka anaposema ya Luka 21 kwamba kutakuwa kukata tumaini katikati ya watu, na iko hivyo hivyo, Luka 21:25. Haina lazima kuweza kuitafuta, iko upale sasa. Ishakafika akose nawekwa mbali, lakini kwa msaada wa Mungu, akose haijafika, lakini wakati zitakapofika, yote itakuwa imebomoka na tunahitaji ya ya siku ya tano nyeusi au siku ya kwanza ya bluu, lakini tunahitaji saha ya Mungu, tunahitaji saha ya Mungu na yote itakuwa tayari. Lakini pia kuna andiko ndani ya gano la gali na gano gali jipya, nani alijua katikati yenu ya kwamba yule anayenunua asifurahi na yule anayeuzisha asiregee, kwa maana wote wawili hawatayapata. Ezekieli sura 7 kutoka 12, naye shaka soma hiyo. Ni nyote mnajua Biblia. Ninafurahi kwa sababu niko katikati ya watu waliosoma Biblia, wakiwa na moyo wao wanaojua ni kitu gani kinachoandika ndani, na ambao pia wanaojua wanapata uhusiano katikati ya maandiko. Inasemeka hapa tukitazamia, mukitazamia na mukivaa kwa ajili ya kuja kwa siku ya Mungu. Sisi hatuvae kwa sababu ya siku itakayowaka kama vile tanuru, lakini tunajua ya kwamba wakati siku hiyo inapokuwa tayari itakayowaka kama vile tanuru. Sasa namna gani au mara ngapi sasa unyakuo unapasha kuwa tayari? Inaandikwa ya kwamba na bibi harusi wake amevikwa, kusema sasa matayarisho amepasha kufanyika mbele na wak na sio na sio wakati moto utakaposhuka, kwa maana kama itakashuka itakuwa imechelewa. Na maandiko yanasema kwamba Lot Loti alitoka ndani ya Sodoma na moto kashuka mbele, na hakuwa na hitaji ya kuwa na mwavuli ili aweze kujilinda kwa moto. Alikuwa nje na mbele, mvua iweze kunyesha. Noa alikuwa ndani ya safina, na bwana wetu alisema ndani ya Luka 17 ya kwamba kama vile ilivyokuwa katika siku za Noa, ni kusema sasa haihusu kula na kunywa lakini kuingia. Munaelewa? Moja alitoka ili ajiweke mbali na maule au shida, na mwengine akaingia ili aweze kujiweka mbali na maangamizi ya mvua. Sasa tunafika hapo kutoka katika dunia ili tuweze kuingia ndani ya Kristo ili tuweze kugeuka wa milele ndani yake. Narudia tena bila kuacha, yu mtu anayetaka kuweza kuishi kwa ajili ya Mungu anapasha kuanza leo. Kama mnataka mwanze kesho akose mtakuwa mmechelewa, lakini leo nase, lakini nasema kwamba kama mnasikia sauti yake leo, msifanye mioyo yenu kuwa migumu. Kama nilisema kwa mwanzo, nilifurahi kwa sababu wanipatia mimi, kama vile kijana, wanipatia uwezo ya kuweza kutangaza neno la Mungu. Sitasahau siku wakati kwenye mpaka wa nchi la Chapelle huko Brand, kwenye mpaka wa nchi Republic Federal na Ubelgiji, nilikutanana na mtu aliyerudia nyumbani, wakati yote kuwememalizika akose hapa na mabomu zilikuwa zikianguka na ilikuwa inabaki tu ni mabomoko na majivu. Na mtu huyo akaniambia kwenye mpaka wa nchi, akaniita kwa jina langu la pili, akasema Ewald, akasema yote unayofanya katika maisha fanya wefanya kitu moja, kitu moja peke yake, mpaka kwa mwisho uhubiri neno la Mungu, kwa maana uliitwa kwa ajili ya hiyo na ijapokuwa warafiki zangu wa karibu walikuwa akiniambia mambo tofauti na hayo, lakini mutu mutu ambaye nikuwa simjue tangu miaka mingi akaniambia, niahidi, niahidi, kama hautaachaka kuhubiri kwa maana Mungu alikuita kwa ajili ya hiyo. Unaona? Munaweza kuyaona kuna watu ambao walio na mioyo na ni hao ndiyo Mungu anatumikisha ili waweze kusema maneno ya kweli kwa wakati nzuri, ili waweze kusaidia mtu aliyekata tumaini. Naamini ya kwamba Mungu angepashwa kututumikisha kwa lengo kama hiyo. Kila mtu anaweza kunyenyekeza mwingine kumfanya kuwa bori, lakini Mungu atufanye watu wanaoweza kusimamisha wale waliochoka, kuweza kuleta faraja kwa wale walikata tumaini, ili magoti inayoregea iweze kusimama na mikono inayoregea iweze kusimama na kuweza kuwa nguvu na waweze kusimama kwa ajili ya kutumikia Mungu. Tuwekane bidii sisi kwa sisi, tuache Bwana atupatie nguvu mpya na tuweze kusonga mbele sote pamoja, kwa maana tulitayarishwa kwa ajili ya hiyo. Musikie neno la Mungu, na kama tunapaswa kulisikia na hapo sasa litahubiriwa. Ni kusema sasa tunahitaji hayo mawili, utangazaji na kusikia. Basi Mungu atupatie nema yake sisi sote, vijana na wazee, wakubwa na wadogo iwe yoyote ambayo tuliyo sisi sote, mataifa yote toka makabila zote na malugha zote, Mungu atupatie neema ya kuweza kumtumikia. Ninakumbuka ya kwamba ndugu yetu Artur aliye kama vile kumbukumbu langu la pili, hapa kwenye Centre Missionaire aliniambia, ulitangaza kwa wakati ule, wakati huyo kijana ndugu Bat Minch Bert Minch alipofanya ajali yake huko Uswisi lakini ulisahau ya kwamba ulisahau kusema ya kwamba Mungu alifanya majabu kupitia yeye na kwamba amekwisha kupona wakati wa mkusanyiko uliofuata, na sasa anakaa katikati ya watu wanaosikiliza. Na ndugu yangu aliambia, unapasha kuiambia watu, tuliomba na Mungu alijibu maombi yetu, na hiyo nayo ni sehemu ya habari. Ninafurahi kwa sababu niko na wandugu kama hao ndani ya mwili na ndani ya roho, na ninaamini ya kwamba niliweza kusema ya kwamba dada Lambri amekwisha rudia nyumbani kwake. Hii siku ya kwanza maali ampasha kuwa na Mungu. Aliweza kutupatia neema na anasikiza anajibu maombi yetu. Ndugu Shimita anasema kwamba iko katika hali njema. Amina, Mungu asifiwe. Lakini kama tuko na imani nyingi, tutaona tena utukufu wa Mungu. Na wale ambao wanaoishi vita ya ndani waweze kuja mbele, na hapo sasa hii vita itakuwa na mwisho, na ni hapa ndipo ushindi wa Mungu unapashwa kuonekana, ni hapa ndipo inahubiriwa na ni hapa ndipo inapashwa kuishi, tunapashwa kuishi sisi wenyewe kwa neema ya Mungu wetu na tutaweza kuwa kose wajinga kama tunaweza tu tukihubiri neno la Mungu bila kuliishi, bila kuweza kuliishi kuweza kuliishi kama hapa yale nahubiriwa ni ya kweli, na hapo inafasha inapasha kugeuka kuwa ya kweli ndani ya mazoezi ya mtu binafsi. Na kwa neema ya Mungu wetu tuweze kushoweka kwenye njia ili tuweze kufanya mazoezi mapya ya Bwana kwa ajili ya kumushika kwa neno lake na tuweze kusema Bwana, siwezi kujisaidia mimi mwenyewe, wewe ni msaada wangu na ukovu wangu, ukovu wangu na yote yangu. Nitazame nishike naye atafanya yote vizuri. Munampenda kwa moyo Muna wen? wenu wote, amina. Mara ngapi ndugu Branham alikuwa akiuliza swali hiyo, munapenda Bwana kwa moyo wenu wenu kwa moyo wenu wote na kwa nafsi yenu yote? Na hivyo ndivyo inaandikwa ndani yash ya amri ya kwanza ya agano jipya, inaandikwa "Utampenda Bwana wako kwa moyo wako wote, kwa nafsi yako yote, kwa akili yako yote, na kwa nguvu zako zako zote." Matayo sura ishirini na mbili mstari kumi tatu na saba. Iko hivyo kweli kwa wakati huu, na hiyo inapasha kuwa hivyo kwa neema, na hiyo itakuwa hivyo kwa neema. Jina la Bwana liweze kusifiwa. Amina, tusimame. Baba uliye mbinguni, tunakushukuru kwa moyo wote, sote pamoja, kwa ajili ya ukovu ya ujao, kwa ajili ya neema ambayo tuliyopewa, kwa ajili ya heri ya kuweza kuamini kama vile andiko livyosema Bwana mwaminifu, tunataka sasa tuweze kuishi yale ambayo tuliyoahidiwa ndani ya maandiko. Bwana mpendwa, ulishughulikia uli yote, ulitoa maunabii, ulitoa pia ahadi, ulipanga yote kwa ajili ya kila hali kwa ajili ya kanisa, kwa ajili ya Israeli, kwa ajili ya ulimwengu, kwa ajili ya yote. Bwana tunakushukuru, haukusahau hata kitu moja. Leo tuko hapa kwa ajili ya kushukuru. Bwana mpendwa, ningetaka niweze kushikwa tena upya, niweze kuguswa tena kwa upya kwa yale ya uliofanya tunakushukuru. Tena kwa ajili ya neno lako la dambani na takatifu ambalo uliofunua kwa namna ya mbinguni ililotoka hapo hapo kwenye kiti siku zote, ulizungumuza kupitia vinywa vya watu, lakini walikuwa wakivuviwa, wakiangaziwa na kufunuliwa na roho wako. Na iko hivyo hivyo tena leo, o Bwana, unatumikisha vinywa kwa ajili ya kuzungumuza, lakini ni wewe ndiwe unaoizungumuza ni wewe ndiwe unayetenda, na ni wewe ambaye unayefunua. Tunakushukuru kwa ajili ya hiyo. Bariki wageni wetu, tunawaombea wa ndugu yetu wa mpendwa wetu ndugu Paul Schmidt wa bariki. Bwana, bariki nchi ambaye wanaishi ndani Acha nuru yako ingae toka mashariki mpaka magharibi, toka kusini mpaka kaskazini. Bwana, jina taifa lako lisiangamie kwa sababu ya kukosa hekima au maarifa. <tinyo> Tupatie neema yako ili neema na nuru ya, ya ngaa ya neno la unabii iliweze kuendelea kuungaa mahali pote. Bwana mpendwa, ulitupatia kwa neema neno la unabii ndani ya kizazi hiki cha unabii ulitutayarisha kwa ajili ya hiyo. Tunakushukuru kwa ajili ya hiyo. Mwokozi mpendwa bariki pia wale wote ambao waliosikia neno katika hizi juma zilizopita na ambao wanayolichukua sasa katika miji yao na vijiji vyao. Bwana uwe pamoja nao, uwe pamoja nasi na nakomba, kama vile ulivyochagua tena Yerusalema na pia unarudisha taifa lako tena huku kwa sababu uliahidi hivyo na uliamua hivyo basi, tuache nasi tuweze kurudi kwako, turudi kwa mwanzo, turudi kwa neno ambalo lililoanzia Yerusalema Bwana, na kwa ushuhuda hiyo moja wa neno lako kwa mazoezi hayo mamoja, o Bwana, ili mwanzo ili mwisho uweze kufanana na mwanzo, na kama vile tulivyoweza kupata neema mbele yako, fanya basi mwisho uweze kuwa wa utukufu tena zaidi kwa Mungu, kuja ukutanane nasi na utusaidie. Bariki wote ambao wanaoishi vita ya ndani, wale wote ambao wasioweza kujisaidia wewe wenyewe, lakini walio na hitaji ya kuweza kutumikia. O Bwana, tembea katikati yetu, fungua wale waliofungwa, weka huru yote, Bwana vunja magereza zote funua nguvu zako na utukufu wako kwa ajili ya upendo wa jina lako. Tunakupatia pia mahitaji zote na pia dada yetu mpendwa anayerudi Czechoslovakia. Umbariki. Umubariki, umupe bidii na nguvu. Toa woga wote, toa yote ambayo naweza kumshika. O Bwana, aweze kurudi akiwa amejaa uaminifu na aweze kutangaza yale unayofanya. Pia o Bwana, tunakupatia yote na pia huyo ndugu kijana aliyotoka huko Polonye kututembelea. Umbariki o Bwana. Umbariki. Mokozi, tubariki sisote, tunakupatia wikendi pi, pia na tunakuomba uwe pamoja nasi na utubariki kwa wengi wa neema yako, katika jina la Yesu, amina.