Tunashukuru Bwana pia kwa ajili ya jioni hii, nitaweza kukaa sasa hivi. Nitaka tu niweze kuleta salamu za wengi wa huko Palermo. Munajua kwamba nishaka kuwa huko mara nyingi. Na ndugu ambaye tulikuwa tumeweka ndani matumaini makubwa kwa mwisho ameamua kuweza kufuata programu yake mwenyewe. Na hakuweza kuamua ili aweze kukubali na kuheshimu yale ambayo Mungu anayofanya sasa. Na siyo yale ambayo Mungu anayofanya sasa tu lakini pia yale aliyofanya kupitia huduma ya ndugu Branamu, yale ambayo Mungu ashakafanya kupitia huduma ya ndugu Branamu. Mara nyingi inakwaka ni wale wa ndugu waliweza kupata heshima kubwa, wale ambayo ushakapata heshima kubwa mbele, na hiyo heshima kubwa inakuwa kama vile ndiyo jibu na alama ya kuonyesha kwamba Mungu iko pamoja nao. Lakini kama angekuwa hivyo sasa, Papa angekuwa ndiye ikiwe na alama nzuri na sasa haingekuwa tena lazima kuweza kutafuta tangu muda mrefu. Sasa wale waanjilisi wa, wa Marekani ambao wamekwisha kusoma ushuhuda wao, na mmoja wao anasema kwamba aliweza kupokea zaidi ya miliare moja na kisha alijiwekea nusu kwa ajili yake, na wako na wasikilizaji wengi wengi sana, lakini kama hiyo ndiyo ingekuwa alama sasa nasi hatungekuwa na hitaji ya kuweza kukamata mfano wa Biblia, alama ya kuonyesha kwamba tuko pamoja na Mungu na Mungu iko pamoja nasi. Kwanza inakuwa ni kwamba tunapenda na tunaheshimu Mungu yeye mwenyewe na tunaheshimu neno lake kwa moyo wetu wote, ya kwamba tuna heshima na oga kwa ajili yake na kwa ajili ya neno lake. Na kisha sasa kuna kuja heshima na oga wa maamuzi yake, kama mtu fulani, kama vile Mungu alivyoita ndugu Branamu, na kisha mtu huyo naye anasema kwa sauti kubwa, ehe, ndiyo, na mimi Mungu aliweza kuniita hapo. Sasa ni kitu cha, cha hatari Inawezekana, lakini kama ni hivyo sasa, mwito wa Mungu hautakuwa wa kupingana na ingine, haitasumbua ingine, lakini moja itaungana kwa umoja pamoja na ingine, na moja itaambatanishwa na ingine na kusaidiana na ingine, kama ilivyo kuhusu mahuduma ndani ya kanisa lakini mahali kulipo kupingana kwa ndani, pale hakuna mwito wa kiungu. Hiyo haiwezi kuwa kwa namna hiyo. Mahali kulipo mwito wa kiungu, kuna furaha kwa ajili ya yale ambayo Mungu anayofanya, kuna kukubaliana, kuna kutumika pamoja na hakuna chuki na wivu. Hapana, lakini pale kuna kuwa kukubaliana ya ujao na ninakubalishwa niki-nilikuwa, nimekwisha kujua hali yote kwa ujumla, na nilikuwa nikingoja kose watu makumi tatu au makumi ine na natazama, kulikuwa kose zaidi ya watu mia ine waliokuja, zaidi ya matarajio yote. Mungu alibariki, alisaidia, akatupatia neno lake na katika ujumla naweza kusema ya kwamba Mungu atupatia kuingizwa pia katikati ya kundi tofauti ambazo zilikuwa zikienda katika miongozo tofauti. Mambo akose yataweza kuwa tofauti tangu sasa. Mara nyingi ni mambo madogo madogo ambayo watu wanaweza kuelewa, na hapo hapo sasa mwanzo mpya au kuanza ijapokuwa si muongozo wa kiungu, lakini kama tunataka tuweze kuepuka kitu fulani, ni kuepuka kuweza kukamata mwongozo wetu binafsi. Tangu wakati mimi au sisi tunapokuwa tumekamata mwongozo wetu binafsi, hapo sasa ni vema kuweza kusimama, itakuwa ni lazima kusimama. Tunataka mwongozo moja na ni mwongozo wa Mungu tunataka njia moja na ni njia ya Mungu, kweli moja na tunataka hiyo kweli moja, na ni neno lake. Lakini iweza kusaidia ndugu moja, wakati wa mazungumzo mafupi, ilikuwa ikihusu ngurumo saba, na mnajua vizuri ya kwamba watu hawahusikake na neno kwa ajili ya kulishwa na neno na kuwekwa nguvu na neno, lakini wanahusika na hizo maujuzi. Inakuwa kama vile ni uchuruzi au mambo ya ujuzi, na wanaacha chakula cha lazima, na wanangoja tu ili hizo maujuzi ndizo ziweze kufika na kisha ilisemeka kuhusu ngurumbo saba. Nikasema, ndugu, nina hapa nukuu makumi tatu na mbili lakini kama unaweza kuniuliza ni kitu gani kinachosemeka ndani au inamaanisha nini, siwezi kukwambia kitu fulani. Ninaweza tu kukwambia yale ambayo iliweza kusemeka. Na mnataka niweze kukwambia nini? Na katika dakika fulani, yote ilikuwa imekuwa wazi, kwa maana wandugu walikuwa wamekwisha kukamata manuku ambazo zilizokuwa zikilinganishwa na ngurumo saba za Ufunuo sura kumi, lakini kukuwa mekwisha kwambata hiyo mazoezi ambayo ndugu Branham alikuwa amepata mbele ndani ya maono mwaka kusema tarehe ishirini na mbili mwezi wa kumi na mbili mwaka elfu moja mia tisa na makumi sita na mbili. Wakati hiyo sansi hiyo, kama vile kidudu nani, anatoka nana katika kijiji anajua. Sansi, mtu anatoka katika kijiji anajua, inakuwa ka vibaya sana wakati hiyo sansi inakuwa imebana kwenye mguu wako, hiyo kama vile kidudu cha kubana kwenye mwili na ndugu Branamu alikuwa amekwisha kuona ndani ya maono wakati alipokuwa amejigunja. Wakati alipojigunja aliweza kutoa hiyo sansi, akasikia hiyo kelele iliyokuwa mara saba zaidi, kama vile ngurumu ikapiga mara saba, na hiyo ndiyo alikuwa akizungumuza, na kisha anasema ya kwamba hiyo magazine live na magazine time waliweza pia kuzungumza kuhusu ngurumo saba, na kisha sasa, kila mtu anasema kwamba hizo ndio ngurumo saba, lakini hapo alikuwa akizungumza kitu kingine kilicho tofauti. Lakini kama vile watu hawajua wake mwendeleo wa mambo gisi yanafanyika na hawajue ni kitu gani kinachohusika ndani ya matamshi hayo, pale pale inakuwa ni hatari sana kuweza kuona kwa kiwango gani mambo yanakuwa yameleta mvurugo. Kwa mwisho nitakuwa na haki, kwa sababu ninasemaka tu yale ambayo neno la Mungu nasema, na siyo mimi ndiye nitakayo kuwa na haki, lakini neno takatifu la Mungu. Na kama ngurumo zinaweza kunguruma mbele malaika wa agano aweze kuweka mguu wake kwenye udongo na kwenye bahari, hapo sasa sitaweza kuita tena ufrangi, lakini kama Biblia inasema kwamba ataweka mguu wake kwenye udongo na juu ya bahari, na kisha ataweka mkono wake na kadhalika na kadhalika, na kwamba atanguruma kama vile sima navyo nguruma na kisha ngurumo saba zitasikilisha sauti yake. Hapo sasa ni Bwana ndiye anayesema katika neno lake, na hakuna mtu hapa duniani au malaika mbinguni anayeweza kunifundisha kitu kingine au kuweza kunikumgalisha na kitu kingine na mimi si huzunisho na hiyo. Lakini mimi ni mfungwa wa Bwana. Unajua maana nini kuweza kuwa umefungwa kwa Mungu, kufungwa kwa neno lake na kwa yale inayoandikwa. Na wakati Paulo anasema ya kwamba hatupashi kwenda na mbali na yale inayoandikwa. Na hapo sasa mtu huyo alikuwa akijua ni kitu gani alikuwa ameandika, hatupashi kwenda mbali na yale ambayo na sasa hayo yaliweza kusemeka tena ingine mara moja kwa nam niliyowazi pia, hata mara nyingi ndani ya Ufunuo ikisema ya kwamba heri wale wanaosikia na wale wanaosoma maneno ya unabii wa kitabu hiki na wale ambao wanaochunga au kulinda yale idayoandikwa ndani, amina. Na hivyo ndini linasomaka ndani ya Ufunuo sura moja mwasara watatu. Sasa lisoma namna gani? Ulisoma ya kwamba tupasha kusoma katikati ya mistari. Hapana, mimi, hapana, mimi sisomake katikati ya mistari, mimi sisomake ndani ya mistari ndugu. Ndugu Rusi anasomaka vizuri sana ni msomaji muzuri alijiweza kujifunza vizuri, uliweza kufata funzo. Ndugu Rusi ni vizuri sana na kisha mjana kijana wako naye anasoma. Najua hiyo alisoma hiyo vitabu wakati ule, lakini siwezi kusoma vizuri tena hata kwa muda mrefu hapa. Ndiyo maana nasomaka kwa mafupi wakati anapokuwa hapa mbele, lakini kama vile nilivyosema, ya lazima ni kuweza kusoma na kuelewa yale inayoandikwa na siyo mambo ambayo yaliyoweza kuongezeka juu ya hayo. Na kwa mwisho, hakuna kingine kitakachoweza kuhubiriwa hapa ila neno la Mungu tu. Jana niliweza kupokea kutembelewa ya lazima sana. Ndugu Joseph Branham alikuwa hapa, angali katika eneo hii. Alifurahi sana, alitaka ili aweze kuwa hapa jioni hii lakini jana huko kolonye alimaliza muda mrefu kuweza kutembelea hiyo katedrale huko kwa nje pale ya kuweza kutembelea kwa ndani. Aliweza kusikia baridi, na tazama sasa amelala, na kesho wanataka waweze kwendelea na safari yao. Alitaka aweze kuwa hapa jioni hii tuliweza kuzunguka katika santre misioneiri yote nzima. Tuliweza kuwa na mazungumzo mazuri sana. Nilimwambia, ndugu mpendwa, mimi si adui yako, lakini mimi ni rafiki yako. Ninapenda Bwana, ninapenda neno lake. Niliweza kupenda ndugu Brahamu na ninapenda ujumbe lakini wakati napohusu mambo yaliyosemeka kuhusu ndugu Branamu, kuhusu mvuto mm, vuto wa kwanza, mvuto wa pili na mvuto wa tatu, au mambo tofauti ambayo iliweza kusemeka kuhusu yeye hapo, sasa sina kitu kingine cha kusema au kuandika juu ya maneno hayo, kwa maana sina na uhusiano na mambo hayo Kutumwa ya kipekee inabaki na inakuwa hiyo gisi livyo nalisema. Ndugu Frank, nafurahishwa sana kuona gisi unaweza kusema maneno haya kwa wazi. Inaomba kuweza kuwa wazi sisi kwa sisi, kuwa wenye haki sisi kwa sisi, na hakuna mtu anayeweza kuvuka ndiyo mipaka yake mwenyewe. Hatuna hitaji ya kuweza kuwa wajanja au kuweza kuchezea kwenye ubao mbili, lakini tuweze kuwa wazi na tuweze kuwa wenye haki, na hapo sasa Mungu atatusaidia. Kama vile nilivyosema, tunafurahi sana kwa sababu ya mwendeleo wa mambo na sio kwa sababu yetu, kama nilisema tu sasa hivi ya kwamba nitakuwa na haki Ndiyo, msiikamate kwa andiko. Nilitaka kusema kupitia hayo ya kwamba Mungu atakuwa na haki siku zote, nasi tunabaki uaminifu kwa neno, na hivyo sasa, kwa mwisho, tutakuwa kwa upande mzuri kama tunaweza kubaki pamoja na Mungu na pamoja na neno lake. Hatutaki zaidi ya hiyo, hatuwezi pia zaidi ya hiyo, lakini Mungu atusaidie katika mambo hayo. Sijui lakini taweza kukaa hapa sasa hivi ni kwa sijui kama kulikuwa swali katikati ya kusanyiko ambayo tunaweza kujibu kwa mafupi. Kuna mtu aliye na swali ya kibiblia inayowaka ndani mwake ambayo tunaweza kujibu tena na kosi, ingekuwa vema sasa. Ndugu Rusi aweza kukuja mbele. Kuna mtu aliye na swali katikati yetu? Ndiyo, ndiyo, ni kweli, ni kweli Maandiko matakatifu yanazungumza kuhusu kuzaliwa upya pia kwa damu iliyo wazi kuliko ubatizo wa roho. Maandiko matakatifu yanazungumza kuhusu kuwekwa muhuri, kuwekwa nguvu kuvikwa nguvu ku, ku, ku, inazungumza kuhusu uongozo wa Roho na inazungumza pia kuhusu mafundisho ya Roho au kupitia Roho. Mimi sina hata mambo ya kuweza kusema kuhusu kuzaliwa upya kwa maneno yangu kwa wakati huu Ketofi, lakini naweza kusema kupitia maneno ya dubranamu na nalisema kwamba wakati mtu anapokuwa amebatizwa na Roho ndipo kazi ya kuzaliwa upya inakuwa imemalizika. Kazi ya kuzaliwa upya inakuwa imemalizika, na hapo sasa kugeukia inakuwa imemalizika, na ni wakati mtu anapokuwa amepokea jibu ya Mungu kupokea jibu ya hapo hapo ya kwamba amekubaliwa ya kwamba toba yake na imani yake kugeukia yake kugeukia Mungu kwake, na ni wakati hayo inapokuwa imekubaliwa na Mungu, ndipo mungu Mungu anapokuwa ametoa jibu, ni wakati Mungu anapotoa wajibu. Jibu ya Mungu kwa Mungu, jibu ya mtu kwa Mungu ni kuweza kukubali ubatizo ndani ya maji na kutii katika haki yote na kuweza kutii. Mtu anayegeuka kuwa mwamini lakini anakataa kubatizwa au kushaacha kubatizwa mtu, kwamba huyo si mtiifu, hana hana hitaji ya kuweza kungoja ili Mungu aweze kumpatia ubatizo wa Roho. Munaweza kusoma ndani ya Biblia wale wote ndani ya wakati wa mitume walioweza kubatizwa na Roho kisha wakabatizwa kwa maji, ikefika ya kwamba wakati ya mahubiri ya watu watu waliweza kuyaishi pale pale, wakaiishi utoba, ubatizo, imani, kuzaliwa upya, ubatizo wa maji na ubatizo wa roho, yote wakaiishi, kugeukia kwa ujao wakati posoma mahubiri ya Petro hayo yalifanyika kose nyuma ya dakika aku nyuma katika hata dakika kumi. Alikuwa amekwisha kufungua kinywa akusema kwamba mlikuwa michoyo yalifanyika kupitia Yesu Kristo, ndani uh, ya nchi ya Yuda. Yesu wa Nazareto, yabaye Mungu alimfufua toka wakazalika, lakazalika, akasema Mungu alimfufua toka wafu toka wa siku ya tatu, nasi tuko washuhuda wa hiyo, na mbele waweze kutambua hawakuwa tu washuhuda wa ufufuko wa lakini, walikuwa pia washuhuda wa, wa roho wa Mungu. Roho wa Mungu alikuwa ameshusha alikuwa ameshuka kulingana na matendo ya mitume sura kumi mstari makumi nne na nne. Swali ingeiweza kuulizwa akose kwa namna na tofauti. Mnajua hata kama ninaweza kuacha nafasi kwa maswali ninatambua naseme hiyo kwa ajili ya kupinga lakini kwa sababu ya kuweza kuwa na uzuri ndani ya moyo wangu, natambua kwamba wakati ndugu Branham alikuwa akipokea maswali na kwamba wakati akuweza kuyasema katika maneno hayo na katika kilindi cha mambo hayo, hiyo swali ilikuwa haigusa kwa chanzo ya maneno, kwa sababu swali hiyo ilikuwa ikisemeka kwa marefu. Tazama mfano wa maswali, aliweza kuuliza maswali kama haya. Akasema, akamuuliza nguruma saba ziliko ndani ya mihuri saba? Akasema ndiyo, ndiyo. Nausika iliko katika mihuri saba, ndiyo. Mnaona ilikuwa imemalizika. Mnaona ijapokuwa hii ilikuwa ni mswali kama vile mtego, naye akajibu katika kufumba na kufumbua. Lakini kama angejua ni kitu gani watu wanafanya leo hapa pamoja na si najibu kama hiyo, anaweza kurudi katika kaburi. Swali ingine ilikuwa, ilikuwa nayo, ilikuwa nayo, ilikuwa ni swali ya mtego swali ni kwa ni kwamba ndani ya Ufunuo sura 20 mstari wa 4 inahusu bibi harusi kwa ujao, na kisha kajibu ndiyo, Ufunuo sura 20 mstari wa 4 inafanya kuwa bibi harusi kuwa kamilifu. Sasa swali ni ya kufuata, Ufunuo sura 20 mstari wa 4 si usi, haina usiano pamoja na bibi harusi, lakini hao ni waliouawa waliotoa uzima wao kwa ajili waliotoa uzima wao nyuma ufufuko, ufufuko kwa ajili ya ushuda wa, wa Yesu. Lakini kama aweza kuitambua waza kujua kwamba hiyo ni sehemu kidogo, kwa sababu hao ni wale watakaoongezeka tena juu ya bibi harusi baada ao mbele ya kuweka kwa ufalme wa miaka 1000 kwa maana wale wote watakaofufuka mbele ya ufufu, ya kuwekwa, wale watakaofufuka mbele ya kuwekwa kwa ufalme wa miaka 1000 wale wako sehemu katika ufuko wa kwanza ndio hiyo ni amina. Kama ilivyosema jibu kwa maneno mamoja. Na hapo watu wanakamata andiko hiyo na kusema hii ndio ndiyo nabii alisema, na ni mimi ndiye nashikuta katika hali mbaya, sivyo? Lakini kama vile nilivyosema, swali ni ya kujua kama ubatizo kama kuzaliwa upya ndiyo ubatizo mpya kama ubatizo kama kuzaliwa upya ndiyo ubatizo wa Roho Mtakatifu au ubatizo wa Roho Mtakatifu kama ndiyo kuzaliwa upya. Lakini hiyo ni swali ngumu sana, lakini Bwana Yesu hakutumikisha hata neno siku moja inayohusu ubatizo wa Roho, lakini alisema kama mtu asipozaliwa mara ya pili hawezi kuona ufalme wa Mungu kulingana na Yohana tatu mstari wa tatu na ndani ya Petro wa kwanza sura moja mstari ishirini na tatu Nasema kwamba kuzaliwa upya kwa mbegu isiyoharibika kwa neno linalo dumu lililo hai la Mungu, kulingana na Yohana 1 18. Pia anasema kwamba atuzaa kulingana na mapenzi yake na neno la hai, na wakati wote napoweza kutambua, tazama yale lifanyika namna gani. Mtu kwanza anakubalishwa na Roho wa Mungu kuhusu hali yake ya kupotea ni hali yake ya kutokwamini na ya kuhukumiwa. Na kisha katika hali ya kupotea kuangamia, analilia Mungu ili apate msaada, na hapo anatambua yale aliyofanya, ya kwamba yale aliyofanya hayakuwa nzuri mbele ya Mungu. Anatubu na anasikia huzuni na kusema, Bwana nisamehe, na anaisema akiwa na machozi, akiwa na moyo uliovunjika na roho iliyonyenyekea. Na mutu kama huyo anayeongozwa kwa namna hiyo kwa toba anayetambua zambi zake Haku, kuwake, ku, hakuwake toba bila kujua zambi zako, na hakuna kugeukia bila toba, bila kuweza kuweka mambo katika utaratibu, na bila kuweza kuyatengeneza. Kama vile moja wao alivyosema mahali lilipoweza kudanganya, nitaweza kulipa mara ine, kulingana na Luka 18, mstari wa 19, Luka 19, mstari wa nane 19:8. Lakini mambo hayo ni sehemu ya hiyo, lakini kwa kubaki katika neno hili la kuzaliwa upya, tunataka tuseme, kuzaliwa inafanyika kupitia neno na roho ndani ya wale waliokubali msamaha ndani ya imani kupitia damu au kupitia gano ndani ya damu. Kuna watu walioweza kugeukia Mungu ambao walizaa kutubu ambao aiza kuelewa maana ya Golgota bila kuweza kuwa amepokea mbegu ya kiungu ya neno ili iweze kuumba uhusiano ya uzima mpya uweze kutokea. Ni kwa maana uzima ilikuwa kwanza ndani ya damu, lakini uzima huo ukamwangika, ikaonekana wakati damu ipomwalingika, ili iweze kuleta uzima kwa mbegu ya neno na kuweza kuzaa upya mutu fulani ndani yake uzima mupya kupitia Roho wa Mungu. Amina, hiyo kitu moja ni kuzaliwa upya kupitia Roho na Roho na mwingine, na kitu kingine ni kuweza kujazwa na Roho. Kuzaliwa Roho na kujazwa na Roho ni mambo mawili, hapo ndipo tunaona, na Mungu atusaidie, lakini hayo yataweza kuwa pia kuwa ya kweli na pia ya haki ya lazima ni kwamba tuweze kuwa tumefanya mazoezi ya Mungu, na kwamba tusiweze kuiza tena, ni mishaka zaliwa upya au sijazaliwa upya. Ninawaambia kama vile ilivyoweza kufanyika Wal, yale yote itafika ya kwamba watu waamini, watu waamini tena kwamba waliozaliwa upya hawatazaliwa tena upya, waliogeukia hawatageukiwa tena waliobatizwa kwa roho hawatabatizwa tena kwa roho. Hiyo italeta hata shida kubwa, na kose ni hivyo. Ndiyo maana utangazaji wetu ulikuwa kose ni ya juujuu, sijui, lakini kwa namna moja au namna nyingine, woga wa Mungu shakapotea na kutengana na hitaji ya Mungu hauitushike tena, kama vile vyokuwa kwa mwanzo. Nani anakumbuka mwanzo mwanzo zako yangu yetu, sii sote, mwanzo ilikuwa namna gani kwa mwanzo? Na wakati Petro aliposema ndani ya huduma yake, ndani ya ushuda wake, ndio ya kwamba ya waamini, ya wa, ya waamini, katikati ya ya wa, waamini mm, waamini katikati ya Wayahudi waliweza kushangazwa kuweza kuona wapagani waweza kupokea roho Mtakatifu, na anasema kwamba ndani za kukatalia hawa ubatizo wa maji wale waliopokea roho kama vile tulivyopokea kwa mwanzo inayonihusu au yale mpasha kutuhusu si sote ni kwamba nasi tuweze kuishi kuzaliwa upya kama vile inavyoandikwa ndani ya kitabu hiki, kuzaliwa upya ambayo matokeo yake ni hii: kama mtu akiwa ndani ya Kristo amegeuka kuwa kiumbe kipya, mambo ya zamani yamepita, tazama, mambo yote yamegeuka kuwa mapya. Haleluya! Wakorintho wa pili sura 5 mstari wa 17, hayo yaweza kushuhudiwa na iwe ivyo hivyo. Hivyo pamoja na ubatizo wa Roho, ili tusiweze kupumuzika mbele, tuweze kupumuzika wakati Mungu atakapotuongoza katika pumuziko, kulingana na neno la andiko linalosema ndani ya Isaya 28 inasema Wapo, wanasema kidogo wanasema kidogo, hapa na kidogo kule, na kadhalika na kadhalika. Isaya 28:20 mstari. Na kisha anasema agizo juu ya agizo, ki vipimo juu ya vipimo, na kisha anasema mu... ache yule aliyechoka pumuzike, tazama mahali pa pumuziku, mstari 12 na kisha kuna pumuziko ya taifa la Mungu kulingana na Waebrania ya sura 4 mstari wa 9. Na sasa, kwa kulinganisha, kama Yoshua angeweza kuongoza katika pumuziko, angekuwa tena lazima kuweza kuzungumza kuhusu siku nyingine au kwamba ungepasha kuongoza kutenda kwa pumziko? Hapana, lakini najua, najua kwamba Mungu anamtakia mema, hataki hata mmoja wetu aweze kukosekana katika siku ile. Na ndio maana si sote, si sote, toka wa kwanza mpaka wa mwisho, tuweze kutamani tuweze kuishi kugeukia, kama hiyo ya kibiblia, kuzaliwa upya ya kibiblia, ubatizo ya roho ya kibiblia. Na sina hitaji ya kusema au kuambia mtu fulani au itafanana namna gani. Sina hitaji ya kuambia hata mtu mmoja. Sina hitaji ya kusema kwa mtu yoyote namna gani unaweza kuyaishi? Kila mtu aliyegeuka kuamini anaweza kuyafanya mazoezi yeye mwenyewe pamoja na Mungu. Kila mtu anaweza kuyafanya mazoezi pamoja na Mungu yeye mwenyewe. Tukumalisha na kitu moja, ni kwamba hayo yaweze kutembea moja kwa moja kwa moja na maandiko. Wale wote waliobatizwa na roho ndani ya Biblia waliweza kuishi, waliweza kufanya mazoezi ya kimaajabu pamoja na Mungu. Haikukuwa tu maneno ya kuchisikia, haikuwa tu furaha, lakini kwani roho wa Mungu ye mwenyewe. Roho wa Mungu alishuka, roho wa Mungu akajaza, roho wa Mungu akazungumza, roho wa Mungu akatenda, roho wa Mungu akafunua. Haikukuwa kitu fulani ambacho kimepasha kufanya, lakini kwani kitu fulani ambacho kilichokuwa kikifanyika ndani ya mtu na sijui namna gani kinachotufikia katika wakati kama huo, tunakubalishwa tu ya kwamba mazoezi yetu yanaweza kufanana na yale ambayo inayoandikwa ndani ya Biblia. Najua nduu Branamu ambaye aliweza kuona namna gani kwa upande wa magharibi wa Marekani mamilioni ya kose milioni ine au milioni sita ya wapentekoste walezo kanyanga kanyanga neno lilokola limefunuliwa wakati alipokuwa akihubiri huko. Alisema ndiyo, munaweza kuzunguza hata kwa lugha mpaka hata kuzimu, lakini hayo haitaweza kuwasaidia kose, kamba munaweza kuheshimu Mungu na kukubali yale aliyosema ndani ya neno lake ilikuwa ni upande fulani wa medai, lakini upande mwingine ilikuwa ndio walikuwa wakisema, musiache kuomba, msitoke katika chumba hiki, kuna vyumba vingine na wandugu wako kule wataweza kuwaombea mpaka muweze kuwa munaambatanishwa um, na muweze kuwa mmepokea ubatizo wa roho huko nako. Ni lazima sana ili tuweze kujua kwa ki... alikuwa, ilikuwa lazima sana uweze kujua ni watu gani walikuwa wakizungumuzia wakati naposoma maandiko matakatifu napasha kufanya tofauti kwa yale ambayo Bwana alikuwa akiambia waandishi kwa wafarisayo na yale alikuwa akiambia wanafunzi wake, na hiyo sasa ingali tena leo hivyo hivyo, inaomba kufanya tofauti, kutofautisha ni nani ambaye Bwana alikuwa akizungumzia kwa ajili ya kuweza kupanga tena waziwazi mambo kwa namna njema. Kama mmoja katikati yetu, kwa mfano, wanaweza kuiweka kwake mwenyewe andiko ambayo imekwisha kusoma hapa akose, inaweza kuwa ni mbaya sana, itakuwa ni vibaya, haitakuwa nzuri. Aliambia hayo kwa wale ambao waliokuwa wakitoa masifa na kusema mahaleluya na kushangilia kwa kiimba wakipiga mikono kwenye masabao walikuwa wakifanya kelele na mikono yao, au pia kwa vinywa vyao, na kadhalika na kadhalika. Lakini walikuwa wakipita pembeni ya Mungu, walikuwa hawahusiki na kitu kingine, walikuwa wakisema tu haleluya, bwana sifiwe, sivyo? Na Mungu alikuwa pale akitenda, alipotuma nabii wake, lakini walisema oh, mtu huyu mzee, hatusikiake hata hasikiake hata. Lakini wangeweza kusema tena zaidi lakini mnaona inaomba kuweza kujua, inaomba kujua ni wakati gani nabii anakuwa amekasirika ndani ya roho, hiyo nayo inaweza kuijua. Mwazie Elisha wakati hao watoto walipotoka na yeye, kama vile mimi, alikuwa na kichwa kisiokuwa na nywele. Watoto wakasema, oh mwanaume wa upara, mwanaume wa upara. Eliya alipanda mbinguni kwa nini wewe haukupanda pamoja naye? Kulingana na Wafalme wa pili sura mbili mstari wa ishirini na tatu. Lakini hayo haikupendeza Mungu na nabii akakasirika. Na mnajua hiyo habari na kulifanyika nini? Dubu zikakuja zikakula watoto makumi nne na mbili kwa wakati huo, kwa nafasi ile ile, waka zikawaua hasa. Msiniulize hizo dubu zitokea wapi, mimi sijua. Hata sijua watoto nao walitokea wapi. Mnajua. Munaelewa hayo. Lakini Mungu aliweza kuleta hukumu, kwa sababu nabii alikuwa amekasirika. Nitambua mara nyingi kuhusu ndugu Branamu naye alikuwa akikasirika ndani ya roho. Ndio, alikuwa amekasirika ndani ya roho. Na wakati alipozungumza kuhusu Los Angeles, kuhusu hiyo upande wa magharibi, hiyo kupasuka ya San Andreas ya udongo na kadhalika na kadhalika. Kukumbuka maneno aliyosema, "O oh, mji ambao unaishiita kwa jina la malaika." Na kadhalika na kadhalika. Lakini kama maajabu yaliyofanyika ndani yako yangefanyika Sodoma na Gomora, Sodoma na Gomora ingeweza kuwa tena ikiwa hai leo. Na sasa leo unaitambua hapo sasa hivi. na kose, naomba kuweza kuisikia kwa sauti, na pia hata kusikia hayo mahubiri na kuyasoma. Kose hawezi kuyatambua kama anazungumza kwa upole aweze kuitambua, kama anasema kwa sauti kubwa au kwa polepole pole. kama anasema kwa sauti gu, gani au kwa sauti ga, ya kali au pana, lakini kwa kuisikia, kwa kuisikia, ndugu, ndio unaweza kuitambua, hapo ndio unaweza kutambua kwamba hiyo sauti ilikuwa kwa makali sana, au hiyo Roho wa Mungu alikuwa akitembea na kuingia kwa nguvu, na kama ilikuwa tu ni maneno tu ya anga. Na ndiyo maana inaomba kutofautisha ni wakati gani kunapokuwa kitu fulani au katika hali gani na hiyo inasemeka nani? Inaambia nani? M hiyo ndiyo shida sasa. Tukamate mfano kwa Bwana wetu alisema, ndani ya kazi ya kutuma nendeni ndani ya ulimwengu mzima, mtangaze Injili kwa viumbe vyote, yule atakayeamini na atakayebatizwa ataokolewa, ata na kadhalika na kadhalika natazama alama zitakazofuatana na wale watakaokuwa wameamini. Ni ahadi ambayo ilikuwa ukiambia kwa wale waliogeuka kwa waamini. Mlinganishe hiyo matamshi na Mathayo sura 7 mstari 21: wengi watakuja katika siku zile wa kusema ndiyo, lakini walikuwa wamekwisha kutoa agizo, walikuwa wamefanya yale aliyokuwa amesema, sivyo? Yeye ndiye bwana alikutoa agizo hiyo, sivyo? Alitoa agizo. Na sasa tazama, watu wanaokuja ambao kwa nje waliweza kutii kulingana na agizo yake na wakiwaza wakingoja kwamba wataweza kupata sifa kubwa na malipo makubwa, kwa sababu waliweza kubwana, waliweza kuwapiga kwa mabega yao, kuwambia sasa, warafiki zangu, mlifanya vizuri, na sio kwa pesa lakini kwa makarama, sivyo? Hapana, lakini anawaambia kwamba mwende mbali nami ambaye nyinyi mnatenda uzalimu, Matayo sura 7 mstari wa 23. Lakini wakati napoombea leo wagonjwa, naweza kuogopa kwamba ziuzi niambia aweze kuniambia kwamba ole wangu. Sasa napasha kwenda nikiweka mikono katikati ya mabega kwa sababu naweza kuwa sehemu ya wale ambao weza kuambia kwamba muende mbana mimi ndio tenda uzalimu. Sasa mpaka iko wapi? Kama vile nimekwisha kusema inaomba kujua nani Bwana alikuwa akiambia maneno hayo na kuweza kujua nani anazungumzia. Hapa alikuwa akiambia wale alikuwa ameita alioweza kuita, alioweza kuweka, alioweza kutuma. Naye alikuwa pamoja nao ili aweze kushuhudia neno lake kupitia maalama ambazo alizokuwa akitimiza. Lakini hakukuwa akuzungumuza kuhusu wale wa kujifurahisha, alikuwa hazungumuze kuhusu wale wanaodanganya, alikuwa akizungumuza kuhusu wanafunzi wake ambayo mwenyewe mwenyelaza kuumua ameita na kutuma. Ndani ya Matayo sura 21 habari inakuwa kama vile tofauti, watu wanakuja wanaweza kusema pia hata wenjilisi wakubwa walioweza kuja, siwezi kusema kitu fulani. Nao walisema kwamba hatukutenda kazi jina lako, hatukufanya hiki na kile ambacho ulioweza kutuomba au kutuweza kutuagiza. Lakini bwana apingane nao, aliwaacha katika imani zao, lakini aliwaambia kwamba mwende mbali na amili yiji mnayotenda uzalimu, sikuwajua hata kamwe. Naamini ya kwamba niliweza kuyawambia siku ya tatu iliyopita neno kujua, kujua iko ni tafsiri neno ni tafsiri hiyo kujua. Kujua ni neno ndio ujulikana tangu Musa akajua mke wake, akajua mke wake, neno ndio toka tangu mwanzo mwanzo mwanzo, akajua mke wake. Mwanzo sura hii ni sura kwanza, ni kusema hii inamaanisha kwamba inakuwa ni uhusiano ya ndani na uhusiano moja pamoja na mwingine. Kujua maana yake kuwa umejua kitu fulani, kujua mtu fulani iwe mtu fulani. Watoto wa Mungu wanafaka na hayo mawili, wanajua Bwana, walijua Bwana kwa sababu sasa wanabatanisha naye na wanamujua kwa jina lake kama vile yeye anawajua kwa jina zao. Siwezi kuingia katika maelezo ya mambo hayo, lakini nataka kuweza kuonyesha namna gani lazima sana kuweza kuchunguza maandiko matakatifu na kuweza kuona namna gani nani alikuwa akizungumzia nani alikuwa akiambia, na hapo sasa, tunapokuwa tumejua, tutakuwa vizuri sana na mwangalie. Ilikuwa pia katika hali inayohusu maswali, mnaweza kuyaona ndani ya gano jipya kulikuwa aina mbili ya watu akose hata pia zaidi ya hao ambao wakiuliza maswali. Waandishi walikuwa na kitu fulani cha ndani ya vichwa vyao wakati walipokuwa, wakati Bwana alikuwa akiingia, wakati katika nchi na katika mashamba, walikuwa wakiuliza maswali fulani, iwe siku ya sabato au kitu kingine, walitaka siku zote waweze kutega Bwana. Na ilikuwa sasa tofauti kuhusu wanafunzi wao, walikuwa wakisema Bwana hawezi kutuangazia. Na hapo sasa, alikuwa akiwakamata pembeni na kuambia ninyi mlipewa kujua siri za ufalme wa Mungu, lakini si wengine. Na wakati sasa alipokuwa akionya waandishi toka sh kwenye shingo mpaka kwenye visingino, ndani ya Mathayo sura ishirini na tatu, mnajua kwamba hapo inahusu kuonya waandishi ambao bwana anaonya sana bila kuchoka kuhusu yale ambayo walio mbele ya kuweza kuleta maonyo, lakini Bwana, Bwana hange niweza kuzungumzia kwa namna hii kwa mwana wa Mungu, kama vile alikuwa akizunguza waandishi, na pia kwa Wayahudi ambao aliweza kuambia ndani ya Yohana sura nane, ya kwamba muna baba zenu, muna baba yenu, muko na baba yenu shetani, na ni shetani. Hiyo ilikuwa ni mazungumzo makali sana. Hiyo ni matamshi ya Abrahamu na Musa lakini na wale wote walikuwa nataka kusema, lakini aliwaambia kwamba Abrahamu hakufanya yale mnayofanya mnajua nyote ya neno la Mungu. Na kisha akaendelea, turudi sasa kwa swali ya muhimu. Naamini ya kwamba kupitia ubatizo wa Roho mtu anapokea ushuhuda wa Mungu ya kwamba amegeuka kuwa mwamini, ya kwamba amekubaliwa, na kwamba amefanya kugeukia na kuzaliwa upya kupitia ubatizo wa Roho wa kibiblia haukusema ndugu, haukusema amina, ndugu Mois, nilikuwa nikingoja. Amina ndugu Mois, iko kama vile imekwisha kusema na ni hivyo ndivyo. Ndugu Branhamu naye angeliweza kusema ni kweli pamoja nami, hivyo ndivyo, ndivyo pamoja nami, nami napasha kurudisha yote kwenye neno na sina maamuzi mengine. Ninasoma Matendo ya Mitume na matendo mitume ya mitume yanadumu kuwa mfano unayokuwa ya kushinda na kukamatika mpaka mwisho, na siwezi kujiruhusu kuweza kukamata matamshi na kuweza kuilinganisha tena kama vile kitu cha kupinganisha. Ninapashwa kuhesabia na kukamata matamshi yote iwe ndani ya Biblia au iwe ilikuweza kusemeka na ndugu Branham. Inapasha kama vile inapasha kuwa kama vile ya kuongezea ingine baada ya ingine. Hatuwezi kulinganisha matamshi kwa namna iliyo ya kipekee, kwa maana hautakuwa na kuona kwa ujumla. Inaomba kuweza kuchunguza yale yosemeka kuhusu maneno fulani, ndio kwa upande zote kuweza kuyahesabia kwa hali yote kuelewa, ndio kwa pande zote, ndio na kisha kuuliza swali ukiwa na mkono kwenye moyo, sasa ni kweli unaweza kuishi mambo haya? Ninaona ndani ya matendo ya mitume ya kwamba Yohana na Petro walikwenda Yerusalema, ili waweze kuwekea mikono waamini, ili waweze kupokea Roho Mtakatifu, kulingana na matendo ya mitume sura 8 mstari 15. Watu waligeuka kuwa waamini, walikuwa wamekwisha kubatizwa na roho, walikuwa wamebatizwa katika jina la Yesu Kristo. sijui kama walikuwa wamekwisha kufanya mazoezi ya kuzaliwa upya au kama walikuwa wamekwisha kufanya mazoezi ya kuzaliwa upya kupitia ubatizo wa roho, lakini iwe yoyote waliweza kuishi mazoezi ya ubatizo wa roho au kupitia kuzaliwa upya au kubatizwa kuzaliwa upya au kubatizwa kwa Roho Mtakatifu, hiyo haina faida kwangu. Lakini iwe mazoezi hayo mawili yote tofauti hayo pia hainihusu, lakini wakati wote ninapokuwa nimeishi yote ambayo nimepasha kuishi ili nisiweze kubaki nikifungwa kwenye dunia hii wakati Bwana atakapokuja, lakini niweze kuchukua ndani mwangu nguvu zinazobadilisha zinazoweza kugeuza mtu anayekufa kuwa asiyeweza kufa. Sijui sisijatosheka kama hayo mbele ya hiyo na nahitaji pia ili tusiweze si sote, si sote tusiweze kuwa tumetosheka mbele hiyo zo kufanyika, lakini tuweze kupumzika ndani ya Mungu, lakini tuweze kumwambia Bwana, kama kuna kitu fulani ambacho unataka tena kunipatia, basi uifanye. Niko tayari kuweza kuipokea, niko wazi kuweza kuipokea na waza kwamba hiyo ndio ne, hali nzuri ya kuweza kukamata mbele ya Mungu. Kama tunaweza kamata hali iliyo ya kipekee, tutaweza kuweka kwa nuru anga fulani na kisha kingine na kadhalika na kadhalika. Lakini hapana. Tunapashwa kuweza kuhesabia yote kwa namna ya kipimo njema na hapo sasa tunaweza kuwa na msibabu mzuri mbele ya Mungu kwa neema yake. Tunaweza kusoma ndani ya neno la ya kuanzisha kwamba mahubiri yanatoka katika imani natoka katika, katika mahubiri kwa wakati ule walikuwa kihubiri kwamba watu walikuwa wakikuja waamini, na hapo sasa walikuwa kupokea ubatizo wa Roho Mtakatifu, wanafanya mazoezi iliyo hai. Na niweza kuuliza swali, kwa sababu hiyo haifanyiki, lakini nakubalishwa ya kwamba wamoja katikati yetu wako na ngoja, ili waweze kupokea mengi kwa Mungu, kweli kuweza kuvikwa kwa nguvu za juu. Na naweza pia kusema, ndugu Branham, tunaweza kushipanga hapa akose watu watu makumi tatu. Na kila mtu anaweza kusema na kusema kitu fulani kuweza kutoa hali fulani na kusema kitu fulani chicho tofauti. Nina kanda, ndiyo, kuhusu maswali na majibu. Na kisha aliweza kueleza waziwazi wazi wazi ya kwamba ilikuwa nahusu mazoezi mawili tofauti. Alitoa mfano ya mutungi au chombo kilicho cha- chafu na kisha kikaokotwa kikaoshwa ndiyo, kikawekwa ndani ya maji chikasafishwa kikatengenezwa vizuri, mpaka kinaweza kuwa safi kama vile kipya. Na kisha akasema yakini ya kwamba hiyo chombo kiko usafi, kinaangaa, lakini kiko kama vile kipya, lakini hakijajazwa. Lakini sasa akasema kwamba kama akijazwe hicho chombo hakina faida, itakuwa tu pale, lakini kama chombo hicho kinajazwa hapo sasa kinaingia katika kazi. Haleluya! Na inawezekana ya kwamba inapashwa kuwa hivyo. Kupitia kuzaliwa upya, tunageuka kuwa vyombo, tunazaliwa upya, tunakuwa wavulana wasichana wa Mungu, tunakuwa na uzima wa milele, bila mashaka, bila mashaka, bila maswali. Lakini ndio wakati Roho wa Mungu anapokuja ndani ya chombo hicho ili kiweze kuingiza katika kazi. Amina, ili kiweze kuwa kwa ajili ya ujenzi wa kanisa la Mungu aliye hai. Hapo sasa kunatimilika, Wakorintho wa kwanza sura kumi na mbili. Haleluya! Kuna bwana mmoja lakini kuna huduma nyingi, roho mmoja mo, lakini vipaji tofauti. Kuna Mungu mmoja lakini aina tofauti za, za huduma, lakini kwa kila mmoja alipewa kuonekana kwa roho kwa ajili ya ujenzi wa wote, sivyo? tunaweza kuingia katika mambo hayo kwa kilindi, lakini tuweze kuomba ili Mungu atupatie sisi si sote neema yote na ile tutayohitaji sisi sote. Amina.