Sifa na shukurani kwa Bwana kwa ajili ya heri ambayo tunayo kuweza kuwa tena hapa nilikuwa nikihitaji ili tuweze il kusikia ushuhuda kuhusu yale ambayo Mungu aliyofanya. Wakati nilipoingia in walikuwa wakiimba wimbo wa mavuno, mavuno yaliyoivya, na naamini ya kwamba hiyo ndiyo hali ya kizazi na ya wakati wa sasa, mavuno imeivya. Bwana alizungumuza kwanza kuhusu majani na kisha suke, na kwa mwisho akazungumuza kuhusu ngano iliyoivya iliyo katika suke. Marko sura 4 mstari wa 28 na kama tunaingia ndani ya Mathayo sura 13 na katika andiko zingine pia za Biblia, tutaweza kuona waziwazi wazi ni kitu gani ambacho kinachohusika na mavuno itakuwa namna gani. Mathayo sura 13, munajua nyinyi nyote mfano huo. Ninasoma yale ambayo Bwana aliyotoa kama vile tafsiri. Wakati yeye anapo tafsiri siku zote inakuwa kweli, lakini wakati sisi tunapo tafsiri haikuwa vizuri au haki ya kweli. Hapa tunasoma ndani ya Mathayo sura 13 t akose kwanza kwa mstari wa 13 na tisa Ndiyo inaomba kusoma hata pia kwanza kwa mstari wa makumi tatu na saba. Mathayo sura ya kumi na tatu mstari wa makumi tatu na saba. Akajibu akasema, yeye anayepanda mbegu njema ni mwana wa mtu. Mstari wa makumi tatu na nane. Na shamba ni dunia, mbegu njema ni hawa wana wa ufalme, na magugu ni wana wa yule mwovu. Musaro wa makumi tatu na tisa. Adui aliye wapanda ni Shetani na mavuno ni mwisho wa dunia na wavunaji ni wa malaika. Hili neno la ajabu neno lilo wazi hapa, Bwana alishaka tenganisha mbele hata kutenganisha iweze kuonekana, akawagawa katika kundi mbili. Wa moja ni mbegu njema ambao walio wana wa ufalme wa Mungu na yeye Bwana yeye ndiye mpandaji na watoto wa kweli wa Mungu ndiyo matunda yake, uzao wake au mbegu yake. Na wakati watu walikuwa wakilala, adui naye akapanda akapanda magugu, na hapa inaandikwa waziwazi ya kwamba hawa ni wana wa yule movu, na yule movu ni Shetani muntu ambaye aliyepokea ufunuo wa Mwanzo sura tatu, kama vile ilivyopewa kwa ndugu wetu mpendwa Branamu, na naye jua ni kitu gani chofanyika ndani ya busani ya Edeni, ni kusema uzao mbili ziliweza kuonekana, mbegu mbili zikaota, uzao wa nyoka na uzao wa mwanamke au mwanaume, toka uzao moja kungepasha kutokea Kristo ambaye alikuwa pasha kuja katika mwili na wakati hizo uzao mbili zilipochanganyika, Bwana Mungu akasema ya kwamba mwisho wa kila wenye mwili unafika mwisho wake. Wakati unaposoma maneno yahusu hizo mbegu mbili, tunashukuru kwa sababu Mungu alitutayarisha ili tuweze kuwa mali yake, alitufanya kuwa wavulana na wasichana wa Mungu. Hata kama kweli tuko katika dunia, lakini sisi si si wa dunia. Hata kama tuko wana wa watu, lakini pia tunaweza kuwa kwa mara mmoja wana wa Mungu tunangoja tu kubadilishwa kwetu, lakini neno hili linalinganishwa na magugu na wana wa yule mwovu. Tulisikia katika neno la kuanzisha la ndugu Rusi, ya kwamba mulishinda yule mwovu hawezi kuisema kwa namna iliyo tofauti na hayo. Yule Yohana mmoja aliandika, na kisha tunaweza kuiona hapa karibu ya kwamba Kaini alikuwa wa yule mwovu, Yohana wa kwanza sura tatu, mstari wa kumi na mbili. Ninasoma sasa, ninasoma tena sasa mstari wa kumi na nne ya Yohana sura mbili, Yohana wa kwanza sura mbili mustari wa kumi na nne Nimewandikia ninyi mlio baba, kwa sababu mmejua yeye aliyekuwa tangu mwanzo. Nimewandikia ninyi vijana, kwa sababu mna nguvu na neno la Mungu linakaa ndani yenu, nanyi mumeshinda yule mwovu. Ndani ya barua ya Yohana kwenye sura tatu imeandikwa kwenye mstari wa kumi na moja. Yohana hey wa kwanza sura tatu mstari wa kumi na moja Ka, le message que vous avez entendu de na hizi ndizo habari mlizosikia tangu mwanzo, ya kwamba tupendane sisi kwa mwamba, sisi tusiwe kama Kaini aliyekuwa wa yule bovu, akauwa ndugu yake. Naye alimuua kwa sababu gani? Kwa sababu matendo yake yalikuwa mabaya na ya ndugu yake yalikuwa ya haki. Si, mutu anayesoma hii leno leo alisema kwamba matendo yake yote ilikuwa mabaya. Hapo sasa, mtu wa kupinga Biblia anaweza kuuliza, kulikuwa kitu gani kibaya? Mbona jisi naye aliweza kujenga mazabahu kwa ajili ya Bwana? Kulikuwa kitu gani kibaya? Mbona naye aliweza kukusanya mambo yote tofauti iliyoweza kutoka kama vile zabibu juu ya mazabahu? Unaweza kusema ya kwamba ilikuwa ni kitendo kizuri, ya kwamba ilikuwa ni kitu kizuri, na pia ungeliweza kupata sehemu katika hayo ilikuwa ikionekana kama vile ni nzuri, lakini alikuwa wa yule mwovu. Iwe yoyote ambayo angeliweza kufanya, ndani yake mlikuwa uhusiano na yule mwovu ambaye alikuwa ametoka kwake, lakini ilikuwa ni tofauti na Abeli. Ndani ya Abeli mulikuwa mapenzi ya kiungu, naye alifanya yaliyokuwa kipendeza Mungu. Uyo uzao mbili zingali tangu mwanzo mpaka mwisho. Sasa heri mtu ambaye anayepata nafasi yake na ambaye anayepata sehemu katika neno la Mungu ambaye aliyezaliwa na mbegu ya kiungu ya neno, ili baadaye aweze kupokea neno ndani mwake, na kama vile tulivyosema katika wiki iliyopita, kugeuka kuwa sehemu ya neno, kugeuka kuwa sehemu ya neno. Naamini ya kwamba ilikuwa ni jana tuliweza kuzungumza pamoja na wandugu, mi mwenyewe niliye mtu mdogo sana, tuliweza kuzungumza kwa mafupi kuhusu maneno yanayohusu kanisa na wazee na kadhalika, hapa katika uwanja mahali pa nje, na maneno ambayo nilikuwa nimekuwa nikipenda niseme, na ndugu mmoja akayasema. Ndugu mmoja akasema: ndugu, wakati nilipokuwa nikikaa huko Czechoslovakia nilikuwa ni sehemu, niko sehemu ya kanisa hili, na sasa tangu nilipofika hapa, mimi ni sehemu pia ya kanisa hili na kisha akaongezea akasema, ninyi na ninyi nyote mlikuwa sehemu na muko sehemu ya kanisa hili, na hiyo ndio tunataka tuweze kuonyesha hapa. So iwe tutokee katika maisha tofauti, hiyo haisebiliki, haina maana. Sisi ni sehemu ya kanisa la wazalia wa kwanza, kanisa la wazalia wa kwanza ambao walioandikwa mbinguni, kwa sababu sisi ni mbegu ya kiungu. Na kwa sababu tunataka tuweze kujua hiyo, sisi zote tuisikie, sisi zote na si kuweza kuonekana tu hapa au kuua hapa, lakini kuwa sehemu kuwa sehemu ya yale ambayo Mungu anayofanya sasa. Kanisa ni kiungo cha kibiblia na cha kiungu. Imeandikwa Mungu alikuwa akiongeza kwa kanisa, ndio alikuwa akiongezea kanisa kulingana na matendo ya mitume sura mbili msaa makumi nne na saba na, na imepasha kuwa hivyo hivyo kwa mwisho, na sio kwamba watu ndio waweze kuongeza, lakini Mungu yeye mwenyewe aweze kuongeza na sasa hivyo, tuweze kufikia katika umoja wa roho sisi kama vile viungo vya mwili wa Yesu Kristo. Amina. Ndani ya andiko ambayo ndugu Rusi aliyosoma, muna mawazo mengi ya kilindi sana. Kama tunaweza kuzichunguza sisi sote na kuweza kuingia katika kilindi yake, tunaweza kuwa hapa mpaka kesho asubuhi. Um, lakini kuna kipimo ambacho tunaweza kupima e, na kuweza kujichunguza sisi wenyewe tuweze kujua ni mahali gani tulipo, e, na uhusiano uhusiano ya kweli na ya ndani ndani ya nafsi yako na ndani ya nafsi yangu pamoja na yale ambayo Mungu anayofunua katika uhusiano na hali ambayo tunayokuwa nayo mbele ya neno lake oh, wakati neno la Mungu linapokuwa yote kwa ajili yetu, na wakati neno la watu haliwezi tena kuwa kitu fulani kwa ajili yetu, na sio wakati neno la mutu lisilo nani, wakati neno la watu lisipokuwa na faida kumbele ya macho yetu, ndipo neno la Mungu linaweza kuwa na mana kwa ajili yetu na nakugekwa kuwa yote kwa ajili yetu. Na wakati wote tunapokuwa tuchichanganyisha hayo mambo mawili na kuichangachanga pamoja mambo ya watu na mambo ya Mungu, haina faida, haitatembea kwa ajili yetu. Lakini wakati tunapokuwa tumetambua kwamba watu walitudanganya na neno la Mungu peke yake ndio kutongoza katika nuru ya Mungu, na kwamba tunaweza kutembea katika nuru hiyo, na hapo sasa tutaweza kutembea katika nuru hiyo kama vile tulivyosikia na kama vile tulivyosoma hapo hapo kwenye mstari wa kwanza inasema kuhusu onyo na faraja. Yohana wa kwanza sura mbili mstari wa kwanza, watoto wangu wadogo ninawaandikia ninyi maneno haya ili musitende zambi. Na hapa aliweza kutafsiri zambi ni nini, zambi ni kuvunja sheria kuvunja sheria ya Mungu na neno la Mungu nani ni. Hapo ndipo unaweza kupima zambi ni nini. Zambi ni kuvunja sheria, na kuvunja sheria ndiyo zambi. Sheria ilitolewa kwa ajili ya hiyo, ili ishike mtu katika hali ya kuvunja sheria, ili baadaye iweze kumhukumu. Sheria ilikuwa ndiyo na kazi hiyo, na sio kwa ajili ya kutusumbua lakini ili tuweze kuwa tunaonyeshwa kama vile walioshindwa mbele ya Mungu, kwa maana tulikuwa tumekwisha kuvunja amri zake, neno lake, na sheria yake, nasi tukageuka kuwa walioshindwa mbele ya Mungu. Na hapo sasa, Mungu akatupatia neema ili tuweze kutoka katika kushindwa na tuweze kukubali ukovu lakini mwone jinsi mtu wa Mungu aliye hubiri hapa na anayeandika hapa kuhusu upendo, namna gani anatoa hapo hapo hii maneno baada ya kuonyesha ya kuhukumiwa au kuharifiwa. Naisoma tena katika kuelewa yote nzima, Yohana wa kwanza sura mbili mstari wa kwanza watoto wangu wadogo, ninawaandikia ninyi maneno haya ili msitende zambi, na kama mtu akitenda zambi Zaboe, tuna mwombezi kwa Baba, Yesu Kristo mwenye haki. Haleluya! Kwa namna iliyo wazi na namna yakamatika yaokamatika sana, kipimo kilichoonyeshwa, mwongozo ya kufuata ilisemeka, iko wazi, lakini Mungu anaonyesha siku zote rehema kwa wale ambao aliorehemu, aliosamehewa aliyo samehi inasemeka tena mbali ya kwamba yeye ni upatanisho wetu. Tazama yale yani, naandikwa Yohana wa kwanza sura mbili mstari wa pili naye ni kipatanisho kwa dhambi zetu, wala si kwa dhambi zetu tu, lakini kwa dhambi za ulimwengu wote. Hiyo natukumbusha Yohana tatu mstari wa kumi na sita. Kwa maana Mungu aliupenda ulimwengu akamtoa mwana wake ili wote wanaomwamini wasiangamie, lakini wapate uzima wa milele. Na ni hiyo ndiyo Mungu aliyosema aliyo, na ni hiyo ndiyo Mungu aliwaza, naye akakamata misimamo ya lazima kwa ajili ya hiyo hapo Golgotha. Imeandikwa tena mbali kidogo mstara wa tatu, Yohana wa kwanza sura mbili. Na hivi tunajua ya kuwa tumemjua yeye ikiwa tunashika amri zake kusema nilijua Mungu au niweza kujuliwa na Mungu Ayo ni kitu fulani au ni kitu moja lakini kuona kama hiyo inaweza kuwa kweli ni kitu kingine Mstari wa tatu, na, tuliona wa kwanza sura mbili na hivi tunajua ya kuwa tumemjua yeye ikiwa tunashika amri zake kuweza kuwa ulimjua isikuwe tu ni maneno nayoweza kutamka lakini iweze kugeuka kuwa uhakika kujua ya kwamba tunashika amri zake kwa maana amri zake ziliandikwa tangu wakati ule ndani ya mioyo yetu na iwezi kuwa tofauti na hiyo amri zake haziandikwe haziandikwe hi tu kwenye makaratasi, hiyo haituhusu. Na kama inaandikwa kwenye makaratasi yatatembea, lakini gama ndani ya mioyo, hapo yatatembea. Mstari wa nne. Yeye anayesema nimemjua, e, wala hashiki amri zake ni mwongo, wala kweli si ndani yake. Kama vile nilivyosema hapa, tunaweza kujipima sisi wenyewe. Mtu anayewaza kwamba anashika amri zake na asiyeweza kuitenda ni mdanganyifu, au mtu anayeweza kusema kwamba alimjua lakini asiyeshika amri zake ni mwongo. Tuonyeshe ingine mara moja hiyo. Mungu alitupatia amri, alitoa agizo, alitoa neno lake ili tuweze kulitii na kulichunga, na akatuonyesha ni mahali gani tulipokuwa hatuna uwezo wa kulitimiza, na kisha baadaye akatupatia neema yake, akatupatia uwezo wa kugeuka kuwa wana wa Mungu kwa sababu tunaamini jina lake, na akatupatia heri ya kuweza kupokea neno lake ndani yetu na kugeuka kuwa sehemu ya neno, na akaweka ndani mwetu hitaji ya kuchunga neno lake na amri zake. Mstari wa tano, Yohana wa kwanza sura mbili: lakini yeye anayeshika neno lake, katika huyu mapendo ya Mungu yamekamilishwa kweli kweli. Hivi tunajua ya kuwa tuko ndani yake. Tunataka sisi sote tufikie ukamilifu. Tunataka sisi sote tuweze kupata sehemu wakati Mungu atakapomaliza kazi yake, na wakati atakapopumuzika siku ya saba katika ufalme wa miaka elfu moja tunataka tuweze kufika katika ukamilifu na tuweze kupumzika pamoja naye. Hapa inasemeka kwamba yule anayelinda neno lake, mstari wa tano: lakini yeye anayeshika neno lake katika huyu mapendo ya Mungu yamekwisha kukamilishwa. kweli kweli, amina. Mungu anataka wana watiifu. kutotii hiyo kama vile dhambi ya ufumu, kulingana na Samueli wa Kwanza sura 15 mstari 23, sa utiifu ni njema kuliko dhabihu. Hello. Utiifu ni njema kuliko masadaka ma, na mtu anayefanya hivyo, mtu kama huyo iko tayari kuweza kupatia Mungu yote, kumpatia yote yote, kumpatia yote, kwa sababu yeye hana kitu. Lakini kutii, kujiweka kwa upande wa Bwana ni kitu kingine. Wakati unapozungumza na watu wako, wote tayari ili waweze kupatia yote, yote kwa Bwana kuweza kuipatia yote Bwana lajapokuwa hawana kitu ya kupatia Bwana. Na Mungu wangu anasema nini? Mwana wangu, msichana wangu, nipatie moyo wako, kulingana na Mezali sura 23 mstari 27. Mungu wako hataki zaidi, anataka moyo wako, na si zaidi ya hiyo, na sio miguu yako, na si kichwa chako. Ana yote ana yote kwa ujumla. Hataki kuweza kutoa au kuleta mazabibu fulani kusema, o oh, Mungu wangu tazama yale niniyo nayo lakini sio hile wewe hauna kitu. Mwana wangu, msana wangu nipatie moyo wako. Ndio Mungu anataka hiyo. Moyo mpya, moyo uipata kufanya upya. Moyo mpya, roho mpya. Na hapo sasa Mungu anaandika neno lake ndani ya moyo huyo mpya na anaweza kupatia nguvu ya kuweza kuweka katika matendo mapenzi yake. Yona kwanza sura mbili mstari sita. Yeye anayesema ya kuwa anakaa ndani yake. Imempasa kutembea mwenyewe vile kama yeye alivyotembea. Amina. Hiyo ni lengo ya juu sana. Hiyo ni usimamizi agizo ambayo inaweza kuwa vigumu kuelewa, na ijapokuwa inapasha kuwa kweli, kwa maana inaandikwa ndani ya Biblia na ndani ya neno, na kwa sababu inaandikwa ndani ya neno inapashwa kuwezekana kuweka katika matendo. Amina. Tuelewe au hapana, lakini tunaikubali, tunasema ndio kwa maana yale ndiyo andikwa. Hapa ni kwamba yule anayesema ya kwamba anadumu ndani yake au anakaa ndani yake, mimi naiujua pia, na isiseme tu kwa kinywa, lakini ninajua, ninajua ya kwamba nakaa ndani yake. Na wewe unashuhudia, unaisema, unapaswa kushuhudia hiyo, unapaswa kukamata hiyo shuhuda. Mtu anayeshuhudia ya kwamba anakaa ndani yake, mtu anayekiri hiyo, mtu anayesema anayejua ya kwamba anakaa ndani yake, unaweza kusema kwamba ninakaa ndani yake. Mtu anayesema kwamba anakaa ndani yake anashurutishwa, anaombwa ili atembee kama vile yeye mwenyewe alivyotembea. Tunaona hapa mara ngapi, hii mwito tuliopewa ni ya juu sana, na hapa tunaona lengo ambayo Mungu aliyoweka kwa ajili yetu iko ya juu pia, na iko hapa duniani na sio lengo Um, baada ya kumaliza safari lakini hapa duniani, mstari wa sita Yohana wa kwanza sura mbili, yeye anayesema ya kuwa anakaa ndani yake imempasa kutembea mwenyewe vile kama yeye alivyotembea. Hapa tunaweza kufungwa kitabu cha, cha Mungu na kushiweka katika maombi na kusema, Bwana tunataka tudumu ndani yako, kwa maana kama tudumu ndani yako tutakatwa kama vile tawi na tutakauka na kisha tutaunguzwa. Senyor, na kisha Bwana wetu alisema ndani ya Yohana kumi na tano, mtu anayekaa ndani mwangu atachukua matunda mengi. Hey, nani nitamusafisha ili aweze kuchukua tena matunda mengi. Haleluya! Yohana kumi na tano mstari wa pili. Hayo ni maneno yote ya Mungu wetu. Sasa tuko wapi? Tunaenda wapi? Tuko wapi, wapendwa? Naamini ya kwamba Mungu atupatia maneno haya yote jioni hii na si kwa kutu regeza au kutuangusha, lakini kwa kutupatia nguvu ili atuambie ya kwamba mimi ni Mungu wenu, mimi minawasaidia. Mimi ni msaada wenu, mimi ni nguvu zenu, hamutakosa kitu kama mnanitumainia, kwa maana neno la Mungu siku zote lilitolewa kwa ajili ya hiyo, na si kwa kutuangusha, lakini kwa kutusimamisha, kusimamisha wale, wale waliochoka kusaidia. Amina nani, hiyo ndiyo tunaamini jioni hii hi, hapa Bwana yuko hapa ili asaidie, ili asimamishe Bonos, ili tuweke tu nguvu si sote ili atupatie bidii mpya, nguvu mupya, na ili atwambie kwa sauti kidogo, au kwa upole, atwambie ya kwamba kupitia nguvu zangu mutayafikia. Ndiyo, nguvu zake ni nguvu zaidi ndani ya wanyonge au wazaifu. Hatuwezi kupita mbele au ndani ya kusanyiko na kusema oh, asante kwa sababu mimi siko kama vile fulani na fulani, lakini tunakuja hapa na tunaweka mkono kwenye moyo wetu na tunasema, Bwana mimi sistahili kuingia katika nyumba yako, kuingia katika uwepo wako, lakini umenialika, na ndiyo maana na mimi nimekuja, na nimekuja ndani ya imani nikiamini neno lako. Amina. Na kama tunazungumza kwa namna hii pamoja na bwana wetu kwa moyo wetu wote tukiwa na hali kama hiyo, na hapo sasa hali yetu itabadilika. Kwa maana rudia tena neno la Mungu tulilipewa ili lituonyeshe yale anayotaka kufanya kupitia sisi na ndani yetu. Na kama inaandikwa hapa ya kwamba tunapashwa kutembea kama vile yeye mwenyewe alivyotembea. Alitembea namna gani? Ya, alikuwa akienda mahali pa mahali pengine, alikuwa akifanya vema, alikuwa akiponya, alikuwa akiokoa, alikuwa akiponya mioyo iliyochoka, alikuwa akifanyia vema wote, alikuwa akifungua wale waliofungwa na Shetani. Kulikuwa hakuna uongo ndani ya maisha yake na ndani ya kinywa chake alikuwa pale hana kosa lakini sasa sisi nasi tuliozaliwa kupitia mbegu yake mbegu ya kiungu kwa ajili ya tumaini hiyo hai tunapaswa kutembea kama vile naye alivyotembea kufanya yale aliyofanya sawasawa na neno la andiko matendo ndizozifanya mutazifanya pia na mtafanya zizo kubwa kuliko hizi kwa maana naenda kwa baba Yohana 14:12 ni kazi gani yo mbele yetu ni usimamizi gani ambayo tuliopewa Yohana wa kwanza sura mbili musala wa saba wapenzi, siwaandikii ninyi amri mpya, ila amri ya zamani muliyokuwa nayo tangu mwanzo. Na hii amri ya zamani ni neno lile mlilosikia. Amina, amina, hapo mwanzo kulikuwa neno Amri ya zamani ni neno ambalo mulilosikia. Haleluya! Hata kama inaweza kutangazwa kwa namna mpya, lakini ingali hilo neno mo, la zamani neno la zamani, na hilo neno la zamani linapashwa, linapashwa kuwa mpya na liko hai kila siku katika mahubiri na linakuwa na, na, na, na matokeo kwa wale ambao wanaolipokea kwa imani. Tena ninawandikia ninyi amri mupya, neno lililo in kweli ndani in yake na dan ndani yenu, kwa kuwa giza limepita na ile nuru ya kweli imekwisha kung'aa. Munajua ya kwamba wandugu, una, wandugu wa kwanza Wakristo wa, wa kwanza walikuwa wamekwisha kuandika na kusema kuhusu kurudi kwa Bwana, na hayo iliweza kuwekwa katika mabarua ma walioandika wakiwa wakivuviwa na Roho, na sisi ambayo tunayoishi katika wakati wa neema, hiyo ilikuwa ikiandikwa kwa ajili yetu. Na sasa giza imepotea, imepita na sasa nuru ya kweli imekwisha kung'aa, na Bwana anasema yule anayenifuata hatatembea katika giza, lakini atakuwa na nuru ya uzima, Yohana 8:12. Na Yohana aliandika, alionekana ili ashuhudie nuru. Yeye hakukuwa nuru ile, lakini alishuhudia nuru ile. Nuru ilikuja ndani ya ulimwengu kwa ajili ya kuangazia kila mtu Nuru ya kweli inaangaa tangu sasa. Naamini ya kwamba inaangaa pia ndani ya wakati wetu. Tunaishi katika wakati ya giza, na ile ndiyo nabii Isaya aliyosema ingali ya kweli mpaka leo: giza inafunika dunia na giza kubwa inafunika mataifa, lakini juu yako jua la haki litaangaa. Haleluya! kulingana na Isaya makumi sita na mbili nuru iwe na na nuru ay, ikaonekana kwa ajili yetu si, tazama sasa mbibu, kwenye mstari wa tisa yaona wa kwanza sura mbili, mtu anayesema kwamba yuko katika ate nuru lakini anachukia ndugu yake ni katika giza. Hata sasa no, maneno yetu haina mana kama haiwezi kulingana na matendo yetu, na matendo yetu yanapasha kulingana na neno na maneno yanapasha kulingana na matendo na ingine yote haina maana, haina lengo. Nasemeka tena mstari wa kumi katika maendeleo uiona kwanza sura mbili, mstari wa kumi mwenye kupenda ndugu yake anakaa katika nuru wala ndani yake hakuna kikwazo. Mnajua neno hili linaloitwa kikwazo ndani ya Mathayo sura kumi na nane ndani hilo neno moja. Mtu kama huyo anayetembea katika nuru hata tega mitego na hataweza kushambulia mwingine na kumkamatia katika shingo. Hapana, mtu ambaye anayetumikia Mungu kwa haki, aliye wazi wa haki, bila kosa, bila ujanja, bila mambo fulani, bila udanganyifu, bila kitu chochote. Heri mtu aliyesamehewa dhambi. Ndani ya roho ya mtu kama huyo hamuna makosa, hamuna kosa. Makosa ni mbegu ya uongo au mbegu mbaya, lakini kweli ni neno la Mungu. Na hivyo sasa, Yohana wa kwanza sura mbili mstari wa tisa mtu anayesema ya kwamba yuko katika nuru lakini anachukia ndugu yake ni katika giza hata sasa. Mstari wa kumi mwenye kupenda ndugu yake anakaa katika nuru, wala ndani yake hakuna kikwazo. Hakuna kikwazo, hakuna kikwazo, hakuna mtego. Hapana, ye mwenyewe amegeuka kuwa nuru kwa maana, ni hivyo ndivyo inaandikwa ya kwamba simama na ugaziwe, kwa maana nuru yako imekuja. Haleluya, Isaya 60 mstari wa kwanza. Haleluya, haleluya. Haleluya. Wakati nuru ya Mungu inapong'aa inang'aa na haiangaye tu ili tuweze kuishangalia <tune> au tuweze kurukaruka na kisha tuweze kufurahi katika nuru. Wakati nuru ya Mungu inapongaa ni kwa ajili ya kutuangazia ili tuweze kugeuka kuwa pia nuru kwa neema ya Mungu, na hapo sasa giza zinaenda mbali. Imeandikwa katika mwendeleo mstari wa kumi na moja Yohana wa kwanza sura mbili mstari wa kumi na moja, lakini yeye anayechukia ya ndugu yake ni katika giza tena, anatembea katika giza kwa sababu hajui pahali anapokwenda, kwa sababu giza limepofusha macho, limempofusha macho. Hatuwezi kuisema au kuiambia kitu, hatuwezi kuiambia hata mtu mmoja, kwa maana hukumu ni wa Mungu peke yake. Mutu anajua ni mahali gani iko kwa namna ya kiroho, anajua namna gani na Bwana anaukuwa pale ili aweze kututenda ndani yetu, na anajua ni mahali gani atakapokuwa katika siku ile. Na Paulo alisema ya kwamba kila mutu ajipime mwenyewe, na naongeza kitena kitu fulani ni kwamba tuweze kuwa na moyo ambao, ambao, ya naongeza ya kwamba tuko na moyo ambao hauko hata na uwezo, hauna hata uwezo ya kuweza kuleta kujipima. Ye mutu mwenye kujipima mwenyewe kwa namna njema mbele ya Mungu, kwa maana moyo wetu unakuwaka munyonge sana, na uongo wa kudanganya, si kweli. Hatuwezi hata kuleta hukumu ya kweli juu yetu sisi wenyewe, lakini kwa wakosi, kwa wengine Asa, iko namna gani tuko katika hali mbaya inayohusu hukumu na tunasimama kwa hali mbaya. Nairudia tena, kwa sababu hatuna hata uwezo katika mioyo yetu kuweza kushihukumu kama vile inavyofaa. Imeandikwa katika mwendeleo msara 12 Yona kwanza sura 2 Ninawaandikia ninyi watoto wadogo kwa sababu mmesamehewa dhambi zenu kwa ajili ya jina za, kwa jina lake kwa ajili ya jina lake. Mnaamini hiyo nyote? Mnaamini hiyo kwa moyo wenu wote kwa maana imeandikwa katika jina lake msamaha wa dhambi utahubiriwa kwa mataifa yote kulingana na Luka 24 mstari wa 47. Hiyo tulihubiriwa, tuliamini na tukapokea msamaha wa dhambi zetu. Mstari wa 13. Ninawaandikia ninyi mlio baba kwa sababu mmejua yeye aliyekuwa tangu mwanzo. Ninawaandikia ninyi vijana kwa sababu mmeshinda yule mwovu. Ninawaandikia ninyi watoto kwa sababu mmejua Baba mnatambua kwamba inahusu kutambua, kutambua kupitia ufunuo, inahusu ufunuo, inahusu hali ya kiroho kwa ajili ya waamini wa kweli. Wakati walipouliza Yesu, tuonyeshe baba, akajibu akiwa na huzuni, niko pamoja nanyi tangu muda mrefu, namna gani unaniuliza tuonyeshe baba? Yule aliyeniona ameona baba katozi kulingana na yohana kumi na ine mstari wa nane na wa tisa mstari wa nane na watisa ilikuwa ni ufunuo watu walikuwa kiangalia sura ya nje na kusema hey, tunamujua oh, tunajua dada zake na wandugu ndugu zake ndiyo ilikuwa ni huyu na huyu lakini kwa ni namna tu ya nje nje kwa nje ilikuwa ndiyo, uh, ilikuwa uh, ni huyu uh, na huyu lakini kwa ndani ilikuwa ni Bwana wa Mabwana, Mfalme wa Wafalme. Yeye alikuwa na sura ya mtu lakini, kwa ajili ya jicho la mwili ilikuwa tu ni mwana wa mseremala na mwana wa Maria walipasua pia vazi yeah, yeah, lake ndio ilikuwa kwa namna ya mwili ile, lakini kwa namna ya kiroho yeye ni ningine, alikuwa ni yule niko mkubwa aliyezungumza na Abrahamu, aliyezungumza na Musa, aliyezungumza na manabii wote, yule yawe wagano la kale, ambaye aliyegeuka kuwa Yesu ndani ya gano jipya. Amina. Na hiyo ilikuwa hionekane kwa namna ya mwili. Mungu alikuwa, okay, amejificha ndani ya kivuli cha au kifuniko cha dunia hii au cha mwili. Okay. Nataka kusema hivi ya kwamba tunakuwa pale hatuwezi kuhukumu wakozi kwa namna ya mwili. Hatuwezi kuhukumu kwa namna na njema. Tunaweza kusema wewe huyu ni huyu na huyu iko hivi na hivi na hivi. Hapana, tupashe kuwa hivi. Kama sisi ni wana wa Mungu, tumeshaka kiokuwa kwa wana wa Mungu. Hatuko pale kuweza kutazama watu wengine na kuweza kuangalia hii mambo ya nje. Sisi wote tumehesabiwa haki na tukafanywa kuwa wavulana na wasichana wa Mungu. Tulizaliwa, tulihesabiwa haki kwa uchao. Haleluya. Mnaamini hiyo? Naamini na, na, na kwa moyo wangu wote. Na ndio maana Paulo aliandika Paulo aliandika kwamba tangu sasa hatujue mtu sawa sawa na mwili, kulingana na Wakorintho wa pili sura tano. Mutafute hiyo katikati ya wana wa Mungu, kila mtu anajua, kila mtu sawa sawa na mwili, lakini andiko linasema ya kwamba tangu sasa hatujue mtu sawa sawa na mwili kama we mwenyewe ulizaliwa na roho na kujazwa na roho Halo, sasa utatafuta na utapata tu ya kiungu na ya kiroho ndani ya ndugu yako na ndani ya dada yako. Na kama siyo hivyo, ni kusema kama ungana na mawazo ya mwili, ni kusema wewe utahukumu kwa namna ya mwili na utasahau mambo makubwa ambayo Mungu alinayofanya ndani yetu. Na hayo, haipashwa kuwa hivyo. Wana wa Mungu wanapashwa kuhukumu mambo yote kwa namna ya kiroho na, na Paulo aliandika, mtu wa roho anahukumu mambo yote kwa namna na njema, naye mwenyewe hahukumiwi, kulingana na Wakorintho wa kwanza sura mbili mstari kumi na tano. Wote wanahukumu, wanahukumu vibaya, wanahukumu vibaya kwa sababu hahukumi sawasawa na neno la Mungu. Wote wako na masheria zao. Mwende, mwende mutaiona vizuri, lakini hapana ndani ya nyumba ya Mungu Jumotu. Ha, kuna kitabu mmoja ambacho kinapaswa kufunuliwa ili kiweze kutangaza hukumu na hiyo hukumu na ni maandiko matakatifu, kitabu cha Biblia ambacho tunayo amini na tunacho pena. Sisi hatuna hitaji ya kuhukumu watu na watu hawana hitaji ya kuhukumu watu wengine na tus, Mungu ndiye ana hukumu kila moja katikati yetu na sisi ote tunanyenyekea chini ya hukumu yake, na hapo hapo tunasikia maneno ya kusamehewa inasikilikana kwa sauti kubwa, na uh, munaambiwa kwamba Bwana alichukua juu yake mapigo yenu ili tupate salama na tuweze kufanywa kukipona kupitia kuumizwa kwake. Haleluya! inasemeka katika mwendeleo 13 Yohana wa kwanza sura mbili nawandikia ninyi mlio baba, kwa sababu mulijua, mumejua yule aliyelikuwa tangu mwanzo. Naamini ya kwamba tupasha kwa kusema hiyo pia, na kisha kuna kuja hii onyo ya kilindi mstari wa kumi na tano. Yohana wa kwanza sura ya mbili mstari wa kumi na tano: msipende dunia wala mambo yaliyo katika dunia. Mtu akipenda dunia, upendo wa baba si ndani yake. Tunaweza kusema nini kuhusu maneno haya? Hakuna kitu ila tu, ni kuamini na kuweza kuomba Bwana ili atimize ndani yetu yale ambayo inayompendeza. Kama tunataka sasa kuweza kupima hii kipimo hapa duniani, kipimo kipimo cha kuweza kugeuza mambo, kuna mambo mengi ambayo ingeweza kuwa akose vibaya au tofauti. Moja, anaweza kuumu hukumu mwingine kwa namna hii, mwingine kwa namna kile. Hapana, kila mtu anapaswa kusimama mbele ya Mungu wake na kujiacha kushindwa na dhambi kupitia Roho. Kwa maana imeandikwa hivyo ndani, wakati Roho atakapokuja Roho wa kweli, kulingana na Yohana 16:8 atafungua macho juu ya maneno ya dhambi, juu ya maneno ya haki na juu ya maneno ya haki, mstari wa tisa, kwa maneno ya Yohana wa kwanza sura 16 mstari wa tisa, kwa maneno ya dhambi, kwa sababu hawaniamini mimi, mstari wa Mstara wa kumi na moja kwa sababu ya hukumu, kwa sababu mkubwa wa dunia hii amehukumiwa, na mstara wa kumi anasema kwamba kwa sababu hawakuniamini kwamba mimi hawakuniamini. Nawata na nawataniona tena, naamini ya kwamba shaka utambua mambo hayo matatu ndani ya kweli, na inaandikwa katika mwendeleo wa mstara wa kumi na sita ya Yohana sura mbili mstara wa kumi na sita, maana kila kitu kilicho katika dunia, na tamaa ya macho na tamaa ya mwili na tamaa na tamaa ya mwili na tamaa ya macho na kiburi cha uzima na havitoki kwa Baba, lakini vinatoka kwa dunia. Na dunia inapita na pamoja na tamaa yake, lakini yeye ya anafanya mapenzi ya Mungu anadumu hata milele. Na hakuna mtu ameweza kusema kitu fulani, hakuna mtu anaweza kuleta mengine maneno mengine ma, mauvivio ma, ma, ma zingine, lakini kuleta uvivio kulingana na neno la mungu, Mungu na Mungu nakuja na hapo sasa. Bwana atakuwa pamoja nasi, na yeye atatupatia upambanuzi ya kweli na atatujulisha ni kitu gani kicho njema mbele yake. Naweza kuwambia yaliyo njema mbele yake ni kusema yale ambayo inayolingana na neno lake. Iliyo tofauti na neno lake haiwezi kumpendeza, kwa maana yeye anakuwa macho juu ya neno lake, lakini inayolingana na neno lake ni ya kweli na haiko sehemu katika yale itaka hukumiwa, lakini iliyo katika mapenzi ya Mungu. Kuna neno moja iliyo katika Nabii Isaya kwenye sura makumi ine, mahali ambapo Yohana iliyotabiriwa kuhusu Yohana kwamba angepashwa kuonekana. Inasemeka hapa ndani ya Isaya sura ya 40 mstari wa kwanza mwafariji, mwafariji watu wangu Mungu wenu anasema. Mnajua nyoni andiko hiyo, mstari wa 3, sauti ya mtu anayelia katika jangwa tengenezeni njia ya Bwana, na kadhalika na kadhalika. Na kisha kunasema kwa mstari wa 5 Isaya 40, na utukufu wa Bwana ufunuliwe utafunuliwa na wote wenye mwili watauona pamoja, kwa kuwa kinywa cha Bwana kimesema maneno haya. Nasoma sasa mstari wa sita Isaya makumi ine. Sauti inasema lia, nikasema nitalia nini? Kisha kunakuja jibu, mstari wa sita: wote wenye mwili ni majani, majani na wema wake wote ni kama ua la shamba. Majani yanakauka na lina kauka na huwa na huwa lina kauka kwa sababu pumzi ya Bwana inapita juu yake. Kweli watu hawa ni majani Ma, mtoro nani majani yanakauka, au huwa linakauka, lakini neno la Mungu wetu li na, litasimama hata milele na milele. Mnaona gisi andiko linakubaliana moja kwa moja. Unaona? Nani asiyezeeka? Nani asiye zeeka? Ulimwengu wanadamu, wanakuja na wanapita. Kena wengine hawazeekake, kuna wengine wako pale, wengine wako vijana, wengine tena bora kwa vijana, na kisha wanabakia pale, lakini wao watazeeka tu, lakini mimi nakuwa pale, bali nikuja niweze kuwa tena kijana baadaye, kwa maana andikwa hivyo. Haleluya na tutadumu milele. Tazama hili neno, neno la ajabu. Isaya 40: majani yanakauka, ua linakauka, lakini neno la Mungu wetu litasimama hata milele. Haleluya. Yona alirudia hilo neno la gano la kale, ndiyo? Lakini yeye anayefanya mapenzi ya Mungu atadumu milele. Yona kwanza sura mbili musara kumi na saba ndani ya Isaya makumi ine musara nane ya kwamba neno la Mungu linadumu milele na milele ndani ya Yona kwanza sura mbili musara kumina saba kwamba yule anayefanya mapenzi ya Mungu atadumu milele. Nani anayefanya mapenzi ya Mungu? Yule anayefanya kuningana neno la Mungu, huyo ni anayefanya mapenzi ya Mungu. Yuna ni kweli, hapana? Mungu wetu asifiwe sana. Yeye aliye na usimamizi nasi tuliweza na kupewa usimamizi huyo katika mahali hapa, to... oder na hakuna mahali pengine kuliopewa usimamizi kama hapa. Tulisikia neno la Bwana na, na mwanga na nuru kama hiyo na kweli kama hiyo ambayo haiko mahali pengine hapa duniani. Godes, greif, di, dieu, suho, na hapo nza kusema Mungu, mtu wa Mungu, mbona uko na zungumuza akoso kweli na mbali? Hapana, no, mimi nasema kweli, kwa maana ni hivyo njim, Mungu alitupatia njim, neema ya kuweza kunyenyekea chini ya mkono wake wa uwezo, hatufanye kitu chochote sisi wenyewe njim, lakini kugeuka kuwa sehemu njim, njim, ya yale ambayo Mungu anayofanya sasa na Mungu anatimiza nasi, tunashukuru kwa sababu ya sehemu ambayo tuliyopewa, na tunataka ili mavuno ambayo tuliosikia ikisemeka mavuno yatavunwa kwa maana shamba la ngano limeivya, limekomaa sana. Mahali pengine, ndugu Branamu anasema ya kwamba unyakuo haiko tu karibu lakini iko karibu sana, na tunasoma ndani ya barua ya Petro ya kwamba Mungu hachelewi kwa kutimiza ahadi zake, lakini anakuwa na uvumilivu na hataki mtu apotee anakuangamia kulingana na Petro wa pili sura tatu mstari wa tisa. Anakuwa na uvumilivu ili wamwisho awitwe, na anawambia kitu moja, kama wamwisho anaweza kuitwa, jioni hii naamini ya kwamba mlango naye utafunguliwa leo. Kurudi kwa Bwana iko karibu sana, na ndiyo maana anatupatia neema yake ili tuweze kuwekwa nguvu kupitia neno lake na tuweze kuwekana bidii sisi kwa sisi na tuweze kushikana mkono kwa sisi kwa sisi, na tusaidiane sisi kwa sisi, ili tuweze kuishi kwa ajili ya Bwana, na tuweze kuishi sisi kwa sisi kwa ajili ya sisi kwa sisi, na tuweze kuona maneno haya yote yakitimilika ndani yetu. Watu ni kama vile majani na majani nakauka, na ua lake linaanguka, lakini neno la Mungu yetu litasimama hata milele na milele. na na mtu anayefanya mapenzi ya Mungu si sawa na neno la Mungu, ndiye atakayedumu milele na milele, akiwa pamoja na neno la milele ambalo alipokea ndani yake. Haleluya, amina. Tushaka kusema hiyo mara nyingi, Mungu alisema ya kwamba manabii walikuwa miungu. Mnaweza kusoma ndani ya Zaburi makumi nane na mbili mstari wa sita na ndani ya Yohana sura kumi mstari wa makumi tatu na tano mahali ambapo Bwana anasema kama neno liji, wale waliojiwa na neno waliitwa kwamba wao ni miungu. Namna gani mnaweza kwamba ninakufuru kwa sababu nasema ya kwamba mimi ni mwana wa Mungu? Na wapendo wangu, nasi tuna hiri ya kuweza kuwa tuweza kuitwa kuwa wana wa Mungu. Kwa maana imeandikwa wale waliompokea aliwapatia uwezo wa kuwa wana wa Mungu, wale ambao wandaowamini jina lake. Yohana moja msaa kumi na mbili. Munaamini jina lake? Mlipokea kwa moyo wenu wote? Mulikubali kwa nafsi yenu yote? Kama sivyo, muifanye hivyo leo, muweze kufanya hivyo jioni hii, na mtaweza kuishi neema ya Mungu na neno lake kama vile ni kweli ndani ya maisha yenu pia. Amina, tusimame sasa kwa ajili ya kuomba. Babu ya mbinguni, kwa moyo wote ninakwambia asante kwa ajili ya neno lako takatifu na la damani ambalo linalodumu milele na milele, na kwa ajili ya wandugu wote na wadada wote ambao wanaofanya mapenzi yako na ambao wanaodumu pia milele. Mungu mwaminifu, hiyo inatembea pamoja Mokozi, tuna ombi la si sote pamoja, kuja kwetu na utusaidie, kama vile ulivyo saidia, na ufanye gisi unavyotaka, tuweze kuwa tuweze kuwa uzao wa kiungu U, ukohani wa kifalme taifa takatifu taifa chaguliwa. Mukozi mpendwa, Bwana mwaminifu, tufanye watu kama hao, wanaotembea katika njia zako, wanaosimama kwa upande wako, wanaobarikiwa na wewe na walio pale, ili waweze kuua baraka kwa ajili ya wengine wale ambao wanaoweza kunyosha mikono au wale ambao wasioweza kunyosha mikono, si sote tunaweka kwako, na tunaomba Bwana, ufanye neema, utupatie n... ufungulivu, uokovu ya ujao, uokovu ya ujao, ukombozi ya ujao, kama vile Biblia yako inafundisha. Bwana mwaminifu, onyesha nguvu zako kupitia damu yako na za neno lako na za Roho wako, onyesha wewe mwenyewe, naushonyeshe wewe mwenyewe kwa utukufu wako, katika sifa na utukufu wa jina lako. Haleluya, haleluya, amina.