Ndiyo, vizuri sana, tunafurahi. So Wandu Kupka, Kupka wamekwisha kumaliza tafsiri ya kitabu cha mihuri katika hizi juma zilizopita, nasi tunafurahi sana kwa ajili ya hiyo. Uh, na tunashukuru Mungu kwa sababu kuna watu ambao ndani ya mioyo yao wanakuwa na hitaji ya kutumikia Mungu na tunataka tuweze kuombea watu kama hao na kuweza kushukuru Mungu kwa sababu yao. Ijapokuwa si vizuri kuweza kusema kitu kibaya, lakini mtu ambaye hajaweza kusoma tafsiri hizo amekwisha kuanza kusema kwamba tafsiri hizo si za kweli, ndiyo na sitaki akita kuyasema, lakini hao ni wandugu yetu wapendwa na wadada wapendwa wanaoamini ngurumo saba, ndiyo ndugu, kubukani hivyo. Na hayo ni mambo magumu kwa kuelewa. Hakuna msiamini hata mmoja asiyeweza kuelewa mambo hayo, hakuna hata mmoja. Hawajaona kitu, hawaja soma kitu, lakini wamekwisha kuanza kusema kwamba tafsiri hizo si za kweli kama hiyo sio mambo ya kusumbua, um, na kazi ya shetani kwa ajili ya kupanda kutokuamini na mashaka. Sasa sijui ni nini tena. Inaandikwa ndani ya Zaburi moja, inaandikwa ndani ya Zaburi ya kwamba wadui walishambulia mahali patakatifu, na inaandikwa kwamba walifanya mambo mabaya mengi, na ni hivyo pia roho wa Mungu. Na ninasema hapa, ndugu Branamu anayesema ndani ya nukuu moja ya kwamba mzungumziane mema nini kwa ninyi, musemane mema nini kwa ninyi. Na hiyo ndiyo alama ya mwana wa Mungu, ndiyo tuweze kuonyesha tu mambo mazuri tiweze kuyazungumzia na siyo mambo mabaya, kwa ajili ya kuzaraulisha wengine au kuwafanya kuwa bure, na sijue kama namna gani, lakini katika hali yote niweza kuwa na mazungumuzo, mazungumuzo mafupi sana. Ilikuwa ni dada moja aliyekuwa amekwisha kuregea sana, na sijue ni nani au ni nini au kwa sababu gani, lakini haikufanya hata dakika tano na huyo ndugu huyo dada kafurahi, huyo dada akafurahi kwa sababu alikuwa pale, akasema, ndugu Frank, haujue hii mazungumzo mafupi ilifanya nini ndani mwangu, hauwezi kuyaamini. Mazungumzo mazuri, mazungumzo inayojenga, inayoweka nguvu, inayoweka bidii, ndiyo hiyo inafurahishaka kila mtu, nasi tunahitaji hiyo, si sote tunapashwa kutengana na mambo yote iliyo mabaya inaomba kuyaweka pembeni and na iweze kuwa kama vile haiko tena God, na tuweze kufuata njia yetu pamoja na Mungu. Tukishaacha tuongozwe na roho ili wengine waweze kubarikiwa, amina. Ndani ya andiko ambayo tumekwisha kusomewa tumesikia mambo mengi brief. Ni barua fupi. Aber wird hier ambayo Yuda aliandika in, lakini inasema mambo mengi mengi sana ndani ya barua hii ya Yuda. Muna mambo mengi sana hapo kwenye musaro wa tatu. Yuda, musaro wa tatu, wapenzi wakati nipokuwa nikifanya bidii sana kuandikia ninyi habari za ukovu wetu sisi sote, niliona imenipasa kuandikia ninyi ili niwaonye ninyi kwamba mshindani kwa imani waliopewa watakatifu mara moja tu. Ni kitu gani kilicho cha lazima kuliko hiki? kupigania imani iliyopewa kwa watakatifu mara moja tu. Na tunaamini kwamba hiyo itadumu hivyo mpaka mwisho. Imani hiyo haikupewa kwa wote, lakini kwa wale waliotakasiwa katika Kristo, kwa watakatifu, kwa wapendwa, kwa wale ambao walioweza kuitwa na Mungu, kwa wale ambao neno iliweza kufunuliwa. Inasema hapa kwenye mstara wa kwanza ya Yuda. Yuda ina sura moja tu, mstara wa kwanza: mimi Yuda mtumwa wa Yesu Kristo, ndugu ya Yakobo, kwa hawa walioitwa, waliopendwa katika Mungu baba na kulindwa kwa ajili ya Yesu Kristo. Mstara wa pili: rehema iwe kwenu na salama na mapendo yaongezeke. Amina. Ni kilindi gani iliyo katika maneno haya kwa wale walioitwa waliopendwa katika Mungu Baba? Nina barua ndani ya ofisi yangu ambayo ndani yake mtu mmoja anataka <coughs> kujua namna gani tunaweza kuelewa Yohana 17 wakati Bwana wetu aliposema unitukuze kwa utukufu ule niliyokuwa nao karibu yako mbele hata ya kuwekwa misingi ya dunia, Yohana 17 mstari 15. Shahili kama hiyo ni ajabu sana, ni ya utukufu sana, na ni ya ufunuo nyingi sana, wakati unapoweza kuiweka katika nafasi njema. Mungu alikuwa amekamata maamuzi yake milele na milele. Haleluya. Yesu alikuwa mwana kondoo wa Mungu aliyekuwa ametayarishwa ili akufe kwa ajili yetu mbele ya kuwekwa kwa misingi ya hata ya dunia. Tulikuwa ametayarishwa nasi ili tuweze kuokolewa mbele ya kuwekwa kwa misingi ya dunia. Mungu hakuanza kupanga wakati kitu fulani kilipokuwa kimeanza kufanyika, lakini mpango wa Mungu ulikuwa umekwisha kutayarishwa mbele hata ya mwanzo, mbele ya mwanzo. Na ndiyo maana Bwana wetu angeliweza kusema unitukuze kwa utukufu ule niliokuwa nao karibu yako mbele ya kuwekwa misingi ya dunia. Wewe na mimi tunaweza kusema hiyo kitu moja, unitukuze kwa utukufu ule niliokuwa nao karibu yako mbele ya kuwekwa misingi ya dunia. Haleluya. Ni kweli kuna mutu anaweza kuuliza, ulikuwa pale kwa wakati ule? Mbele ya macho ya Mungu nilikuwa pale, nilikuwa bado kuonekana. Na ilikuwa hivyo hivyo kuhusu Bwana wetu ndani ya mpango wa Mungu yote ilikuwa imekwisha kupangwa. Mungu alikuwa akijua kwamba mtu ambaye alikuwa ameumba angepasha kuanguka. Alikuwa akijua kwamba wakati alikuwa ametengeneza Lusifero na alipoweka mawe ya damani katika mavazi yake, alikuwa akijua kwamba angepashwa kuangusha ulimwengu yote nzima. Mungu ni Mungu, Mungu anajua mambo yote. Hakuna mtu anaweza kusema ya kwamba Mungu alishangazwa au kushitukiwa. Hapana, haiwezekani. Mungu alikuwa akijua mambo yote, nasi na tunasikia pia ndugu Branamu akisema ya kwamba Mungu ndani mwake mlikuwa makazi ambazo zingepasha kuonekana ya kwamba yeye alikuwa Mokozi na Baba. Hayo yote ilikuwa ndani ya Mungu, na hayo yote yangepasha kuonekana na inaonekana pia na pia yote inaendelea katika mwendeleo mzuri na katika utaratibu njema sawa sawa na mpango wa milele na, na kwa mapenzi ya Mungu. Ni kweli tunaweza leo, ndiyo ningeliweza kusema pia ya kwamba tunaweza kusema kwa akili, lakini tunaweza kushukuru wakati tunaposoma ndani ya Efeso sura moja mstari wa tatu ya kwamba alituchagua mbele ya kuwekwa misingi ya dunia ili tuweze kuwa watakatifu na wasiokuwa kuwa na laumu mbele yake ndani ya ulimwengu huu. Hayo yote ilifanyika mbele ya kuwekwa misingi ya dunia. Ufunuo sura 13 mstari wa 8 wote wataabudu Antikristo, wale wote ambao jina zao hazikuandikwa katika kitabu cha uzima cha mwana kondoo aliyechinjwa mbele ya kuwekwa msingi ya dunia. Mungu haiko naandika majina leo, Mungu aliandika Mungu aliandika mbele mambo yaweze kuwa, na hiyo pia nayo ni ajabu, kwaweza kuona ya kwamba nasi tuliweza kuingizwa ndani, tuliingizwa katika mpango huo wa milele wa ukofu wa Mungu. Sasa ni uhakika gani, ni ujasiri gani wa imani ambayo imepasha kushika mioyo yetu kama mutu anaweza kuwaza kwamba o oh, Mungu amenikubali leo, akose kesho. Hataweza kuniacha kuniweze, hataweza kuniacha niweze kwenda. Hapana, huyo si Mungu wetu. Antupenda kwa upendo wa milele, anatupatia uzima wa milele kwa neema. Amina. Na uzima wa milele inamaanisha uzima wa milele ni kusema uzima kwa ajili ya milele yote. Amina na kama tuko nao tunao kwa milele yote. Sasa ninaweza kukana mtoto au msichana wangu ambaye ameweza kuzaa? Hata kama wanafuata njia zao wenyewe, siwezi kuwakana au kuwakataa. Hapana wako pale, siwezi kukataa yale yaliyoko, ambayo inayoonekana. Wale wote waliozaliwa na Mungu, hata kama wanafuata njia zao wenyewe, Mungu atawaongoza. Mungu hawezi kuwakataa au kuwakana. Walikuwa ndani yake, ndani ya mbavu zake, walitokea ndani yake, na ndio maana atakokota wao, atakokota wote kwake. Wale wote walio wake, naye hatawapoteza amina, ili andiko litimilike. Ndiyo, ila mwana wa upotevu, mwana wa upotevu ndiye aliweza kupotea. Ilikuwa ni nani? Yuda. Ni kweli alipotea, lakini hakuna mwengine, hakuna mtu atakaye waondoa katika mkono wake. Tunapasha kwanza kuamini kwa namna ya Bibilia ili tuweze kutumainia Bwana kwa ujao, tusiweze kujitazama sisi wenyewe lakini tuweze kutazama Bwana ambaye aliyetimiza yote kwenye msalaba wa Golgota. Hapa inasemeka kuhusu imani iliyopewa iliyopewa kwa watakatifu mara moja tu, kulingana na Yuda mstari wa tatu, sivyo? Wako na imani hiyo, walipewa imani hiyo, imani ambayo iliyopewa kwa watakatifu mara moja tu, ndani ya shaina yo ufuata bali anafika kwa yale ambayo iliyofanyika katika wakati wote mmosarwa ine, kwa sababu kuna watu ambao walioshingiza wenyewe kwa siri. Hiyo ndiyo tofauti, wamoja walizaliwa ndani na wengine walishingiza, na wanashikutana katika chumba kimoja na wakati fulani unakutana wanatembea katika mwongozo tofauti, mtaro waine, kwa sababu kuna watu ambao walioshingiza kwenye kwa siri, watu walioandikiwa tangu zamani kwa hukumu hii. Hawaogopi Mungu, wanabadilisha neema ya Mungu wetu kuwa ruhusa kwa uasherati, nao wanamkana yeye aliye pekee yake Bwana wetu Yesu Kristo. Kuna mtu anasema sasa Simake ni kusema haiko tena waamini, kama wanasema kwamba hao ni waovu wabaya. Mimi ninawasomea andiko, inaandikwa mahali fulani, sikutaarishwa kwa ajili ya hiyo, lakini nabii Yeremia anasema: kwa maana katikati ya taifa langu kuna watu waovu wanatega, kama vile mtega ndege anayetega mitego. Yeremia 5 mstari wa ishirini na sita. Ndiyo mia kwa mia. Na kama wanapata kitu fulani hapo sasa utaona wanangoja ili kitu fulani kiweze kuja na hasa ole kwako. Ni hao ndio waovu, ndio tunasunguzia. Wanangoja tu wakati ambao wanaweza kukamata mtu fulani au kushika mtu fulani. Na hapo sasa inakuwa imemalizika. Hawangoje ili waweze kuokoa watu au kuwafungua ili waweze kuletea faraja. Ndio ninashahiri hiyo sasa. Ni Yeremia sura 5 mstari 26. Yeremia, tano, mutawa, shina, sita. Maana katikati ya watu wangu wameonekana watu waufu wenye kungoja kama vile wenye kutega mateka, wanateka mateka na kunasa watu. Ndiyo hao ni watu walio na ujuzi, wasio wazio kitu fulani, wasio na mashaka ya kitu fulani, na hapo wanatega mitego nani anayetega mtego? Inaandikwa hapa katikati, kati ya watu wangu kuna watu wa ovu wanatega mitego kama vile mtega ndege anayetega mitego. Ni kweli hawataki kuweza kuonekana, wanajificha, lakini wanatega mitego yao na wanajificha ili waweze kungoja ili mtego wao uweze kukamata, na hapo sasa kilio ya wafungwa inakuwa kubwa na hapo furaha ya wawindaji inakuwa kubwa. Sasa furaha kuu inawajaza inawajaa, ni furaha gani inawajaa? Ni furaha katika Bwana? Hapana, ni furaha mbaya ambayo inayowajaa na kila mtu anaisikia, mtu anayefurahia mabaya mwengine Mutu anayefurahia kibaya kya mwingine hatembee katika njia za Mungu. Mutu ambaye asiyekuwa na huruma na rehema na ambaye haiko tayari kuweza kusaidia na kutoa uzima wake hata kama vile zabihu. Kama vile andiko inasema kama tunapenda Mungu kama vile vilivyotupenda, hapo sasa tunashurutishwa ili tuweze kutoa uzima wetu kwa ajili ya sisi kwa sisi kulingana na Yohana wa kwanza sura tatu mstari kumi na sita na sio kutega mitego ili wengine waweze kuanguka ndani na kisha tuweze kufurahia hiyo, lakini tuweze kuwa na huzuni yao, tuweze kuwa na maumivu kubwa kwa ajili yao. Na kama andiko nasema hapa ya kwamba ni watu waovu, ni kusema kadhalika na kadhalika, na kwamba wako katikati ya taifa la Mungu ambao walioingia. Na hapo nabii Yeremia alikuwa amekwisha kuyasema hayo kwa namna iliyo wazi, kwa maana katikati ya watu wangu kuna watu waovu na waza ya kwamba hakuna mmoja katikati yetu aliye sehemu ya hao. Tusitege mitego kwa mtu yoyote, iwe kwa neno au kwa namna ingine yote, lakini mfurahi kama mnaweza kutembea pamoja na Mungu na kama anawabariki bila hata kumweza kukutana na shida kubwa lakini naisikiaka mara nyingi na nishaka kuisema miaka mingi iliyopita, wakati watu walikuwa wakiwaza kwamba walikuwa wakitembelea juu ya mawingu na kwamba hakuna kitu ambacho kingeweza kuwafikia, kwamba hakuna kitu kingeweza kuwagusa. Nilisikia nini? Katika miaka hii yote watu waliweza kutambua ya kwamba wakati unakuja ambao, kila mtu, wakati utakuja kwa ajili ya kila mtu ili aweze kupita katika majaribu fulani. Na sasa heri mtu aliyetayarishwa kwa ajili ya hiyo na aliyevikwa na anayetarajia mambo hayo. Turudi kwa neno hilo la Yuda. Hapa Yuda anaandika hapa. Ninaacha hii s katika Kijerumani, kwa maana katika Kijerumani anasema kwamba ni Yuda inakuwa na s kwa mwisho, na moja anasema kwamba ni Yuda. Hiyo ni maneno ya kusema hapo. Hapa naacha hii s pembeni, kwa maana inanikumbusha huyo Yuda Iskarioti mtume wa Bwana hawezi kulinganishwa na Yuda Iskarioti. Inasemeka hapa Yuda, Yuda katika Kifaransa, lakini hapa inaandikwa hapa kwenye mstara wa tano ya Yuda, mstara wa tano. Sasa ninapenda kuwakumbusha ninyi, hata mumekwisha kujua maneno haya yote ya kwamba Bwana kama akikwisha kuokoa wa watu toka nchi ya Misri, nyuma ya kuwapo... nyuma aliwapoteza wale wasioamini wa kulikuwa mambo mawili, kutoka ndani ya Misri ilikuwa ni kitu cha kwanza, na kisha kwa kuja wakati wa jaribu ndani ya jangwa, na wale ambao hawakuweza kuamini waliangamia, kwa sababu hawakuweza kuamini yale ambayo Bwana Mungu alikuwa amesema. Na tunayona pia kwa wale wapelelezi kumi na mbili walienda kumi wakaleta habari ya kukata ya kukata nguvu. Walikuwa wakitazama yale inayoonekana, lakini wakotazama yale isiyoonekana, na wakaleta huzuni sana ndani ya taifa. Yoshua na Kalebu walikuwa na roho ingine awo walikuwa na kuona iliyo tofauti kwa mambo. Walikuwa wakitazama mambo mamoja, lakini walikuwa wakitazama nyuma ya hayo, kwa sababu walikuwa wakitumainia Mungu, kwa sababu walikuwa wakiamini Mungu. Hesabu kumi na nne mstari wa tisa, tunaona hayo mambo. Mamoja yako mbele ya macho yetu, lakini kama tunaamini, tunatazama nyuma ya hayo na hapo sasa tutayaona tena, lakini ndani ya imani tunaweza kuona yale ambayo Mungu aliyoahidi. Amina. Na kisha mambo yote yanasemeka hapa ya kwamba Mungu hakuhurumia pia hata wamalaika. Mstari wa sita, hata wa malaika, malaika walio lin, wasiyolinda enzi yao wenyewe, lakini akawafung akawaacha lakini wakaacha makao yao, amewaweka katika kifungo cha vya milele na kisha, anaenda kwa mstari wa saba kama vile Sodoma na Gomora na miji yaliyokuwa kando, kando waliofuata washerati kwa namna mmoja, hawa wakakwenda kufuata mambo ya mwili yasiyo ya, ya asili Ime, imewekwa imewe kuwa mfano wa wakiteswa kwa adhabu katika moto wa milele. Na hapo sasa, mstari wa kumi na moja inasema, ole wao kwa sababu walikwenda katika njia ya Kaini na kwa ajili ya mshahara walifuata kosa la Balamu pasipo kujizuiza, nao wame wameangamia katika maasi ya Kora. kumi na mbili, Watu hawa ni miamba yenye hatari katika karamu zenu za mapendo wakati wanapokula karamu pamoja nanyi ao ni watu wazuri ya kose, wakati tunapokuwa karamu, kitu fulani cha kipekee wanakaa wanakaa wa, najikamata kwa namna ya shuti zizo pale, lakini ndani ya mioyo yao, ndani ya mioyo yao iko tofauti. Kama watu sisi tunaonaka iliyo mbele ya puwa yetu na si zaidi, lakini Mungu yeye anatazama moyo inaomba ili mtu anaye likuwa na uhusiano na ufalme wa Mungu aweze kuwaza kuhusu faida yake mwenyewe. Inaomba tu aweze kuwaza hasa nitapata faida gani ndani. Kama mtu wa Mungu awezi kuwaza na kusema ngapi naweza kuweka ndani, lakini kama naweza kuwaza e, ninaweza kutosha ndani kitu ngapi au kitu gani? Huyo si mtu wa Mungu, huyo ni Balaamu kama vile anasemeka hapa ndani ya kitabu, ambaye aliyependa malipo katika hiyo mambo yake ya, ya, ya utawa ya uungu. Anaweza kusema kwa namna ya kimaajabu Le, ila yule aliye na macho yaliyopakaliwa yaliyo wazi, lakini moyo wake inafungwa hata mpaka juu. Lakini kama moyo wake unafunguliwa itakuwa tofauti, lakini hapana. Kuna tabia lio fulani kwa waamini, iwe kwa wale wanao amini neno au kwa wale wanaolihubiri. Kuna aina au matabia zinazoonyesha watu wao kwa umoja au kwa wengine. Hapa tunaona hayo mazoezi yao katika hiyo uovu na kadhalika na kadhalika inasemeka, ndiyo wakati wa karamu zenu, ndiyo wa nakuwa katikati ya uamini. Siku hii ndiyo kulikuwa wakati fulani, siwezi kuisema waziwazi wazi, ni kwa wakati iliyopita. Kwa nini naweza kuisema kwa namna iliyo tofauti kuliko yale iliyoko kweli, ndugu moja, ndugu moja, niliweza kutembelea ndugu moja ambaye nilikuwa nikijua aliyekuwa mgonjwa, na kama vile singeliweza kufika huko haraka. Nilikuwa nimeitwa, nikafika, nimechelewa, nikaingia ndani ya nyumba nitaka niweze kuuliza iko ndani ya hospitali gani huyo ndugu. Sasa mke wake akaniambia, mume wangu iko ndani ya kaburi. Nilitaka niweze kutembelea mtu aliyekuwa mgonjwa na tazama, hiyo mgonjwa alikuwa amekufa. Na nilikuwa pamoja nami ndugu mmoja, alikuwa ni dereva wangu, akaanza kucheka, akaniambia ndugu Frank, namna gani inawezekana? Ha, kwa nini honge ni jua ya kwamba ndugu haiko tena hai? Nikamujibu nika, mu, nika mujibu, sikia, nilisoma tarehe ya barua katika njia, lakini Mungu iko na njia zake, na wewe usijisumbue kwa sababu ya hiyo, lakini kwa nimesumbuliwa sana kwa sababu niweza kute, taka, nitaka niweze kutembelea mtu aliyekuwa mgonjwa na tazama mgonjwa huyo alikuwa amekwisha kufariki na sigiliweza kumtembelea tena. Lakini tazama yale yaliyofanyika baadaye, tuliweza kumaliza wakati mzuri huyo mtoto wa dada yake na huyo ndugu alifika, tukaweza kuwa na mazungumzo, na mbele ya kuweza kutoka nyumbani hapo, nikaombea huyo mtu na huyo kijana huyo, ambaye alikuwa amekwisha kutakasia maisha yake kwa Bwana. Na kisha nilitambua ya kwamba nilikuwa na haki ya kwenda huko. Mnajua mimi ni mtu ambaye wakati wanaponiita Ninaendaka usiku au mchana, hakuna njia inakwaka ndefu kwa ajili yangu, lakini siwezi kuwa akose pale kwa wakati njema. Lakini sasa tazama hatua iliyo ya lazima sana. Ninacheka kidogo, lakini siyo katika mambo ya kujichekelea. Lakini hapo hapo huyo dada mzee akaniuliza, ndugu Frank, ulipokea pesa? Nikamuuliza, pesa gani? Ndiyo, Mume wangu alitayarisha pesa aina furushi tatu ya pesa akaitayarisha, akaiambia ndugu fulani aliyekuja, na akaikamata hiyo pesa, na hiyo yangepashwa kupewa kwako, na wewe ungepashwa kuyatumikisha kwa namna gani? Ni kusema kwa ajili ya kazi ya Mungu. Nikajibu, dada yangu, mpaka sasa sijapokea kitu fulani. Na sasa, huyo dada wa damani aliweza kushikunja kwenye kiti chake na akasema, hii inaweza kuwa ni nini? Lakini nilikuwa na ndugu huyo pamoja nami na huyo ndugu alikuwa akijua, huyo ndugu alikuwa amepokea hiyo pesa, na hapo ilikuwa kama vile imewaka moto, na kisha nikauliza huyo ndugu ili au niweza kumuuliza. Na naweza kuambia kwamba ilikuwa ni hali ya kusumbua sana, ilikuwa ya kusumbua sana. Alifanya hivyo, sitaki kuweza kuyasema hapa, lakini alitoa mwongozo ndiyo ambayo aliweza kukamata pamoja na pesa hiyo, ijapokuwa alikuwa ameambiwa waziwazi -wazi hiyo ingepasha kupewa kwa nani na hayo yangepasha kufanya nini. Hakukuwa na wazo ya kwamba hiyo siku moja inaweza kufunuliwa kwa siku au kwa mchana au waziwazi -wazi na hapo sasa hayo ikaonyeshwa waziwazi, ikasemeka waziwazi. Nikasumbuliwa sana kwa sababu situpendake mambo kama hayo, lakini unaona vizuri ya kwamba watu ndio watu wanajazwa na imani kwa unyakuo, na kisha wamekwisha kuacha kukataa mambo ya kawaida na haki za kidunia, na kisha hawajue ni kitu gani kinachostahili hapa duniani, unaona, lakini wako na imani ya unyakuo. Mungu wangu, Ningetaka kose ningetaka niweze kuwa wazi na kusema hii, na tumaini ya kwamba Bwana Mungu katika rehema yake kubwa, mbele ya kurudi kwa Yesu Kristo, ataweza tena ingine mara moja kufanya kuosha kubwa katikati ya walio wake. Atasafisha pia mioyo ya sisi sote na atatoa ujanja anga ya utakatifu au sura ya utakatifu na yote inayotembea pamoja na hiyo. Katika wote aliyotayarisha kwa ajili ya utakatifu wake, hakuna mtu anahitaji ya sura ya nje ya utakatifu, lakini tunahitaji tu kitu acho chenyewe, ni kusema utakatifu. Hakuna mtu anahitaji anga ya utakatifu. Hapana, naamini ya kwamba Mungu hata tuacha katika hali kama hiyo. Katika hali yote, nina wazo ya kwamba wakati unapashwa kuja ambao mambo yote itakuwa imewekwa katika utaratibu na pia katikati yetu. Mnajua wakati huu ndio kuna hali ambayo unaweza kupenda kuzungumza na watu fulani, lakini nawambia kwamba watu hawa hawapendi kuzungumza, hawa hawa wazungumzie hawawazungumzie haiwezekani, hauwezi akose kuamini ya kwamba unakwaka watu ambao hutaki kuzungumza na kama wanazungumuza itakuwa ni kali, ni kusema itakuwa kama vile ni gharika, na yote na ingine yote, na si, na siyo mazungumzo kwa kiwango. Unasikia hiyo pia kwa upande wa pili wa barabara, na aina kama hiyo ya mazungumzo haina faida. Inaomba kujua ya kwamba yote ni neema ya Mungu, na hayo kwa ajili ya kila mtu aliyeokolewa ndiyo mutu aliyeokolewa kwa nema, na siyo kwamba anastahili. Nomba kuweza kujua kwamba musamehe ni kwa ninyi kama vile Mungu alivyowasamehe katika Kristo Bwana wetu. Na kama ni hivyo sasa, hakuna mazungumuzo iliyo ya lazima tena. Wakati gani au mahali gani mazungumuzo yanafanyika wakati unapotaka kuwa na haki, wakati unapotaka kuweza kuonyesha mambo yako wenyewe, wakati unapotaka kuonyesha maoni yako, maoni ambayo umekwisha kujulikana. Tunaweza kuendelea na kuyaonyesha hata pia kwa miaka mia moja, lakini si lazima. Mungu anapasha kufika kwa yale inayompendeza pamoja na sisi na ndani ya sisi sote, tunapashwa sisi sote kujinyenyekeza, ndio chini ya mkono wa uwezo wa Mungu. Hakuna mtu atakayehitaji ya kuweza kunyekea chini ya mwengine, lakini kila mtu atanyenyekea yeye mwenyewe, na hakutakuwa hata mmoja. Ndio ilikuwa ni nini, mtu aliweza ku- kupinga hiyo kukiri kwa, kwa kikatolika Aka sema, alikuwa kisungu, alikuwa alikuwa akiambia nani akifunia mambo mambo mengi hayo, alikuwa zambi zai kwa nani kwa kikiri kwa nani. Hapana, sisi hatutaweza kuongoza kwa mtu fulani, ila tu hataongoza mtu fulani, lakini kwa Kristo peke yake. Ili mbele ya uwepo wa Mungu mambo yote weza kutengenezwa pamoja naye ndani ya imani, amina. Pia hata makukiri inayofanyika katika kutokuamini itaweza kutuongoza katika uwaji na ku, na katika uwaji wa kiroho. Yote inayoweza kutuletea baraka ya Mungu inapaswa kufanyika katika imani, na hayo haiwezi kufanyika ndani ya imani, kama inaweza kuwa imefanyika tu kulingana na neno la Mungu. Mambo, me, mambo yote inayofanyika nasiyofanyika na si, na katika neno la Mungu, hiyo ni mambo tu ya kimwili na akose pia. Zaidi ya hiyo inakuwa ya kuharibisha watu na kazi yote ya Mungu. Na tazama, ndiyo hapa maelezo inasemeka ndani ya Yuda sura 1 mstari 12: ni mawingu yasiyo na maji ma, na yanayochukuliwa na upepo ni miti isiyo na majani pasipo matunda yaliyokufa mara mbili. Mstari 13, ni mawimbi ya bahari yanayozuizwa yakitoa haya yao yenye kama povu. Ni nyota zisizopotea, ni nyota zinazopotea na weusi wagiza umewekwa um, akiba kwao hata milele. Musa, ine, kumi na ine hata Enoke mutu wa saba toka Adamu alitabiri juu ya hawa akisema, angalia Bwana alikuja na watakatifu wake elfu elfu kumi na tano ili afanye hukumu juu ya watu wote na kuazibisha wote wasiogopa Mungu kwa ajili ya matendo yao yote ya upotevu walio tenda pasipo kuogopa Mungu, wasio kuogopa Mungu. Sita. Watu hawa ni wenye kunungunika, wenye kulalamika, wanaofuata tamaa zao, na vinywa vyao vinasema maneno makubwa ya kiburi, wanapendelea watu kwa ajili oh, ya konten, faida yote inasemeka kwa namna wazi na kwa namna ya kamatika waziwazi. Kwa mstari 17 inasema "Lakini ninyi wapenzi, kumbukeni maneno yaliyosemwa zamani na mitume ya Bwana wetu Yesu Kristo." Amina, amina. Na kisha kuna kuja maelezo ya wakati wa mwisho, mstari 19, watu hawa ndiyo wanaoleta matengano watu wa dunia hii tu wasio na Roho Mtakatifu. Lakini mtu aliye na Roho wa Mungu hata weza kufanya matengano au magawanyiko, hata tenga kugawa watu au kujitenga, lakini ataweza kumaliza yote nayo tenganisha watu na kusema tuko pamoja, tuko wamoja. Mtu aliye na Roho mtakatifu Mtu aliye na Roho Mtakatifu anajua ya kwamba Roho Mtakatifu anakuwa pale ya kwa ajili ya kutubatiza sisi sote katika mwili mmoja, na hivyo ndivyo inavyoandikwa: kwa roho moja tulibatizwa katika mwili mmoja, Wakorintho wa Kwanza sura 12. Roho mmoja, Roho Mtakatifu aliyenibatiza katika mwili wa Kristo hataweza kuamsha magawanyiko. Hakuna mtu anaweza kuamini hayo ndani ya ufalme wa Mungu. Hapo sasa itakuwa imegawanyika. Kama ninaweza kufanya magawanyiko, nitapasuka kwa ndani. Sasa namna gani inaweza kusimama imara? Hapana, haiwezekani. Roho wa Mungu ni Roho Mtakatifu, na yule aliyempokea anabatizwa na roho katika mwili mmoja nani sasa anaweza kugawa mwili? Anaweza Kain... kugawa mwili? Roho wa Mungu hawawezekani, haiwezi kufanya hivyo. Hakuna mwana wa Mungu aliyepokea Roho Mtakatifu, anayeongozwa na Roho wa Mungu na anayefuata na kutumikia Bwana anayeweza kuwa na lengo ya kuweza kuharibisha kanisa na kuweza kuleta magawanyiko au pia kuweza kuleta magomvi. Ndugu Branham aliweza kuhubiri mahubiri moja naitwa kuhusu mbegu ya itilafu, kuelewa vibaya na kadhalika. Tusahau hayo yote. Kama kitu fulani kinafika kwa mwamini, sasa aweze kuileta kwa Bwana kusema mukozi mwaminifu, sikutaka hivi kweli we warehema mbele yangu. Hakuna mwamini anayeweza kufanya kitu fulani kwa nia yake mwenyewe au kwa utashi au kwa hesabu za usiku. Na hapo sasa neno la Waibrania sita itatimilika kwake. Mtu anayetenda zambi kwa kutaka, ni kusema kwa nia yake anatenda zambi kwa kiwangu, anakuwa amevuka mpaka na akose, hataweza tena kurudi nyuma na ndiyo maana tunataka tuweze kuwa macho ili tuweze kutembea pamoja na Mungu wetu, tuweze kushika kwenye moyo neno lake na tuweze kushiacha tuongozwe na Roho wake, na sasa tunaweza kujengwa juu ya musingi takatifu wa imani, tukiomba ndani ya Roho Mtakatifu na kuweza kulindwa katika upendo wa Mungu ndani ya kungoja ya uaminifu wa ufunuo wa rehema za Bwana wetu Yesu Kristu. Kwa mwisho, mutatambua ya kwamba pia mahubiri juu ya mulima nayo ni ya haki. Mstari wa saba, Matayo tano: eri wenye rehema, kwa maana watapokea rehema. Sasa mjaribu kuweza kufanya rehema kwa wengine, na kisha mweze kuona kama mnaweza kuipokea kutoka kwa Mungu nyinyi wenyewe. Ndiyo, mnawaza nini? Heri wenye kufanya rehema, kwa maana watapokea rehema. Ndiyo, kuna vi, kuna mipaka au vipimo ya, ya kazi ya Mungu. Kila mtu anapashe kufanya yale anataka, na kuweza kuzimisha zamiri yake au oh, kwamba haitendi. Hapana, Mungu atupatie wakati kweli, wakati wa kuweza kukumbuka, kuweza kuwazia ya nyuma, kuweza kuwazia kuhusu mambo ya nyuma, wakati ambayo tunaweza kujishughuliza sisi wenyewe, wakati ambayo tunaweza kujitambua na tunaweza kujua kwamba hii haipashwa kuwa kama vile paswa kuwa ndani mwetu, na hapo sasa, tusitafute na tusiweze kupata makosa kwa wengine, lakini tuweze kuzipata ndani yetu sisi wenyewe. Basi Mungu atusaidie sisi sote, Mungu anisaidie, atubariki sisi sote katika wingi wa neema yake. Amina. Tusimame kwa ajili ya kuomba. Bwana, kwa moyo wote tunakushukuru sote pamoja, kwa ajili ya neno lako. U oh Bwana, ndani ya neno lako tunajitambua, tunajiona ndani hali yetu gisi tulivyo Bwana, tupatie neema ili tujione sisi na tujitambue gisi tulivyo, ili tukutambue wewe gisi ulivyo, na uweze kutubadilisha kwa sura yako. Amina. Bwana mwaminifu, tunakuomba kwa ajili ya wote ambao wamegeuka kuwa mali yako na wale wanaoweza kugeuka kuwa ambali yako baadaye. Bwana mwaminifu, Mungu mwaminifu, tunakuomba pia uweze kuweka taifa lako mbali na na, mbali na roho ingine. Uweze kuwapatia upambanuzi ya lazima ili waweze kutambua ni nani anayetenda katikati yao? Ni lengo gani zinazofuatwa na mitendo inayotumikishwa kwa ajili ya kufikia hayo. Bwana mwaminifu, shughulikia taifa lako kwa namna ya kukamatika, ya kuonekana Bwana, ili uweze kutukuza jina lako uweze kutukuza nguvu ya damu yako ya neno lako na ya roho yako. Tunaombea wale wote walioweza kwenda mbali, o Bwana, wale ambao waliweza amba kuacha vinywa vyao vikizungumuza kama vile unavyotaka o Bwana, vijana na wazee. Mungu mwaminifu, fanya rehema kwa ajili ya toba, tulipokea msamaha nasi tunasamehe wote kama vile ulivyo tusamehe bila hata mashaka moja. Tunaweza kusema hayo kwa wote na kuiandika pia kwa maandiko kwa moyo wetu wote, nasi tushakafanya hivyo. Tunakuomba Bwana uweze kufanya mapenzi yako katikati, katikati ya taifa lako, ili wale wote ambao wanapasha kupata sehemu katika ufuku wa kwanza na kwa unyakuo waweze kupata ndiyo njia waweze kurudishwa katika njia njema, o Bwana, ili waweze kutembea pamoja na Mungu. Mwalimu mwaminifu, utubariki bariki, pamoja nasi taifa lako lote linalokuabudu, Mungu mwaminifu. Jibu pia mahitaji hizi za kipekee, maombi haya za kutoka Chekoslovaki, za hapa, za huko, za mahali pengine, o Bwana. Nyosha mkono wako, ponya, leta afya, timiza maajabu na alama, o Bwana, na ushuhudie neno lako kwa wale ambao wanaamini pia, wana uliamini tunakupatia pia ma ma. Tuna pia makusanyiko ya wikendi hii Bwana Tupatie anga iliyobarikiwa. Toa ujinga wote ndani mwetu, toa ndani mwetu pumbavu wote. Bwana, utupatie moyo wa kusikiliza, ili tuweze kupambanua namna gani adui anakutaka ili aweze kutuzuwiza kusonga mbele, aweze kutufanya kuwa vilema na kutu kata tumaini na kutusumbua Bwana mwaminifu, tupatie kuhisi ya kumutambua na tusiweze kuingizwa, lakini tuweze kusonga mbele pamoja na wewe Bwana. Tunakuomba kwa ajili ya ushindi, kwa ajili ya kuingizwa. Hatutaki tuweza, hatutaki kuweza kusha kusherekea Pentekosti, lakini tunataka tuweze kuishi Pentekosti. Bwana mwaminifu, wewe ndio unaoibatiza kwa Roho na kwa moto jina lako la ajabu na takatifu la kusifiwa. Haleluya, haleluya! Utukufu iwe kwa Mungu aliye hai milele hata milele. Jionyeshe Bwana, kamata mamlaka yako lea, ili adui zako zo kusambazwa Urudishe mahali patakatifu pako Bwana, na taifa lako pia tubariki kama Amen. vilivyoahidi katika jina la Yesu, amina, amina.