Bwana asifiwe na shukuri wengi. Naamini ya kwamba saha za jana jioni na za asubuhi hii zilitufanyia vyema sisi sote, yale ambayo tunahitaji tunahitaji masaha zinazoweza kutukaribisha kwa Bwana, masaha ambazo tunasikia kwamba iko karibu nasi na kwamba anatuzungumzia na sisi tunatenda tunajibu na nyuma. Mchana kati huu, hatutasema mengi, na tunakumbuka upendo wa kwanza na moto wa kwanza uliokuwa ukiwaka ndani ya mioyo yetu. Akozi kwa mmoja, kunakuwa miaka kumi, wengine miaka kumi na tano, wengine miaka makumi tatu, au wengine hata miaka ishirini, sijui, lakini wale wote walioshikwa na upendo wa Mungu ndani ya maisha yao tunakumbuka u, wakati ule mzuri, na tunafurahi pamoja na wale wote ambao wanaoshikwa tena kwa namna mpya, na hakuna makusanyiko mazuri kama vile makusanyiko ambamo ndani yake kuna wanaokolewa wapya na watu wapya wanaoweza kufika na hapo sasa, nyuso zinafurahi na wale walio na huzuni wanafurahi, na hapo kuna kitu fulani kinafanyika. Na Gamze hayo tunahitaji pia kwa moyo wetu wote kwa, ni kwamba furaha mpya iweze kuonekana tena kwa namna ya nje. Ilikuwa ni eneo nzuri sana prinsi ya mashariki, kama vile RDA pamoja na hii milima mizuri na hiyo yote inafika katika bahari. Hiyo bahari nzuri, hiyo ndiyo eneo iliyo nzuri sana ambayo tuliyo nayo. Lakini ya nje siyo ya lazima. Tunashukuru kwa sababu hatuhusiki na mambo ya nje, lakini tunahusika na mambo ya kiroho. Kwa namna ya nje eneo hii hapa, na natumikisha neno ya Kifaransa hii ndiyo eneo iliyo trist ambayo inayokuwa hapa duniani. Trist inayomaanisha Kifaransa, trist inayohusika mazingira hii ndiyo eneo iliyo sio ya kufurahisha, siyo ya kufurahisha, iliyo mbaya, lakini Mungu anaweza kuleta furaha katika eneo kama hizo. Mnajua, wakati unapoenda huko Palestini kwa nje, hakuna kitu cha kuona, lakini Bwana alichagua maeneo kama hizo na miji kama hiyo na akazifanya kuwa za kujulikana katika ulimwengu mzima. Mungu anachagua nani leo? Sio wale wanaoonekana, sio wale wanaojulikana. Anachagua wale ambao hakuna mtu hata anayeweza kuhitaji kualika, na watu hao ndiyo anaalika, anawaalika ili aweze kuwafanya kuwa utukufu wa neema yake. Wakati pokuwa tukiimba nyimbo, wazo hii iliweza kunijia. Wakati pokuwa tukiimba, ya kwamba mfuate Yesu mfuata Yesu, niliamua kufuata Yesu. Na sitarudi tena nyuma, hakuna tena kurudi ya nyuma. Lakini wakati sasa neno liposomewa hapo, niliwazia wakati Bwana wetu alikuwa akisema ya kwamba mtu ambaye anayetaka kunifuata achukue msalaba wake juu yake na anifuate. Watu wengi wanataka kufuata Bwana hivi tu, bila msalaba na juu ya mlima, na haiwezekane. Tunapofuata Bwana tunapashwa kuchukua msalaba. Kuna msalaba wa kuchukua unapomfuata, kuna haya ya kuchukua, na ni hapo sasa, kwa mwisho, ndipo tunaweza kubadilisha hiyo haya na msalaba huo kuwa utukufu. April, wakati Bwana wetu alipokuwa akiingia Yerusalema, siku ya kwanza ya juma ya matawi, ilikuwa tarehe mbili mwezi wa nne. Wote walikuwa akiimba ozana kwa yule anayekuja kwa jina la Bwana, ozana mfalme. Na siku fulani baadaye, mfalme hakuvikwa taji, lakini akasulubishwa, na wote wakapotea, walikuwa wajui namna gani ya kuunganisha mambo hayo pamoja, na ni hivyo ndivyo waliweza kuwaza. Walikuwa wakiwaza kwamba ingepasha kuomboa waisraeli kwa namna hii, na hiyo ni kuja tofauti na namna ambayo walikuwa wakiwazia, lakini yalifanyika kama vile Mungu alikuwa amepanga na kama vile Mungu alikuwa ameagiza. Nasi pia tunapashwa katika mambo yote kujiingiza na kujinyenyekeza na wakati wanapofanya hivyo, na ni vizuri sana, kwa maana kama tunaweza kujua kwamba yote lipangwa na Mungu kwa namna hiyo, na hapo sasa tena tutatosheka na tena zaidi Mungu ataweza kufika kwenye lengo pamoja nasi. Kwa ndugu wa ndugu wawili waliozungumza, tunawatakia wote baraka za Mungu, na tunahitaji kwa ndugu anayekwenda kesho, anayetaka kusafiri kesho, tunataka tumpatie salamu kwa wale wote ambao wanaopenda Bwana na wanaopenda kuonekana kwake. Na kuna ndugu mmoja huko Uswisi aliye rafiki yangu sana, aliongeza siku zote juu ya maneno haya akinasema ya, ya kwamba salimia wale wote ambao wanaopenda kuja kwa Bwana na wanaopenda kuja kwetu pia. Wanaopenda kuja kwa Bwana <laughs> na wanaopenda kuja kwetu. Hata kusema kama mtu anapenda kuja kwa Bwana, hapo pia anapenda wale wote ambao wanaopenda kuja kwake na hayo anatembea pamoja na. Hapo kwanza niliwazia hiyo uh, ni kwamba kweli haende mbali kuja kwa Bwana na kuja pia kwetu, kupenda kuja kwetu pia na kadhalika. Lakini pale kuna kweli kubwa, kuna sehemu kubwa ya kweli ya, ya kwamba mtu anayependa Bwana au anayependa kuja kwake anaisema pia kwa kinywa chake, na anahitaji ili aweze kuona wanaopenda kuja kwa bwana aweze kwenda pamoja naye, sio pia wale wanaopenda bwana wanapenda wale waliozaliwa naye. Na hivyo ndivyo tunaandikwa ndani ya Biblia, ndani ya maandiko matakatifu, ndani ya Yohana Kwanza. Na hivi ndivyo aliweza kuandika yale ambayo ndugu yetu aliyosema. Tunafurahi sana kwa ajili yake. Makusanyiko hayo ya zamani yana kitu fulani ndani yake, mahali ambapo mtu anayezungumusa anakuwa kama vile kwenye miguu ya yeah, watu ah, walio karibu naye walio karibu yake walio kwenye miguu yake, wengine katika mafiga, wengine katika, katika njia ya kuja katika chumba, wengine katika chumba na nayapo inafanyika vizuri kwa kiwango, makusanyiko kama hayo ndani yake mnakuwa kitu fulani kizuri, watu wanajaa ndani ya nyumba, mnajua inakuwaka na aina nyingine. Mnajua kuna aina mbili ya makusanyiko ndani ya majumba, na nataka niwaambie. Lakini ndani ya Matendo ya Mitume tunaambiwa ya kwamba waamini wale walikuwa wameamini, wale waliokuwa wameamini walikuwa na makusanyiko walikuwa wakikuja kusanyika kukusanyika ndani ya manyumba, walikuwa wakimega mkate, walikuwa na ushirika wao kwa wao na wakuomba. Hayo yalikuwa ni makusanyiko ya kibiblia, na kisha kuna aina nyingine ya kukusanyika ambayo Paulo anazungumza ya kwamba kuna watu ambao wanaoenda nyumba kwa nyumba, na huko wanafanya watu kuwa wafungwa na wanawashawishi washawishi kusema Mnajua katika mambo yote kuna mambo mawili, nikusema kimoja ni, ki ni cha kweli na kinaleta baraka, na ingine si ya kweli na haileti baraka. Basi Mungu atupatie neema siku zote, Mungu atupatie neema ili tusiweze kuwa na mambo mawili ndani ya kitu moja lakini tuweze kuwa siku zote na kitu kimoja na iwe kitu cha kiungu na sio mwongozo tu, lakini mwongozo wa kiungu, na sio neno tu, lakini neno la Mungu. Inaomba mambo hayo yaweze kuwa ya kweli, na inaweza kuwa ya kweli kama yanaweza kukubaliana na Mungu na neno, na neno la Mungu. Niliwazia kuhusu Abrahamu na nilienda kwenye sura kwanza kwenye sura kumi na mbili niweza kuzunguka katika sura hizo na hapo unaona mwito wa abrahamu uchaguzi kuchagua agizo ya kuacha yote na kutoka katika yote na kuingia katika nchi ambayo mungu alikuwa ameahidi na kisha baadaye inasema kwenye ndani ya mwanzo sura kumi na mbili kwenye mstari wa tatu mwanzo kumi na mbili mstari wa, tatu. Na, mbili wa tatu. na nitawabariki ambao wanakubariki naye ambaye anakulaani nitamlaani vile vile, na ndani yako jamaa zote za dunia watabarikiwa. Mungu alifanya uchaguzi, nasi hatuwezi kushuku, hatuwezi kuuliza kwa sababu gani alikabata ule na kisha akabata akaacha ule au akaacha ule. Hatupashi kufurahi, hatupashi kusikia nasi tunapaswa kufurahi pamoja na wale waliokubali sauti yake, waliosikia sauti yake, waliokubali kipaji cha neema yake, waliotega sikio na katika utiifu wakafanya yale ambayo Mungu aliyokuwa amewaambia. Na kisha kwenye sura kumi na tatu tunaona kutengana katikati ya Abrahamu na Loti pale, na hayo ndiyo njia ya mwamili. Kuna matamshi kuna mambo ambayo yaliyofanyika ambayo tuweze kuacha pembeni. Abrahamu alichaguliwa na Mungu, lakini Lot naye akafuata Abrahamu, akaenda pamoja naye, na hiyo kufuata itamuletea shida, bila kuitwa lakini yule aliyeitwa. Na kisha baadaye siku ikakuja, wakati ukakuwa hiyo matengano. Na ndani ya sura kumi na tatu mstari kumi na nne inaandikwa Bwana akamwambia Abrahamu wakati alipokwisha kutengana na Loti, nyanyua sasa macho yako naangalia toka pahali unapokuwa kwa kaskazini, kwa kusini, kwa na mashariki na magharibi, kwa sababu nchi yote unayoona nimekupa wewe na uzao wako hata milele. Na inaendelea tena, tunakuja sasa kwenye sura kumi na ine. Na nini nimepaswa kuambia? Kutengana ndio kutengana, inaumizaka siku zote kwa wachagulia, na si kwa wengine. Na si kwa wengine, kwao sio maumivu, wakati unapokuwa maumivu au kutengana, kama vile Loti aliangalia m... faida yake aliona faida yake kama kooli, kama ni faida sijui. Hii, wakati aioneshaka lakini aliangalia hiyo. Lakini Loti akaangalia iliyo eneo nzuri ambayo iliyokuwa na mambo ya kuonekana in kwa nje, hiyo ilikuwa ndiyo maamuzi yake. Lakini Loti akakuwa na shida. Wakati Loti alipokuwa na shida na alipokuwa ameshindwa, nani aliyekusanyisha watu wake ili asaidie mtu huyo Loti? Nani sehemu ya wachaguliwa hiyo sehemu ndiyo hawezi kuacha walioitwa. Wakati Abrahamu aliposikia kwamba Loti alikuwa na shida, aka mutarishia yote iliyo katika nyumba yake, iwe watu wote ambao litaka kupigana ili waweze kwenda waweze kufungua mtu huyo ili wamsaidie. Hizo ndizo nia yako, hizo ndizo nia zangu. Inaomba iweze kuwa nia zako kama sisi ni wana wa Abrahamu na kama sisi tuko wachaguliwa, wakati wengine wanatengana na sisi, wanapotuacha wanaposhigawa, au wanapotuacha, lakini hatupashi kuwaacha na kuwatupa. Nataka kuambia, kama mnasikia kitu fulani kwa mtu mwengine hata kama hawako pamoja nasi hapa, ni maumivu gani tupashwa kusikia kweli kweli ndani ya mioyo yetu? Ni kweli kweli, hiyo ni kweli. Tujuze swali hiyo, tunaingia katika maombi kweli, akili yake Bwana kusema Bwana fanya neema, kuja usaidie na, na ufanye msaada. Lakini nini wakati inapokuwa tofauti na hayo, wakati inapokuwa tofauti na hayo, inakuwa ni namna gani? Na hapo huwezi kujidanganya wewe mwenyewe. Vipimo vya kiungu ndani ya Biblia vinabaki vile vile wakati wote, muda ungali una dumu na kila mtu ndani yake, kila wakati anakuwa na uwezo ya kuweza kujipima yeye mwenyewe, aweze kujua kama iko kwa upande gani, iko kwa upande gani. Na tazama kulifanyika nini wakati Abrahamu alipo, aliporudi kutoka hiyo ushindi juu ya wafalme ambao waliokuwa wamekamata Loti. Hapo Mersedeki akakutanana naye akiwa na nai, aki mvinyo na mkate, ikilinganishwa meza ya Bwana. Alikuwa ameshinda wafalme, na hapo sasa mfalme wa wafalme akakuja. Unajua kwamba Bwana yeye mwenyewe ni vile, Bwana ni Bwana. Watu wengi leo inakuwa kama vile ni mfano mfumbo. Mtafsiri mkubwa wa Biblia Scofield, ndani ya lugha ya Kiingereza, aliyeweza kuonyesha hizi mambo mengi ambayo ndugu Branham aliweza kutamka na kusema, kwa namna hii aliandika ndani ya barua zake, akasema ya kwamba kohani mfalme asiyejulikana yeye, kohani kwazie wewe na mimi tunasoma sisi ya kwamba kwamba ni mtu mnyenyekevu, tunasoma Waibrania saba ya kwamba alikuwa hana mwanzo wa siku na alikuwa na mwisho, alikuwa hana mwisho, alikuwa hana baba na hana mama, mfalme wa salama, mfalme wa wa haki. Ni nuru gani ambayo tunayopewa hapa? Ni nuru gani tunayopewa pale? Ni mwanga gani iliyo nyenyepezi nyenyekevu sana katikati ya walio wanyenyekevu? Niangalia katika kitabu ambacho ndugu Kupfel aliweza kuniletea ya Kifaransa. Wakati Billy Graham alikuwa huku Ufaransa, alibariki wale wote, sivyo? na kama vile ingepaswa kuwa, kama vile ya kwanza, kwa sababu nilifungua pale, nilisoma ya kwamba Mungu aliye ndani watatu, ilikuwa kwamba alikuwa tangu mwanzo hivyo, na wakati hapo kwa juu ya mambo hayo Ndugu Kupfer aliuliza kama ilikuwa hivyo kweli, kama anaandikwa kwa namna hivyo, na yeye mwenyewe alikuwa haitambui ni Mungu gani alikuwa katika watatu, Mungu gani aliye ndani watatu. Hakuna Mungu mmoja aliye watatu au wawili, lakini kuna Mungu mmoja, Mungu mmoja wa pekee aliye Mungu mmoja, Mungu Abrahamu wa Isaka na Yakobo. Lakini tunaishi katika wakati huu ambamo wote pia hata katika mwinjilisi wa mwisho anazungumza lugha au matamshi ya Roma, na hapo pasha kufanya angalisho, kwa sababu sisi tunazungumza lugha ya Mungu na matamshi ya Mungu, natafanya hivyo mpaka mwisho. Kuna mmoja aliyekuwa naoga ya kuweza kukamata ya kwamba ndugu Franjia, ndugu Franjia ufanya angalisho, nawe usikamate njia ya kwenda Roma. <laughs> Kuna kitu mmoja ambayo siwezi kufanya. Kama Mungu anifanyia neema, sasa ningetaka ili niweze kuweka bomu ya atomiki ya kiroho kwenye Vatikani, juu ya Vatikani. Na si kwa kasirani, lakini ili watu waweze kuamka, na waweze kutambua mlango wa kuzimu. Sina namna nahitaji kujisumbua kwa ajili yangu. Msiogopi kwa ajili yangu. Ninajua yale ninayofanya. Najua, najua ninayofanya nini. Sinahitaji kuambia mambo yote na nawaza ya kwamba kwa namna moja au hapa mbele niweze najua kwamba napaswa kutoa ripoti kwa yale yote inayofanya. Najua kwamba wakati umepita sana, wakati umekwisha kupita. Najua kitu moja ni kwamba Mungu alitupatia ujumbe kubwa, ni kusema ujumbe wa mwisho alitupatia na ndugu Rusi asubuhi hii aliweza kutoa maneno ni ya kuogopesha sana. Agano lote shirika yote yale yote iliyo ya kibatisti yote, yote iliyokuwa uamsho katika vizazi vya kwanza wote wakonda, narudia katika mwongozo moja, wakiingia Roma, lakini kuna wana wa Mungu ambao wanaotembea katika mwongozo iliyo tofauti na hiyo na katika hali ya kitu hicho chenyewe, kama vile ndugu Brahima alikuwa akionyesha mutu mtu ambaye asiyesikia yale ambayo Kristo anataka sema anapashwa kusikia yale ambaye yule anayesema inayokuja kwa anayesema kwa jina lake mwenyewe, hiyo ndiyo mambo. Inaweza kuwa kama vile tofauti, lakini wapo ndiyo wanasema kwamba mama, wanasema mama, mama wa mbingu au malikia wa mbingu, ya kwamba wote yeye ndiye mama wa wa Wakristo wote lakini tunapashwa kuandika ni nani anapashwa kuwa yote na kugeuka kuwa yote. Sisi hatujisumbui, lakini tunajua kwa sababu gani, Mungu atutayarisha sisi ambao tunaweza kupewa kweli, na kama hatuweze kuifunua, nani ambaye anaweza kufunua kweli hiyo, na nani ambaye anaweza kusikia? Hapana, lakini hiyo iwe mbali. Tulizaliwa upya ili tuweze kuwekwa katika ulimwengu huu ili tuweze kushuhudia kweli. Na, ma na mambo inabaki hivyo mpaka kwa siku ya mwisho, na itabaki hivyo mpaka mwisho. Hapa ndani ya Mwanzo sura 15 Bwana anatoa ahadi, anazungumza na Abrahamu na kusema kwenye mstari wa kwanza mimi ni ngao yako na zawabu yako ni kubwa, ni kubwa sana mbele kwa kumwambia kwamba usiogope, usiogope, usiogope. Hayo ndiyo Bwana alikuwa akisema siku zote, kama vile neno nakwambia, walio waki katika gano la kale na gano jipya, usiogope Abrahamu, mimi ni ngao yako na zawabu yako kubwa, na zawabu yako itakuwa kubwa sana kwa sababu gani? Zawabu yake itakuwa kubwa? Kwa sababu alitega sikio, alisikia yale ambayo Bwana alikuwa akisema, alisikia akatii, akafanya yale ambayo Bwana alikuwa amesema, naye akajiuka kuwa mgeni hapa kwenye dunia hii, kwa sababu alifanya yale ambayo Mungu alikuwa amemwambia kufanya. Mnaweza kusoma hayo yote. Namna gani, tena baadaye alimpatia ahadi ya kwamba uzao wake ungepashwa kuchukuliwa na kuteswa, sura 15, mstari 13. kwa miaka makumi ini, na kwamba Bwana angepashwa kuwaita kutoka kwa kwa mkono wa kunyoshwa na na wa nguvu. na Mungu alifanya hivyo yote, Mungu aliahidi aliifanya. Na kwenye sura kumi na sita tunaona yale yaliyofanyika pamoja na Ishmaeli, na kama tunaingia katika gano jipya, kama tunakamata hiyo picha katika gano jipya, sijui iko kama vile ajali kubwa paulo anaandika ndani ya ugalatia ya sura hii msu ishirini na nane na ishirini na tisa ninyi wandugu ninyi kama vile isaka ninyi wana wa ahadi na kama vile yule aliyezaliwa kwa namna ya mwili alikuwa akitesa yule aliyezaliwa kwa roho na ni hivyo hivyo sasa na hivyo hivyo sasa, na hivyo itabaki mpaka mwisho na hapo sasa tunafika tena kwenye hatua moja wamoja wanachukia na wengine wanachukiwa wote wawili walikuwa na baba moja. Moja alikuwa na ahadi, mwingine alikuwa hana ahadi, na pamoja na ahadi hiyo ilikuwa ni uriti, na pamoja na ahadi au urithi tena kulikuwa baraka na mwingine alikuwa wa kiroho na mwingine wa kimwili. Na yule aliyezaliwa kwa namna ya mwili alikuwa akichukia yule aliyezaliwa kwa namna wa kiroho. Nani anaweza kubadilisha mambo hayo? Hayo yanabaki anaba, hivyo mpaka mwisho. Na ndio maana ninasema hiyo na kudibia tena, tuna heri ya kuweza kujipima sisi wenyewe, ili tuweze kujua kama tunachuki ndani yetu, kama tunaweza kuchukia au kama tunachukiwa kila mtu iko na uwezo wa kujipima ye mwenyewe ndani ya maisha yake yanafanyika ndani yake, na hiyo ndio hiyo kifanya ndani ya sura kumi na sita tumekwisha kuona kuna hii habari fupi, na pia kwenye msura kumi na saba hapa mahali ambapo Mungu anafanya agano pamoja na Abrahamu na asema hapa kwenye sura kumi na mbili Mwanzo kumi na saba mstari wa pili Mungu alifanya agano pamoja na Abrahamu na nitafanya agano langu katikati yangu nawe na nitakuzidisha na sana. Oh, ni, aga, ni ahadi gani mpya? Kila wakati ilikuwa ni ufunuo mpya. Kila wakati ilikuwa ni ahadi mpya. Ahadi mpya, ufunuo mpya na maagizo mpya. Kwa sababu gani? Alikuwa ni mchaguliwa ambao Mungu alikuwa ana nia nzuri pamoja naye kama sisi ni sehemu ya wachaguliwa, na hapo sasa, ahadi na ahadi za kuwa zinafatana zinazoambiwa kwetu mpaka mpango wote wa Mungu kwa taifa la Mungu iweze kufunuliwa na iweze kujulikana na yale ambayo Mungu aliyopanga yaweze kutimilika na kufanyika. Nasi hatushangae kwa sababu Mungu kwa namna mupya alikuwa akizungumzia Abrahamu, haikuwa ya kushangaza au kubatisha kama mimi mwenyewe weza kuambia ya kwamba iko hivyo hivyo pamoja nasi. Bwana siku zote alikuwa akituzungumuzia na si mara moja tu. Bwana nyingi tunawaza ya kwamba akosi mabaya yatufikia, lakini hapo hapo kulikuwa tena ufunuo mpya wa neno, hapo hapo nuru mpya, nuru mpya inatuangazia katika neno na Bwana anatuzungumuzia na ilikuwa ikiendelea pamoja na msaada wake, kama vile ilivyokuwa pamoja na Abrahamu hatua kwa hatua imani kwa imani ingine, siku zote kwa mna mna mpya na Bwana alikuwa kitu tuzungumzia sisi pia. Nasi tunaona ya kwamba hiyo agano ambayo iliyofanyika ilikuwa ikileta kitu fulani pamoja nayo. Kitu cha kwanza ambacho inatambua hapa, mnaweza akose kwenda kwenye mstari wa kumi mpaka kwenye mstari wa kumi na nne, mnaweza kuona pale Mungu aliweka alama ya tohara kama vile alama alama pa, ya agano pamoja na Abrahamu na hiyo akaionyesha kwa taifa lote na uzao wote wa Abrahamu. Hapa kwenye sehemu ya pili ya mstari wa kumi na tatu, na kutahiriwa na agano langu litakuwa katika mwili wenu kama agano la milele. Hapo sasa inafika, Mungu alikuwa ametoa ahadi na siyo tu kwa Abrahamu, lakini pia kwa wale wote walio katika nyumba yake, iwe yoyote au watu wako nani au mahali kote walipotokea wangepashwa kutahiriwa wote, na tunaweza kuisoma kwenye sura kumi na saba kwenye mstari 25, na Ismaeli mwana wake alikuwa na miaka kumi na mitatu wakati alipotahiriwa kwa nyama ya ngozi ya ngozi kwa siku yenyewe Abrahamu alitahiriwa na Ismaeli mwana wake. Mnaweza kujitambua hapo sasa. Pale Mungu alizungumza na Abrahamu akamwambia kwamba nafanya agano pamoja na wewe, na alama ya inje ndani yako ambayo utakayokuwa pamoja na wewe utaichukua, alama ya inje ni tohara, agano langu pamoja wewe nani aliyetahiriwa? Wote na pia hata Ishmaeli naye akatahiriwa, lakini We're ahadi yake ilikuwa wapi? Sasa baraka iko wapi? Uchaguzi uko wapi? Hapa mnatambua inataka kurudi. Kwa nini hapa kwa nje walitahiriwa lakini hawana hata ushirika, hauna uhusiano pamoja na hadi ya Mungu kunaweza kuwa waamini, kunaweza kuwa watu wanaoamini wanaoweza kupata hata tohara, na ijapokuwa haya yote hawaamini ahadi za Mungu. Nasi tunashangaa kwa sababu nao walitahiriwa hata pia ndani ya mioyo yao. Sasa namna gani wanaweza kufanya hivyo? watumishi na wale wote waliokuwa katika nyumba ya Abrahamu na wote walitahiriwa. Ilikuwa kama vile alama, alama kwa Abrahamu hasa. Kwa sababu gani? Kwa wengine wote ilikuwa ni kwa Abrahamu peke yake hasa, ingine yote ilikuwa na uhusiano gani pamoja na nao, wale wote waliochaguliwa na Mungu? Kwa yule aliyekuwa chaguliwa na Mungu alikuwa akijua kwamba ili alama ilikuwa ndani yako na ndani yangu, kama vile alama, alama ya agano. Sasa Mungu alifanya agano hilo pamoja na nani? Pamoja na wageni wote waliokaa katika nyumba ya Abrahamu pamoja na Ismaeli pamoja na wengine wote, au pamoja na Waisraeli wote? Na sio hivyo, pamoja na nani ambaye Mungu alifanya ag agano? Mungu alifanya ag agano pamoja na Abrahamu, pamoja na wachaguliwa, lakini wengi walikuwa pale karibu yake ambao waliotahiriwa, lakini walikuwa hawana sehemu kwenye ahadi na sio, hawakuwa na sehemu kwa yale ambayo Mungu aliyokuwa nayo kuweza kufanyia Abrahamu na uzao wake. Na mtaweza kuona baadaye ya kwamba ndani ya agano jipya, wakati Paulo alipoonyesha mambo hayo ya kwamba sio mtu aliye muyahudi ndiye aliye muyahudi alie, muyu, muyaudi, alie, muyaudi, aliyetahiri kwa mwili, lakini yule ambaye aliyeweza kuishi tohara ya Kristo ndani ya moyo wake, tohara ya roho, tunafika hasa kwa mambo hayo mahali ambapo tohara inapashwa kufanyika ni kusema, ndani ya nafsi, ndani ya mwili, ni hapo ndipo inapashwa kufanyika. Tunaona ndani ya gano la kali ya kwamba wengi waliweza kuchukuliwa ndani ya kitu cha nje, lakini wao wenyewe walikuwa hawako sehemu ya mambo hayo, sehemu ya mambo hayo halisi ya kitu hicho cha kiungu. Nani hivyo ndivyo Yalivyofanyika katika vizazi vyote vya kabisa, wengi walikuwa pale, lakini walikuwa hawako sehemu ya ujao au halisi ya kitu hicho cha kiungu, pamoja na agano ambalo lilofanyika pamoja na ahadi na neno. Na wakati Abrahamo alikuwa akitoka nao walikuwa akienda, wakati alikuwa akisimama nao alikuwa akisimama na, lakini agano na ahadi, ahadi habari ya wokovu ilikuwa pamoja na Abrahamu na uzao wake. Lakini wapendwa wangu, bila hata kuweza kuingia katika wazo hilo, tunaweza kuingia andiko kwa andiko na kuweza kuleta kulinganisha na kuendelea, kwa maana Biblia inasema ganani agano jipya, ya kwamba yale yote iliyoandikwa yaliandikwa kwa ajili yetu, na wakati tunaposoma maandiko tunatambua namna gani Mungu aliweza kupaka mambo, alivyoongoza mambo, tunasikia na tunaona namna gani njia za Mungu ziko. Na njia za Mungu leo pamoja na taifa lake kutambua njia za Mungu pamoja na taifa lake, leo tunapaswa kuitambua na namna gani tangu mwanzo na, na sio kuzifuata tu kwa nje. Wakati Musa alipotumwa huko Misri kuweza kutoa wana wa Israeli, unaweza kusoma baadaye ya kwamba mataifa mengi yalichangana nao wakawafuata. Ufungulivu ulikuwa kwa ajili ya wachaguliwa, lakini wengi nao wakatoka. Abrahamu alitoka na Loti akatoka pamoja naye. Abrahamu alitahiriwa kama vile agano ya milele pamoja iliyo ya Mungu, na wale wote walio pamoja naye ndani ya nyumba yake wakatahiriwa, na Ismaeli naye akatahiriwa kwa miaka kumi na tatu. Sasa hiyo yote ilikuwa na uhusiano gani au ilimfazia nini? Hakuna kitu lakini Mungu alikuwa na agano aliyofanya pamoja na Abrahamu na pa pamoja na Mungu nasi isibaki tu kitu moja, lakini yote katika namna moja inapasha kukubaliana: neno la ahadi, mwito wa kutoka, utiifu, kut, kuamini yale ambayo Mungu aliyosema na kutii. Kama tuko wachaguliwa, yote napasha kukubaliana pamoja na kuwa mmoja na kuingia katika maisha yetu, na naamini ya kwamba Mungu anatuongoza kwa kiwango ili sasa, kwa mwisho umoja, umoja umoja pamoja na Mungu na pamoja na taifa lake iweze kufikiwa. Msiangalie mambo ya nje, tuseme, tuseme ndio hapa na huko na kwamba hapo kunako kuko tohara, lakini yote ende pamoja, mwito wa kutoka, kuacha yote, kujiweka pembeni, kujitenga, kuwa mtiifu, kuwa na ahadi agano lilofanyika agano pamoja agano lilofanyika yote, na kisha sasa tohara ilikuwa ndiyo alama ya agano. Lakini kama Mungu hata kama, hata kama Mungu hakufanya agano pamoja na Ismaeli, na hata kama alitahiriwa alirudi bure akiwa na tohara yake tu, na ijapokuwa ni tohara moja. Sasa Mungu anataka nini? Mungu anataka aweze kuwa na uzao wa Abrahamu waamini waamini uzao wa Mungu, watu wanaoamini wa Mungu, watu wanaosikia neno lake na sio tafsiri ya neno lake, wakiwa wa wanaoamini neno lake, wanaoishi tohara ya mioyo yao, na ambao wanaofuata Mungu pamoja na yote aliyoahidi. Na hapo sasa, ndipo hayo yatatambuliwa na tafunuliwa, ni nani ambaye aliye wa uzao wa imani ya Abrahamu. Na Abrahamu alikuwa nani? Mnaweza kusoma, mnajua tatara tera tera baba yake alikuwa na hitaji naye ya kwenda katika nchi ya Kanana, akabaki huko Harani na akakufia huko. Alikuwa ni baba alikuwa na ya Abrahamu, alikuwa naye ndani ya hitaji yake kuweza kwenda huko Kanaana, hakufika huko akakufia huko Harani ndani ya njia. Lakini wakati mudu ulipofika, Mungu akazungumza Abrahamu na akamucha akamchagua na kumwambia akamwambia mhadi angepashwa kwenda kitu moja ambacho tunata kusema na nakosi kwa kumalizia, kama Mungu wewe na mimi kweli kupitia neno lake alituita hapo, sasa unajua ni mahali gani unapokwenda, na nafasi yake uko ni nini na uko wa nini, na mahali gani unapaswa kwenda, na unajua lengo na usimamia katika njia kama haujue lengo na kama haujue mahali ambapo Mungu anataka kuweze kwenda. Kama ungani nashughuliza maswali, ujue kwamba Mungu haja kuzungumzia, kwa maana alisema akiambia Abrahamu na kumwambia yote ambayo angepasha kufanya na mahali angepasha kwenda na akamwonyesha lengo. Abrahamu hakwenda bila lengo. Abrahamu alikuwa akijua alikuwa na lengo. Alikuwa akijua ni mahali gani alipasha kwenda. Nasi tuna lengo mbele ya macho yetu. Kwa sababu Mungu kupitia neno lake alituzungumzia. Na sio kitu fulani ndani ya anga tu. Na sio tu tohara ya nje au ya ndani. Lakini pamoja na ahadi ni, ni imani na utiifu ni kupokea yale ambayo Mungu kwa wakati huu anayotaka kufanya pamoja na kanisa lake, ni kwa moyo wetu wote kufuata Mungu, kusema ndiyo kwa Mungu, na sio tu kuanzia katikati ya njia au kufika kwenye katikati ya njia, lakini kuendelea mpaka tuweze kufika katika nchi ya ahadi. Basi acha Bwana Mungu atubariki sisi sote na awe pamoja na sisi sote, na endelee kuzungumza pamoja nasi kupitia Roho wake na neno lake, na aweze ku kufanya mioyo yetu kuwa nyepesi, aweze kutimiza mambo yote ndani mwetu, na aweze kutupatia mnyoyo mpya, aumbe moyo mpya anayeweza kusikia mambo yote ndani mwetu, kama vile Abrahamu angeliweza, kama vile tulivyosikia Abrahamu angeliweza kuchekelea Abrahamu wakati aliposikia kwamba Abra... Loti amechukuliwa na kufanya mtumwa kama Abraham, kama angekuwa ni mtu wa mwili, angeliweza kusema ah, vinambona, vinambona, anasikia. Lakini wakati Abraham alisiposikia hiyo yote, akakwenda akaenda kwa Abraham, akaenda kwa kwa, kwa Loti samahani, akaenda kwa Loti kwa sababu Abraham yeye alikuwa ni mchaguli wa Mungu. Iko namna gani kuhusu Loti? La, Loti hakuwa mchaguzi au mchaguliwa. Ilikuwa nini? Ilikuwa ni dunia ya, ya Yesu Kristo. Hiyo kama vile Daudi na si Sauli. Ilikuwa ni tabia ya, ya Kristo. Yaani wale wote walio Mungu Mungu aliyochagua walikuwa na nia moja ya Kristo, roho ya Kristo. Na hiyo tabia ya Mungu moja na Mungu. Na hiyo sasa Abrahamu nali kwenda huku na angepashwa kushinda wafalme. Akafungua, akafungua yule ndugu yake. Alikuwa akijua nani ambaye angepashwa kuua na nani ambaye angepashwa kulindwa kuwa hai. Alikuwa na upambanuzi. Alikuwa nani ambaye angepashwa kufanya hiki na nani ambaye hangepashwa kufanyia hiki. Nawambia wazi wapendwa wangu, ndugu zangu, tuko wachaguliwa. Tumpasha kujua ni kitu gani pasha kufanya, pasha kufanya tofauti, na sio kuweza kuenda na kubomoa na kwenda hapana, na kuweza kufurahia kwa sababu tumebomoa, hapana. Lakini tutaweza kubomoa tu waadui, waadui, na si kubomoa ndugu zetu na wadada zetu na hiyo sio lazima, hata kama hawiko wachaguliwa, lakini Mungu ndiye atakaye hukumu. Sasa sisi ni wanani kuweza kuhukumu watu kwamba wao si wachaguliwa? Nasikia vizuri katika neno hili ndani ya moyo wangu, na shukuru sana kwa sababu Mungu ndani ya neno lake aliacha hizi nyayo. Tunaweza sasa kuzisoma na kujipima sisi wenyewe ili tuweze kujua kama sisi ni wachaguliwa, na tuweze kujua kama tuko kwa upande gani kwa mwenendo wetu tunaweze kupima mwenendo wetu kama vile Paulo alivyosema tunajua ya, mnajua ya kwamba sisi ni wachaguliwa. Sasa hiyo iweze kuwa kwetu sisi sote, ni kama vile Daudi na kama vile Abrahamu, kama vile manabii wote ndiyo, kama vile Musa, tuweze kusimama katikati, tuweze kuanguka katikati, na tuweze kuombea wengine na kulia kwa ajili yao na tuweze kusema Bwana, toa jina langu katika kitabu cha uzima, lakini acha taifa hili, ili waadui waseme ya kwamba haukuweza kuongoza kazi yako mpaka mwisho. Sasa kwa sababu gani Musa aliweza kutenda kwa namna hii? Alitenda hivyo kwa asili ya heshima ya Mungu. Alikuwa akifanya hivyo, ilikuwa ni agizo ya Mungu, ilikuwa ni heshima ya Mungu. Na tuweza kusema atoa jina langu katika kitabu, lakini wengine wote waweza kuingia. Basi Mungu aweza kumaliza kazi yake, na na ndani ya imani tuweze kusonga mbele kama vile mwokozi wetu na pamoja na bwana wetu na mwokozi wetu, amina. Tusimame, tuweze kusifu Bwana pamoja. Alleluia. Baba uliye mbinguni tunakushukuru oh, kwa kilingi cha moyo wetu, pia kwa saa hii ya neema, kwa ajili ya muda huu ambao tunaweza kuishi. Hatujua wakati gani tunapokuja kutuchukua, lakini utatayarisha taifa lako, utawatayarisha na kuwachukua karibu nawe utawatayarisha hii ndio wakati wa matayarisho Bwana, tunafurahi na tunashukuru Mungu kwa sababu tunaweza kuwa ndani yako, sisi kwenye shule lako, na tunaweza kujifunza yale unayotaka kutuambia sisi. Tuko kama vile, au, au kondoo, kama vile tuisikia asubuhi hii, tunahitaji mtu anayetaka kutuongoza tunahitaji mchungaji. Tunahitaji mchungaji na wewe ndio mchungaji mwema. Roho wako Mtakatifu aweze kutuongoza na kutuongoza. Atuongoze Bwana ndio ombi langu. Tuongoze Bwana wakati unapokuwa hapa. Tupatie neema yako kwa ajili ya kusifu. Tupatie neema yako kwa ajili ya kuabudu. Tupatie neema yako kwa ajili ya kusifu. Ili tuweke tuweza kuweka jina lako juu sana. Jina lako takatifu. Usifiwe Bwana kwa ajili yako la ajabu. Hallelujah. Jina lako liweze kupewa sifa na utukufu la jina la Yesu. Amina wapendwa wangu, leo kweli, kusiwe mtu anayeweza kutoka mahali hapa bila kuweza kutoka hii nana, bila kwenda na hii ndani ya moyo wake, akijua kwamba wewe na wewe pia moyo, Bwana amekuokoa ndani ya moyo wako uende nayo kwamba Bwana amekuokoa. Tunaweza kuzungumza kwa hata kwa miaka elfu moja kuhusu neno la Mungu, lakini wakati neno la Mungu kupitia roho wake unapoitambua kwamba hiyo inashakatimilika, na hapo sasa inageuka kuwa pamoja nasi na inatimilika pamoja nasi, inageuka kuwa ufunuo wa kiungu. Wapendo wangu, yule anayekufa leo anakufa ndani ya zambi yake anakufa katika zambi ya kutokuamini kwake, na sio na sio kwamba Bwana akufanya kitu fulani, lakini uamini ya kwamba Yesu Kristo ndiye mwana wa Mungu na alikufa kwenye msalaba na wewe utaokolewa kwa nyumba yako yote, na hii tunarudia pamoja naye katika nyumba ya, yetu mbinguni. Na dunia vitapita, lakini yule anayeamini atatambua na taona ya kwamba neno la Mungu la dumu milele kuwa la kweli. Babu ile mbinguni ni Baba ya mbinguni, ninahitaji kwa ajili yangu na kwa ajili ya sisi sote, kwa moyo wangu ni kwamba katika saa hii tuweze kuzungumza tu katika imani. Kama adui anakuja kutushambulia pamoja na mawazo, tusiweze kuyatamka, tusiweze kuyatamka. Kama anatupatia mawazo yote ambayo siyoshuhudiwa na neno lake, inatoka kwa adui, nasi hatupashi kuyashuhudia au kuyatamka tusiweze kuyaamini kwa moyo wetu na kuyatamka kwa kinywa chetu, lakini tuweze kujifunza hayo, tujifunze hiyo tangu leo, kama vile ndugu Branham alivyoweza kuhubiri katika mahubiri vita, ambayo iliyo isiyo we, vita kubwa ambayo haijawahi kupiganiwa. Bwana Mungu, vita inafanyika ndani ya vichwa vyetu, ndani ya mawazo yetu. Basi anza leo, ili tangu leo tuweze kuacha mawazo ndani ya mawazo yetu, tusiweze kuyatamka katika kinywa chetu na tusiweze kuipokea ndani ya mioyo yetu, lakini iweze kutimilika kama vile Paulo alivyosema, ninaamini, ndio maana ninazungumza. Bwana, na tuweze kuzungumza tu katika imani na si katika mashaka na katika kutokuamini. Yule anayezungumza ndani ya kutokuamini aweze kufunga kinywa chake. Bwana, usiruhusu hayo, ili tusiweze kwa namna hiyo kuweza kushindwa kuletea heshima na utukufu lakini kwa neema yako katika imani tuweze kuamini na tuweze kuchunguza katika imani, na ili tuweze kujenga wengine na tuweze kuwa baraka kwa ajili ya wengine. Bwana mpendwa, sote pamoja tunatarajia ya kwamba unaweza tena katika ulimwengu mzima kusambaza neno lako lenye nguvu na lenye kumba. Tunaona yale yanayofanyika katikati yetu na pamoja nasi na karibu yetu. Bwana mpendwa, fanya neema, fanya rehema na uwe pamoja nasi, fanya rehema kwa taifa lako lote. Na kama unataka kututumikisha, kama unataka unataka kututumikisha kututumikisha ili uweze kuweka huru waliopotea, tuko tayari uweze kututumikisha kama vile Abrahamu kwa ajili ya Loti. Tubariki na utumikishe na kushukuru kwa ajili ya weekend hii. Tunakushukuru kwa ajili ya mahubiri ambayo tunaweza kusikia na kwa ajili ya neno ambayo tumekwisha kusikia. Ninakushukuru, ninakushukuru kwa ajili ya yote. Ninakushukuru, nashukuru katika jina la damani, jina la damani la Yesu. Haleluya. Amina.