Dem, Bwana asifiwe na ashukuriwe. Hii ni ombi yetu ya kweli katika saa hii, nifundishe kuamini Bwana, nifundishe kuomba, kuamini kama vile andiko linavyosema kuamini. Kwa ya kwamba Mungu anatimiza ahadi zake, tumekwisha kusikia neno la kuanzisha na kama vile nilivyopewa ninawaziaka siku zote haraka haraka kwa yale ambayo inayosomewa, niliwazia mambo mawili yaliyo ndani ya Zaburi mia moja makumi tatu. Zaburi mia moja makumi tatu ya kwanza ilikuwa ni msari wa tatu: kama wewe Bwana ukihesabu maovu, e Bwana, nani atakayesimama? Hayo yalinikumbusha andiko mbili za Biblia. Moja ni Yohana sura 8, Yohana sura 8 mustari wa 24, ili itionyeshe ni zambi gani ambayo Bwana anahesabia juu yetu. Yohana sura nane, mustari wa ishirini na ine: Basi niliwambia ninyi In euren sünd... mutakufa katika zambi zenu nicht glaubt, kwa sababu hamwamini ya kama es... mimi ndiye so mutakufa in katika sünd... zambi zenu es gibt eine sünde, die uns in kuna zambi inayotuma in tunakufa ndani ya zambi zetu zote unglaubens. ni zambi ya kutokuamini. Zambi ya kutokuamini ndiyo zambi inayotuma tunakufa ndani ya zambi zetu zote na makosa yetu yote, lakini imani ndani ya kazi iliyotimilika ya ukombozi kupitia Yesu Kristo Bwana wetu ndiyo inayotutoa ndani ya kifo iliyokuja kupitia zambi na iliyo mshahara wa zambi, na imani hiyo inatuchukua inatuingiza katika uzima wa milele na sio mutu anayetenda zambi ndiye anayekufa, lakini yeye asiamini ya kwamba yeye Bwana alikuja kama vile Mokozi na akatoa akatowa zambi. Nikusema musala shina ine, kama musipoamini ya kwamba mimi ndiye, mutakufa katika zambi zenu. Tunaamini ya kwamba ni yeye, tunaamini ya kwamba yeye ndiye, naye alikuja kwa ajili yetu, akakamata nafasi yetu akachukua zambi zetu ili tusikufie tena ndani ya zambi zetu. Hatuwezi tena kufia ndani ya zambi, kwa maana alitutoa ndani ya zambi na akatupatia uzima wa milele kwa nema yake. Hayo yanalinganishwa na sura ine ya Waroma, mahali ambapo Paulo anarudilia waziwazi maneno ya Zaburi ambayo Daudi aliandika akiwa chini ya uvuvio wa Roho. Waroma sura ine Mstari wa saba na mstari wa nane: heri waliosamehewa makosa yao na dhambi zao zimefunikwa. Tunaamini ya kwamba zilisamehewa, tunaamini ya kwamba zilifunikwa Tunaamini ya kwamba barua ya kutuhukumu ilipasuliwa, swali ya zambi ilimalizika, swali ya imani na kutokuamini ikamalizika. Sasa hiyo ndio swali, hiyo ndio swali tunakutana na nayo leo. Kama tunaamini hatuwezi kubaki ndani ya kifo, lakini tunatoka tukiingia katika uzima. Heri mtu yule ambaye Bwana hamuhesabii zambi zake, ndio kuna wale ambao zambi zao hazihesabiwa kwao tena, iwe kwao hiyo kwetu kwa maana ziliwekwa juu yake, alifanywa dhambi kwa ajili yetu. Hakuna mtu anayehitaji tena kuweza kulipa mara mbili, hiyo deni moja ililipwa mara moja tu. Andiko ingine ilikuwa ikilinganishwa na Israeli, Zaburi 130 mstari wa 8, naye atakomboa Israeli na maovu yake yote. Wakati tunapokumbuka taifa la Israeli moyo wetu una umiaka sana, taifa liliyoteseka hapa duniani kwa sababu tu Mungu aliwachagua Israeli. Wangeweza kuwona maisha mazuri ya kupendeza hapa duniani kama Mungu hange wachagua, na kama hange liweza kuwafanya kuwa taifa lake chaguliwa na kuweza kuwa mali yake mwenyewe. Waliteswa kwa sababu Mungu alikuwa amewachagua. Hakuna taifa lingine liweza kukutana na mashida kama vile za taifa la Israeli, na hayo yanatimilika pia kwa kanisa, tangu mwanzo, iwe manabii au wamitume na Bwana, iwe uyote uzao wa kiungu ulikuwa ukimwanga damu yake hapa duniani, lakini ilikuwa ni uzao wa utajiri ambao uliochukuliwa na, wakati muda utakapofika, tutaweza kuona hayo yote ilikuwa na faida gani. Ninakumbuka ya kwamba waziri mkubwa wa Israeli Yitzhak Shamir ataweza kuwa hapa kesho ndani ya nchi yetu, Mutawala wa kwanza wa Israeli kuweza kutembelea nchi yetu, na tunahitaji kwa moyo wote mtu huyo, tunamtakia baraka na salama ya Mungu ndani ya nchi yetu. Basi Bwana aweze kuongoza nyoyo na vinywa vya wale wote ambao watakaozungumza, ili waweze kuwa wa kusema maneno ya haki na waseme yanayostahili. Mnajua kwamba tunapashwa kuombea watawala. Si vyepesi kwetu siku zote, watu wengi wananungunikaka, lakini siyo hivyo. Ndiyo inasemeka ndani ya Biblia, imeandikwa ya kwamba tunapaswa kuombea watawala, na ni hiyo ndiyo tunataka tuweze kufanya, hata kama inaweza kuwa kwetu kuwa ngumu. Mara nyingi Mungu anaweza kuongoza mioyo kama vile chemchemu za maji, na ndiyo maana tunataka tuweze kuweka yote katika mikono ya Bwana. Nina wazo lingine kwa maneno hayo. Mnajua kwamba mambo mengi yanawekwa juu yetu, sana sana yale yaliyofanyika katika vita ya pili ya dunia. Au na yale yote ambayo nayo linganishwa na hiyo, nasi tunaamini sawa sawa na msingi sawa sawa wa maandiko matakatifu, na kwamba si taifa la wajerumani yofanya hivyo, lakini hayo yatawekwa juu ya shirika la kizehebu la katolika la Roma, na nitatoa hata uzima wangu. Siku moja nitaweza kuonyesha kupitia Biblia, nayo ninayo kwa taifa letu na kwa taifa la Mungu, lakini hii ni habari nyingine. Nilikuwa na kitu moja ndani ya kichwa, ni kwamba Mungu ndiye neno na Mungu apokee anayompendeza. Naisema kwa namna iliyo uhuru na kwa namna iliyo wazi, kama hao watu watatu wakubwa wa Katolika, Hitler, Himmler na Gobes. Gobes alikuwa muye muye muyezuit, na kama hangekuwa katika utawala na uongozi, haungeweza kuwa hii mauaji ya wayahudi katika Ujerumani. Musome habari, naeza kuwaonyesha hayo mateso yote na hii mauaji yote ilifanyika kutokea wapi, yaliyofanyika kwa Yahudi ili kuja ikitokea kwa wapapa katika habari yote ya shirika la kizehebu mpaka hiyo mamlaka ya kutoka Hispania, lakini hayo yote yatawekwa kwenye karatasi kwa andiko, na sina cha kupoteza. Ninataka ili taifa la Mungu liweze kujua sana sana, Israeli waweze kujua habari hiyo. Tuingie kwa mambo mengine, akose, nina mpango mingi, lakini inawezekana na kunafanyika mambo mengi ndani ya moyo wangu. Tunasikia ya kwamba wakati unafika kwa mwisho wake. Dada yangu mkubwa alionyesha huyu hiyo maneno iliyoandikwa na huyu mwanaume wa Roma inayozunguka katika ulimwengu mzima na ndani ya ansiklike yake, ikusema barua ya papa inasemeka kuhusu mama wa Mungu, Papa Jean Paul wa pili anasema ya kwamba yeye iko naona ndani ya mama wa Mungu kuwa chanzo cha umoja wa madhehebu Mungu. Alikuwa na mama siku gani? Mungu ni wa milele tangu milele na milele, nani anayeweza kumzaa? Mungu ni roho, Mungu ni wa milele tangu milele na milele. Lakini hapa inaandikwa ndani ya barua yake ya, ya Papa ya kwamba anaagiza ushirika la Kikristo wahesabiwe kama vile ndiye mama yetu sote. Wahesabie Maria kama ndiye mama yetu sote, lakini siyo hivyo. Sisi tuna neno la Mungu. Paulo aliweza kuyasema kwa Wagalatia, Wagalatia ili msara wa ishirini na sita Yerusalemu wa juu njo mama yetu, si, si, mm, sisi sote naye atabaki hivyo siku zote. Tulizaliwa na Mungu ni kweli, ili Mungu ayoke kuwa mwanadamu, aliweza kukamata mwili ambao aliyotakasa na kusafisha, ili aweze kuweka neno ndani na hiyo mbegu ikakuja ikiwa na roho Mtakatifu juu ya neno na mbegu, ili Kristo aweze kuzaliwa akiwa mtakatifu, ili damu yake, na tunayajua sisi sote, iliweza kuwa takatifu kwa ujao. Lakini ole kwa mtu anayeheshimia chombo kuliko kuheshimia yule aliyekitumikisha. Sisi ni vyombo tu. Nashukuru Mungu kwa sababu ukosoaji ambao uliofanyika kwa Maria uliweza kuandikwa pia ndani ya Biblia. Watu wengi hawajui hiyo. Wakati Maria alipokuja kwa Bwana wetu wakati wa karamu ya huko Kan Kana Galilaya, na alipokuwa amekasirika na kusema ndani ya Yohana sura mbili mstari wa ya nne ya kwamba tumekosa mvinyo, hatuna mvinyo. Bwana kamwambia nina uhusiano gani pamoja na wewe, kuna uhusiano gani mimi na wewe? Ilikuwa ni maneno mazuri mazuri sana, na sio mama mtakatifu Maria mtakatifu. Hapana, sio hivyo, hapana. Sisi tulitayarishwa tuweze kusema kweli, akosi tunaitowaka kwa namna iliyo mbaya, lakini naomba ili iweze kuwa hivyo, ili watu waweze kuamka. Unajua kwamba vizuri ya kwamba watu ambao wanaozungumuza kwa namna ya upole hawatambuli wake na hawalamushake kelele au shida kubwa. Kama unataka kuweza kuleta shida au kelele ndani ya ufalme wa Mungu, unaomba kuweza kusema kwa namna iliyo tofauti ili watu waweze kukua juu ya hayo. Na wa kweli wataweza kusimama na wengine wataanguka juu ya hayo. Kuna wamoja ambao wanaweza kusimamishwa na hayo. Ninaandiko lingine la kusema kwa maneno hayo, na mbele ya kuweza kutafsiri. Sijui yale ambayo utakayofuata. <tukingi> Kama ni katikati ya mahubiri au ni mwanzo. Kama vile nilivyosema. Hayo ni, ni mahubiri ya zamani sana ambayo es, mimi mwenyewe sijui. Nao niliweza kuyasikia mara moja es, au mara mbili na ambayo 10. sijui yale ambayo utakayofuata. Lakini ningetaka niweze kusoma andiko mbili au tatu mambo ya nyakati ya pili sura kumi na tatu. Kuna mambo hey, andiko nzuri sana. Mambo ya, Mambo ya Nyakati ya Pili kumi na. Mstari wa kumi na tatu. Uwe hodari, tutende kazi, tutende kama wanaume kwa ajili ya watu wa Mungu na kwa ajili ya miji ya Mungu wetu na Bwana afanye yaliyo mema machoni mwake. Mstari wa kumi na tatu. Uwe hodari, tutende kama wanaume kwa ajili ya watu wetu na kwa ajili ya miji ya Mungu wetu na Bwana afanye yaliyo mema kwa macho yake. Ni ajabu sana na sio Mungu mpendwa afanya kile. <coughs> E, na sasa Mungu mpendwa afanya kile nayo fasi kana kusii mfanye kile. Na sio hivyo, sio hivyo. Tunataka tupigane, tunataka tupigane, tunataka tuweze kukamata msimamo. Tuko tayari, ili tuweze kukutanana na adui, tupigane na adui, tukamate msimamo. Lakini Mungu afanye nayo mpendeza yale inayoonekana mema kwa macho yake. Na Mungu ana nia moja, mpango mmoja kwa ajili ya taifa lake, na ni mpango wa salama na upendo. Mungu hajawahi kuwa na nia au mpango ya kuweza kuharibisha taifa lake, naye hata kuwa na mpango huwa hata siku moja tatu. Uwe hodari, tutende kama wanaume kwa ajili ya watu wetu na kwa ajili ya miji ya Mungu wetu, na Bwana afanye yaliyo mema kwa macho yake, naye atayafanya. Hata pia ndani ya siku zetu atafanya inayompendeza tutampatia yote naye atafanya yaliyo mema. Hakuna andiko ingine inayojulikana vizuri na sisi sote ndani ya kitabu cha Waamuzi, mahali ambapo Bwana alizungumuza na Gideoni na alipomwambia, ee, kama vile malaika wa Bwana alikuwa katika sura ya kuonekana, alikuwa ni malaika wa Bwana. Tushaka zungumuzia hiyo mara nyingi. Inaandikwa ndani ya Waamuzi sura 6 mstari wa 12 Waamuzi Sura sita mstari wa kumi na mbili malaika ya Bwana akaonekana kwake akamwambia, Bwana ni pamoja nawe, mwanaume wa uwezo na, na uhodari. Mstari wa kumi na tatu. Gideoni akamwambia e bwana wangu, kama Bwana ni pamoja nami, kama Bwana ni pamoja nasi kwa nini maneno haya yote yametupata? Na mishangao yake yote yako wapi, ambayo baba zetu waliyotupasha wakisema, Bwana hakutupandisha toka Misri? Lakini sasa Bwana ametuacha na ametutia katika mikono ya Wamidiani. Mstari wa kumi na nne, Bwana akamtazama akasema, aka kwenda na hizi nguvu zako, nawe utaokoa Israeli katika mkono wa Wamidiani. Sikukutuma au nina kutuma? Unaona ya kwamba watu wote wa Mungu walikuwa wakipandisha kwa Mungu, hiyo kilio moja ambayo tunayopandisha kwa Mungu leo tena, hakuna kitu kilichoweza kubadilika. Na hayo yalifanyika kwa namna moja, Mungu alikuwa amefanya mambo makubwa, na kisha kukakuja wakati wa uregevu, wakati wa uvuguvugu na, na, na, na mchoko, lakini ndani ya mioyo ya wamoja mlikuwa yale ambayo walikuwa wakikumbuka yale ambayo Mungu alikuwa amefanya nao, walikuwa wakitamani ili Mungu afanye kitu fulani tena, na Gideoni alikuwa amemkuwa mmoja katikati ya hao na wakati alipoambiwa ya kwamba e, nenda e, eh, mwanaume wa uwezo na mwenye uhodari na kwamba Bwana yuko pamoja na wewe, hayo haikumwambia kitu fulani. Ndani mwake mlikuwa kilio kilichokuwa kiomba kwa Mungu ili aweze kutenda iyo, kama vile kuingia katika sikio moja ikitokea katika sikio lingine. Ndani mwake mlikuwa kilio ili Mungu yee mwenye aweze kufanya kitu fulani, na akasema, kama Bwana yuko pamoja nasi, sasa hiyo maajabu makubwa yako wapi ambayo baba zetu waliotuambia? Tuweza kusema hayo mambo mamoja, kama mtu fulani anza kuja kwangu na kuniambia ndugu yangu ya kwamba Bwana iko pamoja nawe, ndiyo mnawaza kwamba nitaweza kujibu nini? Nami na nitamjibu hiyo kitu moja ambayo Gideon aliyojibia mia kwa mia. Mnaweza kuwaza kwamba nitaweza kumjia nini? na asante, najua hiyo, najua hiyo ni ya kupendeza sana, ilikuwa iwazi kwa pamoja nami. Hapana, lakini sio hivyo tu. Mtu anayewaza kwa namna hiyo, Mungu hajawahi kuzungumzia na hajue yale yani ambayo Mungu aliyofanya. Hapana tulipokea kwa Mungu kwa neema yake, kuwa watu wa kawaida wanyekevu. Hatufurahi yake hali ambayo tuliyo ndani, lakini pia hatuone hali ambayo inayotuzunguka au hali ambayo tuliyo ndani sisi. Tum, tum, tunajua yale ambayo Mungu aliyofanya, na tunaamini ya kwamba angali yule yule naye anaweza kugeuza hali yote na anaweza kutusaidia ili tuweze kutoka katika hali yote. Na ndiyo maana Gideoni alisema pia ya kwamba kama Bwana angekuwa pamoja nasi, haya yote haingeweza kutufikia. Nasi tunaweza kusema hiyo kitu moja. Bwana hana nia au mpango wa kutufanyia vibaya, ni adui nje anataka kutufanyia vibaya. Gideoni aliendelea kusema mstari 13 Waamuzi sita mstari na mishangao yako wapi ambayo baba zetu waliotuambia? Akazungumuza aka kuhusu kutoka kwao katika Misri na mwanzo ambao Mungu alikuwa amefanya. Wapendo wangu, na hiyo ndiyo tunawaza pia leo. Tunajua ya kwamba kama Bwana angeliweza kuwa pamoja nasi, tungeliweza kuwa tukilindwa na mambo mengi, tungeliweza kuepushwa na mambo mengi akose, tungeliweza kuwa kama kose kama vile wamalaika na akuweze kufanya hayo mazoezi mamoja kama vile watu wengine wote na pia watu wa Mungu mbele yetu, Mungu anatuongoza katika njia geni na ambayo hatuwelewaki sisi sote, lakini kitu moja ni cha kweli: wakati tutakapokuwa tumefika kwenye lengo na tutakapotazama nyuma, ndipo tutaweza kushangilia, wakati tutakapofika kwenye lengo. Na inaandikwa wapi mahali fulani akose ndani ya Zaburi sura nne kwa namna inasemeka vizuri in ndani ya tafsiri ya Lutheri ya kwamba mtambue, ya kwamba Bwana anaongoza walio wake katika namna iliyo ya ajabu na hakuna hata kosa moja katika njia zake zote, na yote itakuwa kwa faida yetu, na yote itatuongoza mpaka kwa Bwana. musara wa kumi na nne ya Waamuzi sura sita. Bwana akamtazama akasema, kwenda na hizi nguvu zako, nawe utaokoa Israeli katika mkono wa Wamidiani. Us, then, then hakusema kitu kuhusu nguvu zake, lakini akanungunika akasema, kama bwana angekuwa pamoja nasi sasa, ajabu zake ziko wapi? Hakusema kitu kuhusu nguvu zake, alikuwa amekwisha kushona kwamba yeye ni munyonge Gideoni. Bwana akamwambia kwamba nenda na nguvu iliyo nazo. Hasa ilikuwa ni nini? Mungu ni wawezo katika i, wale walio wanyonge na sio kwa wale wanaokuja na kusema ah, niko nayo kwa mkono wangu wa kuume, oh, ndio ninaweza kwenda pia kwa mkono wangu wa kushoto, lakini wale wanaokubali ya kwamba hawana kitu, kwamba wako uchi, kwamba wako wazi, ili waweze kupokea kutoka kwa Mungu na kisha waweze kwenda bila kuweza kusema kitu fulani baadaye ya kwamba nifanya mambo vizuri mimi mwenyewe. Hapana, lakini wakijua vizuri vizuri yale ambayo inayofika, ni Mungu ndiye aliyafanya, hata kama anaweza kutumikisha wale walio wanyonge kama vile sisi si, sasa. Na pia katika ma, maneno ya nne ya mwisho ya mstari wa kumi na nne inasema ya kwamba sikukutuma au ninakutuma, kwa tafsiri ingine, kama anatutuma na kama anaweza kutamka kwa kinywa chake kutumwa kwetu, na hapo nasi atatushughulikia na, na hiyo ndiyo ndugu Branamu aliyosema huko Portland ndani ya Oregon wakati mtu alipo aliyekuwa ameishikwa na mapepo alipopanda kwenye madhabahu mbele ya wa, watu maelfu, akagunja ngumi, alitaka kupiga ndugu Branham, akamtukana kwa majina zote ya kwamba yeye ni nyoka ya majani, akamtukana majina zote zinazokuwa hapa chini ya jua. Na kisha akasema ya kwamba kuna kitu kilichoweza kumzungumzia nikusema, ndugu Branham kazungumzia. Ndugu Branham kwa upole sana akamwambia, nilikutuma na nitakuwa pamoja nawe, akakakia aka kimya akao kimya na kisha baadaye akasema ya kwamba nilikuwa nikijua ya kwamba kama Mungu alinituma nikusema, anapaswa kwenda pamoja nami, na hapo atakuwa mahali ambapo ananituma ili aweze kunipigania. Na kisha akasikia sauti ikimwambia kwa upole, ikasema, kwa sababu ulitukana mtumishi wa Mungu, unapaswa kusujudu kwenye miguu yake mbele ya hao watu wote na hapo hapo mtu huyo aliyekuwa ameshikwa na mapepo aliyekuwa ametoroka ndani ya gereza na aliyekuwa amepiga mhubiri kwenye barabara, akaingia akakamata msimamo wake, na wakati sasa aliponyosha mkono, hapo hapo akapigwa na nguvu za Mungu na akachukuliwa. Ni kwa maana ndugu Branamu alikuwa amerudia nyuma ya mikrofoni akanguka katikati ya ndubura namu na mikrofoni kwenye Mazabahu. Ilikuwa nini? Aikukuwa kwa nguvu zake mwenyewe. Alimwambia kwamba nilikutuma, na nitakuwa pamoja na wewe, nitakuwa neno ndani ya kinywa chako, nitakuwa nguvu zako, nitakuwa uwezo wako, nitakuwa akili yako, nitakuwa yote ndani yako na kupitia wewe. Msijisumbue kwa yale mtakayosema kwa maana siyo ninyi ambaye mtakayozungumuza, lakini Roho Mtakatifu ndiye atakayewapatia kwa wakati huo huo yale ambayo mnapaswa kusema. Mathayo 10:19. Msijisumbue kwa yale ambayo msijisumbue kwa yale ambayo itakayofanyika nitayafanya, nasi tutakapofika kwa wakati huo tutasaidiwa, na watu kama hao ndio wanaotumikishwa na Mungu. Munajua, ni watu gani hao? Wanaotumikishwa na Mungu? Ni wale watu ambao wasiotaka kuzungumuza, wasiotaka kwenda watu ambao wasiotaka kwenda wanaofanya mabishano pamoja na Mungu juma yote mzima, wakati wanapokumbuka weekend inayokuja ili waweze kuzungumza tena, wanataka kuhubiri tena, wakati wanapotaka kuhubiri tena, wakati wanapokumbuka wakati wa kuzungumza na kuhubiri, wanasema Bwana, utakuwa na wakati, utakuwa na mtu gani tena unaweza kutumikisha, lakini mimi sitaki tena kutumika. Na hapo sasa jibu haikujaki, lakini wakati tunaporudi tena hapa na tunafurahi kwa sababu tunakuwa tena hapa na si kwa nguvu zetu wenyewe na sio kwa uwezo wetu, wetu sisi wenyewe na mpango yetu wenyewe, lakini tunapotumainia Mungu, tunapokuwa tunatumainia uaminifu wake, rema yake na upendo wake, na ni juu ya mambo hayo ndiyo tunajengwa juu yake, na ni ndani yake ndimo tunakuwa ndani na tunadumu ndani mpaka mwisho. Akose mstari hii, mstari 19 ya Waamuzi sura 6 mstari 17, akamwambia kama nimepata neema mbele ya macho yako unionyeshe alama ya kuwa ndiwe unayesema nami. Hiyo haikuwa kutokuamini, hakutaka ili aweze kuwa tu na uhakika, lakini alitaka aweze kuwa na uhakika na tena na tena. Mungu hajaribu mtu fulani, Mungu anaweza kupima mutu na kisha, na ilikuwa hivyo hivyo pamoja na Toma, alitaka aweze kuwa na uhakika. Alikuwa akiamini, lakini alitaka aone, alitaka aone Nasi na pia tunaamini na tunataka tuweze kuona. Hiyo sio kutokuamini ku, tuna haki ya hiyo kama tunaamini ya kwamba Yesu Kristo ni yule yule na hapo sasa, tuna haki ya kuweza kumwona akishionyesha kama vile alivyo katikati yetu. Hiyo sio kutokuamini, ni haki yetu, ni haki yetu ya tuliyopewa na Mungu. Hiyo ni haki yetu na ilikuwa hivyo hivyo kwa Gideoni. Alitaka, ili Mungu aweze kushionyesha, alitaka aweze kuwa na uhakika huo. Hakutaka kwenda tu, alitaka aweze kujua ya kwamba Bwana alikuwa na iko pamoja naye na mbele aweze kuonekana mbele ya taifa. Alifanya mapatano pamoja na Bwana, Alipoleta ngozi yake na kwamba umande ungepasha kuanguka na kisha alama aliyokuwa kitaka ikaonekana. Lakini hakutaka tena, hakutamani, hakutosheka, hakutosheka, akaagiza tena tofauti ya hiyo, na Bwana akampatia hiyo. Ni kitu kigeni sana, lakini kuna watu ambao Mungu anapatiaka yale ambayo wanayoomba, watu ambao Mungu anageukia watu ambao walio katika huzuni ya ndani ya kilindi na Mungu anaiona, na hapo anakuja kuwasaidia na anapatia imani yao nguvu, anaongezea nguvu. Basi Mungu aongeze nguvu ya imani yako na imani yangu tena leo. Tunataka ili tuweze kuona Mungu, tunataka tumone. Na hayo yananikumbusha huyo ndugu kijana aliyekuwa akiishi katika jamaa ya wamini na kisha baadaye akaingia katika shule ya kibiblia kwa na alikuwa akiamini wakati mwingine alikuwa akikuja kwao nyumbani, lakini imani yake ilikuwa ikipunguka kipu tena zaidi na zaidi. Na wakati alipofika wakati, sasa kwenye mwisho wa masomo yake akarudi kwao, akaambia baba yake, baba, nionyeshe Mungu unionyeshe iko wapi na baba akamjibu hapo hapo, akamwambia mwana wangu, wewe nionyeshe mahali ambapo Mungu haiko. Wewe unionyeshe mahali ambapo Mungu haiko. Na huyo mtu wa akili alikuwa mjuzi, akalita jibu ujuzi wa dunia hii unaweza kuima watu ambaye wale walio nayo, lakini mazoezi ya kiungu yanaweza kutupatia yale ambayo mwanadamu hawezi kutunyanganya. Na hiyo tunapashwa kufungua macho, Mungu iko karibu yetu. Mungu anaweza kuonekana kwa namna nyingi, kwa namna nyingi, lakini anapashwa kwanza kufungua macho yetu ili tuweze kumwona ili tuweze kumwona ndani ya utawala wake, ndani ya kitendo chake, ndani ya njia zake, na ndani ya matendo yake. Basi Mungu atubariki sisi sote. nataka sasa niweze kutafsiri, hata kama moyo wangu unajaa kwa utukufu wa Mungu siwezi kujizuiza. Ninajua ya kwamba yote ambayo Mungu anayofanya inadumu milele. Ishaandikwa ndani ya Mhubiri tatu mstari kumi na nne na kama vile tulivyosikia jana, Mungu hajawahi kurudisha neno lake hajawahi kurudisha neno lake au kuliharibisha au kulivunja kwa wakati anapotoa. Hadi sitaki kuzungumza kuhusu mimi mwenyewe, lakini pia hata mwito na kutumwa ambayo ningeliweza ku, nitaka ningetaka niweze kumpatia kwa, kwa nia njema, kama kama mtu anaanza kusema kitu fulani lakini ikupendeza au hapana, haulizake mtu maoni yake. Na siku hii, ndugu yangu aliyempendwa, aliweza kunikumbusha akaniambia, Ndugu Frank, tazama kunafanya miaka 25. Nilipokea simu ya kutoka mbali. Watu wako na kazi ya Mungu kwenye moyo wao. Na mtu huyu akaniambia, Ndugu Frank, kama vile ndu, kama vile Abrahamu alivyongoja miaka 25, ninawaza ya kwamba pia na wewe kungoja kwako itakuwa na mwisho wake nyuma ya miaka 25 pia. Nikasema, ndugu, mimi siwazie kitu moja au kitu kingine, lakini Mungu atupatie hayo lakini mungu aitupatie mungu aitupatie sisi sote na waza ya kwamba tutakuwa na furaha sana sitawasahau hiyo siku ya kwanza asubuhi siku ya kwanza asubuhi tarehe mbili mwezi wa nne mwaka elfu moja makenda makumi sita na mbili siku kama hiyo hauwezi kuisahau hata milele na milele basi mapenzi ya Mungu yafanyike katika mambo yote. Ana njia kwa ajili yetu. Mara nyingi tunanungunika kama vile Gideoni alivyonungunika, lakini ana, Mungu anajua kwamba hatununguniki kwa katika kutokwamini, lakini tunanungunika kwa sababu hatujisikia katika salama au katika hali ambayo tuliyo ndani, hatufurahi ndani ya hali tuliyo ndani, lakini tunaomba na tunahitaji ili Mungu atutoshe katika hali hiyo, naye atatusaidia. Na ndiyo maana tunaweka matumaini yetu tu ndani yake Jina lake lisikiwe. Sijui yale yatakayofika ndani ya mahubiri haya, nasi tunaacha yote, tuweze kushangazwa na hayo. Mungu atubariki. Mungu anatimiza neno lake, atupatia neno lake, na kama vile tulivyosema jana jioni na kama vile tutaweza kurudia tena leo, Mungu alipatia Abrahamu ahadi wakati alipokuwa na miaka makumi saba na tano, makumi saba na tano, na Sara alikuwa na miaka makumi sita na tano ya kwamba wangepashwa kuwa na, na mtoto nao walingoja miaka 25 mbele Mungu aweze kutimiza hadi yake, lakini Mungu anasimama pale kwa kutimiza hadi yake. Nanyi, nanyi mnapashwa kuheshimia neno lenu. Kama mnataka kuwa Wakristo, mnapashwa kutimiza neno lenu na kulisimama juu yake ili mweze kuonyesha kwamba mko na maisha ya Kristo. Kama mnaingia katika kanisa na kukiri kwamba mko wa Kristo, mnapaswa kuishi kwa namna hiyo, na kama sivyo Mungu, watu hawatawatumainia. Mnaona, kama Mungu atasema kitu fulani ndani neno lake, na kama hatuwezi kumtumainia ya kwamba atatimiza, nikusema hawezi kuwa Mungu kwa ajili yetu. Tukamate mfano kwa ajili ya kuombea wagonjwa. Kuna mtu mmoja aniambia ya kwamba iwe yoyote ambayo unayoweza kuonyesha au kusema, sitaweza kuamini. Nikajibu nikasema, ha, ndiyo ni kweli hiyo, haiko kwa ajili ya wasioamini lakini kwa wale wanaoamini, mtu anayeamini ataona alama hizi zitakazomsindikiza. Hiyo ndiyo ahadi huyo, hiyo ni Marko 16, 17 Na sasa tunataka tuweze kuzungumza kwa namna ambayo Mungu alivyofanya ahadi zake na andiko ambayo tuliona mbele ya macho yetu leo ni nawaza ni moja ya maneno iliyo ya lazima sana ya Biblia katika wakati huu tunao ndani. Tunajua kwamba hayo yalifanyika karibu na Yordani, kuna zaidi ya miaka elfu mbili, na ulimwengu ulikuwa katika ukiwa tangu zamani. Israeli ilikuwa imekataa Mungu, wakakataa amri zake, maagizo yake, na walikuwa wamechukuliwa katika utumwa. Hakuna kitu kilichofikia Israeli wakati walipokuwa katika umoja pamoja na Mungu. Hakukukuwa kitu m... kilichofikia kanisa wakati walipokuwa wakiungana na kanisa lake na neno lake zamani, walipokuwa wakiungana neno lake. Mbaki katika neno la Mungu, mbaki katika mipaka ya neno la Mungu, mbaki katika mapenzi ya Mungu, mbaki katika, katika mapenzi ya Mungu na yote yatafanyika vizuri. Lakini kama mnatoka katika mapenzi ya Mungu, mambo yote itaharibika. Inaomba tu kuweza kutoka katika mapenzi ya Mungu katika hatua moja tu, katika nukta moja ili mambo yote iweze kuharibika. Munapashwa kurudisha mambo katika utaratibu, munapashwa kuyatengeneza na nyi mutaweza kurudi. Tazama, muone hii sasa. Wakati Mungu alipotaka hivi na wakati alipotaka ili aweze kuleta mwana wake hapa duniani na kumwonyesha kama vile mwana kondoo. Mnaona? Akilinganisha na mnyama wa kutolewa kama vile sabihu. Mnaona? Mnaweza wazia jinsi Mungu anazungumza kwa mwana wake na kisha anatumikisha mwana kondoo. Anatumikisha kondoo kama vile mfano. Sasa kwa sababu gani alifanya hivyo? Na wakati Mungu alipoonekana kwa ulimwengu huu, alionekana katika sura ya huwa, kwa sura ya ndege ya mbinguni. Sasa kwa sababu gani alifanya hivyo? Tazama maoni yangu. Mwana kondoo Ndiyo mnyama aliye mpole wa wanyama wote ambao wanaokuwa hapa duniani. Hakuna kitu kipole katikati ya wanyama kama vile mwana kondoo. Na Mungu anatulinganisha na kondoo kwa sababu ya tabia yayo, na kondoo haziwezi kujisaidia azo zenyewe, haziwezi kujisaidia wao kushughulikia. Wakati kondoo anapopotea, anakuwa amepotea, hawezi tena kupata njia yake mwenyewe, anakuwa anakuwa mdhaifu sana, hana nguvu na it, it, itabaki pale ikilalamika au hata kukufa. Lakini wakati anapopotea, hawezi kupata njia yao wenyewe, haijue katika mwongozo gani ya kwenda, haijue kitu. Na ilikuwa hivyo hivyo, hivyo kwa ajili ya wanadamu tulikuwa tumepotea, tulikuwa hakutuna hata mwongozo, tulikuwa tujue mahali pa kwenda. Tunahitaji Mungu kama vile mchungaji, ili atuongoze, ili atuongoze. Mnaona, hatuwezi kujiokoa sisi wenyewe, hatuwezi kujiokoa, iwe aina yote ya mpango, iwe mabidii zetu, iwe maoni zetu ambazo tunazofanya Hayo yote inaweza kuwa nzuri, lakini kama hakuna mchungaji, mmepotea, mutakwenda mahali ambapo upepo utawachukua. Mnapashwa kuwa na mchungaji. Na kanisa inakuwa nzuri na hizi makukiri zote, lakini kama hakuna mchungaji wa, kon, wa kondoo au wa kundi, mtakuwa mmejenga kanisa lenu kwa bure. Hamuna jiwe la pembeni, na mnajua vizuri wa kwamba wakati wazee walipojenga ilikuwa ikihusu jiwe la pembeni ambalo walikuwa wamesahau. Na wakati hekalu ilipomalizika na kujengwa sasa, jiwe la pembeni liko wapi? Iko wapi? Na jiwe la pembeni linapaswa kuanza kuwekwa Inapasha kwanza kuwa pale. Nasi tunatambua hapa ya kwamba walikataa jiwe la pembeni na wakajenga pasipo jiwe hilo. Na warafiki zangu leo, leo tuna waakili wengi kuliko gisi licho kwa mbele, tuna majengo mazuri majengo mazuri na mambo mengine ambayo haijawahi kuwa mbele tangu wakati wa zamani. Tuna wa, wa, watajiri wengi. Sasa najiuliza, kwa sababu gani mpango wa Mungu hausongi mbele? Ni kwa sababu kanisa halikuweza kuheshimia es, es, jio la pembeni. Mlimkiri kwa kinywa, kwa vinywa vyenu kwa ulimi zenu na vinywa vyenu, lakini hamkuweza kumchukua ndani ya mioyo yenu na kuwekwa nafasi yake jio la pembeni. Majengo yote inajengwa, lakini inajengwa namna gani? Ndani ya madhehebu kuna zaidi ya milioni moja hapa, kuna zaidi tena milioni moja kule, lakini itakuwa ni watu ambao wanaojiunga tu na hizo mashirika za kizehebu au wanaogeuka kuwa wana memba tu ya kanisa. Lakini mahali gani Kristo alikubaliwa na kuiwekwa? Mnapashwa kwenda ndani ya ulimwengu mzima. Mlienda kufanya nini? Mkaenda mkajenga makanisa, mkajenga mahospitali na mambo mengine, na mambo mengine mengine tena lakini Kristo hakusema kwamba tungepasha kufanya hivyo, lakini alisema mwende katika ulimwengu mzima mhubiri injili, na hiyo ndiyo sababu ambayo hatusongi mbele. Nuna munauliza tunapashwa kuhubiri injili. Injili ni nini? Paulo anasema injili haikukuja kwa maneno, Wakorinto wa, wa, wa kwanza sura mbili mstari wa nne. lakini ni kwa... ilikuja kwa kuonyeshwa kwa kwa nguvu na kwa Roho. Ilihubiri huko Afrika na huko Wabi, Waislamu na wale wote walio pale, wote wanakataa. Lakini wakati Kristo atakapokuja na atakaposhuhudia hii, wataweza kushangaa na Bwana atajibu, mnaona, mhubiri injili wakati Kristo anapokuja, na hapo hasa yatajibiwa. Mkamate nguvu za Roho Mtakatifu na mwingie katika ulimwengu mzima na muweze kushuhudia Yesu Kristo aliyefufuka. Yeye yeye ni yule yule jana, leo na hata milele na milele, na hiyo ndio inahusika. Mnaona yeye alikufa, lakini alifufuka, iko hai na kama tuna hii picha ya mwanakondoo mbele yetu. Mwanakondoo mwana alikuwa akitumikishwa kama vile mnyama wa kutolewa kama vile zabihu, ikionyesha Kristo. Mungu alitayarisha wanyama kwa ajili ya hiyo, lakini mwanakondoo alikuwa mpole sana, na watu ambao waliotoa mwanakondoo na walipomwanga wali damu yake walikuwa wakionyesha tu imani yao, ikionyesha kuja kwa mwana kondoo wa Mungu atakaye kuja. Kama mtu alikuwa amefanya dhambi, alikuwa kukamata mwana kondoo na alikuwa akienda kwa kohani, na hiyo mwana kondoo alikuwa akichinjwa. Na mbele ya hayo alikuwa akiweka mikono yake juu ya kichwa cha huyo mwana kondoo, na hapo alikuwa akiamisha dhambi zake juu ya mwana kondoo, na hapo mwana kondoo alikuwa akichinjwa kwa nafasi yake, na hayo ilikuwa ikihesabiwa haki kwake Mn, kwa maana alikamata mwanakondoo. Na sasa, mwana kondoo alikuwa akamata nafasi yake, na hapo zambi zake zilikuwa zikiwekwa juu ya mwanakondoo, na ilikuwa naomba, ili moja aweze kuambatanishwa na ingine ikisema kivuli na uhakika. Oh, ilikuwa hivyo watu au matendo ya watu haingeweza kuwaokoa, ila tu watu ndio walioweza kutambua kwamba mwana kondoo ndiye alikuwa akikamata nafasi yao. Na hapo sasa mambo yalikuwa kianza na tena na tena, na kama vile ilivyokuwa tangu mwanzo. Unaona, ilikuwa naomba ili iwe uzima, na uzima uko ndani ya damu. Mbegu ya uzima iko ndani ya damu ya kiume, na hapo sasa mbegu inakuja, unaona ya kike inakuwa tu ni kifuniko, hiyo inatoka kwa mwanamume ndani ya mbegu za kiume, na mule mkatokea uzima. Na ni hivyo ndivyo Mungu alivyofanya ndani ya akili yake, siyo Maria ambaye aliyefanya ayezaa, na sio Bikira aliyefanya na kuzaa, lakini ni Kristo, Kristo, Kristo, Kristo alizaliwa asiyekuwa na baba wa dunia hii, kwa maana Roho Mtakatifu alimfunika kwa kivuli chake. Maria alifunikwa na kivuli na Kristo Yesu akazaliwa, Luka 1:35. Na na damu yake haikukuwa damu ya wa mataifa au wa damu ya Wayahudi, lakini ilikuwa ni damu iliyoumbwa na Mungu. Damu iliyoumbwa na Mungu ilikuwa ni damu ya kiungu. Mnaona watu wanasema kwamba alikuwa hiki alikuwa alikuwa kile, lakini alikuwa ni Mungu. Na sasa wakati Kristo alipokuja leo, mnauliza watu anasema mwanaume, nataka kupatia kulinganisha. Kama mnakamata kwa mfano mayai ya kuku, na kama kuku ile haikukuwa pamoja na jogoo, munaweza kuweka hizi mayai yote chini ya kuku, lakini kwa mwisho mutakuwa na mayai iliyooza. na ni wakati kupandiwa au kubandikizwa inapofanyika kupitia dike na dume, ndipo sasa mnaweza kuwa na mayai ya kutoa vifaranga chicha au oh, kioto inaweza kuwa na jaa mayai, haiwezi kuanda vifaranga kama akuwezi kuwa kupandiwa kwa jogo. Narudia tena kama haikukua pamoja na jogo, hakuna kitu kinaweza kutokea. Na iko hivyo leo pamoja na makanisa zetu na hizi mashirika zetu za kisehebu za Kikristo, naezikaba za Kikristo hazijawahi kuwa pamoja naye na mtu huyo Yesu Kristo ili waweze kumpokea na kupokea hiyo uzima mbegu. Mnaona, mnaweza kuwa na hiyo mayai nayo jai, lakini yakioza, mnaona mahali ambapo kitu gani kinazaliwa, ni mahali gani? Ni mahali gani Kristo anaweza kuchonyesha na kuchifunua iwe yoyote ambayo mlio nayo iwe hesabu gani ya mayai mlionayo, ndani ya kioto hiyo, haina faida, hamuna kitu kingine, ila mnakuwa na mayai iliyooza ndani ya chicha che, ndani ya chicha yenu au kioto yenu. Na tumikisha hii matamshi leo kama vile makala, lakini inatoa hii ushuda kama vile kweli, na ni kweli. Mnaona kwa sababu gani mwana kondoo alikuwa akikamatwa kama vile kivuli cha mwana kondoo aliyepashwa kuwa kweli, kwa maana ndani ya hiyo chembe ya damu mlikuwa uzima kwa wakati ule wa zamani kwa wanyama au wa hao wa mwanakondoo, ilikuwa ni uzima wa wanyama, ilikuwa ni kivuli picha. Kwa maana wakati chembe ya damu ilipovunjwa na ilipomwangika, ndipo roho akatokea ndani ya damu hiyo, yeye kama vile uzima, na hapo sasa hakukuwa tena uhusiano pamoja na mwanadamu katika ka uzima wa mwanadamu, kwa maana uzima wa wanyama na uzima wa mwanadamu unakuwa tofauti. Wanyama hawana nafsi, lakini mwanadamu iko na nafsi, na hayo haingepashwa kuambatanishwa na wanadamu. Unaona, na tena na tena wana kondoo walitolewa kama vile zabihu, lakini hapa hapa, wakati yule anayeabudu anapokuja mara moja mbele ya Mungu na kuweka kwa mikono, anaweka mikono yake kwa imani juu ya mwana wa Mungu aliyekufa na aliyekuwa mwana kondoo wa Mungu, mtu huyo naye anasikia maumivu yake wakati hiyo chembe ya damu ilipovunjwa na uzima ulipofunguliwa. Hapo sasa haikuwa kitu kingine ila ni uzima wa Mungu mwenyewe, na hiyo uzima inakuja juu yenu, inarudia juu yenu, juu yenu, na inapata uzima yake ndani yenu, na mnapata uzima wake mpya, na hapo mnageuka kuwa kiumbe kipya, na mnazaliwa upya katika tumaini hilo hai, na hapo mnatoka katika kifo mkiingia katika uzima na hamuwezi tena kufa, kama vile Mungu naye hawezi kufa. Mnajua vizuri ya kwamba neno kifo inamaanisha kutenganishwa na kifo inamaanishwa kutenganishwa na Mungu. Mnaona? Na kama mna uzima wa milele, hapo sasa mnakuwa mbele ya uso wa Mungu tangu sasa, hapa duniani, yule anayeamini na anayekubali neno ambalo lililoleta hata kufa, lakini amepita kutoka katika kifo akija wa katika uzima Yohana 5:22 Yohana 5:24. Oh, uzima gani ya ajabu tuliyo nayo! Oh, Biblia gani ya ajabu nzuri, na yote iliyo ndani, yote ambayo Mungu alitupatia ni li ajabu, na sio sio utheolojia na sio yale ambayo wanadamu walio sema, lakini yeye ni hai leo. Leo iko hai pamoja nasi na ni hiyo roho moja. Sasa vema. Um, die taube. Die taube kama vile mwana kondoo alivyoonyeshwa na kisha, huwa huwa ndiyo mnyama mpole aliye naye, huwa ndiyo ndege iliyo mpole sana sana wa ndege zote wa duniani hii. Hakuna kitu kipole kama vile huwa. Nishaka isikia hiyo, gisi na, liaka na kutoa sauti yake kurukule. Oh, ona oh, gisi hiyo maua zote zinakuwaka hivyo. Nakumbuka wakati mke wangu alipofariki. Wakati mke wangu alipofariki nilienda kwenye makaburi. Nikakaa sana sana wakati jua liko kizama. Na nilikuwa na huzuni. Nilikuwa nikikaa pale ndani ya majani. Na jua liko kizama na upepo ulikuwa ukivuma. Na hizo huwa zilikuwa zikitoa sauti zake. Hakuna kitu cha kufurahisha na kinachopendeza kama vile hile. God, ona gisi nilikuwa nikipenda nikikaa kule ili niweze kusikiliza sauti hizo. Ilikuwa ya kupendeza sana. Mungu ni mzuri sana. Mungu ni wa kupendeza. Mungu ni upendo. Mungu alipenda ulimwengu, na wakati ulipokuwa hatustahili hata kupendewa, na akatoa mwana wake aliyezaliwa na yeye. Yohana 3:16. Na Mungu; Mungu tazama. Mungu anataka aweze kushuka katikati yetu. Anataka aweze kutukumbatia kwa upendo, Anasema hapa waziwazi neno la mtafsiri ya kwamba anataka atowe mioyo yetu ya jiwe. Anataka atowe ugumu wenu, awapende, awakumbatie, awadondoze. Anataka aweze kuingia katika uhusiano ya upendo pamoja nanyi. Na sasa huwa ilikuwa ndani ya safina au ilikuwa na kazi kule, Mwanzo sura nane msura nane na mwana kondoo, na huwa mnaweza kuyaona hapa kwa namna hii. Ndani ya safina mulikuwa pia huwa na mambo mengine yote, kunguru na huwa akosa, walikuwa pamoja na kunguru. Ni kitu kibaya sana, kitu kigeni hiyo ndege ambayo hiyo mjanja ambayo nayojua sana mjanja, mnafiki. Nataka nata kuambia kwa sababu gani? Na sasa huwa, huwa niliweza kusoma sana juu ya wandege juu ya wanyama wote kwa ujumla, nijifunza sana juu ya hayo, na niweza kuyasoma sana na kujifunza juu ya haya. Kama mnaweza kuingia ndani, mnaweza kupata na kuona Mungu mahali pote, yeye yuko mahali pote na nilimwona ndani ya huwa huwa haina uchungu ndani yake, haina bili. Hakuna kitu, hakuna uchungu kasirani, hakuna kasirani kwa huwa, lakini nakwaka ni kitu kipole cha kupendeza. Hakiwezi huwa haiwezi kula kitu ambayo inayehitaji kuweza kuwa na hiyo uchungu ndani, hiyo bili. Lakini kunguru ni kitu kingine, inaweza kuruka mahali huwa anarukia na inaweza kula pia ngano na inakula pia vitu vingine, lakini huwa haiwezi kumfuata na haiwezi kula yale ambayo kunguru inakulaka. Kunguru inaweza kula hapa na inaweza kuwa, inaweza kulia tena kule, inakula hapa na inakula kule. Mnaona, hiyo ndio tofauti. Kama mnaweza kamata mwanaume au mwanamke ambaye aliye na tabia ya kunguru, anaweza kuwa ndani ya klabu mahali fulani na anaweza kujifurahisha kule, na kisha baadaye anakuja katika mkusanyiko wa kiungu. Lakini Mkristo wa kweli hawezi kuvumilia mambo ya dunia, hawezi kuyavumilia. Hapana anabaki anatoshwa ndani ya mambo ya dunia. Na sio kwamba hatuwezi kuyafanya, hapana. Hamuna hata pia hiyo nia ya kuyafanya, hamuna hiyo hitaji. Mungu ashaka wanyanganya hiyo nia na hiyo hitaji ya kufanya mambo ya dunia, kwa sababu na sio kwamba mnataka mweze kwenda mbali nayo, lakini hamuyahitaji, hamuyataki. Alibadilisha tabia yenu, alibadilisha nia yenu na hitaji zenu. Mnapenda Mungu na mnaamini kwa moyo wenu wote na ni basi, na kama mlifanya kitu fulani kibaya, machozi yatamwangika juu ya machavu mach yenu, na mtakuja kwa Bwana na mnahitaji na mnasema, Baba, unajua ya kwamba sikutamani kufanya hivi. Na mtabaki pale mpaka mambo yote yaweze kufanyika vizuri, na kisha mtaendelea na njia yenu. Lakini kunguru kunguru, ayo inaendelea na njia yake, inakula yale anayotaka, anaweza kuvumilia yote, lakini huwa haiwezi sasa. Mwelewe, mtambue ya kwamba tunarudi sasa tena kwa mwanakondoo. Yeye ni mpole mpole sana, mnyenyekevu. Leo wakati mwanadamu anapokuja katika dunia anazaliwaka kama vile mwanakondoo, na Mkristo wakati anapozaliwa upya anapokea tabia ya mwana kondoo. Unajua mwana kondoo mwana mwana kama vile nilivyosema, haiwezi kupata njia yake mwenyewe. Mwana kondoo inahitaji mchungaji, na sasa tunaona hapa ya kwamba huwa ilishuka ili iweze kuongoza mwana kondoo. Mungu anaongoza, anaongoza kama vile Abrahamu alivyoongoza Isaka akiubeba kwenda kumuua mahali angepashwa kumtoa kama vile zabihu, na ni hivyo ndivyo Mungu aliongoza Kristo kwa zabihu. Mwana kondoo, mnyama ambao, au mnyama ambaye hawezi kupata njia yake mwenyewe. Oh, mwana kondoo mwana kondoo hana hitaji hana hitaji ya kutumika au kujisumbua na kitu chochote mwana kondoo anapokeaka hapo hapo manyoya yake, bila hata kujisumbua manyoya yake inaota, habishanake kwa ajili ya hiyo, hatumikaki kwa ajili ya hiyo kusema ipate na mkamate yale aliyopokea. Mnamnyoa naye hafungwake hata kinywa chake. Nauliza na leo tunawaza, ya kwamba sisi ni kondoo za Mungu, kwamba sisi ni wana kondoo wa Mungu. Mnaona sasa, tuone sasa, tuone tuone namna gani mnatendaka. O, oh, tuone kama mnafanyaka namna gani wakati unapowanyoa, mnafanyaka namna gani wakati kitu fulani akitembea ndani ya kanisa, ndani ya kusanyiko. Hapo sasa mnasema, sitaendaka tena huko, ya kwamba sitaendaka tena huko, nitaenda huko kwa Wamethodist. Ehhe, yeah, sitabakia tena hapa. Kwa sababu gani? Hamwezi kubaki pale Mungu Mungu anaweza kuwaweka katika kipimo wakati mnapokuwa wapole, wenyekevu. Yohana alisema, tazama mwanakondoo wa Mungu anayetoa dhambi za dunia. Nona, Yohana alibatiza ndani ya maji na kisha Mungu akashuka akiwa katika sura ya Roho Mtakatifu na akakaa ndani yake. Amina akakaa ndani yake. Hiyo ndiyo iliyokuwa kitendo kikubwa ambayo ulimwengu alijawahi kuwa nayo mpaka leo. Mungu alijiunga kwa namna ya kuonekana kwa Kristo katika mahali hapo. Mnaona, Mungu na wanadamu wakaungana, mbingu na dunia vikabusana, vikakumbatiana, na hapo sasa Mungu akamaliza swali ya dhambi, wakati huwa na mwanakondoo walipoungana. Mnaona Wakati wa ubatizo tunaona upatanisho pamoja na wanadamu. Mungu alitulinganisha na kondoo, na tunaona vizuri ya kwamba watu walitoa kondoo kama vile zabihu. Na nini kungefanyika nini kama ingekuwa ni mbweha kwa nafasi ya mwana kondoo? Na, na sasa huwa ashuke, kungefanyika nini? Huwa angekimbia na sasa mnashikamata namna gani na munagana? Kisha mnashangaa kuona gisi kuwa Roho Mtakatifu alikimbia akashendea mbali. Ninyi ni mbweha au mbu, mbuzi dume na si wana kondoo, na hiyo ndio shida sasa. Pamoja na kanisa la kipendikose leo, kuna mabishano, kuna magomvi, kuna kuwa na kwenda na kurudi, kunakuwa magawanyiko, na wako tayari hata kupigana wakitumisha chombo cha kupiganisha cha chuma na hivyo anashikamata hivyo kwa mbele ya Mungu. Na ijapokuwa wa cakwaa Wakristo, Roho Mtakatifu hataweza kuja kwa watu kama hao ili aweze kukaa ndani mwao. Hawezi kama mwana kondoo angeliweza kutoa sauti kama vile mbweha, roho angepasha kwenda na iko namna gani? leo leo tunafanya kama vile ulimwengu, tunashikamata kama vile ulimwengu, tunaleta mabishano, tunafanya yeye tunayotaka, na kisha mnawaza au mnataka ya kwamba Roho Mtakatifu aweze kuja juu yenu na kukaa ndani yenu? Haiwezekani. Haiwezekani. na sio hiyo tu, lakini mnabishana na mnaleta ma, ma, magomvi nini kwa ninyi na hiyo haitoshi, tena akose na hiyo inaendelea. Lakini mmoja anasema ya kwamba Mungu ni wawili, mwingine anasema ni watatu, mwingine ni moja. Mabishano yuko mahali pote, anasema mtu anamsema kwamba mimi nisemwe ya hii, mwingine anasema ni mimi niko nasemwa ya hiyo. Sasa kwa sababu gani haboti kwa Wakristo? Ni kweli mliweka mipaka mkaumba madhehebu, mkafanya magawanyiko, mkatengeneza magawanyiko na mnajuiza. Sasa kwa sababu gani hakuna baraka ndani na maajabu ndani ya kusanyiko yenu? Yule aliyekuwa akitimiza maajabu alienda, aliwaacha, na ndiyo maana hayafanye. Hasa kwa sababu gani hamwezi kuamini ahadi za kiungu mahali ambapo Mungu iko mahali ambapo Mungu iko, mambo ya kimaajabu yanaonekana yanajifunua, kwa sababu yeye Mungu ni wa kimaajabu. Na hiyo ndiyo sababu watu wako pale wanakwenda. Wakati tunapowazungumzia kuhusu ubatizo wa Mtakatifu, hapo ni mambo ya, unaweza kusikia mambo mengi ya ujinga. Nisikia kwamba kuna kwaka dola ya mbaya, kuna kwaka dola ya mbaya na uweze kataa dola mzuri kwa sababu kuna kwaka ya mbaya. Hapana, mimi nahitaji ya kweli. Unaona, kuna ya kweli. Kama mnaona mtu fulani anayeiga katika nchi tofauti mtaweza kuona waturisti au watalii pale, kunakuwa watu. Wakati unapoenda huko kama vile mturisti, wanawaahidi kitu fulani, na kisha baadaye unajikutana kwamba unatulizwa, wanawanyanganya kitu fulani, wanawanyanganya kitu fulani. Na wakati unapoona watu wakikuja ndani ya kusanyiko na kusema ya kwamba walizaliwa upya sasa wanashikamata namna gani pamoja na wajirani ao hapo nyumbani kwao, wanafanya nini hapa, wanafanya nini huko? Wako tu wa kuiga, hiyo sio uzima wa kweli wa kiungu ndani mwao. Niliweza kuona watu wakicheza katika roho na kuzungumza kwa lugha, na yote ambayo walikuwa wakifanya walikuwa wakitoka tu, na baada ya makusanyiko walikuwa watu walio tofauti tofauti oh, na yale yani, ambayo waliokuwa ndani waliokuwa waliokuwa wali walio wali ndani ya kusanyiko, kuna kitu ambacho hakitembei vizuri. Msibaki mkizuizo zu, zu, na mambo hayo msizuizo na mambo hayo. Sasa mfanye angalisho, mwana kondoo ni kweli, sisi ni wana kondoo wake. Mnasema eh hey, ndio, ndio ndio ndio. Branamu, iko namna gani kuhusu Wakristo wanaobaki nyumbani kwao siku ya tatu jioni na wanabakia kule nyumbani kwao walitazama matelevishoni, wanapenda mambo hayo na kadhalika. Mnasema kadhalikamnasema ndugu Branamu, si haki yetu kama vile Wamarekani? Ndiyo, hiyo ni haki yenu kama vile Wamarekani, lakini kama muko wa Mungu mutaweza kuacha mambo hayo, mutavaa vizuri na mutaweza kushikamata kwa namna na njema. naamini naamini mwongozo, na naamini mavazi mazuri, naamini pia mazoezi ya kweli ya zamani pamoja na Mungu, ndiyo mtembee katika barabara mukivaa kwa namna njema na ninyi wanawake, ambao msiofanya hivyo, siku moja mtaweza kutoa ripoti ya uzinifu wenu, kwa maana Biblia inasema ndani ya Matayo sura tano msura ishirini na nane ya kwamba mtu anayetazama mwanamke na kumtamani atakuwa amefanya uzinifu pamoja naye ndani ya moyo wake. Akosa mkuyafanya, lakini mnahesabiwa kuwa wazinifu na mtaweza kutoa ripoti mbele ya mahakama, kwa sababu mlishionyesha kwa namna hiyo mbele ya mwenye zambi, kwa sababu mliweza kushikamata kwa namna hiyo. Mwazie hayo hiyo ni kweli ya Injili. Walishusha mipaka, walishusha kiwango na wakashughuliza. Kwa sababu gani? Kondoo zilikuwa zikitoka na mbuzi ndio zinaingia, na, na, na, na, na ninyi wazee wa Methodist mliweza kuishi nini kwa mwanzo namna gani? Leo wanawake namna na gani? Wanawake walikuwa wakijaza na Roho Mtakatifu na sasa leo wako nafanya nini leo? Wanalala wakiwa uchi mahali fulani kwenye plage, ilikuwa ni nini? Na kisha mnajiuliza kwa sababu gani hamuna nguvu za Mungu? Mnasema Mweshimiwa Branamu ya kwamba hii ni haki yetu, na wanauzisha mavazi kama hayo. Ni kweli Hollywood iko pia mahali pote. Sasa tuna uhusiano na gani na hayo, iwe mahali hapa au huko Hollywood au Los Angeles, mahali mpote napo hubiri. Ninapaswa kuhubiri neno la Mungu katika hali ya zamani. Siku moja napaswa kutoa ripoti kwa siku ya hukumu, na kama hamjue hiyo, na hapo sasa mmeijua. Kama roho Mtakatifu iko ndani mwenu, mtavaa kwa ama, kama vile mwanamke aliyetakasiwa na anayevaa vizuri. Hiyo ni kweli. Moja ni haki yenu ya Kimarekani na nyingine ni haki yenu ya kiungu. Mnaona, na kama ninyi ni wana kondoo, mnasema Bwana ni nyole ni nyole. Sasa ni kweli, ndiyo. Mheshimiwa ninyi wana wake ambao mnayotembea ndani ya barabara na mnashikamata kwa namna hii, muwe na haya kama mnashita kwamba ninyi ni Wakristo. Kulifanyika nini? Mungu habadilishe injili. Injili haibadiliki, ninyi ndiyo mliweza kubadilika. Muliacha makusanyiko yenu ya maombi na mnaenda wapi? Mwiseme ninyi wenyewe ni aina gani ya warafiki mlio nao. Na pali yale yaliokuwa ndani yenu ingie kwa wengine, ni yale ambayo wengine walikuwa nayo, ndio ikuja juu yenu, mkakuwa baridi, ikawafanya baridi, ikawapolesha. Na si ya kushangaza kwa sababu hayo yote yamefanyika, na yale tuliyotaja leo ni uamsho kama ile ambao Paulo aliyojua iliyofanyika kupitia Roho Mtakatifu na Marekani itaweza kudiishwa kwa Mungu na siyo madhehebu inayokusanyika ili iweze kufanya makusanyiko makubwa na kuweza kutangaza mamichezo na kuweza kuimba nyimbo fulani. Hapana na sio wale walio na nyuso zilizopodolewa na kutengenezwa na kujipodoa na hapana. Tunahitaji kweli inayohubiriwa kutoka kwenye madhabahu. Niko hapa mimi kama vile ndugu yenu mwanamke wa mama, napata kuambia kweli mwanamke mmoja ndani ya Biblia aliyejipodoa, mnamjua ya kwamba ilikuwa ilikuwa ni nani? Ni nani nani? Mnajua mnajua ni nani? Ilikuwa Yezebeli. Na Mungu alimfanya kuwa chakula cha umbwa, inaandikwa ndani ya Biblia. Wakati napoona mwanamke aliyeolewa hapo hapo, ninasema ya kwamba, tazama, hii ni nyama ya umbwa. Unaona, kuna mambo ya udanganyifu kwenye madhabahu, kuna michezo mingi inayofanyika na kutangazwa kwenye madhabahu. Tunashughuliza kwa sababu gani kanisa iko katika hali hii? hakuna i hakuna kitu kilichobadilika ndani ya Mungu, ni lakini ndani mwenu, hapo ndipo kunakuwa shida. Roho Mtakatifu anataka arudi, lakini hawezi kurudi kwa hali kama hayo au kwa kitu kama hicho. Mnasema ndio, mbona unakuwa makali kwa wanawake? Na sasa ninyi wanaume, ninyi wanaume mnao ruhusu wanawake wenu kuweza kufanya hivyo, na pia hata kuvuta na kufanya yale ambayo wanayotaka. Ninyi si wanaume? Mwanaume asiyeweza kutawala mke wake hastahili kuwa mwanaume. Kwa haya kwenu, rudi kwenye mazabahu, mgeukie Mungu, na hapo sasa mutaweza kuanzia tena kwa mwanzo. Nina wasichana wangu wawili, akoso siku moja wataweza kuja na kuniambia baba, nasi pia tunahitaji tuweze kwenda kwenye plage ili tuweze kupata jua na tuweze kushanika kwenye jua. Nawambia nitawapatia jua mbele waweze kwenda. Ndio, oh Bwana, niruhusu niweze kubaki hapa ili niweze kutangaza Injili nikiwa katika uhakika na katika ukweli wote, na niweze kuona nguvu za Mungu zirudi tena. Ninapashwa kuhubiri Injili. Yale ambayo tunahitaji leo ni wahubiri ambao wanao safari, wanao safiri mahali pamoja kwenda mahali pengine wakitangaza Injili ili Roho Mtakatifu aweze kushuka tena na ili watu waweze tena kustikiswa oh, waweze kushikwa oh. Munasema kama ni hivi Jona hubiriaka sitarudiaka tena, sitarudiaka tena, sitarudiaka tena oh. Ni hivyo hamuhitaki, ndio mnataka sasa nini Roho Mtakatifu? Na kisha hamutaki kuweza kusikia neno, namna gani munataka kuweza kupokea Roho Mtakatifu? Ninyi ni wana kondoo, mujitoshe ndani ya mambo ya dunia na roho zingine zote ambazo zinazo watawala, ili mwana kondoo tabia ya mwana kondoo iweze kuingia, na ili roho aweze kuambatanishwa na tabia ya mwanakondoo. Nani mwenu? Mungu anapingana na zambi, anachukia zambi. Na namna gani Roho Mtakatifu anaweza kufuata na kuishi ndani ya mutu anayetenda zambi? Haiwezekani, hapana. Mnaona ni pamoja na kanisa hivi. Mnasema, ndugu Bradamu, niweza kuzungumza kwa lugha. Mimi siwaulize hiyo. Mimi naweka umuhimu mmoja tu ya hayo. Kama hamwezi kubaliana na neno lote la Mungu, sina uhusiano na mambo hayo. Niliona hizo makarama zikiwa katika kazi kwa wapagani, kwa mataifa lakini na nahitaji tu yale ambayo roho biblia inashuhudia. Mnapasha kuweka yote katika utaratibu, na hapo Mungu aliweza kuiagiza na kuweza kuiweka pale, na hapo wakati Mungu anaposema neno mtaweza kuweka amina. Na ndio nami nahitaji hiyo tu. Sitaki waumiza, sitaki waumiza wa warafiki wa zangu, lakini pasha kuwa wenye haki na pasha kuwa wa haki mbele yenu. Wakati ulipoanza kuhubiri, kuna mmoja aliyeniambia kama unahubiri kwa namna hii Kusanyiko lako hapa karibu litagawanyika. Nikajibu kama kusanyiko linaweza kugawanyika kupitia mahubiri ya neno, ingekuwa vyema iweze kupasuliwa na kugawanyika, nami nitahubiri. Na hata kama naweza kuhubiri hata nguzo, na kama hakuna mutu au viti, nitaweza kutangaza, litatangaza nita kweli ichapokuwa hayoti lakini siku moja watatambua kwamba nilihubiri nilihubiri kweli. Nanyi mnapaswa kushikamana na kweli hiyo mbele ya kwenda. Na wanasema ndio kwa nini sasa unabakiaka sana ukazidia juu ya mambo haya? Nataka niweze kuepusha kupata haya kubwa. Akose kwa wakati huu mtaweza kupata haya kwa sababu unaweza kuambia mambo haya. Lakini nataka niweze kuwalinda msiweze kupata haya. Mjipime, mjipime mko wapi? Musisome ilio katekisimu yenu, lakini musome Biblia, mushipime kwa nuru ya Biblia, mtambue na muone. Sasa kwa muda mfupi tunaweza kufanya nini, ndugu Branham? Mgeuke kuwa mwana kondoo, mgeuke kuwa mwana kondoo. Na wakati unapogeuka kuwa mwana kondoo, huwa atakuja juu yenu. Huwa haikwenda mbali, lakini ilienda tu kidogo mbali, ilienda iliruka tu kidogo, na itarudi tena. Mnataka hiyo? Mnahitaji? Mnasema ndugu Branham nilisoma ya kwamba Mungu alibariki iwe wa Metodisi, na nawaza tena pia akose Wesley Kose, na akose mnakumbuka Wesley na Asbury na, na hao wengine wote na John Smith ama na wakati alipokuwa akihubiri walikuwa akifanya tu mahubiri mafupi, lakini walikuwa akisema ya kwamba sijui yale ambayo yanapasha kufika leo, anaweza kusema nini kama anaweza kuona wale wanaoimba katika kwaya wanawake wanaovaa makapitula wakisimama kwenye mazabau ni haya, ni kitu fulani cha kuhuzunisha. Wao kama vile wa, wa ulimwengu, kama vile ulimwengu, kama John Mies, mwanzilishi wa makanisa la Batiste, kama angeweza kuona hayo anaweza kusema nini leo? Na sio tu wa Methodist lakini pia wa Batiste na kadhalika na kadhalika. Wakati Mungu alipotazama toka mbinguni na alipoona wanadamu wakiongezeka kwenye dunia, Mungu akasema ninahuzunishwa, kwa sababu ni gani liweza kuumba mwanadamu. Leo atasema nini? Ninyi ambao mulioweka mikono yenu juu ya mwanakondoo wa Mungu aliyekuwa akikufa, namna gani mnashikamata tena baadaye muwe na haya? Roho Mtakatifu ni mpole, munataka niweze kuombea wagonjwa, ni kweli. Lakini namna gani munataka kuweza kuendelea kwa namna hii na kuweza kuishi na haya yote yataweza kuwasaidia nini? Ndugu, hatupashi kufanya mchezo. Hapana, hiyo ndiyo shida. Kunafanyika nini leo ndugu? Braamu, Mungu anatazama toka mbinguni, anauliza, anasihi, anataka ili muweze kurudi. Anataka awakumbatie kwa upendo, anataka aweze kuwa na uhusiano ya upendo pamoja nanyi. Mtazame Adamu. Ni picha gani Adamu na Hawa, picha Adam ya Kristo na kanisa. Hawa hakufanya zambi, ni Adamu ndiyo alitenda zambi. Adamu alifanya zambi na sio hawa. Ha, ha, Hawa alifanya kitendo, lakini Adamu akafanya zambi, kwa maana Biblia inasema ya kwamba Hawa alidanganywa, lakini Adamu alikuwa akijua kwamba ilikuwa ni vibaya na Adamu alielewa, ali vizuri, alielewa vizuri ya kwamba Hawa alikuwa amefanya dhambi, na ijapokuwa hayo yote, Adamu akaenda pamoja naye na akayafanya aka, alikuwa akipenda Hawa na alienda pamoja naye mpaka kwenye kifo. Na Yesu alifanya hiyo kitu moja, kanisa litenda dhambi, lakini Kristo alikuja na akajifanya dhambi kwa ajili yetu akaenda kamata he juu yake hukumu ya zambi na akakufa kwa ajili yetu, ili he he nasi tuweze kutoka tukiwa huru. Sisi kama vile kanisa lake, anataka aweze kuingia, anataka anashuka, anataka aweze kufanya upya, anataka arudi tena, anataka awapende, anataka awakumbatie, anataka awadondoze, anataka hataki, hataki ili mmoja aweze kubaki akibaki pale na kulia, lakini anataka ich aweze kuwakamata kama vile wana kondoo ili mweze kwenda na kitu fulani kiweze kufanyika ndani yenu. Ninapenda sana kwenda kwenye mawindo, napenda kuinda sana, na nilikuwa nikiwinda na mtu mmoja. Alikuwa ni mtu muuaji mkali, muuaji, alikuwa ni mtu muuaji sana. Nilikuwa bado kuona hiyo mbele, alikuwa ki, pika alikuwa akiuwa yote, likuwa ikitikisika, lakini haiwezekani. Na nikasema Bert, sikia, Abrahamu aliuwa ndama na akatayarisha chakula wakati Bwana Mungu alipomtembelea, sasa kwa nini wewe unaweza kuwauwa hawa wa viumbe vidogo vidogo bila hata sababu? Na akajibu Oh, ninyi wahubiri munakwaka wa waoga sana, mnaogopaka sana Nikasema mtu huyu kuna kitu cha kimbaya sana kibaya sana, lakini kidea kumwombea. Na alikuwa na filimbi kidogo ambayo alikuwa akitumikisha kwa ajili ya kuweza kuita watoto wa ayala, na kisha akapiga hiyo filimbi yake, na hao watoto wa ayala wakatoka katika tundu lao, katika pango lao na hao watoto walikuwa wakiwaza kwamba ni mama yao ndiyo ilikuwa wakiwaita, na kwamba wali mama yao ndiyo ilikuwa wakiwaita, na hao watoto wakaendelea kukimbia. Nikasema sasa huu oh, anataka kukamata tena silaha yake na kuweza kupiga. Nikasema Mungu wangu, haiwezekani. Alitayarisha silaha yake, na nikasema Mungu wangu, hii haiwezekani. Mbona hii ni uwaji? Mungu, siruhusu hiyo namna gani unaweza kuua watoto wa huyu hu, Ayala? Na hapo nikaona mama Ayala akitoka, alikuwa amekwenda kutafuta watoto wake. Na nikasema oh, natazama sasa kutafanyika nini. Mama Ayala alikuwa akitafuta vitoto vyake, na macho yake kubwa nyekundu ilikuwa ikitazama mahali pote, na huyo mama Ayala akaona huyo mwanaume alikuwa amekamata silaha yake, lakini ilikuwa ni mama, alikuwa anahitaji watoto wake. Na hapo hapo nikatazama na akaanza tetemeka na sio mikono yake pia, lakini pia silaha yake ikatetemeka. Na hapo hapo silaha ikaanguka na akasema, bili ninafanya mingi sana, nimeua sana, siwezi tena, nataka nitakasie maisha yangu kwa Mungu. Ilikuwa ni nini? Ilikuwa ni nini? Aliona namna gani upendo hiyo nia ya mama ilikuwa ikikamata hata shida juu yake, ilikuwa tayari kuweza kuwawa. Mama mzuri alikuwa tayari kwa ajili ya kufa kwa sababu ya watoto wake. Mama mama, ni mama. Kila mtu angeliweza kukimbia, lakini mama ayala hakukimbia. Iwe mama wote, iwe yoyote inayofika, alitaka aweze kubaki pamoja na watoto wake. Na hao ndio Wakristo tunaohitaji, Wakristo ambao wanaoonyesha upendo wa Mungu, wanaofunua upendo wa Mungu. O Bwana, mumba wa mbingu na dunia, tunatambua katika wakati huu ya kwamba huwa iko naingia katika majengo kuwa tayari kwa ajili ya kila saa. Tuko hapa, wamalaika wanatuzunguka, wanazunguka karibu yetu. Bwana, mahubiri haya inaingia katika habari um, Bwana kama wanakuja sasa, kama wanakuamini, kama wanakubali na kama wanakufuata, watakuwa wametoka katika kifo wakiingia katika uzima. Ninakusihi kwa moyo wangu wote na nafsi yangu yote, uwakubali wote, kila mmoja wao. Njia zote zinakuja kwako, Bwana. Sisi hatujui itakabata tena muda gani akose saa fulani tu na kisha tutaweza kurudi nyumbani nyumba, tutarudi katika mavumbi ya dunia kwa miaka mia tano miili yetu itakuwa imerudia katika mavumbi ikichukuliwa na upepo mahali fulani, lakini itakuwa namna gani kuhusu nafsi yetu? Nafsi zetu zitaendelea kuishi. O oh, Mungu Bwana kubali kila jina, wakubali wote Bwana wakubali Kristo ni kitendo cha kweli, maamzi ambao wamekamata mtu yoyote atakayenikiri mbele ya watu, nami nitamkiri mbele ya baba yangu na mbele ya wamalaika watakatifu, Luka 12:8. Na sasa, wamesimama wamekuja kwako Bwana, bwanakwao wanakuja kwako Mwokozi wao, na wanataka ili maisha yao iweze kujazwa na nuru mtakatifu. O oh, Bwana fanya hivyo sasa, Wameweka yote kwenye madhabahu ya Mungu, wameileta chini ya msalaba, walisulubishwa pamoja na wewe, na wamekutakasia maisha yao na mioyo yao. Nao wakubali kama vile wana wako, na wapatie hiyo. Na hiyo ikifanyika waweze kuona Kristo akiwa hai ndani ya majengo, akiponya wagonjwa, na wanaoteseka waweze kupokea furaha na waweze kwenda mpaka mbinguni. Ninaomba katika jina la Yesu Kristo, amina. Bwana asifiwe, nashukuriwe. Haya ni mahubiri mafupi lakini yenye nguvu sana. Tunashukuru sana Mungu kwa ajili ya hiyo. Mmetambua ya kwamba wakati anapofanya kulinganisha pamoja na hali ya mwili, hayo ni kulinganisha ambayo hatuwezi kufanya, lakini muwazie kwa yale ambayo wanayosema ni kweli gani ya kimsingi yanayowekwa ndani ya mambo ya kuonekana. Wengine wote wanaweza kujiona kama vile wako wazuri kuweza kufanya kulinganisha ya namna hiyo na mambo ya dunia hii, lakini kuna neno la andiko linalosema yote ni safi kwa wale walio wasafi. Tito moja mstari kumi na tano yote ni safi kwa wale ambao walio wasafi, ila tu wale walio na roho chafu ndiyo wataweza kuharibisha mambo kama hayo. Wale walio wasafi hayo yatawambia tena mengi zaidi, na waza ya kwamba hatukusikia tu mahubiri haya, lakini yametunguzwa kwenye moyo Tunataka tuweze kuwa watu ambao walioweza kukutanana na Kristo kweli kweli. Sikuwahi kujaribu kuyafanya, au pia katika wakati ule sikupata kose maneno mazuri katika lugha yetu. Ndugu Branamu alitaka aweze kutamka hapa upendo usiano, usiano ya upendo, upen, usiano ya hapo hapo katikati ya Kristo na walio wake, Bwana harusi na bibi harusi anadondoza anakumbatia yote iliyo pamoja naye na hivyo hivyo, Mungu alipenda ulimwengu, Yoana tatu, kumi na sita. Tunaweza kuyamini kwa maana inaandikwa hivyo, tukubali hiyo mbegu ya kiungu ndani yetu. Tulisema mara nyingi bwana aliandika ndani ya Matayo kumi na tatu mbegu ni neno Luka nane, mstari wa kumi na moja, na tulipokea mbegu ya neno Maria alipokea mbegu ya neno ahadi ya neno. Haikuwa anga, haikuwa upepo, lakini ilikuwa ni uzima, ilikuwa ni neno la Mungu, na imani ndani ya neno hilo la Mungu, nalo pia ni mbegu uzima, kama vile inavyoandikwa ndani ya Waebrania ya kumi na moja, imani ni uaminifu kutumaini tumaini yale ambayo siyoona kwanza, na ambayo iliyo pale, kwa sababu Mungu aliyasema. Maria aliamini, wanabii waliamini, nasi tunaamini. Tunaamini na kweli tuamini kwa moyo wetu wote. Na hayo yaliweza kunigusa sana wakati ndugu Branamu aliposema ya kwamba roho alitoka huwa haikwenda mbali, lakini iliruka tu na inangoja ili iweze kurudi. Mnajua, hayo yaliweza kunigusa sana katika kili cha nafsi yangu. Ninakumbuka wakati wa zamani, wakati waamini wangiliweza kuzungumza katikati yao, kuzungumziana. Hakuna mtu ambaye aliyekuwa na kinywa cha kutosha maneno mabaya, hakuna mtu alikuwa akikasirika. Mambo yote kuwa kifanyika katika upendo Tungeliweza kuzungumziana sisi kwa sisi, tulikuwa tukielewana vizuri, lakini hata kama maoni ilikuwa tofauti, tungeliweza kuleta maneno na kuzungumziana na kubishana, tunazungumziana sisi kwa sisi. Lakini leo iko namna gani? Leo kumefanyika nini? Leo unaweza kuzungumzia nani? Unaweza kuzungumzia na nani? Kila mtu anakasirika, kila mtu anakasirika, kila mtu anataka kuwe na haki. Leo tunaweza kuzungumzia nani? Hayo yanaumiza sana kwenye moyo, inanivumiza sana kwenye moyo, na ninaogopa ya kwamba pia tabia au tabia, tabia mwanakondoo. Naogopa kwa sababu tabia ya mwanakondoo ilipotea, na inakuwa sasa ni tabia tofauti. Unaiona pia katika hata mishikamatio na mniamini, hayo yalionekana katika wakati wote wa Biblia, iwe ndani ya gano la kale na gano jipya mahali ambapo roho wa Kristo alikuwa kweli kweli ndani ya kazi, ndani ya agano jipya. Petro anaeleza ya kwamba roho wa Kristo ilikuwa juu ya manabii na ilikuwa ikichunguza ndani yao, na ndiyo maana walikuwa wakitafuta waweze kujua ni wakati gani roho wa Kristo ilikuwa ikiinganisha nayo. Petro wa kwanza sura moja mstari kumi. nakumbuka sasa Daudi Daudi aliyepigana vita nyingi, mshindi mshindi, aliyeweza kugeuka akatazama kichwa cha Goliati kikianguka, wakati alipokamata pindo la vazi la Sauli, adui wake wa zamani, ndani ya pango la shimo, akakamata pindo ya vazi yake, akaikamata, akaenda na njia yake. Samueli wa kwanza sura 24 mstari 5. Kama Sauli angeliweza kukutanana na da Daudi katika hali kama hiyo angeliweza munisamie, kuweza kutumikisha matamshi kama haya ambayo haina nafasi yake katika mahali hapa, lakini angeliweza, Sauli angeliweza kumukatakata na kumumaliza, na angeliweza kushangilia na angeliweza kufurahi. Daudi, yeye alikuwa na hali nyingine tofauti, hakuweza kubahatisha hiyo bahati alikuwa amepata upendo wa Mungu ulikuwa umemvuka, naye alikuwa akijua yale iliyokuwa njema. Mutu ambaye anayeuchukua upendo wa Mungu ndani ya moyo wake siku zote atajua iliyo njema, pia kwa hata kwa aliye adui wake mbaya. Mutu ambaye asiyejua yale inayokuwa ya, ya, ya lazima au inayostahili pia hata mbele ya adui wake alishaka poteza roho wa Mungu. Roho mungu wa Mungu, roho wa Mungu ashaka mwacha Anaweza kukumbuka mazoezi iliyopita lakini hayo haina faida, na akosi anaweza kuileta katika maoni yake, lakini hiyo ni bure. Ni wazi iko kama vile chuma inayoleta kengele. Iko kama kama vile vile chuma inayoleta kelele na kengele inayotoa sauti yake, lakini hiyo haina uhusiano na hayo. Yanapashwa kuwa katika uhusiano gani? Basi Mungu atupatie nima yake, tujichunguze sisi wenyewe, na sisi tuchungue wengine na sio wengine. Maandiko matakatifu yanasema Wakorintho wa Kwanza sura kumi na moja msura ishirini na nane ya kwamba kila mtu ajipime. Lakini kwa maumivu makubwa ni, maum, ni kwa maumivu makubwa dini na wazi ya kwamba haiwezekani tena leo kuweza kuzungumzia watu wengi. Hiyo inaniumiza sana kwake wangu, siwezi kuweza kuambia hata mtu mmoja, na ni hiyo ndiyo inayoweza kuniumiza na inayonibomoa, lakini Mungu anaweza kubadilisha hali katika muda mfupi. Akose ataibadilisha kama alishaka, kutubari, ku, alishaka kutubalisha sisi, kama alishaka fanya mabadiliko ndani mwetu. Akose ataweza kubadilisha pia hali yetu na yale inayotuzunguka. Kama Mungu iko pamoja nasi, majabu zake ziko wapi? wa mbuzi sita mstari wa 13 kama roho wake anatenda ndani yetu, sasa mabadiliko wa, iko wapi? Mabadiliko iko wapi? Tabia Yesu Kristo iko wapi? Matunda ya roho yako wapi? Atatafuta matunda, naye anayatafuta leo, haingali wakati, haijachelewa anataka, ili tuweze kuzipata tena. Ona jinsi ingekuwa vema kama kweli kweli tungeliweza kwa ndani kama tungeliweza kuguswa, kama tungeweza kuguswa na kushikwa na kugeuzwa kwa nafsi yetu, tuweze kutambua na kuona tena Mungu na kuweza kuimba kuja toka juu, kuja Roho wa Bwana, puliza na utende pamoja nasi na usibaki mbali. Tunataka kweli, ili tuweze kutengeneza hali njema kwa ajili ya hiyo, au tuweze kuruhusu Mungu aweze kufanya hivyo, katika jina la Yesu, amina. Tugunje vichwa na tuamini kwa moyo wetu wote ya, ya kwamba hii ndiyo siku ambayo Bwana aliyofanya. An, mnajua ya kwamba tangu mwanzo alitamka neno na alitenda kupitia Roho wake hands, wakati alipokuja juu ya manabii wake pamoja na roho wake, alikuwa akifunua neno lake na mapenzi yake. Na hivyo sasa aligeuka kuwa mwili yeye, kama vile neno na roho akakuja, juu ya neno liliofanyika kuwa mwili ili itimize yale iliyokuwa imepangwa kwa ajili yake, na hiyo ilifanyika kwa ajili yetu, na hayo yalifanyika wakati roho alipokuja juu yake, na ilikuwa hivyo hivyo siku ile ya Pentekoste. Roho alikuja na hayo yakafanyika. Na ilikuwa hivyo tangu mwanzo wa viumbe vyote, Roho wa Mungu alikuwa akizunguka juu ya maji, na Mungu Bwana akasema ya kwamba nuru and iwe and na nuru ikakuwa, na hayo yakafanyika. Roho wa Mungu alikuwa akizunguka tangu mwanzo, kwa maana roho inaumba uzima. Neno linatamkwa, lakini roho ndiyo uzima ndani ya neno na inalifanya anaizalisha, ili yale ambayo iliyosemeka igeuke kuwa uhakika. Wapendwa wangu, kuna wazo moja inayonigusa wavulana na wasichana wa Mungu wanapashwa kuonekana kwa mwisho, viumbe vyote vinangoja, wa Roma nane mstari kumi na tisa. Wanapashwa kuonekana namna gani? Yatafanyika wakati neno na roho vitakapokuwa vimetenda vyote pamoja ndani ya kanisa, wakati roho atakaposhuka juu ya kundi ambalo lilopokea mbegu ya neno na hapo sasa uzima ndipo, ndipo sasa wa kiungu utazaliwa, ndipo sasa wavulana na wasichana wa Mungu wataonekana. Wapendwa wangu, hiyo ndiyo tunahitaji, na ni kwa hiyo ndiyo Mungu aliyotutayarishia. Hiyo ndiyo lengo ya ujumbe ambao uliotumwa na Mungu na ni sababu ya hiyo ndiyo iliyotuma Mungu alitujulisha hizi ahadi zake zote, ili tuweze kupokea neno ambalo linalo kuwa ndani hizi ahadi zake zote, na hapo Roho aweze kuambatanishwa na sisi kwa neno hili tuliyopokea, ili baadaye aweze kufanya neno hili kuwa uhakika. Tuombe sasa ili Bwana, Bwana Mungu wetu aweze kufika kwa kuhitimiza ndani yetu sisi sote. Baba uliye mbinguni, tunakuja sote pamoja mbele ya uso wako utakatifu. Ulizungumuza tangu mwanzo, ulitangaza neno lako au ulilitangaza kupitia manabii, na hata kama hayo yalikamata muda mrefu, lakini yalishuhudiwa kama vile kweli, na hayo yalitimilika. Na wewe unatujulisha ya kwamba kama unabii unachelewa, kama inachelewa, muingoje kwa sababu haitachelewa, itatimilika kwelikweli, Bwana. Abrahamu na manabii wengi walingoja muda mrefu, wengi hawakuona ikitimilika yale ili uliyoahidi, lakini wakati muda ulipofika, wakati muda ulipotimilika, hayo yakafanyika. Ulikuwa macho juu ya neno lako, uliitimiza kwa rehema. Bwana mpendwa, uko kwenye kiti chako unakuwa macho juu ya neno lako juu ya taifa lako, ili uweze kutimiza yale uliyoahidi kwa ajili ya siku hii za mwisho. Bwana mwaminifu, sasa tuko hapa, unaona ya kwamba bidii zetu wenyewe hazikutosha, tulibaki chini. Maamuzi zetu hazikutuletea hata badiliko hata moja, Bwana tunataka ili msaada wa kiungu uweze kufanyika ndani ya mioyo yetu neuen, kama vile ilivyosema, so ge Ezekieli makumi tatu na sita ishirini na sita nitawapatia moyo mpya, nitaweka ndani mwenu roho mpya, nitafanya ulimi wenu kuwa mpya, nitawapatia ulimi mpya. Nita Ulikuwa ukitaka kutufanya upya, na kupitia agano jipya ulitengeneza anga, ili uweze kutengeneza mambo yote kuifanya mpya. Wewe mwana kondoo wa Mungu, tunakuja sasa kwa namna yako, tuna tabia yako, kupitia roho wako, basi hayo yaonekane kwa ajili ya utukufu na sifa za jina lako Bwana mpendwa kila hadi neno lako lote, yale yote ambayo inayo baki kwa kutimilika, tuna amini ya kwamba yatatimilika, na tunakuomba hii tupatie neema mbele ya uso wako, ili tuweze kuwa na hali njema mbele yako na tuwe na hali njema mbele ya sisi kwa sisi na mbele ya watu wote iwe wowote wanaoamini wa au wasioamini wa wazazi au wageni, tupatie katika hali yote na katika namna yote inayowezekana, utupatie hali njema mbele ya uso wako tere, ili her, we wema wako mapenzi yako makamilifu yaweze kuwa juu yetu. Bwana mwaminifu, tumefika off. kwa mwisho wa siku Uwe pamoja nasi, acha basi tuweze kuona kwa macho yetu ya kwamba unashuhudia neno lako. Tunakushukuru kwa ajili ya hiyo, ulizungumuza pamoja nasi na ukatuzungumuzia, na utakuwa macho ili neno lako lisirudi bure bila matokeo, lakini liweze kutimiza yale ambayo ulilolituma. Asante sana u Bwana, kuja tena kwetu kama vile ulivyofanya kwa mwanzo, na uweke juu yetu mkono wako uliotobolewa, kama vile nyimbo inavyosema. Bwana mpendwa, kuja kwa roho wako, kuja pamoja na roho wako, kama vile ulivyokuja pamoja nasi pamoja, kama vile ulivyokuja juu yetu pamoja na neno lako, na uweze kutimiza we mwenyewe kitu fulani kilicho kipya, kitu fulani cha kupendeza. Tukamate katika mikono yako, utupende, utushike kwa upendo wako, kwa moyo wako wa uzazi. Uligeuka kuwa bwana harusi wa nafsi yetu, na utufanye watu ambao hawakuwa tu ndani ya kusanyiko, lakini ambao walioweza weza kuwa na makusanyiko, waliweza kuwa na umoja waliweza kukutanana na wewe, ili waweze kuwa wa kupata waku... mbegu waweze kupokea mbegu, ili waweze kupokea mbegu ya uzima. Bwana mpendwa, tupatie hiyo umoja pamoja na wewe Bwana, tupatie hiyo sasa. Tenda kupitia roho wako, uko karibu yetu. Asante kwa ajili ya hiyo na pia katika saa hii asubuhi, ulifanya kitu fulani, ukafanya kitu fulani ambacho kitakacholeta matunda kwa ajili ya umilele wote. Ninakushukuru kwa ajili ya hiyo kwa moyo wangu wote, katika jina la Yesu. Haleluya, amina.