Bwana asifiwe. Unashukuriwe kwa sababu alitupatia kitabu hichi cha zamani, lakini na kuwaka mpya kwetu siku zote, wakati Roho wa Mungu anapoweza kutupatia nuru na anapoifanya kuwa hai. Na ni hayo ndiyo niweza kuwazia wakati andiko mbili ziliposomewa, nilipowazia kuhusu yale ambayo Paulo aliyouliza wanafunzi huko Efeso ndani ya Matendo ya Mitume sura 19 kwa maana inaandikwa hapa, kama mshakasoma nyote kwa makini sana, ndani ya Yohana saba, neno hili alisema juu ya roho ambaye wale wenye kuamini watampokea. Na kisha inaandikwa kitu moja hicho katika sehemu ya pili ya mstari wa makumi tatu na tisa nao naisoma yote kwa ujumla mstari wa makumi tatu na tisa ya Yohana sura saba. Yohana sura saba mstari wa makumi tatu na tisa neno hili alisema juu ya Roho ambaye wale wenye kuamini watampokea, kwa sababu Roho Mtakatifu alikuwa hajakuja bado, kwa sababu Yesu alikuwa hajatukuzwa bado. Ndani ya Matendo ya Mitume sura kumi na tisa hiyo ndiyo jibu ambayo Paulo aliyopatia wanafunzi wakati alipowauliza swali. Matendo ya Mitume sura 19 mstari wa pili na watatu, matendo ya Mitume sura 19 mstari wa pili akawauliza, mulipokea Roho Mtakatifu wakati mlipoamini? Wakajibu hapana hatukusikia ya kama Roho Mtakatifu yuko. Monona sasa, kwa kiwango gani hayo yanalingana mia kwa mia? Roho Mtakatifu angepashwa shuka juu ya wale ambao waliokuwa waamini, na hapo sasa Paulo akakutanana na watu ambao waliokuwa wakisema kwamba sisi ni waamini, na kisha akawauliza mlipokea Roho Mtakatifu? Nao wakajibu hatukusikia ya kama Roho Mtakatifu yuko ni kusema hii ni kitu fulani cha lazima sana. Ninasoma tena sehemu ya pili ya Yohana sura 7 musari wa makumi tatu na tisa, kwa sababu Roho Mtakatifu alikuwa hajakuja bado, kwa sababu Yesu alikuwa hajatukuzwa bado. Lakini wakati Paulo alipokutanana na watu hawo, Roho alikuwa amekuwa amekwisha kuja. Pentekoste ilikuwa imekwisha kufanyika. Roho alikuwa amekwisha kushuka. Ona ni maneno gani ya ajabu! Mana nyingi tunashuhudizaka na, na ninakumbuka simu niliyopokea kuna ma, siku zilizopita kutoka huko Swis, mahali ambapo akose sikusalimia kwa mkono wangu ndugu moja, kama vile inafanyaka kwa kawaida na watu wakasema kwa sauti kubwa hai. Kwa kawaida, wakati naposalimia na mtu kwa mkono ninaifanya kwa moyo wangu wote na kwa nguvu zangu zote. Na hapo sasa, ndugu mmoja alipita, na nilikuwa nikienda ndani ya makusanyiko ya kiungu. Nilipokuwa nikipita, akaniambia ya kwamba sikumnyoshea mkono na kwamba nilifanya tu alama ya mkono na kwamba nilikuwa na kitu fulani cha kupingana na yeye, naye hangeliweza kuivumilia. Na sasa hakuja katika makusanyiko huko Zirich kwa sababu alikuwa amehuzunishwa sana kuona jinsi sikumpatia mkono wangu wote, lakini nilimu patia vidole fulani vya mkono wangu tu, lakini warafiki zangu, kugeukie iko ku wapi pale, nawaambia waziwazi, ni ya kuhuzunisha. Hakupashwi kuwa kutokuelewana katikati ya wana wa Mungu. Kwa maoni yenu, mnajua munajuwa nilinasikia nini ndani ya makusanyiko nina jua usimamizi nilio nao, lakini iko waziwazi kwa kiwango ambayo siwezi kusimama na kuzungumzia kila mtu na hata kuweza kunyoshea mkono kila mtu, kwa kiwango anaweza kutoa sauti hapo. Inahusu mambo yaliyo tofauti, lakini unatambua, ya kwamba tunatambua ya kwamba mtu wa zamani hajakufa. Mtu wa zamani hajakufa kwa watu wengi, lakini Mungu atupatie neema yake. Nilielewa, ndugu hakuita, ni mke wake ndiye aliyeita na nimeweza kumhakikishia ya kwamba aambie mume wake ya kwamba nampenda kwa moyo wangu wote, na watu wanajua hiyo pia. Lakini adui siku zote anakuja ndani ya mawazo, na anakuja na mawazo, adui anakuchaka na mawazo. Na hivyo hivyo, kama vile wazo zuri inayotoka kwa Mungu inayotufanya wakufurahi inayetukaribisha sisi kwa sisi, na hivyo hivyo, wazo mbaya inaweza kutoka kwa mwovu na inaleta mabishano sisi kwa sisi na inapoteza furaha. Inaomba kufanya angalisho kwa kila wazo ambayo inayotujia tuweze kuona lengo yake ni nini, na inaenda wapi na inaleta nini. Inaomba kufanya angalisho kwa yale ambayo tunayowaza. Hatukusoma wakati uliopita ndani ya injili ya Marko ya kwamba tunapashwa kuheshimisha pia Mungu kupitia mawazo yetu, Marko 12 mstari wa makumi tatu. Tunapashwa kupenda Mungu kwa moyo wetu wote na nafsi yetu yote na pia kwa mawazo yetu yote na kose niliweza kuisema kwa wakati mwingine, mtu aliye mzuri ndani ya moyo wake ataelewa mambo yote vizuri, na siamini ya kwamba mtoto wa Mungu wa kweli anaweza na ki, anaweza kuwa na kibaya ndani ya moyo wake, lakini tutaweza kuelewa kila mtu katika hali yote. Basi Mungu atusaidie ili tuweze kuyafikia, kwa maana ni hapo ndipo Roho wa Mungu anaweza kweli kweli kuanguka na kushuka Wakati hiyo mmoja wa kiungu unapokuwa umetawala, wakati kila mtu anaweza kubali kila mwengine kama vile alivyo, na wakati mtu anaweze kutafuta kibaya kwa mwingine hata kwa kitu kibaya, hapo sasa umoja utaingia. Nina habari njema ya ndugu wa kutoka huko Uchina ambaye niweza kuwa na mazungumzo naye kwenye simu jana, anayeishi huko Singapore alisoma kitabu ya Kiingereza inayoitwa Mpango wa Mungu wa ajili ya Wanadamu, na aliweza kuguswa sana, akashikwa sana Kiwangu aliniuliza kama ninaweza kumruhusu ili aweze kutafsiri kitabu hicho katika lugha ya like Kichina ili nayo iweze kuwa mvuko, na ninawaza ya kwamba ni neema ya Mungu kuona gisi Bwana iko na gusa watu kama vile tunavyojua watu wa malugha zote mataifa zote na makabila zote. kisha Habari mbaya, magawanyiko yanaendelea. Haijatosha, mafundisho mapya yanapasha kuja tena ili iwendelee kugawa watu. Ndugu mmoja alijiunga na mawazo inayosema kwamba ndugu Brandamu atafufuka pamoja na wale waliolala na kisha wote pamoja watakuwa hapa katika siku makumi tatu au makumi nne na kisha baadaye ndio unyakuo utafanyika. Na kwa sababu ya mambo kama hayo, kunakuwa tena magawanyiko mapya ambayo inayoingia katika makundi makusanyiko, ndani ya manyumba na hiyo imakusanyiko madogo madogo. Na hayo yote kwa sababu ndugu Green aliyasema, na hayo yaliandikwa na alisema kwamba ndugu Branham alisema ya kwamba wafu watafufuka na atakuwa pamoja nao hapa katika siku makumi tatu au makumi nne. Mimi siweke umuhimu hata moja juu ya mutu yoyote anayeweza kusema inaandikwa. Kuhusu Bwana wetu hakufundisha kitu kwa siri, alikuwa akihubiri yote kwa namna iliyo wazi, Yohana kumi na nane mstari wa ishirini. Hakuna hata neno moja au wazo moja naweza kunitafsiria kusema ey, ndugu brahimu alisema kwa sababu kama aliyasema na kama aliyasema, inapaswa kuwa likabatwa mahali fulani kwenye kanda. Na kama sivyo, haiko kwa ajili yangu kwa namna ya kimafundisho. Lakini kama vile nilivyosema, wanatoonyaka siku zote ya kwamba hatuamini nabii kwa ujao, ya kwamba tunaamini, lakini hatuamini hiki na kile. Na ijapokuwa sisi tunaamini kwa moyo wetu wote na kwa nafsi yetu yote, tunaamini neno lote la Mungu, lakini hatuwezi kugeuka kutoka kwenye neno hilo Mtu ambaye anayechukua ndani mwake mbegu ya kweli ya kiungu hawezi kufanya tofauti, anakuwa tu na uhusiano umoja pamoja na neno la Mungu. Yale ambayo bwana anayofanya ingine, hiyo ni kazi yake. Sisi hatuna cha kusema juu ya mambo hayo. Yeye ndiye atakayeamua juu ya hayo, yeye mwenyewe. Najua ya kwamba ndugu Branham alitoa matamshi fulani, kwa mfano ninataka tena niweze kuingia kwenye njia hiyo. Alizungumza kuhusu ono ya hema, alizungumza kuhusu mvuto watatu, alizungumza kuhusu mambo fulani. Na ninajua vizuri kuliko hawa ndugu wote wanaoleta matafsiri, kwa maana nilitafsiri mahubiri yote na niliweza kuyasikia kwa wingi, mara nyingi lakini sio kazi yangu, sio kazi yangu ya kuhusika na mambo hayo. Hata kama wana, wanaweza kuniuliza mambo fulani juu ya mambo fulani ambayo niweza kuona, kama wanaweza kuniuliza maswali juu ya mambo fulani niweza kuona, siwezi kuwa na chitu cha kujibu, lakini naomba kuacha yote kwa Mungu. Kama mtu anakuja na kuniuliza, ndugu Franke, haya yote yataanza wakati gani, inayohusu mashine ya kuvuna na hii shamba la ngano? Nitajibu, sijui kitu juu ya mambo hayo na ndugu mwingine anakuja na kuniza ndugu Franki, uliona vizuri ya kwamba bibi arusi alikuwa akitoka ndani ya mashariki? Ndiyo, niliona, niliona chumba kubwa. Na kisha swali ikaulizwa, sasa ilikuwa ni hii chumba ya hapa Krefede? Nikajibu hapana, haikuwa hii chumba ya Krefede, kwa maana mlango ulio kubwa haukukuwa kwa namna iliyo hapa. Ilikuwa hapa karibu ya madhabahu, sivyo? karibu na mazabau. Mambo ambayo unayoweza kuona kwa namna iliyo wazi, unaweza pia kuyatafsiri na kuyonyesha wazi wazi. Lakini siwezi kuambia watu sasa ya kwamba wanapaswa kuja hapa katika mambo ya mwili hapa. Oh, uweza kuja katika makusanyiko hapa Krefeni, lakini kama vile Bwana alivyotumikisha mifano ya dunia hii na kuzungumza kuhusu falme wa Mungu, Mungu naye pia anaweza mwazie kwa mfano kuhusu yale yaliyofanyika wakati wa kuweka chakula na wakati wa njaa. Kwa mwanzo sikusema ya kwamba mm, unga na mafuta na mambo hayo yote ilikuwa imesemeka, lakini yalikuwa imesemeka. Sasa ni kosa yangu, na kisha baadaye wakati nilipokuwa nikiwaza ya kwamba ya mambo ilikuwa imesemeka kwa namna hiyo moja, na hapo sasa ikaonekana kwamba ilikuwa ni ya kiroho na mambo haya ya kiroho, lakini mambo ya mwili ndio ilikuwa imesemeka na iko hivyo hivyo. Hakuna mtu hapa duniani anayeweza kujua shauri ya siri ya Mungu ili aweze kusema kitu chochote. Tunapashwa, tunapashwa kuweka yote katika mikono ya Mungu, na hivyo sasa tutakuwa kwenye njia njema. Mtu azungumuze kuhusu ngurumo au kitu kingine, hayo haina hata umuhimu moja. Mungu yeye mwenyewe ndiye mtafsiri wake mwenyewe, na itakuwa hivyo hivyo mpaka mwisho. hatuna hitaji ya mwanadamu ambaye anayeweza kuja kose. Mnajua pia inahusu ngurumo ndani ya zaburi moja. Kuna Zaburi, kuna Zaburi inayozunguza kuhusu ngurumo, na Ayubu naye ilifanya hivyo, na manabii wa kale waliyafanya pia. Kama ndugu wa ngurumo, kama hawa ndugu wa ngurumo wanataka kuweza kujua kitu fulani juu ya mambo hayo, ninaweza kuyawambia yote iko katika Biblia, lakini naomba tu kuweza kuona aina gani na kuweza kupata neema ya kuweza kutofautisha hayo iko wapi na hayo ina inalingana na wakati gani? Mnaweza kuyasoma ndani ya Yohana 12 wakati pokuwa hiyo ngurumo na watu walipokuwa naoga, wakasema ya kwamba ni ngurumo. Mnajua kwamba ilikuwa ni sauti ya Mungu, lakini baadaye katika maneno hayo inaandikwa tazama, sasa hukumu ya dunia hii inataka kuanza na mfalme wa dunia hii atahukumiwa. Yohana kumi na mbili, msura kumi tatu na moja. Ngurumo ni na uhusiano na kasirani, ina uhusiano na hukumu na, na si kitu kingine. Ndani ya ayu, Ayubu nimekwisha kuyasoma. Ayubu sura makumi tatu na sita imeandikwa katika mstari wa mwisho ya kwamba kelele, sauti ya sauti ya, sauti ya kelele, sauti ya ngurumo yake inatangazwa ili iweze kuleta kasirani juu ya wale waovu wote. Ayubu makumi tatu na sita, mstari makumi tatu na tatu. Hiyo kitu fulani kizuri, lakini kitu kinachokuwa cha hukumu, kasirani kama unaendelea kusoma katika Ayubu sura makumi tatu na moja msara wa kwanza, moyo wangu unatetemeka kwa neno hili na kuhamishwa toka pahali pake. Msara wa pili, musikilize kelele la sauti yake na kelele linalotoka kinywani mwake. Msara wa tatu, angalitoa liende chini ya mbingu zote na radi yake hata miisho ya dunia. Mutla wa nne nyuma yake sauti inanguruma, ananguruma kwa sauti ya ukubwa wake. Hazuizi, hazizuizi umeme wakati sauti yake inaposikiwa. Mutla wa tano Mungu ananguruma kwa kustahabisha kwa sauti yake. Hakuna zaidi ya hiyo, lakini kama vile nimekwisha kusema omba kusoma pia Zaburi inayokuwa ya lazima sana ni Zaburi 29 mstari wa kwanza, Zaburi ya Daudi. Zaburi 29 mstari wa kwanza: mumpe mm. Bwana ninyi wana wenye amri, mumpe Bwana utukufu na nguvu. Mstari wa pili: mumupe Bwana utukufu wa kufaa jina lake, abuduni Bwana kwa uzuri mtakatifu. Mstari tatu sauti ya Bwana ni juu ya maji, Mungu wa utukufu anapiga radi, Bwana ni juu ya maji mengi. Msora wa nne sauti ya Bwana ni yenye nguvu, sauti ya Bwana inajaa ukubwa. Msora wa tano sauti ya Bwana inavunja mierezi, ndiyo Bwana anavunja mierezi ya Lebanoni. Msora wa sita naye anaifanyiza kurukaruka kama mwana ngombe Lebanoni na Sirioni, kama mwana, mb mwana mbogo. Sauti ya Bwana inapasua ndimi za moto motoan. Sauti ya Bwana inatetemesha jangwa, Bwana anatetemesha jangwa la Kadesi, na kadhalika na kadhalika sauti ya Bwana inazimisha paa, inazalisha paa. Mweza kuendelea kazina kazalika. Nisha kuisha kuzungumuza kuhusu maneno haya, lakini wakati watu wasio na uhusiano na mambo hayo na wanapoanza kuleta kuleta mawazo juu ya andiko fulani za Biblia ambayo tuiyo nayo ndani ya Biblia, msisahau hii katika umilele yote Hamuja wahi kusikia kitu kingine katika mahali hapa, mpaka katika siku hii, ila tu amukusikia kitu kingine ila neno safi la Mungu. Siwezi waza ya kwamba nishaka ishi neno hili lote, lakini naweza so kusema kitu moja ya kwamba utangazaji utanga mahubiri ni ya kweli mia kwa mia. Sijaweza kuishi neno lote katika hii mambo yote, lakini nakubali hiyo, lakini kwa neema ya Mungu Bwana alifanya neno lake, nasi tunashukuru sana kwa ajili ya hiyo. Inaomba kusoma Yoeli mbili, inayohusu mwaka wa ghadhabu wa kulipisha kulipa kisasi na kadhalika, na bwana ye mwenyewe anakuja siku ya giza, siku ya wingu. Na kisha kwenye mstari wa kumi mutatambua hapo hapo ya kwamba inahusu siku ya Bwana. Yoeli mbili mstari wa kumi nchi inatetemeka mbele yao, mbingu zinatetemeka, jua na mwezi zimetiwa giza na nyota zimeacha kuangaza. mstari wa kumi na moja. Na Bwana anatoa sauti yake mbele ya jeshi lake, tafsiri ingine nasema kwamba ngurumo zinatoa sauti yake. Mstari wa kumi na moja. Kwa maana kambi yake ni kubwa sana na kwa maana yeye ni mwenye nguvu anayefanya neno lake, kwa sababu siku ya Bwana ni kubwa na ya kuogopesha. Nani, nani anayeweza kustahimili au kuvumilia? Ni kitu kigeni sana hapa katika lugha ya Kijerimani, kigeni sana inasemeka vizuri sana pia, kama vile ndani ya Amosi sura moja, ndani ya Amosi sura moja mstari wa pili. Amosi moja mstari wa pili akasema, Bwana atanguruma toka Sayuni na atapaza sauti yake toka Yerusalema. Inasemeka pia kuhusu ngurumo na malisho ya wachungaji, ngo wachungaji mkondoo yataomboleza na kichwa cha Karmeli kita kauka yeyote ambayo Bwana anasema, tubaki tukishikamana na neno la Mungu mpaka mwisho, tubaki uaminifu kwa neno mpaka mwisho. Na hapo sasa hakuna mtu atakayeweza kupotea, na hata mjinga hatapotea kama anabaki akishikamana na kuwa mwaminifu kwa neno la Mungu. Ninasema hiyo kwa utashi katika Ufunuo sura kumi ikilingana na kurudi inayolingana na maneno yayosema kuhusu kurudi kwa Bwana yeye, kama vile malaika wa Bwana, na si kama vile malai, na sio kama vile bwana harusi, lakini kama vile malaika wa gano. Ufunuo sura kumi, sura kwa m... wa... wa kwanza, na sio kama vile bwana harusi, lakini kama vile malaika wa Bwana sura wa kwanza: nikaona malaika mwingine mwenye nguvu akishuka toka mbingu akivikwa wingu na upinde wa mvua juu ya kichwa chake na nanguu na uso wake ulikuwa kama jua na miguu yake kama nguzo za moto. Mso pili, na katika mkono wake alikuwa na kitabu kidogo kimefunguliwa. Akaweka mguu wake wa kuume juu ya bahari na mkono na mguu wa kushoto juu ya nchi. Mso tatu, naye alilia kwa sauti kubwa kama simba anavyonguruma, wakati na wakati alipo lia ngurumo saba zikatoa sauti zao msoa ine. Hata ngurumo saba zilipotoa sauti zao nilikuwa tayari kuandika, nikasikia sauti toka mbinguni ikisema, tia muhuri juu ya maneno yaliyo zilizosema ngurumo saba Usiandike. Nasi hatuwezi kitu chochote juu ya mambo hayo. Ilikuwa ni mawazo ya Mungu, ilikuwa ni maamuzi ya Mungu na hiyo itabaki hivyo. Hatutarudi juu ya mambo hayo, hatutaweza hata kufanya kitu chochote. Mungu alisema ya kwamba hangepashwa kuandikwa na hayo, haikuandikwa na ndiyo maana yote ambayo inayofundishwa juu ya maneno hayo inakuwa tu ni maneno maneno tu na mawazo, si zaidi ya hiyo. Na mnajua ilikuwa ni hitaji gani ndugu Branham alikuwa akingocha kwamba wamsho ianze katikati ya bibi harusi? Na alisema waziwazi wazi ya kwamba bibi harusi hajaweza kupata wamsho, na ilikuwa naomba, ili ngurumo hizo saba ili sasa ziweze kumwamsha. Aliona ya kwamba mihuri saba ilikuwa imekwisha kutolewa na kwamba walikuwa zilikuwa zimekwisha kufunuliwa, na yote ilikuwa inabaki, ilikuwa imekwisha kutangazwa, ilikuwa ikibaki tu ki, ki, kitu kimoja, ilikuwa kilinganishwa na asili yake, na hakaweka tumaini lake ndani ya mambo hayo. Na najua hiyo na mimi pia, na hakuna mtu anahitaji kusema kitu fulani, najua mengi kuliko wa ndugu wote wanaojilinganisha na mambo hayo, wanaojilinganisha na hayo. Mimi siwezi kufanya tofauti na hayo, ninaweza kuacha kila kitu katika hali yake. Basi Mungu anifanye, anisaidie kufanya hivyo, amina. Sina kitu kingine cha kusema na sina haki ya hiyo pia, na ni wakati Bwana atakaposhuka yeye kama vile malaika wa agano, na yeye kama vile malaika wa agano hatakuja kwa kanisa bibi harusi lakini ataenda yeye kama vile bwana harusi atakuja kwa bibi harusi, yeye kama vile bwana harusi anakuja, kama vile anakuja kwa kanisa, kwa bibi harusi. Na wakati anapokuja hapa duniani kukamata bibi harusi wake, hata kanyaga kwenye udongo hapa na kuweka. Wakati atakapokuja kama vile malaika wa agano, hata shu wakati atakapo shuka kukamata bibi harusi, hata weka miguu yake hapa kwenye udongo. Tutakutana katika mawingu, na kama vile bwana alivyo ambia Yoshua, yote ambayo mguu wako itakaokanyanga juu yake itakuwa yako. Na wakati Bwana alipoumba mbingu na dunia, yeye aliyefanya bahari na udongo, wakati akapoweka udo mguu wake kwenye udongo na kwenye maji, hapo ndipo ataonyesha kwamba mimi ndiye mwenye mali haya yote, na tazama, hii ndiyo haki yangu na si kitu kingine. Na hapo sasa, nani hapo, ndipo, ndipo ngurumo saba zitasikilizisha sauti zake na si mbele au baada ya hiyo hilo ndilo neno la milele la Mungu. Ishakasema siku zote ya kwamba manabii na wamitume wanaweza kukaa. Wakati tunapotangaza neno hapa, nitaka kusema ya kwamba ninasema hii mbele ya uso wa Bwana, haiwezi kuwa tofauti na hayo, kama vile yeye mwenyewe alivyo yaagiza na kuipanga na kusema, aliyatamka na, na kuyapanga, na haitakuwa tofauti na hiyo katika umilele. Mnajua kila wakati Safari inaponingoja si juake kama nitarudi, tunatumaini, lakini watu wengi wanakwendaka na hawarudiake. Na kila wakati kitu fulani kinapokuwa cha kipekee kinapofanyika, kinapo ndani yangu, ninajaribu kuweza kuona mambo yaliyopita na kuweza kutoa ripoti kwa Mungu, na hapo sasa ninafikiaka kwa maamuzi haya ninahitaji niweze kusimama mbele ya Mungu pamoja na yale niliyohubiri. Ya lazima ni kwamba si sote tuweze kuwa na uaminifu tena zaidi kwa Bwana na neno lake liweze kutimiza zaidi ndani yetu mambo ambayo yaliyotumwa na neno liweze kufanya ukuwa hai kupitia Roho wake, na sisi sote tuweze kusonga mbele, na tuweze kusonga mbele katika imani, sawa sawa na mafundisho, hatuko nyuma, lakini kufuatana na imani akose tungali nyuma, lakini Bwana aweze kuambatanisha neno na matendo yetu, ili tuweze kuona mkono wake ukinyoshwa na neno lake likishuhudiwa na utukufu, na jina lake likitukuzwa. Leo tutakuwa na funzo ya Biblia. Akose, kuna mtu aliye na swali? na sasa, mnaweza kuiuliza. Kuna mtu aliye na swali? Hakuna mtu. Tulikuwa tumebakia wapi wakati uliopita? Ilikuwa ndani ya Tesalonika wa kwanza sura tano. Tuendelee pamoja na wa Tesalonika wa pili sura moja. Ndugu Rusi amekwisha kusoma andiko hiyo, na wakati wote napoweza jua, hii ni andiko iliyo ajabu sana. Naamini ya kwamba ndugu Rusi alisoma andiko hii weekend iliyopita. Nitaka kusema nini, inasemeka hapa kwenye mstari wa tatu Watesalonika wa pili sura moja mustari wa tatu. Watesalonika wa, wa, wa pili wa pili sura moja mstari wa tatu: imetupasa kushukuru Mungu siku zote kwa ajili yenu, ndugu, kama inavyofaa, kwa sababu kwa sababu imani yenu inazidi sana na mapendo ya kila mutu kwenu kwa mwenzake yamekuwa mengi. Nasi pia tuweze kuwekwa nguvu, tuweze kusimamishwa, tuweze kusonga mbele, na kila mtu tuweze kuonana, tuweze kutambua, tuweze pia kuonyesha ya kwamba tunakomaa. Na kisha andiko inaendelea kwenye mstari wa nne, hata sisi wenyewe tunajisifu kwenu, tunajisifu kwa ajili yenu katika makanisa ya Mungu kwa sababu ya saburi yenu na imani yenu katika taabu zenu na katika mateso mnayovumilia wakati ule, tulikuwa tukiteseka kosi, tunaweza kuvumilia, lakini leo hatujafika hapo, lakini bado hatujajua wakati huu ni kitu gani chakachofika na yale itakayofanyika. nakisha kwenye mstara wa tano Das ihr hii ni alama ya hukumu ya haki ya Mungu, ili mupate kuwa wenye kustahimili kuingia katika ufalme wa Mungu. Ndiyo, kwa ajili yake munateswa. Um, nani anayeteseka? Bwana alisema nika, wakati ule ni kwa ajili ya ufalme wa Mungu tu. Alisema waziwazi, ni kwa sababu ya jina langu mutakataliwa na mataifa yote, kwa sababu ya jina langu. Muyaamini au hapana? Wayahudi wangali wanateseka leo kwa sababu ya Yesu. Munaamini hiyo mia kwa mia. mia kwa mia, kama hakungekuwa Yesu wa Nazareti Hakunge liweza kuwa haya mauaji ya milioni sita ya Wayahudi, hakunge kuwa haya mateso ya Wayahudi, hakunge kuwa hata kitu fulani, wange liweza kuwa kama vile mataifa zingine, lakini tu kwa sababu ya jina lake. Tazama sasa tunayafika kwa kiwango iliyo ya lazima, kwa sababu hawakutambua jina hilo la Yashua yawe mokozi, na ndiyo maana waliweza kupita katika haya majaribu yote, lakini hayo pia ilikuwa ni sehemu ya mpango wa milele wa Mungu ambao hatuwezi kukose kuelewa kwa ujao. Lakini ndugu Branham anasema hapa waziwazi katika mahubiri moja, hauwezi kuueleza Mungu au siri za Mungu, kwa maana yote ambayo unayoweza kueleza haihusiani tena na imani, haina uhusiano na imani. Na ni kweli, hakuna namna ya kuweza kutafsiri au kueleza uungu, na wakati unapoweza kuianzia Siku zote unapoanza kuweza kuitafsiri na kueleza pale pale, kutakuwa maoni na wataleta maandiko, na hiyo itaanza tena na itasimama tena, itaanza tena na simama. Na hiyo itakuwa na mwisho, maelezo hayana na mwisho, imani ndio inayeenda mpaka kwenye isiyokuwa na ndio, sio na mwisho. Imani pekee yake ikiwa na uhusiano pamoja na Mungu, pitano mtakatifu na sio mawazo, sio matafsiri, lakini ni ufunuo kupitia imani. Nasi tunashukuru kwa sababu Bwana aliweza kutupatia mengi kwa ajili ya hayo. Kwetu sisi, siyo maneno tu ambayo tunayosoma juu yake, ambayo tunaweza kuwazia sisi. Kwetu ni Mungu ndiye anayetuzungumzia na ni ufunuo wa mapenzi ya Mungu kwa ajili yetu kupitia maneno hayo kwa kiwango neno haliko tena andiko, lakini inakuwa ni roho na uzima. Tunajua si sote vizuri ya kwamba hawezi kueleza kitu fulani au kuitafsiri, na yote inavuka kuelewa kwetu, lakini si lazima pia. Ni imani ndiyo inayofanya mtu kuwa mwenye heri, ndiyo inayookoa, ndiyo inayoleta heri, na siyo maelezo, lakini imani. Na kisha inaandikwa kwenye mstara wa saba. Mstari wa saba. Na kuwapa ninyi munaoteswa pumziko pamoja na sisi wakati wa ufunuo wa Bwana Yesu kutoka mbingu pamoja na malaika za uwezo wake. Mstari wa nane. Katika moto wa kuwaka akiwalipa aki kiasi kisasi akiwalipa kisasi wao wasioogopa Mungu wasiojua Mungu nao wasiotii habari njema ya Bwana Yesu inaza uingia katika ufunuo inayosemeka kuhusu siku ya Bwana itawaka kama vile tanura, na tunakumbuka hiyo wakati na siku hizo itakuwa wakati gani? Ufunuo sita mtoa kumi na tisa. Na kisha hiyo inaendelea kwenye mstari wa nane. Sasa Wathesalonike wa kwanza wa pili sura Wathesalonike wa pili sura moja mstari wa nane, katika moto wa kuwaka akiwalipa kisasi wao wasiojua Mungu nao wasiotii habari njema ya Bwana wetu Yesu Kristo. mstari wa tisa. Mstari wa tisa. watakao watakaoadhibiwa kwa uharibifu wa milele na kutengwa na uso wa Bwana na utukufu wa nguvu zake. Mtoa kumi. Wakati ule atakapokuja kutukuzwa katika watakatifu wake na kushangiliwa katika wote walioamini, wa kwa sababu ushuhuda wetu kwenu ulisadikiwa uliaminiwa. Kwanza tutakuwa kama vile bibi ya arusi aliye pamoja na bwana arusi wake ndani ya utukufu, na kisha Bwana baada ya karamu ya arusi ataleta malipizi kwa wale wasioamini wa wote na kisha baadaye tunarudi pamoja naye ili tuweze kutukuzwa pamoja naye, ili tuweze kuwa kwenye udongo huu na dunia hii, na ili tuwe, ili aweze kushangiliwa na wale wote watakaoamini. Na hapo sasa wataongezewa wale wote walioamini, wale watakaokuwa katika ufalme wa miaka elfu moja lakini ambao hawakuweza kupata sehemu katika unyakuu lakini wakiwa katika sehemu ya ufuko wa kwanza, lakini andiko ya kwamba heri na wabarikiwa ni wale watakaopata sehemu katika ufunuo wa kwanza. Ufunuo sura ishirini na sita. Na kisha inasemeka katika Nabii Danieli ya na kwamba heri wale wanaovumilia na wale wanaofikia au hesabu ya elfu moja mia tatu makumi tatu na tano siku elfu moja mia tatu makumi tatu na tano Na hiyo inafika mpaka wakati, wakati wa ziki kubwa mpaka wakati wa ufalme wa miaka elfu moja Danieli kumi na mbili. Na hakuna mtu anaweza kusema kuhusu Bwana wetu, na kwamba ndugu Branham, ndugu Franki, ndugu Franki unasema kuhusu Bwana wetu unasema kwa jina la Bwana wetu kwamba haikikuwa vema kwa ajili yetu, lakini uniambia kama inza kuwa na saa 24 na, na hayo yote inakuwa na usiano gani? kama vile wahubiri wanakuwaka na maisha mazuri wanakuwa na makusanyiko ya kwanza ya juma siku ya kwanza ya juma na siku ya tatu, na kisha wanafanya mafunzo juu ya Biblia, na kisha wanangoja ndoa au maziko, na kisha wanaenda huko na hiyo inalingana na, na nyie, hiyo ni wazi, lakini wanangoja tena, tena siku ya kwanza ya juma inayofuata baada ya makusanyiko kumi na sita. Mimi niko kwenye ofisi siku ya kwanza saa mbili na kazi na mchano naanza na mchano naanza, na hakuna mtu anayejua mambo haya yatamaliza siku za yatamalizika siku gani? Lakini nashukuru kwa sababu naona wandugu, na nayafanya kwa moyo wangu wote. Jina la Bwana lisifiwe. Hata kama inakuwa ni vigumu kwa namna ya dunia hii, lakini Paulo anasema, ndio maana hatupoteze tumaini ndani ya barua kwa Wakorinto, na hata kama mwili wetu wa nje unabomolewa, mwili wetu wa ndani au mtu wetu wa ndani anajengwa tena upya na nawekwa nguvu siku kwa siku. Na hivyo ndivyo iko pamoja na sisi, tuendele kwa msala wa 11 akose tena wazo juu ya wale ambao waliosikia maelezo ya ndugu Branamu ikilingana na maandiko sawasawa, amnayosema kwamba kuna uzima mmoja wa milele, kuna uzima mmoja tu wa milele, na uzima huo uko ndani ya Mungu, na uzima huo ulionekana ndani ya Yesu Kristo bwana wetu na mtu aliye na mwana wa Mungu ndiye aliye na uzima wa milele, na ni hiyo ndiyo maandiko matakatifu yanasema, mtu asiye na mwana wa Mungu hana uzima. Kama sasa hapa neno ion, ambayo iliyotafusiriwa inayomaanisha milele ni, kuse, ni kwa sababu watafsiri walikuwa wakiweza kulinganisha kwamba hiyo neno au maana ilikuwa ni moja, walitumikisha hiyo neno moja. Nataka kusema maneno mawili yaliyo tofauti katika lugha yetu ikiwa kama vile ikifanana au moja, nasi tuliweza kuwa na mambo magumu sana ya kuweza kusoma na mashaka ya kusoma. Wamoja waliweza kuingia katika mateso ya milele na wengine wakaingia katika uzima wa milele. Katika mambo hayo mamoja, neno ya milele inatumikishwa, kila mtu anaweza kuja na kusema, ah, msikie, inaandikwa kwamba hapa kwamba inaandikwa ndani ya Matayo sura 25 mstari wa kumi na sita na wataka kujua kwamba neno milele, neno milele inasemeka, inaonekana mara kumi na sita katika matafsiri ndani ya andiko ya Gano Jipya, lakini haisemeke mara mia, hayandikiwe mara mia, lakini neno ayo niweza kutafsiriwa katika maneno mengine ya kusema kwamba ni milele na milele, lakini si milele na milele na milele. Milele inakuwa haina mwisho, kama vile mzunguko haina mwanzo na, na haina mwisho, na hivyo hivyo, kama vile Mungu hana mwanzo na Mungu hawezi kuwa na mwisho, awezi kuwa na mwisho. Hiyo ni wazi, ndio? Lakini inakuwa vigumu kuweza kuelewesha hiyo kwa watu. Kwa maana kama mnasoma ndani ya Mathayo sura ishirini na tano na ndani ya Ufunuo pia, hapo napo pia inasemea kwamba hawa wataingia katika hukumu ya milele au maangamizi ya milele. Nina niweza kuyasoma ikilinganishwa, inaandikwa hapa. Aion Aion, Aion ina maisha kupia, ina Aion, Aion, ni wakati wa muda fulani, inakuwa na miaka fulani. Lakini kama ya milele, kama mtu anaweza kuweka kidole chake na kusema, hapa ah, inaandikwa kwamba ni milele." Sasa naweza kujibu nini? Lakini kama tunaelewa vizuri, ila Mungu pekee yake ndiye aliye na uzima wa milele. Na wale wote ambao walio walio weza kuishi Mungu kweli kweli, ambao waliopokea, waliopokea Yesu Kristo ndani mwao wana uzima wa milele. Na mtu na mtu asiyekuwa naye hana uzima wa milele, na hiyo inamaliza swali. Ni kusema ninashukuru Mungu kwa sababu, kwanza, kama tunaamini ma kutayarishiwa au uchaguzi, tunaamini ya kwamba na tunajua kwamba kuna watu ambao havu, watu ambao Mungu havuti. Tunajua kwamba wale ambao Mungu hawataki hawezi kuja, iwe sababu yoyote, lakini Mungu anaamua hivyo kama watu ambao hakuita kisha sasa wanaweza kuhukumiwa milele kwa sababu hakuweza kuwaita, ingekuwa ni hatari sasa, ingekuwa haiwezi kuambatanishwa na haki na utakatifu wa Mungu, haiwezekane. Baada ya miaka elfu moja hukumu ya mwisho itafanyika, hukumu ya mwisho na hapo sasa kifo na kuzimu vitatupwa katika ziwa la moto. Hakutakuwa tena moshi itakayopanda ili uweze kutoka na kuweza kutazama hiyo moshi. Hapana, pale sasa kutakuja mbingu mpya na dunia mpya, na hakutakuwa tena moshi wa kuzimu ya zamani ambayo itakayopanda. Nawaambia hiyo, hakuna mtu atakayeona moshi wa kuzimu ya mwisho kwenye dunia mpya na mbingu mpya. Haitakuwa ni kusema, kama ingekuwa hivyo sasa, haitakuwa tena mbingu mpya na dunia mpya. Lakini naweza kusema hiyo, naweza kuambia hiyo kwa watu walio na imani iliyo ngumu. Wengine wote watasema oh, Mungu wangu, hii ni nini tena? Lakini mnajua ya kwamba haiandikwe hata mara moja ndani ya Biblia kwamba mtu ana nafsi sio kufa. Haiyo haiandikwe hata mara mmoja na hiyo ndio watu wanasemaka, hiyo haiandikwa hata mahali pamoja ndani ya Biblia. Ni tofauti, ndiyo inaandikwa. Inaandikwa kila nafsi inayotenda dhambi ndiyo itakayokufa, Ezekieli kumi na nane mstari wa nne. Lakini haiandikwe kuhusu nafsi hata mara moja, haiandikwe hata mara moja kwamba kuna nafsi ya milele na mutu alikuwa nafsi hai, Mwanzo mbili. Ni kweli, kuna tofauti Tuendelee na kusoma kwetu, mtu alikuwa nafsi hai. Naamini ya kwamba si vigumu hapa, lakini kwanza kwa, kwa mstari wa kumi na moja wa Tesalonika wa pili sura moja, kwa hivi tunawombea ninyi siku zote ili Mungu wetu awahesabu ninyi kustahimili kulitwa kwenu, aki, aka, akatimizia kila akatimiza, akatimiza kila hamu njema na kila kazi ya imani kwa nguvu. Mstari kumi na mbili ili jina la Bwana Yesu litukuzwe ndani yenu na ninyi ndani yake, kwa kadiri ya neema ya Mungu wetu na ya Bwana wetu Yesu Kristo. hapa Paulo hapa alikuwa kwenye roho yake um, kum, kumalizika ukamilifu. Aliweza kuandika kuhusu kuja kwa Bwana na, si, na unyakuo na siku ya Bwana na kisha itasema kwamba itafunuliwa katika moto na kadhalika. Anasema kwamba kazi ya imani, kazi ya imani itapashwa kuongozwa kwa namna njema kwa nguvu na kwa uwezo ili jina la Bwana liweze kutukuzwa ndani yenu, ndani yenu, nanyi pia muweze kutukuzwa ndani yake. Wakati ule Bwana alisema Baba, tukuza jina lake, Baba tukuza jina lako, najibu kakuja kwamba nitalitukuza na nitalitukuza tena zaidi na sasa jina hilo kama vile jina la Baba lilikuwa ndani ya Mwana, naye alichukua jina la Baba na jina hilo lilitukuzwa kupitia yeye, kama vile Mwana. Na hivyo sasa, wale wote ambao watakaoonekana kama vile Mwana, mvulana, msichana wa Mungu, ndio watakaoweza kuona. Mwisho, u, ushindi wa mwisho wa Mungu kupitia jina lake. Na hapo sasa Bwana atatukuzwa kupitia sisi, ni kusema kupitia kanisa. Hiyo sio majifuno lakini ni ahadi ambayo iliyo katika neno la Mungu, ili ili jina la Bwana wetu Yesu Kristo litukuzwe ndani yenu, ndani yenu na ninyi ndani yake lengo ya mwisho ni kwamba jina la Bwana Yesu litukuzwe ndani yetu na ili nasi pia tuweze kutukuzwa ndani yake sawasawa na neema ya Mungu wetu na ya Bwana Yesu Kristo. Wakati tunapozungumuza kuhusu neema na mambo hayo yote ya Mungu, tunasujudu ndani ya mavumbi tukijua ya kwamba Mungu alihusika nasi, alitupokea, akatuhurumia, akatufanzia rehema na akatusaidia sisi, ambayo tuliokuwa wanyonge na tusioweza kustahili, tuliokuwa hatusaidi hata kujisaidia, kujisaidia sisi wenyewe. Lakini kama vile andiko ya kwamba kwa siku ya okovu nilikusaidia, kwa siku ya okovu Mungu alinisaidia, aliniokoa alikusaidia aliniokoa alikuokoa alinifungua macho alikufungua macho alinizungumzia alikuzungumzia alituzungumzia. Ndani ya siku ya wokovu, wokovu ulitujia na sasa, kwa mwisho, kuna kutukuzwa kwa jina la Yesu ndani ya waamini na kupitia waamini na hivyo hivyo, kama vile ilikuwa ndani ya Kristo na kupitia Kristo. Na pia angeliweza kusema, na sasa kwa namna ya mwili, sio mimi ninayefanya kazi hizi, lakini Baba ambaye anayekaa ndani yangu ndiye anayefanya makazi zake, Yohana kumi na nne mstari wa kumi. Na ni hivyo ndivyo inapashwa kufanyika kwa mwisho, na ni hivyo ndivyo ndugu Branham mbele ya macho yake alikuwa nayo wakati alipoona hema wakati alipoona hi hiyo nguzo iki, ya moto ikishuka ndani ya makusanyiko. Wakati alipokuwa pale, akuwa na hitaji ya kuweza kuombea watu, watu ambao alikuwa wamelemea, wamekuwa vilema, walikuwa wakichukuliwa au walikuwa wakitembea wao wenyewe kulingana na uwezo wao nasi tunaongoja mambo hayo mia kwa mia, lakini nabii ambaye, lakini nabii anaweza kusema kwa neno moja bila kujilinganisha yeye mwenyewe, lakini ana Mungu ndiye anayezungumza kupitia yeye. Maana ngapi manabii walikuwa wakiwaza ya kwamba walikuwa na sehemu kwa yale ambayo Mungu alikuwa akiwafunulia, na swali ilikuwa imeulizwa pia, nabii anazungumza nani? Hapa anazungumza kuhusu yeye mwenyewe au kuhusu mtu mwingine. Matendo ya Mitume sura nane, msoma kumi tatu na ine. Lakini nabii alikuwa hazungumze kuhusu yeye mwenyewe lakini kuhusu yale ambayo imepasha kufika, na iko hivyo hivyo ndani ya siku zetu. Kama tunataka tuweze kuchelewa juu ya nukuu fulani au maandiko fulani, tunaweza kuona yale yanayofanyika. Kila mtu ataweza kuingia katika mwongozo wake, na sasa kwa mwisho itakuwa ni mvurugo ya ujao. Kuna mwongozo mmoja wa kiungu na huo mwongozo huko hapa ndani ya neno lake takatifu, na ni katika mwongozo huo wa kiungu ndimo tunapashwa kwenda, na ahadi zote ambazo Mungu alizotoa kwa neema, yeye atazitimiza wakati saha yake na muda wake utakapokuwa umefika. Kwa ajili ya hiyo yale ambayo tuliyosoma gego kuwa uhakika na mambo yote ambayo tushaka kupokea yaweze kuongezeka tena, na upende wa kiungu wa kweli, yote yote yaongezeke, yote uko maye na izidike naizidike. Wathesalonika wa Pili sura 1 mosari wa tatu. Mungu atufanye kuwa wa kuwa kimya, tukitambua tukiweza kushukuru na tuwe watu wenye haki, ili tuweze kujua mambo yote tuliyopewa kwa neema na kila mtu asiweze na mtu aweze kuona tu yale ambayo Mungu aliyofanya kwa ajili yetu, na kusikuwe tena mtu anaweza kutazama wengine aweze kuona kama uliweza kuwa kwa namna njema. Nilipasua picha siku moja, kuna mtu aliyekamata picha na wakati nipo yona, nikaipasua Ndiyo, kutakuwa tena picha zingine ambazo nitakazopasua, lakini hiyo yes. haibadilishe yes. kitu yes. ya kwamba baada ya makusanyiko mawili yes. au ma makusanyiko yes. moja au mbili unaweza kuwa umekwisha kuchoka sana kwa mwili yes. na wakati sasa unapokamata picha yes. na wakati unapokuwa umechoka yes. ni vema sana kuipasua yes. lakini iliyo njema na, na yale ambayo nitakayowambia, ni hii: sisi hatuangalie mambo ya nje lakini tunatazama ndani, natupasha kujifunza ili tuweze kujikamata vizuri sisi kwa sisi. Mbele yetu kuna mezali ya Wayahudi mnayojua nyinyi yote inayosema kwamba wakati watu wawili wanapobishana na hayo yanafikaka pia kwa wengine, mmoja naambia mwengine baada ya kose ya siku kubwa ya kupatanishwa Ninakutakia kwa moyo wangu wote yote ambayo unayonitakia. <laughs> na mwingine ambaye aliyekuwa akijua vizuri vizuri, yaani aliyofanyika kwa wakati ule, anajibu anajibu, unaanza tena? Ndiyo, inaweza kuwa hivyo. Ninakutakia kwa moyo wangu wote yale yote ambayo unayonitakia, yote unayonitakia. Na kisha pahali ya mwingine afurahi na kusema hiyo nanifurahisha sana, na hapo anasema unaanza tena nasema hiyo leo kwa ajili ya kuleta kama vile mzaa, lakini kwa mmalizia tuichunguze, tuichunguze, tuichunguze ni kitu gani kinachofanyika nyuma ya maneno hayo. Bwana uta anasema nini? Yote ambayo mnahitaji watu wafanyizie, muifanyizie wao, muifanyizie wao wenyewe. Na hapo sasa hakuna mtu atakayesema unaanza tena, unaanza tena hakuna mtu akayesema tena hiyo lakini, taweza kusema ndiyo, nami nakutakia pia kwa moyo wangu wote, mseme hiyo kwa uhaki. Tunatakiana sisi, tunatakiana nini sisi kwa sisi? Ni kwamba Mungu atubariki, sivyo? Au kuna mtu mwingine anayetakia mwengine mabaya, itakuwa ni kitu kibaya, itakuwa inatoka kwa mwovu, na ni kweli. Lakini tunatakia kila ndugu na kila dada afya tunamtakia afya, neema, wokovu na mambo mengine yote, na si kitu kingine na wakati wote tunapo tunapogoja mambo mazuri. Hapo sasa tunaweza kuwa na furaha, wakati tunaposikia uzuri tunahuzunishwa, lakini tunaweza kutakiana, si sote kwa moyo wote mema yote, inawezekana. Ninakutakia yale ambayo unanitakia kwa moyo wako wote. Kama tunaweza kufikia kwa kiwango ambayo tunaweza kutakia kila mtu yale ambayo tunayoshitakia sisi wenyewe, wapendwa, na hapo sasa mbingu itafunguliwa hapo. Hatutakuwa na hitaji ya kuweza kuomba bana, fungua mbingu, kwa sababu mbingu itakuwa imefunguliwa na baraka zitakuwa zimemiminwa kwa namna ya nguvu. Mufurahi kwa sababu Mungu anatupatia neema yake kuona jinsi unaweza kuwa mali yake. Naye alituzungumzia kwa namna iliyo wazi na kwa namna ya haki. Munikumbuke ndani ya maombi yenu, na Bwana awabariki hapa, wa ndugu zangu ambao wanaotumika kwa neno, sana sana ndugu Rusi na wale wote wanaomsaidia na pia ninyi nyote, mshukuru kwa ajili ya neno, mshukuru kwa sababu kuna wandugu ambao wanaolitangaza ili tuweze kubariki kupitia neno hilo. Jina la Bwana lisifiwe. Amina.