Nyuma mtana kati huu nataka nisome andiko fulani za Biblia. Na kisha niweze kusoma maandiko fulani yo katika mahubiri inaitwa, mnasema ni nani? Au kidi tifukese ndani ya nabii Isaya kwenye sura 44 nasoma mstari wa 26. Mstari wa ishirini na sita. Niliyesimamisha neno la mtumishi wangu na kufanya mashauri ya wajumbe wangu huyo ndiye Mungu itu. Yeye anatumaka watumishi wake anatuma wajumbe wake nao wanatangaza mpango wake, naye anautimiza. Kwenye sura 45 mstari wa pili na watatu, Isaya 45 mstari wa pili na watatu. Nitakwenda mbele yako na kusawanyisha pahali pa kupotoka, nitavunja malango ya shaba na kukatakata mapingo ya chuma. Mstari wa tatu nitakupa hazina za giza na mali zilizofichwa za pahali pasiri, tazama sasa, sababu upate kujua ya kwamba mimi Bwana ambaye nilikuita kwa jina lako ni Mungu wa Israeli. Kama Bwana Mungu wetu anatufunulia na kutupatia mambo iliyo ya dhamani sana ambayo iliyokuwa ikibaki ikifichwa hapo, Sasa tunapashwa kuelewa kwa sababu gani hayo yanafanyika. Jibu tunaipewa hapa kwa hiyo sasa tunapaswa kutambua ya kwamba Bwana ndiye ambaye aliyetuita kwa jina zetu, wewe na wewe pia, ndugu mpendwa na dada mpendwa. Mara nyingi tunakuwaka si tu wanyenyekevu, lakini pia tunakuwa watu wenyewe hawana matumaini. Lakini hatushitambwake sisi wenyewe kwa shukurani ya kwamba Bwana aliweza kuangalia pia unyonge wetu na udhaifu wetu na aliweza kutukubali. Mara nyingi waamini wananiambiaka ya kwamba mimi ni mubaya. Naamini ya kwamba kuna mama ambaye aliye weza kuniambia, kuna siku fulani zilizopita iko hapa na hitaji. Sitaki kuweza kutumikisha maneno haya ya kwamba moyo wetu ulikuwa namna yote na mambo yote ilikuwa ndani ya mioyo yetu, lakini Mungu aliweza kutupatia moyo mpya na roho mpya kwa neema. Hatuko tena wale walewale, hata kama mambo fulani yanapashwa tena kufanya kuwa upya. Isaya makumi ine na tano. Sehemu ya pili ya mstari wa 11 Isaya makumi ine na tano Isaya makumi ine na tano, tano. Sehemu ya pili ya mstari wa 11. Uniulize habari za maneno yatakayokuja. Maneno ya wana wangu. Na habari za kaza mikono yangu muniagize. Tunataka pia tuweze kushika hiyo kwenye moyo. Hatuko hapa ili tuweze kufanya kazi yake, lakini tuko hapa ili tuweze kutumikishwa naye, ili yeye mwenyewe aweze kufanya kazi yake hapa. Kuna tofauti kubwa katikati ya mtu anayewaza ya kwamba Mungu anahitaji yake tu na kuna mwingine anaweza kusema kwamba Bwana kamata yule anayetaka, lakini uweze kuniacha ndiwe kimya ya kwamba uniulize juu ya maneno yatakayokuja. Nani wote? Hapana, anasema ninyi wana wangu. Hiyo ndiyo inahusika, inahusu kufanywa wana, kuonekana kwa wana wa Mungu. Muniulize juu ya maneno yatakayokuja Ndiyo, nani ambaye anayeweza kuuliza? Ninyi wana wangu. Haleluya, haleluya! Tunaweza kumuuliza naye anatupatia jibu. Tunaweza pia kushika kwa moyo sehemu ya pili, na habari za kazi ya mikono yangu mliagize, na siyo kazi yenu, lakini kazi ya mikono yangu Kazi yangu mniache mimi mwenyewe niamue, niongozi kama vinavyotaka. Na tunajua ya kwamba kazi yake iko katika mikono yake, na yeye mwenyewe ndiye anayeongoza yote, ni yake na yale aliyoamua yeye anaitimiza. Isaya makumi ine na sita mstari wa kumi. Isaya makumi ine na sita mstari wa kumi. An, nikitangaza mwisho toka mwanzo, na tangu wakati wa zamani wa kale, maneno yasiyofanyika bado bado yasiyofanywa bado, nikisema shauri langu litasimama, na nitafanya yote ambayo yananipendeza. Nyuma ya hiyo, unaweza kusema ni Bwana anasema. Amina, amina, tunaweza kusema tukiwa na uhakika ya kwamba ni hivi ndivyo Bwana alisema, naye anasimama juu ya hiyo, atafanya hivyo. Alitangaza tangu mwanzo mwisho, na tangu wakati wa zamani alitangaza yale iliyokuwa bado kufanyika, lakini anasema ninatoa agizo hii. Hili ni neno la nguvu ambalo Mungu anatangaza. Ndani ya Waibrania sura moja kunaandikwa, yeye anashika mbingu kwa nguvu ya neno lake. Waibrania moja msura tatu, neno lake ni neno la uwezo ya kiungu. Wengi wanazungumuza kuhusu shetani wa nguvu hiyo, na nawafurahishaka sana. Sina hata hitaji au sikwake, na furaha ya kusema hivyo au kufanya hivyo. Ninasikiaka vizuri ndani ya moyo wangu wakati napoweza kuzungumza kuzungumuza kuhusu Mungu mweza yote, ninasikiaka vema zaidi wakati napoweza kuzungumza kuzungumuza shetani aliyeshindwa. Bwana aliweza kuvunja kichwa cha nyoka ya zamani, ndiyo au hapana? Ye, kama vile uzao wa mwanamke aliweza kushinda hapo Golgota, au ndio au hapana? Ahadi za Mungu ni ndio na hapana? Ni ndio na hapana au ni ndio na amina? Ziko namna gani? Ni ndio na amina. Katika wakati wetu hii ni wakati wa mashaka sana, washaka tengeneza neno ngeni au pia katika nchi yetu, ndiyo na kwamba ndio na hapana, ndio na hapana, mshaka kusikia hiyo ndani ya maneno ya watu wote, au ndi, eti ndio, ndio, ndio na hapana. Lakini haitufurahishe sisi, neno la Mungu si ndio na hapana, au ndio au hapana, lakini neno la Mungu hapana na ndio. Lakini kama tunaweza kuwa katika mambo hayo, tunaweza kuwa katika mambo mawili, hapana, na tunaweza katika viti viwili, lakini hapana, neno la Mungu ni ndio na amina. Nasi tunakumbuka utimilifu wa ahadi ndani ya maisha ya Yesu Bwana wetu, tushaka kuionyesha hapa, tangu kuzaliwa kwake mpaka kupanda kwake mbinguni, ilikuwa ni utimilifu wa unabii wa Biblia yote: kuzaliwa kwake, maisha yake, kazi yake, huduma yake, mateso yake na kufa kwake kuzikwa kwake kufufuko wake kupanda kwake mbinguni, yote yote ilikuwa imekwisha kusemeka mbele na yote ikatimilika hivyo hivyo. Lakini sasa mambo ambayo yanayotuhusu nayo yaliweza kusemeka mbele, nayo yanatimilika kupitia sisi. Ni kusema sasa nasi tumegeuka kuwa sehemu ya ujao wa neno la Mungu. Hatu siki yake tu neno, lakini sisi ni sehemu ya ujao wa neno. Mushangae ya kwamba Zaburi makumi nane na mbili na kisha ndani ya Yohana sura kumi inasema ya kwamba Bwana aliita miungu wale ambao neno lilikuwa likijia. Kwa nini? Kwa sababu i i Zaburi makumi nane na mbili mstari wa sita Kwa sababu gani? Kwa sababu uzima wa kiungu uliingia ndani mwao. Sasa namna gani tumegeuka kuwa wavulani na wasichana wa Mungu? Ni kwa sababu tuliweza kugeuza imani kutoka zehebu moja na kueneza kuingia katika zehebu lingine, au kutoka katika kusanyiko moja na kuingia katika kusanyiko lingine? Hayo haina faida, lakini kwa sababu uzima wa kiungu uliingia ndani ya maisha yetu, ni kusema neno halo kama vile neno au uzima wa kiungu na hil, na Roho akakuja juu ya neno hilo akalifanya kuwa hai na hivyo sasa tumezaliwa upya. Mstari wa kumi, Isaya makumi ine na sita mstari wa kumi Isaya makumi ine na sita mstari wa kumi, nikitangaza mwanzo toka nikitangaza mwisho toka mwanzo yeye Mungu anakuwaka na mpango wake kwa ujumla. Yeye alipanga mpango wake mbele, hata kwa kuweka kwa, kwa misingi ya dunia. Alitangaza mpango wake kwa watumishi wake na manabii wake hapa na huko, na leo kwa mwisho wa wakati tunaweza kuwa na kuona kwa ujumla kwa mpango wa wokovu wa Mungu kama vile haijawahi kuwa mbele hapa duniani. Mnaamini hiyo? Munayamini kweli? Hakuja wahi kuwa wakati hapa duniani ambao neno la Mungu, mpango wa Mungu, nataka kusema kuona kwa ujumla kwa mpango wa wokovu wa Mungu iliweza kufunuliwa kwa namna kama hii. Munaona pia hata mtume aliye mkubwa Paulo mbele Yohana aweze kupokea ufunuo juu ya kisanga cha Patimo, naye pia alikuwa bado kuona mambo fulani iliyokuwa sehemu ya mpango wa wokovu wa Mungu, kwa sababu muda ulikuwa bado kuja kwa ajili ya hiyo. Lakini sasa kwa mwisho wa wakati, Mungu alituma nabii na akafunua katika hali ya, ha ya haki ya maneno akafunua mpango wote wa ukofu wa Mungu toka Musa mpaka ufunuo. Hiyo ni kitu fulani cha damani sana na cha faida kubwa kwa ajili ya sisi sote. Mniruhusu niweze kusoma andiko fulani kutoka mahubiri haya. Mnajua namna ya mahubiri ya ndugu Branham au aina ya mahubiri ya ndugu Branamu alikuwa akitoka mara mmoja katika kichwa maneno na kuingia kwa maneno mengine, lakini mawazo alikuwa akitamka yote ilikuwa ya damani sana. Ninasoma kwanza kwa ukarasa wa nne, katikati mahali kunapoandikwa ya kwamba, ninasikia kwamba nina ujumbe wa Mungu Sitaki kuwa kitu kingine lakini napashwa kuwa mwenye haki au wazi. Kama siwezi kutamka kukubalishwa yangu, nanyi hamuwezi kunitumainia. Ninaweza kuwa mjanja na kuwa mnafiki, lakini nataka niweze kuwa yote bila kuwa mnafiki au mjanja. Akose hiyo inaweza kuninyima warafiki fulani hapa duniani, lakini nataka niweze kubaki mwaminifu kwa matarajio yangu au kukubaishwa kwangu kwa yale ambayo ninayoamini kuwa ya kweli. Nataka niweze kusimama kidogo hapa. Mnajua warafiki wangapi ndugu ndugu Branham alikuwa nao, kwa kiwango cha juu cha huduma yake angeliweza kusema akiwa na raha wakati alipofika kwa kiwango cha juu cha huduma yake. Alisema ya kwamba ninaambatanishwa karibu na watu milioni kumi kupitia huduma yangu. Hesabu kubwa sana, hesabu nzuri sana sijuwaze ya kwamba nabii wa Mungu alikuwa akosa na hitaji ya kuweza kuvuka au kuenda mbali na maneno hayo huduma yake ilikuwa ni ya nguvu sana, kwa kiwango ambayo makundi makubwa ilikuwa ikishikwa sana na wamoja, walikuwa wakiambiana wengine kwa wengine, na watu walikuwa wakisukumana sana karibu yake. Wote walitaka waweze kusifu, walitaka waweze kupangisha, wataka waweze kupangisha mauwanja kubwa ya mkabumbu na mahali makubwa, ili waweze kumwalika kuweza kuhubiri Injili. Yesu naye pia aliweza kufika kwa kiwango katika huduma yake. Kundi kubwa ilikuwa imekwisha kuacha yote. Na hapo hapo kukawa kugeuka mabadiliko, neno la unabii lilikuwa limetangazwa katika kipimo cha utangazaji wa injili na huduma ya uponyaji mafundisho ya kidini kapewa na mambo yote kabadilika hapo hapo. Hapo hapo Bwana aliweza kusema akiwa na huzuni ya kwamba, nanyi pia munataka kwenda? Na Petro akasema, Bwana tutaenda kwa nani tena? Tutaenda kwa nani? Wewe ndiwe ulio na maneno ya uzima wa milele. Ndugu Branamu naye aliweza kutangaza yale alikuwa amepokea kutoka kwa mu, kwa Mungu. Hata kama watu waliweza kuelewa vibaya walikuwa kielewa vibaya, tunawaza hapa kuhusu moja wa wainjilisti wakubwa au moja wa wale ambao waligeuka kuwa wakubwa. Kuna tofauti kubwa au tofauti kidogo, siyo maneno ya michezo ya maneno katikati ya mtu kuwa muinjilisti mkubwa na kisha muinjilisti kuwa kugeuka kuwa mkubwa baadaye. Lakini moja wa, wa watu wa hao wakubwa, mshaka kusoma ndani ya mahubiri, mshaka kusoma alitaka aweze kunyoshea mikono ndugu Branamu, ili aweze kuwa mtu akose wa kuweza kueleweka na aweze kuacha akose kuhubiri mambo hayo likuwa ikihuzulisha iki au kukwaza watu, na nakumbuka, hiyo ni kweli, akose mlishaka uweza kusoma mahubiri hayo na ndugu Branamu mtu ambaye aliyekuwa akijaa upendo wa kiungu na hekima ya kiungu akasema, sikia Oral, hiyo inaweza kufanyika, lakini yakose kama naweza kunyoshea na wewe mikono na, ki, na mimi niweze kukuombea ili Mungu akusaidie, ili Mungu akusaidie. Ni hiyo ndiyo tunaona ya kwamba watu wakubwa waliweza kujisumbua wakijipatia mawazo kuhusu yale ambayo ingepaswa kufikia huduma ya mtu huyo. Sasa watu hao wako wapi leo? Moja wao nilisoma ndani ya magazini kubwa, aligeuka kuwa e, mwongozi au presida wa shirika la kizehebu la Methodist. Aligeuza mgongo wake kwa Injili ya ujao Y yule ambaye alitaka kuweza kunyoshea ndugu Branham mikono aligeuza mgongo wake kwa injili akayacha. Na mwambia kitu moja, na si kwa kuwashambulia kuweza kuwaletea hukumu, lakini wakati kweli napopewa kwa mtu, anapashwa kuikubali. Kama anaikataa na kuitupilia mbali, inawezekana ya kwamba haiwezi tena kupewa kwake na mtu anaye kwenda akienda akikutanana na nuru anapofushwaka na nuru hiyo, nuru inaweza kungaa tena kwa, kwa namna kubwa sana. Lakini kama unapingana na neno linalofunuliwa linaloangaa katika mahali pa giza litatupofusha. Inakuwa kama vile taa ya mwangaza kubwa inayoangaza kupiga kwenye macho yetu inatufunga macho. Lakini kama tunaweza kuenda katika mwongozo mmoja kama vile nuru nami inapokwenda na hapo, nuru itaweza kutuangazia, haita tufunga macho, inaangazia njia ambayo tunapaswa kutembea ndani. Amina, ni kweli hiyo, ni haki. Ndugu Branamu alitaka kuweza kuimba namna gani kila wakati akiimba ya kwamba tunatembea katika nuru, nuru hiyo ya utukufu, na wakati alipokuwa akiimba alikuwa akipiga gitare mzuri sana, akose mlikuwa mjue hiyo. Ndugu Branamu alikuwa akijua kupiga gitare, lakini kuimba ilikuwa haiko kazi yake sana, ilikuwa kama vile mimi pia. Alikuwa akiimba kwa maneno kose na kwa tofauti na manoti, lakini alikuwa akiimba kwa moyo wake. Wakati alipokuwa kimba We walk in the light, tunatembea katika nuru hiyo. Alikuwa akijua ni kitu gani atazungumzia, nuru ya kiungu, nuru ya kiungu, neno la kiungu lililofunuliwa na Roho Mtakatifu. Hiyo inanikumbusha kitu fulani ambayo niweza kusema wakati uliyopita huko Zurich, nikilinganisha na hiyo ya kwamba inaomba kujua katika mwongozo gani unakwenda? Naamini ya kwamba kwa mwanzo ya makusanyiko haya haya, niweza kusema ya kwamba tunapaswa kufanya angalisho ili tusiweze kukokotwa na adui na tusiweze kujiacha kunyimwa na baraka. Lakini ndugu yangu aliweza kuuliza mwengine, akasema ulishaka kutanana na adui? Na ule mwenzake akamwambia si hapana. Mimi hapa hapana kabisa. Na kisha akasema oh, sasa naelewa ya kwamba unatembea katika mwongozo safari moja pamoja naye katika eneo moja pamoja naye, na hiyo naza kutufikia, kama tuko naenda katika mwongozo moja au safari moja pamoja na adui, hakutaweza kuwa mabishano na adui au shetani, lakini wakati Kristo anapokuwa ameingia ndani ya maisha yetu, hapo vita ya kiroho inaanza. Tunatembea katika mwongozo wa Bwana, na hiyo mwongozo siku zote itakuwa ikipingana na yale ambayo adui shetani anataka. Naendelea na kusoma kwangu kwenye ukarasa wa ine juu kidogo ya katikati, nukuu: mnaona kila alama ya Mungu inasindikizwa na ujumbe na sauti inayofuata. Mnajua kama vile Mungu alivyokuwa akipatia, kama vile Mungu alivyopatia alama mbili kwa Musa, na kisha baadaye kukawa kutumwa kwa kiungu kwa ajili ya kutoa wana wa Israeli. Hiyo kutumwa ilikuwa pale mbele, na hiyo ikatimilika, ikati, -ikatendeka. Na sio tu maajabu na maalama iliyokuwa inasindikiza mwito wa kiungu, lakini pia lengo ya Mungu. Na ilikuwa ya namna gani? Ni ajabu fulani tu hapa na alama kule, na lengo ya Mungu? Hapana, lengo ya Mungu au sababu ya Mungu ilikuwa ni kutoka na kuweka uhuru kwa wana wa taifa, kutoka na kuweka uhuru wana wa taifa la Mungu, na sio tu alama kubwa na maajabu kubwa, lakini mwito ilikuwa ni kwamba acha taifa langu liende, kutoka tano mosor wa kwanza. Na hapo farao akasema oh, mambo haya si wazee hata. Na hapo sasa, mkono wa Bwana ukaendelea tena kuwa kilo zaidi na zaidi juu yake. Na hapo hapo taifa la Israeli likakwenda, taifa la Israeli likaenda. Naendelea na kusoma kwangu paragrafe ya mwisho Alama inaonyeshaka hiyo matokeo mamoja. Musa alikuwa na alama ambayo tuliyoweza kuzungumzia jioni iliyopita. Alama ilikuwa na sauti, na sauti hiyo ilikuwa ikizungumza. Wakati Yesu alipokwenda na alipoponya wagonjwa, alikuwa ni mutu aliyekuwa akiheshimika lakini muda ulifika ambao alionekana hapa duniani yeye kama vile nabii, tuishaka kuonyesha hiyo. Pia kuelewa vibaya kuhusu bwana wetu ilikuwa ndani ya huduma yake ya unabii, kwa maana yeye alikuwa akijua yote angeliweza kuambia Wafarisayo yale ambayo walikuwa wakiwaza ndani ya mioyo yao. Angeliweza kuambia Natanaeli mbele Filipo aweze kuita nilikuona chini ya ya mtini Yohana moja makumi ine na nane na hawa wasio amini kwa kujuza hii ni nini, na ilikuwa kionekana kama vile ngeni kwao na kuwa kusema huyu mutu sasa ni nani? Na waandishi wakakuwa wasioamini. Msiamini kwamba walikuwa wakiamini, au waamini? Hapana, ndio walikuwa wakiamini yale ambayo walikuwa wakitaka. walikuwa wakiamini yale ambayo walikuwa wakitaka, lakini walikuwa hawaamini Mungu, na kuna nawaka wengi wa hivyo. Wakati napohusu kuamini Mungu, naweza kuambia nani anayeamini vema, anayeamini vizuri Nena naamini vizuri ni shetani. Shetani anaamini na najua kwamba Mungu ni mmoja, anatetemeka. Ndiyo, ni kweli, inaandikwa hivyo katika Yakobo. Kama mtu anasema kwamba naamini Mungu na kisha, kama naweza kuwa mtu mwovu au si heshimu Mungu, na shetani naye pia anaamini Mungu, lakini namwambia kama ni mwana wa Mungu naambia sasa, nami pia mnaamini pia, hiyo haitoshi kuweza kuhesabia mutu haitoshi, hai kuweza kuamini ndani ya Mungu, lakini naomba kuamini Mungu, kuamini yale ya Mungu aliyosema na kuamini neno lake, na hapo hapo ndipo mambo yanaanzia kwenye musari wa tatu kwenye ukarasa wa tano wakati mutu anapofika ambao inapashwa ku wakati muda anapofika mohali wanapasha kugeuza maoni yao juu ya mambo fulani, ni hapo ndipo shida inaanzia ndani ya watu. Wamoja waliweza kusikia ujumbe wakiwa na furaha. hapo hapo hapo hapo mahubiri, mhubiri mmoja aliyekuwa eh, aliyekuwa kuheshimiwa aliweza kupata simu akasema ya kwamba, oh, ndugu Branham aliweza kuhubiri juu ya uzao wa nyoka na hapo hapo uzuni kubwa au maumivu kubwa au kasirani kubwa ikamushika. Kwa sababu gani? Kwa sababu watu hawangeliweza kujinyekeza chini ya mkono wa uwezo wa Mungu, nao wanatafuka wanatafutisha ndani ya Biblia zao na wanatafuta maandiko za Biblia kwa sababu hawana ufunuo, hawaelewake siri za Mungu. Mungu ana yote. Naweza kusema pia ya kwamba hakuweka yote iliyokuwa ya lazima ku hali ya nje ili watu waweze kuikanyanga tena, lakini aliweza kuificha akailinde kiwa ikifichwa na sio kwa nje, lakini tunasoma ndani ya nabii Isaya Isaya makumi ine na tano mstari wa tatu, na nitakupa hazina za giza na mali zilizofichwa za pahali pasiri. Yale ambayo isiyokuwa na maana kwa wamoja ni ya damani kwetu. Haleluya, utukufu iwe kwa Mungu aliye hai. Wakati tunapozungumza kuhusu uungu ha, watu wanasema hiyo hainihusu. Wakati tunapozungumza kuhusu ubatizo ha, wanasema ha, wanasema, ha, wanasema ka, oh mbone ubatizo tu ni ubatizo na chao, na hiyo inaendelea hivyo, lakini kwetu sio kitu hiyo. Wakati unaposoma ndani ya andiko ya kwamba kuna bwana mmoja imani moja ubatizo moja, wa Efeso nne mstari tano. Lakini watu wako na mabwana wengi wako na ubatizo nyingi na imani nyingi, lakini pamoja na Mungu yote inakwaka kwa umoja moja moja, bwana mmoja imani moja ubatizo moja. Hiyo inapashwa kuwa ubatizo wa Biblia inapaswa kuwa imani ya Biblia, bwana wa mabwana ambaye yanayesema inayesema kwamba hakuna mungu mwengine ila mimi. Isaya makumi nne na tano msura ya tano. Naendelea kusoma kwangu, ishakafika ndio imefika. ni Hapa tuko katikati ya noeli na mwaka mpya. Hapa inasema kwenye ukarasa wa saba nichagua maneno haya kwa sababu tuko katikati ya Noeli au Christmas na mwaka mpya. Kwa mwisho wa mwaka wa zamani na kwa mwanzo wa mwaka mpya. Katika siku fulani watu wataweza kugeuza ukarasa mpya. Wataweza kukamata maamuzi mpya kwa sababu mwaka mpya umeanza. Na iko hivyo hivyo pia kwa ajili yetu, mungoje tena saa fulani. Na pia asubuhi na asubuhi ya mwaka mupya itakaribia, na pia mahitaji zetu, mawazo zetu, ziwe za kiroho au za kimwili, zitageuka kuwa za kukamatika na tunasikia nguvu za ndani zinazotusukuma na tuweze kusema Bwana, mwaka unaokuja ninataka niweze kutumikia vizuri. Hakuna mwana wa Mungu hata mmoja ambaye ndani mwake hamukwake hitaji hiyo ya kuweza kukaribia Bwana, ya kuweza kumtumikia vizuri, ya kuweza kuwa kwa upande wake, kuwa kwa upande wake. Basi hacha Bwana aweze kutupatia kutaka na kutenda pia. Kwenye ukarasa wa nane katika paragrafu ya mwisho inasema ya kwamba ulimwengu uko unaporomoka. Nishakatoa mahali fulani ujumbe ya Noeli inayoitwa ulimwengu unaoporomoka, na sasa ulimwengu uko katika hatua ya kuporomoka. Tazama kutetemeka kwa dunia inayofanyika huku California. Nilitabiri ya kwamba Mungu atazamisha mahali hapa mbele ya kuja kwa Bwana Yesu. Naamini ya kwamba Mungu atazamisha Hollywood, Los Angeles na hizi mahali zingine zote zinazotenda mambo ya kuleta haya zitazama mpaka chini ya bahari. Nitaka nisome hii tu kwa utashi au kwa kutaka, kwa sababu wananiuliza mara nyingi ya kwamba hii itafika mbele ya unyakuo au nyuma ya unyakuo. Na hapa ndugu Branamu alisema waziwazi wazi. Nasoma tena. Ya kwamba Mungu atazamisha mahali hapa mbele ya kuja kwa kuja kuja mbele ya kuja kwa Bwana Yesu. Mbele ya kuja kwa Bwana wa Yesu na itakuwa hivyo. Kwenye ukarasa wa tisa, ninasoma kidogo juu ya katikati kuna kitu fulani ambacho kinapaswa kutangazwa, sisi ulimwengu huko katika hali mbaya, lakini kanisa, kanisa la kweli na siyo zehebu, lakini kanisa alo lenyewe liko tayari kwa ajili ya ushindi uliokubwa ambao haijajuwai kuona. Inayokuwa ni kuja kwa bwana harusi kwa ajili ya bibi harusi wake. Nikusema kuna msafari ya ushindi, kuna ushindi ambayo bibi harusi ataweza kujua na kuishi. Bwana Yesu atajionyesha kwa walio wake. Kwenye ukarasa wa kumi na soma juu kidogo katikati Ninajiuliza, maombi yetu iko namna gani leo. Leo nasiaka wakisema hey, mwombeye wamushe kubwa ya kwamba mwombee kile mwombeye kwanza upya mwambie mu, mu, au muombee umoja. Najiuliza kama tunaweza kukubali hiyo kama Mungu anaweza kuwa anatutumiki, anatutumia programe kama hiyo. Najiuliza kama tunaweza kukubali yale ambayo anayoweza kututumia. Unaona, sababu ambayo inayotuma tunayoombea mambo haya ni kwa sababu tunajua ya kwamba tunahitaji hiyo au tunahitaji yake, lakini wakati Mungu anapotutumia kama vile anavyotaka ye mwenyewe, hiyo haitupende haitupendezake na hatuikubali yake. Hapa ndugu Branamu anazungumza kwa namna ya ujumla, na mniamini, kuna watu ambao wanaoomba bila kuchoka, wanafanya maombi marefu, wanafunga chakula, wanaomba wanaobembeleza. Kunajua watu wanaoingia katika mi milima nishaka, wakutana huko Korea Kusini, wanaingia katika milima wanabaliza huko usiku na kose. Wanapashwa kuwa wengi, ili kila mtu aweze kulala saha moja, ili wengine waweze kubaki wakiomba na kisha wengine waweze kugombolana. Wanaomba, wanasihi, wanabembeleza ndani ya mioyo yao. Kuna kiu kwa ajili ya Mungu ya kwamba Mungu ambaye anajifunua, Mungu ambaye kuzungumza, Mungu ambaye kutenda. Hiyo ndio om, ombi lao. Mungu ashakazungumza, Mungu ashakatenda lakini hawajui. Wanaomba bila kusikia Mungu, wanaomba wakiwa pembeni ya Mungu, wako na maoni yao wenyewe, wako na programu zao wenyewe na kisha baadaye wanataka wao we wenyewe waweze kuingia kwenye madhabahu wakati mambo hayo yanafanyika. Mungu hawezi kujibu mambo hayo. Mungu yeye iko na programu yake, ana programu yake mwenyewe au mpango wake mwenyewe nasi, na tunapaswa kunyenyekeza chini ya mpango huo na kujilinganisha na mpango huo. Ndugu Branham anasema hapa waziwazi -wazi. Watu wanaomba ya kwamba Bwana, tuma uamsho, utupatie mwanzo mpya, ujionyeshe na kadhalika, na kisha wako na maoni yao wenyewe kwa namna ambayo wanapaswa kufanya mambo na kisha wanaji, wanajipangia wao wenyewe mambo au kazi ambayo utakayofanya katika mambo hayo, lakini hiyo haipashi kutembea hivyo. Tunapaswa kuachia Mungu mamlaka yake mwenyewe ili aweze kuamua namna gani au wakati gani atakapoifanya na nani ambaye atakayoitumikisha kwa ajili ya hiyo. Ndugu Branamu alisema hiyo akijilinganisha ya kwamba watu wa wakati huo waliweza kusahau kuja kwa Masia alikuwa ndiye alikuwa kama vile akiwasumbua, alikuwa ni yeye ndiye alikuwa akitikisa watu wote, alikuwa hawafurahishe, alikuwa hawapendezi, alikuwa akijua kwamba wakati Masia atakapokuja atakuja kwao na aweze kushingiza katika programu zao mipango yao, kwa maana kulingana wao walikuwa katika wa hekalu la Mungu na walikuwa wakitimiza kazi yao kama vile watumishi wa Mungu, kama vile mambo yote ilikuwa imekwisha kufa tangu zamani, na kwamba ilikuwa hali tu ya ku, ya, ya anga ya nje, na wao hawakuweza hata kutambua. Lakini Bwana alikuja kwa walio wake, walio wake hawakuweza kumpokea. Ndugu Branamu analinganisha sasa wakati wetu na wakati ule. Katika wakati huo kulikuwa kazi nyingi za kizehebu, na wakati Bwana alipoingia ndani ya hekalu, kasirani kamshika au wivu, wivu ikamuwasha ikawaka ndani yake, na hapo akaanza kupiga na kubomoa mameza na kuharibisha mambo ya wachuruzi na akawafukuza katika hekalu. Marko 11:15 na hapo hapo ilifanyika nini? Walishiuliza, wakamuuliza hasa, nani aliyekupatia mamlaka kufanya hivi au kufanya namna haya? Lakini yeye alikuwa na mamlaka ya kiungu, kwa maana ilikuwa imekwisha kuandikwa kwa ya kwamba, wivu kwa ajili ya nyumba ya Bwana inaniwasha. Zaburi makumi sita na kenda mstari wa kumi, na ilikuwa imeandikwa kwamba nyumba yangu itakuwa nyumba ya maombi, lakini ninyi mmeifanya kuwa pango la wanyang'anyi. Mathayo ishirini na moja mstari wa kumi na tatu. Andiko litimilika na Bwana akatengeneza nani, hapo ndipo sasa anaweza kuanza kuanzia kwa bure, kuanza kuanzia mwanzo. Nasi tulishakaweza kuanza kutengeneza mchanga, mambo ya zamani ya mupia? Hapana, lakini mshitenge na chachu ya zamani Mushitenge na hiyo chachu ya zamani, ili muweze kuwa fungu mpya. Wengi waliweza kupokea kwa furaha kubwa, na kisha wakaweza kuingiza katika mambo ya zamani, na hiyo fungu au kutengeneza hiyo mkate ilikuwa imekwisha kuanza na mbele, hata uweze kuitambua mambo yetu ilikuwa imekwisha kuvimba. Mnajua kwamba chachu chachu eh, hiyo hiyo fungu iliyo ndani chachu, inakuwa inavimba haraka haraka, mtu anaweza kuitengeneza kidogo kupitia kidogo. Kuna wengi kuna wengi ambao walishashaka wa vimba washaka vimba wanavimba wanaenda naingia katika nchi na hiyo ndio alama njema ya kwamba inaonyesha kwamba hawajaweza kutupa hawajaweza kutupa hiyo chachu ya zamani, hawajatupa hiyo fungu ya zamani iliyo ndani chachu. Ndugu Branaamu akutumwa ili aweze kuongeza kitu kipya juu ya mambo ya zamani, lakini ili aweze kuonyesha kuwa bure na kuweza kuonyesha kwamba ya zamani haina faida tena na kuweza kuifuta na kuisafisha ili ya zamani iweze kuingizwa na kutoshwa, ya zamani iweze kutoshwa na ya mpya iweze kuingizwa katika kanisa la Mungu aliye hai. Hapo sasa, tujiwazie wengine. Mara nyingi tunakutanana na watu ambao walio karibu yetu, na ndugu rusi, na kwao pia wanatambuaka Uh, na kwao unatambwaka ya kwamba ulikuwa ushambuliwe na kila mtu anajua hiyo, lakini ulikuwa ukipumua. Lakini kuna watu, kuna watu ambao walio tena na madesturi za zamani na hizo tabia za zamani, kama vile alama na iko kama vile Mungu hajawahi kuzungumza, na hiyo haipaswi kuwa hivyo. Bwana, shaka tufunane neno lake ili tuweze kujifungua na kujiacha sisi wenyewe, tuweze kuacha matasii zetu binafsi, na tuweze kubali neno, tuweze kubali neno lilofunuliwa na Mungu, neno leo funuliwa na Mungu akose katikati ya ukarasa wa kumi. Kila mtu iko katika hali ya juju na anaji chukua yeye mwenyewe haraka haraka Munafanyika nini? Mutulie, mutuli, mutuli, mutuli, mutuli, mutuli, mu, munenda wapi? Hiyo ndio sababu majum, machumba za watu wa wenda wazimu zinajaa, na ni kwa sababu kanisa liko katika katika hali hiyo, katika hali ya kujisumbua sana. Munahusika, muna na mambo mengi na vichwa vyenu wenyewe, hamuongoje hamsimame ili muweze kuangalia neno la Mungu na muweze kuangalia saa tunayoishi ndani. Kila mtu iko chini ya kusukumwa, iko chini ya, ya haraka. Kila mtu iko na na na wasiwasi na, wasiwasi, na tunaweza kusema nini nyuma miaka mingi nyuma ya ndubulanam aliposema maneno haya katika kipimo wa kosa kiko kubwa sana, katika hatua gani ya haraka katika haraka gani watu wako naharakisha, na ijapokuwa hautaki hivyo tun, unataka uweze kuwa mpole, unataka uwe mwenye akili na mambo yote weze kuwa katika utaratibu, hata katika hatua ya chini sana, na hapo hapo akose, unaweza kuwa kama vile unaweza kubomoka. Ndugu Rusia alivyosema hivyo, tunaishi katika wakati wa hatari. Roho ya wakati ilishakashika ulimwengu yote nzima, lakini roho wa Mungu anapashwa kutufungua na kutoa katika hiyo roho ya wakati, ili tusiweze kupoteza msimamo wetu, lakini tuweze kweli kuvumiliana sisi kwa sisi ndani ya upendo wa Mungu. Na kama mtu anasema kitu fulani ambacho kisicho lingana na vipimo vyetu, tuweze kumuvumilia na tuweze kuweka hiyo kwa yule ambaye anayehukumu kwa namna ya haki. Tunaishi katika wakati mbaya sana, wakati ya hatari, wakati ya kasirani, wakati ya udanganyifu. Ninakumbuka tena wakati au baba yangu au mtu mwengine au watu wengine, tulikuwa tufanyake mapatano ya andiko. Ilikuwa ikipatiana, ilikuwa tukipatiana tu mkono, ilikuwa imetosha, ilikuwa ni mapatano, ilikuwa imetosha. Lakini leo wako wanafanya mapatano, wanaweka pia ma, ma wanaweka pia muhuri au kashe muhuri na mbele hata uweze kuweza na, ku, na mbele hata uweze kuwa na wakati ya kuweza kugeuka nyuma, hiyo inakuwa imekwisha, haina tena faida, japokuwa uliweza kusaini, na watu washakapoteza hata heshima katikati yao wenyewe, lakini wamekuwa wa wavipofu wa, wa kwa namna ya kiroho na watambue ni kitu gani yafanyika. Lakini sisi kama wana wa Mungu tunashu, tunateseka sana kwa sababu ya hiyo hampashwe kukamata hiyo lakini au kwenye kanda lakini. Hii pia katika nchi yetu kuna uzalimu nyingi ndani ya mahakama na kwa kiwango haiwezi tena kueleweka. Na kisha kuna mtu ambaye aliye mjinga sana, ili aweze kusema oh, sikia sasa, e, mwanaume mheshimiwa wa Frank, tazama nataka kuelezea namna gani uweza kupata haki katika kazi hiyo au shida yangu ndiyo watu ambao waliokuwa katika sababu moja walikuwa wakicheza tenis na mwisho wa mahakama yao au kesi yao hapo hapo ilikuwa imekwisha kuamuliwa mbele, kwa maana wale ambao walikuwa wameingia katika shambulizi mbele ya macho ya hiyo mashirika zao walikuwa wamekwisha kuamua namna gani mpasha kuamuriwa na kutangazwa, lakini ndiyo hiyo haikwake hivyo kwa namna huko utrish au uswisi. Lakini kwetu tuko na mambo kama hayo inayohuzunisha sana, lakini tunashukuru kwa sababu hakuna mtu anayenjua hiyo, na mimi pia sijui. Kwenye ukarasa wa 12 msari mm, uka wa wa pili, ukarasa wa 12 msari wa pili kama munaweza kuua mbinguni, ninamaanisha kwamba mulikwaka huko tangu mwanzo. Ninyi ni sehemu ya Mungu, mulikuwa katika mawazo yake, alikuwa akijua majina zenu. Hatukuisoma mbele, alituita kwa jina zetu. Tulikuwa ndani ya Mungu na tulizaliwa naye hapa, tulizaliwa toka kwake, tulitoka ndani yake. Paulo alisema nini katika Waefeso kwenye sura tano? Anazungumuza kuhusu uhusiano ya mwanaume na mwanamke, na kisha anafika katika maneno ya juu na kusema ya kwamba ninafanya hii nikilinganisha na Kristo na kanisa. Waefeso 5, 13, Sisi tuko mwili wa mwili wake na mifupa ya mifupa yake, tuliezaliwa na neno hilo moja na roho moja wa Mungu, ambaye aliyemzaa Amina. Na ndiyo maana inaandikwa hana haya ya kutuita wa ndugu zake. Waefeso 2 Waibrania, sabani Waibrania mbili musaro wa kumi na moja na inaandikwa, nilifunua jina lako kwa wandugu zangu. Yohana kumi na saba musaro wa sita Yesu alisema ya ja kwamba nenda utangazie wandugu zangu Matayo ishirini na nane musaro wa kumi kila andiko lote lingipasha kutimilika, yeye mzaliwa wa kwanza katikati ya wandugu wengi. Kama yeye ni mzaliwa wa kwanza sasa wazalo wa kwanza ni wa nani? Kama yeye ni mwana wa Mungu, sasa wana wa Mungu ni wa nani? Amina, asante ndugu Bile. Ndiyo, si sote tuko wao, ndiyo? Mnaona, ninatumikisha neno Mungu alitaka, ndiyo. Na sio kwamba siwezi kusema hivyo, siwezi kusema hivyo. Jua yale nitaka kusema, Mungu alitaka aweze kuwa na wavulana wengi na wasichana wengi ni vigumu kuweza kuyatamka kwa maneno ya dunia hii, kwa maneno ya dunia. Lakini mnajua vizuri vizuri inamaanisha nini. Imeandikwa kuhusu Yesu kama akitoa uzima wake kama vile zabihu, ataongeza siku zake na atapata uzao mwingi, na mapenzi ya Bwana itatimilika kupitia yeye. Isaya makumi tano na tatu masura kumi. Mnaweza kusoma hiyo ndani ya nabii Isaya kwenye sura kum, kwenye sura makumi tano na tatu masura kumi. Isaya makumi tano na tatu masura kumi. Warafiki wapendwa, ninashukuru sana Mungu, tunashukuru sana Mungu. Naweza kuonyesha ukarasa nyingi na ukarasa nyingi. Naweza kusema nini zaidi ya hiyo? Tunapaswa kushukuru Bwana kwa ajili ya yote ambayo aliyotupatia, kwa ajili ya nuru kwa ajili ya mwanga kwa ajili ya ufunuo kwa ajili ya yote ambayo tuliyoweza kupokea kwa neema. Basi acha Bwana Mungu atufanye wa kushukuru, atubariki, aweze kuangaza uso wake juu yetu na atupatie salama yake, ajifunue kwa ajili ya kila mutu wetu ajifunue kwa kila mtu wetu kulingana na neno la andiko inayosema kwamba, tena muda kidogo, ulimwengu hautaniona tena lakini ninyi, ninyi mutaniona, ninaishi nanyi, mutaishi pia. Yohana 14:19. Yesu alisema, nilikuja ili wawe na uzima na wawe na uzima kwa wingi Yohana kumi, mstari wa kumi. Bwana anataka ili kikombe chetu kijae, anataka kikombe chetu kijae, kama wale ambao kuweza kupokea mengi kama sisi waliweza kuwa na vikombe vinavyojaa sasa. Itakuwa namna gani? Sasa, kwa mwisho ya mafundisho haya yote na hii utangazaji wote tunapashwa nasi nasi, hatupashi kutangazia na kuambia Bwana wetu maombi, kuona gisa aweze kutuachia maandiko matakatifu na tuweze kujifunza katika maandiko, ikisema kwamba Bwana udifunze kufu, udifunze kuomba, udifundishe namna ya kuomba Luka kumi na moja mstari wa kwanza. Udifundishe namna kwa ya kuomba ya kuabudu na kushukuru kwa kupatia utukufu na sifa kwa namna inayokupendeza jina lake liweze kusifiwa, amina. Amina, tusimame kwa ajili ya kuomba, tuimbe pambio, nyimbo inaitwa ndiyo maana nakuabudu. Mungu wangu, ninakuabudu, ndiyo maana ninakuabudu. Mungu wangu, ninakuabudu toka kilindi cha moyo wangu, kwa namna yote ninavyoweza. Ninakuabudu Yesu. Wapendwa wangu, mbele ya kuingia katika kitendo cha shukurani, ningetaka niweze kumalizia nikiwaomba na kuwauliza, wangapi katikati yenu wamekwisha kutambua ukubwa wa neno la Mungu katika siku hizi, katika hali tofauti, katika siku zetu? Amina, amina, amina. Wangapi katikati yenu walioweza kutambua samani isiyoweza kuhesabika ya neno la Mungu? Wangapi wanatambua kwamba Bwana anatupenda kwa wingi? Haleluya! Wangapi katikati yenu wamekwisha kusikia kwamba tunapendana sisi kwa sisi? Amina, amina. Upendo haupashi kuwa katika kabila ya watu wa kushika. Unajua, unajua kwamba katika galo kale kulikuwa makabila nyingi Kabila ya yaya wa, wa, wa washikaji wa kukamata, iko haisemeki hata mali fulani, lakini kila mtu iko katika kabila ya washikaji au wakukamata. Lakini Mungu anataka uweze kupatia kila mtu kitu, na kila mtu aweze kuwa na kitu fulani ambacho Mungu anaweza kumpatia, na kila mtu aweze kupenda kila mtu kwa moyo wake wote, kama vile Mungu alivyotupenda ndani ya Kristo. Tusiwe watu wa kabila la wa, wa kukamata wa, wa, wa, wa, wa, wa kukamata, lakini tuweze kuwa watu wa kabila wa kutoa. Mupatiane upendo wa kiungu, mupatiane upendo wa kiungu, na hiyo mtaona kwamba itafanyizia vyema, na ni katika upendo ndio wagonjwa waweza kupona. Si si lazima lazima kuweza kuwa na upendo na, na karama. Si lazima kuweza kuwa na karama ya upendo. <coughs> samahani, si lazima kuweza kuwa na karama ya ya uponyaji, lakini naomba tu kuwa na upendo na kuwa na karama njema ya kuweza kutimiza na kuweza kutimiza hiyo kipaji, hiyo kipaji cha u... cha uponyaji. Wangapi katikati yenu wanahitaji kuweza kuwa kwa upande wa Bwana kusudi aweze kusonga mbele pamoja nasi. Naweza kuambia waziwazi ya kwamba makusanyiko haya ambayo ilikuwa hayo yenyewe kama vile ni nguvu imegeuka kuwa ya damani kwa ajili yangu, kwa kiwango naweza kusema ya kwamba yametukaribisha sana na ukamilifu. Haleluya, haleluya! Yote iliyo nusu, yote iliyo ya sehemu inayotoka kwa Mungu inatukaribisha na ukamilifu. Na hiyo pia iliweza kufanyika katika siku zilizopita. Naamini ya kwamba pia hakuna mtu aliyeweza kuwa aliyekosa au aliyeweza kuwekwa pembeni, lakini wote waliweza kupata sehemu kwa ndani, na kila mtu aliweza kuchukua kitu fulani kwa ajili yake au pia hata mengi. Basi acha neno ambalo limekwisha kugawi, kugawanyika Leo weza kutangazwa katika siku zilizopita liweze kuchukua matunda. Ndugu Miller aliyekuja kwa muda mfupi katika mm, ofisi yangu anaweza kuniambia ndugu Frank, utalipwa siku moja au kitu moja kama hicho. Aliweza kusema hivyo. Mnajua hali yangu kwa, kwa maneno kama hayo, mimi sitake, sipendake zawadi au yoyote. Unajua niko wazi, kwa hiyo na nafurahi sana, natakia mema kwa wote kwa ajili ya kila mmoja. Na hiyo kitu moja, munajua yale ambayo unahitaji kama vile zawadi au malipo ni ninyi, ni ninyi. Sitaki malipo mengine au zawadi ingine, lakini nataka niweze kuwaona nyinyi nyote nyote huko. Mungu hawezi. Mungu anaweza kunipatia malipo au zawadi kubwa, ila tu ni kundi lokombolewa ndani ya kizazi hiki ndio kuombolewa kwa damu yake, ndani ya kizazi hiki ambalo tutakao kuwa pale bila mkunjo wala kunyanzi. Na hapo sasa, wote wataweza kuwa na furaha sana na tutafurahi sana, kwa sababu tutaweza kuonana karibu na Mungu ndani ya utukufu. Na kosa mtaweza kusema oh, ndugu Frank, ilikuwa ni ya kuhuzunisha sana huko chini, na mara nyingi ilikuwa ikikosa ni nguvu, lakini kwa neema ya Mungu sisi sote tuko hapa, hiyo nguvu zitakuja kwanza. Inaomba kwanza chuma iweze kuwekwa katika hali njema, na iweze kuwekwa ndani mafuta, ili mafuta ili mambo isiweze kuharibika mahali fulani, ndio. lakini wakati sasa hiyo mashini na chuma itakapokuwa imetengeneza na uchuma yake itakapokuwa imeingia ndani, nguvu zake, ndipo sasa nguvu zaingia sa, na hiyo kitendo kitafanyika, na Bwana atakuwa pamoja nasi, na jina lake zikusifiwa sana. Ndugu Rusi, omba Mungu mwaminifu namna gani, hatuwezi kuabudu na kupatindisha sauti zetu kwako wewe, uliyetuita unaye tusugumuzia na unayetutakia mema kwa namna yote. Bwana tuishaka ngoja kwa muda murefu hayo, na tunasikia neno lako Bwana, ulitupatia neno lako Bwana. Tulikuwa tujue namna gani hayo yote kutufikia. Lakini Bwana, ulitupatia hiyo kwa neema, tunakupatia sifa na tunaelewa Bwana, na tunajua kwamba utaendelea kutusindikiza wakati saa yako itakapokuwa imekuja. Bwana, utajifunua tena katika nguvu zako na utatenda kupitia mkono wako wa uwezo Bwana, Bwana, ili watu wengi waweze kuyaona Bwana, na wengi waweza kutambua kwamba hii ndiyo njia ya kweli haleluya. Mungu wangu oh, hiyo ndio ombi langu na hitaji yangu. Tunakushukuru na tunakuomba na tunakushukuru kwa moyo wote, kutoka kiini cha moyo hiyo, kwa ajili ya maneno yote ya dhamani ambayo tumekusha kusikia tena upya. No, Mungu wangu, kwa ajili ahadi zote zilizo kutoa kupitia nabii wako na mtumishi wako, ambazo ingazi zinangojewa Bwana, ambazo yapasha kutimilika Bwana. O Bwana, tunaona ya kwamba mambo yote iko katika hali ya haraka sana, na mambo yote inapashwa kutimilika. O Bwana, sifa, utukufu na heshima na mabudu iwe kwa jina lako la utukufu la Yesu. Amina.