Als Bruder roste, ulaans, kamen mir noch mehr Gedanken. Wakati ndugu Rusi aliposoma maneno haya kuna mawazo mengine njia kwenye roho nikasema, hakuna mtu mwenye akili na hakuna mtu anayeweza kusema ya kwamba nilikuwa nikijua mambo haya, hakuna mtu aliyekuwa akijua kitu chochote, hakuna mtu aliyekuwa akiwazia neno lolote, lakini Mungu alikuwa akitushangaza mwaka kwa mwaka na tena na tena na akatuingiza katika neno lake, yote ni neema. Aliita wamoja toka hapa na wengine toka kule, na akajifunua kwetu, nasi tunamshukuru kwa ajili ya hiyo yote, ambayo watumishi wa Mungu waliweza kupata. Hawakuweza kuipokea kwa ajili yao wenyewe, lakini waliipokea kutoka kwa Bwana na ni hapo ndipo sasa nao wangeliweza kuitangaza And na ndiyo maana Paulo aliandikia Wakorinto, yale niliyopokea kutoka kwa Bwana. Wakorinto wa kwanza sura 11 mstari 23. Hiyo ni lazima sana, ni lazima sana, yale niliyopokea kutoka kwa Bwana, na siyo maoni yangu au mawazo yangu, lakini yale ambayo niliyopokea kutoka kwa Bwana na hiyo ni njia ikiwa na uhusiano pamoja na chakula cha kiroho ambayo ni neno la Mungu. Na kwa maneno hayo Bwana wetu alisema chakula changu ni kufanya mapenzi yake yeye ambaye alinituma. Uhusiano katikati ya kusikia neno, kukubali neno na kuliweka katika matendo yote ambayo iliyokuwa ikiandikwa kuhusu bwana wetu, yote ilitimilika kupitia yeye na ikageuka kuwa uhakika. Na ndiyo maana andiko hizi mbili ziko pamoja, moja inasimama pamoja na ingine ndani. Andiko moja inasema ya kwamba mutu haishi kwa mkate tu, lakini kwa kila neno lote linalotoka katika kinywa cha Mungu. Na kisha andiko ingine katika Injili ya Yohana, nina chakula ambacho musichojua. Yohana ine makumi tatu na mbili, chakula changu ni kufanya mapenzi yake yeye ambaye alinituma. Ni kusema kusikia neno la Mungu kama vile ahadi, kuliamini, na kisha kupatia Mungu ruhusa ya kuweza kuten kuweka katika matendo neno la ahadi. Na hiyo inafanyikaka wakati sisi tunapofanya mapenzi ya Mungu. Haitoshi kuomba ya kwamba mapenzi yako yafanyike duniani kama vile mbinguni, lakini inaomba kweli kweli kuwa umeingia katika mapenzi ya Mungu kuingizwa ndani naamini ya kwamba hakuja wahi kuwa wakati ndani mwetu kama vile leo hitaji kubwa kama vile leo ya kufanya mapenzi ya Mungu na nasema hivyo waziwazi na kwa uhakika hiyo iko sehemu ya kila neno kila neno ya kufanya ya kufanya na kufanya ya. Kuna mtu mmoja aliweza kuniambia siku moja ya kwamba mtu mmoja ambaye asiyeweza kuingia hata katika kusanyiko hata moja au kitu chochote, na kisha anadharau makusanyiko ya kiungu, lakini anasema ya kwamba niko na ngoja kuja kwa Bwana. Unapaswa kushilinda na maneno kama hayo. Namna gani tunaweza kusema kwa dhamiri njema ya kwamba tunangoja kuja kwa Bwana na tukizarau taifa la Mungu tukiacha makusanyiko, tunakataa kukusanyika na hatuhusike na kitu chochote ambacho Mungu alichosema. Na hiyo nayo iko ndani sehemu yetu ya ufalme wa Mungu pamoja na yote ambayo aliyotupatia. Na Mungu anasema katika neno lake, taifa lote linadanganya, na kisha wananiuliza Oh Bwana, tulikudanganya namna gani? Malaki sura tatu mstari wa tisa Malaki tatu mstari wa nane mnaweza kuisoma na kisha andiko nasema katika barua kwa Ibrania sura kumi mstari wa ishirini na tano ya kwamba musiache kukusanyika, musikataye kukusanyika wakati wote munapoona ya kwamba siku ya kurudi kwa Kristu inakaribia. Na kisha hiyo kupingana na neno la Mungu na kisha unasema ya kwamba niko na ngoja kuuja kwa Bwana na kupatia uhakika ya kwamba sio hivyo, si hawezi kungoja kwa namna hiyo. Mtu anayengoja kwa namna hiyo iko na ngoja mia kwa mia kwa bure. Musiamini ya kwamba mungu anazihakiwaka, musiamini ya kwamba Mungu anaweza kutazama neno lake likikanyangwa kwa miguu na kisha aweze kusema oh, ulifanya vizuri, iti asa wende katika furaha ya bwana wako. Ninafurahishwa na hiyo Mungu wetu afanyaje hivyo? Mungu wetu aliacha neno ambalo tunapaswa kuheshimu katika mambo yote. Na leo niliweza kutoa machozi sana, nilikuwa nikisumbuliwa sana nilipoweza kuona mabarua. Lakini barua moja ilikuja kutoka Australia ikiwa ndani sheke tatu na najua watu hao, niliweza kuhubiri huko, niliweza kutembelea jamaa moja huko, na iligusa sana kwa moyo wao, ili kazi ya Mungu iweze kusambazwa mahali pote na iweze kutimizwa katika ulimwengu mzima, na kisha wanatuma moja ya kumi yao na kulikuwa sheke moja iliyokuwa ndani pesa 15 ya maka ya Ujerumani, na pesa hiyo ilikuwa ni watoto wadogo wao, na sijui kama wako na umri wa miaka ngapi sasa. Walikuwa wameweka pesa hiyo kwa ajili ya watoto wao, na kisha mtoto mmoja aliweza kuandika mngoje ngoja. Moja huyo mtoto aliandika, anaweza kuwa karibu na miaka kumi na moja au kumi na mbili na kisha aliweza kuandika ya kwamba tazama, hii ni moja ya kumi yetu sisi watoto juu ya pesa ambayo wazazi wetu walitupatia. Muniamini, niweza kuwa na machozi kwa ajili ya hiyo kwa macho yangu, mnaweza kuniamini. Pale kulikuwa sheki ya pesa 15 ya maka ya Ujerumani kutoka watoto ambao hawaja hata kujua kugeukia Mungu, lakini ambao walioweza kusikia ikisemeka kuhusu Mungu kutoka kwa wazazi wao. Lakini, lakini sasa, lakini kuna wakubwa, kuna wakubwa ambao wanaodharau neno la Mungu wakiwa na kibuu na majivuno bila hata kuweza kujua kwamba ni hiyo roho moja ya Antikristo ndiyo inayoamka ikipingana na yote inayohusu Mungu, inayohusu na makusanyiko ya kiungu na neno la Mungu, mniamini iyo roho haiko tu huko Roma, iko mahali pote, mahali pote ambapo watu hawawezi kuheshimu neno la Bwana. Ninaweza kuambia waziwazi nyote, na mnajua vizuri hapa, hatuzungumzi yake kuhusu pesa, lakini ile ni sehemu ya maisha. Hiyo ni sehemu ya maisha, hiyo ni sehemu ya hiyo kama si kweli? Kama hatuwezi kuwa waaminifu katika mambo madogo, namna na gani tunaweza kuwa waaminifu katika mambo makubwa? Tunataka kweli? Tunataka kuweza kufurahishwa na yote ambayo mungu anayotuomba. Nakumbuka mtu aliyekuwa akisema, ndugu Frank, ndiyo, kama ninaweza kupoteza kazi yangu na kisha siwezi tena kulipa, utaweza kufanya nini? Nilimwambia ndugu yangu, nyamaza, unazungumuza katika kutokuamini. Ungali na kazi yako, na kisha unaweza kushukuru Mungu na kusonga mbele katika imani. Kuna watu ambao walio na hali ya kukata tumaini ndani ya maisha na yote iliyo sehemu ya hiyo. Sisi tunataka tuweze kusonga mbele pamoja na Mungu wetu tuweze kufanya yale ambayo tunayoweza, iwe namna yote inaweza kufika, na sio tu katika siku njema, lakini pia katika siku mbaya, na sio tu katika mambo ya juu, lakini pia katika mambo ya kutushusha chini. Tunataka tuweze kushukuru Bwana na kuweza kumfuata kwa uminifu. Tuliweza kupokea habari njema kutoka makusanyiko sana sana kutoka Christ dada wa huko Dusseldorf, dada aliye sasa huko Haiti, ambaye aliyeweza kuniita jana na kuniambia, ndugu Frank, tazama ninataka ruka wazimu kwa sababu ya furaha. Niliwaza kwamba nilizia kutafuta Mungu, lakini ni Mungu ndiye aliweza kunitafuta na kunipata. Aliweza kutoa ushuhuda nzuri sana na ilikuwa ni ya kupendeza, na kisha akaongeza ya kwamba nilikuwa sijue ya kwamba kulikuwa mahubiri mengi kama hii ya ndugu na namu. Akasema katika Kijerumani yake nzuri, akasema ya kwamba niko na kula, niko na kula na kula tena ha. Inaomba kuwa kama vile watoto, na kisha mambo yote iko vizuri, mambo yote iko vizuri, yote iko vizuri na wakati aliposema ya kwamba nilipokuwa nikikula nikaanguka juu ya andiko iliyo katika kitabu cha Mehuri ambayo singeliweza kumeza. <laughs> Na mnaelewa, akasema ndugu Frank, unaweza kunisaidia ndugu Frank? Nikamwambia ndiyo, naweza kusaidia kwa msaada wa Mungu. Ndio akasema akasema ya kwamba niliweza kusoma kwamba hapa inaandikwa kwamba hakuna kuzimu ya bilele. Nikasema oh, hauna hitaji ya kuweza kumeza hiyo na nikaweza kumweleza hiyo kwa upole sana. Oh, akasema o oh, Mungu wangu ona, oh, jinsi nashukuru sana. Ndio, mara nyingi maneno fulani inatosha, maneno fulani inatosha, na yote inakuwa wazi, yote inakuwa imemalizika. Nawambia Mungu anasaidiaka wale ambao walio wazi, hata kama hawawezi kumeza kitu fulani lakini wanajua mahali fulani wanaweza kupata jibu, na hiyo jibu iko siku zote karibu na Mungu. Mara nyingi sasa anakuwaka na watu ambao wanaweza kuzungumzia ndani. Mungu hazungumuzake mara nyingi yeye mwenyewe, lakini anakuwaka pia na watu ambao wanaweza kuzungumzia ndani. Ni kweli, anajua yale inayokuwa njema wakati tunapoweza kuona, na ndugu Gupfer aliweza kuita na maujumbe zilikuwa akitoka mahali pote ili weza kuniambia ya kwamba watu wote walikuwa wakibarikiwa. Kulikuwa pia kudada, naamini ya kwamba aliweza kuniambia ya kwamba pia alikuwa amepona, na kisha niweza kusikia hapa kutoka dada Yesenski, ya kwamba Mungu alikuwa amefanya mambo makubwa kwa ajili yao. Ni tunashukuru sana kwa uhakika, kwa yote ambayo Mungu anayofanya Haipashwi kuwa tu ikiandikwa hapa juu yetu, Waibrania kumi na tatu msura wa nane ya kwamba Yesu Kristo ni yule yule, jana leo na hata milele, lakini hiyo inapashwa kufanyika hapa katikati yetu, ya kwamba aweze kujifunua ya kuwa ni yeye yule yule. Na zaidi tunaweza tena kugeuza macho kutoka kwetu tusijiangalie sisi wenyewe we, lakini tuweze kutazama Bwana na tena yeye zaidi ataendelea kutenda. Hamkuweza pia kufurahi sana kwa sababu ya furaha ya wandugu na wadada huu wa huko Beljiji. Ndugu moja aliweza kubatiza watu 21 na mwingine akabatiza kose nane au kumi, lakini kulikuwa muda mfupi, mambo yote yalikuwa kitembea kwa hali mbaya, lakini Mungu huko napo aliweza kutengeneza mambo kwa namna nzuri kama vile inavyostahili. Naamini ya kwamba mambo yote kwa mwisho itafika kwa kushindwa, lakini kazi ya Mungu itabaki ikisimama imara mpaka mwisho, na siyo kwa ajili yetu, na siyo kwa sababu yetu, na siyo kwa sababu yetu. Sisi ni nani? Lakini kwa sababu ya upendo wa neno, kwa sababu ya upendo wa neema ambayo tuliweza kwa sababu ya upendo ambayo tuliweza kuweka ndani matumaini yetu na Bwana atatimiza hiyo yote kwa namna ya utukufu sana. Leo niweza kusoma barua kutoka Oman huko katika Golf Persik, na wakati tunaposikia gisi watu watu hapo hapo, kuna mtu aliweza kuacha kitabu ikiwa na jina langu na adresi yangu katika lugha ya Kijerumani ndani ya nchi ya Uislamu na kisha kuna mtu alipata kitabu hicho akaisoma. Hiyo kitabu inaitwa kwamba Ukristo ujana na leo katika lugha ya Kijerumani huko Omani. Na kisha akaandika, ni kitu fulani cha ajabu sana kuweza kuona jinsi Mungu alitenda. Nishaka kuwapatia habari ya hiyo, kuna kose miaka nane nilikuwa katika ndege ilikuwa kose kutoka Frankfurt baka Zirichi au kutoka Stuttgart baka Zirichi, sikumbuke ni mahali gani tena, lakini mwanamke moja alikuwa karibu na mimi akikaa katika ndege, na katika dakika makumi tatu na tano tukisafiri, niweza kumzungumzia kwa mafupi kuhusu Bwana. Na hapa karibu aliweza kuniita akaniambia, ninakumbuka, ninakukumbuka tena Akasema unakumbuka mahali fulani, akanambia uliweza kunishuhudia kuhusu neema ya Mungu. Natazama sasa, niko katika hitaji, munaweza kunitumia vitabu. Naamini kwamba tuliweza kuzungumza karibu saha mzima. Mungu anaita, Mungu anaokoa, Mungu ana njia na namna, lakini tuweze kuwa tu na upendo ambao ulioonekana hapo Golgota, kwa ajili ya wenye zambi kupitia ukombozi kwa ajili ya kipaji cha ujao cha kila mtu, kama tunakuwa hiyo upendo wa Mungu na hapo sasa, sisi wote tutasaidiwa na hiyo, ni lazima sana muniamini, ndugu na dada, hiyo upendo mmoja wa kiungu ambao uliojifunua ndani yetu, ndani ya mwokozi wetu, nao unapashwa kujifunua kupitia sisi kwa wale wote ambao wanapashwa kuokolewa tena. Niliweza kusoma hapa karibu mazungumzo au maneno ambayo mutu fulani anataji kuweza kufikishia wapadiri. Niliweza kutambua ya kwamba ilikuwa imeandikwa na maneno mengi bila hata kwatua kwa kushoto na kwa kume, lakini kwa ilikuwa tu ni kwa kusaidia bila hata kupinga, bila hata kupinga mwingine. Na hivyo sasa Mungu atusaidie sisi sote, sisi sote ili wakati tunapozungumuza na wengine tusiweze kuwa wa kuwapinga, lakini tuweze kutangaza kwa shukurani yale ambayo Mungu aliyotupatia kwa neema, na ni hivyo tu ndivyo tunaweza kuwa baraka kwa ajili ya wengine na ni hivyo tu ndivyo kazi ya Mungu ndani ya upendo huo wa kiungu inaweza kufika kwenye lengo yake na itaweza kutimilika. Na wakati uliposoma ndani ya neno la kuanzisha kwamba tunapasha kutoa mili yetu kama vile zabihu iliyo hai kwa Mungu. Waroma 12 mstari wa kwanza. Mnajua zabihu inakuwaka kama vile inaumiza lakini tunapasha kutii kwa maana hiyo haiwezi kufanyika bila hiyo. Hapa ndani ya Waroma sura kumi na mbili tulisoma mstari wa kwanza kwa sababu hii, ndugu, ninawasii ninyi kwa rehema za Mungu. Hiyo yote inajengwa juu ya nini? Juu ya neema, juu ya rehema juu ya yale ambayo Mungu aliyo tupatia, na sio juu ya yale ambayo tunaweza kuleta sisi. Sisi tunamuletiaka maisha mabaya na isiyo kuwa na uwezo, lakini kama inaweza kufika ili aweze kufanya kitu fulani kuhusu sisi, ni kwamba atakuwa kwanza amevunja chombo cha zamani, na kuiweka karibu ya mfinyanzi na kisha aweze kutengeneza chombo kipya. Kama tunaweza kuvunja chombo cha udongo, haitageuka kuwa tena ya kupendeza au kutumikishwa. Hatuwezi tena kuitengeneza, tunaweza kuitupa na itabaki pale bila kutumikishwa. Lakini Bwana yeye ni tofauti, anaweza kukamata hiyo vyombo vimoja na kuweza kutengeneza chombo kipya kwa ajili ya utukufu wake, bila hata kuweza kubaki mabomoko, bila hata kubaki vitu vilivyobomoka vi. Na hiyo ndiyo upendo na uwezo wa Mungu wetu Mut mutoe mili yenu Boy, iwe zabihu iliyo hai takatifu na ya kupendeza Mungu, ndiyo utumishi wenu ulio na maana. Mungu anatuhitaji kama vile tulivyo, anahitaji mikono yetu, vinywa vyetu na miguu yetu, kama vile tulivyo, miguu migu yetu Mungu anataka ili tuweze kuwa kwa upande wake na ili tuweze kuwaka ndani ya roho yetu, tuweze kuwa tayari kuweza kutumikia Bwana. Na hiyo inapashwa kuwa hivyo, kama haija kuwa hivyo, na pia wazi wazi kama vile tunavyokuwa tunatambua ya kwamba haijaweza kuwa kama vile ingilipashwa kuwa lakini tuweze kuwa macho sana, ili tusiweze kuleta moto wa kigeni kwenye madhabahu ya Mungu, na tusiweze kuweka kitu fulani katika kitendo sisi wenyewe na kuweza kutengeneza moto wa majani. Hatuna hitaji ya moto ya majani, lakini tunahitaji moto wa Mungu, moto wa Roho. Tunahitaji mafuta ya Roho ili mataa zetu ziweze kuwaka na ili utambi unaowaka usizimike na ili unyasi uliogunjwa usikatike. Lakini Bwana aweze kusimamisha na aweze kusaidia. Msara wa pili wa Roma kumi na mbili, namu sifananishwe kwa namna ya dunia hii, lakini mugeuzwe kwa kufanya upya nia zenu, mupate kujua sana mapenzi ya Mungu mbele ya kuendelea ili muweze kujua sana bila hata kitu cha mashaka, bila kuweza kubabaika, lakini kuweza kupokea kufahamu, kujua, kujua sana mapenzi ya Mungu ni nini ni kusema ni hapo nani, hivyo ndivyo tunaweza kufikia kwa hukumu ya kweli ya mapenzi ya Mungu. Sasa ina faida gani kwetu kuweza kuwa tukihubiri kuhusu maneno hayo bila kuweza kujua mapenzi ya Mungu ni nini? Hapa karibu naweza kusikia ushuhuda wa wa mchungaji mmoja aliyekuwa akisema ya kwamba amekuwa mwamini na kisha alizungumza kuhusu mapenzi ya Mungu, akose katika dakika makumi kenda dakika makumi kenda akose tena zaidi akose, niweza kuua nimevuka sana, akose makumi saba dakika makumi saba lakini wewe namna gani? Kwa mwisho wa mahubiri yake hakusema hata neno moja juu ya mapenzi ya Mungu. Unaweza kuwa mtheolojia au mtu wa filosofia, unaweza kusema mengi kuhusu mapenzi ya Mungu bila wewe kuijua bila kuijua ilikuwa ni nane. Naamini ya kwamba ndugu Rusi aliweza kusoma hiyo katika Waibrania sura kumi mstari wa saba lakini mekuja, niweze kufanya mapenzi yako, kama vile ilivyoandikwa ndani ya kitabu ndani ya gombo. Na hivyo ndivyo ilianza, nilikuja nifanye mapenzi yako. Tuliweza kuonyesha hapa ya kwamba mwanzo wa agano jipya ilikuwa imewekwa chini ya utimilifu wa mapenzi ya Mungu. Ilikuwa ni mapenzi ya Mungu ni kwamba watu waweze kuokolewa, waweze kupata heri. Hiyo ndio ilikuwa mapenzi ya Mungu ni kwamba njia ya Mungu iweze kutayarishwa kwa ajili ya Bwana. Mapenzi ya Mungu ni kwamba wokovu na ukombozi weze kuonekana na kupewa kwa wanadamu. Mapenzi ya Mungu ilionekana katika mambo yote, na hapo sasa ni kwetu sasa. Mungu anataka ili atuzungumzie, lakini tuwe wazi Mungu hataki kupitia maneno haya yote, ili tuweze kujua mapenzi yake kamilifu. Na ndiyo maana, na ndiyo maana anatuzungumzia, ili tuweze kujua mapenzi yake, na hapa inaandikwa Waroma 12 mstari wa 2 Die alte lakini mugeuzwe kwa kufanywa upya nia zenu. Hiyo ni tabia ya zamani, akili ya zamani iweze kuwa mepita, mawazo ya zamani pasha kuwa meikwenda mbali, inapashwa kuwa mbali. Akili mupya, moyo mupya, nia mpya, roho mpya inapashwa kuwa ndani yetu, na hapo sasa, sababu sababu ni hii sasa Der gute, der mupate kujua sana mapenzi ya Mungu yaliyo mema ya kupendeza na kamilifu. Iliyo njema itaweza kupendeza haraka haraka, na inayopendeza itakuwa haraka haraka kuwa kamilifu. Yote inaenda katika mwongozo moja, lakini vizuri inaandikwa Kipaji, ta, ta, ki, ki, kipaji kamilifu inatoka kwa Baba wa nuru Yakobo 1:17. Ni vizuri sana bwana wetu alisema, ninyi mulio wabaya mnajua kupatia watoto wenu mambo mazuri Luka 13:11. Mara ngapi zaidi baba yenu aliye mbinguni atawapatia wale wanaomwamini mambo mema nikusema sasa, tupasha kutumainia Mungu ili aweze kutupatia kutambua mapenzi yake na kisha tuweze kujua mema inayopendeza na kamilifu. Na pia mstari wa kumi na tatu akose hatungi liweza kuwa vigumu kuweza kuyelewa na kuweza kuipanga vizuri vizuri Waroma kumi na mbili mstari wa tatu. Kwa sababu kwa neema niliyopewa ninamwambia nina kila mtu wa kwenu asiweze as kujisifu kupita ilivyo mpasa kuwaza. Kuna mtu aliweza kusema hapa karibu ya kwamba ndugu Franke, nina ya kwamba naogopa naogopaka mambo ya kiroho. Ni hapo hapo niliweza kuwaza, e, hii inaenda wapi? Inaenda mpaka wapi? Itatufikisha wapi? lakini so ungenis, kuna watu ambao walio wa kiroho sana kwa kiwango wanaweza kuwa wakuleta haya na wawezi hata kua kujielewa wao wenyewe, lakini watu Ukristo kama huo tunapasha kuenda mbali nao. Naweza kuambia watu wa kiroho wa kweli ni wanamna gani: watu ambao walio wa kawaida ndio watu wa kiroho sana, wale wote ambao wanaogeuka kuwa kama vile wa kucheza matheatri na wakosa, mnaweza kuelewa yale ambayo nataka kusema, wanaofanya hima mitendo yao huko na huko, wanaoshipatia masaha za kiroho au maanga za kiroho, yawezekana, inaweza kuwa ni roho mbaya au ya utawa yao. Kuna kitu fulani ambacho hakitembei vizuri kwa mtu kama huo, lakini kila mwanadamu, mtu aliye wa kiroho sana hapa duniani atabaki tena mtu wa kawaida. Ninataka kuweza kupatia mifano mbili ya kwanza iko ya Paulo wakati walipokuwa kiokota kuni ili waweze kuota moto na waweze kuwasha moto na, na siyo yeye aliyeweza kusema e, ndugu zangu mwende kwa kazi, lakini yeye aliweka mikono yake kwa makuni ili aweze kuwasha moto. Nani nani zifanya hivyo nani? Matendo ya Mitume sura 28 mstari 3 lakini kwa unyenyekevu sana, kwa namna iliyo wazi, hakubaki pale kuweza kusema na kisha uweze kuambia wa ndugu oh, mfanye huu ndugu fulani na fulani, mnapashwa kuanza kuwasha moto. Hapana, lakini yeye aliweza kutumikisha mambo kama vile alivyokupokea kutoka kwa Mungu, na hapo hapo nyoka ikaingia kwenye mkono wake, ikamuuma, na watu wote waliweza kuogopa, na wasioamini wakasema ya kwamba mtu huyu Alikosa, alifanya zambi Paulo. Lakini Paulo yeye kama vile mutu wa kawaida, mutu aliye wa kawaida alikuwa amesikia yale ambayo alikuwa ameambiwa ya kwamba ninawapatia uwezo, Luka 10 mstari 19, juu ya nguvu zote za shetani, mutatembea juu ya nyoka na nge, na hakuna kitu kitakachowaumiza au kuwatendea vibaya na hapo sasa aliweza kugusa kwa kidole chake na mambo yalikuwa yamemalizika. Na hapo ya, hiyo kitu haki, hi, watu walikuwa pale hawakuweza kufika pale kuweza kusikia tu neno la Mungu, lakini watoto wa Mungu, wana wa Mungu, ni wanadamu ambao wanakuwa tu wa kawaida, wanaoweza kusikilikana na kusikia watu vizuri vizuri hapa duniani, hawatu wasiokuwa wa wasi ukua, kawaida na kama mtu anaweza kuanza pale kuweza kujivuna na kujisifu, naweza kusema kwamba naweza kuweza kusema alaaniwe kuna mtu anaweza kusema Bwana, unaweza kunipatia uwezo wa kufukuza mapepo au unaweza kunipatia na kutumikisha nguvu zangu na kufukuza watu hawa, au kufukuza mapepo hawa haya. Lakini ilikuwa ni watu hao, hapo ndipo kuna kuwaka huzuni inayokuja wakati watu hawazi ubaki kuwa watu wa kawaida. Hiyo ni ya lazima sana na A, sio yale ambayo bwana aliweza kusema nasi. Tunaishi katika siku za mwisho, lakini bwana anasema kwamba nasi tuweze kuwa wa kawaida, tuwe macho, tuweze kuomba. Watesalonika wa kwanza sura tano na sura wa sita. Yote na nafasi yake yote na wakati wake. Mfano, niliweza kuwambia mifano mingi ingine iko katika Paulo, wakati meli ilipokuwa karibu kuzama nani, hapo ndipo Paulo ambaye aliyekuwa akitumainia Bwana aliweza kujifunua kwake na kumwambia, Matendo ya Mitume sura 27 mstari 22, malaika ambaye ninamtumikia alionekana kwangu, alionekana akaniambia, usiku huu ya kwamba hii meli itaharibika, lakini hakuna mmoja wetu ambaye atakaye ikufa. Yote ilikuwa ya kawaida, alikuwa ni maisha yake ya kawaida kuweza kuishi kitu cha kimaajabu, na kisha anaendelea kubaki kuwa, kuwa mtu wa kawaida. Huyo ndio, hiyo ndio karama ya Mungu aliye wa uwezo, hiyo ni yote ni neema ya Mungu na neema ya Bwana. Hapo sasa tuweza kusaidiana sisi kwa sisi, mtazame pia ndugu Branhamu. Siwezi akose kuweza kuambia yote lakini ndugu Branamu kwa mfano ambaye aliyekuwa akipenda sana kuwinda akose atuelewake. Hiyo kwa, kwa hiyo wakati napoanguka kwa andiko kama hizo za Biblia na mahali ambapo akuweza kusema kwa namu nilio wazi kama hiyo, napoanguka kwa akili yetu, ile inakuwa kama vile inapungusha katika kukata tumaini, wakati nilipokuwa nikitafsiri Sijui kama niweza kuisema au kuiwaza kuiwaza, lakini mara nyingi hakosi kuisema na kuiwaza hiyo mawili, lakini hiyo iliweza kunivuka sana. Mtu wa Mungu, kama ulikuwa mewinda mara mbili zaidi na kisha uweza kusoma andiko mara mbili, hakosi ingekuwa vema, lakini yeye alikuwa ni mtu alikuwa ni mtu aliyekuwa wa kawaida, alikuwa na mahitaji na mania zilizo za kawaida au za kimutu tu nakose. Hiyo itaweza kuwashangaza au kuwaumiza, lakini wakati po uingia katika chumba ambacho alikuwa akipenda sana na ambacho alikuwa akipenda sana juu ya yote, niliweza kuhesabu hizo silaha zake, kulikuwa ngapi? makumi nne na saba, makumi nne na saba. Ulikuwa pale ndugu Franke pia sivyo? Tulikuwa pamoja, ndugu Frus ulikuwa pale, ni kweli. Ilikuwa ngapi? makumi tatu na tisa, ndiyo nawaza Ndiyo, ilikuwa karibu makumi tatu na tisa. Nasema ndiyo. Na Kuose, Kuose ulikuwa pia. Kuose makumi nne na tisa, lakini uwezo weza kuona hiyo chumba unaweza kushida. Sasa mutu mkubwa wa Mungu, nabii wa Mungu aliye juu, mutu ambaye moyo wake ulikuwa akifungwa mbinguni, lakini akiwa na miguu yake miwili hapa duniani natazama sasa maneno, kitu ambacho kisiyoweza kuaminiwa. Tarehe 28 mwezi wa pili mwaka 1963 wakati hao malaika saba walipoonekana ndani ya hiyo wingu kubwa, ndugu Branham alikuwa huko juu ya mlima na aliambia warafiki zake moja na mwengine, eti mwende huko, mwende huko, na mtaenda huko na tutaweza kuose kuonana jioni mafasi fulani na kisha alipanda huko juu. Na mnataka niweze kuambia nini? Wakati aliposhuka kutoka mlima, alipokuwa amekwisha kuona hao malaika saba na aliposema, yule ambaye al nilikuwa nikisabia kutoka kwa kushoto mpaka kwa kume, yule alikuwa akisimama mbele yake katika maneno yake Alisema yule aliyekuwa karibu yangu kwa mkono wa kuume, wa mwisho kusema, wa saba alikuwa na maana nyingi kuliko hao wa sita wa kwanza, na hivyo akasema hiyo mambo yote kwa urefu. Na sasa swali ya kwanza aliyouliza hao warafiki zake, hao wa ndugu zake, aliweza kuwauliza mliweza kuua wanyama zenu, akisha kuishi mazoezi hayo ya kimaajabu. Sasa wewe na mimi, wewe mwanamume au, au shangazi na mjomba wewe na mimi kama tunaweza kuwa tumeshuka kutoka mudima tukikwisha kufunikwa na hiyo wingu ya kimaajabu oh, tungeliweza kufanya nini? Mungu wangu, ulimwengu akose hangeliweza kuvumilia yale ambayo tungeliweza kufanya. Akose tungeliweza, tungeliweza kuanzia pale pale kuwatangazia, ndio mutu wa Mungu akiwa na moyo ulio mbinguni, lakini miguu yake hapa duniani, ambaye aliyeona mambo iliyo makubwa na ya uwezo, lakini akibaki na kichwa ki kenye baridi, lakini akiwa na moyo ukiwaka na ni hiyo, ndiyo tunayohitaji sisi sote kama mambo ambayo Mungu anayofikisha kwa mtu kama inamupanda kwenye kichwa, ni kusema mtu huyo angali maskini. Hiyo ndiyo alama ya kwamba moyo wake hauja kuwa tayari, ili uweze kupokea mambo kama hayo, kama moyo unaweza kuwa tayari kwa ajili ya mambo ya kiungu, kwa ajili ya kimaja, mambo ya kimaajabu kwa ajili ya kiroho, na hapo sasa, hiyo haitaweza kutupanda kwenye kichwa lakini itaingia katika moyo wetu, lakini tutabaki kuwa watu wa kawaida, watu walio wazi, watu wanyenyekevu katika mambo yote, katika mambo hayo yote. Yale nayo nifurahisha sana pia katika mabarua za Paulo, na ambayo haifurahishake watu wengi ni kwamba mtu ambaye walikuwa wakigamata mamishware kutoka kwake na vitambaa kwake ili weze kuweka kwenye wagonjwa na kuiviweka kwenye wagonjwa na mapepo zilikuwa kitoka na wagonjwa walikuwa kipona. Mtu huyu akasema ya kwamba niliacha trimo trifomo -no, trifomo huko akiwa mgonjwa. Matendo ya Mitume sura 19 mstari wa 2 na Timoteo wa pili sura 4 mstari wa 20, na kisha akaambia Timoteo ya kwamba kamata mvinyo kidogo kwa sababu ya tumbo lako, Timoteo kwanza sura ya 5 mstari wa 23. Na hapo sasa watu wakiroa wanasema oh, ona, oh, mtu huyu mwasie mtu wa Mungu Akose Paulo alikuwa amekwisha kupoteza nguvu za Mungu. Akose alikuwa amepoteza nguvu za Mungu. Akose kuna kitu ambacho kilikuwa kitembee vizuri kwake. Akose alikuwa amepoteza nguvu za Mungu. Hasa kwa sababu gani Mungu anaweza kusema kwa namna hii? Akose mbone Mungu alikuwa kusema amekwisha mwacha. Kwa nini aliweza kuambia mtu huyu alikuwa akiwa na mashinda za tumbo, pale ya akumuombea akamwambia kwamba akunywe mvinyo. Mambo ya kiroho watu wa kiroho walikuwa na mashida sana kuhusu mambo kama haya mmepesi, kwa sababu wako na simama wakanajiweka katika mambo ya kiroho, katika mambo ya kizehebu. Naamini ya kwamba Mungu ataweza kuharudishwa kwenye dunia hii. Katika barua kwa Wakorinto, Paulo anaandika ya kwamba Bwana alitongoza katika kushindi na ijapokuwa mahali pote Shmita. aliandika pia katika wakorinto wa pili sura mbili mstari wa kumi na nne anaandika pia ya kwamba alikuwa akiandikwa namna gani kuwa akiitwa namna gani huyo orfeorfeorfer alia mbali fanyizia mambo baba ya timoteo wa, in, wa, wa kwanza sura timoteo wa pili sura mbine mstari kumi na nne aliishi mambo hayo mawili lakini watu wa mungu siku zote walikuwa wakibaki na miguu yao hapa duniani na mungu aweze kukamata miguu hiyo aweze kuyangazia aweze kuangazia watu na aweze kushika wale wote wanaotaka kuwa wa kiroho, na aweze kutufanya watu wa kawaida, ili maneno yetu, maombi yetu, maneno yote tunayofanya iweze kuwa ya kusikilikana, uweze kuwa ya kawaida, tuweze kuwa kama vile tulivyo, na mtu asiyeweza kushoosha kisi alivyo, anacheza mchezo, anafanya komedi. Na ajue kwamba kanisa la Mungu haiko mahali pa kuonyesha michezo ya mteatri, lakini nawambia kwamba kanisa la Mungu ni mwili wa Bwana, na mwili wa Bwana inapashwa kuwa na miguu yake miwili hapa duniani, hapa iko hapa katika msimamo wake ya kiroho, ana kazi ya kiungu. Nasi tunapashwa kutofautisha hiyo hali mbili, moja na ingine, na kuweza kubaki watu wa kawaida na watu wanyenyekevu mpaka Bwana aweze urudi kweli kweli. Mnajua, ijapokuwa hii swali akosi haijaweza kuulizwa hapa, inayohusu kuuja kwa Bwana ninapendaka sana watu wanaowaza ya kwamba ya kwamba ninaweza kujua kwamba wakati gani bwana atakapokuja lakini kuna mama mkongwe aliyoweza kuniambia ndugu Frangi, niko na dhoruba ya mawazo akose. Unaweza kuwazia akose, akose kama hujaijua wewe, we wazia akose. Basi nikamwambia dada mpendwa, usinisikie vibaya, usinitafute a kujaribu, lakini unaweza tu kuwazia, lakini siwezi hata kujua siku ile. Lakini kuna watu ambao hawawezi kubaki kuwa wazi. Kaona gisi ni ajabu, gisi tuliweza kununua hii uwanja katika mwaka elfu moja makenda makumi saba na tatu ili tuweze kujenga chumba hiki na kisha tuweze kufanya, tuliweza kuanza kufanya makusanyiko hapa tangu mwaka elfu moja makenda makumi saba na ine. Kaona gisi ni ajabu, wakati mwaka elfu moja makenda makumi saba na sita wakati watu wote walikuwa wakisema ya kwamba yote itaisha katika mwaka elfu moja makenda makumi saba na saba tuliweza kununua uwanja na kisha tukaanza kupokea watu ambao waliweza kufurahi kuweza kuja na kuweza kupokelewa hapa. Kuna ndugu aliweza kuja hapa kwa mara ya kwanza na mara ya pili, alisema: ndugu Frank, ninajua hizi madhehebu mashirika zote za kimadhehebu na pia wale wanaofanya hata hizi makonferensi na kadhalika. Akaongezea, hakuna kitu kilicho kama, hakuna kitu ilicho huko katika madhehebu yao kama hii iliyo hapa kwenu. Nakasema kwamba tunajisikiaka vizuri hapa. Nikasema nani, hivyo ndivyo inapasha kuwa, ni kwamba watu waweze kujisikia vizuri mbele ya uso wa Mungu, nasi tunapashwa kuongezea kitu fulani juu ya hiyo. Nani katikati yenu wanayehitaji ili aweze kubaki kuwa mwana wa Mungu aliye mnyenyekevu wa kawaida mpaka mwisho. Ni kweli, ni kweli, ni kweli. Mwache mambo yote iliyo ya kimahajabu ya kima ya, au ya nje njenje yote nayofanyika, na sio kwa kuikataa lakini kuweka pembeni, na kila mtu aweze kujionyesha kama vile alivyo, na kuna mtu aweze kushikamata kwa namna iliyo mbaya au kujifanya mtu wa kiroho kuliko giso alivyo. Kama mnaweza kuielewa mambo fulani juu ya hiyo, mnajua kwamba inaweza kuwa kama vile ni kuelewa vibaya, lakini ndiyo, lakini sio hii ile ambayo nitaka kusema. Na sasa kama ingekuwa ni kusikia vibaya, isema ni kusikia vibaya, lakini mwache hiyo yote mahali ilipo na tusiweze kuzungumzia. Kuna watu ambao wanao sumbuliwa na mambo siokuwa na faida, wananungunika, wananungunika wanamaliza maisha yao yote kuweza kupanga mambo na kusema oh, kuna kitu ambacho hakitembei vizuri, au si? Hakisio kuwa wazi. Lakini nawaambia wakati wote, na wewe kutengeneza mambo na kuifanya wazi, na hapo tena inaendelea kuwa kuwa ya kuonekana vibaya. Lakini kama vile nasemeka kwamba hiyo za hiyo mezani, nasema kwamba wakati unaendelea kufanya utaendelea hata kuharibisha mambo ilikuwa mazuri na itendea kwa vibaya, lakini sio lazima. Lakini muanzie kama tunaweza kuwa mbele ya Bwana kama vile ninavyostahili na kisha tunaweza kuwa mbele yetu sisi kwa sisi, kama vile tulivyo kila mtu mbele ya mwingine. No, itakuwa wakati gani? Kunaweza kuwa uhusiano ya kiungu hapa na huko, itakuwa ni mbingu hapa duniani, na Mungu ataweza kushisikia vizuri na atatubariki. Turudi kwa neno hili ambayo tumesoma hapa, wa Roma 12 mstari wa tatu Und ich glaube, wie ich eben schon sagte, lakini kwa akili kama Mungu alivyogawia kila mtu kwa kadiri ya imani. Lakini nataka kusema ya kwamba ya hiyo, kwa hiyo hawezi kuwa vigumu kwetu, lakini pia nasemeka hapa kulingana na kipimo cha imani ambayo kila kila ambayo Mungu aligawia kila mtu kulingana na kipimo. I'm not. I'm not. Na, na kipimo cha imani hiyo nailingana na kipimo cha imani, naweza kuambia ni wanani ambao wanaojihesabia kuwa wajuu sana, wale ambao wanajiona kwamba wako na imani sana, wanajihesabia kuwa waimani sana kuliko ugisi inavyostahidi. Lakini wale walio na imani hawajihesabia kwao wenyewe, hawajisifu kama vile wengine wanaweza kuwa, lakini kaweza kusema inaandikwa pia hapa Waroma tatu Waroma kumi na mbili mto na tatu. Kwa sababu kwa neema niliyopewa, ninawaambia kila mtu wa kwenu as, asiweze kujisifu kupita ilivyompasa, lakini aweze kwa akili kama Mungu alivyogawia kila mtu kwa kadiri ya imani. Na hivyo sasa tuweze kutambua ya kwamba imani hayo yenyewe ni kipaji cha Mungu, na, na sisi hatuna kitu cha kuweza kuongeza sisi wenyewe au kuleta kitu fulani au kuweza kuongoa miti Waefeso mbili msura wa nane. Hapana, lakini yote ni kipaji cha Mungu au zawadi ya Mungu, anayefanya yote ndani ya wote, inasemeka hambali, kulingana na kadiri ya imani ambayo Mungu aligawia kila mtu, mwisho wa msura wa tatu wa Roma sura ya 12. Mungu anakuwaka na kipimo cha imani kulingana na hitaji, kulingana na kazi, kulingana na hitaji anatoa imani iliyo ya lazima ili uweze kutimiza yale ambayo itakayotimilika baadaye, na kisha tena anasema kwa mstara wa nne, kwa maana kama vile katika mwili mmoja tuna viungo vingi na viungo vyote havina kazi moja. Mstara wa tano, vivyo vivyo sisi tulio wengi ni mwili mmoja katika Kristo, na sisi sote ni viungo kila mmoja kwa mwenzake. Nikusema sasa kuna viungo vingi, kuna mwili mmoja. Sasa vilivyoungwa na Bwana, nasema kwa mstari wa sita inaandikwa, mstari wa sita wa Roma sura 12, lakini tukiwa na zawadi za namna mbalimbali lakini pia hapa zawadi zinasemee kwamba ni mazawadi za kiroho, na kisha hapo Roho anawekwa pale, na sio sisi, na sio karama zetu au zawadi zetu tunazopanga si wenyewe, lakini Roho ambaye anataka ni Roho ndiye anataka aweze, Roho anataka e, katika kitendo kulingana na mapenzi ya Mungu na kulingana na neno la Mungu, na hapo sasa zinaonyeshwa kama vile zawadi za neema ambazo zilizopewa kwetu kwa neema na hapo sasa hiyo mambo ya kujisifu iko wapi? Na yule anataka kujisifu ajisifu katika Bwana, akisema ya kwamba ni kwa sababu ya Bwana ndi miodiko na rehema, na ni Mungu wa rehema ndio anifanyizia hivyo. Wakorinto wa kwanza sura moja mtoro wa kumi tatu na moja na tunaunga mwili huu moja, sisi tuko viungo sisi kwa sisi, na hapo tunaweza kuwa kosi na vipaji vya neema tofauti vya neema, lakini nawambia leo nawambia waziwazi tuweze kuwa wazi tuweze ku. Sasa kwa nini tunakuwa na mashaka ya kuweza kuombea ubatizo wa Roho Mtakatifu? Ubatizo, ubatizo, ubatizo, ubatizo, kwa sababu gani? Unajua, hiyo ni kwa sababu ni kwa sababu ya uga. kwa sababu ya uga wanataka kuweza kwenda, wanapoteza kuona kwa ujumla, wanawaza ya kwamba wanaweza kufanya hiki na kile na kwamba tunapaswa kuonyesha kile na kile, ili watu waweze kuonyesha pia yale yanayofanyika. Kama tunaweza kufikia kwa kiwango ambayo hatuna hitaji tena ya maoni yetu wenyewe, au tusipoweza tena kuwaza kama mndugu anaweza kuweka mikono kwa nguvu zake na kwamba hii itafanyika, lakini kama anaweza kuweka mikono mkono mmoja tu akose itaweza kufanyika pasipo mashaka. Lakini munawazia iko namna gani watu wanaowaza maoni yao wenyewe, na kisha wanakuja na wanakwenda na kufanyika kitu fulani kama mnaweza kutupatia uhakika kau, kama unaweza kujipatia uhakika ya kwamba hakuna mtu ataweza kujifurahisha yeye mwenyewe kwa namna moja, kweza kujipatia kazi yeye mwenyewe, na hakuna mutu aweza kuweza kujifurahisha na kuchukulia na mambo yote, lakini kila mtu atabaki wa kawaida. Nitawaambia kwamba ninaukua na imani na kwamba Yesu Kristo ni yule yule tena leo, na kwamba ni yeye ndiye anayebatiza kwa Roho Mtakatifu na kwa moto, lakini hatufanye kuwa wande wazimu, lakini ata, anatufanya kuwa watu wa kawaida na wanyenyekevu. Na hiyo ndiyo hakika ambayo ninahitaji, lakini ni kweli, ni kweli, sitaki kusema hiyo kwa kutokuamini, lakini ya zamani ilishaka fundisha sana na nataka kusema ya kwamba kuna mtu mmoja aliyasema na aliweza kuonyesha ya kwamba ndugu Branhamu. Kwa mfano kama vile mlivyoweza kuitambua katika mahubiri, anasema ya kwamba, sasa ninakamata maroho zote chini ya uongozi, roho zote zilizo hapa chini ya uongozi wangu kwa ajili ya utukufu katika jina la Yesu Kristo. Kulikuwa roho nyingi pale ambazo zilizokuwa zikisumbua karibu yetu, kama zingeliweza kwenda mara moja kuzimu, tungeliweza kuwa vizuri, tungeliweza kuwa wazi, lakini ziko katika anga na zingali naleta ushawishi wao na juu ya yote inayokuwa pamoja na, sana sana juu ya waamini. Na sasa tunahitaji nini? Sasa tunahitaji unyenyekevu ukawaida, tufukuze woga wote tufukuze maoni yetu wenyewe kama vile tunavyokuwa na kama vile tumekwisha kusoma, tuweze kujua mapenzi ya Mungu ina ya namna gani, kama vile inaandikwa iliyo mema ya kupendeza na kamilifu. Waroma 12 mstari wa 2, iliyo mema iliyo mema ya kupendeza na kamilifu, na hiyo natoka kwa Mungu, lakini tungali hapa duniani, na yote kama vile tulivyobaki kuwa wa kaida wakati wa ufunuo iliyokuwa kubwa ya Mungu ya Bwana, ingeliwezekana pia ya ja kwamba tuweze kubaki kuwa pia sisi sote kuwa wanyenyekevu wa kawaida, hata wakati wa mazoezi iliyokubwa pamoja na Mungu. Narudia tena yale ambayo ndugu Brahimu aliweza kuambia warafiki zake, akauliza mliweza kuua wanyama Wakati alipokuwa ameshuka kutoka mlima, hakuzungumza hata hii, hakuzungumza kuhusu hiyo kitu cha ajabu alizokuona kuishi huko na kusikia huko. Watu ambao wanaoishi kitu fulani pamoja na Mungu wanabakiaka tu watu wa kawaida, wanabaki kuwa wazi. Nawambia kama vile hiyo inapaswa kuwa tena, ikiwa na inawezekana ya kwamba adui anataka kuzunguka huko na huko na kuweza kuleta mamlaka yake juu ya nafsi ya mtu na wakati roho wa Mungu anapokuja kuja, kunakuwa vita, ni kweli, inakuwa wazi, ni kweli unakuwa vita, na ushindi sasa unapashwa kuchukuliwa kwa ajili ya Mungu, na ni hapo ndipo sasa roho wa Mungu ataweza kuleta mamlaka yake juu ya mtu. Na sasa tunahitaji neema ya Mungu kuweza kuwa makini sana, kuweza kuwa na upambanuzi, kuweza kuwa na ukawaida, kuweza kuwa na upambanuzi, tuweze kutumika au tuweze kutumikiwa. Tunahitaji sisi sote hiyo, lakini tuweze kuwa tayari kwa ndani, ili tuweze kujiweka kwa ujao kwa upande wa Mungu. Na hata kama mambo yaliyo makubwa yanaweza kufanyika, tuweze kubaki kuwa watu wa kawaida na watu walio wazi. Naamini ya kwamba Mungu ataweka hiyo ndani ya mioyo yetu. Inasemeka mbali kidogo wa Roma 12:6, lakini tukiwa na zawadi namna mbalimbali mbali. Nikusema, hatukuleta sisi wenyewe hizo kwa ajili yetu senyewe, neema, imani, rema na roho. Paulo aliandikia Wagalatia, Wagalatia tatu mstari wa pili mlipokea roho kwa kazi zenu au kwa imani? Hiyo ndiyo swali ambayo paulo aliuliza, tuliweza kupokea nini? Tuliweza kuipokea kutoka kwa nani? Kwa neema ya Mungu. Nanawambia mimi mwenyewe ninaguswa sana na kushangazwa sana, kwa maana katika miaka hii yote niliweza kupata sehemu katika makusanyiko mingi, mahali ambapo neno la Mungu ambalo lisilokuwa likionekana mbele liliweza kuangaziwa kwa namna na maneno ambayo zilikuwa zieleweki, lakini hapo hapo zikaonekana iko kama vile mkono usioonekana uliweza kukusanyisha mambo yote ambayo iliyokuwa ikisambazwa mbele ili iweze kutengeneza picha nzuri. Alikuwa ni nani? Ni mimi? Nilikuwa nikijua Ndugu Rusi anasemaka mara nyingi akose, wewe unajua kuhubiri kukubiri. Yeye ni mtu munyenyekevu sana. Nikamwambia kama ningeweza kujua hiyo ningeweza kuifanya. Mnajua yale nitaka kusema, lakini mimi nafurahi kwa sababu anaheshimu ndugu yake kuliko yeye mwenyewe, na anahesabu mwenzi yake kuwa mkubwa kuliko yeye au wa, wa, wa, wa maana kuliko yeye ye. Na hakuna mtu anaweza kufanya hivyo kama Mungu ampatie hiyo. Hakuna mwanadamu hapa duniani ambaye anayeweza kujipatia kitu chochote. Kama angeliweza kuwa na kitu fulani cha kifanya, na hiyo aniweza kuwa imepewa na Mungu. Na hiyo ni kweli, ni kweli hapana? Kila mwanadamu kila mwanadamu anakuwa na kini fulani cha kiungu ndani yake, ndani ya mikono yake, iwe ndani ya moyo wake, iwe ndani ya maisha yake iwe, ndani ya maisha iwe katika kutuma yote, iliweza kupewa kwake kwa Mungu. Hiyo ni kweli au hapana? Na itakuwa hivyo hivyo mpaka kwa mwisho, kwa kiwango ambayo hakuna mtu ambaye atakayeweza kujisifu mbele ya Mungu. Inasemeka mbali kidogo, mstari wa sita, wa ndani ya mstari wa sita lakini tukiwa na zawadi za namna nyingi mbalimbali, kwa kadiri ya neema tuliyopewa, kama unabii tunatabiri, na hiyo inapasa kivivyo. Kwa msingi inapashwa kuwekwa chini ya msingi wa imani, na inapashwa kujengwa juu ya hiyo, juu yayo ya wale ambao walio nayo, iwe huduma au makarama au zawadi, na ni huyo Bwana mmoja ndiye anayetenda ndani ya wote lakini ni hapo wakati ndipo imani, ni wakati imani inapokuwa pale, ni hapo ndipo mambo yanaweza kutingizika na kuweza kufanyika. Ni hapo ndipo Mungu anaweza kutenda, ni hapo ndipo Mungu anaweza kufanya mambo fulani. Imani inapashwa kuwa ndani ya moyo, ndani ya nafsi, mbele kitendo kazi na huduma na kipacho iweze kufanyika, na hapo sasa itaweza kufanyika tena kupitia imani Kuntz. au itafanyika ikikubaliana na imani na kwa neema ambayo tunaweza kupewa, ni neema tena. Tuna neema tena tunaimbaka neema, neema, na hakuna zaidi ya hiyo, hakuna kidogo cha ja hiyo. Lakini neema, neema kuweza kuona gisi tunaweza kuokolewa, neema, gisi tunaweza kuamini kama vile andiko nasema, neema, kuona gisi Mungu alitusaidia ili tuweze kuweka mambo katika utaratibu na kuipanga mnapasha kusikia tena zaidi na zaidi maushuhuda za watu ambao wanao ku, ku, ambao wamekwisha kufika. Na hiyo inafurahisha sana dada, ya dada, ya dada Sarbricken aliweza kuja katika, dada ya Sarbricken aliweza kuja ofisi yangu akanielezesha akanielewesha akaniambia imani ni nini. Akaniambia imani ni nini, na hiyo inafurahisha sana. Kuna watu wanaotafuta Mungu wanaotafuta Mungu wanaotafuta Mungu Unai, wanakuwa katika kama vile nyumba inayopanda mpaka binguni, lakini mahali ambapo kunakuwa hiyo mnara inayopanda paka mbinguni, inawezekana ya kwamba watu wanashushwa wakishushwa chini, lakini pia kuna watu walio hapa, lakini tupashakufanya tofauti tofauti, katikati ya watu na mitumikio na hiyo akose pia, tunashukuru Mungu kwa ajili ya hiyo hatuna, hata uchuki juu ya mtu fulani iwe yoyote, lakini hatupendake hata mitumikio inayokokota watu chini. Lakini mara nyingi inaomba kuweza kusikia watu ambao wanaosema hapo hapo ya kwamba ndugu Frank, hiyo yote ingali kama vile ndoto, na kisha unasikia maneno haya, ni neema ya ajabu. Ni neema gani? neema gani, Sivyo? Maneno inaendelea hapa, katika maneno haya ndani ya mstari wa sita ndio wa Roma kumi na mbili kwa kadiri ya neema tuliyopewa. Mstari wa saba kwa kadiri ya imani, ikiwa utumishi, tutumike katika utumishi wetu. Na hiyo ni sehemu hiyo ni sehemu hiyo ni karama ya utumishi ndani ya kanisa kuya kutumika pia, na Bwana anasema ndani ya Mathayo sura ishirini mstari wa ishirini na saba ishirini ishirini na saba, Matayo: yule anayetaka kuwa mkubwa katika ufalme aweze kuwa mtumishi. Tupende hao, hapana, kwa maana huduma iliweza ku upewa kwetu. Ndugu Rusi alisoma hii neno la Wakorinto wa pili sura tano, wikendi hii huduma ya upatanisho tuliweza kuipewa. Wakorinto wa pili sura tano mstari wa kumi na nane. Mstari wa saba tena inasema ikiwa utumishi tu tutumike katika utumishi au mwenye kufundisha katika kufundisha kwake, mtora nane mwenye kuonya katika, katika kuonya kwake, mwenye kutoa zawadi atoe, na hiyo yote ni kipaji. Hakuna kitu ambacho Mungu anaweza kufanya ambacho weza kutoa ndani neema yake na ambacho akiwezi kuwa baraka kwa ajili ya wote wale wanaosikia na pale na hapo pia tunakose kuchelewa ya ku, au mambo ya kuweza kuharakishia kushika mbio mbiombio. Na mara nyingi nina tambuaka kwa wandugu na wadada na wa makusanyiko wengine namna gani wanaweka thamani sana kwa mambo isiyokuwa ya ya mzuri ya mashauri mengine, na hiyo hawaitafute, na ijapokuwa waihitaji, lakini kuna watu ambao walio na uaminifu nawaambia leo hapa kwetu ninashikaka hiyo wakati napohubiri katika makusanyiko mengine, na pia sijifurahishaje kuweza kuita kwenye madhabahu na kuweza kuomba kwa ujumla kwa ajili ya wenye zambi na wagonjwa, lakini kama kuna mtu wa kusanyiko aliye mgonjwa, nina akatalaka kuweza kuombea mtu huyo. Na hapo sasa nasemaka tu, hii ni kazi ya wazee wa kusanyiko hili kulingana na Yakobo sura tano mstari kumi na nne. Naambia wa ndugu wote, Yakobo sura 5, mstari wa 15, na unaambia wa ndugu wote waweze kutumainia wa ndugu wanaotumika katika kusanyiko la a, pahali waweze kujua wale wa ndugu wanaotumika katika kusanyiko la, la pahali wale ambao waweze kuwekwa pale. Mnapaswa kutumainia wazee wa kusanyiko la pahali ambao walio wenu au kusanyiko lio lenu. Mimi nakuja nakwenda nashikwendea kwangu na najiendea zangu, lakini muweze kujua wa ndugu wanaotumika hapa nawambia utoe wa wazi kama mamo ziweza kukabatika na kama waweza kuita wazee, ili waweze kuleta maoni yao au waweze kusikia sehemu hizo mbili. Nani waweza kufanya hivyo? Nani ambaye aliye na heshima kwa ajili ya huduma ambazo Mungu alizoweka andiko? Nasema Timoteo wa kwanza sura 5 mstari wa 17 wazee wanastahili heshima mara mbili. Kwa kiwango gani tuliweza kwenda mbali na mfano au kipimo kizuri cha Biblia? Kama tunataka kuwa kanisa la mfano, tunapashwa kurudi kwa mfano wa Biblia. Ni kweli hapana? Na hiyo nayo ni sehemu ya kwamba tuweze ku heshimisha wandugu wa nafasi, tuweze kuwaheshimu, tuweze kuwatumainia na ili tuweze kutengana na mawazo yote ambayo adui. Nanasema, nanasema vizuri, adui, kwa maana adui anakujaga, adui anakujaga na ujanja na anakuja na na na, na, na mali yake. Hakujake mara nyingi kwa kuangaa sana, lakini anakujaka mara nyingi kwa siri siri. Anakuja na kunongonea katika masikio. Na pia analeta hata mambo ya ma ma mageni ma, ma, ma, katika masikio. Ndugu, anawa sema nini? Wakati anaposema kitu fulani ndani ya sikio lenu, wakati anapokuambia kitu fulani kitu kibaya kwa ndugu yako, musisikie, musisikie. Kama vile ndugu blana anasema, msimame mbele ya mchungaji wenu ili kusikuwe kitu cha kumfikia wakati. Watu ambao Mungu anakusanyisha leo, wao ni kondoo, na nao ni kondoo za zizi lake, kondoo wanaoungana pamoja wao kwa wao, na wanaosikia sauti ya mchungaji mwema, na ambao wanaofurahi kwa ajili, wanafurahi, wanafurahi ya wachungaji waliowekwa katikati yao Najua ya kwamba hatupashi kuweka mamlaka, hatuwezi kuweka, hatuwezi kuweka mamlaka yoyo ya makali juu ya kundi. Petro wa kwanza sura tano mstari wa tatu nawambia kwamba hiko hivyo, niweza kuiona hiyo. Naona gisi wa ndugu pia wa ndugu wanapiga mwenye mazabahu wanapiga hata makali sana kwa nguvu sana, mi nikashangaa sana nikaogopa, na kulikuwa mabishano katikati ya wandugu hapo hapo, akapiga kwenye mazabahu au kwenye meza akasema ya kwamba ni mimi ndiye anazungumza na hapo, akazungumza lakini sisi hatuko hivyo hapa, hatuko hivi hapa. Lakini sisi tunaamini ya kwamba Bwana anapashwa kutimiza yote ndani ya wote na anaweza kufanya yote ndani ya wote, kama tunamkaza iwe kwa woga Iwe kwa kuogopesha watu au kitu kingine, sio hiyo, sio hiyo, sio kitu napendeza. Lakini kama ni Mungu niye anatimiza kupitia utangazaji wa neno hapo sasa, itakuwa ni nzuri na itadumu. Ni kusema sio kama vile watu wa kushitusha watu au wa kutawala watu kwa nguvu, lakini kama vile watu wanaotumika neno, kutumika kama vile neno kutumika, na tuweze kuheshimu wale wanaotumikia taifa la Mungu. Na hiyo niendelea kwa mstari wa tisa. Waroma kumi na mbili: mapendo yawe pasipo udanganyifu, mchukie lilio uovu, mwambatane nalo lilo njema. kumi. Kwa mapendo ya ndugu mupendane ninyi kwa ninyi, kwa heshima mukitanguliana. Ona jinsi kama vile hivyo kwa wakati wa zamani ona jinsi uhusiano gani? Nawambia wakati ndugu, sisi ambao tuliokomaa sana tunaisikia kaa kose pia leo, lakini kuna miaka makumi tatu wakati wa mwisho ulikuwa ingali nyuma ya vita ya pili ya dunia, na wakati watu walikuwa wakililia Mungu katika huzuni yao ya kimroho na ya kimwili, mnajua namna gani ilivyokuwa. Wakati ndugu alikuwa akikumbatia ndugu mwingine, ilikuwa ni ya kufurahisha sana, ulikuwa ukisikia kwamba ikifanyika kutoka kilii cha moyo. Na leo sasa nawaza ya kwamba wandugu zetu, wandugu wa kutoka Italii akose hawataweza kuielewa vibaya, lakini mara nyingi inageuka kama vile desturi, kama vile desturi, wanakumbatia wana kwa kushoto na kwa kuume kwenye machafu. Nawambia hiyo nawambia wakati nilipotambua ya kwamba, na sikuwa napenda waweze kunikumbatia kwa namna hiyo, na niweza kusema ha, niweza kusema lakini, niweza kuwapatia kwa mkono wangu na nikashiendea yangu. Na hapo sasa, na sio kwamba Tunaweza kufika kwa mambo hayo. Lakini tunaweza kwa wanafika karibu yao wanafanya. Na hiyo inafanyika na kama kama vile, hakuna mtu alikuwa kukumbatia mwingine. Lakini hatuna hitaji ya hiyo. Yaani tunahitaji ni mambo ya kwanza, mambo mazuri. Na sio ya kukumbatiana kwa kushoto na kwa kume kwenye machafu, hapana. Lakini kama vile inavyostahili, na hapo sasa tutaweza sisi sote kusaidiwa na tutaweza kuwa na furaha, na tutaweza kuwa katika afya njema, na tutaweza ku shukuru Bwana. Twasonga mbele katika imani, turudi katika mambo ya, Turu, ya kwanza. Natumainia mambo ya kwanza, natumainia mambo ya kwanza ni kwamba Mungu ye mwenyewe weza kutupatia upendo wa kwanza, upendo wa kweli, upendo usio kuwa na ujanja na udanganyifu na sio kwa sura, na sura na sio sura mbili, lakini sura moja na naja kwa Roho. Sasa ni kwamba mpaka leo watu katikati ambao unayojua nasi sijawahi kose kusikia, nani anaweza kusikia hiyo kwa wakati huo, wakati ipokuwa katika hitaji yangu, wakati nyuma ya ajeli yangu huko Uhindi. Mnajua kwamba kulikuwa watu 16 ambao upashwa kufa na mimi ningipashwa kuwa pamoja nao, lakini hapo hapo tulikuwa pale akose tuweza kutushi kushikwa hapo karibu wakose saa kumi na mbili sijui akose, lakini ilikuwa sijikuwa namna gani, lakini watu waliweza kufanya kwa haraka sana, lakini mara nyingi ilikuwa ni watu ambao waliokomaa sana wao kuharakisha sana na tena ingine, mara moja, na sijui, lakini mpaka leo hakuna mtu anaweza kushojesha na hiyo akosi, ndio kwa kama vile ni kigeni. Ninabaki na waza ya kwamba watu wote walikuwa kiwaza kwamba nilikuwa nimekufa, na nilikuwa ni kosi, nilikuwa nimegeuka kuwa kaburi kulio kuwa mimi mwenyewe. Lakini hapo sasa niweza kutambua ya kwamba watu wanaoishi hapa wanaweza kose kuwa za kutoka na kuruka, waweza kuja na kuimba. Lakini Mungu mkubwa, tunakuona, tunakusifu, tunasifu nguvu zako, hasi atusifu. Hatusifu hatutukuze hatu, lakini mweze kuja sasa, unaweza kuja sasa uweze kuja na kuweza kupata wakati wa kuweza kusifu. Ni kweli, hapana. Kanisa la Mungu aliye hai lilikuja, liko hapa lizo kutengeneza uhusiano na uaminifu, na kama hakuna uaminifu wa kuaminiana, tunapaswa kwenda na kubaki huku, lakini tuweza kusema kwamba niweza kuzusha kwa ndani, na sio kwamba nataka kuwa bakini Niko vile niko hivyo yole, wale wote wanaonijua wananijua kwamba siku yake na tabia ya hiyo, lakini niweza kuzulishwa katika moyo wangu kuweza kuona gisi watu katika wakati huo. Sijui kama kulikuwa watu makumi tatu hapa kulingana na walio hapa leo, leo ndio mpaka leo hakuna mtu aliyeweza kujionyesha. Ninaingoja tena nawapatia uhakika. Siku moja ningeliweza kuja. Mnapasha kuja pia. Hakuna mambo mengine. Hauwezi kuwa kwa mahali pa pawili hawezi kuwa na nafasi, hawezi kuwa na mahali mbili kwa mara moja, hawezi kukutembea kwa njia mbili kwa mara moja, hawezi kuwa kwa ndoa mbili kwa mara moja. Unapaswa kuabata maamuzi mmoja, unapaswa kuwa naweza kuwa upande wa Mungu au kwa watu wengine. Unaweza kuelewa nini yani, nataka kusema John hii sijui, lakini ndugu Rusi anaweza kusema hapa sasa hivi. Alizungumza kuhusu ukosoaji au kuonya na pia huduma yake, na leo kose niweza kutimiza kose kazi ambayo sio kuwa yangu na niweza kutoa kose maonyo fulani, lakini kama mnajua namna gani inakuja kutoka kilindi cha moyo wangu. Sisimame hapa mbele yenu ili niweze kuhamakia na kuweza kuwatobokea? Hapana, lakini nahitaji hapa tuweze kubaki katika moyo mmoja pamoja na Mungu, tuweze kuwa waaminifu kwa Mungu, tuweze kutumainiana sisi sisi kwa sisi, tuweze kutumainiana sisi kwa sisi, tuweze kuishi upendo wa Mungu, tuweze kuishi wapi kwa maneno tu peke yake mahali fulani, kila mtu anaweza kufanya hivyo katika hali ya nje, kila mtu anaweza kuifanya hiyo. Hapa sote pamoja tuweze kuifanyiana sisi kwa sisi, na ni hapa ndipo tunataka ili tuweze kuonyesha ya kwamba tunapenda Bwana na kwamba tunapendana sisi kwa sisi. Kwa msaada wa Mungu tuweze kusema tu, Bwana tuko hapa, tushike utubariki, ututumikishe, tufanye kuwa baraka kwa ajili ya wengine, tufanye yale ambayo inayokupendeza. Na mtaona ya kwamba tangu wakati anga itakuwa safi na mioyo itakuwa safi, na Roho wa Mungu atakapokuwa kutenda ndani ya kila mtu, hapo sasa kila mtu atakuwa ameacha mambo hayo ya nje na kuacha hiyo mambo ya kuweza kufanya kitu fulani, na kuweza kutengeneza, kuweza kuwa kitu fulani. Na hapo sasa, tutaweza kuwa mbele ya uso wa Mungu na kusema, Bwana, nataka kuweza kusoma shahiri hii, na kisha tutaweza kumaliza. Ni vizuri zaidi sana wakati saha inapokuwa ikuwa pale, siona sioni saha, lakini hata kama saha iko pale, lakini nakuwa ninaguswa sana na saha na sikose sionake pia hiyo mikuki ya saha lakini saha inakwenda mbele na, na isimamake. Kuna neno la kimaajabu hapa ndani ya Matendo ya Mitume sura 15. Mungoje niliweza kuionyesha hapa, hiyo inapasha kuwa koso kwenye mstari wa 8, Matendo ya Mitume sura 15 mstari wa nane: naye Mungu mwenye kujua mioyo ya watu alikubali, aliwakubali akiwapa Roho Mtakatifu vile vile kama ilivyo alivyo tupa sisi kama alivyo tupa sisi, kama sisi mtoto wa tisa pasipo upendeleo kati yetu sisi nao Darauf kam es eigentlich an na hiyo ndiyo ilikuwa ikinihusu sana hii ya shahidi ambayo nimegusa, ya kwamba kwa hakufanya pen, upendeleo katikati yetu sisi nao. Sasa nauliza wakati tunapoishi nguvu za Roho Mtakatifu Mungu atafanya tofauti katikati yetu katikati yetu nao? Hapana, hapana, hatafanya hata upendeleo au tofauti yeye ye ni yule yule, anabaki yule yule, na yale anayofanya leo italingana na yale yofanya jana. Mstari wa tisa, Matendo ya Mitume sura kumi na tano. Pasipo upendeleo kati yetu sisi nao, akisafisha mioyo yao kwa imani. Basi sasa kama tuna imani mbele ya uso wa Mungu. Hapo sasa mioyo itaweza kutakaswa, na hapo Roho wa Mungu anaweza sasa kushuka. Kwa wakati ule ilikuwa ni chini ya utangazaji, hiyo moja, ndipo watu waligeuka kuwa waamini, wakatambua dhambi zao wakati wa kitendo cha Roho Mtakatifu, wakaomba msamaha na kisha wakasafishwa na kujatwa na Roho Mtakatifu na Roho Mtakatifu. Ijapokuwa hayo yote, nina imani ya kwamba Mungu iko na uwezo zaidi kuliko majira yote. Sijue ni kama ilikuwa ni hapa, mmoja wa ndugu aliweza kuomba Bwana, hata kama sina uwezo ya kuweza kusimamisha upepo, lakini ninajua nani aliye na uwezo ya kuisimamisha. Naamini ya kwamba ilikuwa ni kitu fulani cha kipekee. Tunaweza kose kuweza kuzungumuza mengi, lakini kwa mwisho tunatambua ya kwamba ilikuwa tu ni maneno ya nje au ya anga, lakini upepo unaendelea tena kuvuma. Lakini tuwe wanyenyekevu kama vile ndugu nduu -ndug Bramani alikuwa akisema ya kwamba, kama sina imani ya kwamba Mungu atatimiza yale aliyoahidi, sina hitaji ya kuweza kuzuiza yule ambaye aliye na imani, ambaye Mungu anaweza kutimiza neno lake kupitia yeye. Kwa msaada wa Mungu tunataka pia tuweze kusonga mbele ndani ya imani. Kama tuna imani ya ujao ili tuweze kuzuiza kitu fulani, tutaweza kushukuru Mungu, na kama sasa hatuna imani, hatutaweza kukata tumaini, lakini tutaweza kugeukia Bwana na kumwambia Bwana, kuja unisaidie, na tazama, sitaweza kufikia hii kwa Mungu mimi mwenyewe na hapo sasa yeye ataweza kuja na kusaidia. Na wakati upepo inapovuma na dharuba inaponyamaza na yote nageuka kama vile mbele, acha maneno haya yapenye ndani ya mioyo yetu, tuweze kuacha roho wa Mungu aweze kutenda ili liweze kutimiza matunda na kuchukua matunda kwa ajili ya umilele wote. Amina.