Sifa na shukrani zio kwa Bwana. Asubuhi hii sitasema mengi, kwa maana najua ya kwamba rusi alikuwa hawazie kwamba nini naweza kuwa hapa, na mimi mwenyewe ilikuwa ni mshangau kuona gisi niweza kuwa kwa muda mfupi huko mashariki lakini ilikufanyika vizuri sana na ilikuwa ikifurahisha kuweza kusikia kutoka wandugu fulani neno la Mungu linamaanisha nini kwa ajili yao na namna gani wanasikia kila mahubiri wanayasoma, na namna gani wanaishika kwenye moyo na wakingoja mahubiri inayofuata. Na ndugu mmoja aliweza kuniambia ndugu Frank, wale wote ambao tangu mwanzo walioweza kukubali wakiwa pamoja na neno la Mungu na mahubiri ya ndugu Branamu, wale wote walioweza kuikubali tangu mwanzo waliweza kuingizwa katika neno, na hakuna hata muvurugo mmoja aliweza kuingia. Ni kweli kabisa. Wale wote ambao hawakukuwa na uhusiano pamoja na neno la Mungu hawakuweza kupokea pia ujumbe. Wale wote ambao hawakukuwa na uhusiano pamoja na Yesu hawakuweza kupokea pia ujumbe wake. Mambo mambo ya kimsingi yanapaswa kuwa kwanza pale na wakati inapokuwa pale, ndipo sasa mambo mengine yanaongezeka juu yake, na sasa inahusu tu kuweza kuingizwa katika kilindi za siri za Mungu na za neno lake. Lakini baadaye, kwa wakati huo iliweza kunifurahisha kuweza kuona wandugu fulani na kuweza kuwa na ushirika pamoja nao. Ndugu yetu, dereva wangu, ningelihitaji ili aweze kufanya sasa kutafutisha vitambulisho vya kutembeza ndege na sio vitambulisho tena vya kutembeza gari, kwa maana iko navyo sasa. Lakini wakati unapotembea katika kilomita 220 kwa saa moja, unajiuliza ya kwamba kose kwa muda mfupi tuinaweza kuruka. Na ichapokuwa hayo yote yote ilifanyika vizuri, na tunashukuru sana, tunaweza kushukuru Nilikuwa bado kuona nyoka nyingi ndani ya maisha yangu, nyoka nyingi ndani ya maisha yangu kama huko hapa. Sizungumuze kuhusu nyoka zinazotambaa kwenye dunia hii, lakini nazungumuza kuhusu nyoka zinazosimama, watu wanaofanya mstari ndefu, iwe kwa ajili ya kuweza kupokea nusu ya nyama ya kuku au sosiso wako pale karibu nusu ya saha, wanabaki pale nusu ya saha mzima unawaona kwa kuume, kwa kushoto, nyuma, mbele na mahali pote. Inahuzunisha sana na inahuzunisha sana ona, gisi unaweza kushukuru, kwa maana tuliweza kupu, kuwa na yote kwa wingi. Kuna mtu anayekosa kitu fulani hapa. Mungu aliweza kutubariki kwa wingi sana, alishughulikia mambo yote mbele, tuweze kutengana na wandugu tuliweza pia kukula tena pamoja, nusu ya kuku wa kosa ya kijamaa, naweza kusema kama vile. Kwa namna hiyo ilikuwa ni vizuri sana. Unajua ya kwamba kama ungeweza kuwa na furaha, tungeliweza kufanya nini? Naweza kusema ngine mara moja, salamu ziliweza kutumwa kutoka wa ndugu ambao wanaofurahia neno, wanaolipenda walio na machozi kwenye macho yao wakati unapowanyoshea mkono na ambao shukurani inapanda mpaka kwa Mungu toka mioyo yao. Ningetaka niweze kurudi kwa mafupi kuhusu yale ambayo tuliweza kusikia tangu wakati, ninapochunguza neno la Mungu tuliweza kuzungumza kuhusu sura hii walihubiri juu yake na tuliweza kuizungumzia pia kwa mahali pa pembeni, na swali, wakati naweza kukumbuka, ilikuwa ni ya kuweza kujua ni matunda gani inayohusika inahusu ni nafsi ambazo tuliweza kuleta kwa Bwana. Hiyo nilikuwa ni wazo la kwanza, na wazo ya pili ilikuwa ni matunda ya Roho ambayo pashwa kuchukua na kuleta, na hapo ninakumbuka mazungumzo ambayo izo kufanyika kuhusu maneno hayo, lakini mahambo mawili hayo yananihusu, mawazo mawili hayo yananihusu, kila matunda iwe yoyote inanihusu, lakini tu kama inaweza kuchukuliwa na kuletwa kama inahusu tunda la Roho iweze kuonekana kwa neema, kama ni mshahara wa maumivu ambayo inaweza kuvunwa, kama vile nafsi ambazo zinapashwa kuongezeka. Na hapo tunashukuru kwa moyo wote kwa ajili ya kila nafsi ambayo inaweza kuitwa kutoka tena. Hatuletake mabishano na hatulete hata mafilosofia juu ya kila neno la Mungu tunanyenyekea chini yake kwa moyo wote kwa neno hilo, na tunasema Bwana mwaminifu, yote ambayo iliyotaka kusema kupitia hayo yale ya sasa, yaweze kuonekana kupitia maisha yangu. Sasa ina faida gani kwangu? Ina faida gani, gani kwangu kama inaweza kuhusu nafsi, na kama hatulete nafsi kwa Bwana hiyo haina faida. Sasa hatutaweza kusonga mbele, lakini kama inahusu matunda ya Roho na kwa kiwango hatuweze kuweza kuonyesha si wenyewe, na sasa tunaweza kuwa tena chini sana, lakini kama tunaweza kuweka yote kwa Bwana na kusema Mungu mwaminifu, tuko hapa, tunataka tuweze kuchukua matunda. Tunayaona wazi wazi katika maneno haya hapa inahusu mzabibu, na matawi na hayo ni uhusiano ambayo isiyoweza kuumbwa baadaye, lakini inayotokea na inayokomaa kutoka hiyo mz, mzabibu halisi ya kwanza. Na hakuna mzabibu ambayo juu yake matawi una kuongezewa juu tu lakini kila matawi iliyokuja mzabibu inatokea ndani ya mzabibu inazaliwa na inaonekana na inakuwa na uzima ya hiyo mzabibu. Na Bwana anasema hapa, mimi ni mzabibu nanyi ni matawi, Yohana 15 mstari wa tano. Na sasa kama tumetokea kwake na kama tumezaliwa naye tunatosha yote kwake, pamoja naye. Sasa tunaweza na tunawepashwa kuchukua matunda hiyo, ni kweli, na pia kuna onyo hii ya makini sana, yule asiye dumu ndani yangu. Hiyo ni ya lazima sana, inaumiza sana na inaweza kose kupenya ndani ya nafsi kwa kilindi, kama vile upanga, Yohana kumi na tano mstari wa sita. Yule asiye dumu ndani yangu ninamweka inje kama vile tawi iliyokauka. Mstari wa sita ya Yohana kumi na tano: yule asiyedumu ndani yangu anatupwa nje kama vile tawi na inakauka. Hiyo ni neno la makini sana. Unaweza kuwa ndani ya Bwana na bila kudumu ndani yake ijapokuwa hayo yote, na hapo sasa. Sasa unaweza kuwa katika neno na Bwana yeye mwenyewe anasema pia ya kwamba kama mkidumu ndani ya neno langu na kama neno langu likidumu ndani yenu, ndipo sasa kweli mnakuwa wanafunzi wangu, Yohana nane makumi tatu na moja. Yule anayetaka kudumu ndani yake anapashwa kudumu ndani ya neno lake. Yule anayetoka na kutengana na neno lake anatengana naye na hawezi kudumu ndani yake na hapo nawaza kuhusu yale ambayo ndugu Branamu aliyosema ya kwamba kama mutu fulani ana anaacha neno la Mungu, nanyi mumwache kwa maana Mungu amekwisha kumwacha. Na kama sisi tunafuata hii habari kwa mafupi, wangapi sasa walioweza kuacha neno la Mungu? Naisema tena kwa ajili ya kukazilia tena. Waliacha neno kwa sababu walikuwa bado kuweza kuwa na uhusiano inayotoka kwa Mungu na neno lake. Hawakuweza kuwa na uhusiano na neno na yale inayotoka kwa Mungu, lakini kama wanaiacha tena, hawana tena bahati ya kuweza kudumu na au kuweza kusimama mbele ya Mungu, na hapo tunaingia katika chanzo ya maneno. Yote yalifanyika na neno na hakuna chochote kilichoweza kufanyika na yote yalifanyika hakuna kitu chofanyika bila neno kulingana na Yohana sura moja mstari wa tatu na hiyo kitu moja kinafanyika katika ufalme wa Mungu kila kitu ambacho Mungu anafanya anakifanya kulingana na neno lake na neno lake ni la kweli siku zote na la dumu milele na milele lakini tunapaswa kudumu mpaka mwisho ndani ya neno la Mungu bila kutafsiri lakini tukingoja kwa uvumilivu utimilifu wa yale ambayo Mungu aliyoahidi. Amina. Na hiyo nayo tuliweza kuisikia kwa namna niliyo wazi sana. Tunahitaji uvumilivu ili tuweze kupokea ahadi za Mungu kulingana Waebrania kumi makumi tatu na sita ahadi za Mungu hazitoke, au wakati unapoizungumuzia na kuleta mabishano juu yake au kuzitafsiri, lakini zinakuja na zinatimilika wakati saha ya Mungu inapogonga. Na sasa <Hispan Caucasian> au tuone, tuone umwendeleo kwa namna yote inayowezekana lakini tunajua ya kwamba wakati inapaswa kuwa karibu sana, inapaswa kuwa karibu sana. Nasi tushilinde tusiweze kuanguka katika mfurugo au kuogopa, lakini tuweze kujitayarisha kwa ndani kwa mambo hayo, na tunayangoja, ndiyo tunangoja ili yaweze kufanyika. Na Mungu atayafanya kwa wakati wake. Yohana 15 mstari wa tano. Mimi ni mzabibu nanyi ni matawi; mwenye kukaa ndani yangu na mimi ndani yake, huyu anazaa sana, kwa sababu pasipo mimi hamuwezi kufanya neno. Tunajua vizuri ya ku, ya kwamba hakuna kitu kilicho wazi kuliko haya matamshi ya kwamba bila mimi hamuwezi kufanya kitu chochote na yule anaye waza ya kwamba anaweza kufanya kitu fulani, hajaweza kukuwa tawi kwa ajili yake mwenyewe, au haja kukuwa tawi juu ya ya ya mzabibu, na hajue na mahali gani kuna kutokea uzimu na, uzima na nguvu, na hawezi kufanya kitu chochote. ya kwamba bila mimi hamuwezi kufanya kitu chochote, na yale tunayofanya bila Bwana haina hata thamani mbele ya Mungu. Hapa inahusu namna ya kiroho au hali ya kiroho ya kwamba bila, bila yeye bila yeye hatuwezi kuchukua matunda, bila yeye hakuna kitu kinachowezekana katika ufalme wa Mungu. Wazia mara moja ya kwamba kama kunaweza kuwa mtu fulani wakipiga naye kuja na kwamba kitu fulani kinafanyika katika ufalme wa Mungu au katika kitu fulani cha ufalme wa Mungu. Hapana, lakini kutoka kwa Bwana, kitu fulani cha kipekee kinapaswa kutokea kwa Bwana ndani yetu na katika maisha yetu, na hapo sasa kitu fulani cha kiungu kinazaliwa, kitu fulani kinachodumu kinawekwa katika nafasi, kitu fulani kina kamata nafasi. Sitaki kuweza kusoma yote, lakini Yohana 15 mstari wa sita, mutu asipokaa ndani yangu atatupa nje kama kama tawi anakauka na atatupa katika moto. Hiyo ndiyo hiyo, nayo nayo, nayo kweli ni kweli na sio tu kuweza kuwa umenyakuliwa na kuweza ku au kukutosha au semani, kuweza kukatwa na kuweza kutupwa na kukauka, lakini baadaye tena anatupwa ndani ya moto. Lakini tawi ya damani kuwa ikifungwa kwenye mzabibu na kisha baadaye inakatwa na baadaye inakauka na haimaliziki hapo inaweza kuwa kama vile ni ghadhabu, lakini tena baadaye inatupa ndani ya moto. Inakuwa sasa inahusunisha sana, na hapo sasa unakumbuka tena umakini ya mambo. Na hapo sasa tunapashwa kudumu ndani ya Bwana na katika neno lake, tukiwa chini ya utawala wa Mungu, chini ya uongozi wa Roho Mtakatifu. Niko naandika juu ya kitabu kinachoitwa Antikristo. Hiyo ni maneno iliyo magumu sana, magumu sana kuliko jisi nilikuwa ni nikiwazia. Niliweza kuyawazia, nikawazia ya kwamba pia Lusifero yeye ye kama vile kiungo, hakukuwa mahali pote na angi niweza kujua mambo yote na kuweza kujua ni kitu gani kingeweza kumufikia wakati angeliweza kuamka na kuweza kupanda juu ya Mungu na kisha hapo kuna kuja hiyo anguko ya kilindi na hiyo kugeuka katika makosa. Nasi tunaweza kufuata hiyo mstari, wale wote wanaotaka kuwa kitu fulani, kwa namna moja au kingine, wanapaswa kufanya angalisho. Akose shetani au Lusufero alitaka kuweza ku, kuweza kusaidia bwana kuweza kumsaidia kwa kazi na kumpunguza kazi yake au sijui, lakini apo sijui akose alitaka kumsaidia, lakini kitu kile kinaweza kufanyika hapo. Anguko ikafika na kupitia anguko adu adui na kutengana na Mungu kaonekana, na kama tunafuata hiyo hiyo uzao kupitia kaini uliotengana na Mungu na kuweza kuifanya kitu fulani cha kipekee lakini kitu fulani ambacho Mungu haangalie na hapo, kuna kuja hasa wadui na yote inayofuatana nayo. Hapa katika mstari wa saba tunasoma Yohana 15 mstari wa saba kama mukikaa ndani yangu na maneno yangu yanakaa ndani yenu, mutaomba neno gani mnalotaka na mutafanyiziwa, na mutafanyiziwa. Hiyo na ndiyo siri yote kama mkikaa ndani yao mkidumu ndani yangu Kaini, na kama maneno yangu ya kidumu ndani yenu. Amina. Hakuna mtu ambaye asiyedumu katika neno anayeweza kudumu ndani ya Kristo. Haiwezekane, kwa maana Kristo ni neno iliyofanyika mwili na ni kwa ajili yake ndiyo tumepashwa kuwa na kudumu ndani yake. Mstari wa nane, Yohana 15, kwa hivi baba yangu anakuzwa anatukuzwa muzae matunda mengi na mtakuwa wanafunzi wangu. Hapa tunataka kulizungumuza kumalizia maneno ya mafunzo inayosema matunda. Kwa nini Bwana iwe yoyote ambayo Bwana aweza kusema hayo yote, yayo yote ampasha kuonekana ndani ya wanafunzi wake tunajua ya kwamba haiwezi kuwa tu kuwa matamshi au maneno aweza kusemeka, lakini matunda yamepasha kuota na mpasha kutokea. Na hapo sasa, tunaweza kushukuru Bwana na tuweza kumwomba ili aweze kutupatia kukomaa kwa kiroho, kwa hiyo tungeliweza kusonga mbele kuliko gisi tulikuwa kiwazia. Na tunajua sisi sote Msimamo wetu mbele ya Bwana ingepashwa kuwa nzuri zaidi sana. Furaha yetu ingepashwa kuwa na imani yetu. Imani yetu ingepashwa kuwa imekwisha kushuhudiwa. Lakini tazama, tungali tena na mashaka. Iwe yoyote John hii. Lakini tunajua ya kwamba tunaweza na tunapashwa kutumainia Bwana Mungu wetu bila mpaka. Kwa maana yeye hataweza kurudisha hata moja ya neno lake. Anasema tena mstari wa tisa katika mwendeleo, Yohana 15 mstari wa tisa: Sawasawa Baba alivyonipenda mimi, hivi nilivyowapenda ninyi, mkae katika mapendo yangu. Hii nayo siyo agizo tu au amri, lakini ni umuhimu, ni lazima. Yule asiyedumu katika hiyo upendo wa kiungu iliyoonekana na kujifunua ndani ya Kristo hawezi kuchukua matunda, haiwezekani ndani ya ufalme wa Mungu. Hiyo misimamo ya kiungu inapashwa kusimama pale, hatuwezi kuipanga na kuiweka kwa namna yetu yetu, si wenyewe ya kwamba hii inapashwa kuwa hivi na hii inapashwa kuwa hivi. Hapana, yote inapashwa kuwa kama vile Mungu alivyoisema katika neno lake, na kama hatufanye mazoezi tu kwa ujuzi lakini kupitia matendo na kuweza kusema Bwana, imeandikwa hapa ya kwamba tunapashwa kudumu katika mpendo wako, na tuweze kupendana sisi kwa sisi kama vile wewe ulivyotupenda. Tunaweza kusema Bwana, tuliweza kuisikia kutoka kwako na tunaiamini, na sasa onyesha hiyo karama sasa ndani yetu, ili neno hili sasa liweze kutimilika na ligeuke kuwa kweli ndani yetu. Na tuweze ku- iliwe, iliweze kugeuka kuwa kushuhudiwa kwa kiungu. Mstari wa unaofuata Yohana Kumi na tano mstari wa 10, tunasoma kama mukitii amri zangu mutakaa katika upendo wangu, kama vile mimi nilivyotii amri ya baba yangu na kukaa katika, katika upendo wake. Bwana alisema mahali fulani ya kwamba maamuri zangu si ngumu. Yohana wa, Yawana... wa kwanza sura tano musara wa tatu. Mzigo Mf... wangu ni laini, si muzito. Matayo kumi na moja msara makumi tatu. Ni sio kitu fulani kinachoweza Mungu anatushurujisha kuweza kufanya, lakini anataka ili aweze kutuchukua, atubebe na anatufanzia hiyo kazi kuwa nyepesi kama tunaweza kuweka mapenzi yetu ndani ya mapenzi yake, kuweza kudumu ndani ya mapenzi yake, na ni upendo wa kiungu, kama vile tuliweza kuisema Yohana 15:11. 11 maneno haya nimewambia ninyi kusudi furaha yangu iwe ndani yenu na furaha yenu itimizwe. Inasemeka kuhusu bwana wetu ya kwamba alitoa uzima wake kwa ajili kwa kwa sababu ya furaha au kwa, kwa, kwa, kwa sababu ya malipo ya furaha alikuwa akingoja. Amina, hakuweza tu kuona tu mateso au kifo, hakuweza kuona tu yale angepashwa kuanguka juu yake, lakini aliweza kuona, aliweza kuona pia yale ambayo ingepashwa kuwa matunda, matokeo yale ambayo ingepashwa kuonekana kupitia Golgotha. Aliona waliokombolewa, aliona kundi lokombolewa. Na kwa sababu alikuwa na hiyo lengo ya mwisho mbele ya macho yake, aliweza kuvumilia yote, alikubali kupingana kote na hao wadui zake wote, alijiacha akokotwe ndevu, alijiacha atemewe ali ali mate, aliweza kuweza kuambiwa, waliweza kumwambia kwamba wewe aliyekuwa nabii, wewe unayesema kwamba uko nabii, tuambie, nani anakupiga? Alisema kwamba alikuwa na karama sasa, kwa nini hawezi kujisaidia yeye mwenyewe? Sasa kama wewe ni mwana wa Mungu, ujishushe kwenye msalaba ili uweze kuamini. Ha, sasa ni kitu gani hakuweza kuvumilia? Lakini aliweza kubali hiyo kwa furaha, kwa sababu aliweza kuona mbali sana. Alikuwa akiona ukombozi, alikuwa akiona hiyo bei au malipo, alikuwa akijua ni kitu gani pashwa kutokea, matokeo ya mateso hayo, na kitu gani kipashwa kuonekana, ijapokuwa hiyo kuzarauliwa, kupitia hiyo kusurubishwa, ni kusema kundi lilokombolewa kupitia damu amina. Na tunaweza kusema nini sisi kama vile kombolewa, waliokombolewa katika siku hizi, tunaweza kusimama na kubaki kwa sababu ya hiyo kuzarauliwa kwa sababu ya hiyo kusikiliwa vibaya, kwa sababu ya kutukaniwa. Na sisi kwa neema ya Mungu tunaweza kutazama mwisho. Amina, mwisho ndiyo utakaovikwa taji. Na sasa tunajua sisi sote na hapa ninazungumza kuhusu neno lilofunuliwa naye Bwana kama vile bwana harusi kwa mwisho atakuwa na bibi harusi asiyekuwa na mkunjo wala kunyanzi. Haleluya! Bibi Arusi ambaye aliyejiweka na kujinyenyekeza katika mambo yote chini ya neno lake takatifu. Utukufu kwa Mungu. Kuna wengi wanaozungumuza kuhusu yule anayejipandisha juu ya neno la Mungu na yote iliyo ya Mungu, na kwa namna yote wanazungumuza kuhusu papa lakini kuna wapapa wadogo walio hapa duniani leo, katika hata viwango vile vya chini sana, wapapa wadogo wadogo wanaojitokeza na wanaojiweka juu ya neno, wasioweza kuingia katika hiyo kukubali pali ya kuweza kujinyenyekeza, na japokuwa hawatambue ya kwamba wanafanya wakiwa chini ya hiyo roho moja kama vile yo papa, wakiwa chini ya hiyo ushawishi moja mkamate kwa mfano maji ya bahari kubwa hiyo maji kidogo mnakamata kutoka bahari iko na hiyo viungo vimoja kama vile maji ya bahari. Tunaweza kuchunguza hiyo mambo huko na makini sana, mambo hayo yote ya kiungu yanaweza tu kutuweka chini ya kila neno la Mungu. Kila mtu yoyote anayejipandisha juu ya neno hata moja I, ama kama aa kama vile juu ya neno hilo nikusema ana huyo mtu huyo mutu, uyo mutu gotti, iko chini ya hiyo ushawishi moja, kama vile wale wote ambao wasioweza kuungana na Mungu, wasioweza kuwa na uhusiano na Mungu hawatambue neno la Mungu na wanalikataa. Mtu yoyote aliyezaliwa na Mungu atapata na atakuwa na uhusiano wake na umoja pamoja na kila neno la Mungu. Atajinyenyekeza na atasema Bwana, yale uliyosema nasi tunajinyenyekeza juu yake hata kama hatujaweza kuelewa mambo hayo. Tunajinyenyekeza chini ya neno la Mungu na kunasema Bwana, wewe una kweli. Basi, japokuwa hata kama sijaweza kuifanya hivyo nifanzie neema. Nasi sasa tu mbele ya Mungu tunakuwa na ushindwa na tunajua kwamba yeye anabaki katika kweli yote katika yale yote, yote aliyosema. Amina. Na sasa furaha yetu inapashwa kuwa kamilifu kwa ajili yake. Aliona hiyo furaha kamilifu, aliona ukombozi na waliokombolewa aliwaona, na hayo, katikati ya hayo yote, katikati ya hiyo mateso yote, kulikuwa furaha ya kilindi na ya ndani Mungu hangoche hapa mutu fulani ili aweze kupita na kucheka, lakini ndani ya mioyo yetu kuna kukubalishwa ya kilindi ya kwamba Mungu alipanga mambo yote kwa namna iliyo ya kimaajabu mbele hata kuwekwa kwa misingi ya dunia, na adui atawekwa chini ya miguu yake kama vile navyoandikwa kuhusu Bwana wetu na Bwana atatoka mshindi pamoja na walio wake nasi, na pia kwa mwisho itakuwa ni faida sana. Tutaona kwamba ilikuwa ni ya lazima sana tuweze kudumu waaminifu na waaminifu mbele ya Mungu, iwe malipo yote tuweza kupita ndani. Amina. Utatumikia Bwana Mungu wako kwa moyo wako wote na nafsi yako yote na roho yako yote na nafsi yako yote na wazo mawazo yako yote. Hii neno liweza kunigusa sana. Tunaweza pia kusifu Mungu kupitia mawazo yetu, na kwamba mawazo yetu iweze kuwekwa katika mipaka ya neno lake, tusiweze kupita pembeni ya Mungu, tusiweze kupita pembeni ya Mungu, lakini tuweze kuwaza kama vile alivyowaza, kwa maana alitufany, aliweza kutuandikia mawazo yake katika neno lake na katika Agano la Kale ndani nabi ya Nabii Isaya ya kwamba mawazo yake ni mawazo mawazo yake ni mawazo yaliyo juu sana kuliko mawazo yetu na njia zake ni njia zilizo juu kuliko njia zetu. Isaya mm, makumi tano na tano mstari wa tisa. Na Mungu aliweza kukaribisha hiyo hiyo kutengana akaleta hiyo um, akaikaribisha karibu nasi kupitia Kristo na akafanya hizo njia zake, akatupatia yale iliyokuwa mbali, akaishusha hapa duniani. Inasema nini? Kumbukumbu la Torati 29 mstari 29, si juu ya kose kaenda kwa kwatika msura makumi tatu. Lakini hakuna mtu anahitaji kupanda mbinguni kuweza kutafuta neno. Neno liko karibu yako, liko katika kinywa chako nalo as Bible, as Bible unaweza kulitamka liko katika kinywa chako, iliweza kulitamka neno la Mungu haliko mbinguni, tulilipewa hapa nasi tunalo, kama vile Biblia, kama vile neno la Mungu na Bwana anaweza ku, aliweza kuwa macho juu yake, nasi tunaweza kumpenda na tunaweza kuzipenda wale waliozaliwa naye wale waliozaliwa naye na kumi na mbili hiyo na kumi na tano mpendane. Nini, kwa nini? Kama vile nilivyo wapenda ninyi. Kama tunaamini hiyo, tuweze kuambia Bwana, tuweze kushukuru Bwana, tuweze kumwambia Bwana tuliweza kuusikia, tuliona pahali ya kuamini. Tuliweza pia kusikia, tuliweza kuona pahali ya kuamini. Na tusiweze kusikia na tusiweze kuona lakini tuweze kusikia tu yale ambayo neno la Mungu liweza kusema na yale aliyoahidi. Na hapo sasa yale yatatufunulia. Hakuna upendo uliokubwa kama vile kutoa uzima wake kwa ajili ya rafiki zake. Tuna tunajua ya kwamba yale ambayo Bwana aliyofanya hiyo ndio ndio Bwana wetu aliweza kufanya. Aliweza kutoa uzima wake kwa ajili yetu. Na hakuna upendo ulio kama vile upendo nao usukuma mtu kuweza kutoa uzima wake kwa ajili ya adui zake, ili adui zake zigeuke kuwa rafiki zake. Kwa, rafi kwa maana Mungu atukomboa katika Kristo wakati tulipokuwa tungali adui zake na alilipa deni zetu, na hapo sasa haiko vigumu kuweza kutambua ya kwamba upendo wa kiungu iko ndani yetu. Amina. Mustari wa kumi na tatu Yohana kumi na tano: hakuna mwenye mapendo kuliko haya, mtu kutoa uzima wake kwa sababu ya rafiki zake. Mustari wa kumi na nne: ninyi rafiki zangu, kama mkifanya maneno ninayowaagiza. Ndiyo, tazama hasa jibu, anasema hapa, toa uzima wake kwa ajili yetu. Na namsema mjibu hasa kwa musari wa kumi na nne, ninyi ni rafiki zangu, kama mukifanya maneno ninayowaagiza kama mukiamini neno langu, kama mnaweza kuushika kwa makini, na kama hamuwezi kupita pembeni, au kama msipozungumuza pembeni ya yale ninayofanya, ninyi ni rafiki zangu, kama mukifanya maneno ninayoagiza, mstari wa 14. Aliagiza mambo mengi, nasi tunaweza kusema orodha kubwa sana ya inayojaa, lakini tunaweza kuamini na tunaweza kusema kwa uaminifu kubwa Hatuna hitaji ya kuweza kujitengenezea orodha ya yale aliyoweza ya kutuagiza, lakini tunaweza kusema Bwana, ukumbusho yetu sisi wenyewe itaweza kutuletea shida sana, lakini fanya pamoja hayo nasi, onyesha katika wakati wote yale ambayo uliyo tutaarisha ndani ya neno lako na yale unayoweza kutimiza ndani yetu, na wakati tunapokuwa kimya mbele ya Mungu na tunapowacha iweze kutenda ndani yetu yale iliyofanyika kwa ajili yetu, nayo itaonekana pia katika utaratibu huyo kupitia sisi, sisi kwa sisi pia. mstari wa 15, Yohana 15. Siwaiti ninyi tena watumwa, kwa kuwa mtumwa hajui anayofanya bwana yake, lakini nimewaita ninyi rafiki kwa sababu yote niliyosikia kwa Baba yangu nimewajulisha ninyi. Ni neno gani ha, la ajabu hapa! Neno gani la ajabu! Tunaweza kusema nini hapa? Ndiyo, alitujulisha yote, alitujulisha yote ambayo tuliyokuwa na hitaji ya kuweza kujua. Alitufunulia neno lake, alitufunulia neno lake, alijifunua pia kwetu. Ndiyo, alitufunulia siri zote. Na tunaweza kusema nini kuhusu mambo haya? Tunashukuru, tunatambua kitu moja, tunatambua kitu moja ya kwamba hatuko tena wageni, hatuko tena watu wa inje, kwa maana tuko katika ufalme wa Mungu na Bwana anatuambia ya kwamba mulipewa kuweza kujua siri za ufalme wa Mungu, lakini si kwa wengine. Amina, sio sisi tunayokamata maamuzi hiyo, ni Mungu ndiye aliweza kuikamata kwa ajili yetu. Kwa mmoja anaifunua na kwa wengine anaificha. Mmoja anaielewa, mwingine ana hataweza kuielewa. Mmoja anaamini, mwingine hataiamini. Tunaweza kufanya nini kuhusu mambo hayo, au kubadilisha mambo gani juu ya hayo? Ni lazima sana ili tuweze kuamini kama vile maandiko yanavyosema, na, na tuweze kuzungumza pia kama vile andiko linavyosema, kama vile maandiko yanavyosema, ili ushuhuda wetu uweze kuwa neno la Mungu, kwa maana ndivyo naandikwa katika Ufunuo sura 12 mstari 11 ya kwamba walimshinda kwa sababu ya neno la ushuda wao na kwa sababu ya damu ya mwana kondoo. Ni mambo hayo mawili yote yanatembea pamoja. Hapa tulisoma Yohana 15 mstari 14: ninyi ni rafiki zangu kama mkifanya maneno ninayoagiza Ninatambua ya kwamba nilikuwa ningana na mipaka katika yale inayofanya kuweza kujua ujuzi mafundisho yote ambayo Mungu aliyotupatia, na tena kwa mbele sana juu ya makazi ambayo ingepashwa kutendeka. Lakini sijui kama kuna mtoto wa kweli wa Mungu ambaye asiyechukua ndani mwake hitaji ya kwamba hiyo kutengana, hiyo kutengana iweze kufunuliwa, iweze kutengufunuliwa, kuhusu yale ambayo Mungu aliweza kufunua na yale ambayo kuonyesha ni kwamba mafundisho na yale ambayo Mungu anayofanya kweli kweli yaweze kukutanana, yaweze kuungana kwa wakati fulani, ili mambo yote ambayo tunayoweza kuona iweze kukutanana na kuweza kukubaliana. Amina, hiyo sio hitaji yetu, tuweza kuchukua tu hiyo hitaji, tumaini ndani mwetu au inajaa kuende tuweze kujaza ndani ya vichwa vyetu au katika ujuzi wetu, na sio kwamba tuweze kuchukua kuchu, katika mawazo ya kiungu, lakini tuweze kuifanya mazoezi pia, na pia kupitia mahadi zote za Mungu, tuweze kuieleweka, tuweze kuielewa kama vile kweli za kiungu, na tuweze kuiishi kama vile, na haya yapaswa kuwa hivyo sasa kwa mwisho kama vile alivyoyafanya kwa mwanzo, na kwamba ujumla wa mafundisho ambayo tuweza kupokea iko karibu sana inasonga mbele sana, nasi hatuipoteze kuiona, haiko mbali kwa kiwango ambayo hatuweze kuiona. Lakini sasa naweza Mungu anapaswa kutupatia neema ya kwamba hiyo kutengana iweze kupunguzwa, nasi tuweze kuwa karibu na nguvu za Mungu na kwamba mambo ya Mungu aliyotuahidi nasi tuweze kuyaamini na kwamba iweze kuungana kama vile inavyosemeka katika uhakika kwa kiwango tuweze kuona mbele ya neno la Mungu likitimilika katika kazi za Mungu, utimilifu wa ahadi, na kwamba yote yaweze kuonekana mbele ya uso wa Mungu katikati ya waamini, katikati ya waamini wa kweli ambao walioweza kupokea neno na ambao walioweza kuongozwa na Roho wa Mungu katika kweli na hiyo inaweza kuonekana katikati yao, naamini, nayamini, naamini ya kwamba kwa mwisho, na hiyo inaweza kuwa hapa karibu sana. Naamini ya kwamba kwa mwisho, giza samani, kivuli kivuli cha mambo hayo, na hii uhakika wake mpasha kukutanana, na hiyo yatatembea pamoja mia kwa mia, yote yatafanyika mia kwa mia, kama vile kwa ujumla kama vile Agano la Kale lilikuwa limekwisha kutabiri, kama vile kivuli ya yale ambayo fasho kufa, kufika na wakati. Sasa muda wake ulipotimilika, hapo sasa hiyo kivuli ikapotea, na hapo sasa utimilifu kaonekana, na hapo ikatembea moja kwa moja kwamba Agano la Kale na Agano Jipya inapashwa kuonekana na kukutana na moja na nyingine, na utimilifu na utimili unabii na utimilifu wake inapashwa kukubaliana moja kwa moja, na hakuna mtu anaweza kusema kunikubalisha kwamba Mungu anasema kitu fulani na kwamba utimilifu wake, na kwamba mkini fulani katika kama vile ahadi na kisha utimilifu wake uweze kuwa mahali pembeni? Hapana, haiwezekani. Pamoja na Mungu, mambo yote iko kwe ya kweli. Mambo ya Mungu yote, pamoja na walio wake wote, ni kweli, lakini tu tunapashwa kuwa na uvumilivu mpaka saa ya Mungu iweze kugonga. Na sasa tushike hiyo katika mioyo yetu na tuweze kukubali ya kwamba mambo yanapashwa sasa kukaribiana moja na ingine, hiyo kutenganisha inapashwa kupunguzwa tena zaidi na zaidi, kwa maana tunahitaji yake iliyo kubwa ndani yetu. Leo tunahitaji, tunahitaji kubwa kama vile tulivyo hatuja wahi kuwa nayo katika miaka iliyopita. Na Mungu aweze kufikia katika yale yanayompendeza katikati yetu, ndani ya taifa lake, na hiyo tumaini iamke ndani mwetu na ni Mungu ndiye aliweza kuiweka ndani yetu. Hiyo tumaini inatoka katika nehadi za Mungu, nasi hatuhitaji mambo ambayo yanapita pembeni ya neno la Mungu, lakini tunatamani yale aliyotoahidi, na ndio maana tuna uhakika ya kwamba yeye atayetimiza, nasi tunakuwa katika hiyo uhakika na hiyo katika uhakika hiyo ndiyo imani yetu inaingizwa ndani, nayo inapanda mpaka kwenye kiti cha Mungu, nasi tunaweza kushukuru sasa. Tangu sasa tangu leo tunapaswa kushukuru Bwana Mungu kama vile Abrahamu, kwa maana tunaona yale yasiyoonekana kama vile kitu kimekwisha kuwa pale, naye Abrahamu hakuweza kukata tumaini kupitia kutokuamini tena. Hii neno la utukufu, mstari wa kumi na sita ni wajulisha Hamkunichagua mimi, lakini mimi niliwachagua ninyi, nami nimewaweka ninyi mwende na mzae matunda na matunda yenu yapate kukaa. Sio sisi aibadu yeye mpenda, lakini yeye ndiye aliyetupenda. Sio sisi ndio tunaweza kumchagua au kumtafuta, lakini yeye ndiye aliyetutafuta. Sio sisi ndio tunaweza kumchagua, lakini yeye ndiye aliyetuchagua. Alituokoa, alitukokota kwake kwa neema wema na rehema, lakini uchaguzi inatuweka katika shuti, kama vile tulivyoweza kusoma hapa, sio mimi niyoweza kuwachagua, lakini mimi ndiye niyochagua na niweza kuwaweka ili mchukue matunda na matunda yenu yapate kukaa. Amina, haleluya! Uchaguzi wa kiungu inakokota tunda la kiroho haleluya. Inapashwa kuonekana na kujifunua ya kwamba sisi hatuko tu maua ambayo iliweza kupandwa ndani ya udongo bila mizizi, lakini sisi ni matawi ambayo inayopandwa na kubandikizwa juu ya mzabibu haleluya. Nasi tunashukuru ya kwamba Hatu, sisi hatuko maua ambayo ambao kuingizwa tu mahali fulani au kupando juu ya mzabibu. Hapana, lakini tunashukuru sana na kwamba uhusiano iko pale, na njia ni imani na ufunguo ni imani u, u, u, imani ndani ya Mungu ndani ya neno lake na ndani ya ahadi zake. Narudia tena sisi ni sehemu ya wale ambao wanaweza kusema waziwazi -wazi kama vile Paulo na sio kwamba nimekwisha kuishika au kama nimekwisha kufikia ukamilifu, lakini that's ninatamani kuweza kuifika kuifikia, ninakwenda kuifikia pink... kwa maana nami niweza kushikwa na yeye amina, kulingana na Wafilipi sura 3 mstari wa 12. Na kama mtu anaweza kusema anakuambia. Na kama mtu anaweza kuja kwa Mungu na kusema kwamba nishaka kupokea mambo yote na kuishika yote, ataweza kurudi mikono wazi lakini kama mtu anza kuja kwake akinyenyekea, naamini ya kwamba hataweza kushindwa na atakuwa kama vile nabii na kuweza kunyenyekea naye na atakuwa mbele ya uso wa Mungu. Nadubu na nandubua alikuwa akisema kila mwanzo ya mahubiri ya, ya kwamba kama mtu anza kunyenyekea mbele ya Mungu na kusema Bwana, dhambi zangu upungufu wangu uifunike uitoshe na kila mtu iwe yoyote anaweza kuwa mzuri mbele ya Mungu, mbele ya watu. Mtu yoyote awe mzuri mbele ya uso ya uso wa watu anapashwa kuja mbele ya uso wa Mungu akinyenyekea, na anapashwa kuregea na kusema mbele ya utakatifu wa Mungu akusema, Bwana Bwana, toa ndani mwangu, mimi ni mtu tu mwenye zambi. Na hivyo ndivyo mtu aliye hata mtakatifu mbele ya Bwana ataweza kuja na kunyenyekea, na hivyo hivyo nasi tunanyenyekea naye tunajua kwamba atatakaswa kupitia neno lake, na kwamba nasi tutakaswa kupitia neno lake. Ni kusema ndani ya kweli tunakusanyika mbele ya uso wake, na tunasema Bwana, timiza ndani yetu yale inayokupendeza, tufanyizie yale uliyosema. Na tazama sasa, tunaweza kuishi katika kila mahubiri, katika kila ma uchunguzi wa neno nayo na inaweza kuwa kwa ajili yetu kama vile bomu, kama vile kutujenga kwa kiroho, na ili tuweze kutosha ndani yake. Lengo iliyo ya kirindi sana, msura 12 ya Yohana 15, hii ndiyo amri yangu mpendane ninyi kwa ninyi. Wengi wanataka kuweza kuheshimu Sabato na maagizo fulani lakini tazama hii neno fupi, hii neno fupi inayosema kwamba e, mpendane nini kwa nini, kama vile mimi nilivyowapenda ninyi. Kama tunaweza kufanya hivyo, naweza kusema tena, kama hatuwezi kufikia kufanya hivyo na kose kutuweza kungoja wengine, kuliko tunaweza kungojea wengine e kutufanyizia, kama waweza kutufanyizia yale ambayo tunaweza kuwafanyizia. Sasa, kama tunaweza kuwafanyizia, kama vile tunaweza kuwafanyizia sisi, namna gani unaweza kufanya, na tunapaswa kufanya vile vile, kama vile watu wengine tunawatamani, tusi tusiwazi hata mara wakati fulani. Tusiweze kuwazia hata kitu fulani ya kwamba tuweze kufanya uweze kufanzia kuliko jinsi sisi tunaweza kutamani uweze kutufanzia wengine, na kama vile Mungu alivyotuagiza. Na wakati tunapowaza, na wakati tunapowaza ya kwamba tuko mbele ya uso wa Mungu, lakini tunajiona sisi wenyewe na tunasema, Bwana sikutenda mhali nzuri uo wa rehema na uo wa huruma. Mungu aweze kutufanya watu ambao wanaweza kudumu kwa moyo wote katika mapenzi yake, tuweze kushikamana naye, tuweze kudumu ndani yake, tuwe kama vile matawi inayofungwa kwenye mzabibu na, ma, na matawi iliyo inatoa katika inatosha matunda inayopandwa kwenye mzabibu, na tunachukua hiyo ushuhuda wa neno haleluya. Na hiyo kama tu tunakuwa ndani yake Hayo matunda haitoki ndani yetu, haitoki ndani mwako, haitoki ndani mwangu. Lakini tunachukua hiyo matunda iliyo katika mzabibu na huyo mzabibu ni Bwana wetu Yesu Kristo. Haleluya. Na hapo sasa sifa yote na shukrani yote natukuja kwa Mungu wetu ambaye aliyetufanzia neema na aliyeweza kutusaidia kwa siku ya wokovu kwake aweze kupewa utukufu. Haleluya. Amina. Bwana aweze kusifiwa na kushukuriwa kwa ajili ya neno takatifu na la thamani la Mungu ambalo tumepewa asubuhi hii kwa neema. Tunaweza kulikubali, kwa upan... tusiweze kulikubali kama vile neno la mtu, kwa maana hili si neno la mtu lakini neno la Bwana. Nasi sasa kupitia hiyo tunaweza kupatia Mungu wetu utukufu, sifa na mabudu katika hii wakati ya hatari. Tunashukuru sana Mungu kwa maana tunaweza kuwa na neno lake. Mambo yote imegeuka kuwa kubwa kwa ajili yangu, kila neno liweza kuguswa iliweza kuwa ya kubwa sana kwa ajili ya moyo wangu. Na wakati uliposemeka, ni wazo gani tunayo na ni wazo gani bwana wetu aliweza kuwa nayo kwa ajili yetu? Ni mawazo ya salama o, ni wazo gani ambayo mapashwa kuwa nayo? Ni mawazo gani tunapashwa kuwa nayo? Na ni mawazo ya salama, ni mawazo ambayo tunapaswa kuwa nayo, ni mawazo ya Mungu. Wapendwa, ni ajabu sana, tunaweza kurudia ti kila neno yote kila ngine mara moja, kwa maana kila neno lote likuwa la damani sana. Tushukuru sana kwa ajili ya neno ambalo leo tumesikia asubuhi hii. Mungu ni ajabu au, tubariki nasi tuweza kukubaliana asubuhi hii, tukubali Kuweza kupatia mabudu yetu kwa Mungu wetu asubuhi hii, tusimame na yule anayesikia akisukumwa aweze kuabudu katika ombi na kuweza kushukuru Mungu. Mungu mwaminifu, tunakushukuru kwa tena ingine mara moja tukiwa pamoja kwa ajili ya asubuhi hii, kwa ajili ya neno lako, kwa ajili ya saha za neema ambazo umetuzungumzia tena Bwana tutayarishe tutayarishe, o Bwana tupatie neema, o Mungu, na uweke uzima ndani ya kazi yako kazi yako Bwana. Bwana nakushukuru Mungu wangu kwa ajili ya ndugu, kwa ajili ya wadada, Bwana wiwe mashariki na magharibi, iwe kusini na kaskazini, o Mungu, Mungu wangu nakushukuru, kwa maana uliweza kuichagulia taifa taifa ambalo linaweza kusikia neno lako linalo kubali ujumbe ambayo uliweza kutuma katika wakati huu. Pokea utukufu, pokea sifa na mabudu, Mungu mwaminifu. Acha neno lako liweze kudumu kwa ajili yetu, lile ulilotangaza wakati ulipokuwa hapa duniani. Leo tena unalitangaza katikati yetu. Tazama amuri, amuri nayo wapatia ninyi, mupendane ninyi kwa ninyi. O Bwana Mungu wangu fanya neema Bwana, ili tusiweze kuzungumza tu kwa ulimi tu, lakini iweze kuwa katika matendo na katika kweli. Sifa na heshima, utukufu na mabudu iwe kwa jina lako la utukufu, la ajabu, la Yesu. Haleluya, amina.