Muniruhusu, lisome Zaburi kumi na mbili Zaburi kumi na mbili mbele ya maombi, Zaburi kumi na mbili Mbele ya kufanya hivyo tunataka tuweze kuomba kwa mafupi. Baba uliye minguni, tunakuomba baraka yako ili utuzungumuzie kupitia neno lako utujenge utusimamisha imara utuweke nguvu na utujenge juu ya msingi gefällt, toa yote isiyokupendeza na utupatie yale ambayo itakayosimama mbele yako tubariki jioni hii katika jina la yesu amina zaburi 12 Saidia Bwana, kwa sababu mtu mtawa anakoma, kwa sababu waminifu wanakosa katika wana wa watu. Msaro watatu wanasemezana maneno ya bure kila mtu na jirani yake, wenye midomo ya kujipendekeza wanasema na moyo wa hila. Msaro wa ine Bwana atakatilia mbali midomo yote ya kujipendekeza na ulimi unaosema maneno makubwa, au maneno ya majivuno. Mstari wa tano: waliosema kwa ndimi zetu tutashinda, midomo yetu ni yetu wenyewe, ni nani aliye Bwana juu yetu mstari wa tano. Mstari wa sita. Kwa ajili ya kutokea maskini na kwa ajili ya kuugua kwao wenye hitaji, sasa nitasimama, Bwana anasema nitamweka katika salama yeye ambaye wanamtoa pumzi. Saru wa saba. Maneno ya Bwana ni maneno safi kama fedha iliyojaribiwa ndani ya tanuru juu ya nchi iliyosafishwa mara saba. Saru wa saba, wewe e Bwana utatulinda, utawaponyesha na kizazi hiki milele. Sura ya tisa. Um, waovu watatembea pande zote wakati wovu unapotukuzwa kati ya wana wa watu mahali pote unaposoma mazaburi ziko za wakati huu zinafunika wakati wote kwa maana zilikuwa zimepangwa na kutayarishwa juu ya wanadamu na yale yote inayowazunguka na yale yote ambayo wanapashwa kuvuka ndani. Hapa Daudi sana sana, na watu wa Mungu wote walizunguka kwenye dunia hii, na wakashikutana katika hali iliyo tofauti. Walitamka yale iliyokuwa ikiwagusa na wakakuja kuweza kuona Mungu wao na wakamzungumzia. Ndani ya siku zetu pia, waovu, watu wasio na Mungu na wenye kiburi, wanapiga kichwa, wanawapandisha kichwa jao juu na hawajue kwa haraka gani wanaweza kushushwa ndani. Kama vile inaandikwa hapa ya kwamba wewe Bwana utawalinda. Hiyo inalingana neno la Bwana, utawalinda. Hiyo ni ahadi ya ajabu, ahadi ya hapo, hapo. Daudi alitamka uaminifu wake ndani ya Mungu ya kwamba maneno ya Bwana ni maneno ya safi, kwamba utawalinda kwa uaminifu, utatulinda. Mungu anafanya hayo mawili. Analinda ahadi zake analinda na yeye yuko pamoja na sisi. Shahiri hii pia Zaburi kumi na mbili msari wa sita. Sasa kwa ajili ya kutokea maskini kwa ajili ya kugua kwao wenye hitaji, sasa nitasimama, Bwana anasema na nitaleta ukovu kwa yule anayehitaji, yule anayeomba. Leo nasi tunahitaji ili Mungu aweze kuumba ukovu, atupatie ukovu, asaidie, aweze kuonyesha rehema, asaidie na abariki anataka, ili aweze kusaidia wanyonge, maskini, kwa wale ambao wanaougua wanaoteseka kwa maana nani? Hivyo ndivyo Bwana anasema. Zaburi 12:6 kwa ajili yasema kwamba sasa, nitasimama Bwana anasema, na nitamweka katika salama yeye ambaye wanamtoa pumzi, au yule anayeomba hukovu. Nani anaweza kuja nani anayeweza kuhitaji kuja mbele ya Bwana asiweze kuhitaji kuokolewa au aweze kupona au kusaidiwa au aweze kupata baraka fulani? Na Bwana anasema kwamba atasimama na ataumba ukovu. Shahiri za kwanza zinatuita pia tuweze kujichunguza mbele ya uso wa Mungu. Kwa maana si vizuri siku zote kuweza kusikia neno la Mungu ukiwazia tu wengine. Ni vema kuacha mambo yaliyoandikwa na kuweza kushipima mbele ya uso wa Mungu, ili tuweze kuona kama yale inayoandikwa ni kweli mara nyingi tunahitaji mema tu yaweze kutimika kwetu, na kama inaweza kuwa hivyo, inaweza kuwa hivyo, lakini Mungu ni peke yake ndiye ya anajua hivyo. Zaburi 12 mstari wa pili, sasa saidia Bwana, kwa sababu mtu mtawa anakoma, kwa sababu waaminifu wanakosa katika wana kuna kuwa wa watu, kunakuwa tu waaminifu wachache tu ndani ya nchi. Watawa wachache ndio wanaoogopa Mungu, wanaoamini neno lake, wanaomtumainia. Kundi kubwa inafuata njia kubwa inayoongoza mpaka maangamizi. Kwenye mstari wa tatu, wanasemezana maneno ya bure kila mtu na jirani yake, wenye midomo ya kujipendekeza wanasema na moyo wa hila. Hiyo nayo yanafanyika sana sana katikati ya wamini, midomo inakuwa ya kudanganya kama vile ulimi, lakini moyo unakuwa wa hila, au moyo mbili, na haujui mahali ulipo hapo sasa. Na baadaye unaisikia kwenye mstari wa nne, inasema: Bwana atakatilia mbali midomo yote ya kujipendekeza na ulimi unaosema maneno makubwa au maneno ya mashifuno. Mnajua yale ambayo tunayoomba, na sio kwamba Bwana aweze kubomoa watu, lakini aweze kutoa yale iliyo ndani mwao na ambayo isiyokuwa yao. Kuna tofauti kubwa katikati ya kuamini ya kuweza kujua kwamba Mungu alihukumu dhambi na kwamba aliweza kuhukumu mwenye dhambi. Mungu alitoa dhambi na akatoa, akatosha mwenye dhambi kuwa tayari kuwa uhuru, na mba kuweza kuamini maandiko kama vile yanavyoandikwa, ili yaweze kupewa kwetu. Kama hatuwezi kuamini kama vile andiko linasema inawezekana ya kwamba tunaweza kushikata sisi wenyewe kwa yale ambayo Mungu aliyotayarisha kwa ajili yetu, na pia hatuwezi kupata sehemu ndani. Watu wanaosema ya kwamba ulimi ya kwamba ulimi wetu wanasema ya kwamba kwa ndimi zetu ya kwamba sisi ni washindi, hiyo tutashinda, kwamba midomo ni yetu sisi wenyewe. Hiyo ni mstari wa tano ya Zaburi kumi na mbili. Lakini kwa naomba ulimi yetu na midomo yetu iweze kuwa kwa upande wa Mungu kama tunaweza kuwa sehemu ya kundi, naweza kusema Bwana, maisha yangu, ulimi wangu, midomo yangu, yote yote iweze kuwa kwa upande wako. Nawaza kuhapa kuhusu neno ambalo Paulo aliweza kuambia kwa Waroma, wakati naposoma hii ya kwamba kwa ndimi zetu sisi ni washindi oo, tutashinda. Lakini hao kwa Wakorinto Paulo aliandika kwamba wakati kapo kuja kwenu, sitapima maneno yenu, lakini nitaona yale inahusu nini nguvu zenu, kwa maana ufalme wa Mungu hauko ndani ya maneno lakini katika nguvu au uwezo. Alisema katika Wakorinto wa kwanza sura 4 mstari 19, Wakorinto wa kwanza sura 4 mstari 19. Kwa hiyo sasa hiyo ni itaji ya moyo wetu siya, na sio kuwa walimu wa neno na watu ambao mambo pia yanaweza kuwa kama vile ya kudanganya au anaweza kuwa maneno ya kuteleza kama vile makabambale, lakini Mungu aweze kutusaidia tuweze kuwa kwa upande wake. Lakini pia kuna watu ambao wanaowaza ya kwamba kupitia ulimi zetu sisi ni washindi au tutashinda. Kuna watu wanaohitaji siku zote waweze kuwa na haki, wanahitaji waweze kuwa na haki, na wakati wanaposema ya kwamba wao wanakuwa tu na haki, na wakati ana mtu mwingine anaweza kuwazungumzia, hawataki kuweza kusikia. Lakini kuna maneno yanasema kwamba kuhusu haiko vyema kusema hiyo, lakini hiyo sio hivyo pamoja na Mungu. Hapana, tunapashwa kuji kuwa tayari ili kila mtu aweze kuwa tayari kwa kusikia, awe asiwe mwepesi kwa kusema, asiwe mwepesi kwa kuwe, kwa kuingia katika kasirani au kwa kukasirika. Hiyo ni Yakobo Yakobo moja mustara kumi na tisa anasema kwamba kasirani ya mutu haifanyake iliyo mema mbele ya Mungu au hiyo haki mbele ya macho ya Mungu. Hapa sasa, haiko ulimi napasha kukatwa, lakini ni moto wa kiungu napasha kushuka na kuweza kutaarishwa ili uweze kuwa kwa upande wa Bwana, kwa kazi ya Bwana, ili, ili ulimi uweze kuwa kwa upande wa Bwana, uweze kuingia katika kazi ya Bwana wale wanaosema kwamba kupitia ulimi zetu sisi tuko washindi au tutashinda, kuna watu walio kama hivyo, lakini pia kuna wengine na ni hao ndio tunataka tuweze kuwa, tunaweza kufungua vinywa vyetu ili Mungu aweze kuvijaza, ili tuweze kumupatia sifa zetu na tusiweze kusema o, kinywa chetu ni chetu wenyewe au vinywa vyetu ni vyetu wenyewe, lakini tuweze kusema kwa Bwana wetu kwa moja ulio wazi ya kwamba vinywa vyetu ni vinywa vyako. Kuna maneno ya mwisho hapa, hii ayo aipashu pia kupita mbele yetu kuwa kimya. Kwenye mstari wa tano wanasema, nani atakaye tutawala? Nani aliye bwana juu yetu? Hiyo ni hatari. Sasa yule anayeweza kutawala wengine hajaweza kujua kujoa mwenyewe kujitawala, hapana Haiwezekani, lakini hapa inaandikwa hapa kwenye mstari wa tano kwenye kama vile maneno ya mwisho ya kwamba waliosema, Zaburi 12 mstari wa tano waliosema kwa ndimi zetu tutashida midomo, ni, midomo yetu ni yetu wenyewe, ni nani aliye bwana juu yetu, au nani anatakaye tutawala? Kuna mmoja anaweza kutawala wa, wa, watu wote, na ni Bwana wetu na mwalimu wetu nasi hatuna hitaji ya kuweza kujipatia mafunzo au kuweza kujitawala si wenyewe au kutawala wengine, lakini kila mtu anahitaji ya kufanya mambo yake yeye mwenyewe ili aweze kusimama mbele ya uso wa Mungu. Hakuna mmoja wetu ambaye atakaye kuwa amejikubalisha yeye mwenyewe au kuwaza na kusema oh, nani ambaye anayeweza kututawala? Hapana. Sisi sote tumekusanyika mbele ya uso wa Mungu na hapa mbele au katikati yetu sio mtu ambaye anapashwa kuonyesha mwingine mwongozo, lakini ni Mungu ndiye anapashwa kutuonyesha sisi wote mwongozo. Atuonyeshe sisi sote nafasi ambayo tunapashwa kukamata. Na sasa itatimilika yale ambayo tuliyosoma hapa, maneno ya Bwana ni maneno safi. Mstari wa nane wewe Bwana utawalinda, utawaponyesha na kizazi hiki milele. Atafanya hivyo, aliahidi. Tunashukuru tena Bwana kwa ajili ya neno lake takatifu na la damani ambalo tulioweza kusikia kuhusikia wikendi iliyopita. Hakuna maneno ya kuweza kuyatamka kwa maneno, kama tunaweza kuwazia kuhusu neema ya Mungu kwa ajili yetu na kwa namna ambayo anayotuzungumzia, inabaki kitu moja kwetu cha kufanya ni kuweza kushukuru Bwana kwa ajili ya neema nyingi na wema nyingi, na kuweza kugeuza uso wake kwake. Si kila wakati kuna mwimba nyimbo anayeimba ya kwamba kupitia majaribu zote zinazotupita ndani, nani anaweza kuturusha nyumbani? Ni wewe peke yako Bwana, ni wewe peke yako. Kila mtu anashikutana yeye mwenyewe mbele ya Mungu wake, na anaweza au anaweza kuishi mazoezi yake binafsi na mazoezi yake pamoja na Mungu. Acha Bwana aweze kuweka ndani ya mioyo yetu ombi, kilio cha nafsi ambayo inayoweza kupanda mpaka kwenye kiti chake, ili atujibu abariki tena jioni hii midomo ambayo atakayo tuzungumzia kupitia kupitiya ayo tena, ili sisi sote tuweze kutoka hapa tukiwa na shukurani. Tusimame hivyo hivyo, tuweze kuomba Mungu ili atubariki. Baba wa mbinguni, ninashukuru kwa moyo wote kwa ajili ya neno la kwa ajili ya wepo wako takatifu. Asante kwa ajili ya neno lako takatifu na ladamani, ambalo ndani yake tunajitazama kama vile tunajitazama ndani ya kioo, ili tuweze kuona ni mahali gani tulipo. O, oh, Mungu, tumekusanyika mbele ya uso wako kama vile watu walioshindwa ambao hawakutimiza maagizo yako. Uweze kuja unisaidie katika kushindwa kwangu, uweze kunisaidia katika makosa yangu, uuje usaidie Bwana na utoe yote Bwana Bwana, yote ine kukwaza kama vile kikwazo katika maneno, katika matendo, katika mawazo, uweze kutoa yote Bwana. Tunataka tukuone ukitimiza neno hili ambalo tumesikia na ambalo tunaloamini na tunalochukua Bwana mpendwa. Sote pamoja, tunaweza kuomba ili utupatie jibu jibu kama vile kumalizia iliyo yakamatika kwa kizazi hiki. Bwana, inawezekana tena kwako uweze kufanya mambo kwetu, kama vile inavyoambiwa kwetu ndani ya Gano la Kale na ndani ya Gano Jipya. Wewe ni yawe wa Gano la Kale, leo ungali yule, yule Yesu. Tunakushukuru kwa ajili ya hiyo mimi niko, yu, niko yule mkubwa. O Mungu, ona jinsi tunaweza kufurahi kama tunaweza kuona nguvu zako zikionekana bila bidii zetu wenyewe. Bwana, fanya hivyo tena ingine mara moja kama vile ulivyofanya katika siku za wamitume. Fanya ili maajabu na malama za nguvu ziweze kufanyika katikati ya mkono ya wale wanaochukua neno lako, kama vile kushuhudiwa kwa neno lako Bwana mpendwa, tumesikia mambo mengi na tunakushukuru kwa ajili ya hiyo. Hayo yote yaliamsha ndani mwetu hitaji ya kuweza kuona kama vile yule aliyefufuka, kama yule aliye hapa sasa. Mwokozi mpendwa, na kwa yale ambayo tuliweza kuhuzunisha nayo, uweze kusamehe, usirudi katika kasirani au kubaki ukiwa mbali au kujizuiza, o Bwana, lakini uweze kuja kwetu na uweze kutuingiza kutu tena ingine mara moja kupitia neno lako na roho wako Bwana mwaminifu, hacha midomo yangu iweze kuungana kwa moyo iliyo wazi gesagt, au moyo wa kweli, ili iweze kusema yale ambayo inapasha kusemeka na si kwa kutawala, na sio kwa sababu ya kuweza kuwa na haki lakini kwa sababu ya kutangaza katika jina lako neno lako kulingana na kweli. Bwana, tunakuweka tunakuweka chini yako mahitaji zote na maombi yote. Mungu mwaminifu, tujibu kwa wakati fupi, jifunue kwa namna iliyo ya kimahajabu katikati ya taifa lako ili kusiwe mtu anayeweza kuuliza Mungu wao iko wapi. Bwana, iweze kuonekana ya kwamba ulirudi Sayuni, karibu na taifa lako, na uliweka makao yako. Mungu mwaminifu, tunakushukuru hapa kwa ajili ya wandugu na wadada wote wapendwa ambao wanaochukua neno lako katika moyo safi na moyo mzuri. Tunaombea pia wale wote ambao bila hata kwa hukumu, wale waliozarau neno lako na ambao wanaopotea kwa sababu ya hiyo, kwa sababu waliizarau. Bwana mpendwa, sio ujuzi wetu au kutaka kwetu lakini kwa sababu ni kwa sababu ni wewe ndio unayeshika. ni, ni, ni yule ni yule ambaye anayeshika neno lako na shika maana juu yako ndiye atakayefika kwenye lengo. Tunakuomba Bwana, tunakushukuru kwa sababu unatupatia uhusiano ya kiroho kupitia neno lako. Ninakushukuru kwa ajili ya hiyo kwa moyo wangu wote na kwa nafsi yangu yote. Nabii wako alisema ya kwamba ufunuo iliyo kubwa ya siri kubwa iliyo ni ufunuo wa neno la Mungu. Bwana mwaminifu, karama zote na kazi zote zikawa na mwisho yote, lakini neno lako litadumu milele na milele. Bwana mwaminifu, ulifunua neno lako, uko katika neno lako na sisi tuko katika neno Bwana hacha basi kukutanana na na Mereka. Weye kama hiyo iweze kuwa inawezekana, ili mambo makubwa yaweze kufanyika. Tunakutumainia, unaweza kufanya zaidi ya yale ambayo tunayoomba na tunayosi, lakini maombi ambayo tunayochukua sisi wenyewe, inayotugusa yote, ambayo inayotuhusu tunayakupatia na tunakuomba, ili uweze kufanya haki, uweze kutoa maamuzi, ili mapenzi yako yaweze kufanyika. Sasa hapa karibu ya kurudi kwako. Mungu mwaminifu, ninakushukuru tena ingine mara moja kwa ajili ya neno liliosomeka, kwa ajili ya Zaburi, neno lako liliweza kusafishwa mara saba, na unakuwa macho kwa utimilifu wake, na ulisema ya kwamba nitasimama ili niweze kufanya haki, ili nisaidie wale ambao wanayo lingoja na tunangoja msaada wako, na tunakushukuru kwa maana tunaweza kutumainia msaada wako na kuamini ya kwamba utatusaidia, na hapo sasa itatimilika ya kwamba yule unayesaidia anasaidiwa, yule ambaye unayesaidia anasaidiwa, yule unayeponya anapona, yule unayeokoa anaokoka ana Mungu wangu uliye mbinguni, ninakushukuru kwa moyo wote kwa ajili ya neema yote na mm, malama zote za neema na baraka zote na kwa ajili ya yote, na pia kwa maana tunaweza kuja hapa na kukusanyika hapa katika salama na utulivu, bila hata kusumbuliwa, ili tuweze kusikia neno lako na kukusanyika mbele ya uso wako. Toa kivuli chote toa mashaka yote, toa kutokuamini kote, toa kuto mawazo yote ambayo naweza kuenda huko na huko o Bwana, na uweze kuumba njia na uweze kuumba anga nzuri katikati yetu pamoja na wewe. Bariki sasa ndugu yangu mpendwa, upakae midomo yake na ujaze moyo wake. wow. okay. Mabudu na utukufu iwe kwako Mungu uliye hai kwa ajili ya milele yote amina, amina. Tunakaa sifa na shukurani ziwe kwa Bwana. Nawaza kwamba tungeliweza kuendelea kuomba. Tumekwisha kusikia mahubiri mengi katika mahubiri, lakini hatuombake sana. Tuna uhitaji kuweza kushukuru Mungu sana. Nawaza ya kwa kwamba tungeliweza kusema kama vile hii zaburi naavyoanza hapa na maneno haya hapa, Zaburi 12 mstari wa pili, saidia Bwana, kwa sababu mtu mtawa anakoma, kwa sababu waaminifu wanakosa katika nchi, katikati ya watu wana wa watu. Nawaza na ya kwa kwamba ni hivyo ndivyo vilipashwa kuanza na neno hili na kuweza kuliwazia ni hivyo ndivyo ilikuwa hivyo katika siku hizo, lakini hiyo inarudia tena sasa, hiyo inarudi siku zote, nasi tunaweza kusema hiyo kitu moja katika siku zetu. Watawa na uaminifu wame wamekosa, wamepotea, ndio wamekosa. Ndiyo, acha Mungu atufanyize neema ili tuweze kuvumilia tena kuweze kuwa tena watu ambao wanaweza kuvumilia, ambao wanaolindwa kutoka mambo haya yote mpaka mwisho, kwa maana tunajua ya kwamba sio mwanzo, lakini mwisho ndio utakayovikwa taji. Unajua kwamba mimi si mhubiri na ningetaka niweza kuitaji ili ni ndugu Franki o iweze kuendelea kuzungumuza. Sina maneno, lakini nataka kusoma tu kadogo katika neno, na hapo sasa nawaza hayo itaingia katika lengo ambayo ya yale ambayo tulikwisha kusikia hapa katika siku zetu. Kama vile tulivyosoma, watu wanafuata njia yao wenyewe, wanazungumuza kama vile wanavyotaka, wanawaza kama vile wanavyotaka, wanafanya kama vile wanavyotaka, mara nyingi pia waamini lakini pia kwa ndani jicho ya Mungu inaangalia yote kutoka juu na inatambua na inaona kila mtu. Nimekwisha kuanza na mahubiri haya inayosema kwamba inaitwa heshima, na tuliweza kusoma kose mpaka nusu, lakini kuna mambo kama hayo ya utukufu ambayo hatusomake kwa ajili ya wengine lakini tunasoma kwa ajili yetu, tunapasha kuishika kwenye moyo. Sasa ina faida gani kuweza kusoma neno hapa na kubaki watu wa zamani kuenda huko na kuweza kufanya mba, kuweza kufanya yale ya tunayotaka wakati tulipokwisha kusikia neno la mungu Mungu hapa sasa. Neno la Mungu haitakuwa na faida kwetu, na mahubiri hayo haitakuwa na faida kwetu, kama ama tunaweza kuisoma tusiweza kuisoma. Nawaza ya kwamba pia watu wengi hawaisomake pia na lakini sijui, lakini wazo langu inaweza kuwa kose mbaya, lakini haiko ya kweli. Ndio, ni kweli, haiwezi kuwa kose ya kweli. Lakini nimekwisha kutambua mara nyingi ya kwamba ilikuwa ikiua ya kweli siku zote. Lakini sasa tunashukuru Mungu kwa maana tunaweza kuwa hapa jioni hii. Ni ndugu Brandon na ninazungumza. Miriam hakuwa na heshima, Aroni hakuwa na heshima, nasi tuko nasema ya kwamba tuna heshima Watu hawa watu hapa waliweza kuona mambo makubwa ambayo Mungu aliyofanya katika wakati wao, lakini hawakuweza kuwa na heshima kwa ajili ya Musa ambaye Mungu alikuwa amechagua na kuweka na kwa ajili ya mambo ambayo Mungu alikuwa amefanya. Iwe yoyote amba, iwe yoyote ambayo ulio Mkristo au hapana, munapashwa kuheshimu Mungu na kuheshimu yale anayofanya, au kama sivyo kuweza kukubali matokeo ya hiyo. Ni kweli kama vile ninavyostamu kwa hapa, mtu ambaye asiyeweza kuheshimu neno la Mungu, asiyeweza kuheshimu mjumbe wake, asiyeheshimu manabii wake, aliweza kupata matokeo ya hiyo. Ilikuwa hivyo hivyo siku zote na itakuwa hivyo hivyo katika siku zetu, na haiwezi kuwa tofauti na hiyo, iwe yoyote ambayo sisi tulio. Ningeliweza kumaliza masaha nani hiyo ndio inaandikwa hapa? Ndugu Burana anaandika hapa. Ndugu Burana anasema kwamba kama anaweza kumaliza masaha na kuweza kushuhudia yale ambayo niliweza kuona na kuweza kuona katika maisha yangu katika baishi, katika nchi yangu katika, katika mataifa zingine zote. Ndugu Burana anasema kwamba napashwa kuacha hiyo yote nataka ili muweze kuelewa yale ambayo nayo nataka kusema, mnapashwa kuwa na heshima. Niliweza kuona wa vijana katika makusanyiko ambao walikuwa wakichekelea na katika na nyuma ya saa makumi mbili na nne waliweza kugongwa kwenye barabara na gari. Niliona vijana wakikaa katika kusanyiko katika mwaka mmoja, niliporudi huko katika mahali pamoja, na wakati nilipokuwa nikirudi huko tena nyuma miezi sita, wote walikuwa wawezekana kuwa wamekufa au walikuwa wameuliwa au wamepigwa na ugonjwa au na mambo kama hayo ni kweli munapashwa kuwa na heshima kwa ajili ya mambo ya Mungu. Ninakumbuka msichana mmoja, jioni mmoja, wakati mpokuwa ni kihubiri katika kusanyiko kubwa la Baptist huko Tennessee. Alikuwa ni msichana wa mudiakoni. Jioni hiyo alikuwa akisimama kwenye mlango alini, alikuwa akiningoja na wakati mpofika pale, akaniambia ninataka ili uweze kujua kitu moja. Sasa, usiniweke tena katika hali mbaya. Nilimwambia, Mungu alikuita. Akasema sasa, akasema mambo mengine ya kwamba mimi niko kijana na ningana wakati yote. Na kaongezea, baba yangu iko na I, I, imani nyingi au mambo ya, ya kuabudu nyingi kwa ajili yetu nyumbani kwetu. Nikamwambia sio kwa ajili yako wewe dada yangu, na kila mtu anapasho kuamini kwa ajili yake mwenyewe. Mchana huyo akasema kwamba kama nahitaji ili mtu anaweza kuzungumzia hiyo, ninaweza kukamata mtu mwengine wa kawaida na sio mtu kama wewe. Tunaweza kuanzia kwa hatua gani watu wanaweza kujiweka juu katika mawazo yao na katika mazungumzo yao, katika hali yote. Na sasa hatutaki kuweza kuhukumu mtu huyu, tunapasha kujiuliza, iko namna gani kuhusu mimi? Iko namna gani kuhusu wewe? Iko namna gani kuhusu sisi sote? Nika mujibu nikamujibu, eti nikamwambia wende Zungumuza yote unayotaka lakini hiyo yote haitanisumbua, lakini siku moja utajuta kwa ajili ya hiyo. Wakati mfupi juu ya nyuma hiyo nyuma mfupi nyuma hiyo, nilifika katika mji huo, alikuwa akishuka barabara, jipe yake ilikuwa ikivuka, alikuwa na hali mbaya sana aka, alikuwa na sigareti alikuwa akikunywa na whisky. Na huyo msichana mmoja alikuwa akitoa ushuhuda, akaniambia, unakumbuka usiku mmoja uliweza kuniita huko chini? ilikuwa ni kweli uliyoniambia. Na akaendelea ya kwamba roho wa Mungu alinishuhudia jioni hiyo, na alitaka niweze kuja na, ta, na tangu nilipo nilipoona nafsi ya mama yangu ikiungua ndani ya kuzimu. Akasema, angalia yale yalifanyika. Munapashwa kuonyesha heshima mbele ya Mungu, na hiyo ndiyo inahesabilika. Unapashwa kufanya hivyo, ndugu, unapashwa kufanya hivyo respect. Yezabeli hakuwa na heshima. Mkumbuke siku moja watoto hawakuwa na heshima kwa sababu walikuwa wamekuwa wamefundishwa hivyo huko nyumbani. Ni kweli na ijapokuwa hayo yote iliyokuwa imefanyika katika wakati wake, Eliya alikuwa amekataliwa na watu kwa sababu alikuwa ameleta mwanamke katika nchi. Kulikuwa watu pale, walikuwa walikuwa wakifundisha watoto wao kama vile mtu au mwanaume kama vile Elia namna gani Eliya angepashwa kugeuzwa na kunyakuliwa mbinguni? Huyo mtu nyuma baadaye aliuliwa huko, hayo watu, hayo na kazikwa huku pembeni, hayo ndio walikuwa wakiambia watu, walikuwa wakisema kwamba Eliya alikufa na kazikwa huku pembeni, hayo ndio watu walikuwa wakiambia watoto wao nyumbani. Lakini alikuwa na mjumbe wake tena, wakati Eliya alikuwa amenyakuliwa, lakini kisha akaenda mahali fulani, watoto wakatokea mahali pengine wakachekelea Elisha na wakasema oh, mtu wa upara, kwa nini haukupanda na eliya mbinguni? Wafalme wa Pili sura mbili mstari wa 23. Lakini hawakuwa amini kwamba eliya kwa amepanda mbinguni, na sio kwamba walikuwa akidharau mtu huyo, lakini walikuwa hawaheshimu ujumbe wake. Yeye ndiye alikuwa amekuja nyuma eliya, alikuwa na upako, roho ya eliya ilikuwa juu yake, kwa maana wakati alipokuja alikuwa na hiyo kitu moja ambacho Elia alikuwa nacho. Haleluya! Yesu alisema kama mtu ananiamini atafanya pia makazi nazozifanya, Yohana kumi na nne mstari wa kumi na mbili. Na halama hisafata wale wanaoamini, wale watakaoamini, wale wanaoamini. Watoto hawa walikuwa na heshima hata juu ya hiyo, hawakuwa na heshima juu ya Elia, juu ya Elisha kwa maana walikuwa wakiamini tu Elia na Roho ya Mungu ilikuwa ilikuwa imechukuta juu ya Elisha, na akakamata joho ya Elia, ya Elia na Yordani ikafungulikana na akafanya hayo majambo mamoja kama vile Elia alikuwa akifanya, na manabii wote wahubiri wote walikuwa wakisema kwamba Roho wa Elia alikuwa juu ya Elisha, na hiyo ikasambaza katika nchi yote nzima. Niliweza kuzungumza ya kwamba watu walichekelea, likuwa akicheka katikati yao na kusema oh, tazama tazama, hao watu wadanganyifu wa utawa tu, hawa watu wa kushangilia wanawaza kwamba mtu alipanda miguni bila kukufa, yo ya kwamba oh, farasi zilishuka sisi, eti e, yeo mbona hatukuona hiyo. Yote ni kweli, hawakuona hayo yote na hawangeliweza kuiona kuyona na hey, hatukuona farasi hatukusikia magari O oh, mzee huyu amekufa, wa wamemuzika. Na tazama sasa, wanaifanya kuwa mahabari kama vile makilo kubwa. Wakasema hiyo kitu moja tena, leo leo wanaweza kusema hiyo kitu moja leo tena, hiyo kama vile walikuwa wakisema kuhusu Yesu, wanafunzi walikuwa walikuja usiku, ya kwamba walikuja walisema, kwamba Yesu wanafunzi wake walikuja usiku wakaiba mwili wake, walipatia pesa walizi wakaiba waka, waka mwili wake, lakini alikuwa amefufuka katika kutoka wafu I, na alipanda katika mbinguni bigu, Eliya. Na akafika katika eneo mmoja, Elisha alikuwa al amepoteza nywele zake tangu muda mrefu, na tazama watoto wakakimbia nyuma yake wakamsemea kwa sauti kubwa hey, kwa sababu gani ya kupanda pamoja na Eliya we mzee wa upara walikuwa wakishikamata kwa namna isiyokuwa ya heshima mbele yake. Elisha alifanya nini? Akageuka kwa akiwa na nguvu ya, ya, nguvu ya roho, akalaini wale watoto. Kukafanyika nini? Kukakuwa dubu mbili, wakabomoa watoto makumi nne na mbili. Wafalme wa pili sura mbili wa mstara wa ishirini na nne. Ni hiyo, ni kweli. Walikuwa hawana heshima. Mnapaswa kuwa na heshima, hapaswa kufanya hivyo. Mnapaswa kuheshimu Mungu, msikose heshima kama watoto hao na wamama wao. Walikuwa wamesema walikuwa wamesema kwamba Waka... wakati walikuwa sema kwamba Elia alikuwa amepanda mbinguni, nasi na hatuweze kuhukumu hiyo. Lakini ijapokuwa hatujui kama ni kweli au hapana, lakini liyo vema ni tusiweze kusema kitu fulani juu ya mambo hayo Tuendelee tu kutembea wakati inapoendelea, wakati muda unapotembelea inapokwenda mbele, na wakati unapowaza kwamba anakuja katika mji ili aweze kufanya makusanyiko katika barabara. Kama anakuja watoto wanakutana na naye kwenye njia kwenda shuleni, muweze kusema tu jambo, mseme tu jambo mreverend eh, au tu jambo mheshimiwa, mumsalimu tu na, lakini bali ya hiyo pale ya kufanya hivyo waliweza kusema kitu kingine. Nyumbani walisikia mama na mama ma, baba na mama wakicheka na kuchekelea na kusema, nani anaweza kujua hiyo. Wanasema eh, huyo mzee mtakatifu alinyakuliwa, eti, unaweza kuamini kitu kama hicho? Wanazungumza ya kwamba mtu huyo wa upara tena ayavuka miaka makumi tatu na tano anakuja hapa kunapasha kuwa makusanyiko ya barabara au kwenye barabara, anangoja ili tuweze kuamini ujinga kama huo. Yasa, yeye ni nani? wana ji, wanaichekelea na si kitu kingine. Hata kuja katika kusanyiko letu mnona kama vile Elia, ambaye hakukuja pia ndani ya shirika lao la kidhehebu na alikuwa hao watu umo, wa, hiyo aina moja hayo hiyo ya u, ya ufumu hiyo, udanganyifu moja, kama vile wakati wa Eliya hawakuweza kumwamini hiyo, hiyo watu walikuwa wakifundisha watoto wao nyumbani hiyo, kama ungeweza kuwafundisha heshima na oga mbele ya Mungu wangeliweza simama mbele ya mtu wa Mungu, nabii wa Mungu, iza kuombea, lakini walifundishwa ili waweze kuchekelea na kudharau na kuchekelea, na iko hivyo hivyo kuhusu watoto wa leo. Wako pale wengi wakichekelea kuhusu makusanyiko inayofanyika kwenye barabara, wanachekelea mahubiri ya Injili. Elisha aliwalaani kwa jina la Bwana. Haikukuwa kwa sababu ya watoto lakini kwa sababu haikuwa kwa sababu ya watoto lakini kwa sababu ya wazazi wasiokuwa na heshima ambao walikuwa wamefundisha watoto wao waweze kukosa heshima kwa Mungu. M, dubu mbili zikauwa watoto makumi nne na mbili. Ilikuwa ni kwa sababu ya kukosa heshima. Mungu anashurutisha heshima. Unapokuwa huheshimu mna hiyo kutoheshimu nabii wake, wakamdharau. Na hata kama hawangeliweza kumwamini wangelipashwa kunyamaza na si kufanya hivyo, lakini hapana, wangeliweza kufanya tu sehemu yao. Walisema mambo ambayo hawangelipashwa kusema. Ni kitu gani kiliwafikia? Tuangalie sasa watu ambao waliokuwa na heshima. Tukamate huyo msunami ambaye aliyekutanana na nabii huyo Elisha hakukuwa hata Muisraeli. <coughs> Alikuwa huko Zunemi, alikuwa akiamini tu Mungu, alikuwa akiona mtu huyo, alikuwa akipita kwenye barabara. Alipomwona kwenye barabara, akisema kwamba, na aliona maalama alikuwa amefanya. Na kuna habari ambayo nayosema ya kwamba wakati mmoja kuna nyama wa pori walitaka kuweza kukula mtoto wake msichana wake, lakini hiyo ni kweli au hapana? Lakini hiyo ni haandikwi katika barabara, inaandikwa tu katika mahabari ya vitabu. Inaandikwa kwamba huyo msunami alikuwa akisimama kwenye barabara na alikuwa akiona maumbwa zikitaka ziki kurukia mtoto wake msichana, na wakati huyo mtu mtakatifu wa Mungu alikuwa akipita, alinyanyua fimbo yake kwa Mungu na akaomba rehema kwa ajili ya mtoto huyo na hapo hapo hizo umbwa zikaachilia huyo mtoto huyo msichana na zikakimbia. Asijui kama ni kweli, lakini kwa kuisikia inaweza kuwa hayali iliweza kufanyika, lakini sijui. Kwa hiyo inaandikwa katika Biblia ya kwamba huyo mwanamke alitambua ya kwamba alikuwa mtu mtakatifu, alimtambua, kulifanyika kitu fulani, alielewa Elisha alikuwa ni nani anakatambua kwamba alikuwa ni mtu mtakatifu wa Mungu. Wafalme wa Pili sura nne mstari wa tisa Hakumkosea heshima kama vile Yezabeli, lakini alimuonyesha heshima na akaambia mume wake ya kwamba tuko na uwezo ya kuweza kutengeneza chumba katika nyumba yetu kwa ajili ya mtu huyo wa Mungu. Tunaweza kutengeneza mahali fulani ambapo anapashwa kukaa na pumuzikia. Niliweza kuitazama walikuwa wamezeheka na ninaona kwamba ndevu zake zilikuwa zimejaa nywele nyeupe, na aka alikuwa nea kuwa wadhaifu, alikuwa akitegemea fimbo yake wakati alipokuwa akitembea. Katika jua kali alikuwa akivaa mangozi ya ya, ya kondoo, na alipoona hiyo mwili wake kukua, ki, mwili wake uwa imezeheka sana, kuwa imepigwa na jua kubwa, ilikuwa imekuwa nyekundu mwili wake akasema kwamba nakusihi, tumjengee tumujengee chumba kidogo mahali ambapo anaweza kuwa nasima, na simama na kupumzikia, tuweze kuleta huyu mjengaji na tuweze kumtengenezea chumba, ili aweze kuwa na chumba huko juu, kwa maana najua kwamba katika roho wake yeye ni mtakatifu wa Mungu, ya kwamba yeye ni mtakatifu wa Mungu na ni mtu wa Mungu. Niyo ni tofauti gani? Mume wake alikuwa amekubali, naye aliweza kusema "Wewe mpenzi, nami na niweza kuona mtu huyu, niweza kumsikia, na niweza kutazama, na niliona yale ambayo alikuwa akifanya, ninajua ya kwamba alikuwa mtu mtakatifu wa Mungu. Na hiyo ndio tunayofanya, na hiyo ndio tunataka kufanya. Wakaita mjengaji na wakamjengea chumba kidogo wakaweka ndani kitanda ili akuwa na nalala ndani na kupumzikia ndani wakati nabii alipofika. Hiyo ikafanyika kwa namna iliyo nzuri, ikamfurahisha ndani ya nafsi yake ya kuweza kuona kwamba alikuwa amemfanyizia kitu fulani kwa ajili yake. Akasema sasa, akaambia Gehazi waite na waulize yale ambayo nimepaswa kuwafanyizia, kama naweza kuomba kwa ajili ya mfalme au kwa mtawala wa jeshi lakini Gehazi akasema hawana mtoto na mume wake amekuwa mzee sana, iko mzee, hawana mtoto. Wafalme wa Pili sura 4 mstari wa 14, wakati walipovuka mlango akasema, Bwana anasema kwa mwaka huu, kwa wakati huu, utakuwa na mtoto wako katika wakati huo, kwa mwaka huo unaofuata akakuwa na mtoto. Wakati mtoto fulani alipokuwa na miaka 12 Shetani akampiga. Wafalme wa pili sura ini, mstari 18. Siku moja alikuwa akatoka katika shamba aweze kuona baba yake, shetani akasema sasa nitamaliza mtoto huyu, akampa hali ya ugonjwa na akakufa katika mikono ya mama yake. Mume wake akamwambia kwa nini uli, uli, uh, kwa nini hawezi kwenda kuona mtu wa Mungu? Sasa huu ilikuwa haiko wakati wa jua, wakati wa mwezi, haiko hata Sabato. Wafalme wa pili sura ya 4 mstari wa 23, akasema kwamba ni, niache sasa niwacha niweze kutayarisha mtoto huyu na niende huko, na akaenda. wakati alipo akipanda kwenye njia, Elisha akamtazama huko kwa upande wa mwamba, akasema tazama, tazama, huyo msunami iko amekuja akiregea sana. Wafalme wa pili sura ya 4 mstari wa 25 Akasema kwenda ukutana na yeye, anarejea katika moyo wake, na Mungu akunifunulia kitu fulani. Mnona Mungu hakutaka kuweza kuambia kitu chote na hambi yake yote kwa manabii wake, anafanya yote anampendeza, yale anampendeza, kwa maana yeye ni Mungu. Amina. Unaona kisi kitu cha ajabu. Ni mifano gani ya ajabu? Kitu gani kinaweza kufanyika? kama Elisha alikuweza kusema, oh, Mungu, kwa nini hakuweza kuniambia, kwa sababu gani anakuja, kwa sababu gani, kwa kikuja, kwa nini hakuweza kunijua kujulisha kitu fulani katika hali hiyo? Hakuna kitu kuonyeshwa, lakini pamoja na Elisha mambo yote yalikuwa kitebea vizuri, iwe yoyote yale likuwa kwa maana, alikuwa amefanya hivyo. Na mwanamke akasema kwa sauti kubwa, kama vile Mungu yuko hai na nafsi yako yuko hai, mtumishi wa Mungu, sitakuacha nitabaki hapa mpaka Mungu aweze kutoa uono. Na Elisha akangoja tena muda mfupi Akafunga vizuri akakamata fimbo yake akakwenda, akaenda katika chumba mbali mtoto alikuwa akilalazwa akikufa. Akapiga hatua karibu mia moja katika chumba hicho, kwa sababu ya mtoto, kwa sababu ya huyo mwanamke wa heshima, kwa sababu ya mwanamke huyo alikuwa akiwa na heshima na mwanaume ambaye alikuwa kimuheshimu kimu. Wafalme wa Pili sura ine, msura makumi matatu na ine wale ambao walikuwa akimwamini ya kwamba ye ni mtu wa Mungu alikwenda na kurudi katika chumba mpaka Mungu alipojibu. Amina, na kisha akalala juu ya mtoto. Mtoto akapiga chafya mara saba, na akamshika, akampatia mama yake. Ilikuwa namna gani kuhusu Martha? Alikuwa akiwaza ya kwamba alipashwa kutengeneza chakula nzuri kwa ajili ya Yesu. Ndani ya Luka sura 10 mstari 13 na tisa, Maria yeye alikaa juu ya miguu ya Yesu, alikuwa akisikiliza, hakuhusika na yale ambayo hayo wa, watu pale walikuwa wakifanya, au, au barabara kuwa na vumbi au hapana. Lakini Marta, Marta alitaka yeye aweze kumtengeneza chakula nzuri, na aweze kujua kama chakula ilikuwa tayari, na na kwamba ilikuwa na kiti, ilikuwa na nafasi yake, na kama mambo yote ilikuwa ilikuwa safi. Alitaka iliweza kufanya kitu fulani kwa ajili ya Yesu kwa namna yake. Na, Mari, na Maria alikutaka naye aweze kufanya kitu fulani naye kwa namna yake lakini siku moja, ikahusu Lazaro. Watu wengi wanazungumuza, wakapigana na Marta, wakitukana Marta, ya kwamba angepashwa kuwa, akihusika sana. Lakini hapana, muda mfupi, kwa muda mfupi, muda alikuja ambayo Marta aliweza naye kuonyesha hitaji yake. Wakati ndugu yake, Lazaro alipokufa ali- alikuwa mgonjwa, alituma iliweza kumwombea ndani ya Yohana sura 11 na mstari wa 3. Hakusaha, akaona hiyo aliko, akaishendea mahali pengine, akatuma tena aliko ingine mara ya pili, lakini hakujibu mwito wake. Lakini wakati alipokuja, akasikia hiyo aligepashwa kwenda kumukutanana na yeye, ili amwambie kwa nini au haukukuja kukuja hapo hapo kwa nini haukuja wakati nilipokuwa nimekuita? Ndugu yangu alikuwa amelala pale akingoja, akiwa mgonjwa. Tulitoka katika kusanyiko letu, katika sehemu yetu. Tulifanya yote ili tuweze kufuata ujumbe wako, kwa maana tunaamini ya kwamba wewe ni mtu wa Mungu. Lakini sasa namna gani mtu wa Mungu aliweza kutenda kwa, m, kwa namna kama hii sisi sisi yatima watatu tuliweza kutengeneza kazi yetu na maisha yetu tuweza kuweza kupata na kutengeneza sehemu fulani ya hekalu. Sisi tulikuwa watu wa moja kama vile baba yetu na mama yetu. Ulituweza kutuingiza katika mambo hayo. Tuliweza kuamini yale ulikuwa ukifundisha ukisema kwamba wewe ni mwana wa Mungu. Nabii aliyetumwa na Mungu na ha, na kadhalika na kadhalika. Sasa namna gani tunaweza kuamini sasa wewe mtu ambaye haukuweza kusikia Wakati nilipokuwa nikuita, wakati nilipokuwa katika hitaji na wakati nilipokuwa na kuhitaji wewe, mbona hakuweza kuona ujumbe wangu na ukaenda? Nilikutumia mara ya kwanza na kisha ukaidharau. Sasa kwa nini ulifanya hivi? Na kama angeliweza kufanya hivi, habari ya Joni hiyo ingekuwa tofauti, ingeweza kuwa tofauti. Alifanya nini? Hapana, alikwenda kumlaki. Wakati alikuwa akienda kufika pale, akaanguka kwenye miguu yake, na akasema, Bwana, kama ungekuwa hapa ndugu yangu hangenikufa. Yoana 11 mstari wa 13 na 2. Nani hiyo, alifanya nini? Alikuwa na heshima, alikuwa mbele ya uso wa Mungu, akamheshimu, akamuita bwana wake: Bwana, kama ungeliweza kuwa hapa na sio kwamba niweza kutumia habari mbona hai uweza kuisahau, na tazama sasa huko hapa. Akasema, kama ungekuwa hapa, ndugu yangu angekufa. Na akasema ndugu yako atafufuka. Akamjibu, ndiyo Bwana, najua ya kwamba siku ya mwisho atafufuka. Lakini akasema mimi ni ufufuko na uzima, yule anayeniamini hata kama akifa ataishi, na yule anayeishi na kuniamini hata kufa tena hata milele. Yule anayenipokea anapokea yule ambaye aliyenituma, alisema Yesu. Yule ambaye asiyenipokea hawezi pia kumpokea, Yohana 13:20. Mnaona? Mulisema ya kwamba Mungu alikuwa baba yenu, akajibu ya kwamba baba yenu ni Shetani, Yohana 8 msura makumi nne na nne. Mnaona, mnapaswa kumheshimu na kumwamini kuamini ya kwamba ni yeye ndiye, ndiyo Martha alimwamini. Kuna maneno mengine ambayo niweza kuzungumzia John hii asubuhi hii, samani ilikuwa kihusu mwanamke huyo, siwezi kutamka jina lake aliyekuja kuja kumona wakati huo Mnaona? Aliweza kutupwa kwanza ndani ya Marko 7:26-29. Alikuwa pale Myahudi, alikuwa mpagani, akakuja kwake, alikuwa namna gani ya kumfikia, lakini alikuwa katika hitaji na alikuwa akijua ya kwamba yeye alikuwa ni mwana wa Mungu, alikuwa akimwamini, kama Mungu angeliweza kujibu maombi yake, wengine nao angeli Angiliweza, kama angilikuwa kama Mungu alikuwa akijibu maombi ya wengine, angeweza kujibu pia maombi yake. Alikuwa akijua kwamba yale aka kitamka ilikuwa neno la Mungu. Kama ilikuwa neno la Mungu kwa ajili ya Wayahudi, ilikuwa pia ni neno la Mungu kwa ajili ya mataifa, iwe yoyote wanayosema Yesu. Alikuwa akiwapima akamwita, akasema unihurumie, Bwana wangu Mathayo 15:22. Fanya angalisho sasa. Akamwita kwamba wewe ni mwana wa Daudi. Kwa maana kwa akisikia kwamba Wayahudi walikuwa kumuita mwana wa Yahudi, lakini yeye alikuwa na haki ya kuweza kumwita mwana wa Daudi. Na ni hivyo ndivyo Wayahudi walikuwa kumuita yeye. Kwa maana walikuwa wamemsikia, kwa sababu alikuwa amesikia wengine wakimuita kwa namna hivyo. Na alijaribu naye iliweza kumzungumzia kwa namna kama hiyo, kwa maana naye alitaka aweze kusikiliwa. Akifanya alitaka ili aweze kutamka heshima yake. Hakuweza kusema hivyo. Yesu alingeliweza kumtambua hapo hapo, angeliweza kumtambua, kwa maana wakati alipokuja kwake alisema unire, unirehemu Bwana, mwana wa Daudi, msichana wangu iko katika hali mbaya kutoka mpango mbaya wa umovu. Mathayo 15 mstari wa 25, akasema Bwana akigemgeukea akamwambia kwamba si vema kukamata mkate ya wana kutupia umbwa. Marko saba mstari wa ishirini na tano. Hiyo sio upanga ilikuweza kumupiga, na sio kwamba tuweze kumkatalia, na sio kwamba aliweza kukataa ombi lake, lakini akamuhesabu kama vile umbwa. Mnajua kwamba umbwa ni matamshi hiyo mabaya katika Biblia. Akasema kwamba si vyema ukamata mkate wa watoto kuitupa kwa umbwa. Akajibu oh, bwana. Bwana sasa alikuwa ameelewa kwake yeye mwenyewe hakukuwa mwana wa Daudi, lakini alikuwa ni Bwana. Akasema oh, Bwana pia wato, pia umbwa ina haki ya kukula makombo ya meza ya meza yake ya meza ya bwana wake. Marko 7:28, na hivyo ilifanyika hapo, alionyesha heshima yake. Yesu akamgeukia akamwambia, o mwanamke, imani yako ni kubwa, rudi nyumbani kwako utakuta msichana wako kama vile hivyo amini. Marko saba, mstari ishirini na tisa. Na ni hivyo, kwa nini hayo alifanyika? Ilikuwa ni hali yake, kungefanyika nini kama angeliweza kugeuka wakati aliposema ya kwamba si vyema kukamata mkate ya watoto? Kwa matamshi mengine, haistahili. Sasa tuwazie kama mkatolika anaweza kuja na kusema o oh, ndugu branamu Ninajua ya kwamba Mungu anajibu maombi yako kwa ajili ya watu hawa, basi na wewe unaweza kuniombea, nami naweza kujibu. si hey, vema niweze kukamata wakati ya watoto ambayo stahili. Sasa siku hapa kwa ajili ya kuombea hawa, wapentekosti au Wakatolika, hasa mwanamke huyo, naweza kusema nini? na waza ya kwamba anaweza kukimbia, akikimbia mbali sana, lakini Mwanamke huyo akasema, ni kweli Bwana, najua Bwana ni kweli, lakini sisi maumbwa, nasi tuko tayari tuweze kula makombo ya mkate ambayo inayoanguka kwenye meza ya bwana wao. Mnaona hiyo, ikamshika pale, pale pale, akageuka kwake na kumwambia kwamba imani yako ni kubwa. Ilikuwa hali yake, heshima yake, aliheshimu Mungu akimshuhudia heshima akose tu mpaka hapa neno hili la damani na waza ya kwamba kutokea mifano hii, tumesema mambo mengi. Acha Mungu atufanyie neema. Tunajua ya kwamba kuna kutoheshimu nyingi katika wakati wetu, lakini acha Mungu atusaidie ili tuweze kuheshimu neno la Mungu, tuweze kuheshimu watu wa Mungu, manabii ambao Mungu aliyoweka, tuweze kuheshimu kila mtu kama vile ndugu bwanadamu anatamka hapa. Munaona, tunaona ya kwamba kulikuwa watu wengi huko katika wakati huu waliokuwa na heshima. Naamini ya kwamba Mungu anataka ili kuweza kuwa watu ambao wanaweza kuwa na heshima ndani ya siku hizi pia, hiyo ni mapenzi ya Mungu. Ndugu na dada, acha Mungu atusaidie sisi sote kama tunaishi katika wakati ambayo siokuwa na heshima, na kama tunahitaji msaada kidogo tunaweza kutoka ndani. Lakini hata kama tunaishi katika ulimwengu usiokuwa na heshima na hata pia waamini wanakuwa hawana heshima, lakini tuweze kutazama Bwana, tuweze kumwambia ili aweze kupatia rehema kwa ajili yetu na aweze kututengeneza kama vile tulivyoweza kuona hapa mifano hii ambayo tuliweza kuonyeshwa kwa neema. Sifa na shukurani yuko Bwana wetu, amina na mwaza ya kwamba tunapasha kukamata wakati ya kupatia Bwana wetu maabudu na heshima. Tusimame kwa ajili ya hiyo. Baba liyo mbinguni, tunakushukuru sote pamoja kwa ajili ya neno lako takatifu na ladamani, kwa ajili ya ujumbe ambao uliotupatia kupitia watumishi wako na manabii wako, ni pamoja na heshima. Bwana ndio tunatazama mambo haya ambayo uliyo lizotuambia Bwana, Tuonyeshe wale ambao walio na heshima na ambao wasiokuwa na heshima. O Bwana, tunajua ya kwamba iko hivyo hivyo katika siku zetu, lakini utupatie Bwana, sisi kama vile taifa lako, utupatie heshima ya kweli, sisi kwa sisi, kwa ajili ya neno lako na kwa ajili ya wajumbe wako, kwa ajili ya yote. O Bwana Mungu wangu, tupatie neema ya kuweza kuwa na heshima kwa ajili ya kila mmoja wetu kwa ajili ya watu wote oh, Bwana, pia mbele ya watawala Bwana Mungu, tufanye watu wa kweli ambao unaweza kuamini kwa moyo wote, na utupatie heshima eh, hiyo. O oh, Bwana mwaminifu, Bwana ninahitaji hiyo sana. O oh, Mungu wangu, unajua moyo wangu, ha, unajua kwamba sitaki kushoweka juu mi mwenyewe, lakini mtumishi wako na nabii wako aliweza kusema pia hapa, mtumishi wako nabii wako aliweza kusema hapa ya kwamba mnaona, mnataka siku zote kuzoea kushikamata, ya kwamba mnapasha kushikamata wadogo sana kama kuliko jinsi mlivyo, mweze kuwa wa, msiweze kuchukua wakubwa mbele ya macho yenu wenyewe. Kama tuweze kuwa kama mwanamke huyo, Bwana Mungu, tupatie neema, tuweze kunyenyekea katika wakati wote, tusiweze kuonekana kama vile wakubwa mbele ya macho yetu wenyewe, lakini tuweze kusaidia. Bwana, tuweze kufanya hivyo, Bwana Nakushukuru kwa ajili ya ujumbe huu wa damani <imitipati> ambao uliweza kutupatia kwa neema yako Bwana. Tungeliweza kuwa hapa wapi leo kama haungeliweza kutuita, kama haungeliweza kututoa, kama haungeliweza kutuchukua na kutuleta hapa Bwana? Ni mkono wako ndio weza kutuongoza ili tuweze kuwa hapa tukisanyika. Bwana, nakushukuru na naombea na, na pia wandugu wangu na wadada wote uweze kuwasaidia wote Bwana, unajua mioyo yetu, unajua sisi ni wanadamu wa kusahau na wanyonge. O Bwana, mara nyingi vinywa vyetu vinasema mambo ambayo haimpashwa kusemeka bwana. Bwana utusamehe, Bwana utusaidia katika siku zetu. Bwana, unajua kwamba shetani alikuja ili aweze kutubomoa. Anataka kututenganisha, anataka kutubomoa, anataka tuweze kupingana sisi kwa sisi anataka ili uweze kuamsha mabishano na matengano katikati yetu. Bwana, tupatie neema ya kuweza kutazama ndani ya macho sisi kwa sisi, tuweze kuheshimiana sisi kwa sisi, tuweze tuweze kuheshimiana sisi kwa sisi na tuweze kuheshimiana tuweze kuheshimu tuweze kuheshimiana sisi kwa sisi. O Mungu toa ndani mwetu kil, ma, ma, u, uovu wote kila ukali wote ndani yetu. Ombi langu hilo Bwana. Usiache, Bwana, adui aweze kukamata nafasi ndani ya dafu lako. Bwana Mungu wangu, fanya sisi tuweze kutoka kama vile washindi, kama vile uweze kuwa mshindi Bwana. Utukufu kwa jina lako la ajabu, nakuabudu Bwana na ninakusifu na nasifu na na, na neema yako na rehema zako Haleluya. Bwana pokea sifa pokea utukufu pokea mabudu katika jina la Yesu Amina.