Sifa na shukurani zio kwa Mungu wetu kwa ajili ya neema yake na pia kwa ajili ya jioni hii na saa hii ambayo tunaweza kuwa tena hapa na sasa, mbele tuweze kuomba sote pamoja. Ningetaka niweze kusoma neno mmoja leo katika Waefeso sura 1 kwanza kwa mstari wa kumi na saba Waefeso sura 1 kwanza kwa mstari wa kumi na saba. Na kwa ajili ya hiyo tunataka tusimame, ili Mungu wa Bwana wetu Yesu Kristo, Baba wa utukufu, awape ninyi roho ya hekima na ya ufunuo katika kumjua yeye; macho ya mioyo yenu yatiwe nuru, ili mjue tumaini la kuita kwake na wingi wa utukufu wa urithi wake katika watakatifu. Mstari wa 19, na ukubwa wa kupita wa uwezo wake kwetu tunawamini, kwa kadiri ya utendaji wa nguvu wa uwezo wake. Mstari wa 20, aliyotenda katika Kristo wakati alipomfufua toka wafu na kumkalisha kwa mkono wake wa kuume katika pahali pa mbingu. ishirini na moja. Juu sana kuliko utawala wote na mamlaka na nguvu na usultani na kila jina linalotajwa si katika ulimwengu huu tu, lakini vilevile vile katika ule utakaokuja. ishirini na mbili. Na ame, ameweka vitu vyote chini ya miguu yake, amemweka awe kichwa juu ya vitu vyote kwa kanisa, lililo mwili wake na utimilifu wake anayetimiza vyote katika vyote. Tuombe. Baba ulio mbinguni, tunakushukuru kwa ajili ya neema yako na uaminifu wako Bwana, tunakushukuru kwa ajili ya neno lako takatifu o Mungu, ambalo tunaweza kuchunguza. Bwana, tunakusifu kwa maana tunaweza kuona namna gani we mwenyewe uliingia katika kazi kwa ajili ya yetu sisi, si Bwana Yesu, wewe uliye jinyenyekeza o, oh Mungu, ili uweze kupandishwa, wewe uliye juu ya jina zote kama vile tumesoma, na sio tu hapa duniani tu, lakini pia mbinguni. Ushukuriwe Bwana, kwa maana ulitaka, ili uweze kupatia kanisa lako mwili wako nguvu za uwezo O Mungu uliye mbinguni, ushukuriwe. Sisi ni wanani? Mimi ni nani? O Bwana, tuliweza kufanya nini kwa ajili ya hiyo yote? O Mungu, ulifanya hiyo kwa ajili yetu, ulipanda msalabani, ukateseka, ulinyosha mikono yako, O Mungu uliye mbinguni. Kwa hiyo sasa, utupatie neema ya kuweza kuwa na macho ili hiyo ili ili wazi na kuangaziwa ili tuweze kushukuru na tuweze kupata ufunuo wa yale ambayo uliyo tupatia ili tuweze kusifu jina lako o Bwana, tubariki bariki midomo ambayo utakayo tuzungumuzia kupitia yo. Fungua mioyo yetu o Mungu, na masikio yetu, ili neno lako liweze kupenya, Bwana, na tuweze kusifu na kushangilia jina lako. Amina. Tunakaa sifa na shukurani ziwe kwa Bwana. Wamoja wangali katika mapumziko na wamoja wamekwisha kurudi. Ndugu Rusi na mimi tunafurahi kwa maana tunabaki kila mara tukikaa. Yale yaliyonigusa sana sana ni neno ambalo iliweza kutusomea. Ilikuwa ni mazoezi yali, yalikuwa ni mazoezi ya watu ambao waliokuwa wameingia katika uwepo wa Mungu. Ni shaka kuyazungumzia hapa, na nawaza ya kwamba si sote tuko katika hali moja, wakati tunaposoma yale ambayo Mungu aliyofanya ndani mwetu. Mnapanda hitaji kubwa ni kwamba Bwana aweze pia kufanya kitu fulani pamoja na sisi, juu yetu, ndani yetu, na pamoja nasi, na kitu fulani ambacho tunaweza kutazama kwa nyuma na kusema ya kwamba mungu alishuhudia neno lake ndani yetu ndani ya neno hapa ndani ya matendo ya mitume kulikuwa mambo ambayo yaliyofanyika mbele tunaweza kusoma kwanza kwa mstari wa ishirini na mbili ishirini na mbili matendo ya mitume sura kumi na sita mstari wa ishirini na mbili Makutano yote wakaondoka, wakawekwendea kwa nguvu, watawala wakaondosha nguo zao, wakaamuru wapigwe kwa fimbo. Walipokwisha kuwapiga mapigo mengi, wakawatupa katika kifungo, wakaamuru mlinzi wa kifungo awalinde sana. So naye akipata amri hii akawatupa katika chumba cha ndani akawafunga miguu kwa mikatale. Watu wakubwa wa Mungu walihubiri, walifanya yale ambayo Mungu aliyokuwa ame waagiza kufanya, na kisha sasa, ona shukurani ambayo waliweza kupokea, waliweza kupokea kupitia hayo. Mavazi yao wakawanyang'anya, wakapigwa kwa fimbo, na kisha watupa katika kifungo au katika gereza, na miguu yao ikafungwa kwa makatale. Na hayo yote, ijapokuwa hayo yote, wakaanza kuimba. Unaweza kuanzia kuhusu hayo ijapokuwa hayo yote, na nyuma hayo yote, walikuwa na nyimbo za shangwe ndani ya mioyo yao. Sijui inaweza kuwa namna gani kuhusu sisi, tunaweza kutenda namna gani kwa wakati ule, lakini hapa tuliweza kuwa na mfano. Habari hizi hazikuandikwa tu hapa ili ziweze kujaza Biblia na kuifanya kuwa kubwa, lakini vililetwa na kuandikwa ili ituonyeshe namna gani tunapasha kushikamata katika hali kama hiyo. Mbegu ya mbegu ya damani sana ya neno la Mungu linadumu ndani mwetu, na mafimbo haziwezi kugeuza hata kitu fulani ndani yetu. Hakuna kitu yale ambayo Mungu aliyofanya ndani mwetu, inadumu ndani mwetu milele na milele, na tutaichukua pamoja nasi. Man, na tunaona ya kwamba mtu huyu mtu huyu alitamani nuru, alikuwa akijua ya kwamba yale yaliyokuwa yamefanyika ilikuwa imefika kwa sababu ya hawa wote wawili alisikia sauti ya paulo na akamkaribia na akasujudu mbele yake na si kwa kuweza kumwabudu lakini ili aweze kutambua ya kwamba na kujua ya kwamba mungu iko pamoja naye na alikuwa pamoja nao na alikuwa tayari kumwasikiliza na katika hali hii sikuweza kujizuiza kuweza kuwazia kuhusu neno lilo katika ufunuo ufunuo ndiyo iliyo katika barua kwa kwa makanisa Inaweza ku inaweza kutuma naweza kuanza kwamba wale wanaotumikia Mungu wanaokuja katika sinagogi wanakuja waweze kusujudu mbele yako, ndani ya Ufunuo sura tatu mstari tisa. Mungu anaweza kuifanya katika ahadi yote ya maisha. Na siseme hiyo kwa ajili yenu, lakini pia naisema kwa ajili yangu mimi mwenyewe. Tunapaswa kufanya yale ambayo Mungu anatuomba, lakini tuache ingine yote katika mikono yake, ndiye yeye, yeye mwenye uwezo juu ya hali yote. Na hapa pia tunaweza kusema ya kwamba pamoja na Mungu mambo yote yanawezekana. Angeliweza kugeuza mioyo ya hao watawala, mioyo ya watu na kuwalinda juu ya hao wa mitume na kuwalinda mitume, waweze kulindwa na kuweza kulinda, ili wasiweze kupigwa hizo ma, mafimbo na mavazi yao siweze kunyang'anywa. Lakini tazama, wakaangusha hiyo kasirani yote juu yao, iko kama vile Bwana Mungu wao hakukuwa na waona. Lakini mbele ya hayo yote ilikuwa ikifanyika, mbele ya Mungu. Mungu aliona yote, aliona mambo yale yote ambayo watu walikuwa kifanya mbele ya hao watu wa Mungu, na hiyo yote ilikuwa hapa pale, katika hayo majira yote, wakati hayo yote inakuwa vizuri, wakati mambo yote inaenda vizuri, wakati yote watu wanatushangilia pale kitu ni chepesi, lakini wakati unaponyanganywa mavazi, wakati unapowachwa wa uchi na wakati unapopigwa na mafimbo, na sasa inafanyika namna gani? Iko namna kwa gani? Kwa uharaka gani? Tunaukuwa na hali ya kuweza kushiingiza katika kasirani kwa ajili yetu sisi wenyewe, na kusirikia Mungu na kusirikia mpango na kusirikia wengine au gisi Mungu alipanga na kusikia wengine. Na hapo sasa, tunaamka mbali na imani, tunaingia katika kutokuamini na tuoni tini ya njia, lakini tunaenda mbali ya njia ambayo tungepashwa kufuata. Katika maelezo hapa, tuna funzo kubwa, mstari wa 25 matendo ya mitume sura 16 Lakini katika usiku Paulo na Sila walikuwa wakiimba kwa Mungu. Acha Mungu atupatie mioyo kama hiyo hao watu. Watu ambao wakati wanapoteseka kwa sababu ya jina la Bwana na kwa sababu ya neno la Mungu. Oh. Uh. Tuweze kuwa watu wa kushukuru na kukubali Mungu aliye hai. Neno la Ezekieli sura tatu inanikumbusha kila mara, kila mara inanikumbusha nuru kila wakati, utukufu wingu la kimaajabu ambao wa mitume waliona katika hali hiyo, Paulo ndani ya gereza, lakini manabii katika gano la kale. Na nawaza kuhusu picha ambayo iliyo hapa ni utukufu wa kimaajabu wa Mungu nasi unaweza kusoma katika Luka kwenye sura mbili ya kwamba Bwana alizaliwa, lakini utukufu wa Bwana ulionekana kwa wachungaji ndani ya shamba waliokuwa wakichunga, na usiku ukangaziwa nuru, ikapata nuru utukufu wa Bwana. Haiko tu mawazo kama vile tunavyowazia utukufu wa Bwana. ni hiyo hiyo hiyo, utukufu wa kimaajabu katika hiyo ukubwa ambayo inaonekana hiyo kukamatika, kama vile tunavyoona ndani ya wingu na inayoweza kuonekana katika hali nyingine. Ezekieli sura tatu inasemeka hapa kwanza 23. Halafu nikaondoka, na kwa mstari wa ishirini na tatu halafu nikaondoka na nikakwenda kwa inchi sana Natazama utukufu wa Bwana ulisimama uli si, uli, pale kama utukufu nilioona kwa mto Kebari, nikaanguka kifudifudi. Watu hao wa Mungu waliweza kuona mambo yote waziwazi, waliona nuru ya kimaajabu, ilikuwa ni kitu hiyo kimoja wakati kama vile wakati Solomoni alipomaliza kujenga hekalu, utukufu wa Mungu ulishuka na ukajaa hekalu. Wafalme wa Kwanza sura 18 sura 11. Haikukuwa tena maneno tu, lakini ilikuwa ni utukufu ya kimaajabu ya kuonekana kwa Mungu, kuonekana uwezo, nuru ikaonekana, yote kaungana kama vile mtu huyu wa Mungu anasema hapa, na huyo mtu akaanguka kifudifudi lakini akaambiwa ili aweze kubaki kimya bila kusema na asizungumuze katika muda fulani, na ili asiwe tena mhubiri wa kuazibu au wa kupiga wengine lakini aweze kuwa mu, kwa sababu ilikuwa ni kizazi cha wasi. Mstari wa 27, lakini Mungu alikuwa ameongoza wa, watumishi ambao wanaweza kuleta uso kama hiyo kwa kwanza, ambao tunaweza kushindwa kuelewa. Kama tunaweza kujua kwamba mtu anaweza kuwa ameitwa na Mungu, unawaza kwamba anaweza kurukia wengine kama vile farasi au kitu kingine. Hapana watu, njia za Mungu haziko vile, haizi kwake kama vile tunavyowaza au kama vile tunavyozichagua au kama vile tunavyozifuata kama vile tungeliweza kuzifuata. Ziko tofauti siku zote hapo hapo kuna mtu wa Mungu ambaye anayeona utukufu wa Mungu, wa Bwana ambaye juu chini yake nguvu za Mungu zinashuka juu yake na anaonekana hapa duniani. Ishirini na sita, ishirini na saba. Ezekieli sura thelathini na saba, lakini wakati nitakaposemezana nawe, hiyo ndiyo ya muhimu sana. Wakati Mungu atakapotaka kuzungumza wakati atakapozungumza atafungua kinywa, atapakaa bidomo, atatoa neno, atapanda nuru, na ukuelewa ya yale ambayo Mungu anataka kufanya. na hayo po. Sasa kitu kinaendelea, nitafungua kinywa chako na wewe utawam..., nitafungua kinywa chako na utawambia Bwana Mungu anasema hivi. Amina. Kuna matamshi ya ndugu Branamu anayosema mahali fulani inayosema hii hivi ya kwamba wakati utakuja ambapo kanisa bibi harusi litageuka, yawezekana linyamaze au litakuwa likizungumuza wakati itakuwa imestahili bwana kusema. Na sio tu kwamba tuweze kuzungumuza, na sio kwamba tunataka tuweze kuzungumuza, lakini tuweze kuzungumuza yale tunayozungumuza, tujue kwamba inapashwa kuwa neno la Mungu na kwamba inapashwa kufunua mapenzi ya Mungu na inapashwa kuwa kwamba ni Mungu ndiye anazungumuza na hiyo ndiyo hatua ambayo tunakwenda juu mbele yake. Tunakaribia wakati naombao tunaongoja na, na sio tu kuzungumza na sio kuzungumza tu au kufanya na kufanya au sio tu kukimbia na kukimbia, lakini kutembea kwa hatua moja pamoja na Mungu, kungoja yale anayotaka kusema, yale anayotaka kufunua, yale anataka kufanya na kisha pia aliambia nabii au nabii aliambiwa ya kwamba wale wanaotaka kusikia wasikie, yule anayetaka kukataa akatae, kwa maana hii ni kizazi cha wasi na waza. Ya kwamba ni huyo nabii mmoja au ni Yeremia ndani ya hali yote inasemeka ya kwamba watajua au watakumbuka ya kwamba nabii alikuwa katikati yao. Ezekieli sura mbili kuanza kwa mstari wa nne kama tunaweza kuisoma, Ezekieli mbili mstari wa nne nao ni wana nao wana hawa N... nao wana hawana haya nao ni wenye mioyo migumu, nina kutuma na kwao, nawe utawambia Bwana Mungu anasema hivi. msura tano nao kama watasikia au kama wakikataa, maana hao maana wao ni nyumba ya kwasi, watajua hata hivi ya kuwa nabii amekuwa katikati yao. msura sita Nawe, mwana wa mtu, usiwaogope wala usiogope maneno yao, hata michongoma na miiba ikiwa pamoja nawe na na unakaa katikati ya nge, usiogope maneno yao wala usifadhaike kwa nyuso zao, hata wao ni nyumba ya kwasi na utawambia maneno yangu kama watasikia au kama watakataa, maana wao ni waasi sana. Sio yawezekana kwamba sio kizazi cha kwanza ambacho kiliweza kushindwa, lakini siku zote kulikuwa watu waliokuwa wakiamini na wengine ambao walikuwa hawaamini, lakini sana sana wakati Mungu alipokuwa akituma ujumbe wa unabii na wakati watu walipokuwa wakikataa kuamini kulikuwa tofauti kubwa katikati ya wakati kuhani alitaka kueleza kitu fulani, au mulawi au mtu mwingine tofauti, pamoja na wakati Mungu alikuwa ametuma nabii ambaye aliyekuwa akizungumzia hapo hapo watu pale, kulikuwa tofauti siku zote kubwa. Niweza kuwazia pia neno la Waefeso sura moja tunasoma hiyo katika kwa namna hiyo Belch, na kisha kabla tunaweza kuwachunguza kwa, kwa msari wa kwanza, kwa namna gani mawazo ya Mungu ilikuwa ikiwa kwa ajili ya kanisa na ikafunuliwa hapa, namna gani yanaonyeshwa waziwazi baraka ya aina tofauti na baraka zote ambazo ziliweza kubarikiwa ndani ya Kristo kuwa tumeweza kuchaguliwa mbele ya kuwekwa kwa misingi ya dunia, kuwa tulikwisha kutayarishwa mbele kupitia mapenzi mema ya Mungu Muko, ukombozi kupitia damu yake, msamaha na yote kutoka mazambi zetu. Na kisha kwenye mstari wa tisa, Waefeso sura moja mstari wa tisa, akikwisha kutujulisha siri ya mapenzi yake sawa sawa ilivyompendeza ilivyompendeza kusudi ndani yake, hata madaraka ya kutimilika ya nyakati kujumulisha vitu vyote ndani ya Kristo, vitu vya mbinguni na vitu vya duniani katika yeye. Tunaweza kuendelea kusoma, inasemeka pia na ndani yake sisi vile vile tulif, tulifanywa uri, u, u, urithi Tukichu, tukichaguliwa tangu zamani sawasawa na mapenzi yake, mstari 11. Hiyo ni katika mapenzi hiyo ni mapenzi hayo ya Mungu, ndiyo Mungu yeye mwenyewe aliweza kujitoa kwa ajili yetu. Waebrania sura 10, mstari wa 10, alifanya mapenzi yake na akatutakasa mara moja tu, na akatuongoza mpaka lengo, akatupatanisha pamoja na Mungu, akatuleta katika hali ambayo Mungu anataka tuweze kuwa mpaka, katika kugeuzwa kwa mili yetu na kubadilishwa kwa mili yetu ambayo iliyo hapa mbele. Kugeuzwa au kubadilishwa kwa nafsi zetu ishakafanyika, ndiyo. Mara nyingi ingali na mazaifu na fulani na unyonge fulani lakini tusizarau yale ambayo Mungu aliyofanya ndani yetu. Amina. Lakini ijapokuwa hayo yote, tuweze kushukuru kwa maana kweli kweli Mungu alifanya mambo makubwa ndani yetu. Mbele tuweza kusoma kuhusu utukufu. Nabii Ezekieli aliona utukufu wa Mungu, nasi tunapashwa kuwa wamoja wa wale ambao watakao kufunikwa katika utukufu huo karibu na Mungu. Tunapashwa kuwa washuhuda wa utukufu wake. Sisi waliokombolewa tunapashwa kugeuka, ili watu walio upale wa kutukuza au wa, wa, wa, wa wa kutumika kwa ajili ya utukufu wake. Mungu ana mpango mkubwa kwa ajili yetu, kwa ajili ya kanisa lake, na nataka ili tuweze kuijua, tuweze kuitambua ili tuweze kuiunga mkono kwa ndani. Anasema kwa mstari wa 13 wa Efeso sura moja inasemeka: ndani yake ninyi vile vile wakati mliposikia neno la kweli, habari njema ya wokovu wenu, ndani yake mmekwisha kuamini vile vile na kutiwa muhuri wa Roho Mtakatifu wa ya ahadi. Mstari wa 14 ndiye aliye arabuni ya urithi wetu ili kuleta ukombozi kwa, ma, kwa mali yake mwenyewe kuwa sifa ya utukufu wake. Amina. Yote yanafanyika kwa ajili ya utukufu wake, yale ambayo Mungu anafanya, yote ambayo Mungu anafanya anaifanya ili siku moja tuweze kuwa katika utukufu, ili sifa ndiyo iweze kuongezeka, kama vile tulivyosema sisi ni malipo ya mateso yake, sisi ni matokeo ya ukombozi. Tunapashwa kuwa kitu fulani kwa ajili ya utukufu, kwa ajili ya sifa ya utukufu wake. Hatuwezi kuiona kose sasa sahii, lakini tukwayo siku moja ambayo Mungu aliyopanga, siku ambayo tutakapoingia katika utukufu, hiyo siku itaonekana ndani mwetu pia ya kwamba tuko hapa kwa ajili ya utukufu wake, au kwa ajili ya sifa ya utukufu wake, ndio amina, ili nasi kuonekana kwetu iweze kuongeza hiyo sifa ya utukufu wake. Kwa maana kila nafsi iliyokombolewa nayo ni sehemu ya hiyo na itakuwa ya kuweza kuongeza utukufu wake na kuizidisha. Ndugu Schmidt aliweza kusoma waziwazi wazi Kwa na ndio na saba ili Mungu wa Bwana wetu Yesu Kristu na Baba wa utukufu awape ninyi roho ya hekima na ya ufunuo katika kumjua yeye. Ndiyo, iyo ufunuo ya kumjua yeye inaweza kupewa kwetu wakati tunapojua yeye ni nani. Tunaweza kumjua Mungu wetu kama hajifunua kwetu. Kwa inaandikwa kwamba muende mbali nanyi, kwa maana si wajui, Mathayo 7:23. Watu waliweza kutumikisha nguvu zake, waliweza kutumikisha uwezo wake, lakini hawakuweza kumjua yeye mwenyewe. Yeye aliyemjua atajuliwa na yeye pia. Kwa wakati huo aliambia Filipo tangu muda mrefu niko pamoja nanyi na tazama hauja unijua. Yohana kumi na nne mstari wa tisa. Bwana alikuwa amehuzunishwa sana kuhusu maneno hayo. Na wakati Toma aliposema hayo yote ya kwamba, Bwana wangu na Mungu wangu, wote waliweza kuwa na moyo iliyo ya kuvu ya kufarijiwa wangeleweza kuwaza ndani yao mwenyewe yao wenyewe, oh, mbo ndio, ndio yeye, lakini haja kuwa yeye. Oh, ni yeye, lakini haja kuwa yeye. Lakini walikuwa bado kujua njia ilikuwa imepanga muda kufungua. Lakini tazama yale ambayo ilipasha kutaka, na si kama vile bwana wetu alitaka yeye mwenyewe uweze kumjua. Lakini sasa aliweza kusikia maneno ya Toma kusema, Bwana, bwana wangu na Mungu wangu na kwa ajili ya kufanya kilalo pamoja na maneno ambayo Yohana alikuwa kwenye kisanga cha Patimo, aliona utukufu na akanyakuliwa na akaona yote ambayo nayofanyika. Sasa nasi tunashukuru ambayo tunashukuru, tunashukuru kwa ajili ya maneno ambayo alioweza kuona kwa wakati ule, na yale yote iwe Isaya, manabii wote, wamitume wote na Ezekieli waliweza kufanya wote mazoezi pamoja na Mungu, amina na yote waliweza kuishi, waliweza kutuachia hayo Ma, mazoezi yao pamoja na Mungu, maneno yao, maneno waliweza kupokea kutoka kwa Mungu, ujumla wa mpango wa wokovu, ahadi zote, yote tuliweza kuipewa. Acha Bwana aweze kuangazia macho yangu, moyo wangu, aweze kuangazia macho ya mioyo yetu sisi sote, mioyo yetu sisi sote, ili tuweze kujua ni tumaini gani linalofungwa kwa kuita kwake na sio mwito wako na sio mwito wangu lakini tumaini linalofungwa nalo nalolambatanishwa kwa mwito wake wale alioita pia aliweza kuwachagua na wale aliochagua akawapatia utukufu wa mbinguni na hivyo ndivyo navyoandikwa katika Waroma nane mstari wa makumi tatu ni wao ndio aliweza kupatia utukufu wa mbinguni sasa kwa nini Yesu aliweza kusema tukuza jina lako, na jibu ikakuja kwamba nililitukuza, nilili na nitalitukuza tena, Yohana 12 mstari wa 28. Niliwapa utukufu wako, mstari wa 22 ya Yohana 17. Baba unitukuze kwa utukufu nilikuwa nao mbele ya kuweka kwa misingi ya dunia. Andiko hii ya Biblia ni lazima sana iweze kuwekwa katika maneno yake ya sahihi. Utukufu wa Mungu ulikuwa pale mbele ya kuwekwa kwa misingi ya dunia ambayo Kristo angepashwa kutukuzwa nayo. Na hiyo utukufu moja ambayo ambayo hiyo utukufu moja ya Mungu iliyokuwa pale mbele ya kuwekwa kwa misingi ya dunia na hiyo utukufu moja wale wote waliokombolewa na Kristo wangepashwa kutukuzwa nayo. Amina. Ni vyepesi. Iko kama vile moja mara moja. Oh, enfa E, haiko kama vile uweza kuwazia mambo fulani au kuwa na mawazo, na sio kwamba unaweza kuwa na maoni yako au ujuzi wako, na ni wakati unapokuwa na, na mawazo leo panga wewe mwenyewe na ujuzi fulani, na hapo sasa ndio tuna wakati unapoyoka kujua ya neno la Mungu, na hapo sasa kila shahidi ya neno inakuwa tofauti na ingine na shahidi ya pili, lakini kama tunaweza kuwa na, sha, na ma, ma, macho iliyoweza kuangaziwa ya mioyo na tutaweza kujua kwamba Mwana Kondoo wa Mungu aliweza kujaliwa kujuliwa na, kuta, na kupangwa mbele kwa kuweka kwa misingi ya dunia. Na siwezi pia tuweza kuchaguliwa na kutayarishwa mbele ya kuweka kwa misingi ya dunia. Mungu aliweza kutayarisha mbele hata ya kuweza kupanga mpango wake, alikuwa amepanga yote mbele, yote milele na milele, na sifa uweze kuwa kwake kwa ajili yetu, na sisi tuweze kuingia katika mpango huo. Sasa, ina faida gani kuwa na mpango mkubwa wa Mungu kama mimi mwenyewe siko katika hiyo mpango mkuu wa Mungu kwa ajili ya wakati wa mwisho. Hiyo nayo ni kweli, kama vile Mungu aliye hai. Nasi tunafurahi sana na tunashukuru, nasi pia tuna, o, tutaona utukufu wa Mungu. Jina lake liweze kusifiwa. Amina, naamini ya kwamba tunapasha kukamata maneno haya kwenye moyo, kwa maana haya ni maneno ya Mungu, ni maneno ya Mungu ambayo tunapasha kujifunza ninakubali sana kuhusu yale ambayo iliweza kusemeka na katika hali hiyo ni njia kwa roho yale inaandikwa katika waibrania sura kumi na mbili kwenye msara wa makumi tatu waibrania kumi waibrania kumi msara wa makumi tatu na mbili nyuma ya kutiwa nuru mlikuwa mkiangaziwa na mkipita katika njia za mateso na mkikwisha kupokea nuru Muli, mulipo mulivumilia mulivumilia mateso, mulipita katika njia ya furaha hapana, au ya, ma, ya maua hapana, lakini <tutu> Waebrania 10 lakini kumbukeni siku za kwanza, nyuma ya kutiwa nuru mulivumilia mashindano makubwa na ya mateso. Ni kweli, wakati neno hili linaweza kusomewa kuhusu Paulo na kuhusu watu wote wa Mungu, na kama vile njia ilikuwa pamoja nao na mimi niweza kuanguka juu ya shahidi hii, niweza kusukuma kusoma neno hili au andiko hii, na niweza kuazia ya kwamba watu wa Mungu tu hawakuweza ua ku..., na- mtume naisema na, na, na kuambia Waibrania wale wote walio kuwa wamekwisha kuvuviwa au kuangaziwa na Roho Mtakatifu, so ndio hawakuwa na njia nyepesi ambayo upasha kufuata na ndugu Franki amekwisha kusema, Mungu angeliweza kufanya tofauti na hiyo, hayo yote ingeweza kuwa tofauti, lakini ilikuwa naomba ili iweze kuwa hivyo, wapendwa ndani, hivyo ndivyo ilikuwa imepangwa na kuamriwa na Mungu. Na sasa watu wanaweza kuwa walishangazwa, lakini na waza ya kwamba wakati nuru ilipokuwa imepewa kwao, walipokuwa wamekwisha kupewa nuru, na waza ya kwamba nao waliweza kufata njia hiyo, na inasema hapa ya kwamba mulivumilia kwa uvumilivu, mukapigana vita kubwa katikati ya mateso mengi. Nawaza kwamba mvumilivu kama hiyo ndio natukosea sisi sote ndani ya vita kubwa ya mateso, na pia katika wakati huu ambao tuliweza kuwekwa ndani akose tuliweza kuiwazia au kuhitaji kwa namna tofauti, lakini sio mapenzi yetu ambayo yanapaswa kufanyika, kama vile Bwana wetu alivyoomba, ili mapenzi yako o Baba yafanyike, Matayo sura 26. Na ni hivyo ndivyo inapaswa kuwa. Haikukuwa njia nyepesi ya kutembea ndani, haikukuwa kitu chepesi kuweza kuingia katika saa hiyo, lakini aliingia na akufuata mapenzi yake mwenyewe lakini m, yale ambayo iliyokuwa imetayarishwa kwa ajili yake na ni hiyo kitu moja, tumeisha kusikia jioni hii, yote yanapaswa kufanyika kama vile Mungu alivyo anavyotaka. Hapa kulikuwa waamini, na inatufurahisha kuweza kuona gisi waliweza kuvumilia kwa uvumilivu kubwa, waliweza kuvumilia mateso makubwa. Hiyo inatufurahisha sana, ndugu na dada, kama tumekwisha kupita katika hali hiyo. Sasa tungekuwa tumekwisha kuvuka, ndiyo tungekuwa wenye uwezo. Kama tumekwisha kupita katika hali hiyo, tunaweza kusema ya kwamba tulishakafanywa kuwa wenye, wenye heri au tuna nguvu. Lakini nawaza ya kwamba tunapashwa kukamata kitu moja kwenye roho: ni wakati Mungu anapowaza kitu fulani, anatoa pia neema yake kwa yale yote inayofanyika. Alikuwa pamoja na walio wake nasi naiona iwe pamoja na Ezekieli. Mungu aliamua yale ambayo angepasha kusema na wakati hangeliweza kusema tena, Mungu alifunga ulimi wake ndani ya kinywa chake. Na unaweza kujiuliza na kama vile wamoja wanaweza kusema hasa, kwa nini hazunguze tena? Sasa akosa wengine wanaweza kuwaza ah, kwa nini hange, ah, kwa nini sasa amegeuka kuwa bubu na japokuwa anawaza kwamba yeye ni mtu wa Mungu na kwamba anatenda akiwa chini ya agizo ya Mungu, na kisha Mungu aliweza kumzungumza, aliweza kumzungumzia. Sasa kwa nini hazungumze tena? Lakini inaweza kwamba tunaweza kuwaza mambo kama hiyo, lakini hatujui namna gani ilivyo katika siku zetu. Nasi tunapaswa kujitegemea siku zote kwa ujao, kwa Bwana. Tunapaswa kutegemea neno lake, kwa maana tunajua kwamba ataongoza mambo yote kwa namna ya kimaajabu, na tunaona na ya kwamba si wametume tu lakini wale wote ambao Mungu alioangazia, mlipokwisha kutiwa nuru. Waebrania kumi mstari wa thelathini na mbili walikuwa wamekwisha kutiwa nuru na Bwana au kuangaziwa. Iko kama vile vile pia katika siku zetu, nasi pia tunatembea pia katika njia zetu. Tulikuwa tukitembea, tulikuwa tukitembea katika mawazo yetu, katika njia zetu binafsi, tukiwaza katika tulikuwa tukiwaza kwamba tuko na haki na sasa tulitembea katika njia zetu tangu siku nyingi na, lakini sasa tuliweza kupata neema na nuru ikatuangazia, akafungua kuelewa kwetu kwa ajili ya kwele neno lake, na akapakaa macho yetu kwa mafuta yake na dawa yake, ili nasi tuweze kutambua yale ambayo Mungu alinayofanya tuweze kutambua kweli. Sifa na shukrani zote kwa Bwana wetu kwa ajili ya kutufanya huru. Akose adui atakuja kuweza kupigana kwa ajili ya haki yetu au uhuru yetu. Lakini ndugu, tushaka kufunguliwa na aasi, tuweza ku, aliweza kutukomboa na kutufanya kuwa huru. Na anasema tena bali kadogo kwenye mtala makumi tatu na tatu wa Ebrania sura kumi makumi tatu na tatu kwa upande mmoja mu, mulipo fanywa kitazamio kwa njia ya masimango na maumivu na kwa upande wa pili, wakati mliposhirikiana mliposhirikiana na wale waliotendewa hivyo. Iko hivyo hivyo, ndio Mungu alitaka hivyo. Na pia andiko a kusoma katika Matendo ya Mitume ya kwamba walipigwa wakapigwa kwa fimbo na kadhalika na kadhalika, ndio unaweza kusema oh, Mungu angeweza kuja pale na kusaidia. Ndio angeweza kusaidia lakini ana mpango wake na mpango huo tunapashwa nasi kuweza kuitambua. Naamini pia ya kwamba nasi tunashukuru kwa maana tuliweza kuitambua makumi tatu, tatu. makumi tatu na ine, Waebrania ya kumi: maana mulihurumia wale waliokuwa katika kifungo na mulikubali kwa furaha kunyanganywa kwa mali zenu mukijua ndani yenu ya kuwa muna mali mbinguni iliyo njema zaidi inayodumu ndiyo ingali kwa muda mfupi. Ilikuwa kwa, kwa muda mfupi, lakini waliweza kutambua kwamba walikuwa na mali iliyo ya kudumu kwa muda mrefu. Wapendwa, kabla tuweza kudumu katika imani, tutaweza kuwa na hiyo mema, na sio tu hapa duniani lakini pia huko juu mbinguni, hiyo mema itakuwa yetu, au hiyo mali itakuwa yetu na kwa ajili hiyo nashukuru sana. Akose tena mshahiri hii inaoleta nguvu, makumi tatu na tano wa Waebrania ya 10: basi musitupe matumaini yenu, kwa maana yana thawabu kubwa. Ndiyo makumi tatu na sita kwa sababu munahitaji saburi au uvumilivu, amina ili mukikwisha kufanya mapenzi ya Mungu mupate ile ahadi climb, is... makumi tatu na saba. Kwa kuwa bado kidogo sana yeye anayekuja atakuja, wala hata kawia. makumi tatu na nane, lakini mwenye haki ataishi kwa imani, naye kama akirudi nyuma, roho yangu haina furaha naye na sasa kuna kuja msura makumi tatu na tisa, na nasema hivi, lakini sisi si watu wa kurudi nyuma kwa kupotea, lakini sisi ni pamoja nao walio na imani ya kukua roho zetu. Hacha maneno haya damani ya Mungu yaweze kuwa ya kutusaidia joni hii ili tuweze kusimamishwa na tuweze kutoka hapa tukiwe kwa nguvu ndani ya imani na ndani ya uaminifu, kama vile tumesoma hapa ya kwamba sisi si, si, si wa moja wa wale wanaopaswa kurudi nyuma, kwa maana ina hiyo kurudi nyuma inaongoza katika kupotea, kuangamia. Tunataka hii tuweze kuwa na uzima, na hiyo tuliweza kuipewa kwa neema kutoka neno la Mungu, na kwa ajili ya hiyo tunataka tuweze kuweka juu jina lake juu, tuweze kumshukuru na kumsifu pia katika saa hii ya jioni. Naamini ya kwamba tunaweza kusimama sasa ili tuweze kushukuru Mungu. Baba wa mbinguni, tunakushukuru kutoka vilindi vya mioyo yetu kwa ajili ya saa hii ya neema. Tunakushukuru Bwana kwa ajili ya wale wote washindi wa imani, kwa ajili ya washuhuda wote wa imani. Haya andikwe tu katika Biblia ili tuweze kuisoma, lakini ili nasi tuweze kuona ni mahali gani tunasimama, Bwana. Bwana, nifanyie neema, tufanyie neema si sote Bwana, katika jaribu yote ambayo tunaweza kupita ndani, katika kuzarauliwa kwingi, oh Bwana, katika matukano, katika tabu kaoziki Bwana, katika yote ambayo tunapita ndani, tupatie egisi ya kuvumilia, tupatie neema tupatie hiyo kwa ndugu zangu, tupatie hiyo si sote wadada zangu, pia wote, watoto pia. O Mungu na watoto wangu, Bwana nakuomba, O Mungu tupatie hiyo Bwana. O Mungu kutoka mbali karibu, na mashariki, magharibi, kaskazini ya kusini, O Bwana tunakusifu, tunakuja kwako, tunakuomba utupatie tena nguvu ingine mara moja. O Bwana fanya ili tuweze kuwa imara katika maombi, Bwana pamoja na wale wote ambao hawaongeliweza kuja katika makusanyiko Bwana, saidia Bwana watoto wako, ubariki taifa lako Bwana, bariki pia dada yetu kumfan kumfan aliye kwenye hospitali, alituma ombi la maombi itaji la maombi. Bwana uje basi uweze kutufanya neema, o Mungu, ili jioni hii Bwana, yale yote ambayo niweza kupata, wewe ni mganga mkubwa wewe ndiye msaidizi mkubwa. Pia waganga wanaweza kukosa kitu fulani, lakini wewe unaweza kutupatia uponyaji Bwana, hiyo ndio inahesabika. Nasi tunaweka yote katika mikono yako, na tunaomba Mungu mwaminifu, uweze kuja na kusaidia katika wale wote walio nahitaji, na waweze kujua kwamba, Bwana, wanapaswa kupita katika mambo hayo yote Bwana. Nifanzie neema, tupazie sisi sote, tunakuomba katika jina Yesu Kristo, amina.