Sifa na shukurani ze kwa Mungu wetu kwa ajili ya neema yake na pia kwa ajili ya saa hii ya jioni na muda huu ambao tunaweza kuja kwake kama vile tumekwisha kuimba. kwa, kwa, kwa saa za usiku za kimya, tazama wanabisha, wanabisha kwa saa za usiku za kimya, sikia, ni kitu gani kinachobisha ndani yako nasi tunajua nani anayebisha, kwa maana Mungu atufanzia neema ya kutambua kwamba ni yeye, na basi atufanzie neema tuweze kumpokea, tumpokee ndani ye, yetu yeye mmoja wa kweli, ili aweze kukaa ndani mwetu, akamate nafasi ya kwanza ndani yetu, na ili sasa tuweze kusifu na kutukuza jina lake. Kwa hiyo sasa, ningetaka niweze kusoma neno moja tunajua sisi sote vizuri, na ambalo pia Hebrae ninaweza 12 kuwa baraka kwa ajili yetu. Ningetaka niweze kusoma shahiri ya 12 ya Waibrania 12. Waibrania 12. 12, kwa mstari wa 12. Kwanza kwa sababu hii, nyosheni mikono iliyoregea na magoti yenye kupooza namufanyie miguu yenu njia za kunyoka kusudi wenye kilema wasipotezwe, lakini afadhali wapate kupona fanyeni tafuteni salama pamoja na watu wote na utakaso pasipo huu, hapana mutu atakayeona Bwana. 15, mukiangalia sana mutu asipungukie neema ya Mungu, shina la uchungu lisije likachipuka na kusumbua watu wengi na kwa sababu hii watu wengi watatiwa uchafu, watatiwa uchafu. Na kisha kwanza kwa mstari 25 angaliani angalieni, musikatai yeye anayesema, maana kama ikiwa wale awakuokolewa waliokataa yeye mwenye kuwaonya katika dunia, zaidi sana sisi hatutaokolewa kama tukigeuka mbali na yeye ambaye anatuonya kutoka mbinguni. Mstari wa ishirini na sita. Ndiyo sauti yake ilitetemesha dunia wakati ule, lakini sasa ametoa ahadi akisema mara moja tena nitatetemesha dunia wala si dunia tu lakini das na mbingu pia. Mstari ishirini na saba, neno lile mara moja tena linaonyesha kuhamishwa kwa vitu vinavyoweza kutetemeshwa kama vitu vilivyoumbwa, kusudi vitu visivyoweza kutetemeshwa vikae au vidumu. Mstari ishirini na nane. basi tukipokea ufalme usioweza kutetemeshwa tuwe na neema ili tutolee Mungu kuabudu kwa kumpendeza pamoja na heshima na uoga. Tisa, kwa sababu Mungu wetu ni moto wa kutetekeza kuteketeza. Mpaka hapa hili neno takatifu na la damani tunasoma Paolo, na tunatambua kwamba Roho Mtakatifu kupitia Mtume Paule Paulo alitamka maneno haya kwa watu wa wakati wake au waamini wa wakati ule, akiwaita na akiwaonyesha ili wasichoke au kuregea Feste trite oder feste banen herstellen sollen, ili wasonge mbele wakiwa na hatua zilizo ngumu kwenye njia ngumu ya ngufu, ili miguu yao siweze kutoka kwenye njia ya kunyoroka. Nasi tunajua ya kwamba kama bwana wetu Mungu wetu alikuwa na hitaji ya hiyo kwa wakati ule na kama Roho Mtakatifu alikuwa na hitaji ya kuweza kusema maneno hayo, sasa ni mara ngapi ni lazima sana, ili katika siku zetu nasi na tuweze kuonywa ili tuweze kuwa macho, miguu yetu ibaki katika njia za kunyoroka, ili tusiweze kuwa watu wa kuchechemea, ili tusiweze kutoka kwenye njia, lakini tuweze kupona na tusiweze kuwa vilema. Fuateni salama pamoja na watu wote na utakaso pasipo huu hapana mtu atakayeona Bwana. Mstari 14 ile, na kama ilikuwa hivyo hivyo kwa wakati ule, na iko hivyo hivyo pia katika wakati wetu, katika wakati ambao tunaoishi huyo Mungu mmoja, na neno hilo moja, na hizo shurti moja zote zinaambiwa kwetu, na anasema tena mstari 25, angalieni musikatai yeye anayesema anayewazungumzia maana, kama ikiwa wale hawakuokolewa waliokataa yeye mwenye kuwaonya katika dunia, zaidi sana sisi hatutaokolewa kama tukigeuka mbali na yeye anayetuonya kutoka mbinguni, anaye kutoka mbinguni, anayetuzungumzia kutoka mbinguni. Mstara wa ishirini na sita. Ndiyo, sauti yake ilitetemesha dunia wakati ule, lakini sasa ameahidi akisema, mara moja tena nitatetemesha dunia, wala si dunia tu, lakini na mbingu pia. Nasi tunajua ya kwamba tuko kwa hatua ambayo mambo hayo yatafanyika, tuko mbele ya kitendo hicho, tunasimama mbele ya hiyo kitendo na hiyo inasimama mbele yetu. Aibaki kitu kikubwa ili hayo aweze kufanyika, inabaki kitu moja, ili aweze kutamka neno lake, kama vile alivyosema kupitia watumishi wake, kupitia mitume na manabii, nayeyo yatatimilika. Basi acha Mungu atufanzie neema, tuweze kushika mikono yetu ikuwe nguvu, magoti yetu na, mago, na miguu yetu iliyochoka na tuweze kusimama imara na tuweze kutembea katika utakatifu kwa ajili ya utukufu wake na sifa yake, ili jina lake liwe kutukuzwa. Tusimame na tuombe. Ma, Baba wa mbinguni tunakushukuru kwa ajili ya neema yako na uaminifu wako, tunakushukuru pia kwa ajili ya jioni hii, kwa ajili ya saa hii. O oh, Mungu unajua mioyo yetu, unajua sababu gani nayo tuma tunakuja hapa. O oh, Mungu tunahitaji, ili tuweze kuwa na mengi ya yale ambayo tunaweza kutayarisha kwa ajili ya wale, o oh, Mungu wanaokupenda na wanaopenda kuonekana kwako o oh, Bwana tunataka utakatifu Bwana utakaso, Bwana Yesu Kristo tunataka Roho Mtakatifu wako Bwana ili hayo yatemelike o oh, Mungu ili magoti yetu o oh, Bwana mikono yetu na yote iliyo ndani yetu o oh, Bwana isiweze kuchoka au kuregea, lakini Bwana tuweze kuharakisha tukisonga mbele o oh, Mungu tufanye neema Bwana tuweze kusikia o Mungu ambayo time, sauti ambayo sauti pia uliweza kutuzungumzia katika wakati wetu kama oh God, himl, kama vile tumekwisha kusikia kama wakati ule neno lako lilitetemesha li dunia o Mungu wa mbinguni. E oh, sasa, tetemeka, oh, o Mungu wa mbinguni Bwana Yesu ninakuomba wakati ukapoonekana, sasa ni kitu gani kitakachotetemeka? O Mungu wa mbinguni, tetemesha basi mioyo yetu tangu sasa, fanya ituweze kusimama mbele yako kwa heshima Bwana Yesu ili tuweze kuheshimisha na kusifu. Amen. Yes, yes, yes. Na ili tuweze kutukuza jina lako. Amina, amina. Tunakaa sifa na shukurani zote kwa Bwana kwa ajili ya heri ambayo tunayo ya kuweza kuwa tena hapa kama vile kawaida, nyumba ya Mungu inapashwa kuwa nyumba ya maombi na siyo nyumba ambayo ya kuhubiri tu ndani au ya kuimba tu ndani, lakini nyumba ya maombi. Ndiyo ndivyo inavyo andikwa. Kila wakati tunapowazia kuhusu uaminifu wa, wa Mungu kwa namna ambayo anatuzungumzia na anatufunia neno lake kwa namna ambayo anatoa ndani mwetu kupingana kwa ndani na anatunyenyekeza chini ya mkono wake wa uwezo anatufanya kuwa wa kutambua na tuweze kuwa tayari kwa kumtumikia na kumtii na kutembea katika njia zake, na hapo sasa, tunapashwa kuwa tena wa kushukuru sana. Tunapashwa kushukuru tena kwa ajili ya neema hii ambayo isiyoweza kuelezeka ambayo watu wachache waliweza kupata, waliweza kuipata kweli kweli akose. Kuna mamilioni ambao wanaoimba neema, lakini wachache ndio waliweza kuiishi na kuifanya mazoezi kushikamana nayo, ni kusema kumaanisha, ile inamaanisha nini, kujua inamaanisha nini kuweza kupokea neema ya Mungu. Na hivyo hivyo, kama vile ni kweli, wainjilisi wote wanazungumuza kuhusu wakati wa mwisho, wahubiri wote ambao wanaohusika na unabii wa kibibilia wanazungumuza kuhusu alama za wakati na wanavifanya vizuri lakini, yale inayohesabiliwa kweli kweli, kweli, was kweli was, ni kusema ni yale, yale ambayo Mungu wa kanisa aliyoahidi, hawaioni, hawaisikii na hawaipokei. Na ni hapo ndipo tunaona tena neema ambayo isiyoweza kuelezeka ya Mungu ambayo hakuna mtu anayeweza kuipima. Kwa wakati uliopita niliweza kusikia kwamba Billy Graham aliweza kuonyesha kwenye televisheni ya huko Marekani moja ya makusanyiko ya ndugu Branham ndani ya programu yake mwenyewe, vipindi vinavyoonyesha namna gani ndugu Branham alikuwa akiuombea wagonjwa kupitia karama ya ufunuo na hayo anaweza kunigusa sana, mtu anayejulikana sana ndani ya ulimwengu mzima, mtu anayeweza kupima na kuweza kusema kitu fulani. Na ijapokuwa watu hao walibaki nyuma, hawawezi kuosha damu iliyo kwenye mikono yao kwa namna kama hiyo, na sio katika kuua, hawakuweza kujua lakini wanakubalishwa kwamba Mungu alifanya mwanzo mpya ndani ya kizazi hiki no, na wakati ilikuwa haikuna hata mwinjilisti mkubwa au mdogo, Mungu alikamata mtu aliye mnyenyekevu sana, mnyenyekevu sana, ambaye angeweza kupata kusema bilii, na ni hivyo hili bili, na ni hivyo ndivyo wanaita uko Marekani, mtu aliyetokea katika eneo za mbali, aliye hana hata elimu, mtu ambaye hana matamshi ya kusema vizuri sana, hiyo asema vizuri. Mtu alikuwa akijua tu maneno ya lugha yake kwa eneo yake kule, lakini yeye alikuwa akijua lugha ya Mungu na ni ya lazima sana, na hiyo ilifanya. Hiyo ina maana kubwa sana. Kama mtu anaweza kujua vizuri vizuri mahali kuna mkato, kuna nukta mwisho na maneno kisi, maneno atamkwa vizuri, lakini wakati Mungu anapozungumza, anapopata mtu fulani anza kutangaza neno lake kama vile lilivyotoka katika kinywa chake, hiyo ni neema ambayo isiyoweza kuelezeka. Wakati tunapozungumza kuhusu neema ya Mungu tunapashwa pia kuipata. Tuliweza kuizungumza hapa pia ya kwamba Musa aliomba Mungu au Bwana na akasema, kama kweli nilipata neema mbele yako, ndani ya Kutoka makumi tatu na tatu mstari wa tatu asema, nionyeshe njia zako, njia zako. Na hapa katika neno hili tumesoma ya kwamba tunapashwa kufanya njia ya kunyoka kwa ajili ya miguu yetu. Ni kwetu fanya hivyo. Ni kusema sasa, Mungu alitengeneza njia kwa ajili yetu, sasa ni kwetu sasa, ili tuweze kutengeneza njia ya kunyoroka kwa ajili ya miguu yetu, kama tunakamata shahiri ya kumi na mbili na ikilingana na agano la kale, na hiyo ndiyo iliandikwa Isaya makumi tatu na tatu makumi tatu na tano zamani makumi tatu na tano mstari wa tatu hapo sasa. Mwanzo wa agano jipya kupitia huduma ya Yesu inalinganishwa na neno hilo. Nataka kusoma hiyo kwa ajili ya maneno hayo, Isaya makumi tatu na tano mstari wa tatu. Die hinde und mutie nguvu mi, mikono iliyo dhaifu, musimamishe magoti yaliyoregea. msura ine muambie, walio na moyo wa uga, mukae na nguvu, msiogope, tazama Mungu wenu atakuja that. na kisasi na malipo ya Mungu atakuja yeye mwenyewe na kuwaokoa ninyi. Mstari wa tano, ndipo macho ya vipofu yatafunguliwa na masikio ya viziwi yatafunguliwa. Mstari wa sita, ndipo kiwete atarukaruka kama ayala na ulimi wa bubu utaimba, maana katika jangwa maji yatabubujika na mito jangwani. Shahiri hizi zinalingana na huduma ya Yesu Kristo, ikihusu ufunuo wa Mungu kwa namna ya mwili, pamoja na yale ambayo manabii wa Agano la Kale walikuwa wametabiri wakiwa chini ya Roho wa Mungu ikilingana na namna Mungu yeye mwenyewe atakuja ili atuletee wokovu. Na hapo sasa macho ya vipofu yatafunguliwa na masikio ya viziwi yatasikia, vilema wataruka kama vile ayala. Na ni katika hiyo ndiyo kunakuwa neno hilo kwenye mstari wa tatu: mutie nguvu mikono iliyo dhaifu na msimamishe magoti yaliyoregea ikilingana na kitendo cha Mungu tunaweza siku zote kutaka tuweze, si sote tuweze ku, kufarijiana kuwekana nguvu, sisi kwa sisi. Faraja ya kweli ku, kuwekwa nguvu ya kweli inakuja kutoka inakuja kupitia kitendo cha Mungu na wakati mikono ya watu ingepasha kuwekwa nguvu na magoti kusimamishwa imara. Na katika kuwekwa nguvu hiyo, na hiyo kuwekwa bidii ilikuwa ikiambatanishwa na ahadi, ikifungwa kwa ahadi ya kwamba, mstari wa nne, mwambie walio na moyo waoga, mukae na nguvu, musiogope. Tazama Mungu wenu atakuja, atakuja na kisasi. Hiyo ni faraja ya kweli. Na habu mahali ambapo nguvu inapashwa kutokea ndani ya mikono na ndani ya miguu. Na hapo sasa, tunapashwa kutumainia kitendo cha Mungu. Tunapashwa kufanya tofauti katikati ya yale ambayo tunaweza kuleta, yale ambayo tuliweza kufanya sisi wenyewe na yale ambayo Mungu anayotaka ili afanye. Hapa kazi ziliweza kuonyeshwa na zikapewa kwa, yale, kwa, kwa, kwa kwa wale na yale ambayo yanapaswa kufanyika wakati Bwana anapaswa kuja na yale yaweza kufanyika vile vile, na kwa sababu hali yalifanyika, watu waliweza kusimama, wakawawekwa nguvu. Haikukuwa tu vilema ndio waweza kuruka, lakini wale wote wa kuchechemea na kuregea regea, wale walikuwa na moyo ilikuwa imekata tumaini, lakini walikuwa kingoja faraja ya Mungu ndani ya Israeli, walipata uzima mpya kwa ajili yao yale yaliyofanyika wakati wale, wakati ule ilikuwa yale ambayo walikuwa kingoja, ilikuwa ni jibu ya Mungu kushuhudia kwa neno lake utimilifu wa ahadi zake. Mikono iliyoregea yakawekwa nguvu, waliokata tumaini wakapata bidii mpya waliokuwa wakiregea wakapata nguvu katika magoti yao, wale walikuwa mioyo ilikuwa imekata tumaini wakapata bidii msa, ina kwamba msiogope, Mungu wenu atakuja, atakuja yeye mwenyewe na atawapa ukovu, ataokoa. Ni hapo ndipo kunakuwa faraja yote. Atakuja yeye mwenyewe na atawapatia ukovu, na wakati hayo atafika, wavipofu wataona wenye vilema vil, watatembea na vizivi vitasikia. Nasi tunapashwa kutambua ya kwamba hayo ingali inasimama imara leo leo. Tuliweza kusema kwamba huduma ya Bwana ilianza, lakini haikuwa na mwisho wake. Wakati wa mitume ilianza, lakini haikuwa na mwisho, haikuacha kanisa la gano jipya lilianza lakini halikuwa na mwisho, alikuacha kitendo cha roho ilianza. Nasi tunajua sisi sote na tunajua pia namna gani ilianza, lakini haija acha au kukoma. Na kama tunaamini kwa moyo wetu wote ahadi zake Mungu ataizitimiza pia kwa neema. Hapa neno la agano la kale linaambiwa hapa katika agano jipya. Waibrania 12, 12 kwa sababu hii nyosheni mikono iliyoregea na magoti yenye kupooza au iliyochoka. Hiyo inamaanisha ya kwamba katika wakati huo kulikuwa hali iliyokuwa nzuri, iliyokuwa katika afya njema, na kisha pale kukakuwa sasa kuregea na mikono ilikuwa ikianza regea, kukakuwa kukata tumaini, na ndiyo maana neno linayosema kwamba tena tena, na ndio maana tena msimamishe tena. Kwa sababu hii nyosheni mikono iliyoregea na magoti iliyopoza. Mbele walikuwa kwanza vizuri, walikuwa wakisimama imara, walikuwa nguvu, na kwa namna moja wakageuka kuwa tena waregevu wakachoka na wakaregea, inasemeka hapa. Na ndiyo maana kwa sababu hii, nyosheni mikono iliyoregea na magoti yenye kupooza. Na hapo sasa nafika hapa, ningetaka niweze kusema maneno haya, sikuwa siwe kama niweza kusomewa, lakini ningetaka muweze kujua yale inayofanyika hapa wakati Bwana alipoanza huduma yake wale wote waliokuwa wakingoja faraja ya Israeli walisimama, walikusanya watu wote, wagonjwa, vipofu, wakuvilema, wakakuja kwa Bwana naye akawaponya. Ilikuwa ni furaha, ilikuwa ni faraja, ilikuwa ni uwekwa nguvu, ilikuwa ni wokovu, ilikuwa ni msamaha, ilikuwa ni mponyaji. Yote ilikuwa pale mahali Yesu alipokuwa, hakuna kitu kilichokuwa kikikosekana mahali Yesu alipokuwa hakuna kitu kilichokuwa kikosekana. Kila mtu, iwe kwa namna yake, anaweza kuja, iwe ombi lake, iwe hitaji yake, kama alikuwa akikuja kwa Yesu, kama angeliweza kumugusa kwa namna moja au namna nyingine, hayo alikuwa ikifanyika. Mahali kulipokuwa Yesu tuliweza kusikia kitu moja, mahali yeye iko neno lake linapashwa kuwa la kwanza, linapashwa kuwa nafasi ya kwanza. Yeye hatenganishwa na neno lake, kwa maana kwa mwanzo ilikuwa neno. Lakini mahali neno lake lipo, naye anapashwa kuwa pale, kwa maana bila yeye neno lake haliko. Kwa maana hamunisikie, hamwezi kunisikia Nikisema hapa kama singekuwa hapa, kwa maana maneno yangu ni sauti yangu, na ni hiviko hivyo. Kwa ajili ya Bwana, kama hangekuwa katikati yetu, hangeliweza kutuzungumzia kwa namna iliyo karibu, iliyoyakamatika, iliyo ya kusikilikana sana na ya kukamatika sana kwa ajili ya sisi sote. Yeye yuko hapa, alitoa ahadi ya kuwa pamoja nasi mpaka mwisho wa dunia. Matayo 28 mstari wa 20. Lakini hapa ni mtume ndiye anayeandika hapa kuhusu wakati wa mwisho, kwa maana munaona ya kwamba hiyo inakuwa hapo, kwa maana hapa katika mstari wa 25 inasemeka, bila hata kusoma yote, mstari wa 25, Waebrania 12, angalie msia anga angalieni, musikatae yeye anayesema. Maana kama ikiwa mstari wa 26 ndio, mtoto wa sita ndiyo sauti yake ilitetemesha dunia wakati ule, lakini sasa ameahidi akisema, mara moja tena nitatetemesha dunia, wala si dunia tu, lakini na mbingu pia. Kwa wakati ule sauti yake ilikuwa imetetemekesha dunia toka mbinguni na ilikuwa ni vizuri, lakini sasa mbingu na dunia Vinapashwa kutetemeshwa. Einmal, wakati ingine mara moja, tazama ahadi, tazama tena ahadi yale yote ambayo naandikwa itatetemekeshwa. Tazama yale naandikwa kwa mstari 27 neno lile mara moja tena linaonyeshwa kuhamishwa kwa vitu vinavyoweza kutetemekeshwa, kama vitu vilivyoumbwa kusudi vitu visivyoweza kutetemekeshwa vidumu. Na sasa tutasoma hivi kwa namna gani? Sasa hii inanigusa kwa mara ya kwanza mbele ya kuona kwetu, na inanigusa sana kutoka mafuta ya mifupa na miguu, wakati Mungu anapoanza kutimiza na ingali ingine mara moja nikusema kutetemekesha mbingu na dunia Mba, mahali anapojitayarisha ili aweze kuhabisha yale yanayoharibika ikigombolewa na yale isiyoweza kuharibika. Mstari ishirini na saba neno lile mara moja tena linaonyesha kuhambishwa kwa vitu vinavyoweza kuham... kuteteme... kutetemeshwa. Tunajua kwamba kubadilishwa inaweza kufanyika, na pia pamoja na sisi na pamoja na yote, na pamoja na yote tunajua ya kwamba kubadilishwa itafanyika. Tunajua kwa namna yote, lakini hii dunia pia itaweza kuona mambo mengi na hiyo ni kweli, tunaweza kusoma katika Isaya makumi tatu na tano. Kwa maana tunasoma hapa katika makumi tatu na tano, tulisoma hayo mawili ndani ya Isaya makumi tatu na tano ya kwamba ki, kisasi kitakuja na malipo ya Bwana itakuja mstari wa nne ya Isaya makumi tatu na tano, yeye mwenyewe atakuja kuwapatia ukufu. Hiyo ni sehemu ya pili ya mstari wa nne, lakini eesui makumi nne na nne kwenye mstari wa nne Ee kwenye Isaya makumi tatu na ine musaru wa ine, na jeshi lote la mbingu litayeyushwa na mbingu zita ku, zita kunywa na kufu, na kufingirika kama karatasi, na jeshi lao lote litaanguka kama majani yanayoanguka toka mzabibu kwenye mstari wa nane, wa Isaya makumi tatu na nne. Maana na siku ya kisasi cha Bwana mwaka wa malipo kwa ubishi wa Sayuni. Mstari wa tisa na vijito vyake vitageuzwa kuwa lami na majani yake yatageuzwa kuwa kibiriti na nchi yake itakuwa lami ya kuwaka. Mnatambua ya, yale inayohusika hapa Mnatambua yale yanayoandikwa inayohusika hapa. Tulisoma hapa. Tulisoma hapa. Tulisoma hapa chini. Kwenye sura makumi tatu na tano ya kwamba kisasi takuja na malipo takuja katika Isaya makumi tatu na tano. Na hapa nafika hapa kama kisitafanyika katika makumi tatu na ine, kama vile tulisoma katika mstari wa nane, ya kwamba kutakuwa siku ya, ya kisasi kwa siku ya Bwana, mwaka wa malipo Isaya makumi tatu na ine mstari wa nane. Na kama naweza kuenda na wazo hilo kuhusu yale yanayoandikwa hapa na hapo sasa tumekwenda huko na au tunaweza kuiona, kuna vumbi mingi, na hizo vumbi a zote a zinageuka kuwa kibiriti na au sijui yale ambayo haitaweza kuwaka kwa wakati ule, lakini pamoja na hiyo kibiriti na lami yote inaweza kuwa kwa nafasi moja. Walisema katika lugha watu wote, ya kwamba mkusanye kama vile kibiriti na lami, lakini hiyo yote inaweza kuonekana moja kwa wakati wa madu, na ingine inakuwa wazi inakuwa wazi, lakini hayo mawili yanawaka. Na wakati tunaposoma hapa kwenye mstari wa nane ya Isaya makumi tatu na ine maana ni maana ni siku ya kisasi cha Bwana, mwaka wa malipo wa, wa, kwa ubishi wa Sayuni. Mstari wa tisa na vijiti vyake vitageuzwa kuwa lame na mavumbi ya bas, bas, yake yatageuzwa kuwa ya kiberiti na nchi yake ya itakuwa lami ya kuwaka, yaani iliyokuwa kama vile jangwa ya mavumbi itageuka kuwa lami, lami au moto kubwa hiyo. Itakuwa siku ya Bwana itakuja, hiyo ni siku ya Petro wa pili sura tatu mstari wa kumi, au waovu watawaka katika tanura na, na itawaka kama vile tanura kumili na hiyo tunaujua, hiyo najua kwamba majani hawakake vizuri, lakini hiyo Sufre inawaka sana zaidi, inaweza kuwa kama vile kitu cha hatari sana. Itakuwa ni moto ya kali sana, na yote wote, wote wataweza kupotea na kuangamia, lakini inaweza kuleta kifukutu na ukali na nakini, wale wote waliobaki watabaki wakiangamia, na hapo sasa wanaweza kukamatwa katika hukumu ya hatari ya Mungu. Hiyo inamaanisha kwamba kama vile mchana na usiku haitasimika na kazalika na kazalika, mpaka yote iweze kumalizika, yote iweze kuumbwa kuumbwa tena upya. Na sasa mstari wa 16 inasema mstari wa 16, tafuteni katika kitabu cha Bwana na musome. Hapana mmoja katika, katika wale wote atakayekosa kuwa hapa, hata hapana mmoja atakaye atakayekosa mwenzake, kwa maana kinywa cha Bwana kimeagiza yote imeandikwa hapa, yote inaandikwa hapa kwa namna nzuri, na, na Bwana ataweza kuhusika kwenye mambo hayo, kwa maana kama vile tunaweza kuona weekend hii ya kwamba kuna wakati wa kila kitu. Kila kitu kinafika kwa wakati wake, nasi tunatambua ya kwamba tumezaliwa katika wakati iliyo ya kipekee sana, inahusu kizazi kilicho cha kipekee, ikiwa na neema ya Mungu ya kipekee. Tunatambua leo na tunatafutisha, tunatafutisha leo katika biblia hii moja, na ninaona ya kwamba ndugu Shmit anaonyesha na kusulinye ya kwamba Mungu akubariki, na leo tunasoma hiyo biblia moja, ya kwamba ambayo yale ambayo wandugu wetu nao waliweza kusoma kuna miaka mia moja, mia mbili, mia tatu, mia nne, sivyo? au kuna mtu aliweza kuongeza kitu fulani au kuweza kuandika sura ingine mpya? Hapana, tunasoma hiyo Biblia moja ambayo watu wakubwa wa Mungu waliosoma mbele yetu mbele yetu, na sisi si tulio masikini aani, kwa sababu ni saa ya Mungu na ni muda wa Mungu na Mungu alifazia neema, na tunaweza kuona yale tunayoona sasa na tunasikia yale tunayosikia sasa. Kwa sababu gani? Kwa sababu ni saa ya Mungu. Kupitia nabii Danieli, Mungu aliweza kusema waziwazi uh, Danieli kumi na mbili msora wa ine, weka muhuri kwa mambo haya mpaka wakati wa mwisho. Danieli kumi na mbili msora wa ine hasa ni wakati wa mwisho, na wa, hii wakati o imefika. Ndani yote sasa imefika kwa mwisho wake, ilikuwa bado kufika kwa wakati wa mwisho, lakini wakati ilipofika yote imefunuliwa sasa. Wakisema kwamba weka muhuri maneno haya yote, na Mungu alisema ikafika hasa na ndiyo maana mambo hayo kuweza kufunua kwa wakati huo, lakini mbele ya wakati wa mwisho watu waliweza kutafuta, walifanya utafiti, sivyo? Waliweza kutafuta, lakini ni wakati bado ulikuwa fika, hawakuweza kufika katika hii ufunuo ya kilindi ya mapenzi ya neno la Mungu na neno la Mungu. Na kama tunataka tuweze kuwa wazi, na sio ndugu Branamu ambaye angeweza kutengeneza, ambaye aliweza kujua hayo yote, ilikuwa wapi? Hii utajiri yote ilikuwa wapi? na haya aliweza kusifu Bwana na kusema, nilikuwa siyajue ya mimi mwenyewe, ilikuwa ni maufunuo za Mungu ambazo zilikuwa zimemfikia kama vile nabii, wakati walipoweka maandiko haya na maneno haya kwa maandiko. Na sasa ni hiyo ufunuo moja na hiyo fufuo moja, na Roho Mtakatifu ndioweza kuchagua andiko hizi na kuzipata na aliyezifunua na aliyezoweza kuziangazia na ni hivyo, hivyo sasa kutoka neno hili liloandikwa nasi tulipokea neno lilonenwa. Neno lilonenwa niliweza kusema kwamba kutoka neno liliofichwa tuliweza kupokea neno liliofunuliwa kwa neema, na si kwa sababu sisi tuko wazuri kuliko wengine, lakini ni wakati wa Mungu, ni kwa sababu ni wakati wa mwisho ambayo Mungu aliyokuwa amezungumuza. Natazama sasa leo tena kama vile amuliwa na kupewa kuna Bwana, andiko hii inatufikia, inaanguka mbele ya magoti yetu, ndiyo inaanguka, kwenye inaangukia moyo wetu. Mstari wa 12, kwa sababu hii, nyosheni mikono iliyoregea na magoti yenye kupoza. Waebrania 12 mstari wa 12, mstari wa 13, namufanye miguu yenu, namufanyie miguu yenu njia ya kunyoka, kusudi wenye kilema wasipotezwe, lakini afadhali wapate kupona. Webrania kumi na mbili mstari wa kumi na sita kumi na tatu samahani, mstari wa ishirini na sita mstari wa ishirini na sita Ndiyo sauti yake ilitetemesha dunia wakati ule, lakini sasa ameahidi akisema, mara moja tena nitatetemesha dunia, wala si dunia tu, lakini na mbingu pia. Mstari wa ishirini na saba neno lile mara moja tena linaonyesha kuhamishwa kwa vitu vinavyoweza kutetemeshwa. Anasoma tena mstari wa saba. Neno lile mara moja tena linaonyesha kuhamishwa kwa vitu visivyo vinavyoweza kutetemeshwa, kama vitu vinavyoumbwa, kusudi vitu visivyoweza kutetemeshwa vikaa. Kama tunaweza kusoma katika Ufunuo ya kwamba kutakuwa tutemeko ya dunia na sehemu ya nyota zilizo kuanguka, kutakuwa masumbuko mengi na mateso mengi kwa wakati ule na nyuma ya unyakuo na kose, nyuma ya huduma ya hawa washuhuda wawili, wakati hiyo miaka tatu na nusu itakapokuwa imeanza, itakuwa ni wakati ya hukumu na kubomolewa kwa wanadamu wasiokuwa na Mungu. Lakini neno hili mara moja tena linatugusa kwanza kwanza, kwa maana mbele hiyo hukumu za Mungu zinaweza kufika juu ya dunia hii, kanisa inapashwa kuwa imenyakuliwa kwanza, na mbele hiyo iweze kufika inaomba waweze kuitwa kutoka, waweze kutayarishwa, waweze kuwa moyo mmoja na nafsi moja ili uweze kuwa anga nzuri hali moja ndani ya kanisa la Mungu aliye hai. Kwa mwisho kama vile vilivyokuwa kwa mwanzo. Nataka kuisema kwa namna hii: hakupashwa kuwa kwa mwisho, kwa mwisho kunapasha kuwa tu Abeli na kuna mtu mwengine kama vile Kaini aliyeweza kupata tabia ya adui, lakini kuweza kuwa watu kweli ambao waliozaliwa na Mungu. Na ndugu Schmidt aliweza kutuambia nini jana? Hapa tuliweza kuwa na mazungumzo mafupi iliyo katika iliyo wazi, nataka kuisema kama siwezi kusema hivyo, lakini za kuifanya ndugu alisema, yule aliyezaliwa na Mungu, ulisema nini ndugu Schmidt? Ulisema nini ndugu Schmidt? Ilikuwa ni neno maya mzuri sana ya hajabu kwangu mimi. Naweza kusema sasa, yule aliyezaliwa na Mungu, sijui Unajua, kuna mtu anayejua katikati ya wale waliokuwa pale jana, sijue namna gani ilikuwa namna gani, lakini katika hali hiyo, lakini yule aliyezaliwa na Mungu ana tabia ya Mungu, ana nia ya Yesu Kristo na ana mawazo, ana uzima, ana msimamo ya Yesu Kristo. Na yule aliyezaliwa na Mungu ndiye anayeweza kupokea neno la kweli la Mungu. Na ilikuwa nawaza, ilikuwa ni hivyo, ilikuwa ni hivyo, ilikuwa nawaza, ilikuwa katika mwongozo kama hiyo, sema ndio, lakini hiyo ni kitu fulani kinachokuwa ndani yote nani ambaye anayetaka kuweka kila hali yote ambayo Mungu anayetuzungumuzia chini ya uongozi wa Mungu, na wakati naposema ya kwamba wakati uiambewa hapa katika Hebrania kumi na mbili mstari wa ishirini na tano ya kwamba angaliani, angaliani musikatai yeye anayesema. Wakati ule kwa kwamba msikatae yule, kwa kwa Musia, yule shina saba ni kugeuzwa kwa yale inayotemekeshwa. Na tunajua kwamba vizuri ya kwamba mbele ya kurudi kwa Bwana hayo mambo yanapashwa kufanyika. Mungu atazungumza na Mungu alizungumza, na ndio maana tunapashwa kuwa macho katika hali hii iliyo ya ajabu. Hapa ni mara ya kwanza ninaiona hapa kwa namna hivi leo. Mungu alitaka ili azungumze na alizungumuza mbele wakati uweze kumalizika. Na hiyo onyo inaambiwa kwetu hapa mstari 12 kwa sababu hii nyosheni mikono iliyoregea na magoti iliyopooza po, mstari kumi na mbili. Na sasa kwa sababu gani Mungu aliweza kutupatia mafundisho haya? Hii tuweze kukwaa, tuweze kuanguka, tuweze kutembea tukikwaa kwaa? Hapana, lakini hii tuweze ku usimama mbele na tuweze kusimama mbele yetu tuweze kuona mbele yetu njia iliyotengenezwa na kupangwa na Mungu uweze kutoa katika njia ya taifa la Mungu kila kikwazo chote. Isaya na 57 mstari wa 14 na itafika kwetu nasi, na kwa sababu tuliweza kumwamini Hatunishitumania sisi wenyewe lakini tunatumania Mungu. Tuweza kupokea neno lake na neno lake nageuka kuwa uhakika ndani yetu. Nageuka kuwa uhakika ndani ya kiungu. Na sisi tunalindwa ili tusiweze kuwa tuiweze kuitupa, tuweze kuiacha. Na hapa ndio tutakupata hii maonyo kwamba muwafanya angalisho msikatai yanayozungumzia. Tuweze kuipokea. Mwikubamini ama hapana? Mungu alitoa ahadi zake na sauti yake itatemekesha tena mbingu na dunia. Na ni hapo ndipo mtume anatupatia maneno na maelezo ya kwamba tena magana moja hiyo inaonyesha kwamba atahamisha yale yanayotetemeshwa, kwa maana ni kitu fulani kilichoumbwa kinapashwa kuonekana kitu kinachodumu mahali hapo. Unaweza kwenda kwa nabii Danieli mbili nishaka shaka kuizungumuza wikendi iliyopita, Danieli mbili makumi ine na ine lakini katika siku hii ya mfalme Mungu atazalisha ufalme ya ufalme usioweza kuwa na mwisho wake, utadumu milele na milele. Na hiyo hapa maneno hayo ni ajabu sana. Danieli mbili makumi ine na ine, kwa hivyo kwa hivyo kutu. Kutu. Na ine. Ni nema gani? Mara nyingi unasema Bwana shaka kuzuu-hubiri neno lako nikizunguka Biblia huku hukote katika hii miaka yote, lakini hatujui ni kitu gani inapasha kusemeka, au ni mahali gani weza kusoma tena, na ijapokuwa wote hawajaweza kuelewa, lakini ya zamani pasha kugeuka kuwa upya. Naguswa sana kuhusu neno hili. Na kwa sababu hatukuweza kukataa yule aliyetuzungumza kutoka mbinguni, aliyefunua neno lake, aliyejulisha mapenzi yake nasi, na tunaweza kusemezana kwa sauti kubwa, mstari 12, Waebrania 12: kwa sababu hii nyosheni mikono iliyoregea na magoti yenye kupoza. Waebrania 12 mstari 12, mstari 14: fuateni salama pamoja na watu wote na utakaso pasipo huu hapana mtu atakayeona Bwana. Hii nayo ni agizo ambayo inayolingana na wakati wa mwisho ambayo tumefika ndani, ni kwa sababu tunangoja ili tuweze kuona Bwana na maandiko matakatifu yanasema hiyo pia, Matayo tano msara nane eli wenye walio na moyo safi, kwa maana wataona Mungu. Musoro wa nane wale, eli wale wanaofanya salama, kwa maana watapokea salama. Hizi ni ahadi zote zinayotuminika hapa, tafuteni salama, tafuteni salama pamoja na watu wote. Kuna andiko ingine lio katika Petro wa kwanza musoro wa tatu musoro wa kumi na moja kwamba, tafuteni salama na mwifuate mtu aliye na salama pamoja na Mungu. Nawambia tena huyo mtu aliye na salama pamoja na Mungu atafanya salama na ataleta salama mahali pote anapokwenda, na mahali pote anapotoka. Haiwezi kuwa tofauti na hiyo. Salama ya Mungu tunapaswa kuwa nayo. Wakati tunaingia katika nyumba, tunaweza kuchukua nyumba hiyo salama ya Mungu, pamoja na Mungu. Salama ya Mungu ni pamoja nawe au pamoja nanyi. Ndio nabii anasema ya kwamba kama ni nyumba ya salama, salama itadumu pale na sio, haitaweza kwenda na kuweza kurudi tena. Na hapo sasa tunaweza kuipata tena baadaye Luka 10:6. Na hapa tuna kitu fulani cha kutoa ni kusema, tuna kitu fulani cha kuleta au ni anga iko katika anga. Tuna nini? Tuna neno la Mungu, tuna ahadi za neno au tuliweza kuliacha? Oh, ndio, ni kweli, kuna pia watu ambao hawakutarisha kua kubali salama au kuilinda, na pia pamoja na Bwana wetu kulikuwa watu hawakuweza kupenda, na waliweza kwenda kutafuta pia mabishano pamoja naye, na ilikuwa siku zote kigeuka kwa hali mbaya lakini yeye mwenyewe alikuwa ni salama yetu, na ni salama yetu mpaka sasa. Mstari wa kumi na nne, Waebrania ya kumi na mbili: fuateni salama pamoja na watu wote na utakaso, pa, pasipo pasipo huu hapana mutu atakayeona Bwana. Mstari wa kumi na tano, mwangalie sana mtu asipungukie neema ya Mungu, shina la uchungu lisije likachipuka na kusumbua watu wengi, na kwa sababu hii watu wengi watachiwa wata, uchafu hapo. Sasa mambo watu, watu wengi watabaki nyuma ya neema ya Mungu, lakini mahali panapokuwa ukovu kunakuwa salama pia, lakini mahali kuna shida au uole kuna kuna kutosheka, kuna kukosa salama, kuna mizizi mbaya, na hapo sasa, kama vile inaandikwa hapa waziwazi wazi, ya kwamba hakuna hakuna mzizi ya uchungu ambayo inaweza kuamuka ndani yetu. Hapa inahusu kitu fulani kilicho kibaya kilicho na mizizi mahali fulani, na kama ni kitu fulani cha juujuu ni vyepesi, lakini kama kina mizizi akose kama inaweza kuongolewa na mizizi hiyo na kuongozwa, na kuongolewa katika mizizi hiyo, na kama sivyo haina faida kwetu. Mti kama huo hawezi kuifunika na kitu fulani au kuipuliza na dawa ya hii, au kuipuliza ama dawa ya kuunguza majani, haiwezi kukauka, hapana. Lakini habari hii inapaswa kusemeka kuhusu hii mizizi ambayo inaweza kuingia katika mioyo ya watu operatif. Na ni Mungu pekee yake anaweza kufanya hiyo kupitia hii upasuaji wa hapo hapo, upasuaji ambayo Mungu tunaweza kutupatia, anatupatia moyo mpya na kutoa kukutoa ndani mwetu moyo wa zamani, lakini Mungu anatuahidi kupatia moyo mpya na roho mpya. Inaandikwa hapa mbali kadogo mstari wa 16 asiwe mwasherati au asiye ogopa Mungu kama Esau. Nyinyi nyote nyi munajua Biblia, nyi muna uko, so wasomaji wa Biblia wenye wako, kwa vitu vya kwanza vya pili vya tatu, ina neno ya kuguiza kwa maneno haya, mstari wa kumi na sita. Hii ni funzo ya Biblia, sivyo? Inasemeka hapa ya kwamba asiwe mwasherati au asiyeogopa Mungu kama Esau, mstari wa kumi na sita hiyo sikuweza kusoma hiyo, lakini mnakumbuka ya kwamba Esau ali mnawaza ya kwamba Esau alifanya uasharati? Mnawaza kwamba Esau alifanya uasharati? Mnasomaka hiyo? Mnauziwa hiyo? Nani anaweza kujua hiyo? Sisi tuna funzo ya Biblia. Mimi si mmoja ambaye naweza kuwa nisoma Biblia kuna kose wale ambao hawana Biblia hapa na wale ambao hawahitaji kuweza kufika katika mambo hayo waweza kuyacha pembeni. Ndiyo, ndiyo, tunafika sasa kwa kitu fulani. Nataka kuweza kusoma tu hapa maandiko matakatifu, hasa hii ni maonyo ambayo tunaambiwa na ningetaka niweze kusoma Biblia kwa namna iliyo ngumu sana ili weze kutonyesha sisi sote kutoka, kutoka neno la Mungu. Uzinifu ni nini? Uasharati ni nini? Kumbukumbu la Torati 22 mstari 22, muti yeyote akikutwa akilala na mu muke aliye olewa na mume, wao wawili watakufa, yule mume aliyelala na mwanamke na yule mwanamke hivi utaondoa uovu katika nchi ya Israeli. Kumbukumbu la Torati 22 mstari 22. Siseme kitu fulani hapo, lakini neno la Mungu liko waziwazi wazi. Hapa mstari 16 Waebrania 12, ya kwamba kusiwe asiwe mwasherati au asiyeogopa Mungu kama Esau. Kama hivi nimesema, ya kwamba najua kwamba mnajua Biblia lakini sijue kama Isaya aliweza kukamata mwanamke wa mtu mwengine, mwanamke ya mwanaume mwengine, kama vile mwanamke sema, siyawahi kusoma hiyo ndani ya Biblia, na pia hata leo. Na wakati tunaposoma kuhusu Daudi, mnajua hiyo nyote, tunasoma ya kwamba alikamata mwanamke wa Uria na nauliza leo jioni hii. Oh, hii ni funzo ya biblia oh, na hii inapashwa kukamatwa kama vile meza kubwa au hii, na sio hiyo, kama vile unaweza kukamata kama vile mambo ya kuhesabia, kukamata kwa moyo God... hapa inasemeka mambo ya uasharati hapa inasemeka mara moja, hapa mara moja, na hapa Mungu alisema nipasha kuijua vizuri vizuri. Sasa turudi kwa wazo hii ya Biblia mzora kumi na sita asiwe mwasharati au asiogopa Mungu kama Esau aliyeuza uriti wake wa mzaliwa wa kwanza kwa ajili ya chakula kimoja. Na hapo ndio tunaingia katika maneno sasa, waweza kuingia katika ufunuo sasa, pamoja na Izabeli na yale waliweza kufanya washereti pamoja naye, ufunuo ufunuo 2 mstari wa 20 alikuwa pale wa kiroho, hapa kulikule wengine, lakini hapa tuko katika hali ya kiroho, lakini hiyo sio ndio tunataka leo jioni hii lakini haya yote nataka kutuongoza wapi? Lakini mweza kuwacha kama vile ndugu Rurusi aliweza kusema, kama iliweza kuelewa vizuri. Hapana, lakini tunashukuru kwa moyo wote Mungu, kwa maana tuliweza kuelewa maana ya uzaliwa wa kwanza. Tunaweza kuipokea na tunaweza kuipokea, tuliweza kuipokea, tuliweza kuipokea na tuliweza kuitambua. Nani katikati yetu kuiuzisha? Hapana, kusio moja hata katikati yetu. Kwa Esau yeye ha, hiyo kuzaliwa kwanza haikuwa na faida kwake. Haikuwa na faida kwake. Lakini kwa Yakobo yeye ilikuwa ni yote kwake. Yakobo alikuwa ni mdanganyifu, tunajua sisi sote. Yakobo alikuwa akihamisha mambo kwa kushoto na kwa kuume ili aweze kukaribia chanzo cha mambo. Na hivyo ndivyo aliweza kufanya. Lakini tena baadaye aliweza kupokea baraka. Tunajua ya kwamba mama yake aliweza kumsaidia kufanya hivyo. Ilikuwa ni mpango wa Mungu ili aweze kutuonyesha ya kwamba baraka ya wazaliwa wa kwanza ambayo ilikuwa imetaarishwa kwa ajili ya Israeli kama vile alivyosema ya kwamba, wewe ni mzaliwa wa kwanza wangu. Na hapo sasa kanisa ni kanisa la wa wazaliwa wa kwanza. Niuache niweze kuwasomea. Inapaswa kuwa katika hiyo sura moja hapa kwenye sura kumi na mbili hiyo inapashwa kuwa vizuri kwenye mstari wa ishirini na tatu na makutano makubwa na kanisa la wazaliwa wa kwanza walioandikwa katika mbingu na mungu mhukumu wa watu wote hapa duniani kuna kundi la waamini ambao walioweza kupokea haki ya uzaliwa wa kwanza na hiyo kundi ndilo litakaloona uso wa Mungu. Ni kundi ambalo litakalolirithi yote, kwa maana baraka ilikuja pamoja na kuzaliwa. Uzaliwa wa kwanza inambatanishwa na urithi na ahadi. Baadaye wakati ya Esau tutaweza kuendelea kusoma hiyo. Kuna saba. Maana munajua ya kuwa hata nyuma wakati alipotaka kuriti baraka alikataliwa, maana hakuona nafasi ya kutubu hata alipo tafuta sana kwa machozi. Unaweza kutubu ndani ya maisha yako yote, unaweza kutubu yote, lakini mutu anayeweza ku kataa uzaliwa wa kwanza wake hawezi tena kuipata, na ni hiyo ndio dio liofanyika hapa pamoja na Esau. Ni wakati alikuwa akiwazia kwamba anaweza kuifanya, anaweza kuipata tena baadaye, lakini haikuwezekana tena baadaye haikuwezekana kwa machozi au kwa maneno au kwa matamshi, haikuwa nawezekana tena. Haki ya uzaliwa wa kwanza ni kitu kubwa sana. Yesu ndiye mzaliwa wa kwanza katikati ya wandugu wengi, na sasa kama nasi tumezaliwa na Mungu, tuna haki ya uzaliwa wa kwanza wa kiungu, ni kusema haki ya kuzaliwa kwa kwanza wa kiungu nikusema, na hiyo tunakuwa na haki ya uzaliwa wa kwanza na, na, na hapo tunakuwa na uhusiano na neno la Mungu nikusema pale kuwa na uhusiano pamoja na Mungu, umoja pamoja na neno la Mungu, kubaliana ya ndani na neno la Mungu, na kwa namna yote na kwa hali yote. Hakuna mtu anayeweza kushima hiyo, hiyo haiwezekane. Hiyo ni kipaji cha Mungu ambacho tuliweza kupewa, wewe na mimi kwa sababu najua kwamba adui naye iko pale. Mara nyingi katika makusanyiko ya watakatifu, katika makusanyiko ya watakatifu, kama vile wakati wa Ayubu anyache. Niwaambie hili neno au wazo hili linalohusu uzaliwa haki ya uzalio wa kwanza, hii ni kulinganisha na Israeli na kanisa la wazaliwa wa kwanza. Israeli ilikuwa na haki ya uzaliwa wa kwanza kama vile Paulo anavyoeleza katika Waroma kwenye sura nane na tisa na waza Waroma tisa msura wa ine muna ahadi, muna sheria na agano na kadhalika na kadhalika, lakini hamkuweza kubali hii mwito, hii uchaguzi, na kisha wokovu ukapita kwenda kwa mataifa ya wapagani, na kisha wamoja wakakataa haki yao ya uzaliwa kwanza, na wengine wakaipokea na si kwamba mtu fulani aweza kaa hapa wakosi, oh, unaweza kuifanya hivyo. Hapana, au oh, unaweza kuipoteza hapana. Wayahudi walipoteza ili na sisi tuweze kuipata. Waliacha ianguke ili nasi tuweze kuipokea, ndio, ili nasi tuweze kupokelewa. Walikatwa kama vile matawi ya halisi ili na sisi tuweze kupandikizwa kama vile matawi ya pori iliyo kwenye mtini ambayo inayolingana na mzizi au shina yake ya kweli Waroma 11:17 hii ni mawazo ya damani ambayo tumepata katika neno la Mungu natumaini ya kwamba kitu moja kwamba kuna kitu fulani kinaweza kuamka ndani mwetu kama inaweza kuwa tu shukurani kwa maana watu waweza kuzungumza hiyo nayo na kuwaka kuna watu ambao kuna watu ambao waweza kuzungumza vizuri tunajua vizuri ya kwamba kama tunaweza kusema tu Bwana ninaguswa sana umenizungumuzia Ninakushukuru kwa ajili ya hiyo amina. Mungu anakushurutisha mahubiri katika maombi, anakushurutisha weza kutamka maandiko za Biblia wakati wa maombi, au kuweza kusema mambo ingine katika maombi? Hapana, hiyo inafanyika kupitia mahubiri, lakini ndani ya maombi, shukurani kwa Mungu, sifa mabudu ya mfupi. Na hiyo inanikumbusha habari ya ndugu Branamu wakati hiyo mnyama alipoingia katika chum, katika upango wake alikuwa pale. Najua kwamba huko Marekani watu wanajengaka malupango za uwanja zao, lakini ndugu Branamu alikuwa na lupango nzuri nyeupe nye, na hiyo upango ya wajirani ilikuwa wazi, ilikuwa wazi, lakini nanigusa sana wakati anaposema ya kwamba hiyo marsipial ilikuja katika njia ya kutoka pori. Ninajua hiyo njia, niweza kutembea katika barabara na katika gari. Hiyo marsipial ilitoka katika pori na ilikuwa ikijua manjia zote, na kulikuwa hapo mlango moja ilikuwa ikifunguliwa na yote ilikuwa ikifungwa moja, na hiyo mnyama ikaingia katika mulango ikalala, ikalala. Ndiyo mniambie kuna kitu ambacho Mungu ahusike nacho. Nani anayelisha kunguru na mandege za anga? Hawapendane, hawapandake, hawalimake, lakini wanajisikia vizuri. Ilikuwa ni nini? Dubua anasema nini, nini? ili aweze kusimaliza hiyo habari nde, ndefu na wakati alipoponyesha hiyo mnyama na aliporudisha mnyama huyo watoto wake katika mfuko yake na alipokuwa karibu katika katikati ya mlango, akaanza karibu yake, akashua kichwa chini. Ndugu Branamu akasema, iko kama vile alitaka kusema asante sana. Huyo mnyama alitaka kusema asante sana. Sasa wazia mnyama ambaye aliyekuwa amesaidiwa tu kwa namna ya kimwili, iko katika barabara wakati Mungu alipokuwa ameisaidia, na kisha ikageuka ili iseme asante. Iko namna gani kuhusu sisi? Mtu aliye mkubwa wa Mungu anakata tumaini kama kanisa aliweze kushikwa, kama aliweze kumezwa, kama aliweze kuingizwa, kama kusanyiko liweze kumezwa na kuingizwa katika neno la nguvu na roho wa Mungu wa nguvu. Nasema tena ingi mara moja. Sisi hatuko hapa katika chumba ili tuweze kuonyesha maombi marefu kwa Bwana, lakini iliyo njema ni kwamba kutoka wa kwanza na wa mwisho, si sote, kila mmoja aweze kwa mafupi. Wakati wengine wanaweza kuunga mkono maombi kwa kimya, lakini kwa sauti kubwa, wengine wanaweza kusema kwa sauti kubwa, wanaweza kuunga mkono maombi na kila mtu anaweza kuomba kwa mafupi na wengine wanaweza kusema kwa sauti kubwa, wengine wanaweza kuomba hata kwa sauti kubwa kwa sauti fupi, wakiunga mkono maombi, na hapo sasa mtaweza kuona namna gani baraka kama vile muji itaweza kububujika. Na tunaishi katika siku ambazo ahadi hizi zinapashwa kutimilika, na tupashwa kuwekana nguvu sisi kwa sisi, kama vile ninavyoandikwa hapa ya kwamba mu unisimamishe mikono iliyoregea na magoti iliyopooza na hivyo hivyo, katika wakati huo, wakati wa kuja kwa kwanza kwa Kristo, maneno haya yalitimilika. Na hivyo hivyo tena, ingine mara moja, ingine mara moja, tulisoma ya kwamba tena ingine mara moja tena. Na hivyo hivyo, mbele ya kurudi kwa Bwana, kutakuwa tena ingine mara moja, hali ambayo sisi waamini tutakuwa na magoti inayonyooka, magoti yetu itakuwa tena ngufu, mikono yetu yote itakuwa vizuri, na kama niweze kusema hapa, upanga wa Roho utakuwa katika mkono mzuri wa imani, ili tuweze kuitumikisha kwa msaada wa Mungu. Haya ni ahadi za damani kwa ajili ya siku za mwisho, kwa ajili ya wakati wa mwisho au sehemu ya mwisho wakati, ili yale inayoandikwa hapa itatetemeshwa na yale iliyo ya kudumu iweze kudumu. hapa hapa inasema kwa mstari wa 28, Waebrania 12. Kwa sababu kwa mstari wa 28, basi tukipokea ufalme usioweza kutetemeshwa tuwe na neema tu, ili tutumikie Mungu, ili tutolee Mungu abudu mabudu inayostahili kwa oga na kutetemeka. Au, uga na heshima. Nashukuru sana Bwana kwa ajili la neno la hili leo, linatimilika kwetu, linatimilika kwetu, linatuweka nguvu, linatusimamisha na kutukumbusha kwamba nasi pia tumesikia kwamba Mungu ametuzungumzia. Jina lake takatifu liweze kusifiwa, amina.