Bwana asiyo nashukuriwe, tunayamini kutoka kilindi cha moyo, na tunahitaji sisi kwa sisi, ili tuweze kuyaona na isiweze kuwa tu ni imani iliyokufa, lakini imani ambayo inayojaa uzima, inayoona neno la Mungu likishuhudiwa. Tumekwisha kusikia na kusoma pamoja yale ambayo imekwisha kusomewa kama vile neno la kuanzisha. Na kila neno la Mungu linatuingia mara moja kwenye moyo. Na tunajiuliza kama mambo ambayo tumekwisha kusomewa yamekwisha kuwa pale kama yanaweza kugeuka kuwa uhakika ndani ya maisha yetu. Tazama yale inaandikwa hapa katika Wakolosai sura tatu mstari wa kumi na mbili basi mkiwa wachaguliwa wa Mungu watakatifu na wapendwa, vaeni moyo wa rehema, wema, unyenyekevu, upole na uvumilivu. Kama tu tunaweza kujua namna gani ya kufanya ni kusema sasa mvae inaonekana kwamba hii inaambia wewe na inaambia mimi ya kwamba mvae mkubali mvae na tuweze kushipatia yale ambayo mungu aliyoweza kutupatia ndani ya kristo hii maneno inaambiwa kwa wachaguliwa na sio waamini kwa ujumla lakini wachaguliwa wa Kolosai 3:12 basi mkiwa wachaguliwa wa mungu wengine hawataweza kuona hata umuhimu wa hiyo, wako na haki siku zote kwa ajili yao wenyewe, lakini hapa ni wachaguliwa wa, wa Mungu ndio wanaoambiwa, wale anawaita kama vile watakatifu na wapendwa, kama waliopendwa na Mungu walioweza kuitwa kutoka na kutakaswa katika neno lake walioweza kuchaguliwa mbele hata ya kuweko kwa misingi ya dunia. Tunaweza kulingana na Wakolosai sura tatu mstari wa kumi na mbili tunaweza kuwa na moyo wa rehema. Tunaweza kuipata wapi? Tunaweza kuipata, tunaweza kuionyesha, tunaweza kuwa na rehema ya kweli na ya ndani kwa moyo wetu wote mahali inapohitajika, au tunatembea mara nyingi juu ya, ma ya ma maiti. Moyo wa rehema wema, unyenyekevu, upole na uvumilivu, urehema katika moyo, sura 13 mukichukuliana na kusamehana, kama mtu akiwa na sababu ya kustaki mwenzake, kama vile Bwana alivyo wasamehe ninyi, mufanye vivyo hivyo, kusamehe kwa moyo wote kwa ujao bila hata shurti fulani, kwa moyo wote kusamehe, kama vile Mungu alivyo tusamehe ndani ya Kristo. Na inasemeka hapa kama mtu anakuwa na kitu fulani cha kusitaki mwingine, ni kusema sasa hiyo ni shida ambayo haipaswi kuwa pale. Sisi ni nani ili tuweze kusitaki watu wengine mambo fulani, tuna mambo mengi ya kufanya kwa ajili yetu sisi wenyewe na karibu yetu. Kama mtu fulani anataka kuweza kustaki wengine, aweze kusimama tayari ili aweze kuhukumiwa na aweze kushichunguza yeye mwenyewe kama anafanya hivyo kama hawezi kustaki wengine nikusema sasa yeye ni mmoja wa wachaguliwa kwa maana inaandikwa kwamba nani anaweza kustaki wachaguliwa wa Mungu kwa sababu Kristo pale yeye aliweza kuhesabia haki aliwahesabia haki kwa namna ya kiungu alihesabia haki wa Roma, nane, makumi tatu na tatu. Nane wa Roma 8:33 na nani anayetaka kustaki wachaguliwa ni Mungu ndiye anahesabia haki hakuna kitu kingine cha kuweza kufanya ila kuhesabia haki Inatubakilia kitu moja cha kufanya ni kukubali mara moja tu hii matamshi hii kuhesabiwa haki ya juu na ya kiungu ndani ya imu, ndani ya imani kama vile uhakika ndani ya maisha yetu. Na hapo sasa tuliweza kusoma mara nyingi maneno haya, tunajua maandiko matakatifu lakini tuliweza kuunganisha juu ya hiyo hitaji kubwa ya kwamba hiyo kweli iweze kuonekana kwa neema kwamba hali ya roho wa Yesu hiyo ni, hiyo ni ya moja hiyo tabia ya Yesu ye mwenyewe iweze kuonekana ndani yetu, kuweza kuonekana kama vile mwimba nyimbo anaimba kwamba Yesu aweze kusomewa, aweze kusomewa ye mwenyewe ndani ya maneno yangu, ndani ya tabia yangu, Yesu aweze kusomewa. Tutaweza kurudi kwenye maneno ya jana jioni, lakini kuweza kurudi kwa andiko hii. Naomba kuongezea Petro wa pili sura moja mstari wa tatu. Petro wa pili sura moja mstari wa tatu, kwa maana yale yanayosomeka katika Wakolosai tuliweza kuipewa hapa katika wa Petro wa pili sura moja mstari wa tatu. Petro wa pili sura moja mstari wa tatu, kwa kuwa uwezo wake wa Mungu umetupa sisi vitu vyote vilivyo pamoja na uzima na utawa, kwa kujua yeye ambaye alituita sisi kwa utukufu wake na wema wake mwenyewe. Uwezo wake wa kiungu ulitupatia yale iliyo lazima kwa ajili ya uzima na utawa. Lakini hiyo kipaji kinapaswa kupokelewa na kukubaliwa, inapaswa kuwekwa inaomba kuona yale ambayo hiyo karama kubwa ya Mungu au kipaji kubwa cha Mungu kilicho ndani, kinakuwa ndani nini. Mara nyingi hatujue pia namna gani sisi ni watajiri kwa yale ambayo Mungu aliyotupatia kwa neema na kisha kwa mwisho kwenye mstari wa ine and their ya Petro wa pili sura moja mstari wa ine mwisho, ili kwa ahadi hizi mupate kuua washiriki, shiriki wa tabia ya kiungu hao ya Mungu na hiyo nasi tuliweza kupewekea hiyo kama vile mbegu ya kiungu, na hiyo mbegu ya kiungu inaweza tu kuzaa tabia ya kiungu mbegu ya dunia inazaaka mambo ya kidunia, ngano inazaa tu ngano. Yale ambayo mtu anapanda ndiyo anavuna, na hiyo inatembea kwa namna pia ya kiroho hapa, mahali ambapo mbegu ya kiungu ya neno iliweza kupandwa kweli kweli na kupokelewa kama vile ahadi ndani ya imani, Mungu anapashwa kuishika kama vile neno na kuitimiza yale aliyoahidi. Petro wa pili sura moja msara wa tatu kwa kuwa uwezo wake wa Mungu umetupa sisi vitu vyote vilivyo pamoja na uzima na utawa, alitupatia hata ifanya, lakini ashaka itupatia, ashaka yafanya, lakini kama vile imekwisha kusema. Na sasa ni kwetu sasa kuweza kuamua na kukamata yote ambayo Mungu aliweza kutupatia, kuweza kuipima. Na hatujui kwa kiwango gani sisi ni matajiri, kwa kiwango gani Mungu aliweza kutujaza. Tusome andiko fulani tena. Ningetaka niweze kusoma na Marko kwenye sura moja. Jana tuliweza kusoma ndani ya injili ya Yohana kwenye sura saba na pia ndani ya Mhubiri tatu ya kwamba kila kitu kina wakati wake. Tumekwisha kusikia ndugu Gailer akitoka huko Israeli akizungumza kuhusu Israeli na pale. Mungu ana wakati wake, wakati wa kusambazwa ilipofika, na sasa wakati wa kukusanywa imefika. Mungu ana wakati, Mungu ana saha, Mungu ana mahali, Mungu ana taifa Wakati saa itakapokuwa imefika, hao manabii wawili watakuwa huko kwa ajili ya kuweza kuwaletea ya neno, na hao mia moja makumi ine na ine elfu watakuwa pale na yote itakuwa pale. Kwa sababu gani? Kwa sababu Mungu aliyasema. Ni swali tu ya wakati, lakini tunaona kwa namna ya kimusingi kupitia hayo yote ya kwamba Mungu anashika neno lake. Tunaona kwa kiwango gani taifa lake lilochaguliwa linakuwa kama vile wasiokuwa na nguvu mbele ya macho ya watu na mbele ya macho yao wenyewe. Mara nyingi wanakata tumaini, hawana nguvu, wanakata tumaini, na wengine wote hawana hata huruma na wanaisikia vile, na hilo taifa, taifa lilochaguliwa lilo katiko, katika tabu kubwa, huzuni kubwa, na siku moja ndio wataweza kuchagua kwa kamba wao ni taifa lilichaguliwa, na niweza kujibu kwamba kwamba siwezi kupita mbele, mbali na hiyo, naweza kusema kwamba Mungu anaweza kuchagua kosi taifa lingine na kuweza kufanya kose yale aliyofanya pamoja na sisi. Haya ni mawazo tu ya kimwili ya dunia hii, hayo ni mawazo ya wale ambao hakuweza kuelewa mpango wa ukovu wa Mungu, lakini tunaweza kuielewa kwa namna ya kidunia hii. Kama unaweza kuambia watu hao ya kwamba ninyi ni taifa lilochaguliwa, na kisha wanakumbuka yote ambayo iliyoweza kuwafikia na yote ambayo waliweza kuvumilia mpaka katika hiyo chumba za kuweka ndani hewa ya kuwaua. Na kama mtu anasema ya kwamba kama Mungu anaweza kuchagua taifa lingine ili aweze kuifanya yale aliyoweza kutufanyizia tunaweza kuoso kuielewa kwa namna ya kimwili, lakini sisi kama vile kai kanisa, nasi hatukuweza kupokea ahadi ya njia iliyo ndani maua. Njia ya kanisa ni njia ya Bwana. Ni njia gani Bwana angepasha kufuata? Ni njia ya unyenyekevu, njia ya kushushwa, njia ya kudharauliwa, ya kutojulikana, ya kutukaniwa na ya kuchekelewa. Alikuwa na njia ambayo alikamata, ambayo mtu mwingine hajaweza kupita ndani hapa duniani, na iko hivyo hivyo kwa ajili ya taifa lake mpaka leo. Lakini kwa ajili yetu utukufu unapanda, na haisimame na haitasimama hata kamwe. Na kama kweli tunakuwa na maisha iliyo magumu hapa chini furaha yetu itakuwa kubwa sana, ya kuweza kujua mambo hayo yote. Sasa itakuwa imekuwa nyuma yetu, na kwamba hatutaweza tena kukumbuka hali iliyokuwa imepita, lakini tutakuwa karibu na Bwana milele na milele. Ningetaka niweze kusoma msara wa 14 na 15 ya sura 1 ya injili ya Marko. Marko sura moja, musaro wa kumi na ine na kumi na tano. Nyuma ya kufungwa kwa Yohana, Yesu alipita hata Galilaya, akihubiri habari njema ya ufalme wa Mungu, Akisema, musaro wa kumi na tano. Wakati umetimia, Ufalme wa Mungu ni karibu. Tubuni mukaamini habari njema au injili ya wokovu. Luteri anatafsiri hapa ya kwamba muamini injili. Injili ni habari ya wokovu, ujumbe wa furaha na inayofungua ya Mungu ambayo tuliweza kuambiwa hapa nataka kurudi juu ya wazo ya jana jioni kwa namna ya wazo hii wakati muda ilipotimilika saha ilikuwa imekuja bwana alikuwa amepitisha miaka mingi kwa miaka kumi na mbili aliingia ndani ya hekalu na sasa alikuwa na miaka makumi mitatu wakati alipoingia wakati saha yake ilipokuwa imefika wakati alipoonekana, wakati alipobatizwa na pamoja na hiyo makundi zingine zote, akasimama katikati ya wenye dhambi na akaingia katika Yordani. Kwa maana nani aliyeingia katika Yordani? Wale wote ambao waliokuwa wamekiri dhambi zao, waliokuwa wamekubali neno, wote wakaingia ndani ya batizo, wakabatizwa. Na Yesu naye akasimama katikati yao na akasema alayofuata ya, ya kwamba imetupasa kutimiza haki yote, basi ufanye hivyo sasa. Matayo 3:15. Nabii Isaya alikuwa amekwisha kusema ya kwamba angepaswa kuhesabiliwa katikati ya wenye waovu, wa, wa, wa, wa katikati ya watu wasio na heshimu sheria, Isaya 53:12. Hakushiweka juu ya watu waliokuwa wameanguka, lakini alisimama katikati ya waliokuwa wameanguka. Alikamata mzigo, alikamata mzigo wa dhambi, alichukua akatuchukua, akatukomboa na kutununua. Lakini asemeka hapa katika mstari 15, Marko sura 1, akisema: wakati umetimia, saha ilikuwa imegonga muda ulikuwa umefika, ufalme wa Mungu umekaribia. alikuwa akijua saha yake na muda wake. Alikuwa na sisi kama vile kanisa la Mungu aliye hai tunapata neema, tuliweza kupata neema mbele ya Bwana, kwa sababu tunatambua wakati wetu, wakati tunapotambua yale ambayo Mungu anapofa... anayofanya sasa, yale aliyoahidi na anayotimiza ndani ya wakati wetu sasa. Yesu akaingia Galilaya na akatangaza neno injili ya Mungu akisema, wakati umetimia na ufalme wa Mungu umekaribia. Na hivyo ndivyo Bwana wetu alianza kuhubiri Injili, wakati ilitimilika, saa ilifika. Alifanya nini katika sinagogi huko Kapernaumu? Alikamata gombo ya nabii Isaya akasoma sura makumi sita na moja na akasema leo neno hili latimilika mbele ya macho yenu, Luka 4:21. Alionyesha mara nyingi yote kama vile manabii na watu wa Mungu wote walikuwa wakifanya, lakini twende mbali na sio tu kwamba wakati wake ulikuwa umefika lakini pia ya wanafunzi wake pia mniruhusu niweze kusoma mstari wa 16 na 17 ya injili ya Marko kwenye sura moja Marko moja mstari wa 16, sasa alipokuwa akipita kando ya bahari ya Galilaya aliona Simoni na Andrea ndugu ya Simoni wakitupa nyavu yao katika bahari kwa sababu walikuwa wavuvi. Musa kumi na saba. Yesu akawambia, kujeni munifuate, nitawafanya ninyi kuwa wavuvi wa watu. Musa kumi na nane, pia mara moja waliacha nyavu zao wakamfuata. Ningetaka niweze kuonyesha kwanza hii wazo Wakati saha ya Mungu inapogonga, na saha ya taifa la Mungu nalo linagonga pia, Bwana anaanza sasa. Alianza namna gani? Alikuwa na kitu fulani cha kuambia upepo? Hapana, aliona watu, aliita watu, aliwaita, aliwaona, akawaacha watupe nyavu zao. Walikuwa wakitupa nyavu zao, lakini wakati saha ya Mungu ilipogonga na wakati Bwana alipoanza kuweka neno juu ya kinara cha taa, sasa saha ilikuwa imefika kwa ajili ya kanisa, na ilikuwa hivyo hivyo tangu mwanzo. Turudi kwa nabii, kwa wale wa amshi, tuende mpaka katika wakati kandani ya vizazi. Kila wakati saha ya Mungu inapogonga, saha ya taifa la Mungu inagonga pia. Kwa maana bila sisi Mungu hawezi kutimiza kazi yake. Aliweza kuingiza wanadamu ndani ya hiyo kazi kubwa ya ulimwengu nzima. Sisi ni sehemu ya ujao ya mpango wa Mungu, hiyo sehemu ya ujao taifa la Mungu likuwa pale na pamoja naye na taifa la, na, na wakati wa wanafunzi wake pia aliweza kuita moja baada ya wengine na wote wakaacha mambo yao wakafuata Bwana, na iko hivyo hivyo kwa ajili ya kizazi hiki pamoja na msaada wa Mungu, saha yako na saha yangu viligonga mafundisho yako na mafundisho yangu vinafungwa kwa neno la Mungu. Tangu mwanzo taifa la Mungu lilikuwa likifungwa kwa yale ambayo Mungu alikuwa akifanya, na wale wote ambao walio wa Mungu waliweza kutambua wakati wa kutembelewa kwao kwa kiungu na wakaweza kupata ndani baraka ya Mungu. Tusome sura saba ya Matendo ya Mitume, lakini msisahau wazo hili Wakati Mungu anapoanza kutenda, wakati wakati wake inapofika, wakati wake pia inakuwa imefika, na kwa matamu shiliyo wazi ni wakati wako na wakati wangu. Saha ya Mungu ni saha ya taifa lake, neno lake linageuka kuwa neno letu ambalo tuliweza kupokea katika imani na ahadi ambazo alizotoa nazo zinatimilika. Matendo ya Mitume sura 7 mstari wa 17, matendo ya mitume sura 7 mstari wa 17. Basi ulipokaribia wakati wa ile ahadi Mungu aliyopatia alio aliyoapia Abrahamu, mstari wa 17, ile wakati wote sasa ilikuwa ikikaribia au ipashwa kutimilika aneno ahadi ambayo Mungu alikuwa mipatia Abrahamu. Lakini Mungu alikuwa ametoa ahadi, na sasa ukakuja wakati ambao ahadi ipashwa kutimilika. Tumekwisha kuzungumuza kuna miaka mingi iliyopita. Ndani ya mstari wa 23 inasemeka, tusome kuhusu Musa, Matayo saba ishirini na tatu miaka yake ilipopata kama makumi nne akaingia roho ikaingia roho yake kutazama ndugu zake wana wa Israeli. Hapa hatuna mengi ya kusoma hapa, itaajikaamka ndani mwake, ilikuwa ni wakati wa Musa, alikuwa na miaka 40 akasema ndani ya moyo wake ya kwamba ni wakati wangu, ninasikia hiyo ndani ya moyo wangu, nitakwenda huku. Mstari wa 25 tunasoma 25. Alizani ndugu zake watafahamu ya kuwa Mungu anawapa wokovu kwa mkono wake, mstari 25, hile, lakini hawakumfahamu. Ilikuwa ni wakati wa Musa, lakini ilikuwa bado wakati wa Mungu, kwa sababu mia tatu makumi kenda ilikuwa imekwisha kufika na Mungu alikuwa amesema kwa kwamba kwa miaka 400 nitaweza kutosha uzao wangu, Mwanzo 15 mstari wa 13 Musa akasikia ndani ya moyo wake, akasema sasa hii kutumwa kwa kiungu. Alikuwa amezaliwa kuwa nabii na ilikuwa ni kazi yake, hiyo ilikuwa kimugusa sana, ilikuwa kimusukuma, ilikuwa sasa ni wakati wa Musa. Lakini wakati wa Musa wa mu, wakati wa Mungu ilikuwa liku bado kufika, ilikuwa tena kupasha kuongeza miaka mia makumi makumi ine miaka makumi ine Sasa wakati sasa saa ya Mungu ilikuwa mefika, yote ikafanyika, na Mungu akaanza kuzungumuza na kutenda. Matendo ya Mitume sura saba makumi tatu. Sasa hata miaka makumi ine ilipopita, malaika ya Bwana akamtokea katika jangwa la mulima Sinai katika moto unao waka kijitini. Tunajua vizuri hii habari, ilikuwa sasa ni wakati wa Mungu hapa hapa, ni saha ya Mungu. Na sasa saha ya Mungu ikageuka sasa kuwa saha ya Musa, na saha ya Musa ikageuka kuwa saha ya taifa lote la Mungu, waliokuwa wakichukua ahadi ya kiungu. Hapa mambo yanafatana. Mungu na, ma, na watumishi wake na taifa lake. Wakati wanapowaza kwamba wanapaswa kwenda kutoka na kwenda anawacha wakienda katika safari. Lakini sasa tunapaswa kutambua kwamba ndani ya ufalme wa Mungu hakuna mtu anayepaswa kufanya yale anayotaka. Ndani ya ufalme wa Mungu ni Mungu peke yake ndiye anayeamua. Wakati saha ilipotimilika, wakati miaka ilipokuwa imemalizika na kupita, Bwana Mungu akaonekana kwa Musa na akamtumia Saha ya Mungu ikageuka kuwa saha ya Musa, na saha ya Musa ikageuka kuwa saha ya taifa la Israeli. Na hivyo sasa tunaona mpango wa hajabu, mpango wa utukufu wa Mungu pamoja na mwanadamu na pamoja na kanisa. Na kwangu hiyo inamaanisha kitu fulani kilicho kubwa sana, kwa maana ni hivyo ndivyo tunaiona pia ndani ya kizazi hiki. Saha ya Mungu ingepashwa kuwa saha ya utimilifu wa neno lake la unabii na saha ya utimilifu wa neno lake la unabii ingepashwa kuingiza ndani kanisa kwa wakati huu wa unabii ndani ya kizazi hiki cha unabii, na kanisa linapashwa kuingizwa ndani kwa maana Mungu hatendake bila sisi, lakini sisi nasi tunahusika mnaweza kusema amina. Saha ya Mungu ilikuwa ni saha ya nabii wake, na saha ya nabii wake ilikuwa ni saha ya taifa lake. Iko kama vile hiyo vyombo vya munyururu. Lakini wakati gani? Ni wakati muda ilipotimilika, wakati miaka ilikuwa imemalizika, wakati maamuzi ilikuwa imekamatika na hiyo mambo yakafatana baada ya nyingine, na Bwana akatimiza yale aliyokuwa ameahidi. Ndani ya Kutoka sura tisa tunasoma yale inayofuata. Kutoka sura tisa mstari wa tano, Kutoka sura tisa mstari wa tano, Kutoka sura tisa mstari wa tano. Bwana akaweka muda akisema, hapa inahusu matamshi kwa ajili yangu. Haya matamshi Bwana aliweka muda iliyopangwa, aka, akaweka muda, kulikuwa watu, na kuna watu leo ambao wanaoweka wakati au kupanga muda yao, lakini sio hiyo ndio Mungu alitarishia mweza yote yeye peke yake ndiye anayeweza kupanga wakati au muda. Imeandikwa pia ya kwamba mwana hajue pia hata siku wala saa, lakini baba peke yake, na sio kama vile nabii au mwana wa mtu lakini lakini kama vile uungu watu ngapi washaka weka tarehe iliweza kufanyika hiyo haikufanyika hata kamwe, na haiwezi kutimilika. Wote walikuwa wakingoja, na yote inafaa kufanyika maisabu, na kwa namna tofauti tunaweza kufanya mahesabu, tunaweza kuwazia kitu fulani, na inaweza kuonekana kwamba yote ni kamilifu, hesabu zetu siku zote ni za kweli. Na mawazo yetu inaweza kuwa ni ya kweli, lakini hiyo haitaweza kutenda, haitaweza kutembea, haitaweza kufika. Lakini kwa macho yetu au kwa macho ya watu inaweza kuwa kama ni ya kweli na nzuri, lakini Mungu ndiye anayeweka wakati, na sio tu wakati, lakini pia yale ambayo yanapaswa kufanyika kwa wakati uliopangwa. Watu wanataka kufanya hiki na kile, au wanaangalia kile na kile, wanaangalia hali ya sasa. Tuangalie hali ya sasa. Kila mtu anataka kitu fulani, kila mtu anataka kufanya kitu fulani, kila mtu iko na nia njema, kila mtu anaona mambo kwa namna nzuri, lakini saha ya Mungu itakapofika, na tunaingoja tunaingoja, hatutaiweza kuipanga, lakini tunataka kama vile wakati wa zamani kama vile bwana ili nasi saha yake iweze kugua saha yetu, na saha na wakati wake iweze kuwa wakati wetu, na njia yake iweze kuwa njua ye, njia yetu, na mapenzi yake iweze kuwa mapenzi yetu, neno lake liweze kuwa neno la, letu, na mpango wake uweze kuwa mpango wetu, ili mambo yote yaweze kutembea kwa namna iliyo njema, pamoja na ikifatana. Ninapendaka matamshi haya au nuku hii ya kwamba Bwana akafanya muda, akisema haleluya. Kutoka tisa mstari wa tano. Haleluya, Bwana akaweka muda, akafanya muda, Bwana akaamua. Nasi tunapashwa si sote kujiacha tuweze kuongozwa kwa namna ya kiroho, kwa namna ya kiroho kulingana na wakati. Matendo ya Mitume sura 77 Saba, sasa wa ishirini na tatu mpaka ishirini na saba. wa mpaka mpaka matendo matendo ya ya mitume mitume sura saba saba. Tatu, mitume sura saba miaka yake ilipo pata kama makumi nne ikaingia roho yake kutazama ndugu zake wana wa Israeli na alikuwa ameambiwa lakini bado saa ilikuwa yafika, bado wakati ilikuwa bado kufika. Lakini ijapokuwa hayo yote, ndani mwake mkaingia wazo ya kuweza kusema aende kuona ndugu zake. Naamini ya kwamba hakuna mtu wa Mungu aliye na mwito aliye na huduma na kutumwa ambaye moyo wake hawezi kuwaka ambaye asiweza kuona ikienda yale inayopasha kwenda, naisema kwa utashi au kwa nia njema An anayeweza kuona yale wale wanayotaka kwenda. Hakuna mtu anayetaka kwenda, lakini unapasha kwenda. Lakini kama saa yafika, tunaweza kama Musa yafika, tunaweza kwenda, kama vile Musa ambaye hakuweza kungoja, kama vile Abrahamu naye hakungoja kuzaliwa kwa Isaka. Na hapo sasa tunafanya maania au mipango yetu wenyewe kwa Mungu na tunajua ni kitu gani kinachofanyika baadaye. Tunaweza hata kuchelewesha hata mwendeleo pahali ya kuweza kuiharakisha, lakini Mungu ana mpango naye anaiweka katika matendo. Yeye ana wakati ya kufunua neno lake, ana wakati ambayo inapaswa kuchukuliwa katika ulimwengu mzima. Lakini sasa, nawauliza mpandaji anaweza kufanya nini? ila tu kupanda mbegu na kuweza kungoja baadaye, ili Mungu yeye mwenyewe aweze kumpatia kukomaa, aweze kupatia hiyo mbegu kukomaa, na ili mti uweze kutokea na, na mbegu iweze kutokea na suke iweze kutokea na hiyo ngano iweze kuingia katika hiyo suke. Na hakuna mtu wa Mungu ambaye anayeweza kuweka nguvu zake juu ya mbegu hiyo. Neno la Mungu ndani mwake mna nguvu ya Mungu yeye mwenyewe. Mna nguvu ya kuweza kuzali, kuzalisha uzima wa kiungu na kuweza kudeta kukomaa kwa kila mtu. Tunaweza kuongea kuongeza kitu fulani? Naweza kuuliza huyo mlimaji sasa kama wakati anapolima na kupanda ngano, anaweza kufanya nini? Hiyo sasa inatokana na Mungu peke yake. Mungu peke yake anaweza kutoa mvua, mbugu, Mungu peke yake anaweza kutoa jua, Mungu peke yake anaweza kutoa kukomaa. Mlimaji anayepanda ngano hana kitu fulani cha kushawishi, hana kitu cha kushawishi kitu fulani kinachostahili kwa wakati huo, sivyo? Anaweza anaweza kufanya nini? Anaweza kufanya nini? Kusi, kujisumbua kufunga usiku au kushinda kusizia usiku, hiyo haiwezi kubadilisha hata kitu moja, na ni hapo ndipo tunatambua nguvu za ajabu za Mungu wetu, nasi tunangoja yote kwake anatupatia yote, anatupatia neema na anatupatia kupandwa kukomaa, na anatupatia kupia mavuno. Na kama hivie tulivyosema jana jioni, itakuwa kuingali tena mbele, ingali takuja, na sitaweza kuweza kupanga mutu fulani ya kuweza kuipanga, na siwezi kuruhusu mtu fulani kuweza kusema kwamba iko pale sasa, lakini mavuno iko in, mbele in, inakuja na Mungu ataweza kuiingiza nami nakubashwa na hiyo, hakutabaki kitu fulani hapana. Akose tungeliweza kusoma andiko, neno la Ufunuo inaweza kuwa akose, katika sura kumi na nne Ufunuo sura kumi na nne mstari wa kumi na saba Ufunuo sura kumi na nne mstari wa kumi na saba. Malaika mwingine akatoka katika hekalu lililo mbinguni yeye na yeye naye ana upanga mkali. Ningetaka nzo kusoma mstari wa 15 mstari wa 15. Malaika mwingine alitoka katika hekalu aki mlilia kwa sauti kubwa yeye aliyeketi juu ya ilalile il, wingu tia upanga wako ukavune kwa sababu Ernti. saha ya mavuno imekuja. enden, dann... hawezi kuvuna wakati mavuno ngali majani ya, ya, ya, ya rangi ya majani Von... lakini unapaswa kungoja ili ngano iweze kuwa imekuwa ya rangi ya njano, hayo <tutu> jon <tutu> Na hapa tunaona matamshi inayosema kwamba wakati wa mavuno umekuja. Nani anayepanga wakati? Sio wewe, sio mimi. Ni Mungu ndiye aliyeweza kupanga wakati na muda. Na wakati muda huo ulipofika, agizo ilitolewa. Malaika akatoka katika hekalu yale ambayo iliyoonyeshwa katika mbingu inaonyesha, inaonyesha yale ambayo yanapaswa kufanyika hapa duniani. Mavuno haikuingia mbinguni, mavuno itaingia hapa duniani. Lakini pale tuweze kukumbuka pia, neno la Bwana alisema ya kwamba atatuma kwanza malaika zake ili aweze kutosha waf, katika ufalme wa Mungu vikwazo vyote na ataweza kuwakusanya na kuwatupa katika moto vikwazo vyote na kuvitupa katika moto. Mathayo 13, mstari wa 14 na moja, hatukuweza kusikia kwamba makusanyiko yanafanyika katika madhehebu zote. Watu wanakamata maamuzi yao na hawajui namna gani ya kuweza kupanga, na wanawaza ya kwamba hiyo ni kitendo kubwa. Kwanza wanakusanya kwanza majani mabaya magugu na kisha wanaingiza ngano. Na tungeliweza kuhitaji ili mambo yaweze kuonekana kwa namna iliyo tofauti, tungelihitaji ili Bwana aweze kuchukua walio wake, kwa sababu sisi tuko mambo iliyo kama vile yaburi kwenye dunia hii, lakini yeye ana mpango kama anasema, kwanza anapashwa kukusanya kwanza majani mabaya. Ni kusema atafanya hivyo, na hapo sasa ngano safi isiyokuwa na uchafu isiyokuwa na mambo mbaya isiyokuwa na kitu kibaya, iliyokuwa imekomaa vizuri, kama vile ilivyoingia ndani ya udongo kwa namna ya sura ya ngano, mbegu ya ngano. Na hivyo ndivyo ilikufa, na hivyo ndivyo ngano inayojaa, na hivyo ndivyo inapasha kuwa katika hali yake ya kukomaa, iliyogeuzwa na kutengenezwa kwa sura ya Yesu Kristo, mwana wa Mungu. Na ni hiyo ndiyo Mungu aliyoamua, na ni hiyo ndiyo aliyotimiza, kwa maana wakati wa mavuno umekuja Mungu ana wakati wake kwa ajili ya kila kitu. Tunasoma ndani <tune> ya nabii Yeremia neno hili nalojulikana sana kwenye sura 8 mstari wa 7. Hapa Mungu analeta staka Yeremia sura nane mstari wa saba. Tazama yale inayoandikwa Yeremia 8 mstari wa 7 Kweli, korongo ya mbinguni anajua wakati wake, hata huwa na kinega na mbayuwayu wanaangalia wakati wa kuja kwao, lakini watu wangu hawajui amri za Bwana. Hii ni onyo ya hatari Tabia ilipangwa vizuri, desturi ilipangwa vizuri. Korongo huwa wanajua wakati gani ambacho kuhama na kwenda huko na huko, lakini lakini, kwa sababu ya taifa lake, analeta hii maonyo na kupitia nabii Hosea anasema kwamba taifa langu linaangamizwa kwa sababu ya kutojua kwao. Hosea 4 mstari sita. Kujua nini? Kujua kwa kiungu. Kila mtu leo haiko na namna ya ujuzi wake wenyewe. Na vitabu vinaweza kuandikwa juu ya maneno haya ya kwa, na pia ulimwengu haiwezi kubeba hata hiyo vitabu yanavyoandika. Na hiyo wanaandika ujuzi juu ya ki, mambo ya uungu, ya kiungu na mambo ya habari ya wokovu. Lakini ujumbe ni kuweza kujua, kujua kutoka kwa Mungu ni kusema ni kujua neno lake, kujua ahadi zake na kujua wa halama na wakati. Bwana alitenda kwa namna hiyo moja wakati alipoweza kuambia taifa la Wayahudi ya kwamba ole ingepaswa kuwafikia, na kisha akasema ya kwamba wakati mutakapoona Yerusalemu ikizungukwa na majeshi, mujue ya kwamba wakati wake umekuja na sasa wakaaji wa yudea wakimbie katika milima na kadhalika na kadhalika. Luka ishirini na moja na sura ishirini. Na ilikuwa ni nini? Na alionyesha wakati, aliwapatia alama na watu wangepashwa kufatana hizo maalama na hiyo alama, na wakati zikuwa zikitembea pamoja na wa wangepashwa kukamata maamuzi, kwa sababu walikuwa wamekwisha kusikia yale ambayo Bwana alikuwa amewaambia na kama mupasha habari Flamis Joseph ana haki anasema ya kwamba hakuna hata mwamini mmoja ambaye aliweza kuuliwa, na waliweza kuonywa, walikimbia kwa sababu waliweza kufuata na kuchunga neno la Bwana. Bwana Mungu anatoa neno naye anakuwa macho juu ya wakati, na anakuwa macho ili tuweze kulitambua, na ili sasa tuweze kusoma alama za wakati hakuweza pia kuzungumuza ya kwamba wakati mtakapoona hiyo , wakati mtakapoona hii, muwe macho kwa maana wakati imekaribia, imekaribia Waka, weekend hii tunapaswa kuelewa ya kwamba Mungu alipanga wakati na saha kwa ajili ya kila kitu, kwa ajili ya kila kitu, kama vile tulivyosoma jana jioni kuzaliwa na kufa viliweza kupangwa katika wakati wake Mhubiri sura ya tatu mstari wa kwanza. Kulia, furaha, kicheko na huzuni, yote yote yote ina wakati wake. Lakini pia Mungu naye alikuwa na wakati wake pamoja na taifa lake, na kila wakati kitu fulani kinapofanyika, kuna kufika, alikuwa akiifunua ili wale wote waliopata neema mbele ya Mungu waweze kutambua kwa wakati uliopangwa ndani ya wakati wao, yale ambayo Mungu aliyofanya. Korongo inajua wakati wake. Mahali pengine Bwana anasema kupitia nabii ya kwamba ngamia inajua chungu ya bwana wake, hapa Isaya 1 mstari tatu. Hapa anazungumza kuhusu korongo, huwa wote wako pale, wanajua wanajua namna gani wanapasha kuua wakati wa salama, wakati gani wanapasha kuhama na wakati gani wanapasha kuenda na kutoka pale, Yeremia nane mutura saba. Waliweza kuweka vyombo vyao vya juu. Na waliweza kuweka vyombo vyao vya kuchunguza kutoka juu, na ambayo hakuna mtu anaweza kuleta mambo fulani ya kuweza kuwaonya na kuwaleta kuitu fulani. Lakini anasema ya kwamba taifa langu halijua wakati wao, Isaya moja mutura tatu. Lakini Bwana alikuwa hata alipoangalia Yerusalemu, akalia, akasema kwamba kama mngeweza kujua wakati mweza kutembelea kutembelewa kuweza kupata salama na mbili wakati wakuwaletea salama, lakini hawakuweza kuitambua. Lakini nahusu katika ufalme wa Mungu waweza kupokea na kutambua alama zilizotolewa kupitia Roho, na waweze kuziamini na waweze kungoja ili Mungu aweze kutimiza, wakati Mungu anapoanza kutenda, na sio tu kuweza kuzungumza, lakini kuweza kutenda. Na hapo sasa, saha yako na saha yangu vinapashwa vime, kuwa vimefika ao saha yako na saa yangu ilipasha kuwa imefika, kama vile vikuwa kwa wakati wa Yesu. Kuja kwa Yesu saha yake na saha iligonga kwa ajili ya taifa lake, saha iligonga kwa ajili ya wale wote waliokuwa tayari ili waweze kusikia neno kutoka kinywa chake, na iko hivyo hivyo pia katika siku zetu, saha ya Mungu ikawa saha yangu na saha yako pia. Ahadi ambazo Mungu alizotoa katika neno lake linatimilika kwako na kwangu, na hiyo sasa. Na hapo ndipo uchaguzi inauwekwa wa hadharani. Na Mungu alitoa ahadi kwa Abrahamu naye akazitimiza kwa Abrahamu, na hizo ahadi zote zinatimilika kwa waamini mpaka katika wakati huu. Nabii Danieli anasema nii kwenye sura kumi na mbili mstari wa nne, akasema funga maneno haya na tia kitabu mihuri au muhuri, hata wakati wa mwisho. Danieli 12 mustari wa nne. Tunaweza kuchunguza na kuchunguza ujumla wa maandiko matakatifu, tusome ndani ya nabii Danieli ya kwamba katika ufalme huu Mungu kwa wakati iliyopangwa Mungu ataamsha ufalme itakaodumu milele na milele. Danieli mbili mstari wa makumi ine na ine na ilikuwa na ahadi siku zote, na kulikuwa majira au wakati iliyokuwa imepangwa, na yote inapaswa kutembea pamoja Mungu. Danieli alizungumza kuhusu mnyama, akazungumza kuhusu mnyama ya vichwa saba nazungumza kuhusu mnyama wa mapembe kumi na mambo hii sasa inapaswa kufika kama vile Mungu alivyosema katika neno lake. Na kisha kunakuja hii neno fupi inayosema kwamba wenye akili watakuwa makini juu yake. Danieli 12 mstari wa 10. Haleluya. Haleluya. Wenye akili ambao Mungu aliyopatia uwezo ya kuweza kutambua mambo ya kiungu na mambo ya kiroho. Kuna watu ambao walio na akili sana ambao wanao jijua katika hali yote, lakini Mungu anataka yeye aweze kutufungua akili kwa ajili ya maandiko, na hiyo ndio Bwana aliyofanya kwa wakati huo, na hiyo ndio anafanya leo. Sasa kwa nini aliweza kuwafungua akili? Aliweza kuwafungua kuelewa kwa, kwa maandiko ili waweze kupanga mambo yote kwa namna iliyo njema, kwa maana uaminifu wao haipashwi kusimamia juu ya mambo tu hayo, lakini ipashwa kuingia katika neno la Mungu na Mungu yeye mwenyewe, nasi hatukimbie nyuma ya kitu fulani ambacho kinachofanyika tu, lakini tunafuata neno la ahadi ya kiungu, nasi tuliweza kupata hizo nyayo za kiungu, tulifuata na kupata hizo nyayo za kiungu, na ndio maana tunafuata njia hii pa, tukiwa na uhakika iliyo ya ya muhimu ya imani. Na wakati Bwana anaposema kwamba nitawatumia Nabii Elia mbele ya siku ya Bwana kufika, siku hiyo kubwa na kukopesha, na siku hiyo itawaka kama vile tanuru na katika siku hiyo waovu wataungua wata kama vile majani na itabaki tu ni majivu. Na wakati Bwana Mungu aliposema ya kwamba mbele siku hiyo zokufika nitawatumia nabii Eliya, Malaki ine msara wa tano. Na hiyo inamaanisha kwa ajili yetu ya kwamba, inaomba kuwa makini, omba kusikiliza, kwa maana kuna neno la ahadi Kulifanyika nini wakati wa Eliya? Wakati wa kutoa zabihu ya wa jioni, alijenga mazabau ya Mungu Bwana, alikusanya ali hiyo mawe kumi wa ma na wawili, akisha akatoa zabihu, Wafalme wa kwanza sura kumi na nane makumi tatu na moja. Na kama Mungu aliweza kutuma mtumishi wake katika siku hizo au katika siku hizi sasa tulizo ndani, akiwa kat, katika roho na nguvu za Eliya na ili aweze sasa kuweka neno la Mungu katika neno la mafundisho ya wamitume katika kinara cha taa, ili aweze kurudisha, ili aweze kurudisha mambo yote katika hali ya kwanza. Ndiyo, ili aweze kupatia kila mtu nafasi yake. Swali ni ya kuweza kujua kama sasa tuko tayari kuweza kukubali hiyo kuwekwa kwa kila mtu kwa nafasi yake, yule anayetoka anayekuja kwa Mungu yule anayekuja kwa Mungu anapashwa kukubali yote kwa shukurani. Hakuna kupinga kwa ndani, hakuna hata kupingana nao kugeuza, lakini atakuwa na kukubali na kukubali yote kwa ndani. Na kama hatufanye kitu fulani cha kipekee au cha ajabu katika siku hizi, au kama hatuwezi kupanga mipango yetu ya kipekee, ni kwa sababu ya sababu moja, tunataka tuweze kungoja saha ya Mungu. Kila mtu kila mtu anaweza kufanya kitu fulani, unaweza kusajisha watu, lakini tunataka ili Mungu aweze kuwa katika sehemu hiyo, tunataka aweze kuwa katika kitu hicho. Na Bwana alionekana, aliona wa kwanza, akaona wa pili, akaanza akaanza kuita na wote wakamfuata na katika muda mfupi kundi kubwa ikamfuata. Na wakati saa ya Mungu inapogonga, watu wanakuwa pale, hauna unahitaji ya kuweza kuwabembeleza. kuwa, kuwa anatangaza neno ana hubiri neno moja, anahubiri, wanaguswa, wanasikia, wanakuja. Na hiyo ndio mwito wa Bwana kwa ajili ya uzima wao, nao naho, naho wanafuata Bwana, na hatuwezi kutoa hata funzo. Hatu, tunaweza hata kutoa funzo ya kuweza kufundisha mambo marefu lakini hiyo haitaweza kutembea vizuri. Mwimba nyimbo anaimba nini ndugu Swiss? Wa, wa, wa ndugu wa Swiss wanaimba namna gani? Kazi siku zote, kazi ni ya Mungu siku zote. Na yote iko chini yake. Na hiyo ni lazima sana. Tusiangalie nje na tusiweze kuangalia yale yanayoonekana, lakini tuangalie sioonekana. Na isiyoonekana ndiyo iliyoweza kuonekana kwa namna ya kuonekana sasa. Mungu hana hitaji ya kuweza kuonyesha kitu fulani kilicho hai kilicho, lakini yeye ashaka hioesha kwamba yeye iko vile yeye iko hai. Mau, maumbile hayo njia ya kuonyesha kwamba mungu ni hai. Katika juma iliyopita, niweze kukamata safari ya kushitukia kwa daktari wa huko Sisseldorf kwa dada anayekaa huko karibu na Heidelberg aliweza kunitumia hizo ya kuniweka nguvu. Aliweza kuomba ndugu wa Sisseldolf aweze kuziniletea. Aliweza kujiuliza ni mazungumzo gani ambayo ingepasha kutokea ndani, lakini tangu mrefu gani muda mrefu, ilikuwa vigumu sana kuweza kujua kwa kiwango gani iko vigumu kuweza kuamini kwa moyo wote na kuweza kuamini kama vile watoto. Na hapo sasa, tunapashwa kuamua kama tunataka tuweze kuamini mu... tuweze kuamini kama tunataka tuweze kuamini hizi mambo ya kisiasa au sayansi za kielimu, ambazo haziwezi hata kuonyeshwa kwa namna iliyo ya ukamatika, au tunapashwa kuamini hii matokeo ya uumbaji ambayo, kama vile inavyoandikwa, na inaandikwa kwa namna ya kimaajabu ya kwamba muko wa nyonge sana, sasa kwa namna gani iko hivi, lakini msiweze kuniambia hiyo. Kuna hii mambo yote, mateorii yote inayokuwa hapa ya kuendelea sana, lakini ni ufunuo wa Mungu, ni ufunuo wa Mungu. Na yule ambaye Mungu hajifunue kwake hawezi kuona pia, hata akiwa na macho iliyo wazi. Lakini kama watu wanaweza kutambua ya kwamba uzima unapashwa kutokea mahali fulani. Nani aliyeumba? Nani aliyeweza kuumba hiyo uzima bila hata kuwazia kitu fulani? Da, uzima yako iko wapi? Uzima yako iko wapi? Uzima yangu iko wapi? Uzima ya mbegu iko wapi? Wakati watu wanaposema ya kwamba kulikuwa hiyo e, e, e, sel, selile ya kwanza, hiyo ni mambo ya kusema tu. Lakini nani alifanya hiyo hiyo uzima? Nani anaweza kuiumba? Watu wanaosema wa kwamba hiyo ni kukomaa tu na kuendelea na kutendelea, kwa hiyo inaleta huzuni. Ya kwamba hiyo ni mabomoko ya wakati ya vita ya pili ya dunia. Lakini inawaza kwamba hiyo ni mawazo tu. Lakini wakati tunapofuata hizo ma, ma mashambulizi za watu wa wakaidi, tunajua ni kitu gani cha kufanyika wakati ma promo, o, mabomoko ya mabomu inapofanyika na mambo yote yanaporomoka na yote inamalizika pia, hata ndani ya bahari. Lakini hapana, tunaamini yale ambayo Mungu aliyosema toka mwanzo mpaka mwisho. Hakuna hata akili itakayoweza kushuhudiwa hata, lakini neno la Mungu likuwa likishuhudiwa mwaka kwa mwaka, na alisema kwamba kutakuwa kupanda na kuvuna, kutakuwa wakati wa jua na wakati wa baridi, kutakuwa kutakuwa wakati wa teluji na wakati wa kifukutu sana. Mwanzo nane ishirini na mbili. Hiyo ni neema sana kuweza kusikia mambo hayo. Nasi Mungu anaweza kutupatia kuweza kusikia mambo hayo katika wakati wetu. Kuweza kuyatambua na kuweza kutambua kwa sababu ya neema ya neno lake, kwa sababu ya neno lake tuweza kujua yale aliyopanga kufanya katika wakati fulani. Leo tunaweza kuangalia nyuma na kuona yale ambayo Mungu aliyofanya katika wakati wa Abrahamu, wa Noah na wa Musa, wakati wa Elia, lakini sasa nasi wakati wetu umefika. Sasa heri mtu ambaye kupitia neno la Mungu aliweza kutambua na anaweza kuona yale ambayo Mungu alioahidi, na anayeweza kuamini ya kwamba atayatimiza, na anaweza pia ku, ku kuita hata utimilifu kwa ajili yake mwenyewe. Yote ambayo Mungu anafanya yanapashwa kupitia watu, yanapashwa kufika kwa watu wanaomwamini. Leo wewe na mimi tunawekwa katika kipimo cha imani yetu. Kipimo cha imani yetu. Lakini tunapashwa kuamini Mungu. Haja haja wahi kusema kitu ambacho hachija uwezo kuwa kweli. Yote ambayo Mungu anayosema ni kweli ni neno la milele ambayo liliotoka katika kinywa chake nalo halitaweza kurudi bure bila matokeo, na halitaweza kurudi bi, bila kitu halitarudi bure, lakini litatimiza yale ambayo Mungu aliyolituma. Ndani ya Yohana sura saba mstari Yohana sura saba inasema kwamba saha yangu bado fika, ninyi mwende ndani ya karamu. Yohana saba, mstari wa sita. Lakini sasa ukakuja wakati wake na saa yake, ndipo sasa maneno ya Mungu yakatoka ndani ya, ya kinywa chake na kulikuwa watu waliokuwa pale kwa kumsikiliza. Mniamini, wakati Mungu anaposema kunakuwa watu kwa ajili ya kusikiliza, hata kama yule aliye mjinga, hata anaweza kuwa anazungumuza, hata mjinga anaweza kuzungumuza, kunapasha kuwa hata watu wa kumusikiliza. Kwa kunge, ilipaswa kuwa watu walio tayari kuweza kumsikia wakati Mungu mweza yote anapozungumza katika siku zetu, lakini leo watu wanazungumza na kusema yale wanayotaka, lakini Mungu anataka kusikia kitu fulani. Mungu anataka watu wamsikilize, watu wanaotaka kuwa na hitaji ya kuweza kusikia sauti yake, na sauti yake siku zote inakuwa neno lake, kama vile pia neno langu ni sauti yangu na sauti yangu ni neno langu Sauti, sauti ya Mungu ni neno lake takatifu na la damani. Alizungumza, alitoa ahadi, yote aliyosema yalitimilika, kama vile tulivyo kama vile tulivyoonyesha kwa mara nyingi: kuzaliwa kwake, uzima wake, huduma yake, mateso yake, kufa kwake, kuzikwa kwake, ufufuko wake, kupanda kwake mbinguni kupanda kwake mbinguni, yote yalifanyika kulingana na neno la Mungu, kwa wakati. Kwa ajili ya kila kitu, saa ilifika kwa wakati mmoja. Bwana akasema, yule aliyeweka mkono wake katika sahani kwa mara moja ni yule ndiye atakaye ni kuwa amenisaliti Marko 14 mstari wa 22. Na Bwana Mungu alikuwa amesema, Daudi alikuwa amesema kwamba nyumba yake itaachwa ita ukiwa, na yote yapasha kutimilika na kila neno la Mungu lote lipasha kutimilika, hata katika hatua zake zilizo za chini sana za kidogo. Na waliweza kumpatia hata sif, siki ya kunywa, na hapo hapo Bwana akasema na kiu, Yohana 19:28. Na hapo hapo wakaweka sifongo ndani ya siki, wakampatia Neno la Mungu lote likuwa likitimilika mia kwa mia. Mungu aliahidi ya kwamba wakati mtangulizi atakuja, hapo hapo sauti itasikilikana ndani ya jangwa. Neno lilitimilika, mwito iliitwa, mwito ilitolewa ili, ili na watu wakakuja, na watu wakaisikia na wakakubali. Na sasa kwa sababu tunaishi sasa, Mungu anatuomba tuweze kuamini sasa na tuweze kuamini yale aliyotuahidi kwa ajili ya wakati huu. Imani ndani ya mambo yaliyopita haitaweza kutusaidia katika wakati huu na hata katika wakati unaokuja, kama tu tunaweza kuamini yale ambayo Mungu aliyoahidi kwa wakati wa sasa na wakati unaokuja, na kama sivyo, tunakuwa kama vile tunatenganishwa na yale ambayo Mungu aliyoamua kufanya kwa wakati huu. Tuseme kwa mafupi au kumalizia Mungu ana wakati na saha. Mungu ana taifa na ana neno, ana wakati ana alama, ana alama, anaita nia ya taifa lake, na kwa neema tunaweza kusikia yale Roho anaambia kanisa, nasi tunaweza kupokea neno ndani yetu na kama vile tuliweza kulipokea linakuwa uzima au mbegu ya kiungu, na hiyo mbegu ya kiungu itazaa au inapashwa kuzaa, inapashwa kuzaa ya kiungu, haiwezi kuwa tofauti, na kwa sababu tuna ahadi zilizo kubwa na za utukufu na mwito wa kuita kutoka kwa ajili ya kanisa ya Bwana na kwa ajili ya matarisho, tuna ahadi na kugeuzwa na unyakuo. Tuna ahadi hizo kubwa na za nguvu za Mungu na kila kitu kwa wakati wake. Tuna mjumbe, tuna ujumbe na inachukuliwa katika ulimwengu mzima, na kisha moja baada ya nyingine. Itafika siku moja, tutaangalia nyuma na tutasema o, oh, Mungu wangu, ulifanya mambo yote kwa namna ya kimaajabu sana na ulituongoza kwa utukufu. Basi samehe upungufu wa imani yetu na pia hata kutokuamini kwetu na kutoangaika kwetu, kwa sababu tuliweza kuzungazunguka karibu na sisi wenyewe, lakini kwa msaada wa Mungu tunataka tuweze kukiukia Bwana. Yeye ni, ni wa kwanza na wa mwisho. Alitoa ahadi, atazitimiza pia anapanga wakati na saha, naye alitutayarisha ili tuweze kupata sehemu kwa yale ambayo anayofanya sasa. Na hiyo inamaanisha nini kwa inamaanisha mingi, inamaanisha mingi kwa ajili yangu. Sasa ina faida gani kwetu kuweza kujua kwamba Mungu aliweza kuwa na watu wakubwa wa Mungu na kwamba aliweza kufanya mambo makubwa? Kama hakuweza kufanya mambo makubwa kwa ajili yetu, naweza kusema ya kwamba Mungu alifanya mambo makubwa kwa ajili yetu. Tushukuru, tufurahi na tuweze kumpatia utukufu kwa maana tuliweza kutembea safari ya mwisho ya njia hii ya imani. Na huyo Mungu mmoja aliyetenda katika wakati ingine ndiye anayetenda pia ndani ya siku zetu. Na wakati anapoanza hakuna mtu anayeweza kuyapinga na hapo sasa, watu wanaonywa, wanajua ya kwamba wanahusika naye. Anawaita kwa majina zao, wanasimama, wanamfuata, wanamtumikia, wanamwamini na wako kwenye njia ambayo inayoongoza mpaka ndani ya utukufu. Ninashukuru kwa maana Bwana aliweza kupanga wakati kwa ajili ya kila kitu, kwa ajili ya kila kitu. Na pia hata wakati wa mwisho, hata mwisho wa wakati. Na tutaweza kurudia kwa mambo hayo kama Mungu akitaka. Nyuma mchana kati huu Mungu alipanga, ashaka, ashakapanga mwisho wa wakati na yote ambayo inapaswa kufanyika, na yote yanafanyika kama vile alivyosema, tuweze kumwonyesha tena uaminifu wetu na kusema, Bwana una mpango wa ajabu, ulitufunulia mapenzi yako na neno lako, ulitujulisha wakati ambao tunao shindani na ujumbe ambao ulioweza kutuma neno lako takatifu lilofunuliwa. Bwana, basi tupatie sasa neema ya kuweza kungoja wakati ambao utaanza kutenda, na hiyo inaweza kuwa kose leo, hakuna mtu anaijua. Na hiyo itafanyika hapo hapo, itafanyika hapo hapo, kama vile sauti ya ngurumo, na baraka ya Mungu itamwangika kwa nguvu. Na hapo sasa haitakuwa tena ndugu au nabii au mtu wa Mungu, hapo kila mtu atajua ya kwamba ni mkono wa Bwana na kwamba ni kazi ya Mungu wetu, na hapo sasa kila mtu hataweza kila mtu ataweza tu kuzungumza kuhusu Bwana ambaye atakayeweza kujionyesha wahajabu na utukufu kwa ajili ya taifa lake. Maabudu ipewe kwake milele na milele, amina. Tusimame na tuombe. Babu le mbinguni, ninakushukuru kwa moyo wote kwa moyo wangu wote kwa ajili ya neno lako takatifu na la damani Bwana ningilitaji niweze kutamka yote ambayo inayosikia ndani ya nafsi yangu. O oh, Mungu wewe ni Mungu uliye hai, Mungu unayezungumza na Mungu anayetenda ulijifunua kwetu kama vile Mungu aliye hai. Haleluya! O oh, Mungu mwaminifu tunajua ya kwamba ulipanga wakati na saha kwa ajili ya kila kitu, na pia hata kuhusu mwendeleo ya mambo yote ambayo yanapaswa kufanyika mbele ya kurudi kwako. Unajua mpangilio ya mambo, unajua yale ambayo yanaweza kufanyika na namna gani yatafanyika. Bwana mpendwa, tumekusanyika hapa mbele ya uso wako takatifu na tunakuomba utupatie neema yako, neema ya kusonga mbele, neema ya kungoja, ili uweze kufanya kitu fulani. O Mungu mwaminifu, inaweza kuwa kama vile ya kupingana kwa ajili ya kuelewa kwa mtu, kuweza kusonga mbele, kuweza kusonga mbele na kungoja. Na ijapokuwa ni kweli, tunasonga mbele katika imani pamoja na wewe Bwana, na tunangoja pia ili wewe ndiwe uweze kufanya ili mambo yaweze kufanyika hapo hapo, yote ambayo kinywa chako takatifu kilichosema yatafika. Bwana, kama vile ulivyosimama kwa wakati na uliposimama kwa wakati huo, na ukasema ya kwamba wakati umetimilika na ufalme wa Mungu umekaribia, na iko hivyo sasa tuliweza kuomba muda mrefu ya kwamba ufalme wako ukuje na mapenzi yako yafanyike, na sazama sasa. Sasa tuko tayari kuona ili mambo yote yaweze kutimilika. Tunakushukuru Mungu mwaminifu, na tunakuomba uweze kuita wa mwisho kutoka, uwaite kwa namna iliyo wazi na yakamatika, na waweze kusema kwa ndani, ndiyo waweze kukuamini, waweze kukuamini na kufuata. Bariki taifa lako lote zima linalo kuabudu, bariki taifa lako la Israeli. Bwana mpendwa, tunapaswa kubali nasi pia ya kwamba hatuelewi mambo yote, lakini wewe ni mtakatifu na wahaki katika matendo yako yote, na tunakuomba uwe wa huruma kwa ajili yetu kwa maana hatuelewi pia hata njia zetu binafsi na maamuzi yetu, lakini tunaweza kukiri kitu moja, tunaelewa na tunatambua maamuzi yako na njia zako unazokamata pamoja na sisi. Bwana mpendwa, hata njia zetu na maamuzi zetu ziweze kuingia katika njia zako na maamuzi yako fikia ili njia zako na ndani ya maamuzi yetu mapenzi yako iweze kutimilika ndani ya maisha yetu kwa ajili ya utukufu na sifa ya jina lako. Wakati umefika sasa ambao nitaka kusimama, unataka kushuhudia neno lako, unataka kumimina roho wako. Bwana kushukuru kwa maana sasa uko hapa sasa. Haleluya! neno lako ni la kweli, ahadi zako zitatimilika. Bwana mwaminifu, tunakusifu na tunakuabudu kwa maana tunajua wakati ambao tunaoishi ndani na yale uliyoahidi kufanya. Uliambia Abrahamu ya kwamba, namna gani ninaweza, ninaweza kuficha yale ambayo ninataka kufanya? Unafunua siri zako wa, kwa watumishi wako manabii. O Mungu, ulifanya hivyo pia katika kizazi hiki tuna sujudu katika mavumbi na katika majifu, na tunakuabudu katika jina takatifu Amen. la Yesu, haleluya, amina.