Sifa na shukrani ziwe kwa Bwana, kwa maana tunaweza kumwamini na tunaweza kuamini ya kwamba kwa mambo yote ingali hivyo hivyo kwa ajili yetu ndani ya mwamba, na mwamba huo ni Yesu Kristo. Tunafurahi sana, kwa maana tunaweza kugeuza uso wetu tu kwake na kwa neno lake takatifu la dadamani. Ndani ya siku zetu, watu wamekata tumaini, hawajui la kufanya hawajui mahali gani pa kukamatililia, lakini tunafurahi sana kwa maana Mungu aliweza kutuonyesha njia ya kweli, na aliweza kuangaza juu yetu nuru ya kweli, na anatuongoza kwenye njia inayoingia katika muji. Na kwa ajili ya hiyo, tunaweza kusifu tu na kutukuza Mungu wetu. Ningetaka niweze kusoma neno moja mbele ya maombi, ni neno moja la utukufu sana. Na kwa hiyo niweza kushangazwa sana. Naweza kusema tulikuwa tumekwenda ndani ya mapumziko mahali fulani, na kulikuwa watu fulani waliokuwa wamekwenda pamoja nasi na si sote. Tulikuwa tumekaa kwenye meza, tulikuwa tumetumia kawa na pia mkate ulikuwa umegawanyiwa, na kisha mazungumzo ikaanza. Na hapo hapo mwenye nyumba akaniambia, ndugu Rusi. Nami naweza kusema kitu fulani? Ni kwa si kusema kitu kubwa, lakini wengine wote walikuwa wamekwisha kuzungumza. Na kisha nikisema, ndio, ndugu yangu, ni wakati wako sasa. Na akasema: ndio sitaki kusema kitu fulani, lakini ningeweza kusoma kitu fulani toka hapa. Na akafungua Biblia na ilikuwa ni mwisho wa mazungumzo yote ambayo yalikuwa yamefanyika mpaka wakati ule. Na hapo hapo Mungu akatuzungumzia kupitia neno lake takatifu la ladamani. Na neno hilo likakuwa baraka kwa ajili yetu. Neno lilo katika Yohana wa Kwanza kwenye sura mbili. Tusome neno hilo mbele ya maombi. Yohana wa Kwanza sura mbili mstari wa kwanza: Watoto wangu wadogo ninawaandikia ninyi maneno haya, ili msitende dhambi. Na kama mtu akitenda dhambi, tuna mwombezi kwa Baba, Yesu Kristo mwenye haki. Mstari wa pili, naye ni mpatanisho kwa zambi zetu wala si kwa zambi zetu tu, lakini kwa zambi za ulimwengu wote. Mstari wa tatu. Na hivi tunajua ya kuwa tumemjua yeye ikiwa tunashika amri zake. Mstari wa 4. Yeye anayesema ni nimemjua, wala hashiki amri zake ni mongo wala kweli si ndani yake. Msura wa tano. Lakini yeye anayeshika neno lake, katika huyu mapendo ya Mungu yame yamekamilishwa kweli kweli. Hivi tunajua ya kuwa tuko ndani yake. Msura wa sita. Yeye anayesema ya kuwa anakaa ndani yake, imemupasa kutembea mwenyewe vile kama yeye alivyotembea kama vile Yesu alivyotembea. Wapenzi, siwaandikii ninyi amri mpya, ila amri ya zamani mliyokuwa nayo tangu mwanzo, na hii amri ya zamani ni neno lile mlilosikia. Mtoro wa nane. Tena niwaandikia ninyi amri mpya, neno lililo kweli ndani yake na ndani yenu kwa kuwa giza limepita na ile nuru ya kweli ime, imekwisha kung'aa. Musura wa tisa, mtu anayesema kwamba yuko katika nuru lakini anachukia ndugu yake ni katika giza hata sasa. Musura wa kumi, mwenye kupenda ndugu yake anakaa katika nuru wala ndani yake hakuna kikwazo Mstari wa kumi na moja lakini yeye anayechukia ndugu yake ni katika giza, tena anatembea katika giza, wala hajui pahali anapokwenda, kwa sababu giza limepufusha macho yake. Mstari kumi na mbili nimewandikia ninyi watoto wadogo, kwa sababu mmesamehewa zambi zenu kwa ajili ya jina lake. Mstari kumi na tatu nimewandikia ninyi mlio baba, kwa sababu mmejua yeye aliye tangu mwanzo. Nimeandikia ninyi vijana kwa sababu mumeshinda yule mwovu. Ni, ninawaandikia ninyi watoto kwa sababu mumejua baba. Nimewaandikia ninyi mlio baba kwa sababu mumejua yeye aliye tangu mwanzo. Ninawaandikia ninyi vijana kwa sababu muna nguvu na neno la Mungu linakaa ndani yenu nanyi mumeshinda yule movu. musa kumi na tano. Musipende dunia wala maneno katika dunia. Mutu akipenda dunia, mapendo ya Baba si ndani yake. Maana kila, kila kitu kilicho dun, katika dunia, na tamaa ya dunia na tamaa ya mwili na tamaa ya macho na kiburi cha uzima, hivi havitoki kwa Baba lakini vinatoka kwa dunia. Mstari wa kumi na saba: na dunia inapita na tamaa yake, lakini yeye anayefanya mapenzi ya, ba ya Mungu anadumu milele. Mstari wa kumi na nane: watoto, ni wakati wa mwisho, na kama vile mlivyosikia kwamba mpinga Kristo anakuja, hata sasa wapinga Kristo ni wengi, kwa sababu hii tunajua ni wakati wa mwisho. Mstari wa kumi na tisa. Walitoka kwetu lakini hawakukuwa wa kwetu, kwa maana kama wangalikuwa wa kwetu wangalibaki pamoja nasi, lakini walitoka kusudi waonekane wazi ya kuwa hawa si wa kwetu. Mstari wa ishirini nanyi mumemiminwa mafuta na yeye aliye mtakatifu, nanyi mnajua yote. Mstari ishirini na moja. Sikuandikia ninyi kwa sababu hamujui kweli, ma, hamukujua maneno yaliyo ya kweli, lakini kwa sababu munayajua tena, kwamba hapana uongo unaotoka katika kweli. Mstari ishirini na mbili. Ni nani aliye mwongo ila yeye anayekana ya kuwa Yesu ni Kristo. Huyu ndiye mpinga Kristo, yeye anaye kana Baba na Mwana. Kila mtu anaye kana Mwana hana Baba, anaye kiri Mwana ana Baba vile vile. Mso shina ine ninyi, basi maneno mliosikia tangu mwanzo yakae ndani yenu maneno haya muliyosikia tangu mwanzo, kama yakikaa ndani yenu, nanyi na mtakaa ndani ya mwana na ndani ya Baba. Na hii ndiyo ahadi aliyo, aliyo, ahi, aliyo ahidia sisi, nd ndiyo uzima wa milele sura 26 nimewandikia ninyi maneno haya kwa ajili yao wanao wapoteza ninyi. Nanyi mafuta yale ambayo muliyapata kwake yanakaa ndani yenu, wala hamuitaji tena kufundishwa na mtu, lakini kama mafuta yake yanawafundisha ninyi habari za maneno yote, tena ni kweli, wala si uongo, na kama yalivyo wafundisha ninyi, kaeni ndani yake. Mstari ishirini na nane na sasa watoto wadogo kaeni ndani yake, kusudi atakapoonekana tuwe na uhodari, wala tusiwe na haya mbele yake kwa kuja kwake. Mstari wa ishirini na tisa: kama mkijua ya kuwa yeye ni mwenye haki, jueni kila mtu anayetenda haki amezaliwa naye. Mpaka hapa. Ili neno takatifu la ladamani la Mungu, tusimame kwa ajili ya ombi la sote pamoja. Mungu mwaminifu, tunakushukuru kutoka kilini cha moyo wetu kwa maana tunaweza tena kusanyika hapa leo, kwa maana unaweka mkono wako mtakatifu na wa ulinzi juu yako na juu ya taifa lote la Mungu. Mungu tunakushukuru sana sana kwa ajili ya neno lako la uwezo na takatifu ambalo liko juu ya yote Bwana tumeosoma maandiko Bwana, neno lako tu ndilo linaweza kutumwambia mambo yote, neno lako tu ndilo linalotupatia uzima Nandiyo, mana, budu, na ndiyo maana tunakuabudu na tunasifu neema yako Mungu mwaminifu, tunakushukuru kwa maana neno lako ni kweli, ingine yote itapita, lakini neno lako litadumu milele na milele. Bwana mwaminifu, tupatie sisi sote neema ya kuweza kuweka matumaini yetu na uaminifu wetu tu ndani ya neno lako, Bwana, kwa maana tunajua ya kwamba yote iliyo sasa na inayodumu na hambo mambo hii yote iliyo katika dunia hii na katika siku zetu yote inaweza kushikwa tu na neno lako. Lakini Bwana, tunajua ya kwamba neno lako ndilo linalodumu milele na milele na ndio maana tunapashwa kupima yote ambayo tunayoona, O Bwana, yote inayosemeka inawekwa kujuu ya nuru ya neno lako Bwana. Tunakushukuru kwa mana uweza kupatia neno lako kwa neema na uweza kuangaza nuru yako juu yetu. O Mungu, tupatie mioyo kama hiyo, na kama tunaweza kukiria kwamba nuru inaweza kuangaa juu yetu, Bwana kweli kweli tunaweza kuungaa ndani mwetu. Basi tuweze kupenda ndugu yetu na tuweza kupenda aliye karibu yetu. Bwana, tupatie neema yako katika siku za mwisho. Wengi wanawaza ya kwamba na kutamani ya, na kunaiwazia kwamba uko katika nuru. Lakini wanakataa ndugu na wanachukia ndugu yao. O Mungu, lakini neno lako linatuangazia juu ya yote na tunakuabudu Bwana, kwa maana neno lako ni ndio na amina. Pokea sifa na heshima na mabudu Bwana, kwa maana tunajua ya kwamba wewe peke yako ndio na uwezo ya kuweza kutayarisha taifa lako na wewe umekwisha kuianza na utaimaliza pia. Tunakuabudu na tunakuomba uweze kudumu pamoja na asi tena. Leo endelea kutubariki na ubariki neno lako ndani mwetu, neno lako ambalo tunaweza kusikia kwa neema yako, katika jina la Yesu. Amina, amina. Tunakaa sifa na shukrani ziwe kwa Bwana. Nawaza kwamba tukuweza kuimba tu, lakini tunaitamani pia. Tunahitaji tunahitaji kweli kweli, kutoka kini cha moyo ya kwamba roho wa Mungu akae ndani ya moyo wangu ajae ndani ya moyo wangu. Tunahitaji kweli kweli, kama vile wakati wa zamani, na hiyo iweze kuonekana, na hiyo iweze kusikilikana, na hiyo iweze kusikilikana. Na hiyo iweze kuwa imefanyika kama vile ndugu Branham aliweza kusema siku moja, wakati imekuwa sana ya juju na mambo imegeuka kuwa juju tu, na hivyo hivyo ndivyo ilivyo sasa. Mazoezi yetu pamoja na Mungu inakuwa kama vile ya juju, haina tena hiyo ukilili cha kama vile wakati wa zamani, lakini kwa neema ya Mungu tuko kwenye njia ya kurudi kwenye njia ya, ya kurudi mpaka mwanzo, na hiyo ni njia ya zamani iliyo nzuri. Sasa heri mtu anayetambua sasa ya kwamba angali anakosa njia hiyo hiyo, na unajua kwamba mnajua kitu anampasha kusema kwa kiroho, tunakosa kitu fulani, na kama sivyo hatuwezi kuitambua sasa, lakini yale yote nayo tunayokosa Mungu ashaka kuitayarisha tangu muda mrefu. Tunafurahi sana kwa maana wa ndugu Narusi pia waliweza kurudi. Wako na sura ama anga ndio ya hapo hapo ya mzuri. Na tena hitaji cha kuweza kusema hiyo sasa. Lakini sifa na shukrani siwezi kuzizi kwa Bwana. Tunafurahi sana kwa maana sisi sote tuko hapa. Tunashukuru Mungu kwa ajili yenu, kwa ajili ya nyinyi nyote ambao mnaokuja ili muweze kusikia neno la Mungu. Hapa tukwake siku zote na uwezo na tukwake na namna ya Kimarekani ya kuweza kunyoshana mkono na kuweza kufarijana sisi sote, lakini kutoka kwa moyo tunashukuru sana kwa ajili ya kila ndugu na kwa ajili ya kila dada, na tunashukuru kwa ajili ya wote, kwa ajili ya wote wanaopenda Mungu, wana wale wote wanao pen, wanaopendana wao kwa wao, na kama tunapendana sisi kwa sisi, hatuwezi kufanyiziana vibaya. Upendo haifanyi yake mtu kibaya. Hapana, upendo unafanya kitu kilicho nzuri, na inaweza kusimama mbele ya Mungu. Tuliweza kuwa na makusanyiko Zirichi, ndugu Rusi alikuwa pia kule ndiyo, tulikuwa tumeshukuru pia huko Mungu. Na nilikuwa nikiwazia kwamba pia ndugu bwanadamu mara nyingi alikuwa akiwaza au alikuwa akizungumza kwa muda mrefu. Ilikuwa ikamata karibu saa mbili au zaidi na wakati ipoangalia siku ya kwanza ya Juma iliyopita. Karibu saa mbili na nusu kwa imemalizika na nikashambia mi oh, mimi mwenyewe. Oh mimi si mwenyewe sijuwake tena saa au saa zinakimbia haraka haraka au unashindwa kusema yale ambayo kusemeka, lakini watu walikuwa wamekusanyika. Sitaki kuweza kuihukumu mimi mwenyewe. Kwangu mimi mwenyewe neno nilikuwa kubwa la kilindi sana, kwangu mimi ilikuwa kubwa tena zaidi na zaidi. Mungu ni mwaminifu, alizungumza atufundia neno lake kama vile hatujawahi kusikia, kwa nuru iliyo kubwa tangu siku za zamani na pia katika sura ambayo tuisii zote tumekwisha kusoma sasa, inahusu siku zote. Neno inasemeka kwenye mstari wa tano: lakini yeye anayeshika neno lake katika huyu, mapendo ya Mungu yamekwisha kukamilishwa. Kweli kweli, tushako kusema hapa mara nyingi kila wakati Agano Jipya inapotumikisha neno neno au andiko au kama vil ni nikusema hiyo matamshi inayosema kwamba kama vile viandia nikusema hiyo maneno inalinganishwa na Agano la Kale, na kuna namna moja tu ya kuweza kutambua ni mahali gani inapokuwa au ni mahali gani inakuwa ndani ya Agano Jipya ni kuweka kipimo cha Agano la Kale akosa ameweze kuelewa vizuri vizuri, au akosa mshaka kuelewa, lakini kwamba katika hii karni tatu za kwanza hakukukua agano jipya ambayo ungeweza kuhubiri ndani. Bwana Yesu wa mitume wote watu wote wa Mungu katika karni ya kwanza, ya pili, ya tatu walikuwa wakihubiri kutoka agano la kale agano jipya ilikuwa bado kuwa. Ndiyo, ni Atanazi, mtu aliyekuwa akiamini Mungu moja na aliyeweza kuitetea mpaka kufa kwake. Mpaka wakati wa kusanyiko la Nikea, aliweza kusanyisha maandiko zilizokuwa zikizunguka katika makusanyiko na akaziunga pamoja, ili aweze kuonyesha mwongozo wa gano jipya nani baadaye ndipo kukakuwa agano jipya kama vile tunivyo nayo sasa. Tunasimama kwenye miguu mbili, juu ya agano la kale na agano jipya. Tuna agano la kale ili tuweze kujua yale ambayo Mungu alioahidi, na tuna agano jipya ili tuweze kuona na kutambua namna gani Mungu alivyotimiza yale aliyokuwa amesema. Nasi tunapima hayo mawili kwa namna hiyo, moja moja haiwezi kutenganishwa na ingine, moja inafungwa na juu ya ingine, na kwa ajili yetu yote, neno la Mungu lagal, neno la kale na neno na ngano ne, jipya. Kuna waamini wengi, au kama tunaweza kuanza kwa Mathayo sura moja na kuamini wengi nakose mazaburi hizo nzuri kwa kusoma, lakini ilikuwa imemalizika. Habadai, hapana. Neno la Mungu linaanza na shahiri ya kwanza ya Biblia na inamalizika kwa shahiri ya mwisho ya Biblia, na yote pamoja inaunga umoja wa kukamatana vizuri. Manabii na wamitume wote walivuviwa na kusukumwa na roho hiyo moja na wakazungumuza na kuandika, nasi hapo tuna Mungu na neno lake. Lakini wakati napohusu kama vile navyoandikwa hapa, kwa mfano, yeye anayetenda zambi na kadhalika na kadhalika, nikusema sasa, hatuna hi, hapa hatuna mambo ya kuwazia tu, tunapasha kukamata mambo yote na kuonyesha hiyo sheria au sheria ya zambi, kujua zambi inatoka katika sheria na hayo yote haiwezi kuwa tofauti na hiyo, hakuna namna ingine. Na wakati tunapoelewa ya kwamba zambi ilikuwa ni kuvunja sheria, na hapo sasa, naamini ya kwamba mnaelewa hiyo, au mnaisikia vizuri. Nilisoma ndani ya Waroma sura tatu, ni sura inayoonyesha kuonyesha iliyo wazi ya urefu na iliyo ya kilindi kuhusu yale ambayo Mungu aliyoahidi hapa. Inasemeka kuhusu kutahi, kuto, kutahiriwa au tohara, unazungumza kuhusu kweli ya Mungu na inaonyesha kwamba kila mtu yote ni mwongo na Mungu peke yake ndiye aliye wa kweli na mwenye haki, na kisha pia ni kweli kuna kuja mshairi ya tisa na kisha kwenye mstari wa ishirini inasemeka Waroma 3 mstari wa ishirini. Kwa maana kwa kazi ya sheria hapana mtu m... hakuna mwenye mwili atakayehesabiwa haki mbele ya Mungu kwa sababu kwa njia ya, ya sheria zambi inajulikana. Mstari moja. Lakini sasa haki ya Mungu imeonyeshwa pasipo sheria, imeshuhudiwa na sheria na manabii. Mnaona kitu gani kinachohusika inayoshuhudia Sheria na manabii shera, haki ya Mungu kwa njia ya imani katika Yesu Kristo kwa wote na juu ya wote wanaoamini, maana hapana Torati. Amina, hili si neno la utukufu? Kwa upande moja, sheria imetolewa ili ituhukumu na kisha inasemeka, lakini sasa bila sheria haki ya Mungu ikaonekana inayoshuhudia sheria, sheria na manabii, mstari ishirini na moja mstari ishirini na mbili asema hata haki ya Mungu kwa njia ya imani katika Yesu Kristo kwa wote na juu ya wote wanaoamini, kwa wote wanaoamini, na pia kwako wewe na kwa ajili yangu, kwa ajili ya wote. Lakini hiyo haki hiyo haki ya imani hiyo haki ya kiungu ya imani ilizaliwa kupitia imani kupitia kazi iliyofanyika na kutimilika hapo Golgotha, na ni hapo ndipo haki ya Mungu iliweza kuonekana kwa ajili yetu kwa wingi. Na kulikuwa mmoja ambaye ningeweza kusema ya kwamba imetupasa tuweze kutimiza haki yote Matayo 3:15 kama tunaweza kukamata matamshi haya ambayo inayolingana na hiyo na ubatizo wa maji leo inaloniza sasa leo nani aliyeweza kuujiacha kubatizwa Luka anaandika ya kwamba makutano yote watoza kodi na wenye dhambi wote wakuja kubatizwa Lakini kwa upande mwingine, Wafarisayo walikataa kubatizwa, wakajipitishwa na wakakataa shauri ya Mungu wakati wale walikataa kubatizwa. Luka 7 mstari wa makumi tatu. Wote walibatizwa watoza kodi na wenye zambi wakabatizwa. Akajiweka katikati ya wale wote ambao waliokuwa wakikuja ili waweze kukombolewa. Na akajifanya moja kama vile usisi akafanana na sisi. Naye akasema kwamba imetupasa tutimize haki yote. Kulikuwa pale wenye zambi walikuwa wengi sana. Yeye mtakatifu na naliye msafi, akakamata njia hiyo pamoja nao, njia hiyo ya kuhesabiwa haki ya kiungu. Akalipa deni, ili aweze kumaliza safari yake na akakomboa na kunyang'anya shetani wale wote walikuwa wametayarishwa ili waweze kuona utukufu. Nani katikati yetu anaweza kuelewa ya kwamba Mungu aliweza kukamata njia kama hiyo ya kwamba aliweza kuitembea ndani tungeliweza sisi kuweza kuchagua njia iliyo nzuri sana kama tungeliweza kuwa Mungu lakini Ndiyo, tungeliweza kuchagua njia ya ukombozi bila mateso isiyo isiyokuwa na Getsemani bila ma, bila Gesemani, bila miba, bila kitu fulani, tungeweza kuchagua njia nzuri. Lakini Mungu ni wa kweli, alikuwa ametangaza laana na yeye akakamata hiyo mateso mengi, hiyo kuvunja sheria. Miba na michongoma ikaingia ika kwenye dunia hii, na hiyo taji ya miba ikaingia juu ya kichwa chake, iliweza kuonyesha kwamba mimi nachukua juu yangu laana. Ni mimi ndiye ninayetoa zambi za ulimwengu, ni mimi ndiye ninayochukua kusamehewa zambi. Amina, mwamini hiyo sasa? Kwa moyo wote tuamini, tuamini ya kwamba haki ya Mungu haki ya kiungu si, iwe sio yako na si yangu, lakini haki ya Mungu, tuamini ya kwamba ilishaka kuisha kuonyeshwa na kushuhudiwa kupitia sheria na manabii, naweza kuonekana mstari wa ishirini na mbili ya kwamba haki ya Mungu kwa njia ya imani katika Yesu Kristo kwa wote na juu ya wote wanaoamini, amina. Mstari wa ishirini na mbili ya Waroma sura tatu. Na sio tu hiyo, lakini iko pale kwa ajili ya wote. Hiyo haki iko pale kwa ajili ya wote, iko kwa ajili ya wale wote ambao wanaoamini. Ndiyo, ni kwa ajili yao, na kurudi kwa neno hili ni sehemu ya mwisho inayoweza kunigusa sana ki, ijapokuwa kila shahiri inaweza kuwa ikizungumziwa juu yake mstari wa 28 ya Yohana wa kwanza sura mbili mstari wa 28 na 29. Na sasa watoto, watoto wadogo, na sasa watoto wadogo kaeni ndani yake kusudi atakapoonekana, au wakati atakapokuja tuwe na uhodari wala wala tusiwe na haya mbele yake katika kuja kwake. Hapa mtume Yohana alizungumza kuhusu kurudi kwa Bwana, na kwa sababu tunapaswa kuwa tayari, anasema kwamba tunapaswa kuwa tayari ili uweze kutanana na yeye ili tusiweze kuwa na haya ya kurudi nyuma, lakini tuweze kukutana na naye, ndiyo, ili tusiwe na haya ya kurudi nyuma, lakini tuweze kuenda mbele yake kwa furaha pamoja naye. Na acha Mungu anipatie hiyo, Mungu atupatie hiyo si sote, kwa maana tunajua ya kwamba ni mwisho ndiyo utakaovikwa taji. na sasa watoto wadogo, mnajua kama vile ndivyo andikwa ya kwamba Yohana alizungumza kuhusu wakati wa mwisho, alizungumza kwamba ni saa ya mwisho, kama vile mnavyojua sasa. Alizungumza kuhusu Antikristo au mpinga Kristo ambaye kuonekana, upako, ambaye kuonekana alizungumza kuhusu upako ambaye ilipasha kuja juu ya waamini, alizungumza kuhusu kweli ambayo iliyo ndani yetu ya kwamba hakuna uongo linalotoka katika kweli, na kadhalika na kadhalika, lakini kwa mwisho anakuja na anafika kwenye chanzo ya mambo anasema wa kwamba watoto wadogo, ya kwamba sasa wa, sasa na sasa anasema kwamba mpaka mbele ya kurudi kwa Bwana, watoto wadogo, wakati mnapotambua kwamba mambo ambayo yalikuwa yimetangazwa yanatimilika na mnapojua kwamba kurudi kwa Bwana inakaribia, na sasa ina sasa na sasa, watoto wadogo kaeni ndani yake, mstari 28. Amina, namna gani tunaweza kukaa ndani yake? namna gani tunaweza kukaa ndani yake? Kama mkikaa ndani yangu na maneno yangu yakikaa ndani yenu, hiyo ni uhusiano. Hakuna mtu anaweza kuhitaji kuweza kukaa ndani mwake, naweza kukaa mpembeni ya neno? Hapana, haiwezekane. Yule anayekaa ndani yake anakaa ndani ya neno lake. Mstari ishirini na nane. Na sasa watoto wadogo kaeni ndani yake, Kusudi atakapoonekana tuwe na uhodari wala tusiwe na haya mbele yake, katika kuja kwake. Yale iliyo lazima ni kwamba hajifurahishe Bwana, hajifurahishe kuweza kuiweka tu katika moyo, lakini anaitonyesha, ndiyo kuwa tayari wakati wa kurudi kwa Bwana, sio tu kwamba uliweza kuwa kuwa mwamini tu, lakini kuwa tayari kunyanyua macho kwake tukiwa na ujasiri na uhodari ya furaha na kungoja kurudi kwake, ili tusiweze kuwa na haya kurudi mbele yake ndani ya haya. Na kisha shairi ya mwisho, shairi ya ishirini na tisa kama mkijua ya kuwa yeye ni mwenye haki Jueni ya kuwa kila mtu anayetenda haki amezaliwa naye. Amina. Au amezaliwa naye. Kulikuwa pia shairi ya sita ambayo inapashwa kutuvuka, si sote katika mifupa na mafuta ya mifupa, yeye anayesema ya kuwa anakaa ndani yake, shairi ya sita imemupasa kutembea mwenyewe vile kama yeye alivyotembea. Amina. Tuna njia mbele yetu, ndiyo, tuna hatua za kufanya ndani ya imani. Tuna, tuna mambo mengi pia ambayo Mungu anapasha kufanya ndani yako na ndani yangu, ndiyo mbele ya hiyo tuliweza kusoma ya kwamba tunapasha kukaa ndani yake ili tusiweze kuwa na haya wakati wa kuja kwake, na hapa nasema kwa mstari wa sita, yeye anayesema ya kuwa anakaa ndani yake. Kuna kitu ya kuweza kuwazia kwamba anakaa kuwaza. Sasa hiyo ni kweli, hiyo mambo ya kuwaza akose inuza kuwa haina faida na kufanya kitu fulani, hicho la mstari wa sita, lakini anasema kwamba yeye anayesema ya kuwa anakaa ndani yake sasa inamupasa kutembea mwenyewe vile vile kama vile alivyotembea. Amina, hiyo sisi sote inatupika hiyo, inatufanya sisi sote kutunyenyekeza kwa kilindi sana mbele ya uso wa Mungu na inatunyenyekeza mpaka mavumbi, kwa maana ni Mungu ndiye alisema hapa, na hiyo inapaswa kuwa hivyo hivyo. Mungu hawezi kuwa ameagiza maagizo ambayo inayobaki bila kutimizwa, haiwezekani. Yale aliyosema, anatupatia pia imani, anatupatia nguvu na imani pia na neema ya kuweza kuipokea na kuitembea ndani. Tunaelewa hiyo vizuri, yale ambayo Mungu anayongoja kwetu wakati wa kurudi kwa Yesu Kristo, anaitupatia pia kwetu sisi tunaichukua ndani yetu, tunachukua hitaji ya kuwa tayari wakati atakaporudi. Tulipokea neno lake na kose pia, tungali tunachechemea huku na huko, tungali tunachechemea, na tunapaswa kutambua hiyo, tunapaswa kuikubali, lakini tunapaswa kukiri ya kwamba ndani yetu tunahitaji kama hiyo ya kuweza kuwa karibu Rabuana, na Bwana na kumtumikia, kuweza kufanya mapenzi yake na hitaji hiyo iweze kuwa kubwa, na hitaji sana iweze kuwa yakini sana, kuliko kama vile ijawahi kuwa mbele. Na wakati majira ya nje inaweza kupigana na sisi au kutupinganisha, Abrahamu hakuweza kuangalia majira, aliweza kuiona kama vile haiko, na aliweza kuangalia yule aliyekuwa ametoa ahadi na yale ambayo Mungu aliyokuwa au kinywa cha Mungu kwa imesema, alikuwa akiona kama vile ya kweli. Nasi sasa tuko uzao wa Abrahamu. Sasa tunabaki kufanya nini ila kuweza kuhesabia mambo hayo yote ambayo yako kama vile haiko, na tuweza kuona ya kwamba Mungu alikuwa ameahidi, na kwamba tunaiona kwamba imekwisha kuwa na yeye anayekaa anaye, ka, anayewaza ya kwao kusema kwamba anakaa ndani yake. Nasi tunawazia hiyo, tunahitaji sisi sote au tunaiwazia sisi sote sasa. Sasa kama tunawazia kwamba tunakaa ndani yake, tunaambiwa wazi wazi sasa, huyo naye imemupasa, naye ameshurutishwa ame, ame imemupasa kutembea kama vile alivyotembea yeye, ameshurutishwa kutenda kama vile alivyotenda na ameshurutishwa kusema au kutamka kama vile alivyosema, na ameshurutishwa kufanya kama vile yufanya. Na acha Mungu atupatie sisi sote neema kwa ajili ya hiyo, ndio hiyo iweze kugeuka kuwa ya kuonekana, pia kama vile adi, ndiko zingine zote au maneno mengine yote ambayo hiyo tunaweza kuhesabia kama vile mafundisho, na kwa namna ya kiunabii tulipata njia katika mambo hayo yote kwa neema ya Mungu. Sasa kwa nini hatuwezi kupokea, sasa ndiyo kupata, mm, ma, kupata sehemu katika hayo mambo yote ya Mungu aliweza kuahidi na ambayo tunayo ngoja na inayokuja kwetu na inapashwa kuwa sehemu yetu ya maisha yetu ya imani. Nataka kusema kitu fulani tena na kisha nitakaa, ndugu Rusi anapashwa kusema tena kitu fulani kama tuna sehemu katika yote ambayo Mungu aliyoahidi ndani ya mpango wa wokovu wa unabii, yale yale aliyofundisha, yale aliyojulisha, yale aliyofunua, kama Mungu aliyotupatia mlango ulio wazi kujua mambo hayo, kutupatia njia kuingia katika mambo hayo yote, sasa huyo Mungu mmoja hataweza kutupatia pia njia na kuingia katika yote aliyotuahidi yeye mwenyewe katika maisha yote ya imani. Njia iko wazi, pazia ilipasuliwa kutoka juu mpaka chini, na kiti cha neema kiko tayari kuingia ndani, nasi tunaweza kukaribia kwa Bwana na kupata neema ili tuweze kusaidiwa kwa wakati unaofaa. Acha Mungu atubariki sote, amina. Sina mambo mengi ya kusema. Kitu moja ambayo ndugu Frank alisema hapa wakati uliopita iligeuka kuwa kubwa kwa ajili yangu, naanikumbusha yale niliyosoma jana au juzi juzi ndani ya mahubiri ya ndugu Branham. Ilikuwa ni makusanyiko na kuna wawili walioana, waliingia katika makusanyiko wakajikamata kwa hali isiyo kupendeza sana, isiyo kustahili, na waliweza kusumbua sana makusanyiko kwa kiwango, watu wote waliweza kuwatazama, na ndugu Brahima aliwaza ya kwamba kitu gani kitafanyika sasa? Na sasa napasha kufanya nini? Na Roho wa Mungu alimwambia, wa wako chini ya uwezo wako yote takayosema yatatimilika, pamoja nao au kwao Asa. Huyo mtu wa Mungu alifanya nini? Na waza kwamba mliweza kusoma hiyo nyote. Ndio, ndio, alikuwa na huruma, alikuwa na nia nzuri. Kristo angeleweza kufanya nini? Alisema, ijapokuwa hayo yote, tuna mapungufu sisi sote. Mtu wa Mungu alisema ninawasamehe ninawasamehe, ni Nina neno kama vile tumesikia Yohana yo wa kwanza sura 2 mstari wa sita, yeye anayesema ya kuwa anakaa ndani yake imempasa kutembea mwenyewe vile kama yeye alivyotembea. Sasa wazo namna, wazo hili linanijia mi mwenyewe, nikajiuliza nika, sasa ningeliweza ni, una, ni kufanya nini katika hali kama hii? Ningeliweza kushikambata kweli hivyo? Na wewe ungeliweza kutenda kama vile huyu mtu wa Mungu alifanya? Angeliweza kusema kitu kingine tofauti na hicho, na Bwana aliweza kumwambia kwamba yale utakayosema itatimilika, lakini hakuwa hukumu. Kwa namna moja au namna nyingine, akajihukumu yeye mwenyewe kwamba naye hastahili na akajihesabu yeye mwenyewe kama mnyenyekevu, kama bure, na akashikamata yeye mwenyewe, akajihesabu yeye mwenyewe kama vile ana mapungufu pia, na akasema kitu fulani, kitu fulani kia uzuri, na kisha kia kiungu kikashuka juu yao juu ya wote. Oh, ona gisi hii ni ajabu. Hiyo iliweza kunikumbusha na kama shahiri ya mwisho iliweza kusemeka Sikushizuwiza kuwazia hii hacha, Mungu anipatie hii mimi, wewe, na si sote. Aitoshi kuweza kuisoma, aitoshi kuweza kuizongomozia. Inaomba hiyo iweze kugeuka itaji yetu yandani. Ya ndani ya kuwaza kuwa hivyo, kutenda hivyo, kutembea kama vile alivyotembea yeye Bwana wetu. Na sisi wenyewe hatuwezi kufanya kitu fulani sisi wenyewe. Akose kama anaweza kutusaidia. Akose kama anaweza kusaidia, kama anaweza kunisaidia na kama anaweza kutusaidia sisi sote. Amina. Na tunajua vizuri ya kwamba hakuna mtu anayehitaji kuweza kukata tumaini. Hakuna mtu anaweza kusema ya kwamba oh, hapana, siwezi ya kwamba hata nisaidia, alitusaidi alituahidi msaada wake, na anataka kuwa pamoja na sisi, anataka anataka atusaidie sisi sote. Na sasa tunapasha kuacha mawazo yetu na mania zetu pembeni na nyuma yetu. Na waza ya kwamba ndugu na dada atatuonyesha utukufu wake. Na sasa atajionyesha kwetu na kujifunua kwetu kwa maana sisi ha, tuko hapa. Na tuweze kupata kitu fulani sisi wenyewe. Hatuwezi hata sisi wenyewe kuomba kama vile ingepasha kuwa kama hawezi kutusaidia. Kama hawezi kutunga mkono, lakini sifa na shukurani tunaweza kumpatia yeye. Tunajua kwamba ni saa ya mwisho, na hivyo ndivyo nabii mtume anasema, na mtume anavyosema, na kama vilivyosikia kwamba Antikristo atakuja, natazama sasa, wapinga Kristo wengi wamekwisha kuja. Mstari wa 18, Yohana aliweza kuitambua kwa wakati wake. Sasa nasi tunaweza kusema nini zaidi ya hiyo? Wapenda ndugu, dada, tunaona ndiyo waziwazi ya kwamba kuna wapinga Kristo wengi. Kila mtu au mtu yote asiye kubali neno la Mungu lote, kama vile tunavyosikia Agano la Kale, Agano Jipya, huyo ni mpinga Kristo. Mpinga Kristo yeye anapingana na neno na Kristo, lakini tunataka sisi sote neno lake lote, na ndugu yetu amekwisha kuyatamka, sisi sote na ndugu yetu amekusha kuyatamka kwamba tunasimama juu ya miguu mbili, agano la kale, agano jipya, na neno la, na neno lake, nasi tunataka tuweze kushikamana nalo na tutembee pamoja nalo kwa mara na nyingi, kama vile ndugu yetu alivyosema, neno lilitamkwa hapa, amri ya kwanza ni neno liliyosikia musora wa saba, na hiyo inapaswa kudumu. Nawaza ya kwamba kama Mungu hayungeweza kutupatia hiyo kwa neema, tungeweza kukata tumaini, lakini hatuna hitaji ya kuweza kukata tumaini. Anatupatia neno lake, hatuna hitaji ya kuweza kuregea, lakini tunaweza kunyanyua vichwa vyetu, kwa maana tunajua kwamba ukombozi wetu unakaribia. Yeye anarudi, na kama Yohana alikuwa amekwisha kusema ya kwamba alama za wakati zimekwisha kuwa kwa wakati ule, alisema kwamba mwisho umefika. Sasa namna gani kuhusu sisi? Tunaona wazi wazi, niliweza kuzungumuza siku hii iliyopita pamoja na ndugu yangu ya kwamba niweza kupata kitabu ya kusema kwamba niweza kuona ya kwamba wale wote ambao walio katika shauri, shauri hiyo ya kimazehebu yote ekumenisme, niweza kusoma hiyo kitabu hiyo hiyo, makanisa zote hizo makanisa za kipentekosti wote wako ndani, wote wameungana. Nina kitabu hicho? Akasema ndio. Nikasema Mungu wangu, ni neema gani? Jisi jina zetu iliwezo kuandikwa katika kitabu cha uzima ndiyo, na sio katika kitabu fulani au katika kitabu fulani weze kuandikwa na watu ndiyo, inaweza kuwa hivyo, andiko inasema hiyo, tunaweza kuisikia mambo yaliweza kufika kwa wakati huo. Nasi tumefika katika wakati wa mwisho, katika saa za mwisho, katika dakika za mwisho, naye atarudi hapa karibu kutafuta walio wake walio wake kwa kuchukua katika ufalme wake katika mji wake. Ndugu na dada, naamini kwamba ni hiyo ndio nayo tusukuma kumpatia Mungu wetu utukufu na mabudu. Na wakati wote tunapokuwa hapa chini, tusichoke kuweza kuabudu jina lake, kuita jina lake. Tuweze kutamka na kutukuza kwamba jina lake liko juu ya mambo yote. Wakati majina zote zikapopotea hapa, jina la Mungu litadumu. Sifa na shukrani. Na hivyo ndivyo ndugu Franke alivyoweza kusema waziwazi huko Zilichi. Oh, oh, wenn... Wengi wanashika jina la Yesu kwa namna iliyo juu sana. Niweza kuitambua katika siku zilizopita. Niweza kuuliza wengine mara moja. Frank... Sasa waulize sasa kama wanaweza kuta wa, wanaweka jina la Bwana Yesu juu, lakini wakati unawaambia kwamba wanatii katika jina la Yesu Kristo wanakasirika, wanatomboka, na hapo sasa wanaanza kutumikisha jina Shus. Na kadhalika na kadhalika, na inaonekana, na hiyo inaonyesha kwamba ni kitu gani ni walicho kweli kweli, iwe yoyote, iwe isiwe tu katika kinywa, au kuwa tayari kuweza kuisema jina la Yesu katika matendo tu, lakini tuweze kuisema kama vile maandiko matakatifu yanavyosema. Ya, ya ndugu na dada, katika bahadi hapa hatutaki kuweza kudharau au kuweza kupinga mtu fulani, lakini tunaweza kusema ya kwamba Mungu katika rehema yake atufazia dema. Na ndio maana tunafurahi sana na tunatukuza Mungu wetu, iwe yoyote ambayo watu wanaweza kusema kuhusu sisi, lakini hiyo lazima ni kwamba tuweze kuwa na uhusiano pamoja na Mungu na tuweze kuweza kubaki waaminifu kwa neno lake. Na kama vile ndugu yetu alizoweza kusema hata kama mambo yote hayo yaweza kuwa kama vile mpasha kuwa, lakini tuko kwenye njia, tuko katika njia, tuko katika njia tukienda katika mahali hapo, na tutafika hapa karibu na atarudi yeye. Hapa karibu, hatuweza kupotea, hatuweza kugeuka na kwenda pembeni, lakini tunaujua ya kwamba atafika pamoja nasi kwenye lengo utukufu kwa jina lake. Na hivyo sasa, tuweze kuongeza mahubiri ya hiyo, lakini nawaza kwamba tuweza kuchukua kwenye moyo yale tuliyosikia. Haiwezi tu kuhusu tu hesabu nyingi au marefu, mahubiri marefu, lakini inahusu kuweza kuchukua kwenye moyo, tuweza kuichukua kwenye moyo, na kama tunaweza kuiacha iweze kuvuka katika mioyo yetu zetu na roho zetu, naamini kwamba neno lake litaweza kutubariki na kila mtu anaweza kuamini ni kweli kweli neno lake, ataweza kupokea baraka. Sifa na shukrani kwa jina lake, amina. Na sasa tunataka tuweze kuabudu, tusimame, tuko huru kwa ajili ya kuomba. O Mungu, kwa moyo wote ninakushukuru kwa ajili ya neno lako takatifu la damani. Bwana mpendwa ulituagiza ya kwamba imetupasa kutembea kama vile ulivyotembea, kama tulikujua na kama tunawaza ya kwamba tuko ndani yako. Ulituagiza ili tutembee kama vile ulivyotembea wewe. Bwana, kwenye msalaba ulisema kwa sauti kubwa, Baba, uwasamehe hawajui wanalofanya ulifunua upendo wa kiungu kamilifu. Bwana mwaminifu, ushukuriwe, kwa maana tuna nia yako kidogo na tabia yako kidogo, na tuliweza kupokea sehemu ya tabia yako kidogo na nia yako kidogo. Tunakuomba sasa uweze kuijaza kwa ujao na kuionyesha kwa utukufu wa jina la Yesu. Amina. Baba ya mbinguni, Sote pamoja tunakushukuru tena kwa ajili ya saa hii ya neema, kwa ajili ya muda huu wa neema. Tunakushukuru kwa ajili ya neno lako takatifu ambalo umetuambia katika saa hii. Bwana, acha hiyo iweze kuwa hivyo pamoja na sisi ili tuweze kutembea kama vile ulivyotembea. Bwana, acha neno hili lisiwe tu kuwa limesomewa, lakini hitaji yetu iweze kuwa ya kutembea kama vile ulivyotembea. Bwana, tupatie neema ili tuweze kuzungumza tu mahali tunapaswa tunapaswa kuzungumza kama vile ulivyozungumza. O oh, bwana kama vile hii mifano ilivyopewa kwetu katika neno lako takatifu la damani, tunakusifu na tunakuomba uendelee kubaki pamoja nasi na pia katika weekend hii, wakati wa ndugu na wadada watakapokuja, wakati watu watakapokuja, o Bwana uendelee kubariki na kuzungumuzia wote kwa neno lako takatifu la damani. O Mungu, tunakuhitaji wewe kwa zaidi na zaidi, tunahitaji yale ulioacha kwa taifa lako Bwana, tunakushukuru kwa ajili ya kila mahubiri ulioweza kuleta. Tunashukuru kwa ajili ya mafundisho yote uliweza kuleta kupitia mtumishi wako na nabii, na kwa ajili ya maandiko matakatifu yote, Bwana. Kwa ajili ya hiyo yote tunaweza kukupatia tu sifa na shukurani, na kwa ajili na utukufu, kwa ajili ya jina la Yesu. Haleluya, amina.