Kwa hiyo tunakusanyika hapa kila wakati, au kwa maneno mengine, tunafurahi sana wakati tunapoweza kusanyika hapa. Kuna wamoja ambao hawako hapa, na kama vile tunavyojua, kila mtu anahitaji pumziko. Na kama anaweza kuruhusu kusema kwa namna hii, kila mtu anahitaji kuweza kutoka katika eneo yake ili aweze kuingia katika mazingira mengine ndivyo. <tipos> Tunakaribisha kila mtu na tunafurahi sana kwa sababu tunaweza kufurahi na kuweza kusifu Bwana pamoja. Jioni hii sijui itafanyika namna gani, lakini ninaamini. Mi mwenyewe sijuake kuimba, lakini yote mnajua hiyo, na akose wengi katikati yenu hawajue kuimba pia lakini kuna kitu moja ambayo tunapaswa kujua kufanya ni kuomba, na hiyo ndiyo sababu inayotuma tunakusajika hapa ili tuweze kuabudu sote pamoja bwana wetu. Tunataka tuweze kumusifu na kushangilia jina lake na kumshukuru kwa ajili ya neema ambayo anayotupatia ndani ya Zaburi 119 mwimba zaburi anasema hapa kwa mstari wa kwanza, Zaburi 119 kuanza kwa mstari wa kwanza heri wao waliokamilifu kwa njia yao wanaotembea katika sheria ya Bwana. Mstari wa pili heri wao wanaoshika shuhuda zake ambao wanamutafuta kwa moyo wote. Mstari wa tatu ndiyo hawatendi uzalimu wanatembea katika njia yake. Mstari wa ine umetuagiza maagizo yako ili tuyatii sana. Mstari wa tano Ningependa njia zangu zisimamishwe ni nitii amri zako, msala wa sita. Halafu sitapata haya wakati ninapoangalia maagizo yako yote, msala wa saba. Nitakushukuru kwa moyo ulio haki wakati ninapofundishwa hukumu zako zenye haki, msala wa nane. Nitatii amri zako, ee, usiniache kabisa. Mstari wa tisa. Kijana atasafisha njia yake namna gani? Kwa kutii, akifuata neno lako. Mstari wa kumi. Nimekutafuta kwa moyo wangu wote, usiniache kupotea mbali na maagizo yako. Mstari wa kumi na moja. Nimeficha neno lako moyoni mwangu, usinili nisikukosee Mbili. Usifiwe e Bwana, unifundishe amri zako. Kwa midomo yangu nimetangaza hukumu zote za kinywa chako. Nimefurahi kwa njia za shuhuda zako sawasawa kwa mali zote. Tano. Nitafikiri maagizo yako na kuangalia njia zako. kumi na sita. Nitajifundisha kwa amri zako, sita sahau neno lako. Ndiyo, haya ni matamshi au hitaji hitaji ya kilindi ya moyo, matamshi ambayo mwimba Zaburi ndiyo ambayo hakuweza kutamka kwa ajili yake mwenyewe, lakini Roho ndiye aliye kuwa akitenda ndani yake na kupitia yeye aliweza kuyatamka. Roho aliweza kuyatangaza, aliita kuonekana kama vile inaweza kusema kwa namna hii, ili wewe na mimi, ili nasi tuweze kujifunza kwa yale ambayo ilisomeka hapa kwa msara wa kwanza heri wao waliokamilifu kwa njia zao, au kwa njia yao, wanaotembea katika sheria ya Bwana ndiyo. Na hiyo ndiyo aliweza kuyatamka kupitia Roho wa Mungu. Mtu huyu aliyetamka maneno haya na aliyeweza kuyaandika na kuyatamka aliyafanya, na si kwa nia yake mwenyewe. Nani aliye na uwezo wa kuweza kufanya kitu fulani kwa kutenda kitu fulani kwa uwezo wake mwenyewe au kwa mapenzi yake mwenyewe? Lakini kama iliosemika hapa, kwa mstari wa tisa, anasema kijana atasafisha njia yake namna gani? Hiyo ni swali ambayo inakuwa kijiuliza ambayo tunajiuliza nasi pia, na jibu inafuata hivi, kwa kutii akifuata neno lako. Amina. Basi Mungu atupatie neema ili tuweze kuelewa yale ambayo tunayosikia yale tunayosoma, ili tuweze kutembea kama vile tunapashwa kutembea. Hapa swali inaulizwa kwa kijana ya kwamba atatengeneza na kusafisha njia yake namna gani? Hiyo swali hiyo ni swali hiyo ngali leo, leo na hiyo neno linauliza tena swali hiyo, linatuambia sisi na jibu ni kwamba kama tunaweza kutii na kufuata neno lake. Basi Mungu atupatie neema yake ili tusiweze kusikia tu kwa bure, ili tusisome kwa bure, kwa maana tunajua ya kwamba maneno aliyoyatamka au tuliyosoma neno au neno tuliyoachiwa hatukuliachiwa kwa bure, lakini tunajua kama vile theluji na mvua inavyotoka juu na inapoanguka kwenye dunia hii inatimiza yale ambayo iliweza kutuma. Na hivyo hivyo neno la Mungu nalo tunalosikia na tunalosoma nalo linapashwa kutimiza yale iliyotuma. Basi Mungu atupatie jioni hii na siku zote neema yake ya kuweza kumsifu, kuweza kusifu neno hili kuweza kusifu amri zake na sheria zake na hizi maagizo zote ambazo alizotupatia kwa neno, kwa kupitia neno lake, ili tuweze kumweka juu, ili kwa midomo yetu tuweze kuweza kuyatamka na kuweza kumshukuru, kwa maana yeye ni wa rehema na wenye huruma sana. Niachana anasema kwenye mstari wa 15 mwimba Zaburi, anasema nitafikiri maagizo yako na kuangalia njia zako. Mstari 16. Nitajifundisha kwa amri zako Sitasahau neno lako. Amina. Basi Mungu atupatie hiyo. Tusimame sasa na tuombe sote pamoja, na kisha ndugu Frank ataweza kabata neno. Babo idye mbinguni, tunakuambia asante kwa neema yako Bwana, ninakusifu kwa ajili ya heri ambayo umenipatia ya kuweza kuwa hapa Bwana, ninakushukuru kwa maana unatupatia tena neno lako mimi na sisi sote ili tuweze kusoma pia. Bwana fanya neema o Mungu ili tusiwe watu wa kusikiliza tu wanaosahau lakini tuweze kushilinganisha na amri zako Bwana, ili tuweze kupata furaha na kufurahishwa kwetu katika maamri zako na shuruti zako Bwana, ili uongozi wetu uweze kulingana na neno lako Bwana Yesu amri zako na, na, na mapenzi yako o Mungu, tuzungumzie tubariki. Bwana Yesu Kristo, bariki kila ndugu, kila dada ambaye aliye hapa o Bwana, na pia wale ambao hawakuweza kuwa hapa leo. Unajua ya kwamba wengi wangeliweza kuhitaji hiyo, lakini hawakuweza kuifikia Bwana Mungu wangu, Bwana wangu, ninakuomba uweze kubariki kila mtu mahali alipo na utuache sote pamoja tuweze kutazama wewe, ili tuweze kuungana na wewe, wewe uliye hai wa haki, kwa maana ni wewe ndiye ambaye unayoona mambo yote unayosikia mambo yote na unayojua yote. Mungu wangu nakushukuru, na nakuomba kwa ajili ya baraka yako Bwana, bariki midomo ambayo takayozungumza kupitia hayo Bwana, gusa ulimi wa wale wote ambao wanaokuita o oh, Bwana Yesu Kristo, fanya neema ili mito ya maombi, ya maombi ya vitendo vya shukrani na ya sifa iwe kutoka ndani yetu Bwana, kwa ajili ya utukufu wa jina lako amina. Amen tunakaa mahubiri ambayo tumekusha kutafsiri ya Ndu Branamu ambayo itakayotangazwa hapa upesi, inazungumza kuhusu aina tatu ya watu. Wamoja wanapenda kwa moyo wote, na wengine wanachukia kwa moyo wote, na aina ya tatu iko katikati ya hao wawili, na hao hawajui wanapasha kufanya nini, hawajui wako wapi wao wenyewe. Na ni hivyo, kuna watu wanaopenda kwa moyo wao wote, na pia kuna wengine ambao wanaochukia pia kwa moyo wao wote. Sasa tunaweza kufanya nini kuhusu mambo hayo? Ilikuwa hivyo pamoja na Bwana, ilikuwa hivyo pamoja na wanabii. Mara ngapi? Wakati nabii alikuwa akiingia katika nyumba, ilikuwa ni baraka kubwa. Watu walikuwa hawajui kitu cha kufanya na wengine wote waliweza kuwapiga mawe wakaweza kuwatukana na kuwaua. Kwa wamoja walikuwa baraka, na kwa wengine wakakuwa kama vile mwiba ndani ya miguu yao, na ilikuwa hivyo hivyo pamoja na Bwana wetu, na iko hivyo hivyo pamoja na sisi leo na, na siku zote roho zitakuwa zikitengana mahali ambapo neno la Mungu linahubiriwa katika kweli. Mahali haiko hivyo na hapo, haupendi kweli kweli na hauwezi kuchukia kweli kweli, na hapo kila mtu akose iko katikati, kila mtu iko akose mahali pa katikati, na hakuna mtu aliye na lengo mbele ya macho yake. Lakini mtu aliye na upendo wa Mungu ndani ya moyo wake, hayo yanapaswa kuonekana, na wakati iposikia ikisemeka kuhusu huyo mshite huko akose amuijui. Naomba kuweza kuwa ulikuwa katika nchi hiyo wakati ilipokuwa huko Siria. Hiyo ndiyo inchi moja ambayo nilijaribu kuweza kufikia, wakati nataka kuingia katika gereza, nataka kufungwa kwa sababu tu nilikuwa kitete ya Israeli, na hiyo ilitoka katika mhubiri wa Injili. Watu wanajaa chuki mpaka katika mafuta ya mifupa, kama vile pia serikali ya huko, na hivyo hivyo, ndani ya uamini ilikuwa ni vigumu sana sana. Ilikuwa ni nini? Ilikuwa ni nini? ni nini hao ni waamini ijapokuwa wako na chuki, wakichukia taifa lilo chaguliwa la na Mungu, lakini haiwezekani, haifanyikake hivyo kwa pamoja. Na wakati nipoongezea ya kwamba maamuzi ya Mungu inabaki milele na milele. Haa, Mungu wangu, ilikuwa imemalizika yote, ilikuwa imekwisha. Yale ambayo mtu aliyoniambia ni yale ambayo Wayahudi wanafanya yale ambayo wanafanya kwenye mpaka wa nchi yao, hiyo ni makampeni inayofanyika katika magazeti na kisha walitaka kuweza kuileta kwa wengine, lakini sio kwangu, sio kwangu. Lakini tunapashwa kufanya angalisho. Ninasema mambo haya tu ili niweze kuonyesha ya kwamba kuna uzao mbili tofauti, na hiyo uzao mbili zote ziko chini ya uvuvio Mtu ambaye hawezi kushipanga kwa ujao kwa upande wa Mungu ataweza kwenda, ataweza kuanguka na hataweza kujua ni mahali gani anasimama, lakini mtu anayeanzisha mambo hayo yanapashwa kuja na hapo sasa ndipo unaona kama uliweza kujaribu jaribu au uliweza kushinda jaribu, kama umeshinda jaribu au kama hauwezi kuishinda lakini nataka kusema kitu kingine. Nataka kusema ya kwamba hiyo inaenda mpaka katika siku za Abrahamu, katika siku za Ismaeli na, ya, na Isaka. Ismaeli angepashwa kuwa kama vile punda ya pori, yeye angepashwa kupingana wote na wote kupingana yeye, mutu ambaye mwanadamu hangeliweza kutawala, na iko hivyo hivyo mpaka katika siku zetu, mambo yote ilibaki hivyo hivyo, na iko hivyo hivyo kwa ajili ya kanisa la Mungu aliye hai. Hakuna kitu ambacho kinaweza kubadilika. Kama vile Mungu alivyoanza, na hivyo anaendelea, naye atamaliza kwa namna hiyo moja, na wasa ya kwamba inaandikwa katika kitabu ambayo ndugu anasema ya kwamba wachaguliwa hawawezi kusaliti wachaguliwa wengine. Naamini ya kwamba neno hile la kusaliti inasemeka vizuri, haiwezekani. Lakini tena tenatena mbali anasema kwamba watoto wa kweli wa Mungu hawawezi hata kuchukia, pia wale wanaowachukia haiwezekani. Tunachukua mateso, ndiyo ni maumivu kubwa, lakini haiwezekani kuweza kuacha chuki hata kidogo kuweza kuingia ndani ya moyo wetu, haiwezekani kabisa. Ndiyo mtoto wa kweli wa Mungu hawezi kuwa na tabia mbili ndani ya moyo wake. Kulingana na mwili tungali wa dunia hii, lakini ndani ya nafsi tuliweza kupokea uzima wa Mungu, na uzima wa Mungu ni uzima wa Yesu Kristo, na ni hivyo ndivyo tumegeuka kuwa wavulana na wasichana wa Mungu kwa neema. Na kama siyo hivyo, na sema hiyo wiki iliyopita, kama siyo hivyo M, hapo sasa tutaweza kufundishwa katika ufalme wa Mungu, na tuna waza ya kwamba tutaingia huko katika tukiwa na hiyo kupitia hiyo uf, mafundisho au ujuzi ingine. Lakini katika mambo ya ufundisho tu hatuwezi kuingia katika ufalme wa Mungu, hatuingiake katika ufalme wa Mungu kupitia mafundisho na ujuzi, hata kama ujuzi unaweza kuwa ujuu sana. Lakini tunaingia katika ufalme wa Mungu kupitia kuzaliwa. Na kama vile tunaingia katika dunia hii kupitia kuzaliwa pia na inapashwa kuwa ni kuzaliwa inayotoka kwa Mungu neno la Mungu kama vile mbegu na roho wa Mungu analitia ndani uzima inalifanya kuwa hai ndani yetu na hivyo tunaingia katika ufalme wa Mungu kunaweza kufanyika namna gani kama watoto wa Mungu wote wangelukuza kuwa wamekwisha kuzaliwa upya kama wamekwisha kupata uzima wa kiungu tutakuwa na salama na furaha ndani ya Roho Mtakatifu. Tunaweza kuwa nayo hapa duniani. Naamini ya kwamba ya kwamba hiyo inapaswa kuonekana katikati ya waamini. Nilitaka kuweza kuuliza John, hii ni kitu gani kinachoonekana kweli kweli? Maandiko yanasema, maandiko matakatifu yanasema ya kwamba ni yale inayojaa ndani ya moyo, ndiyo kinywa kinasema hata kama uweze kuikubali, lakini tunasema kwa urahisi kuhusu yale ambayo iliweza kutugusa na kutuingia ndani. Lakini sasa kama unaweza kuwaza oh, kwamba haikuwa vizuri, hiyo inaonyesha ya kwamba ni kitu gani kilicho ndani ya moyo, na hiyo ndiyo inayoonekanaka na hiyo ndiyo inayotokea inatoka nje. Kama ya kiungu inakuwa pale na hapo sasa, ya kiungu itaonekana. Kama ya kiungu haiko pale, haitaweza kuonekana na kuna tofauti au uwezo ya kuweza kujipima yeye mwenyewe ili uweze kuweza kujua msimamo wako uko namna gani. Nawaza kwamba hiyo itakuwa vema kwa ajili ya kila mtu, kila mtu aweze kujipima yeye mwenyewe, kama vile maandiko matakatifu yanatuambia. Ningetaka ili niweze kujua kama kuna swali jioni hii, kuna mtu aliye na swali jioni hii. Swali inakuwa ndani ya Luka sura 16 kwenye mstari wa 16. Torati na manabii zilikuwa hata Yohana, tangu wakati ule habari njema ya ufalme wa Mungu inahubiriwa na kila mtu anajiingiza kwa nguvu kule tunaweza kose kusoma andiko inayolinganishwa na hiyo ni ndani ya Matayo sura 11 kwa maana Bwana anasema pale kwamba Yohana ndiye alikuwa mkubwa na mudogo katika ufalme wa Mungu. Unaweza kuisoma kama vile ya kulinganisha Matayo sura 11 mstari wa 11 na 12, kweli ninawambia ninyi katika katikati yao waliozaliwa na mwanamke hakuna mkubwa kupita Yohana Mbatizaji, lakini aliye mdogo katika ufalme wa mbinguni ni mkubwa kupita yeye. Akose ndiyo tusome musara kumi na mbili, na tangu siku za Yohana Mbatizaji hata sasa ufalme wa mbinguni unahu unavumiliwa unavumilia ukali unavumilia ukali na watu wakali wana ukamata kwa nguvu. Hii kama hivi nilisema, hii ni swali ngumu sana, lakini inaweza kumaanisha kitu moja tu, ya kwamba tunapasha kukamata na kuzungumza kuhusu swali hii na makini yote yetu na yote iliyo ndani yetu. Haihusu tu kuweza kuwazia kwamba itakuja, itaenda hivi, hapana lakini kuweza kuingia ndani kwa nguvu, ni kwa maneno mengine ya kwamba tuweze kushikaza, tuweze kushikaza kuingia katika mlango mwembamba, ni kusema kuweza kuingia kwa nguvu. Ufalme wa Mungu uko katikati yetu, lakini ufalme ule unapashwa kuwa ndani yetu, inaomba kuweza kuingia katika ufalme wa Mungu akose. Hiyo ndiyo kicho cha maneno ya John hii, ya kwamba ufalme wa Mungu isiwe tu katikati yetu na kuweza kushitengenezea njia, lakini tuweze kuingia ndani ya ufalme wa Mungu kwa imani na sio tu kwa nguvu zetu, lakini kupitia mamlaka ya imani, na ili tuweze kuhesabu na kuweza kukubali kama vile mali yetu sisi wenyewe, tuweze kukubali kama vile mambo yetu wenyewe, mambo ambayo Mungu aliyotupatia ndani ya Kristo. Hiyo inamaanisha, hiyo inahusu vita na kuvumilia mpaka tuweze kuingia katika ufalme wa Mungu. Ndiyo iko katikati yetu, lakini inapaswa kuwa ndani yetu, na ndiyo maana inaomba kuweza kufanya nguvu na kuweza kuingia ndani kwa nguvu. Mwazie hii maneno mawili hii, mchezo wa maneno hapa. Nasoma tena tena, mstari wa kumi na mbili yohana ku ma, Mathayo kumi na moja mstari wa kumi na mbili: tangu siku za Yohana mbatizaji hata sasa ufalme wa mbinguni unavumilia ukali. Hiyo ni kitu cha kwanza. Ufalme wa mbinguni unajifanyia, unavumilia ukali, unajitengenezea kwa nguvu. Kwa nguvu Mungu anatimiza mpango wake, anafanya mwanzo mpya wa wakati wa wokovu unaanza, neema, wakati wa neema inaanza Yohana Mbatizaji aliweza kuianzisha, nasi iweza kupata hiyo ndani ya Kristo. Na hapo sasa, ufalme wa Mungu au wa mbingu unajitengenezea njia kwa nguvu, na sasa wale wote wanaotaka kuingia ndani wanapasha kutengana na yote ili waweze kuingia kwa nguvu katika ufalme wa Mungu, ambayo njia inatengenezwa kwa nguvu au kwa ukali pamoja na sisi, na si leo niweza kukutana na hiyo swali moja na matokeo mamoja na hivyo hivyo, kama vile Yohana anaonyeshwa hapa kama vile mtangulizi ambaye aliyekuwa tu akileta tu neno ili njia iweze kutengenezwa na kuwa tayari, na ilikuwa hivyo hivyo katika kizazi hiki. Sasa aone kama inaomba kuweza kufanya haraka, naomba kuweza kufukamata hii mambo kwa makini sana, ili aweze kuingia na kuchukua pamoja na wewe hiyo kama vile mazoezi yako mwenyewe, yale ambayo Mungu aliyoweka kwa upande wetu, hiyo ndio inahusika. Ufalme wa Mungu utaweza kuwa wa milele katikati yetu, lakini kama hauko ndani yetu na kama hatuko ndani yake, hiyo haina faida. Tushaka isema hapa kwa wakati uliopita, tunachukua kwanza ahadi, na kisha wakati ahadi zinapotimilika, zinatuchukua sisi. Inapaswa kuwa hiyo umoja katika mambo hayo mawili. Amina. Ufalme wa mbinguni unajitengenezea njia kwa ukali na wale wote wanaoshikwa ndani waliotayarishwa ili waweze kuingia katika ufalme wa Mungu, hiyo haiwezi kufika, lakini wanapashwa kusimama, wanapashwa kuamka na wanapashwa kukamata mambo hayo kwa ukali. Wakati tunapozungumza kuhusu ukali, tunazungumza kuhusu ukali wa kiungu na sio kupiga mangumi kwenye kiti au kwenye meza. Hapana. Hiyo sio ukali katika mambo ya kiungu, lakini kuweza kushikwa na kuguswa na Mungu, kuweza kutambua ufalme, ya kwamba ufalme wa Mungu uko katikati yetu. Kwa wakati huo Bwana alianza hiyo kupitia mtangulizi, na tazama sasa anaimaliza sasa. Ufalme wa Mungu unajitengenezea njia pamoja nasi, na tunaingia ndani, ndio tunaingia, na hivyo ndivyo nitaweza kuona kitu hicho bila hata kuweza kuwa nikitarishwa na ajili kwa ajili ya hiyo, na hivyo ndivyo nitaweza kuona maana ya au maana ya neno hilo. Naona hiyo pia katika Luka sura 16 mstari wa 16. Torati na manabii ilikuwa hata Yohana, ahadi utangazaji na ahadi ilikuwa mepewa na hiyo ilibaki mpaka Yohana ambayo ilikuwa imeandikwa ya kwamba ni sauti inayolia jangwani, ya kwamba tayarisha njia ya Bwana, kadhalika na kadhalika, na kisha sasa unatoka katika hadi ukiona utimilifu wake, na kisha mwendeleo wa musara 16 tangu wakati ule habari njema ya ufalme wa Mungu inahubiriwa na kila mtu anajiingiza kwa nguvu kule. Hiyo ni kitendo cha kiungu. Kila mtu ambaye anayeshikwa na injili ya Yesu Kristo hawezi kubaki akikaa kwa muda mrefu, hawezi kufuata njia pana, anapashwa kutengana, anapashwa kuingia ndani kwa nguvu hasa. Kwa sababu unajua, kwa sababu gani watu wanafanya haraka? Sitaki kuweza kutoa mfano au nataka kuweza kutoa mfano ya ujinga, lakini eza kwa lazima muda kwa muda akose hiyo, haina nafasi yake hapa na waza ya kwamba hakuna mtu atakayeweza kukwazika juu ya hiyo lakini iliweza kuambiwa hiyo kwa namna iliyo ya kipekee hapo hapo, kwa kiwango ambayo inaweza kuiamini. Kuna miaka mbili iliyopita, wakati koti ya ndugu Branham iliyokatiwa katika vipande kidogo kidogo na kisha ikagawanyiwa kwenye madhabahu na watoto wake wawili, na watu wakaharakisha wakiwa na nguvu nyingi ili waweze kuja mbele ili waweze kupata sehemu kidogo ya koti la ndugu Branham. Naweza kutoa hiyo kama vile mfano kwa kulinganisha. Na watu wanaweza kwamba kwamba kulikuwa kitu fulani paswa kufanyika hapo na wakafanya haraka ili kuipata na kupata hiyo kipande. Natoa hiyo tu kama vile mfano kidogo. Ijapokuwa kama vile ilikuwa ni ujinga kama vile inaonekana, na hiyo ina, inaonekana kama vile ni ujinga au ni ukatolika, hiyo mambo inafanana na ukatolika lakini hiyo haina hata uhusiano pamoja na imani ndani ya Yesu Kristo. Na kama mtu anasema kwamba Paulo alifanya hiyo kitu moja, lakini anaweza kumkatazia na kumwambia hiyo ni uongo kabisa. Na nawaambia kwa sababu gani? Paulo hakuweza hata kushurutisha mapenzi yake kwa mtu hata mmoja. Hakuambia hata mtu mmoja yeye, umepasha kufanya hiki na kile na kitu fulani na kitu fulani, hapana. Lakini ni watu ndio walikuwa katikati ya wanaosikiliza mahubiri yake. Nileweza kutambua kwamba Mungu alikuwa pamoja na mtu huyu, na watu hawa wakasema ndani yao wenyewe, ah, kama ningeliweza tu kuwa na kitambaa au mshuade ya mtu huyu, na kama niweza kueyeweka juu ya mgonjwa na mtu huyu ataweza kupona na mapepo ataweza kufukuzwa. Hiyo ilikuwa ni imani, ilikuwa ni kulinganishwa au msingi wa imani. Haikuwa ni Paulo ndiye aliyeweza kupanga hiyo kitu fulani au watoto wake pia, hapana. Lakini ilikuwa ni kitendo cha Mungu pamoja na watu, nasi tunapashwa siku zote kuweza kufanya tofauti. Katika Kiingereza hii hii inaonekana hii haisikilikanaki, kama vile ni ngumu, kama vile Kijerimani. Lugha ya Kijerimani ni lugha ya kijeshi, inakuwa kama kali sana, lakini inakwaka ngumu sana. Wamarekani wanasemaka tu ya kwamba shetani ni kima ya Mungu hiyo hi, hi, hi, inasikilikana kama vile nyepesi, lakini kama inasemeka katika Kijerimani hiyo haisikilikanake vizuri kwao. Katika Kiingereza hiyo inasikilikana vizuri kwa sababu lugha yao, yao inakuwaka ni zuri sana, lakini kwa kilindi Shetani anajaribu yote, anakamata neno la Mungu ili aweze kufungua mm, mambo ya kuiga yake, na hiyo anafanya kwa upande yote, na kisha watu wananuma, wanakula ndoano bila kuweza kujua ni kitu gani kinafanyika. Tuna shurti na usimamizi mbele ya Mungu ya kuweza kufanya kitu chote kulingana na neno la Mungu mia kwa mia. Na kama tunaona gisi Petro aliweza kutumikishwa na Mungu kwa namna inayokuwa tofauti. Alikuwa akitembea katika barabara ya Yerusalema na watu walisikia kwamba Mungu alikuwa amefanya mambo mingi na kuwabariki na wakasema ndani yao wenyewe, tazama sasa, tutaweza kuweka wagonjwa kwa upande huu. Lakini hakuweza kuambia watu we, mwende mbele muweze kutayarisha watu hao mbele. Hapana, lakini kwa ni imani ya wale ambao walikuwa wamekwisha kufanya mazoezi ya Mungu, na imani ikajitengenezea njia, ikajitengenezea njia, na imani ikafungua mabati ya nyumba ikaingiza hata pia wagonjwa kwa Bwana. Lakini imani haifuatani na majira au mambo ya nje lakini hayo ni mazoezi iliyo ya kipekee, imani ya watu ambao walikuwa wamefanya mazoezi ya Mungu, wakakuwa wakubwa sana, wakaleta watu ambao walikuwa kupasha kufanya mazoezi ya Mungu. Na alikuwa akisema, oh, nitakuwa vema kuweza kupita hapa, na hiyo ndio ilifanyika. Ilifanyika hivyo, na watu wakalala mahali pamoja, kama vile masardini, na wote wakasimama, wakakwenda pamoja naye, hakuna mtu alibaki nyuma. Hiyo ndio ilikuwa imani ya Biblia kwa watu, na hiyo ilikuwa siku zote ikishuhudiwa na kubarikiwa na Mungu. Lakini mambo mengine yote ya kuiga ingine, mfano ya kugusa sana Musa, Mungu akaagiza Musa ya kwamba atengeneza nyoka ya shaba na iweke juu, na kila mtu atakayeumwa na nyoka, atakapoangalia nyoka hiyo atapona. Na kulifanyika nini? Wote walipona. Naamini ya kwamba iko katika Wafalme wa Pili sura kumi na nane a mahali fulani pale walifanya hiyo nyoka ya shaba kuwa sanamu, wakaweza kuiletea pia zabihu, mpaka Ezekia aliweza kukasirika na alipoweza kubomoa hiyo nyoka kuwa mavumbi. Hiyo ndiyo shida, inaomba kuweza kufanya tofauti, kuweza kufanya angalisho siku zote, ili tuweze kuona uongozi wa Mungu katika mambo yote, ili tuweze kujua ni mahali gani shetani anaiga mambo na hiyo haiwezi kutufurahisha. Ndani ya Ayubu moja, Ayubu mbili, watoto wa Mungu walikuwa luku... watoto wa Mungu walikuwa wamekusanyika na shetani akaingia pale, na Mungu akamwambia unatoka wapi? Akasema, nilikuwa nikizunguka katika dunia nikitazama yale yaliyokuwa ndani ya dunia. Na sasa tunapaswa kufanya angalisho, lakini tungali mbali, tumeenda mbali na hiyo maneno yetu leo. Leo tunazungumza kuhusu nguvu au ukali ndani ya ufalme wa Mungu. Hakuna haki ya mtu mwenye nguvu, hakuna mtu mkubwa, lakini naomba kuweza kutambua wakati unayostahili kuweza kufanya ukali katika ufalme wa Mungu, ndani ya imani na kuweza kusema, oh, ufalme wako Mungu uko pamoja nasi, na mimi nataka niweze kuwa katika ufalme wako, na nataka ufalme wako uko ndani yangu, na naamini yale uliyoahidi nami. Ninajiingiza ndani, ninaingia na hiyo sasa, kitu inakuja ndani yangu, na hiyo ndio njia ya Mungu, na hakuna njia ingine na sio mawazo Niliandika leo kidogo, nawaza nilikuwa nikiwaz, nikiwazia kuhusu barua mzunguku, lakini siyo itakuwa namna gani kwa wakati unaokuja, ninakosa wakati, lakini hiyo wazo ni moja. Mungu alishakafanya yote, alifanya yote ambayo angeliweza kufanya, na inalingana sasa na imani yenu. Sasa imani inafikiaka mambo yote ya Mungu. Hapa tuna hii kitu inasemeka Luka 16 sura 16, torati na manabii zilikuwa mpaka Yohana. Tangu wakati ule ufalme wa Mungu unatangazwa na habari njema. Hakuna kitu kilicho katika sehemu ya ufalme wa Mungu kama hiyo haiwezi kuwa sehemu ya Injili. Kama unafundisha kitu fulani kisichokuwa sehemu ya Injili, hapa sasa, ufalme wa Mungu uko wapi? Ni hivyo ndivyo watu wanajenga ufalme wao wenyewe. Na shahiri ya injili Yohana, injili ya Yohana iliweza kunigusa sana. Wale wote waliompokea, wale waliompokea, na sio mafundisho, na sio wazo, na sio maoni fulani inayotembea mahali fulani, lakini wale wote waliompokea aliwapatia uwezo wa kuwa wana wa Mungu wanaoamini wa jina lake, Yohana 1:12. Na hapo sasa tunaingia katika mupumuziko wa Mungu bali na bidii zetu wao makazi yetu yenyewe. Na pia kuna andiko nyingi za damani katika maandiko matakatifu ambazo tuingizwa kusoma na kizingizwa kutusaidia. Kuna swali tena, kuna mtu aliye na swali na kusi dada na dada anazungumuza, nilisoma ndani ya mahubiri, ilikuwa katika ili mahubiri ya ndugu Branamu ya mwaka 1963 mahali alipokuwa akisema kwamba ninyi ni wa Pentecosti, tazama muishaka ingia katika kanisa la Katolika. Sasa alikuwa akiambia Marekani tu hmm, au kwa ajili ya ulimwengu mzima? Nikuwa nikiguswa sana wakati nipokuwa, na mimi nikuwa muutu wa Kipentekosti. Ni kweli ni hivyo, dada yangu. Katika nchi zote za mashariki tunaitaka hivyo, kulingana na eneo ya mahali walipo au geografia. Nchi zote za mashariki zitaingia katika ushirika ya madhehebu au ekumenismi na haiwezi kuwa tofauti na hiyo. Watu hao wote ninasema kwa sababu mekwisha kutoka kusema kuhusu nchi ya Polonye, huyo mtu aliye na jina linayojulikana sana na hiyo ni mmoja wa watawala wa, wa hiyo government ya huko, huyo ni mmoja wa hiyo umoja wa madini huko, na huyo ni mtawala mkubwa huko Polonye. Kwa mfano, natoa hio kwa mfano, na hiyo kulingana na mfano ya ki ki kanisa la Kiroma litaweza kukamata hizi mashirika zote, oh, na kuziongoza. Hakuna uwezo wengine, kanisa la Kikatolika liko na mambo yote, kanisa la Katolika liko na mambo yote. Na wakati unaposoma mambo iliyo ya lazima, unatambua ya kwamba imesonga mbele sana, imesonga mbele sana. Kwa hiyo kila dhehebu ina sanamu ya munyama au alama ya munyama na na sio kwamba unapashwa kukamata maamuzi fulani au maamuzi kubwa ambayo inayoweza kuletea mashida, lakini mizizi na kosa ya muione leo lakini, mniamini, ni hivyo. Waliweza kurudilia hiyo mafundisho moja, hiyo chachu ya zamani, mafundisho ya utatu. Na ndipo naona nasema kwamba hiyo ni fimbo kwa iliyo ya aina tatu iliyo na vichwa tatu, na hiyo wanaipiga, wanaitumikisha ili waweze kupigisha taifa la Mungu, na hakuna mtu anaweza kusukuma mbali na hiyo, kama vile watu wa Kipentekosti waliweza kuweka watu mbele, watu waliweka watu waliweka mbele kuliko hata hao mazehebu mia tatu zilizo hapa za kizehebu, na hiyo ikiwa katika hii mtumikio ya Kipentekosti. Na hiyo mambo yote yamegeuka kupaka Roma, na hiyo kifanyika katika kanisa la Luteri au kanisa la Presbyterian, lakini hiyo ilifanyika katika hii mitumikio yote ya Kipentekosti. Na yote ilirudia na kwenda katika kanisa la Roma. Na yote na nyingine yote iliweza kugeuka na kurudi huko. Nishakafika huko Vatikani na huyo bishop anaitwa nini? Anaitwa Stanley kwa wakati huo. Tulikuwa huko Mark 10. Tulikuwa na mazungumzo huko na wakati sasa nilipoona huko nyuma ya mlango, nikakimbia nikarudi singeliweza kuweza ku, siweza kuambia hiyo yote au kuelezea hiyo lakini, waweza kuona hiyo utajiri wote wa Vatikani, hiyo taji ya dhahabu nzima na yote iko pale, na hiyo sanamu ya Petro na yote ilikuwa pale. Ilikuwa ni nini? Ilikuwa karibu saa tatu, saa au saa ine, na nilikuwa na mazungumzo hapo, na kadhalika na kadhalika. Niweza kutembea huko katika chumba hicho pamoja naye, lakini wakati alipopisha kwenye mlango, nikarudi nyumba, nikakimbia. Nitaka tu niweze kuona namna gani inafanyikaka huku. Niweza kuangalia mpaka au walipokuwa wakibusu miguu ya Petro, niweza kuona hiyo kwa macho yangu yote. Namna gani watu walikuwa wakitoka katika hiyo chumba walikuwa kamata fimbo na kupiga yule alikuwa mbele yake kwenye uso wake kwa fimbo hiyo. Hapo hapo kwa fimbo hiyo, ndiyo. Niweza kutazama yote kwa makini sana. Lakini sio hiyo ndio tunataka kuweza kuwaganyewa. Kuwagawia hiyo joni hii. Lakini madhehebu yote iko na alama ya mnyama, kwa mwisho wao wataweza kurudi kwa mama yao wao, kama vile wasichana wake ni wa kiroho. Lakini dubwez kuonyesha waziwazi, si lazima kwamba nabii aweze kuja aweze kuwapatia mafundisho juu ya mambo hayo, hapana. Pia watemoe washuhuda wa Yehova, washuhuda wa, wa Yehova naweza kuisema pia, mweza kuisema waziwazi pia hao washuhuda wa Yehova wanaokamata Yesu na, u, na utatu wanasema wana, wana ya kwamba Yesu ndiye Mikaili wa Agano la Kale. Wanasema kwamba kuna Mungu mmoja, lakini na hawajue Mungu yeye mwenyewe hawajue Mungu, Mungu wa kweli yeye mwenyewe. Wakati napohusu batizo, wanabatiza katika jina la Baba la Mwana Roho Mtakatifu. Wakati mtu anapokuwa pale, wanaita pia hizo maroho au mapepo za waliokufa wanabatiza katika jina la Baba na Mwana na Roho Mtakatifu, na hao mapepo nao na wafumu nao natumikisha hiyo jina la Baba na Mwana na Roho Mtakatifu. Na shaka andika hiyo sehemu kuhusu mambo hayo, na mpaka kusemeka ya kwamba hii ndio saha ya, ya, kweli. Na Shetani angali ni katika kasirani kwa ajili ya yetu, lakini msiwazie hiyo, lakini ni wakati sasa kuwa na furaha kuweza kushuhudia kweli. Hatukuweza kusikia kweli katika miaka yote, ili iweze kufika ili tuweze kuificha tena chini ya kitunga, lakini tuliweza kusikia, ili iweze kuwekwa chini ya ki..., na kuwekwa juu ya kinara cha taa. Na baada ya unyakuo itakuwa ni ziki, ndiyo moto ambayo Mungu atakayotuma. Mimi ninakuwa wa haki sana, hata kama hii hawezi kuonekana kama vile haiko hivyo sasa. Lakini naona yote iko naingia katika shimo la kuzimu, yote wote wako naendelea kushangiliwa kila mtu anataka kuweza kuheshimiwa. Kila mtu anataka kuweza kukamata kiti na kukaa kwenye kiti cha wakubwa. Kila mtu anataka kuweza kupata nini? Bwana anasema nini? mnatafuta utukufu kwa watu, lakini mtafute utukufu wa Mungu. Nini? kwa nini mnaweza kuamini? namna gani mnaweza kuamini kama mnataka kuweza kupata heshima kwa watu? Hii inaweza kuzidisha sana kwa watu, lakini ni hivyo. Ubatizo wa Roho hayo kama vile hiyo ni upako hiyo ndiyo ubatizo wa kweli wa Roho Mtakatifu. Na wakati watu wanapobatizwa kwa Roho au wanapozungumza kwa lugha, hiyo ni pia, hata ni mamilioni, hayo yote ni Roho. Lakini kama hakuna neno ndani yao, kama vile mbegu, hakuna kitu inaweza kuota, ikilinganishwa na mfano wa Daudi na Sauli katika gano la kale. Wote walikuwa wakiamini na wote wanaamini, yote wote wanafanya hiyo, na ndani yangu mimi mwenyewe ninaguswa sana kuona gisi hapa duniani kuna watu wanaofanya kazi walio tayarishwa kuwa wa Yuda, walio tayarishwa ili waweze kuwa wa kuzihaki na wa kusaliti, na Bwana anasema ya kwamba ingekuwa vema mtu huyo asizaliwe, na inaomba sasa andiko liweze kutimilika. Ndiyo, mmoja wa watu walio wapole waliweza kusema ya kwamba ndiye alikuwa ni mdanganyifu wa juu sana, na hakuna mtu anaweza kuibadilisha. kama ingekuwa mimi ningeweza kuhitaji hata Luciferu ili aweze kuwa na uvumilivu akose ili asiweze kuwa mwasi mbele ya Mungu na yote ingekuwa akose vema lakini siwezi kufanya hivyo. Tuna kazi moja, kuweza kutangaza tu waziwazi wazi, na bila hata mashaka kweli za kiungu ni kusema ya kwamba kuna chemuchemu mbili, ndiyo ya kweli na ya uongo, ya kweli na ya kuiga kweli ya kwe, injili ya kweli ilitoka Yerusalemu na ikafika kwenye pembe zote za dunia. Na ya uongo ilitoka kutoka ilikuja kutoka Roma, nayo na inapashwa kukamata sehemu kidogo ya, in, ya dunia yote nzima, lakini madhehebu zote ziko na mizizi yao katika hiyo mambo ya uongo, na naamini kwamba ndugu Branham nasema, tutaweza kuichunguza kanisa la Kikatolika linasema, na ninawaza ya kwamba wale wote waliobatizwa katika hiyo matumikio au ma, matamshi mamoja yote ni wote ya kwamba wote ni wao wanashitetea wana hiyo, wanasema ya kwamba hiyo ni yao, kwa sababu walibatiza hiyo kwa namna ya Kibiblia. Lakini hiyo yote ni uongo, wote wanarudia katika katika hiyo hiyo kanisa lao la kikatolika na hiyo inafanyika, na yote inafanyika katika nchi tofauti, na inafanyika yote tofauti. Yote haina lazima sana, lakini ya lazima ni kwamba mmoja ni mama na wengine na wasichana wake, na hao wasichana wote wanakutanana pamoja na wote wanarudia katika tumbo ya mama yao. Lakini kanisa la kwela Mungu aliye hai iko pale ni kweli haliko tu na hesabu kidogo ya wamini. Tushukuru Mungu kwa sababu tuliweza kupata neema mbele ya macho yake, tuliweza kupokea ujumbe wa unabii, kugigiwa na nuru kubwa na mafundisho katika nuru ya ujao. Nuru inatoka tu katika kweli, na kweli ni neno la Mungu, na hivyo sasa tuliweza kusaidiwa, na hivyo roho wa Mungu anafungwa kwa neno la Mungu na ni haiko tena tu mvua ya baraka lakini inakuwa ni mbegu ya Mungu iliyopandwa ndani yetu, na kisha baadaye inazaa uzima wa mpya ndani yetu wa kiungu. Na hiyo ndio tofauti kubwa. Roho wa Mungu anakuja juu ya kila kitu, inakuja juu ya kila mwe, kila wenye mwili inakuja juu ya kila wenye mwili, iwe mtu yote. Mnajua, katika wakati ulikuwa nikijua mtu huyo ilikuwa kihusu wandugu wawili. Moja wao aliweza kunyoshea mikono Cardinal Bea kwa wakati huo kwa Vatikani. Na katika wakati huo aliweza kuzungumza kwa lugha. Niweza kuisoma mimi mwenyewe. Na hiyo niweza kuletwa katika kama vile ushuhuda kama vile maneno iliyokuwa katika ilikuwa katika lugha ya like Kiingereza. Na ilikuwa hivyo. Lakini watu walikuwa hawajui. Yote nayo wahusu ni kwamba wakati watu wanaponyoshwa mikono na wakati watu wanapopokea Roho Mtakatifu kulingana na maoni yao, wanafurahi wanatoa mashuhuda kubwa bila hata kujua ya kwamba hukuweza kupata na kupandwa ndani mbegu. Na hiyo ndio shida. Tutambue ya kwamba ni mara ngapi neno la Mungu ni lazima sana ndani yetu kama vile mbegu ya kiungu, ili uzima wa kiungu uweze kuzaliwa ndani, na kama sivyo, kama ni hata uj tu ujuzi tu, lakini mbegu ni lazima sana, na ilikuwa lazima sana ili tuweze kuwa tuweze kusikia neno kwa namna iliyo uwazi, iliyo uwazi kwa namna iliyo katika siku zetu hamina, na hiyo inadumu milele, na kama siku moja tunaweza hata kulipa uzima wetu kwa ajili ya hiyo, basi mbingu ifurahi na wale wote wanaopenda kweli nao watafurahi pia kwa furaha ya kilindi na ya kweli. Ni hivyo ndivyo neno hili lina maana kwa ajili yangu, lina faida kubwa kwa ajili yangu. Sifa na shukurani zote kwa Bwana kama vile Bwana onagisi Bwana iko pam, mwema pamoja nasi kuona jinsi Bwana ni mwema pamoja nasi, tutambua kwamba ufalme wa Mungu iko pamoja na sisi na tutambua kwamba unajitengenezea njia, na inaweza kusema kwamba pia tangu wakati ndugu Branham yeye, kama vile mjumbe mbele ya kuja kwa pili kwa Bwana, alipoweka injili halisi kwenye kinara cha taa na alipotujulisha maneno ya ahadi za kiungu na hapo sasa ufalme uliweza kuchitengeneza tena njia kwa nguvu kwa ukali, lakini inaomba kuweza kuingia ndani, inaomba kuwa tayari na kuweza kuwacha yote nyuma ya kila mtu. Mpaka kwa mwisho tutakuwa na majaribu mpaka mwisho, waamini na wasioamini wa wataweza kukamatiwa kwa namna moja, wamoja watakuwa na majaribu na wengine wa mmoja atakuwa wagonjwa na wengine pia, yote tafika. Wamoja mmoja atakufa na wengine nao na watakufa pia, na itaendelea hivyo. Maandiko matakatifu yanasema katika siku hiyo itafunuliwa nani ambao waliweza kunitumikia, nani nani kunitumikia. Wanazaheka, wanazaheka na ni nani ambao hawakunitumikia, leo haijaonekana. Wamoja mmoja wengine wanazeeka nao pia, waamini na wasioamini, wamoja anakamata gari na wengine waikamata, mmoja anaweza kuwa na ajali, mwingine anapata ajali. Moja anakuwa mgonjwa na mwingine anagonjwa. Lakini Mungu ni wa kweli milele na milele, na wenye haki ni wenye haki na, na Mungu ni mwenye haki tena ni mwenye haki, yeye ni mtakatifu tena ni mtakatifu, yeye ni Mungu itu na ni lazima sana tuweze kupita katika majaribu hiyo. Kama ivie nilivyosema, tunachukua neno na kisha tutakuja saha na siku na wakati ambayo neno litaweza kutuchukua sisi, wakati majaribu itakapokuwa ngufu sana na tunapowaza ya kwamba hatuwezi kufanya kitu chochote ningetaka niweze kuwakumbusha tena habari ambayo ndugu Branham aliweza kuzungumza, wakati mtu huyo alipokuwa amepoteza njia yake, akageuka akasema Bwana akamwambia ya kwamba nikuchukua nikubeba. Bwana mbele alikuwa akitembea pamoja na yeye kwa upande wake. Mnajua kosa habari hii kuliko mimi, ona ukumbukumbu yangu ko na sahau ineko na potea na kupunguka zaidi na zaidi lakini Bwana anatubeba sisi iko pamoja nasi na kwa neema yake tutaweza kuingia katika ufalme wake kwa ukali, na katika imani tunaikubali na tunashukuru Bwana kwa ajili ya hiyo. Amina, tusimame kwa ajili ya kuomba. Bwana waminifu, kwa moyo wote ninakushukuru kwa ajili ya neno lako takatifu la amani, kwa ajili ya neema ya yako, kwa ajili ya upendo wako ambao unaoonekana kwa namna iliyo ya aina nyingi. Bwana mwaminifu, tunaweza kuhakikisha, tunaweza kukubali kwa uhakika wote ya kwamba wakati wa, mm, wa mitume, wakati wa wanjilisti, wakati wa walimu, hii huduma zote ziliendelea mpaka katika wakati wetu, na sasa huko unaendelea mpaka katika ujumbe wa unabii na ufalme wako uko unashitengenezea njia kwa nguvu, nasi tunaweza kuingia ndani. O Bwana, kama vile ndugu yetu alivyoomba, kilindi kinaita kilindi kingine. Bwana mpendwa, ni heri ya namna gani ya kuweza kuwa tulifundishwa na wewe, ya kuweza kuwa tuliweza kupokea neno lilofunuliwa. Bwana, ni neema gani ya kuweza kuwa mbele ya uso wako, ya kuweza kuwa na nuru na kweli katikati ya hii mvurugo wote nao kwa sasa, o Mungu, tunakushukuru tunakuabudu. Hata kama hatujaweza kuwa katika hali ya kufurahisha, lakini Bwana tungali tunalemelewa na kuchoka, na sio tu hatuchoke kwa sababu niweza kutufanyia neema, lakini tunachoka kwa sababu shetani anatujaribu na kutuletea mashida o Bwana, lakini tunataka tuweze kuona uhakika katikati yetu ya kwamba uliweza kuvunja kichwa cha nyoka na kwamba hawezi tena kusambaza sumu yake. Oh, Bwana wangu na Mungu wangu, acha kweli hizi za kiungu zigeuke kuwa uhakika katikati yetu na ushindi wote wa Golgota juu ya kuzimu yote, juu ya zambi juu ya kutokuamini, juu ya nguvu zote za ugonjwa, o Bwana, hacha uweze kuyaonyesha na kuitimiza kwa namna iliyo yako mwenyewe. O Bwana, tunakushukuru na tunakusifu, hacha hiyo iweze kuwa imetuweka nguvu. Bwana mwamilifu, bariki pia wale wote ambao hawakuweza kuwa hapa, wapendwa ndugu Rusi na wengine wote, o Bwana, uwabariki tunaungana pamoja nao ndani yako katika wakati huu na hata milele na milele. Bariki pia kesho huko Vintage, Vintage tour. Bwana, tupa tena nyavu na uweze kushika hii heri ya kuweza kuzungumuzia watu na uweze na naweka pia mazungumuzo takayofanyika huko Marekani. U oh Bwana, katika mikono yako Bwana, unaona hii miongozo yote inayoshilinganisha na wewe na nabii wako na neno lako. O Mungu, ufalme wako hauwezi kugawanyika, lakini kuna Mungu mmoja, kuna imani moja, kuna ubatizo mmoja, kuna ujumbe mmoja, kuna neno moja. O oh, Bwana mpendwa, tupatie neema yako na utupatie tena ingine mara moja, alama, fanya kitu fulani kilicho cha kipekee ili kila mtu ajui ya kwamba ni mkono wa Bwana, ya kwamba ni Mungu ndiye ambaye ametenda. Mwalimu mwaminifu, hatukufanya chochote mpaka katika wakati huu, tulikuwa tukingoja ili uweze kufanya kitu fulani. Na tunakushukuru, amina. Tunakushukuru kwa sababu utafanya hivyo. Uwe pamoja nasi sasa, si sote, uwe pamoja nasi katika wikendi hii, Bwana mwaminifu tupatie upambanizi tupatie upambanuzi ili tuweze kujua ni roho gani tunazungumzia ndani na roho gani nayo tushika, ili tuweze kujua na kupima kama yale ambayo tunayosema inasaidia kwa ajili ya ujenzi wa wengine. Oh Bwana, kama hiyo inaleta baraka au kama vile inasileta msaada. O Bwana Mungu mwaminifu, tupatie tukubali, tufanye tuwe tunastahili kwa ajili ya mwito ambao uliweza kutupatia tupatie tuweze kutembea kwa namna na isiyo weza kuharibika mbele yetu na mbele yako na pamoja na wewe, ili baraka yako iweze kuonekana pamoja nasi kwa kwako. We, wewe Mungu uliye hai, tunakutumainia wewe, tunaamini kwamba ufalme wako unajitengenezea njia kwa nguvu. Tunaiona na tunaona kwamba ni jaribu kubwa sana na yenye nguvu na iko pamoja nasi, o Bwana, lakini tufanye neema, ili tuweze kutengana na yote, ili tuweze kuingia katika ufalme wa Mungu. Bwana mpendwa, ninataka tu ili niweze kuwa chini ya uongozi wa roho wako, wa shika mawazo yangu, matendo yangu, mamuzi yangu, maneno yangu na matendo yangu, shika yote Bwana. Uwe wa rehema kwangu kwa ajili ya upendo wa jina lako, fanya hivyo pia kwa ajili ya kila mmoja wetu, ndiyo, kama vile bwana wetu, kama vile dada yetu alivyoomba weze kuja siku ambayo watu watakatifu watu ambao walio na mikono mtakatifu ndio waweze kunyaz, waweze kusimama mbele ya Mungu aliye hai haleluya. Tunakupatia sifa kwa ajili ya baraka zako zote, lakini hizi zote tu ni matoni tu Bwana. Bwana, tuma maji mengi ya mvua yako ya baraka yako. Tunakushukuru kwa ajili ya ndugu wote kwa ajili ya wadada wote Kumbuka wale wote walio katika mahitaji, wale wote walio katika kilio, wale wote walio kata tumaini Bwana, wale wote walio wagonjwa Bwana, tufanzie neema yako na rehema yako, na ufunue ukovu wa Mungu kama vile jawai fanyika mbele, kwa ajili ya utukufu na heshima ya jina lako amina, amina.