Bwana asifiwe na shukuriwe. Tunafurahi sana kwa maana tena tunaweza kuwa hapa kwa ajili ya kuabudu Mungu na kuweza kumuletea sifa na kumuletea shukurani kwa ajili ya yote aliyofanya, shukurani zinazo mustahili kwa ajili ya yote aliyofanya, na ndani ya imani tunaweza kusema ya kwamba atafanya tena zaidi. Mungu hajafanya mambo yote, ashakafanya mambo mengi, lakini siyo yote. Kuna baki mambo ya kufanya, naye atayafanya kweli kweli, nasi tunaweza kuwa na uhakika ya hiyo. Kila neno la Mungu, kila ahadi ni ndiyo na amina, na Mungu aliyatoa pamoja na uhakika wote, ya kwamba yatatimilika kweli kweli kweli, kama vile alivyo yatoa. Tulishasema hapa kwa wakati uliopita ya kwamba yale ambayo Bwana aliyoahidi kwa Israeli alitimiza ndani ya Israeli, yale aliyoahidi kwa kanisa anaitimiza ndani ya kanisa, yale aliyosema kuhusu mataifa yale yanafanyika ndani ya mataifa. Kila wakati Mungu alipotoa neno iwe hiyo inaweza kuhusika na mtu fulani, hayo yatatimilika. Hatuna hitaji ya kujisumbua. Kuna tofauti kidogo katikati yetu. Sisi waamini tunapashwa kuamini, yote yanatimilika kwa mataifa yote, bila wao kuwa na hitaji ya kuamini hawana hitaji ya kuweza kuamini. Mavita, matetemeko ya dunia na mateso mengi liyo hapa, kwa maana Mungu aliyasema. Lakini Mungu anashurutisha hii husiano yetu pamoja na yeye, husiano yetu binafsi pamoja na yeye: kubali kwa ndani, kukubali neno lake na mpango wake na kitendo cha roho wake, ahadi zinatimilika ndani yetu, kama tunaweza kuziamini, kwa maana bila imani haiwezekani kumpendeza Mungu na sisi tunakubalishwa ya kwamba imani inatoka katika mahubiri, Warumi sura kumi, mstari wa kumi na saba na inaomba ili neno la Mungu liweze kuhubiriwa ili uweze kuamini kulingana na Biblia. Kama hauwezi kuhubiri, hauwezi kuamini inaomba Biblia iweze kuhubiriwa na hiyo sasa inatembea pamoja. Naamini ya kwamba Mungu atatubariki tena asubuhi hii. Niweza kuambia ndugu Rusi asiweze kuwa na hitaji ya kuweza kukamata neno kwa weekend hii, lakini mnajua namna gani nakuwa wakati tunapokuwa hapa hatuwezi kujitosha kwa kazi Naona kwamba tuna wageni kutoka Bern, ni hivyo? ni kweli, nawaona huku, mukaribie, mukaribishwe, Mungu awabariki. Tunawakaribisha nyote tuku hapa. Tutaweza kusoma andiko fulani za Biblia. Sina maneno yangu ya kipekee ambayo yanayonigusa kwenye moyo au iliyo na umuhimu kubwa lakini kila neno la Mungu ni kubwa na la utukufu, si lazima kuweza kutafutisha na si lazima kuweza kufanya kubwa kama vile iliyo kama vile ya utukufu. Lakini neno la Mungu ni kubwa na la utukufu, kila neno la Mungu ni lote ni la kweli, nasi tunaweza kulitumainia. Wakati kwaya ilipoimba nyimbo inayoitwa siku inaamka, ilikuwa hivyo kwa ajili ya bibi harusi Asubuhi nao ngaa, siwezi kujizuiza ya kwamba pa, Paulo hakuweza kutumikisha hata mara moja neno bibi harusi katika maelezo yake yote. Alionyesha siri zote za Mungu, alizungumuza kuhusu ufufuko wa kwanza na ufufuko wa pili, alizungumuza kuhusu yote, lakini hakutumikisha neno bibi harusi alikuwa akizungumza siku zote kuhusu kanisa, lakini kwamba bibi harusi aweze kutokea ndani ya kanisa, ya kwamba katikati ya walioitwa kuna wachaguliwa, na hiyo ndiyo ndiyo inayohisabilika. Na ni sasa ni kwamba tunakaribia kurudi kwa Bwana, kurudi kwa Bwana na unyakuo. Yohana Mbatizaji anaweza kutumikisha neno hili na kisha pia ndani ya Ufunuo tunaambiwa kwenye sura 21 kwenye mstari wa pili ya kwamba kuja, nitakuonyesha bibi harusi mke wa mwana kondoo. Ufunuo 21 mstari wa 9 pia, lakini mniache niweze kuwa, kuwaonyesha kutoka Marko kwenye sura 13 Marko sura kumi na tatu mstari makumi tatu: kweli ninawambia ninyi kizazi hiki hakitapita hata maneno haya yote yanatimia. Mbingu na dunia zitapita, lakini maneno yangu hayatapita kamwe. Mstari makumi tatu na mbili: lakini habari za siku ile na saa ile hakuna mutu anayejua, wala malaika walio mbinguni, wala Mwana, ila Baba tu. Sasa kuna kuja shahiri inayoonya makumi tatu na tatu, angalieni, tazameni, ombeni, maana hamujui wakati ule. Hata kama hatujue siku ile itakuwa wakati gani, tunapaswa kuacha macho ikuwe wazi, tunapaswa kuwa macho sana. Naamini ya kwamba hii ndiyo wakati ambayo tunayoishi sasa, ambayo Bwana aliweza kuzungumzia katika wakati ule. Nani ambaye anayeweza kuwa na macho iliyo wazi? Ni yule ambaye aliyeweza kutoka katika usingizi wake, yule aliyeweza kuamka ni yule aliyeweza kuamshwa na kutikiswa. Paulo anaandika kwa Waroma ya kwamba wakati umekuja ya kuamka, kwa maana saha inakaribia kuliko wakati tulipoamini. Waroma kumi na tatu mstari kumi na moja. Na tunaambiwa hapa ya kwamba tumbaki tuwe macho, tuwe macho ndani ya barua iliyotumwa kwa kanisa la Laodikia tunaambiwa ya kwamba ninakushauri ununue kwangu mafuta weke kwa macho yako, ili uipakae na uweze ku kupona. Kuna watu katika wakati huu ambao Mungu aliyeweza kuita, ambao aliyeweza kufungua macho, ambao aliyeweza kupakaa macho ili waweze kuona kwa namna ya kiungu na waweze kutambua yale ambayo nayo tuambia katika neno lake. Kama macho yetu yamefunguliwa, tunapashwa kuwa makini sana, tunapashwa kuona na sio tu kwamba na si kwamba tuweze kujisifu kwamba sisi tunaona, lakini tuwe macho pia, kwa maana hatujui wakati ule utakuja wakati gani au siku ile itakuwa wakati gani? Tunaweza kuhukumu kulingana na alama za wakati ya kwamba tuko karibu sana ya mwisho, lakini hakuna mtu anayeweza kusema sasa ni wakati, sasa imefika. Wale wote ambao walioweza kufanya hivyo mpaka sasa waliweza kupata haya, wale ambao walioweza kuupanga wakati hawataweza kupata sehemu katika kusehemu ya kurudi kwa Bwana, lakini kama vile navyoandikwa ya kwamba wale waliokuwa tayari wakaingia na mlango ukafungwa, Mathayo ishirini na tano mstari kumi. Tugeliitaji ili Mungu aweze kutumikisha makusanyiko haya hii makusanyiko, ili aweze kututayarisha kwa ajili ya siku hiyo ya utukufu. Asubuhi hii niliweza kusoma kwa mafupi mahubiri moja ya ndugu Branamu, na unatambua siku zote namna gani Roho wa Mungu alikuwa akimusukuma hapo hapo, hangi liweza kujizuiza. Alikuwa akirudi bila kuchoka juu ya mambo inayohusu mwisho wa wakati. Alionyesha, alikazilia, akaonya, ndiyo ujungeleza kusema ya kwamba alirudilia tena katika mahubiri tofauti inayohusu mambo fulani, lakini tunaona hapa kwa namna gani ilikuwa ya lazima sana ili aweze kuweka kwa nafasi ya kwanza yale inayohusu inayohusu sana, sana sana wakati ambayo tunayoishi ndani. Mungu alitoa ahadi na yeye anazishika vizuri vizuri. Akaonyesha ya kwamba wale waliokuwa wakiishi katika wakati wa Noa wangeliweza kuamini yale ambayo Mungu alikuwa ametangaza kwa wakati ule. Wale ambao waliokuwa wakiishi katika wakati wa Musa wangepashwa kuamini yale ambayo Mungu alikuwa akisema na kufanya katika wakati ule, na kisha akaendelea na anafika mpaka katika siku zetu akituonyesha ya kwamba haitoshi kuweza kuamini yale iliyokuwa imeaminiwa katika wakati uliopita, lakini sasa shauri yote ya Mungu iliweza kutangazwa na sasa tunaambiwa, ili tuweze kuamini yote na kuamini yote kama vile andiko linavyosema, bila hata kupunguza hatufanye hata kulinganisha na yale ambayo liweza kuhubiriwa katika wakati uliopita, lakini tunalinganisha leo, tunalinganisha yote pamoja na neno la Mungu lilioandikwa ambalo liweza kufunuliwa kwetu na loofunuliwa kwetu kwa neema. Hapa inaambiwa katika Marko sura mstari wa kumi tatu ya kwamba kizazi hiki hakitapita. Tunajua kwamba Wayahudi waliweza kuuliwa wengi katika hiyo ma, miaka maelfu iliyopita na uh, wakuweza kuvumilia kwa maana Mungu alikuwa amesema kwamba kutabaki mabaki, kutabaki sehemu. Mungu alianza pamoja na Israeli na atamaliza pamoja na Israeli, na hapo Kasirani yote ya watu God na ya shetani haitafanya kitu. Mungu aliyasema naye, iyo nayo itakuwa hivyo na iko hivyo hivyo. Hiyo kizazi hakikukoma, haikupotea, lakini ilidumu mpaka wakati wa mwisho. Nyuma ya hiyo Bwana anasema Marko kumi na tatu mstari kumi na tatu na moja: mbingu na dunia zitapita, lakini maneno yangu hayatapita kamwe na hapo aliyasema na ndugu Branamu aliweza kuionyesha wazo linalotamkwa. Ni neno Mungu alitamka mawazo yake ya milele, na mawazo hayo yaliweza kuandikwa kama vile maneno ya Mungu. Na sasa, wakati mbingu na dunia vinaweza kupita, lakini neno lake haliwezi, na neno lake haliwezi kupotea na na pia neno ambalo unaweza kuahidi wewe na mimi haiwezi kupotea, hawezi ku- kupotea. Macho yangu yanaanguka kwenye Marko sura kumi, mahali Bwana anaambia mtu ambaye aliyekuwa ameitwa alikuwa kipofu tangu muda mrefu, na niweza kusikia hiyo jana katika mahubiri ya Zirichi yanubranamu, wakati alipozungumza kuhusu Bartimayo. Barti alisoma habari, alikuwa ametoa hiyo kondoo yake na hiyo hua zake, na kisha akaisema tena akakwenda. Lakini kisha bwana alikuja na anasema hapa ndani ya Marko sura kumi mstari wa makumi ine na tisa Marko kumi mstari wa makumi ine na tisa Yesu akasimama akasema mumwite. Wakaita yule kipofu wakamwambia, ujitiye moyo, si mama anakwita. Na hapo sasa mambo likuwa imemalizika. Anakwita na siyo mutu yoyote, lakini yeye Bwana, ujitie moyo anakuita hiyo nayo inaku inakuambia wewe uwe ujitie moyo, kuwe na bidii, uwe na uaminifu, usiache yeye. Anakuita, na wakati anapotuita, tunapashwa kuacha mambo yote na kwenda na kuja kwake. Na hapo sasa, Yesu akasimama akasema. Leo tena, Bwana anasimama mbele yako na mbele yangu anakuambia neno anakuita ananiita na kisha inasemea musoala makumi ine na tisa akasema kwamba mumwite wakaita yule kipofu wakamwambia ujitie moyo simama anakwita musoala makumi tano akatupa vazi lake akaruka akakwenda mbele ya yesu haleluya Mungu asifiwe. Alielewa ya kwamba ni saha yangu ni muda wangu ni heri yangu. Yesu anapita hapa, hanta ni acha, ananiita ananihurumia, na hajabu ambayo alikuwa kingoja tangu muda mrefu ikafanyika. msaa makumi mitano na moja inasema, Yesu akamjibu akasema, unataka nikufanyie nini? Yule kipofu akamwambia, Bwana, nipate kuona. makumi mitano na mbili Yesu akamwambia, kwenda kwenda zako, imani yako imekuponyesha. Mara moja akapata kuona akafuata Yesu njiani. Neno la Bwana halirudi bila matokeo, hata kamwe, hata kamwe halijawahi kurudi bure. Yote ambayo aliyokuwa akisema ilikuwa ikitendeka. Wakati alipokuwa akiagiza, upepo na zoruba zilikuwa zikinyamaza, na upepo ilikuwa ikiwa kimya yote ambayo iliyokuwa ikitoka katika kinywa chake ilikuwa ikitimilika, nayo inapashwa kuwa hivyo, kwa maana ni neno la Bwana. Na neno la Bwana, kama vile tulisema kila mara, ndani mwake muna nguvu, muna nguvu za, za kuponya, nguvu za kuumba, nguvu za kuokoa, iwe yoyote ambayo neno linasema hayo yanatendeka kwa ajili ya wale ambao wanayoamini. Mutu alikuja aliamini, na Bwana akasema nenda, imani yako imekupatia uponyaji, imekusaidia, imekuokoa katika hali yote. Mutu aliweza kuona hapo hapo kukutanana pamoja na Yesu kweli kweli, na sio katika maneno au katika mat-na akili, lakini kwa kweli, yeye atatufungua macho, atatupatia kuona, atatupatia kutembea, atatusukuma ili tuweze kuacha yote iliyo yetu na tuweze kujibu mwito ambayo aliyotuambia. Jana jioni ndugu yetu mpendwa aliweza kuniuliza swali juu ya bikira wapumbavu na niliweza kuyawazia. Mungu aliamua yote katika mpango wake mkubwa wa ukuvu, nasi tunatumaini kwa moyo wote na tunaamini pia ya kwamba tunaweza kuwa sehemu ya wabikira wenye busara. Tunajenga tumaini hiyo ya juu ya yale ambayo Mungu alitupatia neema ya kuweza kusikia mwito wa Bwana harusi wake na kuweza kutambua sauti yake na kuweza kukubali kwa ndani yale ambayo aliyosema na kusema ndiyo kuamini Bwana na kuweza kumtumikia na kumfuata kama vile navyosemeka hapa katika Mathayo ishirini na tano bila hata kuweza kuisoma yote kwa ujumla. Sasa kwa mwanzo, wote walisinzia na kisha sauti ya kuamsha ikasemeka na wote wakaamka. Kitu moja kinaonekana kwamba kilifanya tofauti ni kusema mafuta ndani ya machupa na sio mafuta ndani ya mataa, kwa maana kila mtu alikuwa na mafuta hiyo ndani ya mataa zao. Wale wa kumi wote waliamka, wale wa kumi wote waliingia katika njia, wote kumi walikuwa na mataa zilizokuwa zikiwaka, lakini baadaye hiyo ilikuwa haitoshi, mataa zikaanza zimika na zika na hizo mataa za wale na ni hizo mataa za wale tano. Na hiyo inatuonyesha kwamba nusu ya wale ambao walioamka ili waweze kumulaki bwana harusi kutakosa nusu, kutakosa nusu. Nasema kose, nasoma nasoma kose musara wa tatu na wa ine, Matayo sura ishiri na tano musara wa tatu na wa ine kwa sababu wapumbavu wakati walipotoa taa ta zao hawakutoa mafuta pamoja nao, mungusara waine. Lakini wenye akili walitoa mafuta ndani ya vyombo vyao pamoja na taa zao. Hiyo ni hekima ya kiungu. Tunajua vizuri ya kwamba kwa wakati mbele ilikuwa ni mataa zilizokuwa zikiangaa, zilikuwa zikiwaka, zilikuwa kuweka ndani mafuta. Na hapo Bwana azungumza kuhusu hiyo utambi inayowaka kupitia hiyo taa na haipaswi kuzimika na kuzimika lakini, tunajua ya vizuri ya kwamba kila taa wakati napo waka hiyo ina, ina, utambi iko na pia inakuwa iko nakupunguka na kupunguka, na wakati wote napo waka sana, na hapo ndani ya hiyo taa mafuta hiyo inakuwa inapunguka, na yule aliyena na akili ataweza kujua kwamba siku moja inaweza kukauka na itaweza kufika kwamba nuru itazimika, itazimika na wenye akili walikamata machupa au vyombo vyao, wakaenda nayo pamoja na taa zao ambavyo vilivyokuwa vimejaa mafuta ili tena waweze kujaza mataa zao baadaye. Na ni hapo ndipo kunakuwa siri yote, na sio tu kuangaziwa kupitia Roho na sio tu kuweza kuamka kwenda kumulaki bwana harusi, lakini kuwa macho ili siku zote kuweza kulisha kuweza kuilisha, na hiyo haina faida. Kuweza kujua kwamba tungeliweza kuwa nuru kwa wakati wa jioni, na kwamba tuliweza kupata hiyo nuru ndani yetu, hapana, lakini tunapaswa kuwa na uhusiano kwa ajili ya kuweza kupewa tena upya kuweza kupewa upya, niweza kuonyeshwa hapa waziwazi wazi hapa katika kitabu cha Zekaria Zekaria sura ine, tuliweza kueleza namna gani Bwana aliweza kukamata msimamo ili hiyo mata hiyo machupa za mataa iziweze kuwekwa kwa, kwa kanisa inazolinganishwa na hizo vinara saba, na hiyo, ma, na hiyo hiyo mahali pa kuweka mataa ilikuwa ikitokea ndani mafuta Nasoma ndani ya Zekaria kwenye sura ine mstari wa pili. Zekaria sura ine mstari wa pili. Akanambia, unaona nini? Nikasema, ninaona natazama, kinara cha zahabu tu na bakuli lake juu yake na taa zake saba juu yake Na bakuli lake juu yake na taa zake saba juu yake. Hiyo ni picha ya kanisa saba, hiyo mirija saba ya kanisa, hiyo vinara saba vya kanisa, hiyo vizazi saba vya kanisa. Na kisha kuna kuja ufunuo saba, inasema ya kwamba yule aliye na masikio asikie yale ambayo Roho anaambia makanisa, sio tu kuweza kutambua ya kwamba tazama, hii ndiyo siku, na sio kusikia tu ya kwamba bwana arusi anakuja, eti amka mwende kumulaki, lakini kwamba yule aliye na masikio sasa asikie, asikie yale ambayo Roho anaambia makanisa. Mungu ana ujumbe ambao unachukuliwa kupitia roho wake na ambayo iliweza kupewa kwa kanisa, na sio tu haihusu tu kuweza kuisikia, haiko kusikia tu kwamba bwana harusi anakuja, eh amka mwende kumlaki. Hapana, lakini yule sasa aliye na masikio asikie yale ambayo roho anaambia ba kanisa. Mungu alitoa ujumbe ya kiroho, ujumbe kwa kanisa, ujumbe nao chukuliwa kwa kupitia roho. Na washindi ni wale ubikira wenye busara. Washindi ni wale wanaosikia leo ambayo roho anambia kanisa nai tapasha kuelewa kwamba katika wakati wa Musa maana ilikuwa ikiingizwa katika chu na hiyo chumba, na hiyo hiyo chumba hiyo kitu ilikuwa ikiwekwa ndani mana, na hiyo maana ilipasha kuwekwa katika gano la kale, Kutoka kumi na sita msala ma kumi na tatu. Na hiyo yote ilikuwa ni uhusiano katika kaneno lake neno lake na taifa lake, yote ilikuwa sehemu, yote ilikuwa imepangwa ndani, lakini watu ambayo utakao simama mbele ya Mungu watafanya njia yote pamoja na Bwana sasa wanaamini kila neno ambayo iliyoweza kutoka katika kinywa chake. Hawawezi kuchagua, hawawezi kusema mimi ninaona hapa, ninakubali hiki na nakubali ya kile, lakini sikubali kile na siamini kile. Hiyo haiwezekani. Kama tuliweza kutambua ya kwamba, ila hiyo kitu moja kinaweza kutokea katika Chemchemu moja hapo, sasa tunaweza kukubali yote ambayo Mungu aliyosema. Hapa tunaambiwa Mathayo 25 mstari wa 5, basi wakati bwana arusi alipokawia wao wote wakasinzia na kulala usingizi, wakasinzia na kulala usingizi. Kama tunaweza kuzungumziana waziwazi sisi kwa sisi wakati tulipoweza kutambua yale ambayo Bwana aliyoambia ndugu Branamu tarehe 11 mwezi wa sita mwaka elfu moja mia kenda makumi tatu na tatu karibu saha 8 inayosema ya kwamba kama vile Yohana kama vile Yohana alivyokuwa mtangulizi wa kuja kwa kwanza kwa Kristo na wewe hivyo hivyo utatumwa na ujumbe ambayo itakayokuwa mtangulizi wa kuja kwa pili kwa Kristo na wakati tuliposikia hiyo katika miaka iliyopita na miaka iliyopita nyingi sana, na kisha tuliweza kuikubali kama vile kweli, wengi waliamka na wakakwenda kwenda kumulaki bwana harusi. Na kisha kukaja wakati ambayo wamoja waliweza kujihesabia kama vile wamechoka, kama vile wadhaifu, hiyo bidii ilikuwa ikipunguka na kulifanyika nini? Moto wa kwanza, hiyo bidii ya kwanza, hiyo furaha ya kwanza, yote ambayo unaoambatanishwa na hiyo ilikuwa ikianza kuzimika. Watu wanakwenda katika mwongozo hii na mwongozo ile, na kwa namna ya kiroho hapo kuna kusimama, kuna kusimama na hapo kuna kusinzia na si kwa ujumla, lakini kulingana na mambo ambayo yaliyo kubwa kwa ajili yetu kwa mwanzo. Adui siku zote atakuwa na mambo ya kubadilisha, atakuwa na mambo ya kuweza kubadilisha mambo iliyo halisi ya kwanza, nasi hataweza kutuacha, hataweza kuruhusu ili watu waweze kubaki bila pale, bila makazi au matendo yao ya, oma, ya kufanya atafanya ili waweze kufanya mambo tena zaidi kuliko mbele pale. Pia kuna mahubiri ambayo ndugu, ndugu Branham anayosema ya kwamba kutumikia Mungu nyuma ya mapenzi yake. Tunataka ili tuweze kuwa katika mapenzi ya Mungu katika mambo yote, na mapenzi ya Mungu ni kwamba watu wote waweze kusaidiwa, waweze kuokolewa na kusaidiwa mapenzi ya Mungu ni kwamba tuweze kuwa na mataa zetu zikiwaka, ili tuweze kuangaziwa na Roho ili tuweze kupata sehemu katika yote ambayo Mungu anayotaka kutupatia na tuweze kuwa na sehemu katika ufunuu wa Roho. Mstari wa sita: lakini saa sita za usiku lilikuwa kelele, tazama, Bwana harusi, tokeni kumulaki kukutana naye, mstari saba. Halafu mabikira wale wakao, wakaamka wakatengeneza taa zao wote, na sio tu na sio na sio, na sio nusu, lakini wote wote, nikusema wote, nikusema wale wote waamini wanaoamini wa kurudi kwa Bwana, wale waliokuwa wameangaziwa kwa wakati ule, wale walioweza kuelewa kutembelewa kwa kiungu waliamka wakalala na wakaamka kwa ajili ya ahadi ya kwamba Bwana anarudi, kwamba Bwana iko kwa hatua ya kurudi. Na kisha wakaamka wote na wakaanza kutengeneza taa zao, na wakaendelea kutengeneza, wakaendelea kutengeneza hasa hiyo kilauli, kiko vizuri. Sasa ina faida gani kuweza kutengeneza taa kama hamuna tena mafuta? Sasa taa, taa ndiyo nzuri, haina faida kama haina ndani mafuta na unaweza kutengeneza hiyo taa yako na hiyo kirauli yako kuweza kusafisha, lakini hakutakuwa nuru. Lakini nuru iko pale mahali kwenyewe, kwenye kunaweza, kwenye kuwa mafuta mahali kwenyewe, weza kuitia ndani mafuta. Warafiki wapendwa, yena kubaliwa, sasa inayosabiliwa sasa, na sio kuweza kuwa na nuru tu, lakini kuwa na nguvu ya kuweza kuingizwa ndani mafuta, kuweza kupewa mafuta, mstari 11 Mafuta ya pembeni mstari wa 11 Mathayo 25. Halafu babikira wale wengine walikuja vile, vile, wakase- wakisema Bwana Bwana, unitufungulie. Mstari wa 12, lakini akajibu akisema, kweli ninawaambia ninyi, siwajui ninyi. Mstari wa 13, angalieni basi, kwa sababu hamjui siku wala saha wakati Bwana wa mtu Bwana wa mtu atakapokuja. Ndiyo tusoma katika Marko sura 13 mstari 13 ya kwamba mwangalie, muwe macho mm, umbeni kwa maana hamujue siku ile. Hapa inasemeka ya kwamba angaliani, angalieni basi kwa sababu hamjui siku wala saha. Katika hayo mawili kuna shahiri ya 10 Mathayo sura 25 mstari 10, na wakati walipokwenda kununua, bwana harusi arusi alikuja, nao waliokuwa tayari waliingia pamoja naye kwa arusi, na mlango ukafungwa. Hii hapa karibu itatimilika, nasi tunajiuliza sisi sote tuko wapi? Kama tuko sehemu ya kundi hili au kundi lile. Kila mtu iko na uhakika ya kwamba iko pale, anakubalishwa kwamba atakuwa huko, lakini tunapashwa, tunapashwa kujiacha tupimwe, tupimwe kulingana na neno la Mungu na kulingana na neno la Mungu, ili tuweze kutambua kama tuliweza kujaza shurti kweli kweli, kama ziko kweli na kama ziliweza kutimilika No, au kama iko tu ndoto ya kwamba tutaweza kupenda kuweza kuona ikitimilika, tunapashwa kufanya tofauti, tunapashwa kufanya tofauti sana. Ndoto ambayo tunaweza kupenda itimilike akose, haiwezi kutimilika nakose, ndoto unayopenda kuitimilike haiwezi kutimilika, hapana, hapana. Inapashwa kuwa mambo ambayo tuliweza kuishi pamoja na Mungu, matendo ya kwamba tuliweza kuishi pamoja na Mungu. Matendo hayo hiyo mambo inapashwa kuwa sehemu ya maisha yetu ya imani. Haihusu kuweza kujikubalisha kwamba tunayo, lakini kuwa nayo, kuweza kuisikia. Wote walikuwa bikira, wote wako safi, wote wako pale bila kuguswa, hawakuguswa mbele ya Mungu, hao wenye hao bikira kumi walikuwa hana kitu cha kujizuia, kujihukumu. Vyombo vilivyokuwa vimetengenezwa navyo vilikuwa vyombo vimoja, hakukuwa tofauti. Na nawazia kuhusu mahubiri ya ndugu Branham wakati alipozungumza kuhusu mambo juu ya barua kwa wa Hebrania. Alieleza tofauti kwa namna hii, na akaonyesha uchaguzi. Akasema kuna mtu mmoja aliye pale na kanzo inapashwa kutengenezwa, na kuna mkubwa aliye e, hapa, kuna ki, ki, kitambaa kiko hapa kinapashwa na ki hapo. Sasa mtajiri anakuja hapa, aliweza kutengeneza hiyo nguo yake oh, kikwembe, kitambaa chake, na huyo iko pale, na kuna vipande vinavyotengenezwa na yale nayo baki hiyo yenye na kato kwenye kitambaa hicho iko sehemu tu ya hiyo kitambaa iliyotengenezwa kwenye nguo. Na sisi sasa, kama tuko sehemu ya yale ambayo pasha kutengenezwa kwa nafasi ya kwanza, tunaweza kungoja ili pia hatukose wakati wetu unaweza kuja, lakini lio lazima yule aliyepata uzima wa milele hawezi kupotezwa, lakini ataishi milele na milele na kama hatuwezi kuwa katika sehemu ya ufuko wa kwanza, tutakuwa pale wakati wa ufuko wa pili. Hiyo ni kweli mia kwa mia, hakuna namna ingine, hakuna njia ingine kwa ajili ya kuepuka hiyo, kwa maana inaandikwa katika Ufunuo sura ishirini mstari kumi na moja ya kwamba kitabu kikafunguliwa na pia kitabu cha uzima kikafunguliwa, yale wale wote waliokuwa wamekubaliwa kwa ajili ya uzima wa milele wakaandikwa kati, katika kitabu cha uzima Ufunuo sura 20 mstari 12. Lakini hapa inaonyesha kuweza kuonyesha waziwazi tofauti tofauti, lakini nayo husu uzima wa milele wale wote walioamini Yesu Kristo, wale waligeuka kuwa amini ndani ya Yesu Kristo na wale waliopata msamaha wa dhambi zao na ambao walioweza kupata sehemu katika uzima wa milele Dan, wale walioweza kupata sehemu katika uzima wa milele wale wanapata walio na uzima wa milele, wanaweza kuweza kuishi milele na milele. Naweza kusoma hiyo katika i, habari, Injili ya Yohana kwenye sura tano mstari wa ishirini na nne Injili ya Yohana kwenye sura tano mstari wa ishirini na nne Yohana tano mstari wa ishirini na nne. Kweli kweli nawambia ninyi, yeye anayesikia neno langu na kumwamini yeye ambaye alinituma ana uzima wa milele, hafiki kwa hukumu, lakini amepita kutoka mauti akiingia katika uzima. Mutu kama huyo hawezi kuhukumiwa, atasamehewa, atasamehewa, atasamehewa ata atatoka kuwa huru, kwa maana huyo mtu aliweza kuhukumiwa, mm, kupitia Bwana wetu Yesu Kristo, wakati alipokamata juu yake hukumu yetu na kisha kusamehewa ikakufikia, ikatufikia. Mstari wa 28 Bwana anaendelea msishangae kwa maneno haya, kwa sababu saha itakuja, na watu wote walio katika makaburi watasikia sauti yake. Mstari wa 29 nao watatoka au watafufuka watafufuka, watafu, watatoka wale waliofanya mema kwa ufufuko wa uzima, na wale waliofanya mabaya kwa ufufuko wa, wa hukumu. Hapa kuna kundi mbili wachaguliwa na walioitwa, wenye busara na wapumbavu, bibi harusi na kanisa. Tunaona hii kulinganishwa kwa mara nyingi ndani ya maandiko matakatifu. Sasa heri sisi kama tuliweza kutambua, kama tuliweza kutambua ya kwamba Mungu alituchagua, kama uchaguzi wake uliweza kutuangukia, kama vile Mtume Paulo aliweza kusema kama hatuwezi kuamini uchaguzi, namna gani unaweza kuamini ya kwamba uliweza kuchaguliwa? Mtu ambaye asiyeamini kutayarishwa, namna gani, hawe... namna gani anaweza kuamini kwamba aliweza kuchaguli... kutayarishwa? Mtu ambaye asiyeamini uchaguzi, namna gani anaweza kuokolewa? Mungu anaweka ndani ya mioyo yetu imani ndani ya yale ambayo iliweza kutaarisha kwa ajili yetu, na anahamusha ndani mwetu tumaini ya kweli na iliyo hai, ambayo isiyo tuongoza katika kukata tumaini, lakini katika utimilifu wa yale ambayo Mungu aliyotuahidi, bila sisi kushipatia kitu fulani au kushiongeza kitu chochote au maoni au mawazo lakini kama Mungu alitufunulia ahadi zote kupitia Roho Mtakatifu, inayolingana na wakati wa mwisho mwito wa kutoka utimilifu. Na juu ya hayo yote, aliweza kutupatia pia neema ya kuweza kukubali na kupokea kila neno kama vile lilivyokuwa limeambiwa kwetu, bila kuchagua, lakini kuweza kukubali na kusema ndiyo. Kwa yote aliyosema, na hapo sasa tunaweza tu kuamini ya kwamba alitutayarisha na kutuweka ili tuweze kupata sehemu katika ufufuko wa kwanza, kwa maana bibi harusi peke yake, bibi harusi wa kweli, ndiye atakayepokea na kuelewa siri za bwana harusi atapokea ndani yake siri na kuelewa mambo hayo yote. Wengine wote watayasikia na wataweza kuitafsiri, wataitafsiri kwa namna yao wenyewe bila hata kuweza kuwa na uhusiano, kuwa na hiyo uhusiano ya hapo hapo pamoja na bwana harusi. Sijui kama swali hii iliweza kupokea jibu inayotosha, na mwaza ya kwamba inaweza kuwa hivyo na sio tu hiyo okay. Lakini Bwana aweze kutupatia neema ili tuweze kusimama imara na kuwekwa nguvu katika imani ili tuweze kusimama juu ya neno la ahadi ya kiungu na hiyo mpaka mwisho. Ndani ya Injili ya Yohana kwenye sura tatu inasema ya kwamba Yohana yeye mwenyewe anasema, tushaka kusoma, mnaweza munaweza kushuhudia kwamba munaweza kushuhudia kwamba nilisema ya kwamba ni yeye Yohana yeye mwenyewe anasema hapa, ngoja mngoje shahiri ya ishirini na nane Yohana tatu mshahiri ya ishirini na nane mimi si Kristo, lakini nimetumwa mbele yake kama vile mtangulizi wake. Sasa mstari wa ishirini na tisa Yohana tatu mstari wa ishirini na tisa mwenye bibi harusi ndiye bwana harusi lakini rafiki yake bwana harusi anayesimama na kumsikia anafurahi sana kwa sababu ya sauti ya bwana harusi. Basi hii furaha yangu imetimia. Yohana mtangulizi wa kuja kwa kwanza kwa Kristo alionekana kama vile rafiki ya bwana harusi kama unaweza kukamata neno rafiki katika yohana sura 15 hapo bwana anasema ndani ya yohana kumi na tano mstari wa kumi na mbili au akose kwenye mstari wa kumi na moja maneno haya nawambia ninyi kusudi furaha yangu iwe ndani yenu na furaha yenu itimizwe. Na tafuta neno mahali inavyosemeka kuhusu marafiki musara kumi na tano akose musara wa kumi na nne. Sasa ninyi ni rafiki zangu, kama mkifanya maneno ninayowaagiza. Nina musara kumi na tano. Siwaiti ninyi tena watumwa, kwa kuwa mtumwa hajui afanyayo bwana wake, lakini nimewaita ninyi rafiki, kwa sababu yote niliyosikia kwa Baba yangu nimewajulisha ninyi. Yohana hakukuwa tu mtumishi, lakini alikuwa rafiki, Yohana wa bwana arusi. Alikuwa heri kubwa ya kuweza kutangaza ujumbe, kuweza kusikilizisha mwito. Nani bwana, nani bibi harusi? Man, nani bibi harusi ndiye aliweza kusikia hiyo mwito. Ndani ya Ufunuo tunasoma kuhusu mwito wa kutoka, tunasoma kuhusu Tunasoma ya kwamba aliweza ku, kuweza kuita kutoka, tunasoma kuhusu kutarishwa kwake na kwamba aliweza kualikwa kutoka au kwa karamu ya harusi. Ufunuo sura 18 inasema kuhusu mwito wa kutoka. Ufunuo sura 18 mstari wa 4, Nikasikia sauti nyingine toka mbinguni ikisema, tokeni kwake watu wangu, msishirikiane na zambi zake, wala msipokee mapigo yake. Kweje sura 19 kundi liloitwa kutoka lilifikia ukamilifu wake utimilifu wake, linaonyeshwa hapa katika utukufu. Mnaweza kuisoma kwanza kwa mstari wa kwanza, Ufunuo sura 19. Ningetaka niweze kusoma shahiri ya saba. Ufunuo 19 mstari wa saba, tuwe na furaha natufurahi, tukamupe utukufu wake kwa maana arusi ya mwana kondoo imekuja na bibi harusi wake amejiweka tayari, amevikwa amevaa. Kama vile tumekwisha kuyasema, Paulo, Petro, Yakobo na Yohana hawakuweza kutamka neno bibi harusi ndani ya mabarua zao, lakini hapa katika Ufunuo wanatuonyesha utimilifu, utimilifu kumalizika kwamba kumalizika kwa bibi ya arusi wa mwanakondoo anayepata sehemu katika karamu ya arusi, msara wa tisa ya Ufunuo sura kumi na tisa msara wa tisa Ufunuo kumi na tisa. Naye akaniambia andika, heli walioitwa kwa karamu ya arusi ya mwanakondoo 25, tuliweza kusoma pia katika Mathayo sura 25 inayohusu karamu ya harusi been... na tuliweza kutambua ya kwamba wale wote walioingia katika njia hawakufika kwenye lengo, ila tu nusu hapa, ila tu wale waliokuwa wameitwa waliweza kutayarishwa ndio waliweza kuonyeshwa katika utukufu, wapendwa warafiki, turafiki, kwa hatua ambayo hatuweza kuzungumzia, lakini turudi kwa kitu cha muhimu kwa maana hapa, hiyo ndiyo inahusika na hiyo inaandikwa katika Ufunuo sura kumi na tisa mstari wa kumi. Ufunuo sura kumi na tisa mstari wa kumi: nami nikaanguka mbele ya miguu yake ni mwabudu akaniambia, angalia, usifanye hivi. Mimi ni mtumishi mwenzako na wandugu zako walio na ushuhuda wa Yesu. Abudu Mungu, kwa maana ushuhuda wa Yesu ni roho ya unabii. Kundi ambalo takalomalizika alo kama vile bibi arusi kwa mwana kondoo. Lina ushuhuda wa Yesu Kristo. Ushuhuda wa Yesu Kristo haiko ujuzi, haiko tafsiri, haiko mafundisho, lakini ni roho ya unabii. Roho ya unabii inafunua yote ambayo iliyo na uhusiano pamoja na bwana harusi na bibi harusi, ili iweze kuweka hiyo umoja hiyo uhusiano ya kiungu katikati ya bibi harusi na bwana harusi. Roho ya unabii na si karama, na siyo karama ya unabii, lakini roho ya unabii. Tulishaka ionyesha ya kwamba yule aliye na masikio ya kusikia asikie yale ambayo roho anaambia makanisa. Roho anafunua u, fun, u, ushuhuda anafunua ushuhuda wa Yesu, na ushuhuda wa Yesu ni roho ya unabii. Tunapashwa kuwa na tunapashwa kuwa na mambo hayo mawili kama tunataka tuweze kupangwa na kuwekwa katika hiyo kundi kubwa ambayo itakayopata sehemu kwa karamu ya harusi. Kuna mambo mengine pia hapa, kwa maana nahusu roho. Roho anafunua yote pia siri za Mungu au vilindi vya Mungu. Wakundi wa kwanza sura mbili mstari wa kumi. Roho anaongoza katika kweli yote, Yohana kumi na sita mstari wa kumi na tatu. Hapa inahusu roho ya unabii. Roho ya unabii yote ambayo iliweza kupangwa na Mungu kwa namna ya unabii inafunuliwa kwa wale ambao walieweza kupokea ushuhuda wa Yesu Kristo kupitia roho mafundisho au fundisho la Yesu, Yesu peke yake au fundisho nayo itakokota huko na huko, inayo kokota huko na huko, lakini inahusu ufunuo iliyo wazi ya Yesu Kristo, kama vile andikwa katika sura ya kwanza ya ufunuo kwenye mstari wa kwanza ya kwamba ufunuo hiyo iliweza kuwekwa kwa mwanzo ya ujumla ya ufunuo na ita itakuwa pale mpaka mwisho kwa wale ambao waliweza kushikwa na ufunuo yesu kristo ambaye aliweza kuwashika ufunuo sura moja mstari wa kwanza ufunuo wa yesu kristo aliwe ali- aliyopewa na mungu aonyeshe watumishi wake maneno yaliyopaswa kuwa upesi naye akatuma kwa malaika yake kuonyesha mtumishi wake Yohana. Ni hivyo ndivyo naanza kitabu cha mwisho cha Biblia, ufunuo wa Yesu Kristo. Ufunuo wa Yesu Kristo, na si kwa siri, na sio na sio mafumbo, na sio vitendawili, na sio mambo ya kuchisikia, lakini ufunuo wa Yesu Kristo, kama vile Mungu alivyoipatia Yohana, naye aliruhusiwa ili aweze kuandika. Nasoma tena hiyo pia, ili sote tuweze kujua ufunuo wa Yesu Kristo ni nini. Ufunuo wa sura moja kwenye mstari wa nane mimi ni alfa na omega mwanzo na mwisho, anasema Bwana Mungu aliye sasa, aliyekuwa na atakayekuja, Mwenyezi. Hapa anayekuja Yesu Kristo bwana wetu, yeye ambaye aliye zarauliwa, aliyeweza kukamata sura ya mtumishi kwa ajili ya mema yetu, kwa ajili ya upendo wake. Hapo sasa atawekwa juu kama vile Bwana, kama vile mweza yote. Mstari wa saba inasemeka Tazama, anakuja na mawingu, na kila jicho litamwona, na wale ambao walimchoma. Anakuja na mawingu, katika hiyo kuja pia na wingu ilimchukua, kama vile alivyopanda miguni, na hivyo ndivyo atakavyorudi kwa namna hiyo moja. Wakati wa kurudi kwake ni neema gani? Acha aweze kupatia nguvu katika imani, aweze kunipatia nguvu imani aweze kunipatia na kupatia wewe bidii mpya. Hatukufanya mambo haya kuwa yetu, lakini tuweza kuipat... kuipewa na Mungu. Ufunuo wa Yesu Kristo, ushuhuda wa Yesu Kristo, roho wa unabii, ufunuo wa Mungu, ufunuo wa siri za neno la Mungu. Mungu alifunua yote ambayo iliyokuwa imetayarishwa kwa ajili ya wakati huo nasi aliweza kuitujulisha, hata basi tusiweze kukosa hata kitu au kiungo kimoja cha munyururu. Tuweze kuwa tumekubali yote na tuweze kuikubali kama vile Mungu alivyoitupatia, kwa maana mutu haishi kwa mkate tu, lakini kwa kila neno lote, na sio manedo fulani, na sio Mm, makumi kenda makumi munane ya kumia moja ya neno au makumi kenda kumia moja ya neno, lakini neno lote, neno lote, neno lote kwa ujao ufunuo wote wa Yesu Kristo, kama vile tulivyoweza kuipewa kwa nema, kwa neema. Mungu atubariki na awe pamoja nasi. Hiyo ndio ombi langu, amina. O Mungu, tunakushukuru tena sote pamoja kwa ajili ya asubuhi hii. Tunakushukuru kwa ajili ya muda huu wa kupendeza. Tunakushukuru kwa ajili ya neno lako ambayo uliweza kutupatia asubuhi hii. Pia tunakutukuza wewe, peke yake ndio unastahili utukufu, sifa na mabudu, yeye anayetupenda na aliyetukomboa kutoka ktoka zambi zetu kupitia damu yake, wewe upewe utukufu katika saa hii ya asubuhi. Bwana, hatutaki tuweze kuhusika na yale yanayofanyika pembeni yetu. Tunataka tuweze kugeuza macho yetu kwako, kwa maana ndiyo neno lako iliweza kutuambia katika hii wakati ya hatari na ya maamuzi ya muhimu tunataka ili tuweze kuwa pamoja kwa wale wanao waweze kuwa pamoja na wale wanao kuwa macho na wanaoomba, kwa maana adui anataka aweze kutubomoa. Adui anataka aweze kupoteza taifa lako, anataka aweze kushawishi taifa lako na kupoteza taifa lako. O Bwana, fanya neema kwa taifa lako liloweza kusikia kweli yako na liloweza kuipokea katika moyo wao, ili wasiweze kudanganywa katika rn... wasiweze kudanganywa na roho yoyote, wasioweza kutafuta kitu fulani kilicho kipya tena ambacho hasiwezi achi... kulingana na kukubaliana na neno Bwana. Tunataka tuweze kupatia sifa na mabudu kwa jina lako, pokea na kubali sifa hiyo. Kwa hiyo sasa una bibi harusi neno, na wewe uko naye katika siku hii Bwana. Utukufu kwa jina lako la ajabu, tunakupatia sifa na mabudu haleluya. Hata kama kundi ni kidogo, hata kama hii kundi ni kidogo, utakuwa na kundi lililo safi ambalo hawataweza kuchafua mavazi yao, lakaa ukuwa limetoka kama vile neno, neno lako linavyosema, kama vile neno lako linavyosema. Mabudu we kwa jina lako la utukufu na kushukuru kwa ajili ya saa hii na neno lako la nguvu ambalo ulitupatia, pokea heshima, pokea sifa neno lako liwe limepenya mioyo yetu Bwana, ili tuweze kuwa tumekuwa makini kwa yale ambayo nimekwisha kusemeka asubuhi hii. Tunaabudu jina lako, amina.