Bwana asifiwe na shukuriwe. Nilipoingia jioni hii, niliweza kuwaza ya kwamba makusanyiko ya kiungu ilikuwa ikifanyika tu hapa kwenye mazabahu. Niliweza kusikia tu nyimbo kutoka kinywa cha Ndugu Rus na si kutoka katika kusanyiko lote nzima. Yawezekana kose sauti haikuwa nzuri au hamwimbe kwa sauti kubwa lakini inaomba ili muweze kusikilikana na hiyo weze kupanda mpaka kwa Bwana. Itaweza kusema kwa machache jioni hii. Wakati neno niliposomewa iliweza kunigusa kwenye moyo, na kisha hapo hapo umuhimu inawekwa ya kwamba Mungu alijifunua katika kizazi hiki kama vile katika siku za Musa, kama vile katika siku za Paulo nasi tunashukuru sana kwa ajili ya hiyo. Ilikuwa nahusu mara ya tatu kwa ujumla, kwa maana hiyo haifanyika katika haikufanyika katika siku za Enoka au katika siku za Abrahamu, lakini hayo yalifanyika katika wakati wa Musa, na hiyo ilifanyika wakati Bwana alipokuwa amekwisha kutukuzwa. Nasi tunaona mara ngapi Mungu anaweza kujifunua kwa namna ya kimaajabu. Stefano aliona Bwana kama vile mwana wa mtu akikaa kwenye mkono wa kuume wa Mungu, akaona mbingu zikifunguliwa. Saulo akaenda akiwa katika kasirani huko na kule, na hapo hapo baadaye akaona Bwana katika nguzo ya moto, katika nuru ya kung'aa sana mchana kati, mbele ya kuingia Damasko. Hasa unaweza kuuliza alikuwa wapi? wakati ule, alikuwa huko juu? alikuwa hapa? alikuwa kule? alikuwa ndiye mwana wa mtu? alikuwa katika nguzo ya moto, hapo akijilinganisha na Bwana. Sasa wapendwa, heri mtu ambaye anaweza kukubali hiyo ufunuo ya aina tofauti ya Mungu ndani ya Kristo kupitia imani na kupitia ufunuo kama vile tulivyoweza kuvipewa Hakuna mtu ambaye anayeweza kuelewa hiyo na kuweza kuitafsiri, lakini tunaweza sisi sote kuiamini na kuikubali. Ni kipaji, ni zawadi. Mtazame, kama tunasoma katika Ufunuo tunaona Bwana akitembea tena upya kama vile mwana wa mutu katikati ya vinara saba vya dhahabu na tuliweza kuzungumza kuhusu hiyo kila mara. Inapo inapoandikwa kwamba yeye kama vile mwana wa mtu pale, kuna uhusiano na unabii. Wakati anaposemeka kama vile mwana wa Mungu pale, kuna uhusiano na ukombozi, kuna uhusiano na ukovu, ukombozi. Kama tunamwazia yeye kama vile mfalme, hapo sasa yeye ni mwana wa Daudi, kwa maana kulikuwa ahadi ya kwamba Daudi hata kosa mzao wake kwenye kiti chake. Tunajua kwamba Bwana atakuwa mfalme na sisi tutakuwa pamoja naye, wakati tofauti na kazi tofauti, lakini ni Bwana huyo mmoja, ambaye anayetenda yote ndani ya wote kwa ajili ya utukufu na heshima ya jina lake. Yale ambayo iliweza kunigusa tena ni hii maneno ya imani, wazo ya imani. Wapendwa, tunapashwa kuamini, kuamini. Msema, imani ni kipaji kwa upande mmoja, lakini ni ya lazima kwa upande mwingine, na mtu asiyeamini Mungu anamfanya kuwa mwongo. Sitaki kusema ya kwamba tutakuwa na mashaka kwa ajili Yesu sisi wenyewe, au kuna tuna mashaka kwa ajili ya heri au kwa ajili ya okovu wetu, lakini tuna mashaka ya kuamini, tuna mashaka kwa kuamini, na kila mara tunaanziaka kwa bure, kwa ziro na kose. Mimi ndiyo na mimi inawezekana pia, lakini tunapasha ku, kupata pumuziko ndani ya Mungu. Kuna pumuziko kwa ajili ya taifa la Mungu ta, pumuziko kwa ajili ya wakati huu, nikusema si kwanza tena, siku zote ni wa Mungu aliandika nini katika Waibrania sura sita Waibrania sura mstari wa kwanza? maana naandika hapa Waibrania sura sita mstari wa kwanza kwa sababu ile, tukiacha mafundisho ya kwanza ya Kristo twendelee hata utimilifu, tusiweke tena msingi wa toba kwa kazi za kukufa na ya imani kwa Mungu wa pili, na mafundisho ya ubatizo na ya kuwekea mikono na ya ufufuko toka wafu na ya hukumu wa milele. Tunaelewa kitu gani anapashwa kusema hapa mtume? Haiko kwanza tena, kila wakati bila kuchoka, hiyo maatua za kwanza za imani lakini kuweza kuelewa wazi wazi kweli kweli ya kwamba tuliweza kutayarishwa ili tuweze kusonga mbele pamoja na Mungu wetu, hatupashu kutubu maisha yetu yote, hatupashu kubatizwa maisha yetu yote, hatupashu kufanya mambo hayo yote katika maisha yetu yote, lakini inaomba iwe imetosha wakati tunapokuwa tumekwisha kuelewa ya kwamba Kristo alikufa kwa ajili yetu, ya kwamba hatakamataka nafasi yetu, lakini alikamata nafasi yetu na alimwanga damu yake kwa ajili ya msamaha ya wengi, nasi tunaweza kuwa sehemu ya hao kwa neema. kama ndani ya maombi yetu na kila ibada au oh, katika makusanyiko ya kiungu tunaweza kuanza, tunaanza tena kwa mwanzo, tunaweza kusonga mbele. Wakati wakati gani gani? Tunaweza kufika kwenye lengo wakati gani? Tunashukuru Mungu kwa maana alituruhusu kuweza kukamata mwanzo au safari ya kwanza, lakini hatupashi kukamata maisha yetu yote. Hatuwezi kuanza maisha yetu tukianzia mwanzo, lakini tupashe kuelewa kwamba Mungu alifanya mwanzo pamoja nasi na sio sisi pamoja na Mungu. Tunapaswa kuelewa pia ya kwamba Mungu hakutuacha katika mafunzo au mafundisho ya msingi ya kwanza, lakini aliendelea pamoja na sisi hatua kwa hatua pamoja nasi, kwenye imani, kwenye ubatizo, kwenye uungu, kwenye ufuko wa kwanza na wa pili. Hayo yote Mungu aliutupatia kwa neema, kama vile mafundisho na sasa anataka ili tuweze kusonga mbele. Nimetoka kufungua sura ine ya Waebrania na napendaka sana kuweza kusoma ahadi za Mungu. Ni kitu fulani cha damani kuweza kujua ya kwamba Mungu alitoa ahadi kujua ya kwamba nazo ni zetu na kujua ya kwamba zinatimilika ndani yetu au kwa ajili yetu. Waibrania sura ine mstari wa kwanza. Waibrania ine mstari wa kwanza. Kwa kuwa ahadi hii ya kuingia katika raha yake, si katika pumziko yako na ndani ya pumziko yangu, lakini ndani ya pumuziko ya Mungu, ndani ya msamaha wa Mungu, ndani ya ukovu wa Mungu, ndani ya yote ambayo Mungu aliyotupatia ndani ya Kristo. Mstari wa kwanza nasoma tena Waebrania sura 4. Kwa kuwa ahadi ya kuingia katika raha yake ingali pamoja nasi. Tuogope basi. Mmoja wenu asiye ameonekana kukosa kuipata kama inawezekana na kuonekana kwamba mtu alibaki nyuma, amechelewa, amechelewa, itakuwa imechelewa. Kama alibaki nyuma, ni kusema alikuwa amechelewa, itakuwa imechelewa kwa ajili yake, itakuwa imechelewa. Inahusu sasa kuweza kukamata ahadi kwa makini sana, kuweza kuamini ya kwamba Mungu alitutayarishia pumziko au raha, anataka ili tuweze kuingia. Ahadi ingali ile ile Kat, ingali ikuwa kibaki pale katika agano la kale lote, ndani ya agano jipya haibaki, haipashi kubaki, siku zote kifunguliwa ndani ya Kristo. Ahadi zote zopewa ni ndiyo na amina, hakuna tu, ni ni ndiyo na amina ya Mungu, haiko tu ahadi, lakini ni na utimilifu wake. Ahadi hizo mbili zote, mambo hayo yote inakuwa mbili. Katika agano la kale kulikuwa ahadi na utimilifu na sivyo lakini sasa pia kwa wakati huu kuna hayo mawili ahadi na utimilifu tunasoma hapo mstari wa pili wa Ibrania sura 4 maana ni kweli sisi vile vile tulihubiriwa habari njema kama wale lakini neno lile walilosikia halikuwapa halikuwapa faida kwa sababu halikuchanganyika na imani ndani yao waliosikia. Hiyo ni mstari wa pili wa Ibrania sura ine. Na pia kwa kusikia ahadi zilizo kubwa za Mungu, maneno yaliyo ya utukufu ya Mungu, imani inapaswa kuwa pale. Bila imani, ndio ni imani gani? Na sio tu imani kwa ujumla, imani kwa ujumla hapana, lakini ni imani ya kwamba Mungu alitimiza ahadi yake ndani ya maisha yako na ndani ya maisha yangu na kwamba itatimilika, na hapo sasa, hiyo ndio imani ya kibiblia. Imani ya kibiblia haihusu kuweza kusema ya kwamba Mungu ataifanya, lakini Mungu alishaka kuifanya na kisha baadaye hiyo tutaweza kuipewa kweli kweli. Niweza kusikia leo mahubiri moja ya ndugu Branham aliyohubiri huko Zirichi katika wakati wake, siwazia kwamba imekwisha ku imekwisha kutengenezewa na kugusiwa hako. Anazungumzia pale kuhusu uponyaji wake, alikuwa na vidonda katika istoma, alikuwa mgonjwa sana, wago... waganga hawangeweza kumpasua alitoka katika hospitali, hangeweza kuiona wazi wazi, lakini alimeza chakula, lakini chakula kio kirudi, akafunga kinywa, aliweza kuimeza tena. Na adui akakuja hapo hapo, akasema ah, mbona huyapona? Akasema ndiyo, nishakapona na akatoka katika akaingia katika barabara ili ashuhudie kwamba alikuwa amekwisha kupona. Na wakati alipokuwa akishuhudia, na hapo hapo tena chakula kapanda tena kutoka katika stoma akaikia katika kinywa, hapo hapo katika maumivu kakuwa katika kinywa ambayo alikuwa akishuhudia. Na ijapokuwa hapa alisimamia pale, akasimama imara katika majaribu hiyo, hapo ungeweza kusema oh, sikia, mbona wewe mwenyewe unashidanganyia lakini hapana, hapana, hatujidanganyiake sisi wenyewe, au kujidanganya kama tunakiri yale ambayo Mungu aliyosema katika neno lake. Hizi maalama za ugonjwa ni za kudanganya, lakini neno la Mungu lina kweli. Hao ndio hao ndio, hapana, nikusema pale, hii majina na mambo yote inayoweza kuonekana, hiyo yote ni ya uongo, lakini uongo wa shetani. Lakini uponyaji ni ukweli wakati, kwa maana alipigwa kwa sababu ya dhambi zetu aliumizwa kwa sababu ya ugonjwa wetu, mapigo ilianguka juu yake, na katika kuumizwa kwake nasi tulipona. Na hapo sasa ikawa kama vile vita, naweza kusema kwamba vile kupigana, lakini alisimama katika imani na akashuhudia na watazama, ikafika shetani aliweza kumwacha, kwa maana alisimama imara. Moja na ingine itafanyika siku zote, yawezekana, tunaweza kuchoka na kuacha wao. Shetani anatuacha kama tunaacha shetani anatushinda, lakini kama tunavumilia ataweza kutuacha, kwa maana tunakuwa kwa upande wa Bwana na Bwana yeye iko na anabaki kuwa mshindi, na sio kwamba tu tunaimba, lakini pia tunaiamini. Na wakati alipokuwa amepona vizuri vizuri, akarudi kwa mganga na mganga akamuuliza, sasa ulikwenda kutunziwa kwa nani? Alitunzwa kwa nani? Na kisha akajibu akasema kwamba nilitunzwa kwa, kwa mganga Yesu. Na mganga akamuuliza akamutazama, akamwambia, hasa mbone sijawahi kusikia ikisemeka kuhusu yeye. Ofisi yake iko wapi? Ofisi yake iko wapi? Akasema ofisi yake katika utukufu. <laughs> Lakini ni nini imani iliyo kama vile ya utoto kwa kwa mpaka ya unyenyekevu. Lakini mara nyingi ni hivyo, Mungu hatuongozake katika mambo fulani iliyo ya juu kwa kiwango ambayo mambo hatuwezi kuyaelewa, lakini hapana, anatuongoza katika mambo iliyo ya kilindi sana. Lakini pia Daudi alikuwa amekwisha kusema ya, ya kwamba kama Bwana yuko pamoja nasi sitaogopa na hata kama pia katika kivuli au bonde la kifo, la katika bonde la uvuli wa mauti. Zaburi ishirini na tatu mstari wa nne. Lakini tuamini kwa moyo wetu wote na tuweze kukiri yale ambayo tunayoamini ndani ya mioyo yetu, tuweze kuikiri kupitia vinywa vyetu, tuweze kuikiri kwa upole ya kwamba tuliweza kupokea ambayo mambo ambayo Mungu alioahidi mpaka yaweze kuonekana hata kama majira ya nje inaweza kuwa ya kutusukuma katika kushindwa kwetu, na kisha shetani anasimama pale, akiweza kuwaza akiingia ndani mwetu katika mawazo, mbona ukishuhudia mambo ambayo hayajakuwa kweli kweli kweli. Lakini wewe ni nini? Ni kitu gani ambacho hakikisha kuwa kweli? Ni yale ambayo Mungu aliyosema, au yale ambayo shetani alisema? Lakini yale ambayo Mungu anatuambia yote siku zote ni ya kweli. Tunapasha kutofautisha katika hali yetu yote ya maisha ni nani ambaye anatuzungumuzia, na wazo gani linatoka wapi, mawazo ambayo tunayo inatokea wapi. Katika hali yote, Mungu ataonyesha siku zote ndani yetu njia ya imani na ahadi za Mungu, kwa maana juu ya ahadi hizo ndiyo tunajenga msingi yake. Hao hawakuwa wasikilizaje tu waneno na hiyo haikuwekwa tu, haikuunganishwa na imani kwa wale. Lakini wapendwa, tunapaswa kusikia kila neno la Mungu kwa im, kupitia imani na kulipokea kwa imani na kushukuru Mungu kwa imani, kwa maana liligeuka kuwa uhakika wa kiungu ndani yetu, na kama sivyo, haitaweza kutusaidia hata kamwe, hata kamwe, hata kutusaidia. Na neno la neno ambalo tunaweza kusikia haitaweza kutusaidia. Mahubiri ndio makubwa na neno kubwa la Mungu haliwezi kutusaidia kama sisi tunaolisikia kama tuwezi kuliunganisha mambo hayo ambayo tuliweza kusikia kutoka kwa neno la Mungu kama tuweze kuunganisha na imani. Ifunzani inayofuata mstari wa 3 Waebrania 4. Kwani sisi tulioamini tunaingia katika imani kama vile alivyosema, ndio? Ndani ya pumziko ya raha. Kama tumekuja katika imani, tumeingia katika imani, tunaingia katika pumziko ya Mungu. Kama tumeingia katika imani tunaingia katika pumuziki wa Mungu na tunapumuzika, kama vile mstari ya ine inavyosema, shairi ya ine inasemeka hapa, kwa maana amesema pahali fulani juu ya siku ya saba Mungu alipumuzika siku ya saba, akaacha kazi zake zote. Musari wa nne. Katika mahali pengine anasema, lakini hawataingia katika pumziko yangu. Zaburi makumi kenda na tano musari wa kumi na moja musari wa sita. Basi kwa sababu imewekwa kwa watu waingie wengine, kuingia kuingia, na wale waliohubiriwa habari njema ile zamani walikosa kuingia kwa sababu ya kutokutii kwao. Msura saba anaweka tena siku fulani, akisema katika Daudi nyuma ya muda mrefu, namna hii, kama ilivyosemwa mbele: Leo kama mutasikia sauti yake, musifanye migumu mioyo yenu. Oh, kwa taifa lote, kwa wanadamu wote. Sio kazi zako za au matendo yako ya kizehebo ya, ya kidini na sio mafundisho yetu na sio ujuzi wetu, lakini ni Mungu ndiye aliyetuletea pumziko kupitia Kristo. Tuna pumziko ndani ya Mungu, salama pamoja na Mungu, kama vile mwimba nyimbo wa nyimbo anavyoimba ni kwamba wakati pumziko au salama ya Mungu inapoingia ndani ya moyo wangu ndani ya nafsi yangu, moyo wangu unashangilia unafurahi. Ni pumziko gani ya mbinguni, pumziko gani ya mbinguni mbinguni! Mungu aliweka tena, leo ni siku ya wokovu, siku ya wokovu. siku ya neema na si jana na si kesho, lakini leo, leo, leo, wakati neno lake linapohubiriwa na wakati watu wanapoamini na kuingia katika pumziko ya Mungu ili waweze kutoka katika makazi zao wenyewe waingie kukingia katika pumziko ndani ya kazi ya Mungu. Mpaka tena msari wa nane msari wa nane na wa tisa msari wa nane na wa tisa Maana kama Yoshua angaliwapa raha, kama asingalisema ju, asingali juu ya siku nyingine Tisa. Basi inabaki raha ya sabato kwa watu wa Mungu. Kumi. Kwa maana yeye aliyeingia katika raha yake amepumuzika kwa kazi zake kama vile Mungu alivyopumuzika nyuma ya kazi zake na hivyo hivyo kama vile Mungu alivyopumuzika siku ya saba. Na hivyo hivyo pumuziko au raha ya sabato, raha ya ujao, raha ya, ya, ya kamilifu ndani ya Mungu ilitayarishwa kwa ajili ya waamini, ndiyo ni ya kweli na siyo siku moja kwa juma. Hapo napo kuna wandugu na wadada wapendwa ambao wanaoheshimu usiku na wanawaza kwamba ilifanyika hivyo mbele ya Mungu ya kwamba iko katika utaratibu mbele ya Mungu. Hapana, lakini naweza kuwaonyesha kutoka Biblia kwamba sabato ilikuwa imetayarishwa tu kwa ajili ya taifa la Israeli na si kwa ajili ya kanisa la agano jipya. Lakini tuliweza kuwa na kukumbuka makusanyiko ya kiungu siku ya sita na siku ya kwanza ya juma. Lakini pumziko hapa neno la na Mungu nalosema hapa isemeke kuhusu pumziko ya saba ya siku ya saba au si pumziko ya siku ya kwanza ya juma. Lakini ni pumziko ya Mungu ambayo iliyo sabato ya Mungu saba, ya siku ya sita ya tano ya kwanza ya nne ya mpaka siku zote, pumziko ya milele ya Mungu ambayo ndani yake tuliweza kuingizwa ndani na sio siku moja, lakini tuliweza kuingia siku moja ili tuweze kubaki ndani ya pumziko hiyo milele. Ni hivyo akose ilikuwa ni sabato wakati Bwana alipotuita. Lakini kama vile nilivyosema, tunashukuru sana, kwa maana tuna maneno ya Mungu na agano la kale, ikiwa na vivuli vyake vyote nani hapo, ndipo Yoshua anaposemeka hakuingiza taifa ndani ya pumuziko, lakini Mungu aliweka tena siku mpya, siku ya okovu na siku ya neema, na alitayarisha kwa ajili ya taifa lake pumuziko ambayo ndani yake tungeliweza kuingia, ili baadaye tuweze kupumuzika milele na milele toka kazi zetu binafsi. Tuliweza kusoma si sote neno lilo katika zaburi la kuanzisha, Zaburi makumi kenda na kenda musari wa tano Tukuzeni Bwana Mungu wetu na kuabudu kwa kiti cha miguu yake, yeye ni mtakatifu. Nasi pia inatubakilia tu kufanya hiyo, kuweza kutukuza Bwana Mungu wetu kumutukuza kumusifu na kuabudu kwenye miguu chi chini ya kiti cha miguu yake. Na in, anasema ya kwamba mbingu ni kiti changu na dunia ni kiti cha miguu yangu, Isaya makumi sita na sita mstari wa kwanza. Na hapa chini, hapa duniani tunaweza kusujudu na kumwabudu na kuweza kumuletea heshima na mabudu, kwa maana yeye ni Mungu, tunaweza kusujudu mbele yake kama vile inavyoandikwa hapa, kwa maana yeye ni mtakatifu, naye anatutakasa kupitia neno lake takatifu, kupitia nen, kupitia uwepo wake takatifu, kupitia damu yake takatifu. Yote ambayo itakayo simama mbele ya Mungu katika umelele, tulishaka kuipokea hapa toka kwa Mungu. Hakuna mtu ambaye atakayeleta kwake mwenyewe kitu chochote ambacho kilicho chake binafsi, yote itakuwa imetengenezwa na Mungu ndani ya maisha yako na ndani ya maisha yangu, ndani ya moyo wako na ndani ya na moyo wangu. Inaandikwa kwenye, inaandikwa waziwazi ya kwamba yeye anatenda hayo mawili kutaka na kutenda, wa Filipi mbili mstari kumi na tatu iye inaweza kutufanzia vyema sisi sote kuweza kushukuru Mungu kwa moyo wetu wote, kuweza kumushukuru kwa kiwango ambayo nyoyo yetu inaweza kufunguliwa na vinywa vyetu vinaweza kufunguliwa, kwa maana Mungu alifanya mambo makubwa kwa ajili yetu na alitufanyizia neema alituzaa upya kwa ajili ya tumaini iliyo hai, alilipa deni zetu zote, makosa yetu yote, zambi zetu alitusamehe, alitupatia uzima wa milele kwa neema, na juu ya hayo yote alitujulisha yote ambayo aliyoahidi kwa ajili ya wakati huu. Mungu wetu apewe heshima sifa milele na milele, amina. Kuwa mwaminifu siku zote kwa Yesu, kuwa mwaminifu kwake, mwaminifu kwa msalaba wake, mpaka tuweze kurudi nyumbani kwetu. Kuwa mwaminifu siku zote kwa Yesu, siku zote mwaminifu kwake, kuwa mwaminifu kwa msalaba wake, mpaka tuweze kurudi nyumbani kwetu. Sifa na asante kwa Bwana kwa ajili ya maneno haya ya, ya damani ambayo tumekwisha kusoma na kusikia. Na ninawaza ya kwamba inaweza kuwa imetosha, kama tunaweza kushika kwa moyo yale ambayo iliyosemeka, tunaweza kuanza kuabudu na kupatia Mungu wetu heshima na sifa. Basi iwe hivyo, ili tusiweze kujifurahisha kuzungumzia tu hayo lakini yageuke kuwa uhakika ndani ya maisha yetu, kama vile tulivyosikia katika ushuhuda wa ndugu Branham ya kwamba aliamini, na ijapokuwa, ijapokuwa kulikuwa hakuna kitu cha kusikia, na pia kose, kulikuwa bado kusikia kitu fulani, alama za ugonjwa zote zilikuwa zingaliki pale lakini ijapokuwa hayo yote aliamini ya kwamba kama Mungu alikuwa amezungumuza, na kama alikuwa akiamini neno la Mungu angeliweza kulitumainia na kuiishi. Nasi tungeliweza kuonyesha kwa nafasi ya kwanza hao wa shindi wa imani, tukiona namna gani hao watu wa Mungu, ijapokuwa walikuwa bado kuona kitu fulani, lakini waliamini kwa moyo wao wote na hawakuweza kuwacha, lakini walikuwa wakijua ya kwamba Mungu aliwazungumuzia na Mungu akawajibu na hapa pia kwenye mstari wa nane ya Zaburi makumi kenda na te, na kenda kwenye mstari wa nane wa Zaburi makumi kenda na kenda umewajibu, e eh, Bwana Mungu wetu. Ndio mstari wa nane Zaburi makumi kenda na kenda nasi. Naweza kusema kwamba si kwamba aliweza kuwajibu tu, lakini nami nawamini ya kwamba naweza kushuhudia kwamba nasi aliweza kutujibu. Hiyo ndio kitu cha ajabu. Sasa ina faida gani kwetu, ina faida gani kwetu kuweza kujua kwamba aliweza kujibu watu fulani katika neno lake? Kama nasi hatuweza kusema kwamba anaweza kutujibu nasi, kama nasi hatuweza kusema kwa sauti kubwa pamoja na huyu mwimba zaburi, "Oh Bwana Mungu wetu ulitujibu." Lakini naamini ya kwamba kulikuwa watu katikati yetu ambao waliweza kujibu. Ndiyo, ni kweli. Alitusikia. Alitukubali, alitujibu, alitupatia roho wake na roho wake anatushuhudia kwamba nasi tumegikwa kuwa mali yake. Katika barua ya kwanza kwa Timoteo kwenye sura sita mstari wa kumi na moja Timoteo wa kwanza sura sita mstari wa kumi na moja: lakini wewe mtu wa Mungu, kimbia maneno haya, fuata haki, utawa, imani mapendo uvumilivu na upole. Ndiyo, haya ni maneno ya ajabu mazuri. Timoteo wa kwanza sita mstari wa kumi na moja, haya ni maneno mazuri sana, kitu fulani cha kipekee hapa. Anaambia Timoteo kwa namna inayokuwa ya ukamatika, nawaza ya na kwamba haiko tena Timoteo lakini nasi sote, jioni hii nasi tumealikwa, wewe mtu wa Mungu Kimbia, kimbia. Maneno haya ndiyo alikuwa akisemema kuzungu mambo hayo yote. Kuna watu wanaotafuta mambo hayo ya nje, na kisha anasema kun mstari wa nane, lakini tukiwa na chakula na mavazi na vitu hivi tufurahi. Mstari wa tisa, lakini wao wanaotaka kuwa na mali wanaanguka katika majaribu na mitego na katika tamaa nyingi za upumbavu zenye kuumiza zinazozamisha watu katika upotevu na uharibifu. Mstari wa kumi, maana shina moja la mabaya yote ni kupenda fedha, wengi wali wakiitamani wamegeuzwa toka imani na kujichoma wenyewe kwa uzuni nyingi. Alitamka maneno haya mbele, lakini kisha baadaye akatangaza ya kwamba huyu mtu wa Mungu angepashwa kwenda mbali na mambo hayo yote, na kuweza kutafuta haki na utawa, kwa maana tunajua yote ambayo iliyo hapa chini ina mwanzo na ina mwisho yote iiko hapa kwa, kwa muda mfupi, lakini tunajua ya kwamba yale ambayo tunayoweza kupata hapa kutoka kwa Mungu ni kitu fulani cha kudumu, ni kitu fulani cha kudumu, ni kitu fulani kwa ajili ya umelele, ni kitu fulani ambacho kinacho dumu. Wapendwa, ingine yote ingine yote tutaweza kuisema kama vile Paulo anasema hapa watu wanajichokesha na kuanguka katika maneno mengi, mitego mingi, wanaenda mbali na imani. Lakini wapendo, hatutaki kuweza kupotea katika imani, lakini tunataka tuweze kusonga mbele katika imani, na hiyo ndiyo maana tunataka, na ndio maana tunapaswa kuacha mambo kama hayo. Kama tuna chakula na mavazi, akose kama tunakosa mambo hayo, ingine yote ambayo watu wanatarajia lakini, kama vile vivyosikia kwamba mtafute kwanza haki utawa na imani na upendo uvumilivu na upole, Timotheo wa kwanza sura sita mstari wa kumi na moja. Naamini ya kwamba, nasi pia, ndugu na dada, tunahitaji hayo yote katika siku zetu. Katika siku zetu, watu leo wanatafuta kuweza kuweka pembeni mambo yote waweza kukamata mambo minayowezekana, lakini tunajua ya kwamba mwisho wa mambo yote inakaribia, na kwamba tungelipasha kuwa kama vile taifa la Mungu, tuweze kuweka nia yetu juu ya yale ambayo inaweza kudumu iliyo na uzima wa milele. uzima, uzima kwa uzima wa milele ndani ya utukufu ni kitu fulani kinachodumu. Tunajua kwamba haina faida watu kuweza kujipatia haki, haki au kuweza kujipatia hiki na kile, lakini itaweza kuwaletea shida, kwa maana mzizi wa mabaya yote ni kupenda fedha au kupenda pesa, na kama vile navyosema hapa, lakini inahusu namna gani wakati napogalia katika dunia, lakini ingeweza kupenda ili tuweze kuweza kutazama zaidi na zaidi Mungu, na tuweze kutafuta yale tuliyoweza kupewa kwa neema na yale ambayo inaweza kuwa vile tena na kisha tena nasema mbali kadogo hapa, inasema kwenye mstari wa kumi na mbili Timotheo, wa kwanza sura sita mstari wa kumi na mbili piga vita vizuri vya imani, shika uzima wa milele uliyoitiwa na ulikiri kukiri kuzuri mbele ya washuhuda wengi. Ndiyo, na Mungu atupatie hiyo, nasi tunataka tuweze kupigana vita vizuri na tuweze kushika uzima wa milele. Mstari wa kumi na tatu, ninakuagiza mbele ya Mungu anayevipa vitu vyote uzima, na mbele ya Kristo Yesu aliyeshuhudu kukiri kwema mbele ya Poncio Pilato. Mstari wa kumi na ine. So ulinde amri hii safi kabisa, pasipo laumu, hata kuonekana kwake Bwana wetu Yesu Kristo. Ndiyo, Mungu atupatie hiyo nasi sisi sote pamoja. Kama onyo hii ya damani na ya nguvu iliweza kuambiwa kwa Timoteo katika siku hizo, nasi pia tunaweza kuikubali kwa ajili yetu. Jioni hii tunataka ili Mungu atupatie neema yake katika wakati huu iliyo ya hatari na ya mwisho na nasema hapa kwenye mstari wa 15, mstari wa 15, kwa maana katika nyakati zake hili, kwa maana katika nyakati zake hii itaone, itaonyeshwa na yeye mwenyewe mwenye usifiwa na uzim, na uwezo wote pekee yake, mfalme wa wafalme, Bwana wa mabwana. Mstari wa 6 ni 16 na yeye peke yake anaye asiye kufa anayekaa katika nuru isiyoweza kukaribiwa, wala hapana mtu ambaye alimona wala anayeweza kumona. Ndiye mwenye heshima uwezo hata milele na milele. Ndio hapa ni kweli, sifa na shukrani kwake. Mstari wa kumi na sita, tena nasema hapa mstari wa kumi na saba: uagize walio matajiri katika ulimwengu huu wasijivune, wala wasitumainie utajiri unayo kutoweka upesi, lakini katika Mungu aliye hai. hiyo ndio inahusika. Mstari wa kumi na saba: Anayetupa sisi vitu vyote ili tufurahiwe navyo. Mstari wa kumi na nane: Watende mema, wakae matajiri kwa matendo mazuri, wawe tayari kutoa mali zao washirikiane na wengine kumi na tisa wakijiwekea akiba msingi mzuri kwa wakati unaokuja wakamate na uzima ulio wa kweli kweli hai ni kweli sana ni kwamba na sio kwamba tuweze kufanya kutoa hiki na kile lakini hili neno la Mungu hili, neno, hili si neno langu lakini ni neno la Mungu lakini tunajua ya kwamba Mungu alijikaza alijitahidi, ili aweze kuambia taifa lake yale iliyokuwa ya lazima, na katika siku zetu anajikaza ili aweze kutuambia yale iliyo ya lazima sagen, na ningetaka niweze kusema ya kwamba Mungu atupatie yana, neema sisi sote, ili tuweze kweli kweli katika wakati huu er sagte, katika hii wakati katika ulimwengu huu, mstari wa kumi na saba <tot the unsicherheit> wasijivune wala wasitumainie utajiri unaotoweka upesi. Ndio nachoweza kusema ya kwamba utajiri wa dunia hii hauna uhakika, kwa maana leo unaweza kuwa na utajiri, lakini kesho haitakuwa tena, inakuwa imenyanganywa, utaweza kuwa umenyanganywa hayo. Lakini sasa hiyo utajiri itakuwa ya nani? Wapendwa, kuna kitu moja na ni hiyo ndio Paulo alitaka kuambia waamini wa wakati ule akose, kulikuwa waamini waliokuwa matajiri ambao waliokuwa matajiri, lakini hiyo ilikuwa haina faida. Alitaka ili aweze kuambia waziwazi wazi ya kwamba walikuwa na hitaji ya mambo mengine, na kwamba wangepashwa kuweka matumaini yao ndani ya kitu kingine, ndani ya Mungu aliye hai ambaye aliye milele na milele. Ndugu na dada, nasi pia tunataka tuweze kuweka matumaini yetu ndani yake, na kisha pia kuna shahidi hii ya ishirini Timoteo, ulinde amana uliowekewa akiba. Ndiyo hii utajiri ya damani uliopewa na siyo yeye peke yake, lakini nasi pia wapendwa, sisi katika siku hizi I, uh, ulinde amana uliowekewa kiba, ukigeuka kutoka maneno ya bure yasiyo na maana na mabishano ya elimu inayoitwa elimu kwa uongo isiyo ya kweli, isiyo ya kweli. Ndio wapendwa, ingepashwa kuwa hivyo katika siku hizo pia, katika siku, katika wakati wetu, na tunapashwa kuenda mbali na mambo hayo, hiyo maneno maneno yote ya utawa na iliyo ya bure haina faida, haileti faida, apendwa, haileti faida. Hiyo inakuwa tu ya kukata tumaini, inaweza ku, kutugawa, inatuangusha katika kutokuamini. Lakini tunapaswa kuweza kutazama yeye aliyetupatia imani, tuweze kutazama Bwana wetu Yesu Kristo. Tunataka tuweze kuweka tumaini letu ndani yake. Yeye ni waajabu sana, na pia neno hili la damani la ajabu sana ambayo tumekwisha kusoma na tunaweza kusema siku zote ya kwamba yeye ni Mungu wetu. Tunataka tuweze kumsifu na kuweza kumweka juu na kuweza kumletea sifa na utukufu. Sifa na shukrani ziko kwa jina lake la ajabu. Ningetaka kose kuweza kusoma maneno fulani mafupi toka haya mahubiri hapa, ninayasoma: mahali pa kuabudiwa palipo tarishwa, mahali pamoja kulipo tarishwa kwa kuabudia. Maneno ambayo tunaweza kusoma iligeuka kuwa ya damani kwangu, na kose tu shai ka, ukarasa mbili tuweza kuizungumza kwa mafupi, mahali ambapo ndugu Branham anazungumza mambo fulani ya damani. Anasema hapa kwenye ukarasa wa tatu katikati, jioni hii itaweza kuwa na musari wa maombi au kipindi cha maombi, kama vile wakati huo. Tutaweza kuombea wagonjwa pamoja na ndugu Moa na ndugu Brown, kama vile wakati ule. Ninaona ya kwamba tumegeuka kuwa wazee sisi watatu, na kwamba tunakaribia mwisho inaweza kuhuzunisha kama hatuwezi kwenda, inaweza kuhuzunisha kama hatuchukue ndani mwetu yale iliyokubwa. Ni kusema kweli ambayo tunaweza kutambua, ndiyo hiyo, ni kitendo ni kweli. Na tumetoka kusoma kuhusu imani na uvumilivu, na ni ndugu Branham ambaye anayezungumuza hapa ya kwamba siku hiyo huko tutageuka kuwa tena vijana, mili zetu zitageuzwa kwa uso wake. Ndiyo tunaamini kwa moyo wetu wote. Rafiki wapendwa, rafiki waaminifu, ninashukuru Bwana wetu Yesu. Wapendwa, nataka kuambia ninyi mnaonitumainia ni ili niweze kuambia tena kweli. Asubuhi hii ilikuwa saa mbili za asubuhi, Bwana Yesu aliweza kunionyesha muji ule haikuwa maono. Sitaki kuingia kwa marefu katika maneno hayo, lakini iiwe yoyote, ilikuwa ni uhakika, kama vile iko uhakika pia wakati ninapowazungumzia hapa. Ni neema gani kuona jinsi Mungu aliweza kumuonyesha hiyo hiyo inchi nzuri. Niliona nyuso za watu nasikuweza kuwatambua kwa maana walikuwa wamepata ujana wao tena, wote ndio walikuwa, ni uhakika, hiyo ni kweli wapendwa. Na hiyo ndio inatupatia imani, inatupatia bidii wapendwa, ina faida gani yote tunayofanya hapa duniani wapendwa? Tunajua kwamba kuna mtu mu, anaweza kutoka hapa kwenye dunia hii, mwingine anaweza kutoka mbele, mwengine anatoka nyuma lakini tuweze kuhesabia mwisho wa safari yetu, ndio anasema hapa kwenye ukarasa wa pili. Na ndio maana sikieni, muogope Mungu na mshike amri zake, kwa maana hiyo ni ya lazima sana kwa kila mtu. Ndiyo tunahitaji ya hiyo pia. Ningeliweza kushika kwenye mkono wao na kuwazungumzia na hiyo yaliweze kunisaidia, kwa maana nilikuwa na wazo. Kwanza nilikuwa na wazo ya kwamba wakati mtu alipokuwa akikufa, hii ni nafsi yake tu iliweza kuni, ilikuwa ikimtoka mtu ulikuwa akikufa, lakini bwana aliweza kunizungumzia katika maneno hayo ya kwamba wakati tunapojua ya kwamba mwili wa dunia hii, hii hema ya udongo inapobomolewa, tuna mm, nyu, mwili mwingine au makao mengine tulitayarishwa na Mungu. Hiyo hesabu tatu ni ni hesabu ya ukamilifu. Tuna mwili wa sasa, na kisha kuna mwili wa mbinguni, na kisha kuna mwili uliotukuzwa ya utukufu. Unaona, mwili wa uliotukuzwa wa, wa ufuko, mwili wa utukufu wa ufuko. Unaona, hiyo inafanya mambo ya ukamilifu. Hapo hauko haiko mawazo, sio mawazo, sio maneno, sio roho. Hapana, huko ni watu, wanawake na wanaume kama vile mlivyo hapa. Ndio, ni kitu fulani kizuri sana wapendwa, ndugu na dada. Nani hiyo ndio tunata, tunangoja hiyo ndio tunangoja kugeuzwa, unyakuo, na tutakuwa katika utukufu. Alikuwa amekwisha kuiona, wale waliotangulia aliweza kuwaona katika utukufu huo. Kuna miaka nilikuwa katika ma, e, katika eneo lio ya chini sana waliopotea na niweza kuwaona walio, walio huko. Lakini wapendwa, mniache asubuhi hii niweze kuwaonya nyote katika taifa lote nzima, mimi kama vile mzee, ili muweze ili msiweze kwenda huko, musiweze kuona eneo hiyo ya chini ya, ya kuzimu. Hakuna namna kwangu mimi mwenyewe kama ningeliweza kuwa mtu wa kuchapa na nikose, kama ningekuwa na namna ya kuweza kuchapia hiyo picha na siweze kuwaeleza hiyo, kama vile mhubiri wanazungumza kuhusu kuzimu kama vile ni mahali tu pa kuwaka mateso, iliyo huko iko hata- iko, ma, iko magumu sana, iko hatari sana, karibu mara mi, mara mamilioni na mamilioni iko mabaya sana mara mamilioni mamilioni. Na mbingu ni mahali, na walikuwa wakisema kwamba ni mahali fulani iliyo kama vile nafsi zizo chini ya mazabau, na kama ingekuwa hivyo, sikuweza kuona mambo kama hiyo, na hakuna namna gani ya kuweza kueleza hiyo ukubwa wa mbingu. Na ijapokuwa mimi ni mwanadamu, mnaweza kutumainia maneno yangu kila moja ya maono ilikuwa ikitimilika kama vile ninavyowaambia. Mnajua kwamba kama kila moja yake ilikuwa ni mahubiri, na hii nayo ni uhakika pia, ni kweli. Hii maono pia nayo ni ya kweli. Iwe yoyote mnayofanya, kama mnakosa yote, mnakosa afya, mnakosa nguvu Mna kukosa kuona, iwe yoyote musikose kuweza kwenda huko. Ndiyo naamini ya kwamba pia hiyo ni hitaji yetu, si sote? Ni hiyo ndiyo ni matarajio yetu, si sote? Hatutaki tuweze kukosa kwenda huko. Hakuna kitu kinaweza kulinganishwa na hicho. Hakuna maneno ya Kiingereza ambayo nayo jua kwa ajili ya kutafsiri na kueleza mambo hayo ya kuweza kuitamka Wakati mnaposema ya kwamba ni kamilifu, hiyo ni zaidi ya kamilifu, hawezi kuivuka, ni zaidi ya hiyo. Hakuna neno ninalojua ya kutamka hiyo ya kueleza yaliyo mbinguni. Ni ya kugusa sana, na kama tunaweza kutambua ya kwamba haitoshi, ilinijia kwa roho. Nani hiyo ndiyo uliweza kuwa naoga, nikauliza, mnaukulaka hapa? Akajibu, hapana, sio hapa, lakini wakati tukaporudia duniani tutapokea mwili ambayo tutaweza kuwa na hitaji ya chakula. Ni nema gani kuweza kuona mambo hayo yote. Tunaona ya kwamba Mungu alikuwa pamoja na walio wake katika siku zetu. Wapendwa ndugu na dada iko pamoja na walio wake, tunaweza kuitumainia. Alikuwa mutu, na hitaji ya mtu aliyetumikisha, na tunaweza kuamini maneno, kwa maana maneno yake ni ya kuaminiwa na ya kweli. Ningiliweza kuwagusa, nilikuwa huko, haikukuwa mawazo, lakini nilikuwa ni mwili. Tungiliweza kutambuana sisi kwa sisi, waliweza kunitambua na kunijua na wakanikumbatia kwa mikono yao. Walikuwa mamilioni Nilisema ninataka nione yule ambaye aliyenileta hapa. Najibu ikakuwa yeye, hauwezi kumuona sasa, unapashwa kungoja tena. Nikauliza sasa, kwa nini mliweza kuniweka juu kadogo? Jibu ikakuwa kwa sababu wewe ulikuwa mwongozi katika maisha yako. Nikauliza hawa wote ni wabranamu? Akanijibu, hapana, hao ni wale ambao aliweza kuongoza kwa Kristo. Nikatazama karibu nami, hizo jioni zote za kushangaza na hizo majaribu zote zilikuwa zimemalizika. Ningeliweza kuona nyuso zao, na mwanamke kijana alifika, alifika, alikuwa ni mrembo sana, alinibusu akanikumbatia, kwa mikono yake akaniambia, mpendwa akaendelea na kutembea. Alikuwa na mwanamke lakini huko hakuna dhambi tena, yote ilikuwa imebadilishwa. Hapo haukumalishake mtoto, kila mtu iko sawasawa na mwingine. Inayofanya tofauti ni hiyo mambo ya kujisikia nia, hiyo mambo ya kujisikia. Na ndiyo maana ninahukumu nina, nina hukumu sana michezo hii, mambo ya kucheza hapa nikisimama hapa mbele ya ya Mungu na mbele ya Biblia, niliishi katika hali hii kwa namna iliyo safi, mtoka utoto wangu ndani ya ujana wangu, katika maisha yangu yote, pamoja na kila msichana ambaye niweza kujaribu kutembea naye, naweza kusimama mbele ya hukumu. Hakuna mwanadamu iwe yoyote ambaye anayeweza kukamata mwanamke katika mikono yake na kumkumbatia bila kuweza kusikia ndani mwake mambo ya kujisikia, lakini huko hiyo haikwake, yote ni tofauti. Ona kisi ni ajabu, ndugu na dada wapendwa, hiyo sio kitu fulani cha utukufu. Mungu alitayarisha kwa ajili yetu kitu fulani cha kamilifu, kitu fulani ambacho hatuwezi akose pia kuwazia kwa wakati huu, lakini Mungu alitayarisha kwa ajili yetu Sifa na asante kwa jina lake pale. Kuna upendo safi pale, kuna upendo safi na si upendo ya uongo, wa ndugu na wadada, upendo mpendo kwe, wa kweli na kamilifu. Hapa kitu fulani kinaweza kutokea ndani yenu wakati unapokumbatia msichana wako mwenyewe, lakini huko haiwezekani. Ahi, lakini hapa ni dhambi inayofanya hiyo, lakini huko imekwisha kumalizika upendo wa kweli takatifu. Niweza kutazama huko hiyo, mwanamke iliwezekana ya kwamba kulikuwa mamilioni ya watu, wote walikuwa na nyele ndefu na mavazi nyeupe, makanzo nyeupe. Yule aliweza kunizungumzia, akaniuliza hasa, unawatambua? nikamwambia kwamba hapana, nikamwambia hapana. Akanijibu iti huyu alikuwa zaidi ya miaka makumi kenda wakati ulipomuleta kwa Kristu. Neema ya kushangaza sana, ona gisi sauti yako ni pole, haiko vyepezi kuweza kuieleza. Lakini siku moja munipa, mupatie imani kwa maneno yangu, muwe ma, muwe, mu, muwe macho muweza kuangalia hii kundi yote nyuma yenu, muweza kukota ulimwengu nyuma yenu, muweza kutambua kwamba kanisa na muweza kutambua ujumbe huo, marafiki yangu Msikie, tunapashwa kusimama mbele ya uso wa jua ili tuweze kufikia ukukomaa. Imani yetu haijaweza kufika katika ukukomaa kwake kwa, kwa namna ya akili. Tunangoja oh, tunasikia ujumbe kwa namna ya kiakili, tunasikia ujumbe ambayo Mungu alitupatia na tunaona alama ambazo Mungu alizotupatia tunaziona zikishuhudiwa kama vile hivyo, ikiwa pamoja na Biblia, lakini kwa kiwango gani kanisa inahitaji kuweza kubaki mbele ya uso wake, mpaka moyo uweze kufanya upole na roho iweze kuwa pole, kwa kiwango ambayo anaweza kupenya kwa kilindi. Mara nyingi unakuja na bidii kuweza kuleta ujumbe, na msumari anapashwa kushika, inapashwa kuingizwa tena, lakini wakati kanisa inapoelewa ya kwamba wachaguliwa waliitwa kutoka Gezotis na kuwekwa pembeni si weiß, wanadumu mbele ya uso wa Mungu ni kweli. Na kisha baadaye najua kwamba itakuwa hivyo wakati watu watakaponyakuliwa. Mungu wetu asifiwe nashukuriwe kwa ajili ya maneno haya ya damani ambayo tumekwisha kusikia jioni hii. Na sasa wapendwa ndugu na dada, tumekwisha kusikia jioni hii maneno ya damani iliyo katika maandiko matakatifu na yale ambayo ndugu Branamu anayotuambia hapa. Tunashukuru sana Mungu kwa maana hatuna hitaji ya kuweza kusikia maadisi za watu, lakini tunaweza kushikamana tu na neno lisiloweza kushindwa la Mungu na kwamba hatuna hitaji ya kusikia mutu, kwa maana watu wanaweza kutupoteza na kuweza kutupoteza imani lakini Mungu anatuchukua ili tuweze kusimama imara na kuwa kuwa nguvu katika imani yetu. Neno la Mungu liko hapa ili liweze kutuweka nguvu, liweze kutusimamisha, liweze kutupatia uzima upya. Na pia mambo ambayo tuliyoweza kuambiwa hapa katika mahubiri yanatuongoza tuweze kufurahi kwake, tuweze kumfurahia na tuleta katika maneno yake na roho wake. Tunashukuru pia kwa ajili ya jioni hii. Tunamshukuru pia kwa ajili ya jioni hii. Hatuwezi kujizuiza kuweza kufungua vinya vyetu na mioyo yetu ili kuweza kutukuza jina lake. Tusimame sasa kwa ajili ya hiyo. Baba ile mbinguni, tunakushukuru sote pamoja kwa ajili ya neema hii ambayo tulioweza kupewa. Tunakushukuru kwa ajili ya kila neno Bwana, ambayo uliotupatia kila siku kwa neema. Bwana, kama neno lako haliwezi kuwa kitu cha kutuambia, tunaweza kusimama juu ya nini au tunaweza kuweka nini? Tunaweza kuweka imani yetu juu ya nini? Lakini Bwana, unaweza kutuzungumzia katika siku zetu na katika wakati wetu, uliweza kutujulisha mambo makubwa ya nguvu, ambayo jicho ambayo kuweza kuona na pia ambayo ndugu yetu anaweza kuona, maneno kuweza kutamka, ili aweza kutuelezea aliyeweza kuona. O Mungu, sisi kama vile taifa lako, hiyo yote inatungoja Bwana, wakati kapo kwa kuwa pamoja na wewe. Tupatie neema yako, mtumishi wako aliweza kutuonya, ili tuweze kujikaza, tuweze kuwa huko Bwana katika utukufu huo Bwana, ili tusiweze kwenda mahali hayo mabaya yanatokea, lakini Bwana tuweze kwenda mahali uzima wa milele ulipo Bwana. Jina lako la adhabu la ajabu liweze kusifiwa. Bwana tunakushukuru kwa ajili ya ujumbe wako wa nguvu ya siku zetu. Tunakushukuru Bwana kwa maana uko katika kazi. Uko katika kazi Bwana kwa ajili ya kututayarisha. Bwana tusaidie o Mungu, sisi tuko tu maskini na wanyonge Bwana, sisi ungana na mashida nyingi o Mungu, lakini o Mungu, wewe uko na uwezo Bwana ya kututayarisha Bwana ili tuweze kuingia katika utukufu. Pokea heshima, pokea sifa, pokea utukufu, pokea mabudu na sifa Bwana, wewe ni Mungu wetu. Bwana, hatuwezi kukoma kuweza kusifu jina lako wakati wote tutakapokuwa hapa. Oh Bwana. Haleluya, utukufu uko jina lako la ajabu. Bariki wandugu wangu, wadada wangu. Bariki taifa lako lote Bwana duniani pote, mashariki, magharibi, kusini na kaskazini. Bwana, huko nyuma pia nyuma ya pazia ya chuma. Bwana, huko na uwezo kuweza kubariki taifa lako Bwana na una uwezo kuweza kuwatayarisha kwa ajili ya kuonekana kwako inakaribia. Tunakupatia heshima na sifa na mabudu. Tunakushukuru pia kwa ajili ya baraka ya leo Bwana, umetubariki kupitia neno lako takatifu na dadamani pokea utukufu. Haleluya, kwa jina lako la Yesu, amina.