Bwana asifiwe, nashukuriwe ambaye anayeturuhusu kuweza kuimba nyimbo hizi za damani, na tumekusha kuimba hapa katika nyimbo ya mwisho ya kwamba sikia, sikia mwokozi wako ambaye anayekualika kuja, kuja na uone sehemu katika karamu ya harusi ya neema, kuja, kuja na uone. Na ni neema ya kipekee ambayo tuliyopewa wewe na mimi na sisi sote, kuona jinsi jisi nasi tunaweza kualikwa katika karamu hii kubwa ya arusi. Kwa hiyo watu wengi hawataki kuja. Tunasoma katika Biblia ya kwa kwamba kulikuwa sababu nyingi, na naamini ya kwamba ingali hivyo hivyo katika siku zetu, ya kwamba kuna sababu nyingi, hakuna mtu anayetaka kuja kwa karamu ya arusi ya nema, lakini sisi tunajua ya kwamba kutakuwa watu fulani, na kwamba nasi pia tunataka ili tuweze kuwa pale siku hiyo, kwa karamu ya harusi ya mwana kondoo. Tunasoma neno moja lililo katika barua ya kwanza kwa Timoteo, mbele ya maombi. Timoteo wa kwanza sura moja mstari wa kumi na mbili. Timoteo wa kwanza sura moja mstari wa kumi na mbili nami ninashukuru Kristo Bwana wetu, ambaye alinitia nguvu, kwa sababu aliniona kuwa mwaminifu akiniweka katika utumishi wake. Mstari wa kumi na tatu. Mimi niliyekuwa mbele mutukanaji na mutesaji na mwenye jehuri, lakini nilipata rehema kwa sababu niliyafanya kwa ujinga na kwa kutokuamini. Mstari wa kumi na nne. Na neema ya Bwana wetu ilizidi sana pamoja na imani na mapendo yaliyo katika Kristo Yesu. Mstari wa kumi na tano. Neno hili ni aminifu na linastahili kukubaliwa na watu wote ya kwamba Kristo Yesu alikuja katika dunia kuwaokoa wenye zambi nami, na mimi ni wa kwanza wao. Mstari wa kumi na sita. Lakini kwa sababu hii nilipokea rehema ili katika mimi wa kwanza Yesu Kristo aonyeshe uvumilivu wake wote kwa mfano kwao ambao watamwamini nyuma wapate uzima wa milele. Mstari kumi na saba. Sasa kwa mfalme wa milele asiyeweza kuona uharibifu asiyeonekana Mungu wakili peke yake iwe heshima na utukufu milele na milele. Amina. Ili ni neno la hajabu sana. Na Paulo huyu mtume mkubwa angeliweza kutamka tu haya ya kwamba ninashukuru Kristo Bwana wetu ambaye aliyeniweka nguvu, aliyenitia nguvu. Ningetaka kusema ya kwamba angeliweza kujisifu kwa sababu ya ukubwa wake na kwa sababu ya nguvu zake. Angeliweza kujisifu kwa sababu ya akili yake, kwa sababu ya ujuzi wake na yote ambayo alikuwa amejifunza, lakini wakati Kristo alipoonekana kwake, aliweza tu kutamka maneno haya ambayo tumetoka kusoma. Ninashukuru, nami ninashukuru Kristo bwana wetu Yesu, ambaye alinitia nguvu, kwa sababu aliniona kuwa mwaminifu. Ndiyo, sio mutu aliyemwita, hakuna mutu ambaye angeliweza kumwita pia, lakini Mungu mweza yote, aliye hai, ndiye aliyemwita. Wapendwa, yule wakweli akaonekana kwake na akamuchukua katika kazi yake na naamini ya kwamba nasi tunaweza kuona katika mtume huyu nguvu za uwezo za Mungu wetu. Anaweza kugeuza mtu, anaweza kumubadilisha kwa ujao, kwa maana yeye anatamka hapa yale ambayo aliyokuwa mbele akutanane na Bwana na yote ambayo iliweza kupewa kwa neema ya Mungu. Na sasa wapendwa ndugu na dada, nami na niweza kusema ya kwamba nasi pia tungeliweza pia kuweza kuwazia kuhusu sisi wenyewe, kuhusu yale ambayo tuliyokuwa mbele, wakati tulipokuwa bado kujua Mungu, wakati tulipokuwa tungali mbali naye. Tulikuwa wapi? Tulikuwa tukifanya nini? Ilikuwa namna gani kuhusu sisi, wapendwa? Lakini wakati tunapoona mkono wa uwezo wa Mungu Wakati tunapoona mkono ya mwokozi mkubwa ambaye aliyetuokoa nasi pia aliweza kutukokota kwake, aliyetutosha katika matope ya dhambi na aliyetufanya kuwa taifa lake, hatuwezi kujizuiza wapendwa wa ndugu na dada, kuweza kutamka kuweza kutamka kwa maneno hayo mamoja, kama vile mtume Paulo anatamka hapa ya kwamba nami nashukuru Mungu, nasi tunashukuru nani? Tunashukuru yule wa kweli kwa maana aliweza kutuita. Tunamshukuru kwa maana aliweza kutuokoa. Oh, sijui, lakini ndugu yetu amekwisha kusema ya kwamba kama hatuwezi kushukuru Mungu kwa ajili ya neno na kwa ajili ya yote tuliyoweza kupewa kwa neema, sioni ni nani ambaye ingeweza kumshukuru. Mioyo yetu ingepasha kujaa na vinywa vyetu vingepasha kujaa ili viweze kumletea sifa na heshima na mabudu kwa maana aliweza kufanya pia mambo makubwa kwa ajili yetu, alishionyesha mwenye uwezo kwa ajili yetu. Musoro kumi na ine, na neema ya Bwana wetu ilizidi sana pamoja na imani ndani yangu. Oh, naasi nieza kusema hiyo kitu moja, neema ya Mungu ilionekana kwa nguvu ndani yangu, nawe niweza kusema hiyo pia. Tunapashwa kuisema pia wadugu kwenye mstari wa kumi na nne na neema ya bwana wetu ilizidi sana pamoja na imani na mapendo yaliyo katika kristo yesu ndiyo na kisha nasema mstari wa kumi na tano neno hili ni aminifu na linastahili kukubaliwa na watu wote sifa na shukurani na naamini ya kwamba tumekwisha kusikia neno la nguvu sana katika saa mbili iliyopita na kwamba hatuwezi kufanya kitu kingine ila kuweza kumshukuru, na sio tu katika saa mbili zilizopita, lakini pia kama vile ndugu yetu alizoea kusema Mungu hakuweza kutu, kujizuiza kutu, kutuzungumzia katika miaka iliyopita. Ndio. Ona gisi ni ajabu. Tunaweza kusema hivyo na tunaweza kusema kwamba neno la Mungu ni la kuaminiwa na la kweli, haiwezi kuwa tofauti na hiyo, ni la kuaminiwa Mosa Neno hili ni aminifu na linastahili kukubaliwa na watu wote, ya kwamba Kristo Yesu alikuja kwa dunia kuokoa wenye zambi wote. Nasi tunaweza kusema kwamba nasi pia tulikuwa mbali na Mungu na tulikuwa katika zambi na kuvunja sheria. Yule anaye waza ya kwamba hakufanya zambi na anaye waza ya kwamba sikufanyizia mutu kibaya anashinanganye mwenyewe, wapendwa lakini andiko linasema ya kwamba kila mtu yote ni mwenye zambi kwa kuzaliwa kwake, alizaliwa katika zambi. Lakini sifa na shukurani na utukufu na vitendo vya shukurani, kwa maana neema ya Mungu wetu iliweza kuonekana kwetu. Mstari wa kumi na sita lakini kwa sababu hii nilipokea rehema. Ndiyo nasi na pia tunaweza tu kujisifu kwa ajili ya neema hiyo kubwa, na neema kubwa hiyo tunaweza tu kushukuru Mungu wetu kwa maana aliweza kutushughulikia. Na kwa ajili ya hiyo, wapendwa, tunataka tuweze kumuletea nyuma mchana kati huu heshima, sifa na mabudu na kwa Mungu wetu, ndio tunataka tuweze kupatia heshima. Tusimame na tuombe sote pamoja. Mungu mwaminifu, tunakushukuru kutoka vilivyo vya mioyo yetu tena kwa ajili ya saa hii tena ya neema tunakushukuru kwa ajili ya neno lako takatifu la ladamani lisiloshindwa. Neno la Mungu, ndiyo Bwana, ona jinsi ni la hajabu. Maneno yako yote ambayo hao watu wa mungu wote waliweza kutamka yote yengali hivyo hivyo mpaka katika siku zetu, hapana neno lako linabaki milele na milele, hata kama mbingu na dunia vinaweza kupita. Ulijifunua kwa walio wako ulikamata yule ulikuwa ukitaka kumkamata, ungeliweza kukamata mtu mwingine, lakini ukashangulia Sauli. Ukaonekana kwake kwenye njia ya kwenda Damasko, ukamwangazia kwa nuru yako, ukamwangazia kwa kiwango alianguka, kwa macho yake ukawa kama vile viganda Lo, Mungu mwaminifu, ona ni neema gani iweze kupewa kwake. Bwana Mungu, sio yeye peke yake aliyeweza kupatia neema hiyo, lakini nasi pia, ndio maana tunaweza kujisifu kwa ajili ya neema yako na kwa ajili ya rehema yako ambayo tunaweza kupewa. Nasi pia. Katika wakati huu na ya hatari, uliweza kutuzungumzia, kutuma mtume wako, mtumishi wako na nabii, uliweka neno kwenye kinara cha taa. Ulifunua Bwana yale iliyokuwa imefichwa. Oh, Acha jina lako la utukufu tuna hatuwezi kujisifu, kuweza kutukuza jina lako na kusifu neno lako Haleluya. Kwa maana neno la kuaminiwa na lasali kukubaliwa na watu wote Haleluya. Tupatie neema yako Bwana, kila mmoja wetu ili nasi tusiweze kupingana neno lako wakati neno lako tu, linapotufikia Akose naweza kufikia kama vile upanga napokuwa likitenganisha wa moja katikati yetu. Tunataka nasi weze kusifu na kutukuza jina lako. Bwana, tunashukuru pia kwa maana tunaweza kuwa taifa lako na kwamba tuliweza kujibu mwito ambao tumeweza kusikia. Mabudu hiwo kwa jina lako, Mungu mwaminifu, tunakuomba tena jumaa mchana kati huu uweze kuweka nguvu yetu, ndugu yetu nguvu, na uweze kutupatia nguvu si sote, utupatie masikio na moyo ulio wazi kwa kupokea neno lako ambalo unataka, unataka kutuambia. Mungu mwaminifu tunakuomba katika unyenyekevu na u... kuwekwa chini sana mbele yako katika jina la Yesu, amina. Oh Bwana shukuriwe kwa ajili ya tuna ahadi ya hiyo, nayo na ni sehemu ya neno la Mungu na kwa sababu iko hivyo, tangu leo tuna uhakika ya kwamba itakuwa hivyo. Ni kweli au hapana? Kama hakungekuwa ahadi katika neno la Mungu, tungekuwa katika mashaka, lakini kwa sababu inahusu ahadi katika neno la Mungu, iko hivyo. Mbele ya Mungu iko kama vile tumekwisha tumekwisha kuipata au kuwa pale, kama tuna imani kama tumekwisha kushika katika imani ya kwamba kazi ya Mungu pamoja na taifa lake ilishakamalizika na kutimilika kwa ajili ya milele wote hapo Golgota, ishaka kumalizika milele yote hapo Golgota. Kama hiyo hiyo inaweza kukuwa wazi kwa ajili yetu ya kwamba kundi lote lilo kombolewa kwa damu huko lilo kombolewa liwezo kuhesabiwa haki, kutakaswa, kuoshwa, na kutayarishwa na kumalizika na kugeuzwa kwa sura ya Yesu Kristo. Hiyo yote ilifanyika Golgota, ya kwamba ingali tu muda tu, ingali tu ni swali tu ya muda fulani. Tungeweza kuwa katika furaha kasa, kama tunaweza kuwaza kwamba tunaweza kutumika kwa kazi yetu au kwa haki yetu na kwa ukovu yetu na kwa heri yetu. Tunaweza kuchoka mpaka tunaweza kutoka katika mahali hapa kwa upole na kwa unyenyekevu lakini kisha tunaweza kutambua ya kwamba akose hatuweza kufika kwa mambo hayo. Lakini kama tunaweza kutambua kwa imani ya kwamba inahusu kazi ya ukombozi iliyotimilika, na kwamba Yohana alikwisha kuona kwenye kisanga cha Patimo kundi lililokombolewa lililokuwa likivaa mavazi meupe, ndani ya Ufunuo sura kumi na tano aliona bahari ya kio, aliona waliokombolewa wakicheza wakiwa na vinanda wakiwa na vinanda vya Mungu. Ndani ya Ufunuo kumi na tisa aliona bibi harusi katika karamu ya harusi ya mwana kondoo. Katika Ufunuo sura ishirini alimwona katika Yerusalemu mpya. Kuna kunakosa kitu gani tena? Ila tu tuweze kuwa na uaminifu kwa imani, tuweze kuwa na uhakika huo katika imani ya kwamba sisi tuko sehemu ya hao na hesabu iko nyepesi sana. Mungu hawezi kuweka ndani yetu hitaji. Mungu anaweza kuweka tu hitaji ndani yetu kwa ajili ya yote aliyotayarisha kwa ajili yetu. Hawezi kufanya ndani yetu, au hawezi kuweka ndani mwetu hitaji na kisha aweze aweze kushindwa kuitimiza au kuijazwa na kuijibu. Haiwezekani pamoja na Mungu, kwa yote ambayo aliyotupatia aliyoweza kutuonyesha kwa ajili ya yote ambayo anayotuonyesha, alishaka kamata maamuzi ya kwamba tutaweza kuipokea pia. Kwa hiyo sasa, nyuma mtana, mchana kati huu pia, tunataka ili tuweze kuupatia bwana wetu utukufu kwa imani Kupit... kwa sababu ya kutokuamini tunamuletea haya, lakini kupitia imani yetu iliyo imara itafanyika hiyo kama tunaweza kukazilia tena ingine mara moja juu ya neno la Mungu, ni kwa sababu ili iweze kutupatia nguvu na kutusimamisha imara katika imani, ndani ya imani kwa neno lisiloweza kushindwa la Mungu, ambalo ndani yake muna mpango wake wote. Mwangalie hata kama hiyo haituhusu, ijapokuwa tuko na imani iliyo na mpaka, lakini kama naweza kuwauliza leo munakubalishwa ya kwamba Mungu alitimiza ahadi yote kuhusu taifa la Israeli? Munaweza kunijibu akose, ndugu Franki, akose. Inaonekana waziwazi wazi, kwa sababu Mungu alisema na kwamba tunaiona mbele ya macho yetu, ni kweli. Munaweza kupata akose pia swali ambayo iliyokuwa kaose na ujinga iliyoweza kuulizwa katika utokuamini, lakini niweza kuionyesha kwa namna hivi ili iweze kutuonyesha ya kwamba huyo Mungu mmoja ambaye aliyekuwa na mpango kwa ajili ya Israeli, anayekusanyisha taifa lake, aliyeirudisha kama vile alivyosema kupitia manabii ya kwamba mashariki itawatosha na kwamba maga, kas, kas, kusini haitaweza kuwa na kaskazini ataweza kuwazuiza, atawarudisha katika nchi ya, yao waleta katika nchi ya baba zao, Isaya makumi ine na tatu musara wa sita tangu miaka toka mainchi mia moja, waliweza kutoka huko wakarudi katika inchi yao. Tunajua kwamba neno la Mungu ni kweli, lakini wakati sasa ninapotuambia sisi sasa pale ni imani, ndiyo sasa imani ya mtu binafsi ndio nayokubaliwa pale, ndiyo na ushurutishwa pale, na sio imani ya ujumla. Na hiyo inaweza kuwa kama vile na shida kwa wakati ule, lakini kama tuweza kuwa na imani ya watu wote ya ujumla. Hasa kwa sababu gani hatuweze kuwa na imani yetu binafsi kwa mambo inayotuhusu sisi? Na hapo sasa tunaweza kuangalia mambo ya ujumla, mambo ya Mungu. Kama unaweza kuuliza sasa, nani anayoshakia kwamba Bwana alisema katika Mathayo 24 ndani ya Luka 21 ya kwamba tutakuwa vita na matetezi ya vita na yote? Hakuna mtu ambaye anaweza kushakia kwa maana ilitimilika hiyo. Nani anashakia kwamba Paulo alisema katika Wathesalonike wa kwanza sura tano ya kwamba itakuja wakati ambayo ni salama sasa ni utulivu sasa na tazama sasa maribifu yatawangukia hapo hapo. Hatuchokake kusikiaka hiyo salama salama, utulivu salama na utulivu. Hayo ni maneno ya watu wa salama kwa wakati huu. Sasa, kwa nini tumepaswa kushakia, ijapokuwa mambo mengi pamoja ya macho yetu ya dunia hii, na siyo kwa macho yetu ya kiroho? Lakini hatuko wa kiroho kama vile tunavyowazia lakini kwa macho yetu ya mwili huu tunaona neno la Mungu likitimilika, sivyo? Sasa kwa nini hatuwezi kuamini ya wakati Mungu? Kwa nini hatuwezi kuamini ya kwamba Mungu naye atatimiza ndani yetu yale aliyoahidi, kama anaifanya pia kwa ajili ya Israeli na kwa ajili ya mataifa na kama anazungumuza kuhusu Gogi na Magogi na huko magharibi na kwamba nitaweza kuchukua katika mm, kaskazini huko, nakuleta katika nchi yangu na kuleta katika utukufu wangu, Isaya 43 mstari wa 7. Hiyo yote iko katika matarisho yake, tunaona hiyo vizuri sasa. Heri heri mtu mtu ambaye ambaye anaweza anaweza kuona kuona hiyo yote akisha kuiona, heri mtu ambaye anaweza kuamini akisha kuona hayo yote akisha akisha kuamini hayo, na heri mtu anaweza kuamini, kwa maana hiyo yote ni sehemu kwa yale ambayo Mungu aliweza kutuahidi na wasa ya kwamba mambo yote ambayo tunaweza kuona kwa namna ya kimwili na ambayo yaliweza kutamkwa ndani ya neno la Mungu, yangeliweza kutupatia bidii, yangeliweza kutupatia nguvu ndani ya imani, yangeliweza kutuweka msingi, tuweze kama msingi tuweza kuweka msingi chini ya miguu yetu ya imani, ili tena kusiweze kuwa kwenda na kurudi, lakini tunasema Mungu anashika ahadi zake kwa ajili ya taifa la Israeli, kwa ajili ya mataifa yake, kwa ajili ya kanisa lake, kwa ajili ya kanisa lake, ya kanisa lake, bibi arusi atatimiza kila neno lake lote kwa wakati uliopangwa. Tutoke katika imani ya ujumla ya watu wote, tuingie katika imani ya kila mtu binafsi, kwa ajili ya mambo yanayotuhusu sisi wenyewe kwa ajili yako, kwa ajili yangu na kwa ajili yako, na kwa ajili yako, ya kwamba nasi uweza kuingizwa katika mpango wa Mungu na yote ambayo Mungu atakayofanya pia katika yale inayohusu iwe bibi harusi au kanisa, bibi harusi, ni kwa neema ndio tutaweza kuwa na sehemu ya hiyo, na ni kwa neema ndio tutapata sehemu ya hiyo. Kunaweza kuwa mambo mengi ya kusema kuhusu mambo hayo, naweza kwamba roho wa Mungu ataweza kutuangazia juu ya mambo hayo atatufungulia mambo hayo yote sisi sote wakati ndugu rusi aliposoma neno la paulo nilisoma sura 26, 26 ya matendo ya mitume nilifungua sura 26 tazama neno niandikwa kwenye mstari 18 matendo ya mitume sura 26 mstari 18 utawafungulia macho yao wageuke toka giza waingie nuru, watoke katika nguvu za shetani na kufikia Mungu, ili wapate ili wapate msamaha kwa zambi zao na uriti pamoja nao waliotakaswa kwa imani iliyo kwangu, kwa imani ndani ya Yesu Kristo. Hapa ni Yesu Kristo anazungumza. Yeye ndiye anatenda. Yeye ndiye alikuwa akizungumza kwa Paulo au Saulo aliyemgeuza kuwa Paulo na kisha baadaye akamweka katika huduma yake. Kuna pia neno leo katika barua ya pili kwa Wakorinto kwenye sura ine mstari wa kwanza na wa pili, Wakorinto wa pili wa kwa... Wakorinto wa pili sura 4 mstari wa kwanza na wa pili. Kwa sababu hii tuna utumishi huu sawasawa tulivyopata <totipa> rehema, haturegei. Mstari wa pili: lakini tunakataa maneno ya haya yaliyofichwa, wala hatutegemei katika hila, hatutembei katika hila wala kuchanganya neno la Mungu na uongo, lakini kwa kuonyesha wazi maneno ya kweli tunajionyesha kuwa na haki kwa dhamiri ya watu mbele ya Mungu. Hasa ni hali ya namna gani kwa watu ambayo uliweza kuita aliyeweka katika huduma yake na kisha ili uweza kutangaza neno, na kama vile tumekwisha kusoma hapa ya kwamba haturejei kwa maana rehema ya Mungu tuliweza kuipewa na, pamoja na rehema hiyo, tuliweza kuwekwa ndani ya huduma. Na hapo sasa, hapa haiko tena Paulo, lakini hapa inahusu mtu wa Mungu ambaye aliyewekwa na Mungu aliweza kutumikisha, ili aweze kusema yale ambayo ingepasha kusemeka, ili aweze kusema yale ambayo ingepasha kuamuriwa, ili iweze kuamuriwa. Nasi haturegei kuweza kutumika utumishi huu. Mara nyingi mtume naye angeliweza kuregea. Kila mtu anaweza kuwa na hitaji ya kuwekwa bidii, kuwekwa nguvu. Kila mtu anahitaji kuombewa, sana sana wale walio kwa msari wa kwanza. Lakini kwa msaada wa Mungu tunafarijiwa sote pamoja kupitia neno la Mungu wetu. Tunasimama imara kupitia neno ambayo Mungu kutuambia kwa maana neno hali halitutie chini, lakini inatusimamisha. Inasemeka hapa mstari wa pili, lakini kwa kuonyesha wazi maneno ya kweli kwa dhamiri ya watu hapo mbele ya Mungu na hapa, si mambo yaliyofichwa hapa na huko na si mambo yaliyofichwa na si ufunuo ya mtu binafsi au ya kipekee ambayo hawezi kuzungumuza, lakini kupitia utangazaji iliyo wazi na ya, ya kweli kupitia neno la Mungu, na kwamba tunapaswa kunyenyekeza chini ya hukumu ya watu wote na tuweze kushuka chini ambacho ya Mungu. Wakati Paulo anasema na kusema hapa mstari wa tatu Wakoti wa pili sura hii ni msara watatu. Lakini kama ikiwa habari njema yetu imefichwa, imefichwa kwao wanaopotea. Leo tunaweza kusema waziwazi -wazi. ya kwamba kama neno lililofunuliwa waziwazi na kutangazwa lilibaki likifichwa kwa watu ndani ya wakati huu, ni kwa sababu, ni kwa, ni kwa sababu Mungu hana kitu cha kufanya pamoja nao, na hapo sasa bidii zetu ni za bure kama wako wanakaa katika meli mzuri na mbele ya Bwana watasikia sauti yake, na sauti yake ni neno lake. Sauti yangu ni neno, sauti yangu ni neno langu. Sauti yangu inaweza kuwa maneno yangu, maneno yangu yenu inaweza kuwa maneno yenu. Sauti yake inajulisha maneno yake, na ni gali hivyo hivyo tena leo nasi tunaweza kutanana na kuweza kuona hiyo mahukumu yote ya watu lakini sha kuhukumu, kutangaza kweli na kuweza kusimama mbele ya uso wa Mungu. Hili ni neno ambalo ninataka kuweza kusoma sana sana katika hizi siku za Pentekoste ambazo zimekwisha kupitikana mbele ya kuweza kurudi katika andiko zingine iliyo katika Tito kwenye sura tatu. Tito sura tatu tunasoma hapa mstari wa nne Tito sura tatu, kwanza kwa mstari wa ine lakini wakati wema wa Mungu mwokozi wetu na mapendo yake kwa watu wote yalipoonekana mstari wa tano Alitokoa si kwa sababu ya matendo ya haki tuliyoyafanya lakini kwa rehema yake kwa kuoshwa kwa kuzaliwa upya na kufanya upya na Roho Mtakatifu, mstari wa sita, ambaye alimwanga juu yetu kuzidi sana kwa njia ya Yesu Kristo mkozi wetu. Kwenye mstari wa saba, ili tuhesabiwe haki kwa neema yake tupate kufanywa warithi wa tumaini la uzima wa milele. Hapa inahusu kufanya upya kwa neema ku, kuoshwa kwa kuzaliwa upya na kumiminwa kwa Roho. Yote yanafungwa pamoja, na pia kumiminwa kwa Roho ilikuwa pia imetangazwa na na kusemeka kupitia neno la ahadi. Mungu alikuwa amekwisha kusema katika nabii Yoeli kwenye sura 2 mstari wa 28 ya kwamba katika siku za mwisho Mungu anasema ya kwamba nitamimina Roho wangu juu ya kila wenye mwili. Wakati ukombozi ulipofanyika hapo Golgota na watu walipokuwa tayari, ili waweze kuwa sasa pale tayari, ili uzima wa Mungu uweze kuja juu yao. Na sasa ilikuwa tu ni muda tu wa, wa, wakati ilikuwa ni swali tu ya wakati kidogo. Na sasa ni ilikuwa ni wakati ya kuweza kutoka katika sulubi, kusulubishwa, na kisha mpaka ufufuko, na kisha juma saba, na kisha baadaye ahadi, na ilikuwa kwanza ni na kisha sasa Pentecosti ilikuwa kwanza ni ahadi na kisha neno la Mungu, na wale wote waliokuwa pamoja katika maombi, na Mungu aka timiza ahadi yake na akajaza Roho wake kwa watu wote, na hiyo ndio tunaweza kusoma, inaandikwa katika Matendo ya Mitume kwenye sura moja. Mahali ambapo Bwana alipo isema tena ingine mara moja, na akasema hapa, Matendo ya Mitume sura moja mstari wa ine hata akikutana nao akawagiza wasitoke Yerusalema ila wangoje ahadi ya Baba muliosikia kwangu. Msara wa tano. Kwani Yohana alibatiza kwa maji, lakini ninyi mutabatizwa katika Roho Mtakatifu nyuma ya siku si nyingi. Na hivi ndivyo neno la ahadi ya kiungu ikakokota baraka iliyokuwa katika ahadi hiyo na ikaifanya ya kuonekana ndani ya wale ambao waliokuwa wamepokea neno hilo la ahadi ya kiungu ndani ya mioyo yao. Ni kweli au hapana? Kila neno, kila ahadi yote ilikuwa ni ndiyo na amina, nayo na yatatimilika kwa wale na ndani ya wale ambao walioweza kulipokea na kuliamini ndani ya Matendo ya Mitume sura mbili pa, m m Petro aliendelea kwenye musari wa kumi na sita lakini neno lile ndilo lilonenwa na nabii Yoweli msari wa kumi na saba itakuwa katika siku za mwisho Mungu anasema nitamwanga Roho Mtakatifu yangu juu ya watu wote na wana wenu na binti zenu watatabiri, na vijana wenu wataona maono, na wazee wa, wenu wataota ndoto. Kwa hiyo sasa, Agano Jipya ilishuhudia utimilifu ambayo iliyokuwa imekuwa katika Agano la Kale kama vile ahadi ya unabii, na sasa haikukuwa katika katika bure, lakini sasa ikawekwa na kuonyeshwa waziwazi kupitia kinywa cha Bwana mwenyewe kwa wale ambao walikuwa tayari na hapo sasa neno lilikuwa limeandikwa likageuka kuwa neno lilo nenwa. Na hapo sasa Bwana yeye mwenyewe akaliweka waziwazi, wazi, wazi, wazi akaiweka wanyiwazi. Akaonyesha mbele ya wali wake, akasema kwamba mbaki Yerusalemu kwa mba, maana kwa, kwa siku chache mtabatizwa kwa Roho Mtakatifu. Nyuma ya sisi siku nyingi, mngoje ahadi ya Baba. Mbele ilikuwa ni ahadi na sasa ni ahadi ambayo iliyotimilika neno lililogeuka kuwa uhakika ndani ya wale ambao walioliamini, wale waliolipokea, wale waliongoja ili litimilike ndani yao. Na hiyo yalifanyika au hapana? Hayo yalifanyika kupitia kinywa, yale yalifanyika kama vile kinywa cha Bwana kilivyosema. Sasa litafanyika namna gani kwa mwisho? Na ni hivyo ndivyo Agano Jipya linaanza kupitia utimilifu wa ahadi kupitia utimilifu wa ahadi ya Biblia. Yohana Mbatizaji alikuwa nani? Alikuwa ye mwenyewe mm, ahadi ilikuwa imetimilika. Sauti iliyokuwa ikisemeka jangwani ilikuwa ni kweli au hapana? Sehemu ya neno likuwa likitimika ndani mwake. Ahadi ilikuwa imetolewa tangu muda mrefu, likamata muda mrefu kutimilika na hapo hapo likatimilika. Akose Isaya aliweza kukamata miaka 810 iliweza, iliweza kutimilika iliweza ku, Isaya aliweza kuitabidi miaka mia nane na kumi mbele ya Yesu Kristo, na miaka mia nne iliweza kutimilika. La, tazama Yesu akakuja na hiyo ahadi kwa uhakika ikasimama juu ya miguu yake mbili kama vile ushuhuda iliyo hai ya Mungu aliye hai, kwa uhakika wa Mungu na neno lake, ambaye anakuwa macho juu ya neno lake iliweza kutimilika. Sasa Yohana alikuwa nani? Yohana, alikuwa neno la Mungu likuwa limetimilika, ni kweli? Hapana, sauti kwa imesema kwamba sauti itato ita, italia nyikani au jangwani, ili autengeze njia kwa Bwana, na hapo hapo imani, na imani, na kwa kwa na kujikia, na hapo hapo imani imani, ahadi, uhakika unaweza kuiona na kuisikia na kuipata ndani ya matendo ya mitume. Unaweza kusoma katika yale yaliyokuwa yameandikwa katika nabii Yoeli, ndani ya Isaya ishirini na nane ndani ya andiko hizo za Biblia na hapo hapo yote yakatimilika. Ilikuwa ni kitu gani choifanyika? Watu waliweza kuonekana ambao ndani yao waliweza kupata ahadi ya kiungu, na ndani yao maneno hayo yaliweza kuambiwa, na ni wao ndio waliweza kuamini, ni wao ndio waliweza kufanya mazoezi Walikuwa ni ushuhuda na uhakika iliyo hai ya kwamba neno la Mungu lilikuwa halirudi bure bila matokeo, lakini lilikuwa likitimiza yale ambayo Mungu alikuwa amelituma. Bwana Yesu alikuwa nani? Alikuwa ni utimilifu wa yale ambayo Mungu alikuwa amesema kupitia manabii wa gano la kale kwanza, na yale alikuwa amesema ndani ya Mwanzo sura 3 mstari 15 kuhusu mbegu ya mwanamke au uzao mwanamke ambaye ingepashwa kuja na kuvunja kichwa cha nyoka kupitia nabii isaya alisema isaya 9:5 kwa maana mwana amezaliwa kwetu tumepewa mwana na utawala utakuwa juu ya bega lake na jina lake ni mshauri wa ajabu mungu umshindi baba wa milele mfalme wa salama ilikuwa ikihusu ahadi, na tazama, ahadi kakekwa kuwa uhakika wa kiungu hapa duniani, bila matafsiri, bila maelezo, lakini ilikuwa ni utimilifu wa kweli wa neno la kweli na la ahadi ya kiungu. Alikuwa pale, na huyo Simeoni alikuwa nani? Aliyeongozwa na roho ndani ya hekalu, akakamata mtoto ndani ya mikono yake, akasema Bwana, tazama sasa Unaweza kuacha mtumishi wako aende kwa salama kwa maana macho yangu yaliona ukovu wa Mungu. Luka 2:29. Mbele alikuwa ni ahadi, na sivyo? Ni kweli, alikuwa ni ahadi, ilikuwa ni ahadi. Bwana alikuwa amemwambia mbele uweze kufa utaona masia. Alichukua ahadi na ahadi kamchukua, na hapo hapo akasimama mbele ya ahadi iliyotimilika akakamata mtoto katika mikono yake. Yohana anaandika nini? Yale iliyokuwa mwanzo, yale tuliyowatangazia, yale tuliyowatangazia, yale mikono yetu yaliyogusa, neno la uzima tunawatangazia. Yohana wa kwanza sura moja mstari wa kwanza. Lakini yale ambayo tunaweza kugusa, yale tunaweza kugusa, yale iliyoweza kuwa pale, yale likuwa pale. Sasa kama vile utimilifu wa neno la unabii, nayo katimilika, hivyo hivyo pia katika siku zetu Nasi hatuna hitaji ya mtu ili aweze kutueleza na kutafsiri kitu fulani na kitu fulani, inatuomba tu kuweza kupokea neno la Mungu ndani ya moyo wetu, kuliamini kwa moyo wetu wote, na kungoja ili liweze kutimilika tena. Ingine mara moja, Mungu hatashelewa kama vile hao watu wote na taifa lote la Mungu lingelipashwa kungoja ili saha ya Mungu iweze kugonga, nasi pia tunapaswa kungoja ili saha ya Mungu igonge. Na waza ya kwamba ni hapa ndani ya Luka kwenye sura moja ndipo malaika alipatia ahadi hii kwa Zekaria, na wakati alipomwambia ni kazi gani? ambayo ingepaswa kufanyika. Nasoma andiko hii ili hi niweze kuonyesha kwa kumalizia, kwa maneno ya asubuhi hii, Luka sura moja, mstari wa kumi na tano. Luka moja mstari wa kumi na tano. Maana atakuwa mkubwa mbele ya Bwana na hata kunywa mvinyo wala malofu, naye atajazwa Roho Mtakatifu hata tumbo la mama yake. Ni, ni kweli ni kweli Kumi na sita. Na wengi wa wana wa Israeli atawaongoza kwa Bwana Mungu wao. Kumi na saba. Naye atatangulia mbele yake mwenye roho na nguvu za Eliya kugeuza mioyo ya baba kwa watoto wao na kugeuza waasi kwa akili za wenye haki kufanya tayari watu waliotengenezewa kwa Bwana waliotengenezwa kwa Bwana walio na hiyo. Ndiyo malaika aliambia Zakaria, na tunajua habari hiyo, aliweza kuwa na mashaka kuweza kuamini, lakini wakati ahadi hadi ilipotimilika ulimi wake ukafungulikana, na hapo sasa akaweza kushukuru Mungu. Ni haya kama tunaweza kushindwa kuamini kwa, kwa mara ya kwanza. Weekend hii umuhimu imewekwa sana sana juu ya yale ambayo Mungu, ya kwamba Mungu anapaswa kushimama juu ya neno lake. Neno lake nalo ni kweli kama vile yeye mwenyewe ni wa kweli. Yeye ni yule yule kama vile neno lake lilivyo na yote iko hivyo hivyo kwa ajili yetu kwa maana Mungu ni wa kweli, Mungu ni wa haki, wa haki na mwaminifu katika matendo yake yote. Anaweza kusema yote, hawezi kusema uongo. Hawezi kusema uongo. Alitujulisha kweli, alitujulisha ahadi zake, nasi tuzipokee. Zakaria alipokea ahadi, Maria alipokea ahadi, Simoni aliweza kupokea ahadi, Simeoni aliweza kupokea ahadi, yote yalitimilika. Hao mia moja na ishirini waliweza kupokea ahadi, yote yalitimilika kwa wakati uliyopangwa hasa. Kwa nini nasi tunaweza tunazopashwa kuushakia? Kwa nini? tunaona utimilifu wa neno la Mungu katikati ya mataifa, tunaiona katika wa... katika nchi yetu Tunayona kwa namna tofauti. Sasa tunapaswa kushakia nini, tukisha kuona hayo mambo yote mbele ya macho yetu? Inaweza kuwa ni zambi kuweza kushakia yale ambayo Mungu aliyosema, na hiyo yanatuongoza kwa maneno ambayo ndugu Branham alikuwa akikazilia sana. Zambi ilikuwa ni kutokuamini, ambayo hawezi kuamini, kutumainia Mungu na kuweza kushindwa kuamini yale ambayo Mungu aliyosema, na likuwa hivyo hivyo. Tusome shairi fulani za Biblia, Wakorinto wa pili sura nne. Wakorinto wa pili sura nne, hapa ilikuwa kihusu sana sana shairi ya kwanza ambayo nimekwisha kusoma inayo sema kulingana na rehema ya Mungu tuliyoweza kupewa haturegei na hatukate tumaini kuweza kutimiza huduma hii. Wakorinto wa pili sura ini mstari wa kwanza, niweza kuzungumuza kwa mafupi pamoja na ndugu yetu kup, kupfe ya kwamba mtu ambaye anaweza kuitwa na Mungu angepasha kuua anaweza ku, mtu mtu aliyeitwa na Mungu anaweza kupenda naye aweze kukaa, anaweza kukataa hata kuzungumuza oh kitu gani za kutoa, kitu gani za kuzungumza ili niweze kuwa mahubiri yangu ya mwisho, na naweza kutoa nini kwa ajili ya hiyo, naweza kutoa nini? Lakini andiko hapa ya kwamba hatukate aturegei, ha, mara nyingi tunakuwa tunakuwa kama vile tunaregea, na kila mtu anapaswa kushuhudia hiyo kama iko wazi, lakini pia kuna mazoezi ambayo inayofurahisha na inayoweka nguvu, na wakati napokuwa wa ndugu au wadada waliokomaa walio na umri kubwa wanaosema ndugu Frank. Tazama, tunashukuru sana kwa maana tunangali pamoja na wewe sasa, ingali hivyo hivyo pia, lakini katikati ya hiyo kuto kufurahi ya yote tunapokea tena bidii mpya. Ningetaka niweze kusoma sura ine ya Watesalonika wa kwanza, Watesalonika wa kwanza sura ine Hapa katika siku hizi inausemeka kuhusu unyakuo na yale ambayo inapaswa kufanyika mbele na watu hawahusike na hiyo na wahusike na kuweza wa, kuwa katika matayarisho na yale ambayo inapashwa kufanyika. Lakini hata kama tunaweza kuijua waziwazi hiyo, haionyeshe ya kwamba tutaweza kupata sehemu ndani, ya kwamba tunaweza kupata sehemu ndani. Sio ujuzi ya kitu fulani ambayo inapashwa kuamua, lakini kama tunaweza kuona shurti ya hayo mambo yenyewe inayojazwa mbele ya uso wa Mungu ndani yetu hapa ndani ya Watasoniko wa kwanza sura ine. Hii inaonekana wazi wazi kuwa ya muhimu kwangu, kama vile mafundisho ya kwamba wakati inaonyesha kwamba wakati wa neema ikisha kumalizika na kwamba wakati wa unyakuo ishaka fanyika kama vile imekisha kumalizika na kufanyika, lakini tunataka kuweza kusoma hivi wazi, kwa upole pole pole na kwa uhakika, Watasoniko wa kwanza sura ine mstari wa 15 na 16, mstari wa 15 Wathesalonike wa kwanza sura ya nne mstari wa kumi na tano: Kwa sababu tunawaambia ninyi hili kwa neno la Bwana, ya kwamba sisi tulio hai na wenye kubaki hatuta hata wakati wa kuja kwake Bwana hatutatangulia wao walio hai. Mstari wa kumi na sita: Kwa sababu Bwana mwenyewe atashuka kwa baragumu Bwana yeye mwenyewe atakuja wakati sauti yake ya, ya kuamsha itakapotamkwa. Hapa kuna sauti yake ya kuamsha wale wote waliosizia. Hawezi kutoka katika kiti cha neema kama mui, kama yule aliyetarishwa kuweza kuitwa wa mwisho aweze kuitwa kuto, na kutoka. Msome katika mahubiri ya Ndugu Branham. Sijue kama wangapi walio hapa lakini, akose hapa ni wa mwisho ambao imepasha kuitwa tena. Lakini kama tunasoma waziwazi wazi katika Mathayo sura ishirini na nne ishirini na tano ishirini na tano katika Mathayo ishirini na tano ya kwamba katikati ya usiku wa manane kukawa kelele ya kwamba, tazama bibi haru, tazama bwana harusi anakuja, tazama bwana harusi anakuja, twende kumulaki. Na hapa ni hapa ni hivyo ndani ya Mathayo ishirini na tano kuonyeshwa mwito wa kuita wa kutoka, lakini anangoja kwenye kiti cha neema mpaka wa mwisho aweze kuitwa kutoka aweze kuhesabiwa haki aweze kufika ukamilifu, sivyo? Kama hange liweza kuwa kwenye kiti cha neema leo, tungeweza kuwa tukifanya nini hapa leo? Inakuwa lazima sana. Wathesalonike wa kwanza sura tano mstari, Wathesalonike wa kwanza sura nne mstari wa kumi na sita kwa sababu Bwana mwenyewe atashuka toka mbinguni na sauti kubwa ye mwenyewe hapa sio ufunuo na sio nuru na sio wingu, lakini ye mwenyewe yeye, ye mwenyewe atashuka. Niyo ni hao kweli, iko hivyo hivyo, inabaki hivyo hivyo, ni kweli. Kama tunasoma gisi, nasemeka semeka wazi wazi, na kwa upole na polepole pole, iko wazi sana kwa kiwango ambayo mjinga hawezi kujidanganya. Yani wale wanaojidanganya ni wale ambao wanaojikamata kwa wenye wa akili, kwa sababu wanajua kwamba wanajua zaidi na kwamba hawaje uweze kujua tena kitu fulani lakini akili yao wenyewe na ujuzi wao inaongoza katika makosa. Mstari wa kumi na sita: kwa sababu Bwana mwenyewe atashuka toka mbinguni na sauti kubwa na sauti ya malaika mkubwa na pamoja na baragumu ya Mungu. Hayo matatu yanapashwa kwanza kufika, hayo mambo matatu yanapashwa kufanyika kwanza, hayafanyika atashuka kwanza mbinguni na waliolala katika Kristo watafuka kwanza. Tunatambua wazi wazi hapa leo, hakuna makosa hapa, hakuna kubabaika hapa, kuna matamshi iliyo wazi ndani ya neno la Mungu. Na wakati Paulo anasema ya kwamba tunawambia hii kulingana na msingi wa neno la Bwana, hii inanitosha sasa hapa sasa, sina hitaji ya tafsiri ya mtu, neno la Bwana linanitosha. Na ni wakati naweza kugeuka kwenye, naweza kugeuzia mgongo wangu kwenye neno, ndipo naweza kugeuza na kugeukia na kuangalia matafsiri. Lakini nataka tufanye tofauti, nataka niweze kupatia mgongo matafsiri, na niweze kupatia masikio yangu neno tu la Mungu, kwa maana Bwana ye mwenyewe, haleluya! Bwana ye mwenyewe atashuka toka mbinguni na sauti kubwa na sauti kubwa na sauti ya malaika mkubwa na baragumu ya Mungu itakaposikilikana yeye mwenyewe atashuka mbinguni, nao waliolala katika Kristo watafuka kwanza. Hili ni neno la ahadi ya kiungu, nasi tunalichukua ndani yetu mpaka mambo hayo yaweze kupata utimilifu wake. Hayo mambo matatu ambayo anayoonyeshwa hapa ndani ya hali hii ya Wathesalonika wa kwanza sura ine inatangulia kurudi ya hapo hapo ya Bwana. Hakuna kitu cha kubadilisha juu ya mambo haya, munaweza kuisoma wazi wazi ndani ya Wakorinto wa kwanza kwenye sura kumi na tano, na hapo pia yeyote ambaye anayeweza kujifungua kwa ndani anaweza kusema amina wakati paulo anaandika hapa wakorinto wa kwanza sura kumi na tano mustari wa makumi tano na moja wakorinto wa kwanza sura kumi na tano mstari wa musini na moja tazameni nawambia ninyi siri sisi sote hatutalala lakini sisi sote tutabadilika mstari wa makumi tatu na mbili kwa dakika moja kwa kufumba kwa kufunga na kufungua jicho kwa baragumu ya mwisho, sababu baragumu italia na wafu watafufuliwa wasiwe na kuoza tena. Hapo kwanza, naweza kusema waziwazi, makumi tano na mbili, ya kwamba kwa sauti kubwa, kwa baragumu, kwa sauti ya malaika mkubwa. Hiyo ndio naambia katika watotingo wa, wa kwanza, na hapo iliweza kuonyeshwa kwa maandiko, na hapo tena, wakati baragumu itasikilikana na waliolala waliokufa Nasio ma, miaka makumi mbili sio, nasio sio nyuma na miaka makumi mbili na moja, nasio makumi tatu, nasio makumi nne, lakini hapo hapo hapo hapo walio lala walio kufa katika Kristo watafufuka wasiwe haribika tena, nasi tuabadilishwa. Tunaweza kuamini hiyo, na hiyo ndio inaandikwa katika neno la Mungu, na hiyo tunaipokea ndani yetu kama vile ahadi ya kiungu. Hakuna mtu anayehitaji kuweza kujiacha kupotezwa au kudangaa au kusumbuliwa. Mungu yeye ni msimamizi ya yale ambayo aliyotuahidi tu katika neno lake. Ahadi zote za kimutu au za watu zinaongoza mpaka kukata tumaini, na wale walioziamini watarudi mikono wazi, lakini yule aliyeweka matumaini yake ndani ya Mungu yule anayo kama matumaini yake ndani ya Mungu kuweza kupima hiyo, lakini nawaza ya kwamba mwezi kuipima kama vile kuiweza kuivumilia wezi kuweza kuichukua ndani yangu. Wakati unaposikia matafsiri mahali pote na mafundisho iliyo tofauti, ambayo matafsiri tofauti, ambayo napasha kuwa ya kwamba kunapasha kuwa mtu fulani kukabata nafasi ya Mungu na ni haki, kwa maana Mungu hawezi kutuongoza katika mvurugo, lakini anapaswa kutupatia mwongozo wa kiungu, kukubaliwa kwa kiungu kwa kitu ambacho tunapasha kushikamana nacho mia kwa mia, na hiyo inapaswa kuwa tu kitu fulani cha kiungu. Mbele niweze kupatia watu tumaini ya uongo, Mungu anilaani ani na aweze kuvunja ulimi wangu. Nataka niweze kusimama vizuri mbele ya Bwana na pamoja na wale wote walioweza kuamini neno lake katika wakati huo. Niko wazi kwa maneno haya. Kama watu wa mataifa, wa madesturi au wa madhehebu tofauti wanaweza kufuata njia zao binafsi na hawajaweza kutambua kweli na inaleta kweli maumivu. Lakini maumivu isiyoweza kuvumiliwa ni wakati watu ambao waliweza kupokea kweli ndani yao katika wakati fulani, na kisha wanaamini tena baadaye njia zao wenyewe na matafsiri za wengine au kisha wanafuata njia zao. Hiyo ni maumivu ambayo inageuka kuwa isiyoweza kuvumiliwa. Paulo alisema nini? Ya kwamba mubaki mkishikamana na neno kwa ajili ya utukufu wangu katika siku hiyo, wa Filipi 2 mstari wa 16, 16. Na alitaka ili kanisa liweze kusimama katika neno la Mungu. Aliandikia nini wa Korinto? Naogopa ili nyoka kama vile alivyodanganya Eva nyoyo yenu nanyi isiweze kudanganywa inayohusu kweli, wa Korinto wa pili sura 11 mstari wa 3. Na ndio andiko hii iliyo katika wa Korinto wa pili sura 11. Kwenye mstari wa kwanza Paulo anaandika, mstari wa kwanza Wakoti wa pili sura kumi na moja mstari wa kwanza ninataka munivumilie mimi katika upumbavu wangu kidogo, kama vile ninavyofanya kwa ajili yenu, kwani nina wivu juu yenu, na wivu wa Mungu na si wivu ya na si wivu yake mwenyewe, lakini wivu ya Mungu kwa maana niliwapatanisha ninyi kwa mume mmoja, ili niwalete kwa Kristo ka, kama bikira safi, lakini ninaogopa ya kwamba sawa sawa nyoka alivyodanganya e, Hawa au Eva, kwa hila yake mawazo yenu yasiharibiwe, ya, yasi na mutaacha weupe we wa moyo na usafi katika Kristo. Ilikuwa ni nini hapa? Ilikuwa ni kitu kibaya sana hapa, mabaya hapa. Ilikuwa ni huyo mwovu, ule mwovu, hiyo shetani ambaye alikuwa amekamata neno la Mungu na kuli, aliweza kukamata neno la Mungu na akapatia Hawa tafsiri nyingine. Na hapo sasa Paulo naye akaonyesha viza, wivu au bidii ya kiungu. Alikuwa amewekwa na Mungu katika hali hiyo, katika kazi hiyo. Alikuwa na uhakika wa, wa usimamizi wake alikuwa anabaki na nini cha kufanya, ili kuweza kuleta kazi ya Mungu kwenye moyo wake, usiku na mchana, ya kwamba nina wivu kwa ajili yenu na wivu wa Mungu, lakini nahuzunishwa, naogopa, naogopa kama vile nyoka alivyodanganya hawa kwa sababu ya ujanja wake. Na kuna watu wanaowaza kwamba hiyo haiwezi kuwafikia, akose ishaka kuwafikia, bila wewe wenyewe kuweza kujua nani aliyekuwa karibu na Mungu kama vile Adamu na Eva kulikuwa Adamu aliyekuwa ameumba kwa uso, kwa sura ya Mungu. Yeye alikuwa ni mwana wa Mungu, alikuwa na mke wake. Nani aliyekuwa karibu na Mungu kama vile hawa wawili? lakini Shetani aliowafikia. Hakuna mtu ambaye anayeweza kujipatia matumaini yetu au uhakika wake mwenyewe, lakini wakati adui anapojiingiza na ukabata neno la Mungu na kulitafsiri hapa na hapa, msishakie musis, Msikubali hiyo, musikubali. Mtaweza kuwekwa ndani sumu na mtaweza kupoteza msimamo wenu. Mnajua nyinyi wenyewe ya kwamba ha, kuna kitu ambacho akiendi pale na hamtaweza kuitafsiri hapana. Kuna kitu moja cha kufanya ni kushikana na neno la Mungu li, lilo halisi na bila kufanya mapatano na hiyo. Haisemeki kwa sababu ya mtu fulani, ila inasemeka kwa sababu ya shetani na hakuna mtu mwengine tuayewida Paulo aliweza kuonyesha hu... kwa ajili ya mema yetu, ili mambo haya, ili tuweze kujua utaratibu katika wakati huu, mwito sauti ya usiku wa manane ya Mathayo 25 na kisha sauti ya uamsho ya Watetaonika wa kwanza, sura nne, wakati wa kurudi hapo hapo kwa Bwana inapashwa kwanza kusikilikana sasa, na kisha sauti ya malaika mkubwa na baragumu ya Mungu, na kisha waliofufuka katika walio lala katika Kristo, na sisi sasa tutafu, tutabadilishwa na tuweze kumlaki Bwana katika mawingu. Hakuna tafsiri, hakuna maoni, kwa maana itakuwa kama vile inavyoandikwa ndivyo, ndio. Itakuwa namna gani, itakuwa namna gani gani, kama vile inavyoandikwa, mia kwa mia, mia kwa mia. Mungu alikamata usimamizi naye itakuwa hivyo hivyo na si tofauti na hiyo. Hakosi, tukuungana na utulivu kwa muda mrefu au kwa muda mfupi, lakini kwa muda mfupi inayokuja tutakuwa katika utulivu na tutakuwa na furaha, kwa maana Mungu anaweza kutulinda katika neno lake na uvumilivu kubwa. Ni kweli kila mtu anataka kufanya bidii yake na kufanya haraka kazi ya Mungu. Ningeliweza kuosa kuweza kusaidia kwa ajili ya hiyo, lakini si sote hatuwezi kufanya hivyo Wakati tunapofanya yale tunayojaribu kufanya, tunaweza tu kufanya yale tunayoweza kufanya sisi wenyewe. Tunaweza kuwa tukizuiza Mungu, hatutaweza kuharakisha hata kitu fulani akose. Tunaweza kumzuiza kwa makazi yetu wenyewe, lakini sasa, kama tunaweza kujiweka kwa upande wa Mungu na tunaweza kusema, Bwana, tazama niko hapa, unaweza kunitumainia, naye atafanya sehemu yake. Tusome wa Roma 8: mstari 29 na 30 wa Roma 8 msara wa ishirini na tisa na makumi tatu. Tazama yale inayoandikwa kwa sababu, wale ambao waliwajua tangu zamani, msara wa ishirini na tisa aliwachagua tangu zamani wafananishwe na sura ya mwana wake. Nani anaweza kusema amina kwa maneno haya? Nani? Ni hivyo ndivyo inavyoandikwa katika neno la Mungu, na ni hivyo ndivyo itakavyokuwa. Nataka kwenda mbali mbali kadogo iko hivyo hivyo, kwa ajili yetu tangu sasa, hata kama hatujaweza kuiona ikimalizika, lakini tunapatia Mungu haki yake na tunasema Bwana, kama vile ulivyosema, hiyo ni kweli, na inasemeka hapa kwa mstari wa makumi tatu, na wale ambao aliwachagua tangu zamani aliwaita vile vile, na wale ambao aliwaita aliwahesabia haki na wale ambao aliwahesabia haki aliwatukuza vile vile, na sio kuwaletea, lakini aliwapa. Nani anaweza kuona sasa hiyo? Aliwapa, na sio kwamba katawapa, lakini nani anaweza kuamini hiyo kwa moyo wote, kwamba ni kazi ya ukombozi inaweza kutimilika kupitia Mungu wetu. Na alikaa siku zote kwa mkono wa kuume wa Mungu, akingoja ili adui zake zote kwa chini ya miguu yake Alitimiza kazi hiyo, alitimiza kazi hiyo, lakini ni kwetu sasa kuweza kuamini ili kazi hiyo timilika iweze kuweka kwa ndani mwetu kuwa uhakika wa kiungu. Ahadi zote za Mungu ni ndio na amina, lakini inaweza tu kutimilika mahali inaweza kutimilika, inaweza kupokelewa kama vile ahadi ya Mungu ndani ya imani, ndani ya Waroma sita tunasoma neno moja la ajabu kwenye mstari wa tano Waroma sura sita mstari wa tano kwa maana kama tulivyoungwa pamoja naye katika mfano wa kufa kwake, tutakuwa katika mfano wa fuko wake vile vile. Tunaamini hiyo? Amina. Tunaweza tu kuamini yale ambayo tuliweza kwambiwa katika neno la Mungu. Kwa maana kama kama tulivyo, tulivyo ungwa pamoja naye katika mfano wa kufa kwake tutafanywa katika, tutakuwa katika mfano wake kwa ufuko wake. Katika Wakorinto wa pili sura tano kwenye mstari wa kumi na nne na kumi na tano imeandikwa hapa, Wakorinto wa pili sura tano mstari wa kumi na nne mpaka mstari wa kumi na tano. Kumi na nne, kumi na tano. Maana upendo wa Kristo inatu inatulazimisha sisi, kwa sababu tunaamini hivi ya kwamba kama moja alikufa kwa ajili ya wote, basi wote walikufa. Mustari kumi na tano tena, alikufa kwa ajili ya wote, hata walio hai wasiwe hai tena kwa ajili yao wenyewe, lakini kwa ajili yake yeye alikufa na kufufuliwa kwa ajili yao moja alikufa kwa ajili ya wote ili wote wawe na uzima kupitia yeye, na ili kusiwe mutu anayeweza kuishi kwa ajili yake mwenyewe, lakini aweze kuishi kwa ajili ya, ya Bwana aliyekufa kwa ajili ya sisi sote, ndani ya sura hiyo moja. Kwenye sura tano ndani ya Wakorinto wa pili tuna musari wa tano hapa, wazo ambayo iliyo ya lazima sana iweze kukamatika sana kwa umuhimu sana au kwa kwa kuikamata vizuri, mstari wa tano wa Wakorintho wa pili sura tano mstari wa tano basi yeye aliyetutengeneza sisi kwa ajili yenu kwa ajili ya neno hili ni Mungu aliyetupa sisi arabuni ya roho. Hapa Paulo alitaka ili aweze kuvikwa na kisha anaonyeshwa hapa katika maneno haya kwenye sehemu ya mwisho, mstari wa nne, ili mauti imezwe na uzima. Mstari wa tano, kwenye mstari wa tano sasa, Korintho wa pili sura tano, basi yeye ambaye alitutengeneza sisi kwa ajili ya neno hili ni Mungu, alitupa sisi arabuni ya roho. Hii si mafundisho lakini, ni Roho Mtakatifu aliye arabuni ya ukombozi wetu, ya ukombozi wa mili zetu na kugeuzwa kwa na kubadilishwa kwa mili zetu, hiyo inapasha kuonyesha tena wazi wazi. Sasa ina faida gani kuwa na mafundisho mazuri juu ya u, unyakuo juu ya imani ya unyakuo juu ya kubadilishwa juu ya ukombozi juu ya mambo hayo tofauti, tuache hayo yote pembeni kwa wakati huu, kama nguvu ambayo inayopashwa kutubadilisha na kutuchukua Ka, na kutunyakuwa kama haizokuwa ndani yetu, akose tunaweza kuwa chombo au moteri ambayo isiyo na ndani mafuta na ambayo isiyokuwa na moto ndani yake hakuwezi kufanya kitu fulani. Wapendwa, kama tunangoja kurudi kwa Bwana na kubadilisha kubadilika kwa mili zetu tuwe macho ili ahadi ya kiungu iliyo ya lazima kwa kubadilishwa kwa mili zetu iweze kugeuka kuwa uhakika wa kiungu ndani ya maisha yetu, ndani ya maisha yetu. Na kama sivyo, naweza kuambia na tuambiana sisi sote leo ndukiwa na uhakika wa mwisho ya kwamba tunangoja kwa unyakuo kwa bure. Tunangoja unyakuo kwa bure, kama hatuna nguvu hizo. Na basi hakuna mtu anayepasha kungoja kwangu ili niweze kusimama mbele yenu na niweze kuambia ya kwamba tutakwenda tuta huko si sote mbinguni, ya kwamba sote so, tutakwenda mbinguni? Hapana, napasa kuambia wazi, Mungu anasimama juu ya kweli hiyo, na Mungu anaweza kutupatia yale tunayohitaji, sivyo, hatuwezi kujipatia sisi wenyewe. Hiyo aliweza kuahidi na ahadi zake ni ndiyo na amina. Tusome neno hili ndani ya Wakorinto wa pili kwenye sura moja Wakorinto wa kwanza wasoni wa Wakorinto wa pili samahani, Wakorinto wa pili sura moja mstari wa 18, nani hapa, ndipo tunaambiwa Wakorinto wa kwanza sura Wakorinto wa pili samahani, Wakorinto wa pili sura moja mstari wa 18 kwa sababu neno la msalaba, Wakorinto wa pili sura moja mstari wa 18. Lakini kama Mungu alivyo mwaminifu, neno letu kwetu, neno letu kwenu si ndiyo na sivyo. Nani hivyo? kama watu walioweza kuwekwa katika huduma, haikukuwa ndiyo na hapana, haikukuwa kwenda na kurudi. Hapana, ilikuwa ni uhakika, ilikuwa ni ndiyo na amina. Na hilo neno moja lingali hivyo hivyo leo, ndiyo na amina, nasi tunakukubali ya ndani neno hilo. Nasoma tena ingine mara moja, lakini Mungu aliye mwaminifu. Unaona, msimamizi aliyesema, musimamizi, kama kama hakuna malipo na kumaliza shida pale pale, unaweza kukamatika. Na kama pale kunaweza kuwa mtu fulani anaweza kushika ukamata, kama vile musimamizi, yeye Mungu mwenyewe alijifanya kuwa msimamizi alifanya ahadi nasi, tunaziamini tunaziamini tunaziamini. Ahadi za neno la Mungu ni ndio na amina, na hakuna mmoja wa wale wanaomtumainia ambaye atakayepata haya atakayepata haya. Pana mambo yote yanayobaki kufanyika, tutayaona ikitimilika wazi wazi kama vile Mungu alivyo yatamka. Na hapo sasa, wa mwisho ataingia na hapo wa mwisho ataingia na wakati mwisho mwisho ataka, atakapoingia, na mlango utafungwa, na hapo mambo yote nayo tunao ngoja sasa yatatimilika. Mstari 18 Wakorintho wa Pili sura moja mstari 18: lakini kama Mungu alivyo mwaminifu, neno letu kwenu si ndiyo nasivyo. Mstari 19: maana mwana wa Mungu Yesu Kristo aliyehubiriwa nasi katikati yenu, hata na mimi na Siliwano na Timoteo, hakuna Hakuwa ndiyo na sivyo hapana. Yesu Kristo haikuwa ndiyo na hapana na, na lakini, alikuwa ndiyo na amina, na hivyo hivyo neno la Mungu ni ndiyo na amina. Kwa hiyo neno, yeye ni neno lilofanyika kwa mwili. Na sasa kama sisi ni sehemu ambayo tunawazia kwamba sisi ni sehemu ya bibi harusi rusi, tunapaswa kuamini neno lote lililoandikwa. Yesu Kristo mwana wa Mungu haikukuwa ndiyo na hapana, lakini yeye alikuwa ni ndiyo na amina, na angali yule yule leo. Yeye ni alfa na omega, naye alibaki kuwa msimamizi wa utimilifu wa kila moja ya maneno yake kwa ajili ya taifa lake. Na sasa itaambiwa kwetu hapa ni ya kwamba ni ndani yake ndimo munatimilika. Ndiyo, ndani yake ndani yake mlikuja msimamizi, yeye ndiyo Ye, Mungu alisema nda, ndio ndani ya Kristo alisema ndiyo kwa ajili ya ukombozi wako na utimilifu wa habari zote za ukombozi ndani ya Mungu, ndani ya Kristo, Mungu alisema ndiyo na akasema amina. Tumekwisha kuelewa hiyo kazi ya Mungu inamalizika na kutimilika ndani ya wakati huo, alianza ilianza kwa wakati huo na inamalizika ndani ya wakati huu wa mwisho. msoara wa ishirini nasema, kwa sababu ya ahadi zote za Mungu, na sio ahadi zetu au ahadi zangu, lakini sio yale ambayo watu wanasema, lakini ahadi zote za Mungu. Katika ahadi zote za Mungu, ndani yake mnakuwa ndio na katika yeye amina, nayo iliweza pia ikifanyika kwa ajili ya utukufu wa Mungu ndani ya Kristo. Mungu alisema kwa mara moja, hiyo kitu moja, ndiyo na amina. Kwa mara moja aliweza kutoa ndiyo na amina, ni kusema ahadi na utimilifu wake, na akajiweka katikati akajifanya kuwa msimamizi ya hiyo. Alikuwa akijua kwamba mambo yote yanapaswa kwenda pa vizuri. Pamoja na Mungu, mambo yote iko vizuri. Mara nyingi tunaoona mambo na tujiuliza sasa, itafanyika namna gani? Lakini msizisumbue yote ambayo Mungu anayofanya inakwisha kumtimilika vizuri vizuri katika Mungu. Katika Kristo Mungu alisema ndiyo, na katika Kristo Mungu alisema amina, nasi tuliingizwa katika mambo hayo yote mawili katika hayo maneno hayo mawili musura shirini, musura shirini, wakoto wa pili sura moja. Kwa sababu ahadi zote za Mungu katika yeye ni ndiyo na katika yeye ni amina, Mungu apate utukufu na sisi na. Kwa hiyo sasa, alipotoa mwili wake akashikombolea we mwenyewe kanisa ambalo sasa linafanya mwili wake nasi tuko viungo vya mwili wake, na yeye mwenyewe ni kichwa chake. Yeye ni mkubwa ndani yake, ni ndiyo na amina, vyote viliweza kupewa kwa ajili ya utukufu wa Mungu ndani yetu, kupitia sisi. Mstari wa ishirini na moja anasema hivi: basi yeye ambaye ali, anatusimamisha sisi pamoja nanyi katika Kristo na kutupaka, na kutupakalia mafuta ni Mungu naye alitutia Gain. Sisi muhuri Sampans. Na alitupa sisi arabuni ya roho katika mioyo yetu Veltine. Ni neno gani la nguvu, o neno gani la nguvu! Siweze kuigeuza baadaye. Nataka kwenda mbali. Mungu naye hataweza kupumuzika pamoja na taifa lake, naye pia hataweza kutunyanganya neno hili mbele liweze kugeuka kuwa uhakika ya kiungu ndani ya kila mmoja wetu. Wengi wanapakaliwa na Roho Mtakatifu katika wakati huu, lakini hiyo haiwezi kuleta mashaka. Lakini nani anayewekwa muhuri? Yule anayewekwa muhuri, anayewekwa muhuri ni yule ambaye atakayedumu milele peke yake, ni yeye peke yake. Kwa maana kama vile tulivyosikia katika mahubiri ya ndugu Branamu mambo yote niweza kupangwa yuko katika utaratibu na mambo yote iko pale na yote iko katika, iko katika muhuri, na hiyo yote inapaswa kuwekwa katika muhuri, na yote kama ni muhuri inapaswa kufika kwenye lengo yake. Leo watu wako waamini, lakini kesho hawako wa tena waamini. Leo wanasimama rikisha, watembee tena lakini, yule aliyepata muhuri wa Mungu, amniruhusu niweza kusema tena ngine mara moja na iko wazi, mstari ishirini na moja, basi yeye ambaye alitusimamisha sisi pamoja nanyi katika Kristo na akatupatia atak..., akatupakalia muhuri mafuta na Mungu, na kutupakalia mafuta ni Mungu, naye alitutia sisi muhuri na alitupa sisi arabuni ya roho nyoyoni mwetu. Ni mahali gani Mungu atakapoweka muhuri wake? ni yale ambayo lio ya kiungu ndani yetu, ni mahali kwenye aliweza kufanya uzima mpya kupitia roho na kupitia damu, na ni hapo ndipo kutakapowekwa muhuri ya kiungu ndani yetu, na sio tu upako, lakini muhuri wa Mungu ndio takayowekwa juu yetu, kama vile arabuni, kama vile arabuni. Kuna pia shahiri ya Waroma inayoshuhudia hiyo waziwazi, inayosema Waroma 8 mstari 11 inasemeka, lakini kama Roho yake yeye aliyefufua Yesu katika wafu anakaa ndani yenu, yeye aliyefufua Kristo katika wafu atawapa uzima kwa miili yenu iliyo katika hali ya kufa kwa sababu ya Roho yake anayekaa ndani yenu, na sio kwa mafundisho na sio yale yanayotangazwa kama vile ufunuo, na sio ujuzi, lakini yeye atatoa uzima ku... kama vile msingi au kama mfano kupitia Roho wake anayekaa ndani yenu. Hilo ni neno la Mungu na hakuna namna ingine ya kuweza kufikia hiyo. Mungu alituonyesha njia hiyo, alitufunulia neno lake kama vile lile ukweli, nasi anatujuisha leo ya kwamba yeye ni mwaminifu na kwamba anakuwa macho juu ya neno lake ili yatimilike katika wale wote ambao wanaoliamini. Kama sasa katika Waefeso sura 1 mstari wa 13 inaandikwa Sitaisoma kwangu mimi mwenyewe, wakati umekwisha kumalizika, lakini ya maneno haya yote yaliweza kuandikwa, yaliweza kuandikwa na si kwa sababu ya kutuangusha chini au kutushinda, lakini sio kwa sababu ya kukata tumaini, lakini ya kuweza kutonyesha mambo gisi yalivyo. Tazama, niweza kuambia ya kwamba niweza kuwakomboa, niweza, niweza kuwafundia neno langu na mapenzi yangu, niliwajulisha njia na saha na ujumbe mulisikia yale ambayo Roho anaambia makanisa, na sasa munasayarisha ili muweze kunyakuliwa. Na kisha kwa neema anatuonyesha namna gani tunaweza kufikia hayo na namna gani anaweza kufanya ili tuweze kuitwa kutoka, ili tuweze kupokea neno na kukubali neno la kweli, na kisha baadaye tuweze kuwekwa muhuri na Roho Mtakatifu ya ahadi, na hapo sasa wakati saa hiyo itakapogonga, nguvu ya Mungu itatugeuza sisi sote. Mungu anatuma siku zote neno lake na roho wake, anatuma hayo mawili kwa wakati mmoja: kwanza neno lake, na kisha roho wake, ili aweze kufanya neno lake kuwa uhakika wa kiungu. Na hiyo ndio tunayohitaji, ni yale ndio unayohitaji, na hiyo ndio ninayohitaji mimi pia. Mwaache niweze kuambia na si kwa urahisi tu, lakini kwa ukubalishwa kwa ndani ya kwamba huyo Mungu mmoja ambaye aliyekuwa macho juu ya wale... aliyekuwa macho juu ya yale yote kwa sehemu katika mpango wake wa wokovu, ili aweze kuchukua neno la ahadi la kiungu, na hapo hapo nguvu ya Roho Mtakatifu ikakuja juu yake na kitu gani kilizo kufanyika? Akaona neno kama vile ahadi iliyotimilika mbele ya macho yao na wakapata sehemu katika yale ambayo Mungu alikuwa akifanya. Sisi tusisumbue, tuamini neno na tuamini pia ya kwamba Mungu anatoa roho wake na nguvu zake, muhuri wake kwa neno hilo, na tunaamini ya kwamba ni nguvu zake ndizo zitakazotubadilisha, ndizo zitakazotugeuza kwa mwili hii nao kufa na zitatuweza kutugeuza na kutuchukua katika kutoku kufa. Na hivyo hivyo, kama vile wengine wote hawakusikia kwa bure, nasi pia hatungoji kwa bure, wakati mwito wa kuita kutoka itakapokuwa imalizika, mvua ya mwisho itakapoonyesha kama vile sauti ya ngurumo juu ya wazaliwa wa kwanza wote mbele mavuno hizo kufanyika. Na sasa mioyo itajaa uzima na ulimi utajaa utukufu Mungu hata tuima maahadi zote na pila ahadi za kuweza kugeuza mili zetu zinazokufa na kuzifanya kuwa hai, Mungu alishaka tupatia ndani ya Kristo. Ndiyo na amina. Kwa wakati moja, sasa tunapasha kujisumbua juu ya nini? Lakini pasha kujisumbua kitu moja, na kujisumbua kwa sababu kitu moja, tujisumbue kwa sababu ya kitu moja. Bwana nifanzie neema katika upendo wako, unilinde katika upendo wako na katika neema yako, katika utiifu wako uniweze kunilinda, niweze kutembea katika njia yako, niweze kutoka katika kuamini nikiingia katika yale niliyoamini na Bwana, uweze kunipatia neema niweze kuona katika yale uliweza kuahidi, uweze kutoka katika dunia hii. Atatupatia nguvu. Na sasa mara nyingi tunaweza kuwa kitu fulani kilicho kilo mbele ya Mungu, lakini kutapashwa kuwa nguvu kubwa ndani yetu. Sio sisi ndio anayochukua lakini Mungu ndiye anayetupatia. Tuseme kwa machache hayo, kwa hayo mafupi ndani ya kitabu hiki takatifu ya Biblia. Neno takatifu la Mungu yote ambayo amepasha kufika katika mpango wa wokovu wa Mungu ilishaka kuandikwa. Sisi ambao tunaoishi katika siku hizi tuamini ahadi za neno la Mungu katika wakati huu na katika siku hizi. Sisi ambao tutakaopata sehemu katika kugeuzwa na kubadilishwa na kunyakuliwa inayohadiwa katika Biblia tuamini neno la ahadi. Sasa sasziliza lazima kwa ajili ya kupata sehemu katika kugeuzwa na kunyakuliwa, sivyo? Ni kweli linaambiwa sisi na haiwezi na haiwezi kutimilika kama hatuwezi kama kuiamini, na imani inakokota kitendo cha Mungu ni kusema utimilifu wa ahadi za kiungu ambazo alizotupatia na hivyo hivyo, kama vile Bwana anasema ya kwamba nitawatumia nabii Eliya mbele siku kubwa ya kuogopesha ya Bwana iweze kufika, ili aweze kurudisha moyo ya wa baba kwa watoto, nikusema ikitembea moja kwa moja na hiyo uhusiano ya kiungu. Na hivyo hivyo, tuna hiyo tumaini ya kweli, matumaini ya kweli ya kuweza kuwa sehemu ya hiyo, kwa maana tuliweza kusikia sasa mwito sauti ya Mathayo 25, tazama bwana harusi musitarisha, kwa ajili ya kumulaki na sasa. Tuwe macho ili kuwe mafuta ya ujao ndani ya mataa zetu na ndani ya machupa zetu, ili tusiweze kukosa mafuta kwa wakati wa saa ya manane, wakati bwana atakaporudi. Mungu alishaka kushughulikia mambo hayo yote, pia munahitaji ili Mungu aweze kutujaza sisi sote na kwa kiwango anaweza kutujaza sisi sote mara moja kwa mambo kama hayo, kwa kiwango mara moja tu, kwa kiwango ambayo kunaweza kuwa kujaa kwa kiroho, ili maji ya neema iweze kumwagika, tuma tu mito ya uzima, O Mungu, kama vile nyimbo inavyosema kuwe tena kumiminwa ya kiroho. Roho wa Mungu aweze kumwangika tena kama vile katika wakati wa kwanza kwa taifa la Mungu. Nasemeka nini? Zakaria kumi mstari wa kumi na saba. Mstari wa kwanza, mstari wa kwanza. Zakaria kumi mstari wa kwanza. Mtu mu, mu, muombe mvua ya kwanza na ya mwisho. Ni Bwana Mungu anaye anaye umba mvua na anatoa anatoa mvua ya kwanza ya mwisho. Na ni yeye ndiye aliyetoa mvua ya mwisho na ni yule yule ndiye aliyeweza kutoa mvua ya kwanza. Kila kitu kwa wakati wake. Neno la linaanza na Roho analifanya kuwa hai. Tuwe na furaha, kwa maana Mungu aliweza kutuingiza katika mpango wake. Tuweze kuamini kama vile andiko linavyosema, tuweze kusimama imara kwenye neno mpaka ahadi ya mwisho iliweze kutimilika, na tuweze kutoka katika imani tukiona tuliamini. Jina la Bwana liweze kusifiwa na kutukuzwa. Amina. Tunasimama tena na tuombe pamoja Akose tunaweza kuimba nyimbo mmoja kwa ajili ya utukufu wa Mungu, na kisha ningetaka niweze kuomba ili tuweze kujiunga sisi sote kwa maombi ili tuweze kushukuru Mungu wetu kwa ajili ya neno lake, kwa ajili ya neema yake, kwa ajili ya yote ambayo antakayo fanya sasa ndani yetu na ndani yetu na sasa kwa mwisho, kupitia sisi na ndani yetu na kupitia sisi, na katika unyenyekevu, katika heshima tunakuja mbele ya uso wa Mungu wetu. Sisi hatuko hapa kama vile mahali popote, tumekusanyika mbele ya uso wa Mungu, tumesikia neno la kitakatifu, na tunanyenyekea mbele ya Mungu mtakatifu ndani ya mavumbi na majivu. Acha basi atubariki, atuweke juu, atuweke nguvu katika imani, atupatie ujasiri mpya, na aweze kuwa ametubariki, atusimamishe, atupatie nguvu katika imani, atupatie uaminifu mupya, na bidii mupya, na kama ni lazima sana, atupatie nuru mupya juu ya neno lake na yale ambayo utakayofanyika mbele ya kurudi kwake. Mbele sote pamoja, tunataka tuweze kuimbia Bwana na kisha baadaye tuweze kumwabudu kumwa, tunaimba: unastahili unastahili unastahili unastahili unastahili, Bwana unastahili unastahili, o Bwana utukufu na mabudu unastahili unastahili, e Bwana babo le mbinguni na kushukuru kwa moyo wote kwa ajili ya heri kubwa ambayo tunayo ya kuweza kusanyika katika jina lako, mbele ya uso wako, mbele ya uso wako takatifu na kusikia neno lako takatifu. Kuliamini na kupata sehemu ndani. Ni ujasiri gani, uhakika gani inayotoka katika neno lako? Ni uhakika gani ambayo tunayopokea mbele ya uso wako? Ni nuru gani, ni nuru gani? Haleluya! O oh, Mungu wangu tunaweza kuambia nini katikati ya mvurugo yote, neno la unabii linasimama kwa nguvu mbele yetu. Haleluya, linang'aa katika mahali pa giza kama vile taa inaong'aa. Mungu mwaminifu, na kushukuru kwa maana unatusimamisha katika neema yako ndani ya neno lako chini ya damu ya mwana kondoo mpaka mwisho mpaka tuweze kutoka katika imani, tukiona Bwana mwaminifu. Mpendwa, kupitia mwito wa mwisho, kupitia sauti ya kuita, kupitia ujumbe uliweka mbele ya macho yetu, ndani ya mioyo yetu, ahadi zote ambazo zilizo mbele yetu, tunasimama hapa mbele ya uso wako takatifu, tunaamini wewe na tunaamini ahadi zako na maneno yako ya damani. Ulikamata usimamizi, wewe uligeuka kuwa msimamizi wa agano jipya, haleluya, na una taifa la agano jipya, kundi lokombolewa kwa damu yako, kwa maana ulisema ya kwamba hii ni agano jipya katika damu yangu. Bwana nakushukuru. Kwa ajili ya Golgota. Na nakushukuru kwa maana ulifufuka, uliweza kutoa mamulaka na uwezo ya kifo, ulishinda kuzimu na shetani, uliweka kwenye nuru uzima mupya ya milele, uzima mupya wa milele. Haleluya, kwa jina lako la hajabu. Hii si mafundisho lakini ni uhakika wa kiungu. Haleluya, ukombozi wetu kubadilishwa kwetu, unyakuo wetu utakuwa uhakika wa kiungu haleluya. Tunakushukuru Bwana Mungu mweza yote, kwa ajili ya neema kama hii, maneno tunayakosa. Ulikutanana na taifa lako kwa namna isiyoweza kushindwa na ya utukufu katika neno lako Bwana, na sasa acha Roho wako uweze kuongezeka juu ya neno lako, ili neno lako kama vile mbegu ya kiungu iweze kuchukuliwa na kuletwa katika uzima ndani yetu, iweze kupanda itokee, okay. ili neno ligeuke kuwa uhakika ya kiungu ndani ya ki yetu. Mungu muweza yote unajua yale tunayosikia katika mioyo yetu. Kwa upande mmoja tunasikia kwamba hatustahili, wasio stahili, wasio na faida, lakini Bwana tulipokea neema yako. Na neema hiyo tunaisifu kwa ajili ya hiyo na tunakushukuru kwa ajili ya hiyo. Wewe Bwana mpendwa, weka mikono yako iliyotobolewa na inayolinda juu ya taifa lako lokombolewa kupitia damu yako, uwalinde katika neno lako kwa ajili ya utukufu wa jina lako. Ndani yako mlikuja ya kiungu, ndio. Ndani yako ya kiungu, ndio. Amina. Mungu, kwa ajili ya utukufu wa Mungu kupitia sisi, wewe utaku, utarudi, ili uweze kutukuzwa katikati ya walio wako. Haleluya! Bwana utukuze jina lako. Unatuita Nili, litukuza, nililitukuza na nitalitukuza tena, tukuza jina lako ukishuhudia neno lako kupitia maajabu na maalama za nguvu Bwana, ili kanisa lako liweze kupokea uzima wa kiroho wa kiungu. Inaomba roho wako kwa ajili ya hiyo, aweze kufika maji yaliyokufa na mifupa ile kufa iweze kuingia Bwana. Bwana mpendwa, tunakushukuru na tunakuabudu. Haiko mahubiri ambayo iliweza kukosekana, kama vile Paulo angeliweza kusema kwa wakati ule ya kwamba sio mahubiri ambayo iliweza kukosa, tunaweza kusema nasi pia hatuko Kwa maana sisi damu ya mtu haiko kwenye mikono yetu, kwa maana nasi nasiweza kutangaza neno kwa namna ya kimitume na ya kinabii. Kwa hiyo sasa, tutaweza kusimama mbele ya Mungu na wale wote ambao watakaosimama na kusikia neno la Mungu na wale waweza kupokea ahadi za Mungu, kama vile ahadi za kiungu na uhakika na Bwana. Tunakushukuru kwa ajili ya hiyo na najitukuza kwa ajili ya damu yako na neno lako na roho wako. Uwe pamoja na taifa lako Bwana, na utuweke mbele ya macho, na utuonyeshe yale ambayo tumegeuka kuwa kwa namna ya kiungu, ni kusema wavulana na wasichana wa Mungu, wapendwa, watakatifu wachaguliwa Bwana, tunakushukuru kwa maana ulifanya hivyo pamoja nasi na ndani yetu kwa neema. Ni kwako Mungu mweza yote ndiye tunaupatia kazi yote na kumalizika kwake. Kazi ni yako Bwana Yesu Kristo, kazi ni yako ambayo tunayosimama ndani. Bwana, tunakushukuru kwa ajili ya hiyo tunasifu na tunatukuza jina lako la utukufu ambalo uliweza kutufunilia kwa namna ya kimaajabu, jina la Yesu ambalo mambo yote ndani yote ina inafungwa ndani laana na mambo yote inatoshwa ndani, katika jina la Yesu. Bwana tunakushukuru kwa ajili ya hiyo msamaha wa dhambi na ukovu ingepasha kuhubiriwa kwa mataifa yote katika jina lako Bwana mpendwa, acha ukovu wako uweze kuonekana, onyesha mkono wako wa uwezo ufun, ufufua, na uamshe waliokufa kupitia neno lako, tukaribishe karibu na moyo wako wash, tuwashe Bwana ili bwana neno lako liweze kuwaka ndani mwetu, utuzungumuzie, ili neno lako liweze kuwa ndani mwetu, kwa ajili ya neno lako takatifu la damani uweze kuiwasha ndani mwetu. Haleluya, mabudu kwa wakati wa sasa na hata milele na milele, katika jina takatifu la damani la Bwana wetu Yesu Kristo. Amina.