Dank auch für heute Mungu wetu asifiwe na shukuriwe kwa ajili ya leo pia na kwa ajili ya siku hii ya ajabu na ya neema ambayo tumepewa, tunapewa kila mara, heri ya kukusanyika sein können, das wort hören, ya kuwa pamoja na kusikia neno, neno la neema kwa hiyo sasa Mungu atufanyizie neema ili tuweze kuishi kweli kweli yale ambayo tumekwisha kuimba, kwa maana Bwana anashikaza leo ili aweze kutualika kutoka, tuweze kutoka yote ambayo akose tuliyo weza kuriti kutoka baba zetu das, Wahrheit... Hapa sizungumuze kuhusu yale ambayo kweli weza kutuletea kupitia baba zetu das, lakini nazungumuza kuhusu akose yale ambayo tuliyoweza kuriti kutoka baba zetu kwa namna ya tima, desturi na matabia au mambo mengine. Tunataka tuweze kutoka mambo hayo yote, na tunataka tuweze kuacha hayo yote nyuma yetu na tunataka tuweze kutazama yeye ambaye aliye na uwezo kweli kweli ya ku- kutusimamisha na kutuleta mahali ambapo hatutaweza kutazama karibu yetu, kama vile tumekusha kuimba, kama vile mke wa Loti alivyofanya, lakini tuweze kugeuza uso wetu na tuweze kutazama yeye peke yake, yeye Mungu mmoja wa kweli na wa haki na yeye atatuvukisha katika mambo hayo yote na tutaweza kusonga mbele. Naamini ya kwamba naweza kusema kwamba jana jioni tuweza kuwa na saha moja ya damani sana, na wale wote waliokuwa hapa waliweza kuiishi, na naamini ya kwamba kila saha ambayo tunayomaliza sote pamoja inakuwa ya damani zaidi na zaidi, inakuwa ya bei kubwa zaidi na zaidi. Hatujui neema hii na heri hii taipewa mpaka wakati gani, lakini tunajua kitu moja ni kwamba tuna heri au tuliweza kupewa heri na Bwana wetu Yesu Kristo ya kuingia pamoja naye, ili tusiweze kutumainia mambo ya bure isiyokuwa na faida, au kama weza kutamka kwa namna kama hii, kuweza kutumainia mambo ya kupoteza wakati das. Lakini kama vile tulivyosikia jana jioni, tunataka tuweze kuwa na neno safi na neno moja, na tuweze kushiacha tuongozwe na neno hilo. Basi Mungu atupatie neema yake asubuhi ya hii pia mbele tuweze kuomba Bwana wetu na mwokozi wetu mkombozi wetu ambaye aliyetuweka huru aliyetukomboa na tukununua ningetaka niweze kusoma neno moja leo katika Waebrania sura kumi kwanza kwa mstari wa kumi na tisa hapa Paulo anaambia wale walio wa wakati wake leo neno hilo moja huyo roho moja aliyetuzungumzia kupitia Paulo wewe na mimi anazungumuza hapa na kusema: Waebrania sura kumi kwanza kwa musa1 basi, ndugu kwa sababu tuna uhodari wa kuingia pahali patakatifu kwa damu ya Yesu wa shirini. Njia ile iliyoanza kwa ajili yetu mupya na hai katika paziya, ndiyo mwili wake na tukiwa na kuhani na mkubwa juu ya nyumba ya Mungu, tukaribie kwa moyo wa kweli, kwa utimilifu wa imani, mioyo yetu ikikwisha kunyiziwa kwa kuwacha zamiri mbaya na mili yetu ikikwisha kuoshwa kwa maji safi. Mstari wa ishirini na tatu tushike sana kukiri kwa tumaini letu, kusudi lisigeuke, maana yeye aliahidi ni mwaminifu. Mstari wa ishirini na nne natuangaliane kwa ku, kwa njia ya kusukumana katika mapendo ya kazi nzuri. ishirini na tano tusiache kukusanyika pamoja kama ilivyo desturi ya wengine, lakini tukionyana zaidi sana, mnavyoona siku ile inakaribia, siku ya kurudi kwa bwana wetu Yesu Kristu inapokaribia, neno hili la neema ambalo linalotuita kwa ajili ya hiyo. na kila mara na kila mara tunapokusanyika au wakati tunaposoma maandiko matakatifu, tunapofungua Biblia tunapata siku zote neno la kufariji, neno la faraja, neno la neema, neno la kuweka bidii na neno la kuonya. Na hapa, kama vile nimekwisha kusema, mtume Paulo anaambia wale wa wakati wake. Leo ni hiyo roho moja ndiyo anatuzungumzia na anatuita akisema mstari wa kumi na tisa basi ndugu kwa sababu tuna uhodari wa kuingia pahali patakatifu kwa damu ya Yesu tuli nami uliweza kupokea tuliweza kupokea hiyo uhodari wa kuingia au iko namna gani kuhusu sisi acha Mungu atufanyie neema na kisha anasema kwenye mstari wa 20 njia ile iliyoanza kwa ajili yetu mpya na hai katika pazia ndiyo mwili wake, na tunajua ya kwamba hatuna namna ingine ya kuingia katika uzima wa milele au kuweza kupokea uzima wa milele. hatuna uwezo ingine ya kuweza kuingi kuandikwa katika kitabu cha mwana kondoo, kiliweza kuandikwa mbele ya kuwekwa kwa misingi ya dunia, kwa maana jina zetu liliweza kuandikwa ndani na kupitia Yesu Kristo bwana wetu. Ni yeye, yeye peke yake, yeye kupitia mwili wake alitufungulia njia na akaitengeneza, na ni hivyo ndivyo aliweza kuitengeneza, nasi tunataka tuweze kuingia ndani, na ni hivyo tu kuingia ndani mwake, na u- na nakuhani mkubwa juu ya nyumba ya Mungu mbili tukaribie kwa moyo wa kweli kwa utimilifu wa imani, nyoyo yetu ikikwisha kunyunyiziwa kwa kuacha zamiri mbaya na mili yetu ikioshwa kwa maji safi. Na kisha anatuita na kusema, mstari wa ishirini na tatu, tushike sana kukiri kwa kutumaini letu kusudi lisigeuke, maana yeye aliyeahidi ni mwaminifu naye atatimiza pia. Hiyo akose tuseme au tuambiane au ulimwengu pia karibu yetu inaweza kusema, oh, tazama, wanakimbia wanakwenda wanatembea, wanatembea, wanasikiliza, wanasikiliza, wanawazungumzia, wanawazungumzia, wanazungumzia tena, wanahubiri, wanahubiri na hakuna kitu kinachofanyika, lakini tunajua ya kwamba yale ambayo tuliweza kuambiwa ndani ya neno au yale ambayo roho wa Mungu anatuambia kupitia neno Hayo yatatimilika, hayo haitachelewa akose mbele ya macho ya watu. Hiyo inaweza kukamata muda mrefu, lakini wakati na saha inakaribia, na Bwana atatimiza yote ambayo aliyo ahidi. Tushike sasa, tushike sasa bila kutikisika, tushike kukiri kwetu Tubaki tushikamane sana kwa uaminifu ukukiri kwa imani yetu, kwa maana yeye hadanganyi, lakini neno lake aliyatamka. Kupitia neno lake nasi atatuongoza ndani pia na ataweza kutuingiza. Hapa Mtume Paulo aliweza kutuita tena kutuweka bidii, akisema ya kwamba tunapasha kushika imara, na kisha anasema kwenye mstari 24 na Tuangaliane kwa njia ya kusukumana katika mapendo ya kazi nzuri. Tusiache kukusanyika pamoja kama ilivyo desturi ya wengine. Lakini tukionyana zaidi sana mnavyoona siku ile inakaribia. Hii ni aliko ni kitu fulani ambacho kingeliweza kutushika kwenye moyo na ambacho kingeliweza kutushika sisi sote kwenye moyo, ili tu isiweze kuwa desturi, ili isiweze kuwa desturi. Kama vile mtume Paulo anavyoandika hapa kwa Ibrania, waliweza kukikamata kama vile desturi au kawaida kuweza kukosa katika makusanyiko na maibada. Kitu fulani kikakuwa cha thamani kwa kwao, kikakuwa cha muhimu sana kwao lakini haipaswi kuwa hivyo kwa ajili yetu, hainge lipashwa kuwa hivyo kwa ajili yako na kwa ajili yangu. Lakini zaidi, kama vile anavyoita hapa, nasi tunaona ya kwamba siku ya kurudi kwa Yesu Kristo, siku ya kurudi kwa Yesu inakaribia. Na hivyo hapo sasa tutaungana pamoja, wakati tunapoona hiyo siku inakaribia, hivyo ndiyo tutaweza kuungana pamoja, kwa maana tunajua kwamba atakuja kutafuta wale wanaomngoja ataweza kuuja kwa wale wana mungoja kwa uaminifu kubwa wanaopenda kuonekana kuone kwake kama vile tulivyosikia hapa siku ya tatu, acha Mungu atufanyie neema ili tuweze kutamani zaidi na zaidi kuonekana kwake. Kuonekana kwake ndio kuonekana kwa Bwana wetu. Tusimame sasa na tumwabudu na tuweze tumshukuru sote pamoja. Baba ya mbinguni tunakushukuru kwa ajili ya neema yako na uaminifu wako Bwana pia kwa ajili ya saa hii ya asubuhi, kwa ajili ya neno neno lako ambalo nalo tupatia kila siku tena kwa upya. Bwana wa mbinguni, tunajua kwamba hatustahili You've o Mungu, hatuna hata uwezo ya kuweza kukupatia shukrani zinazo, zinazo kustahili, lakini Bwana uliye mbinguni, ulichagua watu ambao ulioumba wewe mwenyewe Bwana, watu ambao uliokomboa kwa ajili ya siku ya kurudi kwako ambao wanapasha kukusifu na kuheshimisha o Mungu, basi ikubali Bwana sifa utukufu na heshima na mabudu kwako kwa kwa kutoka kwetu Bwana, sisi tulio wanyonge na sisi tulio wadogo sana katikati ya taifa lako Bwana. Tunakushukuru Bwana Yesu Kristo, kwa maana kupitia wewe Yesu, kupitia damu yako, kupitia kifo chako, kupitia mateso yako, nasi weza kuingia katika mahali patakatifu pako kupitia mwili wako. O Bwana o Mungu usifiwe, kwa maana uliweza kutufungulia njia o Bwana, utubariki sasa asubuhi hii na da datupatia neno lako utukufu wa jina lako. Amina Amina. Tunakaa salama yuko iwe pamoja nanyi, salama iliyo juu ya akili yote ya wanadamu, inayoenda mbali na kuelewa kwetu ambayo hatuwezi hata sisi wenyewe kuelewa, lakini ambayo tunaweza kuishi kuwa nayo. Hiyo ndiyo tofauti kubwa. Salama ya Mungu nayo ni ya milele, kama vile pia neema yake na upendo wake, hailinganake na wakati au majira. Kwa neema tuna salama pamoja na Mungu kupitia Bwana wetu kupitia Bwana wetu Yesu Kristo, na salama hiyo tunaichukua pamoja nasi, tunaisambaza mahali pote tunapokuwa, kama vile Bwana alivyosema kwa wakati huo ndani ya Luka sura 10 mstari 5, ya kwamba wakati mtakapoija katika nyumba mseme salama iwe pamoja na nyumba hii. Sasa kama sisi tuko wana wa salama, haiwezi kuwa tofauti na hapo. Sasa maneno ambayo tunayotamka yataweza kushuhudiwa kwa maneno ambayo yanayo matendo, matendo ambayo yanayotufuata. Sasa kama mtu anaweza kujifurahisha kusema kutoka kinywa chake ya kwamba mimi niko katika salama, ya kwamba mimi nina salama, lakini kama haiko hivyo katika matendo, itakuwa inaonekana waziwazi -wazi. itaonekana matendo yetu inazungumza nguvu sana kuliko jinsi tunavyosema au kuliko maneno yetu. Na katika hali hiyo sasa, hatupashi kuamini maneno yetu lakini yale ambayo inayojifunua inayoonekana kupitia matendo yetu, na hivyo ndivyo Mungu atatuongoza kwenye njia ya salama kupitia Roho Mtakatifu wake, na pia wakati mambo yanapovuka hata kuelewa kwetu, tunabaki ndani ya usalama ndani ya Mungu na salama yake inatulinda katika hali yote. Tunashukuru kwa ajili ya neno ambalo tumekwisha kusikia. Ndiyo, kila mara tunashukuru kwa ajili ya kila neno, lakini tunashikaga kwa moyo siku zote yale ambayo tunayosikia, na tunajibu tunakukubali kwa ndani tunaingia kwa kilindi yale yanayosemeka, na hiyo kweli inalingana na maisha yetu. <laughs> Niliweza kukutanana na hii si mambo ya kuweza kuupinga, lakini iko kama vile ni kutambua iliyo ya kuleta huzuni. Watu fulani waliokuwa wakisema ya kwamba kwenda kwa makusanyiko kuja kwa makusanyiko, hey, tikuwa na sababu gani? Nina biblia nina mahubiri nyumbani kwangu, hii inanitosha, nina mengi kuliko zaidi wakati inapokuja katika makusanyiko ya kiungu. Mnajua watu hawa ni wanani? Pale pale wanavunja neno la Mungu, wanaivunja kwa utashi yao, wanajiweka juu ya neno la Mungu na hawawezi kunyenyekea, na wanawaza ya kwamba wanatumikia Mungu. Hawatumikie Mungu, hiyo nawaambia hiyo, muniamini, inaandikwa hapa ya kwamba hatupashi kukosa makusanyiko na hiyo kwa sababu tunapoona siku hiyo inakaribia, siyo siku ya kurudi kwa Bwana, wa kurudi kwa Kristo. Hili neno halituambie sasa, kwa wakati huu ndani ya muta huu, na wakati tunapongoja kurudi kwa Bwana, kwa wakati yote inayokuja, tunangoja kurudi kwake kwa wakati wote. Hasa ni roho gani? Nauliza sasa, bila uovu ndani ya moyo wangu au mabaya ni roho gani ambayo inayoongoza watu ambao wanaotenda wakipingana na neno la Mungu. Nauliza sasa hapa, roho wa Mungu anatwambia yale ambayo tunapasha kufanya. Kama mutu anatenda anapingana neno, kama anate mtu anatenda kulingana tofauti na neno, sasa pale ni roho gani inakuwa ndani? Anaweza kuleta masababu yake elfu moja lakini hizo kushitetea haitamsaidia lakini neno la Mungu linabaki kuwa neno la Mungu na alo ni sheria linakubalisha na kushinda wale wote wanaotaka kusimama mbele ya Mungu. Hakuna mlango ya kuweza kupita pembeni. Hakuna mlango ya kugeuka, hakuna masababu, hakuna. Mungu alizungumza nasi tunapaswa kunyenyekea juu chini yake. Sitaki sikukuwa na hitaji ya kuweza kuisoma ila lakini nilikwisha kusomewa. Na mnajua yeye ndiko katika mshahidi anayofuata, katika shahidi anayofuata. Waebrania 10:26. Maana kama tukifanya zambi... tazama sasa maneno haya, kusudi nyuma ya kupokea kujua kweli, haibaki tena zabihu kwa ajili ya zambi. Musalo 26 Waebrania 10 Mutu kwa namna hii anayevunja kwa utashi, kwa utashi neno la neno na agizo ya Mungu akikwisha kujua kweli, na anajua hapo hapo yale yani ambayo Mungu aliyosema na aliyoagiza, mutu kama huyo iko katika ha njia ya hatari. Neno la Waebrania sita, nayo ni sehemu ya hiyo kama hiyo inayosema, tunaijua sisi sote na tunajua yale inayoandikwa hapa kwanza kwa, kwa mstari wa kwanza inayosema ya kwamba tunapashwa kuenda mbali na maneno ya kwanza, mambo ya kwanza ya mafunzo ya Kristo na kuenda katika ukamilifu. Hiyo ni kweli, ni vizuri, na tunashukuru Mungu kwa ajili ya hiyo lakini hiyo nayo ni sehemu ya usimamizi. Ni ajabu kuwa unaongozwa katika kilindi cha maneno na mapenzi ya Mungu, ni kitu fulani cha utukufu na cha ajabu. Lakini sikia yale yanaandikwa kwenye mstari wa 4 wanaoenda nyuma mbali na mafundisho ya msingi na wanaokwenda katika ukamilifu wanaokwenda mpaka ukamilifu, kwa sababu kwa mstari wa 4 wa 6, kwa sababu wale walio kuisha ku, kupewa nuru waliopewa nuru na kuonja zawadi ya mbingu na kufanywa washirika wa Roho Mtakatifu, mstari tano, na kuonja neno nzuri la Mungu na nguvu za dunia inayokuja, mstari sita, na kisha walianguka haiwezekane haiwezekane, kuwafanya upya tena hata wakatubu haiwezekane tena waweze kufanya tena upya. Hili neno la hatari sana, ni kitu gani kinachosemeka hapa? Kuangaziwa, kuwa umeonja kwa karama ya Roho Mtakatifu na kuweza kupata sehemu katika kitendo cha Roho Mtakatifu na kuweza kupata nguvu na ya ulimwengu nayo kuja. Mambo matano yanasemeka hapa, lakini kama mambo haya matano yanatembea pamoja nasi ndani ya maisha yetu, kama tuweza kupata sehemu ya hiyo, na kisha tena tunageuka ndani ya hiyo na kwenda nyuma yake, na hapo sasa hakuna kurudi tena, haiwezekane tena nyuma. Inawezekana na hapa inahusu neno la Mungu, na neno la Mungu ni takatifu, ni takatifu kama vile Mungu naye ni mtakatifu na kama Bwana angeliweza kusimama mbele yetu na kutamka maneno kama hayo, namna gani hii ingeweza kutuvuka katika mifupa na mafuta ya mifupa? Hiyo ingeweza kututikisa sana, ingeweza kutugusa ndani ya kimi chetu. Na hivyo hivyo kila neno la Mungu linapashwa kutugusa ta. Tena sasa, mtu ambaye anayejiweka juu ya neno la Mungu atakuwa na nia yeye mwenyewe ya hukumu wengine atakuwa na hukumu wengine. Watu kama hao ndio wana hukumu wengine bila wao wenyewe kujiweka chini ya hukumu ya neno la Mungu. Acha Bwana atupatie neema yake kwa kipimo ambayo tunaweza kufika, kwa msaada wake tuweze kujibu kwa neno lake, na tuweze kuwa na ndiyo ya ndani, kuwa na amina ya kweli, na kukubali ya yale anayosema ndani ya neno. Katika Ibrania sura kumi pale inasemeka kuhusu agano jipya na pia njia mpya na njia iliyo hai Waibrania 10 mstari wa 20. Ila tu watu wale ambao waliozaliwa upya ndio wanaweza kutembea kwenye njia hiyo. Ila tu watu ambao walioweza kuingizwa, walioingizwa pamoja na Kristo ndani ya uzima mpya ndio wanaweza kuingia kwenye njia hiyo iliyo hai, hiyo njia mpya ni njia iliyo hai ila tu watu hao walio wapya waliofanywa upya ndiyo wanaoweza kutembea kwenye njia hiyo ya Mungu. Na hapo sasa, mujinga mpumbavu hawezi, hawezi kupotea, na mdhaifu hataweza kukwaa, kwa maana Bwana atatupatia nguvu iliyo ya lazima, ili yote anayotuagiza yaweze kutimizwa kupitia nguvu ambazo anazotupatia. Ni neno gani la utukufu! La ijapokuwa ni la makini sana, la hatari sana, ni maneno maneno ya onyo, ni, ni namna gani ya kilindi sana ambayo tunapaswa kuushika kwenye moyo. Eli, sasa mtu ambaye mambo haya matano yanatimilika kwake aliyepokea nuru aliyeonja kwa karama ya mbingu aliyepata sehemu katika Roho Mtakatifu aliyeonja kwa neno la damani la Mungu na kwa nguvu ya ulimwengu unaokuja, na baadaye anadumu ndani ya Mungu, anadumu katika neno, anadumu katika neema, na kisha baadaye anaongozwa kupitia neno la Mungu ambayo iliyo anaongozwa kupitia salama ya, kupitia salama ya Mungu ambayo iliyo juu ya akili yote ya wanadamu, kama vile inaandikwa kwamba tunaongozwa katika salama kupitia Roho Mtakatifu. Uongozi wa Roho ni uongozi kulingana na ndani ya neno la Mungu. Tusome tena leo andiko fulani za Biblia ambazo zinazoonyesha umuhimu wa neno Tunaanza kwa sura 13 13 sura kumi kwa kwa kwa na tatu ya Matayo Matayo 18. Sikieni basi mfano wa mpandaji mstari wa 19: wakati mtu anaposikia neno la ufalme, naye halifahamu, yule movu anakuja na kunyanganya lile lililopandwa moyoni mwake. Huyu ni yeye aliyepandwa karibu na njia. Ningetaka niweze kwanza kusimamia hapa muda mfupi, na kuweza kuweka umuhimu juu ya matamshi inayosema mbegu neno ni mbegu, Luka nane, mstari wa kumi na moja. Kwa mahubiri ya kwanza ya ndugu Branamu, tuliweza kuitafsiri, tuliweza kuchagua kichwa cha maneno, neno la Mungu ni mbegu halisi. Kila mbegu inazaa kulingana na aina yake, lakini mbegu inapashwa kupandwa ndani ya udongo nzuri ili iweze kunywa maji, ndiyo, ili iweze kukomaa na kuchukua matunda. Lakini neno la Mungu ni mbegu, hakuna kitu kingine. Neno la Mungu inaandikwa, kwenye mstari wa ishirini naye aliyepandwa juu ya pahali pa miamba ni yeye anayesikia neno na mara moja analipokea kwa furaha. Mtoto moja hata hivi, hana mizizi ndani yake mwenyewe. Huyo ni mtoto wa muda mfupi, na wakati tabu inapokuja au mateso ya kikuja kwa sababu ya neno, mara moja anakwaa. Tuna hapa aina ya pili au sehemu ya pili ya watu ambao wanaosikia neno lakini hawana mizizi, ambao wasiojengwa na kusimamishwa imara kwa nguvu kwa kilindi. Hawa wanaonyesha kwamba wao ni wana wa wakati huu wa, wa muda mfupi wa wakati tu lakini watoto wa Mungu si watoto waliotayarishwa tu kwa muda, waliowekwa tu kwa muda mfupi. Walipokea uzima wa milele, na kwa hiyo sasa wanapashwa kuishi milele na milele kwa nemba ya Mungu. Lakini pia kuna wale ambao walio watoto wa muda wa wakati tu, wanasikia neno lakini hawawezi kupata mizizi, hawakuingizwa kwa kilindi, hawakusimamishwa imara na wakati ya jaribu ya kwanza, wakati ya upepo ya kwanza wanaanguka, kwa sababu hawakuweza kuingizwa na kujengwa kwa nguvu sana. Sasa ina faida gani sasa mbegu iliyo ya damani sana, kama haiwezi kuzaa matunda? Mstari wa 22, nasema mstari wa 22, Mateo 13. Nai aliyepandwa katika miiba ni yeye anayesikia neno na masumbuko ya dunia na udanganyifu wa mali zina, zin, udanganyifu wa mali zinasonga lile neno, naye haizai matunda. mstari wa 23, naye aliyepandwa juu ya udongo mzuri ni yeye anayesikia neno na kulifahamu ndiye anayezaa matunda mwengine mia, wengine mia, wengine makumi sita, wengine makumi tatu. Tuliweza kuona hao watatu wa kwanza, neno linabaki kuwa mbegu, lakini haliwezi kuzaa matunda ya kiungu, haliwezi kutoa kushuhudiwa na uzima na yote iliyo ndani, kama moja ya shurti hizo haijazwe na kama hizo vikwazo vinasimama kwenye njia yake, kama vile mateso ya dunia au manung'uniko ya dunia na yote iliyo ndani, na ni hivyo ndivyo neno linazimishwa, linauwawa na waza ya kwamba, hivyo nasi tunapashwa kuweka mkono kwenye kifua chetu na kwenye moyo wetu na kuweza kukubali waziwazi ya kwamba kweli neno halikuzaa matunda ambayo au ambayo Mungu angelipashwa kungoja kwetu. Na hapo sasa tungepashwa kutafuta na kupata hali yetu ya kweli katika hiyo oroza ya mambo matatu ya kwanza. Neno la Mungu halibaki kuwa bure na kubaki bila matokeo. Neno la Mungu lina, lina, ndani mwake muna uzima. Na kama sasa lilipandwa ndani ya udongo wa moyo na kama halina na kama halina itaji ya kuweza kupita katika miba na mapori, lakini kama weza kuota tu kwa uhuru, na kama haiko mbegu fulani, lakini kama iko ya tabia iliyo pale, itakomaa na itazidika. Mungu anataka tufanye watu kama hao, ambao ndani mwao neno lake na kuwa mbegu halisi, ambao kila ahadi, kila neno la ahadi la kiungu linakuwa mbegu ya Mungu ambayo tunapokea ndani yetu, na tunatumainia ya kwamba lita, litaota na litachukua matunda na kisha liweze kutimilika. Kwa maana kila neno tumekwisha kuisikia tangu muda mrefu, ambayo kila neno ambayo Mungu aliweza kutamka haliwezi rudi kwake kwa bure bila matokeo linapashwa kama vile liweza kupandwa mahali fulani linapashwa kuota linapashwa kuchukua matonda, matunda na linapashwa kutimilika. Kila neno la ahadi ya kiungu liliandikwa kuhusu Bwana wetu, kila neno la ahadi la kiungu lolililokuwa limeandikwa kuhusu Bwana wetu liweza kushuhudiwa ndani mwake na likatimilika, likageuka kuwa uhakika ndani yake. Kila neno lililoambiwa kwa kanisa linapashwa kugeuka ndani ya kanisa kuwa uhakika wa, wa kiungu kugeuka kuwa uhakika wa kiungu. Kwanza kuna mbegu kupandwa, na kisha kuna komaa na matunda inatokea la, basi acha muda uweze kufika ambao tutaweza kutoshwa au kunyanganywa, kutosha hizi nguvu zote za hiyo aina tatu za kwanza, na tuweze kuingizwa katika hiyo hali ya kiungu ambamo ndani yake neno la Mungu na roho wa Mungu vinaweza kujionyesha waziwazi ndani -wazi ya maisha yako na ndani ya maisha yangu, mahali ambapo neno haliandikwe tu hapa, nao kuchukuliwa kwenye vinywa vyetu, lakini liweze kuwa limepandwa ndani ya mioyo yetu, ili liweze kuzaa baadaye matunda ya kiungu ambayo tulio ahidiwa, na moja iweze kuchukua mia moja zaidi na ingine mara mingine matunda mia sit, makumi sita, makumi sita, na ingine makumi tatu. Lakini hiyo iwe yoyote, lakini ya lazima ni kwamba matunda ya kiungu iweze kuwa imezaliwa kwa neema na kupitia neno la kiungu. Sisi ambao tunaoweka umuhimu sana juu ya neno la Mungu tunapashwa kuwa macho ili tusiweze kujifurahisha kulisikia tu, lakini liweze kweli kweli kulindwa na liwekwe katika matendo, nikusema liweze kuwaziwa, liweze kulindwa, liweze kuwaziwa ndani ya mioyo yetu, ndani ya moyo ambayo linaweza kukomaa ndani na kuchukua matunda kwa utukufu wa Mungu wetu. Sasa muti mzuri ina faida gani kama hauna matunda? Na hapo Bwana nitakuja kusema muukate, na kisha nakatoa ahadi katika Yohana 15 mstari wa pili, kwamba kila tawi lisilozaa matunda litakatwa, ili matunda matawi ilio na maana ziwezi kutoa matunda nyingi. Na hapa tunapasha kufanya makini sana juu ya kila neno la Mungu. Ni Mungu ndiye alifanya hivyo kwa namna hii, na hakuna moja katikati yetu, na hiyo haitokane na maamzi ya mtu, lakini ni maamzi ya kiungu. Siwezi kusahau siku hiyo katika maisha yangu yote Niweza kusahau mambo mengi, akose mambo iliyo ya karibu sana ambayo isiyo kuwa i, ninaweza kukumbuka, lakini siku ambayo sauti hiyo yangufu, ya nguvu ya Bwana iliweza kuniambia kwamba nitakutuma katika miji mingine ili uweze kutangaza neno langu. Sitasahau siku hiyo. Ni agizo, ni kutumwa, ni kazi ambayo Mungu alionipatia na mtu ambaye aliyetayarishwa kwa ajili ya hiyo hawezi kujitenganisha na hiyo. Na ndiyo maana, kwa maana kazi ilikuwa ni ya kuweza kutangaza neno, si matafsiri lakini neno, na kulipanda kama vile mbegu halisi. Adui naye aliweza kuleta asira yake yote kwa kiwango ambayo hayo yote siweze kuwezekana lakini sisi hatufurahi ku, hatufurahi so kuweza kuimba <coughs> lakini tunaamini ya kwamba Yesu ni mshindi, na tunaamini kwamba Mungu ana neno la mwisho <coughs> tunaamini ya kwamba Mungu anaweza kufufua wafu. Tunaamini ya pa, tunaamini kwamba pamoja na Mungu mambo yote yanawezekana. Hatuwezi kufanya tofauti na hiyo, tuliweza kuitambua tangu muda mrefu kupitia neno la Mungu na kwa hiyo tuko kulingana na neno katika, ma, katika barua ya Waebrania kwamba tunazungukwa na wingu la washuhuda waliofanya mazoezi ya uaminifu wa Mungu, walioweza kufanya mazoezi. Inamaanisha nini? Kupokea na kuweza kuishi kweli kweli neno la Mungu, kulitangaza na kuliona likishuhudiwa. Na ni kwa hiyo ndiyo hitaji yetu inaenda na sio tu kuweza kuitangaza, lakini kuweza kuliona likishuhudiwa. Tusome sura 9 ya nabii Danieli. Danieli sura 9 inahusu sana sana kuwekwa nguvu, kuweka nguvu ndani yetu, imani yetu ndani ya uaminifu wa Mungu, katika kutoshindwa kwa Mungu kwa neno lake kwa kiwango ambayo mashaka asiweze kuingia tena, na pia hata asiweze kututesa. Danieli sura tisa msari wa pili: katika mwaka wa kwanza wa utawala wake mimi Danieli nikafahamu kwa njia ya vitabu hesabu ya miaka juu yao neno la Bwana lilikuja kwa Yeremia nabii kwa kutimiza, ukiwa, kwa kutimiza ukiwa wa Yerusalema hata miaka makumi saba. Na sana sana ni hiyo ndio inahusika hapa. huyu nabii huyu nabii mkubwa huyu mtu wa Mungu Danieli wakati, wakati miaka makumi sita na nane ilipomalizika Akaweka umuhimu wake juu ya neno ambayo Bwana Mungu alikuwa ametamka wakati wa mbele kupitia kinywa cha nabii Yeremia aliisoma. Hiyo ndiyo alama ya nabii wa kweli, hawezi kupita pembeni ya yale ambayo manabii waliotumwa na Mungu waliokuwa wamesema mbele yake Angepasha kukamata kila neno la Mungu lilokuwa limekwisha kutamkwa, ili aweze kuwa na uhakika kama yale ambayo anayosema inalingana moja kwa moja pamoja na neno na pamoja na Mungu, na Mungu neno la Mungu. Watu wanaojifurahisha kuweza kusema oh, Mungu aliweza kunifunulia Oh, Mungu aliweza kunizungumzia, na kadhalika na kadhalika, lakini kama hawezi kuweka kidole chao kwenye neno la Mungu, watu kama hao wanapaswa kushisikia wakiambiwa leo ya kwamba ni roho gani ambayo nao wasukuma hiyo. Nakuwa wazi, ili mtu wa Mungu aweze kuweka kidole chake kwenye neno la Mungu na kusema hapa inaandikwa na hivi ni hivyo ndivyo sasa inatimilika. Wengi wali sukuma na wanawaza ya kwamba pia wanasukumwa na roho na kuongozwa na roho wa Mungu. Roho wa Mungu anaongoza siku zote kulingana na neno la Mungu. Tuliweza kuiona sana sana pamoja na hayo, manabii mia nne waliotabiri wakati wa Ahaba, walitabiri wote kwa namna moja, kwa nje yote, ili wote walikuwa wakikubaliana, walikuwa moja kwa moja wakaungana na kisha mmoja wao Yosafati akasema eti hakuna mwingine nabii hapa. Wafalme wa kwanza sura 22 mstari wa saba. Na huyo nabii alikumbuka yale ambayo Mungu alikuwa amesema kupitia kinywa cha nabii mbele yake, na hivyo hivyo naye akazungumuza kulingana na neno la Mungu ambalo liyokuwa limetamkwa mbele yake kupitia Roho wa Mungu kupitia kinywa cha Elia. Ilikuwa ni kukubaliana, ilikuwa tembea pamoja, na niamini ya kwamba ni ndani ya Yeremia kwenye sura 25, ndimo Bwana alikuwa ametangaza kupitia nabii huyo ni muda gani mpasha kukamata. Yeremia 25 mstari wa 12. Na wakati muda huyo kuwa imetimilika mtu huyo wa Mungu akasoma ili aweze kujifunza kuhusu mambo hayo ili aweze kuyajua Yeremia Yeremia 25 mstari wa 12. Na itakuwa miaka makumi saba itakapotimia nitaazibu mfalme wa Babiloni na taifa lile. Anasema Bwana. Hukumu. Hukumu kwa sababu ya uovu wao. Na kwa sababu ya uovu wao na hayo nchi ya Wakaldea pia. Nami nitafanya nchi hii kuwa ukiwa ha, ukiwa wa milele. Miaka makumi saba ilikuwa imekwisha mepangwa, na tunaweza kuisoma kama vile Zorobabeli na watu wa wakati huo taifa la Mungu liko merudi. Wakati muda ulikuwa umepangwa na Mungu, nasi hatuwezi kufanya zaidi ya, ya yale katika wakati huu kuliko yale ambayo ambao umefanya katika wakati ule, nikusema kuchunguza maandiko matakatifu na kuweza kutambua ni neno gani ambalo lililokuwa limetamkwa lililokuwa ni neno la unabii liolwa wakati ya muhimu wetu kwa wakati wetu, ili na sisi tuweze kuvuviwa nayo na tuweze kupata funzo kuhusu hayo, na si kuweza kujifurahisha kuweza kuyazungumzia, lakini kuweza kupata funzo ya, ya kweli, kuweza kupata fu, eh, mafundisho iliyo wazi na hivyo ndivyo Mungu alivyoahidi. Wakati bwana wote walipohubiri, wakati huo aliweza kushilinganisha na neno la wakati huo katika nabii. Alisema katika Luka sura ine, mahali aliposhilinganisha na nabii e, Isaya kwenye sura 61. Munaweza kuisoma nyote bila mimi kuifanya hapa, Luka sura ine msara wa kumi na saba mpaka ishini na moja na kisha ndani ya Matayo akazungumuza tena kuhusu ndani ya Matayo akazungumuza kuhusu nabii Danieli inaandikwa katika Matayo ishini na ine kwenye msara wa kumi na tano Matayo ishini na ine msara wa kumi na tano Basi muta wakati mutakapo ona chukizo la uharibifu lililosemwa na nabii Danieli likisimama kwa pahali patakatifu, yeye anayesoma afahamu au afanya ngalisho. Ilikuwa ni nini? Bwana wetu alikamata neno la manabii na aka akayaonyesha na kupitia Roho wake akayatamka yale iliyokuwa imekuwa ndani ya mpango wake, na akakamata maneno hayo akayatamka na akatoa sasa onyo ya kwamba anayesoma afanya angalisho au afahamu. Wakati muda wa utimilifu ya yale ambayo Mungu aliyokuwa amesema kupitia vinywa vya manabii wake inapofika, ilikuwa ni lazima sana wanaosoma wafanya angalisho, kwa maana tuliweza kusoma nini katika Ufunuo ya kwamba heri yeye anayesoma na anayesikia maneno ya unabii ya kitabu hiki na naye linda maneno yaliyoandikwa ndani. Kuna watu ambao waliotayarishwa waliotayarishwa na Mungu ili waweze kusoma, lakini, pi, lakini, pi, lakini pia kuna wale wasioelewa, wasiosikia. Mnaweza kusoma katika matendo ya Mitume sura 8 mstari wa 29 na makumi tatu na moja. Msome andiko la Isaya mui5 atau inayosema kuhusu Filipo alieambia huyo toashi kwamba unas... unasoma yale ambayo profil... usema, kwamba unasikia yale unayosoma, akasema sasa huyo anazungumuza nani, sema kuhusu nabii ye mwenyewe anazungza kuhusu mwengine. Lakini hakuna nabi aliyekuwa akizungumza kwa... kwa ajili yake mwenyewe. Manabii wote walikuwa kuhusu wakisukuma na Mungu kupitia Roho wake. Na sisi tunaweza kukubali neno la, lao kama vile neno la Mungu bila mashaka, kwa maana tunajua ya kwamba neno hilo ni kweli. Ndani ya Matendo ya Mitume sura ya 15 mstari wa 14 na 15, mtu wa Mungu tena aliweza kuonyesha waziwazi na akashilinganisha na yale ambayo manabii walikuwa wamesema kwa wakati wa mbele. Kwa hiyo ni hiyo iliyoweza kuonyeshwa katika maandiko matakatifu toka mwanzo. Tunasoma hapa ndani ya Matendo ya Mitume sura kumi na tano kwanza kwa mstari wa kumi na tano na maneno ya manabii yanapatana na maneno haya. Sasa aya ina maana iliyo kubwa sana ili na sisi katika wakati huu tuweze kupanga maneno ya manabii na ya mitume, tuweze kuikusanya kwa namna moja, ikitembea pamoja, tukiwa chini ya uongozi wa hapo hapo wa hiyo roho moja iliyokuwa juu ya hao wa moja, iwe katika gano la kale na gano jipya, iwe manabii na wa mitume, yote inayotoka kwa Mungu inakubaliana siku zote pamoja inakubaliana, inatembea pamoja, kwa maana huyo roho moja anaongoza katika kweli hiyo moja, na hapo sasa kunatimilika yale yanayoandikwa katika Waefeso sura mbili, sana sana katika shahiri za mwisho, Waefeso mbili, na kwamba wamejengwa juu ya msingi wa manabii, msingi juu ya mitume na manabii, ambaye Yesu Kristo ye mwenyewe ni jiwe la pembeni. Sisi ambao tunayoishi katika siku hizi na ambayo tuliyoweza kutambua siku na saha ya kutembelewa kwa kiungu, tunafurahi na furaha ya kilindi na ya ndani ya kweli, kwa maana Mungu aliweza kutupatia akili kuelewa, na aliweza pia kutushika pia na kutulinda katika neno lake na katika nuru na katika ufunuo yote ya neno lake na mapenzi yake katika unyenyekevu wote, katika hali njema yote. Na hiyo ni kwa neema yake na upendo wake, naye atafanya hivyo mpaka mwisho. Lakini yeye ambaye asiyeweza kutambua hiyo kuonyeshwa katika maandiko matakatifu, iwe Petro iwe Paulo, na watu wote wa Mungu wote walikuwa wakijilinganisha siku zote katika neno kwa, kwa yale ambayo walipaswa kuonyesha katika Agano Jipya. Na watu kama hao ambao wasioweza kutambua na wasioona namna hiyo au hiyo ushirika wa Agano la kana Agano Jipya, wataweza kuwa na mashaka na shida ya kuweza kutambua kutembelewa kwa kiungu na watashindwa kuweza kupanga kwa namna ya kibiblia ahadi zilizotolewa katika wakati huu ambao tunao shindani na wazia sasa, kuhusu Matayo sura kumi na saba matamshi iliyo wazi ambayo tunayojua sisi sote na ijapokuwa kwa wamoja ingali ni jiwe la kukwaa au la kukwaza, kwa maana wanataka wewe wenyewe uweze kuitafsiri na si kupitia Roho lakini kwa andiko, lakini yule ambaye anafunua hiyo kupitia Roho hana hitaji tena ya kuweza kuitafsiri au kutafsiri andiko, lakini anakuwa na ufunuo wa neno Mathayo 17 mstari wa kumi na moja inasema, naye akawaambia akasema ya kwamba sharti Elia atakuja kwanza na kutengeneza mambo yote katika hali ya kwanza. Kama munaweza kulinganisha hiyo, haya ni shairi za mwisho za nabii Malaki ambayo analinganisha hapa kunayosimama hapa na si katika Malaki sura tatu mstari wa kwanza lakini neno hili au unabii huu inaambatanishwa mara moja, inaomba kuwa na jicho la tai au kuwa na macho iliyopakaliwa ili uweze kuona waziwazi wazi, na kuweza kuitambua kwa namna ya kiungu. Mathayo 17:11 akawapa jibu walikuwa ameuliza kwanza, akose naweza kuisoma pia mstari wa kumi, Mathayo 17 mstari wa kumi wanafunzi wake wakamuuliza wakisema, kwa nini basi waandishi wanasema ya kwamba imepasa Eliya kuja kwanza? 11. akajibu akasema kweli, Eliya atakuja na kutengeneza vitu vyote. Sasa wangapi wanakubalishwa ya kwamba neno hili lilikuwa kwa wakati unaokuja, lilikuwa kwa wakati unaokuja katika shahiri hii. Bwana wetu Yesu hakuzungumuza kuhusu yale iliyokuwa imekwisha kufanyika. Hiyo inakuja sasa kwa shahidi ya kuja. Yale yani kuwa imekwisha kupita. Hapa aliweka kwenye kinyara cha taya kwamba Elia atakuja kwanza na kutengeneza vitu vyote. Ndani ya hali ya yake ya kwanza kurusha katika hali ya kwanza. Kama angeliweza kutaka kuzunguza kuhusu Yohana katika shahidi hii, angeliweza kuionyesha kwa wakati uliopita. Lakini alionyesha kwa shahidi inayofuata sasa, akizungumza kuhusu Yohana. Mtoka 12 sasa. Lakini nawambia ninyi ya kwamba Elia amekwisha kuja nao hawakumtambua, lakini walimtendea yote waliotaka. Vivyo hivyo mwana wa mtu atateswa nao vile vile. Hapa kuna matamshi mawili iliyo wazi. Moja ilikuwa ikijilinganisha na wakati nao kuja kuja kwa wakati nao kuja wa Eliya katika wakati uliokuwa mbele, na ingine ikuwa jilinganisha na huduma ingekuwa koshinganisha na huduma ya Yohana Mbatizaji ilikuwa imekwisha kutimilika wakati Bwana Yesu alipo tamuka neno hili. Ningetaka niweze kuwaonyesha waziwazi ya kwamba bila mashaka yote imani ndani yetu inaingizwa na kujengwa juu ya neno la Mungu, kwa maana mbingu na dunia vitapita, lakini neno la Mungu halitapita kamwe. Ndani ya Injili ya Yohana kwenye sura moja waliuliza huyo mtangulizi kama yeye alikuwa ni Elia. Tusikie yale aliyojibu kuhusu swali hilo, Injili ya Yohana sura moja mstari wa 21, mstari wa 21, mstari wa 21 wa na walimuuliza, nani basi wewe ni Elia? Akasema, mimi siye hapa Yohana alisema kweli, ni kweli, alisema kweli. Alikuwa akijua ya kwamba Eliya atakuja mbele ya siku kubwa na ya kugopesha kwa Bwana. Yohana alionekana mbele ya siku ya wokovu, mbele ya siku ya neema, na sasa mbele ya siku ya hukumu, mbele ya siku ya kasirani, mbele ya siku ya ghadhabu. Miaka elfu mbili imekwisha kupita na siku ya Bwana haijaweza kufanyika au kufika. Na ndiyo maana wakati walipomuuliza ya kwamba wewe ni Eliya, akajibu hapana, sio mimi. Eti wewe ni nani? Basi alikuwa ni nani basi? Yeye alikuwa ni mtu wa Mungu aliyeonekana katika Roho na nguvu ya Eliya, ili aweze kufungua njia, ili aweze kutengeneza njia kwa Bwana. Alifanya hivyo, alifanya hivyo pia. Ndani ya sura kumi na moja ya Matayo, Bwana yeye mwenyewe anatupatia hii jibu iliyo wazi na iliyo njema sana. moyo moyo wangu unafurahi na, na roho yangu inashangilia ndani ya Bwana Mungu wangu, kwa maana hatuwezi kuvunja hata kitu moja lakini tunaweza kukusanyisha yote pamoja kwa namna moja tukiwa chini ya uongozi wa Roho Mtakatifu. Matayo sura kumi na moja, mstari wa kumi. Hapa inasemeka kuhusu Yohana Mbatizaji. Na tunasoma hivi Mathayo 11 mstari wa 10, mstari wa 10. Mathayo 11 mstari wa 10. Huyu ni yeye aliyeandikwa juu yake: Tazama ninatuma mjumbe wangu mbele ya uso wako, atatengeneza njia yako mbele yako. Iko neno hili liko wapi? Liko katika Malaki sura 3 mstari wa kwanza. Na ni hivyo ndivyo Bwana aliweza kushuhudia hapa, ni neema gani kuweza kuwa na neno leo la unabii, kuwa na mainjili, kuwa na mabarua, kuwa na Agano la Kale, Agano Jipya, na kuweza kuwa tuliweza kulipokea katika usiano ya kiungu likifunuliwa na Roho Mtakatifu kama vile neno lililo hai bila kupingana, likikubaliana moja kwa moja ndani yake mwenyewe. Neno sura 10 Mathayo kumi na moja mstari wa kumi huyu ni huyu ni yeye aliyeandikwa juu yake. Ni iksema Bwana yi mwenyee asema vile ya kwamba tazama, ninatuma mjumbe wangu mbele ya uso wako. Msome hivyo inaandikwa wapi? Inaandikwa katika Malaki sura tatu o oh, kwenye mstari wa kwanza. Mta- mtazame, mtambue Malaki sura tatu mstari wa kwanza. Tazameni nitatuma mjumbe wangu mbele Tazama nitatuma mjumbe wangu naye atatayarisha njia mbele yangu na Bwana ambaye nita munamtafuta atakuja mbio hekaluni mwake na, mjum na mjumbe wa agano ambaye muna mpenda tazameni anakuja Bwana wa majeshi anasema Yohana yeye ndiye aliyekuwa mtangulizi mtangulizi wakati wa kuja kwa kwanza kwa Kristo yeye ndiye aliyetengeneza njia lakini ahadi ya kwamba nabii angepaswa kuja mbele ya siku kubwa na hatari ya, ya kuogopesha ilikuwa bado kufika wakati ule, kama vile ikilinganishwa na nabii Eliya. Eliya alifanya nini? Alitengeneza madhabahu ya Bwana akakamata mawe kumi na mawili ikilingana na makabila kumi na mbili ya Israeli, na ni baada ya hiyo ndipo zabihu iliweza kuwekwa juu ya madhabahu. Sasa nabii angeweza kufanya nini, ambaye Mungu angepaswa kutuma sasa mbele mbele ya kurudi kwa Bwana? Mafundisho ya wa mitume kumi na wawili, mafundisho safi ambayo kanisa la Agano Jipya linavikwa taji yake. Na kama mtu haja aweza kuelewa Ufunuo kumi na mbili mpaka sasa, aweze kuelewa leo Yohana hatte... aliona mwanamke aliyekuwa na taji ya nyota kumi na mbili, sema ina maanisha kanisa, kanisa la agano jipya linavikwa taji ya mafundisho ya wamitume kumi na wawili. Na ndiyo maana ao wazee kumi na wawili, na hizo majina kumi na mbili za wamitume ziliandikwa kwenye milango Kumi ishini na ine ya ya kuta za Yerusalema, kulingana na Ufunuo ishini na moja kwenye msara wa kumi na ine. Pamoja na Mungu mambo yote napasha kutembea pamoja, kama vile tuweza kusema, iwe agano la kale na agano jipya. Hapa Bwana alitowa jibu isio wewe au mimi, ambayo tunapasha kutoa jibu. Inatutosha ili tuweze kuamini, tuamini kwa moyo wetu wote, ili tusiweze kuwa na kupingana kwa ndani na kisha na kusiwa tena kupingana, lakini hapo sasa Mungu ataiweza kutufunulia mapenzi yake na neno lake. Ndani ya Marko sura moja kuna andiko mbili zinazolingana na Yohana ziliweza kutamu kwa waziwazi. Marko sura moja kwenye mstari wa kwanza mpaka tatu. Hapa andiko hizi za Biblia zinaandikwa na kutamu kwa kwa ujum kwa u, kwa urefu iwe Malaki sura tatu mstari wa kwanza na Isaya makumi ine musara wa tatu, munaweza kuyasoma kwa upole wakati mnaposikiliza. Tuna hapa ushuhuda wa watu wa Mungu na ushuhuda wa Yesu Kristo. Hapa watu walizungumuza na kuandika wakiwa chini ya uongozi wa Roho Mtakatifu na wakaonyesha yale ambayo iliyokuwa imekwisha kutimilika wakaweka waziwazi yale ambayo ingepashwa kutimilika tena. Na ni kwa neema ndiyo tunaweza kuishi siku hizi ambayo mambo hayo yote yanatimilika. Ni Petro ambaye ndani ya mahubiri yake, ndani ya Matendo sura tatu, aliweza kuonyesha waziwazi hapa kama hiyo iliweza kufanyika tena baadaye. Ba, wakati na wakati ingine ndani ya Matendo ya Mitume sura tatu na mstari wa 20 na 21. na Matendo ya Mitume sura tatu 20 na 21 apate kutuma Kristo aliyehubiriwa kwenu tangu zamani, ili mstari wa 20 na moja. Ndiye, ili ndiye ilimpasa kupokewa mbinguni hata wakati wa kutengenezwa kwa maneno yote ambayo aliyosema Mungu kwa vinywa vya manabii wake watakatifu tangu mwanzo wa ulimwengu au tangu wakati wa zamani. Sasa, kwa sababu gani tuna onyeshaka hii andiko kwa makazo kama hii? Hii andiko tinazoegeswa kwa sababu ni zetu, kwa sababu zinatimilika katika wakati wetu kulingana na neno hili ya kwamba Bwana Yesu hawezi kurudi mbele mambo yote iweze kuwekwa katika utaratibu, yote iweze kutengenezwa yale ambayo Mungu aliyotangaza kupitia vinywa vyake manabii watakatifu tangu wakati wa zamani. Wengi wanangoja kurudi kwa Yesu Kristo, lakini hawatambui ya kwamba Mungu ana mpango, ya kwamba alituma watumishi wake na manabii wake asubuhi na jioni. Na ni kweli hapo, pia unaweza kutosha maandiko katika nafasi yake na kulinganisha na Waebrania sura moja, kwa maana kunaandikwa ya kwamba mbele ya wakati Mungu alizungumza kwa namna tofauti kupitia manabii, lakini katika mwana, ni kweli, ndani ya mwana hakuzungumza tu ndani ya mwana, lakini alitoa jibu ndani ya mwana lakini mwana alijikombolea yeye mwenyewe kanisa, akaweka na kuweka katika kanisa hilo wa mitume wa manabii wachungaji walimu na wa injilisi. Sasa mnatambua ni mara ngapi ni lazima sana kuweza kusoma maandiko matakatifu ukiwa na akili ya kiungu, kwa kiwango uweze kuongozwa na Mungu yeye mwenyewe, na kama sivyo utaweza kuwa na akili yako wewe mwenyewe na hapo hapo utakuwa na maoni yako na maandiko ya, ma, ya Biblia kwenye mkono wako bila hata kuweza kuwa nayo kwenye moyo na bila kuweza kupata sehemu katika yale ambayo Mungu anayotimiza sasa. Na, na hiyo inaweza kuonyesha kosi wazi waziwazi, watu ambao wanaotafuta maneno yao au maoni yao katika maandiko na wanaoipata, wataweza wao wenyewe kushikata kwenye neno na kushikata kwenye ahadi ya kiungu kupitia maoni yao wenyewe na hawataweza kuwa na utimilifu hata moja ndani ya yale ambayo ya Mungu anayofanya. Wa watu ambao wanaongozwa na Roho Mtakatifu kupitia Roho wa Mungu wanashika maandiko matakatifu, wanasoma, wanachunguza na wanashaacha waongozwe na Roho Mtakatifu. Ndani ya kitabu cha Matendo ya Mitume inaandikwa mara nyingi ya kwamba Mungu alikuwa na manabii ndani ya maandiko matakatifu, kwenye sura kumi na moja mstari wa ishirini na saba sura 11. <laughs> Na katika siku zile manabii walitelemuka te, wali toka Yerusalemu hata Antiokia. Kwenye mstari wa kumi na tatu inaandikwa ndani ya sura kumi na tatu mstari wa kwanza katika kanisa la Antiokia kulikuwa manabii na walimu na Bwana Mungu aliwaweka katika kusanyiko katika kanisa na si kuweza kueleta unabii, lakini walikuwa pale iliweza kuweka neno juu ya kinara cha taa, na hapo ndipo kunakuwa tofauti kubwa katikati karama ya unabii na huduma ya nabii. Nabii aliwekwa na Mungu ndani ya kusanyiko na si kuweza kuleta unabii lakini kuweza kuonyesha pia neno la au sehemu ya unabii wa habari ya wokovu wa kanisa, na mtu kama huo alikuwa ni ndugu Branham kwa ajili ya kanisa. kanisa lote ni kushuhudiwa kwa namna gani wa kanisa. Nani anaweza kuisoma? Nani anaweza kuikataa? Nani anaweza kufanya kuwa ya uongo? Mamilioni ya watu wanaweza kuua washuhuda kuhusu yale ambayo Mungu aliyofanya katika kizazi hiki, lakini hivyo hivyo tunapashwa kusema katika uhakika wote ya kwamba mamilioni hiyo yote, <coughs> kama vile wakati wa Bwana, hiyo maelfu ya watu walimfuata kwa maana kulikuwa mikate iliyokuwa ikiongezeka, kwa maana wagonjwa walikuwa wakipona, lakini wakati neno lililotolewa, hawakumfuata tena. Ni wangapi leo wanaosema, oh, ndugu Branham alikuwa mtu wa Mungu asiyeweza kulinganishwa na watu wengine wote, lakini kwa mwisho katika miaka ya mwisho kama vile tunavyosikia kutoka kinywa cha wainjilisi na watu wenye heshima kubwa katika ulimwengu mzima katika miaka mingi, na katika miaka hiyo yote ya nyuma wakasema kwamba ndugu na akukua tena ule wa zamani. Sasa angeweza kufanya nini? Tangu mwaka 1963 kulikuwa hatua mpya ilikuwa imeanza, kama mihuri ilikuwa imefunuliwa, kama siri zilikuwa imefunuliwa na kama yeye mwenyewe alikuwa ameshangazwa na kusema katika mahubiri moja ya kwamba mpaka katika siku hizo pita nilikuwa sijue mambo haya. Kwake mwenyewe kulikuwa mambo ya kumshangaza, kwake mwenyewe kulikuwa mapya, kwake kulikuwa mambo isiyojulikana. Akijua haikukua, haikukua mtu alikuwa akijua mambo yote, alikuwa akijua tu yale ambayo Mungu aliyokuwa akimfunulia. Nasi tuna na tunashukuru sana, kwa maana ndani ya ufalme wa Mungu hatuna hitaji ya watu ambao wanaojua yote, wanaojua yote. Mungu yeye mwenyewe hana watu wanaojua mambo yote, lakini Mungu ana watu wa Mungu wanaoweza kutangaza mambo kama vile waliweza kupewa. Nasi tuliweza kuishi kutembelewa na kukomaa kwa kiroho, tuliweza kutambua na kujua kukomaa kwa kiroho tunaweza sasa kutambua na kufuata namna gani Roho wa Mungu aliweza kuongoza, namna gani kweli iliweza kuonekana zaidi na zaidi. Nani anayejua leo yale ambayo Mungu aliyofanya ni hesabu kidogo tu, na ni hiyo mabaki ndio Mungu aliyochagua ili aweze kujitukuza tena ngine mara moja, kwa maana kwa Mungu iwe yoyote, iwe watu wawe wachache au wawenye nguvu au wa, wazaifu. Na hiyo ndio niliweza kusoma katika siku zilizopita ndani ya neno la Mungu ya kwamba msaada unatoka kwa mungu wetu, Zaburi mia moja ishirini na moja mstari wa mbili, mstari wa pili. Na Bwana ana uwezo ya kuweza kufanya mengi pamoja na watu wachache, na wakati watu wanaposikia kwamba sisi ni wanyonge na hivyo hivyo tunajihesabu kama vile wasio na faida na hapo sasa tunageuka kuwa wa muhimu au wa faida kubwa katika mikono yake. Lakini mtu anayekubadilishwa, kwamba Mungu anaweza kumtumikisha kwa nguvu, anapashwa leo kujisikia kwamba hana nguvu yeye mwenyewe, anapashwa kujisikia kwamba yeye ni mnyonge, ya kwamba hana uwezo kuweza kutimiza kazi Mungu, ila tu mtu anayeweza kusema kwa kubadilishwa, kwa kubadilishwa kama hiyo ya kwamba Mungu, mimi siwezi kutumikishwa. Mimi ni mnyonge. Mimi sistahili na hauwezi hata kunitumikisha. Mtu kama huyo anayesema hivyo kwa moyo ulio wazi mbele ya uso wa Mungu, na si kusema mbele ya watu. Huyo mtu ndiye anaweza kuita Bwana na Mungu anaweza kumtumikisha. Na yule anayeweza kufanya yeye mwenyewe mambo yote na aliye na uwezo wa kuweza kufanya yote, anayeamini kwamba anaweza kufanya yote, hata yoweza kuingia katika horoza ya watu waweza kutumikishwa na Mungu. Turudi katika wazo ambayo tuliweza kufuatilia leo hii. Mungu anatuma neno ili atuponye. Zaburi mia moja na kumi na saba musora wa ishirini Mungu anatuma watumishi wake na manabii wake asubuhi na jioni. Neno halibaki halipashi kupotelea katika mchanga, katika mioyo. lakini ipasha kuanguka katika mioyo, lakini mioyo haipashi kuzimwa na, na kufichwa kat, lio, katika mam neno siweze kufichwa na kuzamishwa katika mambo liweze kusoma katika Mathayo sura 13, lakini neno liweze kukomaa, matunda liweze kuzaa matunda, ili liweze kushuhudia yale ambayo Mungu aliyosema ndani ya neno lake. Na ni hiyo ndiyo tunangoja ndani ya siku hizi. Hatungoje ujumbe mupya, hatungoje mjumbe mpya, hatungoje tafsiri mpya au ufunuo mpya. Tunangoja kitu moja ni kwamba Mungu aweze kukusanya pamoja kwa kutembea pamoja, maneno yote na mambo yote yaliweza kupewa tuwe, aweze kutuingiza katika mpango wake, kama vile mwili wake, kama vile tuliweza jaribu kulisema jana jioni, kulingana na msingi wa neno la agano la kale, ya kwamba M miganda ya malimbuko ilikuwa ikitikiswa mbele ya Bwana, na kwamba hiyo miti ya ngano haikukua huko mbali pembeni huko ngambo na ngambo lalikuwa, lakini ilikuwa ikifungwa pamoja, walikuwa wakifungwa pamoja, Walawi sura 23 mstari wa 11. Na hiyo ndio Mungu anataka kufanya sasa ka, hataki, hataki kanisa tembea huko na huko, na wengine wanatembea huko nyuma mambo fulani, na wengine mambo fulani na mwingine anaweza kusema hiki na mwingine anasema kile, lakini kuweza kuwa kanisa, niweza kusema kwa moyo wote ya kwamba Kristo ndiye er, neno haiko hapa er, au mupa, haiko kule haiko huko na pale, lakini iko katika neno lake na watu walio ndani mwake wanadumu katika neno lake, kulingana na yale aliyosema yeye mwenyewe katika Yohana sura 15, ya kwamba kama mkidumu ndani yangu na kama maneno yangu ya kidumu ndani yenu nani hiyo? Ndiyo nahusika katika siku hizi, Yohana kumi na tano mstari wa saba. Mungu alituma mju, uj, alituma ujumbe wa utukufu kwa ajili ya wamoja wa, inaweza kuwezekana kwamba inaweza kuleta haya, lakini unaweza kuniruhusu uniweze kusema hii waziwazi. Kama kuna mvurugo na giza mahali fulani, hiyo haitoki kwa Mungu au kwa neno au kwa Roho wa Mungu. hiyo inatoka kwa mtu anayekuja yeye mwenyewe, anaingia pale bila uruhusa katika kazi ya Mungu, anayetaka kutumikia Mungu bila yeye mwenyewe kuweza kuagizwa na Mungu kwa ajili ya hiyo. Na kisha kuna kuja na kurudi, kwenda na kurudi, lakini muwe wazi ingine mara moja. Katika miaka yote ambayo tuliweza kuwa nayo nyuma yetu, kuliweza kuwa kwenda na kurudi na mvurugu ambayo tunayoona sasa? Hapana, wakati wote watu waliopokuwa wakisoma mahubiri na kuchunguza maandiko matakatifu, tulikuwa moyo moja na nafsi moja. Roho wa Mungu alikuwa juu yetu, tulikuwa tukifurahi kwa ajili ya wokovu, kwa ajili ya uponyaji na kwa ajili ya neno, tulikuwa na shukurani sisi kwa sisi. Tulikuwa tukifurahiana sisi kwa sisi, na kisha baadaye, wakati matafsiri zilizokuja, wakati matafsiri zilipokuja, kitu gani kilichofika? Kukawa kugawanyika kama vile haijawahi kufanyika tangu mbele kwenye dunia hii, wote wamekubalishwa hivyo hivyo. Ijapokuwa hiyo hali yote ya kupingana, wamoja wanapingana, wengine wanajaa chuki, ijapokuwa hiyo wanakubalishwa kwamba wako na wako na imani ya kunyakuliwa. Lakini hii sio hivyo pamoja na Mungu, ijapokuwa hayo yote, upendo na wema Sio hiyo ndiyo Mungu anataka. Lakini ndio inaandikwa Mathayo sura 5 mstari wa 8. Wale walio na moyo safi ndio watakaoona wa Mungu. Katika mahubiri juu ya mlima. Mungu hata pita pembeni ya hiyo. Na pia kuna andiko nyingi za Biblia ambazo mposha kuonyeshwa na watu wote hawawezi kufanya yale ambayo wanataka kufanya. Hapana, tunataka tuweze kuwaache, tunataka tuwaache Mungu aweze kufanya mambo yote, tunataka tuwaache Mungu aweze kufanya yale aliyoamua kufanya, ndugu na mama, kuweza kusema waziwazi wazi. wazi ya kwamba wakati utakuja ambao ngano itafika katika ukomaa kwake, na hiyo katika uso wa Mungu. Sasa naweza kufanya nini zaidi kutoka ngano? Mbegu inabaki kwa ngano, ngano inabaki kwa ngano, inabaki na itachukuliwa katika gala ya mbingu kwa wakati wa mavuno, na sio mimi ambayo naye iokota, lakini wakati utakapofika, muda utakapotimilika itakuwa chini ya agizo ya Mungu, kama tunaweza kuhesabia na kukamata bwana wetu, kama vile mbegu ya ngano iliyotoka kuwekwa katika udongo. Tunajua yale aliyosema nikusema ndani ya Yohana 12:24, ya kwamba kama nisipokufa nitabaki mimi mwenyewe, au mbe, mbegu ya ngano itabaki peke yake, lakini kama nakufa, nitazaa matunda mengi na hiyo ngano itazaa matunda mengi. Nasi ni matunda na yeye ni mbegu ya ngano, nasi ni shamba ya ngano. Tuamini hiyo mia kwa mia, kwa maana hayo ni maneno ya wazi. Yeye ni mwana wa Mungu, nasi ni uko wavulana wa wasichana wa Mungu. Yeye ni mzaliwa kwanza, nasi ni malimbuko. Yeye mfalme, nasi wafalme. Yeye kuhani, na sisi taifa la wakohani. Yeye amegeuka yote kwa ajili ya mema yetu, kwa sababu yetu, ili tugeuka kuwa yote kwa ajili yake, au kupitia yeye mbegu ilibaki siku zote kuwa mbegu ya ngano, ngano ilibaki kuwa ngano siku zote na tabaki ngano milele na milele, haizi kugeuka kuwa kitu fulani. Na hiyo ngano itaweza kuingizwa kwa wakati uliopangwa katika gala ya mbingu. Lakini pamoja na Mungu, kila kitu kinapashwa kuwa na saa yake, na sio kama vile tunavyotaka, au wakati tunavyotaka, au kama wakati tunapotaka, lakini kama vile Bwana alivyosema kwa wakati ule ya kwamba wakati wangu haujafika, saa yangu bado fika. Lakini lakini lakini, wakati napofika sasa, ni hapo ndipo tunaitambua, na hapo sasa maji inageuka kuwa mvinyo, na maalama na maajabu yanafanyika. Nataka kusema ya kwamba tuliweza kupata imani kutoka neno la Mungu, kama vile wakati wa kuja kwa kwanza kwa Kristo, bibi harusi alikuwa amekwisha kutayarishwa, na Yohana angeliweza kusema ya kwamba mimi nimekuja kwa ajili yenu. Rafiki ya bwana harusi anasikia sauti ya bibi harusi, na furaha hiyo ndio yangu imegeuka kuwa kamilifu. Inaomba sasa, yeye akomaye nami nishushwe, na anasema ya kwamba yule aliye na bibi harusi ni bwana harusi, lakini rafiki ya bwana harusi anasimama pale, anasikia sauti ya furaha ya bibi harusi. Tunaweza kutofautisha hiyo kwa msaada wa Mungu na pia watu walio wakubwa wa Mungu walikuwa warafiki wa Mungu, kama vile Yesu mwenyewe alisema hamuko tena watumwa, kwa maana watumwa wasiki yake yale na kuelewa yale ambayo mwalimu au bwana anasema, lakini ninyi rafiki zangu, kwa sababu ninawajulisha yote ambayo ninayosema. Bwana Mungu aliita Abrahamu kwamba ni rafiki yake, na akamfunulia. Ni kweli alikuwa nabii na mambo yote, alikuwa alikuwa nabii, lakini pia alikuwa na rafiki ya Mungu. Ah, tunaweza kugeuka mambo yote. Tunaweza kugeuka wana wa Mungu, wavulana wa Mungu, wasichana wa Mungu, wana wa Mungu, rafiki wa Mungu, taifa la Mungu, wafalme wa Mungu, kundi au taifa la wa, wa makohani, watu wanaotembea mbele wakienda pamoja na Mungu. Tunaweza kufika kwa kumalizia. Kwa maana hiyo nanikumbua, Bwana nikumbusha pia. Na acha hiyo. Tuweze kuonywa, tuweze kukamata hiyo maneno tuweze kutosha fuzo katika yale ambayo tunasoma katika Mathayo sura 13. Neno la Mungu liweza kupandwa, lakini haliwezi kukomaa, haliwezi kutokea, haliwezi kuzaa matunda, haliwezi kukomaa, kushipanua, haliwezi kushuhudiwa. Lakini Mungu aweze kutufanyia neema, tuweze kutoshwa katika hali hiyo, na tuweze kupokea neno lake kama vile, kwa namna iliyo wazi, tukiwa chini ya jua ya haki katika moyo ulio safi, kama vile mbegu ya kiungu ambayo juu yake mvua ya Mungu Roho Mtakatifu anaweza kuanguka juu yake ili iweze kuleta uzima juu ya neno na kisha baadaye aweze kuleta kuikomaa na kuweza kulifanya kuwa kushuhudiwa mpaka tuweze kuona ahadi za mwisho zikitimilika. Mungu ni mwaminifu, aliahidi na yeye atafanya hivyo. Haleluya, kwa jina lake la ajabu na la utukufu Tunaweza kupata leo, tuweze kujitengenezea njia, tufungue njia katika hii mapori zote za adui, katika haya mambo yote iliweza kutuzuiza mpaka sasa, kuweza kuwa na kukomaa kama vile Mungu alivyotaka tuweze kuwa nayo, ili tuweze kuwa kwa namna mmoja na nyingine, kwa msaada wa Mungu tuweze kufunguliwa kutoka hii majira yote, hii maanga zote, tuweze kuwa wazi na tuweze kunyanyua macho yetu kwa Mungu, tuweze kujua kwamba ni yeye ndiye aliyeweza kutuzungumzia na kwamba yeye ndiye aliyeweka neno lake ndani mwetu na yeye atakuwa pamoja na sisi, tuweze kuweka pembedi yote iliyoweza kufunika neno mpaka sasa, kwa maana tuwe wazi. Tulipokea neno, sivyo? Lakini hivyo hivyo tunapashwa kukubali ya kwamba haijaweza kujisambaza. Nakubali na nawaza ya kwamba nyuma mchana kati huu tunaweza kuonyesha namna gani litaweza kusambazwa na na kujipanua kwa msaada wa Mungu. Bwana wetu ni mwaminifu, nani yeye, ndiye tunataka tuweze kumpatia kwa moyo wetu shukurani zetu zote katika jina la Yesu, amina.