Sifa na shukurani zio kwa Bwana. Tunajua kwamba pamoja naye mambo yote yanawezekana, anaweza kutulinda na anataka siku zote atulinde, anataka aweze kuwa pamoja na walio wake, na ni hivyo ndivyo maandiko matakatifu yanasema. Na wakati tunaposoma ndani ya maandiko, tunaona ya kwamba wale wote walioweka matumaini yao ndani ya Bwana hawakupata haya lakini siku zote walikuwa wakitoka wakiwa washindi. kuamba, na naamini ya kwamba na hivyo hivyo pia kwa ajili yetu ndani ya wakati huu, ili nasi tuweze kuweka matumaini yetu ndani yake, ili tusiweze kupata haya, lakini pia nasi tuweze kutoka tukiwa washindi. Ningetaka kwanza kuweza kuongeza juu ya hiyo neno moja mbele. Tuombe. neno nenlo, katika Mambo ya Kati ya pili sura 14 mstari wa nane. Mstari wa tisa Kiswahili: kisha Zera wa Ethiopia akatoka juu yao mwenye jeshi la elfu elfu na magari mia tatu akakuja Maresa. Mstari wa kumi Kiswahili: Asa akatoka kukutana naye, wakapanga vita katika bonde la Zevata karibu na Maresa. Naye Asa akalilia Bwana Mungu wake, akasema: Bwana, hapana kuliko wewe kwa kusaidia, ama katika mhodari, ama kwa yeye asiye na nguvu. Utusaidie, e Bwana Mungu wetu, kwa kuwa sisi tunakutegemea wewe na kwa jina lako tumekuja juu ya makutano makubwa haya. Wewe e Bwana, wewe ndiwe Mungu wetu hata mtu asikushinde wewe. Mstari wa kumi na mbili basi Bwana akapiga Waethiopia mbele ya Asa na mbele ya Yuda na Waethiopia wakakimbia. Asa na watu waliokuwa pamoja naye wakawafuata mpaka Gerari, na wengi wakaanguka katika Waethiopia hata wasiweze kupona, kwa sababu waliangamizwa mbele ya Bwana na jeshi lake. Na hawa wakachukua nyara nyingi sana, wakapiga miji yote pande za Gerari, kwa sababu hofu ya Bwana ikawafikia, nao wakateka nyara nyingi sana katika miji hiyo yote, kwa, kwa kuwa zilikuwa na nyara nyingi sana ndani yao. Mstari kumi na tano, wakapiga hema za ngombe vile vile, wakachukua kondoo wengi na ngamia, wakarudi Yerusalema. Akose pia, andiko ingine kwenye sura 15, mstari wa kwanza, Roho ya Bwana ikafikia Azaria mwana wa Odedi, naye akatoka kukutana na Asa akamwambia, munisikilize e Asa na Yuda wote na Benyamini, Bwana ni pamoja nanyi mukiwa pamoja naye, nanyi mukimutafuta ataonekana kwenu lakini kama mkimwacha yeye atawacha ninyi. mstari wa tatu. Tangu siku nyingi Israeli wamekuwa pasipo Mungu wa kweli, wala hawana kuhani anayefundisha, wala hawana sheria. mstari wa ine. Lakini waka, wakati walipogeukia Bwana Mungu wa Israeli katika matata yao wakamtafuta akaonekana kwao. Mstari wa tano katika siku ile hakukukuwa salama kwake aliyetoka wala kwake aliyeingia, ila mafadhaiko makubwa juu ya wenyeji wote wa nchi. Mstari wa sita wakavunjika vunjika taifa juu ya taifa na muji juu ya muji, kwa sababu Mungu aliwafadhaisha kwa matata yote. Mstari wa saba Nyinyi muwe na nguvu, wala mikono yenu isiregee, kwa maana kazi yenu itakuwa na zawabu. Mpaka hapa. Ili neno takatifu na la damani la Mungu ni kitu fulani cha ajabu kwangu mimi mwenyewe. Shairi ya saba kwenye sura 15 imegeuka kuwa kubwa kwa ajili yangu, na kisha niweza kuwazea kuhusu sisi sote ili Mungu atupatie neema ili tusiweze nasi pia mikono yetu isiregee. Haleluya. Na kisha inasemeka, Kwa maana kazi yenu itakuwa na zawabu. Mambo ya nyakati ya pili sura kumi na tano mstari wa saba. Hiyo ni ajabu sana. Tumekwisha kusema. Nasi tunaona hapa iliyotimilika ya yale ambayo iliweza kufika juu ya taifa iliweza kuita Bwana na kulilia Bwana. Hakuwacha wao wenyewe, lakini alisikia kilio cha taifa lake na kweli kweli, kweli. Kwa ajili ya Mungu sio hesabu inayosabilika, yani inayosabilika ni namna ambayo tunaweza kusimama kulingana na Mungu, kwa maana Mungu alikamata nafasi ya kwanza na taifa likasimama nyuma na kumfuata, na ushindi kakuwa kwa upande wao. Ndugu na dada. Inawezekana ka ya kwamba taifa la Mungu linaweza kuwa kama vile wakupoteza, lakini msijisumbue, pamoja na Mungu wetu tutapata ushindi, pamoja na Mungu wetu tunaweza kusonga mbele kama vile nao walisonga mbele katika wakati huu, ya kwamba Bwana yuko pamoja nanyi. Azaria alisema hivyo, ndio mtu huyo Azaria alisema hiyo, huyo mtu wa Mungu ya kwamba Wakati wote mnapokuwa mkifungana na Mungu, na waza ya kwamba nasi pia hataki kuuza kutengana na yeye, lakini nasi tuweze kunataka tuweze kushikamana naye na neno lake, kwa maana tunajua ya kwamba tunahitaji uvumilivu au uvumilivu ya kweli. Ina nasema hapa katika Agano Jipya na andiko hapa katika Waebrania sura 10 mko 13, 13 na 5, Waebrania sura 10 mstari wa 13 na 5 basi mutu, musitupe matumaini yenu, kwa maana ya na zawabu kubwa. Haleluya. makumi tatu na sita, kwa sababu munahitaji uvumilivu au saburi, ili mukikwisha kufanya mapenzi ya Mungu mupate ile ahadi hamina. makumi tatu na saba, kwa kuwa bado kidogo sana yeye anayekuja atakuja wala hata kawia. makumi tatu na nane, lakini mwenye haki ataishi kwa imani naye, kama akirudi nyuma, roho yangu haina furaha naye na. Lakini sisi si watu wa kurudi nyuma kwa kupotea, lakini sisi ni pamoja nao walio na imani ya kuokoa roho zetu, na waza ya kwamba neno hili akosa zinaweza kujulikana kwa ajili yetu sisi sote lasa Iko namna gani inahusika namna gani kweli kweli? Iko namna gani katika matendo? Tunaweza kujua neno hili kwa kwa kuijua tu. Na tunaweza kuweza kujisoma katika hata mara mia. Lakini wakati napohusu, wakati wa kuvumilia kweli kweli, ndugu, tunahitaji mtu. Tunahitaji huyo mtu. Yaani huyo mtu ni Bwana wetu Yesu Kristo. Tunahitaji nguvu zake. Tunahitaji roho wake. Tunahitaji ili atembee pamoja nasi naye aliahidi ili aweze kuwa pamoja nasi anarudia tena msalamu na 139 lakini sisi si watu wa kurudi nyuma kwa kupotea nasi tunaona katika mambo ya nyakati kati ya pili sura 14 wangeliweza kuogopeshwa kwa sababu maelfu na maelfu walikuwa wameamka kwa ajili yao walikuwa watu elfu mia tatu ilikuwa ni hesabu kubwa sana ya watu na tuweza kuishi katika siku zetu, huyu ya Israeli mdogo na hiyo nguvu kubwa, lakini wakati Mungu iko pamoja mpango huo wao hapo pale, ndugu na dada, mambo yanakuwa tofauti, kwa maana Mungu iko katika mpango na yote inapaswa kuwa chini yake. Na ndio maana nasi pia tunafurahi na tunashukuru, kwa maana tumeweza kuja jioni hii ili tuweze kuita kwa imani jina lake la utukufu, ili tuweze kumsifu ili tuweze kumtukuza ili tuweze kumletea sifa na heshima amina. Mstari wa kumi, Mambo ya Nyakati ya Pili kumi na nne. Naye Asa akalilia Bwana Mungu wake akasema, hapana kuliko wewe kwa kusaidia, ama katika, ama katika modari ama kwa yeye asina nguvu. Sifa na shukurani kwa maana ya neno hili liweze kuandikwa. Mstari wa kumi Utusaidie e Bwana Mungu wetu kwa kuwa sisi tumekutegemea wewe na kwa jina lako tumekuja kwa juu ya makutano haya makubwa. Ndio, hii ni kitu fulani cha ajabu kwa jina la Bwana. Na ni kwa jina la Bwana ndio waliweza kutoka wakipigana makutano hayo makubwa na ushindi ulikuwa kwa upande wa Mungu. Tuweza kusoma. Tulisoma yale yote waliweza kufanya. Tuliweza kusoma namna gani wadui waliweza kushindwa. Ndugu na dada ushindi huo kwa upande wa Mungu, upande wa taifa la Mungu. Nasi na nalomba sasa tuweze kuvumilia ili tusiweze kutupa matumaini yetu ambayo iliyo na zawabu kubwa, na hivyo tunashukuru kwa maana tunaweza kuabudu. Sasa tusimame ili tuweze kuomba pamoja. Mungu mwaminifu, tunakushukuru kutoka kilindi cha mioyo yetu kwa ajili ya siku hii na kwa ajili ya saa hii. Tunakushukuru pia kwa ajili ya nyimbo hizi za damani, tunakushukuru kwa ajili ya neno lako ambalo ulitupatia Bwana. Kama neno lako au lingeliweza kuwa limepewa kwetu, tungeliweza kusimama juu ya nini? Tungeliweza kutazama nini, Bwana? Lakini wewe ni nguvu zetu na uwezo wetu, nasi pia katika saa hii ya jioni tunatazama si wanadamu na si kwenye wafalme na wenye uwezo. Hapana, wanadamu wanaweza kutupatia nini? Watu wanataka kutufanya nini Bwana? Tunakutazama wewe. Wewe uliye hai, wewe wa kweli mwaminifu. Kwa maana wewe ulikuwa na unabaki kuwa mwaminifu Bwana. Iwe katika Agano la Kale na ndani ya Agano Jipya, wewe unabaki yule yule jana leo na hata milele na milele. Tunakushukuru Bwana kwa maana siku zote ulikuwa ukisaidia taifa lako nasi pia ulitusaidia. Tunaweza kusema hivyo hapa na tunaweza kutuletea utukufu na mabudu. Tunasifu neema yako. Tunasifu jina lako la ajabu, na tunajua ya kwamba utaendelea kuwa pamoja na sisi. Bariki pamoja nasi taifa lako lote mahali pote, katika eneo zote, na uendelee kuwa pamoja nasi na uendelee kutuzungumuzia kupitia neno lako takatifu na ladamani. Kwa jina lako upewe utukufu na mabudu, amina. Sifa na shukrani zote kwa Bwana kwa ajili ya neema yake na uaminifu wake. Tumekwisha kusikia maneno ya utukufu ya Mungu, nasi tunaingia ndani, tunapenya ndani na tunaangalia mpaka mwisho. Tunapashwa kutazama mwisho, tunapashwa kutazama juu, ili tusiweze kupata haya. Kwa hiyo osa unaweza kupita katika vita nyingi na vikwazo vingi, lakini kwa mwisho itaonekana ya kwamba Bwana alitoka akiwa mshindi nasi pamoja naye. Amina, sio yeye tu, lakini nasi pamoja naye. Haijaonekana bado lakini maandiko matakatifu yanazungumzia na iliyo njema ndani ya kitu hicho ni kwamba ni kweli na kwamba hayo yatafanyika kama vile ilivyoandikwa Mungu alikuwa amekwisha kuandikisha tangu mwanzo mambo yote ambayo yaliyo mbele yetu hata kama ingali hata kuwa kwa miaka elfu moja mbele yetu, au kama tunaweza kutazama nyuma kwa wakati huo, hiyo miaka elfu tatu ilikuwa imekwisha kutangazwa. Mungu alikuwa amekwisha kuandika kuhusu mbingu mpya, dunia mpya, Yer, Yerusalema mpya. Juu ya yote alikuwa amekwisha kuandika juu ya mambo hayo yote, kama vile ilikuwa imekwisha kuwa kitendo cha kiungu. Na hapo sasa, nasi na hatuna hitaji ya kujisumbua na kitu, hata kama naweza kukubali ya kwamba mara nyingi nakwaka na na huzunishwa sana na, na, na shida. Naweza kuwa na mawazo isiyokuwa na ya bila kujisumbua, ili niweze kuwa na uwezo wa kuweza kuvuka mambo hayo vizuri. Nawaza ya kwamba hakuna mtu wa wa rangi nyeusi nye hapa leo lakini watu weusi wa wanakuwaka na hali yao nzuri sana. Wanakuwaka na furaha sana saa yote, wanakuwaka na furaha sana sijui kwa sababu gani. Mambo yote nakuwaka vizuri kwa ajili yao, lakini kwetu sisi nakuwaka kama vile tofauti, na sio kosa sio mara nyingi. Ndugu yangu mahali pote, ndugu yangu Arthur yuko hapa, John hapa, hapana. Naweza kusema kitu fulani anakuwaka na furaha siku zote na anasemaka kila siku ndugu Dugu sikia, Ewald, Mungu ni wangu na yule anayepingana na mimi hawezi kuwa kose. Mtu mzima huyo, na niweza kuiambia mimi mwenyewe ni kweli. Anakwe ana haki, ana haki. Anasema hiyo kitu tu kwa unyenyekevu, anasema ya kwamba Mungu ni wangu na mtu anayepingana na mimi hawezi kuwa mzima. Na mara nyingi kuna kweli kubwa ndani ya matamshi kama hayo. Na nawambia nani, nani anayepingana na sisi ni shetani na yule anayemfuata naye ataendelea kuwa mjinga zaidi na zaidi na hawezi hata kumkamata kwa makini au kwa mtu wa mzima. Na wakati wote, muda unapita na mambo yanaendelea kuwa mbaya. Lakini kama tunaweza kushika ya kwamba Mungu alijiamulia mwenyewe kwa ajili yetu kupitia Yesu Kristo Bwana wetu, Mungu iko kwa ajili yetu, alionyesha, hakuyasema tu, na yeye hata hatabadilisha hiyo, hataibadilisha hata kamwe. Ndiyo ndugu Schmidt amekwisha kuyatamka. Mara nyingi siku yake na shukurani. Na upashwa kubali hiyo muda kwa muda. Ndiyo inaweza kuwezekana kwamba siku yake na shukurani sana kwa ajili ya amba mahubiri ambayo ndio baraka sana kubwa kwa ajili ya wengine. Na kwaose Mungu anaweza kuibadilisha hiyo ndani mwangu. Nataka hiyo ukweli. Sitaki kuwa wa kujifurahisha. Lakini sitaki kuwa mtu asiyekuwa na shukurani. Sitaki wa mtu asiye kuwa na shukrani mbele ya Mungu, kwa maana Mungu alifunia neno lake like kwa namna iliyo ya kimaajabu sana. Mara nyingi wakati unapoona watu wakikata tumaini au wakitengana na kweli, hapo sasa ninakuwa kama vile nakosa salama, na si kwa sababu ninakosa matumaini, lakini kwa sababu ninateseka ndani juu ya hiyo ninateseka nikiona watu um, ambao waliofuata njia ya Bwana, waliofuata njia ya kweli katika miaka mingi, na kisha tena baadaye hawamfuate hawafuate njia hiyo hiyo, inanipatia maumivu ya ndani. Lakini tungeliweza pia nasi na tuweze kuvuka hayo yote kwa neema ya Mungu. Bwana alifanya mazoezi ya hiyo kwa kiwango ambayo watu wengi waliokuwa wakimfuata waliomfuata kwanza na kisha tena wakapotea wakafuata njia zao. Sasa heri mtu anayedumu mpaka mwisho katika neno la Mungu, ndani ya njia za Mungu, ndani ya uhakika wa juu ya kwamba iko katika neno la Mungu na pia aweze kuwa ndani ya mapenzi ya Mungu. Kuna watu wengi wanaowaza ya kwamba wako katika mapenzi ya Mungu na ijapokuwa hawako katika neno la Mungu. Sasa namna gani mtu anaweza kuwa katika mapenzi ya Mungu na kisha asiwezi kuwa katika neno la Mungu? Haiwezekani, na ni ndani ya neno ndimo Mungu alifunua neno mapenzi yake, na ni wakati napokuwa katika neno ndipo tunakuwa katika mapenzi ya Mungu, na si tofauti na hiyo. Na ni ajabu sana. Mungu ni mwaminifu. Kama vile tumekwisha kusikia neno la kuanzisha pamoja na Mungu tunafanya u, u, u, u, kitu cha juu sana kwa maana Mungu ni wa uwezo na ingine yote imekwisha kushindwa. inaweza kupandisha kichwa au weza kusema kitu fulani au kufanya kitu fulani, lakini kwa Mungu, yeye hiyo yote imekwisha kuwa ushindi iliyoweza kumalizika, ila tu ni eda, ila tu ni adui ndio anatupatiaka tu mambo ya kutusumbua sana. Lakini kama tunaweza kuelewa, kama tunaweza kuelewa ndani ya imani ya kwamba ushindi wa Mungu ni wetu, na kwamba Bwana, ndio yale ambayo Bwana aliyosema ni kweli ninawapa uwezo juu ya nguvu zote za Shetani. Amina. Hatuna hitaji ya kuweza kuombea hiyo tu, lakini tunaweza kushukuru Mungu kwa maana alishaka kutupatia hiyo, alishaka kutupatia hiyo nguvu juu ya uwezo wa Shetani. Naye aliipata, aliishika, aliikamata na, na kuitupatia kwa bei kubwa hakuikamata na kuileta tu kwa urahisi, lakini kupitia Golgota ndio hiyo hizo kuwezekana. Nasi tunatumaini tunaamini ya, ya kwamba tunaweza kusonga mbele pamoja na Bwana, ndiyo itakuwa hivyo siku zote. Kama tunaweza kuiomba hapa tana, tunaweza kuuliza leo hapa, kila mtu ana mahitaji, ana mashida na matatizo, unaweza kujua hiyo na ijapokuwa watu wanapokuwa na uwezo wa kuweza kusema akose, hakuwezi kuwa hata mtu hapa ambaye hachukue mzigo fulani, ambaye hana huzuni ndani mwake, asiyekuwa na tabu ndani mwake, iwe yake mwenyewe, iwe karibu yake, iwe ndani ya jamaa yake, iwe mahali popote, kwa hali mmoja au namna nyingine ingine, kila mtu anakuwa na kitu fulani cha kumsumbua. Lakini tumpasha kujifunza ili tuweze kusahau mambo yetu sisi wenyewe, na tuweze kusahau hiyo adui inayotuzunguka, na pia ambayo inaweza taka kutushika. Lakini tumpasha kujifunza kuweza kutumainia Bwana aliyesema kwamba uniite kwa siku ya tabu, Zaburi makumi tano msura ya kumi na tano. Hakusema enda mwende munungunike muzungumuze kuhusu tabu yenu, musebesebe kuhusu mateso yenu au munungunike, hapana lakini anasema muniite kwa saha ya tabu yenu, nami nitawajibu, nanyi mtanitukuza Zaburi makumi tano, kumi na tano. Nasi pia tunapasha kujifunza hiyo, tunapashwa kuzungumzia kwa huyo wa kweli katika mahali mbo yote na wakati tunapomzungumzia Bwana, hiyo ndio mahali pa kuzungumzia, kwa maana yeye ana uwezo wa kutusaidia na mapenzi yake yanapasha kufanyika, itafanyika duniani kama vile mbinguni. Niliweza kufurahi pia katika kijiji moja ya kusini ya, ya Ujerumani wakati u, miaka fulani wa ndugu na wadada walipokuwa wakuja katika nyumba, na mara nyingi walikuwa wakikaa kwenye meza wakisikiliza. Ni mambo mawili siku zote, furaha na kata tumaini, lakini mambo hayo yanakuwa katika hali iliyo moja, lakini Mungu atakuwa macho ili kwa mwisho asiweze kutushuhudia sisi. Yes, naweza naweza kuambia wazi wazi, Mungu atashuhudia tu neno lake. Mungu atashuhudia neno lake. Hiyo ni kweli. Na hivyo ndivyo Mungu anasema. Amina. Amina. Na hivyo hivyo kama vile Mungu alivyo hai, hakuna kitu cha kuweza kukosoa. Yeye atashikamana laki, na neno lake na matafsiri zote na hii mawazo yengine yote itakuwa na mwisho wake. Lakini Mungu yeye yeye mwenyewe anabaki kuwa wa kweli milele na milele. Na tunaweza kuitambua pia kose katika hii miaka iliyopita. Tulitambua ya kwamba haihusu kuweza kufanya tu ibada ya kiungu, haihusu kuweza kufanya siasa ya kidhehebu, lakini inahusu neno la Mungu. Hakuna kitu kilichokuwa cha thamani kwa ajili yetu kama vile neno la Mungu. Nasi tunalichukua ndani ya mioyo, ndani ya moyo na tunailinda na tunaliwaza ndani mwetu, nalo na linazunguka ndani mwetu na linatulinda. Amina, tunalichukua na tunachukuliwa na neno, tunalilinda nasi tunailindwa na neno, ndio hiyo. Ni kitendo kinachofanyika kwa ngambo mbili. Mungu haiko wa maneno, lakini yeye anajua yale anayofanya. Sifa na shukrani iweze kupewa kwa jina lake la utukufu. Kwa mwisho, hatutakuwa wajinga, msijisumbue na hiyo ndio tuko hayo leo, lakini kwa mwisho hata kwa wajinga ndani ya Biblia inasemeka kuhusu siku mbili. Moja ni siku ya wokovu, na ni siku ambayo tunayo shindani, na ni siku ambayo Bwana aliyofanya kwa ajili yetu. Nilifurahi kuhusu matamshi haya ya kwamba ni siku yetu, siku yangu, siku yako, siku yetu. Kulikuwa siku ndio siku za wengine ilikuwa ni siku gani? Lakini leo ni siku ambayo Bwana aliyofanya, ambayo tunaweza kukamata na kukubali, ambayo Mungu anayotupatia, siku ambayo tuliweza kuingizwa katika mpango wa Mungu. Na Paulo anaisema ndani ya Wakorinto wa pili sura sita, ya kwamba ni siku ya ukovu kama wakati wa kukubaliwa, Wakorinto wa pili sura sita mstari wa pili. Imeandikwa kwa wakati wa kukubaliwa nilikusikia na siku ya wokovu nilikusaidia. Tazama sasa ni wakati wa kukubaliwa, tazama sasa ni siku ya wokovu, Amina. Siku ya wokovu muna yote ambayo Mungu aliyo twaitia. Siku hiyo ilikuwa na mwanzo na itakuwa na mwisho, na kisha siku ya tabu itakuja, siku ya kasirani ambayo inasemeka pia ndani ya andiko nyingi za Biblia, sana sana ndani ya Malaki. Yule aliye na tafsiri ya Menge anaweza kuipata, anza kupata sura sura tatu, lakini ndani ya tafsiri ya Luteri mna sura nne. Inaweza kuwa ndani ya tafsiri ya Luteri mstari wa kwanza. Kulikuwa siku zote, siku moja, Noa alikuwa na siku yake, na Musa alikuwa na siku yake na wakati wake, lakini sasa ni siku yetu, wakati wetu, mwisho wa siku ya ukovu kumalizia, ambayo Mungu anayofanya pamoja nasi kwa neema, na sisi tunaweza kufurahi kwa maana nasi tu, aliweza kutupatia habari juu ya yote, hakutuacha katika giza, kama vile anandikia Wathesalonike wateson, ya kwamba ndugu, ninyi si wa giza, ili siku hiyo iwaangukie kama vile mwizi. Utukufu kwa Mungu, tunaweza kusoma hiyo ndani ya Wathesalonike wa kwanza sura tano kwenye, kwenye mstari wa nne, lakini ninyi ndugu si katika giza hata siku ile iwapate ninyi kama mwizi hapana. Na ni kwa neema ndiyo Mungu alizotupatia ne- nuru, nasi tunaweza kusifu kwa ajili ya hiyo, na si kwa kutupatia majivuno, lakini tunaweza kujisifu, kwa maana ndivyo tuliweza kufanya mazoezi ya neema ya Mungu, na kwamba tunaweza kuona kama vile Musa angeliweza kuona wakati aliposema kwamba kama naweza kupata neema mbele ya macho yako unijulishe njia zako. Kutoka kumi na tatu mstari wa kumi na tatu, watu walioweza kupata neema mbele ya Mungu watajua njia za Mungu na hiko hivyo hivyo pamoja nasi, nasi tunaweza kujua njia za Mungu pamoja na kanisa lake, nasi tunaweza kusema kwa imani ya kwamba Bwana ataweza kupanda pamoja na taifa lake mpaka mwanzo, ili mwisho uweze kufanana na mwanzo, ndiyo naye atarudi pamoja na taifa lake kwe mpaka mwa kwenye mwanzo. Na kama vile Yohana alivyoweza kutimiza huduma yake hiyo, ikilingana na neno la Mungu, na hivyo hivyo sasa kuendelea kuendelea, ikakucha inayohusu huduma ya Bwana wetu Yesu Kristo na vile vile wa mitume na kanisa ikaendelea, ilikuwa ikihusu kuendelea kusonga mbele ndani ya ufalme wa Mungu mpaka ahadi zote ziweze kupata utimilifu wake. Na kama tunaweza kutazama tangu wa mjo, Mungu alikuwa akisonga mbele, kuhesabiwa haki, utakaso, ubatizo na Mtakatifu, na sasa ufunuo wa neno lake na mapenzi yake kufunuliwa kwa mihuri saba na maana ya jina la Yesu kwa jumla yote ambayo wengine wote hukuweza kupata nasi tunaweza kuyaona kwa neema. Haleluya! Sio kwamba tunastahili, lakini ni misimamo na mwongozo wa Mungu ndani ya neno iliweza kusomewa ndani ya neno ya kuanzisha. Tuliweza kuelewa ilikuwa ikihusu nini. Hapa inasemeka, tulisoma sote Mambo ya Nyakati ya pili sura kumi na nne mstari wa kumi. naye Asa akalilia Bwana Mungu wake akasema, na waza kuhusu hiyo pia, nayo kwa ajili yetu na kwa ajili yangu, kuna funzo kubwa aliona. Akaona nguvu za yale wale kwa kiwazunguka, akaona hiyo nguvu zote kwa kuzunguka, lakini hakuangalia hiyo yote. Akageukia Bwana akafunga macho juu ya yote ilikuwa ikizunguka mbele yake lakini alikuwa akijua nani anapaswa kuzungumzia. Alikuwa akijua nani aliyekuwa na uwezo wa kumsaidia Musa wa 10, Musa wa 11, kwa Kiswahili: naye Asa akalilia Bwana Mungu wake, akasema: Bwana, Hapana kuliko wewe kwa kusaidia, eti wewe peke yako unaweza kusaidia mdhaifu na mwenye nguvu. Utusaidie Bwana Mungu, kwa maana wewe tunakutumainia, nani kwa jina lako tumekuja juu ya makutano makubwa haya. E Bwana, wewe ndiwe Mungu wetu, hata mtu asikushinde wewe. Haleluya! Mnatambua, mnatambua ya kwamba haikukuwa tu ombi kama vile tulikuwa kama vile tunafanyaka kila wakati, msamee kusema man, maneno haya au kwa namna hii, lakini mi mwenyewe naweza kufanya kosa hivyo pia, lakini waamini wengi wanaomba kwa muda mrefu kwa kiwango wanaweza kuingia katika kukata tumaini na kutokuamini na kisha bwana kwenda zao. Lakini hivyo hivyo ndivyo ndivyo kwa na sisi au watu wengi katikati ya waamini, kwa kiwango wanashukutana katika kukata tumaini, wanaanguka katika kutokuamini, wanapata ku, wanaanguka katika kukata nguvu na kukata na kukata tumaini, na wataweza kusimama lakini nani hataweza kushindwa ni yule anayetumainia Mungu, ni neema ya Mungu. Huyo mtu hakufanya maombi marefu, hakuweza kuomba omba na kusema maneno mamingi. Aliweza kutamka tu yale iliyokuwa ikuwa ndani mwake, akatamka uaminifu wake kwa Mungu. Hiyo ndio um, ndio uh, uaminifu. Uh, na sio kwamba oh, Mungu unaona babu haya, eh, hey, na hiki na hiki na kile na kile ona siri hii. Lakini hapana, aliweza kutamka uaminifu wake ndani ya maombi. Ina akasema hapa, Bwana. Kwamba Bwana wewe ndio unaweza kusaidia mwenye nguvu na mdhaifu. Hakusoma, hakuomba kwa saa mrefu au kwa saa moja, au Mungu tusaidie, unisaidie, basi tusaidie kwa wakati. Lakini nasema kwamba wewe Bwana, wewe peke yako ndio kusaidia wenye nguvu na mdhaifu. Ataka kusema kwamba hao wawili mwenye nguvu na wadhaifu, wote wanastahili msaada wa Mungu, wanahitaji msaada wa Mungu. Aliweza kuomba kwa imani, aliweza kutumainia na kutamka uaminifu wake ndani ya Mungu. Akasema, Bwana Mungu wetu, kwa maana tunakutegemea wewe Ombi hili ni nzuri sana, hili ni ombi ndani ya imani, lakini lilikuwa la kweli na lilikuwa likijaa uaminifu mkubwa na mambo mengi ndani yake, ya kwamba ni wewe ndiye tunategemea, na kwa jina lako tumekuja juu ya makutano makubwa haya au ya kundi kubwa hili. Hii si kitu falani cha ajabu, hapa mtu aliweka matumaini yake ndani ya Mungu aliweka matumaini yake ndani ya jina la Bwana ya kwamba ni katika jina lako ndio tumetoka pamoja na wewe. Iwe mtu aweze kuwa mwenye nguvu au mdhaifu, wewe una uwezo wa kusaidia hawa wawili, na hawa wawili wanakutumainia mdhaifu na mwenye nguvu. Na kisha kuna kuja mwisho, mwisho wa maneno, mwisho wa mstari wa kumi, hata mtu asikushinde wewe. Hakusema juu yangu, alikuwa kijua ya kwamba alikuwa mewekwa pale na Mungu. Alikuwa kijua ya kwamba nasi tuko taifa la Mungu, na adui zetu hawana kupigana na sisi, wanapigana na Mungu. Hatukusikia hiyo ndani ya mahubiri ya Aubrana? Anasema ya kwamba mwache shetani aweze kukamata mwana wa Mungu, naye atapigana na Mungu. Na Mungu anakuwa pamoja, anakuwa macho juu yetu, na hivyo ndivyo vyandikwa hapa kwa mwisho wa mstari wa kumi, Ee Bwana, wewe ndiwe Mungu wetu, hata mtu asikushinde wewe. Naweza kufanya hivyo. Anaweza kujaribu. Anaweza kujaribu, anaweza kujaribu hata hawezi hata weza. Mungu ni u, mwenye uwezo. Mweza yote, mweza yote. Yeye kuko upande wetu kwa maana sisi kuko kwa upande wake. Yeye kwa pamoja nasi kwa maana nasi tu pamoja naye. Nasi tuliweza kumtamkia uaminifu wetu, nasi tunamtumainia na tunatumaini pia ya kwamba nasi anaweza kutumainia. Anasema tena kwa mstari wa 11 mstari wa 12 Kiswahili, basi Bwana akapiga wa Ethiopia, na si Asa aliweza kupiga wa Ethiopia, na si jeshi la taifa liloweza kupiga wa Ethiopia lakini Bwana akapiga wa, wa Ethiopia mbele ya Asa na, wa, na Yuda. Na Bwana anatembea mbele ya yetu kama vile vifanya pamoja na hao, na sioweza kuamini ya kwamba yeye ni yule yule tena leo, kuamini ya kwamba anatembea mbele yetu na ana anafanya ulinzi wetu kwa nyuma, kama vile andiko hapo katika nabii Isaya. Na kama anatembea mbele yetu kitu gani inaweza kupingana na yeye mbele yake? Na mbele ya uso wake mbingu na dunia vitakimbia siku moja, na hiyo ndiyo inaandikwa katika Ufunuo sura 20 kwanza kwa mstari wa moja. Na yeye Bwana ni mfalme, yeye ni Bwana wetu na Mungu wetu. Na kisha kwenye sura 15 Mambo ya Nyakati ya Pili sura 15, haya ni mawazo ya kilindi sana na ya damani kwa ajili yetu, ambao tuliweza kusomewa na kutamkwa hapa. Mambo ya nyakati ya pili sura 15, mstari wa pili, katika mwendeleo: Bwana ni pamoja nanyi mkiwa pamoja naye, nanyi mkimtafuta ataonekana kwenu, lakini kama mkimwacha yeye atawaacha ninyi. Acha Mungu atufanzie neema ili tuweze kushikamana naye tuweze kushikamana neno lake ili naye aweze kushikamana nasi na aweze kuwa pamoja nasi kama vile alivyoahidi. <coughs> Naye hawezi kuvunja neno lake, lakini kama tunaweza kutengana neno lake ha, ndio sasa anaweza kushuhudia nini? Nani ambaye anaweza kushuhudia sisi? Hapana, haiwezekane tunapashwa ku shikamana neno lake, tunaopaswa kulipenda, tuweze kuchukua ndani mwetu, tuliweze kuliweka ndani mwetu, tuweze kuliwazia ndani yetu, tuweze kulilinda, tuweze kufanya mazoezi kama vile nguvu ya Mungu ilivyokuwa, ambayo ndani yote iliweza kuitwa kwa kuonekana. Amina. Lakini kama mkimwacha naye atawacha ninyi, inaandikwa katika nabii Yeremia ya kwamba majina za wale wanaoacha Bwana wa, majina zao zitafutwa zitaandikwa ndani ya mchanga ndani Dan, ya Yeremia 17, mstari wa 13. Lakini wale walioandikwa katika kitabu cha uzima cha mwana kondoo, Mambo ya kati ya Pili sura 15, mstari wa tatu, tangu siku nyingi Israeli wamekuwa pasipo na Mungu wa kweli, wala hawana kuhani wa kufundisha wala hawana sheria. Tangu muda mrefu kanisa nalo lilikuwa bila Mungu wa kweli. Waliweza kumuonyesha kwa namna hii na namna ile, lakini walikuwa hawajui namna ya kuweza kumuonyesha. Lakini nasi hatutenge hatutengeneza zake Mungu. Lakini Mungu alitufanya. Sio sisi ambao tunao mtengeneza au tunaoweza kufanya na jina lake kwa mambo ingine hapana. Lakini yeye alitutengeneza kwa uso wake. Inasemea kwamba taifa la Israeli kuwa pale bila Mungu wa kweli. Pale haikuwa tena mafundisho ya kuhani, lakini ilikuwa ni maandishi na maandi, ma, mafundisho ya ki maandishi ya waandishi. Kila mtu alikuwa akimtafsiri kwa namna fulani na namna nyingine na watatu nao alikuwa akimtafsiri kwa namna nyingine. Lakini sasa kwa mwisho wakashikwa katika matafsiri bila kuweza kuwa na neno la kweli na mafundisho ya kweli na kimafundisho ya kikohani kwenye mstari wa 4. Lakini wakati walipogeuka kwa Bwana Mungu wa Israeli katika matata yao au tabu yao na kumtafuta, akaonekana kwao. Haleluya, utukufu kwa Mungu. Wakati walipomtafuta, naye akaonekana kwao. Amina. Leo pia atajiacha ili aweze kupatikana kwetu kwenye mstari wa saba, nanyi muwe na nguvu, wala mikono yenu isiregee, au msipoteze matumaini, kwa maana kazi yenu itakuwa na zawabu. Acha andiko hii pia nayo iweze kupata utimilifu wake ndani yetu, kwa neema ya Mungu. Na kama vile niweza kuonyeshwa yule anayeweka matumaini yake ndani ya Bwana hatapata haya. Acha ipendeze Mungu, katikati ya hii kushindwa yote, katikati ya mateso yote ambayo tunaweza kuwa nayo si sote aweze kukomalisha utukufu wake, aweze kushuhudia neno lake na aweze kuheshimisha jina lake. Haleluya! Acha Bwana Mungu aweze kutubariki, atufanye watu wa kushukuru sana, aweze kutufunza namna ya kuomba ni ili tuombe ndani ya imani, tuweze kuzungumza na Mungu, tuweze kumzungumzia kwa uaminifu, ndiyo tuweze kumletea kwa imani yale ambayo tunataka kumletea. Ingine yote, anajua kufanya mambo yote na mambo yote nayo baki yeye atayafanya atayafanya atafanya mambo yote vizuri. Jina lake takatifu liweze kusifiwa. Amina. Tusimame kwa ajili ya maombi. Baba ile mbinguni, tunakwambia asante kwa ajili ya neno lako la uwezo ambao ulitupatia. Tunakushukuru kwa ajili, tunakushukuru kwa maana haujabadilika, ungali yule yule leo, jana na hata milele na milele. Tunakushukuru kwa maana ulijulisha pia leo kwa wale ambao nao kutafuta katika kweli na wanao weka kwa moyo wao wote kwa uaminifu wao kwako kwa wewe Bwana. Pokea sifa, pokea utukufu, pokea mabudu Bwana. Wewe ni yule yule leo tena Bwana. Tunakutumainia na tunashikamana na wewe au kutegemea wewe kwa maana wewe utaongoza taifa lako kwa hali njema na hapa karibu tutatoka katika imani tukiona tuyamini Bwana, tunakushukuru kwa ajili ya wale wote walioweza kuokoa, kwa ajili ya wale walioita, wale walioweza kukokota kwako Bwana. Tunajua kwamba utakokota pia wale wote waliojua tangu mwanzo kwa ajili ya uzima wa milele Bwana, kwa jina lako utakatifu uweze kupewa utukufu, amina.