Möchte, meiner side, alle ganz, ganz herzlich... Nami kwa upande wangu ningeweza kutaka niweze kukaribisha wote katika jina la damani la Bwana, na kama vile nimekwisha kusemeka, leo tuko hapa tukitoka katika makabila nyingi na malugha nyingi, tungelihitaji ile hesabu kubwa ya watu inayowezekana iweze kusikia neno la Bwana, lakini tunakubalishwa pia ya kwamba sio kundi kubwa inayosikia na kuamini neno la Bwana, lakini ni watu ambao walioweza kuitwa kutoka wakiwa katika unyenyekevu wote. Nasi tunaweza kuwa sehemu ya hao kwa neema. Sio mawazo, lakini ni kutambua iliyo nyenyekevu ambayo tunaweza kufanya katika kweli yote ya kwamba nasi tulipata neema mbele ya Mungu, na kulingana na neno ambalo Musa alilotamka mbele ya Mungu, imeandikwa hivi: Bwana, kama nilipata neema mbele yako, unijulishe njia zako unijulishe mipango yako. Mtu ambaye aliyepata kweli kweli neema mbele ya Mungu atatambua na kujua mpango wa Mungu, Kutoka makumi tatu na tatu mustari wa kumi na tatu. Ataingizwa katika mpango huo wa Mungu na atapata sehemu kwa yale ambayo Mungu anayofanya. Manabii wote, watu wote wa Mungu na taifa lote la Bwana, wote walipata sehemu kwa yale ambayo Mungu alikuwa akifanya ndani ya wakati wao, na kisha kuna wakati sasa wa unabii wa habari ya wokovu ambayo inatimilika nasi sasa, tunashikuta katikati ya utimilifu huo ndani ya kizazi chetu na sasa ni lazima sana ya kwamba kila mtu macho yake yafunguliwe juu ya mambo hayo, na hiyo hawezi kufundishwa au kufundisha mtu na mwengine, lakini hiyo impashwa kutoka kwa Mungu. Ndani ya maseminari wanafundishaka mambo ya ujumu, ya watu wote ao waliojipangilia lakini maandiko matakatifu yanasema ndani ya nabii Isaya kwenye sura makumi tano na ine mstari wa kumi na tatu ya kwamba watafundishwa na Mungu na ni hiyo ndiyo tunataka, tunataka kuelewa na kuona kwa ujumla ya kiungu ndani ya mpango wake kwa ajili ya wanadamu, mpango wake kwa ajili ya kanisa na kwa kwenda mbali kadogo tunataka ili tuweze kujua mpango wake pamoja na bibi harusi wa mwana kondoo ili tuweze kupata sehemu kwa karamu ya harusi leo tutaweza kuwazia kuhusu kichwa maneno hii ambayo iliyo sehemu ya siku hizi mbili zilizopita. Ndugu, milele amekwisha kusema ya kwamba wakati mambo yote ilikuwa katika utaratibu, maneno haya aliweza kutamkwa ya kwamba sasa Pentekosti inapasha kuja. Kama tunaangalia katika maandiko matakatifu, ahadi zote za Mungu ni ndiyo na amina. Hazikutamkwa tu, lakini ziliweza kutimilika ndani ya wale walioziamini na ambao kwanza waliweza kupokea ndani ya wakati wao neno la ahadi ya kiungu. Leo Mungu angeliweza kutusukuma kweli kweli ndani ya kushindwa kwetu kupitia neno lake, na aweze kutuelewesha umuhimu wa mazoezi hiyo ya kuweza kweli kweli tuuwa, kuwa tumejazwa na Roho Mtakatifu, na kwamba tuweze kufika mbele ya uso wa Mungu tukiwa na kilio cha huzuni ya nafsi yetu, na kwamba naye hawezi kufanya kitu kingine ila kutupatia yale aliyotuahidi tangu muda mrefu. Nami nakubalishwa ya kwamba tumekuja tukiwa na moyo ambayo inahitaji. Na kama tunaamini tena ya kwamba Yesu Kristo angali yule yule leo, na kama vile Yohana alivyosema kuhusu yeye ya kwamba mimi nawabatiza kwa maji kwa ajili ya toba, lakini yule anayekuja nyuma yangu atawabatiza na Roho Mutakatifu na kwa moto. Mazoezi hayo ya kiungu ni sehemu ya kugeuka kuwa mwamini, ni jibu ya kiungu ya kukubaliwa kwetu na Yesu Kristo bwana wetu, ni ushuhuda wake ya kwamba ametukubali. Watu wanaogeuka kuwa mwamini wanabatizwa kwa sababu wamegeuka kuwa mwamini, lakini baadaye sasa Mungu naye anatoa jibu kwa mtu moja ni jibu ya mtu ambaye amekuja kwa imani kwa Mungu and na kupitia ubatizo wa imani anafanya agano la zamiri njema pamoja na Mungu. Ni jibu ya mtu ambaye amegeuka kuwa mwamini kwa Mungu the... na kisha sasa baadaye kunakuja jibu ya Mungu kwa mtu huyo ambaye amejekwa kuwa mwamini. Ya kwanza ni ubatizo wa maji na ingine ni ubatizo wa Roho. Tutaweza kusoma andiko fulani za Biblia leo na na wasihi tusijifunge, lakini tujifungue mbele ya Mungu ndani ya imani na uaminifu wa ujao ya kwamba hatuna hitaji ya kuweza kupanda mbinguni ili tuweze kushusha kitu fulani huko, lakini tunapaswa kutambua katika uhakika wote ya kwamba Pentekoste ni kitendo cha habari ya wokovu, kama vile pia Golgota, kama vile Golgota na kupanda mbinguni kwa Bwana, nazo ni makazi na matendo ya habari ya wokovu. Kristo alizaliwa, aliteswa, akakufa akafufuka siku ya tatu, akapanda mbinguni, na Roho Mtakatifu baadaye akamiminwa. Hata miminwa leo au kesho, alishaka miminwa, alishaka miminwa, na kila mtu ambaye anayekuja kwa Mungu na kukubali kupitia imani kweli kweli, uko ukombozi kupitia damu ya mwana kondoo huyo, ndiye anaweza kupata sehemu kwa Roho Mtakatifu. Ningetaka niweze kutamka kwa mafupi Pentecoste ndani ya gano la kale, ambayo iliyo sehemu ya yale ambayo inayofanyika katika gano jipya, toka Walawi sura ishirini na tatu Walawi sura ishirini na tatu, kwanza kwa mstari wa kumi na tano. Walawi ishirini na tatu mstari wa kumi na tano: namutejihesabia na mutejihesabia, tangu siku moja nyuma ya sabato, tangu siku mulipoleta mganda wa sadaka ya kutikiswa, sabato saba zitatimia hata siku moja nyuma ya sabato ya saba, mutahesabu siku makumi tano, na mutatoa sadaka mpya ya unga kwa Bwana muta na mutaleta toka katika makao yenu mikate miwili ya kutikiswa. Mpaka hapa, mpaka hapa. Wale wanaohitaji wanaweza kusoma kwanza kwa mstari 11. Yale ambayo ingepashwa kufanyika katika siku hiyo, ilikuwa ni siku ya mavuno ya ngano, ya mavuno ya kwanza ya ngano, ya malimbuko ambayo ingepashwa kuleta kuletwa mbele ya Bwana, ingepashwa kuletwa mbele ya Bwana na kohani angepashwa kuitikisa angepashwa kuitikisa na kuifunga ndani ya mikate hiyo, na yale ambayo ilikuwa pale, ilikuwa imefungwa na kuunganishwa pamoja kwa yale ambayo ilikuwa imeongezewa juu yake, na yote ikafanya umoja. Siku ya makumi tano inaitwa siku ya Pentekosti na ikarudiliwa katika lugha yetu ikiwa na jina la fishings Pentecost na yale ambayo iliyokuwa imepandwa ikaletwa kwa kuhani, naye akafunga pamoja, akafunga akafunga ma, m, muganda mbele ya Bwana, malimbuko ya shamba ya mavuno. Na bwana wetu anasema kwamba mavuno ime, imeivya lakini wavunaji ni wachache. Mathayo tisa mstari makumi tatu na saba. Na yeye mwenyewe anaonyesha kwamba yeye mwenyewe ni mbegu ya ngano ambayo ingepasha kukufa na kuanguka katika udongo, ili isibaki peke yake iweze kufa na kisha kutokea ili iweze kuzaa matunda mengi. Yohana mm, kumi na mbili mstari makumi mbili na nne. Na kwa hiyo sasa Mungu alikuwa amekwisha kupanga mambo yote kwa namna ya kimahajabu malimbuko siyo kundi ambayo iliyoweza kuwekwa mahali fulani, lakini iliwe, iliweza kukusanywa, ikawekwa pamoja, ikafungwa na Yesu Kristo aliye kichwa yeye mkubwa wa kanisa. Na sasa kama sisi ni sehemu ya malimbuko ya kundi la malimbuko, nasi na tutapata sehemu katika mwili wa Yesu Kristo ndani ya kanisa la Mungu aliye hai. Kwa neema. Tazama tu mfano huyu hapa, mnajua hiyo karamu ya mikate isiyo na chachu, miganda ya malimbuko, karamu ya pasa, ya, ya, ya, ya Pentekosti, hiyo kufungwa na kutikisa na kadhalika na kadhalika, na kisha kakuja siku ya upatanisho, mnaweza kusoma hiyo pia kwenye sura ishirini na tatu Sita. Na katika maneno haya niweza kuhusika sana, ya kwamba malimbuko, matunda ya kwanza, yalikuwa yamefungwa pamoja mbele ya Mungu, mbele ya uso wa Mungu, mbele ya uso wa Mungu, yale ambayo ilikuwa kwanza katika shamba bila hata sura, ilikuwa ni miti iliyokuwa kila moja fasi yake, na kisha baadaye ikakusanyika ikavunwa ikafungwa pamoja na hiyo, mbele ya uso wa Mungu. Ikafungwa pamoja na moja, alikuwa mzuri kama vile mwingine, katikati ya suki kulikuwa kuna tofauti, toka wa kwanza mpaka wa mwisho yote ilikuwa kifanana, na ni hivyo ndivyo tulivyo sisi kama vile wa wana wa Mungu, hakuna mkubwa na mwingine mudogo, si sote tuko sawa sawa mbele ya Bwana Mungu? Naye alitukomboa na akatuita na tukusanya pamoja ili tuweze kuunda malimbuko matunda ya kwanza ya neema. Hii siyo kubahatisha, lakini ni Mungu ndiye alivyo aliyetaka hivi. Turudi kwa andiko ya Biblia ambayo inayoonyesha waziwazi hiyo siku, siku ya Pentekoste ndani ya maandiko matakatifu. Ndugu Miller amekwisha kusoma neno la Yoweli sura 2 kwenye mstari wa ishirini na nane. Kuna hesabu nyingi za Biblia ambayo inayoshuhudia kuhusu yale ambayo Mungu aliyoahidi ndani ya Agano Jipya. Tuna utimilifu baadaye. Tuanze na Mathayo, Mathayo kwenye sura tatu kwenye mstari wa kumi na sita. Mathayo tatu mstari wa kumi na sita. Mathayo sura tatu mstari wa kumi na sita. Wakati Yesu alipobatizwa, mara moja alitoka katika maji Natazama mbingu zikamfunguliwa, zika akaona Roho wa Mungu akishuka kama huwa akakuja juu yake. Mstari wa saba. Natazama sauti kutoka mbinguni ikisema, huyu ni mwana wangu mpendwa wangu ninapendezwa naye. hiyo ilishakasemeka ya kwamba jibu ya kiungu ingepashwa kuja Yesu Bwana wetu ambaye aliyekuwa mfano kwetu katika mambo yote alisema ya kwamba imetupasa kutimiza haki yote, Mathayo tatu mstari wa kumi na tano. Naye alibatizwa na wakati alipokuwa amekwisha kubatizwa, mbingu zikafunguliwa na roho wa Mungu akashuka. Yesu Kristo ndiye mzaliwa wa kwanza katikati ya wandugu wengi, Waroma nane, mstari wa ishirini na tisa. Yeye ni mwana wa Mungu, nasi tuko wana wa mungu hivyo hivyo, kama vile ndani ya Adamu wote wanakufa na hivyo hivyo katika Kristo wote wanapata uzima, Wakorintho wa kwanza sura kumi na tano, mstari wa ishirini na mbili na moja ni uzima wa kidunia hii lakini tulizaliwa katika dunia hii ili tuweze kufa ndani. Wote wanajua hivyo. Wote ambao waliweza kuja hapa waliweza kufika kwenye dunia hii waliweza kwenda. Na kisha kuna watu hapa duniani ambao waliweza kuelewa ya kwamba kifo haija kuwa mwisho, lakini kuna mmoja ambaye aliye na mamlaka na uwezo juu ya kifo na shetani naye alikuja katika mwili wetu wa nyama akitimiza hivyo upatanisho na ukombozi akatuko, akatukomboa akatutosha katika kifo cha milele na akatupatia uzima wa milele kwa neema. Ni Yesu Bwana wetu, ni yeye ambaye mbingu zifunguliwa juu yake. Nami nashukuru sana ya kwamba si Musa au Yoshua, kwamba si mtu au nabii, lakini ni yeye ndiye angeliweza kusema katika Yohana sura tatu mstari kumi na tatu ya kwamba mwana wa mtu aliye ndani ya mbingu. Haiwezi kueleweka kwa wanadamu. Alikuwa akisimama miguu mbili hapa duniani na akawazungumuzia akisema ya kwamba mwana wa mtu aliye ndani ya mbingu, hakuna mtu aliyepanda mbinguni ila yule aliyeshuka toka mbinguni, mwana wa mtu aliye toka aliye mbinguni. Naye alikuwa akisimama pale kwa miguu miwili hapa duniani, juu yake mbingu ikafunguliwa. Na sikuweza kusikia kwamba hiyo mbingu shakahifunga shakajifunga tangu leo ya kwamba kwamba mbingu tangu wakati ushaka jifunga? Hapana. Lakini kama mazoezi ya habari ya wokovu iliyo ndani wewe na mimi, kama yalifanyika hapo Golgota, na kama nasi tuna sehemu ndani ya kiungu, tuna sehemu ya kiungu, na hivyo hivyo, kama tuna sehemu ya kiungu ya kuweza pia kujazwa na Roho Mtakatifu, yote yalifika kupitia Yesu Kristo, ukombozi, msamaha, ukovu ya ujao. Lakini ni yote ilifanyika kwa ajili yake na ni kwa ajili yake ndiyo mbingu ilifunguliwa na Roho akashuka. Tutaweza kuona baadaye kwamba huyo roho mmoja, huyo Roho Mtakatifu mmoja alishuka juu ya kanisa. Tusome maneno ya matendo ya mitume Matendo 1 ya mitume sura moja mstari wa nane na kisha kwenye sura mbili kwanza kwa mstari wa kwanza. Matendo ya mitume sura moja mstari wa nane. Moment, fest... lakini mstari wa nane ndio, lakini mtapokea nguvu wakati Roho Mtakatifu atakapokuja juu yenu nanyi Mutakuwa washuhuda wangu katika Yerusalema, katika Yudea yote na Samaria, hata mwisho wa dunia, wakivikwa na nguvu ya Roho Mtakatifu, na siyo uwezo ya mutu binafsi au mapenzi ya mutu binafsi, lakini wakivikwa wakipewa wakivikwa wakivikwa na nguvu za kiungu na nguvu za Roho Mtakatifu. Nguvu hizo za kiungu zinapashwa, ndiyo zinapashwa kuonyeshwa kupitia kanisa la Mungu aliye hai. Tunaona ya kwamba siku ya Pentekoste Petro hakuhubiri mahubiri juu ya kumiminwa kwa Roho Mtakatifu, lakini hayo yalifanyika, kumiminwa roho kwa Roho Mtakatifu ikafanyika. Ningelipenda ili ni nami nisiweze kuwa na hitaji ya kuweza kuhubiri mahubiri juu ya Pentekoste oda, kwa hitaji ya kufanya hivyo, lakini ningelihitaji mii mwenyewe na si sote pamoja, ili Pentekoste iweze kugeuka kuwa uhakika ya kiungu ndani ya maisha yako ndani ya maisha yangu ndani ya moyo wako na ndani ya moyo wangu. Tumekwisha kusikia mahubiri mengi kuhusu maneno haya, na imani inakuja kutoka mahubiri, lakini imani ambayo inayotoka katika mahubiri ya neno inapashwa kukokota ahadi ambayo tuliyosikia na kuiongoza mpaka utimilifu wake. Kwenye mstari wa 16 inasemeka hapa ya kwamba Petro anatoa hapa maelezo na kusema, mstari wa 16 Matendo ya Mitume mbili, mbili, mstari wa 16. Lakini neno ndilo lililonenwa Nabii Yoweli, mo kumi na saba: itakuwa katika siku za mwisho, Mungu anasema, nitamwanga Roho Mtakatifu yangu juu ya watu wote, na wana wenu na binti zenu watatabiri, na vijana wenu wataona maono na, na wazee wenu wataota ndoto, mo kumi na saba. Hiyo kitendo cha kujato Roho Mtakatifu inasindikiza siku zote na kila wakati iyo mate, inasindikiza siku zote matendo ya kimaajabu. Kwa maana hapa inahusu kitendo na mazoezi ya kimaajabu inayotoka kwa Mungu. Kila mazoezi ndani ya hali ya kimwili inaweza kutafsiriwa na kuelezeka na itakuwa ikieleweka tu kwa namna ya kimwili, lakini mazoezi pamoja na Mungu ni mazoezi ya kimahajabu nayo haiwezi kuelezeka na kutafsiriwa na akili. Watu ambao hawawezi kuamini wako na shida ya kuweza kuamini na kukubali ya kwamba Kristo alizaliwa na Roho, wanatucheka sisi ambao tunayoweza kuamini kwa haraka wakati napoandikwa ya kwamba Roho Mtakatifu atakuja juu yako, Luka moja makumi tatu na tano na nguvu za yule aliye juu zitakufunika kwa kivuli chake. Kundi kubwa linawaza ndani yao ya kwamba wao wako wajinga sana kuweza kuamini kama mambo kama haya, kuamini yale ambayo Mungu aliyosema. Imani ndani ya yale ambayo Mungu aliyosema inakuwa upumbavu kwa wale wanaoangamia, kwa wale walio walio wakuokolewa, imani hiyo ya kiungu ni nguvu za Mungu. Wakorintho wa kwanza sura moja mstari wa 18. Na ni hivyo ndivyo tuweza kufanya mazoezi ya Mungu, na sio tu kama vile akili, kama vile nguvu ya Mungu. Mwazie kama inaweza kuwa vigumu kwangu kuweza kuamini kwa kwamba kwa kwa huyo Mungu mmoja ambaye aliyeambi aliyezungumza na dunia ambayo ilikuwa haiko ikaonekana na kisha ingali inaendelea katika mwendeleo wake mpaka sasa. Sasa, mnaamini ya kwamba huyo Mungu mmoja haiko tena na uwezo hiyo zaidi ya kuweza kufanya neno lake lilotamkwa na kulifanya kuwa hai kupitia Roho wake ili aweze kutimiza ahadi yake? Pamoja na Mungu mambo yote yanawezekana. na haina lazima kuweza kujifunza kichwa juu ya mambo haya. Ya lazima ni kwamba tuweze kuamini kwa moyo wetu wote, na nawaza ya kwamba nani, hiyo ndiyo iliyo ndani maneno. Mwamini yule asiyeweza kuamini, asiyeweza kuamini yote ambayo Mungu anayotuambia katika neno lake, si mwamini mbele ya macho ya Mungu kwa maana yule asiyeamini Mungu anamfanya kuwa mongo. Inaandikwa Yohana wa kwanza sura tano mstari kumi. Sasa namna gani tunaweza kusema kwamba Mungu ni wa kweli wa haki, na kwa upande mwingine kwa na mashaka kuweza kuamini yale aliyosema, kwa upande mwingine wakati aliposema Mwanzo moja mstari kumi na moja ya kwamba dongo iweze kuzaa matunda majani yote na yote yakafanyika. Wakati aliposema Mwanzo moja mstari kumi na nne Jua wake mchana na iko hivyo hivyo mpaka leo. Wakati aliposema Mwanzo mmoja mtoka 16 mwezi na nyota iwake usiku, na hiyo inafanyika yote ambayo Mungu aliyosema, yote yakafanyika. hana hitaji ya kuweza ku, ana hitaji ya mtu fulani kuweza kutimiza neno lake, mpango wake na mapenzi yake. Hakuna mtu anayehitaji kuweza kumsaidia, lakini wakati napohusu na lakini kama inahusu ina kuweza kuishi mazoezi yetu binafsi na ahadi zetu pamoja na Mungu na kuweza kupokea yale aliyotuahidi, sasa tunapaswa kukaa chini ya utangazaji wa neno tukiwa na hiyo hali moja, kama vile Maria kwa wakati ule alisema, Luka moja makumi tatu na tan, makumi tatu na nane Luka moja makumi tatu na nane, ya kwamba ifanyike kwangu kama vile neno lako linavyosema, na, na ilifanyika hivyo, ifanyike kama vile ulivyosema. Naye alipokea neno la ahadi ndani ya moyo wake ndani ya wakati wake, na alipokea neno la ahadi ya kiungu, na Roho Mtakatifu akakuja juu ya neno aliyokuwa ameweka ndani ya moyo ya ndani ya moyo wake, na neno hilo likatimilika. Na hiyo hiyo neno moja inapashwa kufanyika katika mchana nyuma mchana nyuma mchana kati huu ndani ya chumba hiki tunapokea neno la ahadi ya kiungu ambayo tuliweza kupewa bila kuweza kupunguza, na tunasema kwa imani, Bwana, ifanyike kwangu leo kama vile ulivyosema. Leo utanibatiza kwa Roho Mtakatifu wako na kwa moto wako wa kiungu, leo utanipatia kuona kwa imani ili niweze kuona mbingu zikifunguliwa na niweze kuelewa ya kwamba Roho ameshuka. Tunaona hapa, tunaona hapa matokeo na matamshi katika siku za mwisho unajua kwamba Mungu ana mpango wake kwake. Kwake siku moja iko kama vile miaka elfu moja kwetu. Petro wa Kwanza sura tatu Petro wa Pili sura tatu mstari wa nane Hapo anachilinganisha na siku mbili za mwisho, au miaka elfu mbili za mwisho mbele. Siku ya saba yoze kuanza nikusema miaka elfu saba miaka elfu saba ya mwisho Iyo wakati hiyo miaka hiyo, ufalme wa kwanza ufalme ufalme wa Bwana upate kuja miaka 1000 na hiyo naanza mpaka hiyo siku mbili, ilianza siku ya kwanza wa Bwana ilipokuja na itafika mwisho wake, wakati Bwana wetu atakaporudi, nayo kuwa karibu hapa, na yale ambao ndugu wetu walioweza kuishi kwa mwanzo, nasi mbasha kuishi mpaka leo nasi, lakini ya hadi hiyo ni yetu ndio kuamini kwanza, kama vile andiko linavyosema, ujumla wa kitabu cha Matendo ya Mitume ni alama iliyo hai ya kuonyesha kwamba mahali pote injili iliweza kuhubiriwa na kukubaliwa na watu waliopogeuka kuwa waamini na kuweza kubatizwa. Mungu hakubaki pembeni hakubaki nyuma, ndani ya jibu yake hakubaki bila kuweza kutoa jibu, lakini waamini pia waliweza kujazwa na Roho Mtakatifu ni kusema sasa kitendo cha Roho Mtakatifu kinafanyika pia katika hali tofauti kuweza kukubalishwa kwa kutokuamini kwa dhambi kwa, kwa mambo yote tofauti. Hiyo yote tunaipewa tunaipewa kwanza na Roho Mtakatifu wa, wa Mungu, na kisha tena baadaye kuzaliwa upya kufanya upya yote nayo inafanyika na neno na Roho wa Mungu, lakini kisha baadaye kuweza kujazwa na Roho Mtakatifu hiyo nayo inapaswa kufuata kuvikwa kwa nguvu za juu katika siku hizi za mwisho. Mungu anahitaji anahitaji kanisa, anahitaji kanisa kweli kweli, nao vikwa nguvu ya kiungu, kanisa la Mungu aliye hai linalofungwa pamoja na yeye, nalo ikiwa na kichwa kama vile Kristo ikifungwa pamoja kama vile Paulo anaandikia Wakorinto ya kwamba si sote tulibatizwa, sote anasema wote, sote anasema sote tulibatizwa na roho mmoja ili tuweze kuunga mwili mmoja, tuweze kuunda mwili mmoja. Wakorinto wa kwanza sura kumi na mbili, Wakorinto wa kwanza sura kumi na mbili mstari kumi na tatu: sisi sote tuliweza kubatizwa na roho moja ili tuweze kuunga mwili mmoja, iwe Muyahudi iwe Muyunani iwe mu mutumwa au mtu aliye huru, nasi sote tuliweza kunyweshwa na roho moja. Ilikuwa ni roho moja ambaye inayotenda ndani ya wote. Ndiyo inaandikwa kwenye musari wa ine Wakori wa kwanza sura kumi na mbili musari wa ine Wakori wa kwanza kumi na mbili musari wa ine na ijapokuwa kuna aina tofauti ya karama za neema, lakini kuna roho moja. Kwenye mstari wa saba inasemeka, lakini kila mtu amepewa ufunuo wa roho ili wote wapate faida, na kisha sasa inaelezeka kwa marefu hizo makarama za neema au makarama za roho ambazo sisi wenyewe hatuwezi kuleta, lakini ni Mungu ndiye anaye aliyeweza kuziweka ndani ya kanisa ililo mwili wake kupitia kumiminwa kwa Roho ili huduma ya Bwana ye mwenyewe iweze kuendelea. Kwenye mstari wa nane nasemeka hapa kwa sababu mtu mmoja amepewa na roho neno la akili. Hapa sasa haihusu kwamba mtu aweze kukaa na kuweza kugawia wengine akili yake au ujuzi wake, lakini hapa inahusu hekima na akili ya kiungu ya Mungu iliyofichwa, iliyo ya lazima kwa ajili ya wote, mapenzi mapenzi yake na mpango wake wa utukufu. Mungu anahitaji akili yetu na ujuzi wetu lakini anahitaji tu yale inayotoka kwake na kisha mbali kadogo inasemeka inaandika kwenye mstari wa nane na kwa sababu mmoja amepewa na Roho neno la akili na si akili yako na akili yangu na na wengine akili yao wenyewe, lakini ujuzi wa kiungu au mapenzi ya kiungu mapenzi ya kiungu yaweza kuwa imetangaziwa kwa kanisa kupitia ufunuo wa kiungu kupitia roho, ni kusema yale ambayo Mungu anayotaka kufanya sasa, yale ambayo Mungu anataka sasa. Tunaweza kuangalia sisi sote nyuma na kuona yale ambayo Mungu aliyofanya kuna miaka elfu mbili au elfu nne iliyoweza kupita na wale wanaojua huduma ndugu Branham wanajua pia yale ambayo Mungu aliyofanya ndani ya kizazi hiki, lakini yale yanayotuhusu ni kuweza kujifunza kutoka kwa Mungu yale ambayo yanapaswa kufika sasa. Na kwa ajili ya hiyo, sio maoni yangu au maoni yako, na sio akili yako na akili yangu, na sio ujuzi wako na ujuzi wangu, lakini ni kupitia roho wa Mungu, ndiyo ahadi zinaonyeshwa kwetu ndani ya maneno na ni kwa hiyo ndiyo tunaweza kushikamana nayo. Mambo yote ambayo Mungu anayofanya anayafanya kulingana na neno lake, na karama zote zingine za roho zinaonyeshwa hapa. Na kwa hiyo sasa hatunahitaji kuweza kusoma shahiri hapa kwa marefu sasa, lakini kwa hivyo hivyo katika Wakorinto wa kwanza kwenye sura kumi na ine kwanza kwa mstari wa pili kuhusu makarama ambazo zinapashwa onyeshwa ndani ya kanisa. M, hakuna kitu kilichobadilika ndani ya Mungu. Hakuna kitu, ijapokuwa hayo yote inabaki hivyo, inabaki kweli kama vile mpango wa Mungu pamoja na kanisa lake na hiyo inapashwa kuwa hivyo hivyo kwa mwisho kama vile mwanzo hakuna kitu kinapashwa kuwa kilibadilika ndani ya mambo hayo ndani ya wakorinto wa pili kwenye sura moja tunasoma shahiri ya ishirini mpaka ishirini na mbili wakorinto wa pili sura moja 20 mpaka 22. Kwa sababu ahadi zote za Mungu katika yeye ni ndiyo na katika yeye ni amina, Mungu apate utukufu na sisi moja. Basi yeye ambaye anatusimamisha sisi pamoja nanyi katika Kristo er, na kutupakalia mafuta ni Mungu. 22 Siegel, naye alituti alitutia sisi muhuri, alitupa sisi arabuni ya Roho katika mioyo yetu, ili si neno la juju, lakini ina maana yake katika mafundisho iliyo kubwa na ya kilindi arabuni arabuni ya kwamba yule ambaye aliyepokea roho wa Mungu kama vile muhuri, na sio tu kama vile upako, lakini kama vile muhuri wa kiungu. Nasi tunaruduza kudia, kwa hiyo kwa muda mfupi, kwa maana kuna wengi na kuna mamilioni katika ulimwengu mzima ambao waliweza kupokea upako kupitia Roho bila kuweza kuwa wamepokea neno la kweli nani, wakati neno la kweli linapokuwa limepokelewa, ndipo muhuri wa Mungu anaweza kupewa kwa mtu kupitia Roho Mtakatifu linaweza kupewa tuisome hiyo katika sura moja ya Efeso, Waefeso sura wa sura moja mustari wa kumi na tatu Waefeso sura moja mustari wa kumi na tatu na kumi na ine. <coughs> Ndani yake ninyi vile vile wakati mliposikia neno la kweli habari njema ya ukovu wenu ndani yake mumekwisha kuamini vile vile, na kutiwa muhuri wa Roho Mtakatifu ya ahadi, ndiye aliye arabuni ya uriti wetu ili kuleta ukombozi kwa mali yake mwenyewe kwa sifa ya utukufu wake. Hapa tunaona utaratibu ambayo inaonyeshwa waziwazi katika neno la Mungu kwa neema. Hakuna mtu anayehitaji ya kuweza kutafsiri hapa, lakini kila mtu anaweza tu kuipokea. Kwanza neno la kweli, neno la kweli Injili ya ujao ambayo iliyo ndani ahadi zote za kiungu. Wakati tunapokuwa tumeipokea kweli kweli kwa imani ndani ya wakati wetu, kama vile neno la kweli ya kiungu, na kama tunaweza kuwa tumepokea ukovu wetu, inafika sasa ya kwamba Mungu anatuweka muhuri kupitia Roho Mtakatifu. Inahusu ahadi ambayo aliyotupatia kwa neema. Tunapaswa kweli kweli kutambua tofauti hiyo na kushimama juu yake, ijapokuwa hayo na kwamba Mungu pia anashimama juu ya neno lake hai. Tutoshe tu kuweza kusema o oh, ndiyo oh, kama mamilioni ya watu wanapakaliwa na Roho Mtakatifu. Sasa tutafanya nini kuhusu hayo? Lakini tuweze kuacha hii mamilioni ambayo inayofuata njia zao wenyewe, ijapokuwa upako wa Roho Mtakatifu. Lakini tutazame Yesu Kristo Bwana wetu, ambaye mbingu zilifunguliwa juu yake, alifanyika kuwa neno liovaa mwili. Hakukuwa tafsiri, lakini yeye alikuwa neno liofanyika kuwa mwili, na roho akaja juu yake leo sisi kama vile waamini wa kweli hatukufuata furaha au raha ya nje, lakini tulipokea ndani yetu, ndani ya imani, kwa uhakika, kweli ya kiungu, injili ya ujao ya Yesu Kristo ikiwa na ahadi zote, zote, ahadi zote ndani ya wakati wetu. Na neno hilo la kiungu ndani yetu linakokota pamoja na neno hilo roho wa Mungu, kwa sababu neno ililitoka katika roho wa mungu ye mwenyewe iko kama vile mzunguko wa kiungu na ni hivyo ndivyo bwana ye mwenyewe anazungumza kupitia nabii isaya isaya makumi tano na tano mstari wa kumi na moja neno lililotoka katika kinywa changu halitarudi bure kwangu lakini litatimiza kwanza yale ambayo niweza kulituma Watu ambao watakao pata sehemu katika ufufuko, ambao watakaofika katika unyakuo na watakaoona uso wa Bwana, ni wao ndio, ni wao ambao hawakuweza kushata tu kubarikiwa, lakini waliweza kupokea pia neno la kweli, Injili ya ujao bila hata kupunguza kitu kwa maana ni hivyo ndivyo naandikwa Mathayo ine musara ine, mutu haiishi kwa mukate tu, lakini kwa kila neno lote la Mungu, na si maneno fulani ambayo tunayokubali sisi, lakini neno lote la Mungu. Na tulishaka isikia mara nyingi, ilikuwa naomba ili tu adui aweze kukokota Eva aweze kuvuja tu neno moja hiyo kakuwa imetosha ili anguko yote iweze kutimilika. Lakini sasa baadaye kukakuja Kristo ambaye kupitia utiifu wake yeye, kama vile neno lilifanyika kuwa mwili, akawawa mwanzilishi wa wokovu kwa wale wote ambao wanaomtii na wanaojiacha kutakaswa katika kweli ya neno la Mungu. Kwa maana nivyo alivyosema Yohana kumi na saba mstari wa kumi na saba uwatakase katika kweli yako, na neno lako ni kweli. Hiyo yote ni natembea pamoja ndani yake. Mstari wa kumi na tatu nanyi pia mumekwisha wa Efeso moja. Hiyo ni kweli, ni sisi nasi kweli kweli, tuko wao au inaandikwa tu woa hapa au ilikuwa tu ni waamini wa wakati ule? Hapana. Mstari wa kumi na tatu ndani yake, ninyi vile vile, wakati mpo kuwa mumekwisha kusikia neno la kweli, habari njema ya ukovu wenu, na ndani yake mumekwisha kuamini vile vile, na kutiwa muhuri wa Roho Mtakatifu wa ahadi, ndiye aliye arabuni ya uriti wetu, ili kuleta ukombozi wake ukombozi kwa mali yake mwenyewe, kwa sifa ya utukufu wake. Kama hatujaweza kuishi hiyo sisi wenyewe binafsi, hiyo inaweza kufika leo kwa wakati wote. Kuna kitu moja ambacho tunapaswa kuonyesha waziwazi, tulipokea neno la kweli na kama ni hivyo tusio tusu, tusu na mashaka ya kusema amina. Tushaka ipokea ndiyo, tushaka ipokea ndani ya mioyo yetu neno la kweli, tuliweza kupokea ndani ya imani injili ya ujao ikiwa na ahadi zake zote, amina. Sasa Mungu hawezi kufanya tofauti, ila kushuhudia ndani yetu neno ambalo aliloweka ndani yetu na ataweza kutupatia kwa neema muhuri ya Roho wake, na si kwa sababu yako ndiyo inafanyika hiyo, lakini kwa sababu ya neno ambalo uliopokea. Na hapo pia tena, hakuna mtu anaweza kujitukuza au kujisifu mbele ya Mungu. Kama mtu anaweza kusema oh, ndiyo nishakabatizwa katika Roho na kisha, aa anaweza... Kama mtu anaweza kusema oh, ndio nitaka batizwa roho no, mtakatifu, usababu mambo hayo. Lakini kama mtu anaweza kusema kwamba niweza kuishi hiyo, niweza kuwekwa muhuri, unaweza kuwa na uwazo ya kuweza kuwaza kwamba unaweza kuweka u... kipimo juu ya, ya, ya, ya, ya, ya ushuda wetu. Lakini mtu aliweza kufanya mazoezi ya hiyo pamoja na Bwana anaweza kuwa na mazoezi hiyo ya damani sana, anaichukua ndani ya moyo wake, kama vile mali iliyo ya damani ambayo haijawahi kuwa kwa maana yule ambaye aliye na mambo hiyo katika kinywa chake hataweza kuwa nayo akose katika vinyo, katika moyo wake hataweza kuwa nayo kweli katika moyo wake. Lakini yule aliye nayo ndani ya moyo wake hawezi kuwa nayo ndani ya kinywa chake. Hiyo ni hiyo hiyo ni hekima au akili ya zamani ambayo hayanze leo. Hiyo roho, huo roho wa Mungu anakuja juu ya wale wote ambao kweli kweli waliozaliwa upya kupitia mbegu isiyo haribika ya, mm, ya Mungu ambao waliweza kufanya mazoezi iliyo hai na ambao waliweza kupokea ndani mwao injili na yote iliyoandikwa ndani na pamoja na yote iliyoandikwa ndani ndani ya Efeso kwenye sura nne mstari wa kumi na tatu muna onyo ambayo inaoambiwa kwa wale wote ambao waliofanya mazoezi hayo, inaambiwa kwa wale waliofanya mazoezi haya ya kuwekwa muhuri wa Efeso ine musaa makumi tatu, wala musihuzunishe Roho Mtakatifu wa Mungu, ndani yake mulitiwa muhuri hata siku ya ukombozi. Makumi tatu na moja, uchungu wote na hasira na kasirani na kelele na matukano yaondoshwe kwenu pamoja na kila namna ya, kila namna ya ubaya. makumi tatu na mbili na mondoshe. makumi tatu na mbili namonyeshe mema ninyi kwa ninyi muwe n, wenye rehema muwe wenye huruma mukisamehana kama Mungu alivyo wasamehe ninyi katika Kristo Yesu. Mutu aliye na msamaha anaweza kuileta anaweza kuionyesha, anaweza kuileta katika hali yote, na anaweza pia kusamehe. Ndio, anaweza kusamehe. Mtu ambaye hawezi kusamehe, hajaweza kupokea msamaha. Yule aliyeweza kuipokea anaweza kuileta na kuitoa. Yule aliyefanya mazoezi ya upatanisho pamoja na Mungu anaweza kuionyesha naye na kuleta hiyo upatanisho kwa maana naye anaweza kuipokea, alipatanishwa Hakuna uchungu, hakuna uchungu, hakuna kasirani, hakuna mzizi wa uchungu. Roho alishuka juu yake kwa namna ya huwa, na huwa sisi sote tunajua kwamba huwa hana uchungu ndani yake. Hiyo ni kitu kizuri. Kwa wazee wakati wa zamani ilikuwa ikisema kwamba sio hiyo uchungu, sio sehemu ya uchungu ndani ya nyama. Lakini mnajua kwamba saha ilikuwa imegonga tangu muda mrefu. Wakati huyo mbaba kuu alikuwa akisema kwa, kwa wakati huo, kwa wakati fulani mfanya angalisho, ili usiweze kumeza hiyo uchungu ndani ya huwa. Hakuna uchungu, hakuna kasirani. Ulikuwa akijua kwamba kitu fulani kikipacha kufika, Roho alishuka juu yake, alishuka juu yake namna ya yahua hakuna uchungu hakuna kasirani, hakuna uchungu, upole unyenyekevu, salama ya Mungu iliyo juu ya akili yote ya kiwanadamu na inaweza kujaa ndani yetu, na inaweza kujaa ndani yetu kupitia Roho Mtakatifu ndani ya Yesu Kristo. Mnajua yale inayohitaji ni kwamba kwa wakati wa mwisho iwe kama vile kuvikwa taji kwa kazi ya Mungu kwa kanisa kama hiyo inayoweza kufungwa pamoja na pamoja na Bwana, neno la neno lake, roho wa roho wake, uzima wa uzima wake, wakiungwa wakiungwa pamoja, wakiungwa pamoja, wakiungwa kwa kichwa aliye aliye mkubwa wa kanisa, katika umoja wa kweli wa Roho Mtakatifu, wakiamini neno lilo moja, wakiwekwa muhuri na hiyo Roho Mtakatifu moja. Nani hapo? Sasa ndipo kunatokea furaha ya kilindi na ya kweli, na pale sasa mashaka yote inakuwa na mwisho wake. Mara ngapi najiuliza swali, mara ngapi nauliza, nitakuwa pale wakati Bwana atakapokuja? Na hapo sasa wakati muhuri unaposhofanyika, unaweza kuwa na kichwa na miguu hiyo sasa haina, haina faida. Utakuwa na uhakika ya kwamba utakuwa pale, kwa maana muhuri wa Mungu hawezi kuvunjwa. Muhuri wa Mungu ni arabuni ya Mungu ye mwenyewe, ni uhakika wa kiungu ye mwenyewe ya kwamba nitafika bila mashaka kwenye lengo ya mwisho, nitafika kwa mwisho kwa lengo, na hakuna mtu anayeweza kufanya tofauti katika njia, katika njia kwa maana pale kunakuwa uhakika katika yale ambayo Mungu aliyofanya, pale kunakuwa uhakika na kunakuwa haiko tu upako lakini ukwekwa muhuri na Roho Mtakatifu, wakati mlipokuwa mmekwisha kupokea neno la kweli, kusema injili ya wokovu wenu na kuweza kuiamini, na kisha baadaye Mungu naye anashuhudia ndani yako na ndani yangu kupitia Roho, kupitia kuwekwa muhuri kwa Roho, ya kwamba tuliamini, ya kwamba tuliipokea na nakubalishwa, ya kwamba Mungu atafanya hivyo kwa ajili ya kila mmoja, ataifanya ndani ya kila mmoja, na mpashwa kuifanya, ili katika siku hiyo, wakati Bwana atakaporudi, mwili huu unaokufa nao uweze kufanywa hai kupitia nguvu za Mungu inaokuwa ndani yetu, wa Roma nane mstari wa kumi na moja. Kama Ayubu ndani ya agano la kale alikuwa na uhakika huo katika imani, na angeweza kusema yo, Yakobo, samahani, Ayubu, Ayubu 19:26 ya kwamba hata kama mwili wangu unaweza kuharibika na kadhalika na kadhalika, na kama hakuna kitu kinachobaki, nitaona Mungu kwa maana najua ya kwamba mkombozi wangu iko hai. Na hivyo hivyo, kama vile mwili wake, mwili wa Bwana haukuweza kuachwa katika kuharibika, nasi na pia tutakuwa na mwili wa ufufuko ambao hautaweza tena kuzeheka au kugonjwa, lakini utakuwa mwili kama vile Bwana alio nao na leo katika siku hii inahusu oh, Pentekosti, mazowezi ya kweli pamoja na Mungu. Hao mia moja na ishirini walikuwa wamekusanyika, walikuwa wamepokea ndani yao yale ambayo Bwana alikuwa amewaambia na baadaye kushuhudiwa, ikakuja Roho Mtakatifu akashuka wote walikuwa moyo moja na nafsi moja kweli kweli, na kisha baadaye, wakati nguvu za Mungu zipoonekana kupitia waamini ambao walioweza kuba, kubarikiwa kweli kweli na Mungu nani, hiyo ndio nahitaji najitakia, mimi naitakia na si sote, ya kwamba kwa mwisho wa wakati wa neema tuweze kuishi kumiminwa kama hiyo ya Roho Mtakatifu juu ya mbegu ya kweli ya Mungu na kila moja wa wale walioza kupokea na kuamini neno la kweli la ahadi, nguvu kama hiyo inayoleta uzima ya Mungu iweze kuingia ndani mwetu, iweze kuingia ndani mwetu, ili kila ahadi iliyoandikwa hapa ndani ya neno hili iweze kupata utimilifu wetu, iweze kupata utimilifu wake kupitia sisi, kama vile tumesoma katika wa Korinto wa pili sura moja, pale tuliweza kuingizwa pia ndani wazi wazi akose kuliko katika shairi zingine, katika mstari wa ishirini pia ingine mara moja, wa Korinto wa pili sura moja mstari wa ishirini, kwa sababu ahadi zote za Mungu katika yeye ni ndiyo, na katika yeye ni amina, Mungu apate utukufu. Na sisi hatuwezi kuvunja neno hili au kulitoa, nayo ni sehemu na hivyo hivyo, kama vile hivyo hivyo, kama vile Mungu alivyojifunua alivyotukomboa, na kama vile vile Kristo alivyojifunua kwa kanisa aliyokombolewa, kanisa liyokombolewa. Na hivyo hivyo, Mungu huyo moja alijifanywa, alitabiri juu yake mkombozi, na akatoa ndani yake kila neno liyopasha kutimilika ndani ya kanisa, na hiyo inapaswa kutimilika kupitia kanisa na ndani ya kanisa, na hivyo sasa kama vile hakuna kitu inaweza kufanyika bila Kristo na hakuna kitu inabasha kufanyika kupitia sisi ndani ya ufalme wa Mungu. Kwa wakati huu sasa, hiyo inaweza kuonekana kwamba kose kuna mtu aliweza kukamata kinywa sana, lakini hapana, hapana, Mungu hawezi kufanya kitu chochote bila sisi. Anaweza kuifanya kupitia wasioamini, kupitia wale wasiojua Mungu, wasioamini na ambao wanaofuata njia zao wenyewe. Mungu alijifunua kwa nani? Kupitia watu ambao waliweza kuzungumzia, wale waliomwamini, waliotii wakati alipowaita na alipowatuma. Tunaweza kutoa hesabu kubwa toka Abrahamu wakati ule kwa wakati iliyo karibu sana mpaka kawaceka wakati ule wa sasa iliyo karibu sana. Hao ni kwa siku zote watu ambao waliokuwa wakipokea na kusikia neno la ahadi kwa wakati wao na waliweza kuliamini na kutembea mbele ya Mungu katika utiifu huo wa imani. Walizungumza na kuandika na wakaandika wakisukuma na Roho Mtakatifu. Leo tungelihitaji ili huyo Roho mmoja mtakatifu aliyekuwa juu ya manabii wote ambaye Kristo aliweza kuzaliwa naye okay, akakuja juu yake wakati wa kubatizwa kwake, na hiyo hivyo hiyo Roho Mtakatifu mmoja aweze kuja juu yetu. Wangapi wanaweza kuhitaji, weze kuona hiyo, acha niweze kuona mikono yenu. Mungu awabariki. Mnaamini ya kwamba Mungu aliweza kutupatia ahadi hii? Mnaamini ya kwamba, mnaamini ya kwamba ya kwamba Mungu anaweza kutoa ahadi hii ili waweze kuamini tu au kupatia matumaini tu hao? Aliweza kuitoa ili tuweze kuiona akitimiza, atatimiza ahadi yake, nasi tuko watu walioalikwa katika chumba hiki, katika nyumba hii. Lakini ningetaka niweze kuambia kitu moja, wakati tutoka hapo, ingia katika maombi sasa hivi, msifunge moyo wenu au kinywa chenu si lazima, na tunajua si sote tuweze kufungua vinywa vyetu. Hatuna hitaji ya kuweza kutoa sauti kubwa hapa au kulalamika, na pia hatuna hitaji ya kuweza kufunga kinywa hapa. Sisi hatuko kusanyiko la wabubu. Tuna mini Mungu na Mungu si kiziwi, na Mungu wetu si Mungu kama viule mungu wa Baali na wa Shera ambayo waliweza kuambia kwamba mlalamike sana, na ni hivyo ndivyo Elia aliweza kuambia. Lakini Elia yeye hakulalamika, aliweza kutazama tu mbinguni na akazungumzia Mungu kama vile alikuwa akimuona. Najibu ikakuja nasema, katika Wafalme wa Kwanza sura 18 mstari wa 13 na sita, ya kwamba Bwana, ujulishe leo kwamba kwamba wewe ni Mungu moja Mungu mmoja wa Israeli, Mungu mmoja katika Israeli, na kwamba mimi ni mtumishi wako na kwamba nimemfanya yote kulingana na neno lake. Alikuwa amemaliza tu kuzungumza na moto kashuka. Alikuwa amesema mbele katika Wafalme wa kwanza sura 18 na mosora 24, ya kwamba Mungu atakayejibu kwa moto ndiye Mungu wa kweli. Sasa kwa nini nasi tuweze kuzungumzia Mungu mmoja huyo baba yetu wa mbingu bila hata kulalamika sana? Watoto wanalalamikia wazazi wao wakati wanapotaka kuweza kupata kitu fulani. Watoto hawalalamikake au kulia hawali yake wazazi yao hawalidi yake na wazazi wanajua kwamba wanapaswa kupatia wazazi wao kwao wow. Bwana wetu anasema katika Luka sura kumi na moja mstari kumi na tatu ya kwamba kama wa, nyinyi wazazi wabaya mnaweza kupatia watoto wenu mambo mazuri, hasa mara ngapi baba yenu hata wapatia Roho Mtakatifu wake kwa wale wanaomwomba. Leo tunaweza kuzungumzia Mungu kama vile rafiki anavyozungumzia rafiki wake. Leo tunaweza kuambia Bwana, tuliweza kusikia neno lako tulilipokea tuliliamini, tuliliamini, basi tulitimize. Sasa tunakushukuru kwa maana ulifanya hivyo. Musifu, musiombe mbingu iliyokuwa wazi iweze kufunguliwa tena. Musi musi musiombe mbingu tena ifunguliwe. Lakini mbingu iko wazi. Yesu alishaka sema nini? Hapo hapo katika Injili ya Yohana. Yohana moja makumi tano na moja. Ya kwamba tangu sasa na tangu sasa mtaona mbingu ikiwa wazi na mtaona malaika zikishuka na kupanda. Mbingu iko wazi, nasi tunaweza kuona utukufu wa Mungu. Leo tunaweza jazwa na Roho Mtakatifu. Kama vile wandugu wetu na wadada wetu kwa mwanzo. Sasa tutaweza kuungana ndani ya maombi mbele ya Mungu na tuweze kukamata wakati fupi kwa ajili ya kushukuru kwa furaha kubwa Mungu wetu. Lakini mufanye hivyo kwa imani. Sasa hakuna mutu anayehitaji kuweza kuuliza, naweza kusema kosa hivyo, hakuna mutu anayehitaji kuweza kuomba, na hakuna mtu anayehitaji kuweza kuingoja kwa wakati. Bwana alisema Akawambia kwamba mungoje Yerusalema. Luka ishirini na ine msari wa makumi ine na tisa alisema kwamba mungoje Yerusalema, ilikuwa anaomba ili Roho Mtakatifu azo kushuka ili zo kuipokea. Alimiminwa nasi, unaweza kuipokea sasa. Hakuna mtu anayetaji wakueza kuuja kwa Mungu kama vile mwombaomba, lakini kama vile mwana wa Mungu tunakuja mbele ya Baba yetu wa mbinguni na tunasema Bwana, leo tumesikia neno lako Tujaze, weka muhuri neno lako ndani ya mioyo yetu kupitia Roho Mtakatifu. Na msisahau wazo hili, mambo hayo mawili yanaunganishwa pamoja, pamoja na matamshi inayoitwa ahadi. Inahusu Roho Mtakatifu, inahusu roho ya ahadi, kama vile tumesoma Waefeso moja mstari wa kumi na tatu ya kwamba mume mumewekwa muhuri, mumetiwa muhuri na Roho Mtakatifu wa ahadi. Roho Mtakatifu aliyeahidiwa anasindikiza neno liloahidiwa kwa ajili ya kuweka muhuri neno liloahidiwa ndani ya wale ambao waliolipokea ndani ya imani nani. Hiyo ndio nayo tofautisha kanisa la kweli la Mungu aliye hai kanisa la Bwana toka hizi makanisa zingine zote ambazo zinapakaliwa tu zinapakaliwa tu zinapakaliwa tu zinapakali neno la ahadi na roho ya ahadi vinakuja juu ya wana wa ahadi ya kiungu. Na ni hivyo ndivyo Paulo anaandikia Wagalatia, Wagalatia nane mstari wa kumi mbili na ine ishirini na nane, Wagalatia 4 mstari wa ishirini na nane na kwamba, ninyi wa ndugu Ninyi kama vile Isaka ninyi ni wana wa ahadi. Neno lilikuwa limeahidiwa, limetangazwa na ikageuka kuwa ahadi na ikageuka kuwa uhakika. Na iko hivyo hivyo leo. Neno kwa ajili ya wakati huu na ahadi za wakati huu, tuweza kusikia, tuweza kuzipokea. Roho wa ahadi anasindikiza neno la ahadi. Na inakuja juu ya wale wote ambao walio lipokea ndani ya imani. Nani sasa anayeweza kuwa na mashaka ya kuamini hiyo? Nani? Mungu hawezi kuwa aliweza kuf... Mungu hawezi kuwa alifanya mambo mepesi kuliko hayo. Na sasa tunataka tuweze kumshukuru kutoka kiini cha mioyo, kwa maana alisema na yeye atafanya hivyo, na ataifanya jina lake liweze kusifiwa pia. Amina, tusimame na tuombe. Hallelujah. Hallelujah. Tuseme tu kwa upole na kwa ukimya mbele ya Bwana katika maabudu yale ambayo yanagusa mioyo yetu. Haleluya. Mungu mwaminifu, tunakushukuru kwa moyo wote kwa maana kila neno ni kweli kweli, tulipokea neno la kweli. Kila ahadi kila neno la ahadi tulipokea. Mungu mwaminifu, na sisi sasa tuko hapa ili tuweze kuwekwa muhuri na Roho wa ahadi. Oh, mwana kondoo wa Mungu wa damani, tubariki, tubariki kama vile ulivyobariki wa kwanza wale wazaliwa wa kwanza. Bwana, ulifanya neno lako kuwa kubwa na la damani sana. Tunakupenda na tunakushukuru kwa maana ulitutazama kwa rehema. Haleluya! O Bwana, fungua vinywa... fungua ndimi zetu, fungua vinywa vyetu, na fungua mioyo yetu na vinywa vyetu, ili sote tuweze kusifu, tuweze kutukuza pamoja, sote pamoja tuweze kushukuru kwa ajili ya yote uliyofanya, haleluya! Ulifanya mambo makubwa na ya ajabu, haleluya, haleluya! O Mungu, ulituita katikati ya mamilioni ya watu, ulituita kutoka, ulitutosha, ulitusamehe, ulitoa ulitupatia uzima mpya. Mungu mwaminifu, tuna kushukuru kwa ajili ya hiyo. Haleluya! Oh, Mungu oh, Mungu haleluya. Bwana Mungu wangu, mbingu na dunia vinaweza kuungua, vilima vidogo na milima mikubwa vinaweza kupotea, lakini yeye anayeamini ataona Haleluya, museme haleluya kwa sauti kubwa. Tena ngine mara moja, utukufu kwa Mungu. Haleluya, Mungu wasifiwe. Bwana tunakupenda, tunapenda neno lako Bwana mwaminifu, tunataka tupendane sisi kwa sisi katika upendo wako wa kiungu. Haleluya. Bwana unajua majira na hali ambayo inayotusukuma inayotuzuiza ili tusiweze kushukuru kama vinavyo istahili Bwana Bwana, lakini fanya ili tuweze kushukuru kama vile unavyotaka, ina ili Roho wa ahadi aweze kusindikiza neno la ahadi na ili tuweze kuwekwa muhuri na Roho Mtakatifu ya ahadi. Haleluya. Bwana hiyo inaweza kufanyika sasa. Hiyo inaweza kufanyika sasa. Kwa maana wewe uko hapa. Wewe uko hapa. Kupitia Roho wako Mtakatifu ili uweze kutuweka muhuri sisi sote. Bwana ninakushukuru. Ninakusifu. Hapa kuna kundi la kombolewa na damu yako. Taifa lako limekusanyika. Katika jina lako haleluya. Kwako upewe sifa, utukufu na shangwe. Bwana tumeku, tumekombolewa, tumefunguliwa, tumekuwa huru. Sisi ni taifa lako Bwana, tunakushukuru kwa ajili ya neno la ahadi na kwa ajili ya Roho wa ahadi. Haleluya, haleluya. O oh, Mungu wangu, fanya ili tusiweze kuwa kikwazo katika nyumba hii. Tunataka tuweze kuwa baraka, baraka ya Mungu O Bwana, kuja juu ya wote kwa namna ya nguvu. Haleluya, haleluya, haleluya, kwa jina lako la ajabu na takatifu. Haleluya, utukufu iwe kwa Mungu.