Wakati nyimbo hii ilipoonyeshwa inayosema, soma Biblia, omba kila siku, na wakati ulipoimba ilinijia kwenye moyo ya kwamba ona, gisi yale ambayo tunayoimba ni ya kweli, soma Biblia, omba kila siku, kwa maana kupitia Biblia utawekwa nguvu ndani ya imani, lakini nawambia waziwazi kuna wazo lingine ambalo iweza kunijia. Noa alisoma ndani ya biblia gani? Abrahamu alisoma ndani ya biblia gani? Manabii walisoma ndani ya biblia gani? Waliamini kwa sababu neno la Mungu likuwa limeambiwa kwao Nasi tunasoma kwa sababu walisikia, tunasoma yale ambayo Mungu aliyofanya ndani ya maisha yao na kwa bidii yote. Ona jinsi ni vigumu kuamini, lakini kama tunaweza kuelewa ya kwamba nasi tumepewa imani jioni hii na inatosha, sasa tuweze kuiweka ndani ya matendo na sio kwa akili na sio kama vile tunavyotaka, lakini kama vile Mungu yeye anavyotaka, na tukiongozwa na Roho wa Mungu. Munajua ya kwamba Bwana wetu naye hakukuwa akifanya kama vile watu walikuwa wakitamani ili afanye. Alikuwa akifanya mara nyingi mambo kwa namna iliyo tofauti na sio tu kwamba aliweza kufanya siku ya Sabato yale ambayo wengine hawangeweza kufanya, lakini aliponya mtu mmoja siku hiyo huko Bethesda na kisha akaenda zake. Unaweza kuuliza sasa, kwa nini aliacha wengine? Mtu anayesoma maandiko matakatifu anaweza kupata hapa na huko kitu fulani ambacho kwa mawazo ya kimtu kinaweza kuwa kama vile cha kupinga, lakini Bwana wetu anajua kila mtu na anajua nani ambaye anapashwa kusaidia kwa wakati unaostahili. Mnajua kwamba malaika alikuwa akigusa maji na mtu ambaye angepasha kuingia ndani ya maji wa kwanza angepasha kupona. Na mtu huyo akasema kwamba sina mtu wa kunichukua na kuningeza katika kisima, na alikuwa pale, alikuwa pale na kose hao wengine waine wangeliweza kutembea, wangeliweza kujisaidia, lakini kuna mmoja ambaye hangeliweza kujisaidia, na huyo ndiye Bwana alisaidia anajua ni kitu gani kinachostahili. Mara nyingi inawezekana kwamba iko kuwa vizuri mbele ya macho yetu, lakini mbele ya macho yake, na hiyo ndio anafanya kila wakati. Oh, uh, kama tunaweza kuamini, kuamini ya kwamba Mungu alitupatia neno lake ili atuponye, ili atusaidie, ili atupatie nuru kupitia kweli na ili ajifunue kwetu kama vile alivyo ahidi. Na ndio maana tuko hapa tena jioni hii, na sio kwa kuimba tu na kuomba, lakini pia kwa ajili ya kufanya mazoezi mapya pamoja na Mungu, kwa ajili ya kumutumania kwa namu niliyo mpya na kuwekwa nguvu ndani ya imani. Nilisoma sasa hivi neno la Injili ya Luka na waza kwamba nitapata neno hilo. Hapana, niko katika Injili ya Marko. Marko nilisoma pia katika Luka na Matayo, lakini yale ambayo nayozungumzia sasa iko katika Marko kwenye sura tano. habari ambayo inayojulikana na kila mmoja wetu, moja ya andiko inayojulikana sana, mwanamke aliyekuwa mgonjwa kwa miaka kumi na mbili, mnaweza kuisoma katika Marko sura tano kuanza kwa mstari wa ishirini na tano. Kwangu mimi inahusu sana sana mstari wa makumi mbili na tisa, ishirini na tisa. Marko sura 5 mstari wa 29, mara moja kisima cha damu yake kikakauka, akafahamu katika mwili wake ya kama amepona ugonjwa wake ule. Tunaamini pasipo kuona, lakini wakati haya yanapofanyika, tunasikia tunayasikia, tunaisikia kwa maana, hapo sasa sio tu imani haiko tena imani lakini inakuwa kitendo cha Mungu ambacho kinachofanyika kupitia nguvu na imani ya Mungu. Amina. Mahali ambapo imani na nguvu za Mungu vinaungana kwa ajili ya mtu, hapo sasa kitu kinafanyika. Nani? Hapo ndipo unasikia wazi wazi ndani ya mwili kama Mungu anafanya kitu fulani ndani ya nafsi, tunaisikia ndani ya nafsi. Kama anafanya kitu fulani ndani ya mwili, tunaisikia ndani ya mwili. Haiko tena kukomaa ndani ya imani, kama vile tunaitaka mara nyingi, lakini imani inakamata kitu ambayo ili, ili, ili, iliweza kuamini imani haikujake na kwenda, lakini inashika, inapokea, kama vile neno la andiko inayosema kwamba yule atakaye amini, yule atakaye amini atapokea, na watafungulia yule anayebisha, na yule anayetafuta anapata. Mstari hii ya ms Marko sura 5:29. Hii matamshi haya niweza kuingia sana ndani ya moyo. Bwana huyo mwanamke alikuwa ameamua ya kwamba nitagusa Bwana na alikuwa akiamini ya kwamba kama nikigusa mavazi yake tu, na si hata kwa kusema hata jambo, na si hata kwa kugusa mkono wake, lakini anasema kwamba kama nikigusa vazi yake tu, anasema kwenye mstari wa 28 Marko sura 5 mstari wa kwani alisema kama nikigusa mavazi yake tu nitapona au nitasaidiwa, na hayo alifanyika kulingana na imani yake. Wakati alipofanya yale aliyokuwa akiamini, na hiyo kitu ikafanyika, alipona. Kwani alisema kama nikigusa mavazi yake tu, kama nikigusa mavazi yake tu nitapona au nitasaidiwa. Hakungoja wamenyoshe mikono, hakungoja ili Bwana aweze kumwombea. Alikuwa akijua ndani ya moyo wake ya kwamba kama anagusa mavazi ya huyo mtu atasaidiwa na hayo yalifanyika kulingana na imani yake, lakini imani ilitenda. Imani haikubaki katika nafasi yake, imani ina miguu. Imani ikaenda mpaka kwa Bwana. Imani haikukuwa tu mawazo ya, ya utawa, lakini imani ilikuwa pale, ili iweze kufanya yale ambayo iliyokuwa inastahili kwa wakati huo, ni kusema kwenda kwa Bwana ambaye aliye na uwezo ya kusaidia katika kila hali yote. 28. Na kwani alisema kama nikigusa mavazi yake tu nitapona. Nitasaidiwa. Unawaza nini ndani ya moyo wako? Utasaidiwa namna gani? Nitasaidiwa namna gani? Lakini kama tunabaki tukikaa pale tukizubaa, na kama tujue ni kitu gani tunachotaka ao yale ambayo tunapashwa kufanya, na pia ndani ya mioyo yetu, kama tunapokuwa mbele ya Bwana na kama tunaweza kupokea kose uvuvio ya yale ambayo tunapaswa kufanya, na namna ambayo tunapashwa kukaribia Bwana ili tuweze kushika yale aliyotuahidi. Alimugusa, alimwamini na akaamini ya kwamba hayo yatamsaidia, na akasaidiwa hapo hapo. Nasoma tena maneno hayo ingine mara moja. Nili niliweza kuiandika hapa ndiyo kwa rangi mbili, niliweza kuionyesha hapa vizuri vizuri mara mbili ndani ya Biblia mstari wa 29 sehemu ya pili akafahamu katika mwili wake, ndio alisikia, alisikia. Ndio haikuwa tena imani lakini imani ikageuka kuwa matendo, imani ambayo nipashwa kushika yale ambayo Mungu aliyokuwa ameahidi. Nasi tuna imani lakini kitu kiko wapi ambacho kupashwa kushika kupitia msingi wa imani, lakini yeye alisikia ndani ya mwili wake, lakini hapa haikukua tu kujisikia au ma, mahisi tu kujisikia hapana. Kuna watu na ninaisema, siseme hiyo kwa ajili ya kupinga, lakini kwa sababu ya kusema kitu fulani, kuna watu ambao wanaosikia baraka za Mungu katika mili yao. Na sababu gani? Hapana. Kwa sababu gani? Hapana. Lakini mbele ya uso wa Mungu, mwili pia nao unabarikiwa na unaisikia ndani ya roho, mwili na nafsi. Lakini hapa haikuwa tu kuisikia tu uwepo wa Bwana, lakini alisikia ndani ya mwili wake ya kwamba alikuwa amepona kutoka ugonjwa wake. Alisikia waziwazi wazi ndani ya mwili wake, na ikafanyika, na kitu iko imefanyika hivyo hivyo, na hiyo ndio imani hiyo ndio imani, na sio faraja kwa kama vile naweza kusema oh, ndio itakuwa hivyo wakati ingine, au kualikwa tena ingine mara moja kuweza kuamini au kuamini kwa namna fulani au namna moja. Lakini hayo ni maamuzi ya nguvu ndani ya moyo ya kwamba kama ninagusa vazi la mwanaume huyu nitapona, na naye alisikia ndani ya mwili wake, ya kwamba alikuwa amepona na ugonjwa wake. Amina. Ingali inawezekana leo? Ingali inawezekana leo? Tunaweza kuisikia hapo hapo. Na tuweze kufanya mazoezi hayo hapo hapo. Au hauwezi kuuliza hata kwa marefu namna gani unaisikia ndio ilikuwa hivyo, kama vile alivyosema ya kwamba alisikia ndani ya mwili wake ya kwamba alikuwa amepona na ugonjwa wake. Na Bwana akasema kwamba kuna nguvu zinatoka ndani mwangu, kuna nguvu za uponyaji zinatoka ndani mwangu. Na akageukia mwanamke akamuliza, nani aliyegu, aliyegusa vazi langu nani nani mwanamke aliyekuwa amepona alikuwa ni yeye, na mkundi lilikuwa tulikusukuma Bwana kumgusa gusa, lakini huyu mwanamke huyo alimgusa, lakini mwanamke huyo yeye alimgusa ndani ya imani. Wengi walimkaribia na kumsukuma sukuma, kama vile unaweza kusoma ya kwamba walisukuma. Petro alisema kwamba mbona makutano yanakusukuma, lakini hapa kulikuwa mwanamke ndani ya makutano hiyo hakukaribia tu kumsukuma sukuma, lakini aliamini na akarudi nyumbani kwake akipona. Alisikia ndani ya mwili wake, ndani ya viungo vyake ya kwamba alikuwa amepona na ugonjwa wake. Amina. Sasa kwa sababu gani hayo yanapaswa kufanyika jioni hii? Kwa sababu gani haiwezi kufanyika jioni hii? Kwa sababu gani? Hapana, Yesu ni yule yule na alifufuka, yuko hai na kulingana na maandiko matakatifu, yeye ni kohani mkubwa aliye mwaminifu aliye na huruma na kututetea kutute, kutute katika mazaifu zetu. Tunaweza kuja kwake, tunaweza kumwamini, lakini tunapaswa kujua ndani ya mioyo yetu yale ambayo tunayotaka tuna kwake, na sio kwa namna iliyosambazwa lakini kwa namna inayokamatika. Na kitu ambacho kinachohusika tunapashwa kumuletea akyo, na hapo sasa tutaweza kurudia nayo pamoja nasi kama iko katika mapenzi yake. Nani aliye nigusa? Lakini akaangalia karibu yake ili aone nani aliyekuwa amemgusa. Wanafunzi walitaka akuweze kumwambia. Mbona makutano ho oh, na na kusukuma huko na huko lakini akaangalia mkundi akaangalia hiyo kundi akaangalia kwa kundi, ya ya, anihiyo pande ya huyo mwanamke alikuwa amemgusa. Alikuwa na kitu fulani cha kumwambia watu ambao wanaoishi bwana bwana, anakuwa na kitu fulani cha kuwambia ni wao ndio anageukia, na ni wao ndio anaopata katikati ya maelfu ya watu anawapata. Kwa mara ya kwanza anaisema hapa, Marko tano mstari msara makumi tatu na mbili akatazama pande zote aone yule aliyefanya neno hili, aliyefanya nini, aliyekuwa amemgusa ndani ya imani. makumi tatu na tatu mwanamke akajua neno ambalo lilimpata, aliogopa, akatetemeka, akakuja, akaanguka mbele yake, akamwelezea kweli yote. Makumi tatu na ine akamwambia, binti, imani yako imekuponyesha, kwenda zako na salama, uwe mzima, usiwe na mateso yako tena. Amina, tunatambua ya kwamba neno kupona au kuokolewa inafanyika kwa nafsi na kwa mateso, kwa uponyaji na kwa ukombozi au wokovu. Anasema kwamba binti yangu, imani yako imekuokoa au imekuponyesha. Imani ni imani inayokoa, imani inayoponya kwa maana inaweka katika kitendo nguvu za Mungu kupitia utiifu ambayo Mungu anatushurutisha na ambayo tunaweza kutimiza kwa neema. Makumi tatu na ine. Mwendeleo, kwenda zako na salama, uwe mzima, usiwe na mateso yako tena. Na sana sana hiyo shahiri ndio ambayo inayonigusa sana hapa, akasikia ndani ya mwili wake ya kwamba alikuwa amepona. Ndio watu ambao walioweza kufanya mazoezi ya uponyaji wa hapo hapo au kwa namna ya kiungu, wanajuaka siku na saha ambayo mambo yaliweza kufanyika, na ni hivyo. Na pia kuna uponyaji ambazo zinazofanyika kama vile Marko anavyosema kwenye sura 16 ya kwamba watapona, Marko 16 mstari wa 18 Na hapo pia aweze kusema au pasho kuambia yale, au pasho kuambia Bwana yale ampasha kufanya, lakini inahusu yeye, anajua ni kitu gani anapasha kufanya. Lakini katika hali hii ilikuwa ni ya kuweka nguvu kwa imani, kujua watu wanaweza kuja kwa Bwana na watu walikuja kwa Bwana na wakasaidiwa, wakasaidiwa na yeye kupitia imani na uaminifu ambao waliokuwa wameweka ndani yake. Tunaweza kuwaza ya kwanza, tunaweza kwamba tunaweza kuwaza ya kwamba watu wote waliweza kufurahia hiyo, lakini katika sura inayofuata inasoma maneno mamoja, Marko sura 6 mstari wa 3 wakachukizwa naye. Sehemu ya pili ya msara wa tatu, mambo yote anafanyikaka hivyo hivyo siku zote. Ndani ya Marko sura sita, akatoka kule, msara wa kwanza: akatoka kule akafika katika nchi yake mwenyewe, wanafunzi wake wakamfuata. Alipokuwa ilipokuwa Sabato, aka akaanza kufundisha katika sinagogi, watu wengi wakasikia, wakashangaa, wakasema huyu amepata maneno haya wapi? Na akili gani aliyopewa huyu, na nini matendo ya uwezo yaliyofanyiwa na mkono wake na mikono yake? mraatatu huyu si serimala mwana wa Maria na ndugu ya Yakobo na Yose na Yuda na Simoni, ndugu zake wanawake si hapa pamoja nasi? Wakachukizwa naye sababu ya hiyo, wakakwaa kwa sababu yake. Sasa mtu anayeona sehemu ya mwili anapoteaka tena leo, ana inapashwa ina kuwa hivyo, lakini mtu anayeona sehemu ya upande wa kiungu anabaki kuwa mtu wa kawaida, naye atatoka katika upotevu wake na atafanya mazoezi yake pamoja na Mungu. Alikuwa seremala alikuwa al, hakukuwa seremala, hakuwa mtoto wa Maria ha, lakini yeye alikuwa mwana wa Mungu. Hakuna hata mara moja aliweza kuita Maria eti mama, lakini mahali, mahali pote alikuwa akiambia kwamba mwanamke yeye ma, Maria alikuwa tu chombo chombo ambacho Mungu alikuwa amechagua ili neno lake liweze kutimilika ya kwamba bikira angepashwa kuchukua mimba ili azae Emmanueli. Lakini watu hao walimtazama, walikuwa wakiona maajabu yote, ilikuwa ni ya kushangaza kusubitia hiyo akili yake au hekima yake, lakini wakakwazwa wengi walifurahi sana, walikuwa hawangalie mambo mengine ya kimwili na akose, hawakuwa pia hata na maelezo fulani, na hao wengi kuwa na hitaji ya hiyo Mungu anapashwa kutafsiri mambo yote kwa watu wote Mungu hataki kuweza kusema mambo mengi kwa yale ambayo watu wanataka kujua lakini yale ambayo tunapaswa kujua yeye alishaka tuambia hayo nani hiyo ndiyo aliyotuambia yale ambayo tunapaswa kujua alishaka tuambia hayo hizi akili zetu au mawazo zetu za kipekee Haziko sehemu ya mpango wake. Mungu anataka ili tuweze kuamini na tuweze kumupatia uaminifu bila mwisho, kwa kiwango ambayo, kama vile ilifanyika hapa, ilifunuliwa ya kwamba hekima ya Mungu, matendo ya kimajabu ya Mungu na baraka za Mungu ziliweza kufunuliwa. Na hapo sasa hatuna hitaji ya uhusiano na umoja wa mtu hapo sasa ni nani alikuwa muselimala, mwana wa Maria au ndugu ya Yakobo Yose au wa dada zake? Wote walikuwa hawakae hapa katikati yetu. Hapo sasa, siyo swali hiyo, siyo swali. Ndugu wapendwa, kwa ajili ya waamini wa, wa kweli, mwanamke ambaye alikuwa amepona hakuwa na swali kama hiyo. na akose alikuwa na maneno mengi kuliko yale ambayo wengine walikuwa wameshitukuza kwao. Lakini yule anayekuja na maswali kama hizi ambazo anapashwa kuacha pembeni na ambazo hawezi hata kukamata, hao ndio watu ambao hakuweza kushitukuza kwao. Lakini mtu ambaye Mungu anashitukuza kwake, Mungu ambaye anajionyesha kwa huyo mtu na katika haki yake na hekima yake na nguvu zake kupitia ukovu na uponyaji na yote iliyo sehemu ya hiyo mtu huyo, naye anajibu kwa maswali yote. Ni nini alikuwa? Nani, Seremala au si Seremala? Au dada zake au ndugu zake waliwajua? Lakini ni Mungu ndiye alikuwa akitenda pale, na kwa ajili yao uponyaji ilikuwa imefanyika lakini wale walikuwa wakishangaa, waliuliza hasa, huyu mtu anatosha hii akili iliyo ya kimaajabu na hizi makazi, kimaajabu, zinafanyika kupitia mikono yake? La, ndio, mawazo yao yalienda ndani ya hiyo kazi ya useremala, na wakaenda mara mmoja kwa Maria na wandugu wake na wadada zake, na hapo hapo matokeo, wakakwazwa. Wakakwazwa juu yake, wakakwazwa kwa ajili yake. hasa tulisikia nini? Nasemeka mara nyingi. Paulo alisema ya kwamba sisi kwa mmoja tuko harufu ya uzima kwa ajili ya uzima na kwa wengine harufu ya kifo kwa ajili ya kifo. Wakorintho wa pili sura mbili mstari kumi na sita. Sasa mnielezee hiyo. Kwa mmoja sisi ni chanzo ya kiku, kukua na kwa wengine ni baraka, lakini Kristo naye alikuwa hivyo, alikuwa kwa mmoja mwamba wa kukwaza na wengine mwamba wa wokovu wa Roma 9:3 wa kwa moja alikuwa ni jiwe ya kukwaa, na wengine ikakuwa jiwe la pembe la damani kwao. Tena leo iko jiwe la kufunika. Amina. Nani ambaye anaweza kubadilisha hiyo? Maana nyingi wanaweka mambo ya kimwili kwa nafsi ya kwanza, lakini hiyo haina sehemu katika mpango ya Mungu, na hapo watu wanakwaza, wanakwaza, wanakwazwa na watu waweza kufika mwisho lakini kwa mwisho watu hawezi kuanza kufika mwisho wake, lakini kama waweza kupatanishwa na wao wenyewe, hawangeliweza kuwa na kitu fulani cha kupigana na hayo, kwa yale ambayo weza kuona na waliosikia hapa ah. Acha Mungu aweze kutusaidia sisi sote, atusaidie sisi sote apatie wa, wagonjwa uponyaji, waweze kusikia ndani ya mili zao na kama kuna mapungufu ndani ya nafsi, waweze kusikia ndani ya nafsi ya kwamba Mungu amesaidia. Amina. Na kwa sababu gani awezi kuingiza pia roho zetu, ili nafsi, roho na mwili viweze kubarikiwa na Mungu, kama vile alivyoahidi. Na kisha Bwana anafanya hii matamshi hapa: Marko sura sita, musari wa ine. Yesu akawambia: Nabii hapunguki heshima ila katika nchi yake na katika jamaa yake na katika nyumba yake. Musari wa tano. Hakuweza kufanya matendo ya uwezo kule ila kuweka mikono yake juu ya wagonjwa wachache akawaponyesha. Msara wa sita. Akashangaa kwa sababu ya kutokuamini kwao. Amina. Kuna habari ingine aliweza kusema kwamba sikupata imani kama hii ndani ya Israeli. Matayo sura nane mstari wa kumi, alikuwa ameshangazwa na imani kama hiyo, na katika hali moja huyu ndani ya mji wake, ndani ya eneo ya kwake na maneno haya matamshi haya ndani ya Biblia, muji wa baba uko mbinguni na si duniani, lakini huko Nazareti inaomba kuweza ku inaomba kutunza kukosoa matamshi yanayokuwa katika Biblia sana sana, lakini yeye alikuwa hapa duniani, alikuwa hapa duniani, alikuwa ni mtu kwa ujao wanadamu, lakini kwa upande mwingine alikuwa Mungu kwa sura ya kimtu hapa, kama vile inasema kwenye mstari wa 4, lakini Yesu akamwambia nabii hapunguki heshima yake katika, hapunguki heshima yake ila katika nchi yake na katika jamaa yake, hakuweza kufanya matendo ya uwezo kule. Ndiyo Bwana wetu ambaye mamlaka yote weza kupewa duniani na, na mbinguni, hakuweza kufanya hata maajabu fulani mahali ambapo hakuweza kumwamini aliweka tu unyosha mikono a, e, kwa shida sana kwa watu fulani waliokuwa na mashida, waliokuwa wamechoka, ili aweze kuwapatia uponyaji na aliweza, kubwapo, aliweza kuponyesha watu fulani akiwanyosha mikono, lakini hakuna maajabu yaliweza kufanyika pale. Ndiyo mwana wa Mungu, mfalme wa wafalme ambaye uwezo yote iliweza kupewa mbinguni na duniani. Mnajua ni wakati gani Mungu atakaposhionyesha kwetu kama tunaweza kumwamini ndani ya moyo wetu wote au kwa moyo wetu wote, ndipo anaweza kushionyesha kama tunaweza kutumainia neno lake na kama tunaweza kufanya yale ambayo Paulo anasema ya kwamba tangu sasa hatujui mtu kulingana na mwili, wa Korinto wa pili sura 5 mstari wa sita. mstari 16, Wakorintho wa pili sura 5 mstari 16. Walimtambua, wakamuona kwa namna ya mwili, wakasema ah, huyo ni mseremala. Ndiyo, ndio alikuwa akitengeneza kose mbao kwa wakati fulani, lakini sasa haikuwa tena pale hapo kwenye kutengenezea viti vya mbao, lakini pale sasa alikuwa ndani ya kazi. Alikuwa ndani ya kazi hiyo, nayo ilikuwa ni sehemu ya yale yaliyopaswa kufanyika. Sasa ni uhusiano gani katikati ya yale yaliyofanyika hapa na sehemu ingine watu wakakwazwa wakapotezwa, kwa sababu haange liweza kufanya tofauti katikati ya njia ya Mungu ambayo Mungu anayofanya sasa na yale yalikuwa imefanyika mbele. Lakini acha Mungu atupatie neema sisi ambao tunaoishi sasa, neema tuweze kuelewa ya kuweza kumuelewa ndani ya kitendo chake na kumfuata tusiweze kuleta mawazo ya kimwili katika hali ya kiroho, lakini tuweze kutumainia kwa ujao Bwana. Kama sisi kanisa, sisi kama vile kanisa, kama tunaweza kuamini na kuheshimu neno la Mungu na kama tunaweza kukubali ya kwamba Mungu aliweka ndani ya kanisa mahuduma na kupitia imani hakuziweka tu lakini, aliziweka kwa sababu ya kazi na kwa sababu ya lengo. Na kama kweli tuna imani hiyo, na hapo nawambia ya kwamba Mungu atashuhudia neno lake ambalo aliweza kutupatia, haiwezi kuwa tofauti. Lakini imani inapaswa kuwa pale, na inapaswa kuwa ya Kibiblia, na wakati takapokuwa ya Kibiblia, ndipo Mungu atakapojifunua na hapo sasa tutashangaa na mambo ambayo yatakapofanyika yatakayofanyika ndani ya hali iliyo tofauti na hiyo, tutashangaa kwa sababu hakutafanyika kitu. Ni lazima sana tuweze kuamini kulingana na maandiko. Nani ambaye aliyekuwa aliambiwa, nani aliyekuwa ameambiwa kwamba tuone kama ana imani ya kupona ndani ya Matendo ya Mitume sura 14 mstari na wa kenda, inaomba kuwa imani na sio imani yoyote, lakini imani ndani ya kitu hicho na kwa sababu ya kitu hicho ambacho tunachoomba Mungu na ni hapo ndipo ndipo yanaweza kufanyika. Tunapashwa kuisikia kwanza. Muniruhusu niweze kuwauliza Leo tuko hapa katikati yetu, nani alishaka sikia uponyaji hapo hapo wa mwili wake? Kunaona mkono moja, si mwingine? Ndiyo, naweza kuiona moja. Kama niweza kuambia mambo ambayo yanaweza kufanyika, mutarudi nyumbani kwenu mkicheka, lakini iko kweli. Lakini unaweza kufanya mazoezi ya mungu hapo hapo, lakini ni uvuvio wa kiungu. Na ni wakati na saa ambayo Mungu anayofanya, na hapo hapo unashikwa na unasaidiwa. Mwanamke huo alisikia ndani ya mwili wake ya kwamba alikuwa amepona, nasi leo tunaweza kusikia ndani ya nafsi yetu ya kwamba Bwana ametuponya, ndani ya nafsi, ndani ya mwili, ya kwamba aliponya mioyo, miili yetu ndani ya roho na kwamba ametuponyesha ndani ya roho, ili kupitia neema ya Mungu tuweze kuwa katika afya njema ndani ya roho, ndani ya nafsi na ndani ya mwili, tukiwa ndani ya afya njema kwa ajili ya utukufu wake. Amina, nakubalishwa ya kwamba Mungu atatusaidia ili tuamini kama vile andiko linasema, na hapo sasa ataweza kushuhudia neno lake. Acha Mungu aweke ndani ya mioyo yetu na ndani ya kila moja wetu yale ambayo mpasha kumwambia na kitu ambacho mpasha kuombea. Na ndio maana anapaswa kushukuru. Acha basi tuweze kutana na Bwana leo kama vile alivyofanya siku zote, lakini tukiwa na moyo unaoamini unaoamini na unaoshukuru. Jina lake lisifiwe, amina. Baba mbinguni, kwa moyo wote na kushukuru kwa ajili ya neno lako takatifu na la thamani. Bwana mwaminifu, wewe ambaye uliyotuagiza ili tutangaze injili yako, tunakuomba ufanye wakati wa utangazaji wa Injili yale ambayo tunayoambiwa ndani ya mainjili yale uliyofanya kwa wakati wa zamani. Amina. Bwana, na ni mahali ambapo kulipo utangazaji wa kweli wa injili yako iliyo nguvu za Mungu, ni hapo ndipo ndipo yale yanapaswa kufanyika, Bwana mwaminifu Fanya hayo yaweze kuonekana hapa. Karibu tunakuja kwako, na tunakuja kugusa katika imani, kwa maana tunajua ya kwamba nguvu zinatoka kwako Bwana. Tunaweza pia kushuhudia ya kwamba nasi tulipona, na tunaweza kusaidia kwa wakati huu, au hapo hapo uliokoa, uliponya, ulibariki Haleluya na kisha ukaangalia kundi na ukaona wale wote ambao ungepasha kushtukuza ndani na wewe ukawaita ili wakufuate katika jina lako amina. Ninakushukuru, wewe ni yule yule na utafanya hiyo kitu moja kwa mwisho. Kwako Bwana mwaminifu, upewe sifa, heshima, utukufu na maabudu tena, ingie mara moja. Ninakuomba Mukozi mwaminifu, utimize wakati wa utangazaji wa injili yako, hayo mambo mamoja ambayo uliyoyafanya kwa wakati wa mbele na ambayo yaliyoweza kuandikwa kwa ajili yetu, ndiyo yaliyoweza kuandikwa kwa ajili yetu ndani ya mainjili. Bwana fanya hivyo kwa neema. Sasa nakuomba ubariki wa ndugu wote na dada wote pia, wale wote walio katika mahali hapa, walio karibu katika nchi hii, Ulaya ya Mashariki, Ulaya ya Magharibi, duniani pote nzima, bariki kundi lako lilokombolewa kwa damu u utusimamishe kutoka katika mavumbi, na ufanye tuweze kupata neema mbele ya uso wako. Bariki pia, bariki pia kesho huko Paris, bariki pia wikendi huko Milan, bariki hapa ndugu Rus, ndugu Schmidt, wandugu ambao wanaochukua kazi yako kwenye moyo wako kwenye moyo wao hapa na wanaoomba ili uweze kujibu na ili uweze kubariki. Bwana tunakuomba pia jioni hii katika jina la Yesu Kristo. Amina.