Dazu gedichtet. Niliongeza sehemu ya pili juu ya nyimbo hii Zwei uns waren. Die mich na, zeit hören. Na wandugu wawili waliokuwa wakitumika nyumbani kwetu si walinisikia nikiimba nyuma ya muda murefu, okay. Wakakuja ndani ya chumba wako hapa leo strophe na wasa ya kwamba ni kweli niliimba hivi ndani ya sehemu ya pili niliyoongeza juu ya nyimbo hii ya kwamba oh, kama ungeweza kuamini na kufanya yale ambayo bwana aliyosema, na hayo iongeweza kutimilika na hakungeliweza kuwa manunguniko mengi. Utiifu wa imani ni kitu kizuri, lakini haipashwi kuwa tu imeandikwa juu ya makaratasi au kuchukuliwa ndani ya vinywa lakini inapashwa kuungwa mkono na matendo. Tushaka isema mara nyingi, Musa angeliweza kukazilia muda mrefu ya kwamba oh, Bwana alisema Bwana alisema Bwana alisema, lakini angepashwa kufanya yale ambayo Bwana alikuwa amesema, na hapo sasa kitu kikafanyika, na ilikuwa hivyo hivyo kwa ajili ya manabii wote, na ilikuwa hivyo hivyo kwa ajili ya watoto wote wa Mungu, na itakuwa hivyo hivyo kwa ajili yetu. Kushuhudiwa kwa neno haifatanaki tu na imani, lakini pia na kitendo. Mfano gani tunaweza kutoa? Tunaweza kukamata mifano mingi iliyo katika maandiko matakatifu tukamate Marko sura kumi na sita bwana alisema enendeni mhubiri habari njema na kisha akatoa agizo juu ya yale ambayo ingelipashwa pia kufanyika na sasa kama haifanyike na hapo sasa kushuhudiwa haitafanyika kwa maana Mungu hana uwezo ya kuweza kushuhudia neno ambalo isilowekwa katika matendo Mungu ana uwezo tu moja ya kushuhudia neno ambalo linalowekwa katika matendo, tunaelewa hiyo. Ingine yote itakuwa ni akili, itakuwa ni kuwekwa katika anga, lakini haiwekwe juu ya msingi. Na sasa acha Mungu atusaidie. Mungu atusaidie tuweze kuamini, atusaidie ili tuweze kuweka katika matendo oh. Kama ungeamini na kufanya yale ambayo Mungu aliyosema, na hapo sasa, hayo yangetimilika na hakungeliweza kuwa manunguniko mengi. Akose, naweza kuimba hiyo kwa ajili yangu, lakini si akose kwa ajili yenu pia. Lakini ninyi mnaamini na mnaweka katika matendo ni vizuri, lakini tunataka sisi sote tuweze kusimama mbele ya Mungu na kusema, Bwana, kama tunakuamini basi tunataka tuweze kuweka katika matendo, tunataka tutende na nakumbuka mfano ya Petro wakati alipoambiwa yale ambayo angepasha kufanya mbele. Alikuwa na maoni mengi, oh, haitembei oh, alikuwa pale bila matumaini na kadhalika na kadhalika. Na kisha kwa kuja matamshi inayosema kwamba kulingana na neno lako Luka sura tano msura tano Ndiyo, hakuzungumza tena, aliweka tu katika matendo, na kwa sababu aliweka katika matendo, akaona kushuhudiwa kwa neno. Ilikuwa hivyo hivyo siku zote, na tunaweza kuzunguka katika Biblia yote nzima. Kila wakati watu walipoamini na wakafanya yale ambayo walikuwa wakiamini, nikusema yale ambayo Mungu alikuwa amewaambia. Hawakuamini kitu chochote, lakini waliamini yale ambayo Mungu alikuwa amewaambia, na kwa sababu walikuwa wakiamini yale ambayo Mungu alikuwa wa amewaambia nao wakafanya yale ambayo Mungu alikuwa amewambia na wakaona tena baadaye utimilifu. Hacha iwe kwetu, si sote mfano, si sote tuko down. Mnajua inamaanisha nini kuwa chini, lakini kwa msaada wa Mungu tunapashwa kusonga mbele. Nilisoma juu ya karatasi moja ya kwamba inatoka kwa ajili ya wote na kwa ajili ya hiyo unaweza kucheka, inachekesha, mnajua au mnaona yale nitaka kusema leo. Leo tuko hapa sisi sote na tunahitaji ya kuweza kuficha uso au kuvala mamask, lakini sisi sote tutakuwa huru na wazi mbele ya Bwana kama vile tuko katika jamaa kubwa leo. Ningelihitaji ili wote waweze kukaribia kidogo ili tusiweze kujisikia kama vile tuko mbali. Mungu anataka atusaidie na tuliweza kusikia neno la utukufu na uh, akose andiko tatu au ine za Biblia zo zinijia kwenye roho na waza ya kwamba iko hivyo hivyo kwa ajili ya kila mmoja wetu. Wakati neno la Mungu linapoletwa na linapoweka umuhimu juu ya kitu fulani, na hapo sasa roho wa Mungu anaongoza wale wote wanaosikia kweli kweli na anaweka kwenye roho yao andiko za Biblia ambazo zinazokuwa sehemu ya hiyo maneno inayosemeka na ni hiyo ndiyo iweza kunishangaza kosi nisha kuisema hapa kutoka Ndugu Miller wa Kenton. Wakati wa makusanyiko ya mwisho ya huko Salzburg alikuja nyuma ya makusanyiko akasema, Ndugu Frank, nilikuwa nikikaa kule nyuma na sikusikia yale ambayo tuweza kusomewa na kusemeka, lakini kama unaweza kujua andiko andiko gani zingine za bidii zaweza kunijia kwenye roho na uhusiano gani ambayo niliweza kupata ndani. Na akasema ilikuwa ni kitu cha hajabu sana, ilikuwa ni cha damani. Na ni hivyo tunasikia neno la Mungu, na wakati tunaposikia neno la Mungu roho wa Mungu anakuja, anaitufunulia, ana, anatupatia namna ya hiyo kisinasemeka mawazo yetu haiko pembeni mm, lakini tunaingia kwa kilindi ndani ya neno, na sikujizuiza kuwazia kuhusu yale ambayo Bwana aliyotamka hapa kupitia wazo inayosema heri, na ndugu yetu Terai aliweza kuonyesha neno inayosema heri heri wale ambao Bwana atakaopata pata heri, wale ambao Bwana atakaokutana wakiwa tayari wakati wa kurudi kwake. Amina, na hapo tunaweza kuingia katika Mathayo 25, wale waliokuwa tayari wakaingia. Mathayo 25 mstari wa 10 sehemu ya pili, na hiyo inatanguliwa na mambo mengi katika Mathayo sura 13 kwenye mstari wa 16 inaandikwa. Mathayo 13 mstari wa 16 inaandikwa lakini heri macho yenu, watu wawe wenye heri. Tunaweza kuelewa hiyo kwa sababu waliweza kufanya mazoezi ya ukovu, lakini hapa inaandikwa mstari wa 16, Mateo 13, lakini heri macho yenu kwa sababu yanaona, na masikio yenu kwa sababu yanasikia. Macho ya wale ambao waliotayarishwa, waliotayarishwa ukovu, wanaona na kwa sababu yanaona wanaheri macho yanaheri, na masikio ya wale waliotayarishwa kwa ajili ya wokovu wanasikia, na kwa sababu masikio hayo yanasikia, yanaheri. Kwa sababu masikio yanasikia, yanaheri. Mungu anatufanya kuwa wenye heri, wanatufanya wa wenye heri kwa ujao, kutoka kichwa mpaka miguu, na hiyo yote imeingizwa katika yote aliyotayarisha. Mstari 16, Mathayo 13. Lakini heri macho yenu kwa sababu yanaona na masikio yenu kwa sababu yanasikia. Ndani ya mahubiri juu ya mlima Bwana alikuwa ametamka maneno haya mara nyingi sana. Matayo tano, mstari wa tatu, heri walio masikini wa roho maana ufalme wa Mungu ni wao. Heri, wao heri, heri wao heri walio na njaa na haki ya haki, heri wenye rehema, heri walio na moyo safi hapo kwa maana wataona Mungu. Mstari wa nane, heri wenye kufanya salama maana wataitwa wana wa Mungu. Mstari wa tisa, heri wanaoteswa kwa sababu ya haki, maana ufalme wa mbinguni ni wao, na kadhalika na kadhalika Neno wenye heri, neno heri inarudia mara nyingi, na kisha kwa mwisho, na kisha kwa mwisho, kwa mwisho kunakuja matamshi makubwa iliyo katika Ufunuo 19 Ufunuo 19 mstari wa tisa, naye akaniambia: Heri walioitwa kwa karamu ya harusi ya mwana kondoo. Amina. Selig sind die, welche zum Hochzeitsmahl des Lammes geladen sind. Heri walioalikwa kwa arusi ya kwa karamu ya harusi ya mwana kondoo. Watu hao waliona na mbele waliona, wakasikia pia mbele walipokea na ndiyo maana macho yao na masikio yao na mioyo yao yalikuwa imebarikiwa, walikuwa wenye heri, wakapata neema ya Mungu ili waweze kusikia na kuona. Mara ngapi? Akose mara saba. Inasemeka katika Ufunuo sura mbili na tatu, au ahadi inatolewa ya kwamba yule ali na masikio asikie yale ambayo Roho anaambia makanisa, na yule aliye tayari ili aweze kusikia yale ambayo Roho anaambia makanisa, ule ataipokea na kwa huyo atafunuliwa na Mungu atakuwa na njia yake pamoja naye. Sasa heri wale ambao Bwana atakaokuta wakiwa tayari wakati wa kurudi kwake. Makusanyiko yanapashwa kutusaidia ili tuweze kuwa tumetayarishwa katika hali yote iwe yoyote inayofika. Heri haina uhusiano mmoja na anga au majira, lakini heri ni kipaji cha Mungu ambayo mtu hawezi kutupatia ao tukunyang'anya, lakini Mungu aliyetupatia milele na milele na hata milele yote. Nilisoma hapa sasa hivi katika nabii Isaya, ya kwamba Mungu alitutayarisha ili tuweze kuwa wavulana wasichana, na jina zetu zitakuwa jina za milele na hazitafutwa, Isaya kwenye sura makumi tano na sita, Isaya sura makumi tano na sita mstari wa ine kwa maana Bwana anawambia watowashi wa matowashi wanaoshika sabato zangu na kuchagua maneno ambayo nina yayananipendeza Yani, nipendeza na kushika agano langu sana. Mstari tano. Hata hawa nitawapa katika nyumba yangu na ndani ya kuta zangu pahali jina lililo jema kuliko kuwa wana na wabinti, nitawapa jina la milele lisilokatiliwa mbali au kuuvutwa. Kuna watu ambao waliotayarishwa ili waweze kuona utukufu wa Mungu na hapa inahusu M malimbuko kwa maana wale walioitwa kuwan... ku... wale walioitwa kuna uwezo tena, wanaweza kufutwa lakini si wale waliochaguliwa, kwa maana majina za waliochaguliwa ziliandikwa katika kitabu cha mwana kondoo mbele ya kuwekwa kwa misingi ya dunia. Hiyo ndiyo kundi iliyokombolewa na damu, na tunaamini kwa moyo wetu wote ya kwamba ni kupitia mtu mmoja ndiyo zambi ilikuja juu yetu sisi sote, na Mungu bila sisi tuweze kufanya zambi, bila hata hatu yaweza kufanya zambi, tukafanywa kuwa wenye zambi, tukazaliwa wenye zambi, tukaingia katika uzima huu tukitengana na Mungu ili tuweze kukufa. Na hivyo hivyo, moja kupitia huyo moja, haki ya Mungu ikakuja juu ya wote wale wote ambao wanao mkubali katika imani. Wao wenyewe hatuna kitu cha kuongeza juu ya kitu moja, na hatutaweza kufanya kitu kingine juu ya kingine. Hatutafanya kitu fulani cha juu ya kwanza kitu cha kwanza, natutafanya kitu kingine juu ya kitu cha pili, lakini tunashukuru kwa maana mambo aikubakia hivyo mambo ayokusimamia kwa, kwa mambo ya kwanza, lakini Adamu ya pili Bwana wetu Yesu Kristo aliweza kuja na maandiko ya matakatifu yanasema kwamba kama vile wote wanakufa ndani ya Adamu na hivyo hivyo wote wanapatu, wanapata uzima katika Kristo. Ukondiwa, ukondiwa kwanza, sura 15 sura 22. Na hizo ni makazi za kiungu ambazo mpasha kukubali katika imani na tunapasha kuacha zikiwa imara. Bwana Mungu alifanya agano jipya na akatupatia nafasi katika nyumba yake na akatupatia jina la milele ambalo lisiloweza kufutwa amina. Kitu fulani cha ajabu, tunaweza kufurahi kwa ajili ya hiyo, kwa maana yale ambayo Mungu aliyosema ni kweli, nasi tutaweza kuiishi. Jana tuliweza kusoma ndani ya Nabii Isaya kwenye sura makumi sita na tatu. Tuendelee leo kusoma kwetu na sura makumi sita na ine. Isaya makumi sita na ine mstari wa kwanza laiti la ungepasua unge mbingu na kushuka hata milima itetemeke mbele yako, kama vile moto unavyochoma vijiti na kama moto unavyotokosha maji kujulisha adui zako jina lako, hata taifa watetemeke mbele yako. Mstari wa tatu, wakati ulipofanya maneno ya kuogopesha ambayo hatukuyatafuta, ulishuka, milima ilitetemeka mbele yako. Maana tangu zamani za kale watu hawakusikia wala kufahamu kwa sikio wala jicho halikuona, Mungu ila wewe, maneno ambayo anayafanya kwa yeye ambaye anamugojea. Tunamtumainia Bwana, na kwa sababu tunamutumainia nasi, ambasho kuamini ya kwamba atatimiza kwa ajili yetu na kupitia sisi matendo ambayo yatakayovuka hata matarajio au mawazo yetu. Sasa, kama sisi ni uzao wa Abrahamu, tunaweza kuamini hiyo. Kwa Abrahamu, yeye hakukuwa kitu cha kutumainia, na pale mahali ambako, ambapo hakuwa cha kuona, hakuwa kitu cha kuona cha kusikia, lakini alisimama imara, akiwa na matumaini juu ya neno la ahadi lilikuwa limetangazwa kwake, na iko hivyo hivyo kwa ajili yetu. Imani haiangaliake majira iliyokufa, lakini inaangalia Mungu aliye hai. Majira inaweza kuwa ya kukata tumaini na bila hata matumaini, lakini sasa kama tuko uzao wa Abrahamu, tuna imani, na kama tuna imani, tutaona utukufu wa Mungu ndani ya ushu, kushuhudiwa kwa ahadi ambazo alizotupatia kwa neema. Abrahamu hakuleta akili au filosofia au kufanya maneno ya akili au teolojia aliamini Mungu alifanya yale ambayo Bwana alikuwa amemwambia na akaona utimilifu wa ahadi hapa tunasoma neno Isaya makumi sita na nne mstari wa pili Ukifanya matendo ya ajabu inayovuka kuelewa kwetu, hatuhitaji mawazo. Sisi hatuna mawazo, bali tuna imani. Hatuna kutarajia tu, bali tuna imani na imani, bila bidii yetu, na imani kwamba Bwana Mungu atatimiza kazi yake aliyoanza, na kwamba atakuwa na kanisa, bibi harusi lisilokuwa na mkunja wala kunyanzi, ambalo litaweza kuona uso wake, kwa maana hivyo ndivyo anaandikwa. Yohana aliona hiyo kundi mbele hata lionekane. Yohana alikuwa juu ya kisanga cha Patimo, akose katika mwaka wa makumi kenda na tano kama vile watu wa habari wanatuambiaka, lakini hiyo haina faida. Lakini aliona hiyo kundi la washindi, na ijapokuwa hiyo kundi ilikuwa bado kuwa mwanzo, ilikuwa imekwisha kufanyika lakini akaona kundi hilo, akaona utukufu wa Mungu, akaona karamu ya harusi, akaona yote kama vile imekwisha kufanyika au kumalizika, kama vile kuisha kumalizika, kama imekwisha kuwa pale mbele ya macho ya Mungu, imemalizika mbele ya Mungu, iko pale. Na sasa imenijia katika wazo ya kwamba ndugu Branamu naye aliweza kutamka mambo fulani kama vile yalikuwa imekwisha kufanyika, na watu wanasema ah, ndio, ni hapa ndipo ndugu nabii alisema hivi, na kwamba inapaswa kuwa ni kweli. Ni kweli alisema, na ndio maana haipashwi kuwa ni kweli. Lasa swali ni ya kuweza kujua kama ni kweli, pamoja na sisi kama namna yetu ya kuona, yaani aliweza kusemeka kama namna hiyo ya kuona, hivyo iko inalingana na, kwe, na kitu ambacho alisema. Swali ni ya kuweza kujua kama tunayoweka katika uhusiano moja na maneno ya Mungu. But na sio yale ambayo manabii walisema, wa sio shida yote inakuwa kweli siku zote, kwa maana ni Mungu liyosema, alisema kupitia wao, lakini kama tunaweza kuweka juu yake neno, siwezi kuifungua kwa mara moja, lakini moja manabii wa manabii alisema kwamba sisi tuna sheria ya kiungu lakini kalamu ya wandishi ilinyi, ili, alianza kudanganya Yeremia nane mstari wa nane. Waliupata neno waliupata neno lakisha, wakaweza kuongeza mambo mengi na hawakuweza kupata hata nyayo fulani juu ya neno, na liyo baki kabaki tu matafsiri na mawazo yao, na hiyo ndiyo Mungu anataka kuweza kutoa ndani mwetu. Hiyo tunahitaji tunahitaji matamshi ya wasi ya Mungu ambayo tunaweza kusikia hapa toka maandiko matakatifu sauti iliyo wazi ya Mungu ambayo tunaweza kuona hapa katika maandiko matakatifu majibu zilizo wazi juu ya maswali zote ambazo zinaweza kufunguliwa kwenye musari wa... Musari wa tano, isaba makumi sita na tano, makumi sita na ine wewe utakutana naye anaye anayefurahi na kutenda haki watu wale ambao wanakukumbuka katika njia zako. Naweza kukumbuka kwamba niweza kusoma neno hili kwa miaka mingi iliyopita, na niweza pia kuonyesha yale am, wa, wale ambao wanaokumbuka katika njia zako na sio katika njia zangu, lakini katika njia za Mungu, na kama tunatembea si sote katika njia za Mungu, na kama si sote tunakumbuka yeye juu ya njia zake na hapo sasa atakumbuka, atatukumbuka sisi na sisi pia, na atakuwa pamoja nasi kwa sababu ya neno lake na kwa sababu ya uaminifu wake. Musaru wa ine, musaru wa tano, Kiswahili, wewe utakutana naye anaye furahi na kutenda haki, watu wale ambao wanakumbuka kati, wanakukumbuka katika njia zako Naitaji na ita, na kwangu naitajia naitakia, pia wengine naitakia pia wengine ili tuweze kutembea katika njia za Mungu na tunapofuata Bwana tutamukumbuka naye sasa atatukumbuka pia. Kuna neno ndani ya Waroma sura 1 pale kunasemeka katika Waroma sura 1 mstari wa 18 kwa maana kasirani ya Mungu inafunuliwa kutoka mbinguni juu ya uasi wote na uovu wa watu wanaofunga kweli kwa uovu. Kweli ya kiungu haipashi kuzuizwa na uovu au kufungwa iko pale ili iweze kuwekwa juu ya kinara cha taa, lakini inaomba kuwa pia wa kweli, ili uweze kupenda kweli, ili uweze kutetea kweli, ili uweze kuikubali na ili uweze kuishikwa nayo, na ili uweze mwenyewe kugeuka kuwa sehemu ya hiyo ukweli ya kiungu. Mstari wa nne. Wewe utakutana na naye anayefurahi kutenda haki, watu wale ambao wanakukumbuka katika njia zako. Tazama, ulikasirika nasi tumefanya dhambi na kukaa katika mambo haya siku nyingi, nasi tuka hatuku nasi tutaokolewa. Na sisi sote tumekuwa kama kitu kichafu, na haki zetu zote ni kama vitambaa vya kupasukapasuka, vya tasa, vya taka. Sisi sote tunakaa katika tunakauka, tuna kama jani, na maovu yetu yana tuanguka kama upepo unao unavyo on, ondoa mstari wa saba tena hapana mmoja ambaye anayeitia jina lako ambaye anajiamsha kushika kwa kuwa ume tufa, tufichia uso umetufichia uso wako Mungu anafanyaka hayo mawili anafanyaka mambo kwa upande moja na nyingine kwa upande mwingine Anaongoza katika hali yote, alikuwa akiangalia mambo yote, na hakuna kitu kinachoweza kudharauliwa au kuwekwa pembeni. Tukubali hiyo funzo. Kama tunageuka na kutoka kwa Bwana kupitia kutokutii au kutokuaminiwa, na pia hata kazi zetu za haki ambazo akuza kutenda zitakuwa kama vile vazi lilochakaa au pasuka pasuka. Na hapo tunaweza kuongeza mavazi mapya au vilaka vipya juu ya mavazi ya zamani, na tunaweza kuwa tuna anga tu ya, u, ya ujanja, lakini Mungu anataka aweze kuweka mvinyo mpya katika birika mpya, na anataka tusaidie, anataka tuokoe, anataka tubariki, anataka aokoe. Sehemu ya pili mstari wa tano, maovu yetu yametuondoa kama upepo. Unajua kwamba wakati unapokuwa upepo kunakuwa mahatari mengi, kunakuwa shida nyingi na yole, yale ambayo sio kuwa imejengwa vizuri kwenye msingi inaanguka, lakini Mungu iko na uwezo ya kusaidia ya kusimamisha ya kufariji ya kuweka nguvu ya kujenga pia juu ya msingi. Mungu hausike na kwamba tunaweza ku, tuweze kuugua na tuweze kunungunika wa chini ya dhambi zetu. Hapana, lakini asemeka hapa katika musara wa sita, tena hapana mtu ambaye anaitia jina lako. Naweza kuwazia kwamba naweza kusema kwamba Bwana alitufanzia neema ili tuweze kuita jina lake. Amina, inaandikwa yule atakayeita jina la Bwana ataokolewa, Waroma kumi mstara wa kumi na tatu. Tuishaka sikia kisemeka kuhusu heri, na tusoma maandiko nyingi juu ya neno hili, yule atakayeita jina la Bwana ataokolewa na atapata heri. Inasemeka kwenye musara wa sita, Zaburi makumi sita na nne, tena hapana mtu ambaye anaitia jina lako. Ndiyo, sasa ni kwetu kukumbuka Mungu atafanya hivyo. Mungu anakuja kukusaidia, lakini tunapaswa kufanya hivyo sisi wenyewe, sisi wenyewe binafsi, kupitia imani. Mungu hataifanya kwa nafasi yetu, kwa maana njia yetu pamoja naye ni njia ya imani. Na kuna mwimbo wa nyimbo anaimba ya kwamba njia ya imani peke yake ndiyo inaweza kusaidia, isiyoweza kuifikwa tu kwa adui, isiyoweza kufikiwa na adui. Lakini imani ndani ya Mungu, ina neno lake linatushika sana ndani yetu, na tuambatisha pamoja na Mungu na yule anayeita jina la Bwana na wale wanaosimama kwa ajili yake, mnajua inamaanisha nini kuwa wazi. Wakati mtu anapoumizwa na iko chini, anaweza kusimama na kusimama, na kusimama na kuenda na kusonga safari pamoja na Mungu wake, lakini ambasho kutambua, ambasho kutambua mwenyewe na kusimama. Mstari wa sita, maneno hayo yanaendelea hapana, mmoja ambaye anaye itia jina lako hapana, anaye jiamsha kukushika hasa. Inabaki nini kwetu? Tunapaswa kushikamana nini? Tunaweza kugeukia nani? Tunapaswa kuamini nani? Tunapaswa kutumainia nani? Tunapaswa kufanya kitu moja, ni kutumainia Bwana, tumtumainie tuweze kushikamana naye na kushikamana yeye atupatia. Ndio tena, mstari wa sita, mstari wa saba Kiswahili tena, hapana mmoja ambaye anayeitia jina lako ambaye anaye, am, anaye jamsha kushikamana naye, kwa kuwa umetufichia uso wako, na tume na umetukomesha ume kwa njia ya maovu yetu. Musala nane, lakini sasa Bwana, wewe ndiowe Baba yetu, sisi ni udongo na wewe ni mfinyanzi wetu, na sisi sote ni kazi ya mkono wako. Amina. Sisi sote ni kazi ya mkono wako. Na kwa sababu sisi ni kazi ya mkono wako, Na kwa sababu sisi ni kazi ya mk ya mkono wa Mungu, sisi ni kazi ya Mungu. Na Mungu hakutuumba tu kama vile viumbe tu, lakini Mungu alituumba alitutengeneza pia. Alitutengeneza kama vitu kama vitu tumesoma, alitutengeneza kutoka udongo kama vile udongo na akatufanya na akatutengeneza nasi ak, nasi na yeye akageuka kuwa baba yetu. Neno baba ina mnakuwa pia usia kuna kuwa eh, ufunuo ni kusema, kuna kuwa uhusiano wa watoto wavulana wasichana. Neno soma katika ufunuo ni acha kusoma hiyo, kuna mtu mmoja, kuna watu waliosoma soma na hitaji tuweze kusoma sisi sote, bila hata kuacha mtu mmoja toka siku ya tatu na waza kwamba itawezekana nawaza kwamba hatuandike hapa juu ya wengine lakini nawaza kwamba tunaandika pia kwa ajili yetu sisi ambao tulio hapa na ambao tutaweza kuweza kuifurahia. Kuna wengi wasio, kuna wengi ambao wajua kwamba barua ya mzunguko inayosema Mungu maradamu na mpango wake kwa ajili ya mwanadamu imekwisha kuandikwa na kuchapiwa, lakini tumekwisha kuchagua hiyo karatasi moja ya rangi ya nje ya kufunika lakini tunaweza kuwaza kwamba wakati watu wanapoona wanawaza kwamba, ya kwamba hiyo ni kitabu ambacho tulicho nacho kwa maana kinatumishwa na, na karatasi hiyo moja kufunika na ingine. Na zungumza kuhusu rangi ya kifuniko cha cha karatasi ya kufunika, lakini naeza kuikamata kitabu hicho kama inataka. Mstari wa saba, Isaya makumi, sita na nne, mstari wa nane Kiswahili: lakini sasa Bwana wewe ni baba yetu na hiyo Mungu aliweka uhusiano yake kama vile baba ni nani, kwa sababu yetu kupitia Bwana wetu Yesu Kristo. Endelea ya mstari wa saba wa nane Kiswahili, sisi ni udongo na wewe ni mfinyanzi wetu, na sisi sote ni kazi ya mkono wako. Mstari wa na, wa, wat, tisa, e Bwana, usikasirike usi na ukali mwingi. Haleluya, wewe peke yako ndio uko mpatanisho. Yeye mwenyewe ndio aliweza kuweka upatanisho naye aweze kutuweka katika hali isiyoweza kupatanisha. Yeye ni mpatanisho wetu, nani? Yeye ndio tuna mpatanisho mupa, ni kusema msamaha kupitia damu yake. Wakoto wa pili sura ya 5 mstari wa 19, namna gani yeye aliyegeuka kupatanisho wetu anaweza ye mwenyewe kukasirika na kuweza kwenda mbali kwa kasirani kubwa? Hapana, yeye mpatanishi na kama nasema hapa ya kwamba ila tu watu ambao wasiokuwa uweza kupata mazoezi ya upatanishi ndani ya nafsi yao, ndio watu ambao wasioweza kupata, hawezi kupata upatanishi. Hiyo siwezi kuirudisha tena kuwa umepata upatanisho, inamaanisha kuwa nayo mtu ambaye aliyepata msamaha anasamehe mtu aliyepata upatanisho anapatanisha na hiyo inabaki hivyo, na haiwezi kuwa tofauti. Hauwezi kufanya tofauti kutoka hii makazi za kiungu. Na mtu anayekataa upatanisho na msamaha, anaonyesha kupitia hayo ya kwamba ye mwenyewe hakupokea hiyo mawili. Tunaweza kuwaza ya kwamba tunayo, lakini katika matendo hiyo inapaswa kuonekana. Kazi za kujipima zinafika na katika kujipima, kuna kuja kipimo ili iweze kuonyesha kwa viungo gani inahusika nayo. Ndugu namba anazungumza kuhusu dhahabu, dhahabu fulani iliyokuwa huko katika eneo fulani, ilikuwa ikingaa wakati jua ilikuwa ikiipiga, lakini hiyo dhahabu ilikuwa hana thamani kubwa lakini dhahabu ya kweli nakuwa na, na, na, ilikuwa chini sana katika udongo chini sana mbali. Hapa tunahitaji Mungu hapa kwenye mstari wa tisa Isaya makumi sita na ine: Bwana usikasirike na ukali mwingi, wala usikumbuke uovu siku zote, na wewe ni mfinyanzi wetu. Angalia tu- tunaishi na sisi ni watu wako amina. Nasi na tunaweza kushukuru Bwana wetu kwa moyo wote, kwa maana akuweza kukasirika milele au asiyeweza kutupatanisha, lakini alitupatia upatanishi upatanisho kwa neema kupitia damu ya mwanakondo kondoo iliyomwangika juu ya msalaba wa Golgotha. Mungu anatutakia mema, neno lake ni kweli katika yote iliyoandikwa. Ndiyo, kwenye mstari unayofata mstari wa tisa, inasemeka mstari wa kumi Kiswahili: miji yako mitakatifu imekuwa jangwa, sayuni umekuwa jangwa, yerusalema umekuwa pahali pa palipo achwa. Mstari wa kumi na moja Kiswahili: nyumba yetu takatifu na nzuri pahali baba zetu walipo kusifu imeteketea kwa moto, na vitu vyetu vyote vya kupendezwa vimeharibika. Utajizuiza kwa ajili ya maneno haya, Bwana? Utanyamanza na kututesa? Hapana tena hapana. Mungu hatatuangamiza. Mungu atatupatia nguvu ya kusimama, oh, ili tuweze kupata tena bidii. Ataweza kutupatia bidii na nguvu, ili tuweze kujua yale aliyofanya kwa ajili yetu, ni yote yalifanyika kwa ajili yetu milele na milele, naye ana uwezo wa kuweza kutimiza makazi ambazo zinazovuka matarajio yetu. Tunaweka matumaini yetu yote ndani yake na ndani ya neema aliyoweza kutupatia kama tunaweza kuendelea kusoma katika sura makumi sita na tano ya Isaya, pale kunasema, nilionekana kwa wale ambao waliokuwa wakinitafuta, mstari wa kwanza Isaya makumi sita na tano Ilikuwa ni nini? Na hapa inasemeka kuhusu mataifa ambayo haikuweza kutafuta Mungu, waliokuwa wakifuata njia zao na ambao waliweza kutumikia miungu mingine, lakini alinyosha mikono yake mchana yote nzima kwa taifa. Siwezi kuendelea kusoma. Mnajua andiko hizo za Biblia, na nakubalishwa ya kwamba Mungu atatusaidia, ya kwamba atatuunga mkono, atatusaidia, atatuweka nguvu na atakuwa pamoja nasi kwa neema. Isaya makumi sita na ine mstara wa kwanza laiti ungepasua mbingu na kushuka, hata milima itetemeke mbele yako. Nani ambaye aliye na hitaji ya kilindi na ya hapo hapo ya kuweza kuona Mungu akionekana kwa namna ya kimaajabu, kwa namna isiyoshindwa na ya kuonekana? Nani aliye na hitaji hiyo ya kilindi ya hapo hapo ya kuweza kuona Mungu aweze kuonekana? hiyo iko ndani yenu? Au si sote tunatosheka? Hapana, tunashukuru, lakini hatujaweza kutosheka kwa ujao. Tunashukuru kwa yale ambayo Mungu aliyofanya, lakini tunainjaa na kiu ya zaidi, na Mungu ana zaidi ya hiyo, lakini sisi hatujipangie malengo juu ya vipimo vyote, lakini tunashukuru na tunatosheka wakati Mungu anapofanya yale aliyoahidi katika neno lake. Tunatosheka sana wakati yale ambayo aliyotuahidi katika neno lake inapoweza na inaweza kutimilika. Tuiseme hivi, kama kitabu mpya ya maandiko, Matendo ya Mitume, inaweza kuandikwa na hiyo mazoezi mamoja na hiyo mato matokeo mmoja kama vile mwanzo, na hapo sasa tunaweza kuwa tumetosheka sana, na kama Mungu anaweza kufanya tena zaidi tena, tutaweza kutosheka tena zaidi na tunashukuru. Lakini hiyo hiyo mpasha kuja, nataka kusema sasa waziwazi kwa namna ukamatika, ya kwamba hatungoje kurudilia kwa huduma ya kipekee ya Ubraamu, Paulo na Petro hawakuwa nayo, lakini tunangoja ili yale yaliyofanyika kwa mwanzo yaweze kufanyika tena kwa mwisho. Wakati Bwana alipoambia ndugu Brandamu ya kwamba kama vile Musa utapewa na wewe alama mbili, na akaambiwa ya kwamba alama ya mwisho itakuwa kama vile ile alama ya siku ya Sodoma, na kwamba Bwana alimupatia uwezo ya kuweza kumfufunulia siri za mioyo yao na Bwana aliweza kutamka neno la andiko la Biblia alisema Yohana sura, sura moja, mia kwa mia. na Yohana sura ine akaita nia ya ndubranamu juu ya hiyo akimwonyesha ya kwamba juu ya huduma ya hapo hapo ambayo ingepaswa kufunuliwa kama vile alama ya mwisho kama vile alama ya masia na hiyo ndiyo iliweza kufanyika, na hiyo inaweza kutuonyesha ya kwamba alama ya mwisho ilikuwa imepewa kwa kanisa. Lakini sasa kuna kuja matamshi ambayo ndugu Branham aliyeweza kutamka ya kwamba kila alama inapaswa kuwa na sauti. Alama ilikuwa ikiita tu nia yetu juu ya kitu fulani, tuliona alama, lakini alama lakini ya kitu fulani. Kama tuko kwenye njia na kama kuna alama, hakuna mtu anaweza kusimama na kusema oh, tuko hapa sasa. Alama in, alama inatuonyesha inatuonyesha kitu fulani, na ni hiyo ndiliofanyika kupitia ndugu Branham iliyokuwa vile vile kama vile siku ya Abrahamu na iliyokuwa hivyo hivyo kama vile siku za Abraham za Bwana wetu Yesu Kristo samahani na mwanamke alisema kwamba tulijua kwamba wakati Masia atakuja atatuambia mambo haya yote itakuwa ni huduma yake sasa lakini wewe ni nani haleluya na hapo Bwana akajibu akamwambia ni mimi unaye kuzungumzia Yohana 4:25 na hiyo roho moja iliyokuwa juu ya Kristo ilikuwa juu ya ndugu Branham. Hiyo roho moja na hiyo huduma moja ilitimilika, lakini ndugu Branhamu akabaki kuwa ndugu Branhamu, na Abrahamu akabaki kuwa Abrahamu, Kristo anabaki kuwa Kristo milele na milele. Amina, ningetaka niweze kujizuiza, ndiyo, na maonyo yote ambayo inaweza kuwa na lengo ya kuweza kuonyesha yale ambayo inayofanyika kuhusu ndugu Branhamu nayomuseme kwamba yeye ni mwana wa mtu mpaka Kristo nao neno liofanyika kuwa mwili. Hapo tunaweza kupasha kuwa kimya na tunapasha kuruhusu Mungu aweze kuzungumza kwa wakati unaofaha, ili na aweze kutimiza makazi ambazo zinazovuka kuelewa kwetu. Utukufu kwa Mungu. Lakini tunahitaji moja na nia moja ni ya kuweza kudumu ndani ya neno la Mungu na tudumu pamoja na Mungu ndani ya Mungu. Tunataka tuweze kuendelea, tuweze kupanga yale yofanyika na yale yofanyika sasa katika mpango wa Mungu kwa neema ya Mungu. Amina. Tunashukuru kwa ajili ya huduma. Tunashukuru kwa ajili ya alama. Tunashukuru kwa ajili ya sauti. Tunashukuru kwa ajili ya ujumbe. Tunashukuru kwa ajili ya yote. Na yale yofanyika ndio. Na hayo yalifanyika kwa sababu yetu ili nasi tuweze kupokea ndani ya siku hizi funzo iliyo wazi ya Mungu kupitia neno na roho na, um, na uongozi iliyo wazi ya mwenendo wa Mungu pamoja na taifa lake katika siku hizi alitupatia, tunataka ili tuweze kukumbuka yeye juu ya njia zake, naye atatu atatukumbuka ili na yeye ivi kutembea pamoja nasi. Mtu aliyetembea na Mungu Enoke, Mwanzo tano mstari wa ishirini na nne kwamba inawaza kwamba hivyo hivyo inatembea kwenye njia moja inatembea pamoja, inamaanisha kwamba kulikuwa watu hapa duniani ambao waliokuwa wakitembea kwenye njia ya Mungu pamoja na Mungu Nasi tunaweza kungoja hiyo kitu moja, tuna haki ya hiyo kitu moja, kutembea juu ya njia ya mungu pamoja na Mungu. Hiyo ndiyo mwenendo au safari pamoja na Mungu, na sio akili, sio filozofia, sio mawazo ya utawa, lakini mwendo njia ya Mungu ikitembea moja kwa moja pamoja na neno lake, na ni njia ambayo anatembea pamoja na sisi. Amina. Kwa neema tutafika kwenye lengo. Tunaweza tena kuweza kushota bidii mupya na ujasiri mupya na tumaini mupya, tukikubalishwa tena juu ya njia hii, tukijua kwamba atatimiza makazi ambazo zinazovuka kuwaza kwetu tunaweza kukubalishwa y kwamba anaweza kutupatia nguvu mpya kwa walio wadhaifu, na nguvu ya ujao kwa wale wanyonge. Amina, tuweze kusimama, tuweze kuruka kama vile tai, na tuweze kukimbia ili tusiweze kuchoka, tuweze kutembea na ili tusiweze kuregea, kama vile neno la Mungu linasema katika Isaya makumi nne mstari makumi tatu na moja. Ndani ya neno kuna faraja, kuna nguvu, kuna uhakika, uaminifu pia. Wale walio chini wanasimamishwa na neno na nguvu ya Mungu, nasi tunafurahishwa na tuna heri, kwa sababu tunasikia yale ambayo Roho anaambia makanisa. Heri masikio yenu, masikio yetu na macho yetu, tunaona na tunasikia. Heri mioyo yetu, kwa sababu yanaamini. Muna he, munafurahi kuhusu maneno haya, munafurahi kwa sababu Mungu anatuzungumzia kwa unyenyekevu kama huu, bila hata kuhusu, bila hata mambo magumu magumu, bila hata shida. Haitoshi, haitoshi kuweza kusoma matematiki ngufu ya juu ili uweze kujua njia za Mungu hapana. Au lakini Mungu alituzungumzia kupitia unyenyekevu wake wote, na neno lake linatuonyeshwa katika mapenzi yake, kwa maana katika neno lake muna mapenzi ya Mungu, na ndani ya neno la Mungu mapenzi ya Mungu iliweza kutamkwa. Atubariki sisi wote katika wingi wa neema yake. Amina. Sifa na shukurani zote kwa Bwana. Naamini ya kwamba tumekwisha kuwekwa nguvu na neno la Bwana wetu, kwa maana ni neno lake la uzima, na tuweze kuongeza kitu fulani juu ya hiyo. Tunaweza tu kusifu mungu na kushangilia jina lake kwa ajili ya hiyo kama vile andikwa katika Zaburi mia moja na kumi na tatu, mstari wa pili: jina la Bwana lisifiwe tangu sasa na hata milele. mstari wa tatu: tangu mapambazuko hata magharibi jina la Bwana lisifiwe. Mstari wa nne. Bwana ni juu sana kuliko mataifa yote na utukufu wake juu kuliko mbingu. Mstari wa tano. Nani anayefanana na Bwana Mungu wetu, aliye na kiti chake juu, ambaye anajinyenyekeza katika Anajinyenyekeza kwa kutazama mbinguni na duniani. Musoro saba, anayenyanyua masikini toka mavumbi na kunyanyua mwenye hitaji toka jalala. Musoro nane, ili amweke pamoja na wakubwa hata pamoja na wakubwa wa watu wake. Amina, hiyo ndiyo watu wa Mungu wa kweli waliweza kupokea waliweza kutazama kupitia Roho wa Mungu, na hayo yakawekwa kwa maandiko kwetu. Sasa tunajiiza, sisi ni wanani na sisi ni nini? Tumekwisha kusikia ndani ya nabii Mata, maneno ya damani ya Mungu wetu na matamshi ambayo yaliyotolewa. Sisi ni mavumbi, sisi hatuko kitu mbele yake, lakini na tunajisikia pia hivyo, lakini alituweka juu, juu ya yote na akatukalisha pamoja na wakubwa hao, na anatufanya kuwa wakuu, watajiri. Sisi ni taifa lake na tumekusha kusikia, na hakuna mutu anaweza kubadilisha kitu fulani juu ya hiyo. Hakuna mtu ambaye anayeweza kufanya kitu fulani juu ya hiyo. Mungu ana mpango wake naye na anatenda kulingana na mpango huo, na sisi kama vile taifa lake tunaweza, hatuwezi kukosa kujua hiyo, kama vile tumekwisha kusikia jana jioni kupitia ndugu yetu mpendwa. Kama wanaweza kutuzika kama vile tulivyo, tutaweza kutokea na hii wazo moja, na kam, hatuwezi kufanya tofauti na hiyo. Hiyo yote inaweza kufika, tunaweza tu kusifu jina la Bwana wetu sasa na hata milele na milele. Hiyo ndiyo ilivyo. Tunaweza kukubaliana pamoja na wale ambao lio tutangulia na ambao wanaweza kutamka matamshi haya kwa nema, na kupitia Roho wa Mungu tunaweza kufanya hiyo moja, kwa maana ni hiyo roho moja iliyokuwa pamoja nao, na hiyo ilikuwa pamoja na sisi, naye iko pamoja nasi jioni hii, katika siku hii. Tunaweza kufurahi na kuweza kupatia Mungu wetu sifa na utukufu. Tumekusha kusikia maneno ya utukufu. Na kwamba sisi ni one, sisi ni nani au ni nini? Na hata kama tunaweza kusikia sisi hatuko kitu, lakini kama tunaweza kunyenyekea anaweza kutuweka juu. Na tunajua kwamba ashakafanya hivyo. Hata sifa yote ziweze kupewa kwa jina lake. Utukufu wote iweze kuwa kwake. Msalimu aine. Bwana ni juu sana kuliko mataifa yote na utukufu wake juu kuliko mbingu. Ndio. Ni kweli. Mstari wa tano, nani anayefanana na Bwana Mungu wetu aliye, aliye na kiti chake juu? Hakuna mtu anaweza kushuka juu kwa namna hiyo, akosa watu wanajifanya kuwa wakubwa, lakini sisi tunataka tukoe kuze kuwa chini, tunataka kuwa watoto, tunataka ili atunyenyekeze tushuke chini ili aweze kutupandisha. Utukufu na sifa zote kwa Bwana wake, utukufu na sifa zote kwa Bwana wetu. Na wasa ya kwamba maneno haya yote ya thamani ambayo tumekusha kusikia asubuhi hii ambayo tunaweza kupatia sasa Mungu wetu sifa za shukurani. Tunaweza tu kufungua moyo wetu na vinywa vyetu na kusema Bwana ulifanya mambo makubwa kwa ajili yetu hapa. Akose, hatuwezi kuipima akose, pia hatuwezi hata kuwazia yote ambayo ziliweza kupewa kwa neema, lakini siku moja ndugu na dada, tutaweza kuitambua wakati tukapoona yale ambayo tuweze kupewa kwa neema. Na hivyo ndivyo tunataka sasa tuweze kusimama ili tuweze kumpatia utukufu. Tunataka tuweze kumweka juu na kumwabudu. Baba wa mbinguni tunakushukuru kwa ajili ya neema yako kubwa. Kwa ajili ya upendo wako u Bwana ambao uliotuonyesha kwa neema. Nasi tunaweza tu kutamka ya kwamba wewe ni Baba yetu na sisi ni udongo na wewe ndiye ambaye uliotutengeneza. Nasi tuko kazi ya mikono yako. Oo, Mungu, tunakusifu kwa maana yote uliyoumba ina sifu jina lako la utukufu. Bwana Bwana, tunakushukuru kwa maana nasi tunaweza kusifu Bwana. Tunaona yote ambayo ulio wale wote uliochagua mbele yetu walisifu jina lako na waliweza kushangilia jina lako Bwana kwa maana walikuwa kazi yako, walikuwa kazi yako, na walikuwa kazi ya mikono yako, na wewe uliwatarisha ili waweze kusifu jina lako. Na sisi pia Bwana, sisi kama vile taifa lako, kama vile kazi yako, tunataka tukusifu na tusiache kuweza kutukuza jina lako toka kuamka kwa jua mpaka kulala kwa jua. Oh Bwana, haleluya! Pokea sifa, pokea utukufu, pokea sifa na shangwe. Pokea maabudu, kwa maana wewe ni juu juu ya yote Bwana. Bwana, tunajua ya kwamba mbingu na dunia vitapita, lakini maneno yako ambayo iliyotamka yatadumu. Hakuna hata hata nukta moja itakayopotea hapana, Bwana, yote yatatimilika, kwa maana kama vile inaandikwa kama vile tulivyosoma, Bwana ni juu ya mataifa yote na utukufu wake uko juu kuliko mbingu na neno lake haleluya, lina dumu milele. Nani anayefanana na wewe Bwana Mungu wetu, anaye tawala juu ya mbingu zote Bwana? Na ndio maana tunakusifu sisi, kama vile taifa lako, kama vile wachaguliwa wako. Kutoka mavumbi alisimamisha wa maskini na kutoka matope akasimamisha wale wanyonge. Ni neema gani o oh, Mungu, sifa na shukrani ziwe kwako kwa ulikuwa na ulisimamisha taifa lako katikati ya watawala wakubwa. Sifa na utukufu na sifa na shangwe ziwe kwa jina lako la utukufu. Bwana tuweze kuisahau, acha iweze kuandikwa katika mioyo yetu kwa kilindi ya kwamba wewe ni baba yetu na sisi ni wana wako na kazi ya mikono yako. Bwana, tungeliweza kuwa wapi kama haungeweza kutuita kama ungeleweza kututayarisha kwa ajili ya kazi yako o oh, mwana tungeleweza kuwa wapi leo? Lakini kwa neema yako kupitia upendo wako ulionyesha na ulitutayarisha kwa ajili ya hiyo. Na ndiyo maana hatutaki kuweza kusimama, Lakini tunataka tuweze kusifu, kusifu tena upya, kusifu jina lako. Na pamoja na sisi sote taifa lako tuweze kupatia mabudu sifa, utukufu na shukurani weze kupewa kwako kwa kwa. Pia hata asubuhi hii kwa ajili ya neno lako takatifu la ladamani la ajabu sana na la utukufu sana na inadumu milele na milele, tunakuomba uweze kuwa pamoja nasi Bwana. Sasa wakati tunapotengana na u, utubariki ndani ya nyumba zetu, mahali tunapokaa ndani ya mahali tunapotumika na mahali pote Bwana tunapoweza kuwa utubariki tunakuomba pia uweze kubariki taifa lako mahali pote katika makabila zote, malugha zote na makabila zote Bwana, na mataifa zote Bwana. Bariki wale wote waliokusanyika jio asubuhi hii mahali pote Bwana, mahali wanaoweza kunyanyua macho yao kwako, na tunakuomba uweze kubariki wale wote wanaweza kuwa katika taabu, wanaoteseka kwa ajili ya jina lako. Uwafanzie neema Bwana, na uwe pamoja nao na usaidie pia wagonjwa wote o oh, Bwana wewe ni mganga mkubwa, wewe unasaidia tena leo, unaponya tena leo, na kwa ajili ya hiyo tunakuabudu na tunasifu neema yako. Uwe pamoja nasi sasa Bwana, na utubariki, na usaidie jamaa zetu, ubariki walio karibu yetu. O Mungu, tunakupatia yote Bwana, na tunakuita Bwana, utusaidie Bwana, kwa jina lako upewe sifa na yote. Amina, amina.