Bwana asifiwe na shukuriwe. Munajua kama ilivyo hapa, kuna mutu ambaye anapasha kuja mbele na hakuna mutu anayehitaji hiyo, lakini tunashukuru kwa ajili ya saha iliyo ya kidogo ya maombi na kwa ajili ya heri ambayo tunayo ya kuweza kuabudu na kusikia neno la Mungu. Hakuna kitu kizuri hapa duniani kama hiyo na kama tunaweza kufungua mioyo yetu, neno la Mungu litaanguka ndani siku zote na litatimiza kila wakati yale ambayo biliweza kutumwa, kama tunaweza kuwa na imani zaidi, na kama tunaweza kuwa na utiifu tena na zaidi ya kujisikia vizuri na kufanya mazoezi na kufata uongozi wa Roho Mtakatifu. Mnajua, tunasoma maandiko matakatifu na yale ambayo Mungu aliyofanya wakati wa zamani, na hapo ndani mwetu munapanda hitaji kubwa ya kuweza kuishi hayo yote, kwa namna hiyo mmoja kama mwanzo na kama hiyo inageuka kuwa kubwa ndani yetu, kama hitaji hiyo inageuka kuwa kubwa, na hapo sasa Mungu anaweza na atajibu. Nilikuwa nikiwaza kwamba nitafanya kuanzisha na kisha niweze kukaa tena, lakini japokuwa hayo yote, tuko hapa kwa ajili ya kuabudu. Tumekwisha kusikia maneno mengi ya Mungu na ndani ya maombi tunaweza kugeukia Mungu, tuweze kutafuta uso wake naye atatujibu. Ni ndani ya Isaya makumi sita na tatu ndimo mlimo maneno ya hajabu ambayo tumekwisha kusoma kwa mara nyingi. Isaya makumi sita na tatu musaru wa saba. Nitataja rehema ya Bwana na sifa ya Bwana sawa sawa na yote ambayo alitufanyia, na wingi u, u, u, wa wema wake kwa nyumba ya Israeli, ambao aliwafanyia sawa sawa na rehema zake na kwa wingi wa wema wake, msaru wa nane. Maana alisema Isaya makumi sita na tatu msaru wa nane, sasa kweli, ndiyo watu wangu hawa, wana wasiosema uongo, naye Mwokozi akakuwa wao mstari wa tisa. Katika mateso yao yote yeye aliteswa na malaika mbele ya uso wake, aliwaokoa kwa mapendo yake na kwa huruma zake aliwakomboa, akawanyanyua na kuwachukua siku zote za zamani. Tusimame na tuabudu. Kwa moyo wote tunakushukuru sote pamoja kwa ajili ya heri kubwa ya kuweza kuja mbele ya uso wako, na tunaweza kukaribia kiti chako cha neema tukiwa chini ya kufunikwa kwa damu ya mwana kondoo. Bwana mpendwa, basi utuzungumzie na utubariki, fungua njia kwa ajili yako, na utufungulie njia kwa ajili yetu ili tuweze kutembea ndani ndani ya imani na ndani ya utiifu. Utujulishe mapenzi yako sasa. Bwana mwaminifu, tunakushukuru kwa maana umetusaidia mpaka sasa, ulitushika mkono, na tunakushukuru kwa maana utaendelea kuwa pamoja na sisi. Tupatie basi sasa neema ya kuzungumza, wakati mambo ingine yanaweza kusemeka na neema ya kusikiliza. Kamata uongozi wa kusanyiko, kuja upate haki yako. Bwana mwaminifu, tembea na utende katikati yetu. Oh, Bwana, haya sio maneno tu, lakini tunayawazia kweli kweli, bila wewe hatuwezi kufanya chochote na yote ambayo tunaweza kufanya inaweza kuwa ni kushindwa tu. Bwana, ilikuwa naomba ili uweze kutenda katikati yetu, kupitia sisi, kupitia neno lako na kupitia damu yako na roho wako. Bariki pamoja nasi wale wote ambao hawakuweza kufika, wale wote ambao waliozuizwa, na ubariki taifa lako lote duniani yote zima Unajua mahali, mahali kila mtu anakaa, na unajua jina lake. Unajua hitaji ya kila mtu na majira, kila taabu yote, kila huzuni yote, kila ukuumizwa kote, unajua yote pia yale ambayo isiyoweza kuambatanishwa ku, kukosa kupatanishwa na yote inaweza kuwa pale. Bwana Bwana, ushuke na utu tutembeleye, uwe katikati yetu, utukubalie, utuone yako, na rehema yako na jicho lako la neema. Kama unaweza kutugeukia na kama unaweza kutuzungumzia, huzuni yetu itafarijiwa na tutakusifu. Basi uwe pamoja nasi kwa neema, katika jina la Yesu, amina. Tunakaa, mnajua ya kwamba tuna kitu hicho moja sisi wote kwenye moyo, ni kukaribia Mungu kufanya mazoezi ya Mungu, kwenda mpaka mwisho wa njia, kuanza ili tuweze kuona uso wake uso kwa uso, tuweze kupata usiano katika kitendo chake ambacho siku zote kinalingana na neno lake. Tumekwisha kutambua hiyo, na zaidi ya hiyo ilikuwa imeandikwa ndani ya akilicha mioyo yetu ya kwamba Mungu anafanya kila kitu kulingana na neno lake, na kwamba nasi tunapashwa kuamini na kufundisha na kutenda na kutembea ndani ya mipaka ya neno lake. Hiyo ndiyo njia ya Mungu pamoja nasi, pamoja na wewe, pamoja nami na hiyo ndiyo njia ya Mungu pamoja na Israeli, ni njia ya Mungu pamoja na kanisa. Nasi tuliweza kuyazungumzia kila mara zaidi ya yale ambayo Mungu aliyosema kwa ujumla na yale ambayo inaomba kufundishwa yeye mwenyewe. Bwana alitoa ahadi ambazo zinazotimilika. Ana mpango ambao tunapaswa kutambua. Mpango huo hauko katika yale ambayo, au haihusu kwamba tunaweza kuimba au tunaweza kuomba au tunaweza kuwazia kuhusu neno la Mungu, lakini kuna zaidi ya hiyo ndani ya mpango huo. Mungu alijulisha njia zake kwa Musa na matendo yake kwa taifa la Israeli. Alikuwa na watu hapa duniani ambao angeliweza kujifunua kwao ambao waliokuwa wakimwamini ambao angeliweza kuambia yale ambayo yangepashwa kufika kwa wakati huo. Nasi kwa neema tunaweza kuhesabiliwa katikati ya wale ambao wasiofurahishwa tu kuweza kuhubiri mafumbo ama mamezali au wanaweza kusoma mafumbo na mamezali, lakini walio na hitaji ya ndani ya kuweza kuona Mungu katika matendo yake katika njia zake, na hata zaidi ya hiyo, ili tushache tuweze kuingizwa katika njia zake na katika matendo yake na wakati muda huo na katika, na katika hali hiyo tuweze kujua yale ambayo Mungu anataka kufanyia kwa ajili yetu au kututendea. Mara ngapi tumekwisha kusikia katika mahubiri, Mungu aliweka mambo fulani juu ya kinara cha taa kwa wakati tofauti. Wakati wa au kutumwa kwa Noa ilikuwa tofauti na hiyo kutumwa kwa Musa. Njia za Mungu pamoja na Abrahamu na ahadi ambazo Mungu alizokuwa ametoa zilikuwa na wakati wake, na zilikuwa zikenda mbele kuhusu yale yaliyokuwa unabii na tunaona namna gani wakati muda ulipofika Mungu alikuwa akishughulikia yote. Kama vile tuliweza kuona siku ya kwanza ya juma asubuhi, kulikuwa udongo, kulikuwa watu, kulikuwa vyombo, kulikuwa yote iliyokuwa ya lazima ili yale aliyokuwa ameahidi na kupanga iweze kutimilika na, na kufanyika na hakukosekana hata kitu fulani, na Mungu hakosake kitu fulani, na Mungu hakosekanake. Lakini kulikuwa mambo mengi na kukabaki mambo ya kubaki. Tuwazie kuhusu kujenga hekalu wakati wa Salomono, tukumbuke wakati wa ujenzi wa hema ndani ya jangwa. Kulikuwa mambo mengi na ikabaki. Musa angeliweza kusema eti amgiza watu waachie pale, kwa maana haya yanatosha sasa. Mungu alikuwa akishughulikia mambo yote katika wakati wote, naye hajabadilika. Mara nyingi kulikuwa kuvuka ndani ya jangwa, kulikuwa wakati wa jua kali ambayo taifa la Mungu kuvuka ndani, lakini kitu moja kilibaki ni kwamba Mungu alikuwa pamoja nao na wale wote ambao waliokuwa wakishikamana naye waliokuwa wakimutegemea hawakupata haya kwa sababu waliamini, na kwa sababu waliamini wakafuata, na kwa sababu walifuata wakaona yakitimilika. Ahadi yote yanatembea pamoja, na hapa tulisoma neema ambazo alizopatia matendo yake ya utukufu, nasi na tunaweza kumshukuru kama vile inavyostahili. Nataka pia niweze tena kusoma kwa kwanza kwa mstari wa kumi ambayo iliyo e, paragrafi ya kufuata, na hii inaweza kuwa kama vile kipimo cha kujiwazia kwangu na kwa ajili yetu na kwa ajili ya taifa lote la Mungu, mstari wa kumi sasa, Isaya makumi sita na tatu lakini walihuni na kuzunisha roho yake mtakatifu kwa sababu hii aligeuka, aligeuka kuwa adui yao, yeye mwenyewe alipigana nao. Tusimamie kwanza kwa maneno haya hapa, inahusu shahidi iliyo ya huzuni sana, kama tunaweza kusoma ndani ya Nehemia, sijui kama nitaipata kwa mara moja. Inasemeka ya kwamba na kuandikwa ya kwamba Mungu aliwapatia roho wake mwema ili awaongoze. Ni kitu fulani cha ajabu kupokea roho wa Mungu, lakini kuihuzunisha kuihuzunisha na kuweza kuwa mwasi ni kitu cha kuisha sana. Inaandikwa katika Nehemia sura tisa moja anavikwa na neema na baraka anabarikiwa na Mungu na hiyo kwa sababu aliweza kulingana na mambo yake, na mwingine anakuwa tofauti na laniwa kwa sababu alikuwa tofauti. Na hiyo naweza kuwa naandiko hiyo ya Nehemia inaweza kuwa katika sura tisa, inaweza kuwa inaandikwa mahali fulani Nehemia. Sikutaka kuweza kusonga mbele hapa kujioni, hii kuja mbele ndiyo, ni hapa Nehemia 9 mstari wa 19. Nehemia 9 mstari wa 19. Hata hivi, wewe kwa wingi wa rehema zako hukuacha jangwani. Nguzo ya wingu haikuondoka, haiku wajuu yao mchana kuwaongoza njiani, wala nguzo ya moto usiku ili kuwapa nuru na kuwaonyesha njia ambayo iliwapasa kwenda. Tena ukawapa roho yako nzuri kuwafundisha, wala hukuwanyima maana yako vinywani mwao, na uliwapa maji kwa ajili ya kiu yao, mia ndiyo miaka makumi ine ukawategemeza jangwani, wala hawakukosa kitu, nguo zao hazikuchakaa wala miguu yao haikuvimba. Ilikuwa ni kitu fulani cha ajabu. Mungu alikuwa ametoa na kushuhudia neno lake la ahadi. Alikuwa na taifa ambalo alipashwa kuzungumzia watu ambao wangepasha kumfuata ndani ya utiifu katika yale aliyokuwa akifanya kwa utiifu. mstari wa ishirini: ukawapa tena ukawapa Roho yako nzuri kwa kuwafundisha. Mungu anatupatia neno lake, alipatia Roho wake ili nasi tuweze kukamata neno ili tuweze kulielewa, ili tuweze kuingizwa katika kweli yote, kama vile nasemeka mbali kwenye mstari wa ishirini wala hukuwanyima maana yao yako kwa kinywa, kwa vinywa vyao Durst, Man na uliwapa maji kwa ajili ya kiu yao, kuwazia hiyo, kama kama hakuna andiko ingine za kuonyesha mambo hiyo kwa namna moja namna nyingine. Kwa upande wa Mungu mambo yote ilikuwa ya utukufu, na yote ilikuwa wote kat walikuwa katika furaha kutoka nguzo ya moto, nguzo ya wingu, roho, neno, mana na maji, yote ilikuwa pale, na pia hata kwa namna iliyo ya nje walikuwa na alama ya kuonyesha kwamba Mungu alikuwa akiwalinda. Walikuwa wanavaa mavazi hiyo mamoja, viatu hiyo moja, miguu ilikuwa ikiingia kila wakati haikuvimba hata kama safari ndani ya jangwa ilikuwa ngumu na hata kama jua likuwa kali sana, hakuna kitu kichobadilika. Mungu alikuwa macho, Mungu alilinda. Sikusoma sikusoma tu ya kwamba msaada ya kwanza ilikuwa pale au msaada ya kwanza ilikuwa pale o, au watu wa msalaba mwekundu wakuwa pale au mganga fulani au hopitali ilikuwa pale. Hapana, hiyo yote haikuwa pale kwa sababu Mungu yeye alikuwa pale, yote haikuwa pale kwa maana Mungu yeye mwenyewe alikuwa pale. Mungu alikuwa pale akalinda. Mungu akawapatia yale walikuwa wakihitaji. Mungu akawa akatazama, akawalinda, akajua yale kuwa lazima na akawapatia hayo. Kama tunasoma sasa andiko hiyo, Nabii Isaya aliyotamka akiongozwa na Roho wa Mungu, tunaona ndani ya paragraph ya kwanza kwenye mstari wa saba matendo makubwa ya neema, na hiyo maelezo yote ambayo Mungu aliyofanya kuwa, kuwafungua ndani ya Isaya 63 kuweza kuwachukua kwa upendo na upole na ukombozi na yote iliyokuwa sehemu ya hiyo kwa machache, lakini ilikuwa imeandikwa vizuri. Nakisha, Isaya, na kuelezeka vizuri na kisha kwenye mstari wa 10 Isaya 63 mstari wa 10 kuna kuja sasa. Ndiyo, kuna kuja paragrafu ya pili Isaya 63 mstari wa 10 sasa lakini walihuni wakawa waasi wakahuzunisha Roho yake Mtakatifu, kwa sababu alikuwa waadui naye akageuka kuwa adui kwao, naye mwenyewe akapi, akawapiganisha kwa mbele. Mungu alikuwa kuwapigania na mahali kwenye hakuwa njia yeye akawafanyizia njia, ni kusema Bahari Nyekundu, na kisha baadaye tena huko kwenye Yordani akashughulikia yote, kwa maana aliwapigania, alikuwa akitembea mbele yao. Na ni hiyo ndio tunahitaji, ni yale ambayo Mungu yale tunahitaji ni kwamba Mungu atembee mbele yetu, tunaomba ili asitup, asitupiganishe lakini aweze kuwa wetu. Na sasa kama iko kwa ajili, kwa ajili ya upande wetu, nani aweza kuwa juu yetu? Kwa maana Mungu alikuwa akipigana wakati Mungu alikuwa akipigana kwa ajili ya Israeli, na inaandikwa hata pia kwamba Mungu akafanya vita kwa Wamaleki. Kutoka 17:16 ilikuwa ni nini? Alikuwa akitembea mbele ya Israeli, nao walipashwa kumfuata. Aliogopesha maadui, nao wakasikia sauti ya baragumu kama vile sauti ya ya, ya vita, na walikuwa akijua kwamba vita ilikuwa imemalizika, na hapo sasa salama ilikuwa ikianza, wakati Mungu Mungu alikuwa macho ili aweze kutembea mbele ya taifa lake na kitu hiyo moja mbele ndani ya Gano Jipya, wakati Bwana awezi tena kutembea juu ya kwenye kichwa la taifa lake. Na hapo sasa tunahuzunishwa, tunahuzunishwa tunahuzunishwa, tunachoka. Na hapo tunahitaji ili mambo ya badilike. Tena ili na Bwana aweze kukamata nafasi ya kwanza ili aweze kutembea mbele yetu. kumi na moja inasemeka hapa pia Isaya makumi sita na tatu mstari wa kumi na moja lakini alikumbuka siku za zamani za Musa, ilikuwa ni wakati wa utukufu, wakakumbuka wakati wa Musa au wakati Musa alipokuwa, mstari wa kumi na moja, na watu wake akasema aka yuko wapi yeye ambaye aliwapandisha toka habari bahari pamoja na wachungaji na wakundi lake. Yuko wapi yeye aliyeitia Roho yake mtakatifu ndani yake? Nasoma mbali kidogo, aliyeweka Roho wake mtakatifu ndani ya moyo wake, ndani ya moyo wake. Tena tunaweza kusema Mungu alifanya hayo mawili, alituma Roho wake, alituma Roho wake Alitoa neno lake kwa Musa akatuma roho wake kwa Musa. Alituma neno lake kwa, ro, kwa taifa lake na akatuma roho wake kwa taifa lake ili waweze kuelewa neno lake katika roho na si katika roho yao wenyewe au katika roho zao wenyewe, hizo matafsiri zote Ma, na, na sio ndani ya matafsiri zote. Ndani ya Roho wa Mungu hamuna matafsiri lakini kuna kushuhudiwa na kutimizwa kwa yale ambayo Mungu aliyosema ndani ya neno lake. Mstari wa kumi na moja Isaya makumi sita na tatu, yuko wapi yeye aliyetia roho yake mtakatifu ndani ya moyo wake au ya ndani yake? Mstari wa kumi na mbili ambaye aliwaongoza kwa mkono wake wa utukufu kwa mkono wa kuume wa Musa. Musa na taifa la Israeli lote lilifanya mazoezi ya wote pamoja ya kuonekana kwa Mungu aliye hai katikati yao. Musa akaweka pia mkono wake ndani ya makwapa yake, akaiona, akaitosha, akakutana kumeingia ukoma, akaiweka tena, akakutana imepotea, akajua kwamba Mungu alikuwa akifanya maalama na maajabu. Hapa hakuna mtu ambaye anayeweza kuwa itaacha ku, au oh, kuwa wambamba ndiza kujifanyia mwenyewe maajabu. Lakini tunaamini ni kwa kitu moja kwamba mahali pote ambapo Mungu alipo kuna kitu fulani kinachofanyika, na mahali ambapo hakuna kitu cha kimaajabu, Mungu hayuko pale. Naomba kuwa wazi. Lakini mahali pote ambapo Mungu alipokuwa ajifunua kwa watu kuna kitu ambacho kilichokuwa kikifanyika kila wakati. Hakuna kitu kilichobaki kama vile mbele mahali ambapo Mungu alipo njia ambayo Mungu aliyotumikisha kwa ajili ya kufanya kitu na namna gizi aliweza kufanya ilikuwa, ilikibaki kwa upande wake mwenyewe au kwa siri yake, lakini wakati Mungu anapokuwa pale, kunafanya kitu fulani. Na ninawaza ya kwamba tungeliweza pia kuambiana sisi kwa sisi, ili tusiweze kujifurahisha tu ya kwamba Mungu yuko hapa, Mungu yuko hapa, tuweze kumwabudu, lakini tuweze kweli kweli kutumainia na kuhitaji ili aweze kutenda kwa mkono wake wa uwezo, mahali ambapo taifa lake linakusanyika kwa jina lake, ili aweze kutimiza ndani ya moyo wake na ndani ya maisha yetu, kama Mungu anaweza kutufanyia neema kupitia sisi, kama anaweza kufanyia neema kupitia sisi, neno ambalo liweza kutufanya kuwa hai ndani ya roho na ambalo limegeuka kuwa la damani na la bei kubwa. Inasemeka mbali kadogo mstari 13, ambaye aliwaongoza katika vilindi kama farasi jangwani wasijikwae. Mstari 14, kama ngombe wanao nyo wanavyoshuka kwa bonde Roho ya Bwana atawapa ustarehe. Ni mfano ugani ajabu, ambayo tunaweza kuonyeshwa hapa hapa. Kuna sehemu mbili au kundi mbili katikati ya taifa moja, moja inahusu taifa la Israeli, wa moja walikuwa wakihuzunishwa, wakihuzunisha, wakuwa wakihuzunisha Roho Mtakatifu, wakawa waasi na Mungu akageuka kuwa adui kwao, na wengine wakafuata, wakaendelea, hawakusimama, waliamini, walikuwa watiifu. Roho wa Mungu aliwaongoza kwa upumziko, kwa raha. Ndani ya Mungu kuna pumziko sasa kwa ajili ya taifa la Mungu. Waebrania nne. Mara nyingi waamini wanazungukwa na kusumbuliwa nyingi na mahali wanapokwenda kunakuwa masumbufu, na mahali wanapokwenda kunakuwa mateso au kusumbuana. Wakati mtu alipoletwa katika pumziko na Roho wa Mungu, kulingana na neno la Mungu, anapumuzika ndani ya kazi yake mwenyewe, anapumuzika ndani ya Mungu, ndani ya kazi ambayo Mungu aliyotimisa ndani ya Kristo hapo Golgotha. Kwa maana ndivyo inaandikwa hapa, mstari wa 13 ambaye aliwaongoza katika vilindi kama farasi jangwani, wasijikwae. Siseme si hii kwa kujifurahisha, lakini yule aliyekuwa ndani ya jangwa ashafaika ndani ya jangwa. Ni vum, mavumbi peke yake, hakuna kingine na kulikuwa tu mavumbi wakati walikuwa wakipita pale, kwa maana walivuka ndani ya bahari kama vile wanavyovuka jangwani na kisha baadaye maji Musa kumi na ine wakaongozwa ili wasikushikwaye. Musa kumi na ine kama ngombe wanavyoshuka kwa bonde. Roho ya Bwana atawapa ata ustarehe, kama vile Musa. Musa alipokea neno na roho, akachukua neno na kuleta kwao, na wale wote waliopokea neno la Musa na neno la Mungu roho wakapokea pia roho na Mungu akaambatanisha imani kwa wale walikuwa wakilisikia, na akawaingiza katika pumziko ndani ya bonde ndani ya bonde, wakawafanya kampu yao, wakasikia mkono wa Mungu. Kulikuwa utulifu, kulikuwa ukimya ndani ya kambi, kama vile kondoo. Na hivyo inaandikwa hapa, mstari wa kumi na nne kama ngombe wanavyoshuka kwa bonde roho ya Bwana atawapa ustarehe au salama pumziko. Na ni hivyo ndivyo roho wa Mungu aliongoza taifa lake ili aweze kujifanyia jina la utukufu. Na ni hivyo ndivyo Mungu anaongoza taifa lake, na sio katika kujisumbua, na sio katika uwasi, na sio katika mapigano au uwasi, lakini katika neno na roho na roho siku zote atasindikiza neno na kama tuliweza kupokea neno, tunaweza kusoma mambo mengi na maneno ambayo bwana aliweza kutamka ndani yake mwenyewe, muna roho na uzima. Nani hiyo? Isaya 6. na hiyo ndivyo aliweza kusema iyo mwenyewe ndani ya Isaya sama ndani ya Yohana sita makumi sita na tatu Maneno ambayo nayowambia ni, ni roho na uzima. Na neno lake na roho wake vinatembea na vina vinatenda pamoja, vinatembea pamoja na vinatenda pamoja. Onagisi ni vema sana, na ndivyo ndivyo niandikwa hapa. Ndivyo aliweza kuongoza taifa lake au liongoza taifa lako. Siwezi kupigana na neno kama naweza kusema ya kwamba Bwana ni yule yule tena leo. Lakini kama tunaweza kutamka hapa ni hivyo ndivyo unaoongoza taifa lako ndivyo nasi tunaweza kuileta paka sasa. Inasemeka hapa ni hivyo ndivyo uliongoza taifa lako. Hapa akiongea kulinganisha na Israeli. Na ni hivi ndivyo unaongoza taifa lako. Ni hivi ndivyo unaongoza kanisa la Agano Jipya. Ni hivi ndivyo unaongoza waamini wa kweli wale wanaopokea neno lako na wanaopokea roho wako na wanaopokea roho wako, na hivyo ndivyo unaongoza, ndivyo unawapumuzisha, wanapumuzika katika majani mabichi, karibu na maji ya utulivu. Na kama vile nasemeka mbele, unawapatia mema kama vile mto 14, kama ulivyoongoza, ulivyoongoza watu wako kujifanyia jina la utukufu Unaweza kusoma katika Kutoka 12 wakati Bwana alipoagiza wa taifa lake liweza kufanya Pasaka, akamwambia muambie watoto wao wenu na watoto wenu waambie watoto wao, nili waweze kulinda hayo kuichunga. Na kama waweza kuuliza hii inamaanisha nini, naweza hosa kuifungua ili tuweze kuwa na wazo iliyokamatika. wa inaweza kuwa katika Kutoka sura 12, Kutoka 12 kutoka kumi na mbili kwenye mstari wa ishirini na sita kutoka kumi na mbili mstari wa ishirini na sita na itakuwa wakati wana wenu watakapowauliza watakapo wa au kuwaambia ninyi maana ya kazi hii ni nini kwenu Usema Bwana Mungu alikuwa ameagiza Pasaka, ina maanisha kwamba kusema kwamba kupitwa, kupitiwa juu kwa kulindwa, na hapo malaika wakuu hakuweza kufanya kitu fulani wakati alipona damu akapita, na waisraeli wangepasha kueleza hayo na kutafsiria watoto wao kwa watoto wao, na hiyo ilikuwa ni kitendo cha kupitwa, kitendo cha bwana cha kulinda. Bwana akalinda, akalinda wale waliokuwa chini ya damu nyumba yao na wale waliokuwa ndani wakalindwa na waka wakapona. Naandikwa hapa kwenye mstari, kwenye 10 mstari 27 kutoka 17 halafu mutasema, na taifa likanyenyekea likakuwa lika pale likakuwa pale. Ilikuwa ni nini? Ilikuwa ni uchaguzi, uchaguzi uchaguzi ambayo ilikuwa imepewa. Inaandikwa hapa katika Isaya makumi sita na tatu mwezi wa kumi na nne, ndivyo ulivyoongoza ndivyo uliongoza watu wako kujifanyia jina la utukufu. Tuseme ngine mara moja, na ni hivyo ndivyo unaongoza taifa lako ili ujifanyie jina la utukufu tena. Nasi tunapashwa kuona tena wakati ambayo neno la Mungu linapashwa kushuhudiwa na ambao jina la Bwana liweza kutukuzwa na kushangiliwa kuliko kukufa nao kwenda, sitaki sitaki moja au nyingine, mbele ya moja au mwingine, kukufa au mbinguni. Nataka tu kwenda mbinguni wakati nikapoona kwa macho yangu hapa duniani neno hili la Mungu likushuhudiwa mbele ya macho yangu, na yaamini kwa moyo wangu wote, kwa maana tunaamini neno hili. Mungu atashika neno lake, atashika maana, atasimama juu ya neno lake na atashuhudia, kama tunalichukua na kama roho wake anaifanya kuwa uhakika wa kiungu iliyo hai ndani yetu na haiwezi kuwa tofauti na hiyo. Mtanisamehe kama naweza kuwa nisema hii ya kwamba siwezi kwenda mbinguni kama sijaweza kuona Mungu akishuhudia hiyo, M -m -m tuko hapa katikati yetu. Mnajua kwamba hiyo inamaanisha nini? Kama vile mtu anayechukua ahadi za kiungu, tunataka ili tuweze kuwa pale wakati neno hilo litakapotimilika. Mungu siku zote alikuwa akizalisha furaha ndani ya mioyo ya wale waliokuwa wakipata sehemu katika ahadi. now, actually, that... wale waliokupata se... waliokuwa wakipata sehemu katika yale yatunayofanya. Natazama sasa yale ambayo tunayosoma kwenye mstari wa 15 kama vile itaji ya kuweza kuleta kwa Bwana, mbele ya kuweza kuleta mahitaji yetu kwa Bwana natugusa, ni kama vile ombi kwa ajili ya kama vile kusema, mstari wa 15 sasa, angalia toka mbinguni. Natazama toka makao ya utakatifu wako na utukufu wako, uko wapi wivu wako na uwezo wako kulia kwa moyo wako na huruma zako? zimezuizwa kwangu. Kwangu maana wewe ndiwe Baba yetu, hata Abrahamu hatujui na Israeli ha hatukiri wewe, Bwana, ni baba yetu, mukombozi wetu, toka milele ni jina lako. E hey Bwana, kwa nini umetukosesha njia yako ukatufazai... ukatufa... ukatufanyiza kuwa na mioyo migumu hata tusikuogope wewe. Rudi kwa ajili ya watumishi wako, makabila ya uriti wako. Ni ombi gani? Ni tabu gani? Ni huzuni gani ya mioyo iliyokuwa ikilia hapa mpaka kwa Mungu? Tunaitambua kwa namna ambayo inaandikwa, haikukuwa tu utangazaji, ilikuwa ni hitaji ya kilindi ambayo iliyokuwa ikitamu kwa hapa ya kwamba wewe ndiwe baba yetu. Abrahamu hatujui na Israeli pia haitukiri, lakini wewe ndiwe Mungu wetu, wewe ndiwe mukombozi wetu, jina lako tangu wakati wa zamani, wewe ni tangu milele, wewe ni, jina, jina lako ni mukombozi wetu, hilo ndio jina lako. Hawangeliweza kuita Abrahamu hawangi liweza kumuita, hakukuwa pale. Hawangeliweza kuita Yakobo, hakukuwa pale naye. Hasa wangeliweza kuita nani? Wangeliweza kuita Mungu ambaye alikuwa pamoja na Abrahamu, aliyekuwa na Yakobo, aliyekuwa na manabii wote. Nani sisi tunaweza kuita nani? Ni huyo Mungu mmoja. Ambaye tunayeita nani? Huyo Mungu mmoja ndiye tunaweza kuita kama vile baba yetu, na tunaweza kusema kwamba baba Abrahamu ndiye baba wa imani, lakini Mungu ni Mungu wetu wa mbinguni, kwa maana alituzaa kupitia neno lake na roho wake, na ndiyo maana tunaomba baba yetu uliye mbinguni, jina lako litukuzwe. Mstari wa kumi na sita: maana wewe ndiwe baba yetu, mkombozi wetu, mkombozi wetu toka milele ni jina lako. Mstari wa kumi na saba Ehe, Bwana kwa nini umetuondosha umetuondosha njia yako? Naona kwamba iko saa mioyo yetu ilikuwa hata nyepesi, na kama tuweza kuitaji mioyo yetu weze kuwa nyepesi, ili neno la Mungu liweza kutuzungumzia kwa nguvu, ili tuweze kuguswa na roho wa Mungu na neno la Mungu liweza kupenya kwa kilindi cha nafsi yetu, na liweze kutenda kwa nguvu na haraka haraka. Hatupashi kuwa nasi itaji ya kuweza kuomba kwa namna hiyo, akose mimi niko mwenyewe kusikia hiyo, sijui lakini nawaza ya kwamba mioyo yetu imekwisha kuwa mpole na kwamba imekwisha kusikia mambo mengi kama vile ilivyo sasa, lakini kama vile nasema, akose inaweza kuwa ni mimi. Kwenye 17 rudi rudi, kwa sababu ya watumishi wako, kwa makabila ya uriti wako. Jina la Bwana likusifiwa sana, tuweze kuwa mali yake, hata kama tunaweza kupita katika wakati wa shida na iwe yoyote, lakini neno liliowekwa ndani mwetu linabaki kama vile mbegu ya kiungu, na kama tunaweza kuingia ndani, na tutaweza kuingia tena, tutakomaa pamoja, tutakomaa pamoja na neno hilo, tutakomaa pamoja na neno hilo. Nani hivyo kama wanaweza wanaeza kutuzamisha kutu na neno hilo, tutaweza kutokea na neno hilo, kwa maana itakuwa ni uzima na sehemu iliyo ndani yetu. Asoma tena mstari wa 18, mstari wa 18: watu wako watakatifu wameurithi kwa wakati kidogo tu, adui zetu wamekanyanga pahali pako patakatifu. Hiyo inaingia mara moja kwenye moyo, sisi sote nani, hapo ndipo ndipo Mungu alipotoa na kubariki mahali patakatifu pake na taifa lake. Na wale wote walioweza kuingia katika malango ya Yerusalema walikuwa wakitangazwa kwamba wana heri na wana baraka, kwa maana ni hapo ndipo Mungu alikuwa ameweka makao kwa ajili ya hukumu, kama vile andikwa kwenye musari ingine, musari kumi na nane: watu wako watakatifu wameuriti kwa wakati kidogo tu, adui zetu wamekanyanga pahali pako patakatifu. Ni kilio gani cha nafsi yetu inachoweza kuamka mpaka kwa mungu wetu Bwana anataka ili aweze kusimamisha na kuamsha mahali pake patakatifu, na wale wote wanayoingia ndani, ili adui zote, wale wote ambao hawana nia njema, wasiweze kuingia katika mahali patakatifu, lakini tu watu ambao wanaotaka kukaribia Mungu, wanaomtafuta, walio na hitaji kwa ajili yake. Na kisha kuna kuja shairi ya mwisho mstari wa kumi na tisa: tumekuwa kama watu ambao hukuwatawala tangu zamani, kama watu wasioitwa kwa jina lako. Oh, wakati saa ya baraka ilipokuwa imepita na pia hata mahali patakatifu walipokuwa wamebomoka, ilipokuwa inabaki tu mavumbi na mabomoko. Sasa inafaida gani kuweza kuita jina la Bwana? Bwana Mungu anatukuzwa mahali anaweza kuonekana, mahali ambapo taifa lake lina haki kwa haki yake, na mahali ambapo anaweza kutamka neno lake au kuheshimisha neno lake. kumi na tisa Tumekuwa kama watu ambao hukutawala tangu zamani, kama watu wasio wasioitwa kwa jina lako, nasi pia jina lake kutamkwa kwa ajili yetu, wengine mara moja kwa damu nilio ya kukamatika kama wakati lupo batizo katika kufa kwake, na jina hilo liko juu ya majina zote na jina hilo lilo juu ya majina zote, lipo tamu kwa juu yetu, na hapo sasa liko juu yetu. Lakini leo leo tunatambua ya kwamba tuna huzuni ya siku za zamani. Tunakumbuka siku za zamani, wakati Bwana alipokuwa akitembea pamoja na sisi, wakati alipokuwa akitembea juu yetu, wakati ungeliweza kurudi nyumbani kwetu, tukibarikiwa, tukifurahi na tukiwa na furaha sana. Tumekuwa kama watu ambao huku watawala tangu zamani, kama watu wasioitwa kwa jina lako. Inawezekana ya kwamba hiyo yote inaweza kuwa kweli, lakini sio mwisho. Mungu anaweza kuongoza kutoka vilindi, lakini pia anaongoza pia kupanda juu ju. Anaweza kutenda kupandisha juu, anaweza kutuingiza katika kipimo na naweza kutupatia pia neema ya kuweza kumutumikia ya kumwamini na ya kumfuata. Atubariki na atuonyeshe ya kwamba njia ya kanisa iko hiyo njia moja kama ile ya Israeli inayopita katika kupanda na kushuka. Wamoja wanaamini na wengine wanapokisikia ujumbe wengine hawakutaipokea lakini wale ambao waliweza kuipokea watapewa tena zaidi ili waweze kuwa na ujao wa hiyo. Na ni hivyo ndivyo tunaona hiyo kundi mbili katikati ya wale waliotoka. Wamoja walikuwa wakihuzunishwa, wakihuzunisha roho wa Mungu, na wengine wakajifungua, wakaamini na wakafuata Bwana wakaongozwa ndani ya pumuziko ya kiungu na na wanalala, kama vile kundi na mchungaji anakuwa macho juu yao. Ndio anawapatia yote ambayo wanahitaji. Ninahitaji ili niweze kuwa sehemu ya kundi hilo ambalo linalopata pumuziko ndani ya Mungu uhakika ya kwamba ana njia yake pamoja nasi na kwamba alitutumia neno lake na roho wake katika lengo moja ya kutuingiza ndani ya pumziko ya Mungu. Ninaandikwa katika ubarua kwa Ibrania kwenye sura ine ya kwamba kuna pumziko sasa kwa ajili ya taifa la Mungu, na siyo pumziko yako mwenyewe lakini pumziko ya Mungu na ni katika pumuziko ya Mungu ndimo roho wa Mungu anaingiza watu na hubiri. Si mhubiri, si nabii, si musa, si mwengine, hapana. Roho wako akaongoza kwenye pumuziko. Isaya makumi sita na tatu mstari kumi na nne walikuwa wakipumuzika kama vile kondoo au kundi la kondoo. Wapendwa ndugu na dada, Mwache Bwana aweze kutuambia leo mahali gani anataka kutuongoza na ambayo anapasa kutuleta ili atuweze kuingiza katika pumziko. Anataka atuingize katika pumziko yake nasi, hivyo sasa tutaweza kupumzika ndani yake na tutajua yale ambayo inayobaki kufanya, atatimiza ndani ya wakati wake ndani ya wakati wake, hitaji ya kirindi na ambatisho na hiyo ya kwamba, Bwana rudi tena kwa makabila yako, rudi wa taifa lako na unyoshe mkono wako kama vile katika siku za zamani, uitembeze tena kama vile wakati wa Musa, kama vile wakati wa mbele. Pamoja na Mungu mambo yote yanawezekana. Tuyaamini na tuweze kutumainia. Tuite jina lake sasa ndani ya maombi, tukijua ya kwamba yeye yuko hapa. Alitupatia neno hili ili nasi tuweze kushilinganisha nalo. Alituzungumzia kupitia neno, naye ataweka ndani yetu roho wake na atafanya neno lilo likuwe hai ili geuke kuwa uhakika ya kiungu. Jina la Bwana liweze kusifiwa. Amina. Tusimame na tuombe. Baba uliye mbinguni, ninakushukuru kwa moyo wote kwa ajili ya neema na heri ambayo tunayo ya kuweza kuja kwako kama vile tulivyo. Tupatie pia neema ya kutambua hali yetu ya kiroho mbele yako, na pia imani ndani yako, ndani ya nguvu zako imani ya kwamba neno lako halirudi bure, lakini linatimiza yale ambayo ulilolituma. Imani ya kwamba roho wako anafanya hai neno lako ndani yetu stetik, na kulishuhudia o Bwana ninashukuru sana kwa ajili ya maandiko matakatifu. Ninakushukuru kwa ajili ya maandiko matakatifu ambayo tuliweza kuachiwa. Nakushukuru kwa ajili ya hiyo Bwana. Ni kio ni mafunzo mafundisho ni maonyo faraja, ukosoaji, yote iko katika neno lako. Mkozi mwaminifu, tunataka tuweze kufika kwenye lengo na kwenda mpaka mwisho wa njia pamoja na wewe, tusimamishe utohewe katika mavumbi, tufanyizie neema kama siku za zamani, Bwana, ili mwisho uweze kuwa kama vile mwanzo ili wakati wa majaribu uliopita katikati ya hayo mawili iweze kutusaidia, ili tuweze kutufanya tofauti wazi wazi. Namna unavyotenda na namna gani unatenda, na tuweze kupambanua wakati gani Roho anatumikisha watu, Bwana mpendo, kwa maana kitendo cha mwisho cha Roho yako kinapashwa kufikisha bila kuchelewa hata unyakuo. Bwana mpendwa, njia zilizo ngumu na mafunzo zitaweza kuwa zilikuwa za muhimu sana, na hasa kwa mwisho tutaona na tutatambua hiyo kweli kweli waziwazi wazi. Kama unataka kuweza kupatia wajumbe wako mamlaka kuvikwa kwa uwezo wako kama vile ulivyopatia Musa neno na ukampatia roho wako na utafanya hivyo hivyo pamoja na sisi na pamoja na taifa lote. Utatupatia siku zote maana mpya na maji mpya ya hapo hapo na utatupumzisha ndani yako. Mabudu uwe kwa jina lako. Naamini ya kwamba utaanza kutenda tena upya, o Bwana, kwa namna iliyo mpya isiyoweza kulinganishwa utafanya mambo makubwa kuliko yale uliyoweza kufanya ambayo hujawahi kufanya. Haleluya! Kwa jina lako la ajabu na takatifu, wewe ni Mungu wa taifa lako na Mungu wa neno lako. Wewe ni Baba yetu Abrahamu, hatujui hatujui kitu kingine kuhusu Abrahamu, lakini wewe unatujua, haleluya! Oh, wewe ni Mungu wa Abrahamu, Isaka na Yakobo. Wewe si Mungu aliyekufa, wewe si Mungu wa wale waliokufa, lakini wewe ni Mungu wa walio hai. Haleluya! Jina lako la utukufu lisifiwe. Ulitupatia uzima wako wa milele kwa neema, na hivyo ndivyo tunaweza kukutui, tunaweza ukuita ya kwamba wewe ni baba yetu diyo mbinguni Jina lako litukuzwe, jina la Yesu, haleluya. Neno lako lishuhudiwe, neno la Mungu. Roho wako atawale ndani yetu na katikati yetu, Bwana mpendwa. Mahali nimeweza kukuhuzunisha na mahali tuliweza kukuhuzunisha, uweze kutuhurumia utufanyize neema, Bwana mpendwa. Acha basi, uweze kugeuza hali yote kwa neema, kwa ajili ya utukufu na sifa ya jina lako takatifu. Haleluya, amina.