So tunashukuru Mungu sana kwa ajili ya waminifu wake Ausdrücken. Nani ambaye anayeweza kuyatamka kwa maneno? Weil, Nani ambaye anayeweza kueleza na kutafsiri yale ambayo tuliweza kupewa akose kama Mungu anaweza kutuonyesha kweli kweli kupitia ufunuo yale yaliyofika kama sivyo, hatutaweza kuwa na imani kwa ajili ya yale ambayo yanapaswa kufika tena baadaye. Kama hiyo ya kwanza haiko na ya pili, itakuwa ni shida. Nataka nata kuwapatia mfano. Wakati unapoona katika Agano Jipya nyayo za utimilifu wa kiungu wa ahadi zote tunatambua ya kwamba Mungu hakuzungumuza pembeni ya lengo na taifa lake, nalo pia halikuweza kutembea pembeni ya lengo lakini Mungu alikuwa akizungumuza, na neno lake lilikuwa likitimilika ndani ya taifa lake, kwa maana alituzungumuzia, nasi tunahusika anaweza kuzungumza kwa ujumla, lakini wale ambao walio wa Mungu ndiyo wanaosikia na ni hiyo, ndiyo andiko linasema ndani ya Injili ya Yohana kwenye sura nane, yule asiyekuwa wa Mungu hasikiake neno la Mungu, na wale wote ambao walio wa Mungu wanalisikia. Yohana nane mstari wa kumi na nne na saba. Kama vile nilivyosema sikuwa na wakati ya kutazama ndani ya Biblia, na nashukuru sana kwa ajili ya hiyo. Biblia inajaa maushuhuda zilizo hai ya yale ambayo Mungu aliyofanya, na haitakuwa vigumu kwetu kwa msaada wa Mungu niweze kusema tu mifano fulani ndani ya Agano Jipya, pia kuliweza kuwa watu ambao Mungu alifanya habari ya ukufu kupitia wao kama vile tuliweza kutambua, ilikuwa imekwisha kutangazwa katika Agano la Kale na utimilifu ukafika hapo hapo. Isaya 40 mstari wa 3 ilikuwa imeandikwa tangu muda gani? Akosi miaka mia nane na kumi. Malaki sura 3 mstari wa kwanza ilikuwa imeandikwa tangu muda gani? akose zaidi ya miaka mia nne na hapo hapo utimilifu ukakuja. Sauti ya yule anayelia nyikani, tengenezeni njia kwa Bwana, tengenezeni mapito yake, au nyosheni mapito yake kwa wakati muda mrefu ulikuwa ni ahadi, na hapo hapo ukakuja utimilifu. Utimilifu lakini si katika anga, lakini utimilifu hapa duniani kupitia ujumbe, kupitia utangazaji uliopewa kwa taifa la Mungu ambalo lililokuwa pale kwa wakati huo, na ndio maana Yohana aliweza kusema ya kwamba rafiki ya Bwana harusi anasikia sauti ya furaha ya bibi harusi. Huduma yake ilikuwa utimilifu wa neno la Mungu na ndiyo maana sehemu ya ujao ya habari ya kiungu ya okovu ambayo iliyokuwa ikifanyika hapa duniani ilikuwa namna gani kuhusu huduma ya bwana wetu, Isaia makumi tatu na tano. Munaweza kuisoma: wakati atakapokuja, vipofu wataona, wanaochechemea watatembea na vilema vitapona. Isaya makumi tatu na tano, mstari wa tano mpaka sita ili yatimilike yale yalikuwa yameandikwa yote ndani ya gano jipya. Ni utimilifu ya yale ambayo Mungu aliyokuwa ametangaza tangu mwanzo ndani ya gano la kale, nasi a tutaweza kurudia kwa hiyo baadaye, na hiyo inaendelea pia mpaka katika wakati wetu. Ndani ya Injili ya Yohana kwenye sura moja, waliuliza Yohana na nasoma hiyo ili iweze kuweka nguvu imani yetu, ili tuweze kutambua ya kwamba Mungu alifanya kitu fulani kwa wakati huo, lakini ili tuweze kushota ndani imani na yale aliyofanya leo, wakati anaitimiza tena leo na sasa kama vile tuko wa taifa lake leo hapa duniani tunapaswa kuwa sehemu na kuwa sehemu katika utimilifu ya hiyo. Leo neno la asubuhi hii pia aliweza kuniweka nguvu sana, na najua ya kwamba halitarudi bure, lakini litatimiza yale ambayo Mungu alilolituma. Ndani ya Injili ya Yohana kwenye sura moja mstari wa 20, kumeandikwa Yohana moja mstari wa 20 na akakiri na alikiri, hakukana lakini alikiri, mimi siye Kristo. Mstari ishirini na moja na walimuuliza, nani basi wewe? Ni Eliya? Akasema mimi siye. Wewe ni yule nabii? Akajibu sivyo. Mstari ishirini na mbili basi wakamwambia, wewe ni nani? Tuweze kuwajibu ambao waliotutuma unasema nini juu yako mwenyewe? Akasema, mimi ni sauti ya mtu anayepaza sauti jangwani, nyosheni njia ya Bwana, kama alivyosema nabii Isaya. Ni kitendo gani cha ajabu! Wakati saha inapokuja, Mungu anakumbuka neno lake na yule aliye na huduma ya kutimiza anajua ni kitu gani kinachohusika. Yona, Yohana hakukuwa Kristo, hakukuwa yule nabii ambaye Musa alikuwa amesema ya kwamba Mungu ataamsha katikati yenu nabii kama mimi, nanyi mumusikilize, mutamusikiliza. Lakini yeye alikuwa mtangulizi, sauti ya yule ambaye aliyekuwa akipaza sauti jangwani, nyosheni, tengenezeni njia ya Bwana ili andiko itimilike, yote yalifanyika ili neno la Mungu litimilike. Hapa chini ilikuwa hivyo siku zote, na itakuwa hivyo leo, na itakuwa hivyo hivyo milele na milele. Na Matayo sura moja, haya ni maandiko zinazojulikana zote za Biblia, lakini wanaweza kutuweka nguvu katika imani Mathayo moja mstari wa ishirini, Mathayo moja mstari wa ishirini na mbili Mathayo moja wa ishirini na mbili Maneno haya yote yamekuwa ili litimie neno lilo semwa na nabii akisema. Uhusiano pamoja na Isaya saba mstari wa kumi na nne Tunaendelea na kusoma kwetu kwenye sura mbili, sura mbili mstari wa tano. Nawe wakamwambia katika Bethlehemu Yudea, kwa maana ndivyo liliosem lilivyoandikwa na nabii. Mnaweza kusoma na kusoma tena, na mahali pote tutatambua ya kwamba Mungu alikuwa na mahali njema kwa wakati nzuri na majira yaliyo mazuri na watu walio wazuri, ambao Mungu angeliweza kutimiza neno lake la ahadi. Na sio tu kama vile tulivyosoma na kuona leo katika Agano la Kale, lakini pia katika Agano Jipya. Kwa maana Agano la Kale linaweza kuwa akose mbali kidogo na asi takuwa pale, tukijuliza iko namna gani katika jipya lakini mniruhusu niweze kusema ya kwamba katika gano jipya ingali tena vizuri sana na ingali tena nguvu sana kwa maana sisi sote tunasemu ndani ndani ya gano la kale ilikuwa ni watu na kisha taifa la Israeli, lakini ndani ya gano jipya ni, ni, ni, kanisa, ni kanisa la Mungu aliye hai, lilo ndani malugha zote mata, makabila zote na mataifa yote, kwa maana inaandikwa ya kwamba ndani yako mataifa yote ya dunia yatabarikiwa. Mwanzo 12 mstari wa tatu. Haikukuwa tu taifa moja, lakini mataifa yote yatabarikiwa. Ndani ya Matayo 2 kwenye mstari wa 15 kumeandikwa. Matayo 2 mstari wa 15: akakaa kule hata alipokufa Herodi, ili litimie neno lililosemwa na Bwana kwa kinywa cha nabii akisema Hosea kumi na moja mstari wa kwanza ya kwamba toka misi niliita mwana wangu. Yule anayesoma hiyo katika Hosea kumi na moja mstari wa kwanza atajua mia kwa mia kwamba ilikuwa ikihusu taifa la Israeli, kwa maana ndivyo ilivyokuwa imeandikwa hapo kwa mara ya kwanza ya kwamba nenda uende kwa Farao umwambia kwamba acha mwana wangu aende. Unaanza kwamba matamshi hayo liweza kuandikwa huko katika Kutoka. Neno la unabii linaweza kuwa na maana mbili, kama vile tuliweza kuona kwa pamoja na Eliya bila kurudi. Kwa hiyo, Yohana akakuja akiwa katika nguvu na roho ya Eliya, lakini yeye hakukuwa yeye Eliya ambaye angepasha kuja mbele ya siku kubwa ya kuogopesha ya Bwana iweze kuja, kwa maana siku ya Bwana itawaka kama vile tanuru. Zaidi miaka elfu mbili ilipitikana na leo dunia ingali vile vile kama vile ilivyokuwa mbele, lakini kulingana na kweli, Yohana alisema kwamba mimi si Eliya. Alikuwa akijua kwamba Eliya angepashwa kuja mbele ya siku kubwa ya kuogopesha ya Bwana iweze kufika. Kuna neno lilo katika Agano Jipya, katika Injili ya Matayo kwenye sura 17, muda mrefu nyuma ya huduma ya Eliya. Kumeandikwa hapa ndani ya Matayo 17 mstari wa 11, Matayo 17 mstari wa 11: Akawajibu, Eliya atakuja na atatengeneza mambo yote. Malaki ine musala wa tano na inayo husu huduma ya Yohana Mubatizaji huyo. Bwana mmoja anaweza kusema kwenye shahidi na ufata ya kwamba Elia amekwisha kuja akishinganisha hapa na Yohana Mubatizaji, kwambani ni sehemu ya kwazi kitimilika ya Malaki ine musala wa tano, ya kwamba mioyo ya baba ijipashwa kurudia kwa watoto, na sasa mioyo ya watoto ndani ya wakati wetu sasa mioyo ya watoto inarudishwa sasa, inarudishwa kwa wababa wa mitume. Shahidi moja ahadi mbili, ndani ya neno moja. Miaka elfu mbili ilikuwa pale katikati. Mungu alikuwa na mjumbe na ujumbe. Mungu sasa tena ana mjumbe na ujumbe. Kwa wakati huo alikuwa na taifa, na leo ana taifa. Kuna watu ambao wanaomtambua na wakati huo alikuwa ah, na watu walikuwa wakimtambua na kumjua, na ilikuwa njema. Ni kwamba Mungu anapana tu siku zote nuru, siku zote iliyo ajabu kwa Mungu ni kwa sababu hakuna giza, hakuna kutiwa giza na kunguku kwa Mungu, kuna nuru na kweli iliyo halisi, na ndio maana neno lake linakuwa wazi tu kwa taifa lake. Wengine wote wanasema oh, ndio inaandikwa hivi hapa, na wana wanajifunga kwa hiyo siku zote, bila hata kuongozwa na Roho Mtakatifu wa Mungu katika kweli yote. Hapana, ni inaandikwa wazi wazi hapa kwenye mstari wa 11, akawajibu. Mathayo 17, Eliya atakuja naye atatengeneza mambo yote, na yule ambaye aliye wazi na mnyenyekevu kwa moyo wake atatambua inayohusu Malaki 4 mstari wa sita ya kwamba pamoja na shahiri ya kwanza, huduma ya Yohana ilikuwa ikitimilika kwa ujao, na kisha baadaye hiyo sehemu moja atarudisha mioyo ya baba kwa watoto, na hivyo sasa huduma ya Yohana ilikuwa ikitimilika, ya kwamba tazama, natuma mjumbe wangu mbele yenu mbele ya uso wangu. Ninataka kuwasomea kuasomia, uweze kujua kwamba sikuitaarishwa kwa ajili ya hiyo, lakini yote inaandikwa katika neno la Mungu inapaswa kuwa katika Marko sura moja. Na kama sivyo, tuitafute tena. Marko sura moja ni hapa kwanza, kwa mstari wa kwanza mwanzo wa habari njema ya Yesu Kristo mwana wa Mungu. Mstari wa pili kama maneno yaliyoandikwa katika kitabu cha nabii Isaya, Tazama, ninatuma mjumbe wangu mbele ya uso wako, atengeneze njia yako. Ini waziwazi wazi hapa ni Malaki tatu kwanza. Kwa kwa hatua ya pili, sauti inalia jangwani ya kwamba tengenezeni njia ya Bwana, nyosheni mapito yake nyosheni mapito yake. Hiyo ni waziwazi wazi, ni Isaya makumi ine mstari tatu. Hakuna mtu anaweza kupinga hiyo. Mtu ambaye anayeweza kupinga hiyo na kushinda neno la Mungu anapasha kuzaliwa kwanza, huyo mtu hajazaliwa, lakini yule aliyezaliwa na Mungu na kuzaliwa upya hana hata wazo ya kuweza kupinga neno la Mungu, lakini yule aliyezaliwa upya ana uhusiano na umoja pamoja na neno la Mungu, na ndani ya moyo wake anasema amina, amina, amina. Na nakubalishwa ya kwamba ya kwamba sijidanganye, nakubalishwa ya kwamba ni nyote asubuhi hii pia mulikuwa mukisema pia amina ndani ya mioyo yetu au kwa mioyo yenu bila hata kuweza kusema kwa sauti kubwa, lakini pia ni vyema kuweza kusikia kwa wakati fulani, wakati fulani na wakati fulani, kwa maana viti haviwezi kusema hivyo, inaomba wale wanaokaa juu ya viti ndio waweze kusema kweli kweli amina, wakati kitu fulani kizuri kinachofika na hapo inapokuwagusa, hiyo inaweza kuumiza nani, hiyo itaweza kupandisha tena kuongeza shukrani hiyo ndani ya moyo wenu, na hivyo sasa ndani ya Agano Jipya yote ilifanyika hivyo kulingana na neno la Mungu. Wakati muda ilipotimilika, yale ambayo Mungu aliyokuwa amesema kupitia nabii Isaya yakatimilika. Yale ambayo Mungu aliyokuwa amesema kupitia nabii Malaki yakatimilika. Wakati muda ilipotimilika, yale ambayo Mungu aliyokuwa amesema kupitia kinywa cha Daudi, kupitia kinywa cha manabii wote yakatimilika. Maisha ya Yesu Kristo, huduma yake, mateso yake, kufa kwake, kuzikwa kwake, ufufuko wake, kupanda kwake mbinguni, yote hayo yote ilikuwa ni utimilifu wa andiko. Ndani yake maandiko yalitimilika, toka kuzaliwa kwake mpaka kupanda kwake mbinguni. Ndiyo? Hapana, ni kweli. Hapana, alizaliwa Betlehemu alichukuliwa ndani ya mimba kupitia bikira na akazaliwa kama vile nabii alikuwa amesema, na kwamba ndani ya muji hiyo Mungu alikuwa amesema ndani ya Mika sura tano. Nilikuwa namna gani? Walikujua ni wanani? Ni wale wachungaji. Ni kwa sababu gani? Kwa maana Mungu aliwazungumza kutoka mbinguni. Wanani wakujua? Ni wale watajiri waandishi walikuwa wakizunguka katikita kitabu kutoka juu kwa urefu na kwa mbali. Walikuwa wakiishi maisha yao liyo pale, na Bwana alikuwa akitimiza huduma yake ya kipekee, na hao wanja wanafanya vigumu maandishi, lakini hao ni wafarisayo na waandishi. Hao wana uhusiano pamoja na neno la Mungu. Bwana wetu alikuwa mshuhuda wa utimilifu wa neno lake ndani yake, pia kutoka kuzaliwa kwake mpaka kupanda kwake. Maana kwa, kwa maana kwa inaandikwa kwamba Mungu anapanda katikati ya sifa, Zaburi ya 14. Na na hivi hiv niandiwa kwamba ndani ya Zaburi na 2, nyanyuweni vichwa vyenu e, nyinyi malango mnyanyuliwe malango ya umilele, Bwana wa utukufu, yeye mwenye nguvu, Bwana wa utukufu mwenye nguvu wa wa mshindi mshindi wa vita, na kwamba mnyanyue vichwa vyenu mfungue malango ili mfalme wa utukufu aweze kuingia. Ilifanyika wakati bwana Yesu Kristo alifanya, bwana Mungu wetu aliyefanya katika bwana wetu Yesu Kristo. Nauliza hasa leo mweze kukamata hiyo kwa makini sana. Tunaona hapa ya kwamba bwana aliweza kuita wanafunzi kumi na mbili na akawapatia maagizo, na yale ya aliyoweza kuwapatia yalifanyika, na nyuma akaita akaita tena makumi saba ambao waliweza kurudi na kuweza kusema ya kwamba Bwana, katika jina lako pia mapepo wanatutii. Luka kumi mstari kumi na saba. Walikuwa wakifanya yale ambayo Bwana kuwa amewaagiza baadhi pote, neno la Mungu likuwa likitimilika ndani ya wale ambao walioamini Bwana. Neno la Mungu linatimilika ndani ya hali yote, na wakati neno la Mungu linapotimilika mahali ambapo mwendeleo wa habari ya okovu inaendelea, sisi atufate Eliya ao Yohana Mbatizaji ao Musa, na hapa pia si jacke kuweza kusema ndugu Branamu au Paulo. Lakini wakati tunapotambua ya kwamba Mungu anafanya habari ya okovu hapa duniani, haihusu sasa huyo mutu, lakini inahusu Mungu yeye mwenyewe, ambaye anahitaji kinywa ili aweze kuzungumza anayehitaji miguu ili aweze kutembea, anayehitaji mikono ili kufanya kitu fulani. Mungu alituma watumishi wake na manabii wake asubuhi na jioni, na Bwana alikamata msimamo yake na akasema, kama ninatuma mtu na kama anapokelewa yule ambaye aliyempokea ananipokea, yule anayepokea yule anayemtuma ananipokea mimi. Yohana 13:20. Na hapa tuna katika siku hizi tuna tuna sehemu ya mwisho ya habari ya ukovu katika kanisa la Mungu ali hai, na kwa hivyo, hivyo hivyo kwa ajili yetu tungali mamilioni ya waamini ndiyo, si vigumu kuweza kuona yale ambayo Mungu anayofanya kwa ajili ya Israeli. Yeah, mm, simu ambayo niweza kupokea sasa hivi, ndugu aliweza kuniambia kwamba Reagan alikuwa ameambia Bergen's Bell katika hiyo chumba kubwa au kampu kubwa ya kufunga watu huko Bansax ban, na yote yanapaswa kufika, ili iweze kuwa ya huzuni sana yale ambayo iliyokuwa imefanyika hapa. Kuna miaka makumi ine iliyopita aliweza kusema maneno fulani ya kwamba hiyo ilikuwa ilipaswa kufika, ili Wayahudi waweze kutoka katika nchi yao ya kwanza. Sasa tunajua sasa kwa nini hayo yanapaswa kufanyika, kwa nini hayo yanapaswa kufanyika. Tunaweza kuuliza hapa pia, wakati wakati watoto wote wa miaka chini ya mbili walikuwa waweza kuuawa, walikuwa bado hata kufanya zambi, walikuwa hawajafanya hata kosa hapo. Sasa makupinga anaweza kuja hasa, huyo Mungu wenu yuko wapi? Huyo Mungu anaye jaa upendo, huyo Mungu mweza yote, hakuweza kuona yale yalifanyika? Sasa wewe na mimi na waamini akose pia msiamini, na wewe asiyejua Mungu ataweza kusema ah Mungu hayuko lakini. Hatma, lakini andiko leo kwa katika mbili, Mathayo mbili mstari wa 17. Ile andiko katika nabii Yeremia makumi tatu na moja mstari wa kumi na Ya kwamba alisikia katika Rama, sauti ilisikiwa katika Rama, kilio na kuomboleza mengi, Rakeli akilia watoto wake, hakutaka kufarijiwa kwa sababu hawakuwa pale tena. Yeremia makumi tatu na moja mstari wa 15. Tunaweza kuuliza sasa swali, hasa kwa nini Mungu aliweza kumba watu ili waweze kufanya dhambi ili waweze kuvunja dhambi au oh, kuvunja sheria? Na kama kuwaza hivyo, hatuwezi kuanzia kuhusu Mungu. Lakini tuko hapa, kwenye msingi wa imani, na tunaangalia nyuma ya majira, na tunaangalia nyuma ya hii kufu ku, ku, ku wakati muda mfupi, wamilele, na tunaangalia Mungu aliye milele na aliye mpango wa milele, na aliyeweza kutoa uzima wa milele kwa watoto wake na wavulana wake na wasichana wa milele anawapatia uzima wake katika ufalme wake, na hapo sasa tunaweza kuwa kuwa kulia na machozi yetu yote yanaweza kumwagika, lakini Bwana ataipangusa na hapo hasa atasema, ya kwamba mwingie katika furaha ya Bwana wenu. Nasi tunanyenyekea chini ya mpango wake wa kiume na tunashukuru sana. Ndani ya Matendo ya Mitume sura moja, Petro alianza kuonyesha ya kwamba yote yanapaswa kutimilika kama vile ilikuwa imeandikwa Matendo ya Mitume sura moja mstari wa 16, imeandikwa hapa, ndugu wanaume, imepasa andiko litimizwe alilosema Roho Mtakatifu zamani kwa kinywa cha Daudi. Neno la andiko lingepashwa kutimilika. Bwana alikuwa ame kuwa amekwisha kusema kitu fulani juu ya taifa lake la Israeli. Mungu asifiwe sana. Kwa maana alikuwa amesema kwamba kupitia Musa taifa lake lingepashwa kusambazwa katika dunia mzima na upangi upashwa kuwafuata. Lakini kuangalia Yerusalemu akalia na kusema, mara ngapi niweza kutaka kuwakusanya kama vile kuku anavyokusanya vifaranga vyake chini ya mabawa yake? Lakini sasa makao yan, yenu itabomolewa na hakutabaki jiwe juu ya jiwe juu ya hekalu hili. Na akasema, wakati mtakapoona hao watu wa vita wanakaribia, wale walio katika Yudea wasishuke nyumbani ili waweze kukabata mambo, lakini waweze kukimbia. Kwa maana hizo litakuwa ni siku za kutembelewa kwa kiungu. Kuna aina mbili ya kutembelewa. Moja ni kutembelewa kwa wale ambao wanaoamini pamoja na wale wanaoamini, kutembelewa kwa kiungu, kwa neema ya kiungu Mutu asiye kubali kutembelewa kwa neema ya kiungu atakubali kutembelewa kwa hukumu ya kiungu. Hiyo ni haki ya Mungu ambayo inayoagiza hivyo. Tunaona ha hayo yote, tunaangalia huko nyuma ya wakati na tunaona yale ambayo Mungu aliyofanya, na tunatambua ya kwamba pia alifanya mambo fulani leo ndani ya siku hizi. Nani hiyo kitendo cha kiungu? Ndiyo tunaweza kutegemea na tunaweza siku zote kuweka vidole vyetu juu ya andiko hizi za Biblia na kusema ya kwamba leo yanatimilika mbele ya macho yetu, au katikati yetu, au juu ya Israeli yale nayo andikwa ndani ya manabii, au ndani ya angano jipya au ndani ya ngano la kale kwa ajili yetu, ni kila wakati ni kuwekwa nguvu kwa imani kila wakati ambayo tunayoongoja, siku zote hatushidanganye. Hakuna mwamini ambaye anayeweza kuwa na nguvu sana ya kwamba hana hitaji tena ya kuwekwa nguvu, au mwamini ambaye anayeweza kuwa anajaa kufarijiwa ya kwamba hana hitaji tena ya kufarijiwa, kufarijiwa tena upya mtu anayewaza kwamba anakuwa na mambo yote akose, hajatambua ya kwamba anakosa yote, kwa maana ndivyo inavyoandikwa katika Ufunuo kwenye sura tatu ya kwamba unasema ya kwamba mimi ni tajiri na sina hitaji ya kitu, ya kwamba anaweza kugawa hiki bila kitu cha kuwa nacho mwenyewe. Ufunuo 3:17 hapana mwenye lakini tunatambua hali yetu na tunajua pia nguvu za Mungu na ahadi ambazo Bwana alizotoa kwa neema yale aliyoahidi anaitimiza kweli kweli. Mnaweza kufungua kwenye sura mbili, hatuwezi kusoma shahiri zote, lakini Yohana alikuwa amekuwa wazi katika mahubiri yake ya kwamba mimi nabatiza kwa maji kwa ajili ya toba, lakini yeye anayekuja nyuma yangu atawabatiza kwa Roho Mtakatifu na moto, Matayo tatu, mstari kumi na moja. Na naposema hiyo alikuwa akijilinganisha na neno ambalo Petro analishilinganisha nalo hapa, ya kwamba Yoeli sura mbili mstari ishirini na nane, ya kwamba katika siku za mwisho Mungu anasema nitamwanga muroho wangu juu ya kila wenye mwili Mweza kufungua hiyo Matendo ya Mitume sura mbili mstari kumi na sita na kumi na saba Mahali pote utimilifu utimilifu utimilifu wa maandiko matakatifu ninasoma hapa na mnaweza pia kuisoma ninyi wenyewe, iwe katika Matendo ya Mitume sura kumi na tatu iwe Matendo ya Mitume sura kumi na tano Mahali pote mnaposoma, mahali pote utimilifu wa maandiko matakatifu. Matendo ya Mitume sura kumi na tatu unaweza kusema andiko nyingi za Biblia, kuna neno la Zaburi mbili na andiko nyingi, na kisha tunafika kwenye mstari wa makumi ine na saba ya matendo ya mitume kumi na tatu Matendo ya Mitume sura kumi na tatu mstari wa arobaini na saba kwa sababu ndivyo tulivyoagizwa na Bwana, nimekuweka uwe nuru ya mataifa, upate kuwa wokovu hata mwisho wa dunia. Makumi nne 8 na, nane na, wakati mataifa waliposikia maneno haya wakafurahi wakatukuza neno la Bwana, nao waliokuwa wamekusudiwa na kwa uzima wa milele wakaamini. Ilikuwa ni nini hapo hapo? Wakati mwanzo ilipofika au safari safariau kati selikuwa imegonga na neno lingepashwa kutoka mataifa la, la na kuingia katika mataifa kukakuwa mtu wa Mungu ambaye aliweza kuonyeshwa kupitia Roho Mtakatifu ya kwamba ni saha ni siku na Mungu akafungua mlango kwa mataifa. Na tunaona ya kwamba Petro alipokea hiyo funzo kubwa ndani ya nyumba ya Kornelio. Alikuwa Myahudi wa kweli, alikuwa amekwenda mbali wakati Paulo alikuwenza kumukutana, ili asiweze kuwa na ushirika pamoja na wa mataifa, kama vile Paulo anasema yeye mwenyewe katika barua kwa Galatia. Na kisha akamkaribia, akasema kwamba we unayetaka kuwa Myahudi, akasema kwanza, si kwa muda mfupi, simamia pale, haifanyike pale, haifanyike hivyo. Wagalatia 2:14. Na kwa pale pale, pale Petro anasema Matendo ya Mitume sura 15, Matendo ya Mitume sura 15 kwenye mustari mustari wa saba: ndugu zangu mnajua ya kuwa katika siku za kwanza Mungu alichagua katikati yenu, ili mataifa ili mataifa wapate kusikia neno la habari njema kwa kinywa changu na kuliamini munaweza kusoma mbali kidogo, namna gani Yakobo anakamata neno kwanza, kwa mstari wa 13. Na wakati walipomaliza Yakobo akakamata akajibu akasema, ndugu zangu munisikilize. Matendo ya mitume sura 15, mstari 13, mstari kumi na nne. Sasa Simoni ametuelezea namna gani Mungu alivyoangalia mataifa kusudi achague toka kwao watu kwa jina lake. Mstari kumi na tano na maneno ya manabii yanapata yanapatana na maneno haya, kama ilivyoandikwa kama ilivyoandikwa, kwa maana inaandikwa Amosi tisa mstari wa kumi na moja na kumi na mbili. Nyuma ya maneno haya nitarudi nami, nitajenga tena nyumba ya Daudi ili iliyoanguka, nitajenga tena mabomoko yake na nitaisimamisha kwa sababu gani? Ili maandiko yatimilike, Mungu alifungua mlango kwa mataifa, kwa maana hivyo ndivyo nabii Yosea anasema kwamba ninyi ambao wamekuwa taifa langu, mutakuwa wana wa Mungu aliye hai, na wale ambao hawakunitafuta nilishaacha wanipate walioweza kunipata. Na kulikuwa ahadi nyingi, na ndiyo maana Bwana angeliweza kusema katika agizo ya kutuma na iliyo tofauti na hizo maagizo mbili ziopewa kwa hao makumi saba nyuma huko, wakati Bwana aliambia hao kumi na mbili ya kwamba mwende e, msinge katika mataifa, ninawatuma tu kwa kundi au kondoo zilizopotea za taifa la Israeli, Mathayo kumi mstari wa tano na wa sita. Na sasa wakati Bwana alipofufuka akasema kwamba akawapatia hiyo agizo akawapatia hiyo magizo, akasema katika Marko 16 mstari wa 15 na kwamba, endeni katika dunia mzima muhabari muhubiri muhubiri habari njema kwa mataifa yote, kwa kila yote. Atakayeamini na kubatizwa ataokolewa, na sio katika Israeli yote peke yake, lakini kwa ulimwengu mzima, kwa maana kila mtu angepashwa kuona wokovu wa Mungu wetu na kila mtu na ulimwengu mzima yote iliweza kuona ukwovu wa Mungu wetu, ni kusema mahali pote, ni utimilifu wa maandiko matakatifu. Na yule aliyepata neema mbele ya Mungu na ambaye anajiweka chini ya damu ya gano, ambaye kweli aliye katika agano uh, uh, uh, pamoja na Mungu anasikia maneno ya agano, na pale kuna ahadi nyingi na ahadi hizo nazo zinatimilika kwa ajili ya taifa la Mungu ndani ya wakati huu. Tunaweza sasa kusoma mstari wa nne ya Ufunuo 18. tunaweza kusoma shahidi nyingi za Biblia ambazo zinazotimilika kwa wakati wetu au zinazolingana kwa wakati wetu kuhusu mwito wa bibi harusi wa Bwana, tunajua ya kwamba ya kwamba hao wawili wako pale kwa upande mmoja kanisa, na mara saba ndani ya Ufunuo mbili na tatu kumeandikwa ya kwamba kwa kanisa, kwa malaika wa kanisa, kwa malaika wa kanisa andika, na kisha kuna ujumbe ambayo inayopaswa kuletwa kwa kanisa, na kwa mwisho wa kila barua kuna ahadi inayopewa kwa washindi, sio kwa kanisa, lakini ahadi inapewa kwa washindi ndani ya kanisa na kuna wachaguliwa katikati ya walioitwa, kwa maana wengi waliitwa, wengi waliitwa, lakini wachache ndio waliochaguliwa wali lakini Mathayo mbili, Mathayo mbili mstari wa kumi na nne, Mathayo ishirini na mbili mstari wa kumi na nne. Lakini wachaguliwa wanatembea ndani ya imani kama vile Abrahamu na nyayo katika za Abrahamu, wanasikia neno la ahadi na ahadi la wengi wanaweza kusema Oh, ohh nagisi na, na Abrahamu alingeliweza kusema, ah, ni hajabu Mungu ainitembelea. Mungu aliweza kunishuhudia kitu fulani cha kubwa. Mungu alikuzungumuzia mi Mungu alinizungumuzia <muchas> na si uliweza kutambua ya kwamba ilikuwa kihusu neno kwa wakati huu, na hapo sasa tunakwenda kwa neno lake kwa neno lake, hatukubaki nyuma wakati Bwana alipotuita kama vile Abrahamu. Na kisha kuliweza kuwa wakati Kulikuwa wakati ambayo uliweza kuwacha mtu fulani nyuma yake, kulikuwa baba yake na Loti na Nahori, akabaki peke yake na Mungu. Inaweza kutu, inaweza kufika kwamba nasi tunaweza kuwacha Tera na Nahori nyuma yetu, na kisha unaweza kuwa na moyo uliovunjika, lakini njia ya Mungu inaendelea, njia ya Mungu inaenda mpaka mwisho, na tunataka ili tuweze kufika kwenye lengo kwa nema ya Mungu na kuna mwimba nyimbo anayeimba ya kwamba kama wananizuiza nitakataa, kama wananiima neno nitakimbia, mkimbie haraka mpaka mwingie katika ufalme. Na inasemeka katika Wafilipi sura 3 mstari wa 13 na 14, ninakimbilia hiyo lengo ya mbinguni na nasahau yote iliyo nyuma yangu. Ni vigumu sana lakini kwangu, lakini tunapaswa kugeuza macho yetu tuende kuangalia mbele, kabla tunataka tusonge mbele iwe mimi iwe mwingine, tunaweza kusonga mbele. Hatuwezi kusonga mbele kama tunaweza kuangalia nyuma, lakini tupasha kukubali yote yaliyofanyika kwa hali yote. Hatuwezi kubadilisha, ni kwa Mungu kufanya hivyo. Yeye ni m, yeye ni yeye, iko na uwezo wa kila hali yote, anaweza kugeuza mioyo ya watu kama vile chemchemu za maji, anaweza kufanya hivyo yote, lakini anaweza kuruhusu pia majaribu ambazo tunapasha kupita ndani ili uhakika ili uhakika wa vyombo ambavyo tulivyofanywa navyo viwezo kuwekwa kwa jaribu na hapo sasa, imani yetu itaonekana kama vile ya damani sana, kuliko dhahabu ambayo kupimwa kwa moto. Ni neema kubwa ya Mungu. Maandiko matakatifu ni kitabu kilicho hai cha Mungu, ikiwa ndani maushuda nyingi nyingi sana na kwa kukamata tena barua kwa Waebrania, sisi tunazungukwa na wingu kubwa la washuhuda. Waebrania 12 mstari wa kwanza, na watu wote kama watu wote walioweza kupata mazoezi ya Mungu na kufanya uaminifu wa Mungu walioweza kupata ahadi za Mungu, kama waweza kuonekana hapa leo. Oh, kunaweza kuwa wingu kubwa inaweza kutuzunguka, na hiyo inaweza kuendelea, inaweza kuwa kama vile ushuhuda nyuma ya nyingine ya kwamba, au watu wanaweza kutoa ushuhuda kama hizo na kutakuwa so na kuna wamoja wanaweza kuwa na kitu fulani kicho cha ushirika. Inaweza kuwa kama vile tofauti na ambayo ndio tofauti ak na maushuda zao, lakini watu wa Mungu wote wanakuwa ni kitu moja kinachokuwa sawasawa na cha wengine ya kwamba ni neno la Mungu katika mungu maisha yao na katika wakati wao, na wote waliweza kuwa anapokea hili neno, na hiyo ndio inakuwa moja kwa watu wote wa Mungu ndani ya Musa ndani ya Elia watu wote wa Mungu ndani ya Abraham ndani ya Elia watu wote wa Mungu wanakuwa na kitu moja kinachofanana cha wengine, na yale ni yale ambayo Mungu alikuwa akiwapatia na walionza kuona utimilifu ya yale ambayo Mungu alikuwa amewaahidi. Nasi tunasoma na tunaona na tunakubali pale, tukiwa chini ya msingi wa neno la Mungu katika siku za mwisho, na tunaona kwamba maandiko matakatifu yanatimilika kwa namna tofauti, nasi hatutakwenda mikono wazi Hayo yanaweza kuwa na maana gani kwetu? Kama vile anasema katika agano la kale, naweza kusema kwamba tazama yale alifanya pamoja na Israeli, tazama yale alifanya pamoja na manabii, tazama yale alifanya katika agano jipya, na tazama yale alifanya katika wakati fulani. Na tunasema leo, tunaishi leo kama vile wana wa Mungu, na tuna haki ya kuweza kujua yale ambayo Mungu anayofanya sasa, na zaidi ya hiyo, tuna haki ya kupata sehemu kwa yale ambayo Mungu anafanya sasa kuweza kubarikiwa, kuweza kubarikiwa. Pamoja na hiyo na naamini ya kwamba Mungu ata kupatia atatupatia kurudishwa kwa mambo yote, kurudishwa kwa yote Andi, neno hilo nalo linaweza kuwa lipya kwa ajili ya wamoja, kwa maana tuliweza kusoma katika Mathayo 17 mstari wa 11. Lakini katika maandiko matakatifu muyaamini au hapana? Inalim, inalinganishwa inashurutishwa na kufungwa kwa utirudisha kwa mambo yote. Hapa inaandikwa katika Matendo ya Mitume sura, Matendo ya Mitume sura 3, mstari wa ishirini na moja. Ya kwamba lazima mbingu iweze kumshika huko mpaka wakati wa kurudishiwa kwa mambo yote ambayo Mungu aliyotangaza kupitia tangu wakati wa zamani kupitia vinywa vya manabii wake watakatifu. Kulingana na shahidi hii, Bwana Yesu atabaki ndani ya utukufu mpaka ile kurudishiwa kwa ujao iweze kufanyika. Na hapo sasa anarudi si kuweza kurudisha kanisa iliyopasuliwa na liliyovunjika na naliyogawanyika, kurudishiwa sasa au kusimamishwa, imana inafanyika sasa lakini anarudi ili aweze kurudisha nyumbani bibi harusi aliyeitwa, kutoka bibi harusi aliyechaguliwa, bibi harusi aliyevikwa, bibi harusi aliyeunganishwa pamoja, ambaye ambacho kwenda kulaki bwana harusi wake. Iko hivyo au hapana? Na kama tuliweza kutambua hiyo, hiyo inamaanisha ya kwamba nasi tuliweza kutambua saha ya kutembelewa kwetu kwa kiungu na si kutangulia Mungu. Mungu achelewi, lakini kutembea kwa hatua moja pamoja na yeye, ili tuweze kutoka katika imani, tukiona tuliamini. Mokozi wetu alisema katika Mathayo 17 mstari wa 11 kwamba Elia atakuja kwanza, naye atarudisha mambo yote, atatengeneza mambo yote. Hapa Petro anasema kwamba inaomba Kristo aubaki mbinguni mpaka wakati mambo yote yatakaporudishwa, kama vile ilivyokuwa mitangazo atoka mwanzo kupitia vinywa vya manabii wote watakatifu. Leo tunangoja kurudi kwa Bwana, lakini ni mamilioni ndiyo wanayengoja, na pia wale ambao wanaogeuza neno la Mungu au ufalme wa Mungu kwa nia zao wenyewe. Leo nani asiyeamini kurudi kwa Bwana? Nani? wengi wengi, lakini hiyo haitoshi. Bwana atarudi lakini kuna neno linaloandikwa na linaligusa sana kwa moyo sana, toka ujana wangu, ya kwamba wale waliokuwa tayari ndiyo walioingia. Mathayo 25 msara wa kumi, wale waliokuwa tayari wakaingia. Matayo ishirini na tano msura kumi. Hiyo ni neno ambalo baba yangu alikuwa kipenda sana, ambaye iko karibu sasa na karibu na Bwana. Wale waliokuwa tayari o waliingia na mulangu kafungwa. Haya sio mawazo tu, sio maoni tu ya, mawazo tu ya watu ya mutu na sio mawazo, lakini kumsimamo ilio ya kukubaliana, kukubaliana, kukubaliana na neno na Mungu na neno lake pamoja na taifa lake. Hakuna kitu cha mtu binafsi. Mungu anatuma ujumbe wake na anakusanyisha wa taifa lake. Watu waliharakisha wali katika jangwa ili waweze kuona Yohana, katika Mathayo sura tatu msura wa tano. Na pale Bwana alikuwa um, aliwaita na huyo mtu alikuwa pale akivaa ngozi ya punda. Hawakutaka hawakutaka kumwona, walikuwa akimu walikuwa akiona tu hiyo ngozi ya, ya punda, watu wakaanza kucheka lakini kulikuwa pale watu ambao hawakuweza kusumbuliwa, walikuwa wakikokotwa, wakasikia ujumbe wa kiungu, walitayarishwa, wakaamini. Na hiyo kitu moja ilifanyika katika wakati huu. Na nani ambaye anayewaza ya kwamba tunafata Paulo au ndugu Branamu au Musa au Abrahamu? Hapana, tunafata Bwana. Lakini tunashukuru kwa ajili ya washuhuda hao waaminifu ambao waliokuwa na mwito wa kweli wa Mungu, kutumwa kwa kiungu, kazi ya kiungu, kutumwa kwa kiungu ikiambatanishwa na wokovu na hao watu wa utao wote wanasema, oh, kama na Kristo sina hitaji nabii hata kama na mtuma, oh, ho oh. pale naweza kuwa pale naweza kuwa na, naweza kuenda polepole, naweza kuwasomea hiyo kitu mmoja katika Injili ya Luka. Unajua kwamba sikushitanishwa kwa ajili ya hiyo, hakuna mtu anaweza kukasirika juu ya hiyo au kuwazia kwamba anashambuliwa, lakini sisi sote tunahusika na na si mtu mwingine au mwingine, lakini katika wakati wote kulikuwa watu ambao walikuwa wakiandikwa kwamba walikataa shauri ya Mungu kwa ajili ya nia yao wenyewe, kwa sababu walikataa kubatizwa na ubatizo ya Yohana, Luka 7. Niliweza kuisema katika, katika kitabu ambacho kitakachotangazwa hapa karibu inayohusu ubatizo. Leo kuna watu wanasema hao niweza kubatizwa katika jina la fulani <tip tip> lakini hawabatizwe katika jina la Bwana kama vile wa mitume wote walikuwa wakifanya watu wote wa, wa Mungu mpaka mpaka mafundisho ya utatu ilipokuja, okay. na kadhalika na kadhalika, lakini mnakataa shauri ya Mungu kwa ajili ya lengo yenu wenyewe. Unaweza kusema unaweza kusema tunaweza kusema mara hata mia moja Bwana, nakupenda. Unaweza, unaweza kusema kwamba Bwana Bwana Bwana nakupenda, Bwana nakupenda hata mia, mia moja lakini hiyo ni uongo, lakini yule ananipenda Bwana anasema kwamba analinda neno langu. Na hapo sasa, kama tunampenda, tunaweza kuwa na hiyo ufunuo moja kama vile Paulo, Petro na Filipo na Paulo na watumishi wote, watu wa Mungu, kwa maana Mungu yeye mwenyewe hawezi kupingana na yeye mwenyewe. Kulingana na andiko, wote wako na haki, na haki. Lakini kulingana na roho wale ambao waliokubaliana na neno pekee yake ndio wanaweza kuwa na haki wakikubaliana na neno kama vile iliweza kufunuliwa na roho na kutumikishwa katika matendo. Tumalizie nikisema ingine mara moja mbele ya kuweza kushukuru Bwana kwa furaha kubwa na kwa ndani yote, ambayo Mungu aliyoahidi kwa Noa, kwa Abrahamu, kwa Isaka, kwa Yakobo, yote ambayo Mungu aliyoahidi kwa taifa lake Israeli ahadi zote kwa ajili ya agano jipya, yote yaliweza kutimilika, yote yako hasa nyuma yetu, na yote ambayo inayopashwa kuja ni yatatimilika mia kwa mia, kwa sababu kinywa takatifu cha Mungu kilisema, nasi tunaweza kuyatumainia mia kwa mia, yote yatafanyika kama vile alivyosema. Hitaji yetu sasa ni kuweza kupata sehemu kwa yale ambayo Mungu anayofanya sasa. Siyo njia zetu, siyo mapenzi yetu. Oo, wakati tuntakapomaliza hiyo ao wakati tutakapokuwa na mwisho ya hiyo, wakati tutakapokuwa na mwisho ya njia zetu binafsi na makazi yetu binafsi, situtapumzika katika kazi ya Mungu. Na taweza kuona matokeo ya yale ambayo Mungu aliyoahidi. Mungu aliona aliona ndani mwake mkitimilika maneno ambayo ilikuwa kihusika na yeye na huduma yake. Yesu Kristo Bwana wetu na mkombozi wetu aliishi maneno yote ambayo yaliokuwa yameandikwa kuhusu yeye. Ndiyo, yalitimilika ndani yake mpaka mwisho maneno yote ambayo yaliyopewa kwa kanisa kama vile ahadi, nayo yanapasha kutimilika na yatatimilika ndani ya kanisa. Tunaweza kufuata mwanzo na kuiona waziwazi, tazama hiki, tazama kile, tazama hiki, tazama hii, ilifanyika na hii ilifanyika katika utaratibu hii ya Mungu na Mungu ambaye aliyefanya ili mwanzo wa gano la kale uweze kufanyika kulingana na utimilifu wa unabii. Sasa yeye haiko na uwezo ya kuweza kufanya ili ahadi ambazo zinazobaki zinazobaki kutimilika nazo ziweze kutimilika kwa mwisho mia kwa mia. Na hapo nasikia wamoja na katika kutokuamini naweza kose pia kuisema au kushunga kwenu nyinyi wenyewe, waza kwamba oh, kama Musa angeweza kuwa hapa tungeweza kuamini haya yote, nami na pia nami na pia na kama kungekuwa Abrahamu hapa tungeweza kuamini vizuri, nami na pia. Ninaweza kuishunga kwao, na kama tunaweza kwenda mpaka kusema kwamba, oh, ndio, kama Paulo angekuwa hapa Agosto, kama tungeweza kumtumainia? Hapana, lakini mnaweza kwenda mbali na hili hiyo, lakini hiyo ni kweli, yote inaweza kuwa vizuri lakini kama kungekuwa tu watu hapa ah, tuningeweza kuwatumainia. Na hapo sasa, tuweza kushiacha. Ndio nawaambia kwamba usitumainie mkono wako wa mnyama au akili yako, lakini tunaweza, tunapaswa kutumainia Mungu. Kama kungekuwa Musa hapa, singeliweza kuileta, lakini kama Mungu wa Musa aiko hapa sasa, yote ambayo tunahitaji anaweza kuifanya. Siwezi kuleta Abrahamu hapa, lakini kama Mungu Abrahamu yuko hapa, hapo sasa tunahitaji yote, tuna yote ambayo tunahitaji. Oh, kama kam Petro oh, naweza kuhitaji Petro hapa mia kwa mia. watu nitaweza kukaa, naweza kukaa na kusema Mungu nakushukuru wazi wazi. Tazama sasa nilikuwa ni, ni kingoja muda mrefu, naweza kuachia pale. Ninaweza kushaacha nibarikiwe. Nitashaacha nibarikiwe na Mungu, na Mungu, nasipa, si tabarikiwa na Petro hapa. Tunafanya to, tofauti hapa, tuna roho za, za Katolika, lakini tunaamini Mungu, tuna roho wa Mungu. Hatuamini mtu anayeweza kugawa kitu fulani na kuweza kufanya mambo fulani huko, lakini sisi tunangoja tu, tunaamini baraka ya Mungu aliye hai hiyo baraka ambayo Abrahamu, Isaka na Yakobo waliweza kupokea chini ya chini ya msingi wa hadi kwa maana, hao watu wa Mungu wote walikuwa wakiamini Mungu. Oh, kama vile niweza kupenda pia ndugu, na naona niweza kuwa tena hapa. Mungu anajua moyo wangu. Sijui kitu gani niweza kutoa kwa ajili ya hiyo akose uzima wangu. Lakini Mungu alimchukua. Moyo wangu ulikuwa umepasuliwa. Wakati nipoona nikisimama katikati ya kundi ya watu sanduku yake ikiingizwa iki katika mkaburi, moyo wangu ulipasuka, nikalia, nikatoa sauti kubwa ya kulia, nikalia, nikalia. Nilikuwa nimeregea sana kwangu, kwa mimi mwenyewe nilikuwa sijui namna gani kifanyike kufanyika. Dunia yote ilikuwa imeanguka, ilikuwa imebomoka. Nilikuwa nikilia, nilikuwa sijui kitu gani kingepaswa kufuata. Lakini nataka kuambia kitu moja, nami pia na yeye, naye angeliweza kufanya kufanya kitu fulani mahali ambapo watu hawangeweza kuamini. Hata kama anaweza kuwa hapa, wangeweza kumpinga pia. Kwa wakati huo, wa mmoja aliweza kuamini, wengine ndio hawakuamini. Siku zote kulikuwa kugawanyika katikati ya taifa, na mnajua ya kwamba hiyo iko katikati ya hali yote ya mambo ya kisiasa, katika hii mambo ya kidunia, katika hii mambo ya kizehebu ya kidini. Watu walikuwa pale, walikuwa wakipenda Bwana kwa kilindi sana na pia kulikuwa wengine walikuwa wakimkataa sana kumchukia huyo. <coughs> Mtu mmoja aliyependwa na wamoja, akakataliwa na wengine. Na katika mahubiri mamoja ambayo inaweza kusikiliza tena asubuhi hii anasema neno ya kwamba watu waliuliza huyu ni nani? Kwa moja wakasema kwamba alikuwa ni Belzebuli, wengine wakasema ni mwana wa Daudi na watatu walikuwa kitu cha kusema wakajua sasa huyu ni nani. Sisi tunajua ya kwamba yeye ni nani. Tuchukue haya yake haya kwa sababu ya neno lake na jina lake, naye atatembea pamoja nasi mpaka mwisho. Tunashukuru Mungu kwa maana huyo Bwana mmoja ambaye alikuwa pamoja na manabii wote na wamitume wote iko yule yule na iko pamoja na kanisa lake ambalo linalosikia neno lake naloamini ahadi zake inalomtumainia nalo, tayari kuweza kutembea pamoja naye. Yuko hapa leo na ni hiyo ndio lisema katika neno lake, na ni hiyo ndio tunayoamini. Ni yeye ndio tunataka hii tuweze kumpatia kwa moyo wote, shukurani zote zinazomstahili amina. Tunasimama tina, tunataka tuweze kushukuru Bwana tena ngine mara moja mbele kuendelea kuomba pamoja, tuliweza kuhuzunisha Roho wa Mungu wikendi iliyopita ya mwezi iliyopita, wiki ya kwanza ya mwezi iliyopita. Hiyo iliweza kunihuzisha sana, kwa sababu hatukuweza kupata umoja na uhusiano pamoja na Mungu katika maombi, na tukuweza kumuomba na kumshukuru kama vile inavyopaswa kumwomba kumshukuru. Tusifanye hiyo kosa tena, leo akose hiyo onyo inayosema kwamba wandugu wanapasha kuomba, iliweza kusindikiza, iliweza kuacha wadada waweze kunyamaza, lakini sio hiyo ndio tunataka kusema. Yale yanayostahili ni kwamba tuweze kuomba sisi wote pamoja, na tuweze kuufungua kinywa sote pamoja kwa ajili ya kushukuru Bwana, na wakati wa ndugu wanaweza kupandisha sauti na kushukuru Bwana pamoja, na tunaweza kupandisha shukumaabudu zetu mpaka kwenye kiti cha Mungu. Tunataka tufanye hivyo, tunaimba sote pamoja tunasikia neno la Mungu pamoja. Sasa hatuwezi kusifu pamoja na kuabudu pamoja kwa kiwango ambayo sifa iweze kupanda na kupanda mpaka kwenye kiti cha Mungu. Wangapi wanaamini ya kwamba Mungu atatimiza ahadi zote kama vile alivyofanya ndani ya wakati iliyopita na kama vile anavyofanya sasa, mseme sasa, amina, amina. Wangapi wanaamini ya kwamba Mungu atafunua neno lake? Amina. Wangapi wanaamini ya kwamba atatutayarisha na atatufanya kuwa kamilifu? Amina, haleluya. Wangapi wanaamini ya kwamba tunapaswa kumshukuru? Amina, tufanye hivyo sasa, sote pamoja, wandugu wote, wadada wote, tufanye tupatie nafasi kwa roho wa Mungu, tuabudu sasa. Mungu mwaminifu, asante kwa moyo wote kwa ajili ya neno lako katika wikendi hii. Tunakushukuru kwa moyo wote kwa ajili ya mema ambayo uliotupatia. Tunakushukuru pia kwa moyo wote kwa ajili ya mambo ya dunia, kwa ajili ya chakula, kwa ajili ya yote ambayo tunayo kwa neema, kwa ajili ya uwezo inayo turuhusu kuweza kuja, kwa ajili ya chumba hapa, kwa ajili ya manyumba, kwa ajili ya yote tunakuambia asante, o Mungu wa mbinguni. Bwana, tunakushukuru kwa maana ulituzungumuzia, tunakushukuru kwa ajili ya neno lako takatifu na tunakuomba ili usituache tunungunika Bwana, lakini uweze kutufanya wa kushukuru Bwana. Pia hata kama tunaweza kupita katika maziki, kwa utupatie neema ya kuweza kuonana Bwana, kama vile tulivyoimba hapa duniani na huko tuweze kuona nuru yako Bwana, tunakuomba uweze huwa pamoja na sisi wakati tukapotengana. Mungu mwaminifu, tunaombea pia kwa, tunaombea wale walio karibu yetu. Tunaomba pia kwa wale wote ambao kuweza kukuja, wale waliozuizwa na pao kwa kosa, walio wagonjwa. Bwana tunakupatia yote, Yesu mwaminifu, Bwana wetu na mwokozi wetu, tunakupatia yote ndani ya mikono yako, pia wandugu wetu na wadada wetu wanaokamata njia ya kurudi nyumbani. Uwe pamoja nao Bwana, uwe ngao yao na ulizi wao juu ya njia yao yote ya kurudi. Bwana, tunashacha kwako na tunakuabudu wewe, Bwana wetu na mwokozi wetu Yesu Kristo. Ye, haleluya, kwa jina lako takatifu la ajabu la Yesu, amina.