Bwana asifiwe na shukuriwe. Ndani ya Zaburi 112 mwimba Zaburi anasema, Zaburi 112 mstari wa kwanza, msifu Bwana, heri mutu anayeogopa Bwana, anayependezwa sana na maagizo yake. Ndiyo akose hii shahiri tu, na waza ya kwamba kama tunaweza kuingia ndani ya shahiri hii ina mambo mengi ya kutuambia. Heri mtu anayeogopa Bwana. Sasa itakuwa namna gani kuhusu wale wengine wote ambao wasiogopa Bwana? Tunaweleza kujiuliza namna hii, lakini na waza ya kwamba Mungu ana taifa, Mungu ana watu ambao wanaomuogopa, wanaokusanyika mbele yake kwa oga na heshima, wanaomuletea heshima na sifa, wanaopata furaha ya kweli katika maagizo yake. Na mnajua ya kwamba hiyo ndiyo ilikuwa siku zote hitaji ya Mungu aliye hai ya kwamba taifa lake liweze kusikiliza maagizo yake. Ningetaka koze kusoma yale inayoandikwa katika nabii Yeremia kwenye sura 11. Hapa Yeremia anapashwa kuleta maneno haya kutoka kwa Mungu na kuyaleta kwa taifa akiwakumbusha yale ambayo Mungu aliyokuwa amemwambia kufanya. Inasemeka katika Yeremia kumi na moja mstari wa kwanza, neno hili lililofikia Yeremia kutoka kwa Bwana kusema. Mstari wa pili. Sikieni maneno ya gano hili, ukaseme na watu wa Yuda na weje kukaa katika Yerusalema. Mstari wa tatu. Uambie Bwana Mungu wa Israeli anasema hili. Alaaniwe mutu asiyesikia maneno ya agano hili. Mstari wa ine. Nililo amuru baba zenu siku Nilipo watoa katika inchi ya Misri, katika tanuru ya chuma, nikisema: tiini sauti yangu, muyafanye sawasawa sawa na yote ambayo niliyo amuru ninyi, ndiyo mutakua, mutakavyo kuwa watu wangu, nami na nitakuwa Mungu wenu. Haya ni maneno ya damani sana. Na tunaona hapa ya kwamba ilikuwa ni ya lazima sana kuweza kuletea Bwana utukufu, kuweza kusikiliza neno na maagizo ya Mungu aliye hai. Ila wale tu ndio wake, kama vile tuweza tu kusoma tuweza kusoma katika neno hili wapendwa, wale wanaosikiliza neno lake, wanaotetemeka mbele yake ndani ya heshima wanao mukaribia na wanaokuwa tayari, ili waweze kufuata na kuweka katika matendo neno lake na waweze kuamini. Wapendwa, hao peke yao ndiyo taifa lake. Wengine wote wapendwa, tulisoma kuhusu wao yale itakayokuja, lakini kwa wale wanao heshimu eh, neno lake, tunaweza kusema ya kwamba heri mtu anayeogopa Bwana. Mnajua, sasa hapo ndipo kuna kuja vizuri mema heri, heri siyo mema ya watu, lakini mema na heri inayotoka kwa Mungu. Ndiyo lazima hiyo, wapendwa. Watu wengi wanatafuta heshima na mema akose, wanaitafutia kwa watu, lakini taifa la Mungu linataka yale ambayo inayotoka kwa Mungu. nani hiyo ndio tunataka wewe na mimi. Sasa ina faida gani yale ambayo watu wanasema, yale wanayofanya? Sisi tunataka yale ambayo Mungu anayosema kuhusu sisi, na hiyo ndio tunataka, na tunataka tuweze kumsikiliza. Tumesoma hapa, ilikuwa aihusu kuweza kutoa tu taifa la Israeli katika utumwa, kuwatosha katika utumwa? Hapana, ilikuwa ikihusu kwa Mungu, ili waweze kumtumikia ili waweze kusikiliza maneno yake, na hiyo ndiyo Mungu alikuwa akitaka. Nasi tunashuhudia, Mungu anahusika na nini leo? Wapendwa, Mungu anataka ili aweze kutupatia tu sura tu ya utawa, au inahusu kwa Mungu ili tuweze kusikia maagizo yake, neno lake, maagizo yake ambayo aliyotuachia katika siku zetu. Hiyo sio kitu moja kati kama vile hiyo siku ya zamani ya hiyo hiyo, yale ndio Mungu alikuwa akihusika na, katika siku hiyo, na ni hao ndio taifa la Mungu. Wapendwa wengine wote wapendwa, ah, hatutaki kuhukumu mtu, hatuko hapa kwa ajili ya hiyo, na hatuko hapa kwa ajili ya hiyo, lakini tuko hapa ili tuweze kutambua yale ambayo Mungu aliyotuambia, anatuambia sisi, sisi yale anayotaka kutuambia, na tuweze kujibu kwa maneno yake. Na ni hapa ndipo neno hilo linalokuwa la dambani hapa kwetu, na ni hapa ndipo ndipo liliweze kuwa nimekuambia tano. Ili nipate kutimiza kiapo nilichoapia baba zenu, kuapa ninyi nchi inayojaa maziwa na asali kama ilivyo leo hivi. Ndipo nikajibu nikasema, amina. E Bwana, iwe hivyo Bwana, amina, ndio, ndio, amina, iwe hivyo, ipasha kuwa hivyo. Wapendwa, Mungu alitaka ili aweze kuheshimu agano alitoa, alileta hiyo ahadi, na kuwatosha na kuwaleta katika nchi ambayo ilikuwa ndani ya asali na maziwa, ambayo ilikuwa ameahidi baba zao. Lakini wapendwa, kama tunaangalia nyuma tunaona yale yaliyofanyika, wote walikufa katika jangwa. Sasa kwa sababu gani, wapendwa? Ni kwa sababu walifuata mawazo yao wenyewe, kwa sababu walifuata njia zao na wakuweza kusikia yale ambayo Mungu alikuwa akisema, lakini walianza kunungunika, wakaanza kunungunika na wakaanza kufuata njia zao wenyewe, lakini Mungu alifanya akachunga agano lake pamoja na wale ambao walioweza kumpatia imani, wale waliokuwa kimwamini, na aliweza waliweza kuingia katika nchi, waliweza kuingia katika nchi iliyoahidiwa. Wapendwa ndugu na dada, niko hivyo hivyo kwa ajili ya siku zetu. Mungu analichunga agano lake kwa ajili yetu sisi sote pia, nasi tunaweza kuitumainia, na wale wote wanaosikia neno lake katika siku hizi watapata mema iliyoahidiwa. O, ni neema gani ya ajabu Mungu aliyotupatia. Tunaweza kufurahi kwa maana Mungu haiko mtu, lakini Mungu ni Mungu. Yale anayoahidi anaishika kweli kweli. Sifa na kitendo cha shukurani kwa jina lake la ajabu. Akose tena shairi zingine mbili zinazofuata za nabii, na kisha tutaweza kuomba. Hapa sasa mstari wa sita, naye Bwana akaniambia Haribu samani hubiri maneno haya yote katika miji ya Yuda na katika miji, katika njia ya, ya, ya Yerusalema kubwa, ukisema: sikieni maneno ya, ya maagano haya, muyafanye. Kwa maana nilishuhudia sana baba zenu siku ile nilipowatoa katika nchi ya Misri hata leo nika nikaondoka nika mapema na kuwashuhudia nikisema tiini sauti yangu nane. Lakini hawakutii wala kuinama masikio yao, lakini walikwenda kila mtu katika ukaidi wa moyo wake mbaya. Kwa sababu hii Nimeleta juu yao maneno yote ya maagano haya ambayo niliwaamuru wafanye, lakini hawakuyafanya. Wapendwa, kama tunasoma tena shahiri hizi na tumezisoma, ni iko kitu cha kuhuzunisha sana. Walisikia sauti ya Mungu, waliona vizuri kitendo cha Mungu, waliona nguvu ya nguvu ya mkono wa nguvu wa Mungu, na ijapokuwa kama hapa kwamba walitembea kulingana na ukahidi wa moyo wao mbaya. Naamini ya kwamba hii ni mfano iko kwa wakati wetu pia, na kwamba tuweze kukumbuka, tuweze kurudi na kukumbuka kuhusu sisi wenyewe na tuweze kuomba Bwana ili atupatie moyo ulio mnyenyekevu, ili tuweze siku zote kuonekana mbele yake kwa unyenyekevu, tukinyenyekea na kusema Bwana, utusaidie na utupatie neema, tusiweze kutembea kulingana na ugumu wa moyo wetu mbaya, lakini tuweze kusikiliza maneno ambayo uliyotamka kwa ajili ya wakati wetu. Ndugu na dada, nawa naamini ya kwamba asubuhi hii pia tunaweza kuomba Mungu wetu ili aweze kutupatia neema ili tuweze kuendelea kusikiliza maneno yake, kulipokea na tuweze kulipokea, tusiweze kuwa waasi juu ya neno hilo, hata kama hatuweze kulielewa, lakini tuweze kuomba na kusema Bwana, unihurumie, ufungue mimi kwa neno lako, ufungue akili yangu kwa neno lako unifungue kwa kuelewa neno lako, ahadi zako na yote ambayo unayotaka kusema, ili niweze kupatia akili yangu kwa neno lako, niweze kupatia kuelewa kwangu kwa neno lako, na nisiweze kuwa hapa, niweze kuwa tu hapa kwa ajili yako, na niweze kutii kama vile neno lako linavyosema yale inayosabilika. Wapendwa ndugu na dada, sio kwamba tuweze kuja hapa ili tuweze kusikia neno la Mungu lakini ni kwamba Mungu aweze kutupatia neema pia, tuweze kuliweka katika matendo, tuweze kuliweka katika matendo. Na hiyo ndio tunapashwa kufanya, wapendwa ndugu. Kama sivyo, tutakuwa katika hali mbaya. Lakini nina imani ya kwamba Mungu alituita, alitutaarisha na nataka, ili aweze kutubadilisha katika siku hizi, na atatusaidia pia kwa kuweza kuvuka katika mambo hayo yote, tuweze kutoka katika imani tukiona tulioamini, kwa hiyo alimbayo aliyotayarishia na ndiyo maana tunataka tuweze kumupatia asubuhi hii, tuweze kumupatia sifa na heshima na mabudu. Tusimame sasa, tuweze kuita jina lake pamoja, tuweze kuita baraka yake pamoja. Mungu mwaminifu, tunasimama katika mahali hapa ya asubuhi hii tukiwa na neno lako ambalo uliloambia taifa lako katika siku hizo. Leo unatuzungumuzia oh Bwana, na unataka ili utupatie maagizo kwa namna ambayo tupashwa kutembea. Ushakafanya hivyo na utaendelea tena kutuongoza taifa lako na kuweza kuongoza taifa lako. Bwana mwaminifu, ninakuomba uweze kutoa ndani mwetu yote ambayo inayopingana na neno lako na uweze kutupatia neema ndani yangu na sisi sote na tuweze kulipokea katika moyo iliyo tayari na iliyo njema. Bwana, tupatie mioyo ya nyama, o Bwana, ili tuweze kutikisa hiyo, tuweze kuichukua hiyo katika mioyo yetu, na tuweze Bwana, tuweze na tuweze tuweze tuweze, Bwana, tuweze kuamini na tuweze kuitenda. Tupatie ndugu yangu neema wakati anapoleta neno lako, utupatie neema yako wakati unapolisikia Mabudu, Amen. Iwe kwa jina lako la ajabu, o Bwana. Sisi ni tunashukuru kwa maana tusikie madisi za watu, lakini tunaweza ku kuwa na neno lako takatifu na ladamani la, la, la kweli na kuweza kuliamini na kulifuata na kuliweka katika matendo mabudu, iwe kwa jina lako la utukufu, amina amina. Tunaka. Sifa na asante kwa Bwana, sisi sote tuliokuwa hapa jana jioni tungali tunashukuru tena leo kwa ajili ya masaha za ajabu ambazo tuliweza kumaliza sote pamoja mbele ya Bwana. Ni mara ya kwanza niliweza kusikia ndugu yetu Helmut kuzungumza na yale aliyosema ilikuwa ni nzuri sana, ilikuwa ni nzuri sana. Mungu alitubariki sana wakati wa makusanyiko yaliyofuata nyuma ya ndoa hiyo, na tuliweza kukumbuka ya kwamba tulikuwa tumealikwa kwenye karamu kubwa ya arusi ya mwana kondoo na tuna jua ya kwamba hiyo inakaribia haraka na haraka, siku ya bwana ya, siku ya kurudi kwa Bwana iko karibu sana. Nasi tunashukuru sana, tunashukuru ni, nani kwa furaha. Ndiyo tutashangilia Bwana wakati tutakapopanda ndani ya utukufu, kwa maana tutakuwa karibu yake siku zote milele na tutakuwa tumesahau milele na milele yale ambayo iliyokuwa mbele na tutaweza tena kukumbuka hali ya zamani. Na kama sivyo, furaha yetu inaweza kuwa ina inachafuka siku zote na haiwezi kuwa hivyo. Niliweza kusikia tena leo asubuhi hii mahubiri moja ya Yabranamu ambayo ningelitaka niweze kutafsiri lakini iko inataarishwa kwa ajili ya wakati wa mwisho wa mwaka na haikosi haitusahili kwa wakati huu hapa, lakini alifanya matamshi moja huu katika mahubiri hayo: sisi kama vile wanadamu tunaweza kusa, tunaweza kusamehe lakini hatuwezi kusahau, lakini anasema ya kwamba kazi ya Mungu ni kusamehe na kusahau. Alisema ndani habari ambayo tunayojua siku zote, ya kwamba huyo mzee ambaye baba yake alikuwa ameleta kutoka kijiji na walikuwa na karamu nyumbani, na hakutaka ili mzee huyo aweze kushukuru Bwana kwa sauti kubwa kwa sababu alikuwa akiguswa sana na akitaka kusimamisha tena kila wakati hiyo karamu, na huyo msichana akamwambia yeye, ni sasa nitakuchukua huko juu, utabaki huko juu peke yako, usiweze kusumbua. Tazama, nitakupatia kitabu cha jiografia. Na mwanamke huyo alikuwa akiogopa ya kwamba kama anampatia Biblia itakuwa tena ni hatari sana, atasema kwamba hapa tena shukurani na sifa na shukurani zitakuwa tena nyingi sana na mbele alikuwa amekwisha kusoma andiko ya Biblia inayosema ya kwamba Mungu alitupa dhambi zetu katika bahari, kwa maana hapo ndipo nakuwa kilindi sana mm, Mika saba mustari wa kumi na tisa Na kule alikuwa huko juu akafanya karamu yao huko chini, na akasoma ya kwamba katika kitabu akasoma ya kwamba walikuwa wamepata katika bahari, kuna mahali kuliko chini sana ambapo hawezi kuwazia, hawezi kujua hata hiyo kilindi cha bahari isiyo na mwisho, isiyo na mwisho, isiyo na mwisho. Na ni hapo ndipo akakumbuka andiko ya Biblia, na akawazia huko akasema, kwamba hapo ndipo Mungu alitupa dhambi zangu, na ni hapo ndipo lio ya chini sana. Na hapo hapo akasimamisha hayo yote ilikuwa ndani, na akaanza kusifu, akaanza kusifu na kushukuru Mungu na huyo msichana wake akapanda juu. Oh, nilikuwa nimekwambia, sikia, kuna kitu gani kitafanyika? Mbona sikupatia Biblia? Sasa kwa nini unaweza kupandisha sauti tena hivi tena? Kuna nini hapa? kuna kitu gani kinafanyika hapa? Na akamwelezea. Wapendwa, neno la Mungu lina mambo mengi ya kutuambia kwa maana yale anayo yale linalosema ni ya kweli, nasi tunaweza kuyatumainia. Nasi hatuna hitaji ya, ya kujificha na yale ambayo Mungu aliyotupatia, lakini tunaweza kuyakiri kwa wakati wote. Tumekwisha kusikia maneno ya hatari. Ningehitaji niweze kuanza na kuanzisha Ningeanza kuanza kusema kidogo na kisha nita, nitaachia ndugu Rusi sehemu ya pili. Haya ni maneno ya hatari sana ambayo tumesikia. Agano la Mungu pamoja na taifa lake ni kitu fulani cha ajabu. Lakini hiyo inatuona sisi pia. Hiyo ni mapatano ambayo Mungu aliyotimiza pamoja na taifa lake. Na mapatano hiyo inakuwa ndani sehemu mbili. Hiyo sehemu mbili inapashwa kukubaliana na mapatano Mungu aliandika nasi. Tunapashwa kukubali hiyo mapatano ya gano, na inawezekana ya kwamba Mungu ataharibu wale wote walioweza kuharibisha gano lake, kuliko wale ambao hawakuweza kupata hiyo agano lililokuwa wamewekwa. Taifa ambalo halikuweza kusikia neno la wa Mungu watakuwa vizuri kuliko wale ambao waliweza kulisikia zaidi hata mara mia moja, na wao ambao wakuweza kuliweka katika matendo, na iko hivyo hivyo. Kwa ajili ya ujumbe huu ambao Mungu aliyotupatia kutoka neno lake kwa ajili ya siku hizi pia wale wote ambao wakuweza kuisikia watakuwa afadhali wao kuliko wale ambao waliloweza kulitengeneza na kuliweza kuligeuza katika hali yote, na ambao walioweza kuliharibisha na kulifanya kuwa ambalo haliwezi tena kueleweka. Wengi watakuwa na kuhurumiwa kusikia neno la Bwana, kusikia neno la Bwana, kusikia neno la Bwana, kitu fulani cha ajabu. Lakini sasa ni usimamizi gani ambayo ndio juu yetu sasa kwa wakati huo? Ni usimamizi gani ambayo iliyo mbele ya Mungu na neno lake? Na ndio maana tunahitaji heshima takatifu heshima takatifu kwa ajili ya neno hili takatifu na la damani iliyotoka katika kinywa cha Mungu. Wakati napowaza ya kwamba tuna tafsiri, ninakuwa na huruma sana pamoja na wale wanaotafsiri, kwa maana najua ni vigumu namna gani. Katika lugha ingine kuna andiko pia za Biblia zinazotamkwa kwa, kwa namna iliyo tofauti na si vyepesi siku zote kuweza kuzitoa kama vile inavyoonyeshwa katika lugha ya kwanza. Na waza ya kwamba ndugu Kupfer na yule anaye tafsiri atakuwa na uvumilivu pamoja nasi na kwamba tutabarikiwa sote pamoja. Niliweza kusoma kwa machache Yeremia 14, na pale Mungu aliweza akose kutoa hukumu juu ya midomo yake na akasema mambo fulani ambayo yaliyoweza kuletwa kwa taifa. Yeremia 14. Kwanza kwa mstari 11, naye Bwana akaniambia usiombeye watu hawa wapate heri ili wapate heri. Mstari kumi na mbili wakati wanapofunga mimi sitasikia kilio chao, na wakati wanapotoa sadaka za kuteketezwa na sadaka ya unga sitazikubali, lakini nitawangamiza kwa upanga na kwa njaa na kwa magonjwa mbaya. Sura kumi na tatu, nikasema ah, Bwana Mungu wangu, tazama manabii wananiambia huta, ha, hamu, hamutaona upanga wala hamutakuwa na njaa, lakini nitawapa salama ya kweli pahali hapa. Bwana akaniambia manabii wanatoa unabii wa uongo kwa, anji, kwa jina langu, sikuwatuma wala sikuamuru wala sikusema nao, wanatoa unabii wa maono ya uongo na uganga na maneno Lisilo lam, na maana, na neno la na udanganyifu wa mioyo yao wenyewe. Mstari wa 15. Basi kwa sababu hii Bwana anasema hivi kwa habari za manabii wanaotabiri kwa jina langu, wala mimi sikuwatuma, lakini wanasema upanga na njaa hazitaingia hazita katika nchi hii, kwa unga, kwa upanga na kwa njaa manabii hawa wataangamizwa. Si vyepesi na yule anayewaza ya kwamba mambo ya ufalme wa Mungu inaweza kukamatiwa tu kwa urahisi anu, uh, wanashidanganya. Mungu ana mpango pamoja na taifa lake, alitimiza aliweka agano iwe pamoja na Israeli au pamoja na kanisa, naye anaagiza kwetu utiifu katika mambo yote kwa neno lake, na mahali kunapokuwa kutotii ku, kun, kutoti. Pale sasa hakuna kufunga chakula, hakuna ombi, hakuna unabii, hakuna kitu chochote, hakuna maono kinachoweza kustahili pale. Wanafuata tu maoni yao na mawazo yao. Mungu aliagiza njia, na njia hiyo inapashwa kufuatiwa ndani na kutembelewa ndani kama watu ambao wasiotumwa wanazungumza wanaweza kuahidi mbinguni hapa duniani, lakini haitakuja, haitakuja, ila tu yale ambayo Mungu aliyosema katika neno lake ndiyo inafika, na hiyo utiifu inakuwa ina kama vile shurti kwanza, tena ni ya lazima. Ndani ya Yeremia kumi na mbili. Sehemu tu ya pili ya mstari wa pili, Yeremia 12. Ni sehemu ya pili ya mstari wa pili, Yeremia 12, mstari wa pili B. Wewe ni karibu, lakini mioyo yao wewe ni mbali. Mambo yanaweza kuchukuliwa kwenye kinywa lakini Gali kweli yako katika kinywa. Mungu anaweza kuweka kilini ndani ya kilisha nafsi yetu neno lake. Tumekusha kusikia kwamba Bwana alitoa maagizo -ma ili ziweze kufuatiwa, na tukamate mifano fulani katika agano la kale ambazo tutaweza kuona ya kwamba baraka ya Mungu inakuwa juu ya wale ambao waliofuata maagizo hizo, ambayo haijawahi kufanya makosa. Na hiyo inafuatana na wazo na kitendo ambacho tunaweza kuamini ya kwamba Bwana iko yule yule tena leo. Tunasoma kwenye sura sita ya Mwanzo, Mwanzo sura sita, hapa nahusika na wazo na moja ambayo napasha kuonyeshwa ya kwamba Mungu anatu anautu anahusika na sisi na kwamba sisi hatuko tofauti, na kwa kusema kwa maneno mmoja, Mungu ni musimamizi wetu tangu wakati alipotuzungumzia wakati alipotuita na kuchagua akaukamata hiyo usimamizi ndani ya mwanzo kwenye sura sita kujengwa kwa safina inaonyeshwa kwetu na ni kwa sababu barua ya petro ya kwamba ubatizo inazungumza kuhusu ubatizo ambayo ninayoisoma hii ikijilinganisha na maji ya kwamba anawaokoa pia kwa namna hiyo moja kama vile wakati safina watu waliweza kuingia ndani na kisha wakabaki katika salama na wakalindwa. Petro wa kwanza sura tatu mstari wa ishirini. Noa alikuwa mutu mwenyenyekevu mwenye, hakukuwa mtu wa akili ambayo agizo yake ilikuwa ikiingia ndani lakini Mungu alishughulikia mambo yote, alishughulikia mambo yote, alitoa ali maagizo iliyo yakamatika kwa namna ya kujenga, kwa namna ya kujenga juu ya mipango, aliweza kumupatia maagizo ya kukamatika. Alimwonyesha kwa marefu namna gani hayo yote yangepashwa kufanyika na kisha akawa macho ili wakati alipoona ya kwamba safina ipashwa kujengwa katika muti wa gofer na muti kwenye mstari wa kumi na nne. Na hapo sasa, Mungu alikuwa macho ili agizo lake liweze kutimizwa. Mwanzo sita mstari wa kumi na nne. Pale sasa hakuna kitu cha kuweza kushisumbua kwa maana Mungu aliwe Mungu anakuona yote kwa ujumla, kwamba nje na ndani kungepashwa kutengenezwa na kupakaliwa mzuri, kama vile andikwa kwamba inapashwa kupakaliwa na kutengenezwa kulingana na tafsiri hii. Lakini anakuwa macho, Mungu alikuwa macho ili mambo hayo yaweze kuwa pale, kwa maana alikuwa ametoa hiyo agizo. Na kama hangekuwa pale na kama Mungu amekuwa kuisema pale, ingepashwa kuwa pale. Munaelewa yale inataka kusema au inamaanisha nini? Na kama hakungekuwa pori ambayo wangeweza kutafuta ndani miti hiyo ya gofero, na kisha kama Mungu anasema hivyo ndivyo pashwa kujenga, ataweza kuotesha hiyo miti usiku, kwa sababu yeye ni Mungu, anahusika na yote, anatoa agizo, anatoa amri na anasema ni hivi ndivyo itafanyika, na hapo kunakuwa mtu aliye tayari kuweza kufanya yale ambayo Mungu aliyosema pale. Sasa hiyo vyombo vitakuwa pale, na kisha sasa watu watakuwa pale, na yote itafanyika vile vile, kama vile ma vipimo iliyo ya kweli. Mungu alitoa pia vipimo, alisema mahali dirisha impasha kuwa na namna gani, madaraja impasha kufanyika, na mahitaji impasha kufanyika na namna gani, namna gani vyumba vimepasha kufanyika. Yote ilikuwa imetangazwa. Ilikuwa ni nini? Mungu ana mpango, yeye ana mpango, na kisha anafunua mpango wake kwa watumishi wake manabii, na sasa kupitia Roho wanakuwa na kuelewa ya yale ambayo Mungu anayotaka kutenda na kufanya na kisha anaweka kwa upande wao karibu yao, huyo mtu ambaye si roho wake anapaswa kuja kwake na kuweza kufanya hizo si za Mungu, kama vile oh, kutimiza kazi ya Mungu kama vile Mungu alivyofanya. Na sasa katika ujumbe wa mwisho ambao tuliweza kupokea katika sehemu ya mwisho ambayo Mungu alionayo sasa pamoja na taifa lake hapa duniani, sasa inahusu kutimiza hiyo mpango wa kiungu, ni kusema yale ambayo Mungu aliyosema na sio yale ambayo wengine waliosema, kama vile kwa wakati wa nabii Yeremia, waliona walizungumza, walizungumza lakini walizungumza na kuona pembeni ya Mungu au kinyume na Mungu. Lakini neno la Bwana lilikuwa limefunuliwa kwa Yeremia na si kwa wengine wote, na si kwa wengine wale wote ambao waliokuwa wamezungumza. Na, na, na pale kungepasha kuzungumuza tu yule ambaye Mungu alikuwa amezungumzia kweli kweli, wengine wote na ingine yote ilikuwa pale, na ni kupitia hiyo kutimiza Mungu alisema waziwazi -wazi. Noah alipata neema mbele ya macho ya Bwana, watu waliotayarishwa ili waweze kujengwa kama vile kanisa la Mungu aliye hai juu ya msingi ulio takatifu wa imani ulioweza kuwekwa tangu muda mrefu, na sio leo. Mniruhusu niweze kuisema waziwazi, ndugu Branham hakwenda mbali na msingi wa Biblia. Alikuwa ametayarishwa ili aweze kutafutisha, aweze kuona hiyo mabomoko na yote iliyo kuwa ameanguka juu yake ili aweze kuweka tena mambo katika utaratibu kama vile wale waliotutangulia ndani ya utume na ingine yote, kuweza kurudisha yote, kurudisha ni yote kwa nafasi yake. Na hiyo ndiyo ilikuwa kazi ya kutimiza, nasi tunapashwa kushimama juu ya hiyo. Kama tunajenga tunapashwa kujenga kulingana na maagizo ya Kiungu, na ni hiyo ndiyo Paulo aliyoandikia katika mabarua zake, katika hali moja, katika Wakorinto wa kwanza sura kumi Wakorinto wa kwanza sura tatu mstari wa kumi samani ya kwamba kila mtu afanye angalisho namna anayojenga juu yake. Unasikia, jenga na majani na manyasi na mangine, lakini yale ambayo unayojenga iliyo lazima kwao ni kwamba tuweze kujua ni kitu gani ya lazima ni kwamba tujenge, tuweze kujenga kulingana na aliyosema. Hiyo ndio kipimo, hiyo ndio maagizo na maagizo ya kiungu. Ingine yote inajengwa bila kuweza kuangalia kulingana na Mungu aliyosema, na sasa siku ya Mungu moto itaweza kulipa malipo juu ya mambo hayo. Hiyo ndio heshima ya Mungu na maagizo yake na maamuri zake na yali yanayofanya. Hiyo ndio shuruti ya kwanza kuweza kukamata nafasi ya kwanza na kurudi nyuma ya maagizo yote ya mtu. Mtu asiyekuwa na heshima iliyo ya lazima kwa neno la Mungu atapata maneno yake mwenyewe katika yote anayofanya. Mtu asiye na heshima kwa ajili ya mpango wa Mungu kwa wakati huu atakuwa na mpango yake, na kuna wengi katikati yao wanaojenga ufalme zao wenyewe katika ufalme wa Mungu, na hiyo yote inaonekana kwamba inafanyika katika jina la Bwana, lakini Bwana anakuwa tu na yeye ni msimamizi mahali ambapo neno lake linaweza kupokelewa kwa heshima na woga ambayo inayohesabiliwa na kuweza kuwekwa katika matendo na moyo ya upendo na ya mwamini. Noa alikuwa amepata neema mbele ya macho ya Mungu, na pamoja na Noa ndiyo Mungu alitimiza agano, alimwambia yale ali ambayo pasha kufanya. Na shairi ya mwisho ya ya, ya, mwanzo ya mwanzo sita inasema mengi. Inasema mengi kuhusu hayo. Mstari 22, na Noa akafanya yote kama vile Mungu alivyokuwa amemwagiza. Tuingie kwa Kutoka 16. Kutoka 16. Musari wa ine inasemeka. Hapa kutoka kumi na sita musari wa ine, halafu Bwana akamwambia Musa, tazama nitawanyeshea ninyi mkate toka mbinguni, watu watatoka na kuokota sehemu ya kila siku ikakuwa ya kila siku. Ni neno gani la ajabu! Mungu alikamata usimamizi wake. Wakati mkati alikuwa kikosekana, alikuwa macho ili waweze kupata ingine. Wakati maji lipokosekana, alikuwa macho ili maji yafike. Mungu siku zote alikuwa akishughulikia, na kama vile hajabadilika, na hiyo inapaswa kuwa tena leo hivyo ya kwamba anashughulikia yote. Tunajua mahubiri ya ndugu Branamu inayosema kwamba Mungu anashughulikia, nanyi pia muhusike na hiyo, nasi tunahitaji ili tuweze kuhusika, na kwamba yale ambayo tunayofanya iweze kuwa imeingizwa katika mipaka ya neno la Mungu, bila kugunja, bila kuvunja, bila kutafsiri, bila kuweza kuifanya kama vile ndivyo kupendeza inaweza kukubaliwa sisi hatuna ku, ku, ku, kutengeneza na kuweka neno la, la Mungu liweze kuwa la kutukupendeza sisi lakini tunapaswa kujifananisha na neno la Mungu kama vile nilisemeka katika kuhusu Musa kutoka makumi ine mstari wa kwanza alifanya yote kulingana na mfano ambao aliyoweza kuonyesha juu ya mlima mtakatifu hapa mkati ulikosekana Mungu akaishusha kama vile mvua tunawazia hapa kuhusu baba yetu katika Matayo Sita. Matayo Sita, mstari wa kumi na moja wakati napo husu ufunuo wa Mungu kuweza kufunua shauri ya ujumla yake, tuliweza kupata katika wakati huu kuingizwa, sio weza kulinganishwa na wakati wengine yote. Mungu alitupatia sisi tunaoishi katika wakati wa mwisho, alitupatia baraka ambazo zikokuwa zimetayarishwa kwa ajili yetu, zikiwa na ahadi zote zizopewa kwa taifa la Mungu kwa wakati huu, si kwa sababu sisi ni wazuri. Hiyo haina faida kwa ajili ya Mungu, kila mwanadamu yote iko kwa namna moja au iko sawa sawa. Hata kama wamoja wanaweza kusikia kwamba wao ni wa kipekee kuliko wengine, lakini kwa ndani kila mtu anafanana na mwingine. Kila mwanamke iko kama vile mwanamke na iko kama vile Eva, na kila mwanaume yote iko kama vile Adamu. Mbele ya macho ya Mungu hakuna tofauti, sisi sote tuko sawa sawa. Lakini Mungu atufanyizia ahadi, akatupatia ahadi, na sisi tunazikubali, tunazikubali kwa kwa shukrani. Alituingiza ndani ya mpango wake kupitia ufunuo wa kiunabii, kupitia ufunuo wa unabii, ufunuo wa namna unabii, na akatupatia hiyo. Siku zote kulikuwa watu ambao Mungu angeweza kupatia maagizo, nao walikuwa wakizitimiza yale ambayo alikuwa akiwaambia na hivyo hivyo, kulingana na kipimo, munaweza kusoma vipimo mahali pote, vipimo iwe kwa Musa au tena iwe kwa Noah samani iwe kwa Noah iwe kwa Musa tena, wakati alipojenga hekalu na yale ambayo angepasha kufanya yote, ilikuwa ikitemizwa kama vile Mungu alivyosema. Kutoka Kutoka 19 tunasoma neno ambalo linalotukumbusha hiyo ambayo tuliweza kusikia ndani ya maneno ya kuanzisha. Kutoka 19 kwanza, kwa mstari wa tano. Kutoka kumi na kenda mustari wa tano, kwa hivi basi, kama kweli mutasikia sauti yangu na kuchunga agano langu, halafu mutakuwa mali yangu mwenyewe kuliko mataifa yote, maana dunia nzima ni yangu. Mstari wa sita: na mutakuwa kwangu ufalume wa makohani na taifa takatifu. Bwana anasema ya kwamba dunia yote ni nzima dunia yote nzima ni yangu, mataifa yote ni yangu, lakini ninyi, ninyi, ninyi, ninyi taifa niliyochagua kupitia Abrahamu, Isaka na Yakobo, mutakuwa kwangu taifa langu la kipekee, mutakuwa ufalme wa kikohani. Alikwisha amekwisha kutangaza hiyo katika gano la kale ya kwamba taifa lake lilikuwa limetayarishwa ili wageuke kuwa wafalme na makohani, na kwamba wangepashwa kuwa ufalme wake na wangepashwa kuwa katika ufalme wake, na wale wote ambao waliotafuta hiyo wakati wote, walio waliona matumaini ndani ya Mungu, watakuwa uzao wa Abrahamu na Yakobo na Isaka, na hao wote katika ufalme wa Mungu, kwa maana kulingana na Matayo ishirini na saba mstari wa makumi tano na moja ya kwamba mata- watakatifu wengi wali waliolala walifufuka wakaonekana pamoja na Kristo na wakaonekana katika muji mtakatifu. Dunia yote nzima ni yangu. Mungu anaweza kusema hiyo kitu moja leo, ya kwamba dunia yote nzima, Mungu ana kitu fulani cha kipekee, mali yake ya kipekee kwa maana kuna utimilifu wa agano, kuna ukombozi kanisa, na kanisa hilo katikati ya dunia ni taifa katikati ya mataifa, kanisa katikati ya mashirika zingine zote, ufalme wa makohani, taifa takatifu, taifa lilotakasiwa na Mungu ye mwenyewe. Lakini naandikwa tena kwa mstari wa saba, mstari wa saba Mose, ya Kutoka 19. Musa akakuja akaita wazee wa watu akaweleza mbele yao maneno haya yote ambayo Bwana alimwaagiza. Mstari wa nane. Watu wote wakajibu pamoja wakisema, Yote Bwana aliyosema tutafanya. Neno inalosema kwamba wote pamoja, na nikumbusha siku ya, ya, ya Pentekosti, wote walikuwa wakikusanyika pamoja, neno la Mungu likatangazwa, neno unabii liliokuwa limeletwa kwa kanisa, wote walikuwa moja kwa moja kwa moyo moja, na hapo hapo Mungu akazungumza, wakasikia na wakaamini, na Bwana alikuwa pale nao, walikuwa wakisema kwa sauti moja wote pamoja wakasema kwamba yote ambayo Bwana aliyoagiza tutayafanya. Kama tunaweza kusema hiyo kitu moja, kusimama tukiwa pamoja kwa sauti moja, wakati wa utangazaji wa neno la Mungu, tukisikia hilo neno moja la Mungu kwa wakati huo, kuamini kwa namna hiyo moja, na kuweza kuharakisha sisi kwa sisi, tukiwa nia moja mbele ya Mungu tutajionyesha hivyo naye atatuonyesha sisi kama vile taifa lake yeye kama, sisi kama vile taifa lake, watu ambao waliofanya kuwa wafalme na makuhani. Kama ni hivyo, kwa maana tazama, jinsi ilivyo ya kwamba dunia yote nzima ni yangu, lakini ninyi ni ufalme wa makuhani na taifa takatifu, wale wote ambao katikati ya mataifa wale wote walio wa taifa la Mungu wanaounga hiyo taifa takatifu hiyo kohani takatifu hiyo ufalme takatifu mbele ya macho ya wa Mungu, wanapaswa kuja wakiwa chini ya ujumbe ya unabii, wanafika katika hiyo umoja wa kiungu, ili tuweze kufika katika umoja wa kiungu, na hapo sasa Mungu atatimiza yote aliyoahidi, yote aliyoahidi hiyo ndiyo hali iliyo hapa Musaru wa sita: na mutakuwa kwangu ufalme wa makuhani na taifa takatifu. Nyuma hiyo taifa takatifu, hiyo ufalme wa kikuhani waliposikia maneno ya Mungu wakajibu kwa sauti moja, sauti moja, wakakuwa moja yote, ambao wakasema kwamba yote ambayo Bwana Mungu aliyoagiza aliyosema, tutayafanya na ni chini ya kitendo chini ya kitendo cha neno ndiko kunakuwa baraka, na hiyo wakiwa moja kwa moja, tunasoma katika Matendo ya Mitume, kusoma katika Kutoka 25 mstari wa 10, Kutoka 25 mstari wa 10, na mutafanya sanduku ya mti wa mshati. Nasoma kwa mafupi, sehemu ya nusu ya, ya shahidi hiyo Und was alles sanduku la agano na yote ambayo ipasha kufanyika ilifanyika vizuri vizuri, kulingana na maagizo ambazo Mungu alizokuwa ametoa ametowa. Akaambia mmoja wao: kamata, muti ihr, tengeneza sanduku At na mwengine akaambia kamata muti wa mshati utengeneze sanduku la agano yote na katika mahali pote na katika wakati wote, watu wote wa Mungu walikuwa wakifanya yale ambayo Bwana aliyokuwa amewaagiza. Hao ndio wana watu wa Mungu, na ni hapo ndipo kulikuwa kukibaki baraka. Nahitaji kitu moja, muniamini au hapana? Ninahitaji kitu kimoja, ni kuweza kuonekana katika mapenzi makamilifu ya Mungu na kufanya yale ambayo aliyoagiza ingine yote haiwezi kuongoza mpaka lengo, inatupoteza kwenye lengo. Ingine yote inafanyika kwa kushindwa. Inaweza kutengenezwa na kufunga chakula na maombi na maono na maunabi, lakini hiyo yote haina faida. Lakini kama inafanyika hiyo kwa mafungo na kuomba na, na ingine yote kama hailingani na neno la Mungu, yote inakuwa ya kushindwa. Mungu anakamata usimamizi wake tu kama watu wanaweza kukubali neno lake na kunyenyekea na kulinganishwa na hiyo, kwa maana ni hapo tu ndipo utiifu na imani ndipo vinakubaliwa. Na imani haipashwi kuunganishwa na yale ambayo tuliyotengeneza. Imani inapashwa kufungwa kwa yale ambayo Mungu aliyosema. Hiyo ndiyo imani ya kibiblia ambayo inayoongoza katika u... kuhesabiwa haki kwa kiungu. Imani ya mtu binafsi inaweza kuongozwa kwa haki ya mtu binafsi. Imani inayokubaliwa mbele ya Mungu, inayotoka katika neno lake, inaongoza kwa kuhesabiliwa haki kupitia imani, na kuhesabiliwa haki inaleta utiifu, utiifu wa imani ambayo Paulo aliandika kwa mwisho wa barua kwa Waroma, ya kwamba Mungu alimtuma ili aweze kuamsha utiifu wa imani katikati ya mataifa ya wapagani kwa utukufu wa Mungu, Waroma, Roma moja mstari wa tano. Ndani ya Kutoka 25 mstari wa makumi tatu na moja. Kutoka ishirini na tano, mstari, makumi tatu, nata, makumi tatu na moja. Na utafanya kinara cha, cha zahabu safi yote ilikuwa pale mstari, makumi tatu na moja. Muti iwe huko na huko zahabu ilikuwa pale, yote ilikuwa pale, lakini kila wakati Mungu alipokuwa akitoa agizo alikuwa akikuwa na watu akiwapatia namna hakuwacha mtu fulani katika kukata tumaini au kubaki bila msimamo, lakini alikuwa akishughulikia yeye mwenyewe katika hali yote, na angepashwa kuonyesha gisi ampashwa kufanyika. Hiyo sio kitu fulani cha ajabu. Hii wazo linanigusa sana, linanigusa sana. Tunapashwa kubaki tukisimama au kukaa, tunaweza kusema, lakini Mungu, haya yote inaweza kufanyika namna gani? Lakini tuweze kuacha tushambie kupitia neno hili la Mungu leo. Yote ambayo Mungu anayotuagiza na anayongoja kwetu anaiweka kwa upande wetu, amina, amina. Ni hivyo hautaleta hiyo wewe mwenyewe au mimi mwenyewe, na haitoke kwako na haitoke kwangu. Kuna waamini wengi walio na mifuko inayojaa wanayoleta yao wenyewe na wakisha wanarudi mikono wazi. Lakini kuna wale ambao wasioleta kikitu kingine ila moyo iliyo tayari tayari na iliyo wazi, na kisha wanakuja wakiwa wazi, lakini wanarudi wakiwa wakijaa neema. Mungu alizungumza na watumishi wake na taifa lake walisikiliza, na ni juu ya hiyo ndiyo kunakuwa baraka yote ndani ya Kutoka ishirini na sita mstari wa kwanza. Inasemeka kuhusu hema au oh, hekalu hema ya, ku, ku, ya kutanio ambayo ipasha kutengenezwa. Inasemeka hapa kwenye mstari wa kwanza, kutoka 26 mstari mstara wa kwanza: na utafanya hema na mapazia kumi ya kitani nzuri. Hii yote ilikuwa ni maelezo ya yale ambayo ipasha kufanyika katikati ya jangwa, mahali hakuna kitu fulani cha kushika. Hakuna, Kuna... hakuna kitu cha kukamata kukamata, hakuna kitu ambacho mtu anaweza kuwazia yote ambayo Mungu aliyosema, kama, kama sivyo kulikuwa tu ni mchanga, lakini hapa Mungu matter, yeah, anasema hapa hii ma, ma, mapazia na tazama, tazama hii mlima hii na mwingine mlima hile na nyingine kule. Sasa hii mapazia inatoka wapi? Nani hapo? Nani kwa sababu Mungu alikuwa amesema hiyo ikaonekana. Tuliweza kupokea siku zote hii matamshi au maneno haya inayosema kwamba neno lilonenwa Mungu anasema neno neno lililosemwa Mungu anasema mambo na anataka yale aliyosema aiweze kuonekana, na hiyo yanafanyika kama vile alivyosema, na hakuna mtu anayeweza kujiwazia kitu fulani au kushiletea mambo fulani. Ni hapo mnaweza kuiatumainia. Inaandikwa hapa katika Kutoka 26 mstari wa saba. Sasa Kutoka 26 mstari wa saba nao, itafanya mapazia ya nyole za mbuzi kuwa kifuniko juu ya hema. Na hiyo ilikuwa pale kwanza, ilikuwa pale. Mnaweza kuendelea kusoma mstari wa 14, inasema na utafanya kifuniko cha hema cha ngozi za kondoo dume zilizo zilizotiwa nyekundu, na kifuniko cha ngozi za pomboo za pomboo juu yake Ningeliweza kupenda niweze kuwa katika jangwa dhani, i, kuba, kuba. hiyo ndani vumbi kubwa na jua kubwa niweze kutengeneza hiyo ngozi ya pomboo, lakini kama Mungu aliyasema, kama Mungu aliyasema ingepasha kuwa hivyo, na haingeweza tu kuwasema lakini pasha kuwa haingekuwa katika bahari, lakini wangekuwa pale, na kama haiko katika jangwa inapaswa kuwa hivyo kama vile Mungu anavyosema, lakini yale ambayo Mungu anataka sio wale, sio yale ambayo watu wanamtafutia matamshi mazuri, lakini anataka wale wanaomweza kuamini neno wa lake lililofunuliwa, ili kama vile Abrahamu na Musa hawakuangalia yale inayoonekana, lakini yale isiyoonekana, kama vile walivyokuwa wakiona, wangeliweza kumtumainia wakijua ya kwamba atafanya mambo yote yale anayotaka aone na kufanyika. Anakuwa macho yeye mwenyewe ili kusuwa mtu mzuri ao mambo fulani yanayoweza kuonekana kwa wakati fulani, hamwamini hiyo. Wakati Mungu anaposema kitu fulani, munapashwa kuamini ya kwamba yale aliyosema inapasha kufanya na kuitimiza. Mungu wetu si mungu wa filosofia au wa akili. Mungu wetu ni mungu anayeongozwa siku zote katika matendo, yeye hazungumuzi yake katika upepo, anazungumuzia taifa lake, na hiyo kupitia kinywa cha watumishi wake na manabii wake. Tuna hapa mifano iliyo mzuri ya watu ambao waliofuata maagizo ya Mungu, waliofuata maagizo tunaweza tu kutoa hitaji moja ni kwamba, Bwana tujulishe njia zako na utupatie maagizo yako ili tuweze kuziweka katika matendo na kuzitimiza. Na hiyo ndio, ndiyo tunahitaji, moyo wa utiifu ndani ya imani, ndani ya Mungu na katika neno lake takatifu na uaminifu, kama ile Abrahamu aliyokuwa nayo wakati angepashwa kumtoa Isaka kama zabihu, wakati angeliweza kuambia watumishi wake mubaki hapa, mtumishi mwana wangu na mimi tutakwenda ku kuabudu na tutarudi naye, angelikuwa alikuwa akijua ya kwamba angepashwa kumtoa mwana wake kama vile zabihu akuteketezwa juu ya mazabahu. Alikuwa akiamini ya kwamba Mungu alikuwa amempatia ahadi ya kwamba ataweza kubariki kupitia Isaka mataifa yote angepasha kubariki vizazi vyote vya dunia. Alikuwa kiamini ya kwamba kama angeliweza kumtoa kama vile zabihu, Mungu angeliweza kumfufua kutoka wafu huko na huko. Huko hapa na huko, na kwamba wangepasha kurudi, wangepasha kurudi wote pamoja. Sisi ni wana wa Abrahamu sivyo? Wana wa Abrahamu, ndugu Branham aliweza kutumikisha matamu shima moja katika mahubiri moja. Abrahamu aliamini Mungu, akakamata hiyo miaka 25 na kusema ya kwamba tunawaza ya kwa kwamba sisi ni wana wa Abrahamu, natuwezi kuamini Mungu katika miaka makumi mbili na tano oh, samani katika dakika ishirini na tano tunaweza kuimba oh, unaweza kuamini. Kuamini nini? Sio kuamini ndani yangu, sio kuniamini mimi, akuamini wewe, lakini kuamini ya kwamba Mungu alishakatoa kwa patia watu vyombo na yote ambayo a sahili katika yote Yehova ile Bwana anayeweza anaweza ku, ku, kuleta anashughulikia. Wakati Abrahamu aliposikia sauti kutoka juu, mkono wake ulikuwa mnyoshwa juu na kisu ilikuwa kwenye mkono wake ili iweze kushuka, na mkono ikabaki angani, kwa maana sauti inatoka mbinguni ikisema, Abrahamu Abrahamu na mkono wake ilikuwa juu, ilikuwa juu, hivi ilikuwa juu, wakisema kwamba usifanyizie mtoto wako mzu, kitu kibaya, usifanyizie mtoto wako kibaya ya kwamba niliona utiifu wako. Na kanyonyoa macho yake akaona pembeni kulikuwa kondoo dume iliyokuwa imebana katika majani kupitia mapembe yake. Na hapo napo na ndugu Branham, anasema kwamba kama hangekuwa pale, Mungu alifanya ili kondoo hiyo iweze kuwa pale ilikuwa ni alama ya Yesu Kristo Bwana wetu, alama ya au mfano wa mwana kondoo wa Mungu aliyetolewa kwa nafasi yetu hapo Golgotha. Si sote tungeliweza kufa kwa namna kama hiyo, lakini tuliweza kutambua ya kwamba alikuwa amefanya hiyo kwa nafasi yetu. Alikamata nafasi yetu, aliyafanya kwa ajili yetu. Sasa tutaweza kuzungukazunguka mpaka wakati gani na kuweza kuleta mashaka juu ya swali, kuleta swali juu ya kitendo cha msamaha wetu? Na hivyo hivyo kama vile Mungu iko hai, na hivyo hivyo Yesu Kristo alikufa na dhambi zako na zangu zikasamehewa wakati damu ilipomwagika hapo Golgota. Mungu alikuwa ndani ya Kristo, akapatanisha ulimwengu na ye mwenyewe. Na hiyo ndio tunayoamini. Yule asiamini hiyo anafanya Mungu kuwa mwongo, na siku zote atakokota mambo pamoja na yeye, bila hata kuweza kutambua furaha ya kuhesabiwa haki ya kiungu na salama ya Mungu iliyo juu ya sababu yote ya wanadamu. Ni kitu moja kuweza kuimba kwe nyimbo 300. Kitabu cha au nyimbo ya namba mia tatu inayosema kwamba kama salama ya Mungu inapenya ndani ya moyo wangu, iko tofauti na kuweza kuua hiyo salama ya kiungu na kuchukua hiyo salama mahali unapokwenda na mahali unaposimama, ni kitu kingine ki moja. Inaweza kuwa ni nyimbo ingine, inaweza kuwa uhakika, lakini kama maneno na matendo na nyimbo na mahubiri na uzima na neno hayo yote kama inakubaliana na hapo sasa tuna salama pamoja na Mungu, na hiyo kupitia Bwana wetu Yesu Kristo. Na hapo tuna msamaha, tuna neema, pale tuna ukovu. Naweza kuwauliza ni kitu gani ambacho hatuna sasa? Mungu hawezi kutupatia hayo yote kupitia yeye? Waroma 8:32 alifanya hivyo, mwikubali kwa imani. Hatupashi kujisumbua kitu kingine ila kuamini Mungu ili aweze kutuhesabu kama vile taifa lake takatifu la wakuhani na, na wafalme. Nasi tunanyenyekea wakati tunapotambua neema ambayo tuliyoweza kupewa, na hapo sasa shukurani inazaliwa ndani ya mioyo yetu, shukurani kwa ajili ya yale ambayo Mungu aliyosema ndani ya neno lake tusome Kutoka ishirini na nane. Kutoka ishirini na nane mstari wa tatu. Kutoka ishirini na nane mstari wa tatu. Na utaambia wote wenye moyo wa akili. ambao niliwajaza roho ya akili Mungu alitoa agizo akatamka maneno na akasema yale ambayo pesha kufanyika na alikuwa na watu alikuwa na taifa na hapo sasa Musa hangeweza kufanya yote kulikuwa watu wengi ambao waliokuwa wakisaidia msara wa tatu. Na utaambia wote wenye moyo wa akili, ambao niliwajaza roho ya akili, walio na roho ya akili ya, ya, ya kutumika na Mungu. Alikuwa angepashwa kupatia uwezo na akili wale wote wamepasha kutumika katika kazi, kila mtu alikuwa ni mtendakazi ndani ya kazi ndani ya kazi hiyo ambayo Mungu aliyokuwa amempatia hapa, kulinganisha iliyo kama vile ya upumbavu, ambayo yenyewe haiwezi kuwa ikilinganishwa na hiyo. Lakini Mungu hataweza kuweka watu fulani ambacho ambao hawajui kitu fulani kwa kazi yake, hatawapatia uwezo, hatawapatia akili na hekima ili yale ambayo aliyoagiza yaweze kutimizwa na kufanyika, na hiyo kwa barua au kwa andiko, jinsi Mungu alivyosema. Sasa hayo yote inakuwa na kitu fulani cha kutuambia nini? Ina mambo mengi ya kutuambia mimi, ina mambo mengi ya kuniambia mimi, na nawaza ya kwamba na sisi sote. Kama kuna mtu anaweza kuwaza kwamba anapasha kuja akiwa na uwezo yote, ujue kwamba hana nafasi yake hapa. Nawaambia hiyo, mbele ya Mungu, karibu ya Mungu, kama uchaguzi wa Mungu inakuwa juu yetu, na kama anatuita kweli kweli. Na sasa sasa, wale wote wasiojua kitu na wale wote ambao wasiojua kitu wawaza kufanya kitu fulani, watakuja na Mungu atawaongoza na Mungu atawapatia uwezo na Mungu atawapatia yade, yale yote io ya lazima kwa kazi ambayo Mungu aliyojipangilia mwenyewe ili waweze kuitimiza. mstari wa tatu na utaambia wote wenye moyo wa akili ambao niliwajaza roho ya akili, roho iliyo tayari kwa kazi. Mungu aliweka mawezo na pia hata uwezo ndani ya watu, na hapo hapo kukawa mtu ambaye alikuwa hana wazo hata moja, na hapo hapo akakamata mambo katika mkono wake na kose kitu kingine katika mkono mwingine, na hapo ndipo maajabu yaka fatana yakafatana, maajabu yakafanyika, yakafatana yakafatana ndani, hapo ndipo yanaonekana kupitia watu ambao Mungu aliyotayarisha. Nitaka kusema ya kwamba waliweza kutayarisha uweza kutayarisha, ambao walikuwa hawana hata uwezo ama wazo fulani kwa kitu fulani, lakini pale pale mambo yakangeuka, kwa maana Mungu alikuwa amezungumza. Mungu ana mpango na alisema Musa, uko hapa, taifa liko hapa sasa. Wewe ingia katika kazi, watu ambao utakaoambia nishaka wapatia uwezo au akili yote, yakafanyika katika umoja na uwema. Mungu wetu ni Mungu wa ajabu, anaweza kugeuza pale pale watu ambao hawana hata wazo moja wanageuka kuwa watu wa Mungu, watu wa Mungu. Kwa wakati huu siwezi kuwazia kuhusu mutu mzuri kama vile Saulo wa Tarso. Alikuwa na ujuzi mingi, alikuwa na akili mingi, lakini Mungu alikuwa hataki hiyo. Alikuwa na akili ya akili sana yake, alikuwa na akili, lakini pale pale yule aliye na mpango akamuonekana, akaonekana kwake na akamukamata ili aweze kuwa mufanya kazi mwenza wake, na pale akaweza kusema baadaye ya kwamba wakati ilipompendeza yeye aliyeniweka pembeni na kunichagua toka tumboni mwa mama yangu ili aweze kuonyesha ndani mwangu mwana wake, Wagalatia 1:15. Na pale sasa hakukuwa tena na uwezo ya Paulo, lakini ilikuwa ni nguvu ya Mungu. Hakukuwa tena Musa, haikukuwa Noa, haikukuwa hao watu wote wa Mungu ambao wangeliweza kusema baadaye, oh, tazama, mbona tuliweza kujaribu kufanya kitu fulani nzuri? <coughs> wao wenyewe walikuwa wakishangazwa, wao wenyewe walikuwa wakishangaa <coughs> na wakishangaa <coughs> <coughs> na yale ambayo walikuwa wamepokea kama vile uvuvio na kupitia hiyo kazi yao ya mikono. Na iko hivyo hivyo kwa ajili yeu, sii, sote hatukuja hapa na uwezo wetu binafsi tunakuja hapa kwa sababu Mungu alituita. Haleluya! tunakuja hapa kwa sababu, ili tuweze kuvikwa, tuweze kubebeshwa kazi. Na anawaambia kwamba Mungu atatupatia uwezo na kupatia hata yule aliye mnyonge wa kufanya kazi, kwa maana za kusaidia. Analeta kutaka na kutenda, anafanya kutaka na kutenda kwa pamoja. Na Bwana mambo yote yanawezekana. Bwana yeye mwenyewe aliweka kuelewa kwa mambo yote ambayo pasha kufanyika katika watu ambao a wanapasha kuyafanya. Moja wao akipasha kufanya pazia, na hapo hapo kukawa hiyo mawazo iliyo ya lazima. Akaleta hiyo ma, namna yote hiyo, marangi zote hiyo, vyombo vyote alikuwa na vyote, yote ilikuwa pale, hakuna mtu wa kuchunguza aliyokuwa pale. Kuna mtu amepasha kutengeneza sa, eh, kinara cha taa cha dhahabu hasa ingepasha kufanana na namna gani inafana namna gani? Na pale Bwana akasema pale pale ya kwamba inapashwa kuwa kwa vyombo moja, kuna pashwa kuwa zabau, kulikuwa zabihu moja, kulikuwa dhahabu moja, kulikuwa hiyo mambo yote ilikuwa pale, hiyo machupa zilikuwa pale, hiyo mikono ya hiyo pa... sanduku ilikuwa pale, na hiyo na hiyo kinara tatai ilikuwa pale. Wale mambo ambayo Mungu anaita hawaletaki mi miprograme zao wenyewe, lakini wanashiacha, ili waweze kuingizwa katika mpango wa Mungu na kuweza kuvikwa na kuvikwa hiyo mauwezo iliyo ya lazima, ili kila mtu aweze kutimiza kwa namna iliyo ya kimahajabu na kuweza kutimiza kazi ambayo Mungu aliyompatia akose kuweza kuonyesha hii hiyo maneno ya Kutoka 25 mstari wa 15, Kutoka 28 mstari wa 15 is, na utafanya kifuniko cha kifua cha hukumu. Mstari wa 17 nasema, na utavijaza kwa viweko vya vito mistari mine ya mawe haya yote yanaelezeka, yote yanaelezeka. Pale kulikuwa mawe ya ya damani, kulikuwa dhahabu, wangeweza kutengeneza matapi, kulikuwa ngozi ya aina yote. Naweza kuwauliza hasa kitu gani ambacho hakikuwa pale? Yote iliyo katika mpango wa Mungu, yale yote iliyokuwa katika mpango wake, yote ilikuwa pale. Vyombo vyote, watu walikuwa pale kwa sababu Mungu alikuwa pale, kwa sababu neno lake lilikuwa pale, kwa sababu taifa lake lilikuwa pale, kwa sababu alikuwa ametoa ahadi. Acha Mungu afungue macho yangu na macho yako, na aweze kututoa katika kutokuamini ambayo tunaukuwa tu tukizunguka zunguka na kutupabatia kuumwa na kichwa, na nakuweza kujua sasa mambo yatafanyika namna gani, lakini katika imani tunaona bibi harusi aliyeweza kuitwa kutoka, bibi harusi aliye safi, bibi harusi aliyetakaswa, bibi harusi aliyevikwa na ni hiyo ndio Mungu aliyosema. Nauliza leo, atatoa vyombo vyote vya lazima, atatupatia yote ambayo tunayohitaji. Nawambia alishaka tupatia alikuwa macho juu ya hiyo tunapata hapa maagizo mengi au mafunzo mengi tuliweza kusikia katika neno la kuanzisha kutoka 19 mstari wa 5 kwa hivi basi kama kweli mutasikia sauti yangu na kuchunga agano langu halafu mutakuwa bali yangu mwenyewe kuliko mataifa yote hapa tunakutana hesabu nyingi ya mifano ambayo maagizo ya Mungu yaliweza kuchungwa ndani na baraka ya Mungu ilikuwa juu yao. Mawe kumi na mbili ya damani ilikuwa pale na, naamini ya kwamba kulikuwa misari kumi na mbili ine ine ine mawe tatu kila moja. Mungu alikuwa akishughulika na yote akose hiyo tatu pia ilikuwa ndani ya hiyo mstari moja, yawezekani inawezekana, lakini hiyo hayo sio ya lazima. Lakini ya lazima yote ambayo Mungu aliyokuwa ametayarisha ndani ya mpango wake yote ilikuwa pale, na yale yote aliyoagiza kufanya yote yalitendwa kama vile alivyokuwa ameagiza. Mungu angeliweza kubadilisha kitu fulani, hiyo iweze kuwa mbali naye, kwa hiyo iweze kuwa mbali na namna yake ya kutenda. Yesu Kristo anabaki yule yule jana leo na hata milele na milele, er, naye atamaliza ndani yetu si sote kazi ambayo aliyoanza na hakuna njia ingine ila hiyo njia ya Mungu. Leo tambue, tukubali na kushika kwa moyo, na tuamini ya kwamba Mungu ana taifa la wafalme na makohani wazaliwa wa kwanza <coughs> au kundi la wazaliwa wa kwanza waliotarishwa kuingia katika unyakuu, wataungana chini ya utangazaji wa neno la Mungu, nao watakuwa washuhuda wa namna ambayo Mungu atafanya mambo tofauti ambayo inayobaki kufanyika na si kwa mafundisho na si kwa ujuzi, lakini wakati saa ya Mungu itakapogonga, mambo ambayo Mungu aliyosema yatajoka kuwa uhakika. Kuna mmoja wa watu hao aliweza kuzunguka na kuweza kuzungumza mambo fulani, au aliweza kuziingiza yeye mwenyewe kwa kazi ilikuwa. Naomba kusema ndio au hapana? Haikuwa ni akili. Hapana. Ilikuwa ni tafsiri kwa nini hapana? Ilikuwa ni uhakika wa kiungu katikati ya taifa la Mungu kwa wa, kwa saha ambayo Mungu aliyokuwa amepanga. Alikuwa amepanga. Na itakuwa hivyo hivyo sasa. Hakuna kitu cha kubadilika kwa Mungu. Tena shairi nyingine moja. Kwenye sura 28 kutoka 28 mstari wa makumi tatu na sita. Na utafanya bamba la dhahabu safi na kuchora juu yake kama kuchora kwa muhuri: takatifu kwa Bwana. Maneno matatu: takatifu kwa Bwana. Hiyo takatifu kwa Bwana inanitosha, inaweza kunitosha takatifu kwa Bwana, mahali ambapo Mungu anazungumza, mahali anapata watu ambao wanampatia imani, watu ambao anaweza kukamata na kuvika na kuweza kuwatarisha ili waweze kusimamia kazi pale. Kuna taifa la wafalme na makuhani pale pale, kutakuwa hapo hapo chombo kama vile vile, inaandikwa kwamba wangepashwa kuchapwa mbele na hapale kutachorwa maneno inayoandikwa ya kwamba takatifu kwa Bwana, au muhuri nayosema kwamba takatifu kwa Bwana. Oh, ona jinsi tunaweza kushukuru Bwana Mungu wetu! Nani anaweza kushika mambo haya na kuyaelewa? Ana mpango kwa ajili ya kanisa, ana mpango kwa ajili ya Israeli, na kwa kuweza kuonyesha uwazi tena zaidi, ana mpango kwa ajili ya bibi ya harusi wake mpendwa. Hiyo ndiyo mpango wa Mungu, kama sisi ni kundi la wafalme na makuhani. Na hapo sasa, tumetayarishwa ili tuweze kuteseka pamoja naye na kutawala pamoja naye, na hapo hapo sasa, tunawekwa na kuingizwa katika wale walio sehemu ya kanisa, bibi harusi. Na hapo sasa, inaandikwa juu yetu ya kwamba takatifu kwa Bwana au waliotakasiwa Bwana. Sisi ni wale waliotakasiwa wa Mungu. Mnaweza kuyawazia katika kutokuamini, lakini ninaweza kuizungumza katika imani. Tunapasha kuchagua, tunapaswa kuamua kama tunataka ili tuweze kuwaza ndani ya kutokuamini au kama tunataka ili tuzungumuze katika imani. Mtu ambaye asiamini Mungu na hapo tena anasema tena ingine, mara moja anamfanya ku kuwa Mungu, anamfanya kuwa Mungu, lakini yule anayeamini hata pata haya. Muniambie hata mara moja mahali gani ambapo watu waliweza kupata haya, walipokuwa wakishiacha wakiongozwa na mapenzi ya Mungu au katika mapenzi ya Mungu? Wakishiacha kuongozwa katika mapenzi ya Mungu. Mukubali hiyo leo, muipokee muikubali leo, wakitakasiwa Bwana, kwekwa pembeni wakiitwa kutoka, kutayarishwa ili waweze kuona utukufu wa Mungu. Huyo Mungu mmoja wa Musa na ni Mungu wetu leo. Na wakati ndugu Branham alipoitwa, malaika wa Bwana alimwambia, kama vile alama mbili zilivyopewa kwa Musa, na ni hivyo alama mbili zimepewa kwako. Hiyo nguzo moja ya moto ambayo iliyokuwa pamoja na Musa na iliyoonekana mara nyingi kwa Paulo samani iliyoonekana kwa Paulo, baadaye ikaonekana kwa ndugu Branham hasa e. Heri mtu asiyeongeza kitu fulani juu ya maneno ya unabii wa kiungu na ambaye asiyeweza kupunguza kitu fulani juu yake, na kuna watu wanaosema hivyo kwa sauti kubwa. Oh, mko pale mahali ambapo Bwana aliposimamia katika mwaka 1965 na, na sasa Ningeweza kuhitaji niweze kusema hivi. Inayo husu mahubiri tuko pale na tutabaki pale. Na hapo sasa ningetaka muweze kusema nyote amina. Kuhusu mahubiri tuko na tunabaki pale. Tunasimama mahali ambapo Mungu aliposimama. Kama alianza pamoja nasi, nasi hatuwezi kufanya kitu kingine. Kama Mungu hajaanza pamoja nasi, hakuna hata pia kuacha au kukoma, lakini mahali ambapo Mungu amenyamaza naye ananyamaza nasi tunyamaza. Mahali kwenye alipoanza nasi tunaanza, mahali aliposema nasi tunasema, mahali alipotenda nasi tunatenda. Mtu anaweza kuanza michezo hapa au kuleta au masauti kubwa huko, hiyo haitatusumbua sasa. Kwa wakati hii, kitu moja kinachoweza kutuhuzunisha na kinachonihuzunisha ni wakati unapotambua na, na kukubaliwa ya kujua kweli ni kujua kwamba ni kweli hatujafika mahali kwenye Mungu anataka tuweze kuwa, lakini si kwa kutenda au kwa kutafsiri mambo ambayo sisi wenyewe tunaweza kutengeneza mambo sisi wenyewe. Kama tunatengeneza na kutafsiri sisi wenyewe, tutaleta kuleta mashida tena na kuongeza mashida io tofauti zitakazokuwa kikwazo kwa ajili yetu, na tutaweza kusahau hiyo kwa msaada wa Mungu tutaendelea ili tusonge mbele mpaka tuweze kutoka katika imani tukiona tuliyoamini. Acha uchunguzi wa neno hili ambalo katika ujumla wake akose kuacha andiko ya Matayo sita mstari kumi na moja ama maneno ingine yote litoka katika agano la kale, iweze kuwa na mambo fulani ya kutuambia leo sisi kama vile kanisa la agano jipya. Maneno yote yalikuwa meandikwa kwa ajili ya kutufundisha ili tuweze kuelewa vizuri na kama inawezekana ma njia za Mungu. Mungu anatoa maagizo na mahali zinapotimizwa yeye anakuwa macho na anashughulikia vyombo na uwezo na akili kwa yote inayotoka kwake. Na ni kwake mwenyewe ndiye tunapashwa kuleta shukurani zetu kwake. Ninahitaji tu ili roho wa Mungu aweze kweli kugeuza kwa ajili ya kila mmoja wetu yale ambayo tumekwisha kuchunguza leo kutoka neno hili. Mungu anashughulikia nawe, usichelewe. Alishaka taarisha yote ambayo aliyoagiza nao kuamua ndani ya neno lake yote iko tayari, tunaweza kuamini hiyo sisi sote. Amina, amina. Tusimame kwa ajili ya kushukuru Bwana. Nina kushukuru kwa ajili ya neno lako takatifu na ladamani, kwa ajili ya mifano yote ambayo tumekwisha kuona uaminifu wako na uhaki wako ulikuwa na watu hapa duniani ambao ungepashwa kuzungumzia, ambao ungeliweza kuingiza katika mpango wako, ambao ungeliweza kupatia maagizo. Bwana, lilikuwa taifa la wafalme na makuhani waliotakasiwa kwa Bwana, na hiyo ndio ilikuwa ikiandikwa juu ya nyuso zao. Bwana, una kundi lililowekwa muhuri, kundi ambalo lililochaguliwa, linalo kuamini, lililopokea neno lako, linalogeuka kuwa sehemu ya yale ambayo uliotarisha. Nasi tutashangazwa tena kwa ajili ya neema ambayo utakayofunua katikati ya wale ambao waliyotakasiwa kwa ajili yako, taifa la wafalme na makuhani wanaopumuzika ndani ya Mungu, walioingia katika pumuziko ndani ya Mungu. Mwamini sasa neno la ahadi, tukidumu katika neno mpaka mwisho. Mungu mwaminifu, tupatie heshima takatifu, woga takatifu mbele yako na mbele ya neno lako mbele ya maamuzi zako na miongozo yako miongozo yako na maagizo yako, kwa yote unayofanya, weka mwisho juu ya mitumikio yote ya watu katikati ya taifa lako na wakati wako, uwezo kuja ambao utakaogawa wewe mwenyewe na utakaovika utapatia uwezo na kutoa neema, kama vile kwa mwanzo kupitia ufunuo wa Roho kwa wale ambao walioweza kupokea ufunuo wa neno lako na jina lako Bwana. <muchan> Ulitugusa sana na ukaweka tena upya waziwazi ya kwamba unashughulikia yote katikati ya jangwa kwa ajili ya mkate na kwa ajili ya maji, kwa ajili ya mavazi na kwa ajili ya yote, na pia hata kwa ajili ya ngozi Bwana yote inawezekana kwa Mungu. Nani anaweza kuelewa hiyo? Wewe ni ule Mungu mmoja, na wewe ni Mungu wetu, na utabaki yule yule hata milele na milele. Katika saa hii, hata tukue sasa, tumetakaswa kwa ajili yako, na neno lako ligeuke kuwa ndani mwetu uhakika wa wati kiungu Bwana, kama vile inaandikwa, walio takatifu kwa ajili ya Bwana au watakatifu kwa Bwana. Bwana , acha iweze kuwa hivyo kwa ajili yangu na kwa ajili ya sisi sote, kwa ajili ya utukufu na kutukuza jina lako takatifu. Na sasa kwa mwisho, yote yatakuwa yametendwa kama vile ulivyosema ndani ya neno lako. Tufanye kuwa watiifu, tufanye watu wa kukubali, toa yote iliyo yetu binafsi na wewe mwenyewe uweze kutukuza jina lako na utukuze neno lako. Ninakushukuru kwa ajili ya funzo ambayo tumekwisha kutosha katika neno lako asubuhi hii. Utukufu iwe kwako wewe Mungu wa Abrahamu, Isaka na Yakobo, Mungu wa Abrahamu, Mungu wa Musa, Mungu wa, mu wa Noa, wewe ni Mungu wetu kwa maana kuna wewe peke yako, na hakuna mwingine, hakuna mwingine. Haleluya, utukufu wote iwe kwa jina lako la utukufu. Amina.