Unajua kisima kinachobubujika kutoka msalaba, mahali Yesu alipokufa. Unajua mwana kondoo aliyetoa makosa yetu na aliyetengeneza okovu kwa ajili yetu. kama makosa yako ni yekundu kama damu na kama ni kubwa kama mlima Mokozi ni wa uwezo, ataifanya nyeupe kama vile teluji kupitia damu yake. Maumivu yake hapo msalabani ilikuwa ilikuwa machungu sana kwenye mti unaojaa damu akivikwa taji ya miba, aliteseka kwa upendo kwa ajili yako. Pale mwana wa Mungu anaacha hiyo kisima kibubujike kwa ajili yako, ni hapo ndipo alipo kuokoa. Damu yake inakufanya mweupe kuliko teluji, bali na kundi yopoteya moyo wangu unatafuta sasa pumziko. O oh, mchungaji wangu nirudishe. Wewe ni salama na pumziko ya nafsi yangu. Ninatazama ushindi wako ndani ya imani, kwenye msalaba ninasimama, ninatumainia tu neema yako. Damu yako inatufanya mweupe kuliko teluji safi, safi kuliko teluji safi, kuliko teluji safi, kuliko teluji, safi kuliko teluji. Safi kuliko teluji, mokozi ni wa nguvu katika msaada, damu yake inatufanya mweupe kushinda teluji kuwa mweupe safi sana kuliko teluji safi kuliko teluji. Yeye <tipulikana> ni wa nguvu katika msaada, damu yake inenifanya msafi kuliko teluji. Kristo anajenga kanisa lake kwa mawe iliyo hai hekalu lake. Tazama sasa, Yesu namuweke bendera yake juu. Yesu Kristo ndiye msingi na jiwe la pembeni, nasi ni mawe katika hekalu majengo. Kristo ni msingi na jiwe la pembeni na ndiyo maana tumutazame yeye peke yake. Kila mtu aliyepata Bwana yeye kama mawe hapa ya hekalu, na mawe hao yanaungana moja na ingine kupitia upendo wa Yesu Kristo. Kristo ni msingi na jiwo la pembeni, nasi tuko mawe ndani ya majengo. Kristo ndiye msingi na jiwe la pembeni, na ndio maana tumtazame yeye peke yake. Kwa bidii, mwite watu wageuke kuwa mawe ya hekalu la Bwana ili waingizwe katika majengo na kila mutu kwa nafasi yake. Kristo ndiye msingi na jiwe la pembeni, nasi tuko mawe ya majengo. Kristo ndiye msingi na jiwe la pembeni, nasi ni mawe ya majengo. Na ndio maana tumutazame yeye peke yake. Tumikeni mpaka Majengo yamalizike na kila jiwe liweze kuingizwa kwa nafasi yake. Na hapa karibu majengo itamalizika na kuwa tayari kwenda minguni. Kristo ndiye msingi na jiwe la pembeni, nasi tuko mawe yaliyo hai ndani ya majengo. Kristo ndiye msingi na jiwe la pembeni. Na ndiyo maana tumutazame yeye jambo. Ndugu na dada, tunasalimu tena wote leo na tunawakaribisha katika jina la bwana wetu Yesu Kristo, na wale wote waliojiunga na ambao wanaosikia pamoja na sisi wabarikiwe. Na tunawasalimu pia katika jina la Bwana Yesu Kristo mahali pote walipo na ambapo wanapokusanyika. Kuna salamu nyingi ambazo zilizotufikia kutoka ulimwengu mzima, na inaweza kukamata muda kuweza kuzisoma zote, lakini wote wanatusalimu, kusanyiko lote. Nasi wasalimu ndugu wote waliosalimu wanajiunga pamoja nasi. Niweza kusikia pia ushuhuda fulani, na niweza kupokea pia masimu. Wanabarikiwa na kisha wanajiunga pamoja nasi na sisi ni kusanyiko kubwa la Bwana na sio tu hapa kwenye mahali hapa wao watu fulani wanakusanyika la lakini Bwana mahali pote ambapo neno lake linapokelewa, mahali neno lake linaaminiwa na mahali tunapoliweka katika matendo, pale Bwana yuko pale, aweze pia asubuhi hii atubariki kwa wingi katika wingi wa neema yake, ili tuweze ndani ya mioyo yetu tuweze kupokea yale ambayo tunaongoja na tuweze kuamini kwa moyo wetu na kuweka katika matendo. Tungetaka kwanza tuweze kuimba nyimbo mbili, tuanze na namba kumi na nane namba kumi na nane. Ninakuhitaji katika wakati wote wewe Bwana, tunakuhitaji wewe katika wakati wote, kuliko mbele zaidi Namba 18. Ninahitaji uwepo wako e, mkubwa wa imani yangu, katika udhaifu wangu kubwa. Nitaweza kufanya nini pasipo wewe au bila wewe? Kila siku na kila saha ninakuhitaji. Kuja Yesu, na ukae karibu nami, katika, gi, siku, katika siku ya giza inaregeza imani yangu. Nitaweza kufanya nini bila wewe? kila siku na kila saha ninakuhitaji wewe, kuja Yesu na ukae karibu nami. O Yesu, uwepo wako ni uzima na salama, salama ndani ya mateso na uzima wa milele, kila siku na kila saa, u oh, ninakuhitaji, kuja Yesu na ukae karibu nami. War, das doch ist. Ich brauche dich alle Zeit. Ndiyo, hiyo ni kweli, ninakuhitaji wewe katika wakati wote, uniongoze kama vile unavyotaka wewe. Ninatarajia neno lako mpaka aweze kulitimiza lote, na hiyo ndiyo tunaongoja, ili aweze kutimiza ahadi zake ndani mwetu, naye anazitimiza pia kwa ajili yetu. Kama nyimbo ya pili tuimbe, namba 29. Namba 29. O Mokozi wa Utukufu, Mfalme wangu wewe Yesu, Mokozi wa ulimwengu. Namba 29. Mukozi wa kuabudiwa, namba 29. Nikitafuta msaada wa uso wako, namba 29. Ndani yako nitajificha, e mwamba wa imani yangu, katika inchi iliyo na kiu na inayokauka ndani yako ninajificha, neema yako ushibishe nafsi yangu iliyo na njaa, ushibishe nafsi yangu iliyo na njaa. Mwokozi wa kuabudiwa, Yesu mfalme wangu unachukua mizigo yangu na minyururu yangu, anasamehe makosa yangu na nanichukua, nikingoja siku hiyo aliyotengeneza. Ndani yako nitajificha, ee mwamba wa imani yangu katika inchi iliyo na kiu na inayokauka ninaimba haleluya aleluya, utukufu kwa Bwana, nakusifu Mwokozi wangu pasipo kuchoka. Ndani yako nitajificha, e mwamba wa imani yangu katika inchi iliyo na kiu na inayo kauka ndani yako nitajificha. Neema yako na upendo wako ishibishe nafsi yangu iliyo na njaa, ishibishe nafsi yangu iliyo na njaa. Wakati utakapo rudi, nitasikia mwito wako nati nitaenda kwake katika mawingu. Ni mema gani takayokuwa huko mbinguni, tukitazama siku zote uso wake? Asante ja, ndiyo, karibu yake tunapata pumuziko ndani yake, kimbilio ndani yake. Ndani ya nyimbo ya pili inasemeka, er in kuna asali ndani ya mwamba, yeye iko yote ndani ya yote. O oh, upendo wa milele ndani ya hema yako, nafsi inapumzika, nafsi inapumzika. Sein musten. Sein musten. Nasi tungeliweza kupumuzika katika makazi zetu binafsi, lakini yakose mara nyingi zinaendelea tena pamoja nasi, lakini tunajua nafasi yetu ni wapi ma, mpumuziko yetu iko wapi? Na ni ndani yake ndimo tuna, tuna yote ambayo tunahitaji kwa ajili ya uzima kwa ajili yetu, na hiyo inatosha mpaka katika milele yote, na tunangoja ili hayo yatimilike, yale ambayo tuliyoimba pia, na kwamba tuliweze kusema Bwana Yesu Kristo kuja upesi. Na ni karibu, na sio mahali fulani, lakini karibu sana hapa, karibu sana, haraka sana kwa maana mji wetu usio huu, lakini iko mbinguni, na hiyo ndio tunangoja kwenda huko nasi tunajiacha tuwekwe nguvu kupitia neno lake, tuweze kutarishwa na neno lake. Ningelitaka niweze kuwasomea Zaburi makumi sita na mbili Zaburi makumi sita na mbili. Nafsi yangu inangojea Mungu tu, wokofu wangu unatoka kwake. Yeye tu ni mwamba wangu na ukovu wangu My Zaburi makumi sita na mbili, yeye ni ngome yangu, sitatikisika sana. Hata wakati gani mutarukia mtu ili kumuwa, nyote kama ukuta unaweinama, kama kitalu cha kutikisika? Wanafanya shauri kwa kumwangusha tu katika ukubwa wake. Wanafurahia uongo, wanabariki kwa kinywa chao, lakini ndani ya moyo wanalaani. Nafsi yangu, inangod... nafsi yangu ungojee Mungu tu, maana tumaini langu linatoka kwake. Yeye ni tumaini tumaini... yeye kwake, wokovu wangu, unatoka kwake. Yeye ni mwamba wangu na wokovu wangu, au wokovu wangu, msaada wangu yeye ni ngome yangu, sitatikisika kwa Mungu. Ni wokovu wangu na utukufu wangu, mwamba wa nguvu yangu na kimbilio langu ni kwa Mungu. Mutumainie siku zote, ninyi watu, mwangeni moyo wenu mbele yake. Mungu ni kimbilio letu. Hakika wanyonge ni ubatili na watu wa elimu ni uongo, watapanda katika mizani, wao wote ni hafifu kuliko ubatili. Musitumainie tumai, musi uzalimu, wala musijivune kwa unya, unyanganyi. Mali ikiongezeka musiangalie sana moyoni. Mungu anasema mara moja nimesikia neno hili, mara mbili ya kuwa nguvu ni ya Mungu. kwako vile vile, e Bwana ni rehema, maana unalipa kila mtu sawasawa na kazi yake. tena mara moja mstari wa tatu na mstari wa saba yeye ni mwamba wangu na wokovu wangu, yeye ni ngome yangu, sitatikisika sana sana. Na kisha sehemu ya pili pale kuwe kuna kuwekwa nguvu kwenye mstari wa, wa saba, yeye ni mwamba wangu na ukovu wangu, yeye ni ngome yangu sitatikisika. Kwanza sitatikisika sana, lakini hapa tena nasema kwamba akawekwa nguvu, akasema kwamba sitatikisika, kwa maana sita, nasi hatuatikisika kwa maana tuliweza kuweka matumaini yetu ndani ya Bwana wetu. Yeye ni mwamba wetu, yeye kimbilio letu na sio kwamba tuweze kutumainia watu ambao hawawezi kutusaidia, ambao wanaweza kuahidi kitu fulani lakini hawawezi kuitimiza. Lakini yale ambayo Bwana wetu anayotuahidi aliyotuahidi anaitimiza, naye anatimiza ndani mwetu pia, na hiyo ndiyo tunataka tuweze kutazama na tungoje, na hayo yaweza kutimilika kweli ndani mwetu. Tunataka sasa kusimama ili tuweze kuweka siku hii kwa Bwana na aweze kupitia yote ambayo tukayosikia aweze kutubariki Baba babo le mbinguni, nakushukuru kutoka chini cha moyo wangu kwa ajili ya neema yako na uaminifu wako kwa yole yote ambayo tumekusha kusikia, yale ambayo tumekusha kutamka, isi tunangoja yote kwako pia asubuhi hii Bwana, na sio tu sisi hapa ambao tulio hapa, lakini mahali pote huko ambapo neno lako linachukuliwa na kupokelewa, hizo made... ni ahadi na ushuhuda. Tunakushukuru kwa maana tunaweza kuja kwako tukiwa na yote. Bwana, tubariki hapa katika wingi wa neema yako na mahali pote huko, mahali ambapo neno lako linapokelewa na kuaminiwa, na kwambia asante kwa ajili ya neema na uaminifu wako, katika jina lako takatifu la dadamani la Yesu. Haleluya, Amina. mnaweza kukaa Amina. Bwana asifiwe na shukuriwe kwa ajili ya neema ambayo isiyoweza kuelezeka ambayo tuliweza kupewa sisi sote iliweza kusikia kwa moyo wangu wote neno la kuanzisha wa Galatia 1:15 ya kwamba ilimpendeza yeye aliye niweka pembeni na kunichagua toka tumbo la mama yangu, na ilikamata muda gani mbele saha ya Mungu iweze kugonga aliwekwa pembeni akachaguliwa na kuwekwa na kutayarishwa, lakini kukapitikana muda mrefu, na hapo hapo saha ya Mungu ikakuja. Na hayo yakafanyika, na ilikuwa hivyo hivyo kwa ajili yako, na ilikuwa hivyo hivyo kwa ajili yangu. Hapo hapo saha ya Mungu ikafika, na tukuweza kujizuiza kujifungua kwa yule ambaye aliyeweza kutuita ili tuweze kusikia sauti yake na kutupa, na kuweza kumpatia imani yetu. Jana niweza kuzungumza kwa mafupi safari yangu mara nyingi. Nashukuru sana Mungu kwa ajili ya matendo ndiyo makubwa, nikusema alitulinda mpaka sasa ndani ya neno lake ndani ya kweli na atatulinda pia mpaka mwisho. Siku itakuja ambayo pia zile, zile baraka zilizokubwa hazitaweza kuhesabiliwa. Na hiyo itakuja pia ambayo aa baraka zilizokubwa hazitahesabiliwa. Watu watakuja na kusema, Bwana tulifanya katika jina lako kitu fulani na kitu kingine fulani na kisha na mambo mengine. Bwana atawaambia, siwajui ninyi. Yote ambayo inayofanyika katika ufalme wa Mungu, na siiseme kwa kupinga, lakini kwa kutambua ambayo inayoumiza mioyo yetu na inakuwa kama vile haiwezi kukamatika. Nina mbele ya macho yangu hapa magazini Time iliyo ya tarehe 22, mwezi wa nne. Hiyo ilifanyika siku ya Pasaka huko Marekani, huko San Diego kwa upande wa magharibi, chini ya Los Angeles. Kulikuwa mcheza filamu wa zamani aliweza kufanya utangazaji wa Injili katika miaka mingi, alilipwa dola 118,000 kwa mwaka makumi ine dola elfu ine kwa mwezi. Aliweza kuita watu elfu ine wa Pentekotisti wote wanasikiliza kwa upole na wanashangilia na kusifu Bwana. Kuna kwaya ya watu karibu mia moja wanaimba hiyo siku ya Pasaka. Kuna siku fulani wanaimba kwamba Kristo alifufuka, na kisha anasema sasa napumuzika, natazama, sasa ninarudi katika matua zangu za zamani. Tazama hapa anaonyeshwa kwenye picha hii. Na unajiweza kujiza sasa swali. Haya yote inaenda mpaka wapi? Kuna watu karibu elfu nne walio pale mbele. Huyo mwanamke alikuwa huyo mwanamke mrembo huko California, na kisha kageuka kuwa mwinjilisti. Watu wote wanakaribia ma televisheni 15 zinakuja. Nani aliye mjinga zaidi kuliko mwamini? Mnaweza kuniambia, mnaweza kuniambia. Nani anayeweza kujiacha kudanganywa kama vile mwanamwamini? Nani aliyemwamini na aliye mwaminifu anayewazia kwamba nitumenia Bwana? Lakini wanawaza kwamba wao ni waamini waaminifu na waamini, lakini wajinga. Ni nini? Watu waligeuka kutoka kwenye neno, wanakimbia nyuma ya mambo ya kujisikia. Wanaweka anga nzuri, kwaya zinaimba zinavaa, wanavaa kwa rangi moja, na hiyo inakuwa salama ya kuvutia. Natazama sasa pesa ya Urusi na pesa ya dola inaanza kuzunguka pale, lakini wakati wanapokuwa na pesa nyingi wanasema ha pale. Sasa narudia katika makazi zangu za zamani. Sasa waacha kuwazia nini kuhusu hiyo? Watu wanawaza kwamba hakutakuwa hukumu, wanawaza kwamba hakutakuwa kusimama mbele ya Bwana kutoa ripoti. Ni mambo ambayo hayawezi kukubaliwa kwetu sisi. Tunaweka hii gazeti pembeni katika uaminifu wote, lakini ilikuwa huko magharibi ya Marekani, mahali ambapo Ndugu Branamu na huduma yake iliweza kupata kazi kubwa, na tazama sasa ni eneo iliyo ya uamini iliyo ndani waamini wengi katika ulimwengu mzima. Hakuna hapa duniani katika nafasi iliyo ndani wa milioni ya waamini iliyo wanatangaza Injili kama vile hiyo mashariki ya Marekani. Lakini huko tena mtu anaweza kufanya yale anayotaka, kila mtu anapata kuwasikiliza, kila mtu anapata wafuasi wake. Na kisha ukianza kutuangalia bwana wetu kama vile tukavyosoma tena, watu hawakutaka kumsikia, hakukuwa na kitu karibu yake ambayo kingeliweza kuweka anga nzuri karibu ya yao. Tutaweza kurudia. Kwa hiyo kwa muda mfupi nimekwisha kutamka yale ambayo nayo nigusa tena, kutoka safari yangu iliyopita neema ambayo isiyoweza kuelezeka ambayo tuliyoweza kupewa, kupenda kwa ndani na kwa akilini na kwa furaha kubwa, neno kupenda neno la Mungu, kuweza kuwa na heshima kwa ajili ya neno lake na kuweza kuliacha kama vile lilivyoweza kuandikwa bila kulitafsiri. Na naamini ya kwamba Mungu anataka ili waamini wake wote waweze kuwa na heshima hiyo kwa ajili ya neno lake na kwa ajili yake mwenyewe. Lakini mara nyingi inaomba kukutanana na mambo ambayo yanayoletwa ya mbele ya watu. Nilikuwa nimeacha nilikuwa nimeamua mwanzo kuacha mambo yote iweza kuanguka. Sisemi hapa kuhusu mahubiri, lakini nasema kuhusu mafundisho yaliyo ya kipekee na niweze kujifunga tu kwa yale ambayo Mungu aliyeweza kutuachia, lakini kwa kusaidia wengine na kujibu maswali zao, inaomba kwenda katika maandiko matakatifu, na sitaki kitu kingine. Sitaki kufanya kitu kingine ila kufanya hiyo. Naweza kusema hiyo kwa moyo ulio wazi, njia ya kwenda kwa neno la Mungu. Shukurani ya juu sana kwa ajili ya andiko hili takatifu iliweza kuingizwa ndani ya nafsi yangu. Sasa tungeweza kuwa wapi? Tungeliweza kujua namna gani uongozi, namna gani tungeweza kupambanua kama hatuwe... hatungeliweza kuwa na neno la Mungu? Upambanuzi haifanyikake katika anga, mambo yote inatenganishwa na neno la Mungu, mutu apende kuikubali au aweze kuikatala, apende aoo hapana lakini kuna upambanuzi mmoja tu ya maroho na hiyo inatoka katika neno la Mungu mahali pale. Sasa roho zote zinatenganishwa na roho wa Mungu. Roho wa Mungu anakuwa katika neno la Mungu, na roho zingine zote ziko katika maneno mengine yote. Kama tunaweza kusikia mafundisho hapa hapa, ndiyo hapa, adiyo, na hapa zote zinajulikana hiyo unayosema kwamba kuhusu inayosema kwamba kuhusu kurudi kwa Bwana wanasema kwamba Kristo ashanga kuwa hapa kwamba tunangoja tu kubadilishwa na, na damu ya ki, juu ya kiti cha neema na hizo ngurumo saba na kadhalika na kadhalika. Wakati unaposikia mambo hayo yote, inayo kuwa tofauti na kuelewa kote pale. Sasa sisi tunakuwa na shukurani mpya inaingia ndani yetu kama vile, tuna, kama vile nimesema, sisi hatupingi lakini tunasikia tu usimamizi kwa ajili ya neno la kweli. Paulo alikuwa na mwito hange, aliweza kujitenganisha na hiyo mwito huo, alikuwa na usimamizi, alikuwa na usimamizi mbele ya Mungu kwa ajili ya taifa la Mungu. Nasi naamini ya kwamba tunaweza kusema hiyo kitu mmoja kwa ajili ya wote katika unyenyekevu wote. Kuna andiko fulani za Biblia ambazo zilizobaki kwenye moyo wangu ndani ya barua ya tatu ya Yohana tunasoma toka mwanzo. Hii Yohana, barua ya tatu, barua ya tatu ya Yohana kwanza, kwa, kwa msara wa kwanza mzee kwa Gao, kwa Gayo mzee kwa Gayo mpenzi, ambaye nampenda katika kweli. Msara pili mpenzi, ninaomba ustawi katika mambo yote na kuwa na afya yako kama vile roho yako inavyositawi. Maana nilifurahi sana wakati ndugu walipokuja na kunishuhudia kweli yako. Kama unavyoshika kweli kama, kama unavyoshika njia ya kweli Troine. Sina furaha iliyokubwa kuliko hii kusikia ya kwamba watoto wangu wanashika njia ya kweli. Kuna aina nyingi ya furaha na pia ndani ya Bwana, furaha ya wokovu, ya baraka ya uponyaji, furaha juu ya furaha. Na Paulo anasema katika Wafilipi sura ini msara ini ya kwamba mfurahi katika Bwana katika wakati wote, nasema tena mfurahi. Lakini hapa mtu wa Mungu anasema tena zaidi, anatamka furaha kwa ajili ya mambo yanayodumu, kwa ajili ya mambo ya milele, furaha kwa ajili ya kweli, kwa ajili ya kweli, furaha kwa ajili ya neno la Mungu kwa ajili ya kweli na waza ya kwamba hiyo ingepashwa kutugusa sisi sote. Anatambua ya kwamba nafsi ya mtu huyo ilikuwa vizuri, na kisha akaingia katika chanzo ya maneno kwenye mstari wa tatu: maana nilifurahi sana wakati ndugu walipokuja na kushuhudia kweli yako. Ilikuwa ni mazoezi haya, ni matamshi haya, ni matamshi ya kweli. Mungu ni wa kweli, hiyo tunajua sisi sote. Lakini kuona jisu unaweza kupatia kweli kwa mtu na kusema kwamba mtu huyu ni wa kweli, mtu kusema hiyo kwa mtu, mtu huyo ni kitu kingine kikubwa. Kwa namna yote, mtu yote ni, mudong, ni m -m kila mtu yote ni mongo, na hiyo ndio maandiko yanasema, kila mtu yote ni mdanganyifu na anaweza kuingia katika makosa saa yote, lakini nawaza kwamba hii kitu ni kitu cha muhimu sana. Mstari wa tatu: maana nilifurahi sana wakati ndugu walipokuja na kushuhudia kweli yako, na sio kwa sababu ya na sio kwa sababu ya kweli ya Mungu, lakini kwa sababu ya kweli ya Mungu, kweli ya ya Mungu ambayo iliweza kugeuka kuwa kweli ya mtu huyo. Kweli ya Mungu iliingia ndani yake pamoja na neno la Mungu na inaandikwa tena kwenye mstari wa nne: sina furaha iliyo kubwa kuliko hii, kusikia kwamba watoto wangu wanashika njia ya kweli. Hiyo inaweza kuwa tofauti na hiyo pamoja na mtu wa Mungu. Furaha yetu inatokana na nini? Ni wakati tunapoona huduma ambayo hai ya kwamba huduma haikuwa kwa bure, na kwamba neno halikuweza kusambazwa au kupandwa kwa bure, lakini liliingia katika moyo na likapokelewa na likazaa kweli ya Mungu ndani yetu, na likaumba uhusiano pamoja na Mungu ambayo itakayobaki milele na milele. Kama ungeliweza kusema kuhusu yote kama unaweza kusema yote kuhusu sisi yale ambayo unayotaka hakuna shida, lakini kuna kitu moja. Kama ni kitu moja kusemeka, ni kusema kwamba nasi tulibaki ndani ya kweli ya Mungu, ya kwamba tulibaki ndani ya kweli, ndani ya kweli ya neno lake, na kwamba tunatembea ndani. Hiyo iwe furaha yetu na ujasiri wetu ndani ya Yohana wa kwanza sura tano neno la yule wa kweli neno la yule wa kweli au yeah. ulikweli inaandikwa tena na kusemeka katika Yohana wa kwanza sura tano, Yohana wa kwanza sura tano mstari wa ishirini. Akose kwa kufanya kili, kilalo pamoja na kweli iliyo ndani ya mtu ambaye ndani mwake Mungu alifanya makao kwenye mstari wa ishirini, Yohana wa kwanza sura tano mstari wa ishirini, nasi tunajua ya kwamba mwana wa Mungu amekwisha kuja naye ametupa sisi akili ili tumjue yeye aliye wa kweli, nasi tuko ndani yake, yeye aliye wa kweli, ndani ya mwana wake Yesu Kristo. Huyu ndiye Mungu wa kweli na uzima wa milele. Kama tuko ndani yake, na hapo sasa tutakuwa tumepokea uzima wake, kweli yake, neno lake ndani mwetu kama vile sehemu ya milele, na hapo sasa uzima wa kiungu unaingia ndani mwetu, na tunageuka sasa sehemu ya ujao ya yale ambayo Mungu aliyotuahidi, na sio tu yale aliyo, na sio tu yale aliyotuahidi lakini yale aliyotupatia. Mungu hakutoa ahadi za bure na hapa na nakama nasema kwamba tuko ndani ya yule aliwa kweli nikusema tuko ndani yake na kama tuko ndani yake ni kusema kweli yake iko ndani mwetu tunapaswa kukubali hiyo kama vile kitendo cha kiungu si su, kuwazia kuanzia kwamba tu inaandikwa hapa tu inaandikwa ili tuweze kujua ya kwamba iko hivyo kwa ajili yetu nasoma na so tena ingine mara moja mstari wa ishirini Nasi tunajua ya kwamba mwana wa Mungu amekwisha kuja, naye ametupa sisi akili ili tumjue yeye aliye wa kweli. Swali la kwanza, sasa tulitambua na kujua yule wa kweli kupitia ufunuo wa Roho. Ndugu Schmidt alisoma kwa nini ya kuanzisha, Wagalatia 1:12 ya kwamba sikupokea injili kutoka watu sikuipata kwa mafundisho ya watu, lakini niipokea kupitia ufunuo wa Yesu Kristo. Tunasoma hapa ya kwamba ili tumjue yeye aliye wa kweli, na tulimjua yeye wa kweli kupitia ufunuo wa kiungu. Hiyo ni namba ya kwanza, tunasema amina amina. Tazama namba ya pili, na tuko ndani ya waku, yule aliye wa kweli na hapo tana ne tunasema amina, ndani ya mwana wake Yesu Kristo. Amina, huyu ndiye Mungu wa kweli na uzima wa milele, pale nako tunasema amina. Ndani ya barua ya pili ya Yohana, Yohana, Yohana wa wa pili pili, sura moja, sura moja, mstari wa kwanza mpaka ine Yohana wa pili moja mstari mstari wa kwanza mpaka wa nne Mzee kwa mama mchaguliwa na watoto wake, kwa kanisa ndugu. Fanya anasema kwamba kwa kanisa na watoto wake ambao ninawapenda katika kweli, wala si mimi peke yangu, lakini wote waliojua ile kweli. Mstari wa pili, kwa ajili ya kweli inayokaa ndani yetu nayo itakuwa pamoja nasi hata milele. Tumesikia hiyo, mstara wa pili, inayokaa ndani mwetu na itakayokuwa pamoja nasi hata milele. Mungu ana taifa la kweli hapa duniani, taifa ambalo liliweza kupokea neno lake kwa kweli. Wakati tunapokuwa tumetambua ya kwamba tuko ndani ya yule wa kweli, na hapa tunaambiwa ya kwamba kweli hiyo inakaa ndani yetu na itabaki ndani yetu milele na milele, na sio tu miaka fulani, na kisha tena kugeukia kwa kushoto na kwa kume na kugeuka tena upya hapana. Wakati Mungu anapofanyizia neema mtu aliyechaguliwa kweli kweli, na si kwamba aweze kufuata kweli siku moja, na kisha tena siku ingine aweze kugeukia na kuacha, hapana, lakini ili aweze kushikwa na kweli hiyo ya kiungu, aweze kutakaswa nayo ndani na kuvikwa na kujazwa na kweli ya Mungu, na hiyo kweli ya kiungu inadumu ndani yetu katika watoto wa kweli wote wa Mungu milele na milele hata milele na milele. Na ni hivyo ndivyo tunasoma hapa. Au mnasoma hivyo kwa namna nyingine? Hapana. Na ni hivyo ndivyo nasoma hapa ndani ya neno la Mungu, na sikusoma katikati ya mistari, lakini isoma hapa yale ambayo iliyoandikwa kweli kweli hapa. Pia mtume Paulo alitamka akasalimu akawazia kuhusu watoto wa kiroho na akaandika kwenye musara wa kwanza wa, wale nao wapenda kweli kweli na, na sio tu mimi peke yangu lakini wote wanaojua ile kweli. Kwanza tulisoma ya kwamba tulijua yule wa kweli, nasi tuko ndani ya yule aliye wa kweli. Kama tulijua kweli, tuko ndani ya kweli na kweli iko ndani mwetu na kweli itanifanya kuwa huru, na tunaweza sasa kutumikia Bwana kwenye mstari wa kwanza, wala sio mimi peke yangu, lakini pia wale wote waliojua ile kweli. Tukiwa na mkono kwenye moyo, tuliweza kujua kweli ya kiungu. Amina. Sasa tunataka ili tuweze kuwa na amina kwa ajili ya sehemu ya pili, na kusema ya kwamba yatabaki ndani yetu kwa namna ya kudumu, kwa maana anaendelea. Sio tu hiyo, anaendelea anasema, kwa sababu ya kweli iliyo ndani yetu kwa wakati wote, na sio kwamba iliyo sasa kwa wakati fulani na kisha inaweza kuja tena na kwenda, hapana. Lakini hapa kwa msoro wa pili, kwa sababu ya kweli inayokaa ndani yetu na inayokaa ndani yetu na itakao kuwa pamoja nasi milele na milele. Haleluya! Utukufu iwe kwa Mungu aliye hai. Kunaweza kuwa kupanda kushuka, lakini kuna kuwa na kushuka, ndiyo ni kweli kweli, hiyo ni kweli. Pamoja na kweli ya Mungu iliyoweza kutushika, iliyopata nafasi ndani yetu, imegeuka kuwa uzima ya kiungu ndani mwetu, nasi hatuwezi kufanya tofauti. Sisi tuko wa kweli ndani ya kweli kwa ajili ya kweli nasi hatukiri tu kwa kuwazia, lakini tunatukuza Mungu tukiamini neno lake, kama vile andikwa ndani hapa, kweli yake itabaki ndani mwetu hata milele na milele. Tunasema hiyo amina, tuna kusema ndio kwa ajili ya hiyo kweli. Hiyo na dumu ndani mwetu milele na milele, na tabaki pamoja nasi milele na milele. Hii inamaanisha kwamba kweli ya Mungu ambayo iliyopewa kwa taifa la Mungu na ambayo iliweza kupewa kwao kupitia ufunuo inadumu pamoja na kanisa. Tuliweza kusikia nini mara nyingi, yote inajengwa kwa ufunuo, na Mungu alijifunua kwa taifa lake kwa namna ya kimaajabu ndani ya wakati huu, kwenye mstari wa tatu ya Yohana wa pili. Mstara wa tatu. Neema na rehema na salama zinazotoka zina kwa Mungu Baba na Bwana wetu Yesu Kristo, Mwana wa Baba, zinakaa pamoja nasi katika kweli na upendo. Hayo yote yanatembea pamoja katika kweli na upendo. Kweli inaingizwa ndani ya upendo, na kweli inaingizwa ndani ya upendo, na upendo inaingizwa ndani ya, ya, ya, ya, ya kweli. Mstara wa tatu Nehema, rehema na salama zinazotoka kwa Mungu Baba na kwa Bwana Yesu Kristo mwana wa Baba zinatoka pamoja. Zina, zitakuwa pamoja nasi katika kweli na upendo. Ni kweli gani ya ajabu! Mnafurahi kwa sababu Mungu alitutarisha kwa ajili ya hiyo. Hatuwezi kitu chochote sisi wenyewe, lakini Mungu ndio alifanya hivyo. Pili, sura mbili msara wa 15, mnajua kwamba wamitume waliweza kutoa maarifa na maonyo wakati fulani, wakati fulani kulikuwa mambo fulani ya kuambia kanisa, na hapa katika Timotheo wa pili sura mbili msara wa 15 mpaka 18. Tazama yale nayoandikwa hapa. Dumu kujionyesha kuwa umekubaliwa na Mungu, mfanyakazi asiyeona haya, ukifasiri neno la Mungu, ukifasiri neno la kweli. Timoteo wa pili sura mbili mstari wa 15, ilikuwa hivyo na itabaki hivyo hivyo katika kweli katika watumishi wa kweli wa Mungu wote na sio kuweza kuonyesha neno la Mungu kama vile kwenda na kurudi, kama vile katika kipimo fulani, lakini kuweza kulipanga na kuligawa, kuligawa vizuri vizuri, ili kazi ya Mungu, mambo ya Mungu wezo kuwa kweli na sipate haya kuweza kugawa neno la kweli vizuri vizuri, wakati inapofikia watu wawili omeneo na file, na fileto inasemeka kwenye mstari 18. Watu waliokosa juu ya ile kweli wakisema ya kwamba ufufuko umekwisha kupita. Niweza kukutana na kitu hicho unyakuo oh ishakafanyika oh, tunangoja tu kubadilika oh kugeuzwa. Acha hiyo mambo yaweze kuanguka Ilanduka nini katika wakonito wa kwanza sura 15 mstari 15 na moja? Nela tuambia nini katika Timoteo wa kwanza sura ya 4 mstari 13? Ona gisu na shukuru kwa ajili ya kweli ya neno la Mungu. Kwa nini walipotea? Kwa nini? Kwa maana hawakuwacha kweli ya Mungu iweze kupenya kundani ya kilicha nafsi yao. Lakini waliweza kuihukumu kwa akili yao binafsi, mpaka waliweza kusikia mambo fulani na wanafuata njia zao binafsi, haibaki ni kitu kingine. Na nataka niweze kuonyesha ya kwamba sisi hatulete hukumu hapa, lakini ibaki hivyo, kama kweli takatifu ya Mungu inaingia ndani mwetu kupitia ufunuo wa kiungu, itabaki ndani yetu milele na milele na si katika siku tatu na sio miaka tano, lakini kweli ya Mungu inabaki kuwa kweli ya Mungu. Kama iko ndani yako, inabaki ndani yako. Utaipenda, utaheshimu, utaichukua na utashukuru kwa ajili ya hiyo. Wale wanao waza ya kwamba ufuko ishakafanyika wana ima wengine na imani wengi wanaimwa imani wakati uongo inautangazwa na kuletwa kuhusu mafundisho na mambo ya kibiblia. Ndani ya Watesaloniko wa pili sura mbili tunasoma mustari wa kumi. Watesaloniko wa pili sura mbili kwanza kwa mustari wa kumi, ambayo tunayojua sisi sote toka muda mrefu au toka zamani. Nasoma sehemu ya pili. Kwa sababu hawakupokea upendo wa kweli au kupenda kweli. Inaomba pia kupokea upendo wa kweli, inaomba kupokea upendo kwa kweli, upendo wa kiungu. Inaomba upendo wa kiungu iweze kuwa sehemu ya uzima au ya maisha wa, ya mwamini. Inaomba kupokea upendo wa kiungu na kuweza kuipenda au kupenda kweli, na kuweza kuiheshimu kuyoka juu sana, na kuweza kuileta. Inaomba kuipokea, kuifanya kuwa yako, na kuweza kushukuru Mungu kwa maana aliweza kukupatia hayo, na kisha wanasema inaandikwa hapa kwa namna ya kuhuzunisha sura kumi na moja. Na kwa maneno haya Mungu anawatumia nguvu ya upotevu hata waamini uongo. Kumi na mbili. Ili wahukumiwe wote wasioamini wa kweli, lakini waliofurahi katika uzalimu watahukumiwa, wataingia katika hukumu. Acha iweze kutuvuka hii, toka ngambo na ngambo nyingine iweze kutenganisha mifupa na mafuta ya mifupa, nafsi na roho, au iweze kupenya ndani ya utu wetu. Mara ngapi inapaswa kuwa ya dhamani sana kwa Mungu na mara ngapi inapaswa kuwa hivyo kwa ajili yetu, wakati anapotuzungumzia, anapotufuria neno lake na mapenzi yake, na tunapo heshimiwa au kuhesabiwa kupata heri ya kuweza kusikia neno lake takatifu na la dhamani. Mara nyingi jina juza kaswali hii ni wapi ambapo ndugu wanaweza kusema hii, na hapo hapo kuna kuja jibu iliyo nzuri na inasikilikana kwa namna hiyo moja. Hiyo ilikuwa bado kufunia kwa wakati huo au kwa wakati ingine, lakini hiyo inanipasua kwa ndani. Mungu alisahau nini ili tuweze kumkumbusha hayo? Nani ambaye angeliweza kuwa mshauri wake na kumwambia ya kwamba yale hii hakuiwazia ya Mungu wetu alifunua yote, hakusahau kitu hata kitu kimoja kwa maana inaandikwa ya kwamba siku malaika wa saba atakapopiga baragumu yake siri ya Mungu itafika kwa mwisho wake, kama vile alifunia watumishi wake manabii, na sio ndani ya matafsiri zinazofuata, lakini ndani ya neno safi lilofunuliwa na Mungu ndani ya Wakorinto wa kwanza sura Wakorinto wa kwanza sura 13 mstari wa 6, wa kwamba hakuna kitu chaweza kuficha kwetu. Wakorinto wa kwanza sura 13 mstari wa 6 inaandikwa hapa kuhusu upendo, hawafurahi kwa uzalimu, lakini wanafurahi kwa ajili ya kweli. Ni upendo wa kiungu ambayo ndio miminwa ndani ya mioyo yetu kupitia Roho Mtakatifu. Upendo kwa ajili ya Mungu, upendo kwa ajili ya kweli, kweli ya neno lake, upendo kwa ajili ya, wa, u, wasi, ya sisi kwa sisi. Upendo wa kiungu haufurahi yake uzalimu. Lakini upendo wa Mungu unafurahi pamoja na kweli. Ndani ya Timotheo wa pili sura tatu, tuna neno tena Timotheo wa pili sura tatu, iliyo na umuhimu kubwa ndani ya hali hii msitari wa saba na wa nane, timotheo wa pili sura tatu. hapa nahusu watu ambao wanaotaka kujifunza kujifunza kujifunza lakini ambao hawawezi kufika kujua kweli niache niweza kuwacha kuwasomea hii wanaojifundisha siku zote lakini hawawezi kujua kabisa kujua hawawezi kufikia kabisa kujua kweli Wanataka kujifunza siku zote, wanataka uweze kusikia kila siku ufunuo mpya, wanataka kusikia kitu fulani kitu fulani kitu fulani kitu fulani kipya kipacho kufika, lakini hawataki kujua yale yanayofika. Yote hayakufika. Mungu hakutufunulia neno lake na mapenzi yake kama kitu fulani kinatokana na sisi. Sasa ni kwa sababu Mungu anaweza kutuleta huko ili tuweze kusonga mbele, na ili maneno yote ya Mungu ambayo tuliyosikia na tuliyopokea yaweze kushuhudiwa kwa neema. Kujifunza, kujifunza na tena kujifunza, tena na tena. Tunaambiwa kwamba watu kama hao hawataki, hawataki tu kuweza kusikiliza au kuifunza, lakini wanapingana na kweli, na hiyo ndio inaandikwa hapa pale pale, na ni hivyo hivyo, wanapingana na kweli. Kwa upande mmoja wanawaza ya kwamba wanatangaza kweli na kwa upande wengine wanapingana nayo Wanaji, wanapingana nayo hawajua kwamba kweli neno la Mungu ndio kweli. Kama tumeipokea ndani ya mioyo yetu kupitia ufunuo wa kiungu, tushikamane nayo. Hiyo ni utajiri iyo ya damani sana, ambao iliweza kufikia tu hesabu tu kidogo. Nameni niache niweze kufanya kulinganisha na hivyo hivyo kama vile neno la kweli aweza kupewa kwa manabii na kisha wakaweza kumeza hiyo uzima wa kiungu wakaitwa miungu kama vile Bwana yeye mwenyewe anasema katika Yohana sura 10 mstari 13 na nne. Sasa iko namna gani? wakati sasa nasi tunaweza kumeza na kupokea hiyo kweli ya kiungu na tunapokuwa tumeshikwa na hiyo kweli, na hapo sasa kweli ya kiungu inaingia ndani yetu na haiwezi kuwa tena mchanganyiko. Kweli itaweza kufukuza matafsiri, na matafsiri itaweza nayo kufukuza kweli. Haitaweza ku, haingeweza kuwezekana kuweza kupatanisha mambo hayo mawili. Katika bustani ya Edeni Bwana alikuwa amesema na shetani akazungumuza na hapo sasa kutengana ikafanyika mambo tofauti njia mbili tofauti toka mwanzo bwana anataka ili atusaidie ndani ya safari hii 25 ndani ya timoteo wa pili sura mbili mstari wa ishirini na tano na ishirini na sita timoteo wa pili sura mbili na wasa ya kwamba ni kweli timoteo wa pili sura mbili ndiyo timoteo wa pili sura mbili mstari wa ishirini na tano na ishirini na sita ndio, hier. ni hapa ni hapa, akionya kwa upole wenye kushindana naye, ili kama ikiwezekana, Mungu awape kutubu na kujua kweli. 36. Na wapate tena akili zao na kutoka katika mtego wa shetani waliofungwa naye kufanya mapenzi yake. Tunafika pale sasa, katika uhakika gani watu hao wa Mungu waliweza kuleta neno la kuonya hapa? Ilikuwa kwao, ilikuwa ni kufanya ili kusiwe mutu anaweza kupata haya, na pia wale ambao wali sana sana, wale waliweza kusikia neno la kweli lakini kwa upande mmoja na namna nyingine hiyo, upendo wa kiungu imepashwa kujaa ndani ya mioyo yao, lakini hiyo uhusiano haikuweza kuwekwa. Na hapo sasa, shetani akakuja, na kama vile tumesoma hapa ya kwamba ili waweze kurudia katika akili zao, kupoteza akili, kupoteza akili inalinganishwa, inakuwa inakuwa ndani ya ku... Kufu, kufundisha mafundisho isiyokuwa ya kibiblia kupoteza akili kupoteza akili i kweli a hapana. Mtu yoyote anayeingia katika mafundisho isiyokuwa ya kibiblia anapoteza akili yake. Hiyo ni hiyo ni, ni, ni njia ambayo hata hiyo ni njia ambayo upepeo au upepo hauwezi kutia ndani ya, ya, ya, ya jangwa la Sahara. Hiyo mambo yote isiyokuwa ya kibiblia inakuwa inatengenezwa isiyokuwa na msimamo haujui ni kitu gani kufika leo au kesho. Unaweza kutarajia au kungoja kitu fulani, na zi tena kingine, haujui kitu gani kinachofika. Watu wa Mungu wanabaki kuwa wa, wa, wa kawaida, wanabaki kuwa wazi, wanashukuru Mungu kwa yale aliyofanya, wanabaki wakishukuru Mungu kwa yale Mungu aliyofanya ndani mwao, na hiyo nanga inaenda mpaka ndani ya pazia. Mstari 25: Akionya kwa upole wenye kushindana naye ili kama ikiwezekana Mungu awape kutubu na kujua kweli. mstari wa ishirini na sita. Na wapate tena akili zao, wanapasha kuwa warudishe akili zao, warudishe akili yao kawaida, ili waweze kujipanga tena kulingana na neno la Mungu na waweze kujiacha kuongozwa. Mstari wa ishirini na sita, na wapate tena akili zao, na kutoka katika mtego wa shetani, au tuwezi kusema kuisema wazi waziwazi kuliko hivi, kama haijaweza kuandikwa, hii ilikuwa ni mtego wa shetani, kama vile wakati shetani alipokuja kwa Hawa akaweka mtego yake mbele yake, akamkamata na akamkokota. Na ilikuwa hivyo hivyo tangu zamani na kila wakati, na kama shetani anaweza kutumisha neno la Mungu tofauti, anaweka pale kamba kwenye shingo, anatukokota. Acha Mungu atupatie neema tuweze kutambua, na aweze kutupatia pia neema ya kuweza kujua ya kwamba hiyo inaweza kufikia kila mtu, na tusiweze kuangalia wengine kutoka juu, na tuweze kuwaza kwamba hii haiwezi kutufikia. Lakini nawaza ya kwamba hii hali Mungu aliyonipatia, alipatia hali nzuri ya kusaidia wengine. Wakati naposema hapa ya kwamba ninaweza kusaidia watu kwa mia na mamia, ambao maelfu na maelfu kwa maana sijawahi kujiweka juu ya watu, lakini nilikuwa nikijiweka siku zote chini ya watu, na pia niweza pia kujiweka chini ya neno na chini ya yote, na hivyo inaandikwa ya kwamba, na hapo mna maamuzi ya kuamini yale ambayo neno la Mungu na asema, au kudumu ndani ya yale ambayo niweza kukubali, kama vile matafsiri tunapashwa kukubali na tunapashwa kuzungumzia watu kwa upole, na tuweze ili Mungu tuweze kuona kama Mungu anataka kuwapatia neema ya kutubu na waweze kupata neema ya kuweza kutambua kweli na waweze kutoka katika hiyo mutego ya shetani. Mara nyingi unaweza kuingia katika hiyo sauti ya shetani na hata kwa dakika fulani na hapo unashikwa, lakini kuweza kutoka ndani si wakati fulani au sio kwa muda mfulani, hasio kwa saa moja, unaweza kukamata mamwezi na majuma na hata mamiaka , acha Mungu aweze kusaidia, tuweze kuwa macho, tuweze kuwa u, u, u, tuweze kuwa na akili nzuri, tuweze kuendelea chini ya uongozi wa Roho Mtakatifu. Nasema tena kingana moja, siku zote uongozi wake itakuwa siku zote katika neno lake. Kama watu walio na udanganyifu zao watasema, oh, neno la Mungu na roho zingine, lakini roho wa Mungu anapashwa kutuambia siku zote mahali neno la Mungu linapashwa kuwa na mahali, hiyo inapashwa kuhusika, na hapo sasa maongezi itaendelea. Hakuna mtu anayetacha kuweza kusema mambo ya Mungu kwa kusema tu au kwa kusema, kwa kusema kwa kichwa, lakini anapaswa kuisema akisoma, kama vile andiko hapa, unapohacha kukosolewa naye, ili uweze kukubalishwa, uweze kumkubali, na hiyo ndiyo hali iliyo ya utawa sana ambayo iko kigumu hata kuweza kuelewa. Kama unaweza kujifurahisha wewe, oh, kuzoea kusema oh, Mungu Bwana Mungu, ona sasa ninakwenda. Hiyo ni njia zako. Lakini hiyo inaweza kuwa ikiwa pale na hapo, kamba ya shetani inaweza kuwa imeshika shingo yako. Anakuwa chini unakuwa chini ya uongozi wake. Lakini hata hali iliyo ya utawa sana kuliko yale ambayo waliweza kuingizwa katika mtego ya shetani, na ni hapo ndipo kunakuwa tofauti kubwa, na ndio maana ni vigumu sana kuweza kupima mambo na kuweza kuiona ndani wazi. Lakini kipimo ni nini? Mimi nina kipimo hapa ndani ya mfuko wangu? Hapana, hapa ndiyo kipimo. Kipimo ni neno la Mungu lisiloweza kushindwa, ni Biblia ambayo iliyo ndani mwetu na itakayobaki ndani mwetu milele na milele na ni hivyo hivyo kama vile Mungu alivyolifunua na itapaswa kubaki hivyo bila hata kuweza kufanya mchanganyiko, ili Mungu aweze kufika kwa haki yake katikati ya taifa lake kwa neema. Andiko ya Danieli sura 10 sikuwa na hitaji ya kuweza kuifungua, wakati Bwana Mungu aliambia da, nabii Danieli kumi mstari wa 21 Danieli 10 mstari wa 21 na kwamba nitakutafsiria mambo yaliyoandikwa katika kitabu cha kweli. Sisi hatuhusike na mambo mengi lakini tunahusika tu na yale iliyoandikwa katika kitabu cha kweli. Mungu ni Mungu wa neno. Tushaka isikia mara hata elfu moja au hata mara moja. Lakini tunashukuru kwa maana neno liliweza kuingia ndani yetu. Ningependa niweze kusoma tena andiko ya Yohana kwenye sura kumi ya Yohana sura nane. Andiko ya Yohana, wakati Bwana alipokuwa hapa alikokuwa katika huzuni katika hapa duniani, sio tu jana, lakini wakati wote kulikuwa siku zote tabu na huzuni kwenye dunia. I I I Yohana sura nane akose kwa mstari wa makumi ine na tano mpaka makumi ine na saba. Yohana 8 mstari wa makumi ine na tano: nami kwa sababu nasema kweli, hamuniamini kutoka makumi ine na sita nani katikati yenu ambaye ananistaki juu ya kweli, juu ya zambi? Nani katikati yenu ananistaki juu ya zambi kama nisi, kama kama sisemi kweli, kwa sababu gani ya mwamini msoa makumi ine na sita makumi ine na saba yeye aliye wa Mungu anasikia maneno ya Mungu hawa walikuwa waandishi, walikuwa watu wa akili, walikuwa waandishi, ilikuwa taifa la Mungu, na maumivu au tabu, huzuni ikakuwa kubwa sana. Kama wangekuwa wapagani, hatungekuwa kitu ya kusema, lakini walikuwa waamini. Mungu ana haki juu yao, ili waweze kusikia na kupokea neno. makumi ine na tano nami kwa sababu nasema kweli, hamuniamini unajua ni kitu gani walichosema kwa Mwokozi nyuma. na na walisema ya kwamba wewe ni Msamaria, o una pepo, kwamba una pepo chafu. makumi nne na tisa. Yesu akajibu sina pepo, lakini ninaheshimu Baba yangu, nanyi muna hamuniheshimu au munanitukana. Tazama Bwana wa utukufu, ye mwenyewe anayeleta kweli anayeleta uzima anayeleta wokovu anayeleta neema anayeleta ukombozi anayeleta neno, na watu wanasema ya kwamba huyu ni msamaria ya kwamba ana uh, pepo. Sasa kwa neema gani m... au kwa hali gani bwana anaweza kubali hiyo? Lakini yeye alikuwa akijua yale, aliyokuwa yale ambayo watu wanayosema juu yako au heshima au maneno wanayokupatia, hiyo haina faida lakini ya lazima ni kwamba uweze kujua kitu gani ulicho wewe na nani unayemwamini. Bwana akakubali na kusema, lakini munanitukana. Yeye ambaye hakutaka kuleta kitu kingine ila kweli, kama vile andiko ya mwisho hapa, watisuniko wa pili sura mbili, inayojulikana na sisi sote, watisuniko wa pili sura mbili tunasoma hapa eneo inayofata na sana sana musari wa kumi na tatu na kumi na ine. Watesalonika wa pili, Watesalonika wa pili sura mbili msari wa kumi na tatu na kumi na ine: lakini imetupasa sisi kushukuru Mungu siku zote kwa ajili yenu ndugu mliopendwa na Bwana, kwa sababu Mungu aliwachagua ninyi toka tangu mwanzo mupate wokovu katika utakaso wa Roho na kuamini kweli. Tunasiki, tunaelewa hiyo au tunasikia hii asubuhi hii? Hiyo ndiyo uchaguzi, hiyo ndiyo uchaguzi katika matendo, katika nafsi na sio ndani ya kichwa. Ndani ya kichwa, hiyo inamaanisha tena kuweza kuingia katika miongozo yote ndani ya nafsi, hiyo inamaanisha ya kwa kwamba utakaso inayotengenezwa na roho wa Mungu inayoambatanishwa na imani ndani ya kweli na neno la Mungu, ni iko la wa ni iko na kwa kweli, na hiyo ndiyo inahusika. Bwana wetu alisema nini katika Injili ya Yohana kwenye sura 17, mstari wa 17? Uwatakase katika kweli yako, neno lako ni kweli. Na hapa utakaso unayotengenezwa na kufanyika na roho inayofanyika kupitia imani ndani ya kweli kwa wale na ndani ya wale ambao waliochaguliwa. Ni hiyo ndiyo inayotuonyesha hapa, ni uchaguzi wa kiungu. Ni uchaguzi wa kiungu kutakaswa kwa upande mmoja, na upande ingine kupitia neno la kweli ndani ya kweli ya neno na hiyo Bwana aweze nipatia na si sote, neema, nguvu, utiifu na uaminifu, na yote ambayo tunayohitaji, ili maneno hayo yote yaweze kutimilika ndani yetu kwa namna ya kubarikiwa. Kwa maana nasi pia katika siku zetu hatukusikia neno la Mungu kutoka mtu yoyote, lakini kutoka mtu aliye na kwa mfano wa Paulo, mniruhusu niweza kumalizia kwa maneno haya. Wakati ndugu Branham alipochukuliwa ndani ya utukufu, ni kusema, wakati alipochukuliwa na alipoona paradiso na kundi lilokuwa likivaa mavazi meupe, alisikia jibu ya kiungu ambayo aliyopewa mahali aliposema ya kwamba nami nilihubiri Injili injili hiyo moja kama ile ya Paulo, kama ile Paulo aliyohubiri. Na kisha jibu hiyo ikatoka katika hiyo makutano makubwa ya kwamba tunapumuzika juu ya hiyo, tunapumuzika juu ya hiyo. Hautaki kusema hiyo, lakini Paulo alisema kati hiyo, katika wakati huo ya kwamba kama injili ingine inahubiriwa yule anayeitangaza alaaniwe. Hilo ni neno ambalo hatupendake kutamka au kusema, lakini ni hivyo, ni hivyo ndivyo ni, ni hivyo. Neno la Mungu liko kweli katika hali yote, katika sehemu zake zote. Hakuna kitu Mungu anapashwa kutosha ndani. Kila neno la Mungu ni la kweli. Kama mtu wa Mungu anasema kwamba mtu anayehubiri injili ingine, hasa leo, unahubiri nini leo? O Mungu wangu, kitu gani hakiwezi kukubalika lakini ngine mara moja siwezi kusimama kwa maana hiyo, nanigusa siku zote akose. Hamuguswi na mambo haya kama vile ninavyoguswa na akose pia, usimamizi yenu si kubwa kwa namna hii, lakini mimi inanigusa, yananigusa tu. Ningetaka ili niweze kusema kama vile Paulo kwa wakati huo ya kwamba nilipatia Kristo bikira safi nili- niliongoza samani niliongoza kwa Kristo bikira safi, watu wa Mungu ambao hawakuweza kuguswa na mafundisho ya kimutu lakini waliolindwa katika neno la Mungu na wanaoweza kwenda kumulaki bwana harusi wa nafsi zao, bwana harusi wa nafsi zao. Acha Mungu mweza yote atubariki sisi sote, atupatie mioyo ya shukrani, aweze kuijaza upendo wa kiungu kwa ajili ya neno lake lakini tuweze kuichukua hiyo leo kwa ajili ya siku zinazobaki za maisha yetu, kama vile ndugu yetu Kupka alivyosema shairi ya mwisho ya Mathayo 28 mstari wa 20, ya kwamba Bwana atakuwa pamoja nasi mpaka mwisho wa dunia, mpaka mwisho wa dunia. Na kwamba kweli ya kiungu ambayo tulioweza kuheshimiwa ndani na tukaweza kuipokea iweze kudumu ndani mwetu mpaka mwisho, na iweze kudumu pamoja nasi mpaka milele na milele. Tuchukue ukweli ya kiungu kutoka wakati, ukiingia katika milele, mnaweza kuitumainia. Na hapo sasa tutaweza kusifu Bwana huko kwake, yeye mweza yote, apewe utukufu na heshima. Tunaweza kusema nini kuhusu maneno haya? Tunashukuru Bwana kwa maana aliweza kutuona tunastahili kuweza kuchukua kweli hii na kuweza kuwa na kweli ya Mungu na kuchukua hiyo upendo wa kiungu ndani mwetu na kuweza kudumu ndani ya kweli hiyo, na kweli hiyo itadumu ndani mwetu mpaka milele na milele. Jina la Bwana Yesu kusifiwa, amina. Tusimame na tuweze kusifu Bwana. Baba ule mbinguni, tunakushukuru kutoka kilindi cha mioyo yetu kwa ajili ya neno lako la uwezo katika saa hii ya asubuhi. Tunajua ya kwamba neno hili alitoka kwa watu, neno lako linatolewa na Roho Mtakatifu, na kwa ajili ya hiyo tunataka tukusifu na kukupatia shukurani zetu na maabudu yetu. Toka mwanzo uliweka uli wewe mwenyewe kazi yako ndani ya walio wako, u Bwana, na kazi yako inadumu mpaka mwisho ndani ya walio wako wanaojiweka kwa neno lako, wanaokutegemea wewe, o Bwana, wasiosema kitu fulani kwa nia yao wenyewe, lakini wanaosema na kusikia yale ambayo Roho anaambia makanisa, yale ulioamua wa na kuagiza watumishi wako. Wao walikuwa wakitenda tu yote, waliweza kuikamata. Yengine yote waliweza kuikamata vile kama vile uchafu lakini Bwana, tunaweza kushukuru katika siku zetu, na tunaweza kuhesabia ingine yote kama vile uchafu, kwa maana hiyo ingine yote inatoka kwa shetani ambaye aliyekuwa wa kugeuza neno la Mungu toka mwanzo, na mpaka siku zetu anafanya hivyo tu, ili aweze kugeuza na kuharibisha watoto wa Mungu na kuweza kutupoteza akili. Bwana, Bwana, lakini tukufu kwa jina lako, kwa maana uliweza kutupatia kuchagua na kulinda taifa lako na kuweza ku nyosha mikono yako juu ya taifa lako mikono yako takatifu. o oh, Bwana, haleluya! Unakuwa macho juu ya neno lako juu ya kweli yako na unasimama juu yake, unasimama imara juu ya neno lako Bwana. Sifa mabudu yo kwa jina lako takatifu Bwana. Ona gisi maneno yako ni ya nguvu katika kitabu hiki asubuhi ya leo, hayaandikwe tu katika kitabu, lakini pia yanapenya ndani ya mioyo yetu, haleluya utukufu we kwa jina lako la ajabu, inapenya nafsi yangu, inapenya roho wangu, inapenya mwili wangu, inapenya nafsi yangu, o Bwana, kwa maana hiyo ni kweli. Haleluya! ona gisi naweza kushukuru, ona gisi ni ajabu, ona gisi naweza kushukuru Bwana na kuweza kusifu jina lako kwa ajili ya maneno haya ya neema na ya akili. Haleluya! o Bwana, ombi langu ni kwamba uweze kuweka uzima ndani ya mioyo yetu yote asubuhi hii Bwana. O Mungu, acha Roho Mtakatifu wako aweze kushika mioyo yetu na uweze kushika mawazo yetu, ili yasiweze kushikwa na adui. Lakini na wewe Bwana, wewe Mungu uliye hai wa kweli na wa mwaminifu, heshima yote sifa yote na mabudu yote na utukufu wote uweze kuwekwa na kuleta kwa jina lako la utukufu la Yesu Amen, amina.