Bwana asifiwe nashukuriwe. Tunataka tuweze kusikia sauti yake, mwito wake na maneno yake. Um, jioni hii tena tumekusanyika hapa ili er, tuweze kusikia kutoka neno lake, yale anayotaka kutuambia sisi si, hatuko hapa kama vile tumekwisha kushika mambo yote, lakini tunaweza kufuata pamoja na Paulo na kusoma kama vile anavyosemea katika Wafilipi. Inasemeka hapa katika sura tatu mstari wa kumi na mbili Wafilipi sura tatu mstari wa kumi na mbili Si kwamba nimekwisha kufika au nimekwisha kukamilishwa, lakini na kaza mwendo ili nipate kushika neno lile kwa ajili yake nimeshikwa na Kristo Yesu. Mstari wa kumi na tatu: ndugu zangu, sihesabu mimi kwamba nimekwisha kushika, lakini ninafanya neno moja, nikisahau maneno yaliyo nyuma na nikishinyosha kwa maneno yaliyo mbele. Mstari wa kumi na nne: ninakaza mwendo hata nifikie mwisho wa zawabu ya mwito mkubwa wa Mungu katika Kristo Yesu. Mwanzo kumi na tano. Basi sisi watimilifu tuwe na nia hii. Na kama mkifikiri maneno mengine katika neno lolote Mungu atawafunulia ninyi hili vile vile. Mwanzo kumi na sita. Lakini pahali tulipofika tutembee kwa amri ile. Tukifikiri maneno moja mpaka hapa, hili neno takatifu na la dhamani la Mungu, na waza ya kwamba tunapashwa kubaliana kwa ujao na neno hili ambayo Paulo anaandika hapa, na sio kwamba nimekwisha kushika au nimekwisha kukamilishwa, na tunajua ya kwamba tungali tunakosa mambo mengi lakini hatupashi kuregea kukata tumaini, kama vile wao na sisi pia tunafuata lengo ambayo iliyowekwa mbele yetu. Hatuangalie nyuma, hatushache pia kusimamishwa, lakini tunaharakisha kwake. Tunanyanyua macho na tunasema, na tunaona yale ambayo Bwana anayotaka kutuambia kama vile wale wa siku hizo. Hakukukuwa kurudi nyuma kwa Paulo, na wale ambao waliokuwa wamekuja kwa imani walibaki kuwa waaminifu kwa Bwana, hata hiyo iliweza kupita katika maziki na mateso na kuzihakiwa na majaribu na mashambulizi. Wangepashwa kuwa hivyo, lakini walikuwa wakijua ni kitu gani kiokuwa kimetayarishwa kwa ajili yao. Naamini ya kwamba nasi tunajua ni kitu gani tunachongoja, yale ambayo Bwana aliyotayarishia na kutuahidi. Nataki kuweza kupita pembeni ya hiyo, au kujiacha tupotezwe, lakini tushikamane na hiyo na tugeuke kuwa nguvu katika imani, kwa maana tunajua ya kwamba kucha kwake ni karibu. Tunafurahi sana, kwa maana tena tunaweza kuabudu na kutukuza jina lake. Jioni hii tunataka tusimame sasa, kwa ajili ya hiyo. Tunakuomba jioni hii, tunakushukuru kutoka kina cha mioyo yetu, kwa maana unaturuhusu kuweza kuwa hapa kuweza tena kupokea neno lako johni tena, hii utatuzungumuzia, o Bwana, nasi hatuwezi kukosa kukuzungumuzia o Mungu. Mabudu sifa, utukufu na heshima iwe kwako, mwana kondoo. Bariki ndugu yangu ambaye aliye hapa tena, Bwana mubariki tena kwa nguvu, na utubariki Bwana sisi sote na tunakuabudu na tunajua kwamba utatupatia zaidi ya kuomba na kuelewa kwetu. Haleluya, kwa jina lako, amina. Bwana sifio nashukuriwe kwa ajili ya heri ambayo tunayo ya kuweza kuwa tena hapa kwa ajili ya kuabudu. Naamini ya kwamba natumikishaka maneno moja wakati napokuja mbele, lakini tunazoea hivyo na ina- inalingana na, na ya lazima. Tunashukuru Mungu kwa maana anaturuhusu kuweza kusanyika na tunaweza kuwa neno tu, tunaweza kuwa na neno lake naliweza kufunuliwa kwetu. Sijui ni wakati gani ndugu Kubka atakapo tulaga kama ni jioni hii au ni kesho asubuhi? ni kesho asubuhi, ni kesho asubuhi, vizuri na kisha nina wapatia salamu za warafiki wote na wandugu wote na wadada wote wa Pakistani. Tuliweza kuwa na makusanyiko mazuri, tuliweza kuwa na mazungumzo ambayo ilikuwa imetayarisha kwa ajili ya nchi yote, na iliweza kutembelewa vizuri sana. Na wakati nilipoingia hapa na wakati nilipoona watu fulani, niliweza kuhuzunishwa kidogo, lakini pia niweza kukumbuka mambo mawili. Moja ni wakati Bwana wetu hakuona tena hiyo makundi makubwa iliyokuwa karibu yake, na kisha akaambia wale waliokuwa warafiki wake wa karibu sana ya kwamba nanyi mnataka kuniacha. Alikuwa amehuzunishwa sana. Alihuzunishwa sana. Alihuzunishwa sana. Alihuzunishwa sana. Alihuzunishwa. Ijapokuwa mambo mema yote aliyokuwa amefanya kwa maelfu na maelfu ya watu ambao alikuwa ameponya, aliyokuwa amebariki, aliyokuwa amelisha na kisha pale pale hawakuwa tena pale. Hiyo kundi kubwa haikuwa tena pale. Hiyo iliweza kumgusa sana kwa kilindi. Na kitu kingine cha pili, wakati ndugu Rusi na mimi tulipokuwa huko Marekani, na wakati tulipokuwa katika hiyo hekalu la Dubranam, ilikuwa ni siku ya tatu jioni Kulikuwa watu kidogo kuliko wale walio hapa jioni hii, nakose na hata nusu akose, ni nusu tu ya wale walio hapa jioni hii. Jioni hii, na niweza kuwazia kwa namna mambo yanabadilikaka wakati na majira, lakini kuna mmoja anabaki yule yule, hakuna kitu kinachobadilika ndani yake na mutu anayebaki pamoja naye naye hatabadilika. Ndiyo, nasi tunaweza kusema ya kwamba kwa msaada wa Mungu tunafuata njia hiyo moja ambayo Mungu aliyoanza pamoja na sisi. Hatukukubali hatu mafundisho ya kuongezea juu, hatukuongezea matafsiri, lakini tunaamini yale ambayo Mungu aliyotuachia na kutufunulia katika neno lake na kose juu ya hiyo, ndio tuliweza kuwa na makusanyiko kubwa huko Pakistani. Ndani ya nchi hiyo ambayo waongozi wa government wanakuja na kisha wanaandika katika magazeti ya kwamba mtu wa Mungu wa Ujerumani na mtu wa parliamenti ya Islamabad. Na hapo sasa watu wanakuja wengi kuliko wale ambayo tulikuwa tukiwazia hatuna wahubiri wengi huko kama vile walio hapa leo, na tunaweza kuwa na hesabu kubwa na tunaweza kufurahi sana, kwa maana watu wanaweza kuja. Lakini tunaweza kuambia ya kwamba hali zinakuwa tu tofauti siku zote wakati makusanyiko ya kiungu inapoanza saa moja wa, saa moja na nusu wa ndugu wanakuja saa tatu saa moja watu wa wanaku, ndugu wanakuja saa tatu saa moja na nusu na wanasema ndugu Frank, tunataka tuweze kunywa kwanza chai na nawaambia, ha mgoje kwanza. Naamini ya kwamba makusanyiko ya kiungu inapashwa kuanza na saa moja na nusu. Ndio, eo inaanza hivyo lakini tunataka kuanza kunywa chai. Na kama inaanza na saa moja na nusu ya jioni na hapo inaanza mahubiri na saa tatu. Ndio, ndio. Inaendelea mpaka akose saa sita za usiku. Watu wanabaki pale wakati mahubiri yanapohubiriwa na pia wako na hali na mishikamatio iliyo tofauti. Hawa fungwe na wakati kama vile sisi tulivyo hapa, lakini kama vile nilivyosema, ilikuwa ni wakati wa ajabu ambayo tuliouza kuwa nao, na Bwana alibariki, na hiyo ndio inahisabilika sababu iliyotuma minarudia haraka, na nitaka niweze kupita huko Bahrain, Bahrain ndani ya Golf Persik na nilikuwa na pasipoti mbaya. Ndani ya pasipoti ambayo nilikuwa nayo mlikuwa kulikuwa kashe kidogo ya Israeli, na katika hiyo nchi ya Kiharabu, huyo wa kuchunguza mapasipoti aliweza kuona hiyo kashe ya ya Israeli, mambo yalikuwa yamemalizika. Kuona gisa ya kupasua hiyo pasipoti ilikuwa ni kitu fulani tu kiweza kuharibisha mambo yote, niweza kutoka katika nchi hiyo kwa ndege inayokuja ya, ya kufata hapo hapo, ni aliweza kutomboka, akasema pale pale Israeli Israeli, na ikaharibika mambo pale pale pale. Chuki ya kuwa kama unaweza kusoma hiyo katika magazeti ingali kama vile mbali, lakini wakati unaishi hiyo wewe mwenyewe mbele yako na kuiona, iko kama vile ni hatari sana, lakini kama vile unaweza kusema pia niweza kushukuru sana kwa ajili ya funzo, kwa maana tunaona kwa karibu sana ni chuki gani iliyo ndani ya watu hao. Na kisha kilalo inayokuwa katika Ugalatia sura ine, ni hapo ndipo Paulo anaandika ya kwamba yule aliyezaliwa na mwili alichukia yule aliyezaliwa na Roho, na hivyo hivyo kama kulivyo kunakuwa chuki ya mwili na chuki ya kiroho pia inakwaka, na hiyo haiwezi kubadilishwa. Hakuna uwezo ya kubadilisha mambo hayo, lakini pia Mungu naye hakutaka kubadilisha hiyo, na hiyo inabaki hivyo. Sasa heri mtu, heri sisi kama tunajua ya kwamba hatu, hatuchukie, lakini tunachukiwa. Ni kitu cha ajabu na cha utukufu kujua kwa upande gani tulipo, ni kusema kwa upande wa Mungu, na mnajua ya kwamba manabii na watu wote wa Mungu hawakupendwa pia, lakini walikuwa wakipendwa na Mungu, na hiyo ndio ilikuwa ikihesabiliwa na sisi na mimi pia. Kama vile mnavyoona, napasha kutambua mambo fulani, kwa maana niko katika umri iliyosonga sana. Sijui kama mmekwisha kuitambua, lakini nasema hapa. Wakati makusanyiko, wakati wa makusanyiko ya mwisho niliweza kuhuzunishwa, na nataka kusema pia na Roho wa Mungu siku ya Pasaka. Nataka kusema na sio tu kwa pasaka hiyo, lakini kwa mwaka iliyopita ya kwamba kuna kitu fulani ambacho hakikupita kama vile Mungu alivyokuwa akitaka, na hapa ilikuwa ni makusanyiko ya mwisho, na mmoja wa ndugu alikuwa siku zote nyuma yangu. Mungu alinipatia ujumbe kwa ajili ya kusanyiko, na mnajua ni kitu gani kinachohusika. Unajikokotea mambo kama vile unavyoweza, na kisha unaacha yale ambayo ilikuwa imekwisha kufanyika, lakini wakati wote hauwezi kuongozwa kweli kweli na roho wa Mungu. Lakini unapo shiachia watu na yale ambayo wanayotaka, inakuwa imechelewa na niweza kuandika mambo fulani ndani ya maandiko matakatifu ambayo yangelipashwa ya kutupatia funzo. Ndiyo nataka kusema kwangu mimi mimi, sisi sisi, wandugu ambao tulio mbele na tunaotumika. Ningetaka niweze kuutoa hiyo kwenye njia. Na wakati wa ombi la mwisho kulikuwa wandugu wawili waliopandisha sauti sana na pahali niweze kuwasaidia kuliweza kuliwezaiweza kusimami, kusimamishwa na kisha kuingizwa kuweza kufanyika. Unajua kitu gani nataka kusema. Lakini sasa kwa wakati unayokuja, tunataka kweli kweli tuwe macho ili Mungu aweze kutupatia neema ili tuweze kushukuru Bwana kwa sauti moja, sote pamoja tuweze kusikia neno lake, na kisha kwa namna moja au nyingine tuweze kujiacha tuingizwe kwa kiwango ambayo kusikuwe mutu anaweza kusumbuliwa, lakini mambo yote iweze kufanyika katika uhusiano moja mbele ya Mungu, na kila mtu aweze kusikia neno lake na aweze kushukuru Bwana, na Bwana aweze sasa kubariki ndani ya neno la kuanzisha. Tuli ao mimi mwenyewe niliweza ku ona ndani mawazo mengi ya kwamba ninasahau yaliyo nyuma yangu. Naweza kufanya hivyo kwa wakati fulani, na kisha unashikwa na hiyo lakini, sasa unapashwa kuisahau yaliyo nyuma yetu, lakini wazo iliyo ya muhimu ni kwamba tuliitwa siku zote tufike kwenye lengo, sisi tulio ukamilifu au tunaojua lengo. Kwa hiyo tunahitaji lengo, na wakati tunapoingia kwenye njia, tunajua ni mahali gani tunapotaka kwenda. Kama hatujui mahali tunapokwenda na lengo yetu ni nini, tunapashwa kubaki nyumbani kwetu. Naamini ya kwamba imesemeka waziwazi kwenye katika Waebrania sura 10 mstari wa 14, Waebrania 10 mstari wa 14: maana kwa toleo moja amekamilisha hata milele wenye kutakaswa, ni kusema wale wanaoshasha kutakaswa na ndiyo maana Paulo aliweza kuandika na uhakika kama huo, ya kwamba sisi tulio tunaojua, tunaojua lengo tunakubalishwa na lengo tunakubalishwa na yale ambayo Mungu aliyofanya. Tunajua nafasi yetu ni nini, tunajua ni mahali petu ni nini, tunajua mahali gani ambapo tukapokuwa na tunajua. Najua kwamba Bwana alitarisha kwa nafasi kwa ajili yetu. Ningetaka tena niweze kusoma kwa machache au kuweza kuchunguza maneno inayolinganisha na maombi. Wakorinto wa kwanza sura 14 mstari wa 15 mpaka 18. Ni lazima sana ili tuweze kuwa kulingana na maandiko hiyo umoja, hiyo huyo umoja wa kiungu, ili tuweze kuingia katika mwendo moja, katika hatua moja ambayo tunaweza kuingia kama Mungu anaweza na anapasha kusonga mbele pamoja na sisi. Wakorinto wa kwanza sura 14 mstari wa 15 mpaka 18. Hapa mawazo yaliyo lazima. Mstari wa 15: basi ni nini? Nitaomba kwa roho na nitaomba kwa akili vile vile, nitaomba nitaimba kwa roho na nitaimba kwa akili vile vile. Mstari wa 16 maana kama ukibariki kwa roho au ukusifu kwa roho, yeye anayeketi katika pahali pa mjinga ataitikia amina namna gani nyuma ya kushukuru kwako, kwa sababu hajui maneno unayosema? Mnaona, kitu gani kinachohusika hapa? Ni kusema kama ombi inakuwa ya mtu binafsi, tungeipashwa kusema amina. Sasa namna gani tunaweza kusema amina kama hatuwezi kusikia yale ambayo imeombwa leo? Wa ndugu mmoja waliweza kuomba, tuliweza kusikia, tuweza kusindikiza ombi, na tuliweza kusikia yale ambayo walioweza kuleta kwa Bwana, tuliweza kuonyesha hiyo na kuleta hiyo kitu moja kwa Bwana, tuliweza kusema amina kwa mwisho. Inasemeka pia hapa kwenye saba. Wakorintho wa kwanza sura kumi na nne. Mstari kumi na saba. Maana ni kweli wewe unashukuru vizuri, lakini mwingine hajengwi. Mstari kumi na nane. Ninashukuru Mungu ya kuwa ninasema kwa lugha kuliko ninyi wote. Mstari kumi na tisa. Lakini katika kanisa ninapenda kusema maneno matano kwa akili yangu, nipate kufundisha wengine zaidi ya kusema maneno elfu kumi kwa lugha. Ni kusema wakati sasa tunapokuwa katika makusanyiko ya kiungu, hapa inahusu ku, kujengwa kwa mtu binafsi na ujenzi wa kanisa wa kusanyiko kupitia neno na kupitia roho, kupitia huduma na makarama, lakini inahusu pia siku zote kukomalisha na kujengwa kwa umoja wa kanisa, kwa kanisa la Mungu aliye hai. Yote ambayo inayofanyika katika kusanyiko la, au kusanyiko la kiungu inapaswa kuwekwa kama, inawekwa chini ya uongozi wa roho, itafanyika kwa ajili ya ujenzi. Ni kusema kwamba kwanza ni, ni mutu ndiye anayejengwa na hiyo kujengwa kwa mtu ndimo mnazaliwa au kuzaliwa kukomaa au kujenzi wa kanisa la Mungu aliye hai. Wakati mtu anapojengwa, ndio kanisa la Mungu linajengwa lote pamoja, na kanisa la Mungu aliye hai. Na tunashukuru Bwana, kwa maana aliweza kutupatia na kutuweka katika njia hii, na alituujulisha yale ambayo tunapaswa kufanya au yale ambayo hatupashi kufanywa, wakati wa uongozi wa hapo hapo wa Roho Mtakatifu, na wakati gani tunapaswa kuifanya na waza ya kwamba iko hivyo hivyo kwa ajili ya sisi sote, tunataka ili Mungu aweze kupokea yale nayompendeza, na, na kama sivyo, hatutaweza kufika kwenye haki yetu. Lakini ni wakati Mungu anapofika kwenye lengo yake, anapofanya mapenzi yake katikati yetu, ndipo nasi tutaweza kufika kulingana na neno liloahidiwa kwa haki yetu, kwa baraka ambazo alizotuahidi ndani ya neno lake. Ndani wa Roma 15 mosari wa sita ni andiko ambalo tumekwisha kusoma kwa wakati ule wa Roma 15 mosari wa sita, inasemeka hapa wa Roma 15 mosari wa sita: hata kwa moyo mmoja na kwa kinywa kimoja mupate kutukuza Mungu baba wa Bwana wetu Yesu Kristo. Tunaona sasa hapa haya mawili kuna ombi la mtu mmoja au mtu kuna ombi la mtu binafsi na kuna ombi la wote, na roho wa Mungu anapasha kuwa kwa mara moja huko na hapa ndani ya aina mbili ya maombi. Anaweza kujenga, anaweza kubariki, anaweza kuweka nafasi na, na anaweza kuweka haki yake pamoja na sisi na kupitia sisi, iwe kwa kinywa kimoja au wakati unapoomba moja baada ya mwingine, katika sura nne ya Matendo ya Mitume tuna ombi la kanisa la kwanza. Inasemeka hapa kwenye mustari wa ishirini na ine Matendo ya Mitume sura ine mustari wa ishirini na ine au tu, nao waliposikia wakapaza sauti yao pamoja na Mungu wakisema E Bwana, ulifanya mbingu na dunia na bahari na vitu vyote vilivyo ndani yake. Tunasoma hapa, hapa inaandikwa ya kwamba wakapandishi wakapaza sauti wote pamoja yao pamoja wakapandisha sauti yao kwa Mungu, kwa Mungu pamoja na hivyo hivyo, kama vile tunapashwa kuimba pamoja na hivyo hivyo, tunapashwa kuimba pia, tunapashwa kuomba pamoja samani kwa mungu hakuna tofauti anaweza kusikia mamilioni ya watu kwa mara moja anasikia kila neno anajua kila hitaji anajua mambo yote mbele hata neno liweza kuwa kwenye vinywa vyetu au ndani ya vinywa vyetu amekwisha kulijua vizuri vizuri kulingana na zaburi ya mia moja makumi tatu na tisa alituona kama vile kiungo kidogo sana zaburi mia moja makumi tatu na tisa mstari wa kumi na sita alikuwa akitujua hata kama tulikuwa kingali chembe katika tumbo la mama yetu, alikuwa akitona. Mungu anajua yote, iko mahali pote. Mungu iko mahali pote, anajua yote, iko mahali pote na anaelewa yote. Nasi tunataka tuweze kumjumpatia utukufu. Mko makumi tatu na moja msoma makumi tatu na moja wa, wa batuni wa mitume ine makumi tatu na moja Na wakati walipokuisha kuomba pahali walipokusanyika palitikiswa wakajazwa roho wakasema neno la Mungu pasipo woga. Kuna nguvu kubwa na uwezo katika ombi la wote pamoja, na Mungu anaweza kutenda hapo kwa nguvu na kumimina hapa pia Roho wake na kutimiza ahadi zake, na kama vile tulivyoweza kusoma hapa ya kwamba anaweza kufanya yale aliyoahidi kwa katikati ya wale ambao wanao mtumainia wanaomwamini na wanao msifu. Anaweza kufanya hivyo, atayafanya hivyo, alishakafanya hivyo pia. Wakati tunaposoma katika andiko ya mambo ya kwamba ya mambo kwamba ya mambo ambayo Mungu aliyofanya kwa wakati fulani kwa wakati mmoja, ndugu Branham anasema kwamba wakati watu wanapokusanyika, wanapoomba na kuamini kitu mmoja Mungu anashurutishwa kufanya hiyo kitu moja kama vile alivyofanya kwa mwanzo, na kama sivyo anapashwa kuirudisha hiyo na, kuite, na kuitosha. Hawezi kutenda hivi kwa mmoja na kufanya kwa namna nyingine pamoja na wengine, lakini tunapashwa kuonekana mbele ya uso wa Mungu tukiwa na hali hiyo moja na imani hiyo moja ndani ya umoja ndani ya nia moja hapa tunapia katika Waroma nane mstari wa kumi na nne Waroma nane mstari wa kumi na nne ambayo nitaka kusoma tena hapa. Inahusu katika Waroma nane mstari wa kumi na nne kuhusu uongozi wa Roho Mtakatifu, uongozi wa Roho Mtakatifu. Kwa kuwa wote wanaongozwa na Roho wa Mungu, hawa ndio wana wa Mungu hapa tunapasha kufanya tofauti katikati ya kuwazia kwamba unaongozwa na kuwa umeongozwa kweli kweli. Niliweza sema kuyasema... liweza kuhuzunishwa roho wa Mungu kweli, na mi siifanye hiyo kama vile siri. Wakati ndugu Kupfer aliweza kuita kwa simu akasema ndugu, ndugu Frank, ni kitu gani kichofanyika katika makusanyiko ya mwisho? niliweza kwenda katika hukumu yangu mimi mwenyewe mimi si kwake mmoja ambaye anayoikuwa pale ya kuweza kusukuma hiyo fanfare huko na kuweza ku oh, tuko hapa katika furaha? Hapana, lakini tunapaswa kuwa wasi mbele ya Mungu, katika kipimo naweza kukubaliwa na katika hali yote ambayo tunaweza kupewa. Lakini tuna kama tunaweza kufanya makosa tunapaswa kuzitambua, na tunaweza kunyenyekea mbele ya Bwana. Tusaidie, tusaidie lakini kama kuna mtu anaweza kuja hey, niweza kuja katika roho ya Mungu, uinijia katika roho ya Mungu, kuja kupitia roho ya Mungu, hapo tunahuzunishwa sana na kunakuwa kitu fulani, na hasa na kitu ya kuja baadaye. Kuna mambo mawili: kuna uongozi wa kweli wa roho Mtakatifu, lakini hiyo inafanyika vile vile ngani ya kanisa bila mtu aweze kujionyesha au kukazilia kwamba iko hivyo Nilitambua mambo fulani, ningetaka kuyasoma ili niweze kuonyesha wandugu, ndugu Rusi, niweze kuonyesha wandugu Schmidt na wandugu wote wanaotumika kwa neno hapa, ili waweze kukubaliana pamoja iliyo ya kipekee. Nasoma hapa katika we, Walawi sura ishirini mpia hapa mstari wa saba Walawi, ningetaka nitaka niweze kuonyesha mambo fulani hapa jioni hii. Kwa upande moja, mwito wa Mungu kutumwa kwa, kwa Bwana na kulingana na hiyo agizo au kutumwa hiyo, kuweza kutenda katika mapenzi makamilifu ya Mungu na kwa upande mwingine kuweza kujiachia wakati fulani. Watu wanasema kitu fulani na kisha watu wa Mungu au watumishi wa Mungu wanaifanya hivyo lakini hiyo haiko katika mapenzi ya Mungu kwa sababu wanatishitewa kwa watu na mapenzi yao, ni mambo mawili ye tofauti, na ndiyo maana Mungu anaweza kuwapinga, ili tuweze kutoa funzo kwangu mi mwenyewe mi binafsi na kisha na sisi sote kama vile kichwa cha maneno Walawi sura ishirini msara wa saba, Walawi ishirini msara wa saba. Hesabu ni Hesabu, Hesabu ishirini mstari wa saba. Bwana akamwambia Musa akasema, twaa mwamba, twaa fimbo na kusanya makutano, wewe na Haruni ndugu yako, na museme na mwamba mbele ya macho yao. Hapa mlu, ta, tafsiri ya luteni nasema kwamba toa mwamba, usimama mbele ya mwamba kwa mbele ya macho yao hapa Musa alikuwa amehuzunishwa sana na kushambuliwa na taifa. Naomba kusoma mwanzo, ilikuwa ilikuwa ni mwaka wa makumi nne ya safari, na yale inayotugusa sana ni hii, nitaka tena kuweza kuionyesha kwa mwanzo na kwa mwisho. Kulikuwa majaribu, kulikuwa mabaraka, kulikuwa aina mbili ya mambo kwa mwanzo na kwa mwisho. Tukamate Bwana wetu kama tunakamata mwanzo kuzaliwa kwake, andiko nyingi za unabii ziliweza kutimilika. Alichukuliwa Misri ili timilike yale iliyokuwa imesemeka na nabii, ili wakoomba watoto waliua waliuliwa, ili yale nabii Yeremia alikuwa ameitabiri, yote ilikuwa ajili ya utimilifu wa andiko. Na kisha hutasikia mambo mengi kwa muda mrefu katika miaka 12 ya hiyo, wakati fulani unasikia mambo mengi na kisha unasikia hausikie kitu fulani tena juu yake, na kisha mpaka mwaka makumi tatu. Na kisha sasa sehemu ya mwisho nafika, huduma yake, kufa kwake, kusulubishwa kwake na kuzikwa kwake na kufuka kwake, na kisha yote nafanyika pale pale na hapa kwa mazo, na kisha na kisha kwa mwisho, na kisha ujao wa habari ya wokovu, na yote ambayo Mungu alioahidi na ilikuwa hivyo hivyo kwa ajili ya taifa la Israeli siwezi kuingia hapa katika maelezo yote, lakini mwanzo maneno yalikuwa yakitimilika moja baada ya nyingine, maajabu makubwa, na wote walikuwa wakisema katika utukufu na sifa na bakapata sheria na nyuma ya hiyo yote kaanza pale yote kuwa meanza na nyuma, na katika miaka hiyo makumi nne hawatuambie mambo kubwa juu ya mambo hayo, lakini wakati Balamu alifanya nini, kama vile wakati alipoonekana wakati hapo watu wote walioweza kuona na wakati hayo mambo yote yaliweza kuonekana na mbele ya kuingia katika nchi, lakini mniweza kuniacha katika hapa, hesabu hesabu Hesabu saba ishirini, mstari wa saba. Bwana akamwambia Musa ak akisema, twaa fimbo na kusa na kusanya makutano wewe na Haruni ndugu yako, na museme na mwamba mbele ya macho yao haikuwa mara moja, haikuwa mara pili, lakini ilikuwa mara nyingi, wakati hiyo mwamba ilikuwa imekwisha kupigwa, na kisha inasemeka hapa, ninyi waasi. Esabu esabu ishirini musara wa kumi na hapa kulingana na hiyo mambo, lakini kama mnasoma musara wa pili, miriamu alikufa, kwa hiyo mwaka makumi ine na hakuweza kuingia, lakini Hesabu ishirini msara wa pili, na maji hayaku, hayakuwa kwa makutano, wakajikusanya juu ya Musa na, na juu ya Aroni. Sasa Musa angeweza kuwapatia Bwana, wangepasha kwenda ambia Bwana, lakini taifa likakusanyikia Musa na, na wa, watu wa Mungu, na hapo hapo Musa akatenda kwa haraka hakuwa huru kwa yale ambayo angeweza kufanya, ila angepashwa kufanya kulingana na agizo ya Bwana, kama vile alikuwa amempatia Bwana, alikuwa amemzungumzia akaenda katika ombi la watu, lakini mwanga na Bwana Mungu akamuhuzunikia. Muone, kukutusome Kutoka 17, ni mahali gani Bwana aliweza kumpatia agizo ya kupiga mwamba na mahali maji iliweza kutoka. Kutoka 17 mstari wa 5. Bwana akamwambia Musa, Pita mbele ya watu na toa wazee wa Israeli pamoja nawe, na toa fimbo yako uliyopiga muto nayo mkononi mwako, wende sita. Tazama nitasimama mbele yako pale juu ya mwamba kwa Horebu na utapika, utapiga mwamba na maji yatatoka ndani yake watu wapate kukunywa. Musa akafanya hivi mbele ya macho ya wazee wa Israeli. Akose tena sehemu ya mwisho ya mustari wa saba. Bwana ni katikati yetu au sivyo? Hapa ilikuwa ni jaribu ilikuwa ni jaribu, na tunaona ya kwamba mtu wa Mungu alitenda. Mungu alikuwa pamoja na yeye, Mungu alikuwa akishughulikia taifa lake. Lakini ha, Mungu hataki ili tuweze kunungunika. Mungu anataka tuweze kuomba kwa imani. Mnasikia tofauti, pamoja na baraka pamoja na baraka pamoja na baraka itaj, itabubujika ita, unaona tofauti. Wakati alipoipiga mwamba, maji ilitokea ikafanyika, na ilifanyika kwa imani. Hapa tunasoma Kumbukumbu la Torati makumi tatu na mbili, tuweze kuweka kilalo katikati ya hayo mawili Kumbukumbu kumbu la Torati makumi tatu na mbili. Nasoma hiyo yote katika lengo moja ya kutuonyesha sisi ambao tunaotaka tuweze kufika kwenye lengo sote pamoja. Mara ngapi ni ya lazima sana, ili tuweze kuchukua watu wakubwa wa Mungu katika mikono ya maombi, lakini tuweze kuacha Bwana mamlaka ya kuamua ni wakati gani na namna gani atafanya kazi yake ili tusiweze kutenda chini ya kusukumwa kwa watu au kuweza kuanguka chini ya agizo na mashambulizi ya watu, lakini tuweze kubaki kuwa huru chini ya uongozi wa Roho Mtakatifu kwa huru, na hivyo tuweze kutumikia Bwana Mungu aliye hai ili mapenzi yake yaweze kutimilika. Kumbukumbu kumbu la Torati makumi tatu na mbili musari wa hamsini na moja, makumi tano na moja. Hapa Musa anazibu Musa kwa maneno haya, kwa sababu mmenikosea katikati ya wana wa Israeli kwa maji ya Meriba ya Kadesi katika jangwa la Sini, Zini, kwa sababu hamkunitu hamkunitakasa katikati ya wana wa Israeli kama mtakatifu au kuniheshimu kama mtakatifu katikati ya wana wa Israeli. Tunaweza kusoma andiko nyingi za Biblia ili muweze kuona kwamba pia watu walio wakubwa wa Mungu wanaweza kufanya mambo, na sio katika mahubiri, lakini naweza kuonyesha hii wazi wazi ili niweze kuonyesha tofauti na kuweza kukamata mafunzo juu ya hayo. Wakati napo husu mahubiri ya neno la Mungu, hapo sasa hakuna shau usha, hakuna ushawishi na hapo kuna kwa ushawishi mmoja na ushawishi wa Mungu na hiyo ushawishi inatoka katika neno kupitia roho, lakini wakati napohusu matendo fulani na kufanya hiki na kile, hapo sasa inaweza kufika kama hatufanye angalisho, bali tunafanya kosa, na sitaweza kuwa wa kwanza mbele yangu, lakini kuliweza kuwa wengi ambao waliweza kufikia hiyo. Tunaweza kuwazia wengi katikati yao, sana sana, kutoka Kutoka makumi makumi tatu na mbili, kutoka makumi tatu na mbili kulifanyika kitu fulani ambacho kilitakachobaki kuwa ndani ya kumbukumbu -kumbu za watu bila ku na si kusema kwamba tabaki katika mawazo ya watu na b..., milele na milele, lakini kwa wakati fulani katika kutoka makumi tatu na moja akozi kwanza kwa mstari wa kwanza, wakati watu walipoona yakama Musa amekawa kushuka mlimani, watu wakakusanyika kwa Haruni, wakakusanyikia Aroni. Kutoka makumi tatu na mbili mstari wa kwanza wakamwambia simama, utufanyie miungu atakaye kwenda mbele yetu. Hapa sio mtu, sio mtu wa Mungu aliyosema hivyo, lakini taifa, watu walisema oh, Musa kimemfikia nini? Mbona harudi? Kitu gani kitafanyika sasa? Hapa walikazili, walikazilia kwa kwa Aroni, wakisema Aroni, tufanyizie Mungu ambaye anawe tutangulia mbele kwa maana Musa huyo ambaye aliyetutosha katika nchi ya, ya Misri, hatujui ni kitu gani kilichomfikia kilichompata na kitu gani kifanyika sasa. Musa E, samani Aroni aliyekuwa amepakaliwa kwa kiwango pia alisemeka, pia katika Zaburi ya kwamba mafuta iliingia katika mavazi yake, Zaburi mia moja, makumi, tatu na tatu mstari wa pili. Hapo hapo taifa likamzunguka wakamzunguka waka wakamwambia, ehhe, tupatie. Akasema ya kwa kwamba mtupatie ma vitu vyenu mlivyo navyo, kwa mikono, kwa masikio, kwa shingo, vyote vyote, kwa mikono nini, yote yote. Wakaitengeneza, wakatoanga, wakafanya, wakatengeneza hiyo ndama, wakasema huyu ndiye Mungu wetu aliyotoshwa ndani ya Misri. Leo tunatingiza kichwa na tunasema sasa, namna gani hii inawezekana? Namna gani haya namna gani mambo hayo yaliweza kufanyika? Hayo yaliweza kufanyika kwa sababu mtu wa Mungu alisikia watu, na ni hapo ndipo kuabudu sanamu inaweza kuanzia, na hapo ndipo inaweza kuanzia yote. Na kwa ajili yangu, tunaweza kubadilishwa na kuikubali hiyo waziwazi, hiyo -wazi. Ilikuwa ni funzo kubwa, tunapashwa kupatia Mungu ripoti kwa hata kwa kila makusanyiko na ningetaka ili kweli kwa moyo wetu tuweze kuwa tukitakasia makusanyiko kwa Bwana siku zote na kuweza kusema Bwana, usiruhusu ili watumishi wako waweze kushawishiwa na kukokotwa na majira au na ushawishi yoyote, lakini wabaki wakiongozwa tu chini ya hapo hapo ya Roho Mtakatifu ili mambo yote yaweze kufika kwa mwisho wake au kwa lengo yake. Na ni hiyo ndio Mungu anataka, na ni hiyo ndivyo atakavyofanya. Tunaona kushindwa, kushindwa ilikuwa siku zote pale wakati watu wa Mungu walipokuwa wakisikia watu. Tunajua ni nani anayezungumzia kupitia watu, iwe wao, iwe Mungu, iwe shetani. Tunajua nini, tunajua kwamba kwamba tunajua kwamba pia Shetani alizeng, alizungumuza kupitia Petro aliyekuwa mwanafunzi wa Bwana, na hapo hapo Petro alikuwa akisema yeye, Bwana, hii sikufikie lakini Bwana mwambia nyuma yangu. Lakini tunajua ni wakati gani, ni mtu anayezungumuza au ni nani anayezungumuza, anayezungumuza ndani mwetu wakati tunapozungumza. Na ndio maana ningetaka niweze kupatia ndugu yetu na wa ndugu wetu wanaotumika katika neno, ningetaka pia niweze kushipatia hii mimi mwenyewe kama vile funzo, ili Mungu aweze kutupatia neema ili wakati tunapokusanyika hapa tuweze kuingia kweli kweli ndani ya mahali patakatifu sana, na ili tusiweze kuona na kusikia kitu kingine ila Bwana, na ili tuweze kunyenyekea kwa ujao katika uongozi wa hapo hapo Roho Mtakatifu. Ha, tunaweza kusema tunaweza kuingiza kichwa na ha, ha, namna gani Aroni aliweza kuingizwa katika mambo hayo hasa, hasa, namna gani Musa aliweza ku uregea na kuitika ya mambo ya watu, alipiga mwamba, ilikuwa ama kupigwa na maji ilibubujika. Andiko ingine ya Samueli wa kwanza sura nane ambayo inayostahili kuonyeshwa na ni hiyo ndiyo iliwefikia moja aliye umoja watumishi wa Mungu, Samweli aliyeitwa kama vile mtoto mvulana aliyeweza kuikwa katika kazi ya Bwana na hapo hapo watu wakakuja kwake, wakamwambia wakampatia wazo, wakampatia maagizo juu ya yale ambayo anapasha kufanya. Samueli wa Kwanza sura nane, mnaweza kusoma kwanza, kwa msara wa kwanza. Nasoma nasoma tu -musha, mushairi ya ine, shairi ya ine. Samueli wa Kwanza sura nane, msara wa ine. Kisha wazee wote wa Israeli wakashikusanya pamoja, wakafikia Samueli kwa Rama, msara wa tano wakamwambia, tazama, wewe ni mzee na wana wako hawakwendi katika njia zako, utufanyie mfalme atuhukumu kama mataifa yote. Israeli, Israeli haikuwa taifa lingine taifa, Israeli ikuwa ni taifa lililochaguliwa. Sasa Israeli ikuwa na, na kitu gani kilichokuwa moja na yale iliyo na mataifa yote? Hakuwa hata mfano mmoja, ilikuwa pamoja na taifa le zingine. Mungu alikuwa amewachagua ili waweze kuwa taifa lake. Mungu akamwambia Samueli ya kwamba sio wewe ndio walikataa, lakini mimi ndio walikataa kwa maana mi, mimi kwa maana mimi ndiye mfalme wao wao, kwa maana mimi ndio kuwatosha. Naweza kusoma katika Samueli kwanza sura ya 8 sura ya 7. Ni katika kasirani yangu naweza kuwa kuwamkia Osea 13 mstari wa 11, tazama wapatie ufalme na yeye atakufanyia wale wanataka. Lakini Mungu anaweza kufanya kitu moja, yawezekana kutufunia mapenzi yake makamilifu na kutupatia utiifu kwa neno, kwa imani, ili tuweze kuwa tayari kuweza kufanya mapenzi yake. Na kama sio hivyo, Mungu anaweza kufanya kutufanya kuwa Balamu na kutuacha kufata njia zetu binafsi, tunawe anaweza kutuacha kwenda pia, ijapokuwa hayo yote na hapo tunafata mawazo ya mioyo yetu, na tunaweza kuchagua yale tunayotaka au kufanya yale tunayotaka. Lakini Samueli mtu wa Mungu aliye wa kipekee, na taifa likakuja kumwona, eh, tunataka tuweze kuwa tuweze kupata mfalme. Sasa ningetaka niweze kuuliza hiyo Mungu kwangu mimi mwenyewe kweli kweli, mimi binafsi kwa neema niweze kumwomba kwa neema anisaidie, abariki na kutusaidia na kutubariki, aweze kuwa macho juu yetu na kufanya ili mambo yote yafanyike chini ya uongozi ya hapo hapo ya Roho Mtakatifu wake. Atena ndiko lingine linalohusu mtume wetu mpendwa wa Paulo na pia, baada ya kusoma hii atabaki tu mtu wa Mungu mkubwa ambaye tunayeheshimu. Matendo ya Mitume sura 21, neno tunalojua si sote Inasemeka hapa ya kwamba tungeliweza kusoma mengi, lakini lakini kila mtu anaweza kufanya hivyo kwake. Walimwambia hapa hapa, kwanza kwa mstari wa kumi, wakati alipokuwa huko Cesarea Ag- Agabo alikuwa amemtabiria yale ambayo pasha kumfikia huko Yerusalemu, na kuambusha kwa mstari wa kumi na nne akasema ya kwamba kwa mapenzi ya Bwana ifanyike. Na kisha Paulo akafika Yerusalemu na wanafunzi wakamwonyesha hitu fulani, wazee wakakuja kumuona pamoja na Yakobo, na kisha mazungumuzo ikaanza kwanza. Kwa mstari wa ishirini tunasoma Matendo ya Mitume sura ishirini na moja mstari wa ishirini nao waliposikia wakatukuza Mungu, wakamwambia. Hiyo ni kitu fulani, sio sivyo? Lakini wakamwambia e, lakini wakamwambia hiyo, lakini, wakamwambia. Hiyo, lakini ilikuwa kitu fulani. Ndugu yetu, unaona elfu nyingi gani za wayahudi wali wam, wamekwisha kuamini nao wao wote wana u, u, u, wanawivu sana kwa torati. ishirini na moja nao wameambiwa, wame, wame habari zako ya kama unafundisha Wayuda wote wanaokaa katika mataifa kuacha Musa, ukiwaambia wasitahiri watoto wao wala kufuata desturi. ishirini na mbili basi nini, pasipo shaka makutano wataku watakutanika kwa maana watasikia ya kuwa umekwisha kufika. Ni kitu gani? Mstari 23, basi fanya kama tun..., basi fanya tunavyokuomba, tuna, tuna tuna watu wane hapa waliofungwa na, na nadhiri. Mstari 24, toa watu wale, usisafishe Ujisafishe wenyewe mwenyewe pamoja nao na kuwalipia li, ili wanyoe vichwa vyao kusudi watu wote wapate kujua ya kuwa habari zote ili, zile walizoambiwa juu yako au ni bure. Fanya gisi tuliweza kuambia au gisi la kushauri. Hiyo ni kwa kimutu tu. Mungu alimruhusu, Mungu alimruhusu, lakini tunatambua ya kwamba pia hata watu wa Mungu wakubwa nao waliwekwa katika kipimo, katika hali fulani, pahali ya kutumainia Mungu. Kutahiriwa au kutotahiriwa, sheria au hapana? Paulo, jiache utumikishwe, uhubiri yale ambayo Bwana anaweka kwenye moyo wako, tazama manuozi, maneno mazuri, waweze kujua kwamba wewe unashurutishwa una juu ya sheria unyolewe kichwa fanya kuoshwa uweze kuenda pamoja na hao wanaume wanne. Tunajua sote ni kitu gani kiofanyika baadaye pale kwa namna ya kimwili. Tunaposikia hiyo, hiyo kama vile vye haiweze kueleweka au kuikubali, lakini lakini Mungu anaruhusu. Hatupaswi kuwa katika mapenzi ya kuruhusiwa ya Mungu, tunapaswa kuwa katika mapenzi makamilifu ya Mungu kama Mungu kama mambo yanaweza kutufikia, kama mambo yanaweza kunifikia mimi, kama naweza kukamata mfano ndani ya Biblia, sitaweza kukata tumaini. Na kose mimi, na wandugu na kose, tunaweza kukata tumaini, lakini kama tunaweza kusoma ya kwamba Mungu iko juu ya yote, kwamba anaweza kufanya kutoka makosa yetu kuwa kitu kubwa kwa ajili yetu, kwa ajili yake samani kufanya ki, makosa yetu anaifanya kitu fulani kubwa kwa ajili yake, yote inawezekana kwake. Lakini mtu, hakuna mtu anaweza kufanya kitu fulani kwa kwa, kwa mapenzi au kwa utashi wake. Lakini kama kuna kitu unaweza kutupita pembeni, ni kwa sababu kuweza kuwa makini sana. Lakini mwazie kwamba Paulo yuko hapa na Yakobo yuko hapa, kwamba wazee wako pale, kwamba waliweza kusikia hiki na kile na kisha wanasema fanya yale ambayo tunayokushauri na yale, fanya hivyo, na hapo hapo hekalu kafungwa na kote ilikuwa ni kitu kizuri katika mambo hayo ya kwamba hekalu iliweza, mlango wa, wa hekalu ukafungwa. Lakini Mungu yeye ana njia yake. Tunatambua kwa namna gani tunapashwa kuwa makini juu ya hiyo. Ninajiambia hiyo mimi mwenyewe binafsi mbele ya uso wa Mungu. Kwa ukweli, tunapashwa kuwa macho, ili tusiweze kushawishiwa, ili tusiweze kuambiwa na watu wengine yale ambayo tumeshakufanya Sote hatukuwa tumeanguka katika mtego, kwa sababu tuweza kusikia yale ambayo watu wengine walikuwa wakisema, oh, Bwana nataka hiki, oh, Bwana nataka kile. Bwana hataki kitu chochote, hataki hata kitu moja. Niweza kuonyesha hiyo kwa midomo yangu mwenyewe milele na milele, sisikie yale ambayo watu wanaosema au yale ambayo watu wanaotaka kusema. Ningetaka iweze kuwa kweli, nataka iweze kuwa kweli, ili Mungu aweze kupitia uongozi wa hapo hapo Roho Mtakatifu aweze kutuongoza katika mapenzi yake kamilifu katika mambo yote, ili tuweze kuf, kufanya yale anayotaka tuhubiri, na tuweze kufanya yale anayotaka kutufanye na aweze kutuangalia kwa furaha, na ili baraka yake iweze kuja juu yetu katika ujao wote. Niliweza kuandika tena Matendo ya Mitume sura ishirini na moja mstari wa kumi mpaka kumi na nne. Matendo ya Mitume sura ishirini na moja mstari wa kumi mpaka, shin, mpaka kumi na nne. Paka kumi. Pa, pa moja tunatambua watu wanasema mapenzi ya Mungu yafanyike. Ndivyo tunafanya kan sivyo? Ndio tunasemaka ndivyo. Lakisha kuna kuja kitu kingine. Wandugu wanakuja na kumwambia, "Oh, tulisikia hiki na kile kuhusu wewe na yale yote nayo ufatana na hiyo. Oh, unakataa, unasahau Torati, na tohara, eh, sasa fanya hivi ili mambo watu yote iweze kubaki kama vile mbele. Lakini haikubaki kama vile mbele. Sheria ilikuwa imefika kwenye lengo yake, sheria au Torati na Yohana ilikuwa amefika mpaka Yohana, na hapo tangu wakati huo ufalme wa Mungu ulihubiriwa. Luka 16 mstari 16, na hiyo na hapo ndipo ufalme wa Mungu uliweza kuhubiriwa na mtu huyo wa Mungu na hapo hapo, wandugu wakamzunguka wakasema, oh, ndio tunaweza kusikia na kusoma yale ambayo uliweza kufanya, yale ambayo Mungu alifanya kuhusu wewe. Na tunasoma hiyo, tunasifu. Ni kitu kizuri sana hiyo, ni kuingizwa vizuri vizuri au kuanza vizuri. Pale kulikuwa maua mengi, ilikuwa iki, kulikuwa maua mengi, kulikuwa kupewa kwa Paulo. Tunaweza kusoma wakati waliposikia yale ambayo Mungu alikuwa amefanya kupitia yeye katikati ya ma, mataifa wakasifu Mungu na wakasema, oh, naona ndugu mpendwa, ni vizuri unaweza kusema ndio, ndugu mpendwa. Hiyo yote inatamkwa kwa namna ya kimaajabu sivyo? Siseme hiyo kama vile kupinga, lakini nasema kwamba hatupashi kukata tumaini, tunapashwa kutumainia Bwana Mungu wetu. Tunaweza kumwamini na kuweza kujaa uaminifu na ujasiri. Ilikuwa hivyo pamoja na Musa, walitaka waweze kumtakia mambo fulani miaka mia nyuma, hayo waliweza kumtaka, waliweza kutaka hiyo. Waliweza kumuona nyuma huko kwenye mlima kubadilika. Wakati alipofika huko, wakati Bwana alipokuwa huko Yerusalemu. Wakati mambo yote yanapo kufanyika, wakati unapofanya mambo yote vizuri, Mungu anatengeneza pia makosa ambayo anaweza kufanya, na hukua kama vile atuweza kuifanya, na tunaonekana mbele ya uso wake kama vile tunavyoweza kufanya mambo yote vizuri. Na tuweza kuelewa hiyo, lakini Mungu iko hivyo. Mungu iko hivyo. Anaweza kugeuza makosa kuwa utukufu kubwa na kuweza kutukuza jina lake. Lakini maneno hayo na mifano hii yaliweza kunigusa sana. Naweza kusema Bwana, ninaweza kufika hapo wakati gani? Inaomba wakati gani tena, ili niweze kuwa nimejitosha, ili niweze kujitosha katika ushawishi yote ya mtu, na niweze kuwa tu chini ya ushawishi wa kiungu, ili niweze kufanya yale, yani ambayo Mungu anayotaka, na siweze kufanya kitu kingine. Na wakati naposoma waitake au naoweza kujificha chini, hawezi kuwa vizuri lakini, si sote tunaweza kujikumbusha kitu fulani, ijapokuwa hayo yote ambayo haikuwa vizuri kwa namna ya kimwili au mbele yake. Mungu aliweza kujenga ufalme wake kwa mamlaka ndani ya Agano la Kale na ndani ya Agano Jipya, aliweka mpango wake katika matendo na alifanya hivyo mpaka mwisho, na atafanya hivyo mpaka mwisho lakini kingetaka aliweza kutuona kwa rehema, na ili mapenzi makamilifu na ya kupendeza Mungu iweze kutimilika kwa neema, munaweza kutuombea sisi ambao nasema hivyo kama vile ninavyowaza sisi ambao tunaopashwa kutumika na neno, na sio kwamba tunataka, na sio hatu, hatu, hatu, tunataka, lakini hatutaki, hatutaki, lakini kwa sababu tunapashwa kwa maana mimi sitaki kusimama hapa mbele na ulimwengu na ulimwengu uweze kujua hivyo. Sitaki kusimama hapa mbele lakini nashurutishwa kufanya hivyo. Sisi ambayo tuweza kuwekwa na Mungu katika lengo, sio tuweza kuweka katika lengo. Mnataka muweze muombe kwa ajili yetu, na wasi sisi ni wadanadamu. Watu mara nyingi tunakuwa pale tukishurutishwa na majira na mambo bila hata sisi kuweza kujua, bila kujua. Natazama hayo inaweza kufika Mutaona ya kwamba watu wakubwa wa Mungu iwe Musa iwe Aroni iwe yoyote, tunaona ya kwamba watu wanabaki kuwa watu. Watu wanabaki kuwa watu au wanadamu wanabaki kuwa wanadamu. Nasema tena, hakuja wahi kuwa makosa ndani ya mahubiri ndani ya, ma, ndani ya kutimiza maagizo ya kiungu. Makosa na kushindwa kwa mwanadamu ilikuwa pale wakati ushawishi wa watu walikuwa ikiwekwa chini ya watu wa Mungu na wakati watu wa Mungu walikuwa kitaka kuwafanye yale ambayo watu wa Mungu wakati watu walikuwa kitaka yale wa, w, wafanye yale ambayo watu wa Mungu walikuwa kifanya ambayo watu wa Mungu walikuwa kiwambia wafanye, lakini kwa makini sana na muweze kutombea, lakini mufanye hivyo kwa makini sana, kwa makini sana, kuliko mbele sana, ili Mungu aweze kufika kwa lengo yake pamoja na sisi kwa neema, pamoja na sisi sote. Amina. Baba wa mbinguni, ningetaka nami pia niweze kushukuru kwa moyo wote, kwa maana tuna neno lako. Ndani ya neno lako tunaona na tunatambua ni kitu gani kinakuwa ndani baraka yako. Ni kusema wakati watumishi wako walipofanya yale uliokuwa ukisema, na hiyo chini ya msingi wa neno lako, na kwa neno lako walikuwa kitenda na si tofauti na hiyo no. Bwana, tuna ombi ya kuweka mbele yako leo jioni hii, tuweke kwa ujao, kwa ujao na kwa uwezo chini ya uongozi wa Roho wako, toa katikati yetu yote ambayo inayoweza kuwa na kufanyika chini ya ushawishi ya mtu, chini ya ushawishi ya mtu mwingine mwengine, na uweza kutuweka kwa ujao chini ya neno lako na Roho wako, tukamate Bwana mwaminifu, katika mapenzi yako tuweze kuacha hizi mafunzo zote ambazo tuweza kufunzwa. O Mungu mwaminifu, na Mungu mweza yote, tusiweze kuangalia yale yaliyo nyuma yetu, lakini tuweze kushukuru, tuweze kutambua kwamba hatuna hata sababu fulani ya kwamba tuweza kusikia wengine. Lakini Mungu mwaminifu, tunakuomba utupatie neema kwa wakati unaokuja ili kutoka siku hii tuweze kutumainia, tuweze kuamini na tuweze kuja kama vile taifa lako mbele ya uso wako, kwa heshima na imani na utiifu, kama vile ile imekwisha kuombwa. Tuweze kuacha mpango yetu nje na tuweze kusanyika hapa mbele ya uso wako Bwana. Nakushukuru ijapokuwa hayo yote tuliweza kujaribu kutangaza neno lako kwa namna isiyoshindwa. Haleluya, haleluya, kwa jina lako la utukufu na la ajabu. Hatuna kitu cha kutosha, hatuna kitu cha kukosoa katika yote ambayo tuliweza kuhubiri kutoka neno lako. Ninakushukuru kwa ajili ya hiyo na tunakuomba sasa, kama vile ulivyotupatia neno lako, utupatie sasa utiifu, imani na uongozi wa Roho wako ili tuweze kuzungumzia mwamba uliopigwa, ili wakati ulio wa neno lilotamkwa, neno lilonenwa iweze kuanza. Haleluya, Mungu mweza yote, uliona moyo wangu uliopasuliwa na ulinipa faraja uliponiambia ya kwamba siko mmoja ambayo iliweza ku, siko peke yangu ambayo niweza kupiga pembeni. Bwana nakushukuru na nakuabudu. Bariki ndugu yangu mpendwa Rus, bariki mpendwa Shmidt, uweze kutakasa tena mahali hapa na uweze tena kututakasa naweze kuwa juu, na, juu yetu kwa namna juu yetu kwandika nguzo ya moto na tuweze kutosha chini ya ushawishi wa kimutu weze kuweka chini ya ushawishi wa ukiungu, na tuakutukuza kwa jina lako, kwa utukufu wa jina lako na kushukuru kwa ajili ya hiyo. Amina.