Tungependa tusome sote pamoja neno moja la Mungu na kisha tuweza kuomba Mungu kwa ajili ya kutubariki Tunasoma katika nabii Isaya kwenye sura makumi sita na sita. Ningeweza kuomba ili tusimame wakati tunaposoma neno Isaya makumi sita na sita mstari wa kwanza. Bwana anasema hivi, mbingu ni kiti changu cha ufalme na dunia ni kiti changu cha miguu. Mtanjengea nyumba ya namna gani, na pahali pangu pa kupumzika ndani yake ni pahali gani? Mstari wa pili, maana mkono wangu umefanya vitu hivi vyote na vitu hivi vyote vimekuwa. Bwana anasema lakini nitangalia mutu huyu mtu aliye maskini mwenye roho ya kupondeka na anayetetemeka kwa ajili ya neno langu. Mpaka hapa ili neno la Mungu. Tusimame pamoja kwa ajili ya kuabudu. Mungu mwaminifu, tunakushukuru kutoka kilindi cha mioyo yetu kwa ajili ya siku hii ya neema na kwa ajili ya jioni hii, kwa ajili ya saa hii, Bwana tunajua ya kwamba uliumba mbingu na yote ambayo inayoonekana na sioonekana, yo yote ilitoka katika neno lako lenye uwezo. Tunakuabudu na tunasifu jina lako la utukufu. Wewe una mamlaka mbinguni na duniani, una mamlaka juu ya watu na mataifa. Wewe uko yote juu ya yote, Bwana. Tuna, sisi ni taifa lako, tunakuabudu jioni hii tena, tunakuomba sote pamoja, baraka yako nguvu zako na msaada wako, tunakuomba utuzungumuzie kupitia neno lako takatifu na la damani, o Bwana, utowe katikati yetu, toka mioyo yetu yote ambayo isiyoweza kukupendeza. Unajua mioyo yetu na tumesoma ya kwamba unaangalia wale walio na mioyo mnyenyekevu na roho ya kupondeka. Bwana, unajua mioyo yetu, unajua mawazo yetu, hakuna kitu kinachofichwa kwako Bwana, lakini tungehitaji ili tuweze kubarikiwa tena na wewe jioni hii, na ubariki pamoja nasi taifa lako lote mahali pote na katika eneo zote. Hilo ni ombi letu sisi sote pamoja, katika jina la Yesu. Amina. Bwana ashukuriwe kwa ajili ya neema na heri ambayo tunayo ya kuweza kuwa tena hapa kwa ajili ya kuabudu na kuweza kuletea Bwana shukurani ambazo zinazomstahili. Sisi sote tumeguswa na kifo cha ndugu bo Borgowski, naona ya kwamba wandugu yake wako hapa, sote tunachangia hiyo maumivu kwa upande mmoja na furaha kwa upande mwingine, kwa maana tuna uhakika ya kwamba yeye yuko karibu na Bwana. Haya ni ma, sio maneno ya utawa tu, na si maneno iliyo katika anga, lakini hii ni kitendo cha kiungu kweli ya kiungu. na hakuna mmoja wa wale waliotumainia bwana ambaye atakayepata haya. Tunajuana tangu miaka nyingi, tangu wakati wa zamani na wakati napo wazia kuhusu wa ndugu ambao waliotumika huko Brem nyuma ya vita ya pili ya ulimwengu, ndugu Bergholz ambao mikstet na wale wote ambao waliokuwa huko, kuna mmoja katikati yao aliyepata njia yake katika barabara, aliyekamata gitare yake na, na kuimba kwa ajili ya utukufu wa Bwana akose hakuwaka hapa mara nyingi hapa mbele, lakini alikuwa akijua ni nani ambaye alikuwa akimwamini na angepashwa kushuhudia yale ambayo Mungu aliyekuwa amefanya ndani ya maisha yake. Na naamini ya kwamba baraka ilibaki hivyo. Sote tunapaswa kwenda. Manabii wote walikuja na wakakwenda. Walio wakubwa katikati yao walirudisha nyumbani katika utukufu. Siku itakuja ambayo tutakusanyika milele na milele. Na hiyo ndiyo itakayokuwa siku nzuri sana. Kuna mwimba nyimbo anaimba ya kwamba ilikuwa ni siku kubwa na siku njema ambayo Mungu hajawahi kunipatia, wakati Yesu alipokuja katika maisha yangu ya giza ya dunia hii. Lakini tena siku ya pili tena itakuwa ni ile siku ambayo tutakayoona uso kwa uso Bwana wetu ambaye aliyetupenda alipotuita kwa kutoka, na tutakapokuwa tunapendana tena upya na hiyo taonana uso kwa uso dunia ni uhakika, mbingu ni uhakika pia, uzima wa dunia hii ni uhakika, au maisha ya dunia hii ni uhakika, na pia maisha ya dunia ya mbingu itakuwa pia nayo uhakika. Mungu ni Mungu na tumeisoma mbingu ni kiti chako, na dunia ni kiti cha miguu yako Mbingu anajaa ulimwengu yote nzima au anga yote nzima. Na siku hii iliyopita, niweza kuwazia kuhusu wazo ambayo niweza kunigusa sana, na nilisema Bwana, imefanya muda mrefu tangu watu hawakusikia ikisemeka kuhusu wewe. Kila mtu anaweza kuzungumza kuhusu Mungu kwa namna moja au ni nyingine, anaweza kuleta mabishano, anaweza kuleta maoni yake lakini acha kuwe mtu moja aweze kushuhudia ya kwamba Mungu amezungumza ya kwamba Mungu alijifunua ya kwamba alitoa neno lake dan. na alijulisha. So na naitaji iliweza kuamka ndani mwangu ya kwamba yule ambaye Mungu anaweza kuzungumzia ingine mara moja aweze kuzungumuza bila mashaka, na aweze kutoa hiyo kitendo cha neema kwa ajili ya wanadamu. Na niweza kuiambia hiyo mara nyingi, na nikifanya hatua hata mia moja katika chumba changu nikisema, Bwana utanyamaza mpaka hukumu yako iweze kufika au utazungumuza tena ingine mara moja mbele. Tunajua ya kwamba Mungu anazungumuza kwa namna tofauti kupitia neno lake na roho wake anaweza pia kutuzungumzia kupitia kwenda kwa ndugu yetu, ndugu yetu mpendwa. Ndugu yetu mpendwa anaweza kutukumbusha ya kwamba saha yetu inafika pia. Roho wa Mungu anaweza kutukubalisha na kutushinda na kutuonyesha kwa hali kubwa yale iliyofanyika Golgota so unsuris... ili tutambue mpango ya wokovu wa Mungu wetu pamoja na sisi pamoja nasi M na sio bila sisi, lakini pamoja nasi, na ni hiyo ndiyo iliyo ya muhimu. Kuna watu wengi ambao wanaoandika juu ya mpango wa Mungu na ambao wanaohubiri kuhusu maneno hayo. Sasa swali ni ya kujua kama sisi wenyewe tumegeuka kuwa sehemu ya mpango huo wa kiungu, sehemu ya kanisa la wazaliwa wa kwanza ambao majina zao zimeandikwa mbinguni, Waibrania 12 mstari wa 23. Waibrania 12:23, kama hatuko tu watu wa kusikiliza au wa kutazama tu, lakini watu walio wanaopata sehemu katika yale ambayo Mungu aliyotayarisha kwa ajili yetu. Acha Bwana nipatie hiyo na sisi sote kwa neema geschenk, aweze kutuangushia hiyo kama vile kipaji, na sio na juu yetu lakini ndani ya mioyo yetu na ni heri gani ya kuweza kuamini, kuamini kama vile andiko linasema, na kama tunafuata habari ya hii mashirika za kimazebu, kulikuwa siku zote watu ambao Mungu angeliweza kuita na kuonya, ambao waliokuwa tayari ili waweze kuenda kwa namna ya kiroho mbele yake wale ambao hawakuweza kuweka kwa nafasi ya kwanza kwa mambo isiyoweza kutembea, lakini mwendeleo kwa namna ya kidunia hii. Watu wengi walitaka mambo ya mwendeleo, hawakuweza kubaki kwa namna moja juu ya farasi, na kwa wakati fulani katika wakati wa zamani katika gari, lakini waliendelea kufuata hiyo kitendo lakini wangapi ambao hawakufuata hii wakati na Mungu Mungu Mungu kwa roho? Wangapi ambao hawakufuata Mungu na hii wakati kwa namna ya kiroho? Lakini wengine waliweza kusimamia kwa wakati wa uamsho na wengine baadaye, na kadhalika na kadhalika, na kisha wakati kulipokuwa mwendeleo au maendeleo, na kisha kukakuwa tena kusimama, baada ya kusimama au mwisho kunakuwa anguko na hiyo uzima wa kiroho ikapotea, na Mungu alikuwa akianza kila wakati kwa upya. Nasi hatuna haya ya kusema ya kwamba tunaamini kwa tuna kwa, mnyoyo, kwa moyo wote, tunaamini kwa moyo wote ya kwamba Mungu pamoja na kanisa lake anaendelea njia akiwa na maamuzi yake mpaka mwisho, na tunaamini ya kwamba kurudi kwa Bwana iko karibu sana, na kwamba kanisa linapashwa na nalita, litarudishwa katika hali yake ya kwanza bila hata kupunguza hata kitu moja. Nasi tunaweza kushuhudia kwamba ndugu yetu mpendwa Bogoski ambayo itaweza kukumbuka sana kuhusu maombi ambaye alikuwa akikaa pale na nyinyi kama vile jam, jamaa John, hii mnakaa hapa, alikuwa akikaa sana kwenye mkono wa kushoto, lakini wakati lipokuwa akihusika kuomba, ni yeye ndiye aliyekuwa akisukuma kwa kuomba, nasi tulikuwa tukifurahi siku zote na tulikuwa tukiomba pamoja naye, na sasa anaweza kuona yale aliyoamini. Wengi wametutangulia na akose kesho sisi au karibu sisi sote tutakuwa sote pamoja nyumbani, na hayo yatatimilika, yale ambayo jicho halikuona, yale ali ambayo sikio haikusikia, Mungu alitayarisha kwa ajili ya wale wanaompenda. Na wakati tunapojua ya kwamba Mungu alitupenda, alitupenda sana, nasi aziweze kufanya kitu kingine ila kumpenda kwa moyo wetu wote. Na anasema yule anayenipenda atalinda neno langu, na ni hivyo ndivyo Mungu atufanzie neema, ili upendo huo uweze kuonekana kweli kweli ndani mwetu na kupitia sisi. Kupenda kwa maneno kila mtu anaweza kufanya hivyo, kila mtu anaweza kutumikia Bwana kwa maneno, lakini kwa matendo na kwa kweli sio wote wanaweza kufanya hivyo. Nasi tuko wazi sana oh. Ili tuweze kusema ya kwamba hatuwezi pia kufanya hivyo kwa ajili yetu sisi wenyewe au oh, kwa uwezo wetu sisi wenyewe, lakini pia tunaweza kusema pamoja na Paulo ya kwamba ninaweza yote kwa yeye ambaye anayenifanya kuwa um, ananipatia nguvu, ananiwezesha na ni Kristo. Tunaposhangalia sisi wenyewe, sisi tuko wanyonge sana ambao wanaweza kuwa hapa duniani lakini tunapojipatia Bwana tunakuwa washindi sana, tunakuwa washindi kupitia mshindi wa Golgota. Ni heri gani? Ni neema gani? Sina maneno ya kipekee ya kusema jioni hii. Ningeliweza kujiunga pia, niweze kusoma andiko mbili au tatu ambazo zinaweza kulingana. Munajua ya kwamba Nina jitarishaka sana sana kwa ajili ya weekend ya kwanza hapa. Nikusema, ninajitarishaka sana kuweza kuwa hapa weekend ya kwanza ya kila mwezi. Na tazama, nimefika haraka na nitarudi tena kesho nyuma, mchana kati, muni ruhusu niweze kusoma mbali kadogo katika Matendo ya Mitume, kulingana na neno ambalo Stefano alilosema katika maneno yake Ndiyo, katika Isaya makumi sita na sita ambayo tumekwisha kusoma. Matendo ya mitume sura saba Musala makumi ine na sita. Hapa inasemeka kuhusu Daudi. Musala makumi ine na sita. Matendo ya mitume saba. Aliyepata neema mbele ya Mungu naye aliomba ruhusa apatie Mungu wa Yakobo kikao makumi ine na saba. Lakini Salomo Solomono alimjengea nyumba makumi ine na nane, lakini yeye aliye juu hakae katika nyumba zilizofanywa kwa mikono, kama nabii anasema, nabii Isaya makumi ine na tisa, mbingu ni kiti changu cha ufalme na inchi ni pahali pakutia miguu yangu. Nyumba gani ambayo mutanijengea anasema Bwana, au ni pahali gani nitapumzikia? Makumi tano, si mkono wangu uliofanya maneno haya yote au mambo haya yote na hapo pale, Stefano alitambua ya kwamba kwa watu walikuwa hawatambui na kujua yale ambayo Mungu alitaka kufanya kwa ajili yao, yale aliyokuwa nayo kama mpango, ya kwamba alitaka kukaa ndani ya mioyo yao, ya kwamba alitaka kuwafanzia neema, ya kwamba alitaka kuwaokoa na kuwafanya kuwa wenye heri na kuwabariki, kuwapatia heri. Na ni nyuma ya maneno haya nabii Isaya, ndipo aliona kitendo na akas sema kwa sauti kubwa kuhusu ni wazo hili kwenye sura bakumi, kwenye msara makumi tano na moja ninyi wenye shingo ngumu msiotahiriwa katika mioyo wala masikio, siku zote mnashindana na Roho Mtakatifu kama baba zenu walivyofanya. Nani vivyo hivyo, hapa ni neno la hatari sana. Sikuweza kuwa na bahati ya kulisoma sikuwa na hitaji ya kusoma neno hili, lakini nalo ni sehemu ya neno ambalo iliweza kusomeka kwa mwanzo, lilo katika nabii Isaya. Mungu anataka akae aishi, lakini Mungu ni Mungu aliye hai. Sasa namna gani anaweza kukaa, anaweza kuingia katika nyumba iliyo kufa? Yeye kama Mungu aliye hai anahitaji kitu fulani kilicho hai, kitu fulani kinachotikisika, kitu fulani kinaweza kusikia anahitaji watu, anahitaji wewe, ananihitaji mimi pia, anataka ili afanye makao yake ndani ya mioyo yetu kupitia imani, aika akae. Daudi alitaka ili ajenge nyumba kwa ajili ya Bwana na Mungu alisema hapana, sio wewe, ni mwana wako ndiye atakayefanya hivyo. Samueli wa pili sura saba msura kumi na tatu. Na hapo sasa jibu kakuja y kwamba Mungu akae katika nyumba iliyojengwa kwa mikono ya watu Matendo ya Mitume saba msura makumi ine na nane. Mungu anakaa kupitia imani ndani ya moyo wako na ndani ya moyo wangu. Haleluya, hiyo ni wakika. Mungu anakaa kupitia imani ndani ya moyo wako na ndani ya moyo wangu, na sio katikati ya hivi wambazi ine, lakini ndani ya moyo wako na ndani ya moyo wangu. Wakati Stefano alipotambua ya kwamba watu walikuwa na hekalu la wenyewe, na kisha walikuwa wakiwaza kwamba ndio ilikuwa nyumba ya Mungu, na kwamba Mungu alikuwa akikaa ndani, na kisha walikuwa wakifanyizia yote yanayotaka katika nyumba hiyo, ndio walikuwa wakitaka, walikuwa walikuwa wakifanya yeyote anataka katika nyumba ya Mungu, wakifanya biashara ndani, mpaka Bwana alipofika ndani akaangusha mameza na akapiga, akiwaambia mmefanya nyumba yangu pango la wanyang'anyi. Matayo ishirini na moja musura kumi na tatu. Mungu anataka afanye makao yake ndani ya moyo wako na ndani ya moyo wangu, na mbele ya hiyo anataka aweze kutengeneza kwanza. Na pia wazo hilo linatamka ya kwamba ni mahali gani naweza kupumuzikia, na hapo naweza kuwazia kuhusu mifano miwili. Ya kwanza, siku ya Noa Kukawa garika. Na Noa akatu akatuma huwa na huwa, haikupata mahali pa kupumzikia, ikarudi huwa. Ilikuwa ikijua nafasi yake ni ya namna gani. Noa aliacha kunguru kutoka inje, ikaru, ikaruka kunguru ikakwenda na haikurudi tena. Na wakati Bwana alipobatizwa katika Yordani, mbingu ikafunguka na huwa au Roho akashuka kama vile huwa, na kisha sauti ikasema ya kwamba huyu ni mwana wangu mpendwa ambaye ninayependezwa naye. Mungu anatafuta watu ambao anaweza kupendezwa nao, watu ambao anaweza kufanya makao yake ndani yao. Na neno lingine katika lilo katika wa Waebrania wa Waebrania kuna pumziko ya sasa kwa ajili ya taifa la Mungu. Waebrania ile mstari wa tisa, katikati ya hii masumbufu yote, katikati ya yote nayo kwenda na kurudi, katikati ya hii chuki yote, katikati ya hii mabishano yote, katikati ya yote hiyo duniani hapa, nasi hatuvuke dunia hii tukiwa na mambo yetu binafsi, lakini tuko katikati ya dunia hii. Na Bwana wote anazungumza katika Injili ya Yohana kwenye sura kumi na saba ya kwamba ninyi ni wa dunia hii, ninyi mko katika dunia hii, ninyi muko katika dunia hii lakini, si ninyi, si wa dunia kama vile mimi nisivyo kuwa wa dunia. Kuna watu hapa duniani ambao wasio wa dunia hii, watu ambao waliotayarishwa ili waweze kuwa pamoja na Mungu milele na milele, na watu wale walipokea neema, walipokea uzima wa milele, walikubali kipaji cha neema ya Mungu na kwa ajili yao wenyewe, kama vile kipaji, kama vile e, zawadi. Na leo tena hiyo mwito inasikilikana. Naamini kitu moja, na ninakubalishwa na ninahuzunishwa sana, samani, ninahuzunishwa ya kwamba masharti sana zinanizuia kufika brem. Nazihuzunishwa sana munisamehe, na ningeliweza kuhitaji niweze kuwa huko, kwa maana ninakubalishwa ya kwamba ninakubalishwa na kitu moja, nakubalishwa kitu moja ya kwamba ombi nyingi za wandugu yetu wapendwa zilipanda mpaka kwenye kiti cha Mungu, na Mungu anajibu maombi, nasi tunaweza kuyatumainia, na mnaweza kuhesabu au na kutumainia kwamba mkono wa Bwana utakuwa juu yenu, na kwamba baraka ya Mungu itakuja juu ya wote ambao walio tayari ili waweze kufungua mioyo yao na kupokea baraka. Lakini zawadi iliyo kubwa na iliyo ya damani ambayo mtu anaweza kutoa inapashwa kukubaliwa na mtu anayehusika nayo aliyepewa sasa zawadi ambayo wao kipaji kinachopewa na kile haikubaliwe inabaki kuwa ya yule ambaye alitaka kuitoa. Sasa basi tukubali na tupokee, tuache Bwana Mungu aweze kutufanzia na kutupatia zawadi. Nina neno lingine kwenye moyo la Abrahamu ambao linaweza kuwazia mbele ya maombi lililo katika Mwanzo kwenye sura kumi na nne. Nililisoma leo na lilirudi sana kwenye roho jioni. Mwanzo kumi na nne, kuanza kwa mstari wa kumi na nane. Melikisedeki mfalme wa Salemi akatoka akatoa mkate na mvinyo, naye alikuwa kohani wa Mungu aliye juu. Mstari wa kumi na tisa Mwanzo 14 ilikuwa m18 ile sasa 19, akambariki akasema, abarikiwe Abrahamu, abarikiwe Abrahamu na Mungu aliye juu, mwenye mbingu na nchi. Nabariki, nabarikiwe na, na, na, na sifio Mungu aliye juu, aliyetoa adui zako mkononi mwako. Tazama neno hili. Melkisedeki aliyekuwa mfalme wa Salemi alikwenda kumulaki Abrahamu. Alikuwa na mkate na mvinyo. Ikilingana na meza au chakula. Meza ya Bwana. Mkate na mvinyo ilikuwa ni nyuma ya vita. Wadui wakuwa ameshindwa na, na Abrahamu alikuwa ameshinda pamoja na Mungu na hapo Bwana akakuja kumulaki watu. Walishakazungumza mengi na kuandika juu ya neno hilo la Biblia, walisema na kuandika ya kwamba, waliandika kuhusu ufalme wa Salemu, yote ambayo ikuwa akitaka, ila yale aliyokuwayo na Bwana yeye mwenyewe, ni wasomea katika maandiko matakatifu ndani Waebrania kwenye sura saba kunaandikwa kwenye mstari wa kwanza. Kwa maana Melkisedeki huyu mfalme wa Salemu, kuhani wa Mungu aliye juu, alikutana ali na Abrahamu nyuma ya kushinda wafalme, na alimbariki. Nani anaweza kubariki ila mu, Bwana Mungu yeye mwenyewe? Na akambariki kwenye msaro wa pili, ambaye alimgawia na Abrahamu, aligawiwa na Abrahamu sehemu ya kumi ya vitu vyote. Hapa Melkisedeki yeye ni mfalme wa haki. Sasa kuna mtu ambaye anaweza kuitwa kwamba ni mtu wa, wa haki au wa kweli hapa duniani? Kuna mtu hata mmoja? Hapana, kuliweza kuwa wafalme Solomono Daudi walikuwa wafalme wakubwa, lakini kuna mmoja aliye mfalme wa haki wa kweli hapa. Inaandikwa hapa mstari wa pili kwanza, kama unaweza kutafsiri wapa waziwazi ya kwamba yeye ni mfalme wa haki wa haki, lakini pia ni mfalme wa salamu wa salemu nikusema, ina maanisha ya kwamba mfalme wa salama salemu, Yerusalemu, Yerusalemu nikusema, mfalme wa wafalme wote, mfalme wa wafalme wote, wote, wote alikuja kutanana na Abrahamu akambariki akisema ubarikiwe, ubarikiwe na Mungu aliye juu, aliyeumba mbingu na dunia. Alikuja katika sura yake au hali yake ya kuhani. Hapa tunaona bwana wetu yeye katika gano jipya, yeye kama vile kuhani mkubwa tunamuona kwa namna tofauti. Mwiruhusu niweze kuendelea na kusoma kwa ajili, ili kusiwe swali ambayo weza kubaki bila jibu. Tatu, hana baba wala mama wala wazazi, hana mwanzo wa siku zake wala mwisho wa siku wa uhai wake. Hasa mfalme kama huyo ana ukwaka, ambaye asiyekuwa na baba na asiyekuwa na mama ambaye hana kizazi ambaye hawezi kupanga kizazi chake. Hawezi kupanga uzazi wake au wake, au uzao wake, au wafalme wakubwa kama vile Daudi na Salomono tunaweza kupanga jinsi walikoje walitokea. Sasa kuna mmoja hapa hapa inasemeka ya kwamba hana baba, hana mama, hana hata wazazi, hana mwanzo wa siku hana, hana pia mwisho wa siku au wa uhai wake. Haleluya, utukufu kwa Mungu. Hatuna hitaji sasa ya kuweza ku O leta maoni yetu au mawazo yetu, lakini natuomba tuweze kuacha neno la Mungu lituzungumzie. Katika Agano la Kale, Bwana alikuwa bado kuja katika mwili, alikuwa bado kuonekana kama vile mwana wa Mungu, hana baba, hana mama, hana mwanzo na hana mwisho. Na kisha neno likafanyika kuwa mwili na likakaa katikati yetu nasi tuliona utukufu wake. Hiyo ni Injili, hiyo ni ujumbe wa furaha, ufunuo wa Mungu yeye mwenyewe ndani ya Yesu Kristo Bwana wetu, Bwana wetu. Kama unaweza kusoma andiko hiyo tu kutoka agano la kale, kuna unakuwa karibu ya wazo inayosema ya kwamba, inayowaza kwamba kulikuwa mfalme dunia Kuli, kulikuwa mfalme Yerusalema, na kisha sasa akakuja kutanana na Abrahamu akampatia mkate na mvinyo na kambariki, lakini kama tunaweza kuwa na wazo mbili ya gano la kana gano jipya yule ambaye alikuwa amegeuzwa naroho, na roho na kufuniwa na roho. Mtu ambaye mambo hayo yanafuniwa na roho inafanyika kuwa kwake siku zote jibu ambalo tunalohitaji katika gano jipya liko katika jibu, ambayo tunayo katika gano jipya iko ya swali katika gano la kale, na yale ambayo tuko nayo katika gano la kale, jibu yake iko katika gano jipya, nasi tunahitaji ili Mungu aweze kupatia hiyo kwa neema. Mniruhusu niweze kusikia tena ingine mara moja, mstari wa pili wa Waebrania saba mstari wa pili na siyo sisi tunayo tafsiri china lake, na siyo sisi tunayo tafsiri lakini maandiko matakatifu, nasi tunashukuru kwa ajili ya hiyo. Mfalme wa salamu wa salama, yeye ni mfalme wa haki na mfalme wa Salemu, inayomaanisha ya kwamba mfalme wa salama, ila tu mtu ambaye al... ila yeye aliye mfalme wa salama yeye aliye mfalme ambaye ndiko katika injili ya Matayo, na ya kwamba hapo ndipo mfalme atambia wale walio kwa kuume kwake, nao wakamuuliza ya kwamba, wewe ni mfalme? Yohana 18 mstari wa 13 na saba, akasema ndiyo, mimi niye nilizaliwa na nikakuja katika dunia hii ili nishuhudie kweli, na kila mtu ambaye aliye wa Mungu anapokea ushuhuda wa kiungu. Sisi hatuko tu mashabiki au wa kushangilia tu, lakini sisi tuko watu ambao walio na miguu miwili katika maisha au katika maisha hii ya dunia, lakini kwa mioyo yao wanashukuru Mungu kwa ajili ya yote aliyofanya kwa ajili yetu na kwa ajili ya wengine wote ambao waliookolewa na naamini ya kwamba Mungu na tunaamini pia kwamba Mungu atafanya mambo mengi makubwa. Ni furaha gani ya kuweza kuona jibu! Naendelea tena msari wa saba, Waibrania wa saba, msari wa tatu. Hana baba wala mama wala wazazi, hana mwanzo wa siku zake wala mwisho wa uhai wake. Ni hajabu gani Bwana wetu ambaye hakuwa na mwanzo, lakini aliyeonekana kwa mwanzo na ambaye baadaye aliyezungumza na kutenda katika agano lote la kale mpaka alipojifanya kuwa mwili A, ili aonekane kwa sura ya mtu ili atufanye na kutudulisha sisi wanadamu kwa, kwa msimamo wa kiungu au kwa hali ya kiungu hiyo ndiyo siri yote Mungu alitaka afanye watu wana wa Mungu Wana wa watu awafanye wana wa Mungu. Na ndiyo maana Mungu alionekana katika sura ya mtu katika wana wake Yesu Kristo. Turudi kwenye wazo hilo yinayosema kwamba Bwana Mungu anakuja kutulaki, kutanana na sisi. Naye hakuje kwa mik... hakuje na mikono wazi. Hakuje na mikono wazi lakini anataka aweze kufanya meza pamoja nasi, akule chakula pamoja na sisi hatusome hapa katika wa, wa, kusome kat... Ufunuo Ufunuo sura moja akuoze tusome Ufunuo hiyo inapasha kuwa kwenye sura tatu maali kunaposema ya kwamba nitakuja kwenu na nitakula chakula pamoja nanyi Ufunuo mumeipata tatu mustari wa ishirini, Waibrania tatu mustari wa ishirini. Tazama, ninasimama kwa mulango na ninapiga hodi. Kama mutu akisikia sauti yangu na kufungua mulango, nitaingia kwake nami nitakula pamoja naye naye pamoja nami. Abrahamu alisikia mwito wa Bwana Mungu na akaacha yote na akajiingiza katika utiifu na imani kwenye njia ambayo ange, angepashwa kufuata, na Bwana alikuja kukutanana na yeye na si kwa mikono iliyo wazi. Nani? Yeye ndiye Bwana alipatia ushindi na ni pamoja naye ndiye aliweza kufanya kukula chakula pamoja naye. Katika Agano Jipya tunaambiwa waziwazi ya kwamba tazama, ninasimama kwenye mlango na nabisha, au oh, kupiga hodi. Mlango wa mioyo yetu haifunguliake kwa nje Inafungulia kwa ndani, hakuna kitu cha kufungulia kwa nje, lakini inafungulia kwa ndani, na inapashwa ku, unapashwa kuifungua wewe, unapashwa kuifungua, unapashwa kuifungua wewe, na hii inafanyika kupitia Roho Mtakatifu, Roho wa Mungu. Mungu hafunguaki kwa makazo, lakini Mungu Mungu anatuacha tufungue. Roho wa Mungu anaonya, anakosoa, anabisha, anabisha kwenye mlango. Inaomba ili ufungue, inaomba ili nifungue. Inaomba ili useme ndiyo, inaomba niseme ndiyo, na tunaweza kusema Bwana jioni nakuja kuja kwetu. Luka, kwe Luka ishirini na nne mstari wa ishirini na tisa. Na kulifanyika nini wakati Bwana aliposimama kwa wanafunzi wake ambao waliokuwa kwenye njia ya kwenda Emausi? Waliivunja mkate na wakakula chakula pamoja naye. Na maandiko matakatifu yanasema ya kwamba hapo wakamtambua. Nasi hatutambui Bwana wetu kwa hii mambo ya kutikisika tikisika ya kizehebu, lakini tunamtambua wakati anapo mega mkate na kuvunja mkate ya uzima inayotubulisha, na anayemaliza kiwi yetu wakati anapokuwa na ushirika pamoja na sisi, na anapokuja kwetu na si kwa mikono iliyo wazi na si kwa maneno ya bure na si mahadi za bure, lakini kwa mahadi za kiungu na maneno inayojaa na injili ya ujao, na kwamba ambayo hasiyokuwa na uwezo kutupatia tu, lakini aliyotupatia na kutuletea kwetu kwa ajili ya mwamene. Njia iko wazi, imekwisha kuwa wazi, imefunguliwa. Bwana anasema, Eti nendeni kwenye barabara, kwenye barabara kubwa na maupango kubwa, na mwambie watu ya kwamba yote ni tayari. Kujeni, kujeni kwenye karamu. Ni wazo gani ya hajabu ni, ni kutembea au kulingana ya hajabu ya namna gani ya neno la Mungu. Hapa alikuja kwenda kumlaki Abrahamu. Hapa neno la Bwana linasema ufunuo Mstari wa ishirini tazama nasimama kwenye mulango na kupiga hodi, yee, anayesikia sauti yangu na kufungua. Unaona anazungumuza ana anazungumuza ana, ana, na kubisha. Ufunuo tatu mstari wa ishirini tazama ninasimama kwenye mulango, kama mtu akisikia sauti yangu na kufungua mulangu na Bwana anasema nini katika Yohana sura kumi ya kwamba sauti zangu kondoo zangu zinasikia sauti yangu hazisikie tu kubisha, lakini zinasikia pia sauti yake. Haleluya, utukufu kwa Mungu. Zinasikia kubisha na wanafungua mioyo yao na masikio yao, wanasikia sauti yake pia. Hiyo ni mazoezi yako, hiyo ni mazoezi yangu, uishaka ishi hiyo ni shaka yaishi. Hatukufanya siku zote mazoezi ya kwamba Bwana ashaka kuja kutulana na sisi kukutana na sisi na mikono wazi. Twe ni tushaka ufanya mazoezi ya kwamba aliweza kuvunja mkate na kutubariki. Utukufu kwa Mungu wetu ni yule yule tena leo. Mungu Abrahamu ni Mungu wetu, anazungumza, anabisha, anatenda Neno gani la utukufu! Na wanafunzi wa Emausi walikuwa wakisema Bwana, kuja kwetu, ingia, kwa maana jioni imekaribia. Na akaingia na wakafanya kula chakula pamoja naye, chakula cha jioni. Na pale tena usiano ikiwa pamoja na Mathayo 22, endeni namwalike wote ambao mtakaoona namwambie watu ya kwamba ka chakula ni tayari, karamu Bwana anawalika. Kuna mwimba nyimbo anayeimba ya kwamba sikia mokozi wako anakualika ana kuja, kuja na uone, kwenye karamu ya harusi ya neema, kuja, kuja na uone Tazama, ninasimama kwenye mlango na ninagonga hodi, kama kuna mtu anayesikia sauti yangu na kufungua. Na hasa ni kwetu kufungua, lakini sio yeye kufungua. Ni sisi tunatambua hapa, kwa maana inaandikwa hivyo kwenye mstari wa ishirini: tazama ninasimama kwenye mwenye mlango na kupiga hodi. Kama mtu akisikia sauti yangu na kufungua mlango. Na muuliza leo jioni. Sasa sauti gani tunasikia jioni hii? Tunasikia sauti gani jioni hii? Tunasikia sauti ya ndugu Ruz, tunasikia sauti ya ndugu Frank, tunasikia sauti ya Brogoski au sauti ya ndugu Schmidt? Ni sauti gani tunayosikia? Tunasikia kweli Mungu akituzungumza kupitia neno lake na tunasikia Mungu kupitia neno lake? Na hapo sasa tunaweza sema kwamba tuna heri. Kama ni hivyo, tunaweza kusema kwamba tuna heri, na wote wanaosikia neno la Mungu wanaelewa ya kwamba si mhubiri au mwinjilisti, lakini Bwana ye mwenyewe, ye mwenyewe ambaye naituzungumuzia na wanafunzi walikuwa akisema ya kwamba mioyo yetu sasa alikuwa haiwake wakati alipokuwa akituzungumuzia katika njia nawambia mioyo yetu inawaka, kwa maana anatuzungumzia tena, nasi tunaweza kufungua. Mtu anapaswa kuelewa ya kwamba Mungu hahusike au haangaliake majengo hata moja na kose. Hiyo ndiyo wazo iliweza kusukuma ili tuweze kujenga tu kwa namna nyepesi au ya, ku, ya, ya kunyenyekea. Tunahitaji tu mahali pa kukusanyikia ambayo tunaweza kuwa juu, ambayo inaweza kuwa ya kawaida tu. Mungu hakae katika manyumba za kifalme au manyumba mahoteli au mahoteli ambazo kupakaliwa na dhahabu, lakini Mungu anakaa ndani ya moyo wako na ndani ya moyo wangu. Hasa kujipamba kwetu kusikwe wanda, kusikwe kwa nje, kujipamba kwetu kusikwe kwa nje, lakini iweze kuwa ya ndani, mtu wa ndani, na mioyo yetu iweze kuwa wazi na ya kunyooka mbele ya Mungu. Tumekwisha kusikia, tumekwisha kumsikia kigonga kwenye mlango. Tumekwisha kusikia kwamba anakuja kutanana na sisi, na si kwa mikono iliyo wazi, na sio na mahadi za bure, na sio maneno yasiyoweza kutimilika, lakini na ahadi ambazo anaweza kutimiza. Mungu wetu anatimiza yale ambayo aliyoahidi. na kama vile mbingu haiwezi kuanguka, na ni hivyo hivyo neno lake haliwezi kuanguka. Tunaweza kutumainia Mungu na neno lake, na pia hata katika hiki karni ya ishirini mnaweza kuitumainia. Sifa na shukrani zote kwa Mungu wetu. Hapa inaandikwa katika Waroma sura tatu, kila mtu ni mwongo, lakini Mungu anabaki kuwa wa kweli. Ni kweli, siku zote ni kweli. Mungu anabaki siku zote wa kweli. Stefano aliweza kusema katika wakati huo katika maubiri yake ya kwamba, ninyi watu wenye mioyo migumu, munashindana na Roho Mtakatifu siku zote, hamujibu maonyo yake, hamusikie wakati anapoubisha na kugonga. Na anasema kama vile baba zenu, nanyi vile vilevile. Hakuna kitu kibaya kama mutu, kama vile mtu anaweza kuonywa na Mungu na kisha anapokea neno la Mungu, ni mazungumzo ya Mungu, a... Mungu ya na kisha anaendelea kufuata njia yake, lakini Mungu anazungumzia mtu kwa namna hiyo mara moja mara au mara, mara pili au <coughs> mara moja au mara mbili au mara tatu. Ayubu makumi tatu na tatu, musari wa kumi na ine. Leo Mungu anatu anakuja anatuzungumuzia na anakuja leo kutana na sisi ili aweze kuula chakula pamoja na sisi, anatuzungumuzia anatubariki. Alibariki Abrahamu, alileta mkate na mvinyo inayomaanisha meza ya Bwana ya chakula cha jioni, mkate na mvinyo, na alimbariki na akasema, Abrahamu, ubarikiwe na Mungu aliye juu, aliye umba mbingu aliye juu, aliye na dunia. Acha Mungu huyo, Mungu mweza yote, ashuke kwetu, kwetu sisi wanadamu wa masikini, acha aiweze kumpendeza ili aweze kutubariki, leo atubariki kwa namna ambayo tunaweza kuisikia na nawaza ya kwamba tumeelewa ya kwamba Roho wa Mungu anatuzungumzia leo. Wewe na mimi Bwana anakuja kutanana na sisi, wewe na mimi jioni hii, wewe na mimi tunapasha kuwa na kutanana na Bwana leo, na hakuje akiwa na mikono iliyo wazi, hakuja kwa mikono wazi, anakuwa na kitu fulani ambacho anapasha kutoa. Kila wakati tunapokutanana na Bwana alikuwa na kitu fulani cha kutupatia mpaka leo tunasikia akibisha kwenye mlango na tunamuuliza, na tunamuomba na tunamuomba aingie. Tunasikia sauti yake, sauti ya neno lake. Kuna sauti nyingi hapa dunia, hapa kwenye dunia hii, lakini hapa hii Biblia neno ni, ni sauti yake, na alisema ya kwamba kondoo zangu zinasikia sauti yangu. hacha maneno ambayo tumekwisha kuchunguza au na kusikiliza hii jioni, katika unyenyekevu wote, yaweze kutumikishwa na Mungu kwa ajili ya kutubariki, ili tuweze kuwa na kutanana na sisi kuweza kukutanana na yetu sisi wenyewe pamoja na Bwana, na tuweze kusema kwa namna yote, Mungu mwaminifu. Ni heri gani ambayo tunayo ya kuweza kutenda kutuzungumuzia ni heri gani ambayo tunayo ya kuweza kuamini kama vile maandiko yanavyosema. Jina la Bwana aliweze kusifiwa. Acha habari ya Abrahamu iwe habari yako na habari yangu, mazoezi aliyoishi iweze kuwa mazoezi yako na yangu. Wale wanaojua barua ya Wagalatia wa na pia barua kwa Waroma inayosema kwamba Abrahamu aliitwa kwamba yeye ni baba wa imani, yeye ambaye Mungu aliyepatia ahadi, na sisi ambayo tulio na imani tunapokea pia mm, ahadi ya Mungu. Jioni tena hii Bwana wetu anakuja kukutana na sisi kwa ajili ya kutubariki na kuwa pamoja na sisi. Jina lake lisifiwe, amina. Tusimame na tuombe. Baba le mbinguni, ninakushukuru kwa moyo wote kwa ajili ya neno lako takatifu na ladamani lingali hai tena leo, li ni kali, ni kali linapenya linatenganisha nafsi na roho, mafuta ya mifupa na mifupa. Bwana mpendwa, mara nyingi unazungumuza kwa namna ya upole na namna ya kimya, na ijapokuwa ni ya nguvu na ya kukaza, kama vile rafiki anavyozungumzia rafiki yake Hautulalamiki yake, lakini unatuzungumzia au kututombokea, lakini unatuzungumzia kwa kwa upendo. Oh, tunakushukuru kwa ajili ya hiyo, na tunatukuza jina lako takatifu Bwana. Tunajua wamoja ambao uliobariki na kutumikisha nasi, tunashukuru kwa ajili ya baraka ambazo ulizotupatia na uliogawa pamoja na sisi kupitia ndugu yetu mpendwa ambayo umerudisha nyumbani Bwana, ninaomba leo kwa ajili ya nyumba yake yote, alikuwa ni mwanadamu kama sisi pia, na ninaomba kwa ajili ya wote wa nyumba yake, kama waliona udhaifu au unyonge ndani ya maisha ya ndugu yetu, so waweze kuisahau, kwa maana sisi ni wanadamu tu, na sisi sote ni watu kama tunaona mazaifu zetu na unyonge yetu tunaweza kusahau pia maudzaifu ma za wengine. Na unasema mtu ni nani na maana wa mtu ni nani ili uweze kumusamehe. Sisi ni wanani? Sisi ni watu wa bure waliokosa, watu walioweza kupata neema tu. Ninakuomba Bwana mpendwa nyumba yote ijue ya kwamba unafanyizia neema yule unayomfanyizia neema, na unafanyizia rehema yeye ambaye unaye rehemu isiyolingana na yale ambayo tulio mukozi na kushukuru, kwa maana umetuzungumzia leo, tulikuja na ulikuja kutana na sisi o Bwana Hatungiliweza kukupata kama haungiliweza kutupata sisi. Hatungiliweza kukuzungumzia kama haungilituzungumzia. Hatungiliweza kufanya karamu pamoja na wewe kama haungiliweza kuifanya pamoja na sisi. O Bwana, ni kwa moyo ya shukurani ndiyo tunasimama mbele yako. Mbingu ni kiti chako na dunia ni kiti cha miguu yako, na mioyo yetu ni mahali ambapo unapokaa. Haleluya! hatuwezi kushika hayo na ijapokuwa tumekwisha kuiishi, na tunakushukuru kutoka kili cha nafsi yetu. Ni uhakika, ni kweli, ni kweli ambayo iliyoweza ku tuliyoweza kuishi. Ulikuja na uka ukafanya makao yetu ndani yetu. Basi sasa toa yote sio kupendeza, utusafishe na ututakase, tufanye kuwa vyombo vyombo ambavyo unaweza kujaza, unavyoweza kubariki, ambavyo pia unaweza kutumikisha na kuviweka kama vile baraka. Tunahitaji pia ombi ingine, Bwana mpendwa, kama unataka ili tena uweze kuzungumuza ingine mara moja kwa wanadamu, mbele ya hukumu, kama inakupendeza Bwana, nakusihi usizungumuze tu wakati wa hukumu, wakati itakapokuwa imechelewa. Basi zungumuza tangu leo, kwa maana leo kama tunasikia sauti yako hatufanye hatu mioyo hatwafanya mioyo yetu migumu. Uligonga au ulibisha kwenye mlango, nasi tumesikia, ulizungumuza nasi tumeamini. Tunakushukuru kwa ajili ya hiyo, Mwokozi mpendwa, bariki pamoja nasi taifa lako lote nzima, ndani ya mabudu, kundi lako lokombolewa kwa damu yako, duniani yote nzima na acha basi hayo ikupendeze, na sio tu kufanzia, kutufanzia neema, lakini kutufanzia rehema sisi, na tuweze kufanziana pia rehema sisi kwa sisi, utusamehe na tuweze kusamehana sisi kwa sisi kama vile ulivyotusamehe na tupendane sisi kwa sisi kama vile ulivyotupenda. Mwokozi mpendwa, fanya hivyo yote katika yote kwa ajili ya utukufu wa jina lako. Amina.