hitaji zetu matarajio yetu yanaongezeka, yanakuwa yakilindi sana na kubwa, ya kwamba Mungu katika nguvu zake na utukufu wake aweze kujifunua, kwa maana tunaimba ya kwamba mkono wa kuume wa Bwana unalinda ushindi mkono wa kuume wa Bwana umenyoshwa, na kwa upande mwingine tunasikia ikisemeka kuhusu shida nyingi na tabu nyingi. Na sasa sisi tunajiuliza swali, tumeshidanganya sisi wenyewe au Mungu ana kweli? Siku zote Mungu ana haki yake siku zote. Wakati tunapochunguza maandiko matakatifu, tunaweza kuanza kwa Abeli ambaye aliyeuawa wa kwanza na manabii wote ambao waliotowa uzima wao, na kisha tena upya ushuhuda ulikuwa ukitolewa ya kwamba mkono wa kuume wa Bwana umenyoshwa. Mkono wa kuume wa Bwana unaonyesha nguvu zake, na katika Kijerumani inasema ya kwamba una ushindi. Mkono wa kuume wa Bwana una ushindi, na kama tunaenda kwa Yona mbatizaji aliyekatwa kichwa, na kisha kila wakati tunaweza kusema ya kwamba mkono wa kuume wa Bwana una ushindi na mpaka Kristo Bwana wetu ambaye aliyesulubishwa juu ya msalaba, tunaweza kusema tena ya kwamba mkono wa kuume wa Bwana una ushindi. Na kama tunaweza kwenda kwa wale waliouawa wote wa kanisa la kwanza, moja baada ya mwingine, kila mtu alikuwa akitoa uzima wake na tunaweza kusema tena mkono wa kume wa Bwana una ushindi, umenyoshwa, unaonyesha nguvu zake. Hiyo inamaanisha kwamba hatupashi kuangalia mambo yanayoonekana, ndio inamaanisha hivyo, lakini kuangalia mambo yasiyoonekana, na kutambua ya kwamba hayo yote pia iko katika mpango wa Mungu, na kwamba hatupashi kukasirikia Mungu au kuwa na mashaka ya kukubali lakini tuweze kunyenyekea chini yake na kusema mapenzi yako ndiyo yafanyike. Jana jioni, tuliweza kuwa na makusanyiko ya kimaajabu sana, lakini kuna dada aliyeanguka kwenye kitanda chake usiku na iko kwenye hospitali sasa, na aliumia sana kwenye kichwa, aliangukia kichwa na pia akavuja damu na hapo sasa, unaweza kujiuliza sasa, kwa nini haya yote yanapaswa kufika kwa ndiyo? Na tunaweza kusema sasa ya kwamba mkono wa kume wa Bwana una ushindi. Hiyo si vyepesi, kwa hiyo sasa inaomba imani It's, na bidii ya kutamka Zaburi 118 mstari wa 15 na 16, na, na kuweza kubadilishwa juu ya hiyo na kujua kwamba iko hivyo kama vile inavyoandikwa. Baadaye, wakati Bwana atakapokuja kuchukua walio wake, ndipo utakapotambua kwamba mkono wa kume wa Bwana ulikuwa na ushindi na ulionyesha nguvu zake katika hii kushindwa yote tofauti. Mungu ana lengo pia, anatufunza, anatutengeneza anatufunza Sondan, ili tusiweze kuendelea kutembea kama tulivyo, lakini tuweze kunyenyekea mbele ya uso wake. Pamoja na yote ambayo Mungu anayoruhusu katika maisha yetu, siku zote ana lengo ambayo iliyo ndani, lakini tunapaswa kuwa makini sana na kuweza kutambua ya kwamba Mungu anatuzungumzia. Asubuhi ya leo sana niliweza kupokea simu kutoka nyumba ya kutunzia wagonjwa, na hiyo iliingia kwenye moyo wangu, inigusa katika moyo simu. damu refu nilikuwa nimezungumza na mama mmoja ambaye shetani alikuwa akiaminisha kwamba aliweza kufuru Roho Mtakatifu, Roho wa Mungu na hiyo ilikuwa kama vile ni kitu ambacho kilichokuwa kizunguka ndani mwake. Niweza kumwambia mara tano au mara kumi, niweza kumweleza kukufuru Roho Mtakatifu inamaanisha nini kulingana na maandiko matakatifu, naye haku na kumwambia kwamba haukufanya hivyo, lakini kila wakati alikuwa akishakia na sijui kama alishaka ishi Bwana au kama nimwamini, nilikuwa simjui. Lakini nimwambia mama, kama huamini yale ninayokuambia katika jina la Bwana. Niliweza kutamsha matamshi haya, niliweza kutumikisha matamshi haya, nikisema ya kwamba hii itakuongoza na kuingia katika chumba cha wanda wazimu, na hivyo ndivyo ilifanyika. Na asubuhi hii huyo mganga aliniita, na hiyo pia aliweza kunigusa kwenye moyo. Kuna watu wasioelewa ya kwamba Mungu anatumikisha midomo, anaipakaa ili aweze kuwazungumuzia watu, wanawajue kwamba ni Mungu anayewazungumuzia, na wanawaza kwamba kama kwa Mungu anazungumuza sauti itasikilikana ina toka mbinguni, ndiyo inatoka mbinguni lakini kupitia kinywa cha mtu, kupitia roho wa Mungu kupitia neno la Mungu, na hiyo watu wanapasha kuielewa. Na kama hatuelewe hiyo hatupashi kufanya Mungu msimamizi wa hiyo. Katika huduma ya ndugu Branhamu, kila wakati tuliweza kuiona kulikuwa watu ambao walioweza kuwaza, oh, oh, kila wakati anasema juu ya wanawake, anapinga wanawake, anawaonya kila wakati. Nami na pia nilikuwa nimepokea simu tena sio muda mrefu. Kuna mama aliyeweza kuniambia kwamba napasha kuja kwa matamshi haya na kusema kwamba ndugu Branham, ndugu Branham alikuwa akichukia wanawake. Lakini watu hawaelewi, hawajui, hawajui kwa kiwango gani, kwa kiwango gani Mungu anawatakia mema, na kama vile ndugu yetu Schmidt alivyosoma mtambue: tazama, niliweza kuwafundisha sheria na maagizo kama vile Bwana Mungu wenu alivyotaka. Niliweza kuagiza maneno mazuri na si kwa sababu ya kutufanya watumwa, lakini kutuongoza katika uhuru ya utukufu ya wana wa Mungu. Sote tunatambua kwa kiwango gani sio tu tunahitaji Mungu na namna gani tunamtarajia, tunangoja yote kwake, na kwamba tuweze kuongozwa tu na Roho Mtakatifu, na hiyo inawezekana kwetu ambao tunapaswa kusimama mbele kwa utashi, natumisha matamshi haya ya kwamba tunapashwa napasha kupenda kuweza kusema ya kwamba vema kuikala kule nyuma na si kuweza kusimama hapa mbele, lakini Mungu anakamata maamuzi na maamuzi yote, nasi hatuna hata kitu kingine cha ja kuweza kufanya, lakini tunapashwa kunyenyekea chini ya agizo hiyo au maagizo yake, na sisi kama vile wana wa Mungu kama watoto wa Mungu tunapashwa kukubalishwa na lengo iliyo ya muhimu ambayo tunayo, na kwamba tunapashwa kuacha kupingana sisi kwa sisi, lakini kuweza kufanya ili hiyo mvurugo iweze kukoma, na tuweze kuungana, tuwe pamoja mabega ikibe, ikiungana moja na ingine, ili tuweze kupigana na hizo nguvu za shetani, na tuweze kuachana na ushawishi wake ili tuweze kuwa chini ya ushawishi wa kiungu. Na hiyo haiwezi kuwa tu katika mawazo au katika maneno, lakini inaomba kuwa katika uhakika na katika kweli. Hiyo iweze kuwa hivyo, na kwa ajili ya hiyo, acha Mungu anisaidie, atusaidie sisi sote, ili tuweze kupigana vita ya mwisho na tuweze kusimama mbele ya Mungu na mbele ya watu, kama vile kuhusu Yakobo inasemeka ya kwamba alipigana, alipigana Mungu na wanadamu na watu, na ukawa ukabaki kuwa mshindi Yakobo. Maisha ya waamini ni vita, na bila vita hakuna ushindi, na bila ushindi hakuna hakuna taji. Paulo anasema ya kwamba tangu sasa taji ya ushindi imetarishwa kwa ajili yangu ambayo Bwana mwenye haki atanipatia siku ile, na sio mimi peke yangu, lakini pia wale wote ambao wanaopenda ku, ku kuja kwake. Timotheo wa pili sura nne mstari wa nane. Acha kwa moyo wetu wote tuweze kutamani kuja kwake, tuweze kupenda kuonekana kwake, tuweze kupenda kuonekana kwake, kuja kwake. Ningetaka niweze kuleta tena salamu za ndugu Pezal, anatusalimu sisi sote na natutakia sisi sote baraka nyingi za Mungu. Mara hiyo sikuweza kufanya mambo tuka namna tofauti mbele ya makusanyiko ya nyumba. Mchana kati huu nitapashwa kuwa kwenye, u, e, kwenye uwanja wa ndege, lakini hapa ningali hapa asubuhi hii, lakini nawatakia nyote baraka nyingi za Mungu, moyo wangu wote na uwepo wake, neno lake na kitendo chake na pia aweze asubuhi hii kupitia neno la kupitia neema yake atupatie mambo hayo, ili tuweze kupata sehemu na kuona kila makusanyiko kama vile kipaji na, na na zawadi ya Mungu na kila na kila makusanyiko aweze kutuzungumzia na aweze kufungua mioyo yetu atupakaye macho yetu na atupatie sisi sote kuelewa vizuri kuneno lake na kuhusu yale anayofanya sasa. Tuna katika Kumbukumbu la Torati kwenye sura ine tulisoma neno hili mara nyingi, na tuweza kulionyesha mara nyingi. Kumbukumbu la Torati sura ine mstari wa pili: Musiongeze juu ya neno ambalo niliwaamuru ninyi, wala msipunguze, musipunguze, mupate kushika amri za Bwana Mungu wenu ambazo niliwaamuru ninyi katika Kijerimani. Na neno lalo nafanana na hilo iko katika Ufunuo sura 22 mstari wa 19, tuna tuliweza kuonyesha hiyo pia mara nyingi, tuliweza kusikia hiyo na katika mahubiri ya Ndubranamu kila wakati hiyo ilikuwa ikisemeka, mara nyingi marung. Hapa inaandikwa katika ufunuo kwenye sura 22, mstari wa 19, na mtu yeyote wine, akiondoa lolote katika maneno ya unabii wa kitabu hiki, Mungu atamwondoa atamwondolea sehemu yake wadden, atamwondolea sehemu yake katika kitabu cha uzima na katika ule mji mtakatifu. Hiyo iyo andiko katika kitabu hiki indasemeka tena hapa kwenye mstari wa 18, ninashuhudia kila mtu anayesikia maneno ya unabii wa kitabu hiki, mtu yeyote akiongeza, Mungu atamu ongezea mapigo haya yaliyoandikwa katika kitabu hiki. Hakuna mtu anapaswa kuwaza kwetu ya kwamba tunaongeza kitu fulani juu ya ushuhuda fulani ya maandiko ya, ya kitabu hiki, na hiyo inapaswa kuwa ni kichwa maneno inayosema kuhusu inayosema kupia hii maneno nayosemea kuhusu Stimendia ngurumo saba, na hiyo hapashwa kuwa hivyo, na pia sauti za ngurumo saba is is is is is, nayo inapashwa kuwa sehemu ya mpango wa Mungu na neno la Mungu. Hakuna kitu kinapashwa kuongezewa juu ya ushuhuda iliyomalizika ya maandiko matakatifu, na ndiyo maana Mungu tangu mwanzo alituongoza kwa namna hiyo ili tusiende mbali na ushuhuda ya maandiko matakatifu, lakini kubaki katika mipaka ya neno lake na kungoja mpaka ili ipendeze Mungu, aweze kufanya mambo ambayo anapasha kufanya, na hapo itakuwa vizuri wakati huo, kwa ajili ya hiyo, kwa maana tunajua ya kwamba atatimiza mambo nyuma ya mengine kama vile mwenyewe alivyo yapanga, kama vile alivyo yapanga, na si kama vile tunavyoisikia au kama vile tunavyotaka kuiona au tunataka kuisikia, lakini kama vile iliyopangiwa katika umilele yote na kama vile alivyokuwa ameipanga tarehe sita mwezi wa tano mwaka elfu moja mia kenda makumi ine na sita. Wakati malaika wa Bwana alipokuja kwake na kumwambia kwamba kama vile Musa alipo alivyopewa alama mbili, na wewe pia alama mbili utazipewa. Na malaika alimwambia, kama hawasikii alama ya kwanza, watasikia alama ya pili. Tunapaswa kusikia alama ya pili, na kama vile Musa alivyokuwa amepokea alama mbili, moja ilikuwa ni fimbo na ya pili ilikuwa ni mkono ambao uliyopashwa kuwekwa katika makwapa yake. Na ni hivyo ndubranamu alikuwa akikamata hiyo mkono ya mgonjwa katika mkono wake, na juu ya mkono wa ndubranamu ugonjwa ya mgonjwa ambaye amepasha kuombea ingepasha kuonekana juu ya mkono na ala, na alama ya mgonjwa na, ma, na ma, a, mara nyingi angepashwa kuambia kila mtu na kila mtu apasha kuona ugonjwa wake, ilikuwa kionekana kwenye mkono wa ndugu Branham, na alikuwa akiagiza wasifumbe macho lakini waweze kuangalia Ang, mgonjwa angalia mkono wa ndugu Branham gisi hivi, kulingana na alama hiyo. Ilikuwa ni alama ya kwanza, na alama ya pili ni alama ya Masihi mwenyewe, ya kwamba pia mawazo siri na mawazo ya mioyo yangepashwa ya kufunuliwa na hiyo nayo, na pia tuliweza kila wakati ku... yasikia katika makanda na katika mahubiri, na tuliweza kuelewa ya kwamba kwa namna isiyoshindwa Mungu alijifunua katika kizazi hiki, na ndugu, na namna angeliweza kusema kama katika hii namna karibu elfu na maelfu ambayo Mungu alionifunulia, kama kuna hata moja ambayo haiko sasa, nitakubali ya kwamba mimi nitaweza kuwa nabii wa uongo. Lakini Mungu alikuwa pamoja na yeye, na ndio maana alikuwa alikuwa akitamka kitu fulani, na yote alikuwa akitamka ilikuwa ni ya kweli. Mtu hawezi kufanya kitu fulani kwa ajili yake mwenyewe, haiwezekani. Mweza kutambua katika hiyo mahubiri ya video alikuwa pale kama vile ameshindwa na yeye mwenyewe alikuwa akisema kwamba mimi ni munyonge na msie asiye na nguvu kama ninyi nyote na mnajua ni nani ambaye naye ni mungoja ninangoja uwe nguvu uwepo wa Mungu na ngoja malaika wa Bwana kwake yeye mwenyewe, ilikuwa kama vile mshangao, na yeye mwenyewe alikuwa akishangaa katika mahubiri, na sasa akasema kwamba iko sasa hapa na hiyo kafanyika. Mnaweza kusema kwamba naye angeliweza kusema kwamba siwezi kufanya kitu fulani ja kwa ajili yangu mwenyewe. Hangepaswa kutosha kitu fulani kutoka mifuko ya koti yake, na hangeliweza kufanya kitu fulani lakini angepaswa kungoja, angepaswa kungoja na hiyo na, no, inatuonyesha msimamo wa kweli wa mtu wa Mungu, hiyo kungoja yote kwa Mungu. Hangefanya kitu fulani yeye mwenyewe, na Bwana yote alisema nini wakati alipokuwa aki Tufanya kazi yake ya mwana wa mtu, Yohana 5 mstari 19, maana mwana hawezi kufanya kitu chochote kwake mwenyewe, ila yale ambayo anayoona kwanza baba anayofanya. Hiyo kungoja yote kwa Mungu. Hapa hapa mtambui ya kwamba Mungu anataka atufanye watu wanaongoja yote kwake na hata kama anaweza kutukaza kuingia huko, anataka ili atu uingize katika kungoja yote kwake, na sisi tuweze kuwa na mipango yetu binafsi, lakini tuweze kuwa tumeingizwa katika mipango mpango wa Mungu, nasi na atuweze kuongeza kitu fulani juu ya neno lake, na ole wetu kama tunaweza kupunguza kitu fulani pia juu ya neno lake na hiyo nayo, kuna ahadi na maneno ya unabii kuhusu siku zetu. Hatuwezi kitu fulani, kama Mungu aliweza kutupatia mahadi kutoka mkono wa Bwana kuja ku, ku, ahadi kuhusu kuja kwa kwanza kwa Bwana na kutupatia pia ahadi kuhusu kuja kwa pili kwa Bwana, nasi tunatambua ya kwamba Mungu alitimiza yote aliyosema katika neno lake. Ningetaka tena niweze kusoma andiko nyingi pia ambazo zinapasha kuituweka nguvu katika imani ndani ya Wafilipi sura mbili, Wafilipi sura mbili, 2. Wa sura mbili. Hapa kumeandikwa kwanza kwa mstari wa kumi na tatu, Wafilipi sura mbili, kwanza kwa mstari wa kumi na tatu, mbili, kwa na tatu. Maana ni Mungu anayetenda kazi ndani yenu kutaka na kutenda kwa kutimiza kusudi lake njema, ili mpendeze, na siyo yale ambayo tunayotaka au yale tunayofanya, lakini ni Mungu ndiye anayefanya ndani mwetu kutaka na kutenda. Anaanza, anaendelea, naye anamaliza kwa ajili ya hiyo Kutoa hii onyo hapa katika Kijerumani sio si, ma, mapenzi yake tu, lakini muweze kumpendeza. Na hatuwezi kupendeza Mungu kama tunafanya yale tunayofanya kwa ajili yetu sisi wenyewe, lakini tunapaswa kumpendeza kwa maana yeye mwenyewe anapaswa kufanya ndani kupitia sisi kupitia sisi wenyewe. Makazi zake zote na makazi zetu binafsi zinapaswa kutuongoza katika haki yetu binafsi, lakini kama anatuongoza na tunaona ya kwamba ni Mungu ndiye anazungumza kupitia sisi na ni yeye ndiye anayetenda kupitia sisi, na kwamba ni yeye ndiye anayetaka kutuonya kupitia yeye na ni yeye ndiye anataka kujifunua kupitia sisi. Na hapo mambo yote yanabadilika, na hapo sasa mapenzi mazuri makamilifu ya Mungu yatafanyika ndani mwetu, na hapo sasa tutambua na kuona ya kwamba yeye alianza kazi nzuri ndani mwetu, anaiendelesha na ataimaliza ili tuweze kumpendeza. Kwenye mstari wa 14 inaandikwa Fanyeni maneno yote pasipo manunguniko wala mashindano. Mupate kuwa wana wa Mungu wasio na laumu wala udanganyifu, pasipo kipako katika kizazi cha jeuri na ubishi, katikati yao ninyi munaonekana kama taa katika ulimwengu. Na hiyo nayo ni neno ambalo tunapashwa kupokea katika mioyo yetu. Mfanye yote bila manung'uniko wala ma, ma, ma, mashindano au oh, mabishano au oh, mashaka. Unaweza kunung'unika, unaweza kuleta ma, ma, mashaka, unaweza kuleta mashaka na manung'uniko katika kijerimani ya kwamba manung'uniko na mashaka na sivyo, hapo hatuwezi kuenda mbele. Taifa la Israeli lishakia li nikaanza kunung'unika, na hapo sasa neno la Mungu linasema kwamba nikahuzunishwa Naye hangi ilipashwa kuongoza ili waingie katika nchi, walibaki wakafa wakakufa katika jangwa wakakufia katika jangwa, na ni kizazi kipya ndio kiliingia katika nchi ya ahadi. Nasi tunapashwa kufanya mambo yote bila mashaka na bila hata mabishano au kushakia, lakini tuweze kuwa watu wasio na laumu na wasafi, watoto wa Mungu wasio kuwa na laumu katikati ya kizazi hiki jehuri na chaubishi <tutu> hii kizazi hii ulimwengu hii watu hawa waleo wagahidi wame, wameenda mbali. Tunajua hii hiyo si sote, lakini tunapasha kufanya angalisho i ili tusichukuliwe katika hiyo uharibifu na hiyo mambo ma, ma, ma, ya uongo. Tunapasha kuwa na bidii ya kuweza kuwekwa pembeni kwa nema na tuweze kubaki na tuweze kujua kwamba maneno yetu na maneno yetu na matendo yetu yanatengana na yale ambayo yanayofanyika katika kizazi hiki cha jeuri na cha ubishi, na kwamba hivyo sasa, tuweze kama vile wana wa Mungu, tuweze kuonyeshwa ya kwamba na kuonekana ya kwamba tuko wana wa Mungu, na isiwe tu maneno laki, l, na si mawazo lakini, iweze kuonekana kama vile ilivyoandikwa hapa kwamba mwonekana kama vile taa katika ulimwengu na sio nje, lakini mtu wa ndani, mtu wa ndani ndani mwake mnakuwa usafi na upole na roho ya, ya, ya salama iliyo na bei kubwa mbele ya Mungu, ambaye, anaye, ambaye anayejitengeneza kulingana kulingana na anayompendeza Mungu. Na ndio maana tunakuja hapa kama kwa nje tunaweza kuingia hapa kama vile waombaomba tu, haiyo siyo lazima, lakini kama tunakuja hapa na tunarudi kama vile wana wa, wa mfalme waliobarikiwa kwa wengi na Mungu, na hiyo sasa itakuwa na faida ya kitu fulani, kama vile inavyoandikwa hapa katika Wafilipi na kama vile wa Mungu, wana wa Mungu wasio na laumu na kipako katika haki ya kizazi hiki, mkiangaa na kuwaka kama vile taa kwa namna hii ya dunia hii, tunaweza kujua hasa ni kitu gani cha kutupendeza. Lakini na kuna mtu aliyekuwa akiambia Bwana, mwalimu mwema. Na bwana wetu yeye, kama vile mtumishi yeye, kama vile mwana wa mtu, alimkosoa hapo hapo, akamwambia: kwa nini unaniambia mimi mwema? Hakuna mtu aliye mwema ila Mungu peke yake. Munasema nini kuhusu hayo? Munawaza? Herr, wewe unawaza ya kwamba wewe uko mwema kama Bwana wetu yeye mwenyewe mwokozi wangu? Kwa namna ya mtu akiwa na sura ya mtumishi kama mwanadamu, katika utu wake, katika unyenyekevu wake, anasema ya kwamba hakuna mtu aliye mwema ila Mungu peke yake, na akakosoa wale wanaomwita kwamba yeye mwalimu mwema. Sasa sisi ni wanani? Tuweze kuaza ya kwamba sisi ni wazuri au tuko wema? Sasa wewe mmenikusema pale, unakosoa Bwana, wewe mwenyewe. Na sasa kwa mwisho unashukusa wewe mwenyewe, lakini hapana. Tunapashwa kunyenyekea, tunapashwa kunyenyekea kwa moyo wetu wote na tuweze kunyenyekea chini ya mkono wa uwezo wa Mungu, na tuweze kumpatia haki yake. Kwa namna ya kimwili, hakuna kitu kizuri Hakuna kitu kizuri ndani hata ya mtu mmoja katikati yetu. Na hiyo Paulo alisema katika Waroma saba kulingana na kweli na kwa uaminifu alitamka ya kwamba ndani mwangu nilisema ndani ya mwili wangu hakuna kitu kizuri kinachokaa ndani mwake. Alikuwa akijua alikuwa akijua ni nani alikuwa nani na kitu gani alikuwa acho. Na kisha aliweza kusema katika Waroma sura nane ya kwamba tulihesabiwa tulihesabi haki kwa imani na si wale wanaotembea katika kulingana na mwili lakini katika roho, na kwao hawana tena hukumu. Hakuna hukumu kwa ajili ya wale walio katika roho, wanaotembea kulingana na roho. Hapa kulingana na wazo ya mwili inaweza kama vile mambo ya kupingana. Hapana, lakini alifanya tofauti katikati ya mwili na ya roho na ya mbingu na ya kidunia hii na hapo sasa, tunapashwa kujifunza kutumikia Bwana bila manunguniko na bila mashindano na bila mashaka, na kuwe watu wasio na laumu katikati ya kizazi hiki kikaidi na, ki, na cha jeuri. Katikati yao tunakuwa kama vile taa inaongaa katika kizazi hiki cha, uda, cha udanganyifu. Na sasa inasemeka hapa kama vile mataa, mwisho wa mstari wa kumi na tano nyota haziwake mchana lakini usiku wa wake kama vile taa ka, kama vile kama vile nyota katika Kijerumani. Giza inafunika dunia na giza kubwa inafunika wanadamu, lakini tunapasha kuwa katika nuru hii ya dunia, tunapasha kuwa nuru ya dunia hii tuweze kung'aa kama vile nyota katika dunia hii. Kweli Bwana aliweza kutimiza neno hili ndani mwetu kwa kutumikisha maneno haya, wakati Musa alipokuwa mbele ya uso wa Mungu, uso wake mwenyewe ulikuwa uking'aa na wana wa Israeli walikuwa wakiona kung'aa kwa nuru ya Mungu ya ule ambaye alikuwa akitoka mbele ya uso wa Mungu. Sasa watu wanaona nini ndani mwako na ndani mwangu? Wanasikia nini kutoka kwako na kutoka kwangu? Ni ushuhuda gani tunaweza kuwaletea? Tunaweza kuambia tunaweza kuwa baraka kwa ajili ya mtu mwengine. Hapa inasemeka ya kwamba katikati yao munangaa kama vile taa, kama vile taa kama vile nyota mukibaki mukifungana na neno la uzima, na hapo sasa naweza kujisifu katika siku ya Kristo, kwa maana sikuweza kuta kukimbia kwa bure au kujitabisha kwa bure. Mstari wa kumi na sita. Paulo hakutaka tu aweze kutumikia kanisa lakini alitaka tena aweze kuliona ndani ya tukufu. Hakutaka aweze kuwa ameacha kazi ambayo sio kuwa imemalizika na bila kumaliza yale ambayo ilipashwa kuwa ya muhimu kwa ajili ya ujenzi wa kiroho na ukutarishwa kwa ajili ya Bwana tunasoma hapa katika Timoteo neno lilo la kipekee inayohusu mafundisho, na pamoja na hiyo makao yetu ndani ya Kristo, ya kudumu ndani ya Kristo, kwa maana yeye anayetoka katika maandiko matakatifu anatoka ndani ya Mungu. Timoteo wa kwanza sura sita kwanza kwa mstari wa tatu. Timoteo wa kwanza sura sita mstari wa tatu. mwisho wa mstari wa pili, maneno haya fundisha na kuonya. Kama mtu akifundisha mafundisho mengine, wala hakubali maneno ya kweli ya Bwana wetu Yesu Kristo, wala mafundisho yanayopatana na utawa, amejivuna, amevujivuna, naye hafahamu neno lakini ana hali ya, u, ya ugonjwa juu ya maulizo na mashindano ya maneno katika katika, katika Jeremani ya kwamba chuki chuki maneno maneno mkusengenya mawazo mabaya mabishano ya bure ya watu walioharibika katika, katika maneno haya u, zinatoka asidi na ugomvi na matukano na mafikiri mabaya na ku na kugombana kwa watu walioharibiwa katika hali katika akili zao wakakwenda mbali na kweli. Na hiyo unaweza kuwa uaia kwamba uko na kweli, na unaweza kuwa ni kuipoteza, walipoteza akili. Msara wa tatu unaweza kuwa ulipokea Hawezi kupo, hawezi kupoteza ufunuo, lakini unaweza kupoteza kweli, unaweza kupoteza kweli, na watu kama hao ya kwamba hawakuweza kufika kujua kweli. Kama Mungu amejifunua kwetu na kama alitufunulia neno lake, kama vile kweli tunataka tuweze kuwa tukiambatana na hiyo kweli ya kiungu na kuweza kuilinda katika moyo mzuri na bila kuweza kutumikisha neno la Mungu ili tuweze kuleta mabishano na mawazo mabaya na, ma, na na mashindano, lakini neno la Mungu liweze kutusaidia ili tuweze kuwa funzo na tuweze kufundishwa, kama vile tuweze kusoma hapa, kama vile onyo ya kwamba mtu kama huyo ana, ana ugonjwa wa, ya, ya upofu na hajui kitu fulani na haelewe kitu fulani. Unaweza kuwaza kwamba unajua yote. Unaweza kuwaza kwamba unajua yote. Unaweza kuwaza kwamba unaweza kutafsiri yote. Lakini hiyo na ijapokuwa hiyo sivyo sivyo sivyo hiyo haipaswi kuwa hivyo. Majifuno inapofushwa inapo na hapo haujua kitu fulani na unagonjwa kupitia maswali ya na unakuwa na maugonjwa za u... za maswali za ugomvi, mabishano ya maneno na hiyo yote ha, si, haipashwi kuwa. Katika wakati huu nauliza swali, mtafute mahali pote leo, mahali pote kuna maswali ya ma, magonjwa ya maswali, maswali wanatafuta kitu fulani, wanataka kuleta mabishano, wanataka kuleta maneno maneno, wanaleta ubisha, mabish, ubishi mabishano ya maneno, mahali kunatokea ugomvi, wasidi, mawazo mabaya, mabishano pahali ya kutangaza mpango wote wa Mungu, kama vile Paulo alivyosema. Wakati huo wanatafuta watu walio na ujuzi, wanaleta mabishano ya maneno, na pale kunakuwa asidi, wivu, ma, ma, ma, mabishano, mawazo mabaya, mabishano ya, u, ya bure. Na hapa inaandikwa watu walio walioharibika walio, al, katika mawazo yao waliopoteza kweli Mtu ambaye anayelinda kweli, anayechunga kweli, hata kwenda kujifunza kuhusu kitu fulani, lakini atalinda msimamo katika kweli na atapata kweli katika neno kweli ya Mungu, na mpaka sasa na hata milele na milele, kweli ya Mungu inabaki kuwa neno la Mungu. Yesu Kristo Bwana wetu alisema Baba, uwalinde uwatakase katika kweli, uwatakase katika kweli, neno lako ni kweli. Yale nahitaji leo, kama vile kweli, sina yale nahitaji. Uh, ya, nahi kama vile kweli haiwezi kose kuwa kweli, lakini na mimi mwenyewe siwezi kutakasa hata mtu fulani, na haiwezi kutakasa mtu fulani. Lakini yale ambayo neno la Mungu linatamka na kuonyesha kama vile kweli, hiyo ndio kweli ya kiungu ambayo ndani mwake tunapaswa kutakaswa ndani, na inayo inayozaa kweli na utakaso na ambayo tunapashwa kubaki tukidumu ndani, ni kusema kweli za kiungu. Ziko pale kama vile baraka, na hatuna hitaji ya mabishano juu ya hiki nakile na kile, lakini tunahitaji kungoja mpaka hiyo iweze kumpendeza Mungu kuweza kufanya yale aliyoahidi kupitia neno neema yake na mimi mwenyewe ningetaka ili Mungu aweze kupokea yale ambayo inayompendeza na ili tusiweze kufumba mikono na kusema oh, oh tumetoka na wengine walibaki. Hapana, lakini tuweze kupiga kwenye kifua chetu kwa ajili ya hii ulimwengu uliopotea, ambao hawajasikia kweli, ambao wali wako chini ya nguvu za mwovu wale wasiojua kweli na wasiojua yale ambayo Mungu anayotaka, tangu kuzaliwa kwao mpaka kufa kwao, walibaki wakifungwa katika dhehebu bila hata shauri ya ukovu wa Mungu kuwa imetangaziwa kwao. Sisi kama vile wamini, sisi kama vile waliookolewa, tunasikia maumivu ya kilindi si ni tunasikia maumivu ya kilindi kwa sababu ya hili ulimwengu lipotea. Tunataka nini tena? Tungelitaka ili Mungu aweze kutingiza tena mbingu na dunia. Na kama hiyo ingeweza kutokana na sisi, ningeweza kutaka na kuona ili mamilioni ya watu waweze kuamini na si mamia, lakini mamilioni waweze kuamini kuliko maelfu. Ya, lakini yale ambayo Mungu anajua anayofanya, sijui, lakini nahitaji katika moyo wangu ili mamilioni ya watu waweze kuamini. Katika moyo wangu upendo wa Mungu. Inaandikwa kwamba kama vile Mungu alivyopenda ulimwengu, akatoa mwana wake wa pekee, ili kila mtu ambaye anayemwamini asiangamie, lakini awe na uzima wa milele. Mavuno ingali nje. Acha Mungu atupatie neema yake ili iweze kuvunwa na kuweza kuletwa kule, katika gala. Na nani anaweza kuzuiza Mungu? Unapanda na unavuna God. Kwa upande mmoja, ilifanyika nini katika kanisa la kwanza? Mungu aliweza kuwa na muda mrefu kwa ajili ya kupanda na kuvuna, aliweza kuweka kupanda na kisha kufanyika miaka mingi ya kuvuna. Lakini ilifanyika nini katika siku ya Pentekoste? Kulikuwa neno na mahubiri ya neno la Mungu ya kwanza, na hapo hapo neno mbegu ya Mungu siyoharibika ikapandwa katika mioyo na hapo hapo Roho Mtakatifu wakamwangika na wakaokolewa na hao wote wakaongezeka juu ya Bwana, na hiyo ilifanyika katika siku moja, kwa kiwango ambayo watu elfu tatu waliweza kuamini na watu waliweza kusema kwamba wakati watu walikuwa wamepokea mafundisho ya Mungu, lakini wafarisayo walienda kwa yao, lakini wakati mafundisho yalitoka Yerusalemu na neno la Mungu likatoka mlima wa Sayuni. Na leo tunaisikia leo. Leo Roho Mtakatifu alimwangika, aliishuka. Na wakati kusanyiko la kwanza leo sasa kusanyika ili waweze kusikia neno la Mungu. Na sasa Mungu naye hawezi kufanya hiyo kitu moja. Naye hawezi kumimina roho wake mvua ya kwanza na ya mwisho. Aweze kuitoa pia katika siku moja asubuhi na jioni. Anaweza kufanya hivyo kama vile anavyotaka na kwa hata kwa dakika moja. Asubuhi na hata mnyuma mchana mkati. Mungu mmoja aliye na uwezo ana uwezo ya kuweza kutufanyizia kitendo moja katika makusanyiko moja, na wakati anapotuwambia neno lake inaweza kutimiza yale ambayo anayoituma. Wakati wokovu inahubiriwa wale waliopotea wanaokolewa, wakati uponyaji na hubiriwa walio wagonjwa wanapaswa ku kupona, naliye na mgonjwa anapona hana hitaji ya kuweza kukamata muda mrefu kufanya hivyo. Inaomba kuwa tayari wakati naposikia na ili ndani mwetu waweze kushitimiza neno lake, wakati anapolitenda na kulihubiri, na na tunapolisikia na mnasikia. Nyuma ya Pentekoste kulikuwa wakati nayo fanana iliyoonekana kama vile katika mwendeleo ya kanisa sasa la habari, ya, habari ya kanisa tumenayo sasa. Katika Samaria ilikuwa tofauti na katika Efeso ilikuwa pia tofauti. Mahali pote ilikuwa siku zote tofauti kama vile kanisa, kama kama vile ilikuwa katika kanisa la kwanza na hapo hapo katika kanisa la kwanza, Mungu alikuwa pale na taifa lilikuwa limekusanyika maelfu waliguswa na kushikwa na neno na, ne, na neema na ukovu wake na roho wake yote katika siku moja toba. Akasema kwamba tubuni, kila mmoja wenu abatizwe katika jina la Bwana Yesu Kristo kwa ajili ya msamaha wa zambi zenu, nanyi mutapokea karamu ya, karama ya Roho Mtakatifu. Lakini baadaye wakati unaweza kuangalia hiyo amsho huko Samaria Filipo si, alikwenda Samaria, malama na majabu makubwa yaliweza kufanyika, lakini watu wakageuka kuwa na hapo watu wakageuka, wakageuka kuwa waamini na hiyo nyingine yote ilibaki bivie. Petro, Yohana na Yakobo wangepashwa kuja kutoka Yerusalemu ili Mambo hayo yasewe, yasebaki katika njia, lakini kama vile kwa mwanzo wote waweze kuishi yote ambayo nayotoka kwa Mungu, na leo tena inaingali hivyo hivyo na hivyo. Lakini wakati Mungu alitaka jionyesha kwa wa mataifa, ili aweze kuyatamka hivyo hivyo, na wakati Mungu alitaka jionyesha kwa Wayahudi na kwamba kwa mataifa hakupashi kuwa tofauti na ilifanyika hivyo. Wakati Petro alipokwenda katika nyumba ya Cornelio alizungumuza huko, na wakati alipokuwa akizungumuza Roho Mtakatifu akamwangika juu ya wale wote waliokuwa wakisikia, wakati alipokuwa ngali nazungumuza na huko, Mungu uli Yerusalema na, hi, na hapo pia Mungu aliahidi hiyo katika mataifa, akaifanya hivyo hivyo mamoja, akafanya hayo mambo mamoja. Nasi tunaamini ya kwamba Mungu angali yule yule leo. Tunaamini ya kwamba kwa mwisho itakuwa kama vile vyo kwa mwanzo. Wakati mmoja tuna tutaangalia siku moja tutaangalia nyuma, na tutaweza kushukuru, kwa maana tunaweza kuwa na neema ya kuweza kuvuka na kutembea katika hiyo ma njia zote. Mara nyingi ni vigumu, tuliweza kupita katika maumivu mengi na tujue namna gani Bwana ataweza kutuendelesha katika njia, lakini mbele, yeye alikuwa akijua mwisho mbele ya mwanzo, na alikuwa akitupatia nguvu mpya siku zote, na aliweza kutufunilia neno lake na mapenzi yake, na akauka ndani mwetu hitaji na kutaka kutaka, ndi sivyo ya kuweza kupokea yale aliyotayarisha kwa ajili yetu na hapo pia hatuwezi kuangalia yale iliyo mbele yetu kwa yale yanayogusa kwa yanayoonekana mbele ya macho, lakini tuweze kuangalia yale ambayo Mungu aliyoahidi katika neno lake. Abrahamu angeliweza kuangalia mwili wake ambao ulikuwa amekwisha kuzeeka? Hapana, angepaswa kuangalia Mungu, na kama sivyo ahadi angeliweza kutimilika. Nasi pia tunapashwa, nasi pia tunapashwa kugeuza macho yetu tusishangalia sisi wenyewe lakini tuweze kuangalia yeye aliyetoa neno lake ambaye yeye anaweza, kutu, ten, anaweza kutenda kupitia sisi kupitia neno lake na roho wake ndani ya Timotheo wa pili kwenye sura 2. Hapa hii onyo inatolewa katika Timotheo wa pili sura 2 kwenye mstari wa 15 na Timoteo wa pili, Timoteo wa kwanza sura mbili mstari wa 14 na 15, Timoteo wa pili sura mbili mstari wa 14 na 15. Ukumbushe maneno haya ukiwaonya mbele ya Bwana wasiwe na mabish, na mashindano ya maneno yasiyo na faida, lakini kuwaharibu wanaosikia. Dumu kujionyesha kuwa umekubaliwa na Mungu, mfanyakazi asiyeona haya, ukifasiri vema neno la kweli. Katika Kijerumani ya kwamba ukigawa neno la kweli hakuweza kuzoea kusomea inayobaki kila siku kila wakati. Anaonya hapa mbele ya uso wa Mungu na kuweza kusema mbele ya uso wa Mungu na kukubali na kukubali maonyo na makosoa na ukosoaji kwa maana mafundisho inatoka katika neno la Mungu, inatokea katika neno la Mungu, na bila hiyo katika neno la Mungu mambo yote inakuwa ndani, chakula yote iko ndani. Kwa maana mtu hataishi kwa mkate peke yake, lakini ataishi kwa kila neno linalotoka katika kinywa cha Mungu. Na kama tunaweza kuleta neno na kunaweza kulitangaza kama vile lilivyotoka katika kinywa cha Mungu, na hapo sasa linabaki kuwa neno la Mungu. Um, na hata kama linaweza kutangazwa na kinywa cha mtu, linabaki kuwa neno la Mungu, na ndiyo maana Paulo anaandika kwa Galatia neno tuliyowatangazia hatukulisikia kama vile neno la watu. Katika Wathesalonike wa kwanza kwa sura 2, mstari 13, hamkulipokea kama vile neno la watu, lakini kama vile neno la Mungu, na kama vile kweli lilivyo kweli, nataka tunaweza kupata shahidi hiyo lakini si vema, si laya lazima, mnajua hiyo shahiri ya Biblia, Watesanika wa kwanza sura moja msuraa kumi na tatu Watesanika wa kwanza sura mbili msura wa kumi na tatu Neno la Mungu libaki neno la Mungu na lina nguvu hiyo moja. Na kama tunaweza kutambua ya kwamba sie, Musa aliyeweza kutusema, Musa alikuwa ni nani? Musa alikuwa mchungaji ambaye alikuwa akilinda kundi la kondoo la baba muko yake Yakobo. Alikuwa ni nani? Alikuwa ni watu tu wa kawaida kwa nje, lakini Mungu akakuja katika maisha yao, na pale kukakuwa lengo katika maisha yao, na sababu ikakuwa katika maisha yao, kuamriwa kwa kiungu kakuja katika maisha yao. Sisi ni nani? Tulikuwa ni nani? Sisi tulikuwa nani? Mmoja alikuwa kule, mwingine kule kila mtu alikuwa akitembea katika njia yake, na pale pale Mungu akatuzungumzia akatuzungumzia, na ni hapo hapo ndipo maisha yetu ikakuwa na lengo na sababu ya kiungu, kwa wakati ambapo neno la Mungu linapokuwa na maana yale yaliyokuwa nayo kwa wale ambao leo kwa limelisikia na kulipewa. Na tunaposoma na kusikia neno la Mungu, Roho wa Mungu analifanya kuwa hai, analiweka uzima ndani mwetu, na linapenya ndani ya mwetu, ndani yetu na tunatambua kwamba Mungu atuzungumzia. Ndugu na dada wapendwa, hatupashi kufanya mioyo yetu kuwa migumu, lakini tunapasha kufata na kufungua mioyo yetu wakati neno la haki linapotangazwa. Tunapasha kuelewa ya neema gani amba ni neema gani Mungu kutuzungumzia wakati saha itakapofika ambayo nabii Amosi anazungumza ya kwamba watu watazunguka kwenda bahari mpaka nyingine na watakwenda huko na huko, na kutafuta neno la Mungu, hawatalipata na halitapatikana. Lakini sasa ingali siku ya wokovu, leo ingali wakati wa neema, leo ni siku ambayo Mungu anatuzungumzia. Amosi nane mstari wa kumi na moja na kumi na mbili. Lakini anataka hii tuweze kumfuata na tuweze kuacha mioyo yetu kuwa ya kuamini, na hataki mtu afundishe mwingine, anataka sote tuweze kufundishwa na Mungu. Nataka tuweze kufundishwa na Mungu, hivyo ndivyo inavyoandikwa, na sio ndugu atakayeambia mwingine jua Bwana. Hapana, maandiko matakatifu yanasema ya kwamba wote watafundishwa na Mungu, na sasa ni kusema watafanana, mafundisho itakuwa ni moja, ujuzi itakuwa moja, moja, moja. Wote na wengine watakubaliana kwamba tunataka kuweza kupanga kitu fulani katika ujuzi fulani, lakini ujuzi yote ambayo tunayotaka kuweza kuleta kwa wengine ambayo tunataka, amba tunataka kuweza kuleta sisi wenyewe tunapaswa kuacha hiyo. Kuna kitu moja kilicho cha muhimu mbele ya Mungu ni kuweza kuja katika unyenyekevu na kusema Bwana, mimi sijui kitu, siwezi kitu, sijui kitu, sijui kitu, basi nipatie, nifunze, unifunulie neno lako, ili niweze kuona mambo kama vile unavyoyaona na niweze kuhukumu mambo kama vile unavyoyahukumu wewe. Na hapo mutaona ya kwamba Mungu ataweza kwenda mbele pamoja na sisi. Na hapo sasa, hatutajua mutu kulingana na mwili, lakini tutamjua kulingana na roho na tutaweza kufurahi kwa ajili ya kila ndugu na na pamoja na kila dada, na tutaweza kufurahi kwa ajili ya ndugu na kila dada ambaye Mungu aliyeweza kukamata na kushika kupitia neema yake. Kwa mmoja kuna shida fulani, na kwa mwingine kuna shida ingine, lakini ngali kwa namna tofauti lakini hakuna mtu ambaye anapasha kuona shida ya mwingine, hakuna mwingine, hakuna mtu. Kuna shida kwa mmoja na kwa mwingine lakini na pia hata sisi wenyewe kuna mashida na matatizo na mashida ziko pale ili tuweze na, na mashida ziko pale na vikwazo viko pale na si, na si kwa sababu ziko pale tuweze kukwaa juu ya juu yake lakini tuweze kushikwa na mkono wa Mungu na Bwana yeye mwenyewe na hili na hili hizo mavikwazo viweze kuwa mb, mate, njia niweze kutembea juu yazo, na tuweze kuwa tena juu zaidi, tuweze kupanda juu zaidi, tunipita juu ya hizo vikwazo. Unajua, kwa moja iko kama vile jiwe la kikwazo, na wengine na mambo ya kukwalisha, na waliweza kuka, kukaa kukwaa juu yake na kwa wengine akakuwa jiwe la pembe lilo la bei kubwa la damani ambaye wanapata kujengwa juu yake, haiko jiwe la kukwaza au mwamba wa kukwalisha, lakini mamba okovu, mamba imba, mamba, oh, mamba ni mwamba wa wokovu, mwamba wa vizazi, kama vile anaimba kwamba mwamba wa vizazi nikamate nikimbie, ni, ni, ni ndani mwako, wapendwa Atu. Um, japokuwa hatuwezi kusema hata kama hatuwezi kusema nabii mara nyingi kwa wakati unapohubiri na sio kwa sababu hatuwezi kutambua yale Mungu alimfanyisha, hapana, lakini kama vile kwa kutoka mashariki na magharibi, tuliweza kupima kupitia hivi hizi ma, utangazaji za mahubiri na kama vile ilivyo tuliweza kui, kuipewa na nguvu zetu, na tuliweza kuandika vitabu na kuweza kutafsiri na mambo hayo, na kila mtu anaweza kuyasoma. Na naamini kwamba Mungu alitarisha hakututarisha tuweze kukaa katika kiti cha nabii, kama vile wakati wa zamani wana, wa mitume zamani, kama vile wakati wa zamani Mafarisayo na waandishi waliweza kukaa kwenye kiti cha Musa, lakini tumapasha kusukua pale na tuweza kusema ya kwamba Mungu alitupatia neema, tunaweza kutambua ambaye Mungu aliweza kusemesha kupitia mtume, kupitia nabii. Na watu wa wa, wa Farisayo walikuwa wa pale, wewe oh, Musa alisema, Musa alisema, lakini Bwana alikuwa akiweza kuwaona na kuwatazama kuwa, akasema oh, akasema kwamba hawajui kitu. Lakini maumivu gani ilikuwa pale ndani ya Bwana kwa sababu alikuweza kutambua. Lakini anaweza kuambia kwamba kama mngeweza kujua yale ambayo Musa aliyosema mungiliweza kutambua kwamba Musa alikuwa amesema ya kwamba ataamsha nabii kama yeye ndani mwenu na kwamba mngipasha kumsikiliza. Na walikuwa akisema na walikuwa akisema ya kwamba wao ni wana wa Abrahamu, na hapo Bwana akasema ha, akakasirika akasema, ninyi ni wana wa baba yenu Shetani. Aliambia nani hayo? Aliambia Wayuda, ka, kabila iliyokuwa imechaguliwa lakini mbele ya macho yao walikuwa vipofu. Walikuwa wameenda mbali, walikuwa wamefungiwa mbali. Lakini si vema kuweza kurudia tu yale ambayo mtu wa Mungu aliweza kuhubiri au kuweza kusema jina, oh, Petro alisema, Paulo alisema, Petro alisema, oh Paulo alisema, Paulo alisema, oh ndugu Branham alisema, ndugu Branham alisema. Lakini inaomba kuweza kusema kwa machache yale ambayo Mungu kupitia manabii wote na yale ambayo kupitia wamitume wote aliyosema na mpango wote wa wokovu wa Mungu muweze kuionyesha ili uweze kuona kuona yote kwa ujumla nani? Hiyo ndiyo sababu ambayo Mungu aliweza kutuma ndugu na namu katika kizazi chetu, na Paulo katika kizazi cha kwanza cha Agano Jipya, katika kizazi cha kwanza cha kanisa la Agano Jipya. Na hapo sasa yale ambayo Mungu alikuwa ameficha katika vizazi vilivyopita na sasa ameifunua kupitia watumishi wake manabii na wa mitume. Na hiyo kitu moja ndugu na mama ningeweza kuisema. Ya kwamba yote ilikuwa imebaki kifichwa katika vizazi vyote vyote vya kanisa, na sasa Mungu amevifunua kwa watumishi wake manabii. Na ndivyo ndivyo inaandikwa. Mungu hafanyaki kitu chochote bila kufunulia siri yake manabii watakatifu. Ndugu na mama alikuwa nabii wa Mungu kulingana na kuona kwangu, alikuwa nabii mkubwa, alikuwa mmoja wa manabii wakubwa, kama za kusema hivyo. Sasa sisi ni wanani ili tuweze kupanga nabii? Lakini hiyo ya kweli ni kwamba Mungu alimtuma ili kwa neema yake aweze kuleta mafundisho katika ujao wake, ili aweze kuturudisha katika neno lake, ili tuweze kutuongoza, tuweze kujengwa juu ya msingi wa neno lake na ndio maana yote ambayo haikuwa ya kibiblia ingepashwa kufunuliwa na kuweza kuwekwa pembeni, kama vile wakati wa Zorobabeli waliweza kutengeneza, walitafuta hiyo mabomoko, mabomoko ya wazamani, na ili aweze kuona msingi, na hapo sasa ndipo waliweza kuanza kujenga. Unapashwa kuona msingi hayo yote, na upashwa kuwa tu kuweza kuanza kujenga, lakini mahali pasha kujenga na sisi kuweza kusema oh, tunataka kujenga hapana. Lakini pale kulikuwa mabomoko, kulikuwa mabomoko, lakini waliweza kutengeneza kwanza, walianza kutafutisha, waliweza kutafutisha msingi, wakaona msingi kwenye hiko. Na ni hapo ndipo waliweza kujenga kwanza, na hiyo kitu moja Mungu alikifanya katika wakati wetu, yote ambayo ilikuwa imefunika hiyo msingi iliweza kutengenezwa ikatafutiwa ikaonekana. Msingi ya kwanza ipasha kuonekana kupatikana, ili tuweze kupata tena njia na mahali kujenga na sisi sasa. Na sio mtu aliweza kuanza kujenga, lakini yeye ndiye aliyesema ya kwamba nitajenga kanisa langu na malango ya kuzimu haitaweza kulishinda. Maana ngapi kanisa la Mungu mweza yote iliweza kutingizika, tuweza kutingizika iliweza kubomolewa na kila wakati ukiwa kisimama liweze kuwa likivunjwa likiweza kuvunjwa na kisha likasimama. Na sasa kwa wakati wa mwisho, hiyo ilipendeza Mungu, iliweza kufanya mwanzo mpya, lakini mwanzo hiyo mpya inapashwa kuturutisha kwa mwisho, kwa mwanzo ya kwanza, katika kanisa la kwanza, kwa maana Yesu Kristo ni wa kwanza na yeye pia ni wa mwisho. Yeye anajenga kanisa lake na anataka ili yote iweze kuwekwa pembeni na ili msingi ulio wazi ya yu kuonekana iweze kuwa wazi. Kwa nini Paulo angeweza kusema ya kwamba niweka msingi kama vile mjengaji mwenye akili, na mwingine sasa ajenge juu yake, lakini ufanya kufanya angalisho kwa namu nayo jenga kwa juu ya msingi huo? Kwa maana hakuna mtu ambaye kuweka msingi mwingine ila yale, yale ambayo imekwisha kuwekwa, maana yake Yesu Kristo. Ilikuwa inahusu nini? Haihusu mafundisho ambayo unaweza kuleta mabishano juu yake au kuleta ubishi au kuweza kugawana au kuweza kuleta maoni fulani, hapana, lakini inahusu mwito kutoka, inahusu ya kwamba hekalu la Bwana aliweza kujengwa kama vile kanisa la Mungu alihai, mahali pa kukutanika ambapo Mungu yeye mwenyewe ambaye anaweza kukusanyika anaweza kuonekana na asi unaweza kuonekana ndani yake hapa duniani. Ndio maana hiyo, ndio sababu ambayo Mungu alituma ana neno aliweza ku, hiyo ndio sababu iliacha Mungu anatuma neno lake, na sio kuweza kuleta mabishano, kuweza kuongozwa katika ma, miongozo elfu na ma... mia, lakini tuweze kurudi pamoja na tuweze kutembea juu ya njia ya kiungu. Natumaini ya kwamba Mungu atatupatia, ananipatia, anatupatia sisi sote neema yake, ili tuweze kuwa tayari kwa ndani tuweze kutembea kwenye njia hiyo ya Mungu. Ningetaka tuenda niweze kuleta hii kulinganisha katika Agano Jipya, katika Agano Jipya, katika agano, Agano la Kale inaandikwa hapa katika inaandikwa katika Waamuzi ya kwamba kila mtu alikuwa akitembea katika njia yake. Waamuzi ishirini na moja ishirini na tano na sura kumi na saba mstari wa sita kila mtu akifanya yale yanayompendeza. Lakini wakati wote tukapo hukumu wengine, tutajisikia kwamba sisi tuliko wenye hali tuko katika hali njema, lakini yale, wakati unapofanya inayompendeza Mungu, mbele ya macho yake. Na hapo sasa, tunapaswa kutambua mambo yote, Mungu hakutuweka kama vile wa, wa hukumu au wamzi, lakini atufanya kuwa wafalme na makuhani. Na hapo sasa mtatambua hiyo na kose naweza kuruhusu naweza kujiruhusu kusema hivyo, inaandikwa katika maandiko matakatifu katika neno la Mungu, kwa maana unapohukumu ndugu yako unajihukumu wewe mwenyewe. Mambo tunayo hukumu kwa wengine yanaweza kutufikia bila wewe kuitaka. Hiyo ni sheria ya Mungu, hiyo ni sheria ya Mungu. Na ndio maana tunapaswa kuwa tu, tusiwe haraka kwa kuhukumu tusiwe haraka kwa hukumu, kama vile inaandikwa kwamba kila mtu awe tayari kusikia haraka, awe tayari kwa kusikia, lakini awe mwepesi kwa kukasirika, kwa maana kasirani ya mtu haitimize yaliyo iliyo mema mbele ya Mungu. Oh, ona gisi Mungu anatutakia mema katika kila mafundisho, katika kila funzo ya kila neno, anataka ili a, anataka atutakie mema katika yote anayotuambia. Leo anatuzungumzia sisi sote sasa munyenyekee chini ya mkono wa uwezo wa Mungu Murgel, na hapo sasa sisi sote tuavikwa na unyenyekevu katika hiyo uhusiano ya kimtu. Maana hii tunasema unaweza kujinyenyekeza mbele yangu, lakini kama tunaweza kuwa na roho ya yule aliye na uh, aliye juu ya kiti cha Roma, lakini sisi mbele ya, mbele ya ya mungu tunapasha kunyenyekea na si mbele yako na mbele yangu na sote tunapasha kunyenyekea mbele ya mungu tunapasha kutambua ya kwamba bwana na mpana watu ya kwamba tunapasha kusema oh, ndugu huyu na dada huyu anapasha kunyenyekea ndugu tunapashwa kusahau hiyo kila mtu katikati yetu sisi sote tunahitaji kunyenyekea mbele ya Mungu, na kama sisi sote tunanyenyekea mbele ya Mungu, tu yote nakuwa katika utaratibu na hapo Mungu, Mungu atapokea yale yanayompendeza, na hapo tawamini sote pamoja na tutaweza kupingana na shetani, kwa maana ndivyo inavyoandikwa ya kwamba munyenyekee, nyenyekee ni chini ya mkono wa uwezo wa Mungu na mpingane na shetani, munyenyekee chini ya Mungu na shetani ataenda mbali na nyinyi mpingane na shetani. Lakini sasa sote kama tunaweza kunyenyekea chini ya mkono wa, uwezo wa Mungu na kama tunaweza kupingana na shetani sote pamoja tukiwa chini ya Mungu, iko kama vile ni munyururu. Hiyo ni munyururu ambayo unayo kuungana pamoja, tukinyenyekea chini ya Mungu, na hakuna kitu inaweza kutengana hiyo, na sote pamoja hatuwezi kusemana vibaya sisi kwa sisi, na hapo sasa shetani hatakuwa katikati yetu hata uweza kuleta mashida katikati yetu na hapo msote pamoja tutaweza kubarikiwa na Mungu tu. kuna mashuti za kufuata katika mpango wa Mungu katika Petro wa kwanza sura tano na katika Yakobo sura ine. Na hizo maagizo tunapasha kuzitii na kuziweka katika matendo kama tunataka tuweze kupata baraka kama vile tulivyosoma katika Kumbukumbu la Torati sura ine na kama vile alivyotuahidi na alivyotuhakikishia na namna Mungu anataka tuweze aweze kuonyesha baraka yake katikati yetu. Ndani ya moyo wenu munaamina, kwa neno la Mungu munakubaliana, mmetambua ya kwamba ni Bwana ndiye anatuzungumzia, na kama vile baba anazungumzia watoto wake hatuache bila ku, oh, kukosolewa bila kuadhibiwa, anakutukosoa kama mbaba anapashwa kuacha na kwamba wewe kukosoa haina faida, wewe kuonya haina faida. Hasa hiyo ni nini? Siku ambayo baba atakayosema wewe ni mwana wangu, atakuwa anasema kila siku, oh, nipoteza mtoto wangu, nipoteza msichana wangu oh. Lakini wakati wote tunapashwa kushaacha tuweze kukosolewa, tuweze kusikia tena. Tunataka tunataka tuweze tuweze kusuliwa na Mungu. Tunataka tuweze kuwa wana wa Mungu ambao wanaweza kushikamana na Mungu. Na ambao kwa msaada wake wanangoja msaada wake, lakini hizo maagizo za kiungu tupasha kuziheshimu kama vile alivyo tuagiza. Kama tukosoa, kama anatuonya, kama anatukosoa, kama tuadhibu, hiyo iko vile kama vile watoto sisi ni wavulana wachana wa Mungu. Na Bwana yeye mwenyewe anasema kupitia Paulo ndani ya Waebrania kwamba kama muko bila kuadhibiwa tutakuwa, kuna matafsiri inazosema kwamba watu wapumbavu au watoto wasio halali, lakini kama tuko wana wa Mungu, tutaweza kuheshimu, tutaweza kukubali kwa shukurani ukosowaji wa baba yetu, kwa maana tunajua ya kwamba anatutakia mema. Jina lake liweze kusifiwa. Tunataka tuweze kuambatanishwa tuweze kufungwa kwa, kwa Bwana, tudumu katika imani, hata kama unataka kusema oh, siwezi tena, oh, siwezi tena kuendelea. Sasa unawaza ya kwamba Mungu hajui ni hali gani tuliomo ndani. Mungu anajua pia moyo wako ambayo uliyoregea, Mungu anajua pia shida zako na, shi, na matatizo yako, acha uweze kuambiwa hii ni wewe ndiye aliyeahidi ya kwamba nitakuwa pamoja nawe na hata kama unapita katika maji, hata kama unaweza kupita katika maji makubwa hautazama, hata unatembea katika moto hautaukunguza, na hiyo moto haitakunguza. Bwana nitakuwa pamoja na wewe. Wewe mkubali leo, wapendwa ndugu na dada, shika hiyo leo, hata kama unapita katika maji makubwa au katika moto iwe katika hali gani, hata majaribu iliyo pale, lakini Bwana yuko pamoja na wewe, na siku moja tutapita kat... tukitoka katika imani tukiingia katika kuona. Jina lake takatifu liweze kusifiwa. Amina. Tusimame kwa ajili ya maombi. Bwana tunakushukuru na tunakuomba sote pamoja na taifa lako lilokombolewa kwa damu kundi lako waliokombolewa, muda mrefu ilipita ambayo tuliweza kutumikisha. Acha basi saa yako iweze kufika na ambayo unaweza kutumikisha katikati ya taifa lako, ili kupokea yale yanayokupendeza, na ili matokeo ya mahubiri ya neno lako liweze kuonekana kwa ajili ya heshima na utukufu wa jina lako uweze kuonyesha matokeo ya neno lako. Haitakuwa kwa nguvu au kwa heshima, lakini kwa Roho wako, Bwana anasema, kupitia Roho wangu, Bwana anasema. Haleluya! O Mungu, O Mungu, Bwana, naamini katika kilindi cha moyo wangu ya kwamba unarudisha kanisa lako kwa mwanzo, na kwamba hayo mamma, hayo mambo mamoja yaweze kujirudia tena sasa kwa mwisho, kama vile ilivyokuwa kwa wakati wa kwanza, kwa maana wewe ni yule yule Mungu mweza yote, ulifufuka, unaishi na unaona, na wewe ni mshindi. Mkono wa kuume wa Bwana una ushindi, umenyoshwa. Tutasahau kushindwa yetu yote na tutaweza kusifu ushindi wako. Haleluya, utukufu na heshima, maabudu na sifa iweze kuletwa kwa jina lako la ajabu, Bwana mwaminifu. Kundi lako lokombolewa na damu ni taifa la agano limekusanyika mbele ya uso wako takatifu, maneno na ahadi ya agano jipya, kwa ajili ya kusikia maneno ya agano jipya, kuweza kuyapokea na kuliamini na kuweza kuyaishi. Tunakusifu Bwana kwa ajili ya yote uliyosema. Sifa na heshima iletwe kwako milele hata milele. Haleluya, haleluya! Katika jina takatifu la Yesu, amina.