Ona gisi ni vema kuwa mwana wa Mungu. Haya siyo maneno tu, hizi ni makweli ambazo sisi ni wasimamizi wake, au unaweza kusema kwa matamshi mengine ambayo Mungu na Bwana wetu Yesu Kristo ni msimamizi wake, na ndiyo maana tunashukuru Bwana wetu sana sisi ambao zamani tulikuwa hatukukua taifa lake, tuliokuwa hatustahili hata hatustahili hata neema yake, au mimi nilikuwa stahili na nasistahili hata neema yake. Lakini japokuwa hayo yote, ni vema na ni ajabu sana kuwa mwana wa Mungu na kuweza kuishi neema ya Mungu na kuweza kudumu mbele ya uso wake na kuweza kumletea heshima na shukurani. Acha Mungu atusaidie. Tumekwisha kusikia neno moja la hajabu na la damani here, here. Na siku zote tunashukutanaka hapa wissen, kama vile tunavyojua sisi sote na sio kawaida, lakini ni kusukumwa kwa mioyo yetu in kusukumwa kutoka kilindi cha nafsi so yetu see. Leo wakati napoona wandugu yetu wanaotoka mbali Ninauliza kwa swali ni kitu gani kinachotukusanyisha? Ni kitu gani kinachotusukuma it... na kinachoonyesha ndani ya mioyo yetu mambo haya the... kwa maana kama za kusema kwa namna hivi ni upendo wa Mungu allein... ni upendo kwa yale ambayo Mungu aliyeweka ndani ya mioyo yetu na the hiyo ni neno lake na Roho wake ndiyo ambayo inayotusukuma kwa mambo hayo. Acha Mungu atusaidie. Mungu asaidie wale wote ambao wanaopenda ili waweze kuwa hapa wanaotafuta ili waweze kuwa katika umoja ili waweze kutukuza Bwana wakiwa pamoja na kumwabudu na kutukuza jina lake. Lakini hiyo heri haipewe kwa wote lakini tunajua ya kwamba kila mtu na mahali pote ana uwezo ya kujiunga na Bwana kwa ajili ya kumwabudu na kuweka jina lake juu, na kwa ajili ya hiyo tunataka pia tuweze kuwekana, yes, nguvu sisi kwa sisi, na tuweze kuchukuana sisi sote katika mikono ya maombi, kwa maana hatujui haya tena yatakabata tena muda gani, na kama vile tunavyosikia si sote, yale yanayopitika karibu yetu inakuwa kama vile ni mageni, na hiyo inaonekana kama vile haiwezekane, na ijapokuwa ni kweli, na mahali pote wanazungumza kuhusu salama, mahali pote wanazungumza kuhusu hayo, na kama vile tunavyojua si sote na tunavyosikia, na wote wanajitarisha na masilaha kama vile hawajawahi kuwa mbele. Lakini acha Mungu atupatie na tujifunze kutoka picha hii ili tuweze kuona na tuweze kushiacha tuvikwe na roho ya kweli na roho ya nguvu zake na roho ya upendo wake, ili tuweze kwa furaha, tuweze kulia kwa kukutana na yeye, tuweze kulia kwa furaha kukutanana na yeye. Acha Mungu atusaidie tuweze kuweka macho yetu juu kwake na tuweze kutukuza jina lake. Ningetaka niweze kusoma sura yote nzima ya Matendo ya Mitume. Tunajua maandiko matakatifu, na mara nyingi wanatumia kama maandiko matakatifu, na akosi tuweza kusoma tena zaidi na tuweza kutambua ya kwamba Mungu anatuzungumzia kupitia maandiko hayo, na wakati tunapokuwa hapa sisi yote pamoja Matendo ya Mitume sura 22. Hapa kuna mtu mmoja anayejitetea hapa, kama vile naweza kusema kwa namna hivi, kwa jina la Bwana mbele ya wale ambao waliokuwa wakiwazia kwamba wako na ahadi na yote ambayo iliyokuwa imepewa kwao, kama vile tulivyosikia jana, na ambao waliopita pembeni ya hayo. Lakini acha Mungu atufanzie neema, tuweze kutoa funzo hapa Paulo anazungumza na kusema, matendo ya mitume sura 22, kwanza kwa msara wa kwanza: Wanaume ndugu zangu na baba zangu, munisikilize nieleze maneno yangu mbele yenu. Msara wa pili: Na wakati waliposikia kama anasema nao kwa lugha ya Kiebrania walizidi kunyamaza, akasema. Msara wa tatu: Mimi ni Muyuda, nilizaliwa katika Tarso muji wa Kilikia, lakini nilikomaa katika muji huu na kwa migulu na kwa miguu ya Gamalieli nilifundishwa sheria za baba zetu kwa utaratibu, nikakuwa na wivu sana kwa Mungu kama ninyi wote leo waini; nami nilitesa watu wa njia hii hata kufa nikawafunga na nikawatia katika kifungo wanaume na wanau, wanau, wake, masara wa tano kama kuhani mkubwa ananishuhudia na baraza ya wazee wote ya kuwa nilipokea barua kwao kwa ndugu zao, nilikwenda hata Damasko ili nilete wale waliokuwa kule hata hali kule hali ya kufungwa hata Yerusalema kuwaadhibiwe. Mstari wa sita. Ikakuwa nikisafiri na kukaribia Damasko saa sita za mchana. Ghafla nuru kubwa toka mbinguni ilingaa kando yangu yote nikaanguka chini, nikasikia sauti ikiniambia, Saulo, Saulo, kwa sababu gani unanitesa? Mstari wa nane, nikajibu, wewe ni nani Bwana? Akaniambia, mimi ni Yesu wa Nazareti ambaye unanitesa. Mstari wa tisa, na wale waliokuwa pamoja nami waliona ile nuru, wakaogopa waka, lakini hawakusikia sauti ya yule aliyesema nami. Mstari wa kumi nilisema nitafanya nini bwana bwana aliniambia simama kwenda hata damasko na kule utaambiwa habari za maneno yote ambayo imekupasa kufanya mstari wa kumi na moja nilipokuwa siwezi kuona kwa sababu ya nuru kubwa ile niliongozwa kwa mkono wao waliokuwa pamoja nami, nikafika hata Damasko. 12 Na mtu mmoja Anania, mwenye kuogopa Mungu kwa kufuata sheria, aliyeshuhudiwa wema wa Wayuda wote waliokuwa kule, naye alikuja kwangu, akasimama karibu nami, akaniambia, ndugu Saulo, upate kuona nami saa ile ile nilipata kuona. Akas Musa kumi na ine. Akasema Mungu wa baba zetu amekwisha kuchagua kujua mapenzi yake na kuona mwenye haki na kusikia sauti ili iliyotoka kinywani chake. Musa kumi na tano. Kwa maana utakuwa mshuhuda wake kwa watu wote wa maneno yale uliyoona na kusikia. Musa kumi na tano. Basi sasa unakawia nini? Simama, ubatizwe, usafishe dhambi zako ukiitia jina la Bwana. mstari wa kumi na saba ikakuwa wakati nipo, kwe, nipo rudi Yerusalema, nilipokuwa nikiomba katika hekalu, nikakuwa katika hali ya kuzimia roho. mstari wa kumi na nane nikamona, akiniambia mbio toka Yerusalema upesi, kwani Hawa, hawatapokea ushuhuda wako juu yangu kumi na tisa, nami nilisema bwana wanajua ya kama nilifunga wale ambao waliokuamini na kuwapiga katika masunagogi yao ishirini na wakati damu ya Stefano mshuhuda wako ilipomwangika nilikuwa nikisimama karibu nikikubali kufa kwake na kulinda nguo zao ambao walimuua. Mstari ishirini na moja naye aliniambia, ondoka, nitakutuma mbali kwa watu wa mataifa. Mstari ishirini na mbili walimsikiliza mpaka neno hili wakapaza sauti zao wakisema, mwondoshe huyu katika nchi kama, kwa maana haifai aishi. Mstari ishirini na tatu, walipokuwa wakipiga kelele na, ku, na kuondoa mavazi yao na kutupa mavumbi juu. Mstari ishirini na nne, yule mkubwa aliamuru aletwe ndani ya nyumba kubwa, akisema aulizwe kwa mapigo ya fimbo apate kujua kwa maana gani alipiga kelele namna hii juu yake. Mpaka hapa ili neno la damani na la bei kali, hakuna kitu cha kuweza kuongeza, na kwa yale ambayo tuliweza kusikia na yale ambayo tumekwisha kusoma na yale ambayo tunayosoma kila mara sisi wenyewe, lakini kwangu, Matendo ya Mitume ni kitu fulani kilicho cha kipekee na kikubwa sana. Kila wakati napolisoma, waka, kila wakati naposoma maandiko matakatifu ninaona kama vile kusema kwa namna hivi ninapataka kila siku nuru mpya, na hivyo hivyo na mambo mapya zinafungulika mambo mapya yanafungulika kwangu. Naweza kutambua na kutambua na kuona pamoja na sisi na katika wakati wote. Hapa mtume Paulo alikuwa amewekwa katika gereza kwa sababu ya ushuhuda na kwa sababu ya mapenzi ambayo aliyokuwa amekubali. Tumekusha kusoma hapa namna gani alivyosimama nao, namna gani alipewa hiyo heri ya kuweza kuzungumuza kwa wale ambao waliokuwa wakileta kelele, waliokuwa wakileta kelele juu yake na yule ambaye walikuwa wamesulubisha ambaye alikuwa wamepiga na kumsulubisha, na aliyekufa kwa ajili ya ulimwengu na sie, na sio tu kwamba aliweza kukufa tu, lakini aliwekwa katika kaburi, lakini alifufuka kwa namna ya utukufu, akapanda mbinguni akiwa mshindi. Nasi tunajua ya, na ya kwamba huko tena atarudi, ili atafute wale walio wana ushuhuda ambayo aliyoweka ndani mwao. Swali ambayo tunayojiuliza au swali nalo jiuliza mimi ni hii, tuna ushuhuda huu au mimi na ushuhuda huo ndani mwangu? Tumevikwa kwa yale ambayo aliyoweza kuletwa aliyoweza kuleta kwetu ndani ya ulimwengu huu na pamoja na, na uhakika ndiyo, na hiyo heri na yale ambayo aliyoweza kumwanga juu ya wale ambao waliokuwa wakimwongoja na wakiwa chini ya maagizo ambazo alizotoa, kama vile tulivyosikia jana jioni, angepashwa kushuhudia kuhusu yale ambayo aliyokuwa amesikia na kuona, alikuwa walikuwa wamevikwa nguvu za juu, na ambao wangeliweza kwenda katika ulimwengu mzima na kushuhudia, na kuleta ushuhuda na ujumbe wa furaha. Oh, ona gisi ni ajabu kuweza kutambua ya kwamba Paulo au au, au Saulo wa zamani alichaguliwa na aliweza kuingia hapa kama vile tunavyojua sisi sote, na alikuwa na bidii nyingi kwa sababu ya sheria za baba zao, kama vile ninavyosema hapa, sheria ya baba zao, naye alikuwa kama wao, alikuwa akitetea sheria ya baba zao na alikuwa akiwazia ya kwa kwamba alikuwa ameitwa ili aweze kutesa hiyo mafundisho hiyo, au mafunzo hiyo, au wale ambao waliokuwa wakifata yule aliyokuwa amesulubishwa, wale ambao walikuwa wakitoa ushuhuda kuhusu yale ambayo waliokuwa wamesikia na kuona na kupokea. Na yeye aliweza kutamka hapa hivi, alipokea barua na akakwenda Damasko ili aweze kuchukua kutoka huko waamini awechukue Yerusalemu, ili waweze, waweze kuadhibiwa huko kwa sababu ya imani yao. Lakini tumesikia na kusoma ya kwamba yeye mwenyewe anashuhudia hapa na kusema ya kwamba wakati nilipokuwa katika njia hapo hapo, saa sita za mchana, kulifanyika nini? Tunaweza na tunasema tena ya kwamba i ni, ni kitu ga ni yale ambayo iliyokuwa, ni kitu gani kinaweza weza kuungaa sana kuliko jua ya saa sita za mchana? Ni kitu gani kinaweza kuungaa sana kwa namna ya kimaajabu kuliko jua? Lakini unaweza kusoma ya kwamba na sio tu yeye, lakini pia wale waliokuwa pamoja na yeye wali waliona. Ndugu bwana ndugu Brahnamu anashaka isema mara nyingi na kuisema tena ya kwamba hiyo nguzo moja ya moto na hiyo nuru kubwa ilikuwa iliyokuwa ikiingaa sana, iliyokuwa ikisindikiza wana wa Israeli ilionekana kwa Paulo, au ilionekana kwa Saulo aliyekuwa amekwenda huko akiwa na mamlaka ili aweze kuongoza wale wote ambao wangelipashwa kuadhibiwa, lakini akaanguka chini akasujudu. Alikuwa akijua alikuwa akijua ya kwamba ha, hiyo haingekuwa kitu kingine, ile ni Bwana, huyo Bwana mmoja aliyokuwa ametoa wana wa Israeli. Na kama vile nasema ndugu, mrahmaa aneeza kuonyesha ya kwamba wana wa Israeli Myahudi, wakati anapoona kitu fulani kutoka nuru ya moto au nguzo ya moto, hapo hapo anajua ni kitu gani na ni nani anayezungumza ndani, anajua ni kitu gani kinafanyika na nani anayezungumza huko kandali ya nguzo ya moto hiyo. Acha Mungu aweze kutenda ndani mwako na ndani ya sisi sote. <tie> ili tuweze kutambua ni kitu gani kinachotoka katika nguzo ya moto. Yeye, katika nuru yake ya ajabu, tuliweza kusikia Paulo alisema hapa kwamba alisikia sauti, aliona, alisikia maneno ambayo iliyokuwa ikimzungumzia. Na wengine walikuwa wakisikia, waliona nuru, wengine waliona nuru lakini hawakusikia sauti kwa sababu ilikuwa haiko yao. Yeye alimzungumzia na nishaka iseme mara moja, hasa namna gani nawezekana Mungu alionekana kwa Saulo kwenye njia, akamzungumzia akamzungumzia na kumwambia sasa wende Damasco. Sa, sasa kwa nini hangeliweza kuendelea kumzungumzia? Kwa nini hangeliweza kuendelea kumpatia maagizo ambazo angepashwa kutenda? Hapana. Na kama vile tunavyosikia mara nyingi ndugu Frank alisema na kusema tena Mungu anahitaji an, anakuwa anahitaji ya watu. Mungu anahitaji watu ambao wanaweza kuzungumzia kupitia wao. Mungu anahitaji watu ambao wanaochukua ujumbe wake. Mungu anahitaji vyombo vya udongo, vyombo vinye, v, vya uzaifu na ijapokuwa alivijaza na roho wake ili viweze kuchukua ujumbe. Na hivyo hap, na hivyo, hivyo, hivyo ndivyo angepaswa kwenda Damasco na huko, kulikuwa mtu kama vile tumekwisha kusoma aliyekuwa akiitwa Anania, na akaambia Paulo akimwambia, ndugu, akimwita ndugu. Nasi na tunajua ya kwamba Bwana ni mweza yote, ya kwamba Bwana anajua mambo yote, na anajua nani anapashwa kumtumikisha na nani anapashwa kumtumikisha, lakini kama tuweza kusoma hapa yote wakati Paulo alipotoa ushuhuda kuhusu yale ambayo aliweza Mungu aliweza kumuonea aa, kumuonekana kwake na mpaka wakati alipotoa ushuhuda wake akisema ya kwamba alikuwa ametayarishwa atete ili ateteye Kristo ili aweze kuonyesha kwamba yeye ndiye alikuwa wa kweli, yeye angepashwa kuja na hapo mpaka pale walikuwa wakisikia na hapo hapo wote wakawa waasi wajambazi, na hapo hapo wakageuka kuwa wakupingana na yale ambayo alikuwa akisema, walikuwa wakiendelea kuandika na pia wakati huu wakati nao ishindani mambo hiyo haikubadilika. Na wakati unapotoa ushuhuda kuhusu Yesu na nguvu za ushuhuda wake inaonekana na, na ulimwengu yote inaanza kuleta maneno maneno na kusema oh, hao, walipoteza akili oh, wanaleta maneno Yalu, lakini ndugu, rnaoshaka isema kwa siku zilizopita, tunaheshimisha yule aliyekufa kwa ajili yetu, tunaheshimisha yule aliyeteseka kwa ajili yetu, tunaheshimisha yule ambaye aliyetukomboa kupitia anayeweza kutujaliza utukufu wake na sifa yake. Mpaka hapa tumekwisha kusikia, wote walikuwa kimya, lakini wakati Paulo alipotoa ushuhuda kuhusu yule aliye na mamlaka mbinguni na duniani pale, pale wakatomboka, wakaleta kasauti kubwa, wase nenda wende wende. Acha Mungu atufanyie neema tuweze kutambua katika mambo yote, katika wakati tunayoishi shindani ya kwamba Bwana ni wa rehema na ni wa huruma. Nahitaji ambayo tunayo ambayo niliyo nayo akose ni kwamba neno la neema tena liweze kuchukuliwa na, ku, na ku, kuletwa nataka kuambia na kuambia nyote, hatutaki tuweze kubaki kikaa. <tipal> Tunataka tuweze kusimama, wakati mrefu imekwisha kupita na Mungu atufanzie neema, tuweze kubaki hapa katika <tipal> saa zilizo nyuma yetu <tipal> <tipal> tuendelee, tusonga mbele, kama vile ndugu Frank alivyosema, alisema alipanga mambo mpaka kwa mambo hii katika mwaka huu uliopita, lakini sasa hawangeliweza tena kuyafanya. Tunataka sasa tuweze kusimama pamoja, ili tuweze kuleta ujumbe tena ingine mara moja, hii ujumbe ya wokovu, ili Bwana aweze kuzungumza tena ingine mara moja. Na kwa ajili ya hiyo sasa, anahitaji mtu kama vile tulivyosoma hapa, alizungumuza kwa Saulo, lakini alikuwa anahitaji Anania, ili aweze kumfunza. Acha Mungu atusaidie ili tuweze kuwa mmoja wa wale ambao wanaweza kuwa barua iliyo wazi, wanaoweza kusomewa, kama vile Paulo anasema yeye mwenyewe, inayoweza kusomewa na watu wote, kwa ajili ya utukufu wa jina lake amina. Sifa na shukurani kwa Bwana. Ona kisi ni ajabu na utukufu kuweza kupokea na kusikia neno kwa namna kama hii na kuweza kusikia yale ambayo Mungu aliyofanya wakati wa mbele au oh, zamani hapo. Sasa itaji ya kilindi na kubwa inapanda na kusema o oh, Bwana fanya tena hiyo kitu moja tena. Na wakati unaposoma hivi na unaposikia ikihubiriwa hiyo hiyo, inapanda kwenye moyo, unajiambia Bwana, sisi hatuko tu hapa ili tuweze kusikia yale ambayo, ili tuweze kusikia tu yale ambayo Mungu aliyofanya kwa wakati wa zamani, lakini tuko hapa ili tuweze kuishi yale anayofanya sasa. Tutaweza kuomba hapa sasa hivi, akose ndugu Rusi anakuwa na kitu fulani cha kusema. Ningetaka niweze kuonyesha waziwazi wazi, au kwa machache neno liliosomewa katika nabii Isaya. Bwana anasema, Isaya makumi wa saba nyumba yangu itakuwa nyum, nyumba ya ibada itakuwa nyumba ya, u, u, ya kuabudu kwa ajili ya mataifa yote. Haiwezi kuwa nyumba ya tu ya mazungumzo au ya mabishano au ya kitu kingine, lakini itakuwa ni nyumba ya maombi, nyumba ambayo wanamuabudu katika Roho na kweli, nyumba ambamo Mungu yeye mwenyewe anajifunua kwa taifa lake nyumba ambamo ye mwenyewe anasikia na kujibu maombi na kutoa jibu yake. Nyumba ambamo ambamo tunakutana na yeye na yeye anakutana na sisi. Na tunajua ya kwamba wakati Bwana alipokuwa akitembea hapa duniani, alitengeneza alitengeneza nyumba yake, alibomoa mambo fulani na akaweza kutoa neno fulani. Matayo ishirini na moja msara wa kumi na tatu asema kwamba nyumba yangu itaitwa nyumba ya, ya maombi, na tazama sasa muifanya nini? Na wakati unaposoma haya yote na kuitambua, tunatambua kwamba Bwana ye mwenyewe alijipatia mamulaka mambo fulani, na sio sisi tunayotengeneza nyumba yake, sio wewe na mimi, lakini ni yeye, ni yeye ndiye anaitengeneza. tunapashwa kuat hatuwezi kufanya kutengeneza katika nyumba yetu na nyumba ya mwingine, na pia hata ndani ya nyumba yake, lakini yeye mwenyewe. Nasi tunakuja mbele ya uso wake tukiwa na moyo ya iliyo wazi, na tunasema Bwana, tunakusanyika hapa mbele ya uso wako, tunataka ili tuweze kujibu agizo lako, ambalo we mwenyewe ulilotamka katika Yohana 4 mstari wa 24 Yohana 4 mstari wa 24 wakati inakuja ambao waabudu wa kweli wote wataabudu Mungu katika roho na kweli, na sio Yerusalemu, na sio juu ya mlima mtakatifu, na sio mahali mtakatifu, lakini mahali ambapo wao walipo, mahali ambapo wao waliko, katika roho na kweli. Na tumekwisha kusikia na kusoma hiyo katika barua kwa Waroma, ni kusema ya kwamba tunapaswa kusifu kwa tukiwa moja kwa moja tukiungana sisi pamoja na kusifu Mungu na Baba wa Bwana wetu Yesu Kristo, na hiyo katika roho moja, katika imani moja, katika kukubalishwa kumoja ya kwamba tumegeuka kuwa yeye wana wa Mungu. Kristo, mzaliwa wa kwanza, na sisi wazaliwa wa kwanza; yeye kohani mkuu, na sisi wa kohani, taifa la wakohani; yeye mfalme, na sisi tutakuwa pa, wafalme pamoja na yeye yote yamekwisha kufika, na kama vile inavyoandikwa, inaandikwa pia hapa katika Isaya 56 mstari wa 8: Bwana Mungu, Bwana Mungu anayekusanya walio fukuzwa katika Yerusalemu anasema hivi: Hata hivi nitakusanya wengine kwake pamoja na wale walio kwake walio kusanywa anapasha kuwakusanyisha katika mwaka am, amewasambaza am, am katika maluga zote, makabila zote, kama vile alikuwa amesema kwa Abrahamu ya kwamba walipasha kusambazwa katika mataifa yote katika agano la kale, kwa kwa mesema katika agano la kale. Na Mungu alipasha kuleta wokovu ambayo pasha kupewa kwa mataifa, na hiyo wokovu ilikuja kwetu, na hiyo wokovu ilikuja kwetu, iliweza kuikubali kwa shukurani kubwa. Neno lingine iliweza kunigusa tena sana. Wakati unaposoma kuhusu yale ambayo Bwana aliyofanya, na kisha unapashwa kuitambua ya kwamba watu walio wakubwa wa Mungu, pia manabii na wa mitume walikuwa wakijua tu yale ambayo Bwana alikuwa akiwaambia nao wangepashwa kungoja ili aweze kuwapatia maagizo mengine. Mara nyingi tunawazaka ya kwamba watu wote wa Mungu walikuwa wakijitawala juu ya mambo yote ya kwamba aliweza kutambua na kuweza kujua mambo hali yote? Hapana, kwamba alikuwa akijua mambo yote mbele? Hapana, haikuwa hivyo. Walikuwa wakingoja yote kwa Mungu, kwa hatua yote kwa kifanya, walikuwa wakifanya, walikuwa wanahitaji msaada wa Mungu. Hapa inahusu mtu mkubwa na aliyekuwa na mwito wa kimahajabu na mwito wa kimahajabu, alikuwa ameambiwa ya kwamba wakati alipoona nuru, na hiyo ndio inasema msari wa nane. Matendo ya Mitume sura ya 22, mstari wa nane. Nikajibu, wewe ni nani Bwana? Akaniambia, mimi ni Yesu wa Nazareti ambaye unanitesa. Mstari wa tisa. Na wale waliokuwa pamoja nami waliona ile nuru wakaogopa, lakini hawakusikia sauti ya yule aliyesema nami. Ilikuwa hivyo na itakuwa hivyo siku zote. Tunapashwa siku zote sisi kila mtu binafsi kuweza kusikia sauti ya Bwana, tunaweza kuona hiyo nuru moja. Tunaweza kuwa tumekaa wakati wa utangazaji wa neno la Bwana, hilo moja. Kila mtu anapashwa kuitwa na kuonywa kwa namna yake binafsi, na hiyo ni kitendo cha mtu binafsi pamoja na Bwana, na sisi sote tuweze kuingizwa katika hiyo nuru moja, kufunikwa kwa nuru hiyo moja wakati Bwana anapozungumza anakuzungumzia we mwenyewe na anazungumzia mimi binafsi, na hapo sasa kuna kweli kubwa. Na kama vile nimekwisha kusema na kusema hapa kwa namna fupi nayakukamatika msara wa kumi, nilisema nitafanya nini Bwana? Bwana aliniambia, simama kwenda hata Damasco, na kule utaambiwa habari za maneno yote ambayo imekupasa kufanya. Kwanza alijulishwa ya kwamba angepashwa kupata kwanza kuona ya kwamba angepashwa kubatizwa ili na zambi zake zoo kusamehewa na kufutwa kupitia imani ndani ya Yesu Kristo. Na kisha Bwana alikamzungumzia wakati alipokuwa katika hekalu na alimwambia simama huko. Ilikuwa ni andiko ingine hapa, kwa mstari wa 21 pia inaandikwa, mstari wa 21 Naye aliniambia ondoka, nitakutuma mbali kwa watu wa mataifa. Hapa tunawazia kuhusu Isaya makumi ine na tisa musari wa saba na wa nane, ya kwamba Bwana angepashwa kugeuka kuwa nuru kwa ajili ya mataifa yote, na ni hiyo ndiyo iliofanyika. Na hiyo ndio iliofanyika. Hiyo habari iliweza kunigusa sana kwenye moyo. Kwa hiyo sasa tumefika kwa hatua tunataka tuweze kupokea maagizo ya Bwana. Tunataka tuweze kujua ni kitu gani kimpasha kufanya. Aitoshe tu kuweza kufanya kitu fulani i ama uweze kuhusika tu na kitu fulani. Kila mtu anahusika na mambo yake. Kuna maprograme kubwa ya kizehebu na mahali pote na kila mtu anajua kitu fulani na kila mtu anajua kitu fulani na kila mtu anafanya kitu fulani. Lakini Mungu iko wapi? Mungu anajifunua wapi kulingana na neno lake? Ni mahali gani ahadi zote zinaweza kutimilika? Ni mahali gani kunafanyika habari ya wokovu? Na hiyo ndio inahusika kwa ajili yetu na kwa ajili ya yangu mimi. Kwa nguvu sasa haihusu tu kuweza kufanya kitu fulani, lakini kuweza kuruhusu Mungu aweze kufanya kitu fulani. Na hiyo kulingana na neno lake katika siku hizi. Na ni hiyo ndio inatugusa kwenye moyo sana wakati tunapokuwa sisi wote pamoja na wakati tunaposikia neno lake. Wakati tunapokuja kwake na tunaposema, Bwana tuonye tufanyizie ne tufanzie, tupate neema mbele ya uso wake, mbele ya uso wako samani, tuweze kupata neema mbele ya uso wako, na sio tukuweza kufanya kitu fulani, lakini tuweze kupata sehemu katika yale unayofanya katika kitendo chako, na sio kwamba tuweze kupata kuprogram hapa, lakini tufanye, tuweze kupata sehemu katika mpango wako wa kiungu katika wakati huu, na tuweze kupata sehemu ndani. Ni kitu fulani cha ajabu ndani mwetu na wakati Mungu aniweka hiyo ndani ya moyo wetu, na haiwezi kuwa tofauti na hiyo, ila kuweza kuingizwa katika mpango huu wa Mungu mpaka tuweze kuona utimilifu na kumalizika kwake, na hapo sasa tuweze kuona utukufu wa Mungu na kuweza kutana na Bwana wetu ndani ya mawingu yote ambayo Mungu alioahidi. Hizi zote ni uhakika, hizi zote ni mazoezi, hizi zote ni matendo na makazi, na zimepewa kwetu katika maandiko matakatifu iwe inahusu mutu au nahusu inaambatishwa na mtu au habari ya wokovu kwa mtu fulani au kwa kanisa yote iliyoweza kuwekwa hapa, na tunashukuru na tunafurahi sana kwa ajili ya hiyo. Hata kama tunawaza ya kwamba tunakuwa wanyonge au wasio na nguvu bila hata uwezo, na pia hata kukata, tumekwisha kukata tumaini, lakini hatuko, hatuko katika hali ya kukata tumaini, lakini tuna tumaini ya kwamba Mungu aliweka ndani mwetu mazoezi inayokubalika na imani iliyoingizwa katika neno hili, na hiyo imani na hiyo nanga inaenda mpaka huko nyuma ya pazia, mnaingia mpaka huko nyuma nyuma ya sanduku la gano, mpaka kwenye kiti cha neema, mahali ambapo Mungu alipojifunua. Na tunatambua kwamba pazia ilipasuka na njia iko wazi, na hapo sasa tunaweza kutumainia Bwana wetu na kumtumikia, na zaidi ya hiyo kuwa na uhakika na, na, na, ku, na kumtumainia ya kwamba yeye atatimiza yote kwa namna ya, kim, ya kimaajabu. Haiwezi kuwezekana kwa Mungu wetu kumaliza kazi yake bila utukufu <tutu> lakini ataimaliza kwa nguvu zake na mamlaka yake mwenyewe, na yeye atafanya hivyo. Na hivyo sasa, hatushangalia sisi wenyewe au tunangalia kwa majira lakini tunaangalia Bwana. Sasa mwazie kuhusu Saulo, aliangalia akifurahi, wakati Stefano alipopiga mawe, alipopigwa mawe, alipopigwa mawe, aliweza kulinda mavazi zao, na alikuwa akingoja na kufurahi, ili mtu huyo aliyekuwa akileta mafujo au masumbufu aweze kuuliwa na kuuawa. Na kisha baadaye Bwana kaonekana kwake, mtu ambaye alikuwa hana mawazo ya salama lakini hapo hapo Bwana akaonekana kwake, maisha yake yote nzima ikabadilika, siku mpya ikaamka kwa ajili yake. Nani hivyo ndivyo mwimba nyimbo anaimba ya kwamba nilikutanana na mwalimu, nilikutanana na mwalimu, siku mpya ikaamka kwa ajili yangu. Wakati unapokutanana na Bwana, siku mpya inaamka kwa ajili yetu, njia mpya, uzima mpya kwa neema na hapo tunashukuru Bwana wetu kwa ajili ya hiyo, amina. Tunasimama kwa ajili ya kuomba. Baba ile mbinguni, ninakushukuru kwa moyo wote, kwa ajili ya maneno ambayo tumekwisha kusoma na kuchunguza leo, na kwa ajili ya itaji ya kirindi ambayo nayozaliwa ndani mwetu, ya kuweza kusikia na kuona nuru yako na kukuishi wewe na kupokea maagizo zako Bwana mwaminifu iwe ku, acha kukuwe maanania ambao unaweza kutumikisha, ambao unaweza kuzungumzia kupitia wao Bwana mwaminifu una njia na namna. Tunakushukuru kwa ajili ya hiyo. Fanya nyumba yako iweze kuwa nyumba ya maombi Bwana, iweze kuwa mahali pa kuabudu, ambao tunaweza kuletea shukurani ambayo inakustahili. Tunakusifu. Tunakushukuru, tunatukuza jina lako la utukufu. Uliangaza nuru yako na ulituzungumuzia wewe mwenyewe, nyoyo yetu ilikuwa katika moto. Tunakushukuru kwa ajili ya hiyo. Haleluya. Kwa jina lako la utukufu. Amina.