Tunataka soma maneno moja mbele ya kuomba na kisha tutaacha nafasi kwa ajili ya ndugu Frank naye atakuwa na mambo ya kusema. Hapa Mtume Paulo anaandikia Timoteo kwenye sura mbili, barua ya kwanza, barua ya kwanza kwa Timoteo kwenye sura mbili. Hapa anasema kwanza kwa mstari wa kwanza Timoteo wa kwanza sura mbili mstari wa kwanza. Basi ninaonya mbele ya maneno yote, kuomba na kusihi na kuombea na kushukuru kufanyike kwa ajili ya watu wote. Mstari wa pili: kwa wafalme na kwa wote wenye mamlaka, ili tuishi maisha ya kimya na salama katika utawa wote na upole kwa sababu hili ni nzuri na la kukubaliwa mbele ya Mungu mwokozi wetu anayetaka watu wote waokolewe na kupata kujua sana yaliyo kweli. Musaru wa tano kwa sababu Mungu ni mmoja tu, na mpatanishi katikati ya Mungu na watu ni mmoja yule mtu Yesu Kristo ambaye alijitoa mwenyewe kuwa ukombozi kwa ajili ya wote, utakaohubiriwa kwa wakati wake wa saba. Kwa ajili ya maneno haya niliwekwa mhubiri na mtume, ninasema kweli katika Kristo, sisemi uongo, mwalimu wa mataifa katika imani na kweli. Acha Mungu atubariki katika hayo na tusaidie, atupatie moyo kwa ajili ya hiyo, ili tuweze kuwa kama vile mtume Paulo alivyotamka hapa, akiambia Timotheo na kwa wale walio wa wakati wake. Leo neno hili au Roho wa Mungu anatuzungumzia wewe na mimi, ili kama vile mtume Paulo alivyotamka na kama vile alivyoonya ili wafanye maombi na mahitaji na vitendo vya shukurani kwa watu wote na kwa wale wote ambayo Mungu alio kwa yale yote ambayo Mungu aliyofanya ndani yetu na kwa ajili yetu. Tunajua ya kwamba alitupatia uzima, alituokoa na akatufungua, alitutayarisha tuweze kuwa mali yake, na hapo mtume Paulo hakusahau kuombea wa wenye mamlaka wote na wale wote kama vile tunaweza kusema wale walinaokaa kwa wakiwa wauongozi, tuweze kuwaombea ili tuweze kuwa na maisha ya salama na ya utawa wote na ya haki. Na kwa ajili ya hiyo tunashukuru Mungu wetu aweze kutupatia uwezo na heri ya kuweza kusajika mbele yake ndani ya kimya na ya u usalama kusio mtu anaweza kutusumbua, tuna heri na haki ya kuweza kukusanyika. Na kwa ajili ya hiyo tunataka sasa tuweze kushukuru, tusimame na tuweze kushukuru Bwana wetu, pamoja na kisha, ndugu Frank atakamata neno. Baba leo mbinguni, tunakushukuru kwa ajili ya neema yako na kwa uaminifu wako, o Bwana. Ni heri gani ambayo umepewa? Ni heri gani ambayo tunapewa sisi sote, o Mungu? Kwa maana tunaweza kusimama mbele ya uso wako, o Bwana kwa ajili ya kuabudu na kusifu jina lako Bwana uliye mbinguni. Mimi stahili o Mungu, nilikuwa na stahili nini? au ni kwa na stahili namna gani uweze kunifanyizia neema, na sio mimi peke yangu, lakini pia wote walio hapa na wale wote ambao wakuweza kuwa hapa. Bwana, tunakushukuru kwa maana tunaweza kuombeana sisi kwa sisi mbele ya uso wako na kupatia utukufu. O Mungu, ninakushukuru, ninakuomba Yesu Kristo utuzungumuzie tena. Bwana, uzungumuze uzungumuzie tena watu wote ambao uliokufia. Zungumuzia tena kila mmoja Bwana aliyesikia, anayesikia na atakayesikia neno lako tena. Na utupatie kuweza kusifu Bwana. Bariki kinywa ambacho tukachozungumzia kupitia cho. Tupakae Bwana na uweze kutuacha tukusifu Bwana. Tunakuomba pia kwa ajili ya ndugu yetu Rusi, ambaye aliyetuma tumwombee. Umubariki o Bwana, mfanyie neema wakati atakapofungua kinywa chake, ili jina lako liweze kuheshimiwa na neno lako liweze kutangazwa kwa haki na uhakika. Tunakushukuru kwa ajili ya hiyo Bwana, nakusihi utuhurumie. Amina, amina. Tunakaa Shangwe na shukurani ziwe kwa Bwana. Tunashukuru Mungu kwa maana tunaweza kuwa hapa, na kama ninavyosema kila wakati, ni kwa ajili ya kuabudu na kuweza kumwabudu katika kweli na Roho au katika Roho na kweli. Wakati tulipoimba nyimbo hii, ndiyo tuliimba ya pili, ya tatu na kipindi cha nne, inasemeka ya kwamba hakuna tena njia ya mtu binafsi na mapenzi ya mtu binafsi, lakini wewe peke yako uweze kuamua. Tuweze kuwazia hiyo kutoka kili cha mioyo yetu, ili Mungu aweze kutupatia jibu yake. Kusiwe tena njia ya mtu binafsi na mapenzi ya mtu binafsi, na wewe mwenyewe uweze kuamua. Bwana, ninajipatia wewe kwa ujao uwe yote kwa ajili yangu, amina. Na hapo sasa yatatimilika pia yale tuliyoimba katika kipindi cha kwanza cha nyimbo, ulijifunua kwangu, o Bwana, ndani ya neema yako kubwa, wewe kama mchungaji unanichukua na uvumilivu ya upendo. Na hiyo ndiyo tunahitaji kwa moyo wote, ili Bwana atukamate atu kwake, ajifunuwe kwetu, na sasa kusiwe tena njia na mapenzi ya mtu binafsi, lakini kama vile Mwokozi wetu yeye mwenyewe alivyotambuka katika kusii kwake, nangeliweza sema ya kwamba si mapenzi yangu lakini mapenzi yako yafanyike. Na yeye kama mwana wa Mungu yeye ni mfano kwa ajili yetu. Najua ya kwamba kuna mifano mbili niyo tofauti, ndiyo kuzungumza kuhusu mapenzi ya Mungu kwa pembeni kwa upande moja, au kuweza kuiweka katika matendo katika upande mwingine. Kama kweli kweli tuko wenye haki, Mungu atatusaidia kufikia hiyo. Nina mambo mazuri au mambo mapya? Nina masalamu za kuleta kutoka wale ambao waliobarikiwa wakati wa safari hii iliyopita huko Singapore, Indonesia, Ufilipini na kisha kwa mwisho huko Ugiriki. Mahali pote kuna watu ambao walio na njaa na kiu ya haki. naasi tuna ushuhuda ya nguvu neno la Mungu la kuchukua, la kutoa, ndiyo ushuhuda ya nguvu ya neno la Mungu, na hakuna mtu aliyeweza kutoa katika vizazi hivi vyote. Tunaweza kusema ya kwamba tuliweza kufanya mazoezi ya uaminifu wa Mungu na pia ya ushindi wa Mungu, ambayo inayoshonyesha siku zote kupitia Roho wake na neno lake, na tunatambua ya kwamba mahali ambapo watu wanaongoza wanaleta mafundisho au matam, matamshi ya Ndubranamu bila kuweka katika utaratibu wa Biblia hiyo haitembei vizuri. Ujumbe wa kiungu haipashwi kuwekwa, ujumbe wa kiungu haupashwi kuwekwa pembeni ya Biblia au nje ya Biblia. Das, haiwezekani. Das, ushuhuda wa Mungu is not, is ushuhuda yeah, uliomalizika wa Mungu ha, ni maandiko matakatifu na huduma ya ndugu Branhamu ilikuwa ni ya kutufunulia shauri ya Mungu ya uokovu na siri ambazo zilizofichwa ndani. Hatukuwekwa tu katika hali iliyo anga au kuweza kutupa katika hali iliyo anga au katika hali ya anga. Sisi hatuko mafize au mavitu yaingine ya kupanda katika anga, lakini sisi kama vile taifa la Mungu tulirudishwa katika msingi halisi iliyokuwa ya muhimu kwa ajili ya wamitume na manabii ambao waliowekwa ili nasi weze kujengwa juu yao na kusimama imara. Sisi tunashukuru Mungu, hatukuimba tu lakini tunaya wazia kuhusu moyo ndani ya moyo wetu wote katika nyimbo tulioimba, ya kwamba ulijifunua kwa ajili yangu katika neema yako kubwa wewe kama vile mchungaji unanichukua kwa upole na, na uvumilivu ya upendo. Bwana alionyesha uvumilivu ngapi yao ya namna gani katika maisha yako na ndani ya maisha yangu. Nasi tungeliweza kuwa tumekwisha kuvunjwa mara nyingi, lakini Bwana alitupenda kwa upendo wake wa milele nasi hatuwezi kufanya tofauti ila kuvumiliana kwa upendo, kuvumiliana kwa uvumilivu kubwa, nasi tuweze kuwa pamoja na sisi, mpaka kwa kiwango atakapokuwa pamoja na sisi, au mpaka wakati tutakapokuwa karibu yake. Amina. Na kama vile viweza kuimba katika kinyimbo ya kwamba kusiwe tena njia ya mtu binafsi, lakini wewe peke yako uweze kuamua. Ndiyo, kama hayo yanapasha kuwa hivyo pamoja na kila mtu wetu katika ukweli yote, na hayo yanapasha kuwa hivyo na haitaweza ku na haitawezekana kwetu kufika ukamilifu, hatuwezi kufika katika ukamilifu tukiwa katika mapenzi ya kuruhusiwa ya Mungu, lakini itafanyika katika mapenzi makamilifu ya Mungu. Na kusiwa mtu anaweza kujiwazia au eti namna gani au mapenzi hayo ya Mungu makamilifu yatafanyika au yatafanana namna gani, au katika njia ambayo unayotongoza ndani, njia ya Mungu na mapenzi ya Mungu makamilifu itakuwa tofauti siku zote na yale ambayo tunayowazia ya kamata lakini hapo tunapashwa kutambua na tunakuwa na hitaji ya kwamba tutaweza kuhitaji Mungu aweze kutuongoza na kuwe pamoja na sisi, na katika neno la kuanzisha tumekwisha kusoma yale ambayo tumeambiwa hapa katika Timoteo wa kwanza sura mbili. Sisi hatuingie katika tu mawazo ya kuwazia kwamba tunapaswa kuombea wa mwenye mamlaka wote. Tunapaswa kuiweka katika matendo hiyo. Na tunapaswa kuwa wazi. Tunapaswa kuwa pale hatupashu ku Hatuko pale kwa kusema tu kuhusu wale waliofanya mamlaka wasiofanya kitu fulani kitu fulani. Lakini Biblia hiyo ni kweli. Na Biblia inatuambia kwamba tunapaswa kuombea. Lakini tuko katika makosa kwa maana hatukuweza kuwaombea katika kweli, lakini tuko hapa ili tuweze tuko wana wa Mungu yeah. Na kama tunaweza kusoma katika Timotheo wa pili, kwa upole inasemeka ya kwamba kwanza inaomba ili yale iliyo ya, ya ya makosa uwezo kutoshwa na hapo sasa itaonekana katika Timotheo wa pili sura mbili mstari wa saba. Na sisi kama vile wana wa Mungu tulipokea roho wa Mungu na hapo sasa yote inayotuzuia na hapo huku, hukumu ya Mungu inaweza kuwa imeanguka juu yetu tangu muda mrefu, lakini hapa Paulo anaandikia wafanya kazi mwenzake katika Timotheo wa kwanza sura mbili mstari wa kwanza, basi ninaonya mbele ya maneno yote kuomba na kusihi na kuombea na kushukuru kufanyike kwa ajili ya watu wote. Nani anafanya hivyo? Nani? Haitoshi ndiyo, ili tuweze kuwahukumu au tuweze kuwadharau akose, kwa sababu wanakamata njia iliyopana, lakini upendo wa kiungu ya mokozi inapashwa kutushika tena ingine mara moja, na tunapashwa kuwa na huruma au rehema kwa ajili ya watu wote ambao hawajaweza kutambua na kufanya mazoezi ya Mungu na bado kuweza kupokea ukovu. Lakini sasa tumeambiwa kwamba tunapaswa kufanya maombi na kusihi na kushukuru kwa ajili ya watu wote, musara wa pili, kwa wafalme na kwa wote wenye mamlaka, ili tuishi maisha ya kimya na salama na katika utawa wote na upole. Amina, ndiyo tukamate hiyo kwa moyo, akose pia tutaweza kuchukuana vizuri, tutakuwa vizuri. Sijui kama kuna neno la Mungu kama tuweza kulitimiza ndani mwetu. Sijui kama kuna neno la Mungu inayosomewa ambalo hakuwezi kutimiza ndani mwetu, kama tuliweza kulitenda na kuleta baraka ndani mwetu. Ndiyo, amina. Najua kwamba kila neno la Mungu litachukua kwa ajili yetu baraka. Mstari wa tatu Timoteo kwanza, sura mbili mstari wa tatu, kwa sababu hili ni zuri na la kubaliwa mbele ya Mungu mwokozi wetu, anayetaka watu wote waokolewe na kupata kujua sana yaliyo kweli. Ndiyo mapenzi ya Mungu ni ya namna gani, na kwa sababu hatuyajua ni nani atakayepokea ukovu wa Mungu. Sasa ni kazi yetu kuweza kuletea mwokozi wetu watu kuweza kuwaomba wamwamini kulingana na neno la andiko lalo sema ya kwamba mwache mupatanisho na Mungu, kulingana na Wakorinto wa wa pili sura tano mustari wa wa, ishiri, mustari wa ishirini Mbele ya ku kuomba nitaka tusombe zaburi mia moja, Zaburi makumi saba na moja mustari wa kumi na mbili Zaburi makumi saba na moja mstari wa kumi na mbili American... E Mungu wangu usiwe mbali nami. E Mungu wangu fanya mbio kunisaidia. Oh, tunatambua kwa hali gani neno hili liweza kutamkwa. E Mungu usiwe mbali nami yeah. E Mungu the... e Mungu wangu fanya mbio kunisaidia au harakisha unisaidie. Tunatumainia, tunatamania tuna, msaada wa Mungu na usaidizi wa Mungu kuliko gisi tunavyowazia na sasa, kama anusaidia tunakuwa tumesaidiwa. Ndio, pamoja na Mungu mambo yote ni kamilifu. Inaomba tu sisi tuweze kutambua au kuhitaji, na kama vile tumekwisha kutambua na kusema ya kwamba tunapashwa kuingiza mapenzi yetu ndani ya mapenzi yake. Mstari wa 14 ya Zaburi makumi saba na moja, Zaburi makumi saba na moja, mstari wa 14: lakini nitatarajia daima na nitazidi kuongeza sifa zako zote. Tunataka ili, mape, ili, tunataka ili utukufu wa Mungu iweze kuongezeka iweze kukomaa. Mungu alifanya mambo makubwa na jina lake ni la utukufu. Lakini hapa inasema kwa mstari wa 14, lakini nitatarajia daima na nitazidi kuongeza sifa zako zote. Ndiyo utukufu wa Mungu unakomaa na nini alijijulisha kwa namna gani? Anafanya mambo makubwa kuliko jisi tunavyowazia na tunavyoomba, tunavyo, anasurudia tena musara wa kumi na nne, lakini nitatarajia daima, na nitazidisha na nitazidi, nitazidi kuongeza sifa zako zote. Amina, na sisi pia tuweze kuwa na hitaji ili tusiweze kuishi kwa ajili yetu sisi wenyewe, na kulingana na kulingana neno la andiko linalosema ya kwamba yule anayetaka kujisifu ajisifu katika Bwana, na kwa maana yeye ni wa rehema. Na Paulo anaandikia ya kwamba anaandika na kusema ya kwamba msijisifu kwa ajili ya watu. Wakorintho wa kwanza sura tatu, mstari ishirini na moja Apolo ni nani? Mimi ni nani? na wengine wote ni wanani? Kristo ni yote kwa ajili yetu. Anarudia tena msara wa kumi na nne, lakini nitatarajia daima na nitazidisha kuongeza, nitazidi kuongeza sifa zako zote, ndiyo. Tunapaswa kutambua na kujua kwamba Mungu wetu anapaswa kutukuzwa na utukufu wake uweze kuzidi na neno lake liweze kushuhudiwa na ahadi zake zitimizwe. Tunajua sisi sote ya kwamba kila unabii wote itatimilika kwa ajili yayo yenyewe, lakini si ndani ya kanisa. Ndani ya kanisa imani kwanza inapaswa kuwa pale, ili Mungu aweze kutimiza ahadi zake ndani ya ulimwengu mzima. Ahadi zote za Mungu ambazo Mungu alizotoa ndani ya neno lake zinatimilika bila hata msaada wa mtu pia, hata kwa wakati wa mwisho iwe manjaa iwe ma, ma, ma, majanga za kila aina, iwe magonjwa yote, hayo yote ambayo kutimilika ni kama vile Mungu alivyosema. Lakini yale ambayo yanapaswa kutufikia na kupitia sisi, inaweza tu kutimilika kupitia sisi na ndani mwetu, kama tunaamini Mungu na kama tunaweza kujiweka kwa upande wake, tukisema Bwana, lengo ya kuonekana kwetu hapa ni ya ku kuzidisha utukufu wako na ili uweze kututumikisha kama vile unavyotaka, amina. Na katika mstari wa 15 inasemeka Zaburi makumi saba na moja, kinywa changu kitasimulia kita haki yako na wokovu wako mchana kutwa, maana sijui hesabu zake. Mstari wa kumi na sita, nita nitakuja na matendo ya uwezo wa Bwana Mungu, nitataja haki yako, haki yako tu. Wakati unaposoma hiyo unatambua kwa mmoja na nini, watu wa Mungu waliweza kuonekana mbele ya uso wa Bwana. Mimi au sisi, mimi mwenyewe pia tunakuwaka na hitaji ya kuweza kuleta kitu fulani ambacho tunachotaka kuonyesha akose pia yanayotulemelea. Lakini imani inatoka katika mahubiri, na mahubiri haipite pembeni ya Mungu, lakini mahubiri inatuongoza kwake na inatufunulia yale alio aliyofanya, na hapo tunatambua makazi zake zote za nguwezo na tunakuja na hiyo mbele ya mbele yake na tunasema: Bwana, wewe uliofanya wakati wa zamani mambo kama haya makubwa, na ukafanya jina kubwa, na hivi ulipokea utukufu. Wewe ni yule yule tena, unaweza tena leo kufanya mambo hayo mamoja, ili neno lako liweze kushuhudiwa, jina lako liweze kutukuzwa na taifa lako liweze kubarikiwa. Amina. Kumi na sita. Nitajua nitakuja na matendo ya uwezo wa Bwana Mungu, nitataja haki yako haki yako tu Bwana wetu aweze kushukuriwa. Wakati tunapotazama tazama nyuma sasa kila mmoja wetu, kila mmoja wetu tuna mambo ya kukumbuka ambayo tunaweza kukumbuka kuhusu yale ambayo Bwana Mungu aliyofanya katika maisha yetu, ndani ya maisha yangu na ndani ya maisha yako. Na kama Mungu aliweza kupasua bahari nyekundu mara elfu moja. Na kama hangi liweza kuchifunua kwetu, tunaweza kuwa na faida ya nini hiyo yote? Lakini makazi makubwa ya Mungu yanapaswa kutuweka nguvu katika imani yanapashwa kutujulisha yale aliyofanya, amina. Lakini sio tu hayo, tunapashwa kujua ya kwamba pia alifanya mambo makubwa ndani mwetu, amina. Nitatangaza matendo makubwa ya Bwana Mungu, nitataja haki yako, haki yako tu, amina. Oh, ni shukurani gani inayopanda katika mioyo yetu ikienda kwa Mungu. Tunaweza kufanya horoza kubwa ya mambo ambayo Mungu aliyofanya, namna alivyoongoza, alivyofungua milango, alivyotengeneza njia, alivyoita watu kutoka katika giza, namna alivyojifunua kwetu, kwako na kwangu pia. Katika mstari wa 17 inasemeka: E Mungu umenifundisha nifu, ume tangu ujana wangu na kufika sasa nimetangaza haki, nimetangaza kazi zako za ajabu. Hii si kitu fulani cha ajabu katikati, wengi katikati yetu hakuweza kusikia toka ujana wao ya kwamba sisi hatuko wa dunia hii ya kwamba sisi hatuna nafasi yetu hapa kwenye njia iliyo upana inayongoza katika mangamizi, lakini Mungu ana mamlaka juu ya maisha yetu, na pia aliweza kuitetea aliweza kui, kuisema, kuisamba. Haleluya! Narudia tena mstari wa 17. E Mungu umenifundisha tangu ujana wangu na kufika sasa nimetangaza kazi zako za ajabu. Amina. Mstari wa 18, Ndiyo, hata nikiwa mzee na mwenye nywele nyeupe, e Mungu usiniache. Mnajua ya kwamba kuna maandiko matakatifu, kuna mambo yaliyoanza katika maandiko matakatifu na mambo yaliyoanza na ambayo haikuweza kuisha lakini inaandikwa ya kwamba tunapaswa kuhesabia mwisho. Sasa heri mtu ambaye, kama vile Abrahamu, kama vile Isaka, kama vile Yakobo, wakati, wakati anapoweza kutegemea fimbo yake, hata kama macho yake yangeliweza kuwa yameregea kuwa imekuwa yame dhaifu, lakini angeliweza kushika mikono yake na kuweza kusema Bwana alikuwa mchungaji wangu katika maisha yangu yote. Na wakati watu wanapotazama katika miaka iliyopita, na wakiweza kutoa nao ushuhuda ya kwamba Bwana alikuwa pamoja na mimi tangu ujana wangu, na alifunza, na niliweza kuishi maajabu yake na niliweza kuyatangaza, niliweza kushuhudia neema ambayo niliyopewa niliopewa, haleluya! Na kisha kuna kuja hitaji Musa kumi na nane Ndiyo, hata nikiwa mzee na mwenye nywele nyeupe e Mungu usiniache. Hapo tuna ahadi, sitakuacha na sitakutuacha kamwe. Haleluya! Bwana atakuwa pamoja nasi wakati wote. Na kisha mwendeleo wa mstari wa kumi na nane, hata nitangaze nguvu yako kwa kizazi cha nyuma na uzao wako kwa kila atakaye kuja. Kama tunasoma neno linalosema hapa ya kwamba, ili nitangaze kazi yako, nguvu zako. Nguvu zako ndio mkono wako. Mkono wako inaweza kuwa haina, haina kazi, lakini kazi za Mungu, mkono wa kuume wa Mungu uko juu mkono wa kuume wa Bwana unalinda ushindi, kulingana na Zaburi ya 118 mstari wa 16. Wakati tunapowazia mkono wa Mungu ni Mungu. Wakati tunapowazia mkono wa kuume wa Bwana, hiyo ni hapo tunawazia kwamba alifanya mambo makubwa na hivyo alijifanyia jina. Haleluya! ili ndio mwendeleo wa mstari wa 18 hata nitangaze nguvu yako kwa kizazi cha nyuma, na uzao na, ngu, na uwezo na uwezo wako kwa kila atakayekuja, na pia wale ambao tunaoishi pamoja nao katika kizazi hiki. Na hapo tunawazia kuhusu wale ambao watakaoishi tena, Mungu alijionyesha pamoja nao kwa nguvu, na si awahi kusikia ikisemeka kwamba ashaka badilika katika hali au katika wakati yeye hawekwe katika hali ya mwendeleo ya nyakati, lakini yeye ni Mungu, anabaki kuwa juu siku zote, kama vile Bwana wa milele aliyeweka wakati na ambaye katika wakati huo anatimiza shauri yake ya wokovu pamoja na wale ambao wanaojiacha kuingizwa katika hiyo mpango moja ya wokovu, musar 19 Zaburi makumi saba na moja. Haki yako vile vile, e Mungu, ni juu sana wewe uliyefanya maneno makubwa. E Mungu, ni nani aliye kama wewe? Tunapashwa, tunapasha kuwa katika kungoja, tukijua ya kwamba Mungu hakufanya tu mambo makubwa, lakini anafanya mambo makubwa, kwa maana yeye ni yule yule kama Hatuwezi kutumainia kitu fulani ambacho tunachongoja, hakuna kitu tunaweza kufika, lakini Mungu anataka hii tuweze kujua kwamba yeye iko na uwezo ya kufanya mambo makubwa, yeye tuweza kuyaamini, tuweza kuyaamini, anataka yeye ajionyeshe, ajionyeshe, aonyeshe nguvu zake na utukufu wake. Mathayo kumi na tisa. Haki yako vile vile e Mungu ni juu sana, wewe uliyefanya maneno makubwa, e Mungu, nani aliye kama wewe Mungu? Hakufanya mambo makubwa katika maisha yetu, katika maisha yako na ndani ya maisha yangu? Hatukuweza kuimba siku zote ya kwamba Bwana ulifanya mambo makubwa kwa ajili yetu? Hapa na tukiwa katika mavumbi tunakuabudu na tunakuomba na tunaweza kuimba ya kwamba ulijifunua kwangu, ulijifunua kwangu. Sasa heri mtu anayeweza kusema hivyo, ndiyo kuyashuhudia kwa kweli au kuyahakikisha kwa kweli. Musara wa 20 inasemeka, wewe ambaye ulituonyesha mateso mengi na mabaya utatufufua tena na kutupandisha toka pande za chini za udongo. Mara ngapi tulishaka yasema waamini hawako wao wenyewe kwa maana Bwana yeye yuko pamoja nao kulingana na Mathayo 28 mstari wa 20. Lakini hata kama zoruba ya bahari inaweza kutikisika na, ku, na kupanda sana, sisi tuko katika usalama, hatusumbuliwi kwa maana Bwana wetu alikamata nafasi katika meli ya maisha yetu. Haleluya. Yeye yuko pamoja na sisi na yeye ndiye anaweza kuagiza kila zoruba yote na na akose, akose mbele hata tuweze kusema Bwana, tusaidie ora, tuko na zama, lakini nakubalishwa kwamba wanafunzi nao waliweza kujaribu kufanya yote, walijaribu kufanya yote ambayo iliweza kuweza kufanyika katika uwezo wao ili waweze kulinda au kutuliza hali lakini ni wakati wa kushindwa ndipo, wakati wa kushindwa wa makazi zao zote na yote ambayo waliweza kujaribu kutenda, na hapo ndipo walikuja kwa Bwana wakasema, Bwana tunaangamia, na Bwana akasimama na akatamka neno na hayo yakatimilika. Haleluya. Na ni wakati tukapokuwa tumejaribu, ni wakati tunapokuwa tumejaribu kwa namna yote ndio hapo ndipo hatuwezi kuweza, na wakati sasa utakapokuja kwa Bwana, na yeye sasa anaweza kusaidia kama vile hakuna mtu anaweza kusaidia. Anaweza kuokoa katika kutoka kitabu yote, anaweza kusaidia katika yote, anaweza kubadilisha hali yote kama vile sisi hatuwezi kufanya. Munaweza kuamini hiyo? Petro mzee mkubwa, aliyekuwa mvuvi aliyekuwa akijijua katika hali yote, na pia katika hali yote. Wakati wenye ujuzi kama hao wanapofikia na kusema, Bwana, hauoni ya kwamba tuliko na zama? Na sasa sisi sisi sisi kama vile watu tunaweza kushita kwamba tuko wenye akili au wenye u, wenye ujuzi katika ujumbe. Tuko waju, wa, wajuzi wa ujumbe wa kiungu wa wakati wetu. Lakini sisi sote tumepashwa kufika kwa mwisho wetu. Tumepashwa kufikia kwa kiwango tunasema kwamba yale tunayofanya huku na huku haitoshi. Lakini tunahitaji Bwana. Na kama yeye tunamwita anakuwa karibu, yeye yuko karibu, anaona taabu yetu, anaona huzuni wetu na anatusaidia. Na narudia tena Petro na warafiki zake walikuwa wavuvi wa kweli. Walikuwa wenye ujuzi sana, na akili yao yao hekima yao ilikuwa ilikuwa imefika kwa mwisho wake, wahasa wakakuja kwa Bwana naye akawasaidia. Ndio na aka itakuwa hivyo hivyo kwa ajili ya sisi sote, iwe tuwe wenye ujuzi, lakini kila mtu anajisaidia yeye mwenyewe kuweza kusaidia meli kwa namna moja au namna nyingine lakini upepo hautatulizana, lakini neema yake hapo hapo tunatambua ya kwamba ka, tunatambua kama yawezekana tuite Bwana au tuangamie, tuzame na hakuna kitu kingine hapo. Sasa tunalilia Bwana naye anatusaidia katika tabu yetu. Haleluya. Musara wa ishirini, wewe ambaye ulituonyesha mateso mengi na mabaya. Lakini sio tu kwamba alituonyesha au aliweza kutulu... kuisikia lakini tuliweza kuiishi, kuweza kuisikia pia Musa. Mwendeleo wa musara wa ishirini, utatufufua tena na kutupandisha toka pande za chini za nchi. Musa wa ishirini na mbili unaongezea, una uniongezee ukubwa na geuka tena na kunifariji. Mungu wetu ana uwezo ya kusaidia wale ambao waliochoka, anasaidia wale walio katika tabu. Anasema vali fulani ya kwamba niite katika tabu yako, Zaburi 50 mstari wa kumi na tano. Na kama vile tulivyosema, tunajaribu siku zote kuweza kusaidia hali au anga sisi wenyewe, na tunaendelea kufanya hivyo bila kutambua ya kwamba hatuna uwezo hata ya kuweza kujisaidia sisi wenyewe au kusaidia majira ambayo nayo tuzunguka. Lakini kuna mmoja, kuna mmoja aliye pale, kuna mmoja ambaye aliye mtawala wa mamlaka yote Ki, yeye ni mtawala, yeye ni Bwana wa hali yote, kwa maana yeye alipa yote na yote inapaswa kuwa chini yake. Haleluya! Na kama tunakuja kwake, yeye ana uwezo ya kutamka neno moja na linatimilika tunataka, nasi hatutaki kuweza kuelewa ya kwamba tuna utarajia msaada wa Mungu, ya kwamba yote tunahitaji msaada wake, na hatuwezi hata kusaidia katika hali yetu, ya kwamba tunapashwa kuita bwana wetu kwa nafsi yetu yote na kuomba, ili tukisema ya kwamba, Mungu mwaminifu, tunasoma katika neno lako mambo makubwa, matendo makubwa ya uwezo ambayo yaliyoweza kuonyesha utukufu wako, leo tena ungali yule yule. Haki yako ni yayo, ndiyo tunaitaka tuweze kusifu mkono wako, kazi yako ndiyo tunataka tutangaze, kwa maana ulifanya mambo makubwa kwa ajili yetu na kwa ajili ya wengine wote wengi. Mtoa shina moja, uniongezee ukubwa na Nageuka tena, nageuka tena na kunifariji. Watu wanaweza kufariji na, kufariji na kufariji tena na kwa namna fulani, lakini hiyo yote haisaidia katika hali moja au nyingine. Lakini wakati Bwana napo fariji, wakati anaposaidia, wakati anapo kuja na kubariki, na hapo sasa mambo yote yanarudishwa yato na kuwa vizuri na hapo tunaweza kutumainia msaada wake. Hatutumainie uwezo wetu, kwa maana tulitambua tangu muda mrefu ya kwamba hatuwezi kuisaidia sisi wenyewe au kusaidia wengine, lakini tunahitaji msaada wa Mungu na kama vile alivyotuahidi, alivyo na tunamjua ya kwamba mkono wake ungali tena juu leo na kwamba anaweza kutupatia ushindi anaweza kutupatia ushindi sisi ambao tulio taifa lake. Acha maneno haya yaweze kutupatia bidii mpya ili tuweze kukaribia Bwana, tuweze kumtumainia na kusema, Bwana, tazama maisha yangu, uyashike, unifanye yale itakayokupendeza. Bwana, uweze kunipatia neema ya kuweza kutenda kwa namna njema, tuweze niweze kuzungumza kwa namna njema, niweze kutembea kwa namna iliyo njema. Bwana aweze kushika mawazo yetu, mioyo yetu, maisha yetu yote kwa ujao katika mikono yake, na aweze kututengeneza kulingana na moyo wake na mapenzi yake. Haleluya, ndiyo nah nani hiyo, ndio najitakia -na, -na, -na mimi na tunajitakia sisi sote kwa moyo wote, amina. Tusimame kwa ajili ya ombi. Baba uliye mbinguni, kwa moyo wote tunakuambia asante sote pamoja, kwa ajili ya nyimbo, kwa ajili ya maneno ambayo yaliyosomewa na aliyozungumziwa, tunakuambia asante kwa maana umetuzungumuzia waziwazi. Tunakushukuru kwa maana tulipokea mazungumzo yako na tuliweza kuamini, na ndiyo maana tunaona maajabu yako na matendo yako makubwa, na mkono wako wa kuume uko juu, Bwana mwaminifu na hivyo hivyo, kama vile Petro na wale wote wenye ujuzi waliweza kutambua kwamba uwezo zao zote zilikuwa zimefika mwisho wao, na hapo sasa wangeliweza sasa kukuita. Na hivyo hivyo, nasi tunapashwa kutambua kwamba uwezo zetu nazo zinafika mwisho wake. Haleluya, tunakuita Bwana mwaminifu, kuja agiza, tamka neno moja la uwezo, ili majira mazoruba zote na yote yaweze kuwa kimya. Hamina, na ili uweze kuendelea pamoja na sisi. Bwana, tunakushukuru kwa mano, umetuweka nguvu sote pamoja. Tunakuomba kwa ajili ya wagonjwa wote, kwa ajili ya mabarua ambazo ninazoshika hapa katika Biblia yangu kwenye mkono wangu, kwa ajili ya watu wote ambao walio katika hitaji, kwa ajili ya watu hawa tunakuita Bwana, tunataka tuweze kuishi kuhi, ya kwamba unajibu maombi yetu, ya kwamba unajibu kwa imani yetu na uweze kutenda yale uliyoahidi katika katika neno lako. Kwako upewe shukurani, sifa, heshima na mabudu. Bariki nchi yetu wenye watawala wetu, bariki mchi wetu Bwana. Tunakupatia yote kama hayo katika yako, katika mapenzi yako kama unautaka kuweza kuongoza mioyo yote, ili neno lako na kitendo chako cha sifa kiweze tena, mwingine, mara moja, kwa mara ya mwisho, kiweze kufika, ndio kiweze kufikia wote kwa ajili ya ushuhuda na kwa ajili ya wokovu na kwa ajili ya kutimiza yale unayotaka. Tujulishe njia zako na utupatie nguvu ya kutembea ndani katika utiifu wa imani, ili uweze kuf kufunua na kuonyesha baraka yako ya ujao. Bwana, tunakuomba utufanye watu ambao wanaotembea katika njia zako watu ambao unapata mapenzi yako makamilifu ili uweze kushuhudia neno lako Bwana mwaminifu kwako. Upewe sifa, utukufu na heshima katika umilele yote. Haleluya, amina.