Mbele ya yote ningitaka nisome ndani ya Wathesalonika wa kwanza sura mbili. Wathesalonika wa kwanza sura mbili, mstari wa kwanza. Kwa maana ninyi wenyewe ndugu, munajua ya kama kuingia kwetu kwenu hakukukuwa bure lakini tukikwisha kuteswa mbele na kutendewa jehuri kama mnavyojua katika Filipi, tulikuwa na uhodari katika Mungu wetu kuwaambia ninyi habari njema ya Mungu katika kuishindania sana. Mstari wa tatu. Kwa maana mahubiri yetu si ya ukosefu wala ya uchafu wala ya hila Mstari wa ine. Lakini kama tulivyo kubaliwa na Mungu kuwaminiwa na habari njema, hivi tunavyosema si kwa kupendeza watu lakini kwa kupendeza Mungu anayepima mioyo yetu. Mstari wa tano. Sababu hatukukuwa na maneno ya kushipendekeza wakati wote kama munavyo jua, wala maneno ya juujuu ya kuficha choyo Mungu ni mshuhuda mstari wa sita wala hatukutafuta sifa ya watu wala kwenu wala kwa wengine wakati tulipoweza kuwa na amri kama mitume ya Kristo mstari wa saba. lakini tulikuwa wapole katikati yenu kama mulezi anayetunza watoto wake mwenyewe. Msala wa nane. Hata hivi tukiwa na hamu sana kwenu, tuliona furaha kuwapa ninyi si habari njema ya Mungu tu, lakini roho zetu wenyewe vilevile vile, kwa sababu mumekuwa wapenzi wetu. Msala wa tisa. Sababu munakumbuka ndugu, tabu yetu na kazi yetu tukitumika usiku na mchana, ili tusitegemee mutu yeyote kwenu, tukawahubili ninyi habari njema ya Mungu. msura wa kumi. Ninyi ni washuhuda na Mungu vile vile, namna tulivyokaa katikati yenu ninyi wenye kuamini, kwa utakatifu na kwa haki, pasipo laumu. msura wa kumi na moja kama mnavyojua namna tulivyoonya kila mmoja wenu kama baba anavyoonya watoto wake mwenyewe tukiwathibitisha ninyi na kuwashuhudia ili mtembee mwenendo kama inavyofaa kwa mungu mwenye kuwaita ninyi mwingie ufalme wake na utukufu wake mstari wa 13 kwa sababu hii sisi tunashukuru mungu pasipo kwacha, sababu wakati mulipopokea neno la Mungu mulilosikia kwetu, mulilipokea kama si neno la watu, lakini kama lilivyo kweli neno la Mungu linalotenda kazi vile ndani yenu munao amini. Kumi na ine. maana ninyi ndugu mulikuwa wafuataji wa makanisa ya Mungu yaliyo katika Yudea katika Kristo Yesu, kwa sababu ninyi vilevile mulipata mateso yale yale kwa watu wa taifa lenu wenyewe ambayo waliyapata kwa Wayuda waliouwa Bwana Yesu na manabii na wa wakutufuza sisi, wala hawapendezi Mungu wala wa hawapatani na watu wote, wanatukataza sisi kusema na mataifa wapate okovu, ili kutimiza zambi zao siku zote. Lakini gazabu ya Mungu imewafikia hata mwisho. Lakini sisi ndugu, tukitengana nanyi kwa saa kidogo, kwa uso si kwa moyo, tulijaribu sana kuona kuona uso nyuso zenu kwa hamu kubwa. Mstari wa kumi na nane, kwa hivi tulitaka kuja kwenu mimi Paulo mara ya kwanza na mara ya pili, lakini shetani alituzuiza. Mstari wa kumi na tisa, maana tumaini letu na furaha yetu au taji yetu ya utukufu ni nini? Si ninyi mbele ya Bwana wetu Yesu Kristo wakati wa kuja kwake? Mstari wa ishirini: maana ninyi ni utukufu wetu na furaha yetu. Mpaka hapa haya maneno matakatifu na damani ya Mungu. Acha Mungu abariki neno lake ndani yetu. Jioni hii tunataka tunataka tuweze kushukuru Mungu kwa maana anaturuhusu kusoma maneno kama haya na kwa maana tunaweza kusikia tukifungwa na waamini wa wakati wote. Tusimame kwa ajili ya ombi la sisi wote pamoja. Mungu mwaminifu, tunakuambia asante kwa moyo wote kwa ajili ya saa hii ya jioni. Tunakushukuru kwa ajili ya neno lako takatifu na la damani. Tunakushukuru Bwana kwa maana ulituzungumzia kupitia neno lako takatifu na la damani. Bwana ulituma watumishi wako kwa mwanzo na kwa mwisho ulituma wamitume wako, ulituma wachaguliwa wako manabii. Waliwatesa, waliwafanyia hiki na kile, lakini hawakuangalia hayo yote, lakini walikuangalia wewe, walikutumainia. O Bwana, nasi pia hatutaki tuangalie mwanadamu lakini tunataka ili tuweze kutegemea wewe, o Bwana, kwa maana wewe ni mfariji wetu na salama yetu. Uligeuka yote kwa ajili ya yote, o Bwana. Ndiyo maana tunakuabudu na tunakuomba kwa ndani, ili uendelee kutuzungumzia joni hii, ili utuonye pia Bwana, ili utuchukue mahali walipokuwa Bwana Mungu mwaminifu walivumilia mambo mengi, waliteseka sana kwa sababu ya neno lako Bwana. Kama inapashwa kuwa hivyo, tunataka na sisi nasi pia tutaweza kuchukua yote ambayo inaweza kutufikia. Utusaidie tu Bwana, utupatie neno lako na nema yako na nguvu zako. Tunaona Bwana ya kwamba walivumilia mengi, nasi tunaweza kujifunza kutoka hayo yote. si utu, uturehemu Bwana na utubariki toa katikati yetu yote nayo usumbua Bwana, tupatie neno lako, patia mtumishi wako neno lako, ndugu yetu jioni hii, aweze kusema yale unayotaka kusema. Bwana, hatujue ni kitu gani tunaweza kusema, lakini wewe Bwana unajua ni kitu gani ambacho unataka kutupatia. Wewe ni Mungu wetu, wewe ni Mungu mwaminifu. Bwana, tunataka tuweze kusifu, tukupatie heshima na sifa na mabudu katika jina la Yesu. Amina, amina. Bwana asifiwe na shukuriwe kwa ajili ya neema ya kuweza kuwa tena hapa kwa ajili ya kuabudu na kusikia neno lako takatifu. Wakati niliposoma neno hili pamoja na sisi sote, ya Wathesalonike wa kwanza sura mbili mstari wa kumi na nane ya kwamba tulihitaji kuwatembelea, lakini shetani alituzuiza pale. Sasa swali inakuja hapo hapo kwenye roho E, mtu wa Mungu, wewe na mtume mkubwa ambaye ulioitwa na Bwana, ulio na ulioweza kushuhudiwa kwa namna ya kimaajabu, na kisha shetani akakuzuiza kuweza kutembelea wa ndugu au watu. Kama mtu anaweza kusema hiyo leo hapa, watu watasema ha, hao wote wa imani wote wataweza kuwaza ya kwamba huyo mtu anakosa matumaini ndani ya Mungu, ya kwamba angepashwa, angekuwa vema asiseme kitu au asingeliweza kuiandika lakini iliyo kubwa na inayokuwa kubwa sana na ya ajabu kwa Mungu na watumishi wake wote ni ukweli wa mwisho wa juu sana. Hiyo ndiyo ya kipekee sana. Mungu, kama vile nilivyosema kila mara, anakuwaka na hiyo sura moja, yeye ni wa kweli siku zote na iko hivyo hivyo kwa ajili ya watumishi wake. Hapa Paulo anakubali na kusema, mimi Paulo Ni kwani kitamani fanye hivyo? Akwanza tusome hiyo mstari wa 18. Wa Tesalonika wa kwanza sura 2 mstari wa 18. Kwa hivi tuliku, tulitaka kuja kwenu mimi Paulo mara ya kwanza na mara ya pili lakini shetani alituzuiza. Wale wote walio shinda na wanaosimama huko ngambo ya pili kama vile washindi wanaweza kusema oh, mtu wa Mungu ulikuwa wapi hapa na imani yako? Sasa kwa nini ushindi wa Mungu haukuweza kuonekana? Wapendwa, hatupashwi kujiuliza swali hilo la kwa nini, na hapo sasa tunaweza kuanzia na kujiuliza kwa nini Mungu aliruhusu ili kaidi au Abeli Abeli ambaye zabihu yake iliweza kupendeza Mungu na unaweza kukamata Biblia yote nzima na utapata kwa nini nyuma ya kwa nini nyingine. Utaona kwa nini nyuma ya kwa nini nyingine mpaka kuona kukatwa kichwa kwa Yohana Mbatizaji aliye mtu mkubwa wa Mungu aliyezaliwa na mwanamke mpaka kwa wakati huo, lakini hizo zote ni njia za Mungu ambazo wasioamini wa wanaanguka ndani na wanapata haya, lakini ni njia pia ambazo waamini wanatakaswa ndani, wanajaribiwa ndani na kuwekwa katika kipimo. Na unajua ya kwamba pia katika wakati wetu aliye mtu mkuu wa Mungu katika wakati wote, na hakuna mashaka, naweza kuisema kwa maana ninaweza kuwa najua mengi kuhusu manabii wote. Naweza kusema ya kwamba hakuna mtu aliyeweza kutumikishwa kwa namna ya ujao na ya nguvu kama vile ndugu Branamu, na kisha Mungu akaruhusu ili siku tano nyuma ya ajali aliyopata ya gari ambayo yeye mwenyewe hakukuwa msimamizi wake, lakini ni mtu mwengine aliyekuwa msimamizi wa ajali hiyo lakini Mungu akaruhusu ili mtu huyo wa Mungu aweze kuchukuliwa kutoka wakati angie katika umilele, na hapo sasa unaweza kujiuliza e, mtu wa Mungu, mbona Mungu alifunua kwa mamilioni ya watu yale ambayo indi, ilikuwa ikifanyika na yale ambayo ikupasha kufanyika? Alikuwa ukitoa maarifa na maonyo na mafundisho na yote ilikuwa wazi kwa ajili ya wengi, na unaweza kuendelea na kuuliza swali kama hizo lakini tuna ombi moja, na hakuna swali kwa namna kama hiyo, ni kwamba Mungu aweze kuja apokee yale na mpendeza ndani yetu na kupitia sisi. Njia itakuwa namna gani, kwa marefu, na ni hatua gani tumesha kupita, ndani yote ndio sehemu ya hiyo. Acha hiyo yote iweze kuachiwa kwa Mungu. Yule anayesoma katika Waebrania 11 anajua kwa namna yote ya kwamba watu wote wa Mungu waliweza kupita katika njia zilizo ngumu sana, na inawezekana kweli ya kwamba ulimwengu nzima uliweza ku au kuingizwa katika mambo hayo, ila tu ni watumishi wa Mungu na taifa la Mungu ndiyo walioweza kuwa na maisha magumu hapa duniani, na ni kwa sababu Shetani ndiye mungu wa dunia hii, na hiyo inageuka kuwa kubwa kwa ajili yangu. Hiyo ufunuo ya yale yaliyofanyika katika bustani ya Edeni na kwa ujumla hizo nyayo za Lusifero alianguka, na tunajua ya kwamba Mungu alishuhudia kwa Abrahamu mamlaka juu ya yote ambayo iliyokuwa hapa duniani, lakini lakini nyoka ikakamata hawa chini ya mamlaka yake, na hiyo ikaendelea na hisha sasa, kwa mwisho na kisha kwa mwisho, Adamu akapoteza hiyo mamlaka yake, hiyo msimamo ya mwana wa Mungu, na akaingizwa katika kifo na yule aliyeweza kumtega akakabata mamlaka yote, na ni shetani adui. Na ndiyo maana Bwana aliweza kumwanga damu yake kwenye dunia hii, ili akomboe akomboe kwa haki hayo mbili, akomboe wanadamu na dunia ambayo mwanadamu aliweza kuchukua kuchukuliwa juu yake lakini sasa siku itakuja ambayo itatimilika yale inayoandikwa katika Ufunuo kwenye sura 11 mstari wa 15: ufalme wa dunia umekwisha kuwa ufalme wa Bwana wetu na Masia wake au Kristo wake. Yeye yeye mwenye mambo hiyo, wa kwanza wa haki aliweza kuonyesha mamlaka yake wakati alipoweza kukomboa yote kwa ujumla, lakini nitaandika, hiyo yote, nitaandika hayo yote katika kitabu. Haya ni mawazo yaliyo ya thamani sana. Wasioamini hawataweza kuelewa hata kamwe ya kwamba Mungu aliruhusu mambo hayo yote ili kwa sababu alipashwa na alitaka ili aweze kufunua kazi zake zote, yeye alikuwa Mwokozi. Kama hakuna kitu ingeweza kupotea, namna gani, namna gani angeweza kujifunua kama vile Mwokozi? yeye ni mponyaji. kama hakuna kitu, kitu kilicho kigonjwa, namna gani anaweza kujifunua kama vile mponyaji? Hizo makazi zote zilikuwa ndani ya Mungu kuwa baba sasa watoto wako wapi? Wavulana wako wapi, na wasichana wako wapi? Hayo yote yangepaswa kufanyika kama vile yalivyofanyika kwa sababu ya hiyo mpango mkubwa wa Mungu wa wokovu wa, wa Mungu. Na hata kama mambo yanaweza kufanyika vibaya katika bustani ya Edeni, mba, mbele ya macho ya Mungu, yote ilikuwa ikifanyika vizuri. Hatuwezi kuelewa hiyo kwa akili yetu binafsi, lakini mnaweza kuniamini Mungu ni Mungu amina, na hawezi kuruhusu ili kitu fulani kiweze kufanyika kama hiyo haikukuwa katika mpango wake au mapenzi yake. Na kama sasa na hiyo haingeweza kufanyika kama haiwezi kuwa ya kutukuza jina lake, na hapo sasa tunaweza kupumzika ndani ya Mungu na kujua ya kwamba yote itakuwa vizuri, lakini tunaona ya kwamba wengine walipita katika hizo majaribu, si moja, walikuwa na mavita ya kupigana, waliweza kupita katika kupanda na kushuka ndani ya maisha yao, ili na sisi tusiweze kupata haya, lakini tuweze kujua ya kwamba Mungu ni yule yule na kwamba yuko pamoja nasi. Mara nyingi ninajisikia kama vile munyonge mbele ya mahali fulani, na nahuzunishwa sana nayo, na, na ningetaka naamini kwamba si kwa ajili yetu sisi sote, lakini ningeleweza kuhitaji ili niweze kusifu katika wakati wote kama vile tumeimba katika nyimbo ya mwisho ya kwamba mishale ya jua ya neema, jua la neema, mishale ya jua la neema linaangazia moyo wako. Na ni kweli, siku zote ni kweli, iwe yoyote namna gani tunajisikia, jua la Mungu linawaka kwa namna yoyote, iwe tuwe wagonjwa, uwe tuwe katika afya njema, tuwe tumalala au tunasimama. Oh, kuna kitu kimoja kinabadilika kwa Mungu? Kuna kitu kinachobadilika kwa Mungu? Hapana. Sasa swali moja ni ya kujua kama tunaweza kub, kusimama imara katika majaribu zetu zote na kuwekwa nguvu katika imani tukisifu Bwana. Amina. Wakati unapozungumza kuhusu uponyaji wa kiungu pale, wapinzani wanakamataka siku zote andiko linalosema kuhusu shida ya jicho la Paulo. Wanasema pia ya kwamba aliweza kushauri Timoteo aweze kunywa maji kidogo na kamata mvinyo kidogo, kulingana na Timoteo, api, Timoteo wa kwanza sura 5 mstari wa 23, ya kwamba aliweza kuacha Teofilo akiwa mgonjwa, Timoteo wa pili sura 4 mstari wa 20. Na kisha wanaanza kusema oh, Paulo, mbona ulikuwa mtu mkubwa wa Mungu kama hivi? Mbona jasho yako juu ya mishwara ilikuwa ikitosha ili waweze kuweka juu ya wagonjwa na wale walikuwa na mapepo, walipokuwa wakipona. Sasa ni kitu gani sasa kinachofanyika? Mbona una shida moja katika jicho lako? Ah, kwa nini sasa, kwa nini kitu kigani kingine si? najua tunaweza ku tunaweza kuambia wengine iwe yoyote ambayo ilikuwa pale lakini imani iko pale na imani ya watu inipasha kuwekwa katika majaribu. kama Mungu is... kama ungeza kuamini Mungu, au aneza kuamini tu wakati mambo yote iko vizuri? Sasa wakati mambo yote iko vizuri, nani ambaye hawezi kuamini? Ndiyo yule asie amini aweze kunyosha mkono wakati mambo yote iko vizuri, nani hawezi kuwa... kuamini na hapo tunaweza kuimba oh, tuko washindi sana, na tunaweza kushangilia Bwana katika uzuri. Kila mtu anaweza kufanya hivyo, sisi hatuna hitaji kuweza kukamata miguu yao, lakini wakati mambo yote iko vizuri, yote na ilikuwa vizuri wakati wote sasa. Lakini hasa iko namna gani wakati mtu anapotupa katika tanura moto, wakati mtu anatupa katika gereza ndani ya, ya shimo la simba, na pia na majaribu katika manyumba zetu. Na wazia sana sana kuhusu ndugu yetu mpendwa, miaka ngapi ambayo yaliyopitikana bila jaribu iliyo ya kipekee. Mpendwa wangu ndugu, natazama sasa, majaribu yamefika ndani ya dania unyumba, ndani ya maisha yanafika, inafikia kila mtu siku moja, yanafika ichelewe au ikuje haraka, na kama vile unapokuwa mnyonge juu ya hali kama hiyo, lakini yule anayeamini, anaamini amina, atabaki kuwa mwamini amina anaamini pia katika majaribu yaliyo magumu, na haye hata weza kuacha usimamizi wake mbele ya Mungu. Paulo alisema neno hilo, aliweza kusema mambo mengi ambayo yaliyo dawa kwa ajili ya nafsi yetu. Anaandika hapa ya kwamba aliweza kupata mateso mengi, na ijapokuwa hayo yote alipata ndani ya Mungu bidii ya kuweza kutangaza injili ya Mungu kwa Watesalonika katikati ya vita kubwa. Nani hapo? Ndipo kuna kuja iliyo ya thamani sana kwa ajili ya sisi sote Watesalonika wa kwanza sura mbili mstari wa tatu. Kwa maana mahubiri yetu si ya ukosefu wala ya uchafu wala ya hila Mstari wa nne, lakini kama tulivyokubaliwa na Mungu kuaminiwa na habari njema, hivi tunavyosema si kwa kupendeza watu, lakini kwa kupendeza Mungu anayeipima mioyo yetu. Amina, ndiyo kila mhubiri anaweza kusema hiyo leo, ndiyo tunaweza kuisoma. Lakini sasa, swali ni hii haya yanatimilika tena wapi au yanatendeka wapi? <tie> na yale ambayo yaliyosemeka hapa iko wapi? kweli kweli, mawazo gani? mania gani ya uongo? mawazo gani yaliyo ya kigeni ambayo inayokuwa, inayokuwa mawazo ya watu binafsi ya mtu binafsi? Kama vile wakati navyosema hivyo, kila mtu anaweza kuisema na kila mtu anaweza kusema oh, unaona inaandikwa hapa lakini ile ya lazima sio yale inayoandikwa hapa, lakini tuweze kusimama mbele ya Mungu pamoja na hiyo, na sio kwamba tuweze kujipatia kitu hicho na kisha tuweze kuonyesha picha nzuri, lakini yale ambayo tunayosoma hapa yaweze kutimilika kwa kila mtu ambaye anayetangaza neno, na waza ya kwamba siseme hii kwa kuwazia tu, lakini na na waza ya kwamba ni kweli na kwamba neno la Mungu halitangazwi ndani ya makosa au ndani ya uchafu au ndani ya ma au mania iliyo ya hila na pia mawazo iliyo mbaya. Hapana, na kama ingekuwa hivyo, ingekuwa vema mahubiri, ningeacha mahubiri ya injili yachee wengine, lakini mniamini ila tu watu ambao walioitwa na Mungu ye mwenyewe na walioweza kutambua usimamizi ambayo walio nayo mbele ya Bwana. Ninaposema hii, siweke pembeni ndugu ambaye Mungu aliyeita, lakini hapa tunahubiri neno la Mungu hapa, lakini inaomba tena zaidi ya karama ya karama ya bidii au ya kusema mzuri, ya kukuwa na eloquence, lakini inaomba taifa la Mungu liweze kusimama mbele ya Bwana na ili nia yote ya mbaya, maoni yote, makosa yote, mahila zote ziweze kuwekwa pembeni na ili tuweze kutangaza neno la Mungu kama vile tulivyo weza kulipatia samani yake au maana yake na kama vile tuweza kulipokea kama vile ujumbe wa furaha na ya uhuru. Inasema kitenda kwa msara wa nne, kwa hivi tunasema si kwa kupendeza watu lakini kupendeza Mungu anayepima mioyo yetu. Mara ngapi watu wanasema yale ambayo watu wanataka kusikia na wanaikokota kwa upande wao, lakini sisi hatuko hapa ili tuweze kukokota watu kwa upande wetu au kwetu, lakini tunataka sisi sote tuweze kukutwa na Mungu, na tunataka sisi sote tuweze kujiweka kwa upande wa Mungu na hali yote inayowezekana. Nasi tunaweza kufanya hivyo kama tunaweza kusimama juu ya neno lake, kwa maana Mungu na neno lake haviwezi kutenganishwa, vinatembea pamoja. Mstari wa tano: sababu hatukukuwa na maneno ya kujipendekeza wakati wote, kama mnavyojua wala maneno ya juju ya kuficha choyo. Mungu ni mshuhuda. Kama wale wote wa kuleta maneno ya juju wanaweza kwenda mbali na manyumba, nafsi zengi zinaweza kufika kujua kweli. Acha maneno ya kujipendekeza inasemeka huko na huko, na hiyo inapendeza kweli, inafurahisha. Najua kwamba maneno ya juju inafanyika wakati na kuwa nzuri, sivyo? Na ni hivyo ndivyo watu wanaipata, wanaipata kwamba nzuri unaweza kuiona ndiyo ndani ya vinywa kwa sababu hatukona maneno ya kujipendekeza wakati wowote kama mnavyojua, wala maneno ya juu juu ya kupisha choyo, Mungu ni mshuhuda, mstari wa sita wala hatukutafuta sifa ya watu wala kwa, wala kwenu wala kwa watu wengine, na hiyo inalingana na neno la Bwana wetu ambalo tulilosoma hapa kwa wakati uliyopita, iliyo katika Injili ya Yohana kwenye sura tano Bwana yeye mwenyewe alisema kwenye mstari wa tano, mstari wa makumi ine na moja ya kwamba sikubali, sipendi, sitaki, sitafuti utukufu wa watu. Na Paulo anasema katika barua ya Galatia, mstari wa sura 1 ya kwamba kama ningani natafuta kupendewa na watu, mimi si mtumishi tena wa Kristo. Wagalatia 1 mstari wa kumi: maana sasa ninashawishi watu au Mungu, ama ninataka kupendeza watu hapana? Kwa sababu kama ningependeza watu, singekuwa mtumwa wa Kristo. Maneno haya yote ni maneno ya hatari sana, au ya, ya makali, lakini haya inahusu wale wanaosikia neno la Mungu na wana wanaotangaza neno la Mungu na aweze kuwa kwamba Bwana aweze kutuma katika shamba lake watumishi wa kweli wasiokamata hiki tu na kile, lakini wanaotumika kweli kweli kutumikia Bwana na ambao wanaotakasiwa kwa Bwana. Amina. Kuna kuna kitu inaweza kunigusa tena, mstari wa kumi na tatu, Wathesalonike wa kwanza sura mbili mstari wa kumi na tatu. Kwa sababu hii sisi tunashukuru Mungu pasipo kuacha sababu wakati mulipopokea neno la Mungu mulilosikia kwetu, mulilipokea si kama neno la watu, lakini kama lilivyo kweli neno la Mungu, linalotenda kazi vile ndani yenu munao amini au tangu mlipogeuka kuwa waamini. Na hiyo inapasha kuwa hivyo, nayo ni sehemu ya mambo hayo. Neno la Mungu linapashwa kutenda kwa nguvu, na natunapasha kutambua si sote mapenzi ya Mungu siku zote. Kwa ujumla, tunajua mapenzi ya Mungu ndani ya yale inayohusu mpango wa ukovu. Siwaze ya kwamba tuliweza kuachwa katika giza. Katika maneno haya mpango wa ukovu wa Mungu wetu umegeuka wazi kwa ajili yetu, ndiyo, unaweza kusema ya kwamba ilifunuliwa kwetu na Roho Mtakatifu. Lakini haya ni maamuzi ya kila mtu sasa, ambayo tunapashwa kukubali na kukamata, na majaribu ambayo tunapashwa kusimama ndani lakini kwa wakati huu tunapaswa kutambua siku zote mapenzi ya Mungu na kufanya yale yaliyo njema, na hiyo si vyepesi sasa. Lakini kama moyo wetu na maneno yetu inaweza kubaki kuwa moja kwa kiwango tunaweza kusema, na hiyo iweze kuonekana mbele ya Mungu na kusimama mbele ya Mungu, na tuweze kusema, Bwana, ninataka ili mapenzi yako yafanyike ndani ya maisha yangu kama hiyo inaweza kuwa hivyo, isikuwe tu maneno lakini tuweze kuyawaza kweli kweli ya kwamba Bwana, ninataka ili mapenzi yako yafanyike ndani ya maisha yangu. Nisema siku moja kwa kijana moja kwamba, sikia, sijui ni kitu gani nachotaka. Kwa nini unataka kwenda mbinguni? Sasa kama hautumikie Mungu hapa duniani, namna gani unaweza kusimama mbele yake? Unaweza kuwa na furaha ya kusimama mbele ya Bwana bila kuweza kuliweza kumtumikia hapa, bila kuweza kuwa kwa upande wake? Au unaweza kushusha uso wako mpaka kwenye udongo na kujisikia kwamba una haya na kwamba uko mnyonge, kwa sababu hauwezi hata kukutanana na Bwana na hata uweza kumtazama mbele ya uso <muchimu> au kumtazama uso kwa uso. Sasa kama tunaishi kwa ajili ya Kristo, tuko tayari kukufa kwa ajili yake, na kama tunamtumikia hapa duniani, tunataka tuweze kuona uso wake, kama vile inavyoandikwa katika nabii Malaki. Sasa ndipo mtaona tofauti katikati ya yule anayemtumikia Mungu na yule asiyemtumikia Mungu. Ndiyo, kama mtu asitumiki mtu asiyetumikia Mungu hapa duniani atafanya nini huko juu? anaweza kufanya nini huko juu? Wewe kweli au mimi tutajisikia vizuri mbele ya uso wake, mbele ya uso wa Bwana, kama hatukuweza kuwa na wakati wake hapa duniani, kama tuliweza kuishi tu maisha yetu binafsi? Ni kitu gani tunaweza kufanya huko? Inaomba kuisema waziwazi kwa watu, kama hawataki kuwa huko, hawana hitaji ya hiyo. Mbingu itajaa Kutakuwa watu wengi ambao walioweza kutumikia Bwana kweli kweli. Inaomba sasa, au iombe kuweza kutumainia na kuweza kuingia kwa mwisho, au kuingia kwa mwisho kwa kuwa wa mwisho. Lakini omba kupenda Bwana kwa kilindi, kumtumikia na kuwa kwa upande wake, na hiyo kwa hali yoyote au kwa bei yoyote. Iko namna gani kuhusu kila mtu wetu? Mnajua neno ndiyo Malaki Nabii Malaki nalosema ya kwamba Mungu atafanya tofauti na sio tu pamoja na yule aliyekuwa wa utawa au yule aliyekuwa na hali tu ya kujitendea kama vile alikuwa mtawa lakini yule aliyeweza kumtumikia na yule ambaye hakuweza kumtumikia. inabasho kwa katika Malaki sura tatu, Malaki sura tatu ni mahali fulani hapa, mstari wa 16, Malaki sura tatu mstari wa Halafu wenye kuogopa Bwana wakasemezana, Bwana akasikiliza akasikia, kitabu cha ukumbusho kikaandikwa mbele yake kwa wenye kuogopa Bwana na kufikiri jina lake, au walio na heshima, walio na heshima kwa jina lake. Mstari wa 17 nao watakuwa na wangu, Bwana wa majeshi anasema katika siku ile nitakapofanya mali yangu mimi mwenyewe nitawahurumia, kama baba anavyohurumia mwana wake ambaye anayemtumikia. 18 Pale mutarudi, pale pale mutarudi, mutatambua katikati ya mwenye haki na mwovu, katikati ya mwenye kutumikia Mungu na mtu ambaye hamtumikii. Hiyo ndiyo hali sasa. Inamaanisha nini kutumikia? Leo hawatumi hawajua tena neno hilo, lakini watumishi ni wale waliokuwa wakitumika. Mtu angeweza kukamata watumishi wake na wanamtumikia. sasa kazi ilikuwa ni nini ni kufanya wakati nzuri? Hapana, ilikuwa ikitokea juu hiyo wakati nzuri ilikuwa ikitokea juu. Kazi yao kwanza ilikuwa ni kutumika kwa uaminifu, kutumikia bwana wao kwa uaminifu, yule aliyewawekwa kwa kazi, aliyowapatia kazi. Amina, walikuwa kwa upande wake, na macho yao yalikuwa yakitazama maagizo ambazo angepashwa kuwapatia, nao walikuwa wakizitimiza, walikuwa wakizitimiza. Hapa kuna mawazo fulani iliyo ya damani sana, yanayoenda pamoja. Kwanza Bwana aliandika kitabu, kitabu cha ukumbusho kwa wale ambao wanaogopa Bwana. Na na ambao walio na heshima kubwa kwa ajili ya jina lake. Wengi hawajue anaitwa namna gani, au alijifunua kwa jina gani hawana hata heshima kwa jina lake. Kuna watu, inaandikwa katika kitabu moja cha habari cha kanisa, katika habari ya kitabu cha kanisa wanasema kwamba e, washuhuda wa, wa, wa, wa Yehova, wa wa Yehova oh, jo wa kweli kwa sababu anachukua jina la Mungu la kweli, lakini hawajua kitu fulani. Hawana jina la Bwana hao. Lakini kwanza ilikuwa ni jina yawe na ni nyuma ya karne ya 16 ndipo jina la Yehova likaanza kutumikishwa, lakini jina ambalo Mungu aliyojifunua kwetu kwa ajili ya wokovu wetu ni jina la Yesu, na ni jina hiyo ndiyo tunachukua. Na Mwokozi wetu wanasema ya kwamba nilikuja kwa jina la Baba yangu nanyi hamu, hamunikubali, Yohana 5:43. Alikuja kwa jina gani? Ni vyepesi. Lakini wakati napohusu kufanya hivyo inakuwa hata hata na njia, na njia, na njia mbamba, na njia na njia kuwa nyembamba na mlango inagua kuwa mwembamba kama vile tunavyojua katika Mathayo 7:14, Mathayo 17, Malaki sura 3. Nao watakuwa wangu, Bwana wa majeshi anasema, katika siku ile nitakapofanya mali yangu mimi mwenyewe. Nasi tunangoja hiyo siku, Siku ambayo Bwana atakapochukua kazi yake mpaka kwa mwisho wake, kwa kumalizika kwake. Siku hiyo watanitumikia wao, wao ambao waliona heshima kubwa kwa ajili yangu, watanitumikia Bwana anasema. Amina. mstari wa 17, anarudia tena, nao watakuwa wangu, Bwana wa majeshi anasema, katika siku ile nitakapofanya mali yangu, na sio tu kuwa mali yangu, lakini mali mali ya kipekee ya Bwana. Watakuwa wale wote watakaokuwa pale wakati wa ufuko wa pili wale watakao ingia katika uzima milele? Hapana, lakini watakuwa pale wangu, wao wenyewe kuwa mali yangu mwenyewe. Watakuwa na sehemu kwa ufufuko wa kwanza, watapata sehemu katika unyakuo, watageuzwa kwa sura ya Yesu Kristo, mwana wa Mungu. Watapata sehemu, watapata sehemu katika karamu ya harusi, na hiyo ndio inahusika. Watakuwa wangu, Bwana wa majeshi anasema, watakuwa mali yangu wakati nikapofanya hivyo, nami nitawahurumia kama vile aynvater, kama vile baba anahurumia mwana wake ambaye anayemtumikia. Amina no, mniamini, hatujaanza kutembea nyuma ya nakufuata Bwana kwa sababu tu kweli kweli hatuiko kwa upande wake, kwa ujao kwa sababu hatumtumikie kama vile tumepashwa kumtumikia, unajua Nishakasema hivyo kila mtu anapasha kufanya mazoezi yake mwenyewe. <laughs> lakini mtoto hatumikie mbaba yake, baba yake na hamutii ni haya mtoto, ambaye asiyetumikia baba <laughs> yake na kuse mu mheshimu ni haya sana, na usemi kuhusu nayo andiko katika Wahebrania kumi musura wa kumi tatu na Makumi tatu na moja ya kwamba ni haya sana kuanguka katika mikono ya Mungu aliye hai. Waebrania 10, mstari wa makumi tatu na moja. Naona kwamba Mungu atakuwa makali sana kwa wale wote ambao wakumtumikia wakudumiki, siwezi kuwazia kitu kingine wakati anasiposema ya, ya kwamba mwende mbali nami ninyi mliolaaniwa mwingie katika moto wa milele na kadhalika na kadhalika. Hiyo si kitu cha kukamata kwa, kwa urahisi siku hiyo. Hao ni watu walikuwa wakiwazia kwamba wanamtumikia, waliweza kufukuza mapepo, walifanya mambo makubwa na waliweza kumtumikia, lakini walikuwa wakishtumikia wao wenyewe, walitumikia mamo Mungu wa, wa pesa, lakini Mungu hawakutumikia Mungu na taifa la Mungu na kweli haikukuwa pale, na hapo sasa Mungu atatendea kwa rehema wa mtoto wake anayomtumikia. Basi tugeuke wana wavulana wasichana wa Mungu wanaotumikia Mungu wanaomtumikia kwa moyo wote walio na heshima kubwa kwa ajili ya jina lake na neno lake, nasi tunaamini kwamba tutakuwa sehemu ya wale kundi hiyo ya malimbuko ambayo inaweza kuwa mali ya kipekee ya Bwana kwa neema. Haihusu kitu fulani, lakini inahusu kitu ilicho cha thamani sana na ilicho cha bei kubwa ambacho Mungu aliyopatia mwanadamu. Musa 18 Malaki 3, pale mutarudi na mutatambua katika tofauti katikati ya mwenye haki na movu, katikati ya mwenye kutumikia Mungu na mtu ambaye hamtumikii. Amina, hiyo, hiyo haijaonekana sasa, haujaiona leo, lakini leo kila mtu anamtumikia. Leo nani asiyemtumikia leo? Na kama tunaweza kwenda Roma unaweza kama huko kipofu kama huko kipofu, unaweza kuwaza ya kwamba mambo yote yuko katika utaratibu. Nani asiyetumikia Mungu leo? Kila mtu, kila mwinjilisi, kila mhubiri, kila kila mkanisa, kila zehebu. Nani asiyetumikia Mungu leo? Na mnajua Biblia inasema nini? Yule asiyelinda ulimi wake na kuwaza kwamba anatumikia Mungu, ibada yake ni bure. Yakobo 1:26. Kuna mambo mengi yanayopita pembeni ya lengo na watu hawatambui. Ibada ya kiungu, ibada ya kweli ya Mungu inakuwa ndani mambo mengi kuliko yale ambayo tulishofanya, tulioweza kufanya mpaka sasa. Lakini nawaza ya kwamba na hiyo ndio tunaenda sasa kwa kwenda kufikia ili tuweze kuwa kweli kweli kwa upande wa Bwana kwa ujao kumtumikia tuweze kuwa na heshima kwa ajili ya neno lake na kwa ajili ya jina lake, sio tu kujifurahisha kwamba unawazia kwamba nitakuwa huko kwa namna moja au namna nyingine siku hiyo, lakini kuweza kumtumikia kwa moyo wote, kuwa kwa upande wake. Wale wote waliotumika wanajua ni nini, na hakuna kose mtu aliye hapa leo. Lakini naweza kuuliza wa hii kizazi cha zamani, wale waliotumika ilikuwa namna gani? Ilikuwa ni uaminifu, na hiyo uaminifu ndio talipwa. Malaki 3 mstari wa 18. Arudia tena mstari wa 18, pale pale, mutarudi na mtaona tofauti katikati ya mwenye haki na mwovu, katikati ya mwenye kutumikia Mungu na mtu ambaye asiyemtumikia wakweli wao wa haki ni yule anatumikia Mungu, mwovu ni yule asiyetumikia Mungu. Na tazama mahali kwenye kitu kinakwenda mpaka nyuma ya hiyo, kunakuja sura ine mstari wa kwanza. Malaki sura ine mstari wa kwanza, kwa maana tazama, siku inakuja inawaka kama tanuru na wenye kiburi wote na wote wanaotumika wanaotumika wovu wasio na sheria. Wathesalonike wa pili sura mbili, mtu mwovu, mtu mwovu ataonekana. Roho alionyesha hiyo, Wathesalonike wa pili sura mbili mstari wa tatu. Leo kuna mambo ya kushitawala namna gani? Kwa sababu wote waliweza kukamata hiyo mafundisho moja, na hakuna tofauti, hakuna uwezo ya kuweza kutofautisha mafundisho ya agano la kana agano jipya, na wote waliweza kutenganishwa na sheria, wako pale bila sheria, wako pale bila Mungu, mwovu waovu. Mnajua kwamba niweza kuonyesha kutoka agano jipya ya kwamba agano la kale lilikuwa likionyeshwa katika ujumla wake kama vile kipimo. Kuna andiko liweza kuonyeshwa kama vile sheria. Kuna andiko la agano mm jipya katika Wakorinto ya kwamba aliweza kuonyesha andiko la agano la kale kionyesha kwamba vile ilikuwa katika sheria. Ni lazima sana. Kwa maana wengi wanataka uweze kuweka agano la kale pembeni. Ndani ya Wakorinto wa kwanza sura kumi na nne. Kwanza kwa mstari wa ishirini inaandikwa ndugu zangu, msiwe watoto katika akili zenu, lakini katika uovu muwe watoto, lakini katika akili muwe wazima. Mstari wa ishirini na moja. Imeandikwa katika sheria, nitasema na watu hawa kwa watu wa lugha nyingine na kwa midomo ya, ya wageni, hata hivi nita wati, nita wat... na hata hivi watanisikia mimi, Bwana anasema. Inaandikwa wapi? Inaandikwa katika is Isaya 28 kwanza kwa, kwa mstari wa 11. Mungu anakamata wenye akili wote katika akili yao na anawaonyesha kwamba wao ni wapumbavu wajinga anawabia kwamba mlikataa msingi wa neno langu na mkajenga juu ya mchanga. Tunapasha kutambua kwamba kanisa la gano jipya linajengwa juu ya msingi ya wamitume na manabii na Yesu Kristo kama vile jiwe la pembeni, lakini hataki kuzungumzia kuhusu yote iwe ni kwamba Mungu aweze kufikia kwenye lengo zake pamoja na sisi, na kwa moja na hiyo tunataka so tuweze kumutumainia na kuweza kutamka katika maombi ya kwamba tunaamini yale yaliyosema. Amina na iliyo njema ni kwamba sisi hatukujifanyizia mawazo yetu binafsi au kufanyizia wengine maoni au mawazo mengine, na hatu afanya hivyo hata kamwe, lakini tunakubali, tunakubali tu yale yaliyo juu na yaliyo chini lakini tunakuwa na hitaji ya kilindini ya kuweza kutumikia Mungu, kuamini neno lake na kuabudu na kuheshimisha jina lake, kumwogopa, kumpenda na kumtumainia, na tukijua ya kwamba tunaweza kumtumikia na tutamutumikia na atatuhurumia wakati siku hiyo, sasa na sio leo, lakini katika siku hiyo. Katika siku hiyo, wakati Mungu atakapoitimiza, katika siku hiyo wale wote ambao walioweza kutumikia Bwana, wale waliomtumikia kweli kweli, pamoja na yote iliyo ndani, wale watakuwa na furaha, kwa maana waliweza kufanya hivyo, hata kama waliweza kukubali mambo fulani hapa duniani. Na hapo sasa tutafurahi, kwa maana tuliweza kutumikia Bwana. Nani anayetaka sasa aweze kweli kweli kuwa kwa upande wa Bwana? Kweli kweli kumtumikia, ndiyo. Kuna mtu anaweza kusema, "Oh, namna gani za kufanya hivyo?" Yeye inafanya namna gani? Usijifanyizie wewe peke mpango. Usijisumbue kwa maana haitakuwa kama vile tunavyowaza. Tuweze kusema tu, Bwana, mimi niko hapa, nishike, unitumikishe mahali napotaka na kama vile ninavyotaka. Mimi niko kwa upande wako, mimi ni mali yako, na nataka niweze kutumikia kwa moyo wangu wote na nafsi yangu yote. Amina. Hacha Bwana aweze kutupatia sisi sote heri hiyo na neema hiyo, ili kusiwe mtu anaweza anayeweza kusema oh, huko mbele huko, njoo wandugu wanaotumika kama vile wanaovyowaita wanawaita kwa sauti kama inaweza kusema kwa sauti kubwa iti kwamba ni wandugu watumishi. Lakini hiyo majina hiyo kuitwa vile haiko njia lazima kwa ndugu mtumishi. Kupitia ndugu mtumishi unaweza tu kuionyesha kupitia neno wandugu, wandugu, wandugu watumishi, unaomba kuonyesha kwa neno na yale yani, ambayo Mungu aliyotutaarisha sisi sote na kwamba sisi sote tuko watumishi wake, kwa sababu aliingiza katika mpango wake na sisi, kila mmoja wetu anaweza kumtumikia. Haleluya, kila mmoja wetu ana haki ya kumtumikia. Na kazia tena hapa kama mtu asiyetumikia Bwana, namna gani ataweza kusimama mbele yake kwa furaha? itakuwa kama vile ninaweza kuwa na watoto ambao wanaofuata njia zao, ambao wanaonigeuzia mgongo yao. Kama vile mmerekani anasema asiye us, asiye sumbuka au kuhusika na yale ambayo mzee anasema. Lakini sasa, siku moja unaweza kufurahi na kufurahi, na utajisikia vizuri, utajisikia vizuri ukikatana maneno ya baba yako. Hapana, sio hivyo, sio hivyo. Inaweza kufanyika pamoja na Mungu na ifanyike hapa na ifanyike hivyo hapa duniani. Mungu aweze kutufanya wavulana wasichana wake ambao wanaoweza kusikia vibaya wakati unapokuwa atu kwa upande wake na wakati atumtumikie kama vile anavyotaka. Na hivyo sasa, Bwana atafanya sisi atatufanya sisi watu ambao watakuwa kwa upande wake wanao watakaomtumikia na ambao siku hiyo siku ambayo atakayofanya siku atakapohitimiza atawachukua ndani ya utukufu kama vile mali yake ya kipekee. Nataka kuwa wa sehemu hiyo, wakati Bwana atakapoitimiza, pamoja na wale ambao aliopenda, o pamoja ambao wale waliompenda, pamoja na wale waliomtumikia, waliokuwa kwa, kwa upande wake, walioweza kuishi kwa ajili yake, waliokuwa tayari kukufa kwa ajili yake. Ndiyo, nataka niwe sehemu ya hao, na sisi sote tunataka tuweze kuwa sehemu ya, ya hiyo kwa neema. Jina lake lizidi kusifiwa, amina. Tusimame na tuweze kusifu Bwana kwa muda mfupi. Ninakushukuru kwa moyo wote kwa ajili ya neno lako takatifu na la thamani. Mbele ya kutamka, siku ya Bwana itakuja na itawaka kama vile tanuru na mbele ya kutamka neno hilo ulisema, kupitia Bwana anasema, ulionyesha ya kwamba utakamata watu kama vile mali yako, watu ambao walio na heshima kwa ajili yako, kwa ajili ya neno lako, kwa ajili ya jina lako, watu ambao walio kwa upande wako, wanaokupenda katika matendo na katika kweli wanaokutumikia. Na ndiyo maana tunakuomba jioni hii Bwana, kusuwe tu watu, wandugu watumishi, lakini iwe kusanyiko linalokutumikia, taifa la Mungu lililo kwa upande wako na lililo kwa upande au kuwa pale kwa kutumikiana wao kwa wao. Bwana, ulisema wewe mwenyewe ya kwamba mwana wa mtu hakukuja ili atumikiwe, lakini ili atumikiane. Haleluya, utukufu kwa Mungu. Uliitwa mtumishi na ukakamata msura ya mtumishi. Oh, Bwana mpendwa Bwana mwaminifu, tunakushukuru kwa ajili ya Roho wako ambaye aliyeweza kupanga mambo yote kwa namna ya kimaajabu na akavuvia yote. Tukamate mwalimu mpendwa, na watufanye watu ambao wanaokutumikia kwa moyo wote na ambao walio kwa upande wako. Haleluya, tunakumbuka wale wote walio katika mahitaji. Oh o mwalimu mwaminifu, Ulitupatia mamlaka ya kufukuza mapepo ya kuponyesha wagonjwa, basi tupatie imani na bidii ya kuweka hayo yote katika matendo, kwa maana uliyatupatia na ulitupatia kazi hiyo. Tupatie basi yale ambayo tunayohitaji ili tuweze kuweka hayo yote katika matendo. Tunakushukuru Bwana mwaminifu na tunakuabudu katika jina la Yesu. Amina. Amina.