Mahali pote Mungu anazungumzia mioyo yetu Wie hat. na tumekwisha kusikia mazaburi namna gani Bwana aliumba mambo yote, alles samaki za bahari, ndege wa anga, yote hapa duniani nzima, na iliyo ya ajabu ni kwa sababu aliweka shurti kwa ajili ya kila kitu. Kama unza kukamata mnyama na kuiweka ndani ya bahari, itakufa. Kama unaweza kutoa samaki katika bahari na kuweka nchi kavu, itakufa. Yote iko kwa nafasi yake, na Mungu alipanga hivyo. Aliweka sheria, na yote yanatembea kama vile alivyosema. Kwa hiyo mtu yeyote asiye mwamini angepashwa kutoa kofia yake na kupiga magoti na kusema, o Mungu, o najisi, wewe ni mkubwa. Tunashukuru Bwana sana kwa maana tunaweza kuamini, kuamini kama vile wana kama vile maandiko yanavyosema. Tunajua, tunajua ya kwamba ni ushuhuda wa Mungu, kitabu moja kinachotupatia habari juu ya Mungu, juu ya uzima na kifo, kitabu moja kinachotupatia habari juu ya yote ambayo tunapaswa kujua juu ya viumbe na muumbaji, juu ya ukombozi na mkombozi juu ya ukovu na juu ya neema, kitabu kinachotupatia habari juu ya yote kama vile Baba alikuwa macho juu ya mambo yote, kama vile Baba alikuwa macho juu ya wale aliozungumzia, alikuwa macho juu ya wale aliovuvia na Roho wake ili waandike, naye anakuwa macho juu ya wale wote ambao wanaopatia imani hao watu wa Mungu wote, na wanaojua ya kwamba walizungumza kwa jina la Bwana, na kwamba wakisukumwa na Roho wa Mungu waliandika mambo hayo yote, ili tuweze kupokea ushuhuda ya ujao ya Mungu, na kwa ajili ya hiyo tunashukuru sana. Hapa katika Ufunuo, wazee ishirini na wane walisema mambo inayofanana katika yale inayoandikwa ndani ya Zaburi. Ufunuo sura ine kwanza kwa, mstari wa tisa: Na wakati hawa wenye uhai wane wanapompa yeye anayeketi juu ya kiti cha ufalme utukufu na heshima na ushukuru, yeye aliye hai hata milele na milele. Wale wazee ishirini na wanne wanaanguka mbele yake anayekaa juu ya kiti cha ufalme, nao wanamwabudu yeye aliye hai hata milele na milele, nao wanatupa taji zao mbele ya kiti cha ufalme wakisema: Umestahili, Bwana Mungu wetu, kupokea utukufu na heshima na uwezo, kwani wewe ndiwe uliyeumba vitu vyote na kwa sababu ya mapenzi yako vilikuwa vikaumbwa. Kwa hiyo mambo yote yaliumbwa na yule ambaye tunayejua kama muumbaji, na pia kama vile mkombozi. Iliyokubwa kwangu mimi binafsi, na pia wikendi iliyopita, ni hii kuingizwa iliyo wazi, bila hata mashaka, bila hata ku- u, ugumu au mambo sioeleweka katika mapenzi ya Mungu. Mujinga hawezi kushidanganya mtu asiyejua kusoma au kuandika, ni vigumu kuitamka lakini, mtu asiyejua kuandika na kusoma anaweza kufata na kuelewa yote kwa moyo wote yale ambayo Mungu aliyotufunulia kwa upande mmoja iko juu sana na ya kilindi iko pana na kubwa sana, na kwa upande mwingine iko wazi sana, inaonekana sana na nyepesi sana, kwa kiwango ambayo mwamini anaweza kupata sehemu katika mambo ya kiungu, na hana hata hitaji kuweza ku kuuliza mutu mwenye akili kwa maana hapo ekima ya kiungu tunaipewa wakati wa utangazaji wa neno la Mungu, siyo sio mutu, sio mutu anaye kuja na kuonyesha yale anayojua, lakini ni Roho wa Mungu ndiye anayetuingiza katika kweli yote anayetuongoza katika kweli yote na aliyetufunulia kwa namu niliyo wazi mpango wa wokovu. Amina. Pia hata kulinganisha ambayo tuliyosikia, nilikasirikishwa kadogo siku ya sita, kwa maana inaweza kama vile inaonekana ya kwa kwamba unajiweka kwa upande nzuri na kisha sasa watu wengine unawapatia una upande mbaya, na hiyo ndiyo mtu anaweza kusema, ambaye mwenyewe hawezi kushiisa swali ndani ya moyo wake. Lakini kuna vipimo, kuna kipimo ambayo unapashwa kushiweka juu yake wewe mwenyewe, ili uweze kujua kama shurti ao uh, matarajio nayojiwekea we mwenyewe kama ni ya kweli, kama ni ya haki na kama ina stahili. Na nanawaza ya kwamba kila mmoja wetu atakuwa mwenye akili sana, ili asiweze kukamata mambo kama vile yalivyo, lakini tunajichunguza mbele ya Mungu. <coughs> tuliyaona katika mifano yote ambayo imekwisha kuonyeshwa ilikuwa inaonekana kwa namna ya nje, kwa namna ya nje ilikuwa ya kuonekana. Tuliyaona na Kaini na Abeli, moja alileta zabihu Mungu akaikubali, alikuwa akisukumwa kwa ndani. Kwa hiyo alikuwa na ufunuo ya yale yalikuwa imefanyika katika bustani ya Edeni, na kwa ajili ya yake imani haikukuwa tu maneno lakini ilikuwa ni kitendo cha kiungu chicochimilika na kuonekana na Mungu. Lakini mwingine aliwaza ya kwamba na mimi niweza kufanya hivi, aliwaza ya kwamba kama niweza kujenga, kama niweza kujenga hek, madhabahu, na niweza kuijenga, kama niweza kutoa zabihu na naweza kuifanya, kama naomba nami naweza kufanya hivyo, lakini Mungu hakusikia na hakujibu. Yule ambaye aliyekuwa akiiga tu, natazama ndani ya moyo wake mukapanda, kama vile tunavyojua sisi sote, wivu akaacha wivu na mambo ingine yote ikaingia ndani ya moyo wake. Tunaweza kujichunguza kila mtu binafsi, ili tujue kama tunaacha mambo hayo iweze kuingia ndani mwetu. Kwanza yanatututesa kwa ndani and na kwa namna ya pili, sasa tunauwa yule ambaye Mungu amekubali zabihu yake. Tuliweza kuwa na kulinganisha mbili ya Abrahamu na Loti Erginthor. Loti hakuitwa bali alifuata tu, na kama vile mtu mwingine aliweza kuitwa na aliweza kwenda na pia Loti naye akakwenda naye, na hapo sasa unaona siku zote ndani ya Loti ilikuwa ni lazima sana ili yeye mwenyewe aweze kupokea mwito wa Bwana. Sisi hatuko waamini kwa sababu wengine waligeuka kuwa waamini. Hatufuate Bwana kwa sababu wengine nao wanafuata Bwana. Tumekuwa waamini kwa sababu Bwana alituzungumuzia na kutuita, nasi tunamufuata kwa sababu alituita, bila kulinganisha na yale ambayo iliyoweza kufikia wengine. Hiyo husiano ya mtu binafsi pamoja na Mungu, kujua kwa kilindi yako mwenyewe au kujua ndani ya kinisha moyo wangu mimi mwenyewe, ya kwamba nilipata neema ya kwamba nami ni mwana wa Mungu, ya kwamba nami nimetayarishwa ili tuweze, ili niweze kuona utukufu wa Mungu, amina. Na hapo sasa hatuna kingine cha kuleta ila zabihu moja ambayo iliyotolewa milele na milele na iliyotufanya kuwa kamilifu hata milele na milele amina. Na ni hivyo ndivyo tunaingia katika pumziko ya Mungu. Tunamshukuru kwa maana alituongoza kutoka nuru hata nuru na ujuzi na ujuzi ingine, wakati tunapoona miaka iliyopita na hapo sasa, tunaweza kusema ya kwamba mjuu ya kwamba Bwana anaongozwa kwa namna ya kimaajabu watakatifu wake. Hatukukuwa hatu na walimu wakubwa au watu wenye heshima kubwa, walio na heshima kubwa na vyeo kubwa na majina kubwa, lakini tuliweza kusikia kila wakati katikati yetu Mungu aliye hai, na tuliweza kwa namna inayokubalika na iliyo wazi, tulipokea uongozi wa Roho aliyetuongoza katika neno, na tutaona kwa mwisho kitu moja ambacho kitakachosimama ni neno la Mungu, na wale wote ambao waliobaki waki kubaliana na neno la Mungu. Neema kubwa ambayo Mungu anaweza kutupatia ni kuweza kuturuhusu ili tuweze kujiacha tukiungana moja kwa moja na neno lake. Ili neno lake liweze kutimiza ndani yetu na kupitia sisi yale ambayo alilo lituma. Tunajua ya kwamba sote tunaweza kuzunguza kuhusu neno, ndiyo, sote tunaweza kuzunguza kuhusu neno, lakini nani anayeweza kuliishi? Linaweza kuonekana kupitia nani? Nani ambaye anaweza kugeuka kuwa barua iliyo hai? Nani anayeweza kushiweka kwa upande wa Mungu? Ni hivyo ndivyo, tunashukuru Bwana, kwa maana alifanya mambo hayo yote kwa neema. Amina, na najua ya kwamba si sote tuko wanyenyekevu sana na wanyonge sana, kwa kiwango, hakuna mmoja katikati yetu ambaye anayeweza kushiwazia kitu fulani juu ya mambo haya, lakini mara nyingi na wazaka, ya kwamba hatukwake wa kushukuru sana, ya kwamba hiyo haibubujike kutoka mioyo yetu kama vile sifa kwa Mungu wetu kama vile ingilipashwa kustahili kama vile ingilipashwa kumustahili yeye. Hapa kwenye Ufunuo sura ine wenye uhai wane walitenda na wakatoa sauti kubwa. akose liweza kusoma pia shairi ya nane, Ufunuo ine musari wa nane Na kila mmoja wa wale wenye uhai wane alikuwa na mabawa sita pande zote na ndani wamejaa macho, nao hawapumziki mchana wala usiku, wakisema: mtakatifu, mtakatifu, mtakatifu, Bwana Mungu Mwenyezi, aliyekuwa ali na yeye yuko naye atakuja. Ndiyo. Neno hili la Biblia hapa inahusu Bwana Mungu mweza yote, aliyekuwa aliye sasa na anaye kuja. Haleluya! Munawaza ya kwamba Mungu atakuja? nawaza ya kwamba Yesu Kristo atakuja? Ndiyo, inatosha kuweza kufungua macho ya kiroho ili ujue ya kwamba Mungu mweza yote alijifunua ndani ya Yesu Kristo. Nasiwambie siri, lakini mnaona neno Bwana imeandikwa mbele ya neno Mungu au jina Mungu. Naweza kuwasomea katika barua kwa Korinto ya kwamba kuna Mungu mmoja ambaye mambo yote natoka kwake na ambaye sisi ni wake, na kuna Bwana mmoja ni kusema Yesu Kristo. Tusome katika Wakorinto wa kwanza sura nane mstari wa tano na wa sita, kwa maana hata wakiwa walioitwa miungu ama katika mbingu au katika dunia kama ni miungu mingi na bwana wengi. Mstari wa sita: lakini kwetu kuna Mungu mmoja yeye Baba, na vitu vyote vimetoka kwake, na sisi tunaishi kwake, na kuna mo, na kuna Bwana mmoja Yesu Kristo, kwa yeye vitu vyote vimekuwa, na sisi kwa yeye. Mstari wa saba. Sasa nasema lakini elimu hii haiko ndani ya watu wote, siwezi kitu chochote juu ya mambo hayo, siwezi kupatia mtu hii ujuzi au hekima hii au kili hii, lakini Mungu anaweza kutupatia hiyo sisi sote. Kuna Mungu mmoja ambaye mambo yote yanatoka kwake na ambaye sisi tunatoka kwake, lakini pia kuna kuwa Bwana mmoja ni kusema Yesu Kristo ambaye mambo yote natoka kwake na ambaye nasi tuko kwake. Si sote tuweza kuja mara pili, tuweza kuja mara moja, mara moja tena mara pili tena? Hapana, hapa mambo yote narudishwa katika kipimo kimoja. Hapa Bwana Mungu anaonyeshwa katika mbingu kama vile baba yetu hapa duniani alijifunua ndani ya mwana. Haleluya! Na kisha Paulo anaandika kwa Wefeso ya kwamba kuna Bwana mmoja, kuna kuna imani moja na ubatizo moja. Wa Efeso nne musari wa tano. Hapa Ufunuo sura 4, tunaweza kusoma hapa katika Ufunuo sura moja, samani, Ufunuo sura moja musari wa saba na nane. Ufunuo moja musari wa saba na nane: tazama anakuja na mawingu na kila jicho litamona na wale ambao walio mchoma na mataifa yote ya dunia wataomboleza kwa ajili yake. Ndiyo na amina. Mstari wa nane: mimi ni alfa na omega mwanzo na mwisho, anasema Bwana Mungu, yeye aliye sasa na aliye kuwa na atakaye kuja mwenyezi. Haleluya! mimi tu ni musimamizi wa kusoma ya yale ambayo iliyo andikwa ndani ya Biblia. Uungu wa Yesu Kristo ni msingi halisi ya kweli ya kila mwamini wa kweli, na mtu ambaye anataka kuelewa pia yale ambayo Paulo aliyoandika kwa Timoteo akisema Timoteo wa kwanza sura tatu musari wa sita, kila mtu anajua andiko hiyo kwa moyo. Bila mashaka, siri ya uungu ni kubwa. Mungu alijifunua ndani ya mwili, akahesabiwa haki katika Roho, akaonekana kwa wamalaika, akatangazwa kwa mataifa, na kuaminiwa ndani ya ulimwengu, akanyanyuliwa ndani ya utukufu. Amina. Timoteo wa kwanza sura tatu mstari kumi na sita. Mungu alijifunua ndani ya mwili, siri ya uungu ni kubwa. Haikufunua kwa watu wote, lakini kwa wale walio wa Mungu na ambao walio na roho wa Mungu, wale ndio wanaotambua wa Mungu kwa roho. Na Paulo aliweza kuzungumza mara nyingi kuhusu siri ya Yesu Kristo, na tunaiona hapa ya kwamba ndani ya ufunuo mambo yaliweza kuonyeshwa katika hali moja na hali nyingine. Yesu anaonyeshwa kama vile mwana wa Mungu ambaye aliyetukomboa kwa ajili ya Mungu kupitia damu yake takatifu na ya damani, na aliyefanya juu yetu akatufanya kuwa wafalme na kohani, na kisha uungu wake inaonyeshwa kwetu. Mtu anayesoma au aliyesoma vizuri vizuri Biblia anaona Mwokozi kama vile mwana wa Mungu anamwona kama vile mpatanishi, anam, anam, anam anampata kama vile wa kututetea, anam, anampata kama vile mwana wa Mungu, anampata kama vile mwana wa Mungu, kama vile mwana wa Daudi, kama vile mfalme, kama vile kohani na kama vile nabii. Hiyo hali yake tofauti ambayo aliweza kujifunua ndani, kwa maana ilikuwa ni lazima kwa ajili ya ukombozi wetu ilikuwa naomba ili kuwe mwana kondoo wa Mungu ambaye anapaswa kuchinjwa, ili damu takatifu iweze kumwangika kwa ajili ya msamaha wetu. Ilikuwa na, ita, ilikuwa na isahili, ili kuweze kuwa mpatanishi anayeweza kutuunga na Mungu, mtu wa kututetea anayetuonyesha na kutusemea mbele ya Mungu, na kisha inaomba siku zote kuweza kusoma Biblia polepole na kuweza kushika kwa moyo yale ambayo inayoandikwa. Nataka kusoma ndani ya Timoteo wa kwanza sura mbili mstari wa tano kwa sababu Mungu ni mmoja tu, na mpatanishi katikati ya Mungu na watu ni mmoja yule, Yesu Kristo, yule mtu Yesu Kristo na hiyo ndiyo iliyo ngumu sana kuelewa kwa akili, kuelewa ya kwamba Bwana wetu angepashwa kuonekana mia kwa mia kama mtu. Amina. Alizaliwa ndani ya dunia hii, lakini bila zambi na ijapokuwa alifunikwa na kitamba, kwa kitambaa akawekwa katika hori la ng'ombe. Naye alifanana na sisi, ili nasi waweze kufanana naye kuwa wana wa Mungu na wasichana wa Mungu kupitia yeye. Maneno yote sio maneno ya kuleta ubishi, lakini ni ufunuo ya kiungu kwa ajili ya waamini, ili waweze kujua yale ambayo Mungu alitayarisha kwa ajili yao. Mahali pote ambapo Bwana wetu alipojionyesha au anavyoonyeshwa, anapoonyeshwa ndani ya maandiko, kwa upande wa Mungu anaonyeshwa kama vile mwana wa mtu, kama vile mwana kondoo, kama vile mtetezi, kama vile mpatanishi, ndiyo, katika kazi, katika kazi ambayo angepashwa kutimiza na kujaza ili hizo mavivuli, mavivuli vivuli vyote vya agano la kale viweze kupata utimilifu wake na sisi tuweze kupata ukombozi wetu. Na ni hivyo ndivyo mpango wa Mungu na shauri ya Mungu ilikuwa imepangwa, iliweza kufika kwenye lengo ya, mwiko, ya mwisho, na ilikuwa nlomba mtu mnyonge na mtu wa, waulie kuwa stahili wa kufa aweze kupusululishwa katika msimamo wa kiungu. Mara nyingi niweza kutumikishwa, niweza kupenda nitumikishe matamshi ambayo niweza kutumikishwa na atanazi kisema kwamba ili mtu aweze kufanywa wa kiungu, ili arudishwe katika hali yake ya kwanza halisi. Na ndiyo maana inaandikwa pia ya kwamba japokuwa Kristo alikufa ndani ya mwili lakini katika roho alishuka katika mahali pa chini pa dunia hii na akaweza kuteka mateka. Na hapo sasa haiko mwili tu mwili tu ilikuwa ndani ya kaburi, lakini ndani ya roho akashuka kwa ajili ya wale wote waliokuwa wamemwamini. Amina! Ona gisi Mungu wetu ni mkubwa, ona gisi njia zake ni za utukufu Heri mutu ambaye aliyepewa ili asiweze kuchanga mawazo ya kimutu ndani ya ufunuo wa kiungu. Haleluya! lakini kuweza kutoa viatu na kuweza kujua ya kwamba akili yetu na kuelewa kwetu ya akili hii yote ni ya bure mbele ya Mungu wakati napohusu mambo ya kiungu hatupashi kuja na akili yetu. Pamoja na hiyo, hatuwezi kufanya kitu kubwa, hapana, na Mungu pia hapana. Tunaingia katika hali ya ufunuo ya kiungu, na tunahitaji ufunuo wa kiungu pale, yote ni ufunuo yote ni ufunuo. Yesu Kristo alikuwa ufunuo wa Mungu kwa namna ya mwili au ya kimutu, na tusoma ya kwamba siri ya uungu ni kubwa, Mungu alionekana ndani ya mwili. Kama haingeweza kufanyika ndani ya Kristo, sasa tufunge Bibilia tuweze kungoya mpaka mambo yaweze kufanyika, lakini hayo mambo yalifanyika. Naye alitimiza, Mungu na wanadamu walipatanishwa, na ndiyo maana Yesu alikuwa Mungu na mtu ndani ya mmoja. Kulingana na roho alikuwa Mungu, kulingana na mwili alikuwa mtu, na ni hivyo ndivyo aliweza kupatanisha mwanadamu wanadamu na Mungu ndani yake mwenyewe, ndani ya mwili wake wa nyama. Ndiyo, ndi hivyo ndivyo Paulo anaandikia kwa Wakorinto, katika Wakorinto 5 mstari mustari wa 19. Mungu alikuwa ndani ya Kristo akipatanisha ulimwengu na yeye mwenyewe. Amina. Hapa tulisoma ndani ya Ufunuo sura ine ya kwamba hao wenye uhai wane wanaabudu, wanasifu na kupatia heshima na utukufu, ndiyo wanafanya hiyo usiku na mchana wakisema mtakatifu mtakatifu mtakatifu Bwana Mungu Mwenyezi. Ufunuo ine mstari wa nane. Wakati Yesu alipozaliwa utangazaji ya nguvu, ya nguvu ikatoka mbinguni na kusema ya kwamba leo mokozi amezaliwa kwa ajili yenu aliye Kristo na Bwana. Luka mbili mstari wa kumi na moja. Nani? Bwana? Hakuna mwingine. Wakati Paulo alipokuwa kwenye njia ya kwenda Damasko, aliuliza, wewe ni nani Bwana? Naye jibu ikakuja kwamba mimi ni Yesu, Matendo tisa mstari wa tano. Bwana ni mtakatifu, na tulisoma ya kwamba kuna bwana mmoja na ni Yesu Kristo, na kwamba kuna Mungu mmoja ni Baba yetu. Na hapo mambo ingali inasemekwa machache. Oh, kama watu wangeweza kuelewa yale, Yohana mmoja mstari wa kwanza inamaanisha nini? Ya kwamba kwa, kwa hapo mwanzo, hapo mwanzo kulikuwa neno na neno likuwa pamoja na Mungu na neno likuwa Mungu. Haleluya! na hapo sasa mambo yote inamalizika, na Mungu alitimiza mpango wake wa milele ndani pamoja na mwanadamu, na Bwana wetu anasema kwamba yeye atakaye shinda atakaa pamoja nami kwenye kiti changu cha ufalme kama vile na mimi nilivyoshinda na nikakaa pamoja na baba yangu kwenye kiti chake cha ufalme, Ufunuo 3 mstari 21. Na hapo itaonekana ya kwamba tulifanywa tukifananishwa na yeye. Amina. Leo hiyo haijaonekana, leo kwa namna ya kiroho tunapozungumuza, mara nyingi tunatembea na mabeki, lakini siku moja itafika ambayo kila mambo yote iliyo tofauti itamalizika na mwili huu wa dunia hii, kifuniko cha unyonge ambayo iliyo ndani na, si kitabadili na si kitabadilishwa. Hiyo na, na kitarudia katika mavumbi, hicho kifuniko, ndio. Lakini nasemea kwamba kwa alipandwa katika haya lakini akavunwa katika utukufu. Haleluya! mwili wa kukufa unapandwa na mwili wa milele usiokufa unafufuliwa. Inaomba kwanza kimoja kiweza kupandwa ili kingie kiweze kuonekana, na tunashukuru Bwana kwa ajili yetu. Mwili wa kukufa anaweza kuingia Bwana. Bwana wetu alikufa akaingia katika kiv, katika kaburi na kashinda kifo na akafufuka na kashinda kuzimu na akasema kwamba tazama, nilikuwa nimekufa na tazama, ni mimi ni hai na nashika ufunguo wa kuzimu na mauti. Ufunuo sura moja mstari wa kumi na nane. Hasa tunapasha kuogopa nini? Adui alishindwa na bwana wetu alishinda, na hiyo ni uhakika milele na milele. Na kama tunaweza kuomba kama vile alivyoonyeshwa hapa katika Ufunuo ine mstari wa 8 hata uweza kufanya kitu kibaya. Ufunuo sura ine mstari wa 8 sehemu ya pili: mtakatifu mtakatifu mtakatifu Bwana Mungu mwenyezi aliyekuwa ku, naye yuko na anayekuja kila wakati. Hao wenye uhai wane wanapotoa heshima utukufu kwa yule aliyekuwa akikaa juu ya kiti cha ufalme yule anayekaa anayeishi milele na milele. Mstari wa 10 Ufunuo sura kumi. Sura ine mstari wa kumi wale wazee wa, ishirini na wazee wane wananguka mbele yake anayekaa juu ya kiti cha ufalme, nao wanamwabudu yeye aliye hai hata milele na milele, nao wanatupa taji zao mbele yake anayeketi juu ya kiti cha ufalme wakisema. Mstari wa kumi na moja umezahili Bwana Mungu wetu kupokea utukufu na heshima na uwezo, kwani wewe ndiwe uliyeumba vitu vyote na kwa sababu ya mapenzi yako vilikuwa na vikaumbwa. Sijui kwa sababu gani ni vigumu sana, lakini wale wanaoona mambo kwa upande mwingine wanajua inahusu nini. Hakuna mtu kama vinavyojua hakuna mtu aliyeweza kupandisha ombi kwa wingi kwa wingi, lakini kila mtu alikuwa akifanya ombi kwa akiomba mmoja, haiiku na namna nyingine haiwezi kuwa tofauti, ijapokuwa watu wale watu wanaona mambo kama vile tofauti na hapa. Wakati naposemeka mstari wa kumi na moja Ufunuo sura moja, Ufunuo sura 4 samani, Ufunuo sura 4 mstari wa kumi na moja ume, umestahili Bwana Mungu wetu kupokea utukufu kwa sababu wewe uliumba mambo yote. Tusome hapa katika Ufunuo kwa katika Korinto sura wakati kwanza sura nane mstari sita. Kwa sababu wewe ulifanya mambo yote na wewe ulifanya mambo yote. Na sisi tutoka kwake ambaye Yesu Kristo. Hapa naseme katika Ufunuo sura nane us, uf, ufunuo uf, Ufunuo ine mstari wa 11. Ufunuo ine mstari wa 11. Umestahili Bwana Mungu wetu kupokea utukufu na heshima na uwezo, kwani ndiwe wewe, ndiwe uliumba vitu vyote na kwa mapenzi yako vilikuwa na vikaumbwa. Ona gisi ni ajabu, watu wote waliojua Mungu kwa wakati uliopita na watu wote sasa wanapaswa kujua Yesu Kristo, kwa sababu Yesu Kristo ndiye aliye ufunuo wa Mungu hapa duniani na mtu asiyeweza kutambua hiyo ufunuo wa kiungu hajaona Mungu, hajasikia na hata weza kumusikia. Na hiyo ndiyo hatua iliyo ya muhimu sana, au ya chanzo katika Injili. Kuna wengi na watu wote hii ulimwengu wa Uislamu wa wanaomba Allah wanasema kwamba ndiye Mungu wa Abraham, Abrahamu ala. Na mimi mwenyewe shakaishi hiyo katika mji moja ya Uhindi, Hyderabad. Kuna mtu aliyetoka Pakistani na wazazi wake walikuwa Waislamu, na akaoa aka huko Londoni akafanya shule zake akaoa akarudia huko aka Marekani. Nyuma ya hiyo miaka 4 akarudi na mke wake. Akaomba wazazi wake, baba yake na mama yake na, na aliweza kuomba ili waweze kuomba waweze kununua tike moja ya ndege kutoka Marekani mpaka Pakistani, na wakati alipofika huko aliweza kusema mambo kidogo, na hapo sasa baba muko yake aliweza kumuuliza na kumwambia hasa, unaamini unamini... Akamuuliza, unaamini Yesu Kristo? Wakati aliposema hivyo mambo yote yalikuwa yamemalizika na sio tu aliweza kupigwa na baba yake, akamnyang'anya passport yake na akapasua hiyo passport yake katika kipande kimoja cha karatasi, na akaandika mahali pote. Aliweza kunionyesha hiyo passport yake, na kisha lakini sasa haiko na mpya, lakini alilinda hiyo passport passport yake, yake ambayo ilikuwa imepasuliwa. Akasema kwamba una mpumbavu, uko mpumbavu wa kujua kwamba Mungu yuko mbinguni na kisha ya kwamba aliweza kuwa na, na, na, na, na ndoa mbinguni akazaa mtoto hapa duniani. Na hapo hapo ikakuwa kama vile mambo mbaya na ingine, lakini kama kila mka, mambo ilikuwa kila mtu alikuwa na mawazo mabaya juu ya hayo ambayo ilikuwa ikisema kuhusu neno la Mungu, na hiyo ndio watu wako na maoni iliyo ya uongo, kwa sababu walitaka waweze kuzungumuza na kuwazia kuzu, kuhusu mambo ya, ya kiungu kwa akili yao yale iliyokuwa juu ya akili ya mwanadamu Mungu, lakini Mungu hajawahi kuwa na mwanamke na, m... na mtoto mbinguni. Nani anaweza kunisomea ndani ya Biblia toka miaka elfu nne iliyopita toka Adamu mpaka ya Kristo? Mnionyeshe hata kuna mazungumzo hata moja iliyofanyika katikati ya baba na mwana mbinguni. Kama mnaweza kunionyesha hiyo mazungumzo, nitafunga Biblia na sasa hubiri tena nasitahubiriaka hata kamwe. Tazama yale iliyokuwa, lakini Mungu alikuwa na ahadi kusema kwamba Wewe ni mwana wangu leo nimekuzaa, Zaburi mbili musari wa saba na ahadi iliyokuwa y kwamba uzao wa mwanamke itakuja, Mwanzo tatu musari kumi na tano mpaka Malaki tatu musari wa kwanza isema kwamba malaika wa, wa agano atakuja ndani ya hekalo lake. Lakini hiyo ilifanyika namna gani? Nawaza kwamba tunaielewa, si sote na kwamba tunaelewa ya kwamba hatuwezi kuingiza madesturi za kikatolika ndani ya kanisa la Mungu aliye hai. Neno la Mungu lilitumwa kwetu ili lituweke huru toka hizi madesturi zote zisizokuwa za Biblia, na ili, ili zitupatie kuelewa iliyo wazi juu ya Mungu Bwana. Yale aliyekuwa Mungu ndani ya Agano la Kale ni Baba ndani ya Agano Jipya. Yule aliyekuwa Bwana Yawe ndani ya Agano la Kale ni Yesu mwana ndani ya Yesu ndani ya Agano Jipya. Na hiyo ni nyepesi sana, na kila mtu anaweza kuelewa. Musa aliuliza Bwana, nitawaambia wana wa Israeli nini, nani aliyeweza kunituma? Na Bwana akajibu, wambie ya kwamba ni mimi, mimi niko niko ndiye aliyekutuma aliye kutuma, kutuma samani niko ndiye aliyekutuma. Kutoka tatu msara wa 13 na 14, ndani ya Yohana ya Yohana 8, andiko moja bwana alisema ya kwamba mbele Abrahamu akuwe mimi niko. Mara saba alisema kwamba mimi ni njia na uzima, mimi ni ufufuko Yohana kumi na nne mstari wa sita Yohana kumi na moja mstari wa ishirini na tano ni vyepesi sana. Inaomba kila mtu anayepokea neno la Mungu aweze kuipokea kwa moyo wake na aweze kukuja kupitia ufunuo, lakini mwili anayekuja na akili ya kimtu ataanguka siku zote chini, lakini mpasha kuja siku zote tukiwa na ufunuo wa kiungu na wa mbinguni juu ya neno, na ni hivyo ndivyo tutaweza kuwa na uhusiano pamoja na yale ambayo Mungu aliyotupatia. Lakini sasa nakumbuka ya kwamba ya kwamba wandugu na wadada wanapaswa kubatizwa leo leo jioni hii. Oh, nitaka kusahau dada ya dada ya dada Karin, na, na waza. Natumaini ya kwamba anakubali. Aliweza kuwa na ajali kubwa na alikatwa mguu mmoja, na ndio maana anavaa suruali. Aliweza kuwa na oga, kwa mwanzo alikuwa na haya kidogo. Nikamwambia, nilimwambia huyo dada kwetu kuna wameni peke yake walio na kuelewa ya ujao ya neno, na kama kuna mtu anaweza kuona dada aliye mupya anaweza kuja kwasa, kwa nini unakuja hauna nywele ndefu, lakini inaomba kuambia huyo dada sasa, kwa nini wewe uko na ulimi ndefu? Ni kweli, ni kweli, yote inatokea kwenye madhabahu mpana, ndio kuna neno linahubiriwa, na mara nyingi hatujuake majira ya wamoja na wengine, au hali ya wamoja na wengine, lakini tuwe macho ili neno la Mungu liweze kutumika ndani mwetu na kuna ndugu mmoja aliyekuja aliye kijana aliyekuja, na tukaomba pamoja, na tukazungumza pamoja, na akasema, ni kweli, Bwana aliongoza mambo hivi ili niweze kuja hapa, ili nisikie neno la Mungu, na na anahitaji naye anahitaji ya kubatizwa naye pia. Sasa sisi ni wanani tuweze kumkatalia? na waza ya kwamba ninyi nyote ambao mnayotaka kubatizwa mliweza kuelewa vizuri kwa namna iliyo ya Kibiblia. Bwana wetu anasema yeye atakayeamini na kubatizwa ataokolewa, Matayo Marko 16:16. Lakini imani hiyo, imani ndani ya Yesu Kristo mwana wa Mungu aliyetoa damu yake na uzima wake kwa ajili yetu kwa ajili yenu kwenye msalaba wa Golgotha kwa ajili ya msamaha wa zambi zetu. Amina. Kuna mpatanishi mmoja, kuna mtetezi mmoja, kuna mkombozi mmoja, kuna bwana mmoja na ni Yesu Kristo. Amina. Na ndiyo maana tunaweza kusema na dhamiri njema, kama mnaamini ya kwamba pia alichukua zambi zenu na makosa yenu, ya kwamba aliteseka kwa ajili yenu na alimwanga damu yake kwa ajili yenu, ya kwamba aliwakomboa, aliwasamehe, aliwafanyizia neema, kwamba aliwapatia ukovu, na sasa hakuna kitu kinaweza kupingana na ubatizo wenu lakini imani kwa Bwana kama vile mkombozi ndiyo shurti iliyo ya muhimu kwa ajili ya ubatizo, kama vilivyosema, siyo mara moja tu, lakini imani kamilifu ya kwamba Yesu Kristo ni Mwokozi wenu ndiyo imani yetu pia. Amina, ndiye Mwokozi wenu na Mwokozi wetu, na kupitia yeye damu iliyomwangika ya mwana kondoo kwa ajili ya msamaha wa makosa yetu na zambi zetu. Ndiyo ilichukua Bwana wetu mengi kuweza kutuletea ukombozi. Alikufa kufa msalabani, akatuletea wokovu, ili nasi sote tuweze kutumikishwa na Mungu, ili kila mmoja wetu aweze kujiacha kwa namna moja au nyingine, aweze kuonyesha Mungu watu gani anaweza kuletea ukovu, anaweza kuletea neema. Nafsi moja ni ya damani kubwa kuliko ulimwengu mzima. Inaweza kufaida ina, ina faida gani kwa mtu kupata ulimwengu mzima, kama anapoteza nafsi yake? yote itabaki hapa duniani Kuna haki moja iliyokuwa kwa mwanzo ya yani njia yetu, lakini hata kama mi, ma, unaweza kuwa na mifuko inayojaa na dhahabu kama alikuwa nayo, ulikuwa na mifuko inajaa madhahabu, wakati wa kuzikwa kwake hauwezi kuchukua hata kitu moja juu yake na kuienda nayo. Yote tabaki pale, atawekwa ye pekee ndani ya sanduku na kwenda, atakwenda peke yake lakini heri mtu ambaye asiyetafuta mifuko kwa kuweka mambo fulani, lakini ambaye aliye una ulimi unaojaa neema na ukofu wa Mungu, ili aweze kuchukua hiyo neema ndani ya utukufu. Nawambia hatuchukue kitu fulani tu, lakini sisi wenyewe tutachukuliwa. Amina, haleluya, jina la Bwana lizokusifiwa. Hiyo ni uhakika wa kiungu. Hatuzungumuze hapa mambo ambayo yaliyo katika anga, lakini tunazungumza mambo yaliyo ya kweli. Amina. Wapendwa munaotaka kubatizwa, tutaweza kuomba tena pamoja nanyi pahapa sasa, ili tuwatakasie Mungu na tuweze kuomba Bwana ili awabariki, ili awaongoze na aweze kuwafanya baraka kwa ajili ya wengine mahali mulipo, na ni hiyo ndiyo Mungu aliyotarishia, na ni hiyo ndiyo Mungu aliyowatarishia. Tunashukuru, na kama nakumbuka vizuri, kama sote tunaweza kutoka vizuri, ili tuweze kuona, ili tuweze kuwa washuhuda. Namna gani mtaweza kubatizwa? Amina, tusimame kwa ajili ya maombi. Baba uliye mbinguni tunaweza kuambia nini? O Bwana, mambo haya uliwaficha kwa wenye akili na wenye busara, waliandika vitabu nyingi na waliweza kuvisoma pia, lakini Bwana, kitabu chako kinakutu, kinatutosha sisi Uli-, ulijifunua ndani kwa namna iliyo wazi. O Baba mwaminifu wa mbinguni, jina lako litukuzwe, ufalme wako uje, mapenzi yako yafanyike. Bwana mwaminifu, tunakushukuru kwa maana ulituchukua kwako na ukageuka kuwa mokozi wetu mukombozi wetu Bwana wetu, ulimwanga damu yako takatifu na uliingia mahali patakatifu pa mbingu, ili uweze kuwa kohani mkuu na aliye mwaminifu, ili uweze kututetea mbele ya Baba kwa ajili ya hiyo ninakushukuru sana na uko huko, huko Bwana mwaminifu, ili adui zako zote waweze kuwekwa chini ya miguu yako then, na hapo sasa utasimama na utachukua walio wako karibu yako na utafanya karamu ya harusi pamoja nasi. Wewe ni Bwana arusi oh, wa nafsi zetu oh, kama tungekupenda kwa ndani na kwa furaha kubwa, kama vile ulivyotupenda na upendo ya ujao, pamoja na yote iliyo ndani yetu. Bwana, tunakupatia na kuonyesha dada yetu mpendwa na ndugu yetu mpendwa. Bwana mwaminifu liye mbinguni, acha waweze kusikia sasa ya kwamba uko karibu nao, haleluya, na kutoka kini cha mioyo yao uweze kuwapatia ushuhuda kupitia Roho wako ya kwamba uliwachukua kwako, ya kwamba umewafanya kuwa wana wa Mungu haleluya. O Bwana, fanya hiyo yote ndani yao, ili sasa waweze kuingia, ili waweze kufanya agano ya dhamiri njema pamoja na Mungu. Bwana, tunawaombea iwe ubatizo ambayo inaweza kupendeza. Tunaamini uongozi wako, ndiyo Bwana. Watu hawa walikuja hapa bila majamaa hapa, na ijapokuwa, uliwaleta mahali hapa, uliokoa nafsi zao, umewapa ukovu tunakushukuru kwa ajili ya hiyo na tunakuomba uwabariki na kutubariki. Amina. O, oh, Bwana mwaminifu, utuunge kwa namna ya nguvu katika upendo wako wa kiungu. Bwana, tufanye moyo moja na nafsi moja. Tunaombea pia ndugu yetu mpendwa Rus. Bwana umuguse fanya ili u, u ajabu ya uponyaji uweze kufanyika. Nyosha mkono wako na ushuhudie neno lako, na utukuze jina lako. Fanya ili ajabu ya Mungu ya uponyaji uweze kufanyika. Tunakushukuru kwa ajili ya hiyo Bwana, na wengine wote ambao walio tuma mahitaji ya maombi pia nao waweze kuguswa na na kuponywa na kuponywa na wewe, uh, Mungu. Acha hapa karibu uweze kujijulisha Bwana, kama vile yeye aliyefufuka na ndani ya wale waliofufuka pamoja nao, pamoja na wewe uweze kufanya, ili waweze kupata uzima mpya pamoja na wewe, naweza kuonyesha nguvu zako pamoja nao, Bwana mpendwa, mukuzi mpendwa, kama vile ndugu yetu mpendwa alivyosema na hiyo igeuke kuwa kubwa kwa ajili yetu sisi sote na hata tunaweza kuwa na hitaji ya kuombaomba, lakini tunaweza kuwa na kushika katika imani na kuweza kusifu kwa yote ambayo uliotayarisha kwa ajili yetu kwa bei kubwa hapo Golgotha. Oh, tunakusifu, tunakushukuru, tunakuabudu pia kwa ajili ya weekend iliyopita, bwana mwaminifu, o Mungu, mawazo yetu yanaweza kwenda kwa en... mahali fulani, lakini Bwana, tunatambua kwamba una njia yako pamoja na sisi na wewe haurudiake nyuma na nyuma ya wakati, na hautaturudisha tena katika uamsho fulani ya Kipentekoste, lakini itakuwa ni uamsho ya neno ililonenwa itakuwa ni utimilifu kumalizika na ufunuo wa nguvu za Mungu pamoja na yote iliyo ndani. Bwana, acha upako wa Roho wako iweze kuwa juu yetu, kama vile mtumishi wako na nabii wako alivyotoa kulinganisha ya kwamba uamsho ulio nyuma yetu, kuzungumza kwa lugha nyingine ndani ya lugha mpya Bwana, kulikuwa lugha mpya chache au ndogo, na lugha mpya ndogo sana, lakini ulikuwa na kuona. Na sasa unatufika kwa mwisho, tunafika kwa kichwa katika kiwango cha juu cha macho cha, cha unabii cha juu sana cha muonaji Mungu, tunafika katika wakati wa unabii, wakati wa unabii wa habari ya wokovu. Kama vile tunakushukuru Bwana, nasema katika Ufunuo sura tatu, katika barua ya mwisho ya kanisa la Laodikia, ya kwamba ninakushauri uweze kununua dawa kwangu upakaye kwenye macho yako. Haleluya Bwana. tunakushukuru ni unabii ni wakati wa muonaji. Baba mwaminifu liye mbinguni, ni neema gani ya kuweza kuona ujengaji wa kanisa lako. E, e, e, atua tatu ndiyo za, za kuendelea kwake kuhesabiwa haki utakaso na ubatizo wa mtakatifu na kisha kumalizika mbele ya uso wako, Bwana mpendwa, fanya tuweze kutambua mambo yote kwa namna iliyo njema, tuweze kuishi mambo yote kwa namna iliyo njema na kutumikia kwa nafsi yetu na roho yetu. Tunataka kama vile wenye uhai wane tuweze kusifu kama vile wazee we, we kama vile wale wazee ishirini na wanne nasi weze kungwanguka kwenye uso zetu, tuweze kutukuza jina lako. Wewe ni bwana wetu na Mungu wetu, ulikuwa na uko kwa sasa na unakuja. Haleluya, kama unawarudi sasa, utarudi kama vile mwana wa mtu ndani ya utukufu wa baba na wakati utakaporudi na na wakati utakapokuja kama vile bwana harusi na wakati utakapokuja pamoja na bibi harusi wako, utakuja kama vile mfalme wa falme na ambaye dunia yote na, na mbingu yote itakimbia mbele ya macho yako, na vizazi vyote na watu wote wata watalie wata, wata, wata, wata, wata, wata na kuugua. Na wenye heshima kubwa na wafalme wote wataambia milima na vilima vidogo anguka juu yetu na utufunike. Bwana mwaminifu, ona gisi ni ajabu. Na hivyo uliweza kupanga mambo yote kwa namna ya kimaajabu na hapo sasa tunaweza kuona yote gisi iko ikifanyika. Na mbele ya uso wako tunaweza kuona mambo yote gisi ulipanga unipang, mambo yote ya mpango wako wa ukufu. O Bwana Mungu wetu. Heshima, sifa, utukufu na mabudu iweze kupewa kwako. Bariki dada yetu mpendwa na ndugu yetu mpendwa, na uwe pamoja nao. Ninakushukuru kwa ajili ya hiyo. Uwe pamoja na sisi sote, na ubariki wa ndugu zangu na dada zangu, utulinde ndani ya neema ne yako, na utufanye na ututumikishe kama vile baraka kwa ajili ya wengine. Kwaku pewe heshima sifa na utukufu. Uko karibu, uko karibu yetu sana. Haleluya, haleluya, haleluya! Kwaku Mwanakondoo, haleluya! Utukufu na heshima milele na milele. Amina.