Yesu, Yesu, ninakuamini, nimeona uaminifu wako, usifiwe milele na milele. Wapendwa, hii ambayo tumeimba ni kweli kweli, tunamtumainia kwa moyo wetu wote, tunaamini kweli neno lake, yote aliyoyasema ni kweli. Alisema mambo fulani, na ambayo yaliyo magumu na ambayo inaweza kuleta mashaka wa umoja, lakini naamini ya kwamba anatutakia mema na maneno yaliyoyasema si maneno yaliyo wazi, lakini maneno yake ni ndiyo, naamina nasi tunapashwa kutumainia neno lake. Na kama katika Matayo saba anasema kwanza kwa mtaro ishirini na moja siyo wote wanaosema bwana bwana ndiyo watakaoingia katika ufalme wa mbinguni. Na hapo sasa tunapaswa kuamini hiyo kwa moyo wetu wote na kusema kwamba ni kweli. Kwa maana ni yeye ndiye alikuwa akijua kila mmoja, alikuwa akijua kila mtu, alikuwa akijua kila moyo wa mtu. Na watu wangeliweza kujificha ficha na kusema Bwana, Bwana, lakini Mungu yeye anajua mioyo. Mungu anajua kila mtu na anatujua pia sisi, wewe na mimi na sisi sote. Na kwa ajili ya hiyo tunamshukuru. Alisema hapa lakini yeye anayefanya mapenzi ya Baba yangu aliye mbinguni, na hiyo ndiyo nahusika, na sio na kuweza kujua mengi au kusema mambo mengi, lakini kufanya mapenzi ya Baba aliye mbinguni, na hiyo ndio ya lazima, wapendwa, ndiyo inahesabika, ndiyo itakayohesabika pia katika siku zetu ha. Hii siku ambayo wengi wanazungumza kuhusu Mungu, wengi wanazungumza kuhusu Yesu, wanatabiri hiki na kile lakini yale yanayosabilika na kweli, tumeingizwa katika neno la Mungu kweli tunafanya na kutenda katika matendo yale yaliyotuagiza, au tunafanya mapenzi yetu binafsi? Katika siku hiyo wengi wataniambia katika siku hiyo, msura 22 na si kwamba nataka kitu fulani, lakini hapa ni Bwana anasema, wengi wakaniambia siku ile, Bwana, Bwana, hatukutabiri kwa jina lako na kwa jina lako tulitoa pepo wachafu, na kwa jina lako tulifanya mm, matendo mengi ya uwezo katika Kijerumani, kwa jina lako, kwa nguvu, kwa nguvu kila wakati. Na hapo sasa nitawaambia kwamba enendeni mbali, sikuwajua. Lakini kwa sababu gani? Kama walifanya mambo mengi, ondokeni kwangu ninyi mnaotenda maovu. Hawakuheshimu neno la Bwana na sababu ya hiyo ndio wakakuwa watumishi wa uovu wa uzalimu. Lakini Mungu yeye anatazama wale wanaoheshimu neno lake, wanaotii neno lake, na wanaotega masikio na kufanya yale ambayo aliyosema. Nona gisi kitu ikinjama kini sana cha hatari na gisi maneno ya Bwana wetu ni ya hatari sana. Anasema tena zaidi hapa mstari wa 24: na kila mtu anayesikia maneno yangu haya na kuyafanya, mnatambua hapa, na anayeweka katika matendo au kuyafanya, atafanana na mtu mwenye akili aliyejenga nyumba yake juu ya mwamba, juu ya mwamba, mtu mwenye akili. Hii si kitu fulani cha ajabu. Maneno ya Bwana wetu tunapaswa kuyatii, tunapaswa kuyaweka katika mioyo yetu na kuyapokea. Na sio kwamba tunawazia au oh, tunayofanya, lakini hapa nahusu maneno ya Bwana ambayo tunapaswa kuheshimu na sio tuweze kuwazia kuweza kufanya kitu fulani, lakini nahusu neno la Mungu hapa. Hatuwezi kupita pembeni ya mambo haya. Neno la Mungu halijazeeka. Na neno lake linabaki ile lile na Bwana anabaki yule yule. Yesu Kristo yule yule jana, leo na hata milele. Mpaka katika umilele yote. Na hiyo ndiyo linahusika. Na neno lake leo lingali na na mamlaka yake. Linabaki lile lile. Na tunafurahi. Tunasema Bwana wetu anasema hapa. Lakini yule ambaye kujenga juu ya mwamba, ndio. Tungeliweza kusoma hiyo ni kihatari. Lakini kwa sababu ya muda mfupi kwa sababu ya muda mfupi ambayo tunayo, kwa maana tuna programu ndefu leo, ningetaka niweze kusoma hapa haraka haraka mstari wa 25, mstari wa 25. Na mvua ilinyesha na maji yalikuja na pepo zilivuma, zikapiga juu ya nyumba, nayo haikuanguka kwa sababu msingi im yake imejengwa juu ya mwamba. Juu ya mwamba Yesu Kristo. Ha, hii si kitu tuifanya cha ajabu. Na hapo sasa tunapashwa kujengwa pale juu ya neno lake. Lakini yeyote anayesikia neno lake, neno nalosema, na asi liweka katika matendo, huyo anafanana na mtu mpumbavu. Huyo anasikia neno ya Mungu lakini aeweka katika matendo. Lakini ha huyo anapashwa, inakuwa vibaya kusikia mambo kama hiyo, yenyewe nasabidika, si ni kusikia na sikusikia tu, lakini kuweka katika matendo, na hiyo ndio Bwana anatuomba anaomba walio wake na sana sana katika siku zetu, msara shirini na sita, kila mtu anayesikia maneno yangu haya naye hayafanyi anafananishwa na haya mtu mpumbavu aliyejenga nyumba yake juu ya mchanga. Mpumbavu anamaanishwa eh, mjinga. Mvua ilinyesha na upepo ilivuma na ikaanguka juu ya nyumba hiyo ika na ikaanguka na mapomoko yake ikakuwa mbaya, ikakuwa makubwa hasa. Swali inayofuata, lakini wale waliojenga nyumba yao juu ya mwamba Yesu Kristo, hapo upepo niza vu, vu, vu, vuma mvule neza nyesha upepo niza vuma nyumba haitaanguka. Hakuna kitu chazo, taweza kumfikia na itabaki kuwa ikisimama juu ya mwamba ya nguvu juu ya neno la Mungu. Na hapo sasa kama tunasimama kwenye neno la Mungu na tunabaki pale hakuna kitu kinaweza kutufikia. Na kwa sababu ya hiyo tunashukuru mana na tunafurahi kwa maana hatukufuata maadili yaliyotengenezwa na wanadamu. Hatuna hitaji ya kufanya mambo hayo lakini tunapokea neno la Bwana. Na tunajua ya kwamba neno lake ni roho na uzima. Na hakuna mtu anaye na hitaji ya kuweza kuwazia kwamba anaweza kuleta mawazo yake hapa au maoni yake. Mbele ya Mungu yanayokubalika tu ni neno lake, na neno lake ni nialo pekee yake. Na hii neno lake na baki hivyo hivyo katika mioyo ya wale wanaoliamini. Tunaamini kwa moyo wetu wote, na hii ni kitu fulani cha ajabu, wapendwa ndugu na dada. Na leo asubuhi hii tunataka tuweze kumletea heshima na mabudu. Tunataka tuweze kusimama kwa fanya hivyo, na sote pamoja tuweze kuabudu. Baba ile mbinguni tunakushukuru kwa ujao wa mioyo yetu, kwa ajili ya saa hii ya neema, kwa ajili ya muda huu, kwa ajili ya wakati huu, kwa ajili ya neno lako takatifu na ladabani na tunakuomba, ili asubuhi hii Bwana mapenzi yako na neno lako viweze kufunuliwa kwetu, na tusiweze kuwa watu wanaosikia tu, lakini wanao wanaoiweka neno lako katika matendo. Nisaidie, tusaidie sisi sote, sisi ambao tuliokuja Bwana, kutoka mbali na mahali pote, na tuna na naamini kwamba wandugu na wadada wamekuja wakiwa na hitaji ndani ya mioyo, na wewe utajibu mahitaji hizo, utawapatia yale ambayo mioyo yao inayohitaji na kuabudu. Ninakusihi na ninasifu jina lako takatifu. Tubariki Bwana. Bariki bariki taifa lako bariki yote ambayo tunataka kufanya katika saa hii ya asubuhi na mchana wote nzima, utufanize neema, saidia mtumishi wako ndugu yetu, ili aweze kutuletea yale ambayo unataka kusema. Tupatie roho wako na nguvu zako kwa ajili ya kufanya hivyo, tunakuomba hiyo sote pamoja katika jina takatifu la Yesu Hallelujah. Jina lako takatifu lisifiwe na lishangiliwe, haleluya, amina. Na asubuhi hii tuna tunawakaribisha tuna nyote kwa moyo wote, na sio tu ambao walioweza kuongezeka kwa wakati upya hapa ambayo uliokuja, lakini Bwana aweze kubariki wote na atubariki sisi sote kwa wingi. Kweli kweli, ni maumivu kubwa na nahuzunisha kwamba wandugu wote kama vile tumeweza kuwa na uwezo kwa uwezo wote hatuwezi kuwapatia uwezo ya kuweza ku, au wakati ya kuweza kuwapatia wakati ya kusema neno ya salamu au shuhuda fupi kwa mrafiki yangu wa zamani Ndugu Molora wa Itali, tunajuana kwa tangu miaka mingi na pia kwa wakati wa Pilati, lakini sana, sana sana mahali pote kuna kuelewa vibaya ambayo ndiyo weza kuonekana na kutokea. Na adui alipanda pia katikati ya wandugu e, wadui akapanda wadui katikati ya wandugu lakini, wakati umefika ambapo kila mtu anaweza kutembea njia yake pamoja na Mungu na asiweze kus, tusiweze kusikia na kutega masikio kwa hizi masauti tofauti na kuyasikia lakini tunapashwa kuambia kwamba ndugu ndugu wetu wote ya kwamba tunawapenda, tunawashimu, tuna washimu kwa moyo wetu wote. Ndugu Molora, usihuzunishwe, ufarijiwe na uwekwe nguvu, na utumikie Bwana. Na hiyo kitu moja ni hiyo hiyo kwa ajili ya wandugu wote ambao wanaotumikia Bwana katika mahubiri ambao pia wangeliweza nao kuwa na mambo mengi ya kusema. Na wakati ndugu yetu wa Polonia alipokuwa akizungumza, niliweza kumuona hapa, alikuwa karibu hapa, kama vile alivyokuwa akiguswa kwenye moyo wake, na gisi ungeliweza kuiona hata pia kwa moyo kwa nje na kuweza kuisikia. Na niweza kuwazia hiyo namna gani, kwa namna hiyo mmoja, katika kama vile katika miaka iliyopita tulikuwa tukiguswa kwa neno la Bwana na kwa yale ambayo Mungu aliyofanya. Oh, hayo yote iweze kuwa imerudishwa kwetu tena, tuirudishiwa na tupewe tena upya na mambo hayo haizi kutembea hayo ya kwayo yenyewe, kama vile ilivyo katika mamilioni ya watu <g Vive> na tunaamini ya kwamba kuna watu walioweza kuitwa na tuweza kufundishwa na Mungu yeye mwenyewe. Hiyo ni neema isiyoweza kuhesabiliwa au kuwaziwa na, kutam, na kusemeka na ambayo hatuwezi hata kuyashika na kuweza kuyatafsiri lakini acha Mungu aweze kutufanya kuwa watu wa kushukuru na tuweze kuungana naye kwa kilindi, na tuweze kuungana sisi kwa sisi. Kwangu mimi, siku ya jana ilimalizika kwa ajili yangu mpaka asubuhi, mpaka asubuhi ya saa tisa za asubuhi na hapa tuliweza kuwa na wakati ya ajabu ya maombi, na hiyo inaonekana ya kwamba usiku yote nzima mlango ulibaki ukiwa wazi, na wandugu na wadada walikuwa wakiingia na kutoka. Na hiyo inamaanisha kwangu, hiyo ni ya lazima kwangu, inaonyesha kwamba ni ya muhimu sana kuliko kwenda kulala. Unaweza kupata usingizi, lakini wakati mtu unapokosa na kupoteza wakati ambao Mungu anayotupatia au oh, heri ya Mungu anayotupatia hawezi tena kuipata tena kwa upya. Lakini hiyo inaweza kutoka kwa Mungu, ya kwamba hitaji ya mioyo yetu tuweze kugomboa muda, kuweza kugomboa muda ya makusanyiko, na tuweze kutazama Bwana na tukumuombe, ili aweze kutubariki tena kwa wingi. Wapendwa wangu, katika siku hii tunawaza pamoja na mamilioni, tunakumbuka ufufuko ya utukufu wa Bwana wetu, na hiyo inanifurahishaka kila wakati, wakati napokuwa katika safari ya kimishonari sana sana wakati napozungumuza na wengi, wakati napaswa kuzungumzia watu wengi wa dini ingine ya Kihindu ya Kiislamu, ya, Kiislamu, ya, u, ya Sikh, na mahizi madhehebu zingine zote na, na baadaye wakati napoleta hii kulinganisha ya kimaajabu ya kwamba waanzilishi wengine wote wa hizo madhehebu tofauti wote walikufa na wakazikwa. Hakuna mtu alikuwa akisema mahali anapokwenda na hakuna mtu mmoja wa wale ambao mbayo, alioanzisha mazehebu hizo aliyotoa hata ha ahadi. Wote walikuwa na mawazo yao na maoni yao, na pamoja na na mawazo yao na maoni yao wakazikwa nayo, na wanafunzi wa, na wao wote wa nao watazikwa pamoja na mawazo yao pia. Lakini sisi kama vile wavulana wa, wasichana wa Mungu hatuna wazo letu, lakini Tuna, Mwokozi, tuna mkombozi alitoa ahadi naye anazitimiza zote. Alisema kwenye kaburi ya Lazaro ya kwamba mimi ni ufufuko na uzima, mtu anaye niamini ataishi hata kama akifa. Na hiyo ni kweli milele na milele. Na wakati ndugu Branamu alipochukuliwa nyuma ya pazia ya wakati, aliona mamilioni waliovaa mavazi meupe, vijana wakiwa vijana, ilikuwa kundi la washindi iliyokuwa katika utukufu. Lakini wapendwa, mbingu ni uhakika, na Bwana wetu alisema, ninakwenda kuwatayarishia mahali, nami nitarudi ili niwachukue karibu nami, ili muwe mahali pia nilipo mimi. Asubuhi moja ya utukufu, baragumu za Mungu zitasikilikana Baragumu ya Mungu na sauti ya malaika mkubwa itasikilikana, na waliokufa katika Kristo watafufuka kwanza, na baadaye sisi ambayo tulio hai na ambayo tulio baki tukiwa hai tutabadilishwa, tutageuzwa, na sote pamoja tutaenda kumulaki Bwana wetu ndani ya mawingu na tutakuwa pamoja naye milele. Nyuma ya kutanana katika mawingu, baadaye tunaingia katika karamu ya harusi ya mwana kondoo. Ndiyo atajifunga mshipi mm, yake mkaba yake naye atatutumikia atatugabulia wakati atakapokuwa amempangusa machozi ya uso zetu. Naamini ya kwamba ndugu Branhamu alisema pia katika hiyo maneno ya video, bwana wetu atatuambia ya kwamba musilie tena, tazama mumefika kwenye lengo, mumeshinda yote, imekwisha kupita yote, imemalizika. Itakuwa ni kundi la washindi, kundi la washindi Kusanyiko, kanisa alilokombolewa, bibi harusi wa mwanakondoo, ambaye atakayesimama juu ya bahari ya kio, aliyeoshwa katika damu ya mwanakondoo. Na huko tutaweza kumuletea shukurani yote na sifa yote kwa moyo wetu wote zaidi vizuri zaidi kuliko jinsi tunaweza kuifanya hapa duniani. Hapa mara nyingi tunakuwa na sauti yenye iko na shida, na pia maneno tunayakosa, lakini huko juu hatutachoka tena. Hata kumbu hatutasikia tena umchoko. Na hakuna sauti ambayo itakayokuwa kama vile na kwala kwala na itakuweza kuwa kuenda huko na huko, hakutakuwa tena kuelewana vibaya, yote tutakuwa imamalizika, na itakuwa vizuri kwa ajili Yo, ya umilele yote tuna heri kubwa ya kuweza kualika wengine wengine, acha oh. Mungu mbele ya kurudi kwa Bwana aweze tena, aweze kutupatia tena uwezo ya kuweza kusikilisha tena hii mwito kwa wanadamu au viumbe vyote, kwa wanadamu wote, ili wengi waweze kuitwa kutoka na ili kazi ya nafsi yake iweze kujibiwa na aweze kushibishwa. Ukombozi ni kitu fulani cha maumivu sana. Bwana wetu, kuhusu yeye inaandikwa ndani ya Matayo kwenye sura ishirini na sita. Akatwaa Petro na wana wawili wa Zebedayo pamoja naye, akaanza kuhuzunika na kufadhaika sana. Halafu akawambia Roho yangu ina huzuni sana hata kufa, kaeni hapa na kuangalia pamoja nami na pamoja nami. Makumi tatu na tisa. Akakwenda mbele kidogo akaanguka kifudifudi, akaomba akisema, ee Baba yangu, kama ikiwezekana, kikombe hiki kinipitie, lakini si kama ninavyotaka mimi lakini kama wewe unavyotaka hapa duniani. Bwana wetu alikuwa ni mutu. Alianza kutetemeka, akaanza kusikia maumivu mengi, huzuni. Saa ilikuwa imefika ambayo ukombozi ungepashwa kutimilika. Akahuzunishwa, alikuwa katika huzuni, alisema, nafsi yangu ina huzuni mpaka kufa. Kama naweza kuingia katika Isaya na kusema kwenye sura makumi tano na tatu, sitaki kusoma mengi, lakini kuna mambo mengi ambayo yanaweza kusemeka na kusomewa katika Isaya kwenye sura makumi tano na tatu, kwanza kwa mstari wa kumi na moja kumi Musa mmoja. Isai makumi tano na tatu ataona tabu ya nafsi yake, naye atatulia kwa marifa ya. Mtumishi wangu mwenye haki atawafanya wengi kuwa wenye haki, akichukua tabu yao, au maovu ma ma ma ma yao naye atachukua maovu yao. Kwa sababu hii nitamgawia katika kijerema, kijeremani kwamba kwa sababu nitampatia nitamgawia, na kwa sababu hii nitamgawia sehemu pamoja na wakubwa, naye atagawa nyara pamoja na wahodari, kwa sababu alimwanga nafsi yake hata kufa, akahesabiwa pamoja na wale wenye kuk, wenye kukosa na alichukua zambi za watu wengi na kuombea wenye kukosa. Hii si kitu fulani, hii si neno la hajabu la damani na takatifu la Mungu, ndani ya Bwana wetu, ndani yake hayo yalitimilika hakukomboa tu hakuweza kufungua wengi, lakini wewe na mimi nasi tuna neema ya kuwa sehemu ya wale ambao waliokombolewa na Mungu ndani ya Kristo, na kuwa kundi na kuwa sehemu ya kundi hiyo iliyokombolewa. Katika Zaburi mbili tunasoma neno moja lilo la ajabu sana na ambalo Ninalo ambatanishwa pia na hilo Zaburi mbili mstari wa saba na nane. "Nitahubiri amri Bwana aliniambia, katika Kijerumani aliniambia, nitahubiri amri. Bwana aliniambia, wewe ni mwana wangu, leo nimekuzaa. uniombe na nitakupa mataifa kuwa urithi wako na miisho ya dunia kuwa miliki yako. Haleluya! o oh, tungeliweza leo kusoma unabii nyingi za Agano la Kale na kuwaonyesha namna gani baadaye yote yalipata utimilifu wake Hosea kwenye sura kumi na tatu mstari kumi na ine. Usea kumi na tatu mstari kumi na ine: nitawakomboa toka nguvu za kaburi, nitawa nitawaokoa toka mauti. E mauti, wapi mapigo yako? E kaburi, wapi kuharibu kwako? toba itafichwa kwa macho yangu. Nitawakomboa toka nguvu za mauti nitawakookoa to toka toka mauti, mstari wa kumi na nne, Hosea kumi na tatu, nitawakookoa toka kifo. Na kisha tena baadaye, kama tunasoma habari ya kusulubishwa, tunaona ikishuhudiwa kwa namna gani kwa namna ya kimaajabu gani! Maneno haya yote yalipata utimilifu wake wakati Bwana Yesu hapo msalabani wa wa Golgotha Kalvari, alipokufa, kitu fulani cha kimaajabu kilifanyika. Mathayo 27, Mathayo 27 kuanza kwa mstari wa makumi nne na tano. Basi toka saa sita, giza lilikuwa juu ya nchi yote, hata saa hata saa tisa. Na karibu ya saa tisa, Yesu alipaza sauti akisema, eloi eloi, lama sabaktani, maana yake, Mungu wangu, Mungu wangu, kwa nini umeniacha? 47, 47, 47. Na wengine wao waliosimama pale waki, wa, wakati waliposikia wakasema, mtu huyu anaita Eliya. Na mara moja mmoja wao akakimbia akatwaa sifongo na kuingiza siki akatia juu ya mti Akamnywesha aka wengine u, wale wengine wakasema, acha tuone kama Eliya atakuja kumwokoa Yesu. Akatoa sauti kubwa tena, akatoa roho yake. Natazama pazia la hekalu lilipasuka vipande viwili toka juu hata chini. Inchi ikatetemeka, miamba ikapasuka, makaburi yakafunguliwa, na miili mengi ya watakatifu waliokwisha kulala ilifufuliwa. Haleluya, o oh, Mungu asifiwe. na wakatoka katika makaburi nyuma ya ufuko wa Yesu, wakaingia katika mji mtakatifu na kutokea kwa watu wengi. Basi akida nao waliokuwa pamoja naye wakilinda Yesu, wakati alipo, walipoona mtetemeko la nchi na maneno yaliyofanyika, wakaogopa sana, wakasema kweli, huyu ni mwana wa Mungu. Katika Kristo Mungu alifanya mwanzo wa uumbaji wa kiungu, ndio maana inaandikwa katika Ufunuo sura tatu. Mniache niweze kusoma hiyo ili, kwa maana ni vyema mweze kutambua ya kwamba hiyo haisemeki tu, lakini hiyo hiyo pia ni imeandikwa katika ufunuo kwenye sura tatu kwanza kwa mstari wa kumi na ine na kwa malaika wa kanisa la Laodikia andika maneno haya anasema yeye amina aliye mshuhuda mwaminifu na wa kweli mwanzo wa viumbe vya Mungu na si mwanzo wa viumbe, viumbe na si mwanzo wawa wa, wa umbaji wa dunia na si mwanzo wa umbaji wa mambo yote ya dunia lakini mwanzo wa viumbe vya Mungu. Mungu yeye mwenyewe alijiumbia mwili wa dunia wa udongo na akajionyesha yeye mwenyewe ndani ya mwili huo, na ni hivyo ndivyo Alifanya mwanzo ya, ya, ya uumbaji wa kiungu, na sisi baada ya Kristo nyum, nyuma ya Kristo, nyuma ya Kristo Adamu wa pili, kama vile kulingana na mwili wa dunia hii, nasi tumefanana na yeye Adamu wa kwanza, na hivyo hivyo. Tunapozaliwa upya tunageuka kuwa wana wa Mungu, na tuliageuka kuwa viumbe vya kiungu. Kama mtu akiwa ndani ya Kristo amegeuka kuwa kiumbe kipya, mambo ya zamani yamepita, na tazama mambo yote yamegeuka kuwa mapya. Kristo Bwana wetu alikuwa mwanzo wa hi, hiyo umbaji wa kiungu wa huo umbaji wa kiungu anaye aligeuka kama vile tulivyo sisi, ili nasi tuweze kugeuka kama vile alivyo yeye. Yohana aliandika katika barua yake ya kwanza kwenye sura tatu, yale tutakayokuwa haijaonekana bado, lakini wakati hayo yatakapoonekana nasi tutafanana naye, na kwa maana tutamwona kama vile alivyo. Haleluya! hiyo ni kweli halisi ya kweli ya mwisho na si lazima tuweze kusikia tu hiyo au kuisikia na kuona, lakini tunapaswa kuamini, kuiamini kwa moyo wetu wote, kuamini ya kwamba Yesu Kristo ndiye mzaliwa wa kwanza katikati ya wandugu wengi, na hivyo hivyo tumezaliwa na Mungu kwa namna hiyo moja. Na sababu ya hiyo nyuma ya ufuko wake alisema, usiniguse kwanza kwa maana sija kwenda, na kisha akasema na kutamka maneno haya ya ajabu katika Injili ya Yohana kwenye sura ishirini akose tutaweza akose pia kusoma tena hiyo ili sote na wale pia ambao walio ambao katika Biblia hawatambue hiyo vizuri waweze kuelewa ya kwamba hiyo inaandikwa pia. Ya iliyo ya lazima ni kwamba niweze pia haraka haraka uweze kupata hiyo shahiri katika Yohana sura ishirini, kwanza kwa mstari wa kumi na sita Yesu akamwambia Maria, Yesu akamwambia ma Maria, Yesu yeye akageuka, akasema naye kwa Kiebrania, Rabuni, maana yake mwalimu. Yesu akamwambia usiniguse, kwa sababu sijapanda kwa baba yangu, lakini kwenda kwa ndugu zangu ukawambie, kwenda kwa ndugu zangu, kwenda kwa ndugu zangu, kwa ndugu zangu. Hii neno si neno la ajabu kwenda kwa wandugu zangu ukawambie, ninapanda kwa baba yangu na baba yenu kwa Mungu wangu na Mungu wenu. Na hiyo nayo ni neno takatifu na la thamani la Mungu. O oh, oh, ona jinsi unaweza kufurahi Kwa maana hatuna hitaji ya kuwa watu wa kuamini umoja au utatu, lakini tunaamini kwa moyo wetu wote kila neno lote katika hali na katika, ma, hal, katika hali lililotolewa. Tunaamini hiyo gisi lilitolewa na pasha kulikubali. Si hakitu ajabu cha hiyo. Wangapi wanaovunja ma andiko kwa maana wanataka kusema, kwa maana hawezi kusema yale ambayo ulisema. Hapana, lakini maandiko yanapaswa kusema kama vina, inapaswa kusema kama vinavyosemeka. Wewe na mimi tunapaswa kuwa tayari, ili tuweze kusema na kuamini yale ambayo maandiko mtakatifu yaliyosema, na sio maandiko yanapaswa kusema gisi lao wanataka wewe kusema, lakini tunapaswa kusema kama vile maandiko yanasema, na hapo sasa tunaweza kusema na hatu, hapo hatuna mashaka kusema, haleluya, utukufu kwa Mungu. Na hiyo, hatuna mashaka ya kusema hivyo. Mungu atafanya mambo makubwa ndani ya nafsi, kwa namna ambayo tunaweza kupandisha sauti, tunaweza kuweka juu jina lake, na hiyo haiwezi kubadilika. Na hiyo ziko tofauti. Na hiyo na kila mtu Mungu anataka ajifunue na kujitukuza na tuweze kufanya kitu kingine ila kuweza kuacha nafasi kwa chemuchemu hiyo, ili iweze kububujika na kuweza kuleta sifa kwa Bwana wetu Mungu wetu. Wapendwa, ningelitaka niweze tena kusoma hesabu nyingi andiko ambayo inayolingana na ufufuko lakini napaka kusema kwa mafupi kwa maana, tumpasha kuzungumza tena kuhusu ubatizo, kwa maana kuna wale ambao wanataka kubatizwa. mniache tena niweze kusoma katika Luka kwenye sura 24. Luka 24, Luka sura 24, hapa kuna andikwa kunaandikwa, kwa nini mnatafutia yeye aliye hai katikati ya waliokufa, mstari wa 5 Luka 24. Tunatambuaya kwamba Bwana wetu baada ya ufuko wake alijifunua kwa wadio wake. Hakuna msiamini, hakuna mtu asiamini aliyeweza kuona Kristo baada ya nyuma ya, nyuma ya, ya ufuko wake. Bwana wetu alisema mbele ya kwamba kwa muda mfupi, na dunia haitaniona tena, lakini ninyi mutaniona ila tu walio wake ndiyo waliomwona. Ila tu walio wake ndio waliweza kuifanya mazoezi yake, na alikuwa akiwazungumzia, alikuwa akiishi, alikuwa kimwishi, walikuwa kiishi ki gisi, mioyo yao ilikuwa ikifunguliwa na pia akili, na kuelewa maandiko ikapewa kwao na alipewa alionekana kwao na akawa akamega mkate kwa ajili yao. Wapendwa, kama nasi tumefufuka pamoja na Kristo, na sasa macho yetu ya kiroho na masikio yetu ya kiroho na mioyo yetu ya kiroho inapaswa kufunguliwa, na hapo tutasikia Bwana, tutasikia, na tutasikia yale ambayo Roho tunasikia yale ambayo Roho anambia kanisa na tutatambua yale anayofanya leo. Tunasikia na tunaona namna gani ana mega mkate leo. Nyuma mchana, wakati huu, kwa saa nane, tutaweza kuanza na kisha tutakuwa na meza ya Bwana kwa ukumbusho, kwa ukumbusho kuhusu yale ambayo Bwana wetu aliyofanya kwenye msalaba wa Golgota. Wanafunzi walilala ijapokuwa Bwana alikuwa amewaagiza kuwa macho pamoja naye, na mnajua yale ambayo Mwokozi wetu alisema. Hakuwaonya, alisema tu katika Luka sura 22 mstari wa ishirini ninyi mulio shin na nane, ninyi wale mlioshinda kukaa pamoja nami katika majaribu yangu, ninyi ndiyo mliovumilia katika majaribu yangu, nami ninawawekea ninyi ufalme, kama Baba yangu alivyo niwekea mimi ufalme mupate kula na kunywa kwa meza yangu katika ufalme wangu na kuketi juu ya viti vya ufalme mkihukumu makabila kumi na mawili ya Israeli. Na hiyo, hiyo inapewa kwa kila mtu anayeweza kuwa mwaminifu kwa Bwana anayedumu kuvumilia katika masaha za jaribu. Nasi tunaona hapa yale ambayo aliyoahidi walio wake, pia akawatayarishia ufalme usema, akisema ufalme utawala. Tun, hapa tunaweza kusoma ya kwamba tutatawala pamoja naye na tutatawala pamoja naye yeye kama vile mfalme. Katika Ufunuo sura moja tunasoma maneno haya, Ufunuo kwenye sura moja kwanza na kwa mstari wa tano zinatoka kwa Yesu, mshuhuda aliye mwaminifu, mzaliwa wa kwanza wao waliokufa, na mkubwa wa wafalme wa dunia. kwake yeye ambaye alituokoa kwake yeye ambaye alitupenda na kutuosha dhambi zetu kwa damu yake, na kutufanya kuwa ufalme na ma, na wa makuhani kwa Mungu Baba yake, kwa yeye utukufu na uwezo hata milele na milele, amina. Na hapo kumeandikwa pale pale nyuma ya hiyo ya kwamba, tazama anakuja na mawingu na kila jicho litamona, na wale ambao walimchoma, na mataifa yote ya dunia wataomboleza kwa ajili yake. Ndiyo, amina. Mimi ni Alfa na Omega, mwanzo na mwisho, anasema Bwana, anasema Bwana Mungu, yeye aliye sasa na aliyekuwa na atakayekuwa mwenyezi. Maneno haya si maneno ya ajabu, ndiyo. Kitabu hiki chote ni kitabu cha kipekee au cha ajabu, na hakuna kitabu kinachoweza kulinganishwa na hiki. Hakuna kitabu kinaweza kutupatia habari kuhusu Mungu na mpango wake na kuhusu yote ila kitabu hiki cha Mungu. Kila wakati tunapokwenda Israeli, hiyo inanifurahisha kuweza kuona katika kwenye vivambazi vya maombolezo namna gisi Tora inakumbatiwa na watu, wanaipatia mabusu, wanabusu Tora na kisha baadaye wanasoma, wanaisoma. Na hiyo na Wayahudi wanaisoma, Wayahudi wa jona wanaisoma ambao walio na, na, na, na kifuniko kwenye mioyo yao, ijapokuwa wanasoma vitabu vya Musa, na japokuwa wanashikwa katika mioyo yao, kwa maana Mungu kwa wakati fulani aliwaweka pembeni ili atupatie nafasi sisi wa mataifa ili nasi tuweze kuingia, kwa maana ni hivyo ndivyo inavyoandikwa katika Isaya Nabii Isaya kwenye kwenye sura makumi ine na tisa kwenye mstari wa nane. Mstari wa 9. Nilikuweka kuwa nuru ya mataifa mstari wa tisa. Paka mwisho wa dunia na sio katika eneo fulani hapa. Tusome ili tuweze kuona hiyo vizuri, Isaya makumi ine na tisa mstari wa sita. Yeye anasema ni neno ndogo wewe kuwa mtumishi wangu kunyanyua kabila la Yakobo, na kuwarudisha, na wanaoondolewa wa Israeli wanaookolewa, na kurudisha wanaookolewa wa Israeli wa Israeli ni, nitakutoa wewe uwe nuru ya mataifa, uwe wokovu wangu hata mwisho wa dunia katika ijerimani ya kwamba K kurudisha wale waliokolewa Waisraeli. Haleluya, utukufu kwa Mungu. Kuhusu kila swali, Mungu katika neno lake anatupatia jibu ya kukaza, na kwa ajili ya hiyo tuna mshukuru. Na hapo sasa tunapaswa kutambua iwe au haraka haraka kama tuweze kuzungumza kuhusu maneno ya ubatizo ya maji katika Injili ya Matai Marko na ya Marko, nyuma ya mainjili Bwana alikuwa akitoa agizo ya mwisho, na hapa inasemeka kwa maana ni vema. Kila mwinjilisti alikuwa alikuwa ametoa sehemu ya kazi yake ya umishonari alikuwa amepokea katika Mathayo ishirini na nane kuanza kwa msara wa kumi na nane Yesu, Mathayo ishirini na nane msara kumi na nane Yesu akakuja kwao akawambia akisema, nimepewa mamulaka yote mbinguni na duniani. Kwendeni basi mukafanye mataifa yote kuwa wanafunzi wangu kuwafanya kuwa wanafunzi mkiwabatiza kwa jina la Baba la Mwana la Roho Mtakatifu na mukiwafundisha kushika maneno yote ambayo ni waamuru ninyi, na tazama, mimi ni pamoja nanyi hata mpaka siku zote siku zote za mwisho wa dunia. Neno hili ni kweli na sio kama vile kitu fulani kiliweza ku... watu wanaweza kuwazia ya kwamba kuna kitu kinaweza kuongezewa. Kama hatungekuwa na neno hili au shahiri hii ya Biblia, hatungeliweza kujua ni kitu gani tungeliweza kufanya pamoja na matokeo au kuweza kuweka katika matendo ya hiyo agizo la kimishonari ya kutumwa. Agizo ya kutumwa inapaswa kueleweka vizuri nasi na tunaamini ya kwamba wanafunzi waliweza kuelewa vizuri, kwa maana hawakukuwa hawaku tu na andiko lakini walikuwa na ufunuo kupitia roho Mtakatifu. Petro alikuwa pale wakati hayo alipokuwa yamesemeka, na kisha baadaye siku ya Pentekoste angeliweza kuzungumza akisukumwa na roho Mtakatifu, alisema maneno haya alisema maneno haya kwa kundi katika matendo ya mitume kwenye sura mbili kwanza kwa mstari wa makumi tatu na nane matendo ya mitume mbili mstari wa makumi tatu na nane Petro akawambia tubuni mkabatizwe kila mmoja kwa jina lake Yesu Kristo mupate ondoleo la zambi zenu nanyi mtapokea zawadi ya Roho Mtakatifu. Hiyo sio kupingana au ku... ausfyl... haya maneno si maneno iliyokuwa kupingana, lakini moja ilikuwa ni agizo na ingine ilikuwa ni kuwekwa katika matendo ya yale ambayo ilikuwa imesemeka kwa mwanzo the... hapa inaandikwa neno kwa neno the... iti enendeni mukafanye wanafunzi wangu mkafanye mataifa yote kuwa wanafunzi wangu, mkiwabatiza katika jina la Baba. Jina la baba ni nini? Yesu alikuwa akisema ya kwamba nilikuja katika jina la baba yangu, nanyi hamkunipokea. Hamkunipokea, hamkunikubali. Lakini kama kuna mtu anayekuja kwa jina lake binafsi, kama kuna mtu anakuja kwa jina lake, mtampokea. Na nawaambia leo wazi wazi mtu ambaye asiyekubali jina la mwana wa Mungu na ufunuo na asiyepokea ufunuo wa Yesu Kristo, na ambaye asiyepokea ufunuo kutoka kwa Mungu wa hiyo jibu ya hiyo hiyo siri iliyokuwa imesemeka hapa katika Matayo nane, tisa, atafata Antikristo na atatenda yale ambayo wengine wonte wanaofanya kutoka wa kwanza mpaka wa mwisho. Na kose hiyo haina nafasi yake hapa, lakini kutoka andiko hii kutoka shahiri hii ya Biblia kuna matamshi yaliyofanyika ambayo wote wanafanya mambo mengi ya kuleta haya ya kuleta huzuni na mambo mengi yanafanyika na mambo na mazoezi mengi ambayo inaleta huzuni yale ambayo watu wanao ufanya lakini hapa haiko ma, ma haiko haiko matamshi lakini kwa ni ilikuwa ni siri kwa imefichwa ni, ilikuwa, Il, ili iweze kufunuliwa kwa wale ambao Roho Mtakatifu akajaweza kuongozwa katika kweli yote, na kama sivyo wengine wote na kila mtu angeliweza kupokea ubatizo ya kweli na angeliweza kuendelea kutenda katika hiyo akili yake ya kimutu ya ki bila hata hata kuhitaji ufunuo ufunuo wa wa roho Roho <coughs> na na bila hata kuwa na hitaji ya ufunuo wa Roho. Unaona, na ni vyepesi sana. Swali la kwanza ambalo tunapashwa kujiuliza ni hili: jina la Baba ni nini au ni gani? Jina la Mwana, jina la Roho Mtakatifu ni gani? Kwa maana tunapashwa kubatiza katika jina Na kisha watu wakifanya kama vile tu ni matamshi na, na jina halisemeki, ni kusema hawafanye pia yale ambayo Bwana aliyoagiza kuweza kufanya, lakini walibaki katika giza, katika giza kuhusu mambo hayo, na nuru iliyo wazi ya Injili ya Yesu Kristo haikuangaa na na kuamka kwa ajili yao wakati hiyo inapoongaziwa nasi na ufunuliwa nasi kupitia Roho Mtakatifu. Na hapo sasa, hatuwezi kuziliza kwa sababu gani wengine hawezi kuelewa haya mambo na kuamini mambo haya yote, na ijapokuwa tunaamini ya kwamba Bwana wetu anaifunulia wale wote wanaokuja kwake, na hakuna u na wote ambao nao hukuja kwake hawatabaki katika giza. Aliambia wale, wale, wale, wale, aliambia kwa wale wamfuata kwamba watapata nuru ya uzima, hawatabaki katika giza. Alisema yeye anayemfuata, hiyo ndio shurti, hata baki katika giza. Yeye anaye, anayemfuata nikusema Bwana hata baki katika giza, lakini atakuwa na nuru ya uzima. Tangu kanisa la kwanza lilipojengwa au lilipowekwa, hakukuwa wazaliwa wa kwanza ambao walioweza kuingizwa katika hiyo matamshi kama maneno maneno ya, ya ingine ya watu, lakini injili ya Yesu Kristo ilifu, ilihubiriwa na wale wote ambao waliopokea katika imani na ambao walioamini Yesu Kristo Bwana waliweza kujiacha kubatizwa, wale wote waliokubali neno lake. Uashe niweza kusoma katika Marko sura kumi na sita, hapa waziwazi wazi, Anayeamini na kubatizwa ataokolewa, asiamini atahukumiwa. Ni kusema imani ni shurti ya mwisho kwa ajili ya ubatizo ya Biblia, ila tu yeye anayeamini, yeye anayeamini ya kwamba Yesu Kristo yeye kama vile mwana wa Mungu hapo msalabani wa Golgota alitoa uzima wake, damu yake kwa ajili ya upatanisho wetu, wa msamaha wetu, ukombozi wetu, wokovu wetu. Ni yeye ndiye anayeweza kufanya agano la zamiri njema pamoja na Mungu alipokuwa akisha, akikwisha akisha, kuokoa kutubu akikwisha kutubu. Paulo katika Waroma kwenye sura sita aliyasema katika maneno haya. Waroma sura sita kwanza kwa mstari wa tano. Ma... kwa maana kama tulivyoungwa pamoja naye katika mfano wa kufa kwake tutakuwa katika mfano wa ufuko wake pia vile vile. Mtaanza tuanze kwa mstari wa tatu, tuanze kwa mstari wa tatu. Au hamfahamu sisi sote tuliobatizwa katika Yesu katika Yesu? Wa Roma sita mstari wa tatu tulibatizwa katika kufa kwake. Vile vile tunaipata katika maandiko mengine, katika matendo ya mitume. Mpaka katika barua kwa Wafilipi, katika Matendo ya Mitume kwenye sura kumi na tisa, hapa tunasoma kwanza kwa mstari wa sita kwa maneno haya: wakabatizwa katika jina la Bwana Yesu, na wakati Paulo alipokwisha kuwanyoshea mikono Roho Mtakatifu alishuka juu yao wakaanza kusema kwa lugha na kutabiri, na jumla yao walikuwa kama wanaume kumi na wawili. Iwe kumi na mbili au mia moja na ishirini au moja au elfu moja, hesabu haina faida nona, sivyo? Tunaweza kusoma katika Matendo ya Mitume sura mbili kwanza, kwa msala kumi na tatu na tisa kwa maana ahadi hii ni yenu na kwa watoto wenu, na kwa wale wote na kwa wale wote ambao Bwana Mungu wetu atakao waita. Sasa kama amekuita na kama ameniita mimi na si kwa kanisa, na lakini kuita kwa kanisa lake, kwa sehemu ya kanisa yake, na hasa na wewe, amini uamini leo ya kwamba wale wote ambao walio wa kanisa lake, wale ndio wenye ahadi zote ambazo alizopatia kanisa lake ndani ya neno lake lakini lakini katika ahadi hizo zote kuna moja ambayo iliyotamu kwa kwamba hiyo ndiyo ahadi ya Baba, ngojeni Yerusalema mpaka mu mpaka mutakapopokea ahadi ya Baba. Luka sura ishirini na ine. Luka ishirini na ine, mstari makumi ine na nane, makumi ine na tisa. Matendo ya Mitume sura na nane sura moja Tukianza akuose kwa mstari wa kwanza, akosa andiko mstari mwingine, mstari wa nane, kuna ahadi moja iliyo kama vile ahadi ya Baba, na inasemeka hivyo kwamba ni ahadi ya Baba, na hiyo ni hiyo ahadi ni ya kujazwa na Roho Mtakatifu, ili tuweze kusema aba Baba mpendwa na Bwana wetu anasema ninakwenda kwa Baba yangu na kwa Baba yenu, kwa Mungu wangu na Mungu wenu. Na alikuwa akisema ngojeni mpaka mutakapopokea ahadi ya Baba, mpaka mupokee ahadi ya Baba, mpaka mpokee ahadi, ahadi, ahadi ya Baba ni kwa ajili ya watoto wake wote. Haleluya! Utukufu kwa Mungu. Oh, wana wa Mungu, tuishi na tubaki chini ya haki ya heri na juu ya haki ambazo Mungu aliotupatia, na hiyo ndiyo haki yetu na heri yetu ya kuweza kukamata msimamo ambayo Mungu aliyotupatia, na kupokea sisi wenyewe yale ambayo Mungu yeye ye, Mungu Mungu ndalio haidi kwa watoto wake wavulana na wachana wake, na hii agizo yote kuwa Pentecosti ya kimaajabu hii Pasaka yote kuwa uh, pas, uh, Pentecosti ya ajabu, kwa maana Yesu Kristo alishinda alishinda shetani yeye, kama vile mshindi anafanya yote ndani ya maisha yako ndani ya maisha yangu yale inayompendeza na aliyotukomboa kwa bei iliyo ya juu sana ya damani. Wapendwa, ndio tunaguswa, ni kweli, lakini tuna haki ya kuua hivyo, tunaguswa na tunashukuru. Haleluya! Mungu wetu asifiwe na shangiliwe. Nawaza ya kwamba hatukuhubiri vizuri, lakini tulihubiri tuli tukiwa hai tunahubiri yaliyo hai, na wale wote wanawekwa uzima mpya, wale wanaosikia Yesu Kristo anasema kwamba nanyi mtaishi pia, kwa maana maneno yanayowambia ni roho na uzima, na hiyo tu hatuiamini tu tuna, lakini tunaweza tu pia kuyaishi. Tunaweza kuyaishi, ni kusema kwa wale wote ambao wanaojiacha kubatizwa, wanaojiacha kubatizwa, na wasihi mwelewe hii Kwa ajili ya hiyo hamukuje kwa ajili kupitia ubatizo, hamugeuke kuwa wanamemba wa kanisa, lakini ubatizo ni ushuhuda ya kwamba mumekubali Yesu Kristo, na kwamba kwa moyo wenu wote munaamini na kwamba makosa yenu na zambi zenu zinatoshwa na zinasamehewa. ubatizo... Ni hatua ya ibani na utiifu. Hiyo ndani ya Marko kumi na sita tumesoma yeye anayeamini na anayebatizwa ni yeye ndiye atakayeokolewa. Nami mwenyewe kupitia ubatizo sijawahi uweza kuiunga na kitu fulani cha kipekee niliweza tu kuona katika ubatizo ni, ni, ni, ni utiifu na imani. Napasha kusema kwamba watu waliokuja kwangu walishuhudia na wakati wote walipojiacha kubatizwa ndani ya maisha yao kweli kweli, kukakuwa badiliko iliyofanyika, na waliweza kufanya mazoezi ya mambo mambo mengi na mambo fulani yanaweza kufanyika pamoja nao, na ni kwa sababu waliweza kuamini, na ni hivyo hivyo kupitia meza ya mataka, meza ya Bwana. Lakini na hiyo nayo ni, uku, ni, ni ukumbusho kukumbuka, na wangapi waweza ku, ku, ku, wangapi waweza kupona kwa ku wakati ya meza ya Bwana naweza waweza kubarikiwa na tunaweza kukubali hiyo kwa moyo wetu wote, na tunaweza kusema kwa katika imani na tuseme Bwana na kuja katika imani na katika utiifu, na naingia katika maji pamoja na wewe, na ninafanya agano la dhamiri njema ili niweze kufanya agano la dhamiri njema pamoja na wewe, na hapo kupitia hiyo Mungu anaweza kujibu, na pia anabariki leo na leo anafungua na leo angali yule yule jana na ni yule yule leo na hata milele na milele wapendwa. Dunia mnapaswa kuiacha nyuma yenu, hamwezi kuichukua pamoja nanyi ndani ya utukufu. Matabia zote hizo matabia zote zin, zinazo zi, zisizokuwa za maisha ya kawaida iwe yoyote I, yote sio ya maisha ya kawaida, tunapasha kuiacha nyuma yetu, na tunapaswa kuja chini ya msalaba, ili tuweze kufunguliwa na tuwekwe huru kutoka hayo yote, siyo toka kwa Mungu, na hiyo iwe itaji yetu katika imani, na hapo sasa shida zetu zote zitapita. Mara nyingi ni ni vita lakini pia ni hali, lakini kama unahitaji katika moyo wako wote na kama unaitamani unakusema, Bwana wewe ni mweza yote, mimi ni mush... mimi nashindwa, mimi sina uwezo, lakini umba ndani mwangu unipatie kazi yako, na hapo utaona jibu, ufungulivu, ukombozi, na hapo sasa unageuka kuwa mwana wa Mungu wa aliye na furaha na hautakuwa tena katika utumwa, na hutaweza kutawaliwa, lakini ni wewe ndiye utakuwa umetawala mambo haya yote. Na mambo hayo yote yalikuwa kukutawala, na ni wewe ndiye unaitawala na unakuwa nayo yote chini ya uongozi wako. Na hapo sasa siku mpya inaonekana kwa ajili yako na uzima mpya inapewa kwako, uzima wa Mungu ye mwenyewe kwa neema, kula na kunywa inaendelea lakini si kulewa na kujata tumbo, na hapo naweza kukamata mambo hayo yote. Lakini sisi tulio wana wa Mungu na tunatambua kwamba Roho Mtakatifu anashinda kwa dhambi na yote ambayo siweza kusimama kwa Mungu, yote ambayo isiyoweza kusimama mbele ya Mungu, Mungu anatushinda na mambo hayo yote. Bwana wetu anasema hivyo ya kwamba ninawatumia Roho wa kweli, yeye atashinda dunia na atafunua dunia inayohusu za dhambi, atashinda dhambi, atashinda hukumu na haki, na si mhubiri atakayefanya hivyo, lakini ni Roho Mtakatifu ndiye anayekamata neno la Mungu na kushinda watu wakati wanaposikia neno la Mungu. Anawashinda kwa dhambi. Hatutaki kugeuka inayofanyika na wanadamu, lakini kugeukia inayofanyika na Mungu ili watu waweze kupokea kweli kweli uzima wa Mungu. Na tena andiko mbili kuhusu batizo, Matendo ya Mitume kwenye sura kumi, kwenye musara wa kumi ine na nane akaamuru wabatizwe kwa jina lake Yesu Kristo, katika Kijerumani katika jina la Bwana. Na kisha katika matendo ya mitume sura nane mstari kumi na tano Hawa wakashuka Samaria wakaombea wapokee Roho Mtakatifu kwa maana yeye, ha... yeye hajawashukia bado hata mmoja wao, wakabatizwa tu katika jina lake Bwana Yesu. Na hiyo ndio batizo tunayofanya kwa namna ya Kibiblia, tukijua ya kwamba agizo ya kimishonari yahiyo ya kutumwa ya Bwana wetu mwokozi wetu na hiyo tunapaswa kuwa tumeitimiza kama vile navyofaa. Tumetambua ya kwamba Mungu katika gano la kale, yeye vile kama vile Baba mbinguni na hapa duniani kama mwana ndani mwetu kupitia Roho Mtakatifu, yeye ndiye anajifunua katika hiyo jina moja na takatifu la Yesu. Yesu, Yesu, jina lililo njema ambalo linalojibu mahitaji zangu zote na linalojaa moyo wangu kwa nyayo na mishale ya jua. Ni nyimbo inayosema hivyo jina baba mwana, jina baba mwana, Roho Mtakatifu ni nini? Haleluya, ni jina la Yesu Kristo. Yesu Kristo Emanueli, Mungu pamoja nasi. Ni vyepesi sana mara tatu tatu, mara tatu ni mi, tisa. Kama naulizo hasa m, tatu mara tatu ni ngapi? Ni tisa, na hiyo ndio jina jibu. Na hapo hako niuliza jina la baba la mwana la Roho Mtakatifu ni nini? Tunajua kwamba ni jina la Yesu na hiyo ndio jibu. Na naamini na, na, na ya kwamba wote wameelewa ya kwamba mpaka hapa ya kwamba m, muna uhakika na nyote ambao mnataka kuweza kubatizwa Musiangalie tena nyuma. Lakini mwangalie yeye aliyesulubishwa aliyemwaga damu yake kwa ajili yenu na aliyevuja damu kwa ajili yenu ili awekombowe na aliye waokoa. Ninyi sasa ni wake. Ninyi ni wake. Bwana alisema, Nimekukomboa wewe ni wangu. Haleluya. Mungu asifiwe. Kwa hiyo ningelitaka niweze ku weza kuimba, nimekombolewa, nimekombolewa, nimeokolewa, ninaweza kusifu, nimeokolewa kwa damu ya Mwokozi. Na hapo sasa taweza kuomba kuhusu nyimbo hiyo, nawaza Bwana asifiwe. Pia katika nyimbo hiyo Mungu anatuzungumzia pia, namba ngapi? mia mbili makumi mbili na tisa. Nataka tuweza kuomba sisi wote kwa moyo Namba 228, nyimbo namba 228. Chini ya damu ya damani, ninasifu wema wake, alichukua juu yake mizigo yangu yote. Mimi ni huru, mimi ni huru, nimeokolewa kwa damu ya mwana kondoo. Niokolewa, okole, nimeokolewa alichukua juu yake zambi zangu zote. alinitoa mchafu yangu yote, nimeonja wema wake, nimeona wema wake, ninaimba upendo wa mwokozi wangu, nimeokolewa, nimeokolewa, nikiwa huru kupitia damu ya mwana kondoo. Nimeokolewa, nimeokolewa, alichukua juu yake zambi zangu zote toka makamba zangu zote, sasa nami na ni huru, na nuru yake takatifu ananijaza wema wake wa moyo wake mzuri na nguvu za Roho Mtakatifu. Ameniokoa mimi ni huru, mimi ni huru. Nimeokolewa nimeokolewa kwa damu ya mwana kondoo. Nimeokolewa, nimeokolewa, amechukua juu yake dhambi zangu zote. Tunataka, tunataka tugunjwe vichwa vyetu na tuangalie mbele yetu uhakika za kiungu na tusiangalie yote iliyotufikia kupitia dhambi na kupitia shetani na yaliyotufikia lakini, tunataka ili tusiweze ma, tuangalia tusiweze kuangalia mambo hayo yote. Yeye ni mustaka ya wandugu, ni yeye ndiye anayeanzisha ma mvurugo, ma wadui analeta mashida na kukata tumaini, na kisha anatunyosha kidole na anaenda kutusitaki. Sisi tuna mutetezi mwaminifu. Yeye ndiye kupitia damu yake alienda katika mahali patakatifu pa mbinguni huko juu mbele ya kiti cha neema, alichukua juu ya mazabahu ya zabihu damu ya upatanisho. Damu takatifu ya kiungu inazungumza leo kwa ajili yetu, inatutangaza kuwa huru. Haleluya inatutangaza e kwamba tuko huru. Amina, amina. Sifa na heshima ziwe kwa Bwana. Tusiangalie tena nyuma, hatuwezi kuangalia nyuma na kisha tuendelee tuso, tuso, tusonge mbele Hatuwezi kuangalia nyuma na kisha tuendelee kusonga mbele. Tunapaswa kufanya yale ambayo Paulo aliyoandikia wa Filipi, tusahau, tusahau, tusahau yaliyo nyuma yetu, tusahau yaliyo nyuma yetu, tuangalie yaliyo mbele yetu, tuangalie na kukimbia kwenye lengo, tuchukue hiyo za zawabu iliyowekwa kwa ajili yetu ndani ya Yesu Kristo ndatuweza kuishika kupitia Yesu Kristo. Lakini wapendwa, kazi za shetani zote tumebomolewa, na kazi ya Mungu imetimilika na imewekwa. Siku ya wokovu ilionekana kwa ajili yetu, mwaka, mwaka wa neema, mwaka ambao kila mtu angeweza kutoka akiwa huru, sio mwaka wa siku mia tatu makumi sita au siku mia tatu makumi sita na tano lakini mwaka wa neema. O oh, jina la Bwana liweze kusifiwa na kushangiliwa. Mwokozi wetu alisema katika Luka sura ine ya kwamba leo andiko hii imetimilika mbele ya macho yenu. Roho wa Mungu, roho ya Mungu wa milele iko juu yangu, ili nitangazie wafungwa ufungulivu, kwa wafungwa, kwa wafungwa ufungulivu na wavipofu waweze kupata kuona ili nitangaze uhuru kwa waliolemelewa na kutangaza mwaka wa neema wa Bwana. O Mungu, tunakushukuru sote pamoja kwa maana toka msalaba, toka msalaba wa Golgota, toka msalaba wa Golgota, siku ya okovu wakati wa kukubaliwa ulionekana. Na hapa karibu inafika kwa mwisho wake unaita wamwisho kutoka ili waweze kuja sasa. Ita kila mmoja ambaye aliye hapa ili ili, ili pasiwe mtu ambaye anaweza kurudi bila kitu fulani kiweza kufanyika ndani mwake. Hiyo ndio ombi letu katika jina la Yesu. Amina.